pluma 1.26.0 - en to cy translation catalogue (852 entries)

en:   Ln %d, Col %d
cy:   Ll %d, Col %d

en: %s
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
cy: %s
    Rhaid rhedeg '%s --help' i weld rhestr lawn o'r holl opsiynau sydd ar gael o'r llinell orchymyn.

en: %s is a directory.
cy: Mae %s yn gyfeiriadur.

en: %s is not a regular file.
cy: Nid yw %s yn ffeil gyffredin

en: %s is not a valid location.
cy: Nid yw %s yn lleoliad dilys.

en: %s is not a valid location. Please check that you typed the location correctly and try again.
cy: Nid yw %s yn lleoliad dilys. Gwnewch yn siŵr eich bod chi wedi rhoi'r lleoliad yn gywir cyn ceisio eto.

en: %s: invalid encoding.
cy: %s: amgodiad annilys.

en: (Empty)
cy: (Gwag)

en: (correct spelling)
cy: (sillafu cywir)

en: (no suggested words)
cy: (dim geiriau wedi eu hawgrymu)

en: - Edit text files
cy: - Golygu ffeiliau testun

en: / on %s
cy: / ar %s

en: A Text Editor for the MATE desktop environment
cy: Golygydd testun i'r amgylchedd bwrdd gwaith MATE

en: A custom font that will be used for the editing area. This will only take effect if the "Use Default Font" option is turned off.
cy: Ffont addasedig a gaiff ei ddefnyddio ar gyfer yr ardal golygu. Dim ond os caiff yr opsiwn "Defnyddio'r Ffont Rhagosodedig" ei ddiffodd y defnyddir y ffont hwn.

en: A_vailable encodings:
cy: Amgodiadau sydd ar _gael:

en: Abbreviated form
cy: Ffurf fer

en: Abbreviation
cy: Byrfodd

en: About this application
cy: Ynghylch y rhaglen hon

en: Above
cy: Uwchben

en: Accessibility key character
cy: Nod bysell hygyrchedd

en: Activate '%s'
cy: Gweithredu '%s'

en: Activate next document
cy: Gweithredu'r ddogfen nesaf

en: Activate previous document
cy: Gweithredu'r ddogfen flaenorol

en: Active plugins
cy: Ategion sy'n weithredol

en: Add Scheme
cy: Ychwanegu cynllun

en: Add a new snippet...
cy: Ychwanegu tamaid newydd...

en: Add new empty file
cy: Ychwanegu ffeil wag newydd

en: Add or Remove...
cy: Ychwanegu neu dynnu...

en: Add w_ord
cy: Ychwanegu _gair

en: Align
cy: Alinio

en: Alignment character
cy: Nod alinio

en: All Files
cy: Pob feil

en: All Languages
cy: Pob Iaith

en: All Text Files
cy: Pob Ffeil Testun

en: All _Lower Case
cy: Llythrennau _Bychain I Gyd

en: All _Upper Case
cy: _Priflythrennau I Gyd

en: All documents
cy: Pob dogfen

en: All documents except untitled ones
cy: Pob dogfen ar wahân i'r rhai dideitl

en: All files
cy: Pob ffeil

en: All languages
cy: Pob iaith

en: Alternative
cy: Dewis amgen

en: An error occurred
cy: Digwyddodd gwall

en: An error occurred while creating a new directory
cy: Digwyddodd gwall wrth greu cyfeiriadur newydd

en: An error occurred while creating a new file
cy: Digwyddodd gwall wrth greu ffeil newydd

en: An error occurred while deleting a file or directory
cy: Digwyddodd gwall wrth ddileu ffeil neu gyfeiriadur

en: An error occurred while loading a directory
cy: Digwyddodd gwall wrth lwytho cyfeiriadur

en: An error occurred while opening a directory in the file manager
cy: Digwyddodd gwall wrth agor cyfeiriadur o fewn y rheolwr ffeiliau

en: An error occurred while renaming a file or directory
cy: Digwyddodd gwall wrth ail-enwi ffeil neu gyfeiriadur

en: An error occurred while setting a root directory
cy: Digwyddodd gwall wrth osod cyfeiriadur gwraidd

en: Analyzes the current document and reports the number of words, lines, characters and non-space characters in it.
cy: Dadansoddi'r ddogfen gyfredol ac adrodd y nifer o eiriau, llinellau, nodau a nodau heb fod yn fylchau sydd ynddo.

en: Anchor
cy: Angor

en: Anchor URI
cy: URI angor

en: Append to current document
cy: Atodi at y ddogfen bresennol

en: Applet class file code
cy: Cod ffeil dosbarth apled

en: Arabic
cy: Arabeg

en: Armenian
cy: Armeneg

en: Array
cy: Arae

en: Associated information
cy: Gwybodaeth gysylltiedig

en: Author info
cy: Gwybodaeth ynghylch yr awdur

en: Automatic indent
cy: Bwlch awtomatig

en: Automatically spell-check the current document
cy: Gwirio sillafu'r ddogfen gyfredol yn awtomatig.

en: Autosave
cy: Cadw'n awtomatig

en: Autosave Interval
cy: Saib cadw'n awtomatig

en: Available Tag Lists
cy: Rhestrau Tag Ar Gael

en: Available formats
cy: Fformatau ar gael

en: Axis related headers
cy: Penawdau ynglŷn â'r echelin

en: Background color
cy: Lliw'r cefndir

en: Background texture tile
cy: Teilsen wead y cefndir

en: Baltic
cy: Baltig

en: Base URI
cy: URI Sail

en: Base font
cy: Ffont sail

en: Bibliography (cite)
cy: Dyfyniad llyfryddiaeth

en: Bibliography (item)
cy: Eitem llyfryddiaeth

en: Bibliography (shortcite)
cy: Dyfyniad byr llyfryddiaeth

en: Bibliography (thebibliography)
cy: Y llyfryddiaeth

en: Body Font for Printing
cy: Ffont y Corff ar gyfer Argraffu

en: Bold
cy: Trwm

en: Bookmarks
cy: Llyfrnodau

en: Border color
cy: Lliw border

en: Bottom Panel is Visible
cy: Panel Gwaelod yn Weladwy

en: Brackets ()
cy: Cromfachau ()

en: Brackets []
cy: Cromfachau []

en: Brackets {}
cy: Cromfachau {}

en: Build
cy: Adeiladu

en: Bytes
cy: Beit

en: C_hange Case
cy: _Newid prif lythrennedd

en: Capitalize the first letter of each selected word
cy: Priflythrennu llythyren gyntaf pob gair dewisedig

en: Cell rowspan
cy: Ystod rhesi'r gell

en: Celtic
cy: Celtaidd

en: Center
cy: Canoli

en: Central European
cy: Canol-Ewropeaidd

en: Cha_nge
cy: _Newid

en: Change A_ll
cy: Newid y _Cyfan

en: Change _to:
cy: Newid _i:

en: Change selected text to lower case
cy: Newid y testun a ddewiswyd at lythrennau bychain

en: Change selected text to upper case
cy: Newid y testun a ddewiswyd at briflythrennau

en: Changes made to the document in the last minute will be permanently lost.
cy: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud olaf.

en: Changes to document "%s" will be permanently lost.
cy: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen "%s".

en: Character encoding of linked resource
cy: Amgodiad nodau'r adnodd cysylltiedig

en: Characters (no spaces)
cy: Nodau (dim bylchau)

en: Characters (with spaces)
cy: Nodau (gyda bylchau)

en: Check Spelling
cy: Cywiro sillafu

en: Check _Word
cy: Gwirio _Gair

en: Check spelling
cy: Gwirio sillafu

en: Check the current document for incorrect spelling
cy: Gwirio sillafu'r ddogfen gyfredol

en: Checked (state)
cy: Ticiwyd (stad)

en: Checks the spelling of the current document.
cy: Gwirio sillafu'r ddogfen gyfredol.

en: Chinese Simplified
cy: Tsieinëeg Symledig

en: Chinese Traditional
cy: Tsieinëeg Draddodiadol

en: Citation
cy: Dyfyniad

en: Cite reason for change
cy: Rhoi'r rheswm am y newid

en: Class implementation ID
cy: ID gweithredu'r dosbarth

en: Class list
cy: Rhestr y dosbarthiadau

en: Clear highlighting of search matches
cy: Peidio ag amlygu'r cydweddu chwilio

en: Clear text flow control
cy: Clirio rheolaeth llif y testun

en: Close _without Saving
cy: Cau _heb gadw

en: Close all open files
cy: Cau bob ffeil agored

en: Close document
cy: Cau'r ddogfen

en: Close print preview
cy: Cau'r rhagolwg argraffu

en: Close the current file
cy: Cau'r ffeil bresennol

en: Code content type
cy: Math cynnwys y cod

en: Color Scheme
cy: Cynllun lliwiau

en: Color of selected links
cy: Lliw'r cysylltiadau a ddewisir

en: Column span
cy: Ystod colofn

en: Columns
cy: Colofnau

en: Comment
cy: Sylw

en: Completed spell checking
cy: Gorffennwyd gwirio sillafu

en: Computer code fragment
cy: Darn o god cyfrifiadurol

en: Configure date/time plugin
cy: Cyflunio'r ategyn dyddiad/amser

en: Configure the application
cy: Cyflunio'r rhaglen

en: Content scheme
cy: Cynllun cynnwys

en: Content type
cy: Math cynnwys

en: Coordinates
cy: Cyfesurynnau

en: Copy the selection
cy: Copïo'r dewisiad

en: Could not create a backup file while saving %s
cy: Wrth gadw %s, ni allwyd creu ffeil wrth gefn

en: Could not create a temporary backup file while saving %s
cy: Wrth gadw %s, ni allwyd creu ffeil wrth gefn dros dro

en: Could not find the file %s.
cy: Methu canfod y ffeil %s.

en: Could not open media: %s
cy: Methu agor cyfrwng: %s

en: Could not open the file %s.
cy: Methu agor y ffeil %s.

en: Could not revert the file %s.
cy: Methu adfer y ffeil %s.

en: Could not save the file %s.
cy: Methu cadw'r ffeil %s.

en: Create Backup Copies
cy: Creu Copïau Wrth Gefn

en: Create a _backup copy of files before saving
cy: Creu copi wrth _gefn o ffeiliau cyn cadw

en: Create a new document
cy: Creu dogfen newydd

en: Create a new document in an existing instance of pluma
cy: Creu dogfen newydd mewn achos o pluma sy'n bodoli

en: Create new document
cy: Creu dogfen newydd

en: Cu_t
cy: _Torri

en: Current Locale (%s)
cy: Locale Cyfredol (%s)

en: Current document
cy: Dogfen bresennol

en: Current line
cy: Llinell bresennol

en: Current page (Alt+P)
cy: Y dudalen bresennol (Alt+P)

en: Current selection
cy: Dewis presennol

en: Current word
cy: Gair presennol

en: Custom format
cy: Fformat addasedig

en: Cut the selection
cy: Torri'r dewisiad

en: Cyrillic
cy: Cyrilig

en: Cyrillic/Russian
cy: Cyrilig/Rwsieg

en: Cyrillic/Ukrainian
cy: Cyrilig/Wcraineg

en: DIV Style container
cy: Cynhwysydd arddull DIV

en: DIV container
cy: Cynhwysydd DIV

en: D_on't Save
cy: Peidi_o â Chadw

en: Date and time of change
cy: Dydd ac amser y newid

en: Declare flag
cy: Fflag datgan

en: Defer attribute
cy: Gohirio priodwedd

en: Definition description
cy: Disgrifiad diffiniad

en: Definition list
cy: Rhestr ddiffiniadau

en: Definition term
cy: Y term i'w ddiffinio

en: Delete the selected text
cy: Dileu'r testun a ddewiswyd

en: Deleted text
cy: Testun wedi ei ddileu

en: Direction
cy: Cyfeiriad

en: Directionality
cy: Cyfeiriad yr elfen

en: Directory list
cy: Rhestr plygell

en: Disable syntax highlighting
cy: Analluogi amlygu cystrawen

en: Disabled
cy: Analluogwyd

en: Display
cy: Dangos

en: Display Line Numbers
cy: Dangos Rhifau Llinell

en: Display Right Margin
cy: Dangos Ymyl Dde

en: Do not _split words over two lines
cy: Peidio _hollti geiriau dros ddwy linell

en: Do you want to reload the file?
cy: Hoffech chi ail-lwytho'r ffeil?

en: Do you want to try to replace it with the one you are saving?
cy: Ydych chi am geisio ei hamnewid gyda'r un rydych yn ei chadw?

en: Docum_ents with unsaved changes:
cy: Dog_fennau sydd â newidiadau heb eu cadw:

en: Document
cy: Dogfen

en: Document Statistics
cy: Ystadegau Dogfen

en: Document base
cy: Sail y ddogfen

en: Document body
cy: Corff y ddogfen

en: Document head
cy: Pen y ddogfen

en: Document title
cy: Teitl y ddogfen

en: Document type
cy: Math y ddogfen

en: Documents
cy: Dogfennau

en: Done.
cy: Wedi'i wneud.

en: E_ncodings shown in menu:
cy: _Amgodiadau a ddangosir yn y ddewislen:

en: Easy file access from the side pane
cy: Mynediad hwylus at ffeiliau o'r panel ochr

en: Edit text files
cy: Golygu ffeiliau testun

en: Editor
cy: Golygydd

en: Editor Font
cy: Ffont Golygydd

en: Editor _font:
cy: _Ffont golygydd:

en: Element ID
cy: ID Elfen

en: Emacs, Kate and Vim-style modelines support for pluma.
cy: Cynhaliaeth llinellau modd Emacs, Kate a Vim ar gyfer pluma.

en: Embedded object
cy: Gwrthrych mewnol

en: Emphasis
cy: Pwyslais

en: Empty
cy: Gwag

en: Enable Restore of Remote Locations
cy: Galluogi Adfer Lleoliadau Pell

en: Enable Search Highlighting
cy: Galluogi Amlygiad Chwiliad

en: Enable Syntax Highlighting
cy: Galluogi Amlygiad Cystrawen

en: Enable text _wrapping
cy: Galluogi am_lapio testun

en: Encode type
cy: Math amgodio

en: Encoding:
cy: Amgodiad:

en: Encodings shown in menu
cy: Amgodiad a ddangosir yn y ddewislen

en: Error opening file %s
cy: Gwall wrth agor ffeil %s

en: Error reverting file %s
cy: Gwall wrth adfer ffeil %s

en: Error saving file %s
cy: Gwall wrth gadw ffeil %s

en: Execute external commands and shell scripts.
cy: Rhedeg gorchmynion allanol a sgriptiau'r plisgyn.

en: Exited
cy: Wedi Gadael

en: External Tools
cy: Offer Allanol

en: External Tools Manager
cy: Rheolwr Offer Allanol

en: External _Tools
cy: Offer _Allanol

en: External tools
cy: Offer allanol

en: Figure
cy: Ffigwr

en: File Browser
cy: Porwr ffeiliau

en: File Browser Filter Mode
cy: Modd Hidlo'r Porwr Ffeiliau

en: File Browser Filter Pattern
cy: Patrwm Hidlo'r Porwr Ffeiliau

en: File Browser Root Directory
cy: Cyfeiriadur Gwraidd y Porwr Ffeiliau

en: File Browser Virtual Root Directory
cy: Rhith-Gyfeiriadur Gwraidd y Porwr Ffeiliau

en: File System
cy: System ffeiliau

en: File input
cy: Mewnosod ffeil

en: File: %s
cy: Ffeil: %s

en: Find
cy: Canfod

en: Find Ne_xt
cy: Chwilio am y n_esaf

en: Find Pre_vious
cy: Canfod _blaenorol

en: Font
cy: Ffont

en: Font & Colors
cy: Ffont a Lliwiau

en: Font face
cy: Enw ffont

en: Fonts
cy: Ffontiau

en: Footnote
cy: Troednodyn

en: For label
cy: Label 'er mwyn'

en: Forced line break
cy: Toriad llinell gorfodol

en: Form
cy: Ffurflen

en: Form action handler
cy: Trinydd gweithred ffurflen

en: Form control group
cy: Grŵp rheoli ffurflen

en: Form field label text
cy: Testun label o fewn ffurflen

en: Form input
cy: Mewnbwn o fewn ffurflen

en: Form input type
cy: Math mewnbwn ffurflen

en: Form method
cy: Dull ffurflen

en: Forward link
cy: Cyswllt ymlaen

en: Found and replaced one occurrence
cy: Canfuwyd ac amnewidiwyd un achlysur

en: Frame
cy: Ffrâm

en: Frame render parts
cy: Rhannau llunio ffrâm

en: Frame source
cy: Ffynhonnell ffrâm

en: Frame target
cy: Targed ffrâm

en: Frameborder
cy: Border ffrâm

en: Frameset
cy: Set ffrâm

en: Frameset columns
cy: Colofnau set ffrâm

en: Frameset rows
cy: Rhesi set ffrâm

en: Framespacing
cy: Bylchiad ffrâm

en: Function e^
cy: Ffwythiant e^

en: Function exp
cy: Ffwythiant exp

en: Function log
cy: Ffwythiant log

en: Function log10
cy: Ffwythiant log10

en: Function sine
cy: Ffwythiant sin

en: Generic embedded object
cy: Gwrthrych mewnol cyffredinol

en: Generic metainformation
cy: Gwybodaeth feta gyffredinol

en: Generic span
cy: Ystod gyffredinol

en: Georgian
cy: Georgeg

en: Global
cy: Eang

en: Go to _Line...
cy: _Mynd at Linell...

en: Go to a previously opened location
cy: Mynd i leoliad a agorwyd eisoes

en: Go to a specific line
cy: Mynd at linell benodol

en: Go to next location
cy: Mynd i'r lleoliad nesaf

en: Go to previous location
cy: Mynd i'r lleoliad blaenorol

en: Go to the next visited location
cy: Mynd i'r lleoliad ymwelwyd nesaf

en: Go to the previous visited location
cy: Mynd i'r lleoliad ymwelwyd diwethaf

en: Greek
cy: Groeg

en: Greek alpha
cy: Alffa Groeg

en: Greek beta
cy: Beta Groeg

en: Greek epsilon
cy: Epsilon Groeg

en: Greek gamma
cy: Gama Groeg

en: Greek lambda
cy: Lambda Groeg

en: Greek rho
cy: Rho Groeg

en: Greek tau
cy: Tau Groeg

en: HREF URI
cy: URI HREF

en: HTML - Special Characters
cy: HTML - Nodau Arbennig

en: HTML - Tags
cy: HTML - Tagiau

en: HTML root element
cy: Elfen wraidd HTML

en: HTML version
cy: Fersiwn HTML

en: HTTP header name
cy: Enw pennawd HTTP

en: He_aders and footers:
cy: _Penawdau a Throedynnau:

en: Header 0 (chapter)
cy: Pennawd 0 (pennod)

en: Header 0 (chapter*)
cy: Pennawd 0 (pennod*)

en: Header 1 (section)
cy: Pennawd 1 (adran)

en: Header 1 (section*)
cy: Pennawd 1 (adran*)

en: Header 2 (subsection)
cy: Pennawd 2 (isadran)

en: Header 2 (subsection*)
cy: Pennawd 2 (isadran)

en: Header 3 (subsubsection)
cy: Pennawd 3 (isisadran)

en: Header 3 (subsubsection*)
cy: Pennawd 3 (isisadran*)

en: Header 4 (paragraph)
cy: Pennawd 4 (paragraff)

en: Header Font for Printing
cy: Ffont Bennawd ar gyfer Argraffu

en: Header appendix
cy: Atodiad pennawd

en: Heading
cy: Pennawd

en: Heading 1
cy: Pennawd H1

en: Heading 2
cy: Pennawd H2

en: Heading 3
cy: Pennawd H3

en: Heading 4
cy: Pennawd H4

en: Heading 5
cy: Pennawd H5

en: Heading 6
cy: Pennawd H6

en: Hebrew
cy: Hebraeg

en: Hebrew Visual
cy: Hebraeg Gweladwy

en: Height
cy: Uchder

en: Hide panel
cy: Cuddio'r panel

en: Highlight Current Line
cy: Amlygu'r Llinell Bresennol

en: Highlight Matching Bracket
cy: Amlygu'r Gromfach sy'n Cyd-fynd

en: Highlight current _line
cy: Amlygu'r _llinell bresennol

en: Highlight matching _bracket
cy: Amlygu'r _gromfach sy'n cyd-fynd

en: Horizontal rule
cy: Llinell lorweddol

en: Horizontal space
cy: Bwlch llorweddol

en: INS
cy: MEW

en: If this value is 0, then no line numbers will be inserted when printing a document. Otherwise, pluma will print line numbers every such number of lines.
cy: Os mai 0 yw'r gwerth yma, ni fewnosodir rhifau llinell wrth argraffu dogfen. Fel arall, fe fydd pluma yn argraffu rhifau llinell bob hyn o linellau.

en: If you don't save, all your changes will be permanently lost.
cy: Os na wnewch chi gadw, fe gollir eich holl newidiadau am byth.

en: If you don't save, changes from the last minute will be permanently lost.
cy: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r munud diwethaf.

en: If you save it, all the external changes could be lost. Save it anyway?
cy: Os wnewch chi ei chadw, mae'n bosib y collir yr holl newidiadau allanol. Ydych chi am ei chadw beth bynnag?

en: Ignore _All
cy: Anwybyddu _Pob Un

en: Image
cy: Llun

en: Image map
cy: Map delwedd

en: Image map area
cy: Ardal fap delwedd

en: Image map name
cy: Enw map delwedd

en: Image source
cy: Ffynhonnell delwedd

en: In_sert Date and Time...
cy: _Mewnosod Dyddiad ac Amser...

en: Inline frame
cy: Ffrâm fewnol

en: Inline layer
cy: Haen fewnol

en: Insert Date and Time
cy: Mewnosod Dyddiad ac Amser

en: Insert Date/Time
cy: Mewnosod Dyddiad/Amser

en: Insert _spaces instead of tabs
cy: Mewnosod _bylchau yn lle tabiau

en: Insert at cursor position
cy: Mewnosod ar safle'r cyrchwr

en: Insert current date and time at the cursor position
cy: Mewnosod y dyddiad a'r amser cyfredol wrth safle'r cyrchydd

en: Insert spaces
cy: Mewnosod bylchau

en: Inserted text
cy: Testun wedi ei fewnosod

en: Inserts current date and time at the cursor position.
cy: Mewnosod y dyddiad a'r amser cyfredol ger safle'r cyrchydd.

en: Instance definition
cy: Diffiniad enghraifft

en: Invert the case of selected text
cy: Cyfnewid prif lythrennedd y testun dewisedig

en: Italic text
cy: Testun italig

en: Item
cy: Eitem

en: Item with label
cy: Eitem gyda label

en: Japanese
cy: Japaneg

en: Java applet
cy: Apled Java

en: Korean
cy: Corëeg

en: Language
cy: Iaith

en: Language code
cy: Cod iaith

en: Language:
cy: Iaith:

en: Languages
cy: Ieithoedd

en: Large text style
cy: Arddull testun mawr

en: Latex - Tags
cy: Latex - Tagiau

en: Layer
cy: Haen

en: Leave fullscreen mode
cy: Gadael y sgrin lawn

en: Line Number Font for Printing
cy: Ffont Rhifau Llinell ar gyfer Argraffu

en: Line Wrapping Mode
cy: Modd Amlapio Llinellau

en: Line you want to move the cursor to
cy: Y llinell i symud y cyrchwr ati

en: Lines
cy: Llinellau

en: Link color
cy: Lliw cyswllt

en: List description
cy: Disgrifiad rhestr

en: List enumerate
cy: Rhifo rhestr

en: List item
cy: Eitem rhestr

en: List itemize
cy: Eitemeiddio rhestr

en: List of MIME types for file upload
cy: Rhestr o fathau MIME ar gyfer llwytho ffeiliau i fyny

en: List of VFS schemes pluma supports in write mode. The 'file' scheme is writable by default.
cy: Rhestr o gynlluniau VFS mae pluma yn eu cynnal yn y modd ysgrifennu. Fel rhagosodiad, gellir ysgrifennu at y cynllun 'file'.

en: List of active plugins. It contains the "Location" of the active plugins. See the .pluma-plugin file for obtaining the "Location" of a given plugin.
cy: Rhestr o ategion gweithredol. Mae'n cynnwys "Lleoliad" yr ategion gweithredol. Gweler y ffeil .pluma-plugin er mwyn cael "Lleoliad" ategyn arbennig.

en: List of supported character sets
cy: Rhestr o'r setiau nodau a gynhelir

en: Listing
cy: Rhestr

en: Loading %s
cy: Yn llwytho %s

en: Loading %s from %s
cy: Yn llwytho %s o %s

en: Loading file '%s'…
cy: Llwytho'r ffeil '%s'...

en: Local change to font
cy: Newid lleol i'r ffont

en: Local files only
cy: Ffeiliau lleol yn unig

en: Log Out _without Saving
cy: Allgofnodi _heb gadw

en: Long description link
cy: Cyswllt â disgrifiad hir

en: Long quotation
cy: Dyfyniad hir

en: MIME Type:
cy: Math MIME:

en: Mail link
cy: Cyswllt e-bost

en: Manage _Snippets...
cy: Rheoli _Tameidiau:

en: Manage snippets
cy: Rheoli tameidiau

en: Margin pixel height
cy: Uchder yr ymyl, mewn picseli

en: Margin pixel width
cy: Lled yr ymyl, mewn picseli

en: Marquee
cy: Testun yn sgrolio

en: Match _Entire Word Only
cy: Cydweddu gair _cyfan yn unig

en: Match _entire word only
cy: Cydweddu gair _cyfan yn unig

en: Maths (display)
cy: Mathemateg (dangos)

en: Maths (inline)
cy: Mathemateg (mewnol)

en: Maximum Recent Files
cy: Uchafswm Ffeiliau Diweddar

en: Maximum length of text field
cy: Uchafswm hyd maes testun

en: Maximum number of actions that pluma will be able to undo or redo. Use "-1" for unlimited number of actions.
cy: Y nifer mwyaf o weithredoedd y bydd pluma yn gallu dadwneud neu ail-wneud. Defnyddiwch "-1" am nifer diderfyn.

en: Media-independent link
cy: Cyswllt annibynnol o gyfrwng

en: Menu list
cy: Rhestr ddewislen

en: Misspelled word:
cy: Gair wedi ei gamsillafu:

en: Modelines
cy: Llinellau modd

en: Move the current document to a new window
cy: Symud y ddogfen gyfredol at ffenest newydd

en: Multi-line text field
cy: Man testun aml-linell

en: Multicolumn
cy: Aml-golofn

en: Multiple
cy: Mwy nag un

en: Name
cy: Enw

en: Name:
cy: Enw:

en: Named property value
cy: Gwerth priodwedd ag enw

en: New F_ile
cy: Ffeil _Newydd

en: New tool
cy: Arf newydd

en: Next ID
cy: ID nesaf

en: Next location
cy: Lleoliad nesaf

en: No URI
cy: Dim URI

en: No embedded objects
cy: Dim gwrthrychau mewnol

en: No frames
cy: Dim fframiau

en: No layers
cy: Dim haenau

en: No line break
cy: Dim toriad llinell

en: No misspelled words
cy: Dim geiriau wedi'u camsillafu

en: No resize
cy: Dim ail-osod maint

en: No script
cy: Dim sgript

en: No shade
cy: Dim cysgod

en: No word wrap
cy: Dim amlapio geiriau

en: Nordic
cy: Nordig

en: Note
cy: Nodyn

en: Nothing
cy: Dim

en: OVR
cy: TRS

en: Object applet file
cy: Ffeil gwrthrych apled

en: Object data reference
cy: Cyfeirnod data gwrthrych

en: Offset for alignment character
cy: Atred ar gyfer nod alinio

en: OnBlur event
cy: Digwyddiad pan yn annelwig

en: OnChange event
cy: Digwyddiad wrth newid

en: OnClick event
cy: Digwyddiad wrth glicio

en: OnDblClick event
cy: Digwyddiad wrth glicio'n ddwbl

en: OnFocus event
cy: Digwyddiad wrth ffocysu

en: OnKeyDown event
cy: Digwyddiad wrth daro'r fysell

en: OnKeyPress event
cy: Digwyddiad wrth bwyso'r fysell

en: OnKeyUp event
cy: Digwyddiad wrth ollwng y fysell

en: OnLoad event
cy: Digwyddiad wrth lwytho

en: OnMouseDown event
cy: Digwyddiad wrth glicio botwm y llygoden

en: OnMouseMove event
cy: Digwyddiad wrth symud y llygoden

en: OnMouseOut event
cy: Digwyddiad pan fo'r llygoden yn gadael

en: OnMouseOver event
cy: Digwyddiad wrth hofran y llygoden

en: OnMouseUp event
cy: Digwyddiad wrth adael fynd o fotwm y llygoden

en: OnReset event
cy: Digwyddiad wrth ail-osod

en: OnSelect event
cy: Digwyddiad wrth ddewis

en: OnSubmit event
cy: Digwyddiad wrth gyflwyno ffurflen

en: OnUnload event
cy: Digwyddiad wrth ddadlwytho

en: Open
cy: Agor

en: Open '%s'
cy: Agor '%s'

en: Open Files
cy: Ffeiliau Agored

en: Open With Tree View
cy: Agor yn yr Olwg Coeden

en: Open a file
cy: Agor ffeil

en: Open a recently used file
cy: Agor ffeil a ddefnyddiwyd yn ddiweddar

en: Open a terminal at the currently opened directory
cy: Agor terfynell ar gyfer y cyfeiriadur sydd ar agor ar hyn o bryd

en: Open a terminal in the document location
cy: Agor terfynell yn lleoliad y ddogfen

en: Open terminal here
cy: Agor terfynell fan hyn

en: Open the pluma manual
cy: Agor y llawlyfr pluma

en: Open the tree view when the file browser plugin gets loaded instead of the bookmarks view
cy: Agor yn yr olwg coeden, yn hytrach na'r olwg llyfrnodau, wrth lwytho'r ategyn porwr ffeiliau

en: Operator fraction
cy: Gweithredydd ffracsiwn

en: Operator integral (display)
cy: Gweithredydd integryn (dangos)

en: Operator integral (inline)
cy: Gweithredydd integryn (mewnol)

en: Operator sum (display)
cy: Gweithredydd cyfanswm (dangos)

en: Operator sum (inline)
cy: Gweithredydd cyfanswm (mewnol)

en: Option group
cy: Grŵp opsiwn

en: Option selector
cy: Dewisydd opsiwn

en: Ordered list
cy: Rhestr wedi'i drefnu

en: Output media
cy: Cyfrwng allbwn

en: Page %N of %Q
cy: Tudalen %N o %Q

en: Page %d of %d
cy: Tudalen %d o %d

en: Page Preview
cy: Rhagolwg Tudalen

en: Page total
cy: Cyfanswm tudalennau

en: Paragraph
cy: Paragraff

en: Paragraph class
cy: Dosbarth paragraff

en: Paragraph style
cy: Arddull paragraff

en: Paste the clipboard
cy: Gludo'r clipfwrdd

en: Pick the editor font
cy: Dewis ffont y golygydd

en: Please check that you are not trying to open a binary file.
cy: Gwnewch yn siŵr nad ydych chi'n ceisio agor ffeil ddeuaidd.

en: Please check your installation.
cy: Gwiriwch eich gosodiad.

en: Plugins
cy: Ategion

en: Pluma Preferences
cy: Hoffterau Pluma

en: Pr_eferences
cy: _Hoffterau

en: Preferences
cy: Hoffterau

en: Preformatted listing
cy: Rhestr wedi'i fformadu

en: Preformatted text
cy: Testun wedi'i fformadu

en: Preparing...
cy: Paratoi...

en: Previous location
cy: Lleoliad blaenorol

en: Print
cy: Argraffu

en: Print Header
cy: Pennawd Argraffydd

en: Print Line Numbers
cy: Argraffu Rhifau Llinell

en: Print Previe_w
cy: _Rhagolwg Argraffu

en: Print Syntax Highlighting
cy: Argraffu Amlygiad Cystrawen

en: Print line nu_mbers
cy: Argraffu _rhifau llinellau

en: Print page _headers
cy: _Argraffu penawdau tudalennau

en: Print preview
cy: Rhagolwg argraffu

en: Print synta_x highlighting
cy: Argraffu amlygu _cystrawen

en: Print the current page
cy: Argraffu'r dudalen hon

en: Printing Line Wrapping Mode
cy: Modd Amlapio Llinellau Argraffu

en: Profile metainfo dictionary
cy: Geiriadur proffil gwybodaeth feta

en: Prompt message
cy: Neges bromptio

en: Push button
cy: Botwm gwasgu

en: Python Console
cy: Consol Python

en: Question
cy: Cwestiwn

en: Quick Open
cy: Agor cyflym

en: Quick open
cy: Agor cyflym

en: Quickly open documents
cy: Agor dogfennau'n gyflym

en: Quickly open files
cy: Agor ffeiliau'n gyflym

en: Quit the program
cy: Gorffen y rhaglen

en: Quote
cy: Dyfyniad

en: RO
cy: DYU

en: R_emove duplicates
cy: _Tynnu copïau dyblyg

en: Range
cy: Ystod

en: Re_fresh View
cy: Ad_newyddu'r Olwg

en: ReadOnly text and password
cy: Testun a chyfrinair darllen-yn-unig

en: Redo the last undone action
cy: Ail-wneud y weithred gafodd ei dadwneud diwethaf

en: Reduced spacing
cy: Bwlch wedi'i leihau

en: Reference label
cy: Label cyfeirnod

en: Reference ref
cy: Cyfeiriad cyfeirnod

en: Refresh the view
cy: Adnewyddu'r olwg

en: Remote files only
cy: Ffeiliau pell yn unig

en: Replace
cy: Amnewid

en: Replace All
cy: Amnewid y Cwbl

en: Replace _All
cy: Amnewid _Popeth

en: Replace _with:
cy: Amnewid _gyda:

en: Replace current document
cy: Disodli'r ddogfen bresennol

en: Replace current selection
cy: Disodli'r dewis presennol

en: Restore Previous Cursor Position
cy: Adfer Lleoliad Blaenorol y Cyrchwr

en: Reverse link
cy: Cyswllt am yn ôl

en: Revert to a saved version of the file
cy: Dychwelyd at fersiwn o'r ffeil yma a gadwyd

en: Revert unsaved changes to document '%s'?
cy: Adfer y newidiadau sydd heb eu cadw i ddogfen '%s'?

en: Reverting %s
cy: Yn adfer %s

en: Reverting %s from %s
cy: Yn adfer %s o %s

en: Reverting the document '%s'…
cy: Yn adfer y ddogfen '%s'...

en: Right Margin Position
cy: Safle'r Ymyl Dde

en: Romanian
cy: Riwmaneg

en: Root
cy: Gwraidd

en: Rows
cy: Rhesi

en: Rulings between rows and columns
cy: Llinelliad rhwng rhesi a cholofnau

en: Run "make" in the document directory
cy: Rhedeg "make" yng nghyfeiriadur y ddogfen

en: Running tool:
cy: Offer sy'n rhedeg:

en: S_ave Anyway
cy: C_adw Beth Bynnag

en: S_elect the documents you want to save:
cy: _Dewiswch y dogfennau hoffech eu cadw:

en: S_ort...
cy: _Trefnu...

en: S_tart at column:
cy: _Dechrau â cholofn:

en: Sample program output, scripts
cy: Allbwn enghreifftiol rhaglen, sgript

en: Save
cy: Cadw

en: Save As…
cy: Cadw Fel...

en: Save _As...
cy: Cadw _Fel...

en: Save all open files
cy: Cadw pob ffeil agored

en: Save the current file
cy: Cadw'r ffeil cyfredol

en: Save the current file with a different name
cy: Cadw'r ffeil cyfredol ag enw gwahanol

en: Saving %s
cy: Yn cadw %s

en: Saving %s to %s
cy: Cadw %s i %s

en: Saving file '%s'…
cy: Cadw'r ffeil '%s'...

en: Saving has been disabled by the system administrator.
cy: Mae gweinyddwr y system wedi tynnu'r gallu i gadw ffeiliau.

en: Scope covered by header cells
cy: Cwmpas celloedd pennawd

en: Script language name
cy: Enw iaith sgript

en: Scrollbar
cy: Bar sgrolio

en: Search
cy: Chwilio

en: Search _backwards
cy: Chwilio am _yn ôl

en: Search backwards for the same text
cy: Chwilio am yn ôl am yr un testun

en: Search for and replace text
cy: Chwilio am destun a'i amnewid

en: Search for text
cy: Chwilio am destun

en: Search forwards for the same text
cy: Chwilio am ymlaen am yr un llinyn

en: Select _All
cy: Dewis _popeth

en: Select the _language of the current document.
cy: Dewis _iaith y ddogfen gyfredol.

en: Select the entire document
cy: Dewis yr holl ddogfen

en: Select the group of tags you want to use
cy: Dewis y grŵp o dagiau hoffech ddefnyddio.

en: Selectable option
cy: Opsiwn dewisiadwy

en: Selected
cy: Dewiswyd

en: Selection
cy: Dewis

en: Server-side image map
cy: Map delwedd ar y gweinydd

en: Set _Language...
cy: Gosod _Iaith:

en: Set language
cy: Gosod iaith

en: Set the character encoding to be used to open the files listed on the command line
cy: Gosod yr amgodiad nodau i'w ddefnyddio i agor ffeiliau a rhestrir ar y llinell orchymyn

en: Set the language of the current document
cy: Gosod iaith y ddogfen gyfredol

en: Set the root to the active document location
cy: Gosod lleoliad y ddogfen sydd ar waith ar hyn o bryd fel y gwraidd

en: Sets whether to enable restoring of remote locations.
cy: Gosod a ddylid galluogi adfer lleoliadau pell.

en: Shape
cy: Ffurf

en: Short inline quotation
cy: Dyfyniad byr mewnol

en: Show _Binary
cy: Dangos _Deuaidd

en: Show _Hidden
cy: Dangos _Cudd

en: Show binary files
cy: Dangos ffeiliau deuaidd

en: Show multiple pages
cy: Dangos fwy nag un tudalen

en: Show or hide the bottom pane in the current window
cy: Cuddio neu ddangos y cwarel gwaelod yn y ffenestr bresennol

en: Show or hide the side pane in the current window
cy: Cuddio neu ddangos y cwarel ochr yn y ffenestr bresennol

en: Show or hide the statusbar in the current window
cy: Cuddio neu ddangos y bar statws yn y ffenestr bresennol

en: Show or hide the toolbar in the current window
cy: Cuddio neu ddangos y bar offer yn y ffenestr bresennol

en: Show the application's version
cy: Dangos fersiwn y rhaglen

en: Show the next page
cy: Dangos y dudalen nesaf

en: Show the previous page
cy: Dangos y dudalen flaenorol

en: Side Pane is Visible
cy: Cwarel Ochr yn Weladwy

en: Side _Pane
cy: Bar _ochr

en: Single line prompt
cy: Prompt un llinell

en: Size
cy: Maint

en: Small text style
cy: Arddull testun bach

en: Snippets
cy: Tameidiau

en: Snippets Manager
cy: Trefnydd Tameidiau

en: Soft line break
cy: Toriad llinell meddal

en: Sort
cy: Trefnu

en: Sort the current document or selection
cy: Trefnu'r ddogfen neu ddewis presennol

en: Sorts a document or selected text.
cy: Trefnu dogfen neu destun wedi ei ddewis.

en: Sound
cy: Sain

en: Source
cy: Ffynhonnell

en: South European
cy: De-Ewropeaidd

en: Spacer
cy: Gwahanydd

en: Spacing between cells
cy: Bwlch rhwng celloedd

en: Spacing within cells
cy: Bwlch o fewn celloedd

en: Span
cy: Rhychwant

en: Specifies how to wrap long lines for printing. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
cy: Penodi sut dylid amlapio llinellau hir ar gyfer argraffu. Defnyddiwch "GTK_WRAP_NONE" os am beidio amlapio, "GTK_WRAP_WORD" er mwyn amlapio ger ffiniau geiriau, a "GTK_WRAP_CHAR" er mwyn amlapio ger ffiniau nodau unigol. Nodwch fod priflythrennau a llythrennau bach yn cael eu trin yn wahanol, felly sicrhewch eu bod nhw'n ymddangos yn union fel y maent yma.

en: Specifies how to wrap long lines in the editing area. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
cy: Penodi sut i amlapio llinellau hir yn yr ardal golygu. Defnyddiwch "GTK_WRAP_NONE" os am beidio amlapio, "GTK_WRAP_WORD" er mwyn amlapio ger ffiniau geiriau, a "GTK_WRAP_CHAR" er mwyn amlapio ger ffiniau nodau unigol. Nodwch fod priflythrennau a llythrennau bach yn cael eu trin yn wahanol, felly sicrhewch eu bod nhw'n ymddangos yn union fel y maent yma.

en: Specifies the font to use for a document's body when printing documents.
cy: Penodi'r ffont i'w ddefnyddio ar gyfer corff dogfennau wrth argraffu.

en: Specifies the font to use for line numbers when printing. This will only take effect if the "Print Line Numbers" option is non-zero.
cy: Penodi'r ffont i'w ddefnyddio ar gyfer rhifau llinellau wrth argraffu dogfennau. Mae hyn ond yn berthnasol os nad yw'r opsiwn "Argraffu Rhifau Llinellau" yn sero.

en: Specifies the font to use for page headers when printing a document. This will only take effect if the "Print Header" option is turned on.
cy: Penodi'r ffont i'w ddefnyddio ar gyfer penawdau tudalennau wrth argraffu dogfen. Mae hyn ond yn berthnasol os yw'r opsiwn "Argraffu Pennawd" wedi ei ddewis.

en: Specifies the maximum number of recently opened files that will be displayed in the "Recent Files" submenu.
cy: Penodi'r uchafrif o ffeiliau agorwyd yn ddiweddar a gaiff eu dangos yn yr is-ddewislen "Ffeiliau Diweddar".

en: Specifies the number of spaces that should be displayed instead of Tab characters.
cy: Penodi sawl bwlch dylid dangos yn lle nodau tab.

en: Specifies the position of the right margin.
cy: Penodi safle'r ymyl dde.

en: Spell Checker
cy: Gwirydd sillafu

en: Square root
cy: Ail isradd

en: Starting sequence number
cy: Rhif dechrau cyfres

en: Status Bar is Visible
cy: Bar Statws yn Weladwy

en: Stopped.
cy: Wedi atal.

en: Strike-through text
cy: Testun wedi'i daro drwodd

en: Strike-through text style
cy: Arddull testun wedi'i daro drwodd

en: String you want to search for
cy: Llinyn i'w chwilio amdani

en: Strong emphasis
cy: Pwyslais cryf

en: Style Scheme
cy: Cynllun arddull

en: Style for the toolbar buttons. Possible values are "PLUMA_TOOLBAR_SYSTEM" to use the system's default style, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS" to display icons only, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" to display both icons and text, and "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ" to display prioritized text beside icons. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
cy: Arddull ar gyfer botymau'r bar offer. Gwerthoedd posib: "PLUMA_TOOLBAR_SYSTEM" er mwyn defnyddio arddull ragosodedig y system, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS" er mwyn dangos eiconau'n unig, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" er mwyn dangos testun ac eiconau, a "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ" er mwyn dangos testun pwysig wrth ochr eiconau. Nodwch fod priflythrennau a llythrennau bach yn cael eu trin yn wahanol, felly sicrhewch eu bod nhw'n ymddangos yn union fel y maent yma.

en: Style info
cy: Gwybodaeth arddull

en: Subscript
cy: Uwchysgrif

en: Suggestions
cy: Awgrymiadau

en: Superscript
cy: Isysgrif

en: Symbol and
cy: Symbol 'and'

en: Symbol const
cy: Symbol cysonyn

en: Symbol d-by-dt
cy: Symbol differyn

en: Symbol d-by-dt-partial
cy: Symbol differyn rhannol

en: Symbol d2-by-dt2-partial
cy: Symbol ail ddifferyn rhannol

en: Symbol dagger
cy: Symbol dagr

en: Symbol equiv
cy: Symbol cywerthedd

en: Symbol infinity
cy: Symbol anfeidredd

en: Symbol star
cy: Symbol seren

en: Tab Size
cy: Maint Tabl

en: Tab Width
cy: Lled Tab

en: Tab order position
cy: Safle trefn tabiau

en: Table
cy: Tabl

en: Table body
cy: Corff tabl

en: Table caption
cy: Capsiwn tabl

en: Table column group properties
cy: Priodweddau grŵp colofn tabl

en: Table column properties
cy: Priodweddau colofn tabl

en: Table data cell
cy: Cell data tabl

en: Table footer
cy: Troedyn tabl

en: Table header
cy: Pennawd tabl

en: Table header cell
cy: Cell pennawd tabl

en: Table row
cy: Rhes tabl

en: Table summary
cy: Crynodeb tabl

en: Tag list
cy: Rhestr tagiau

en: Tags
cy: Tagiau

en: Target - Blank
cy: Targed - Gwag

en: Target - Parent
cy: Targed - Rhiant

en: Target - Self
cy: Targed - Hunan

en: Target - Top
cy: Targed - Top

en: Teletype or monospace text style
cy: Arddull testun monoteip

en: Text
cy: Testun

en: Text Editor
cy: Golygydd testun

en: Text color
cy: Lliw testun

en: Text entered by user
cy: Testun a roddwyd gan ddefnyddiwr

en: Thai
cy: Siameg

en: The document is empty.
cy: Mae'r ddogfen yn wag.

en: The file "%s" cannot be moved to the trash.
cy: Methu symud y ffeil "%s" i'r sbwriel.

en: The file "%s" is read-only.
cy: Ffeil ddarllen-yn-unig yw "%s".

en: The file %s has been modified since reading it.
cy: Cafodd y ffeil %s ei newid ers ei darllen.

en: The file browser root directory to use when loading the file browser plugin and onload/tree_view is TRUE.
cy: Y cyfeiriadur gwraidd i'w ddefnyddio wrth lwytho'r porwr ffeiliau os yw onload/tree_view yn WIR.

en: The file browser virtual root directory to use when loading the file browser plugin when onload/tree_view is TRUE. The virtual root must always be below the actual root.
cy: Y rhith-gyfeiriadur gwraidd i'w ddefnyddio wrth lwytho'r porwr ffeiliau os yw onload/tree_view yn WIR. Rhaid i'r rhith-gyfeiriadur gwraidd fod bob amser islaw'r cyfeiriadur gwraidd go iawn.

en: The file is too big.
cy: Mae'r ffeil yn rhy fawr.

en: The filter pattern to filter the file browser with. This filter works on top of the filter_mode.
cy: Y patrwm hidlo i'w ddefnyddio i hidlo'r porwr ffeiliau. Mae'r hidlydd hwn yn gweithio ar ben y modd hidlo.

en: The following files could not be imported: %s
cy: Methwyd mewnforio'r ffeiliau canlynol: %s

en: The new file is currently filtered out. You need to adjust your filter settings to make the file visible
cy: Mae'r ffeil newydd wedi ei hidlo allan ar hyn o bryd. Rhaid i chi newid gosodiadau'r hidlydd er mwyn gweld y ffeil

en: The preview of a page in the document to be printed
cy: Rhagolwg tudalen o fewn y ddogfen sydd i'w phrintio

en: The total number of pages in the document
cy: Cyfanswm y tudalennau o fewn y ddogfen

en: This accelerator is already bound to %s
cy: Mae'r cyflymydd hwn eisoes wedi ei rwymo i %s

en: This value determines what files get filtered from the file browser. Valid values are: none (filter nothing), hidden (filter hidden files), binary (filter binary files) and hidden_and_binary (filter both hidden and binary files).
cy: Mae'r gwerth hwn yn penderfynu pa ffeiliau sy'n cael eu hidlo i ffwrdd o'r porwr ffeiliau. Y gwerthoedd dilys yw dim (peidio â hidlo dim), cudd (hidlo ffeiliau cudd), deuaidd (hidlo ffeiliau deuaidd), cudd_a_deuaidd (hidlo ffeiliau cudd a ffeiliau deuaidd).

en: Title
cy: Teitl

en: Toolbar Buttons Style
cy: Arddull Botymau Bar Offer

en: Toolbar is Visible
cy: Bar Offer yn Weladwy

en: Turkish
cy: Tyrceg

en: Type a new accelerator
cy: Teipiwch gyflymydd newydd

en: Type a new accelerator, or press Backspace to clear
cy: Teipiwch gyflymydd newydd, neu bwyso Yn-Ôl (Backspace) i glirio

en: Type a new shortcut
cy: Teipiwch gyflymydd newydd

en: Typeface bold
cy: Ffurf-deip bras

en: Typeface italic
cy: Ffurf-deip italig

en: Typeface slanted
cy: Teip ar ogwydd

en: Typeface type
cy: Math y teip

en: Unbreakable text
cy: Testun na ddylid ei dorri

en: Underlined text style
cy: Testun wedi'i danlinelli

en: Undo the last action
cy: Dadwneud y weithred ddiwethaf

en: Unexpected error: %s
cy: Gwall annisgwyl: %s

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Unordered list
cy: Rhestr heb ei drefnu

en: Unsaved Document %d
cy: Dogfen Heb ei Chadw %d

en: Untitled documents only
cy: Dogfennau dideitl yn unig

en: Up
cy: I fyny

en: Use %s highlight mode
cy: Defnyddio'r modd amlygu %s

en: Use Default Font
cy: Defnyddio'r Ffont Rhagosodedig

en: Use Spaces
cy: Defnyddio Bylchau

en: Use image map
cy: Defnyddio map delwedd

en: Use the _selected format
cy: Defnyddio'r fformat fe _ddewiswyd

en: User dictionary:
cy: Geiriadur y defnyddiwr:

en: Value
cy: Gwerth

en: Value interpretation
cy: Dehongliad gwerth

en: Variable or program argument
cy: Newidyn neu arg rhaglen

en: Vertical cell alignment
cy: Aliniad fertigol celloedd

en: Vertical space
cy: Bwlch fertigol

en: Vietnamese
cy: Fietnameg

en: View
cy: Golwg

en: Visited link color
cy: Lliw cyswllt ymwelwyd ag ef

en: Western
cy: Gorllewinol

en: Whether pluma should create backup copies for the files it saves. You can set the backup file extension with the "Backup Copy Extension" option.
cy: A ddylai pluma greu copïau wrth gefn ar gyfer y ffeiliau mae'n cadw. Gallwch osod yr estyniad copi wrth gefn gyda'r opsiwn "Estyniad Copi Wrth Gefn".

en: Whether pluma should display line numbers in the editing area.
cy: A ddylai pluma ddangos rhifau llinellau yn yr ardal golygu.

en: Whether pluma should display the right margin in the editing area.
cy: A ddylai pluma ddangos yr ymyl de yn yr ardal golygu.

en: Whether pluma should enable syntax highlighting.
cy: A ddylai pluma alluogi amlygu cystrawen.

en: Whether pluma should highlight all the occurrences of the searched text.
cy: A ddylai pluma amlygu bob man mae'r testun chwiliwyd amdano yn ymddangos.

en: Whether pluma should highlight the current line.
cy: A ddylai pluma amlygu'r llinell bresennol.

en: Whether pluma should include a document header when printing documents.
cy: A ddylai pluma gynnwys pennawd dogfen wrth argraffu dogfennau.

en: Whether pluma should insert spaces instead of tabs.
cy: A ddylai pluma fewnosod bylchau yn lle tabiau.

en: Whether pluma should print syntax highlighting when printing documents.
cy: A ddylai pluma argraffu amlygiadau cystrawen wrth argraffu dogfennau.

en: Whether pluma should restore the previous cursor position when a file is loaded.
cy: A ddylai pluma adfer lleoliad blaenorol y cyrchwr pan fo ffeil wedi'i llwytho.

en: Whether the bottom panel at the bottom of editing windows should be visible.
cy: A ddylai'r panel gwaelod ar waelod ffenestri golygu fod yn weladwy.

en: Whether the status bar at the bottom of editing windows should be visible.
cy: A ddylai'r bar statws ar waelod ffenestri golygu fod yn weladwy.

en: Whether the toolbar should be visible in editing windows.
cy: A ddylai'r bar offer for yn weladwy mewn ffenestri golygu.

en: Width
cy: Lled

en: Words
cy: Geiriau

en: Writable VFS schemes
cy: Cynlluniau ysgrifenadwy VFS

en: XHTML 1.0 - Tags
cy: XHTML 1.0 - Tagiau

en: XSLT - Axes
cy: XSLT - Echelinau

en: XSLT - Elements
cy: XSLT - Elfennau

en: XSLT - Functions
cy: XSLT - Ffwythiannau

en: XUL - Tags
cy: XUL - Tagiau

en: You do not have the permissions necessary to open the file.
cy: Does gennych chi ddim y caniatâd angenrheidiol i agor y ffeil.

en: You must be inside a word to run this command
cy: Rhaid bod o fewn gair cyn rhedeg y gorchymyn hwn

en: Zoom 1:1
cy: Chwyddo 1:1

en: Zoom the page in
cy: Chwyddo'r dudalen

en: Zoom the page out
cy: Crebachu'r dudalen

en: Zoom to fit the whole page
cy: Chwyddo i ffitio'r holl dudalen

en: [FILE...]
cy: [FFEIL...]

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Add
cy: _Ychwanegu

en: _Add...
cy: _Ychwanegu...

en: _Applicability:
cy: _Cymhwysedd:

en: _Autocheck Spelling
cy: Gwirio Sillafu'n _Awtomatig

en: _Autosave files every
cy: Cadw ffeiliau yn _awtomatig bob

en: _Body:
cy: _Corff:

en: _Bottom Pane
cy: _Cwarel Gwaelod

en: _Cancel
cy: _Diddymu

en: _Cancel Logout
cy: _Diddymu'r allgofnodi

en: _Check Spelling...
cy: _Gwirio Sillafu

en: _Clear Highlight
cy: _Clirio'r Amlygiad

en: _Close
cy: Ca_u

en: _Close All
cy: _Cau Pob Un

en: _Close Preview
cy: _Cau'r Rhagolwg

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _Copy
cy: _Copïo

en: _Delete
cy: _Dileu

en: _Description
cy: _Disgrifiad

en: _Display line numbers
cy: _Dangos rhifau llinellau

en: _Document Statistics
cy: _Ystadegau Dogfen

en: _Documents
cy: _Dogfennau

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Edit:
cy: _Golygu:

en: _Enable automatic indentation
cy: Galluogi mewnoliad _awtomatig

en: _Encoding
cy: _Amgodiad

en: _Error color:
cy: Lliw _gwall:

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Filter
cy: _Hidlydd

en: _Find...
cy: _Chwilio...

en: _Fullscreen
cy: _Sgrin lawn

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Highlight Mode
cy: Modd _Amlygu

en: _Ignore
cy: _Anwybyddu

en: _Ignore All
cy: _Anwybyddu popeth

en: _Ignore case
cy: _Anwybyddu prif lythrennedd

en: _Input:
cy: _Mewnbwn:

en: _Insert
cy: _Mewnosod

en: _Invert Case
cy: _Cyfnewid prif lythrennedd

en: _Line numbers:
cy: _Rhifau llinellau:

en: _Match Case
cy: _Cydweddu prif lythrennedd

en: _Match case
cy: Cydweddu _prif lythrennedd

en: _More...
cy: _Rhagor...

en: _Move to New Window
cy: _Symud at Ffenest Newydd

en: _New
cy: _Newydd

en: _New Folder
cy: Plygell _Newydd

en: _Next Document
cy: _Dogfen Nesaf

en: _Next Location
cy: _Lleoliad nesaf

en: _Number every
cy: _Rhif bob

en: _Open
cy: _Agor

en: _Open terminal here
cy: _Agor terfynell fan hyn

en: _Open...
cy: _Agor...

en: _Output:
cy: _Allbwn:

en: _Paste
cy: _Gludo

en: _Preview
cy: _Rhagolwg

en: _Previous Document
cy: _Dogfen Flaenorol

en: _Previous Location
cy: _Lleoliad Blaenorol

en: _Print...
cy: _Argraffu...

en: _Prompt for a format
cy: _Gofyn am fformat

en: _Quit
cy: _Gadael

en: _Redo
cy: _Ail-wneud

en: _Reload
cy: _Ail-lwytho

en: _Rename
cy: _Ailenwi

en: _Replace
cy: _Amnewid

en: _Replace...
cy: _Amnewid...

en: _Restore Default Fonts
cy: _Adfer Ffontiau Rhagosodedig

en: _Retry
cy: _Ail-geisio

en: _Reverse order
cy: Trefn _gwrthdroëdig

en: _Revert
cy: _Dychwelyd

en: _Save
cy: _Cadw

en: _Save All
cy: _Cadw Popeth

en: _Save:
cy: _Cadw:

en: _Search
cy: _Chwilio

en: _Search for:
cy: _Chwilio am:

en: _Set root to active document
cy: _Gosod y ddogfen bresennol fel gwraidd

en: _Snippets:
cy: _Tameidiau:

en: _Sort
cy: _Trefnu

en: _Spelling Suggestions...
cy: _Cynigion sillafu

en: _Statusbar
cy: _Bar Statws

en: _Suggestions:
cy: _Awgrymiadau:

en: _Tab trigger:
cy: Sbardun _Tab:

en: _Tab width:
cy: Lled _tab:

en: _Title Case
cy: prif lythrennedd _Teitl

en: _Toolbar
cy: _Bar Offer

en: _Tools
cy: _Offer

en: _Tools:
cy: _Offer:

en: _Undo
cy: _Dadwneud

en: _Update
cy: _Diweddaru

en: _Use custom format
cy: _Defnyddio fformat addasedig

en: _View
cy: G_olwg

en: _Wrap Around
cy: _Amlapio o gwmpas

en: _Wrap around
cy: _Amlapio o gwmpas

en: _minutes
cy: _munudau

en: ancestor
cy: hynafiad

en: ancestor-or-self
cy: hynafiad-neu-hunan

en: attribute
cy: priodwedd

en: child
cy: plentyn

en: columns
cy: o golofnau

en: descendant
cy: disgynnydd

en: descendant-or-self
cy: disgynnydd-neu-hunan

en: directory
cy: cyfeiriadur

en: file
cy: ffeil

en: following
cy: dilynol

en: following-sibling
cy: sibling-dilynol

[ctx: language]
en: Default
cy: Rhagosodiad

[ctx: language]
en: Unknown (%s)
cy: Anhysbys (%s)

en: lines
cy: llinellau

en: namespace
cy: gofod enw

en: of
cy: o

en: page
cy: tudalen

en: parent
cy: rhiant

en: pluma cannot handle %s locations.
cy: Ni all pluma ddelio â lleoliadau %s.

en: pluma cannot handle this location.
cy: Ni all pluma ddelio â'r lleoliad hwn.

en: preceding
cy: blaenorol

en: preceding-sibling
cy: sibling-blaenorol

en: rows
cy: o resi

en: self
cy: hunan

en: word
cy: gair
