mate-applets 1.25.3 - en to te translation catalogue (390 entries)

en: %d %s %d %s (%d%%) remaining
te: %d %s %d %s (%d%%) మిగిలివున్నది

en: %d %s %d %s until charged (%d%%)
te: %d %s %d %s ఛార్జి అగునంతవరకుకు(%d%%)

en: %s:
    Receiving %s
    Sending %s
te: %s:
    స్వీకరించినది %s
    పంపినది %s

en: (mounted)
te:  పోగుచేయబడింది

en: (not mounted)
te:  పోగుచేయబడలేదు

en: 0 for no label, 1 for percentage and 2 for time remaining.
te: 0 అనునది ఏ లేబుల్ లేదు అని చూపును, శాతము కొరకు 1 మరియు మిగిలిన సమయము కొరకు 2

en: A 0 value means to show the applet in graphic mode (pixmap only), 1 to show the applet in text mode (not to show the pixmap) and 2 to show the applet in graphic and text mode.
te: 0 అనగా చిత్రరూప విధములో ఆప్లెట్ ను చూపుటకు(కేవలము పిక్సెల్ పటము మాత్రమే), 1 ఆప్లెట్ ను పాఠ విధములో చూపుటకు(పిక్సెల్ పటమును చూపుటకు కాదు) మరియు 2 ఆప్లెట్ ను చిత్రరూప మరియు పాఠ రూపములో చూపుటకు.

en: A MATE trash bin that lives in your panel. You can use it to view the trash or drag and drop items into the trash.
te: ఒక MATE చెత్తకుండీ bin మీ పానల్ నందు ఉండును. దానిని మీరు చెత్తకుండీను దర్శించుటకు ఉపయోగించవచ్చు లేదా అంశములను లాగి చెత్తకుండిలో పడవేయవచ్చు.

en: A goofy set of eyes for the MATE panel. They follow your mouse.
te: MATE ప్యానల్ కొరకు ఒక గూఫీ నేత్ర సమితి. అవి మీ మౌస్ ను అనుసరిస్తాయి.

en: A panel application for monitoring local weather conditions.
te: గ్నూ ప్రజాపక్ష లైసెన్స్ కింద విడుదలచేయబడింది.
    
    స్థానిక వాతావరణ పరిస్థితులను దర్శించు యాప్లెట్.

en: A set of eyeballs for your panel
te: మీ ప్యానల్ కొరకు నేత్రాల సమితి

en: A system load indicator
te: వ్యవస్థ భారాన్ని చూపే సూచి

en: A system load monitor capable of displaying graphs for CPU, ram, and swap space use, plus network traffic.
te: వ్యవస్థ భార దర్శని CPU,ram, మరియు ఖాళీ బదలాయింపు ఉపయోగము కొరకు రేఖా పటములను మరియు అల్లిక ట్రాఫిక్ ను ప్రదర్శించగలదు.

en: A_ddress:
te: చిరునామా(_d):

en: About...
te: గురించి...

en: AccessX Status
te: సాంగత్యంX సుస్థితి

en: AccessX Status Applet Factory
te: సాంగత్యముX స్థితి ఆప్లెట్ కర్మాగారము

en: Add Palette
te: పలకాన్ని జతచేయు

en: Add button
te: బొత్తాన్ని జతచేయు

en: Address Entry
te: ప్రవేశ చిరునామా

en: Appearance
te: రూపురేఖలు

en: Applet for mounting and unmounting block volumes.
te: సంపుటంలను పోగుచేయుటకు మరియు చెదరగొట్టుటకు వాడే యాప్లెట్.

en: Applet refresh rate in milliseconds
te: మిల్లి సెకనులలో ఆప్లెట్ పునర్వికాస మార్పు

en: Available palettes
te: అందుబాటులోవున్న పలకాలు

en: B/s
te: బై/సె

en: Background color for disk load graph
te: ఖని భార రేఖాపటము కొరకు పూర్వరంగ వర్ణము

en: Battery Charge Monitor
te: బాటరీ ఛార్జ్ దర్శిని

en: Battery Charge Monitor Preferences
te: బాటరీ ఛార్జ్ దర్శిని ప్రాధాన్యతలు

en: Battery Monitor
te: బ్యాటరీ దర్శిని

en: Battery Notice
te: బ్యాటరీ తాఖీదు

en: Battery Status Utility
te: బాటరీ స్థితి సౌలభ్యము

en: Battery charged (%d%%)
te: బ్యాటరీ ఛార్జి అయింది (%d%%)

en: Battery fully re-charged
te: బాటరీ పూర్తిగా తిరిగి ఛార్జ్ చేయబడినది

en: Battery power low
te: తక్కువ బాటరీ శక్తి

en: Battery status unknown
te: అపరిచిత బ్యాటరీ సుస్థితి

en: Battstat Factory
te: బాటరీ స్థితి కర్మాగారము

en: Beaufort scale
te: బ్యూఫోర్ట్ కొలత

en: Beep for warnings
te: హెచ్చరికల కొరకు బీప్ శబ్దము

en: Beep when displaying a warning.
te: హెచ్చరికను ప్రదర్శించునపుడు బీప్

en: Behavior
te: ప్రవర్తన

en: By default, sticky notes are given the current date as the title when they are created. This format is used; anything that can be parsed by strftime() is valid.
te: చీటీలు సృష్టించబడినపుడు అప్రమేయముగా ప్రస్తుత తేది శీర్షికగా ఇవ్వబడును. strftime()చే పార్స్ చేయబడగల, సారముకల దేనికైనను ఈ రూపలావణ్యము ఉపయోగపడును.

en: CPU Frequency Monitor Preferences
te: CPU పౌనఃపున్య దర్శని ప్రాధాన్యతలు

en: CPU Frequency Scaling Monitor
te: CPU పౌనఃపున్య కొలమాన దర్శిని

en: CPU Load
te: సిపియు భారం

en: CPU frequency scaling unsupported
te: CPU పౌనఃపున్య కొలత బలపరచలేకపోయింది

en: CPU graph background color
te: CPU రేఖాపట పూర్వరంగ వర్ణము

en: CPU to Monitor
te: CPU నుంచి దర్శినికి

en: C_ommand:
te: ఆదేశం(_o):

en: Cach_ed
te: పట్టుకొన్న (_e)

en: Can not launch the eyes applet.
te: కళ్ళ యాప్లెట్ ను ప్రయోగించలేము.

en: Cannot move items to trash, do you want to delete them immediately?
te: అంశములను చెత్తకుండీకు తరలించలేదు, మీరు వానిని తక్షణమే తొలగించాలనుకొంటున్నారా?

en: Cannot move some items to trash, do you want to delete these immediately?
te: కొన్ని అంశాలను చెత్తకుండీకు తరలించలేదు, మీరు వీనిని తక్షణమే తొలగించాలనుకొంటున్నారా?

en: Celsius
te: సెల్సియస్

en: Change CPU Frequency scaling
te: CPU తరుచుదనం కొలమాన దర్శనము

en: Character Palette
te: అక్షర పలకం

en: Character Palette Preferences
te: పలకం యొక్క అక్షర అభీష్టాలు

en: Characters shown on applet startup
te: యాప్లెట్ ప్రారంభంలో చూపబడే అక్షరాలు

en: Charpicker Applet Factory
te: Charpicker యాప్లెట్ కర్మాగారం

en: Choose a base color to use for all sticky notes
te: అన్ని చీటీలను ఉపయోగించుటకు ఒక ఆధారిత వర్ణమును ఎంచుకొనుము

en: Choose a color for the note
te: వ్రాతప్రతికి ఒక వర్ణమును ఎంచుకొనుము

en: Choose a font for the note
te: వ్రాతప్రతి కొరకు ఒక అక్షరశైలిని ఎంచుకొనుము

en: Choose a font to use for all sticky notes
te: అన్ని చీటీలను ఉపయోగించుటకు ఒక అక్షరశైలిని ఎంచుకొనుము

en: Choose if notes are visible on all workspaces
te: వ్రాతప్రతి అన్ని పనిప్రదేశాలలో దృగ్గోచరమైతే ఎంచుకొనుము

en: Choose if the default style is forced on all notes
te: అన్ని వ్రాతప్రతులపై అప్రమేయ శైలి బలవంతంగా ప్రవేశపెడితే ఎంచుకొనుము

en: City:
te: నగరం:

en: City: %s
    Sky: %s
    Temperature: %s
te: నగరము: %s
    ఆకాశము: %s
    ఉష్ణోగ్రత: %s

en: Click to Enter Weather.com
te: Weather.comలో ప్రవేశించుటకు నొక్కు

en: Click to add a new palette
te: కొత్త పలకాన్ని జతచేయుటకు నొక్కు

en: Click to delete the selected palette
te: ఎంపిక చేసిన పలకాన్ని తొలగించుటకు నొక్కు

en: Click to edit the selected palette
te: ఎంపికచేసిన పలకాన్ని సరిచూచుటకు నొక్కు

en: Colors
te: వర్ణములు

en: Command
te: ఆదేశము

en: Conditions:
te: నిబంధనలు:

en: Could not open help document
te: సహాయపత్రమును తెరువలేకపోయింది

en: Create, view, and manage sticky notes on the desktop
te: చీటీలను రంగస్థలముపై సృష్టించుము, దర్శించుము, మరియు నిర్వహించుము

en: Current Conditions
te: వర్తమాన పరిస్థితుల

en: Date format of note's title
te: వ్రాతప్రతి యొక్క తేదీ రూపలావణ్యము

en: Default Note Properties
te: అప్రమేయ వ్రాతప్రతి లక్షణాలు

en: Default color for font
te: అక్షరశైలికి అప్రమేయ వర్ణము

en: Default color for new notes
te: నూతన వ్రాతప్రతికి అప్రమేయ వర్ణము

en: Default color for new sticky notes. This should be in html hex specification, for example "#30FF50".
te: నూతన చీటీ కొరకు అప్రమేయ వర్ణము. ఇది తప్పకుండా html hex నిర్దేశములో ఉండాలి, ఉదాహరణకు "#30FF50".

en: Default font color for new sticky notes. This should be in html hex specification, for example "#000000".
te: నూతన చీటీ కొరకు అప్రమేయ అక్షరశైలి వర్ణము. ఇది తప్పకుండా html hex నిర్దేశములో ఉండాలి, ఉదాహరణకు "#000000".

en: Default font for new notes
te: నూతన వ్రాతప్రతి కొరకు అప్రమేయ అక్షరశైలి

en: Default font for new sticky notes. This should be a Pango Font Name, for example "Sans Italic 10".
te: నూతన చీటీ కొరకు అప్రమేయ అక్షరశైలి. ఇది తప్పకుండా ఒక పాంగో అక్షరశైలి నామములో ఉండాలి, ఉదాహరణకు "Sans Italic 10"

en: Default height for new notes
te: నూతన వ్రాతప్రతికి అప్రమేయ ఎత్తు

en: Default height for new sticky notes in pixels.
te: నూతన చీటీ కొరకు పిక్సెల్స్ లో అప్రమేయ ఎత్తు

en: Default width for new notes
te: నూతన వ్రాతప్రతి కొరకు అప్రమేయ వెడల్పు

en: Default width for new sticky notes in pixels.
te: నూతన చీటీ కొరకు పిక్సెల్స్ లో అప్రమేయ వెడల్పు

en: Delete Immediately?
te: తక్షణమే తొలగించాలా?

en: Delete all sticky notes?
te: అన్ని చీటీ వ్రాతప్రతులను తొలగించాలా?

en: Delete button
te: బొత్తాన్ని తొలగించు

en: Delete this sticky note?
te: ఈ చీటీ వ్రాతప్రతిని తొలగించాలా?

en: Details
te: వివరములు

en: Device _Details
te: పరికరం వివరాలు

en: Dew point:
te: మంచు కురిసే వేళ:

en: Directory in which the theme is located
te: వైవిధ్యాంశ స్థానము ఉన్న వివరణము

en: Disk
te: ఖని

en: Disk Load
te: ఖని భారం

en: Disk Mounter
te: ఖనిని పోగుచేయు

en: Display
te: ప్రదర్శించు

en: Display Settings
te: ప్రదర్శనా అమరికలు

en: Displays current state of keyboard accessibility features
te: మీటల పలకం సాంగత్య సౌకర్యాల వర్తమాన స్థితిని ప్రదర్శిస్తుంది

en: Drive Mount Applet Factory
te: పోగుచేసిన ఆప్లెట్ కర్మాగారమును నిర్వహించుము

en: Edit Palette
te: పలకాన్నిసరిచూచు

en: Edit button
te: బొత్తాన్ని సరిచూచు

en: Empty all of the items from the trash?
te: చెత్తకుండిలోని మొత్తము అంశములను తొలగించు

en: Empty notes are always deleted without confirmation.
te: ఖాళీ వ్రాతప్రతులు ఎల్లపుడూ నిర్ధారణ లేకుండానే తొలగించబడును.

en: Emptying the Trash
te: చెత్తకుండీను ఖాళీచేయుచున్నది

en: Enable CPU load graph
te: CPU భార రేఖాపటమును ఉపయోగించుము

en: Enable _radar map
te: రేడార్ పటాన్ని క్రియాశీలీకరించు (_r)

en: Enable disk load graph
te: ఖని భార రేఖాపటమును ఉపయోగించుము

en: Enable load average graph
te: భార సగటు రేఖాపటమును ఉపయోగించుము

en: Enable memory load graph
te: జ్ఞాపకశక్తి భార రేఖాపటమును ఉపయోగించుము

en: Enable network load graph
te: అల్లిక భార రేఖాపటమును ఉపయోగించుము

en: Enable swap load graph
te: బదలాయింపు భార రేఖాపటమును ఉపయోగించుము

en: Enter the URL
te:  URLను ప్రవేశపెట్టు

en: Error: %s
te: దోషం: %s

en: Eyes
te: కళ్ళు

en: F_ree
te: ఖాళీ (_r)

en: Factory for creating the weather applet.
te: వాతావరణ ఆప్లెట్ ను సృష్టించుట కొరకు కర్మాగారము.

en: Factory for drive mount applet
te: పోగుచేసిన ఆప్లెట్ ను నిర్వహించుటకు కర్మాగారము

en: Fahrenheit
te: పారెన్‌హీట్

en: Failed to load the Locations XML database.  Please report this as a bug.
te: స్థానములను దిగిమతి చేయుటలో విఫలమైనది XML దత్తాంశము. దయచేసి దీనిని లోపంగా నివేదించండి.

en: Feels like:
te: ఇలా అనిపిస్తుంది:

en: Find _Next
te: తువాతది కనుగొనుము(_N)

en: Font C_olor:
te: ఫాంటు వర్ణము (_o):

en: Font Co_lor:
te: ఫాంటు వర్ణము (_o):

en: For horizontal panels, the width of the graphs in pixels. For vertical panels, this is the height of the graphs.
te: సమతల పానల్స్ కొరకు పిక్సెల్స్ లో రేఖాపటముల వెడల్పు. నిలువు పానల్స్ కొరకు ఇది రేఖాపటముల ఎత్తు

en: Force _default color and font on notes
te: బలవంతపు అప్రమేయ వర్ణము మరియు వ్రాతప్రతులపై  అక్షరశైలి (_d)

en: Forecast
te: భవిష్యవాణి

en: Forecast Report
te: భవిష్యవాణి నివేదిక

en: Forecast not currently available for this location.
te: ఈ ప్రాంతానికి ప్రస్తుతం భవిష్యవాణి అందుబాటులో లేదు.

en: Frequency Scaling Unsupported
te: పౌనఃపున్య కొలత బలపరచలేకపోయింది

en: From:
te: నుంచి:

en: Full Battery Notification
te: సంతృప్త బాటరీ ప్రకటన

en: General
te: సర్వసామన్యమైన

en: General Settings
te: సాధారణ అమరికలు

en: Go to Trash
te: చెత్తకుండీకు వెళ్ళుము

en: Graph color for buffer memory
te: బఫర్ జ్ఞాపకశక్తి కొరకు రేఖాపట వర్ణము

en: Graph color for cached memory
te: తాత్కాలిక జ్ఞాపకశక్తి  కొరకు రేఖాపట వర్ణము

en: Graph color for disk read
te: ఖని చదువుట కొరకు రేఖాపట వర్ణము

en: Graph color for disk write
te: ఖని వ్రాత కొరకు రేఖాపట వర్ణము

en: Graph color for input network activity
te: ఇన్పుట్ నెట్వర్కు క్రియాశీలత కొరకు గ్రాఫ్ వర్ణము

en: Graph color for iowait related CPU activity
te: iowait సంబంధిత CPU క్రియాశీలము కొరకు రేఖాపట వర్ణము

en: Graph color for load average
te: భార సగటు కొరకు రేఖాపట వర్ణము

en: Graph color for loopback network usage
te: లూప్‌బ్యాక్ నెట్వర్కు వుపయోగం కొరకు గ్రాఫ్ వర్ణము

en: Graph color for nice-related CPU activity
te: నిర్దుష్ట సంబంధిత CPU క్రియాశీలము కొరకు రేఖాపట వర్ణము

en: Graph color for output network activity
te: అవుట్పుట్ నెట్వర్కు క్రియాశీలత కొరకు గ్రాఫ్ వర్ణము

en: Graph color for shared memory
te: పంచుకొన్న జ్ఞాపకశక్తి కొరకు రేఖాపట వర్ణము

en: Graph color for system-related CPU activity
te: వ్యవస్థ సంబంధిత CPU క్రియాశీలము కొరకు రేఖాపట వర్ణము

en: Graph color for user-related CPU activity
te: వినియోగదారు సంబంధిత CPU క్రియాశీలము కొరకు రేఖాపట వర్ణము

en: Graph color for user-related memory usage
te: వినియోగదారు సంబంధిత జ్ఞాపకశక్తి ఉపయోగము కొరకు రేఖాపట వర్ణము

en: Graph color for user-related swap usage
te: వినియోగదారు సంబంధిత బదలాయింపు ఉపయోగము కొరకు రేఖాపట వర్ణము

en: Graph size
te: రేఖాపట పరిమాణము

en: Graphic
te: చిత్రరూపము

en: Graphic and Text
te: చిత్రరూపము మరియు పాఠము

en: H_eight:
te: ఎత్తు (_e):

en: Harddisk
te: ప్రధానఖని

en: Help
te: సహాయం

en: Hi_de Notes
te: గమలికలను మరుగుపరచు (_d)

en: I_dle
te: తీరిగ్గా (_d)

en: If this option is disabled, a custom color can be used as the default color for all sticky notes.
te: ఈ ఇచ్ఛాపూర్వకము నిరుపయోగమైతే అన్ని చీటీలకు ఒక మలచిన వర్ణము అప్రమేయ వర్ణముగా ఉపయోగించబడును.

en: If this option is disabled, a custom font can be used as the default font for all sticky notes.
te: ఈ ఇచ్ఛాపూర్వకము నిరుపయోగమైతే అన్ని చీటీలకు ఒక మలచిన అక్షరశైలి అప్రమేయ అక్షరశైలిగా ఉపయోగించబడును.

en: If this option is enabled, the custom colors and fonts that have been assigned to individual notes will be ignored.
te: ఈ ఇచ్ఛాపూర్వకము ఉపయోగపడితే వ్యక్తిగత వ్రాతప్రతులలో స్థానం ఉన్న మలచిన వర్ణములు మరియు అక్షరశైలులు పట్టించుకొనబడవు.

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
te: మీరు చెత్తకుండీని ఖాళీ చేయుట ఎంచుకుంటే, దానిలోని అన్ని అంశములు శాశ్వతంగా పోతాయి. మీరు వాటిని వేరుగా తొలగించగలరని గమనించండి.

en: Insert "%s"
te: ప్రవేశపెట్టుము "%s"

en: Insert characters
te: అక్షరాలను ప్రవేశపెట్టు

en: Insert special character
te: ప్రత్యేక అక్షరాలను ప్రవేశపెట్టుము

en: Kelvin
te: కెల్విన్

en: Keyboard Accessibility Status
te: మీటల పలకం సాంగత్య సుస్థితి

en: Keyboard Accessibility Status Applet Factory
te: మీటల పలక సాంగత్యస్థితి ఆప్లెట్ కర్మాగారము

en: Last update:
te: చివరిగా తాజాపర్చిన:

en: List of available palettes
te: అందుబాటులో వున్న పలకాల చిట్టా

en: List of strings containing the available palettes.
te: అందుబాటులో వున్న పలకాలను తెలిపేటి పదకోశాల చిట్టా

en: Load
te: భారం

en: Load Average
te: సగటు భారం

en: Load graph background color
te: భార రేఖాపట పూర్వరంగ వర్ణము

en: Location
te: స్థానం

en: Location view
te: స్థానాన్ని దర్శించు

en: Lock/Unlock note
te: వ్రాతప్రతికి తాళమువేయు/తాళముతీయు

en: Low Battery Notification
te: తక్కువ మొత్తంలోని బాటరీ ప్రకటన

en: MATE Weather
te: గ్నోమ్ వాతావరణం

en: Memory
te: మెమోరీ

en: Memory Load
te: జ్ఞాపకశక్తి భారం

en: Memory graph background color
te: జ్ఞాపకశక్తి రేఖాపట పూర్వరంగ వర్ణము

en: Minutes Remaining
te: మిగిలి ఉన్న నిముషాలు

en: Modify a palette by adding or removing characters
te: అక్షరాలను జత చేయుట లేక తీసివేయుటతో పలకాన్ని మార్చు

en: Monitor Settings
te: మానిటర్ అమరికలు

en: Monitor a laptop's remaining power
te: ల్యాప్టాప్ లో మిగిలివున్న విద్యుత్ పై నిఘా

en: Monitor the CPU Frequency Scaling
te: CPU పౌనఃపున్య కొలమాన దర్శనము

en: Monitor the current weather conditions, and forecasts
te: ప్రస్తుత మరియు భవిష్య వాతావరణ పరిస్థితులను దర్శించుము

en: Monitored Resources
te: అజమాయిషీలో వున్న వనరులు

en: Mount local disks and devices
te: స్థానిక ఖనులు మరియు పరికరాలను పోగుచేయుము

en: N_ice
te: బాగుంది  (_i)

en: Net Load
te: నెట్ భారం

en: Netmask:
te: నెట్‌మాస్క్:

en: Network
te: నెట్‌వర్క్

en: Network graph background color
te: అల్లిక రేఖాపట పూర్వరంగ వర్ణము

en: No Items in Trash
te: చెత్తకుండీలో అంశములు లేవు

en: No battery present
te: ప్రస్తుతం బ్యాటరీ లేదు

en: Note C_olor:
te: గమనిక వర్ణము (_o):

en: Note _Color:
te: గమనిక వర్ణము (_o):

en: Notifications
te: గమనికలు

en: Notify user when the battery is full.
te: బాటరీ నిండినపుడు వినియోగదారునకు ప్రకటించుము

en: Notify user when the battery is low.
te: బాటరీ తక్కువగా ఉన్నపుడు వినియోగదారునకు ప్రకటించుము

en: Options
te: ఐచ్చికములు

en: Palette entry
te: పలకం ప్రవేశం

en: Palettes list
te: పలకముల జాబితా

en: Percent
te: శాతము

en: Pick a color for the sticky note
te: చీటీ కొరకు ఒక వర్ణమును తీసుకొనుము

en: Pick a default sticky note color
te: ఒకఅప్రమేయ చీటీ వర్ణమును తీసుకొనుము

en: Pick a default sticky note font
te: ఒక అప్రమేయ చీటీ అక్షరశైలిని తీసుకొనుము

en: Pick a font for the sticky note
te: చీటీ కొరకు ఒక అక్షరశైలిని తీసుకొనుము

en: Preferences...
te: అభిరుచులు...

en: Pressure:
te: పీడనం:

en: Privileges are required to change the CPU Frequency scaling.
te: CPU తరుచుదనం కొలమాన దర్శనము మార్చుటకు అనుమతులు అవసరము.

en: Processor
te: ప్రోసెసర్

en: Properties
te: లక్షణాలు

en: Radar Map
te: రేడార్ పటం

en: Red value level
te: ఎరుపు విలువ స్థాయి

en: Relative humidity:
te: సాపేక్ష ఆర్థ్రత:

en: Removing item %s of %s
te: %s యొక్క %s అంశమును తొలగించుచున్నది

en: Removing: %s
te: తీసివేయుచున్నది: %s

en: Resize note
te: వ్రాతప్రతినిపునఃపరిమాణమునకు తెమ్ము

en: S_wap Space
te: బదలాయింపు స్థలం (_w)

en: S_ystem
te: వ్యవస్థ (_y)

en: See the ForeCast Details
te: భవిష్యవాణి వివరాలను చూడు

en: Select Location from the list
te: చిట్టానుండి స్థానాన్ని ఎంపిక చేయు

en: Set the CPU to monitor. In a single processor system you don't have to change it.
te: CPUను దర్శనికి అమర్చుము. ఒక ఏక క్రమణిక వ్యవస్థలో మీరు దానిని మార్చవలసి లేదు

en: Sh_ared
te: పంచుకున్న (_a)

en: Show CPU frequency as _frequency
te: CPU పౌనఃపున్యమును పౌనఃపున్యముగా చూపుము (_f)

en: Show CPU frequency as _percentage
te: CPU పౌనఃపున్యాన్ని శాతములో చూపుము (_p)

en: Show _percentage remaining
te: మిగిలిన శాతాన్ని చూపుము (_p)

en: Show _time remaining
te: మిగిలివున్న సమయమును చూపుము (_t)

en: Show frequency _units
te: పౌనఃపున్య ప్రమాణాలను చూపుము (_u)

en: Show sticky notes
te: చీటీని చూపుము

en: Show the time/percent label
te: సమయ శాత లేబుల్ ను చూపుము

en: Shows keyboard status when accessibility features are used.
te: సాంగత్య సౌకర్యాలను ఉపయోగించేటప్పుడు మీటల పలకం యొక్క సుస్థితిని చూపుతుంది.

en: Shows the state of AccessX features such as latched modifiers
te: ఇష్టానుసార మార్చువానివలె సాంగత్యX విశిష్టతల స్థితిని చూపును

en: Shows the status of keyboard accessibility features
te: మీటల పలక సాంగత్య విశిష్టతల స్థితిను చూపుము

en: Sky:
te: ఆకాశం:

en: Specifies whether the sticky notes are locked (non-editable) or not.
te: చీటీలు తాళమువేయబడినవో (మార్చుటకు వీలులేకుండా) లేదో నిర్దేశించును.

en: Specifies whether the sticky notes are visible on ALL workspaces on the desktop, or not.
te: రంగస్థలముపైనున్న అన్ని పని ప్రదేశాలలో చీటీలు దృగ్గోచరమగుచున్నవో లేదో నిర్దేశించును.

en: Specify a title for the note
te: వ్రాతప్రతికి ఒక శీర్షికను నిర్దేశించుము

en: Specify the default height (in pixels) of new notes
te: నూతన వ్రాతప్రతి యొక్క అప్రమేయ ఎత్తును(పిక్సెల్స్ లో) నిర్దేశించుము

en: Specify the default width (in pixels) of new notes
te: నూతన వ్రాతప్రతి యొక్క అప్రమేయ వెడల్పును(పిక్సెల్స్ లో) నిర్దేశించుము

en: Spinbutton for updating
te: తాజాపర్చుటకు తిరిగెడి బొత్తం

en: Sticky Note
te: చీటీ

en: Sticky Note Properties
te: చీటీ లక్షణాలు

en: Sticky Notes
te: చీటీ

en: Sticky Notes Applet Factory
te: చీటీల యాప్లెట్ కర్మాగారం

en: Sticky Notes Preferences
te: చీటీ ప్రాధాన్యతలు

en: Sticky Notes for the MATE Desktop Environment
te: MATE రంగస్థల ఆవరణకు చీటీలు

en: Sticky notes' locked state
te: చీటీ తాళమువేయబడిఉన్న స్థితి

en: Sticky notes' workspace stickyness
te: చీటీ యొక్క పనిప్రదేశ స్థానభ్రంశముచెందనితత్త్వము

en: Sunrise:
te: సూర్యోదయము:

en: Sunset:
te: సూర్యాస్తమయము:

en: Swap Load
te: బదలాయింపు భారం

en: Swap Space
te: బదలాయింపు స్థలం

en: Swap graph background color
te: బదలాయింపు రేఖాపట పూర్వరంగ వర్ణము

en: System Monitor
te: వ్యవస్థ పర్యవేక్షకి

en: System Monitor Preferences
te: వ్యవస్థ దర్శిని అభీష్టాలు

en: System is running on AC power
te: వ్యవస్థ  AC విద్యుత్ పై నడుస్తోంది

en: System is running on battery power
te: వ్యవస్థ బ్యాటరీపై నడుస్తోంది

en: Temperature:
te: ఉష్ణోగ్రత:

en: Text
te: పాఠ్యము

en: The battery level below which the battery is displayed as red. Also the value at which the low battery warning is displayed.
te: బాటరీ ఎరుపు చూపిన దాని కంటే తక్కువ బాటరీ స్థాయి, తక్కువ బాటరీ హెచ్చరిక ప్రదర్శించు విలువ కూడా

en: The desktop description file to execute as the system monitor
te: సిస్టమ్ మానిటర్ వలె నిర్వర్తించబడుటకు డెస్కుటాప్ వివరణ దస్త్రము

en: The eyes look in the direction of the mouse pointer
te: చుంచు ములుకు పయనిస్తున్న దిశగా ఈ కళ్ళు చూస్తుంటాయి

en: The string that the user had selected when the applet was last used. This string will be displayed when the user starts the applet.
te: ఆప్లెట్ ను చివరి సారిగా ఉపయోగించినపుడు వినియోగదారు ఎంచుకొన్నపదబంధము. వినియోగదారు ఆప్లెట్ ను ప్రారంభించినపుడు ఈ పదబంధము ప్రదర్శించబడును

en: The system load average is %0.02f
te: సిస్టమ్ భారం సగటు %0.02f

en: The type of text to display (if the text is enabled).
te: ప్రదర్శించవలసిన పాఠ రకము (పాఠము క్రియాశీలకమైతే).

en: Themes
te: థీమ్సు

en: There was a fatal error while trying to load the theme.
te: వైవిద్యాంశమును నింపుటలో తీవ్రదోషం.

en: There was an error displaying help: %s
te: సహాయం ప్రదర్శించుటలో అక్కడ ఒక దోషం ఉంది: %s

en: There was an error executing '%s': %s
te:  '%s'ను నిర్వర్తించుటలో దోషం: %s

en: There was an error launching the help viewer: %s
te: సహాయదర్శినిని ప్రయోగించుటలో దోషం : %s

en: There was an error launching the keyboard preferences dialog: %s
te: మీటలపలకం ప్రాధాన్యతల సంభాషణను ప్రయోగించుటలో దోషం: %s

en: This cannot be undone.
te: ఇది తిరిగివుంచుటకు కుదరదు.

en: This note is locked.
te: ఈ వ్రాతప్రతికి తాళమువేయబడినది.

en: This note is unlocked.
te: ఈ వ్రాతప్రతికి తాళము తీయబడినది.

en: This utility shows the current CPU Frequency
te: ఉపయోగము ప్రస్తుత CPU పౌనఃపున్యమును చూపుము

en: This utility shows the current CPU Frequency Scaling.
te: ఈ సౌలభ్యము ప్రస్తుత CPU పౌనఃపున్య కొలతను చూపును.

en: This utility shows the status of your laptop battery.
te: మీ ల్యాప్ టాప్ బ్యాటరీ యొక్క సుస్ధితిని ఈ సౌలభ్యం చూపిస్తుంది

en: To avoid losing your work:
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
te: మీ పని నష్టాన్ని తప్పించుటకు:
     • బాహ్య శక్తిలోనికి మీ లాప్ టాప్ ను ప్రవేశపెట్టుము, లేదా
     • తెరచిన పత్రములను దాచుము మరియు మీ లాప్ టాప్ ను మూసివేయండి.

en: To avoid losing your work:
     • suspend your laptop to save power,
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
te: మీ పని నష్టాన్ని తప్పించుటకు:
    • శక్తిని ఆదా చేయుటకు మీ లాప్ టాప్ ను పాక్షికంగా నిలుపుము.
    • బాహ్య శక్తిలోనికి మీ లాప్ టాప్ ను ప్రవేశపెట్టుము, లేదా
    • తెరచిన పత్రములను దాచుము మరియు మీ లాప్ టాప్ ను మూసివేయండి.

en: Trash
te: చెత్తబుట్ట

en: Trash Applet
te: చెత్తకుండీ ఆప్లెట్

en: Un_mount %s
te: %sను పోగుచేయకుము (_m)

en: Unknown error
te: అపరిచిత దోషం

en: Unknown time (%d%%) remaining
te: (%d%%) మిగిలివున్న సమయం

en: Unknown time (%d%%) until charged
te: ఛార్జి అవుటకు (%d%%) మిగిలివున్న సమయం

en: Update
te: నవీకరించు

en: Update spin button
te: తిరిగెడి బొత్తాన్ని తాజాపర్చు

en: Updating...
te: తాజాపర్చుట...

en: Use _custom address for radar map
te: రేడార్ పటం చిరునామాను వాడుటకు క్రియాశీలం చేయు (_c)

en: Use co_lor from the system theme
te: వ్యవస్థ వైవిధ్యాంశము నుంచి వర్ణమును ఉపయోగించుము (_l)

en: Use default co_lor
te: అప్రమేయ వర్ణమును ఉపయోగించుము (_l)

en: Use default fo_nt
te: అప్రమేయ అక్షరశైలిని ఉపయోగించుము (_n)

en: Use fo_nt from the system theme
te: వ్యవస్థ వైవిధ్యాంశము నుంచి అక్షరశైలిని ఉపయోగించుము (_n)

en: Use the value defined in red_value as a time remaining to show the warning dialog rather than a percentage.
te: శాతము కంటే హెచ్చరికను చూపుటకు మిగిలివున్న సమయము వలె red_value లో నిర్వచించిన విలువను ఉపయోగించుము

en: Visibility:
te: దృశ్యమానమానమైన:

en: Visit Weather.com
te: Weather.comను దర్శించు

en: Warn on low time rather than low percentage
te: తక్కువ శాతము కంటే తక్కువ సమయమున్నపుడు హెచ్చరించుము

en: Weather Forecast
te: వాతావరణ నివేదిక

en: Weather Preferences
te: వాతావరణ అభీష్టాలు

en: Weather Report
te: వాతావరణ నివేదిక

en: Whether to ask for confirmation when deleting a note
te: ఒక వ్రాతప్రతిని తొలగించునపుడు నిర్ధారణ కొరకు అడుగుట

en: Whether to force the default color and font on all notes
te: అన్ని వ్రాతప్రతులపై అప్రమేయ వర్ణపు మరియు అక్షరశైలులను బలవంతముగా ప్రవేశపెట్టాలా వద్దా

en: Whether to use the default system color
te: అప్రమేయ వ్యవస్థ వర్ణపు ఉపయోగించాలా

en: Whether to use the default system font
te: అప్రమేయ వ్యవస్థ అక్షరశైలిని ఉపయొగించాలా

en: Wind:
te: గాలి:

en: XKB Extension is not enabled
te: XKB పొడిగింపు క్రియాశీలీకరించి లేదు

en: You have %d%% of your total battery capacity remaining.
te: మీరు మీ బ్యాటరీ పూర్తి సామర్ధ్యంలో %d%% ని కలిగిఉన్నారు.

en: You will not be able to modify the frequency of your machine.  Your machine may be misconfigured or not have hardware support for CPU frequency scaling.
te: మీరు మీ యంత్ర పౌనఃపున్యమును మార్చలేరు. మీ యంత్రము తప్పుగా రూపీకరించబడింది లేదా CPU పౌనఃపున్య కొలతకు హార్ద్ వేర్ బలపరచలేకపోయింది.

en: Your battery is now fully recharged
te: మీ బ్యాటరీ పూర్తిగా ఛార్జి అయినది

en: Your battery is running low
te: మీ బ్యాటరీ తక్కువ ఛార్జితో నడుస్తున్నది

en: _About
te: గురించి (_A)

en: _Appearance:
te: కనిపించురూపం (_A):

en: _Automatically update every:
te: స్వయంచాలకంగా తాజాపర్చు (_A):

en: _Average
te: సగటు  (_A)

en: _Background
te: పూర్వరంగం (_B)

en: _Buffers
te: బఫర్ (_B)

en: _Cancel
te: రద్దు(_C)

en: _Close
te: మూసివేయి (_C)

en: _Delete
te: తొలగించుము(_D)

en: _Delete All
te: అన్నింటిని తొలగించుము (_D)

en: _Delete Notes
te: వ్రాతప్రతిని తొలగించుము (_D)

en: _Details
te: వివరములు(_D)

en: _Edit
te: సరికూర్చు (_E)

en: _Eject %s
te: %sను తోసివేయుము (_E)

en: _Empty Trash
te: చెత్తకుండీని ఖాళీచేయుము (_E)

en: _Find:
te: కనుగొనుము (_F):

en: _Font:
te: ఫాంటు (_F):

en: _Free
te: ఖాళీ (_F)

en: _Harddisk
te: ప్రధానఖని (_H)

en: _Help
te: సహాయం (_H)

en: _In
te: లోపల (_I)

en: _Keyboard Accessibility Preferences
te: మీటల పలక సాంగత్య ప్రాధాన్యతలు

en: _Load
te: నింపుము (_L)

en: _Local
te: స్థానిక (_L)

en: _Lock Notes
te: వ్రాతప్రతికి తాళమువేయుము (_L)

en: _Memory
te: జ్ఞాపకశక్తి (_M)

en: _Monitored CPU:
te: దర్శన CPU (_M):

en: _Mount %s
te: %sను పోగుచేయుము (_M)

en: _Name:
te: నామము (_N):

en: _Network
te: అల్లిక (_N)

en: _New Note
te: నూతన వ్రాతప్రతి (_N)

en: _Notify when battery is fully recharged
te: మీ బ్యాటరీ పూర్తిగా ఛార్జి అయినపుడు గమనించండి (_N)

en: _Open %s
te: %sను తెరువుము (_O)

en: _Open System Monitor
te: వ్యవస్థ దర్శినిని తెరువు  (_O)

en: _Open Trash
te: ట్రాష్ తెరువుము (_O)

en: _Out
te: బయట (_O)

en: _Palette:
te: వర్ణపలకం (_P)

en: _Palettes:
te: పలకములు  (_P):

en: _Play CD
te: CDను ప్రదర్శించుము (_P)

en: _Play DVD
te: DVDను ప్రదర్శించుము (_P)

en: _Preferences
te: అభిరుచులు (_P)

en: _Pressure unit:
te: పీడనం ప్రమాణం (_P):

en: _Processor
te: ప్రోసెసర్ (_P)

en: _Put notes on all workspaces
te: అన్ని పని ప్రదేశాలలో వ్రాతప్రతిని ఉంచుము (_P)

en: _Read
te: చదువు (_R)

en: _Select a location:
te: స్థానాన్ని ఎంపిక చేయు (_S):

en: _Select a theme:
te: ఒక థీమ్ ను ఎంచుకొనుము (_S):

en: _Show time/percentage:
te: సమయ శాతాన్ని చూపుము (_S)

en: _Temperature unit:
te: ఉష్ణోగ్రత ప్రమాణం (_T):

en: _Title:
te: శీర్షిక (_T):

en: _Update
te: నవీకరించు(_U)

en: _Used
te: ఉపయోగంలోవున్న (_U)

en: _User
te: వినియోగదారి (_U)

en: _Visibility unit:
te: దృశ్య ప్రమాణం (_V):

en: _Visit Weather.com
te: Weather.comను దర్శించు (_V)

en: _Warn when battery charge drops to:
te: బాటరీ ఛార్జ్ పడిపోయినపుడు హెచ్చరించుము (_W):

en: _Width:
te: వెడల్పు (_W):

en: _Wind speed unit:
te: గాలి వేగం ప్రమాణం (_W):

en: _Write
te: వ్రాయుము (_W)

en: bytes
te: బైట్లు

en: insert special character %s
te: ప్రత్యేక అక్షరమును ప్రవేశపెట్టుము %s

en: km
te: కిలోమీటరు

en: km/h
te: కి.మీ./గం.

en: knots
te: నాట్స్

en: m/s
te: మీ/సె

en: meters
te: మీటర్లు

en: miles
te: మైళ్ళు

en: milliseconds
te: మిల్లీ సెకండ్లు

en: minutes
te: నిమిషాలు

en: mph
te: మైళ్ళు/గం.

en: none
te: ఏదీకాదు

en: pixels
te: పిగ్జెల్స్

en: unknown
te: తెలియదు
