mate-settings-daemon 1.26.0 - en to th translation catalogue (184 entries)

en: Acceleration multiplier for mouse motion. A value of -1 is the system default.
th: ตัวคูณความเร่งของเมาส์  ถ้าตั้งเป็น -1 จะใช้ค่าปริยายของระบบ

en: Accessibility
th: สิ่งอำนวยความสะดวก

en: Accessibility Keyboard
th: สิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับแป้นพิมพ์

en: Accessibility keyboard plugin
th: ปลั๊กอินจัดการสิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับแป้นพิมพ์

en: Activate
th: เริ่มใช้

en: Antialiasing
th: การขจัดรอยหยัก

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Background plugin
th: ปลั๊กอินจัดการพื้นหลัง

en: Binding to enable or disable the touchpad.
th: ปุ่มลัดสำหรับเปิดหรือปิดการใช้ทัชแพด

en: Binding to launch the calculator.
th: ปุ่มลัดสำหรับเรียกเครื่องคิดเลข

en: Binding to launch the email client.
th: ปุ่มลัดสำหรับเรียกโปรแกรมรับส่งเมล

en: Binding to launch the help browser.
th: ปุ่มลัดสำหรับเรียกดูวิธีใช้

en: Binding to launch the media player.
th: ปุ่มลัดสำหรับเรียกโปรแกรมเล่นสื่อ

en: Binding to launch the search tool.
th: ปุ่มลัดสำหรับเรียกเครื่องมือค้นหา

en: Binding to launch the web browser.
th: ปุ่มลัดสำหรับเรียกเว็บเบราว์เซอร์

en: Binding to lock the screen.
th: ปุ่มลัดสำหรับล็อคหน้าจอ

en: Binding to log out.
th: ปุ่มลัดสำหรับออกจากระบบ

en: Binding to lower the system volume.
th: ปุ่มลัดสำหรับหรี่เสียง

en: Binding to mute the system volume.
th: ปุ่มลัดสำหรับปิดเสียง

en: Binding to open the Home folder.
th: ปุ่มลัดสำหรับเปิดโฟลเดอร์บ้าน

en: Binding to pause playback.
th: ปุ่มลัดสำหรับพักการเล่นสื่อ

en: Binding to raise the system volume.
th: ปุ่มลัดสำหรับเร่งเสียง

en: Binding to skip to next track.
th: ปุ่มลัดสำหรับข้ามไปร่องเสียงถัดไป

en: Binding to skip to previous track.
th: ปุ่มลัดสำหรับข้ามไปร่องเสียงที่แล้ว

en: Binding to start playback (or toggle play/pause).
th: ปุ่มลัดสำหรับเริ่มเล่นสื่อ (หรือสลับการเล่น/พัก)

en: Binding to stop playback.
th: ปุ่มลัดสำหรับหยุดเล่นสื่อ

en: Cannot determine user's home directory
th: ไม่ทราบตำแหน่งโฟลเดอร์บ้านของผู้ใช้

en: Clipboard
th: คลิปบอร์ด

en: Clipboard plugin
th: ปลั๊กอินจัดการคลิปบอร์ด

en: Configure display settings
th: ตั้งค่าหน้าจอ

en: Could not apply the stored configuration for monitors
th: ไม่สามารถเริ่มใช้ค่าตั้งของจอภาพที่บันทึกไว้

en: Could not enable mouse accessibility features
th: ไม่สามารถเปิดใช้สิ่งอำนวยความสะดวกสำหรับเมาส์

en: Could not get default terminal. Verify that your default terminal command is set and points to a valid application.
th: ไม่สามารถอ่านค่าเทอร์มินัลปริยาย กรุณาตรวจสอบว่าคุณได้กำหนดคำสั่งเทอร์มินัลปริยายไว้ โดยกำหนดเป็นโปรแกรมที่เรียกใช้ได้

en: Could not refresh the screen information: %s
th: ไม่สามารถปรับแสดงข้อมูลของหน้าจอ: %s

en: Could not restore the display's configuration
th: ไม่สามารถเรียกคืนค่าตั้งของจอแสดงผลได้

en: Could not restore the display's configuration from a backup
th: ไม่สามารถเรียกคืนค่าตั้งของจอแสดงผลจากข้อมูลที่สำรองไว้ได้

en: Could not save monitor configuration
th: ไม่สามารถบันทึกค่าตั้งของจอภาพ

en: Could not switch the monitor configuration
th: ไม่สามารถเปลี่ยนค่าตั้งของจอภาพ

en: Couldn't execute command: %s
    Verify that this is a valid command.
th: ไม่สามารถเรียกใช้คำสั่ง: %s
    กรุณาตรวจดูคำสั่งว่าเป็นคำสั่งที่ถูกต้องหรือไม่

en: Cursor size
th: ขนาดตัวชี้

en: Cursor theme
th: ชุดตกแต่งตัวชี้

en: Deactivate
th: เลิกใช้

en: Disable touchpad while typing
th: ปิดทัชแพดขณะพิมพ์

en: Distance before a drag is started.
th: ระยะก่อนที่จะเริ่มลาก

en: Distance in pixels the pointer must move before accelerated mouse motion is activated. A value of -1 is the system default.
th: ระยะทางเป็นพิกเซล ที่ตัวชี้ต้องขยับ ก่อนที่จะเมาส์จะวิ่งอย่างเร็ว ถ้าตั้งเป็น -1 จะใช้ค่าปริยายของระบบ

en: Do you want to activate Slow Keys?
th: จะเริ่มใช้การพิมพ์แบบช้าหรือไม่?

en: Do you want to activate Sticky Keys?
th: จะเริ่มใช้การค้างปุ่มกดหรือไม่?

en: Do you want to deactivate Slow Keys?
th: จะเลิกใช้การพิมพ์แบบช้าหรือไม่?

en: Do you want to deactivate Sticky Keys?
th: จะเลิกใช้การค้างปุ่มกดหรือไม่?

en: Do_n't activate
th: ไ_ม่เริ่มใช้

en: Do_n't deactivate
th: ไ_ม่เลิกใช้

en: Does the display look OK?
th: จอแสดงผลดูใช้ได้หรือยัง?

en: Don't activate
th: ไม่เริ่มใช้

en: Don't become a daemon
th: ไม่ต้องเป็นดีมอน

en: Don't deactivate
th: ไม่เลิกใช้

en: Don't show any warnings again
th: ไม่ต้องแสดงคำเตือนนี้อีก

en: Double Click Time
th: ความเร็วดับเบิลคลิก

en: Drag Threshold
th: ระยะเริ่มลาก

en: Dummy
th: หุ่น

en: Dummy plugin
th: ปลั๊กอินหุ่น

en: Eject
th: ดันแผ่นออก

en: Empty Trash
th: เทขยะ

en: Empty all of the items from the trash?
th: แน่ใจหรือว่าต้องการลบทุกอย่างในถังขยะอย่างถาวร?

en: Emptying the trash
th: กำลังเทขยะ

en: Enable debugging code
th: เปิดใช้โค้ดส่วนดีบั๊ก

en: Enable mouse clicks with touchpad
th: เปิดใช้การคลิกเมาส์ด้วยทัชแพด

en: Enable touchpad
th: เปิดใช้ทัชแพด

en: Enhance _contrast in colors
th: เพิ่มความ_ต่างของสี

en: Error while trying to run (%s)
    which is linked to the key (%s)
th: เกิดความผิดพลาดขณะเรียกทำงาน (%s)
    ซึ่งเชื่อมโยงกับปุ่ม (%s)

en: File name of the bell sound to be played.
th: ชื่อแฟ้มเสียงระฆังที่จะเล่น

en: Free percentage notify threshold
th: ร้อยละขีดเริ่มของที่ว่างที่จะเริ่มแจ้งเหตุ

en: Free space no notify threshold
th: เนื้อที่ว่างขีดเริ่มที่จะไม่แจ้งเหตุ

en: From:
th: จาก:

en: Highlights the current location of the pointer when the Control key is pressed and released.
th: เน้นตำแหน่งของตัวชี้เมื่อปุ่ม Control ถูกกดแล้วปล่อย

en: Home folder
th: โฟลเดอร์บ้าน

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
th: เทถังขยะแล้วข้อมูลจะถูกลบทิ้งโดยถาวร สังเกตว่าคุณสามารถสั่งลบข้อมูลทีละชิ้นได้เช่นกัน

en: Ignore
th: ละเลย

en: Key binding (%s) is incomplete
th: การกำหนดปุ่มลัด (%s) ไม่สมบูรณ์

en: Key binding (%s) is invalid
th: การกำหนดปุ่มลัด (%s) ผิดรูปแบบ

en: Keybindings
th: ปุ่มลัด

en: Keybindings plugin
th: ปลั๊กอินจัดการปุ่มลัด

en: Keyboard
th: แป้นพิมพ์

en: Keyboard Bell Custom Filename
th: ชื่อแฟ้มเสียงระฆังแป้มพิมพ์ที่กำหนด

en: Keyboard _Preferences
th: _ปรับแต่งแป้นพิมพ์

en: Keyboard plugin
th: ปลั๊กอินจัดการแป้นพิมพ์

en: Launch calculator
th: เรียกเครื่องคิดเลข

en: Launch email client
th: เรียกโปรแกรมรับส่งเมล

en: Launch help browser
th: เรียกดูวิธีใช้

en: Launch media player
th: เรียกโปรแกรมเล่นสื่อ

en: Launch web browser
th: เรียกเว็บเบราว์เซอร์

en: Left
th: ซ้าย

en: Length of a double click.
th: ความเร็วดับเบิลคลิก

en: Locate Pointer
th: หาตัวชี้

en: Lock screen
th: ล็อคหน้าจอ

en: Log out
th: ออกจากระบบ

en: Low Disk Space
th: พื้นที่ดิสก์เหลือน้อย

en: MATE Settings Daemon
th: ดีมอนค่าตั้ง MATE

en: Make _text larger and easier to read
th: แสดงตัว_อักษรใหญ่ขึ้นเพื่อให้อ่านง่าย

en: Manage X Settings
th: จัดการค่าตั้งของ X

en: Manage the X resource database
th: จัดการฐานข้อมูลทรัพยากรของ X

en: Media keys
th: ปุ่มสั่งการสื่อ

en: Media keys plugin
th: ปลั๊กอินจัดการปุ่มสั่งการสื่อ

en: Minimum notify period for repeated warnings
th: ช่วงเวลาต่ำสุดของการแจ้งเตือนซ้ำ

en: Motion Threshold
th: ระยะเร่ง

en: Mount paths to ignore
th: พาธเมานท์ต่างๆ ที่ไม่สนใจ

en: Mouse
th: เมาส์

en: Mouse Preferences
th: การปรับแต่งเมาส์

en: Mouse button orientation
th: ตำแหน่งปุ่มบนเมาส์

en: Mouse plugin
th: ปลั๊กอินจัดการเมาส์

en: Next track
th: ร่องเสียงถัดไป

en: Normal
th: ปกติ

en: On-screen keyboard
th: แป้นพิมพ์บนจอ

en: Pause playback
th: พักการเล่นสื่อ

en: Play (or play/pause)
th: เล่น (หรือ เล่น/พัก)

en: Press and _hold keys to accept them (Slow Keys)
th: รับปุ่มกดแบบแ_ช่ (การพิมพ์แบบช้า)

en: Previous track
th: ร่องเสียงที่แล้ว

en: RGBA order
th: ลำดับ RGBA

en: Remember NumLock state
th: จำสถานะ NumLock

en: Removing item %lu of %lu
th: กำลังลบรายการที่ %lu จาก %lu

en: Removing: %s
th: กำลังลบ: %s

en: Right
th: ขวา

en: Screen magnifier
th: แว่นขยายหน้าจอ

en: Screen reader
th: โปรแกรมอ่านหน้าจอ

en: Search
th: ค้นหา

en: Set this to TRUE if you have problems with accidentally hitting the touchpad while typing.
th: กำหนดค่านี้เป็น TRUE ถ้าคุณมีปัญหากับการโดนทัชแพดโดยไม่ตั้งใจในขณะพิมพ์

en: Set this to TRUE to be able to send mouse clicks by tapping on the touchpad.
th: กำหนดค่านี้เป็น TRUE ถ้าต้องการส่งการคลิกเมาส์ด้วยการแตะที่ทัชแพด

en: Set this to TRUE to enable all touchpads.
th: กำหนดค่านี้เป็น TRUE ถ้าต้องการเปิดใช้ทัชแพดทั้งหมดในเครื่อง

en: Set up screen size and rotation settings
th: ตั้งค่าความละเอียดของจอภาพและการหมุนภาพบนจอ

en: Show Displays in Notification Area
th: แสดงดิสเพลย์ในพื้นที่แจ้งเหตุ

en: Size of the cursor referenced by cursor_theme.
th: ขนาดของตัวชี้ที่อ้างโดย cursor_theme

en: Slow Keys Alert
th: เริ่มใช้การพิมพ์แบบช้า

en: Sound
th: เสียง

en: Specify a list of mount paths to ignore when they run low on space.
th: ระบุรายชื่อพาธเมานท์ต่างๆ ที่ไม่ต้องเตือนเมื่อเหลือเนื้อที่น้อย

en: Specify a time in minutes. Subsequent warnings for a volume will not appear more often than this period.
th: ระบุเวลาเป็นนาที การเตือนเกี่ยวกับเนื้อที่ว่างในโวลุมในครั้งถัดๆ ไป จะถี่ไม่เกินช่วงที่กำหนดนี้

en: Sticky Keys Alert
th: เลิกใช้การค้างปุ่มกด

en: Stop playback
th: หยุดเล่นสื่อ

en: Subsequent free percentage notify threshold
th: ร้อยละขีดเริ่มของการแจ้งเหตุเกี่ยวกับเนื้อที่ว่างครั้งต่อไป

en: Swap left and right mouse buttons for left-handed mice.
th: สลับปุ่มซ้ายและขวาของเมาส์ สำหรับผู้ถนัดซ้าย

en: The order of subpixel elements on an LCD screen; only used when antialiasing is set to "rgba". Possible values are: "rgb" for red on left (most common), "bgr" for blue on left, "vrgb" for red on top, "vbgr" for red on bottom.
th: ลำดับของพิกเซลย่อยบนจอ LCD ซึ่งจะใช้เมื่อใช้การขจัดรอยหยักด้วยวิธี "rgba" ค่าที่เป็นไปได้คือ: "rgb" คือจุดสีแดงอยู่ซ้าย (พบมากที่สุด), "bgr" คือจุดสีน้ำเงินอยู่ซ้าย, "vrgb" คือจุดสีแดงอยู่บน, "vbgr" คือจุดสีแดงอยู่ล่าง

en: The resolution used for converting font sizes to pixel sizes, in dots per inch.
th: ความละเอียดที่จะใช้แปลงจากขนาดแบบอักษรไปเป็นจำนวนจุด ในหน่วยจุดต่อนิ้ว

en: The selected configuration for displays could not be applied
th: ไม่สามารถเริ่มใช้ค่าตั้งจอแสดงผลที่เลือก

en: The type of antialiasing to use when rendering fonts. Possible values are: "none" for no antialiasing, "grayscale" for standard grayscale antialiasing, and "rgba" for subpixel antialiasing (LCD screens only).
th: วิธีการขจัดรอยหยักเมื่อวาดตัวอักษร ค่าที่เป็นไปได้คือ: "none" คือไม่ทำ, "grayscale" คือการไล่สีเทาตามปกติ และ "rgba" คือใช้พิกเซลย่อย (สำหรับจอ LCD เท่านั้น)

en: The type of hinting to use when rendering fonts. Possible values are: "none" for no hinting, "slight" for basic, "medium" for moderate, and "full" for maximum hinting (may cause distortion of letter forms).
th: วิธีการ hint ที่จะใช้เมื่อวาดแบบอักษร ค่าที่เป็นไปได้คือ: "none" คือไม่ hint, "slight" คือ hint แบบพื้นฐาน, "medium" คือ hint แบบปานกลาง, และ "full" คือ hint แบบเต็มที่ (การ hint อาจทำให้รูปร่างของตัวอักษรเปลี่ยนไป)

en: The volume "%s" has only %s disk space remaining.
th: โวลุม "%s" มีเนื้อที่ว่างเหลือเพียง %s

en: There was an error displaying help: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดในการแสดงแนะนำวิธี: %s

en: This computer has only %s disk space remaining.
th: คอมพิวเตอร์เครื่องนี้มีเนื้อที่ว่างเหลือเพียง %s

en: Toggle magnifier
th: เปิด/ปิดแว่นขยาย

en: Toggle on-screen keyboard
th: เปิด/ปิดแป้นพิมพ์บนจอ

en: Toggle screen reader
th: เปิด/ปิดโปรแกรมอ่านหน้าจอ

en: Toggle touchpad
th: สลับการใช้ทัชแพด

en: Trying to switch the monitor configuration anyway.
th: จะพยายามเปลี่ยนค่าตั้งของจอภาพต่อไป

en: Typing Break
th: เวลาพักพิมพ์

en: Typing break plugin
th: ปลั๊กอินจัดการเวลาพักพิมพ์

en: Universal Access Preferences
th: ปรับแต่งการอำนวยความสะดวกทั่วไป

en: Upside Down
th: กลับหัว

en: Use on-screen _keyboard
th: ใช้แ_ป้นพิมพ์บนจอ

en: Use screen _magnifier
th: ใช้แว่น_ขยายหน้าจอ

en: Use screen _reader
th: ใช้โปรแกรม_อ่านหน้าจอ

en: Volume down
th: หรี่เสียง

en: Volume mute
th: ปิดเสียง

en: Volume step
th: ขั้นเสียง

en: Volume step as percentage of volume.
th: ขั้นเสียงเป็นเปอร์เซ็นต์ของความดัง

en: Volume up
th: เร่งเสียง

en: When set to true, MATE will remember the state of the NumLock LED between sessions.
th: ถ้าเป็นจริง MATE จะจำสถานะของไฟ NumLock ขณะจบวาระเพื่อใช้ในวาระถัดไป

en: Whether the on-screen keyboard is turned on.
th: กำหนดว่าจะเปิดใช้แป้นพิมพ์บนจอหรือไม่

en: Whether the screen magnifier is turned on.
th: กำหนดว่าจะเปิดใช้แว่นขยายหน้าจอหรือไม่

en: Whether the screen reader is turned on.
th: กำหนดว่าจะเปิดใช้โปรแกรมอ่านหน้าจอหรือไม่

en: X Resource Database
th: ฐานข้อมูลทรัพยากรของ X

en: X Settings
th: ค่าตั้งของ X

en: You can free up disk space by emptying the Trash, removing unused programs or files, or moving files to an external disk.
th: คุณสามารถคืนเนื้อที่ว่างในดิสก์ได้โดยเทขยะในถังขยะทิ้ง หรือลบโปรแกรมหรือแฟ้มที่ไม่ใช้แล้ว หรือย้ายแฟ้มต่างๆ ไปที่ดิสก์ภายนอก

en: You can free up disk space by emptying the Trash, removing unused programs or files, or moving files to another disk or partition.
th: คุณสามารถคืนเนื้อที่ว่างในดิสก์ได้โดยเทขยะในถังขยะทิ้ง หรือลบโปรแกรมหรือแฟ้มที่ไม่ใช้แล้ว หรือย้ายแฟ้มต่างๆ ไปที่ดิสก์หรือพาร์ทิชันอื่น

en: You can free up disk space by removing unused programs or files, or by moving files to an external disk.
th: คุณสามารถคืนเนื้อที่ว่างในดิสก์ได้โดยลบโปรแกรมหรือแฟ้มที่ไม่ใช้แล้ว หรือย้ายแฟ้มต่างๆ ไปที่ดิสก์ภายนอก

en: You can free up disk space by removing unused programs or files, or by moving files to another disk or partition.
th: คุณสามารถคืนเนื้อที่ว่างในดิสก์ได้โดยลบโปรแกรมหรือแฟ้มที่ไม่ใช้แล้ว หรือย้ายแฟ้มต่างๆ ไปที่ดิสก์หรือพาร์ทิชันอื่น

en: You just held down the Shift key for 8 seconds.  This is the shortcut for the Slow Keys feature, which affects the way your keyboard works.
th: คุณเพิ่งกดปุ่ม Shift ค้างไว้แปดวินาที นี่เป็นสัญญาณเรียกใช้การพิมพ์แบบช้า ซึ่งจะมีผลต่อการทำงานของแป้นพิมพ์

en: You just pressed the Shift key 5 times in a row.  This is the shortcut for the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
th: คุณเพิ่งกดปุ่ม Shift ห้าครั้งต่อเนื่องกัน นี่เป็นสัญญาณเรียกใช้การค้างปุ่มกด ซึ่งจะมีผลต่อการทำงานของแป้นพิมพ์

en: You just pressed two keys at once, or pressed the Shift key 5 times in a row.  This turns off the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
th: คุณเพิ่งกดสองปุ่มพร้อมกัน หรือกดปุ่ม Shift ห้าครั้งต่อเนื่องกัน นี่เป็นสัญญาณสำหรับปิดการค้างปุ่มกด ซึ่งจะมีผลต่อการทำงานของแป้นพิมพ์

en: _Activate
th: เ_ชื่อมต่อ

en: _Deactivate
th: _ตัดการเชื่อมต่อ

en: _Empty Trash
th: เ_ทขยะทิ้ง

en: _Ignore duplicate keypresses (Bounce Keys)
th: _ละเลยปุ่มกดซ้ำ (ป้องกันการกดแป้นรัว)

en: _Keep This Configuration
th: ใ_ช้ค่าตั้งนี้

en: _Press keyboard shortcuts one key at a time (Sticky Keys)
th: _กดปุ่มลัดโดยกดทีละปุ่ม (การค้างปุ่มกด)

en: _Restore Previous Configuration
th: เ_รียกคืนค่าตั้งก่อนหน้า

en: possible values are "on", "off", and "custom".
th: สามารถตั้งเป็น "on", "off" หรือ "custom"
