mate-utils 1.25.1 - en to th translation catalogue (622 entries)

en: 
    ... Too many errors to display ...
th: 
    ... ข้อผิดพลาดเยอะเกินกว่าจะแสดงได้หมด ...

en:  (invalid Unicode)
th:  (รหัสยูนิโค้ดไม่ถูกต้อง)

en:  - Browse and monitor logs
th:  - เรียกดูและเฝ้าสังเกตปูมต่างๆ

en:  - Look up words in dictionaries
th:  - ค้นหาคำในพจนานุกรมต่างๆ

en: "%s" in %s
th: "%s" ในหน่วย %s

en: "%s" is not a valid folder
th: "%s" ไม่ใช่โฟลเดอร์ที่ใช้การได้

en: %A, %B %-d %Y at %-I:%M:%S %p
th: %A %-d %B %Ey, %H:%M:%S น.

en: %d lines (%s) - %s
th: %d บรรทัด (%s) - %s

en: %s - Dictionary
th: %s - พจนานุกรม

en: (stopped)
th: (หยุด)

en: - the MATE Search Tool
th: - เครื่องมือค้นหาของ MATE

en: A dictionary for MATE Desktop
th: โปรแกรมพจนานุกรมสำหรับเดสก์ท็อปของ MATE

en: A disk usage analyzing tool for MATE Desktop
th: เครื่องมือวินิจฉัยการใช้ดิสก์สำหรับเดสก์ท็อปของ MATE

en: A file searching tool for MATE Desktop
th: เครื่องสำหรับค้นหาแฟ้มสำหรับเดสก์ท็อปของ MATE

en: A list of URIs for partitions to be excluded from scanning.
th: รายการ URI ของพาร์ทิชันที่จะไม่นับรวมในการตรวจข้อมูล

en: A locate database has probably not been created.
th: เป็นไปได้ว่าระบบยังไม่ได้สร้างฐานข้อมูล locate

en: A screenshot utility for MATE Desktop
th: ความสามารถในการถ่ายภาพหน้าจอสำหรับเดสก์ท็อปของ MATE

en: A_vailable options:
th: _ตัวเลือกที่มี:

en: Active Chart
th: แผนภูมิที่ใช้งาน

en: Add Dictionary Source
th: เพิ่มแหล่งพจนานุกรม

en: Add a new dictionary source
th: เพิ่มแหล่งพจนานุกรมใหม่

en: Add new filter
th: เพิ่มตัวกรองใหม่

en: Add search option
th: เพิ่มตัวเลือกการค้นหา

en: All Files
th: ทุกแฟ้ม

en: All_ocated Space
th: _พื้นที่ที่จอง

en: An error occurred
th: เกิดข้อผิดพลาด

en: Another search is in progress
th: กำลังอยู่ระหว่างค้นคำอื่น

en: Application does not accept documents on command line
th: โปรแกรมไม่รับเอกสารในบรรทัดคำสั่ง

en: Apply _effect:
th: เพิ่มเ_อฟเฟกต์:

en: Automatically start a search
th: เริ่มการค้นหาโดยอัตโนมัติ

en: Available
th: ใช้ได้

en: Available St_rategies
th: _กลวิธีการค้นหาที่มี

en: Available _Databases
th: ฐาน_ข้อมูลที่มี

en: Available dictionaries
th: พจนานุกรมที่มี

en: Available options
th: ตัวเลือกที่มี

en: Available strategies
th: กลวิธีการค้นหาที่มี

en: Background:
th: สีพื้นหลัง:

en: Bad command '%s'
th: คำสั่ง '%s' ผิดพลาด

en: Bad parameters for command '%s'
th: พารามิเตอร์ผิดพลาดสำหรับคำสั่ง '%s'

en: Bigger text size
th: ขยายขนาดตัวอักษร

en: Border
th: กรอบ

en: Border Effect
th: เอฟเฟกต์กรอบหน้าต่าง

en: Browse
th: เรียกดู

en: C_opy to Clipboard
th: _คัดลอกไปยังคลิปบอร์ด

en: Calculating percentage bars...
th: กำลังคำนวณแถบร้อยละ...

en: Can't access source file
th: ไม่สามารถเข้าถึงแฟ้มต้นทางได้

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
th: ไม่สามารถส่ง URI ของเอกสารไปยังรายการเดสก์ท็อปที่มี 'Type=Link'

en: Can't read from "%s"
th: ไม่สามารถอ่านจาก "%s"

en: Cannot Connect to Server. You must enter a name for the server.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ คุณต้องป้อนชื่อของเซิร์ฟเวอร์ด้วย

en: Cannot check an excluded folder!
th: ไม่สามารถตรวจสอบโฟลเดอร์ที่จะไม่นับรวมได้!

en: Cannot create pixbuf image!
th: ไม่สามารถสร้างรูปภาพใน pixbuf!

en: Cannot scan location "%s"
th: ไม่สามารถตรวจข้อมูลที่ตำแหน่ง "%s"

en: Changes to your home folder will not be monitored.
th: จะไม่มีการเฝ้าสังเกตการเปลี่ยนแปลงในไดเรกทอรีบ้านของคุณ

en: Character set conversion failed for "%s"
th: ไม่สามารถแปลงรหัสอักขระของ "%s"

en: Chart model
th: โมเดลแผนภูมิ

en: Chart root node
th: โหนดรากของแผนภูมิ

en: Check folder sizes and available disk space
th: ตรวจสอบขนาดของโฟลเดอร์ต่างๆ และเนื้อที่ว่างในดิสก์

en: Check word definitions and spellings in an online dictionary
th: หาความหมายและการสะกดของคำในพจนานุกรมออนไลน์

en: Cl_ear
th: _ล้าง

en: Clear definition
th: ล้างความหมาย

en: Clear the definitions found
th: ล้างความหมายที่พบทั้งหมด

en: Clear the list of available databases
th: ล้างรายการฐานข้อมูลที่มีอยู่

en: Clear the list of available strategies
th: ล้างรายการกลวิธีการสืบค้นที่มีอยู่

en: Clear the list of similar words
th: ล้างรายการคำคล้าย

en: Clear the search string
th: ล้างคำค้น

en: Clear the text of the definition
th: ล้างเนื้อความของความหมายของคำ

en: Click to add the selected available search option.
th: คลิกเพื่อเพิ่มตัวเลือกการค้นหาที่ได้เลือกไว้ในรายการ

en: Click to close "Search for Files".
th: คลิกถ้าต้องการปิดหน้าต่าง "ค้นหาแฟ้ม"

en: Click to display the help manual.
th: คลิกเพื่อเปิดเอกสารแนะนำวิธีใช้

en: Click to expand or collapse the list of available options.
th: คลิกเพื่อขยายหรือยุบรายการตัวเลือกของการค้นหา

en: Click to perform a search.
th: คลิกเพื่อเริ่มค้นหา

en: Click to remove the "%s" search option.
th: คลิกเพื่อลบตัวเลือกการค้นหา "%s"

en: Click to stop a search.
th: คลิกถ้าต้องการหยุดค้นหา

en: Click to view the dictionary window
th: คลิกเพื่อแสดงหน้าต่างพจนานุกรม

en: Client Name
th: ชื่อไคลเอนต์

en: Close this log
th: ปิดปูมนี้

en: Conflicting options: --window and --area should not be used at the same time.
th: ตัวเลือกขัดแย้งกัน: --window และ --area ไม่สามารถใช้พร้อมกันได้

en: Connect to Server
th: เชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์

en: Connection failed to the dictionary server at %s:%d
th: การเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์พจนานุกรมที่ %s:%d ล้มเหลว

en: Connection timeout for the dictionary server at '%s:%d'
th: หมดเวลาคอยการเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์พจนานุกรมที่ '%s:%d'

en: Contains the _text
th: _มีข้อความ

en: Contents
th: เนื้อหา

en: Copy the selection
th: คัดลอกแฟ้มที่เลือก

en: Could not analyze disk usage.
th: ไม่สามารถวิเคราะห์การใช้งานดิสก์ได้

en: Could not delete "%s".
th: ไม่สามารถลบ "%s"

en: Could not detect any mount point.
th: ตรวจไม่พบจุดเมานท์ใดๆ

en: Could not initialize monitoring
th: ไม่สามารถเริ่มใช้การเฝ้าสังเกตแฟ้มได้

en: Could not move "%s" to the Trash
th: ไม่สามารถย้าย "%s" ไปลงถังขยะ

en: Could not move "%s" to trash.
th: ไม่สามารถย้าย "%s" ไปลงถังขยะ

en: Could not move file to the Trash
th: ไม่สามารถย้ายแฟ้มไปลงถังขยะ

en: Could not open document "%s".
th: ไม่สามารถเปิดเอกสาร "%s"

en: Could not open folder "%s"
th: ไม่สามารถเปิดโฟลเดอร์ "%s"

en: Could not open folder "%s".
th: ไม่สามารถเปิดโฟลเดอร์ "%s"

en: Could not open help document.
th: ไม่สามารถเปิดเอกสารคำแนะนำช่วยเหลือ

en: Could not open the following files:
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มต่อไปนี้:

en: Could not save "%s" document to "%s".
th: ไม่สามารถบันทึกเอกสาร "%s" ไปยัง "%s"

en: Could not save document.
th: ไม่สามารถบันทึกเอกสาร

en: Custom Location
th: ตำแหน่งกำหนดเอง

en: Database
th: ฐานข้อมูล

en: Database `%s' selected
th: เลือกฐานข้อมูล `%s' แล้ว

en: Database to use
th: ฐานข้อมูลที่จะใช้

en: Date Modified
th: วันที่แก้ไข

en: Date modified more than
th: แก้ไขครั้งล่าสุด_ก่อน

en: Default
th: ปริยาย

en: Default Dictionary Server
th: เซิร์ฟเวอร์พจนานุกรมปริยาย

en: Default Window Height
th: ความสูงหน้าต่างปริยาย

en: Default Window Maximized
th: หน้าต่างขยายเต็มโดยปริยาย

en: Default Window Width
th: ความกว้างหน้าต่างปริยาย

en: Definition for '%s'
      From '%s':
    
    %s
th: ความหมายของคำว่า '%s'
      จาก '%s':
    
    %s

en: Deleting "%s" failed: %s.
th: ลบ "%s" ไม่สำเร็จ: %s

en: Description
th: คำบรรยาย

en: Details: %s
th: รายละเอียด: %s

en: Device
th: อุปกรณ์

en: Dictionaries
th: พจนานุกรม

en: Dictionary
th: พจนานุกรม

en: Dictionary Applet Factory
th: โรงงานแอพเพล็ตพจนานุกรม

en: Dictionary Look up
th: ค้นหาในพจนานุกรม

en: Dictionary Preferences
th: ปรับแต่งพจนานุกรม

en: Dictionary Sources
th: แหล่งพจนานุกรม

en: Dictionary entry
th: ช่องค้นพจนานุกรม

en: Dictionary source '%s' has invalid transport '%s'
th: แหล่งพจนานุกรม '%s' ระบุวิธีส่งข้อมูล '%s' ที่ใช้ไม่ได้

en: Dictionary source `%s' selected
th: เลือกแหล่งพจนานุกรม `%s' แล้ว

en: Dictionary source does not have name
th: แหล่งพจนานุกรมไม่มีชื่อ

en: Dictionary source to use
th: แหล่งพจนานุกรมที่จะใช้

en: Dictionary sources
th: แหล่งพจนานุกรม

en: Dictionary sources found
th: แหล่งพจนานุกรมที่พบ

en: Disable Quick Search
th: ปิดการค้นหาแบบเร็ว

en: Disable Quick Search Second Scan
th: ปิดการค้นรอบสองของการค้าหาแบบเร็ว

en: Disable _Quick Search
th: ปิดการค้นหาแบบเ_ร็ว

en: Disable connection to session manager
th: ปิดใช้การเชื่อมต่อไปยังโปรแกรมจัดการวาระ

en: Disk Usage Analyzer
th: เครื่องมือวิเคราะห์การใช้ดิสก์

en: Disk Usage Analyzer Preferences
th: ปรับแต่งเครื่องมือวิเคราะห์การใช้ดิสก์

en: Do you want to delete "%s" permanently?
th: ต้องการลบ "%s" ทิ้งถาวรเลยหรือไม่?

en: Double-click on the database to use
th: ดับเบิลคลิกที่ฐานข้อมูลที่จะใช้

en: Double-click on the matching strategy to use
th: ดับเบิลคลิกที่กลวิธีการค้นหาที่จะใช้

en: Double-click on the source to use
th: ดับเบิลคลิกที่แหล่งพจนานุกรมที่จะใช้

en: Double-click on the word to look up
th: ดับเบิลคลิกที่คำที่คุณต้องการค้นหาความหมาย

en: Drop shadow
th: เงาตกกระทบ

en: Edit Dictionary Source
th: แก้ไขแหล่งพจนานุกรม

en: Edit filter
th: แก้ไขตัวกรอง

en: Edit the currently selected dictionary source
th: แก้ไขแหล่งพจนานุกรมที่เลือกอยู่

en: Effect to add to the border (shadow, border or none)
th: เอฟเฟกต์ที่จะเพิ่มให้กับกรอบ (เงา, กรอบ หรือไม่มี)

en: Effect to add to the outside of a border. Possible values are "shadow", "none", and "border".
th: เอฟเฟกต์ที่จะเพิ่มให้กับขอบนอกกรอบหน้าต่าง ค่าที่เป็นไปได้คือ "shadow", "none", และ "border"

en: Effect:
th: เอฟเฟกต์:

en: Effects
th: เอฟเฟกต์

en: Enter a filename or partial filename with or without wildcards.
th: ป้อนชื่อแฟ้มหรือบางส่วนของชื่อแฟ้มที่จะค้นหา สามารถใช้ wildcard ได้

en: Enter a text value for the "%s" search option.
th: ป้อนข้อความสำหรับตัวเลือกการค้นหา "%s"

en: Enter a value in %s for the "%s" search option.
th: ป้อนค่าในหน่วย %s สำหรับตัวเลือกการค้นหา "%s"

en: Entry changed called for a non entry option!
th: รายการที่แก้ไขต้องได้รับค่าที่ไม่ว่างเปล่า

en: Error loading UI definition file for the screenshot program: 
    %s
    
    Please check your installation of mate-utils.
th: มีปัญหาในการโหลดแฟ้มโครงแบบส่วนติดต่อผู้ใช้สำหรับโปรแกรมจับภาพหน้าจอ:
    %s
    
    กรุณาตรวจสอบการติดตั้ง mate-utils ของคุณ

en: Error loading the help page
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดหน้าแนะนำวิธีใช้

en: Error parsing the search command.
th: ไม่เข้าใจคำสั่งค้นหา

en: Error running the search command.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเรียกใช้งานคำสั่งค้นหา

en: Error while looking up definition
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะค้นความหมายของคำ

en: Error while looking up the definition of "%s":
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะค้นความหมายของคำว่า "%s":
    %s

en: Error while matching
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะค้นหา

en: Error while reading reply from server:
    %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะอ่านคำตอบจากเซิร์ฟเวอร์:
    %s

en: Error while retrieving the definition
th: เกิดข้อผิดพลาดระหว่างดึงความหมายของคำ

en: Error while saving screenshot
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกภาพหน้าจอ

en: Error while uncompressing the GZipped log. The file might be corrupt.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะคลายปูมที่ GZip ไว้ แฟ้มอาจเสียหาย

en: Error while writing to '%s'
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเขียนแฟ้ม '%s'

en: Error: %s
th: ผิดพลาด: %s

en: Exclude other filesystems
th: ไม่รวมระบบแฟ้มอื่น

en: Excluded partitions URIs
th: URI ของพาร์ทิชันที่ไม่นับรวม

en: FTP (with login)
th: FTP (แบบล็อกอิน)

en: F_ind:
th: _หา:

en: Factory for the dictionary applet
th: โรงงานสำหรับแอพเพล็ตพจนานุกรม

en: Failed to parse command line arguments: %s
th: แจงอาร์กิวเมนต์บรรทัดคำสั่งไม่สำเร็จ: %s

en: Failed to set process group id of child %d: %s.
th: ไม่สามารถกำหนดหมายเลขกลุ่มของโพรเซสลูกหมายเลข %d: %s

en: File already exists
th: มีแฟ้มอยู่แล้ว

en: File is empty
th: แฟ้มเปล่าไม่มีข้อมูล

en: File is not a valid .desktop file
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้ม .desktop ที่ใช้ได้

en: Filename
th: ชื่อแฟ้ม

en: Filesystem Type
th: ชนิดระบบแฟ้ม

en: Filter name is empty!
th: ชื่อตัวกรองว่างเปล่า!

en: Filter name may not contain the ':' character
th: ชื่อตัวกรองจะใช้อักขระ ':' ไม่ได้

en: Filters
th: ตัวกรอง

en: Find Ne_xt
th: ค้นหา_ต่อไป

en: Find Next
th: หาต่อ

en: Find Pre_vious
th: หา_ก่อนหน้า

en: Find Previous
th: หาก่อนหน้า

en: Find a word or phrase in the document
th: ค้นหาคำหรือวลีในเอกสาร

en: Find a word or phrase in the log
th: หาคำหรือวลีในปูม

en: Find next occurrence of the search string
th: หาข้อความเดิมต่อไป

en: Find previous occurrence of the search string
th: หาข้อความเดิมถอยหลัง

en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: Follow symbolic links
th: ติดตามลิงก์สัญลักษณ์

en: Foreground:
th: สีตัวอักษร:

en: GDict Options
th: ตัวเลือกของ GDict

en: GDict debugging flags to set
th: แฟล็กดีบั๊กของ GDict ที่จะเปิดใช้

en: GDict debugging flags to unset
th: แฟล็กดีบั๊กของ GDict ที่จะปิด

en: Go to the first definition
th: ไปยังความหมายแรก

en: Go to the last definition
th: ไปยังความหมายสุดท้าย

en: Go to the next definition
th: ไปยังความหมายถัดไป

en: Go to the previous definition
th: ไปยังความหมายก่อนหน้า

en: Grab _after a delay of
th: จับภาพห_ลังจากรอคอยเป็นเวลา

en: Grab a window instead of the entire screen
th: จับภาพเฉพาะหน้าต่างหนึ่งแทนที่จะจับทั้งจอ

en: Grab an area of the screen instead of the entire screen
th: จับภาพเฉพาะพื้นที่หนึ่งบนหน้าจอแทนที่จะจับทั้งจอ

en: Grab the current _window
th: จับภาพห_น้าต่างปัจจุบัน

en: Grab the whole _desktop
th: จับภาพพื้นโ_ต๊ะทั้งหมด

en: H_ostname:
th: ชื่อโ_ฮสต์:

en: Height of the main window in pixels
th: ความสูงของหน้าต่างหลักเป็นพิกเซล

en: Hide
th: ซ่อน

en: Highlight
th: เน้น

en: Hostname
th: ชื่อโฮสต์

en: If you replace an existing file, its contents will be overwritten.
th: ถ้าคุณเขียนทับ ข้อมูลในแฟ้มเก่าจะสูญหาย

en: Impossible to open the file %s
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้ม %s

en: Impossible to save the screenshot to %s.
     Error was %s.
     Please choose another location and retry.
th: ไม่สามารถบันทึกภาพหน้าจอลงใน %s
     ข้อผิดพลาดคือ %s
     กรุณาเลือกแหล่งเก็บอื่นแล้วลองใหม่

en: Include Border
th: รวมกรอบหน้าต่าง

en: Include Pointer
th: รวมตัวชี้เมาส์

en: Include _pointer
th: จับภาพตัว_ชี้เมาส์ด้วย

en: Include the pointer in the screenshot
th: รวมตัวชี้เมาส์ในภาพหน้าจอที่จับด้วย

en: Include the window _border
th: จับภาพ_กรอบหน้าต่างด้วย

en: Include the window border with the screenshot
th: จับภาพกรอบหน้าต่างด้วย

en: Include the window manager border along with the screenshot
th: รวมกรอบหน้าต่างในภาพหน้าต่างที่จับด้วย

en: Interactively set options
th: กำหนดตัวเลือกแบบโต้ตอบ

en: Invalid database '%s'
th: ฐานข้อมูล '%s' ใช้ไม่ได้

en: Invalid option passed to sortby command line argument.
th: คำสั่ง sortby ได้รับตัวเลือกที่ใช้ไม่ได้

en: Invalid strategy '%s'
th: กลวิธี '%s' ใช้ไม่ได้

en: Invalid transport type '%d'
th: ชนิดของการส่งข้อมูล '%d' ใช้ไม่ได้

en: List View
th: รายการแฟ้มที่พบ

en: List of saved filters
th: รายชื่อตัวกรองที่บันทึกไว้

en: List of saved regexp filters
th: รายชื่อตัวกรอง regexp ที่บันทึกไว้

en: Loading...
th: กำลังอ่าน...

en: Local Only
th: ในเครื่องเท่านั้น

en: Locate documents and folders on this computer by name or content
th: ค้นหาเอกสารและโฟลเดอร์ในคอมพิวเตอร์นี้ด้วยชื่อหรือเนื้อหา

en: Log File Viewer
th: โปรแกรมอ่านแฟ้มปูม

en: Log Viewer
th: โปรแกรมอ่านปูม

en: Log file to open up on startup
th: แฟ้มปูมที่จะให้เปิดเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Log files to open up on startup
th: แฟ้มปูมที่จะให้เปิดเมื่อเริ่มโปรแกรม

en: Longdo Thai-English Dictionaries
th: พจนานุกรมไทย-อังกฤษ Longdo

en: Look _up:
th: _ค้นหา:

en: Look in Folder
th: หาในโฟลเดอร์

en: Look in folder
th: หาในโฟลเดอร์

en: Look up words in a dictionary
th: ค้นหาคำในพจนานุกรม

en: Look up words in dictionaries
th: ค้นหาคำในพจนานุกรมต่างๆ

en: Lookup failed for host '%s': %s
th: ค้นหาที่อยู่ของโฮสต์ '%s' ไม่สำเร็จ: %s

en: Lookup failed for host '%s': host not found
th: ค้นหาที่อยู่ของโฮสต์ '%s' ไม่สำเร็จ: หาโฮสต์ไม่พบ

en: Lookup failed for hostname '%s': no suitable resources found
th: ค้นหาที่อยู่ของชื่อโฮสต์ '%s' ไม่สำเร็จ: ไม่พบทรัพยากรที่เหมาะสม

en: MATE Dictionary
th: พจนานุกรมของ MATE

en: MATE Disk Usage Analyzer
th: เครื่องมือวิเคราะห์การใช้ดิสก์ของ MATE

en: MATE Search Tool
th: เครื่องมือค้นหาของ MATE

en: Manage Filters
th: จัดการตัวกรอง

en: Manage filters
th: จัดการตัวกรอง

en: Maximum depth
th: ความลึกสูงสุด

en: Mo_ve to Trash
th: _ทิ้งลงถังขยะ

en: Monitor Home
th: หน้าหลักมอนิเตอร์

en: Mount Point
th: ตำแหน่งเมานท์

en: Move to parent folder
th: ย้ายไปยังโฟลเดอร์แม่

en: Moving "%s" failed: %s.
th: ย้าย "%s" ไม่สำเร็จ: %s

en: Na_me does not contain
th: ชื่อไม่มี_คำว่า

en: Name
th: ชื่อ

en: Name contains
th: ชื่อมีคำว่า

en: Name matches regular e_xpression
th: ชื่อที่ตร_งกับนิพจน์เรกิวลาร์

en: New look up
th: การค้นหาใหม่

en: No '%s' group found inside the dictionary source definition
th: ไม่พบกลุ่ม '%s' ภายในข้อกำหนดแหล่งพจนานุกรม

en: No Files Found
th: ไม่พบแฟ้ม

en: No connection to the dictionary server at '%s:%d'
th: ไม่มีการเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์พจนานุกรมที่ '%s:%d'

en: No context available for source '%s'
th: ไม่มี context สำหรับแหล่ง '%s' ให้ใช้

en: No databases found on dictionary server at '%s'
th: ไม่พบฐานข้อมูลในเซิร์ฟเวอร์พจนานุกรมที่ '%s'

en: No definitions found
th: ไม่พบความหมายของคำ

en: No definitions found for '%s'
th: ไม่พบความหมายของ '%s'

en: No dictionary source available with name '%s'
th: ไม่มีแหล่งพจนานุกรมที่ชื่อ '%s'

en: No files found
th: ไม่พบแฟ้ม

en: No hostname defined for the dictionary server
th: ไม่ได้กำหนดชื่อโฮสต์สำหรับเซิร์ฟเวอร์พจนานุกรม

en: No strategies found on dictionary server at '%s'
th: ไม่พบกลวิธีค้นหาในพจนานุกรมที่ '%s'

en: None
th: ไม่มี

en: Normal text size
th: ขนาดตัวอักษรปกติ

en: Not a launchable item
th: ไม่ใช่รายการที่เรียกทำงานได้

en: Not found
th: ไม่พบ

en: Only show lines that match one of the given filters
th: แสดงเฉพาะบรรทัดที่ตรงกับตัวกรองเท่านั้น

en: Open Containing _Folder
th: _เปิดโฟลเดอร์ที่เก็บ

en: Open Log
th: เปิดปูม

en: Open Wit_h
th: เปิดด้ว_ย

en: Open a log from file
th: เปิดแฟ้มปูม

en: Open the help contents for the log viewer
th: เปิดสารบัญเอกสารแนะนำวิธีใช้โปรแกรมอ่านปูมระบบ

en: Open with %s
th: เปิดด้วย %s

en: Optional information:
th: ข้อมูลประกอบ:

en: Owned by _group
th: เป็น_ของกลุ่ม

en: Owned by _user
th: เ_จ้าของคือ

en: Owner is unrecognized
th: ไม่รู้จักเจ้าของ

en: P_review...
th: ตัว_อย่างก่อนพิมพ์...

en: Paths
th: พาธ

en: Please enter a name and try again.
th: กรุณาป้อนชื่อแล้วลองใหม่

en: Please specify either foreground or background color!
th: กรุณาระบุสีตัวอักษรหรือสีพื้นหลัง!

en: Please wait until the current search ends.
th: กรุณารอสักครู่ จนกว่าจะการค้นจะเสร็จสิ้น

en: Port
th: พอร์ต

en: Preferences
th: การปรับแต่ง

en: Preview this document
th: ดูตัวอย่างก่อนพิมพ์เอกสารนี้

en: Print
th: พิมพ์

en: Print definition
th: พิมพ์ความหมาย

en: Print result to the console
th: แสดงผลลัพธ์ออกทางคอนโซล

en: Print the definitions found
th: พิมพ์ความหมายที่พบทั้งหมด

en: Print the text of the definition
th: พิมพ์เนื้อความของความหมายของคำ

en: Print this document
th: พิมพ์เอกสารนี้

en: Print version information and exit
th: แสดงรุ่นของโปรแกรมแล้วจบการทำงาน

en: Public FTP
th: FTP สาธารณะ

en: Quick Search Excluded Paths
th: พาธที่ไม่รวมในการค้นอย่างเร็ว

en: Quick Search Second Scan Excluded Paths
th: พาธที่ไม่รวมในการค้นอย่างเร็วรอบสอง

en: Quit the log viewer
th: ออกจากโปรแกรมอ่านปูมระบบ

en: Ready
th: พร้อม

en: Refresh
th: ปรับแสดง

en: Regular expression is empty!
th: นิพจน์เรกิวลาร์ว่างเปล่า!

en: Regular expression is invalid: %s
th: นิพจน์เรกิวลาร์ไม่ถูกต้อง: %s

en: Reload the list of available databases
th: อ่านรายการฐานข้อมูลที่มีอยู่ใหม่

en: Reload the list of available sources
th: อ่านรายการแหล่งพจนานุกรมที่มีอยู่ใหม่

en: Reload the list of available strategies
th: อ่านรายการกลวิธีการสืบค้นที่มีอยู่ใหม่

en: Remove "%s"
th: ลบตัวเลือก "%s"

en: Remove "%s"?
th: ลบ "%s" หรือไม่?

en: Remove the currently selected dictionary source
th: ลบแหล่งพจนานุกรมที่เลือกอยู่

en: Remove the window border from the screenshot
th: ลบกรอบหน้าต่างออกจากภาพที่จับ

en: Rescan your home folder?
th: ตรวจข้อมูลโฟลเดอร์บ้านของคุณใหม่หรือไม่?

en: S_can Remote Folder...
th: ตรวจข้อมูลโฟลเดอร์ในเ_ครือข่าย...

en: S_earch results:
th: ผลการ_ค้นหา:

en: S_ize at least
th: ขนาดอ_ย่างน้อย

en: S_tatusbar
th: แถบ_สถานะ

en: Save Screenshot
th: บันทึกภาพหน้าจอ

en: Save Search Results As...
th: บันทึกผลการค้นหาเป็น...

en: Save Snapshot
th: บันทึกภาพ

en: Save a Copy
th: บันทึกสำเนา

en: Save definition
th: บันทึกความหมาย

en: Save images of your desktop or individual windows
th: บันทึกภาพของเดสก์ท็อปหรือหน้าต่างที่กำหนด

en: Save in _folder:
th: บันทึกในโฟ_ลเดอร์:

en: Save screenshot
th: บันทึกภาพหน้าจอ

en: Save the definitions found
th: บันทึกความหมายที่พบทั้งหมด

en: Save the text of the definition to a file
th: บันทึกเนื้อความของความหมายของคำลงในแฟ้ม

en: Saving file...
th: กำลังบันทึกแฟ้ม...

en: Scan
th: ตรวจ

en: Scan F_older...
th: ตรวจข้อมูลโ_ฟลเดอร์...

en: Scan Filesystem
th: ตรวจข้อมูลระบบแฟ้ม

en: Scan Folder
th: ตรวจข้อมูลโฟลเดอร์

en: Scan Home
th: ตรวจข้อมูลโฟลเดอร์บ้าน

en: Scan Remote Folder
th: ตรวจข้อมูลโฟลเดอร์ในเครือข่าย

en: Scan _Filesystem
th: ตรวจข้อมูล_ระบบแฟ้ม

en: Scan _Home Folder
th: ตรวจข้อมูลโฟลเดอร์บ้าน

en: Scan a folder
th: ตรวจข้อมูลโฟลเดอร์

en: Scan a remote folder
th: ตรวจข้อมูลโฟลเดอร์ในเครือข่าย

en: Scan filesystem
th: ตรวจข้อมูลระบบแฟ้ม

en: Scan home folder
th: ตรวจข้อมูลโฟลเดอร์บ้าน

en: Scanning...
th: กำลังตรวจข้อมูล...

en: Screenshot at %s - %d.png
th: ภาพหน้าจอที่จับได้เมื่อ %s - %d.png

en: Screenshot at %s.png
th: ภาพหน้าจอที่จับได้เมื่อเวลา %s.png

en: Screenshot delay
th: เวลาหน่วงก่อนจับภาพ

en: Screenshot directory
th: โฟลเดอร์เก็บภาพหน้าจอ

en: Screenshot taken
th: จับภาพหน้าจอเสร็จแล้ว

en: Search Result Columns Order
th: ลำดับคอลัมน์ในการแสดงผลการค้นหา

en: Search for Files
th: ค้นหาแฟ้ม

en: Search history
th: ประวัติการค้นหา

en: Search paths used by this object
th: พาธการค้นหาที่อ็อบเจกต์นี้ใช้

en: Searching for '%s'...
th: กำลังค้นหา '%s'...

en: Searching...
th: กำลังค้นหา...

en: Secure WebDAV (HTTPS)
th: WebDAV นิรภัย (HTTPS)

en: See mate-dictionary --help for usage
th: เรียก mate-dictionary --help เพื่อดูวิธีเรียกใช้

en: Select Folder
th: เลือกโฟลเดอร์

en: Select _All
th: เลือกทั้ง_หมด

en: Select _area to grab
th: เลือก_พื้นที่ที่จะจับภาพ

en: Select _devices to include in filesystem scan:
th: เลือกอุป_กรณ์ที่จะนับรวมในการตรวจข้อมูลระบบแฟ้ม:

en: Select a folder
th: เลือกโฟลเดอร์

en: Select a search option from the drop-down list.
th: เลือกตัวเลือกการค้นหาจากเมนู

en: Select and set the "%s" search option
th: เลือกและตั้งค่าตัวเลือก "%s"

en: Select more _options
th: เลือกตัวเลือก_อื่นๆ

en: Select more options
th: เลือกตัวเลือกอื่นๆ

en: Select the "%s" search option
th: เลือกตัวเลือก '%s'

en: Select the entire log
th: เลือกเนื้อหาทั้งหมดของปูม

en: Select the folder or device from which you want to begin the search.
th: ใส่ชื่อโฟลเดอร์หรืออุปกรณ์ที่จะใช้เริ่มค้นหา

en: Service _type:
th: ชนิดของ_บริการ:

en: Session management options:
th: ตัวเลือกเกี่ยวกับการจัดการวาระ:

en: Set sort order to descending, the default is ascending
th: ใช้การเรียงจากมากไปน้อย  ค่าปริยายคือน้อยไปมาก

en: Set the font used for printing the definitions
th: กำหนดแบบอักษรที่จะใช้พิมพ์คำจำกัดความของคำ

en: Set the model of the chart
th: กำหนดโมเดลสำหรับแผนภูมิ

en: Set the root node from the model
th: กำหนดโหนดรากในโมเดล

en: Set the text of "Look in folder" search option
th: ตั้งข้อความสำหรับตัวเลือก "หาในโฟลเดอร์"

en: Set the text of "Name contains" search option
th: ตั้งข้อความสำหรับตัวเลือก "ชื่อมีคำว่า"

en: Show Additional Options
th: แสดงตัวเลือกอื่นๆ

en: Show GDict Options
th: แสดงตัวเลือกต่างๆ ของ GDict

en: Show Side Pane
th: แสดงแถบด้านข้าง

en: Show Status Bar
th: แสดงแถบสถานะ

en: Show hidden and backup files
th: แสดงแฟ้มสำรอง และแฟ้มที่ถูกซ่อน

en: Show matches only
th: แสดงรายการที่ตรงเท่านั้น

en: Show more _details
th: แสดง_รายละเอียดเพิ่มเติม

en: Show or hide the definition window
th: ซ่อนหรือแสดงหน้าต่างแสดงความหมายของคำ

en: Show session management options
th: แสดงตัวเลือกเกี่ยวกับการจัดการวาระ

en: Show the about dialog for the log viewer
th: แสดงข้อมูลเกี่ยวกับโปรแกรมอ่านปูมระบบ

en: Show the application's version
th: แสดงรุ่นของโปรแกรม

en: Show version
th: แสดงหมายเลขรุ่น

en: Show version of the application
th: แสดงเลขรุ่นของโปรแกรม

en: Si_ze at most
th: ขนาดไ_ม่เกิน

en: Side _Pane
th: แถบ_ข้าง

en: Similar _Words
th: คำ_คล้าย

en: Similar words
th: คำคล้าย

en: Size
th: ขนาด

en: Size of the font used to display the log
th: ขนาดของแบบอักษรที่ใช้แสดงปูม

en: Smaller text size
th: ลดขนาดตัวอักษร

en: Sort files by one of the following: name, folder, size, type, or date
th: เรียงแฟ้มตาม: ชื่อ โฟลเดอร์ ขนาด ชนิด หรือวัน

en: Source
th: แหล่ง

en: Source Name
th: ชื่อแหล่ง

en: Sources
th: แหล่ง

en: Specifies a list of log files to open up at startup. A default list is created by reading /etc/syslog.conf.
th: กำหนดรายการแฟ้มปูมที่จะเปิดเมื่อเริ่มโปรแกรม ค่าปริยายของคีย์นี้จะสร้างจาก /etc/syslog.conf

en: Specifies the height of the log viewer main window in pixels.
th: กำหนดความสูงเป็นพิกเซลของหน้าต่างหลักของโปรแกรมดูปูมระบบ

en: Specifies the log file displayed at startup. The default is either /var/adm/messages or /var/log/messages, depending on your operating system.
th: กำหนดแฟ้มปูมที่จะแสดงเมื่อเริ่มโปรแกรม  ค่าปริยายเป็นได้ทั้ง /var/adm/messages หรือ /var/log/messages ตามแต่ระบบปฏิบัติการที่ใช้

en: Specifies the size of the fixed-width font used to display the log in the main tree view. The default is taken from the default terminal font size.
th: กำหนดขนาดของแบบอักษรความกว้างคงที่ที่ใช้แสดงปูมในช่องแสดงหลัก ค่าปริยายจะใช้ขนาดปริยายของแบบอักษรเทอร์มินัล

en: Specifies the width of the log viewer main window in pixels.
th: กำหนดความกว้างเป็นพิกเซลของหน้าต่างหลักของโปรแกรมดูปูมระบบ

en: Specify file containing saved configuration
th: ระบุแฟ้มที่บันทึกค่าตั้งไว้

en: Specify session management ID
th: ระบุหมายเลขการจัดการวาระ

en: St_atusbar
th: แถบ_สถานะ

en: Starting %s
th: กำลังเริ่ม %s

en: Status
th: สถานะ

en: Statusbar is Visible
th: แถบสถานะสามารถมองเห็นได้

en: Stop scanning
th: หยุดตรวจข้อมูล

en: Strategies
th: กลวิธีการค้นหา

en: Strategy
th: กลวิธีการค้นหา

en: Strategy `%s' selected
th: เลือกกลวิธีการค้นหา `%s' แล้ว

en: Subfolder tips visible
th: คำแนะนำโฟลเดอร์ย่อยสามารถมองเห็นได้

en: System Log Viewer
th: โปรแกรมอ่านปูมของระบบ

en: Take Screenshot
th: บันทึกภาพหน้าจอ

en: Take _Screenshot
th: บันทึก_ภาพหน้าจอ

en: Take a picture of the screen
th: จับภาพหน้าจอ

en: Take screenshot after specified delay [in seconds]
th: หน่วงเวลา [เป็นวินาที] ก่อนจับภาพ

en: Thai
th: ไทย

en: The GdictContext bound to this source
th: อ็อบเจกต์ GdictContext ที่ผูกโยงกับแหล่งนี้

en: The GdictContext object used to get the word definition
th: อ็อบเจกต์ GdictContext ที่ใช้อ่านความหมายของคำ

en: The caja file manager is not running.
th: โปรแกรมจัดการแฟ้ม Caja ไม่ได้ทำงานอยู่

en: The child save process unexpectedly exited.  We are unable to write the screenshot to disk.
th: โพรเซสลูกที่บันทึกแฟ้มหยุดทำงานกระทันหัน จึงไม่สามารถเขียนแฟ้มภาพหน้าจอลงดิสก์ได้

en: The content of your home folder has changed. Select rescan to update the disk usage details.
th: เนื้อหาของโฟลเดอร์บ้านของคุณมีการเปลี่ยนแปลง เลือกตรวจข้อมูลใหม่หากต้องการปรับข้อมูลรายละเอียดการใช้ดิสก์

en: The database used to query the GdictContext
th: ฐานข้อมูลที่จะใช้สืบค้น GdictContext

en: The default database of this dictionary source
th: ฐานข้อมูลปริยายของแหล่งพจนานุกรมนี้

en: The default database to use
th: ฐานข้อมูลปริยายที่จะใช้

en: The default search strategy to use
th: กลวิธีการค้นหาที่จะใช้โดยปริยาย

en: The default strategy of this dictionary source
th: กลวิธีค้นหาปริยายของแหล่งพจนานุกรมนี้

en: The description of this dictionary source
th: คำบรรยายของแหล่งพจนานุกรมนี้

en: The directory the last screenshot was saved in.
th: โฟลเดอร์ที่เก็บภาพหน้าจอครั้งล่าสุด

en: The display name of this dictionary source
th: ชื่อเรียกของแหล่งพจนานุกรมนี้

en: The document "%s" already exists.  Would you like to replace it?
th: มีเอกสารชื่อ "%s" อยู่แล้ว  จะเขียนทับหรือไม่?

en: The document does not exist.
th: เอกสารไม่มีอยู่จริง

en: The document name you selected is a folder.
th: ชื่อเอกสารที่คุณเลือกเป็นชื่อโฟลเดอร์

en: The file "%s" already exists. Would you like to replace it?
th: มีแฟ้มชื่อ "%s" อยู่ก่อนแล้ว จะเขียนทับหรือไม่?

en: The file is not a regular file or is not a text file.
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้มปกติ หรือไม่ใช่แฟ้มข้อความ

en: The filename used by this dictionary source
th: ชื่อแฟ้มที่แหล่งพจนานุกรมนี้ใช้

en: The folder does not exist.
th: โฟลเดอร์ไม่มีอยู่จริง

en: The font to be used when printing
th: แบบอักษรที่จะใช้ในการพิมพ์

en: The font to be used when printing a definition.
th: แบบอักษรที่จะใช้ในการพิมพ์คำจำกัดความของคำ

en: The hostname of the dictionary server to connect to
th: ชื่อโฮสต์ของเซิร์ฟเวอร์พจนานุกรมที่จะเชื่อมต่อ

en: The maximum depth drawn in the chart from the root
th: ความลึกสูงสุดที่จะวาดในแผนภูมิ นับจากระดับบนสุด

en: The name of the client of the context object
th: ชื่อของไคลเอนต์ของอ็อบเจกต์ context

en: The name of the default individual database or meta-database to use on a dictionary source. An exclamation mark ("!") means that all the databases present in a dictionary source should be searched
th: ชื่อของฐานข้อมูลเดี่ยวหรือกลุ่มฐานข้อมูลปริยายที่จะใช้จากแหล่งพจนานุกรม การใช้เครื่องหมายอัศเจรีย์ ("!") จะหมายถึงให้ค้นทุกฐานข้อมูลที่มีอยู่ในแหล่งนั้น

en: The name of the default search strategy to use on a dictionary source, if available. The default strategy is 'exact', that is match exact words.
th: ชื่อกลวิธีที่จะใช้โดยปริยายในการค้นพจนานุกรม ค่าปริยายคือ 'exact' ซึ่งหมายถึงการค้นแบบตรงตัวสะกด

en: The name of the dictionary source used
th: แหล่งพจนานุกรมที่ใช้

en: The name of the dictionary source used to retrieve the definitions of words.
th: ชื่อของแหล่งพจนานุกรมที่ใช้ในการค้นหาความหมายคำ

en: The number of seconds to wait before taking the screenshot.
th: จำนวนวินาทีที่จะหยุดคอยก่อนที่จะจับภาพ

en: The port of the dictionary server to connect to
th: พอร์ตของเซิร์ฟเวอร์พจนานุกรมที่จะเชื่อมต่อ

en: The search results may be invalid.  There were errors while performing this search.
th: ผลการค้นหาอาจไม่ถูกต้อง  เกิดข้อผิดพลาดขณะค้นหา

en: The search results may be out of date or invalid.  Do you want to disable the quick search feature?
th: ผลการค้นหาอาจเป็นข้อมูลเก่าหรือไม่ถูกต้อง  คุณต้องการปิดการค้นหาแบบเร็วหรือไม่?

en: The status code as returned by the dictionary server
th: รหัสสถานะที่คืนค่ามาจากเซิร์ฟเวอร์พจนานุกรม

en: The strategy used to query the GdictContext
th: กลวิธีที่จะใช้สืบค้น GdictContext

en: The transport mechanism used by this dictionary source
th: กรรมวิธีการส่งข้อมูลที่แหล่งพจนานุกรมนี้ใช้

en: There is no installed viewer capable of displaying the document.
th: ไม่มีโปรแกรมที่สามารถแสดงเอกสารนี้ได้ติดตั้งอยู่

en: There is no installed viewer capable of displaying the folder.
th: ไม่มีโปรแกรมที่สามารถแสดงโฟลเดอร์นี้ได้ติดตั้งอยู่

en: There was an error displaying help.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงวิธีใช้

en: There was an error displaying help: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดในการแสดงแนะนำวิธี: %s

en: There was an error while displaying help
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงคำแนะนำ

en: This key defines the default value of the "Look in Folder" widget.
th: กำหนดค่าปริยายของวิดเจ็ต "หาในโฟลเดอร์"

en: This key defines the items which were searched for in the past.
th: คีย์นี้กำหนดรายการที่เคยถูกค้นหามาเมื่อก่อนหน้านี้

en: This key defines the order of the columns in the search results. This key should not be modified by the user.
th: กำหนดลำดับของคอลัมน์ในการแสดงผลการค้นหา ผู้ใช้ไม่ควรเปลี่ยนแปลงคีย์นี้

en: This key defines the paths the search tool will exclude from a quick search. The wildcards '*' and '?' are supported. The default values are /mnt/*, /media/*, /dev/*, /tmp/*, /proc/*, and /var/*.
th: กำหนดพาธที่เครื่องมือค้นหาจะไม่รวมในผลลัพธ์ของการค้นอย่างเร็ว สามารถใช้ wildcard '*' และ '?' ได้ ค่าโดยปริยายคือ /mnt/*, /media/*, /dev/*, /tmp/*, /proc/*, และ /var/*

en: This key defines the paths the search tool will exclude from a second scan when performing a quick search. The second scan uses the find command to search for files. The purpose of the second scan is to find files that have not been indexed. The wildcards '*' and '?' are supported. The default value is /.
th: กำหนดพาธที่เครื่องมือค้นหาจะไม่ค้นในรอบสองของการค้นอย่างเร็ว การค้นรอบสองจะใช้คำสั่ง find ในการค้นหาแฟ้ม มีจุดมุ่งหมายเพื่อค้นหาแฟ้มที่ยังไม่ถูกทำดัชนี สามารถใช้ wildcard '*' และ '?' ได้ ค่าโดยปริยายคือ /

en: This key defines the window height, and it's used to remember the size of the search tool between sessions. Setting it to -1 will make the search tool use the default height.
th: กำหนดความสูงของหน้าต่าง และใช้จำขนาดของเครื่องมือค้นหาข้ามวาระ ถ้ากำหนดเป็น -1 จะใช้ความสูงปริยาย

en: This key defines the window width, and it's used to remember the size of the search tool between sessions. Setting it to -1 will make the search tool use the default width.
th: กำหนดความกว้างของหน้าต่าง และใช้จำขนาดของเครื่องมือค้นหาข้ามวาระ ถ้ากำหนดเป็น -1 จะใช้ความกว้างปริยาย

en: This key determines if the "Contains the text" search option is selected when the search tool is started.
th: กำหนดให้เลือกตัวเลือก "มีข้อความ" เมื่อเริ่มเปิดเครื่องมือค้นหา

en: This key determines if the "Date modified less than" search option is selected when the search tool is started.
th: กำหนดให้เลือกตัวเลือก "แก้ไขครั้งล่าสุดภายใน" เมื่อเริ่มเปิดเครื่องมือค้นหา

en: This key determines if the "Date modified more than" search option is selected when the search tool is started.
th: กำหนดให้เลือกตัวเลือก "แก้ไขครั้งล่าสุดก่อน" เมื่อเริ่มเปิดเครื่องมือค้นหา

en: This key determines if the "Exclude other filesystems" search option is selected when the search tool is started.
th: กำหนดให้เลือกตัวเลือก "ไม่รวมระบบแฟ้มอื่น" เมื่อเริ่มเปิดเครื่องมือค้นหา

en: This key determines if the "File is empty" search option is selected when the search tool is started.
th: กำหนดให้เลือกตัวเลือก "แฟ้มเปล่าไม่มีข้อมูล" เมื่อเริ่มเปิดเครื่องมือค้นหา

en: This key determines if the "Follow symbolic links" search option is selected when the search tool is started.
th: กำหนดให้เลือกตัวเลือก "ติดตามลิงก์สัญลักษณ์" เมื่อเริ่มเปิดเครื่องมือค้นหา

en: This key determines if the "Name does not contain" search option is selected when the search tool is started.
th: กำหนดให้เลือกตัวเลือก "ชื่อไม่มีคำว่า" เมื่อเริ่มเปิดเครื่องมือค้นหา

en: This key determines if the "Name matches regular expression" search option is selected when the search tool is started.
th: กำหนดให้เลือกตัวเลือก "ชื่อที่ตรงกับนิพจน์เรกิวลาร์" เมื่อเริ่มเปิดเครื่องมือค้นหา

en: This key determines if the "Owned by group" search option is selected when the search tool is started.
th: กำหนดให้เลือกตัวเลือก "เป็นของกลุ่ม" เมื่อเริ่มเปิดเครื่องมือค้นหา

en: This key determines if the "Owned by user" search option is selected when the search tool is started.
th: กำหนดให้เลือกตัวเลือก "เจ้าของคือ" เมื่อเริ่มเปิดเครื่องมือค้นหา

en: This key determines if the "Owner is unrecognized" search option is selected when the search tool is started.
th: กำหนดให้เลือกตัวเลือก "ไม่รู้จักเจ้าของ" เมื่อเริ่มเปิดเครื่องมือค้นหา

en: This key determines if the "Show hidden files and folders" search option is selected when the search tool is started.
th: กำหนดให้เลือกตัวเลือก "แสดงแฟ้มสำรอง และแฟ้มที่ถูกซ่อน" เมื่อเริ่มเปิดเครื่องมือค้นหา

en: This key determines if the "Size at least" search option is selected when the search tool is started.
th: กำหนดให้เลือกตัวเลือก "ขนาดอย่างน้อย" เมื่อเริ่มเปิดเครื่องมือค้นหา

en: This key determines if the "Size at most" search option is selected when the search tool is started.
th: กำหนดให้เลือกตัวเลือก "ขนาดไม่เกิน" เมื่อเริ่มเปิดเครื่องมือค้นหา

en: This key determines if the search tool disables the use of the find command after performing a quick search.
th: กำหนดให้เครื่องมือค้นหาปิดการใช้คำสั่ง find หลังจากค้นหาอย่างเร็วเสร็จแล้ว

en: This key determines if the search tool disables the use of the locate command when performing simple file name searches.
th: กำหนดให้เครื่องมือค้นหาปิดการใช้คำสั่ง locate สำหรับการค้นหาชื่อแฟ้มอย่างง่าย

en: This key determines if the search tool window starts in a maximized state.
th: กำหนดว่าเครื่องมือค้นหาจะเริ่มทำงานแบบขยายหน้าต่างเต็มหรือไม่

en: This program is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
th: โปรแกรมนี้เผยแพร่ด้วยความหวังว่าโปรแกรมจะมีประโยชน์ แต่ *ไม่มีการรับประกันใดๆ* ไม่มีแม้การรับประกัน *อรรถประโยชน์เชิงพาณิชย์* หรือ *ความเหมาะสมสำหรับวัตถุประสงค์เฉพาะกิจใดๆ* กรุณาอ่าน GNU General Public License เพื่อดูรายละเอียดเพิ่มเติม

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
th: โปรแกรมนี้เป็นซอฟต์แวร์เสรี คุณสามารถแจกจ่ายต่อ และ/หรือ แก้ไขโปรแกรมได้ ภายใต้เงื่อนไขของ GNU General Public License ที่เผยแพร่โดยมูลนิธิซอฟต์แวร์เสรี ไม่ว่าจะเป็นสัญญาอนุญาตรุ่นที่ 2 หรือรุ่นถัดมา (ตามแต่คุณจะเลือก)

en: This version of System Log does not support GZipped logs.
th: โปรแกรมอ่านปูมของระบบรุ่นนี้ ไม่รองรับปูมที่ GZip ไว้

en: This will permanently remove the dictionary source from the list.
th: การลบนี้ จะลบแหล่งพจนานุกรมออกจากรายการอย่างถาวร

en: Toggle dictionary window
th: ซ่อนหรือแสดงหน้าต่างพจนานุกรม

en: Too many arguments. Only one directory can be specified.
th: อาร์กิวเมนต์เยอะเกินไป สามารถระบุไดเรกทอรีได้เพียงไดเรกทอรีเดียวเท่านั้น

en: Toolbar is Visible
th: แสดงแถบเครื่องมือ

en: Total Size
th: ขนาดทั้งหมด

en: Total filesystem capacity
th: ความจุรวมของระบบแฟ้ม

en: Total filesystem capacity:
th: ความจุรวมของระบบแฟ้ม:

en: Total filesystem usage
th: การใช้เนื้อที่ทั้งหมดในระบบแฟ้ม

en: Transport
th: การส่งข้อมูล

en: Trash is unavailable.  Could not move "%s" to the trash.
th: ถังขยะใช้งานไม่ได้ จึงไม่สามารถย้าย "%s" ไปลงถังขยะ

en: Type
th: ชนิด

en: Type the word you want to look up
th: ป้อนคำที่คุณต้องการค้นหาความหมาย

en: Unable to clear the temporary folder:
    %s
th: ไม่สามารถล้างโฟลเดอร์ทำงานชั่วคราว:
    %s

en: Unable to connect to the dictionary server at '%s:%d'
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์พจนานุกรมที่ '%s:%d' ได้

en: Unable to connect to the dictionary server at '%s:%d'. The server replied with code %d (server down)
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับเซิร์ฟเวอร์พจนานุกรมที่ '%s:%d' ได้ คำตอบจากเซิร์ฟเวอร์คือรหัส %d (เซิร์ฟเวอร์ปิดบริการ)

en: Unable to create a context
th: ไม่สามารถสร้าง context ได้

en: Unable to create a source file
th: ไม่สามารถสร้างแฟ้มแหล่งได้

en: Unable to create socket
th: ไม่สามารถสร้างซ็อกเก็ตได้

en: Unable to create the data directory '%s': %s
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ข้อมูล '%s': %s

en: Unable to display the preview: %s
th: ไม่สามารถแสดงตัวอย่าง: %s

en: Unable to find a suitable dictionary source
th: ไม่พบแหล่งพจนานุกรมที่เหมาะสม

en: Unable to find dictionary source
th: หาแหล่งพจนานุกรมไม่พบ

en: Unable to get the '%s' key inside the dictionary source definition file: %s
th: ไม่สามารถอ่านค่าคีย์ '%s' ภายในแฟ้มข้อกำหนดแหล่งพจนานุกรม: %s

en: Unable to get the '%s' key inside the dictionary source definition: %s
th: ไม่สามารถอ่านค่าคีย์ '%s' ภายในข้อกำหนดแหล่งพจนานุกรม: %s

en: Unable to parse the dictionary server reply
    : '%s'
th: ไม่สามารถแจงคำตอบจากเซิร์ฟเวอร์พจนานุกรมได้
    : '%s'

en: Unable to remove source '%s'
th: ไม่สามารถลบแหล่ง '%s' ได้

en: Unable to rename file '%s' to '%s': %s
th: ไม่สามารถเปลี่ยนชื่อแฟ้ม '%s' ไปเป็น '%s': %s

en: Unable to save source file
th: ไม่สามารถบันทึกแฟ้มแหล่งได้

en: Unable to set the channel as non-blocking: %s
th: ไม่สามารถกำหนดช่องรับส่งข้อมูลให้ไม่หยุดรอได้: %s

en: Unable to take a screenshot of the current window
th: จับภาพหน้าต่างปัจจุบันไม่สำเร็จ

en: Unknown error saving screenshot to disk
th: เกิดข้อผิดพลาดที่ไม่รู้จักระหว่างบันทึกภาพหน้าจอ

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
th: ไม่รู้จักแฟ้มเดสก์ท็อปรุ่น '%s'

en: Unrecognized launch option: %d
th: ไม่รู้จักตัวเลือกของการเรียกโปรแกรม: %d

en: Untitled document
th: เอกสารไม่มีชื่อ

en: Usage
th: วิธีใช้

en: Version:
th: รุ่น:

en: View as Rings Chart
th: แสดงเป็นแผนภูมิวงแหวน

en: View as Treemap Chart
th: แสดงเป็นแผนภูมิต้นไม้

en: View or monitor system log files
th: อ่านหรือเฝ้าสังเกตปูมของระบบ

en: Whether any change to the home directory should be monitored.
th: กำหนดว่าจะเฝ้าสังเกตการเปลี่ยนแปลงในไดเรกทอรีบ้านหรือไม่

en: Whether the context uses only local dictionaries or not
th: กำหนดว่า context ใช้พจนานุกรมในเครื่องเท่านั้นหรือไม่

en: Whether the status bar at the bottom of main window should be visible.
th: กำหนดว่าจะแสดงแถบสถานะที่ด้านล่างของหน้าต่างหลักหรือไม่

en: Whether the subfolder tooltips of the selected folder are drawn.
th: กำหนดว่าจะแสดงคำแนะนำเครื่องมือของโฟลเดอร์ย่อยหรือไม่

en: Whether the toolbar should be visible in main window.
th: กำหนดว่าจะแสดงแถบเครื่องมือในหน้าต่างหลักหรือไม่

en: Which type of chart should be displayed.
th: แผนภูมิชนิดใดบ้างควรถูกแสดง

en: Width of the main window in pixels
th: ความกว้างของหน้าต่างหลักเป็นพิกเซล

en: Windows share
th: โฟลเดอร์ใช้ร่วมของวินโดวส์

en: Without mount points disk usage cannot be analyzed.
th: ถ้าไม่มีจุดเมานท์ ก็ไม่สามารถวิเคราะห์การใช้เนื้อที่ดิสก์ได้

en: Word `%s' selected
th: เลือกคำ `%s' แล้ว

en: Words to look up
th: คำที่จะค้นหา

en: Words to match
th: คำที่จะค้นหา

en: Wrapped
th: เริ่มหาใหม่

en: You did not select a document name.
th: คุณยังไม่ได้เลือกชื่อเอกสาร

en: You don't have enough permissions to read the file.
th: คุณไม่มีสิทธิ์เพียงพอที่จะอ่านแฟ้มนี้

en: You may not have write permissions to the document.
th: คุณอาจไม่มีสิทธิ์เขียนลงเอกสารนี้

en: Zoom _In
th: ขยายเ_ข้า

en: Zoom _Out
th: _ย่อ

en: Zoom in
th: แสดงขยาย

en: Zoom out
th: แสดงย่อ

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Analyzer
th: เ_ครื่องมือวิเคราะห์

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Collapse All
th: _พับเก็บทั้งหมด

en: _Contents
th: เนื้อ_หา

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: _Date modified less than
th: แก้ไขครั้งล่าสุด_ภายใน

en: _Description:
th: _คำบรรยาย:

en: _Domain Name:
th: ชื่อโ_ดเมน:

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Expand All
th: _ขยายทั้งหมด

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Filters
th: ตัว_กรอง

en: _Find...
th: _หา...

en: _Find:
th: _หา:

en: _First Definition
th: ความหมายแ_รก

en: _Folder:
th: โ_ฟลเดอร์:

en: _Go
th: ไ_ป

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Image type:
th: _ชนิดของรูปภาพ:

en: _Last Definition
th: ความหมายสุด_ท้าย

en: _Location (URI):
th: _ตำแหน่ง (URI):

en: _Look Up Selected Text
th: _หาข้อความที่เลือก

en: _Look in folder:
th: หาในโฟ_ลเดอร์:

en: _Monitor changes to your home folder
th: เ_ฝ้าสังเกตการเปลี่ยนแปลงในโฟลเดอร์บ้านของคุณ

en: _Mount
th: เ_มานท์

en: _Name contains:
th: _ชื่อมีคำว่า:

en: _Name:
th: _ชื่อ:

en: _New
th: ใ_หม่

en: _Next
th: _ถัดไป

en: _Next Definition
th: ความหมาย_ถัดไป

en: _Normal Size
th: ขนาด_ปกติ

en: _Open
th: _เปิด

en: _Open Folder
th: เปิดโฟ_ลเดอร์

en: _Open with %s
th: _เปิดด้วย %s

en: _Open...
th: _เปิด...

en: _Port:
th: _พอร์ต:

en: _Preferences
th: _ปรับแต่ง

en: _Previous
th: _ก่อนหน้า

en: _Previous Definition
th: ความหมาย_ก่อนหน้า

en: _Print
th: _พิมพ์

en: _Print font:
th: แ_บบอักษรสำหรับพิมพ์:

en: _Print...
th: _พิมพ์...

en: _Quit
th: _ออก

en: _Regular Expression:
th: _นิพจน์เรกิวลาร์

en: _Replace
th: แ_ทนที่

en: _Rescan
th: _ตรวจข้อมูลใหม่

en: _Save
th: _บันทึก

en: _Save Results As...
th: _บันทึกผลการค้นหาเป็น...

en: _Save a Copy...
th: _บันทึกสำเนา...

en: _Scan
th: _ตรวจ

en: _Select a dictionary source for looking up words:
th: เ_ลือกแหล่งพจนานุกรมที่จะค้นหาคำ:

en: _Server:
th: เ_ซิร์ฟเวอร์:

en: _Share:
th: ชื่อใช้_ร่วม:

en: _Show hidden folders
th: แ_สดงโฟลเดอร์ซ่อนด้วย

en: _Sidebar
th: แถบ_ข้าง

en: _Statusbar
th: แถบ_สถานะ

en: _Toolbar
th: แถบเ_ครื่องมือ

en: _Transport:
th: การ_ส่งข้อมูล:

en: _User Name:
th: ชื่อผู้ใ_ช้:

en: _View
th: มุ_มมอง

en: available:
th: เหลืออยู่:

en: contains hardlinks for:
th: มี hardlink รวม:

en: days
th: วัน

en: effect
th: เอฟเฟกต์

en: kilobytes
th: กิโลไบต์

en: last update: %s
th: เปลี่ยนแปลงล่าสุด: %s

en: link (broken)
th: จุดเชื่อม (ขาด)

en: link to %s
th: เชื่อมไปยัง %s

en: seconds
th: วินาที

en: source
th: แหล่ง

en: today at %-I:%M %p
th: วันนี้ที่ %-I:%M %p

en: used:
th: ใช้ไป:

en: word
th: คำ

en: yesterday at %-I:%M %p
th: เมื่อวานที่ %-I:%M %p
