mate-settings-daemon 1.26.0 - en to mr translation catalogue (205 entries)

en: Acceleration multiplier for mouse motion. A value of -1 is the system default.
mr: माउस हालचालींकरीता प्रवेगक गुणांक. -1 प्रणाली मुलभूत मुल्य आहे.

en: Accessibility
mr: प्रवेश

en: Accessibility Keyboard
mr: प्रवेशीय कळफलक

en: Accessibility keyboard plugin
mr: प्रवेशीय कळफलक प्लगइन

en: Activate
mr: सक्रीय

en: Activation of this plugin
mr: प्लगीन्स कार्यान्वीकरण

en: Antialiasing
mr: ऍन्टीअलायजींग

en: Background
mr: पार्श्वभूमी

en: Background plugin
mr: पार्श्वभूमी प्लगइन

en: Binding to launch the calculator.
mr: गणनायंत्र दाखलन करीता बांधणी.

en: Binding to launch the email client.
mr: ईमेल क्लाऐंट दाखलन करीता बांधणी.

en: Binding to launch the help browser.
mr: मदत ब्राऊजर दाखलन करीता बांधणी.

en: Binding to launch the media player.
mr: मिडीया वादक दाखलन करीता बांधणी.

en: Binding to launch the search tool.
mr: शोध साधन दाखलन करीता बांधणी.

en: Binding to launch the web browser.
mr: वेब ब्राऊजर दाखलन करीता बांधणी.

en: Binding to lock the screen.
mr: पडदा कुलूपबंद करण्याकरीता बांधणी.

en: Binding to log out.
mr: बाहेर पडण्याकरीता बांधणी.

en: Binding to lower the system volume.
mr: प्रणाली आवाज कमी करण्याकरीता बांधणी.

en: Binding to mute the system volume.
mr: प्रणाली आवाज पूर्णपणे बंद करण्याकरीता बांधणी.

en: Binding to open the Home folder.
mr: मुख्य संचयीका उघढण्याकरीता बांधणी.

en: Binding to pause playback.
mr: प्लेबॅक स्तब्ध करण्याकरीता बांधणी.

en: Binding to raise the system volume.
mr: प्रणाली आवाज वाढविण्याकरीता बांधणी.

en: Binding to skip to next track.
mr: पुढची गाणी वगळण्याकरीता बांधणी.

en: Binding to skip to previous track.
mr: पूर्वीचे गाणी वगळण्याकरीता बांधणी.

en: Binding to start playback (or toggle play/pause).
mr: प्लेबॅक चालविण्याकरीता बांधणी (किंवा चालवा/स्तब्ध बदल लागू करा).

en: Binding to stop playback.
mr: प्लेबॅक थांबविण्याकरीता बांधणी.

en: Cannot determine user's home directory
mr: वापरकर्त्याची मुख्य संचयीका ओळखू शकले नाही

en: Change system time
mr: प्रणाली वेळ बदला

en: Change system time zone
mr: प्रणाली वेळक्षेत्र बदला

en: Clipboard
mr: क्लिपबोर्ड

en: Clipboard plugin
mr: क्लिपबोर्ड प्लगइन

en: Configure display settings
mr: दृश्य संयोजना संयोजीत करा

en: Could not apply the stored configuration for monitors
mr: मॉनीटर करीता साठविलेली संयोजना लागू करणे शक्य नाही

en: Could not enable mouse accessibility features
mr: कळफलक सुलभता वैशिष्ट्ये कार्यान्वीत करा(_E)

en: Could not get default terminal. Verify that your default terminal command is set and points to a valid application.
mr: मुलभूत टर्मिनल प्राप्त करू शकत नाही. तुमचे मुलभूत टर्मिनल आदेश निश्चित केले आहे व वैध अनुप्रयोग करीता निर्देशीत आहे याची तपासणी करा.

en: Could not refresh the screen information: %s
mr: पडदा माहिती पुन्ह दाखल करण्यास अशक्य: %s

en: Could not restore the display's configuration
mr: दृष्यची संयोजना पूर्ववत करण्यास अशक्य

en: Could not restore the display's configuration from a backup
mr: बॅकअप पासून दृष्यची संयोजना पूर्ववत करण्यास अशक्य

en: Could not save monitor configuration
mr: मॉनीटर संयोजना साठविणे शक्य नाही

en: Could not switch the monitor configuration
mr: मॉनीटर संयोजना बदलविणे शक्य नाही

en: Couldn't execute command: %s
    Verify that this is a valid command.
mr: आदेश चालवू शकत नाही: %s
    हे वैध आदेश आहे याची तपासणी करा.

en: Cursor size
mr: कर्सर आकार

en: Cursor theme
mr: कर्सर सुत्रयोजना

en: Deactivate
mr: निष्क्रीय

en: Disable touchpad while typing
mr: टाईपकरतेवेळी टचपॅड अकार्यक्षम करा

en: Distance before a drag is started.
mr: ड्रॅग सुरू करण्यापूर्वीचे अंतर.

en: Distance in pixels the pointer must move before accelerated mouse motion is activated. A value of -1 is the system default.
mr: प्रवेगक माउस हालचाली सक्रिय करण्यापूर्वी पॉइंटर किती बींदू हलवील्या पाहिजे. -1 हे प्रणालीचे मुलभूत मुल्य आहे.

en: Do not touch monitor configuration
mr: मॉनीटर संयोजना बदलू नका

en: Do you want to activate Slow Keys?
mr: तुम्हाला हळुवार कि सक्रीय करायचे?

en: Do you want to activate Sticky Keys?
mr: स्टीकी कि सक्रीय करायचे?

en: Do you want to deactivate Slow Keys?
mr: तुम्हाला हळुवार कि निष्क्रीय करायचे?

en: Do you want to deactivate Sticky Keys?
mr: तुम्हाला स्टिकी कि निष्क्रीय करायचे?

en: Do_n't activate
mr: सक्रीय करू नका (_n)

en: Do_n't deactivate
mr: निष्क्रीय करू नका (_n)

en: Does the display look OK?
mr: दृष्य ठिक दिसते?

en: Don't activate
mr: सक्रीय करू नका

en: Don't become a daemon
mr: डीमन बनू नका

en: Don't deactivate
mr: निष्क्रीय करू नका

en: Don't show any warnings again
mr: कुठल्याही सावधानता पुन्हा दाखवू नका

en: Double Click Time
mr: दुहेरी क्लिक करण्याची वेळ

en: Drag Threshold
mr: ड्रॅग मर्यादा

en: Dummy
mr: नकल्ल

en: Dummy plugin
mr: नकल्ल प्लगइन

en: Eject
mr: बाहेर काढा

en: Empty Trash
mr: कचरापेटी रिकामी करा

en: Empty all of the items from the trash?
mr: कचऱ्यामधून सारेकाही काढून टाकायचे?

en: Emptying the trash
mr: कचरापेटी रिकामे करत आहे

en: Enable debugging code
mr: डीबगींग कोड कार्यान्वीत करा

en: Enable mouse clicks with touchpad
mr: टचपॅडसह माऊस क्लिक्स् कार्यक्षम करा

en: Enable touchpad
mr: टचपॅड कार्यान्वित करा

en: Enables middle mouse button emulation through simultaneous left and right button click.
mr: डावी-उजवी कळी एकसाथ दाबून मधल्या कळीचे एम्युलेशन कार्यान्वित करते

en: Enhance _contrast in colors
mr: रंग मधिल भेद वाढवा (_c)

en: Error while trying to run (%s)
    which is linked to the key (%s)
mr: (%s) चालवितेवेळी त्रुटी आढळली
    जे कि (%s) सह जुळली आहे

en: File name of the bell sound to be played.
mr: घंट्याचे आवाज चालवायची त्या फाइलचे नाव.

en: Free percentage notify threshold
mr: मोकळी टक्केवारी सूचना मर्यादा

en: Free space no notify threshold
mr: मोकळी जागा क्रमांक सूचना मर्यादा

en: From:
mr: पासून:

en: Highlights the current location of the pointer when the Control key is pressed and released.
mr: कंट्रोल कळ दाबून ठेवल्यावर व त्यास सोडल्यास पॉइंटरचे सद्याचे स्थान ठळकरित्या दर्शवितो.

en: Hinting
mr: हिंटींग

en: Home folder
mr: मुख्य संचयीका

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
mr: जर तुम्ही कचरा खाली करण्याचे निवडले, तर त्यातील सर्व गोष्टी कायमच्या नष्ट केल्या जातील. कृपया नोंद करा कि त्या तुम्ही वेगवेगळ्यादेखील नष्ट करू शकता.

en: Ignore
mr: दुर्लक्ष

en: Key binding (%s) is incomplete
mr: कि बांधणी (%s) अपूरे आहे

en: Key binding (%s) is invalid
mr: कि बांधणी (%s) अवैध आहे

en: Keybindings
mr: किबांधणी

en: Keybindings plugin
mr: किबांधणी प्लगइन

en: Keyboard
mr: कळफलक

en: Keyboard Bell Custom Filename
mr: कळफलक घंटा इच्छिक फाइलनाव

en: Keyboard _Preferences
mr: कळफलक पसंती (_P)

en: Keyboard plugin
mr: कळफलक प्लगइन

en: Launch calculator
mr: गणनयंत्र दाखल करा

en: Launch email client
mr: ईमेल क्लाऐंट दाखल करा

en: Launch help browser
mr: मदत ब्राऊजर दाखल करा

en: Launch media player
mr: मिडीया वादक दाखल करा

en: Launch web browser
mr: वेब ब्राऊर दाखल करा

en: Left
mr: डावा

en: Length of a double click.
mr: दुहेरी क्लिकचा कालावधी.

en: Locate Pointer
mr: पॉइंटर शोधा

en: Lock screen
mr: पडदा कुलूप बंद करा

en: Log out
mr: बाहेर पडा

en: Low Disk Space
mr: कमी डिस्क जागा

en: MATE Settings Daemon
mr: MATE संयोजना डीमन

en: Make _text larger and easier to read
mr: पाठ्य मोठे व वाचन करीता सुलभ करा (_t)

en: Manage X Settings
mr: X संयोजना व्यवस्थापीत करा

en: Manage the X resource database
mr: X स्त्रोत माहितीकोष व्यवस्थापीत करा

en: Media keys
mr: मिडीया कि

en: Media keys plugin
mr: मिडीया कि पल्गइन

en: Middle button emulation
mr: मधल्या कळीचे एम्युलेशन

en: Minimum notify period for repeated warnings
mr: सतत सावधानतासाठी कमाल सूचना कालावधी

en: Module
mr: घटक

en: Module Path
mr: घटक मार्ग

en: Motion Threshold
mr: हालचालीची मर्यादा

en: Mount paths to ignore
mr: दुर्लक्ष करण्याजोगी माऊंट मार्गे

en: Mouse
mr: माऊस

en: Mouse Preferences
mr: माऊस पसंती

en: Mouse button orientation
mr: माउस बटनाची दिशा

en: Mouse plugin
mr: माऊस प्लगइन

en: Mpris plugin
mr: Mpris प्लगइन

en: NSS security system could not be initialized
mr: NSS सुरक्षा प्रणाली सुरु करता आली नाही

en: Next track
mr: पुढचे गाणी

en: Normal
mr: साधारण

en: NumLock state
mr: NumLock स्थिती

en: On-screen keyboard
mr: ऑन-स्क्रीन कळफलक

en: Pause playback
mr: आवाज स्तब्ध करा

en: Play (or play/pause)
mr: चालवा (किंवा चालवा/स्तब्ध)

en: Press and _hold keys to accept them (Slow Keys)
mr: स्वीकारण्याकरीता कि दाबा व जरा वेळ धरून ठेवा (हळु कि) (_h)

en: Previous track
mr: पूर्वीचे गाणी

en: Privileges are required to change the system time zone.
mr: प्रणाली वेळक्षेत्र बदलण्यासाठी परवानगी आवश्यक आहे

en: Privileges are required to change the system time.
mr: प्रणाली वेळ बदलण्यासाठी परवानगी आवश्यक आहे

en: RGBA order
mr: RGBA क्रमवारी

en: Remember NumLock state
mr: NumLock स्थिती लक्षात ठेवा

en: Removing item %lu of %lu
mr: %lu पैकी घटक %lu काढून टाकत आहे

en: Removing: %s
mr: काढून टाकत आहे: %s

en: Right
mr: उजवा

en: Screen magnifier
mr: स्क्रीन वर्धक

en: Screen reader
mr: स्क्रीन रिडर

en: Search
mr: शोधा

en: Set this to TRUE if you have problems with accidentally hitting the touchpad while typing.
mr: टाईप करतेवेळी टचपॅडला चुकीने हात लागल्यास यांस TRUE सेट करा.

en: Set this to TRUE to be able to send mouse clicks by tapping on the touchpad.
mr: टचपॅडवर टॅप केल्यानंतर माऊस क्लिक्स् पाठवण्यासाठी यांस TRUE असे सेट करा.

en: Set up screen size and rotation settings
mr: पडदा आकार व चक्राकार संयोजना निश्चित करा

en: Show Displays in Notification Area
mr: सूचना कक्षात दृश्य दर्शवा

en: Size of the cursor referenced by cursor_theme.
mr: cursor_theme च्या संदर्भ अंतर्गत कर्सरचे आकार.

en: Slot ID
mr: स्लॉट ID

en: Slot Series
mr: स्लॉट शृंखला

en: Slow Keys Alert
mr: धिमी कि सतर्कता

en: Sound
mr: आवाज

en: Specify a list of mount paths to ignore when they run low on space.
mr: जागा कमी पडत असल्यास दुर्लक्ष करण्याजोगी माऊंट मार्गांची सूची निर्देशीत करा.

en: Specify a time in minutes. Subsequent warnings for a volume will not appear more often than this period.
mr: वेळ मिनीटांत निर्देशीत करा. खंडकरीता या कालावधीपेक्षा जास्तवेळी सावधानता वारंवार आढळणार नाही.

en: Sticky Keys Alert
mr: स्टिकी कि सतर्कता

en: Stop playback
mr: गाणी थांबवा

en: Subsequent free percentage notify threshold
mr: परस्पर रिमाकी टक्केवारी सूचना मर्यादा

en: Swap left and right mouse buttons for left-handed mice.
mr: डाव्या हाताच्या माउससाठी डाव्या व उजव्या बटणांची अदला-बदल करा.

en: The order of subpixel elements on an LCD screen; only used when antialiasing is set to "rgba". Possible values are: "rgb" for red on left (most common), "bgr" for blue on left, "vrgb" for red on top, "vbgr" for red on bottom.
mr: LCD पडद्यावरील उपपीक्सेल घटकांची क्रमवारी; फक्त ऍन्टीअलायसींग यास "rgba" करीता निश्चित केल्यावरच वापरले जाते. संभाव्य मुल्य खालिल प्रमाणे आहे: "rgb" डावीकडील लाल करीता (सर्वाधीक सर्वसाधारनरित्या), "bgr" डावीकडील नीळ्या करीता, "vrgb" वरील लाल करीता, "vbgr" तळातील लाल करीता.

en: The remembered state of the NumLock LED.
mr: लक्षात ठेवलेली NumLock LED स्थिती.

en: The resolution used for converting font sizes to pixel sizes, in dots per inch.
mr: फॉन्ट आकारला पीक्सेल आकारात रूपांतरीत करण्याकरीता वापरण्याजोगी रेजोल्यूशन, डॉटस् दर इंच नुरूप.

en: The selected configuration for displays could not be applied
mr: दृष्य करीता निवडलेली संयोजना लागू करणे शक्य नाही

en: The slot the card is in
mr: कार्ड असलेला स्लॉट

en: The type of antialiasing to use when rendering fonts. Possible values are: "none" for no antialiasing, "grayscale" for standard grayscale antialiasing, and "rgba" for subpixel antialiasing (LCD screens only).
mr: फॉन्ट दर्शवितेवेळी वापरण्याजोगी ऍन्टीअलायसींग प्रकार. संभाव्य मुल्य खालिल नुरूप आहे: "none" ऍन्टीअलायसींग करीता, "grayscale" मानक ग्रेस्केल ऍन्टीअलायसींग करीता, व "rgba" उपपीक्सेल ऍन्टीअलायसींग करीता (फक्त LCD पडदा).

en: The type of hinting to use when rendering fonts. Possible values are: "none" for no hinting, "slight" for basic, "medium" for moderate, and "full" for maximum hinting (may cause distortion of letter forms).
mr: फॉन्ट दर्शवितेवेळी वापरण्याजोगी हिन्टींगचा प्रकार. संभाव्य मुल्य खालिल नुरूप आहे: "none" शून्य हिन्टींग करीता, "slight" मुलभूत करीता, "medium" मध्य करीता, व "rgba" उपपीक्सेल अलायसींग करीता (फक्त LCD पडदा करीता).

en: The volume "%s" has only %s disk space remaining.
mr: खंड "%s" येथे फक्त %s उर्वरीत डिस्क जागा आढळली.

en: There was an error displaying help: %s
mr: मदत दर्शवण्यात चूक झाली: %s

en: This computer has only %s disk space remaining.
mr: या संगणकावर फक्त %s डिस्क जागा उर्वरीत आहे.

en: Toggle magnifier
mr: टॉगल वर्धक

en: Toggle on-screen keyboard
mr: ऑन-स्क्रीन कळफलक टॉगल करा

en: Toggle screen reader
mr: स्क्रीन रिडर टॉगल करा

en: Toggle touchpad
mr: टचपॅड् टॉगल करा

en: Trying to switch the monitor configuration anyway.
mr: मॉनीटर संयोजना कसेही करून बदलविण्याचा प्रयत्न करत आहे.

en: Typing Break
mr: टाइपिंग ब्रेक

en: Typing break plugin
mr: टायपींग खंडन प्लगइन

en: Universal Access Preferences
mr: जागतिक प्रवेश प्राधान्यता

en: Upside Down
mr: वर खाली

en: Use on-screen _keyboard
mr: ऑन-स्क्रीन कळफलक वापरा (_k)

en: Use screen _magnifier
mr: स्क्रीन वर्धक वापरा (_m)

en: Use screen _reader
mr: पदडा वाचकचा वापर करा (_r)

en: Volume down
mr: आवाज कमी

en: Volume mute
mr: आवाज मुक

en: Volume step
mr: आवाज वाढ

en: Volume step as percentage of volume.
mr: आवाज वाढ टक्केवारी स्वरूपात.

en: Volume up
mr: आवाज जास्त

en: When set to true, MATE will remember the state of the NumLock LED between sessions.
mr: खरे निश्चित असल्यास, MATE सत्रांमधील NumLock LED स्थिती लक्षात ठेवा.

en: Whether the on-screen keyboard is turned on.
mr: ऑन-स्क्रीन कळफलक कार्यान्वीत केले आहे का.

en: Whether the screen magnifier is turned on.
mr: पडदा वर्धक कार्यान्वीत केले आहे का.

en: Whether the screen reader is turned on.
mr: पडदा वाचक कार्यान्वीत केले आहे का.

en: X Resource Database
mr: X स्त्रोत माहितीकोष

en: X Settings
mr: X संयोजना

en: You can free up disk space by emptying the Trash, removing unused programs or files, or moving files to an external disk.
mr: कचरापेटी रिकामी करून, न वापरलेले कार्यक्रम किंवा फाइल्स् काढून, किंवा फाइल्स्ला बाहेर डिस्कवर हलवून तुम्ही डिस्क जागा मोकळी करू शकता.

en: You can free up disk space by emptying the Trash, removing unused programs or files, or moving files to another disk or partition.
mr: कचरापेटी रिकामी करून, न वापरलेले कार्यक्रम किंवा फाइल्स् काढून, किंवा फाइल्स्ला इतर डिस्क किंवा पार्टिशनवर हलवून तुम्ही डिस्क जागा मोकळी करू शकता.

en: You can free up disk space by removing unused programs or files, or by moving files to an external disk.
mr: न वापरलेले कार्यक्रम किंवा फाइल्स् काढून, किंवा फाइल्स्ला बाहेरील डिस्कवर हलवून तुम्ही डिस्क जागा मोकळी करू शकता.

en: You can free up disk space by removing unused programs or files, or by moving files to another disk or partition.
mr: न वापरलेले कार्यक्रम किंवा फाइल्स् काढून, किंवा फाइल्स्ला इतर डिस्क किंवा पार्टिशनवर हलवून तुम्ही डिस्क जागा मोकळी करू शकता.

en: You just held down the Shift key for 8 seconds.  This is the shortcut for the Slow Keys feature, which affects the way your keyboard works.
mr: तुम्ही नुकतेच Shift कि 8 सेकंद करीता दाबून ठेवले आहे.  हे हळुवार कि करीता शार्टकट आहे, ज्यामुळे कळफलकच्या कार्यपद्धतीवर प्रभाव पडतो.

en: You just pressed the Shift key 5 times in a row.  This is the shortcut for the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
mr: तुम्ही नुकतेच Shift कि 5 वेळा एका ओळीत दाबून ठेवले होते.  हे हळुवार कि करीता शार्टकट आहे, ज्यामुळे कळफलकच्या कार्यपद्धतीवर प्रभाव पडतो.

en: You just pressed two keys at once, or pressed the Shift key 5 times in a row.  This turns off the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
mr: तुम्ही नुकतेच दोन कि एकाच वेळा, किंवा Shift कि 5 सेकंद करीता दाबून ठेवले होते.  या हळुवार कि अकार्यक्षम होते, ज्यामुळे कळफलकच्या कार्यपद्धतीवर प्रभाव पडतो.

en: _Activate
mr: कार्यान्वीत करा(_A)

en: _Configure Display Settings…
mr: दृश्य संयोजना संयोजीत करा (_C)

en: _Deactivate
mr: अकार्यान्वीत करा(_D)

en: _Empty Trash
mr: कचरा रिकामा करा(_E)

en: _Ignore duplicate keypresses (Bounce Keys)
mr: पुन्हापुन्हा कि दाबल्यास दुर्लक्ष करा (बाऊन्स् कि) (_I)

en: _Keep This Configuration
mr: ही संयोजना जपवा (_K)

en: _Layouts
mr: मांडणी (_L)

en: _Press keyboard shortcuts one key at a time (Sticky Keys)
mr: कळफलक शार्टकट करीता एका वेळी एकच कि दाबा (स्टिकी कि) (_P)

en: _Restore Previous Configuration
mr: मागील संयोजना पूर्ववत करा (_R)

en: name
mr: नाव

en: path to smartcard PKCS #11 driver
mr: स्मार्टकार्ड PKCS #11 ड्रायव्हरचा मार्ग

en: possible values are "on", "off", and "custom".
mr: संभाव्य मूल्य "चालू", "बंद", आणि "इच्छित".

en: smartcard driver
mr: स्मार्टकार्ड ड्रायव्हर
