vlc 3.0.13 - en to cy translation catalogue (3478 entries)

en: 
    Dumped content to vlc-help.txt file.
cy: 
    Cynnwys wedi'i dympio i ffeil vlc-help.txt

en: 
    Press the RETURN key to continue...
cy: 
    Pwyswch y fysell RETURN i barhau...

en:  .                      Show/Hide hidden files
cy:  .                      Dangos/Cuddio ffeiliau wedi'u cuddio

en:  /                      Look for an item
cy:  /                      Edrych am eitem

en:  ;                      Look for the next item
cy:  ;                      Edrych am yr eitem nesaf

en:  <, >                   Next/Previous chapter
cy:  <, >                   Pennod Blaenorol/Nesaf

en:  <enter>                Add the selected file to the playlist
cy:  <enter>                Ychwanegu'r ffeil i'r rhestr chwarae

en:  <left>,<right>         Seek -/+ 1%%
cy:  <left>,<right>         Cyrchu -/+ 1%%

en:  <pageup>,<pagedown>    Navigate through the box page by page
cy:  <pageup>,<pagedown>    Llywio fesul tudalen trwy'r blwch

en:  <space>                Add the selected directory to the playlist
cy:  <space>                Ychwanegu'r cyfeiriadur i'r rhestr chwarae

en:  <space>                Pause/Play
cy:  <space>                Seibio/Chwarae

en:  <start>,<end>          Navigate to start/end of box
cy:  <start>,<end>          Llywio i ddechrau/diwedd y blwch

en:  <up>,<down>            Navigate through the box line by line
cy:  <up>,<down>            Llywio fesul llinell trwy'r blwch

en:  <up>,<down>            Seek +/-5%%
cy:  <up>,<down>            Cyrchu +/-5%%

en:  A                      Add an entry
cy:  A                      Ychwanegu cofnod (Add)

en:  B                      Show/Hide filebrowser
cy:  B                      Dangos/Cuddio'r porwr ffeiliau (Browse)

en:  Chapter  : %ld/%d
cy: Pennod  : %ld/%d

en:  Chapter  : %lld/%d
cy: Pennod  : %lld/%d

en:  Ctrl-l                 Refresh the screen
cy:  Ctrl-l                 Adnewyddu'r sgrin

en:  D, <backspace>, <del>  Delete an entry
cy:  D, <backspace>, <del>  Dileu cofnod

en:  Esc                    Close Add/Search entry
cy:  Esc                    Cau Ychwanegu/Chwilio cofnod

en:  L                      Show/Hide messages box
cy:  L                      Dangos/Cuddio'r blwch negeseuon

en:  M                      Show/Hide metadata box
cy:  M                      Dangos/Cuddio'r bocs metaddata

en:  O                      Reverse order Playlist by title
cy:  O                      Gwrth-drefnu'r rhestr chwarae yn ôl teitl (Order)

en:  P                      Show/Hide playlist box
cy:  P                      Dangos/Cuddio blwch y rhestr chwarae (Playlist)

en:  Position : %s/%s
cy:  Safle : %s/%s

en:  Profile Name Missing
cy:  Enw Proffil ar Goll

en:  R                      Toggle Repeat item
cy:  R                      Toglo ailchwarae'r eitem (Repeat)

en:  S                      Show/Hide statistics box
cy:  S                      Dangos/Cuddio'r blwch ystadegau (Statistics)

en:  Source   : %s
cy:  Ffynhonnell   : %s

en:  Title    : %ld/%d
cy:  Teitl    : %ld/%d

en:  Title    : %lld/%d
cy:  Teitl    : %lld/%d

en:  Volume   : %3ld%%
cy:  Sain   : %3ld%%

en:  Volume   : ----
cy:  Sain   : ----

en:  Volume   : Mute
cy:  Sain   : Distewi

en:  [ h for help ]
cy:  [ h am help ]

en:  [, ]                   Next/Previous title
cy:  [, ]                   Teitl blaenorol/nesaf

en:  a, z                   Volume Up/Down
cy:  a, z                   Sain i Fyny/Lawr

en:  b                      Cycle through video tracks
cy:  b                      Cylchdroi trwy draciau fideo

en:  c                      Cycle through audio tracks
cy:  c                      Cylchdroi trwy draciau sain

en:  days
cy:  diwrnod

en:  e                      Eject (if stopped)
cy:  e                      Bwrw allan (eject) (os ddim yn chwarae)

en:  f                      Toggle Fullscreen
cy:  f                      Toglo'r sgrin lawn (fullscreen)

en:  f/s
cy:  ff/e

en:  fps
cy: ff/e

en:  g                      Go to the current playing item
cy:  g                      Mynd i'r eitem sy'n chwarae (go)

en:  h,H                    Show/Hide help box
cy:  h,H                    Dangos/Cuddio'r blwch cymorth

en:  i                      Show/Hide info box
cy:  i                      Dangos/Cuddio'r blwch gwybodaeth (info)

en:  kb/s
cy:  kb/e

en:  l                      Toggle Loop Playlist
cy:  l                      Toglo Cylchrediad y Rhestr Chwarae

en:  m                      Mute
cy:  m                      Distewi

en:  ms
cy:  me

en:  n, p                   Next/Previous playlist item
cy:  n, p                   Eitem nesaf/blaenorol (Previous) yn y rhestr chwarae

en:  o                      Order Playlist by title
cy:  o                      Trefnu'r rhestr chwarae yn ôl teitl (order)

en:  q, Q, Esc              Quit
cy:  q, Q, Esc              Cau (quit)

en:  r                      Toggle Random playing
cy:  r                      Toglo chwarae ar hap (random)

en:  s                      Stop
cy:  s                      Stopio

en:  v                      Cycle through subtitles tracks
cy:  v                      Cylchdroi trwy draciau isdeitlau

en:  x                      Show/Hide objects box
cy:  x                      Dangos/Cuddio'r blwch gwrthrychau (box)

en: #paste your VLM commands here
cy: #gludwch eich gorchmynion VLC yma

en: #separate commands with a new line or a semi-colon
cy: #gwahanwch orchmynion gyda llinell newydd neu hanner colon

en: %1 downloads
cy: %1 llwythi

en: %@ stream to %@:%@
cy: %@ ffrydio i %@:%@

en: %i tracks
cy: %i trac

en: %s
    Downloading... %s/%s %.1f%% done
cy: %s
    Yn lawrlwytho... %s/%s %.1f%% wedi'i cwblhau

en: %s (Encoded Output)
cy: %s (Allbwn wedi'i Amgodio)

en: %s Range
cy: Ystod %s

en: %s bytes
cy: %s beit

en: %u kb/s
cy: %u kb/e

en: &About
cy: &Ynghylch

en: &Advanced Controls
cy: &Bar Rheoli Uwch

en: &Advanced Open...
cy: Agor &Uwch...

en: &Apply
cy: &Gweithredu

en: &Aspect Ratio
cy: Cymhareb &Agwedd

en: &Audio
cy: &Sain

en: &Cancel
cy: &Diddymu

en: &Chapter
cy: &Pennod

en: &Clear
cy: &Clirio

en: &Close
cy: &Cau

en: &Codec Information
cy: &Gwybodaeth Codec

en: &Continue
cy: &Parhau

en: &Crop
cy: &Tocio

en: &Deinterlace
cy: &Datgydblethu

en: &Deinterlace mode
cy: Dull &datgydblethu

en: &Disc
cy: &Disg

en: &Effects and Filters
cy: &Effeithiau a Hidlyddion

en: &Enqueue
cy: &Ciwio

en: &Faster
cy: &Cyflymach

en: &File
cy: &Ffeil

en: &Filter:
cy: &Hidlydd:

en: &Fullscreen
cy: &Sgrin Lawn

en: &Fullscreen Interface
cy: Rhyngwyneb &Sgrin Lawn

en: &General
cy: &Cyffredin

en: &Go
cy: &Mynd

en: &Help
cy: C&ymorth

en: &Hide VLC media player in taskbar
cy: &Cuddio chwaraeydd VLC yn y bar tasgau

en: &Increase Volume
cy: &Sain i Fyny

en: &Install
cy: &Gosod

en: &Jump Forward
cy: Neidio &Ymlaen

en: &Manage
cy: &Rheoli

en: &Media
cy: &Cyfrwng

en: &Messages
cy: &Negeseuon

en: &Metadata
cy: &Metaddata

en: &Mute
cy: &Distewi

en: &Network
cy: &Rhwydwaith

en: &No
cy: &Na

en: &Open File...
cy: &Agor Ffeil...

en: &Open Media
cy: &Agor Cyfrwng

en: &Open Multiple Files...
cy: Agor &Nifer o Ffeiliau...

en: &Play
cy: C&hwarae

en: &Playback
cy: &Chwarae

en: &Preferences
cy: &Dewisiadau

en: &Program
cy: &Rhaglen

en: &Quit
cy: &Cau

en: &Recheck version
cy: &Ailwirio'r fersiwn

en: &Reset Preferences
cy: &Ailosod Dewisiadau

en: &Save
cy: &Cadw

en: &Save Metadata
cy: &Cadw Metaddata

en: &Save as...
cy: &Cadw fel...

en: &Search:
cy: &Canfod

en: &Select
cy: &Dewis

en: &Start
cy: &Dechrau

en: &Stereo Mode
cy: &Modd Stereo

en: &Stop
cy: &Stopio

en: &Stream
cy: &Ffrydio

en: &Stream...
cy: &Ffrydio...

en: &Track Synchronization
cy: &Cydamseriad Traciau

en: &Uninstall
cy: &Dadosod

en: &VLM Configuration
cy: &Ffurfweddiad VLM

en: &Verbosity:
cy: &Geiriogrwydd:

en: &Video
cy: &Fideo

en: &View
cy: &Golwg

en: &Visualizations
cy: &Patrymau Symudol

en: &Yes
cy: &Ie

en: &Zoom
cy: &Chwyddo

en: (Delayed)
cy: (Ar ôl)

en: (Hastened)
cy: (Ar y blaen)

en: +----[ Remote control commands ]
cy: +----[ Gorchmynion rheolaeth bell ]

en: +----[ end of help ]
cy: +----[ diwedd cymorth ]

en: +-[Audio Decoding]
cy: +-[Datgodiad Sain]

en: +-[Incoming]
cy: +-[Yn dyfod i mewn]

en: +-[Video Decoding]
cy: +-[Datgodiad Fideo]

en: 0.35 (same as DVB-S)
cy: 0.35 (yr un fath a DVB-S)

en: 0/90/180/270/mirror
cy: 0/90/180/270/drychweddu

en: 10 bits
cy: 10 did

en: 15 bits
cy: 15 did

en: 16 bits
cy: 16 did

en: 1:1 Original
cy: 1:1 Gwreiddiol

en: 1:2 Half
cy: 1:2 Hanner

en: 1:4 Quarter
cy: 1:4 Chwarter

en: 1:File
cy: 1:Ffeil

en: 2 Pass
cy: 2 Pas

en: 24 bits
cy: 24 did

en: 2:1 Double
cy: 2:1 Dwbl

en: 32 bits
cy: 32 did

en: 525 lines / 60 Hz
cy: 525 llinell / 60 Hz

en: 625 lines / 50 Hz
cy: 625 llinell / 50 Hz

en: 8 bits
cy: 8 did

en: <html><head><meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" /></head><body><h2>Welcome to VLC media player Help</h2><h3>Documentation</h3><p>You can find VLC documentation on VideoLAN's <a href="http://wiki.videolan.org">wiki</a> website.</p><p>If you are a newcomer to VLC media player, please read the<br><a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:VLC_for_dummies"><em>Introduction to VLC media player</em></a>.</p><p>You will find some information on how to use the player in the <br>"<a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Play_HowTo"><em>How to play files with VLC media player</em></a>" document.</p><p>For all the saving, converting, transcoding, encoding, muxing and streaming tasks, you should find useful information in the <a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Streaming_HowTo">Streaming Documentation</a>.</p><p>If you are unsure about terminology, please consult the <a href="http://wiki.videolan.org/Knowledge_Base">knowledge base</a>.</p><p>To understand the main keyboard shortcuts, read the <a href="http://wiki.videolan.org/Hotkeys">shortcuts</a> page.</p><h3>Help</h3><p>Before asking any question, please refer yourself to the <a href="http://www.videolan.org/support/faq.html">FAQ</a>.</p><p>You might then get (and give) help on the <a href="http://forum.videolan.org">Forums</a>, the <a href="http://www.videolan.org/vlc/lists.html">mailing-lists</a> or our IRC channel (<em>#videolan</em> on irc.freenode.net).</p><h3>Contribute to the project</h3><p>You can help the VideoLAN project giving some of your time to help the community, to design skins, to translate the documentation, to test and to code. You can also give funds and material to help us. And of course, you can <b>promote</b> VLC media player.</p></body></html>
cy: <html><head><meta http-equiv="Content-Type" content="text/html; charset=utf-8" /></head><body><h2>Croeso i Gymorth chwaraeydd VLC</h2><p><b>Yn anffodus, nid oes cymorth ar gael yn y Gymraeg ar hyn o'r bryd, ond mae amryw o ffyrdd i gael cymorth drwy'r Saesneg.</b></p><h3>Documentation</h3><p>You can find VLC documentation on VideoLAN's <a href="http://wiki.videolan.org">wiki</a> website.</p><p>If you are a newcomer to VLC media player, please read the<br><a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:VLC_for_dummies"><em>Introduction to VLC media player</em></a>.</p><p>You will find some information on how to use the player in the <br>"<a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Play_HowTo"><em>How to play files with VLC media player</em></a>" document.</p><p>For all the saving, converting, transcoding, encoding, muxing and streaming tasks, you should find useful information in the <a href="http://wiki.videolan.org/Documentation:Streaming_HowTo">Streaming Documentation</a>.</p><p>If you are unsure about terminology, please consult the <a href="http://wiki.videolan.org/Knowledge_Base">knowledge base</a>.</p><p>To understand the main keyboard shortcuts, read the <a href="http://wiki.videolan.org/Hotkeys">shortcuts</a> page.</p><h3>Help</h3><p>Before asking any question, please refer yourself to the <a href="http://www.videolan.org/support/faq.html">FAQ</a>.</p><p>You might then get (and give) help on the <a href="http://forum.videolan.org">Forums</a>, the <a href="http://www.videolan.org/vlc/lists.html">mailing-lists</a> or our IRC channel (<em>#videolan</em> on irc.freenode.net).</p><h3>Contribute to the project</h3><p>You can help the VideoLAN project giving some of your time to help the community, to design skins, to translate the documentation, to test and to code. You can also give funds and material to help us. And of course, you can <b>promote</b> VLC media player.</p></body></html>

en: <p>VLC media player is a free and open source media player, encoder, and streamer made by the volunteers of the <a href="http://www.videolan.org/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">VideoLAN</span></a> community.</p><p>VLC uses its internal codecs, works on essentially every popular platform, and can read almost all files, CDs, DVDs, network streams, capture cards and other media formats!</p><p><a href="http://www.videolan.org/contribute/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">Help and join us!</span></a>
cy: <p>Chwaraeydd cyfryngau cod agored ac am ddim yw VLC, ac mae hefyd yn medru amgodi a ffrydio sain a fideo. Creuwyd VLC gan wirfoddolwyr y gymuned <a href="http://www.videolan.org/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">VideoLAN</span></a>.</p><p>Mae VLC yn defnyddio codecs mewnol ei hun, yn rhedeg ar bob system boblogaidd ac yn medru darllen bron pob math o ffeiliau, CDs, DVDs, ffrydiau rhwydwaith, cardiau cipio a fformatau eraill.</p><p><a href="http://www.videolan.org/contribute/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">Rowch gymorth ac ymunwch â ni!</span></a>

en: <p>VLC media player is a free and open source media player, encoder, and streamer made by the volunteers of the <a href="https://www.videolan.org/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">VideoLAN</span></a> community.</p><p>VLC uses its internal codecs, works on essentially every popular platform, and can read almost all files, CDs, DVDs, network streams, capture cards and other media formats!</p><p><a href="https://www.videolan.org/contribute/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">Help and join us!</span></a>
cy: <p>Chwaraeydd cyfryngau cod agored ac am ddim yw VLC, ac mae hefyd yn medru amgodi a ffrydio sain a fideo. Creuwyd VLC gan wirfoddolwyr y gymuned <a href="https://www.videolan.org/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">VideoLAN</span></a>.</p><p>Mae VLC yn defnyddio codecs mewnol ei hun, yn rhedeg ar bob system boblogaidd ac yn medru darllen bron pob math o ffeiliau, CDs, DVDs, ffrydiau rhwydwaith, cardiau cipio a fformatau eraill.</p><p><a href="https://www.videolan.org/contribute/"><span style=" text-decoration: underline; color:#0057ae;">Rowch gymorth ac ymunwch â ni!</span></a>

en: A new version of VLC (%1.%2.%3%4) is available.
cy: Mae fersiwn newydd o VLC (%1.%2.%3%4) ar gael.

en: A positive value means that the audio is ahead of the video
cy: Mae rhif positif yn golygu bod y sain yn rhedeg o flaen y fideo.

en: A positive value means that the subtitles are ahead of the video
cy: Mae rhif positif yn golygu bod yr isdeitlau yn rhedeg o flaen y fideo.

en: A/52 audio packetizer
cy: Pecynnydd sain A/52

en: AAC audio decoder (using libfaad2)
cy: Datgodiwr sain AAC (yn defnyddio libfaad2)

en: AACS MMC failed.
cy: Methodd AACS MMC.

en: ADPCM audio decoder
cy: Datgodiwr sain ADPCM

en: AES key file
cy: Ffeil allwedd AES

en: AES3/SMPTE 302M audio decoder
cy: Datgodiwr sain AES3/SMPTE 302M

en: AES3/SMPTE 302M audio packetizer
cy: Pecynnydd sain AE3/SMPTE 302M

en: AIFF demuxer
cy: Datblecsydd AIFF

en: ALSA audio capture
cy: Cipiad sain ALSA

en: ALSA audio output
cy: Allbwn sain ALSA

en: AM Tuner mode
cy: Modd tiwniwr AM

en: AM radio
cy: Radio AM

en: ARM NEON audio volume
cy: Uchder sain ARM NEON

[ctx: ASCII]
en: VLC media player
cy: Chwaraeydd VLC

en: ASF muxer
cy: Amlblecsydd ASF

en: ASF packet size -- default is 4096 bytes
cy: Maint pecyn ASF -- y rhagosodedig yw 4096 beit

en: ASF/WMV demuxer
cy: Datblecsydd ASF/WMV

en: ASX playlist import
cy: Mewnforiad rhestr chwarae ASX

en: ATSC A/52 (AC-3) audio decoder
cy: Datgodiwr sain ATSC A/52 (AC-3)

en: ATSC minor channel
cy: Sianel llai ATSC

en: ATSC reception parameters
cy: Paramedrau derbyniad ATSC

en: AU demuxer
cy: Datblecsydd AU

en: AVI demuxer
cy: Datblecsydd AVI

en: AVI muxer
cy: Amlblecsydd AVI

en: Abkhazian
cy: Abchaseg

en: About
cy: Ynghylch

en: About VLC media player
cy: Ynghylch chwaraeydd VLC

en: Above the Video
cy: Uwchben y fideo

en: Acapella
cy: Acapela

en: Accept 24 hours
cy: Derbyn am 24 awr

en: Accept certificate temporarily
cy: Derbyn tystysgrif am y tro

en: Accept commands over a Unix socket rather than stdin.
cy: Derbyn gorchmynion dros soced Unix yn hytrach na stdin.

en: Accept commands over a socket rather than stdin. You can set the address and port the interface will bind to.
cy: Derbyn gorchmynion dros soced yn hytrach na stdin. Gallech osod y cyfeiriad a'r porth i'r rhyngwyneb clymu gyda.

en: Accept permanently
cy: Derbyn yn parhaol

en: Access advanced options to tweak the device
cy: Mynd at ddewisiadau uwch i addasu'r ddyfais

en: Access module
cy: Modiwl cyrchu

en: Access modules
cy: Modiwlau cyrchu

en: Accessibility
cy: Hygyrchedd

en: Account that will be used for the connection.
cy: Y cyfrif i'w ddefnyddio ar gyfer y cysylltiad

en: Acid
cy: Asud

en: Acid Jazz
cy: Jas Asid

en: Acid Punk
cy: Pync Asid

en: Acoustic
cy: Acwstig

en: Action
cy: Gweithred

en: Activate
cy: Galluogi

en: Activate Transcoding
cy: Galluogi Trawsgodio

en: Activate or deactivate autoscaling.
cy: Galluogi neu analluogi awto-raddio.

en: Activate or deactivate deinterlacing.
cy: Galluogi neu analluogi datgydblethu.

en: Activate the automatic notification of new versions of the software. It runs once every two weeks.
cy: Galluogi dangos hysbysebion awtomatig pan mae fersiwn newydd o'r meddalwedd ar gael. Mae'n rhedeg unwaith pob pythefnos.

en: Activate the updates availability notification
cy: Dangos hysbysebion diweddariadau ar gael

en: Activate updates notifier
cy: Galluogi hysbysydd diweddariadau

en: Active windows
cy: Ffenestri gweithredol

en: Actors
cy: Actorion

en: Add
cy: Ychwanegu

en: Add &Subtitle File...
cy: Ychwanegu Ffeil &Isdeitlau...

en: Add Directory...
cy: Ychwanegu Cyfeiriadur...

en: Add File...
cy: Ychwanegu Ffeil...

en: Add Folder...
cy: Ychwanegu Ffolder...

en: Add Input
cy: Ychwanegu mewnbwn

en: Add Interface
cy: Ychwanegu rhyngwyneb

en: Add Subtitle File...
cy: Ychwanegu Ffeil Isdeitlau...

en: Add Subtitle File:
cy: Ychwanegu Ffeil Isdeitlau:

en: Add a background
cy: Ychwanegu cefndir

en: Add a blurring effect
cy: Ychwanegu effaith aneglurder

en: Add a shadow
cy: Ychwanegu cysgod

en: Add cover art from file
cy: Ychwanegu darlun clawr o ffeil

en: Add destinations following the streaming methods you need. Be sure to check with transcoding that the format is compatible with the method used.
cy: Ychwanegwch cyrchfannau yn dilyn y dulliau ffrydio rydych eu hangen. Byddwch yn siwr i wirio gyda'r trawsgodiad bod y fformat yng nghydnaws a'r dull.
    (Add destinations following the streaming methods you need. Be sure to check with transcoding that the format is compatible with the method used.)

en: Add logo
cy: Ychwanegu logo

en: Add new Preset...
cy: Ychwanegu rhagosodiad newydd...

en: Add text
cy: Ychwanegu testun

en: Add to Playlist
cy: Ychwanegu i'r Rhestr Chwarae

en: Add...
cy: Ychwanegu...

en: Addons Manager
cy: Rheolydd Ychwanegion

en: Address
cy: Cyfeiriad

en: Address of the CDDB server to use.
cy: Cyfeiriad y gweinydd CDDB i'w defnyddio

en: Adjustments and Effects
cy: Addasiadau ac Effeithiau

en: Advanced
cy: Uwch

en: Advanced Buttons
cy: Botymau Uwch

en: Advanced Open File...
cy: Agor Ffeil (Uwch)...

en: Advanced Options
cy: Dewisiadau Uwch

en: Advanced Preferences
cy: Dewisiadau Uwch

en: Advanced Widget
cy: Teclun Uwch

en: Advanced options...
cy: Dewisiadau uwch...

en: Advanced settings
cy: Gosodiadau uwch

en: Advanced settings. Use with care...
cy: Gosodiadau uwch. Defnyddiwch gyda gofal...

en: Afar
cy: Affareg

en: Afrikaans
cy: Affricâneg

en: Albanian
cy: Albaneg

en: Album
cy: Albwm

en: Album Artist
cy: Artist yr Albwm

en: Album art filename
cy: Enw ffeil delwedd clawr albwm

en: Album replay gain
cy: Cynydd sain wrth ail-chwarae'r albwm

en: All
cy: Popeth

en: All Files
cy: Holl Ffeiliau

en: Allow automatic icon changes
cy: Caniatáu newid eiconau'n awtomatig

en: Allow cache
cy: Caniatau cof dros dro

en: Allow metadata network access
cy: Caniatáu mynediad rhwydwaith metaddata

en: Allow only one instance
cy: Caniatáu rhedeg un achos ar y tro yn unig

en: Allow only one running instance
cy: Caniatáu dim ond un achos i redeg ar y tro

en: Allow to build directory index
cy: Caniatáu adeiladu mynegai i'r cyfeiriadur

en: Allowing only one running instance of VLC can sometimes be useful, for example if you associated VLC with some media types and you don't want a new instance of VLC to be opened each time you open a file in your file manager. This option will allow you to play the file with the already running instance or enqueue it.
cy: Mae yna fanteision wrth ganiatáu dim ond un achos o VLC i redeg ar y pryd. Os ydych wedi cydgysylltu rhai fformatau ffeiliau gyda VLC, er enghraifft, bydd agor ffeiliau newydd ym mhorwr eich system ddim yn achosi achos arall o VLC i redeg ond yn hytrach bydd y ffeil yn cael ei agor yn yr achos sydd eisoes yn rhedeg neu ei ychwanegu i'r rhestr chwarae.

en: Allows you to specify a "copyright" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "hawlfraint" ar gyfer allbwn.

en: Allows you to specify a "date" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "dyddiad" ar gyfer allbwn.

en: Allows you to specify a "description" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "disgrifiad" ar gyfer allbwn.

en: Allows you to specify a "genre" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "genre" ar gyfer allbwn.

en: Allows you to specify a "title" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "teitl" ar gyfer allbwn.

en: Allows you to specify a "url" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "url" ar gyfer allbwn.

en: Allows you to specify an "artist" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "artist" ar gyfer allbwn.

en: Allows you to specify an "author" metadata for an input.
cy: Mae'n caniatáu gosod metaddata "awdur" ar gyfer allbwn.

en: Alpha mask
cy: Masg alpha

en: Alpha mask video filter
cy: Hidlydd fideo masg alpha

en: Alpha of the blended image
cy: Alffa'r ddelwedd wedi'i chymysgu

en: Alternative
cy: Amgen

en: Alternative Rock
cy: Roc Amgen

en: Always
cy: O hyd

en: Always Fit &Window
cy: Ffitio i'r &Ffenestr Pob Tro

en: Always fix
cy: Cywiro pob tro

en: Always on top
cy: Cadw ar y blaen

en: Always place the video window on top of other windows.
cy: Cadw'r ffenestr fideo o flaen pob ffenestr arall o hyd.

en: Always reset audio start level to:
cy: Ailosod uchder y sain wrth ddechrau i:

en: Always visible
cy: Yn weladwy o hyd

en: Always write to the same file
cy: Cadw i'r un ffeil pob tro

en: Amharic
cy: Amhareg

en: Amplification
cy: Mwyhad

en: An error occurred while checking for updates...
cy: Roedd gwall wrth wirio am ddiweddariadau...

en: Anaglyph
cy: Anaglyff

en: Angle
cy: Ongl

en: Angle in degrees
cy: Ongl mewn graddau

en: Angle in degrees (0 to 359)
cy: Ongl mewn graddau (0 i 359)

en: Animation
cy: Animeiddiad

en: Announce this session with SAP.
cy: Daganu'r sesiwn gydag SAP

en: Antenna
cy: Antena

en: Anti-Flickering
cy: Gwrth-Gryndod

en: Anti-transpose
cy: Gwrth-drawsosod

en: Any field
cy: Unrhyw Faes

en: Appearance
cy: Ymddangosiad

en: Append to file
cy: Ychwangu i'r ffeil sy'n bodoli

en: Append to file if it exists instead of replacing it.
cy: Os yw'r ffeil eisoes yn bodoli, caiff ei newid i gynnwys hwn.

en: Apple Remote and media keys
cy: Apple Remote a bysellau cyfryngau

en: Application
cy: Aplen (Application)

en: Applications
cy: Aplenni

en: Apply
cy: Defnyddio

en: Apply cartoon effect
cy: Rhoi effaith cartŵn

en: Apply cartoon effect. It is only used by "gradient" and "edge".
cy: Rhoi effaith cartŵn ar y fideo. Defnyddir dim ond gyda "graddiant" ac "ymyl".

en: Apply color gradient or edge detection effects
cy: Rhoi effeithiau lliw graddiant neu datgeliad ymylon

en: Arabic
cy: Arabeg

en: Arabic (ISO 8859-6)
cy: Arabaidd (ISO 8859-6)

en: Arabic (Windows-1256)
cy: Arabaidd (Windows-1256)

en: Are you sure you want to reset your VLC media player preferences?
cy: Ydych yn sicr am ailosod eich dewisiadau chwaraeydd VLC?

en: Are you sure you wish to create the stream?
cy: Ydych yn sicr am greu'r ffrwd?

en: Armenian
cy: Armeneg

en: Artist metadata
cy: Metaddata'r artist

en: Artwork URL
cy: URL Clawr

en: Ascending
cy: Esgynnol

en: Ask
cy: Gofyn

en: Ask for action
cy: Gofyn am weithred

en: Ask for network policy at start
cy: Gofyn am bolisi rhwydwaith wrth ddechrau

en: Aspect Ratio
cy: Cymhareb Agwedd

en: Aspect ratio
cy: Cymhareb agwedd

en: Aspect ratio (4:3, 16:9). Default assumes square pixels.
cy: Cymhareb agwedd (4:3, 16:9). Mae'n tybio bod picseli'n sgwar.

en: Aspect ratio of the individual displays building the wall.
cy: Cyfradd agweddau'r dangosyddion fydd yn creu'r wal.

en: Aspect ratio selector
cy: Dewisydd cymhareb agwedd

en: Aspect ratio: %s
cy: Cymhareb agwedd: %s

en: Assamese
cy: Asameg

en: Assign a fixed PID to the PMT
cy: Gosod PID penodol i'r PMT

en: Assign a fixed PID to the SPU.
cy: Gosod PID penodol i'r SPU

en: Assign a fixed PID to the audio stream.
cy: Gosod PID penodol i'r ffrwd sain

en: Assign a fixed PID to the video stream. The PCR PID will automatically be the video.
cy: Gosod PID penodol i'r ffrwd fideo. PID y PCR fydd y fideo yn awtomatig.

en: Assign a fixed Transport Stream ID.
cy: Gosod ID penodol i'r ffrwd TS (Transport Stream)

en: Attachment
cy: Atodiad

en: Attachment input
cy: Mewnbwn atodiad

en: Attack
cy: Ymosod

en: Audio
cy: Sain

en: Audio &Device
cy: &Dyfais Sain

en: Audio &Track
cy: &Trac Sain

en: Audio Bar Graph Video
cy: Fideo Graff Bar Sain

en: Audio CD
cy: CD sain

en: Audio CD - Track %02i
cy: CD Sain - Trac %02i

en: Audio CD device
cy: Dyfais CD sain

en: Audio CD input
cy: Mewnbwn CD sain

en: Audio Delay
cy: Oediad Sain

en: Audio Device
cy: Dyfais Sain

en: Audio Device: %s
cy: Dyfais Sain: %s

en: Audio Effects
cy: Effeithiau Sain

en: Audio Effects...
cy: Effeithiau Sain...

en: Audio Files
cy: Ffeiliau Sain

en: Audio PID
cy: PID y sain

en: Audio Settings
cy: Gosodiadau Sain

en: Audio Spatializer
cy: Gofodolydd Sain

en: Audio Track
cy: Trac Sain

en: Audio and Subtitles
cy: Sain ac Isdeitlau

en: Audio balance
cy: Cydbwysedd sain

en: Audio bitrate
cy: Didradd sain

en: Audio capture
cy: Cipiad sain

en: Audio capture (ALSA)
cy: Cipiad sain (ALSA)

en: Audio capture (PulseAudio)
cy: Cipiad sain (PulseAudio)

en: Audio channels
cy: Sianel sain

en: Audio codec
cy: Codec sain

en: Audio codecs
cy: Codecs sain

en: Audio configuration
cy: Ffurfweddiad sain

en: Audio connection
cy: Cysylltiad sain

en: Audio connection for DeckLink output.
cy: Cysylltiad sain ar gyfer allbwn Decklink.

en: Audio connection to use for DeckLink captures. Valid choices: embedded, aesebu, analog. Leave blank for card default.
cy: Cysylltiad sain i ddefnyddio ar gyfer cipiadau DeckLink. Dewisiadau posib: embedded, aesebu, analog. Gad yn wag ar gyfer dewis rhagosodedig y cerdyn.

en: Audio delay %i ms
cy: Oedi'r sain %i me

en: Audio delay down
cy: Llai o oediad sain

en: Audio delay up
cy: Mwy o oediad sain

en: Audio device is not configured
cy: Dyw'r dyfais sain heb ei ffurfweddu

en: Audio device name
cy: Enw dyfais sain

en: Audio encoder
cy: Amgodiwr sain

en: Audio filter
cy: Hidlydd sain

en: Audio filtering failed
cy: Methwyd hidlo'r sain

en: Audio filters
cy: Hidlyddion Sain

en: Audio filters are used to process the audio stream.
cy: Defnyddir hidlyddion sain i brosesu'r ffrwd sain.

en: Audio gain
cy: Cynydd sain

en: Audio input
cy: Mewnbwn sain

en: Audio input pin
cy: Pin mewnbwn sain

en: Audio language
cy: Iaith sain

en: Audio memory
cy: Cof sain

en: Audio mode
cy: Dull sain

en: Audio output URL
cy: URL allbwn sain

en: Audio output channels
cy: Sianeli allbwn sain

en: Audio output device
cy: Dyfais allbwn sain

en: Audio output module
cy: Modwl allbwn sain

en: Audio output muxer
cy: Amlblecsydd allbwn sain

en: Audio output pin
cy: Pin allanbwn sain

en: Audio output volume step
cy: Camau uchder allbwn sain

en: Audio port
cy: Porth sain

en: Audio resampler
cy: Ailsamplwr sain

en: Audio sample rate
cy: Cyfradd sampl sain

en: Audio samplerate (Hz)
cy: Graddfa samplu sain (Hz)

en: Audio sampling rate (in hertz) for DeckLink captures. 0 disables audio input.
cy: Cyfradd samplo sain (mewn hertz) ar gyfer cipiadau DeckLink. Mae 0 yn analluogi mewnbwn sain.

en: Audio sampling rate (in hertz) for DeckLink output. 0 disables audio output.
cy: Cydradd samplo sain (mewn hertz) ar gyfer allbwn Decklink. Mae 0 yn analluogi allbwn sain.

en: Audio settings
cy: Gosodiadau sain

en: Audio track
cy: Trac sain

en: Audio track ID
cy: ID trac sain

en: Audio track synchronization:
cy: Cydamseriad trac sain

en: Audio track: %s
cy: Trac sain: %s

en: Audio visualizations
cy: Patrymau sain symudol

en: Audio volume
cy: Uchder sain

en: Audio volume in hundredths of decibels (dB).
cy: Uchder sain mewn canfedau o desibelau (dB).

en: Audio/Video
cy: Sain/Fideo

en: Audio/Video decoder (using OpenMAX IL)
cy: Datgodiwr sain/fideo (yn defnyddio OpenMAX IL)

en: Audiobar Graph
cy: Graff barrau sain

en: Augmented reality ball game
cy: Gêm pelen realiti estynedig

en: Author
cy: Awdur

en: Author metadata
cy: Metaddata'r awdur

en: Author to put in ASF comments.
cy: Awdur i'w roi mewn sylwadau ASF.

en: Authors
cy: Awduron

en: Auto
cy: Awto

en: Auto connection
cy: Cysylltiad awtomatig

en: Auto re-connect
cy: Ailgysylltiad awtomatig

en: Auto shuffle
cy: Cymysgu'n awtomatig

en: Auto start
cy: Dechrau'n awtomatig

en: Auto-playback of new items
cy: Chwarae eitemau newydd yn awtomatig

en: Autodetect subtitle files
cy: Canfod ffeiliau isdeitlau yn awtomatig

en: Automatic
cy: Awtomatig

en: Automatic brightness
cy: Disgleirdeb awtomatig

en: Automatic hue
cy: Arlliw awtomatig

en: Automatically adjust the picture brightness.
cy: Addasu disgleirdeb y llun yn awtomatig

en: Automatically adjust the picture hue.
cy: Addasu arlliw'r llun yn awtomatig.

en: Automatically check for updates
cy: Gwirio am ddiweddariadau yn awtomatig

en: Automatically resize and pad a video
cy: Ailfeintio a padio fideo yn awtomatig

en: Automatically start playing the playlist content once it's loaded.
cy: Dechrau chwarae cynnwys y rhestr chwarae unwaith mae wedi llwytho.

en: Autoscale video
cy: Awto-raddio fideo

en: Avestan
cy: Afesteg

en: Avformat demuxer
cy: Datblecsydd AVformat

en: Avformat mux
cy: Amlblecsio AVformat

en: Avformat muxer
cy: Amlblecsydd AVformat

en: Aymara
cy: aymar aru

en: Azerbaijani
cy: Aserbaijaneg

en: A→B Loop
cy: Cylchrediad A→B

en: B4S playlist import
cy: Mewnforio rhestr chwarae B4S

en: Back
cy: Nôl

en: Background
cy: Cefndir

en: Background Color
cy: Lliw'r Cefndir

en: Background Opacity
cy: Anhryloywder y Cefndir

en: Background color
cy: Lliw cefndir

en: Background opacity
cy: Anhryloywder y cefndir

en: Backspace
cy: Bysell BACKSPACE

en: Backward
cy: Nôl

en: Balance of the audio input.
cy: Cydbwysedd y mewnbwn sain.

en: Ball
cy: Pelen

en: Ball color
cy: Lliw'r belen

en: Ball size
cy: Maint y belen

en: Ball speed
cy: Cyflymder y belen

en: Ball video filter
cy: Hidlydd fideo pelen

en: Ballad
cy: Baled

en: Baltic (Latin-7)
cy: Baltig (Latin-7)

en: Baltic (Windows-1257)
cy: Baltig (Windows-1257)

en: Banding removal
cy: Gwaredu brandio

en: Bandwidth
cy: Lled band

en: Bandwidth (MHz)
cy: Lled band (MHz)

en: Bargraph position
cy: Lleoliad bar graff

en: Bargraph transparency value (from 0 for full transparency to 255 for full opacity).
cy: Gwerth tryloywder y bar graff (o 0 ar gyfer hollol dryloyw i 255 i fod yn hollol anhryloyw)

en: Base image
cy: Delwedd bôn

en: Base pixel radius
cy: Radiws sylfaen

en: Bashkir
cy: башҡорт теле

en: Basic
cy: Syml

en: Basque
cy: Basgeg

en: Bass
cy: Bas

en: Bass adjustment of the audio input.
cy: Addasiad bas y mewnbwn sain.

en: Bass level
cy: Lefel y bas

en: Be quiet
cy: Bod yn dawel

en: Behavior
cy: Ymddygiad

en: Belarusian
cy: Belarwseg

en: Bengali
cy: Bengaleg

en: Best available
cy: Y gorau ar gael

en: Big Band
cy: Band Mawr

en: Big Button
cy: Botwm Mawr

en: Bihari
cy: भोजपुरी

en: Bitrate
cy: Didradd

en: Bitrate (kb/s)
cy: Didradd (kb/e)

en: Bits per sample
cy: Didiau ym mhob sampl

en: Black
cy: Du

en: Black & white
cy: Du a gwyn

en: Black Level for Blue
cy: Lefel Du ar gyfer Glas

en: Black Level for Green
cy: Lefel Du ar gyfer Gwyrdd

en: Black Level for Red
cy: Lefel Du ar gyfer Coch

en: Black screens in Fullscreen mode
cy: Srin du mewn modd sgrin lawn

en: Black screens in fullscreen
cy: Cefndir du yn sgrin lawn

en: Blackmagic DeckLink SDI input
cy: Mewnbwn DeckLink SDI gan Blackmagic

en: Blend
cy: Cymysgu

en: Blend image
cy: Delwedd cymysgu

en: Blu-ray Disc support (libbluray)
cy: Cymorth Disg BluRay (libbluray)

en: Blu-ray error
cy: Gwall Blu-ray

en: Blu-ray menus
cy: Dewislenni Blu-ray

en: Blue
cy: Glas

en: Blue balance
cy: Cydbwysedd glas

en: Blues
cy: Melanganeon

en: Blur factor (1-127)
cy: Ffactor aneglurder (1-127)

en: Bookmark
cy: Nod

en: Bookmarks...
cy: Nodau...

en: Border height
cy: Uchder y border

en: Border width
cy: Lled y border

en: Bosnian
cy: Bosnieg

en: Bottom
cy: Gwaelod

en: Bottom Center
cy: Gwaelod Canol

en: Bottom Left
cy: Gwaelod Chwith

en: Bottom left
cy: Gwaleod chwith

en: Bottom right
cy: Gwaleod dde

en: Bottom-Left
cy: Gwaelod-chwith

en: Bottom-Right
cy: Gwaelod-dde

en: Breton
cy: Llydaweg

en: Bright
cy: Golau

en: Brightness
cy: Disgleirdeb

en: Brightness Down
cy: Disgleirdeb i Lawr

en: Brightness Threshold
cy: Trothwy Disgleirdeb

en: Brightness Up
cy: Disgleirdeb i Fyny

en: Bring All to Front
cy: Dod â'r Cwbl i'r Blaen

en: BritPop
cy: Pop Prydeinig

en: Broadcast
cy: Darllediad

en: Broadcast:
cy: Darllediad:

en: Broken or missing AVI Index
cy: Mynegai AVI anghywir neu goll

en: Browse
cy: Pori

en: Browse...
cy: Pori...

en: Browser Back
cy: Porwr: Nôl

en: Browser Favorites
cy: Porwr: Ffefrynnau

en: Browser Forward
cy: Porwr: Ymlaen

en: Browser Home
cy: Porwr: Hafan

en: Browser Refresh
cy: Porwr: Ail-lwytho

en: Browser Search
cy: Porwr: Chwilio

en: Browser Stop
cy: Porwr: Stopio

en: Buffer dimensions
cy: Maint byffer

en: Build index then play
cy: Adeiladu mynegai yna chwarae

en: Bulgarian
cy: Bwlgareg

en: Burmese
cy: Byrmaneg

en: By creating a stream, the <i>Main Controls</i> will operate the stream instead of the main interface.
cy: Wrth greu ffrwd bydd y <i>Prif Reolaeth</i> yn gweithio'r ffrwd yn hytrach na'r prif ryngwyneb.

en: By default, VLC can be controlled using the media keys on modern Apple keyboards.
cy: Fel rhagosodiad, mae'n bosib rheoli VLC gyda'r bysellau cyfryngau ar fysellfyrddau modern Apple. Mae'n bosib diffodd y nodwedd hon yma.

en: By default, VLC can be remotely controlled with the Apple Remote.
cy: Fel rhagosodiad, mae'n bosib rheoli VLC o bell gydag Apple Remote.

en: By default, VLC keeps a list of the last 10 items. This feature can be disabled here.
cy: Fel rhagosodiad, mae VLC yn cadw rhestr o'r 10 eitem ddiwethaf i'w chwarae. Mae'n bosib diffodd y nodwedd hon yma.

en: By default, VLC will allow you to switch to the next or previous item with the Apple Remote. You can disable this behavior with this option.
cy: Fel rhagosodiad, mae VLC yn caniatáu newid i'r eitem nesaf neu flaenorol gydag Apple Remote. Mae'n bosib diffodd y nodwedd hon yma.

en: By default, VLC will control its own volume with the Apple Remote. However, you can choose to control the global system volume instead.
cy: Fel rhagosodiad, sain VLC ei hun sy'n cael ei rheoli gyda'r Apple Remote. Mae'n bosib dewis iddo reoli sain y system gyfan yn lle.

en: By default, VLC will show the statusbar icon menu. However, you can choose to disable it (restart required).
cy: Fel arfer, bydd VLC yn dangos dewislen eicon y bar statws. Ond gellir analluogi hyn (angen ail-gychwyn).

en: By default, the server will listen on any local IP address. Specify an IP address (e.g. ::1 or 127.0.0.1) or a host name (e.g. localhost) to restrict them to a specific network interface.
cy: Yn rhagosodedig, mae'r gweinydd yn gwrando ar unrhyw gyfeiriad IP lleol. Nodwch gyfeiriad IP (e.e. ::1 neu 127.0.0.1) neu enw gwesteiwr (e.e. localhost) i'w cyfyngu at ryngwyneb rhwydwaith penodol.

en: Bytes
cy: Did

en: C
cy: cy

en: C&onvert
cy: &Trawsnewid

en: C&onvert / Save
cy: &Trawsnewid / Cadw

en: C64 sid demuxer
cy: Datblecsydd C64 sid

en: CAF demuxer
cy: Datblecsydd CAF

en: CBR bitrate (kbps)
cy: Didradd CBR (kb/e)

en: CBR encoding
cy: Amgodiad CBR (didradd cyson)

en: CDDB Server
cy: Gweinydd CDDB

en: CDDB Server port to use.
cy: Porth gweinydd CDDB i'w defnyddio

en: CDDB port
cy: Porth CDDB

en: CDG demuxer
cy: Datblecsydd CDG

en: CDG video decoder
cy: Datgodiwr fideo CDG

en: CLI input
cy: Mewnbwn CLI

en: CVD subtitle decoder
cy: Datgodiwr isdeitlau CVD

en: Cable
cy: Cebl

en: Cable and satellite reception parameters
cy: Paramedrau derbyniad cebl a lloeren

en: Caching
cy: Cof Dros Dro

en: Caching value (ms)
cy: Gwerth cof dros dro (meicroeiliadau)

en: Caching value for cameras and microphones, in milliseconds.
cy: Amser, mewn milieiliadau (me), i'w gadw mewn cof dros dro (cache) ar gyfer camerâu a meicroffonau

en: Caching value for local files, in milliseconds.
cy: Amser, mewn milieiliadau (me), i'w gadw mewn cof dros dro (cache) wrth chwarae ffeiliau ar y system

en: Caching value for network resources, in milliseconds.
cy: Amser, mewn milieiliadau (me), i'w gadw mewn cof dros dro (cache) ar gyfer ffynonellau rhwydwaith

en: Caching value for optical media, in milliseconds.
cy: Amser, mewn milieiliadau (me), i'w gadw mewn cof dros dro (cache) ar cyfryngau optegol

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Cannot save Configuration
cy: Methu cadw'r ffurfweddiad

en: Cannot write to file %1:
    %2.
cy: Methu ysgrifennu i'r ffeil %1:
    %2.

en: Canvas
cy: Cynfas

en: Canvas video filter
cy: Cynfas ffiltro fideo

en: Capability
cy: Gallu

en: Capture
cy: Cipio

en: Capture &Device
cy: &Dyfais Cipio

en: Capture failed
cy: Methodd y cipiad

en: Capture mode
cy: Dull cipio

en: Capture the audio stream in stereo.
cy: Cipio'r ffrwd sain mewn stereo.

en: Cartoon
cy: Cartŵn

en: Catalan
cy: Catalaneg

en: Category
cy: Categori

en: Celtic
cy: Celtaidd

en: Celtic (Latin-8)
cy: Celtaidd (Latin-8)

en: Center
cy: Canol

en: Chamber Music
cy: Cerddoriaeth Siambr

en: Chamorro
cy: Chamoru

en: Change
cy: Newid

en: Change playlistview
cy: Newid golwg y rhestr chwarae

en: Change subtitle delay
cy: Newid oediad yr isdeitlau

en: Change the caching for the media
cy: Amser, mewn milieiliadau (me), i'w gadw mewn cof dros dro (cache)

en: Change the display name of the Service.
cy: Newid enw arddangos y Gwasanaeth.

en: Change the id of an elementary stream
cy: Newid ID ffrwd elfennol (elementary stream)

en: Change the language of an elementary stream
cy: Newid iaith ffrwd elfennol

en: Change the loop and repeat modes
cy: Newid nodau dechrau a diwedd y cylchrediad

en: Change title according to current media
cy: Newid teitl yn ôl cyfrwng cyfredol

en: Channel Name
cy: Enw'r Sianel

en: Channels
cy: Sianeli

en: Channels count
cy: Nifer sianeli

en: Channels:
cy: Sianeli:

en: Chaoji VCD subtitle packetizer
cy: Pecynnydd isdeitlau Chaoji VCD

en: Chapter
cy: Pennod

en: Chapter %i
cy: Pennod %i

en: Chapter codecs
cy: Codecs penodau

en: Chapters
cy: Penodau

en: Chechen
cy: Tsietsieneg

en: Check for &Updates...
cy: Gwirio am &Ddiweddariadau...

en: Check for Update...
cy: Gwirio am Ddiweddariadau...

en: Check for VLC updates
cy: Gwirio am ddiweddariadau VLC

en: Chichewa; Nyanja
cy: chiCheŵa, chinyanja

en: Chinese
cy: Tsieineeg

en: Choose
cy: Dewis

en: Choose Cover Art
cy: Dewis Darlun Clawr

en: Choose Destination
cy: Dewis Cyrchfan

en: Choose Profile
cy: Dewis Proffil

en: Choose a file
cy: Dewis ffeil

en: Choose an output location
cy: Nodwch gyrchfan yr allbwn

en: Choose one or more media file to open
cy: Dewis un neu'n fwy o ffeiliau cyfrwng i'w hagor

en: Choose the directory or filename where the records will be stored.
cy: Dewiswch y cyfeiriadur neu enw ffeil ble caiff y cofnodion eu cadw.

en: Choose the folder to save your video snapshots to.
cy: Dewiswch y ffolder i gadw eich cipluniau fideo ynddi.

en: Choose...
cy: Dewis...

en: Christian Rap
cy: Rap Cristnogol

en: Christian Rock
cy: Roc Cristnogol

en: Chuvash
cy: чӑваш чӗлхи

en: Circular Left Hand (18V)
cy: Cylch Llaw Chwith (18V)

en: Circular Right Hand (13V)
cy: Cylch Llaw Dde (13V)

en: Cl&ear
cy: Cl&irio

en: Cl&ose
cy: &Cau

en: Classic Rock
cy: Roc Clasurol

en: Classical
cy: Clasurol

en: Clean up
cy: Glanhau

en: Clear
cy: Clirio

en: Clear List
cy: Clirio'r Rhestr

en: Clear the messages
cy: Clirio'r negeseuon

en: Clear the playlist
cy: Clirio'r rhestr chwarae

en: Click to set point B
cy: Cliciwch i osod pwynt B.

en: Click to toggle between elapsed and remaining time
cy: Clicia i doglo rhwng yr amser wedi mynd heibio a'r amser sy'n weddill

en: Click to toggle between loop all, loop one and no loop
cy: Toglo rhwng cylchrediad y cyfan, cylchrediad un eitem, a dim cylchrediad

en: Click to toggle between total and remaining time
cy: Clicia i doglo rhwng yr hyd a'r amser sy'n weddill.

en: Client port
cy: Porth y cleient

en: Clock source
cy: Ffynhonnel y cloc

en: Clock synchronisation
cy: Cydamseriad cloc

en: Clone
cy: Clonio

en: Clone video filter
cy: Ffilter fideo clon

en: Close Window
cy: Cau'r Ffenestr

en: Close to systray
cy: Cau i'r bar tasgau

en: Closed Captions decoder
cy: Datgodiwr Capsiynnau Caeedig

en: Closed captions
cy: Capsiynau cyfyng

en: Closed captions %u
cy: Capsiynau cyfyng %u

en: Closed captions 1
cy: Capsiynau cyfyng 1

en: Closed captions 2
cy: Capsiynau cyfyng 2

en: Closed captions 3
cy: Capsiynau cyfyng 3

en: Closed captions 4
cy: Capsiynau cyfyng 4

en: Club
cy: Clwb nos

en: Club - House
cy: Clwb - Tŷ

en: Codec Details
cy: Manylion Codec

en: Codec name
cy: Enw'r codec

en: Codec not supported
cy: Codec anghydnaws

en: Codecs / Muxers
cy: Codecs / Amlblecsyddion

en: Collapse
cy: Cwympo

en: Color
cy: Lliw

en: Color effect
cy: Effaith lliw

en: Color extraction
cy: Tynnu lliwiau

en: Color inversion
cy: Gwrthdroad lliwiau

en: Color messages
cy: Negeseuon lliw

en: Color scheme
cy: Cynllun lliw

en: Color threshold
cy: Trothwy lliwiau

en: Colors
cy: Lliwiau

en: Colors similar to this will be kept, others will be grayscaled. This must be an hexadecimal (like HTML colors). The first two chars are for red, then green, then blue. #000000 = black, #FF0000 = red, #00FF00 = green, #FFFF00 = yellow (red + green), #FFFFFF = white
cy: Caiff lliwiau yn debyg i hwn eu cadw. Caiff eraill ei llwydo. Rhaid i hwn fod yn werth hecsadegol (fel lliwiau HTML). Mae'r ddau nod cyntaf am goch, yna gwyrdd, yna glas. #000000 = du, #FF0000 = coch, #00FF00 = gwyrdd, #FFFF00 = melyn (coch + gwyrdd), #FFFFFF = gwyn

en: Column border
cy: Border colofnau

en: Columns
cy: Colofnau

en: Comedy
cy: Comedi

en: Comma separated list of aspect ratios which will be added in the interface's aspect ratio list.
cy: Rhestr o gymarebau agwedd (wedi'u gwahanu gyda choma) caiff eu hychwanegu i restr y rhyngwyneb o gymarebau agwedd.

en: Comma separated list of crop ratios which will be added in the interface's crop ratios list.
cy: Rhestr o gymarebau tocio (wedi'u gwahanu gyda choma) caiff eu hychwanegu i restr y rhyngwyneb o gymarebau tocio.

en: Command-line interface
cy: Rhyngwyneb llinell gorchymyn (CLI)

en: Comments
cy: Sylwadau

en: Communication
cy: Cyfathrebiad

en: Compiled by %s on %s (%s)
cy: Crynhowyd gan %s ar %s (%s)

en: Compiler: %s
cy: Crynhowr: %s

en: Component
cy: Cydran

en: Composer
cy: Cyfansoddwr

en: Composite
cy: Cyfansawdd

en: Compressor
cy: Cywasgydd (Compressor)

en: Conductor
cy: Arweinydd

en: Configuration options
cy: Dewisiadau ffurfweddiad

en: Connection failed
cy: Methodd y cysylltiad

en: Console
cy: Consol

en: Containers (*.ps *.ts *.mpg *.ogg *.asf *.mp4 *.mov *.wav *.raw *.flv *.webm)
cy: Cynhwysyddion (*.ps *.ts *.mpg *.ogg *.asf *.mp4 *.mov *.wav *.raw *.flv *.webm)

en: Contemporary Christian
cy: Cristnogol Cyfoes

en: Content bitrate
cy: Didradd cynnwys

en: Context menu
cy: Dewislen cyd-destun

en: Continue
cy: Parhau

en: Continue playback
cy: Parhau i chwarae

en: Continue playback?
cy: Parhau i chwarae?

en: Continuous 22kHz tone
cy: Tôn 22kHz di-dor

en: Continuous stream
cy: Ffrwd di-dor

en: Contrast
cy: Cyferbyniad

en: Control
cy: Rheoli

en: Control interfaces
cy: Rhyngwynebau rheoli

en: Control menu for the player
cy: Dewislen rheoli ar gyfer y chwaraeydd

en: Control playback with media keys
cy: Rheoli chwarae gyda bysellau cyfryngau

en: Control playback with the Apple Remote
cy: Rheoli'r chwarae gydag Apple Remote

en: Control playlist items with the Apple Remote
cy: Rheoli eitemau'r rhestr chwarae gydag Apple Remote

en: Control system volume with the Apple Remote
cy: Rheoli sain y system gydag Apple Remote

en: Controls
cy: Rheolaeth

en: Conve&rt / Save...
cy: &Trawsnewid / Cadw...

en: Convert
cy: Trawsnewid

en: Convert & Stream
cy: Trawsnewid a Ffrydio

en: Convert / Stream...
cy: Trawsnewid / Ffrydio...

en: Copy
cy: Copïo

en: Copy packetizer
cy: Pecynnydd Copy

en: Copyright
cy: Hawlfraint

en: Copyright Acknowledgement
cy: Cydnabyddiaeth Hawlfraint

en: Copyright metadata
cy: Hawlfraint metaddata

en: Copyright string to put in ASF comments.
cy: Llinell hawlfraint i'w roi mewn sylwadau ASF.

en: Cornish
cy: Cernyweg

en: Corsican
cy: Corseg

en: Could not demux ASF stream
cy: Methwyd datblecsu'r ffrwd ASF

en: Country
cy: Gwlad

en: Create
cy: Creu

en: Create Directory
cy: Creu Cyfeiriadur

en: Create Directory...
cy: Creu Cyfeiriadur...

en: Create Folder
cy: Creu Ffolder

en: Create Folder...
cy: Creu Ffolder...

en: Create a new bookmark
cy: Creu nod newydd

en: Create a new profile
cy: Creu proffil newydd

en: Credits
cy: Clodrestr

en: Croatian
cy: Croateg

en: Crop
cy: Tocio

en: Crop one pixel from the bottom of the video
cy: Tocio un picsel o gwaelod y fideo

en: Crop one pixel from the left of the video
cy: Tocio un picsel o ochr chwith y fideo

en: Crop one pixel from the right of the video
cy: Tocio un picsel o ochr dde'r fideo

en: Crop one pixel from the top of the video
cy: Tocio un picsel o top y fideo

en: Crop: %s
cy: Tocio: %s

en: Crystal HD hardware video decoder
cy: Datgodiwr caledwedd fideo MU (HD) Crystal

en: Cult
cy: Cwlt

en: Current Media Information
cy: Gwybodaeth y Cyfrwn Presennol

en: Current media / stream statistics
cy: Ystadegau'r eitem / ffrwd bresennol

en: Current playback speed: %1
    Click to adjust
cy: Cyflymder chwarae presennol: %1
    Cliciwch i'w addasu.

en: Custom
cy: Dewisedig

en: Custom &Bookmarks
cy: &Nodau Addasedig

en: Custom aspect ratios list
cy: Rhestr cymarebau agwedd penodol

en: Custom crop ratios list
cy: Rhestr cymarebau tocio penodol

en: Custom options
cy: Dewisiadau addasedig

en: Custom title for the video window (in case the video is not embedded in the interface).
cy: Teitl dewisedig ar gyfer y ffenestr fideo (rhag ofn nad yw'r fideo wedi'i mewnosod yn y rhyngwyneb).

en: Customi&ze Interface...
cy: &Ffurfweddu'r Rhyngwyneb...

en: Customize...
cy: Addasu...

en: Cut
cy: Torri

en: Cycle audio track
cy: Cylchdroi traciau sain

en: Cycle deinterlace modes
cy: Cylchdroi dulliau datgydblethu

en: Cycle next program Service ID
cy: Cylchdroi ID Gwasanaeth y rhaglen nesaf

en: Cycle previous program Service ID
cy: Cylchdroi ID Gwasanaeth y rhaglen flaenorol

en: Cycle source aspect ratio
cy: Cylchdroi cymhareb agwedd y ffynhonnell

en: Cycle subtitle track
cy: Cylchdroi traciau isdeitlau

en: Cycle through a predefined list of crop formats.
cy: Cylchdroi trwy restr o fformatau tocio.

en: Cycle through a predefined list of source aspect ratios.
cy: Cylchdroi trwy restr o gymarebau agwedd.

en: Cycle through audio devices
cy: Cylchdroi trwy ddyfeisiau sain

en: Cycle through available audio devices
cy: Cylchdroi trwy'r dyfeisiau sain ar gael.

en: Cycle through available deinterlace modes.
cy: Cylchdroi trwy'r dulliau datgydblethu ar gael.

en: Cycle through the available audio tracks(languages).
cy: Cylchdroi trwy'r traciau sain (ieithoedd) sydd ar gael.

en: Cycle through the available next program Service IDs (SIDs).
cy: Cylchdroi trwy ID Gwasanaethau (SIDs) y rhaglen nesaf.

en: Cycle through the available previous program Service IDs (SIDs).
cy: Cylchdroi trwy ID Gwasanaethau (SIDs) y rhaglen flaenorol.

en: Cycle through the available subtitle tracks.
cy: Cylchdroi trwy'r traciau isdeitlau sydd ar gael.

en: Cycle video crop
cy: Cylchdroi tocio fideo

en: Cyrillic (Windows-1251)
cy: Syrilig (Windows-1251)

en: Czech
cy: Tsieceg

en: DEVICES
cy: DYFEISIAU

en: DTS Coherent Acoustics audio decoder
cy: Datgodiwr sain DTS Coherent Acoustics

en: DTS audio packetizer
cy: Pecynnydd sain DTS

en: DTS delay (ms)
cy: Oediad DTS (me)

en: DV (Digital Video) demuxer
cy: Datblecsydd FD (Fideo Digidol)

en: DVB adapter
cy: Addasydd DVB

en: DVB device
cy: Dyfais DVB

en: DVB playlist import
cy: Mewnforio rhestr chwarae DVB

en: DVB subtitles
cy: Isdeitlau DVB

en: DVB subtitles decoder
cy: Datgodiwr isdeitlau DVB

en: DVB subtitles encoder
cy: Amgodiwr isdeitlau DVB

en: DVB subtitles: hearing impaired
cy: Isdeitlau DVB: sain-ddisgrifio

en: DVB-S2 parameters
cy: Paramedrau DVB-S2

en: DVB-T reception parameters
cy: Paramedrau derbyniad DVB-T

en: DVD angle
cy: Ongl DVD

en: DVD device
cy: Dyfais DVD

en: DVD menus
cy: Dewislenni DVD

en: DVD subtitles
cy: Isdeitlau DVD

en: DVD subtitles decoder
cy: Datgodiwr isdeitlau DVD

en: DVD subtitles packetizer
cy: Pecynnydd isdeitlau DVD

en: DVD with menus
cy: DVD gyda dewislenni

en: DVD without menus
cy: DVD heb dewislenni

en: Damaged or incomplete AVI file
cy: Ffeil AVI anghyflawn neu wedi'i difrodi

en: Damp
cy: Tamp

en: Dance
cy: Dawns

en: Dance Hall
cy: Neuadd Ddawns

en: Danish
cy: Daneg

en: Dark
cy: Tywyll

en: Data alignment
cy: Aliniad data

en: Date
cy: Dyddiad

en: Date metadata
cy: Metadata'r dyddiad

en: Day / Month / Year:
cy: Diwrnod / Mis / Blwyddyn:

en: De-Fullscreen
cy: Gadael Sgrin Lawn

en: DeckLink capture card to use, if multiple exist. The cards are numbered from 0.
cy: Cerdyn cipio Decklink i'w ddefnyddio, os oes mwy nag un. Mae'r cardiau wedi eu rhifo o 0.

en: DeckLink output card, if multiple exist. The cards are numbered from 0.
cy: Cerdyn allbwn Decklink, os oes mwy nag un. Mae'r cardiau wedi eu rhifo o 0.

en: DecklinkOutput
cy: Allbwn Decklink

en: Decode
cy: Datgodio

en: Decode at the demuxer stage
cy: Datgodio yn y cam datblecsu

en: Decoded
cy: Wedi'i ddatgodio

en: Decoded blocks
cy: Blociau wedi'u datgodio

en: Decoded format
cy: Fformat datgodwyd

en: Decoders
cy: Datgodwyr

en: Decoding
cy: Datgodiad

en: Decrease
cy: Lleihau

en: Decrease Volume
cy: Sain i Lawr

en: Decrease scale factor
cy: Lleihau ffactor raddfa

en: Default
cy: Rhagosodedig

en: Default (Windows-1252)
cy: Rhagosodedig (Windows-1252)

en: Default Caching Level
cy: Amser Rhagosodedig i'w Gofio Dros Dro

en: Default DVD angle.
cy: Ongl rhagosodedig DVD

en: Default Encoding
cy: Amgodiad Rhagosodedig

en: Default background color
cy: Lliw cefndir rhagosodedig

en: Default devices
cy: Dyfeisi rhagosodedig

en: Default encoding
cy: Amgodiad rhagosodedig

en: Default font color
cy: Lliw ffont rhagosodedig

en: Default font description
cy: Disgrifiad

en: Default font effect
cy: Effaith ffont rhagosodedig

en: Default optical device
cy: Dyfais optegol rhagosodedig

en: Default replay gain
cy: Cynydd ailchwarae rhagosodedig

en: Default stream
cy: Ffrwd diofyn

en: Default stream output chain
cy: Cadwyn allbwn ffrwd rhagosodedig

en: Defines orientation of the mirror splitting. Can be vertical or horizontal.
cy: Mae'n diffinio cyfeiriadedd yr hollti drychweddu. Gall fod yn fertigol neu'n llorweddol.

en: Defines radius size in pixels, of base of bands(beginning).
cy: Dyma radiws sylfaeni (dechrau) y bandiau mewn picseli

en: Defines the virtual surface of the room emulated by the filter.
cy: Daw'r rhaglen hon HEB WARANT, i'r graddau a ganiateir drwy gyfraith.Gallwch ei ailddosbarthu o dan dermau'r Drwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU;gwelwch y ffeil o'r enw COPYING am fanylion.Ysgrifenwyd gan dîm VideoLAN; gwelwch y ffeil AUTHORS.

en: Deinterlace
cy: Datgydblethu

en: Deinterlace method to use for streaming.
cy: Dull datgydblethu i'w defnyddio ar gyfer ffrydio

en: Deinterlace method to use for video processing.
cy: Dull datgydblethu i'w defnyddio ar gyfer prosesu fideo

en: Deinterlace mode
cy: Modd datgydblethu

en: Deinterlace module
cy: Modiwl datgydblethu

en: Deinterlace off
cy: Datblethiad i ffwrdd

en: Deinterlace on
cy: Datblethiad ymlaen

en: Deinterlace the video before encoding.
cy: Datgydblethu'r fideo cyn ei amgodio

en: Deinterlace video
cy: Datgydblethu'r fideo

en: Deinterlacing
cy: Datblethiad

en: Deinterlacing video filter
cy: Hidlydd datblethiad fideo

en: Delay
cy: Oediad

en: Delay (ms)
cy: Oediad (me)

en: Delay a stream
cy: Oedi ffrwd

en: Delay the DTS (decoding time stamps) and PTS (presentation timestamps) of the data in the stream, compared to the SCRs. This allows for some buffering inside the client decoder.
cy: Oedi DTS (decoding time stamps) a PTS (presentation timestamps) y data yn y ffrwd, o'i gymharu â'r SCRs. Mae hyn yn caniatáu rhywfaint o fyffro tu fewn i ddatgodiwr y cleient.

en: Delay time
cy: Hyd oediad

en: Delete
cy: Dileu

en: Delete all the bookmarks
cy: Dileu'r holl nodau

en: Delete segments
cy: Dileu segmentau

en: Delete segments when they are no longer needed
cy: Dileu segmentau pan nad oes eu angen rhagor

en: Delete selected profile
cy: Dileu'r proffil

en: Delete the current profile
cy: Dileu'r proffil presenol

en: Delete the selected item
cy: Dileu'r eitem

en: Deletes the selected item
cy: Mae'n dileu yr eitem.

en: Delivery system
cy: System trosgludiad

en: Demux module
cy: Modiwl datblecsu

en: Demuxed
cy: Datblecswyd

en: Demuxed data size
cy: Maint o ddata a datblecswyd

en: Demuxer
cy: Datblecsydd

en: Demuxers
cy: Datblecsyddion

en: Demuxers are used to separate audio and video streams.
cy: Defnyddir datblecsyddion i wahanu ffrydiau sain a fideo.

en: Denoiser
cy: Tynnwr sŵn

en: Descending
cy: Disgynnol

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Description metadata
cy: Metaddata'r disgrifiad

en: Description of the stream content or information about your channel.
cy: Disgrifiad o gynnwys y ffrwd a gwybodaeth am eich sianel.

en: Desired frame rate for the VC-1 stream.
cy: Cyflymder fframiau ar gyfer ffrwd VC-1

en: Desired frame rate for the capture.
cy: Cyflymder fframiau (fframiau yr eiliad):

en: Desired input video mode for DeckLink captures. This value should be a FOURCC code in textual form, e.g. "ntsc".
cy: Modd mewnbwn fideo yr hoffet ar gyfer cipiadau Decklink. Rhaid i'r gwerth fod yn god FOURCC mewn ffurf testun, e.e. "ntsc".

en: Desired output mode
cy: Y dull allbwn a ddymunir

en: Desired output mode for DeckLink output. This value should be a FOURCC code in textual form, e.g. "ntsc".
cy: Modd allbwn yr hoffet ar gyfer allbwn Decklink. Rhaid i'r gwerth fod yn god FOURCC mewn ffurf testun, e.e. "ntsc".

en: Desktop
cy: Bwrdd gwaith

en: Destination
cy: Cyrchfan

en: Destination (URL) to use for the stream. Overrides path and bind parameters
cy: URL y gyrchfan i'w ddefnyddio ar gyfer y ffrwd. (Mae'n diystyru'r paramedrau llwybr a rhwymo.)

en: Destination Setup
cy: Gosod Cyrchfan

en: Destination audio codec
cy: Codec sain cyrchfan

en: Destination file:
cy: Ffeil gyrchfan:

en: Destination prefix
cy: Rhagddodiad y gyrchfan

en: Destination subtitle codec
cy: Codec isdeitlau cyrchfan

en: Destination video codec
cy: Codec y fideo gyrchfan

en: Detailed List
cy: Rhestr Fanwl

en: Device
cy: Dyfais

en: Device Selection
cy: Dewis Dyfais

en: Device name
cy: Enw'r dyfais

en: Device properties
cy: Priodweddau'r dyfais

en: Device:
cy: Dyfais

en: Devices
cy: Dyfeisiau

en: Dialog
cy: Deialog

en: Digital Cinema Package module
cy: Modiwl Pecyn Sinema Digidol (DCP)

en: Digital Television and Radio
cy: Teledu a Radio Digidol

en: Digital Video (Firewire/ieee1394) input
cy: Mewnbwn Fideo Digidol (Firewire/ieee1394)

en: Digital broadcasting
cy: Darlledu digidol

en: Dirac packetizer
cy: Pecynnydd Dirac

en: Dirac video decoder using libschroedinger
cy: Datgodiwr fideo Dirac yn defnyddio libschroedinger

en: Dirac video demuxer
cy: Datblecsydd fideo Dirac

en: Dirac video encoder using libschroedinger
cy: Amgodiwr fideo Dirac yn defnyddio libschroedinger

en: DirectMedia Object decoder
cy: Datgodiwr DirectMedia Object

en: DirectMedia Object encoder
cy: Amgodiwr DirectMedia Object

en: DirectShow input
cy: Mewnbwn DirectShow

en: DirectX (DirectDraw) video output
cy: Allbwn fideo DirectX (DirectDraw)

en: DirectX audio output
cy: Allbwn sain DirectX

en: Direction
cy: Cyfeiriad

en: Direction of the mirroring.
cy: Cyfeiriad y drychweddu.

en: Director
cy: Cyfarwyddwr

en: Directory
cy: Cyfeiriadur

en: Directory index
cy: Mynegai cyfeiriadur

en: Directory or filename where the records will be stored
cy: Y cyfeiriadur neu ffeil ble caiff cofnodion eu cadw

en: Directory where the video snapshots will be stored.
cy: Y lleoliad ar eich dyfais i gadw cipluniau yno.

en: Disable
cy: Analluogi

en: Disable DVD menus
cy: Analluogi dewislenni DVD

en: Disable DVD subtitle transparency
cy: Analluogi tryloywder isdeitlau DVD

en: Disable Disc Menus
cy: Analluogi a pheidio dangos y dewislenni sydd ar disgiau

en: Disable arithmetic coding
cy: Analluogi codio rhifyddeg

en: Disable screensaver
cy: Rhwystro'r arbedwr sgrin

en: Disable the screensaver during video playback.
cy: Analluogi'r arbedwr sgrin fel nad yw'n rhedeg tra'n chwarae fideo

en: Disc
cy: Disg

en: Disc Selection
cy: Dewis Disg

en: Disc caching (ms)
cy: Cofio dros dro (ms) - Disg

en: Disc device
cy: Dyfais disg

en: Disc number
cy: Rhif disg

en: Discard
cy: Gwaredu

en: Discarded (corrupted)
cy: Wedi'i waredu (llygredig)

en: Disco
cy: Disgo

en: Discs
cy: Disgiau

en: Display
cy: Dangosiad

en: Display ID
cy: ID'r sgrin

en: Display Settings
cy: Gosodiadau Arddangos

en: Display Source As
cy: Dangos Ffynhonnell Fel

en: Display VLC status menu icon
cy: Dangos eicon dewislen statws VLC

en: Display aspect ratio
cy: Dangos cymhareb agwedd

en: Display background cone or art
cy: Dangos cefndir côn neu raffigwaith

en: Display background cone or current album art when not playing. Can be disabled to prevent burning screen.
cy: Dangos cefndir côn neu raffigwaith yr albwm cyfredol pan nad yw'n chwarae. Gellir analluogi i beidio llosgi'r sgrin.

en: Display locally
cy: Chwarae yn lleol

en: Display name of the Service
cy: Dangos enw'r Gwasanaeth.

en: Display playlist tree
cy: Dangos y goeden rhestr chwarae

en: Display size
cy: Maint arddangos

en: Display the output
cy: Dangos yr allbwn

en: Display the snapshot preview in the screen's top-left corner.
cy: Dangos rhagolwg o'r ciplun yn gornel top chwith y sgrin

en: Display the title of the video on top of the movie.
cy: Mae'n dangos teitl y fideo ar ben y ffilm.

en: Display video snapshot preview
cy: Dangos rhagolwg cipluniau o'r fideo

en: Display while streaming
cy: Dangos wrth ei ffrydio

en: Displayed
cy: Wedi'i ddangos

en: Displayed frames
cy: Fframiau wedi'u dangos

en: Distance between front left speaker and listener in meters.
cy: Y pellter mewn metrau rhwng y seinydd blaen chwith a'r gwrandäwr.

en: Distort mode
cy: Dull aflunio

en: Distort mode, one of "gradient", "edge" and "hough".
cy: Y dull aflunio (distort). Y dewis yw "graddiant", "ymyl" a "hough".

en: Do not demultiplex
cy: Peidio â datblecsu

en: Do not play
cy: Peidio ei chwarae

en: Do nothing
cy: Gwneud dim

en: Do you really want to unsubscribe from %1?
cy: Ydych wir am ddatdanysgrifio o %1?

en: Do you want to download it?
cy: Ydych am ei lawrlwytho?

en: Do you want to restart the playback where left off?
cy: Hoffech barhau i chwarae o'r man diwethaf?

en: Dock fullscreen controller
cy: Docio'r rheolwr sgrin lawn

en: Dock/undock fullscreen controller to/from bottom of screen
cy: Docio/Dad-ddocio

en: Docked Playlist
cy: Docio'r Rhestr Chwarae

en: Dolby Surround decoder
cy: Datgodiwr Dolby Surround

en: Don't require a keyframe before splitting a segment. Needed for audio only.
cy: Peidio gofyn cael ffram allwedd cyn hollti segment. (Ar gyfer sain yn unig.)

en: Don't show
cy: Peidio dangos

en: Double Size
cy: Dwywaith y Maint

en: Double click to get media information
cy: Clicia dwywaith i gael gwybodaeth yr eitem.

en: Double click to jump to a chosen time position
cy: Clicia dwywaith i neidio at amser penodol.

en: Down
cy: Lawr

en: Download cover art
cy: Lawrlwytho delwedd clawr

en: Downloaded file "%s" was corrupted. Thus, it was deleted.
cy: Roedd gan y ffeil "%s" a lawrlwythwyd wallau. O ganlyniad, cafodd y ffeil ei ddileu.

en: Draw bands in the spectrometer
cy: Rhoi bandiau yn y sbectromedr

en: Draw the base of the bands
cy: Rhoi sylfeini'r bandiau

en: Drop late frames
cy: Digyn fframiau hwyr

en: Drop media here
cy: Llysga eitem yma

en: Dropped (discontinued)
cy: Wedi'i disgyn (terfynedig)

en: Drum & Bass
cy: Drwm a Bas

en: Drum Solo
cy: Unawd Drwm

en: Dry
cy: Sych

en: Dual mono
cy: Mono deuol

en: Duet
cy: Deuawd

en: Dummy IFO demux
cy: Datblecsio Dummy IFO

en: Dummy audio output
cy: Allbwn sain Dummy

en: Dummy decoder
cy: Datgodiwr dymi

en: Dummy encoder
cy: Amgodiwr dymi

en: Dump decoder
cy: Datgodiwr dympio

en: Dump filename
cy: Enw'r ffeil dympio

en: Dump module
cy: Modiwl dympio

en: Dump raw input
cy: Dympio'r mewnbwn craidd

en: Duplicate current profile...
cy: Dyblygu'r proffil presennol...

en: Duplicate your video to multiple windows and/or video output modules
cy: Dyblyga'r fideo mewn i nifer o ffenestri a/neu fodiwlau allbwn fideo

en: Duration
cy: Hyd

en: Duration in seconds
cy: Hyd mewn eiliadau

en: Dutch
cy: Iseldireg

en: Dzongkha
cy: རྫོང་ཁ

en: E&xport
cy: &Allforio

en: EBU STL subtitles decoder
cy: Datgodiwr isdeitlau EBU STL

en: Eastern European (Latin-2)
cy: Dwyrain Ewrop (Latin-2)

en: Eastern European (Windows-1250)
cy: Dwyrain Ewrop (Windows-1250)

en: Edge
cy: Ymyl

en: Edge visible
cy: Ymyl gweladwy

en: Edit
cy: Golygu

en: Edit Bookmarks
cy: Golygu Nodau

en: Edit Input
cy: Golygu mewnbwn

en: Edit Options
cy: Dewisiadau Golygu

en: Edit default application settings for network protocols
cy: Golygu gosodiadau rhagosodedig y rhaglen ar gyfer protocolau rhwydweithiau

en: Edit selected profile
cy: Golygu'r proffil

en: Edit settings
cy: Golygu gosodiadau

en: Effects
cy: Effeithiau

en: Effects list
cy: Rhestr effeithiau

en: Eject the disc
cy: Allfwrw'r disg

en: Elapsed time
cy: Amser wedi mynd heibio

en: Electronic
cy: Trydanol

en: Element aspect ratio
cy: Cyfradd agwedd yr elfen

en: Elements order
cy: Trefn elfennau

en: Embed the video output in the main interface.
cy: Chwarae'r fideo yn ffenestr y prif ryngwyneb yn hytrach na mewn ffenestr ar wahân.

en: Embedded
cy: Mewnosodwyd

en: Embedded video
cy: Fideo wedi'i mewnosod

en: Emboss
cy: Boglynnu

en: Empty Playlist
cy: Rhestr Chwarae Gwag

en: Enable
cy: Galluogi

en: Enable DVD menus
cy: Galluogi dewislenni DVDs

en: Enable Last.fm submissions
cy: Galluogi cyflwyniadau Last.fm

en: Enable OSD
cy: Galluogi Dangosiad ar y Sgrin (OSD)

en: Enable On Screen Display (OSD)
cy: Galluogi Manylion ar y Sgrin (OSD - On-Screen Display)

en: Enable SPU stream output
cy: Galluogi allbwn ffrwd SPU

en: Enable Time-Stretching audio
cy: Galluogi ymestyn sain dros amser

en: Enable audio
cy: Galluogi sain

en: Enable audio stream output
cy: Galluogi allbwn ffrwd sain

en: Enable dynamic range compressor
cy: Galluogi cywasgydd amrediad dynamig (dynamic range compressor)

en: Enable original graphic spectrum
cy: Galluogi'r sbectrwm graffigol gwreiddiol

en: Enable sub-pictures
cy: Galluogi is-luniau

en: Enable subtitles
cy: Galluogi isdeitlau

en: Enable this option if you want your audio not to be interrupted by the other audio.
cy: Mae dewis hwn yn sicrhau na fydd sain arall yn ymyrryd ar y sain sy'n cael ei chwarae.

en: Enable time stretching audio
cy: Galluogi ymsetyn sain dros amser

en: Enable transparency effects
cy: Galluogi effeithiau trylowyder

en: Enable video
cy: Galluogi fideo

en: Enable video stream output
cy: Galluogi allbwn ffrwd fideo

en: Encapsulation
cy: Mewngapsiwleiddio

en: Encoded by
cy: Amgodwyd gan

en: Encoder
cy: Amgodwr

en: Encoder Profile
cy: Proffil yr amgodiwr

en: Encoding
cy: Amgodiad

en: Encoding complexity
cy: Cymhlethdod yr amgodiad

en: Encoding parameters
cy: Paramedrau amgodio

en: Encoding quality
cy: Ansawdd yr amgodiad

en: End
cy: Diwedd

en: Enforce a constant bitrate encoding (CBR) instead of default variable bitrate encoding (VBR).
cy: Gorfodi amgodiad didradd cyson (CBR - constant bitrate) yn hytrach na'r amgodiad didradd amrywiol (VBR - variable bitrate) rhagosodedig.

en: Enforce a quality between 0 (low) and 10 (high).
cy: Gorfodi ansawdd rhwng 0 (isel) a 10 (uchel)

en: Enforce the alignment of the video in its window. By default (0) it will be centered (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, like 6=4+2 meaning top-right).
cy: Yn rhagosodedig, mae'r fideo yng nghanol y ffenestr, ond mae'n bosib ei alinio gyda phwyntiau eraill. (0=canol, 1=chwith, 2=de, 4=top, 8=gwaelod; Mae cyfuniadau hefyd yn bosib, e.e. top chwith=4+1=5.)

en: Enforce the bargraph position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
cy: Mae'n bosib gorfodi lleoliad y graff bariau ar y fideo. (0=canol, 1=chwith, 2=de, 4=top, 8=gwaelod; Mae cyfuniadau hefyd yn bosib, e.e. top chwith=4+1=5.)

en: Enforce the complexity of the encoder.
cy: Gorfodi cymhlethdod yr amgodwr

en: Enforce the logo position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
cy: Mae'n bosib gorfodi lleoliad y logo ar y fideo. (0=canol, 1=chwith, 2=de, 4=top, 8=gwaelod; Mae cyfuniadau hefyd yn bosib, e.e. top chwith=4+1=5.)

en: Enforce the maximal VBR bitrate
cy: Gorfodi cyfyngiad uchaf didradd VBR

en: Enforce the mode of the encoder.
cy: Gorfodi dull yr amgodiwr

en: English
cy: Saesneg

en: Enqueue items into playlist in one instance mode
cy: Ciwio eitemau yn y rhestr chwarae yn y modd un achos

en: Enter
cy: 'Enter'

en: Enter URL here...
cy: Mae'r URL yn mynd fan hyn...

en: Enter URL of the podcast to subscribe to:
cy: URL y podlediad i'w danysgrifio iddo:

en: Enter a name for the new profile:
cy: Enw ar gyfer y proffil newydd:

en: Enter a new name for the directory:
cy: Rhowch enw newydd i'r cyfeiriadur:

en: Enter a new name for the folder:
cy: Rhowch enw newydd i'r ffolder:

en: Enter name for new directory:
cy: Enw'r cyfeiriadur newydd:

en: Enter name for new folder:
cy: Enw'r ffolder newydd:

en: Entry
cy: Cofnod

en: Episode
cy: Pennod

en: Equalizer
cy: Cydraddolydd (equalizer)

en: Erase
cy: Rhwbio allan

en: Error
cy: Gwall

en: Error while saving meta
cy: Gwall wrth gadw meta

en: Error:
cy: Gwall:

en: Errors
cy: Gwallau

en: Errors and Warnings
cy: Gwallau a Rhybyddion

en: Errors and Warnings...
cy: Gwallau a rhybyddion...

en: Essential
cy: Hanfodol

en: Estonian
cy: Estoneg

en: Ethnic
cy: Ethnig

en: Every
cy: Pob

en: Executive Producer
cy: Uwch Gynhyrchydd

en: Exit fullscreen
cy: Gadael sgrin lawn

en: Exit if there are no more items in the playlist.
cy: Cau'r chwaraeydd pan does dim mwy o eitemau yn y rhestr chwarae.

en: Expand
cy: Ehangu

en: Expanding Spacer
cy: Gwahanydd Ehangol

en: Experimental
cy: Arbrofol

en: Extend subtitle duration by this value.
    Set 0 to disable.
cy: Ymestyn cyfnodau dangos yr isdeitlau gan y gwerth hwn.
    Gosod yn 0 i'w analluogi.

en: Extended M3U
cy: M3U Estynedig

en: Extended panel
cy: Panel Estynedig

en: Extension through which to use the Open Graphics Library (OpenGL).
cy: Estyniad ar gyfer defnyddio'r Llyfrgell Graffigwaith Agored (OpenGL)

en: Extensions
cy: Estyniadau

en: Extra interface modules
cy: Modiwlau rhyngwyneb ychwanegol

en: Extra media
cy: Cyfrwng ychwanegol

en: Extra metadata and other information are shown in this panel.
cy: Caiff metaddata ychwanegol a gwybodaeth arall ei ddangos yn y panel hwn.

en: Extract
cy: Echdynnu

en: FDK-AAC Audio encoder
cy: Amgodiwr sain FDK-AAC

en: FEC code rate
cy: Cyfradd cod FEC

en: FFmpeg audio/video decoder
cy: Datgodiwr sain/fideo FFmpeg

en: FFmpeg audio/video encoder
cy: Amgodiwr sain/fideo FFmpeg

en: FFmpeg post processing filter chains
cy: Cadwyni hidlyddion ôl-brosesu FFmpeg

en: FLAC demuxer
cy: Datblecsydd FLAC

en: FM radio
cy: Radio FM

en: FPS
cy: Ff/e

en: FTP account
cy: Cyfrif FTP

en: FTP input
cy: Mewnbwn FTP

en: FTP upload output
cy: Allbwn uwchlwytho FTP

en: Factor
cy: Ffactor

en: Failed to open "%s" for writing
cy: Methwyd agor "%s" i'w ysgrifennu

en: Failed to start bluray playback. Please try without menu support.
cy: Methwyd dechrau chwarae BluRay. Ceisiwch eto heb gymorth dewislen.

en: Fake TTY
cy: TTY Ffug

en: Faroese
cy: Ffaröeg

en: Fast
cy: Cyflym

en: Fast seek
cy: Cyrchu cyflym

en: Faster
cy: Cyflymach

en: Faster (fine)
cy: Cyflymach (mymryn)

en: Favor speed over precision while seeking
cy: Ffafrio cyflymder dros gywirdeb wrth gyrchu

en: Features
cy: Nodweddion

en: Feed URLs
cy: URLau ffrydiau

en: Feed images
cy: Delweddau ffrydiau

en: Fijian
cy: Ffijieg

en: File
cy: Ffeil

en: File Format:
cy: Fformat Ffeil:

en: File Selection
cy: Dewis Ffeil

en: File Size
cy: Maint Ffeil

en: File associations
cy: Cydgysylltiadau ffeiliau

en: File audio output
cy: Allbwn sain ffeil

en: File caching (ms)
cy: Cofio dros dro (ms) - Ffeil

en: File corrupted
cy: Ffeil yn llwgr

en: File could not be verified
cy: Methwyd gwireddu'r ffeil

en: File dumper
cy: Dympydd ffeil

en: File extensions association
cy: Cydgysylltiadau gwahanol mathau o ffeiliau

en: File input
cy: Mewnbwn ffeil

en: File logging
cy: Logio ffeil

en: File name
cy: Enw ffeil

en: File names:
cy: Enwau ffeiliau:

en: File not verifiable
cy: Dim posib gwireddu'r ffeil

en: File stream output
cy: Allbwn ffrwd ffeil

en: File that will be used to configure the projectM module.
cy: Y ffeil caiff ei defnyddio i ffurfweddu’r modiwl projectM.

en: File/Directory
cy: Ffeil/Cyfeiriadur

en: File/Folder
cy: Ffeil/FFolder

en: Filebrowser starting point
cy: Man dechrau'r porwr ffeiliau

en: Filename
cy: Enw ffeil

en: Files
cy: Ffeiliau

en: Film Grain
cy: Graen Ffilm

en: Film NTSC (IVTC)
cy: Ffilm NTSC (IVTC)

en: Filter
cy: Hidlo

en: Filter:
cy: Hidlydd:

en: Filters
cy: Hidlyddion

en: Find more addons online
cy: Canfod mwy o ychwanegion ar-lein

en: Find: %s
cy: Canfod: %s

en: Finnish
cy: Ffinneg

en: First Play
cy: Chwarae Cyntaf

en: Fit to Screen
cy: Ffitio i'r Sgrin

en: Fix HDTV height
cy: Sicrhau uchder HDTV

en: Fix when necessary
cy: Cywiro pan bo angen

en: Fixing AVI Index...
cy: Yn trwsio Mynegai AVI...

en: Flac audio decoder
cy: Datgodiwr sain Flac

en: Flac audio encoder
cy: Amgodiwr sain Flac

en: Flac audio packetizer
cy: Pecynnydd sain Flac

en: Flat
cy: Fflat

en: Flat Button
cy: Botwm Fflat

en: Flip horizontally
cy: Gwrthdroi yn llorweddol

en: Flip the picture horizontally.
cy: Mae'r llun yn cael ei wrthdroi yn llorweddol.

en: Flip the picture vertically.
cy: Mae'r llun yn cael ei wrthdroi yn fertigol.

en: Flip vertically
cy: Gwrthdroi yn fertigol

en: Folder
cy: Ffolder

en: Folder meta data
cy: Meta ddata'r ffolder

en: Folk
cy: Gwerin

en: Folk-Rock
cy: Gwerin-Roc

en: Follow the mouse
cy: Dilyn y llygoden

en: Follow the mouse when capturing a subscreen.
cy: Dilyn y cyrchwr llygoden wrth gipio is-sgrin

en: Font
cy: Ffont

en: Font Properties
cy: Priodweddau'r Ffont

en: Font color
cy: Lliw ffont

en: Font family for the font you want to use
cy: Teulu ffont ar gyfer y ffont i'w ddefnyddio

en: Font file for the font you want to use
cy: Ffeil ffont ar gyfer y ffont i'w ddefnyddio

en: Font menu
cy: Ffont y dewislen

en: Font size
cy: Maint ffont

en: Font size in pixels
cy: Maint y ffont mewn picseli

en: Font size, pixels
cy: Maint ffont, picseli

en: Font used for the menus
cy: Y ffont i'w defnyddio ar gyfer y dewislenni

en: Font used for the titles
cy: Y ffont i'w defnyddio ar gyfer y teitlau

en: Force Aspect Ratio
cy: Gorfodi Cymhareb Agwedd

en: Force Profile
cy: Gorfodi Proffil

en: Force bold
cy: Gorfodi ffont trwm

en: Force detection of Dolby Surround
cy: Gorfodi canfod Dolby Surround

en: Force subtitle position
cy: Gorfodi lleoliad isdeitlau

en: Force update of this dialog's values
cy: Gorfodi diweddaru a defnyddio'r gwerthoedd yma

en: Force use of a specific avformat muxer.
cy: Gorfodi defnydd amlblecsydd AVformat penodol

en: Force window style:
cy: Gorfodi arddull ffenestr:

en: Form
cy: Ffurf

en: Format
cy: Fformat

en: Format name
cy: Enw'r fformat

en: Format time and date
cy: Ffurf dyddiad ac amser

en: Formatted Subtitles
cy: Isdeitlau wedi'u fformatio

en: Forward
cy: Ymlaen

en: Frame By Frame
cy: Fesul Ffrâm

en: Frame by frame
cy: Fesul Ffrâm

en: Frame rate
cy: Fframiau yr eiliad

en: Frame size
cy: Maint y ffrâm

en: Frames per Second
cy: Fframiau yr Eiliad

en: French
cy: Ffrangeg

en: Freq 1 (Hz)
cy: Amledd 1 (Hz)

en: Freq 1 Q
cy: Q amledd 1

en: Freq 1 gain (dB)
cy: Cynnydd amledd 1 (dB)

en: Freq 2 (Hz)
cy: Amledd 2 (Hz)

en: Freq 2 Q
cy: Q amledd 2

en: Freq 2 gain (dB)
cy: Cynnydd amledd 2 (dB)

en: Freq 3 (Hz)
cy: Amledd 3 (Hz)

en: Freq 3 Q
cy: Q amledd 3

en: Freq 3 gain (dB)
cy: Cynnydd amledd 3 (dB)

en: Frequency
cy: Seinamledd

en: Frequency (Hz)
cy: Seinamledd (Hz)

en: Frisian
cy: Ffriseg

en: Full
cy: Llawn

en: Full HD (1080p)
cy: MU Llawn (1080p)

en: Full Volume
cy: Sain Llawn

en: Full bass
cy: Bas llawn

en: Full bass and treble
cy: Bas a threbl llawn

en: Full treble
cy: Trebl llawn

en: Fullscreen
cy: Sgrin lawn

en: Fullscreen Controller
cy: Rheolwr Sgrin Lawn

en: Fullscreen Video Device
cy: Dyfais Fideo Sgrin Lawn

en: Fullscreen controller opacity between 0.1 and 1
cy: Anhryloywder y rheolwr sgrin lawn (rhwng 0.1 ac 1)

en: Fullscreen video output
cy: Allbwn fideo sgrin lawn

en: Funk
cy: Jas

en: G.711 decoder
cy: Datgodiwr G.711

en: G.711 encoder
cy: Amgodiwr G.711

en: Gaelic (Scots)
cy: Gaeleg yr Alban

en: Game
cy: Gêm

en: Gamma
cy: Gama

en: Gamma (Blue) correction
cy: Cywiriad gama (Glas)

en: Gamma (Green) correction
cy: Cywiriad gama (Gwyrdd)

en: Gamma (Red) correction
cy: Cywiriad gama (Coch)

en: Gamma adjust.
cy: Addasu gama.

en: Gaussian Blur
cy: Aneglurder Gaussian

en: Gaussian blur video filter
cy: Hidlydd aneglurder Gaussian fideo

en: Gaussian's standard deviation. The blurring will take into account pixels up to 3*sigma away in any direction.
cy: Gwyriad safonol Gaussian. Mae'r aneglurder yn cymryd picseli hyd at 3*sigma i ffwrdd mewn unrhyw gyfeiriad.

en: General
cy: Cyffredin

en: General Audio
cy: Sain cyffredin

en: General audio settings
cy: Gosodiadau sain cyffredinol

en: General input settings. Use with care...
cy: Gosodiadau mewnbwn cyffredin. Addaswch gyda gofal...

en: General playlist behaviour
cy: Ymddygiad cyffredin y rhestr chwarae

en: General settings for audio output modules.
cy: Gosodiadau cyffredin ar gyfer modiwlau allbwn sain.

en: General settings for video output modules.
cy: Gosodiadau cyffredin ar gyfer modiwlau allbwn fideo.

en: General stream output settings
cy: Gosodiadau cyffredin allanbwn ffrwd

en: General video settings
cy: Gosodiadau fideo cyffredinol

en: Generic
cy: Generig

en: Genre description
cy: Disgrifiad y genre

en: Genre metadata
cy: Metaddata'r genre

en: Geometry
cy: Geometreg

en: Georgian
cy: Georgeg

en: German
cy: Almaeneg

en: Global
cy: Eang

en: Go to Time
cy: Neidio at Amser

en: Go to the DVD menu
cy: Mynd i ddewislen y DVD

en: Go to time
cy: Neidio at amser

en: Go!
cy: Dechrau!

en: Goom animation speed
cy: Cyflymder animeiddiad Goom

en: Goom display height
cy: Uchder Goom

en: Goom display width
cy: Lled Goom

en: Goom effect
cy: Effaith Goom

en: Gospel
cy: Efengyl

en: Gothic
cy: Gothig

en: Gothic Rock
cy: Roc Gothig

en: Gradient
cy: Graddiant

en: Gradient threshold
cy: Trothwy graddian

en: Gradient video filter
cy: Hidlydd graddiant fideo

en: Grain
cy: Graen

en: Grain video filter
cy: Hidlydd graen fideo

en: Grass green
cy: Gwyrdd gwair

en: Gray
cy: Llwyd

en: Grayscale video output
cy: Allbwn fideo graddfa lwyd

en: Greek (ISO 8859-7)
cy: Groeg (ISO 8859-7)

en: Greek (Windows-1253)
cy: Groeg (Windows-1253)

en: Greek, Modern
cy: Groeg, Modern

en: Green
cy: Gwyrdd

en: Greenlandic, Kalaallisut
cy: kalaallisut, kalaallit oqaasii

en: Group
cy: Grŵp

en: Group packets
cy: Pecynnau grŵp

en: Grouping
cy: Grwpio

en: Guarani
cy: Avañe'ẽ

en: Gujarati
cy: Gwjarati

en: H.264 level
cy: Lefel H.264

en: H.264 profile
cy: Proffil H.264

en: H.264 video packetizer
cy: Pecynnydd fideo H.264

en: H.264/MPEG-4 Part 10/AVC encoder (x264 10-bit)
cy: Amgodiwr H.264/MPEG-4 Darn 10/AVC (x264 10-bit)

en: H.264/MPEG-4 Part 10/AVC encoder (x264)
cy: Amgodiwr H.264/MPEG-4 Darn 10/AVC (x264)

en: H264 video demuxer
cy: Datblecsydd fideo H264

en: HAL AudioUnit output
cy: Allbwn AudioUnit HAL

en: HD (720p)
cy: MU (Manylder Uchel) (720p)

en: HD DVD
cy: DVD HD

en: HD-SDI Input
cy: Mewnbwn HD-SDI

en: HH'H':mm'm':ss's'.zzz
cy: AA'A':mm'm':ee'e'.zzz

en: HTML playlist
cy: Rhestr chwarae HTML

en: HTML playlist export
cy: Allforio rhestr chwarae HTML

en: HTTP (default)
cy: HTTP (rhagosodedig)

en: HTTP Announcement
cy: Cyhoeddiad HTTP

en: HTTP authentication
cy: Dilysiad HTTP

en: HTTP input
cy: Mewnbwn HTTP

en: HTTP proxy
cy: Procsi HTTP

en: HTTP proxy URL
cy: URL procsi HTTP

en: HTTP proxy password
cy: Cyfrinair procsi HTTP

en: HTTP server address
cy: Cyfeiriad HTTP y gweinydd

en: HTTP server port
cy: Porth HTTP y gweinydd

en: HTTP stream output
cy: Ffrwd allbwn HTTP

en: HTTP tunnel port
cy: Porth y twnel HTTP

en: HTTP/TLS server certificate
cy: Tystysgrif HTTP/TLS y gweinydd

en: HTTP/TLS server private key
cy: Allwedd preifat HTTP/TLS y gweinydd

en: HTTPS server port
cy: Porth HTTPS y gweinydd

en: Half Size
cy: Hanner y Maint

en: Hardcore
cy: Craidd Caled

en: Hardware decoding
cy: Datgodiad caledwedd

en: Hardware-accelerated decoding
cy: Datgodiad wedi'i cyflymu gan y caledwedd

en: Headphone effect
cy: Effaith clustffonau

en: Headphones
cy: Clustffonau

en: Hebrew
cy: Hebraeg

en: Hebrew (ISO 8859-8)
cy: Hebraeg (ISO 8859-8)

en: Hebrew (Windows-1255)
cy: Hebraeg (Windows-1255)

en: Height
cy: Uchder

en: Help
cy: Cymorth

en: Hide / Show Library
cy: Cuddio / Dangos y Llyfrgell

en: Hide / Show Viewer
cy: Cuddio / Dangos

en: Hide Others
cy: Cuddio Eraill

en: Hide VLC
cy: Cuddio VLC

en: Hide cursor and fullscreen controller after x milliseconds
cy: Cuddio'r cyrchwr a'r bar rheoli sgrin lawn ar ôl x milieiliad

en: Hide future errors
cy: Cuddio gwallau yn y dyfodol

en: Hide mouse cursor and fullscreen controller after n milliseconds.
cy: Cuddio'r cyrchwr a'r bar rheoli sgrin lawn ar ôl n milieiliad

en: Hide the interface and pause playback.
cy: Cuddio'r rhyngwyneb a seibio'r chwarae

en: High
cy: Uchel

en: High LNB voltage
cy: Foltedd LNB uchel

en: High freq (Hz)
cy: Amledd uchel (Hz)

en: High freq gain (dB)
cy: Cynnydd amledd uchel (dB)

en: High latency
cy: Cuddni uchel

en: High priority
cy: Blaenoriaeth uchel

en: High-priority code rate
cy: Cyfradd cod blaenoriaeth uchel

en: Higher Latency
cy: Cuddni Uwch

en: Higher latency
cy: Cuddni Uchaf

en: Highest
cy: Uchaf

en: Highest Latency
cy: Cuddni Uchaf

en: Hong-Kong Supplementary (HKSCS)
cy: Hong Cong Atodol (HKSCS)

en: Horizontal
cy: Llorweddol

en: Horizontal (18V)
cy: Llorweddol (18V)

en: Horizontal flip
cy: Gwrthdroi'n llorweddol

en: Host
cy: Gwesteiwr

en: Host Computer
cy: Cyfrifiadur Gwesteia

en: Hot keys
cy: Allweddau brys

en: Hotkeys settings
cy: Gosodiadau bysellau brys

en: Hours / Minutes / Seconds:
cy: Horiau / Munudau / Eiliadau:

en: House
cy: Tŷ

en: How long to wait for any packet before a source is expired.
cy: Pa mor hir i aros am unrhyw becyn cyn i'r ffynhonnell dod i ben

en: How many times the screen content should be refreshed per second.
cy: Sawl gwaith caiff cynnwys y sgrin ei ail-lwytho mewn eiliad

en: Hue
cy: Arlliw

en: Hue or color balance.
cy: Balans lliw neu arlliw

en: Humour
cy: Hiwmor

en: Hungarian
cy: Hwngareg

en: Hurry up
cy: Brysio

en: I&mport
cy: &Mewnforio

en: IIDC Digital Camera (FireWire) input
cy: Mewnbwn camera digidol IIDC (FireWire)

en: INTERNET
cy: RHYNGRWYD

en: IP Address
cy: Cyfeiriad IP

en: ISDB-S parameters
cy: Paramedrau ISDB-S

en: ISDB-T reception parameters
cy: Paramedrau derbyniad ISDB-T

en: ITU-R BT.601 (525 lines, 60 Hz)
cy: ITU-R BT.601 (525 llinell, 60 Hz)

en: ITU-R BT.601 (625 lines, 50 Hz)
cy: ITU-R BT.601 (625 llinell, 50 Hz)

en: IceCAST output
cy: Allbwn IceCAST

en: Icelandic
cy: Islandeg

en: Icons
cy: Eiconau

en: If enabled, video will be padded to fit in canvas after scaling. Otherwise, video will be cropped to fix in canvas after scaling.
cy: Os galluogwyd, caiff y fideo ei badio i ffitio yn y cynfas ar ôl ei graddio. Fel arall, caiff y fideo ei chropio i ffitio yn y cynfas ar ôl ei graddio.

en: If nothing appears, check your internet connection.
cy: Os nad oes unrhyw beth yn ymddangos, gwiriwch eich cysylltiad we

en: If pending audio communication is detected, playback will be paused automatically.
cy: Pan mae cyfathrebiad sain yn dechrau, e.e. galwad neu sgwrs, caiff y chwarae ei seibio yn awtomatig.

en: If specified, will use the image to draw the mouse pointer on the capture.
cy: Os dewisir, caiff y ddelwedd ei ddefnyddio i gynrychioli'r cyrchwr llygoden yn y cipiad.

en: If the file already exists, it will be overwritten.
cy: Os yw'r ffeil eisoes yn bodoli, caiff ei drosysgrifo.

en: If the file already exists, it will not be overwritten.
cy: Os yw'r ffeil eisoes yn bodoli, ni chaiff ei drosysgrifo.

en: If this option is enabled, VLC will use the dark interface style. Otherwise, the grey interface style is used.
cy: Dewis i ddefnyddio rhyngwyneb tywyll VLC neu, fel arall, i ddefnyddio'r rhyngwyneb llwyd.

en: If your clipboard contains a valid URL
    or the path to a file on your computer,
    it will be automatically selected.
cy: Os oes URL dilys neu llwybr at ffeil
    ar y cyfrifiadur yn eich clipfwrdd,
    caiff ei ddewis yn awtomatig.

en: Ignore
cy: Anwybyddu

en: Ignore keyboard volume buttons.
cy: Anwybyddu'r bysellau sain

en: Ignore subtitle flag
cy: Anwybyddu baner isdeitlau

en: Ignore the subtitle flag, try this if your subtitles don't appear.
cy: Os nad yw'r isdeitlau yn dangos, mae'n bosib gall anwybyddu baner yr isdeitlau helpu.

en: Image
cy: Delwedd

en: Image Adjust
cy: Addasu'r Llun

en: Image Files (*.gif *.jpg *.jpeg *.png)
cy: Ffeiliau Delwedd (*.gif *.jpg *.jpeg *.png)

en: Image adjust
cy: Addasu'r delwedd

en: Image demuxer
cy: Datblecsydd delweddau

en: Image format
cy: Ffurf delwedd

en: Image format which will be used to store the video snapshots
cy: Y fformat delwedd i'w ddefnyddio i gadw cipluniau o'r fideo

en: Image height
cy: Uchder delwedd

en: Image hue (0-360)
cy: Arlliw delwedd (0-360)

en: Image mask
cy: Delwedd masgio

en: Image quality
cy: Ansawdd delwedd

en: Image saturation (0-3)
cy: Trwythiad delwedd (0-3)

en: Image to be blended onto
cy: Delwedd i gymysgu drosti

en: Image wall
cy: Wal delweddau

en: Image which will be blended
cy: Y ddelwedd i'w gymysgu

en: Image width
cy: Lled delwedd

en: In fullscreen mode, keep screen where there is no video displayed black
cy: Cadw lliw du mewn rhannau o'r sgrin ble nad yw'r fideo yn ymestyn i, er enghraifft y stribed uwchben ac islaw fideo sgrin lydan.

en: In order to stream, a valid destination address is required.
cy: Er mwyn ffrydio, rhaid cael cyfeiriad cyrchfan dilys.

en: Increase
cy: Cynyddu

en: Increase Volume
cy: Sain i Fyny

en: Increase scale factor
cy: Cynyddu ffactor raddfa

en: Index
cy: Mynegai

en: Index of screen (1, 2, 3, ...). Alternative to Display ID.
cy: Mynegai y sgrin (1, 2, 3, ...). Dull amgen am ID'r sgrin.

en: Indonesian
cy: Indoneseg

en: Industrial
cy: Diwydiannol

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: Information about what your media or stream is made of.
    Muxer, Audio and Video Codecs, Subtitles are shown.
cy: Gwybodaeth am wahanol ffrydiau'r eitem.
    Dangosir yr amlblecsydd, isdeitlau a chodecs sain a fideo.

en: Information...
cy: Gwybodaeth...

en: Infrared
cy: Isgoch

en: Infrared remote control interface
cy: Rhyngwyneb rheolaeth isgoch bell

en: Initializing
cy: Yn ymgychwyn

en: Input
cy: Mewnbwn

en: Input & Codec Settings
cy: Gosodiadau Mewnbwn a Chodecs

en: Input & Codecs Settings
cy: Gosodiadau Mewnbwn a Chodecs

en: Input / Codecs
cy: Mewnbwn / Codecs

en: Input Devices
cy: Dyfeisiau Mewnbwn

en: Input FIFO
cy: FIFO mewnbwn

en: Input bitrate
cy: Didradd mewnbwn

en: Input card to use
cy: Y cerdyn mewnbwn i'w ddefnyddio

en: Input has changed
cy: Mewnbwn wedi newid

en: Input list
cy: Rhestr mewnbwn

en: Input media
cy: Cyfrwng mewnbwn

en: Input repetitions
cy: Ailadroddiadau mewnbwn

en: Input/Read
cy: Mewnbwn/Darllen

en: Input:
cy: Mewnbwn:

en: Install
cy: Gosod

en: Install Windows Service
cy: Gosod Gwasanaeth Windows

en: Install the Service and exit.
cy: Gosod y Gwasanaeth a gadael.

en: Installed
cy: Wedi'i osod

en: Instrumental
cy: Offerynnol

en: Instrumental Pop
cy: Pop Offerynnol

en: Instrumental Rock
cy: Roc Offerynnol

en: Integrate video in interface
cy: Cyfuno'r fideo yn y rhyngwyneb

en: Intensity
cy: Arddwysedd

en: Interactive Zoom
cy: Chwyddiad Rhyngweithiol

en: Interface
cy: Rhyngwyneb

en: Interface Settings
cy: Gosodiadau Rhyngwyneb

en: Interface interaction
cy: Rhyngweithiad rhyngwyneb

en: Interface module
cy: Modwl rhyngwyneb

en: Interface style
cy: Arddull y rhyngwyneb

en: Interlaced encoding
cy: Amgodiad plethiedig

en: Interlaced mode
cy: Modd datblethiedig

en: Interlingue
cy: Interlingua

en: Internet
cy: Rhyngrwyd

en: Inupiaq
cy: Iñupiaq

en: Invalid combination
cy: Cyfuniad annilys

en: Invalid signature
cy: Llofnod annilys

en: Invert colors
cy: Gwrthnewid lliwiau

en: Invert video filter
cy: Gwrthdroi'r hidlydd fideo

en: Irish
cy: Gwyddeleg

en: It is possible to disable the input clock synchronisation for real-time sources. Use this if you experience jerky playback of network streams.
cy: Mae'n bosib analluogi'r cloc cydamseru wrth chwarae ffrydiau byw. Defnyddiwch hwn os yw ffrydiau rhwydwaith yn torri a/neu yn neidio wrth eu chwarae.

en: It was not possible to download a cryptographic signature for the downloaded file "%s". Thus, it was deleted.
cy: Nid oedd yn bosib lawrlwytho llofnod cryptograffig ar gyfer y ffeil "%s" a lawrlwythwyd. O ganlyniad, cafodd y ffeil ei ddileu.

en: It was not possible to securely verify the downloaded file "%s". Thus, it was deleted.
cy: Nid oedd yn bosib gwireddu'r ffeil "%s" a lawrlwythwyd. O ganlyniad, cafodd y ffeil ei ddileu.

en: Italian
cy: Eidaleg

en: JACK Input
cy: Mewnbwn JACK

en: JACK audio input
cy: Mewnbwn sain JACK

en: JACK audio output
cy: Allbwn sain JACK

en: JPEG image decoder
cy: Datgodydd

en: JPop
cy: J-Pop

en: Japanese
cy: Siapaneg

en: Japanese (7-bits JIS/ISO-2022-JP-2)
cy: Siapaneg (7-bits JIS/ISO-2022-JP-2)

en: Japanese (Shift JIS)
cy: Siapaneg (Shift JIS)

en: Japanese Unix (EUC-JP)
cy: Unix Siapaneg (EUC-JP)

en: Javanese
cy: Jafaneg

en: Jump Bac&kward
cy: Neidio &Nôl

en: Jump sizes
cy: Maint neidiau

en: Jump to Specific &Time
cy: Neidio at &Amser Penodol

en: Jungle
cy: Jyngl

en: K Audio Interface audio output
cy: Allbwn sain K Audio Interface

en: Kannada
cy: ಕನ್ನಡ

en: Kashmiri
cy: Cashmireg

en: Kate overlay decoder
cy: Datgodiwr troslunio Kate

en: Kate text subtitles packetizer
cy: Pecynnydd isdeitlau testun Kate

en: Kazakh
cy: қазақ тілі

en: Keep Recent Items
cy: Cadw'r Eitemau Diweddar

en: Keep aspect ratio
cy: Cadw'r cymhareb agwedd

en: Keep audio level between sessions
cy: Cadw'r un uchder sain rhwng sesiynnau

en: Keep existing file
cy: Cadw'r ffeil sy'n bodoli

en: Keep original audio track
cy: Cadw'r trac sain gwreiddiol

en: Keep original size
cy: Cadw'r maint gwreiddiol

en: Keep original video track
cy: Cadw'r trac fideo gwreiddiol

en: Keep stream output open
cy: Cadw'r allbwn ffrwd ar agor

en: Keep the original aspect ratio when resizing mosaic elements.
cy: Cadw'r gymhareb agwedd wrth newid maint elfennau mosäig

en: Keep the original size of mosaic elements.
cy: Cadw maint gwreiddiol elfennau mosäig

en: Key:
cy: Allwedd:

en: Keywords
cy: Allweddeiriau

en: Khmer
cy: Chmereg

en: Kikuyu
cy: Gĩkũyũ

en: Kinyarwanda
cy: Ikinyarwanda

en: Kirghiz
cy: Кыргызча, Кыргыз тили

en: Komi
cy: коми кыв

en: Korean
cy: Coreeg

en: Korean (EUC-KR/CP949)
cy: Coreeg (EUC-KR/CP949)

en: Korean (ISO-2022-KR)
cy: Coreeg (ISO-2022-KR)

en: Kurdish
cy: Cwrdeg

en: LIBRARY
cy: LLYFRGELL

en: LOCAL NETWORK
cy: RHWYDWAITH LLEOL

en: Language
cy: Iaith

en: Language of the audio track you want to use (comma separated, two or three letter country code, you may use 'none' to avoid a fallback to another language).
cy: Iaith y trac sain i'w ddefnyddio (gwahanu gyda choma, cod iaith 2 neu 3 llythyren, ee. 'cy', 'eng'; mae gosod 'dim' yn osgoi disgyn nôl ar iaith arall).

en: Language of the menus you want to use with DVD/BluRay (comma separated, two or three letters country code, you may use 'any' as a fallback).
cy: Iaith y dewislenni hoffech ddefnyddio gyda DVD/BluRay (coma rhyngddynt; codau gwlad dwy neu dair llythyren; gallech ddefnyddio 'unrhyw' wrth gefn)

en: Language of the subtitle track you want to use (comma separated, two or three letters country code, you may use 'any' as a fallback).
cy: Iaith y trac isdeitlau i'w ddefnyddio (gwahanu gyda choma, cod gwlad 2 neu 3 llythyren; mae gosod 'dim' yn osgoi disgyn nôl ar iaith arall).

en: Lao
cy: Laoeg

en: Large
cy: Mawr

en: Large Hall
cy: Neuadd mawr

en: Larger
cy: Mwy

en: Last 60 seconds
cy: 60 eiliad diwethaf

en: Last audio device
cy: Dyfais sain diwethaf

en: Last check on: %@
cy: Gwiriad diwethaf ar: %@

en: Latest
cy: Diweddaraf

en: Latin
cy: Lladin

en: Latvian
cy: Latfieg

en: Launching an update request...
cy: Yn lansio cais am ddiweddariad...

en: Layer A code rate
cy: Cyfradd cod haen A

en: Layer A modulation
cy: Modyliad Haen A

en: Layer A segments count
cy: Cyfrif segmentau haen A

en: Layer B code rate
cy: Cyfradd cod haen B

en: Layer B modulation
cy: Modyliad Haen B

en: Layer B segments count
cy: Cyfrif segmentau haen B

en: Layer C code rate
cy: Cyfradd cod haen C

en: Layer C modulation
cy: Modyliad Haen C

en: Layer C segments count
cy: Cyfrif segmentau haen C

en: Leave Fullscreen
cy: Gadael sgrin lawn

en: Left
cy: Chwith

en: Left bottom
cy: Chwith gwaelod

en: Left to right/Top to bottom
cy: Chwith i dde/Top i gwaelod

en: Left top
cy: Chwith top

en: Legacy RTSP VoD server
cy: Gweinydd RTSP Vod Legacy

en: Length of TS stream segments
cy: Hyd segmentau TS

en: Let the video scale to fit a given window or fullscreen.
cy: Gadael i'r fideo graddio i ffitio maint ffenestr neu sgrin lawn.

en: Letzeburgesch
cy: Lwcsembwrgeg

en: Level %i
cy: Lefel %i

en: Libtwolame audio encoder
cy: Amgodiwr sain Libtwolame

en: License
cy: Trwydded

en: Lime
cy: Leim

en: Line 1:
cy: Llinell 1:

en: Line 2:
cy: Llinell 2:

en: Linear
cy: Llinol

en: Linear PCM audio decoder
cy: Datgodiwr sain Linear PCM

en: Linear PCM audio encoder
cy: Amgodiwr sain Linear PCM

en: Linear PCM audio packetizer
cy: Pecynnydd sain Linear PCM

en: Lingala
cy: Lingála

en: List
cy: Rhestr

en: List of words separated by | to filter
cy: Rhestr geiriau wedi eu gwahanu gan | (bar pibell) i'w hidlo

en: Listeners
cy: Gwrandawyr

en: Lithuanian
cy: Lithwaneg

en: Live
cy: Sesiwn fyw

en: Live capture caching (ms)
cy: Cofio dros dro (ms) - Cipio byw

en: Load
cy: Llwyth

en: Load extensions on startup
cy: Llwytho estyniadau wrth ddechrau

en: Load this subtitle file. To be used when autodetect cannot detect your subtitle file.
cy: Llwytho'r ffeil isdeitlau hwn. (I'w ddefnyddio pan na all canfyddiad awtomatig canfod y ffeil.)

en: Loading flowplayer...
cy: Yn llwytho llif-chwaraeydd...

en: Local Network
cy: Rhwydwaith Lleol

en: Location
cy: Lleoliad

en: Location:
cy: Lleoliad:

en: Lock Aspect Ratio
cy: Cloi'r Cymhareb Agwedd

en: Log all VLC messages to a text file.
cy: Logio holl negeseuon VLC i ffeil testun.

en: Log filename
cy: Enw ffeil log

en: Log format
cy: Fformat logio

en: Log to file
cy: Logio i ffeil

en: Logging
cy: Logio

en: Logo erase
cy: Cael gwared o logo

en: Logo filenames
cy: Enwau ffeiliau logo

en: Logo opacity value (from 0 for full transparency to 255 for full opacity).
cy: Gwerth anhryloywder y logo, rhwng 0 (hollol dryloyw) a 255 (hollol anhryloyw).

en: Logo overlay
cy: Troslunio logo

en: Logo position
cy: Safle'r logo

en: Long backwards jump
cy: Naid hir yn ôl

en: Long forward jump
cy: Naid hir ymlaen

en: Long jump length
cy: Hyd naid hir

en: Long jump length, in seconds.
cy: Hyd naid hir, mewn eiliadau

en: Look and feel
cy: Golwg a Naws

en: Look for a subtitle file in those paths too, if your subtitle file was not found in the current directory.
cy: Edrych am ffeil isdeitlau yn y lleoliadau hyn hefyd os nad yw ffeil isdeitlau yn cael ei ganfod yn y cyfeiriadur presennol.

en: Loop
cy: Cylchrediad

en: Loop / Repeat
cy: Cylchrediad / Ail-chwarae

en: Loop from point A to point B continuously
    Click to set point A
cy: Cylchrediad: Ailchwarae mewn cylch cyson o bwynt A i pwynt B.
    Cliciwch i osod pwynt A.

en: Loop from point A to point B continuously.
cy: Cylchrediad: Ail-chwarae mewn cylch cyson o bwynt A i pwynt B.

en: Loop: %s
cy: Cylchrediad: %s

en: Lost
cy: Wedi'i golli

en: Lost buffers
cy: Byfferi coll

en: Lost frames
cy: Fframiau coll

en: Low
cy: Isel

en: Low Definition (360 lines)
cy: Manylder Isel (360 llinell)

en: Low Latency
cy: Cuddni Isel

en: Low freq (Hz)
cy: Amledd isel (Hz)

en: Low freq gain (dB)
cy: Cynnydd amledd isel (dB)

en: Low latency
cy: Cuddni isel

en: Low-priority code rate
cy: Cyfradd cod blaenoriaeth isel

en: Lowest
cy: Isaf

en: Lowest Latency
cy: Cuddni Isaf

en: Lowest latency
cy: Cuddni isaf

en: Lua Art
cy: Celf Lua

en: Lua CLI
cy: CLI Lua

en: Lua Extension
cy: Estyniad Lua

en: Lua HTTP
cy: HTTP Lua

en: Lua Playlist
cy: Rhestr Chwarae Lua

en: Lua SD Module
cy: Modwl SD Lua

en: Lua interface
cy: Rhyngwyneb Lua

en: Lua interface configuration
cy: Ffurfweddiad rhyngrwyneb Lua

en: Lua interface module to load
cy: Modwl rhyngwyneb Lua i'w lwytho

en: Lyrics
cy: Geiriau

en: M-JPEG camera demuxer
cy: Datblecsydd camera M-JPEG

en: M3U playlist
cy: Rhestr chwarae M3U

en: M3U playlist export
cy: Allforio rhestr chwarae M3U

en: M3U playlist import
cy: Mewnforio rhestr chwarae M3U

en: M3U8 playlist
cy: Rhestr chwarae M3U8

en: M3U8 playlist export
cy: Allforio rhestr chwarae M3U8

en: MOD demuxer (libmodplug)
cy: Datblecsydd MOD (libmodplug)

en: MP3 fixed point audio encoder
cy: Amgodiwr sain pwynt penodol MP3

en: MP4 stream demuxer
cy: Datblecsydd ffrwd MP4

en: MP4/MOV muxer
cy: Amlblecsydd MP4/MOV

en: MPEG I/II video decoder (using libmpeg2)
cy: Datgodiwr fideo MPEG I/II (gan ddefnyddio libmpeg2)

en: MPEG Transport Stream demuxer
cy: Datblecsydd MPET Transport Sream (TS)

en: MPEG Video
cy: Fideo MPEG

en: MPEG audio layer I/II/III decoder
cy: Datgodiwr haenau sain I/II/III MPEG

en: MPEG audio layer I/II/III packetizer
cy: Pecynnydd haenau sain I/II/III MPEG

en: MPEG-4 video
cy: Fideo MPEG-4

en: MPEG-I/II video demuxer
cy: Datblecsydd fideo MPEG-I/II

en: MPEG-I/II video packetizer
cy: Pecynydd fideo MPEG-I/II

en: MPEG-I/II/4 / A52 / DTS / MLP audio
cy: Sain MPEG-I/II/4 / A52 / DTS / MLP

en: MPEG-PS demuxer
cy: Datblecsydd MPEG-PS

en: MPEG4 audio packetizer
cy: Pecynnydd sain MPEG4

en: MPEG4 video packetizer
cy: Pecynnydd fideo MPEG4

en: MTP Device
cy: Dyfais MTP

en: MTP devices
cy: Dyfeisi MTP

en: MTP input
cy: Mewnbwn MTP

en: MTU of the network interface
cy: MTU rhyngwyneb y rhwydwaith

en: MUX options
cy: Dewisiadau amlblecsu

en: MY COMPUTER
cy: FY NGHYFRIFIADUR

en: Mac OS X interface
cy: Rhyngwyneb Mac OS X

en: Macedonian
cy: македонски јазик

en: Magnification/Zoom
cy: Chwyddo

en: Magnify
cy: Chwyddo

en: Main Profile
cy: Prif Proffil

en: Main Toolbar
cy: Prif Bar Offer

en: Main Window...
cy: Prif Ffenestr...

en: Main interfaces
cy: Prif ryngwynebau

en: Main interfaces settings
cy: Gosodiadau'r prif ryngwynebau

en: Major channel
cy: Prif sianel

en: Make a donation...
cy: Gwneud cyfraniad...

en: Malagasy
cy: Malagaseg

en: Malay
cy: Maleieg

en: Malayalam
cy: മലയാളം

en: Maltese
cy: Malteg

en: Manage Streams
cy: Rheoli Ffrydiau

en: Manx
cy: Manaweg

en: Marathi
cy: मराठी

en: Maroon
cy: Marŵn

en: Marshall
cy: Kajin M̧ajeļ

en: Mask
cy: Masg

en: Matroska stream demuxer
cy: Datblecsydd ffrwd Matroska

en: Maximal bitrate
cy: Didradd uchaf

en: Maximal volume level
cy: Uchder sain uchaf

en: Maximum bitrate
cy: Didradd Uchaf

en: Maximum bitrate (kbps)
cy: Didradd uchaf (kb/e)

en: Maximum bitrate in kbps when encoding in constant bitrate mode
cy: Y didradd uchaf a chaniateir wrth amgodio mewn modd didradd cyson (kb/e)

en: Maximum encoding bitrate
cy: Didradd uchaf yr amgodiad

en: Maximum number of connections
cy: Uchafrif o gysylltiadau

en: Maximum output video height.
cy: Gosod cyfyngiad ar uchder yr allbwn fideo

en: Maximum output video width.
cy: Gosod cyfyngiad ar lled yr allbwn fideo

en: Maximum video height
cy: Cyfyngiad uchder fideo

en: Maximum video width
cy: Cyfyngiad lled fideo

en: Mean
cy: Cymedr

en: Media &Information
cy: &Gwybodaeth Cyfrwng

en: Media Angle
cy: Ongl y Cyfrwng

en: Media Audio Track
cy: Trac Sain y Cyfrwng

en: Media Files
cy: Ffeiliau Cyfryngau

en: Media Forward
cy: Cyfrwng Ymlaen

en: Media Information
cy: Gwybodaeth Cyfrwng

en: Media Information...
cy: Gwybodaeth Cyfrwng...

en: Media Library
cy: Llyfrgell Cyfryngau

en: Media Manager List
cy: Rhestr Rheolwyr Cyfryngau

en: Media Menu
cy: Dewislen y Cyfrwng

en: Media Next Frame
cy: Ffram nesaf y Cyfrwng

en: Media Next Track
cy: Trac Nesaf y Cyfrwng

en: Media Play Pause
cy: Seibio Chwarae'r Cyfrwng

en: Media Prev Frame
cy: Ffram Blaenorol y Cyfrwng

en: Media Prev Track
cy: Trac Blaenorol y Cyfrwng

en: Media Record
cy: Recordio'r Cyfrwng

en: Media Repeat
cy: Ail-chwarae'r Cyfrwng

en: Media Rewind
cy: Ailddirwyn y Cyfrwng

en: Media Select
cy: Dewis y Cyfrwng

en: Media Shuffle
cy: Cymysgu Cyfryngau

en: Media Stop
cy: Stopio'r Cyfrwng

en: Media Subtitle
cy: Isdeitlau'r Cyfrwng

en: Media Time
cy: Amser y Cyfrwng

en: Media View
cy: Golwg y Cyfrwng

en: Media data size
cy: Maint o ddata'r eitem

en: Media: %s
cy: Cyfrwng: %s

en: Meditative
cy: Myfyriol

en: Medium
cy: Canolig

en: Medium backwards jump
cy: Naid gymedrol yn ôl

en: Medium forward jump
cy: Naid gymedrol ymlaen

en: Medium jump length
cy: Hyd naid cymedrol

en: Medium jump length, in seconds.
cy: Hyd naid cymedrol, mewn eiliadau

en: Mega bass
cy: Mega bas

en: Mega bass cutoff
cy: Torbwynt mega bas

en: Mega bass level
cy: Lefel mega bas

en: Memory input
cy: Mewnbwn cof

en: Menu
cy: Dewislen

en: Menu language
cy: Iaith dewislen

en: Menu title
cy: Teitl dewislen

en: Menus
cy: Dewislenni

en: Menus language:
cy: Iaith rhyngwyneb:

en: Mesh height
cy: Uchder y rhwyth

en: Mesh width
cy: Lled y rhwyth

en: Messages
cy: Negeseuon

en: Messages...
cy: Negeseuon...

en: Metadata
cy: Metaddata

en: Metal
cy: Metel

en: Method used to encode the video sequence
cy: Dull i'w ddefnyddio i amgodio'r fideo

en: Mi&nimal Interface
cy: &Rhyngwyneb Lleiafol

en: Microsoft Media Server (MMS) input
cy: Mewnbwn Microsoft Media Server (MMS)

en: Middle
cy: Canol

en: Minimize
cy: Lleihau

en: Minimum bitrate (kbps)
cy: Didradd isaf (kb/e)

en: Minimum bitrate in kbps when encoding in constant bitrate mode
cy: Y didradd isaf a chaniateir wrth amgodio mewn modd didradd cyson (kb/e)

en: Minimum encoding bitrate
cy: Didradd isaf yr amgodiad

en: Mirror
cy: Drychweddu

en: Mirror orientation
cy: Cyfeiriadedd drychweddu

en: Mirror video
cy: Drychweddu'r fideo

en: Mirror video filter
cy: Hidlydd drychweddu fideo

en: Miscellaneous
cy: Amrywiol

en: Miscellaneous Options
cy: Dewisiadau Amrywiol

en: Miscellaneous audio settings and modules.
cy: Gosodiadau amrywiol ar gyfer sain a modiwlau

en: Mode
cy: Dull

en: Modulation / Constellation
cy: Modyliad / Clystyru

en: Modules Tree
cy: Coeden Modiwlau

en: Mongolian
cy: Mongoleg

en: Monitor pixel aspect ratio
cy: Cymhareb agwedd picseli'r monitor

en: More information...
cy: Mwy o wybodaeth...

en: Mosaic
cy: Mosäig

en: Mosaic Tiles
cy: Teiliau Fosaig

en: Mosaic alignment
cy: Aliniad y mosäig

en: Motion Detect
cy: Canfod Symudiad

en: Motion blur
cy: Aneglurder mudiant

en: Motion blur filter
cy: Hidlydd aneglurder mudiant

en: Motion detect
cy: Canfod symudiad

en: Mouse Gestures
cy: Ystumiau Llygoden

en: Mouse Wheel Down
cy: Olwyn y Llygoden Lawr

en: Mouse Wheel Left
cy: Olwyn y Llygoden i'r Chwith

en: Mouse Wheel Right
cy: Olwyn y Llygoden i'r Dde

en: Mouse Wheel Up
cy: Olwyn y Llygoden Fyny

en: Mouse events
cy: Digwyddiadau llygoden

en: Mouse pointer image
cy: Delwedd y cyrchwr llygoden

en: Move To Trash and Relaunch VLC
cy: Symud i'r Sbwriel ac Ailddechrau VLC

en: Multipart JPEG muxer
cy: Amlblecsydd JPEG amlran

en: Multiplexer
cy: Amlblecsydd

en: Multiply subtitle duration by this value.
    Set 0 to disable.
cy: Lluosi cyfnodau dangos yr isdeitlau gan y gwerth hwn.
    Gosod yn 0 i'w analluogi.

en: MusePack demuxer
cy: Datblecsydd MusePack

en: Music
cy: Cerddoriaeth

en: Musical
cy: Sioe gerdd

en: Mute
cy: Distewi

en: Mute the audio.
cy: Distewi'r sain.

en: Mux Control
cy: Rheolaeth Amlblecsio

en: Mux module
cy: Modiwl amlblecsu

en: Muxer
cy: Amlblecsydd

en: Muxer to use for the stream.
cy: Yr amlblecsydd i'w ddefnyddio ar gyfer y ffrwd

en: Muxer:
cy: Amlblecsydd:

en: Muxers
cy: Amlblecsyddion

en: Muxers create the encapsulation formats that are used to put all the elementary streams (video, audio, ...) together. This setting allows you to always force a specific muxer. You should probably not do that.
    You can also set default parameters for each muxer.
cy: Amlblecsyddion yw'r fformatau mewngapsiwleiddio sy'n plethu'r holl ffrydiau sylfaenol (fideo, sain, ...) gyda'i gilydd. Mae'r gosodiadau hyn yn eich galluogi i orfodi amlblecsydd penodol, er mae'n debyg na ddylech wneud hynny.
    Gallwch hefyd gosod paramedrau rhagosodedig ar gyfer pob amblecsydd.

en: My Computer
cy: Fy Nghyfrifiadur

en: My Music
cy: Fy Ngherddoriaeth

en: My Pictures
cy: Fy Lluniau

en: My Videos
cy: Fy Fideos

en: N&ormal Speed
cy: Cyflymder &Arferol

en: NET ID
cy: ID NET

en: NT Service
cy: Gwasanaeth NT

en: NTSC M Japan
cy: NTSC M Siapan

en: NTSC M South Korea
cy: NTSC M De Corea

en: Name
cy: Enw

en: Name of desired display device
cy: Enw'r ddyfais arddangos a ddymunir

en: Name of the file to which the raw stream will be dumped.
cy: Enw'r ffeil y caiff y ffrwd graidd ei dympio iddo.

en: Name:
cy: Enw:

en: Narrow-band (8kHz)
cy: Band-cul (8kHz)

en: National Folk
cy: Gwerin Genedlaethol

en: Native American
cy: Americaniaid Brodorol

en: Native Slider
cy: Llithrydd Llywio

en: Nauru
cy: Ekakairũ Naoero

en: Navajo
cy: Navacho

en: Navigate down
cy: Llywio lawr

en: Navigate left
cy: Llywio i'r chwith

en: Navigate right
cy: Llywio i'r dde

en: Navigate up
cy: Llywio fyny

en: Ndebele, North
cy: isiNdebele

en: Ndebele, South
cy: isiNdebele

en: Ndonga
cy: Owambo

en: Ne&xt
cy: &Nesaf

en: Negate colors
cy: Negatifeiddio lliwiau

en: Negative
cy: Negatif

en: Nepali
cy: Nepaleg

en: Network
cy: Rhwydwaith

en: Network Access Policy
cy: Polisi Mynediad Rhwydwaith

en: Network Protocol
cy: Protocol Rhwydwaith

en: Network caching (ms)
cy: Cofio dros dro (ms) - Rhwydwaith

en: Network identifier
cy: Dynodwr rhwydwaith

en: Network name
cy: Enw rhwydwaith

en: Network name to create
cy: Enw rhwydwaith i'w greu

en: Network settings
cy: Gosodiadau rhwydwaith

en: Network streams (SAP)
cy: Ffrwd rhwydwaith (SAP)

en: Network synchronisation
cy: Cydamseriad rhwydwaith

en: Network synchronization
cy: Cydamseriad rhwydwaith

en: Never
cy: Byth

en: Never fix
cy: Cywiro byth

en: New Age
cy: Oes Newydd

en: New Wave
cy: Ton Newydd

en: New destination
cy: Cyrchfannau newydd

en: New profile
cy: Proffil newydd

en: Next
cy: Nesaf

en: Next / Forward
cy: Nesaf / Ymlaen

en: Next Chapter/Title
cy: Pennod/Teitl Nesaf

en: Next chapter
cy: Pennod nesaf

en: Next frame
cy: Ffrâm nesaf

en: Next media in the playlist
cy: Cyfrwng nesaf yn y rhestr chwarae

en: Next media in the playlist, skip forward when held
cy: I'r eitem nesaf yn y rhestr chwarae, neu neidio ymlaen drwy'r presennol wrth dal y botwm i lawr

en: Next title
cy: Teitl nesaf

en: Next widget style
cy: Arddull teclyn nesaf

en: No Address given
cy: Ni rhoddwyd cyfeiriad

en: No Channel Name given
cy: Ni rhoddwyd enw sianel

en: No active subtitle
cy: Dim isdeitlau gweithredol

en: No addons found
cy: Ni ddarganfuwyd ategolion

en: No check was performed yet.
cy: Heb wirio eto.

en: No decoding of Dolby Surround
cy: Dim datgodiad o Dolby Surround

en: No description for this codec
cy: Nid oes disgrifiad o'r codec hwn.

en: No disc menus
cy: Dim dewislenni disgiau

en: No input
cy: Dim mewnbwn

en: No video or audio device selected.
cy: Does dim dyfais fideo na sain wedi'i ddewis.

en: No, Thanks
cy: Dim diolch

en: Noise
cy: Sŵn

en: None
cy: Dim

en: Nordic (Latin-6)
cy: Llychlynnaidd (Latin-6)

en: Normal
cy: Arferol

en: Normal Size
cy: Maint Arferol

en: Normal rate
cy: Cyflymder arferol

en: Normal/Loop/Repeat
cy: Arferol/Cylchrediad/Ail-chwarae

en: Normalize volume to:
cy: Normaleiddio'r uchder sain i:

en: Norwegian
cy: Norwyeg

en: Norwegian Bokmaal
cy: Norwyeg (Bokmaal)

en: Norwegian Nynorsk
cy: Norwyeg (Nynorsk)

en: Not Set
cy: Heb ei Osod

en: Not Used
cy: Heb ei Ddefnyddio

en: Note that these are system-wide settings.
cy: Nodwch bod y gosodiadau hyn ar gyfer y system cyfan.

en: Note:
cy: Nodyn:

en: Notification
cy: Hysbysiad

en: Now Playing
cy: Yn Chwarae Nawr

en: Now playing
cy: Yn chwarae nawr

en: NullSoft demuxer
cy: Datblecsydd NullSoft

en: Number of Tracks
cy: Nifer o Draciau

en: Number of audio buffers
cy: Nifer o byfferi sain

en: Number of audio channels
cy: Nifer o sianeli sain

en: Number of audio channels in the transcoded streams.
cy: Nifer y sianeli sain sydd yn y ffrydiau wedi'u trawsgodio.

en: Number of blank pixels between bands.
cy: Y nifer o bicseli gwag rhwng bandiau

en: Number of channels
cy: Nifer o sianeli

en: Number of clones
cy: Nifer o glonau

en: Number of columns
cy: Nifer o golofnau

en: Number of days between two update checks
cy: Nifer o ddiwrnodau rhwng pob gwiriad am ddiweddariad

en: Number of frames (0 to 100)
cy: Nifer o fframiau (0 i 100)

en: Number of horizontal windows in which to split the video.
cy: Nifer o ffenestri llorweddol i hollti'r fideo iddynt.

en: Number of image rows in the mosaic (only used if positioning method is set to "fixed").
cy: Y nifer o resi delwedd yn y mosäig. (Defnyddir dim ond os yw'r dull lleoli wedi'i osod i "penodol")

en: Number of input audio channels for DeckLink captures. Must be 2, 8 or 16. 0 disables audio input.
cy: Nifer o sianeli mewnbwn sain ar gyfer cipiadau DeckLink. Rhaid bod yn 2, 8 neu 16. Mae 0 yn analluogi mewnbwn sain.

en: Number of output channels for DeckLink output. Must be 2, 8 or 16. 0 disables audio output.
cy: Nifer o sianeli allbwn ar gyfer allbwn Decklink. Rhaid bod yn 2, 8 neu 16. Mae 0 yn analluogi allbwn sain.

en: Number of pixels to crop from the bottom of the image.
cy: Y nifer o bicseli i docio o waelod y llun.

en: Number of pixels to crop from the left of the image.
cy: Y nifer o bicseli i docio o ochr chwith y llun.

en: Number of pixels to crop from the right of the image.
cy: Y nifer o bicseli i docio o ochr dde y llun.

en: Number of pixels to crop from the top of the image.
cy: Y nifer o bicseli i docio o dop y llun.

en: Number of pixels to padd to the bottom of the image after cropping.
cy: Rhowch y nifer o bicseli i ychwanegu islaw'r llun i'w padio ar ôl ei gropio.

en: Number of pixels to padd to the left of the image after cropping.
cy: Rhowch y nifer o bicseli i ychwanegu i'r chwith o'r llun i'w padio ar ôl ei gropio.

en: Number of pixels to padd to the right of the image after cropping.
cy: Rhowch y nifer o bicseli i ychwanegu i'r dde o'r llun i'w padio ar ôl ei gropio.

en: Number of pixels to padd to the top of the image after cropping.
cy: Rhowch y nifer o bicseli i ychwanegu uwchben y llun i'w padio ar ôl ei gropio.

en: Number of puzzle columns
cy: Nifer o cholofnau pos

en: Number of puzzle rows
cy: Nifer o rhesi pos

en: Number of rows
cy: Nifer o rhesi

en: Number of segments
cy: Nifer o segmentau

en: Number of time the same input will be repeated
cy: Y nifer o droeon caiff yr un mewnbwn ei ailadrodd

en: Number of time to blend
cy: Nifer o droeon i gymysgu

en: Number of vertical windows in which to split the video.
cy: Nifer o ffenestri fertigol i hollti'r fideo iddynt.

en: Number of video windows in which to clone the video.
cy: Nifer o ffenestri fideo i glonio (dyblygu) y fideo mewn iddynt

en: Nuv demuxer
cy: Datblecsydd Nuv

en: OGG demuxer
cy: Datblecsydd OGG

en: OK
cy: Iawn

en: OSS input
cy: Mewnbwn OSS

en: Occitan; Provençal
cy: occitan, lenga d'òc

en: Off
cy: I ffwrdd

en: Ogg Vorbis Quality
cy: Ansawdd Ogg Vorbis

en: Ogg/OGM muxer
cy: Amlblecsydd Ogg/OGM

en: Olive
cy: Olewydden

en: On
cy: Ymlaen

en: On Screen Display
cy: Arddangosiad ar y Sgrin (OSD)

en: Once the stream is created, the <i>Media Viewer</i> window will display the stream.
cy: Unwaith caiff y ffrwd ei greu, bydd y ffenestr <i>Gwyliwr Cyfryngau</i> yn dangos y ffrwd.

en: Online Documentation...
cy: Dogfennau Arlein...

en: Online Forum...
cy: Fforwm Arlein...

en: Only installed
cy: Gosodwyd yn unig

en: Only show current
cy: Dangos cyfredol yn unig

en: Only show modules related to current playback
cy: Dangos dim ond modiwlau sy'n berthnasol i'r hyn sy'n chwarae

en: Opacity
cy: Anhryloywder

en: Opacity of the logo
cy: Anhryloywder y logo

en: Opaqueness
cy: Anhryloywder

en: Open
cy: Agor

en: Open &Capture Device...
cy: Agor Dyfais &Cipio...

en: Open &Disc...
cy: Agor &Disg...

en: Open &File...
cy: &Agor Ffeil...

en: Open &Folder...
cy: Agor &Ffolder...

en: Open &Location from clipboard
cy: Agor &Lleoliad o'r Clipfwrdd

en: Open &Network Stream...
cy: Agor Ffrwd &Rhwydwaith

en: Open &Network...
cy: Agor &Rhwydwaith...

en: Open &Recent Media
cy: Agor Cyfrwng D&iweddar

en: Open Capture Device...
cy: Agor Dyfais Cipio...

en: Open D&irectory...
cy: Agor C&yfeiriadur...

en: Open Directory
cy: Agor Cyfeiriadur

en: Open Disc...
cy: Agor Disg...

en: Open File
cy: Agor Ffeil

en: Open File...
cy: Agor Ffeil...

en: Open Folder
cy: Agor Ffolder

en: Open Media
cy: Agor Cyfrwng

en: Open Network...
cy: Agor Rhwydwaith...

en: Open RTP/UDP Stream
cy: Agor Ffrwd RTP/UDP

en: Open Recent
cy: Agor Diweddar...

en: Open Sound System audio output
cy: Allbwn sain Open Sound System

en: Open Source
cy: Agor Ffynhonnell

en: Open URL
cy: Agor URL

en: Open VLM configuration...
cy: Agor ffurfweddiad VLM...

en: Open a medium
cy: Agor eitem

en: Open a skin file
cy: Agor ffeil croen

en: Open audio in exclusive mode.
cy: Agor sain yn modd unigryw

en: Open media...
cy: Agor eitem...

en: Open network streams using the following protocols
cy: Agor ffrydiau rhwydwaith gyda'r protocolau canlynol

en: Open playlist
cy: Agor rhestr chwarae

en: Open playlist...
cy: Agor rhestr chwarae...

en: Open subtitle file
cy: Agor ffeil isdeitlau

en: Open subtitles
cy: Agor isdeitlau

en: Open subtitles...
cy: Agor isdeitlau...

en: Open: %s
cy: Agor: %s

en: OpenBSD sndio audio output
cy: Allbwn sain OpenBSD sndio

en: OpenMAX IL video output
cy: Allbwn fideo OpenMAX IL

en: Opening
cy: Agoriad

en: Operating System Integration
cy: Integreiddiad gyda'r System Weithredu

en: Optical SDI
cy: SDI Optegol

en: Optical drive
cy: Gyriant optegol

en: Option Setup
cy: Gosod Dewisiadau

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Opus audio decoder
cy: Datgodiwr sain Opus

en: Organize Presets...
cy: Trefnu rhagosodiadau...

en: Organize Profiles...
cy: Trefnu Proffiliau...

en: Organize profiles...
cy: Trefnu proffiliau...

en: Orientation
cy: Cyfeiriad

en: Original Format
cy: Fformat Gwreiddiol

en: Original ID
cy: ID Gwreiddiol

en: Original Performer
cy: Perfformwr Gwreiddiol

en: Original Size
cy: Maint Gwreiddiol

en: Original audio
cy: Sain gwreiddiol

en: Oriya
cy: Orïa

en: Oromo
cy: Afaan Oromoo

en: Ossetian; Ossetic
cy: Oseteg

en: Other
cy: Arall

en: Outline
cy: Amlinelliad

en: Outline Thickness
cy: Trwch yr Amlinell

en: Outline color
cy: Lliw yr amlinell

en: Outline opacity
cy: Anhryloywder yr amlinell

en: Outline thickness
cy: Trwch yr amlinell

en: Output
cy: Allbwn

en: Output	file
cy: Ffeil⇥allbwn

en: Output	method
cy: Dull allbwn

en: Output (canvas) image height
cy: Uchder allbwn (cynfas) delwedd

en: Output (canvas) image width
cy: Lled allbwn (cynfas) delwedd

en: Output FIFO
cy: FIFO allbwn

en: Output URL
cy: URL yr allbwn

en: Output destination
cy: Cyrchfan yr allbwn

en: Output device
cy: Dyfais allbwn

en: Output file
cy: Ffeil allbwn

en: Output height
cy: Uchder allbwn

en: Output module:
cy: Modiwl allbwn:

en: Output modules
cy: Modiwlau allbwn

en: Output muxer
cy: Amlblecsydd yr allbwn

en: Output picture aspect ratio
cy: Cymhareb agwedd allbwn delwedd

en: Output port
cy: Porth allbwn

en: Output video height.
cy: Uchder fideo allbwn

en: Output video in grayscale. As the color information aren't decoded, this can save some processing power.
cy: Mae'n allbynnu fideo mewn graddfa lwyd. Gan nad oes angen datgodio'r gwybodaeth lliw, gall hyn arbed pŵer prosesu.

en: Output video width.
cy: Lled fideo allbwn

en: Output width
cy: Lled allbwn

en: Output:
cy: Allbwn:

en: Overall
cy: Cyffredinol

en: Overlay
cy: Troslunio

en: Overlay subtitles on the video
cy: Troslunio isdeitlau ar y fideo

en: Overlay video output
cy: Troslunio allbwn fideo

en: Overlays
cy: Troshaeni

en: Overlays/Subtitles
cy: Troshaenau/Isdeitlau

en: Overwrite
cy: Trosysgrifio

en: Overwrite existing file
cy: Trosysgrifo'r ffeil sy'n bodoli

en: P&layback
cy: C&hwarae

en: PAL N Argentina
cy: PAL N Yr Ariannin

en: PES maximum size
cy: Maint uchaf PES

en: PLS playlist import
cy: Mewnforio rhestr chwarae PLS

en: PMT PID
cy: PID yr PMT

en: PNG video decoder
cy: Datgodiwr fideo PNG

en: PS muxer
cy: Amlblecsydd PS

en: PVA demuxer
cy: Datblecsydd PVA

en: Packet Size
cy: Maint Pecyn

en: Packet size in bytes to decrypt
cy: Maint y pecyn i'w datgryptio mewn beitiau

en: Packet size in bytes to encrypt
cy: Maint y pecyn i'w amgryptio mewn betiau

en: Packetizers
cy: Pecynyddion

en: Packetizers are used to "preprocess" the elementary streams before muxing. This setting allows you to always force a packetizer. You should probably not do that.
    You can also set default parameters for each packetizer.
cy: Defnyddir pecynyddion i ragbrosesu'r ffrydiau cyn eu hamlblecsu. Mae'r opsiwn hwn yn galluogi gorfodi pecynnydd, ond mae'n debyg na ddylech gwneud hyn.
    Mae hefyd yn bosib gosod paramedrau rhagosodedig ar gyfer pob pecynnydd.

en: Pad video
cy: Padio fideo

en: Padd
cy: Padio

en: Page Down
cy: Page Down (PgDn)

en: Pali
cy: पाऴि

en: Panjabi
cy: Pwnjabeg

en: Panoramix: wall with overlap video filter
cy: Panoramix: hidlydd wal gyda ffenestri yn gorgyffwrdd

en: Party
cy: Parti

en: Password
cy: Cyfrinair

en: Password to be used for connection to the SOCKS proxy.
cy: Cyfrinair ar gyfer cysylltu â'r procsi SOCKS.

en: Password:
cy: Cyfrinair:

en: Paste
cy: Gludo

en: Path
cy: Llwybr

en: Path to the projectM preset directory
cy: Llwybr y cyfeiriadur projectM rhagosodedig

en: Path to the skin to use.
cy: Llwybr i'r croen i'w ddefnyddio

en: Pause
cy: Seibio

en: Pause each item in the playlist on the last frame.
cy: Seibio chwarae wrth gyrraedd ffrâm olaf pob eitem yn y rhestr chwarae.

en: Pause on audio communication
cy: Seibio wrth defnyddio cyfathrebiad sain

en: Pause on the last frame of a video
cy: Seibio ar y ffrâm olaf mewn fideo

en: Pause only
cy: Seibio yn unig

en: Pause playback when minimized
cy: Seibio chwarae wrth lleihau

en: Pause the playback
cy: Oedi'r chwarae

en: Pause the video playback when minimized
cy: Seibio chwarae fideo wrth leihau'r ffenestr

en: Paused
cy: Wedi'i seibio

en: Performance options
cy: Dewisiadau perfformiad

en: Performers
cy: Perfformwyr

en: Persian
cy: Perseg

en: Philips OGT (SVCD subtitle) decoder
cy: Datgodiwr Philips OGT (isdeitlau SVCD)

en: Philips OGT (SVCD subtitle) packetizer
cy: Pecynnydd Philips OGT (isdeitlau SVCD)

en: Phosphor
cy: Ffosffor

en: Physical channel
cy: Sianel ffisegol

en: Picture
cy: Llun

en: Picture aspect-ratio n:m
cy: Cymhareb agwedd y llun(n:m)

en: Picture brightness or black level.
cy: Disgleirdeb y llun neu tywyllwch y du

en: Picture rotation angle (in degrees).
cy: Ongl cylchdroi'r llun (mewn graddau)

en: PictureFlow
cy: Llif o Luniau

en: Pilot
cy: Peilot

en: Pitch
cy: Traw (Pitch)

en: Pixels to crop from bottom
cy: Picseli i'w tocio o'r gwaelod

en: Pixels to crop from left
cy: Picseli i'w tocio o'r chwith

en: Pixels to crop from right
cy: Picseli i'w tocio o'r dde

en: Pixels to crop from top
cy: Picseli i'w tocio o'r top

en: Pixels to padd to bottom
cy: Picseli i badio'r gwaelod

en: Pixels to padd to left
cy: Picseli i badio'r chwith

en: Pixels to padd to right
cy: Picseli i badio'r dde

en: Pixels to padd to top
cy: Picseli i badio'r top

en: Place on video where to display the title (default bottom center).
cy: Y man ar y fideo i ddangos y teitl. Yr arfer yw canol y gwaelod.

en: Play
cy: Chwarae

en: Play List
cy: Chwarae'r Rhestr

en: Play Selected
cy: Chwarae'r Dewis

en: Play and exit
cy: Chwarae a cau

en: Play and pause
cy: Chwarae a seibio

en: Play and stop
cy: Chwarae a stopio

en: Play another media synchronously
cy: Chwarae eitem arall ar yr un pryd

en: Play another media synchronously (extra audio file, ...)
cy: Chwarae eitem cyfrwng arall mewn cydamser (e.e. ffeil sain ychwanegol)

en: Play as is
cy: Chwarae fel y mae

en: Play chapters in the order specified in the segment.
cy: Chwarae penodau yn y drefn a nodir yn y segment

en: Play files randomly forever
cy: Chwarae ffeiliau ar hap am byth

en: Play locally the stream while streaming it.
cy: Chwarae'r ffrwd yma wrth ei ffrydio

en: Play only
cy: Chwarae yn unig

en: Play playlist bookmark 1
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 1

en: Play playlist bookmark 10
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 10

en: Play playlist bookmark 2
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 2

en: Play playlist bookmark 3
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 3

en: Play playlist bookmark 4
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 4

en: Play playlist bookmark 5
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 5

en: Play playlist bookmark 6
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 6

en: Play playlist bookmark 7
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 7

en: Play playlist bookmark 8
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 8

en: Play playlist bookmark 9
cy: Chwarae nod rhestr chwarae 9

en: Play&list
cy: &Rhestr Chwarae

en: Play/Pause
cy: Chwarae/Seibio

en: Playback
cy: Chwarae

en: Playback Buttons
cy: Botymau Chwarae

en: Playback Rate
cy: Cyflymder Chwarae

en: Playback Speed
cy: Cyflymder Chwarae

en: Playback control
cy: Rheoliadau chware

en: Playback failure
cy: Gwall chwarae

en: Playback of "%@" will continue at %@
cy: Bydd chwarae "%@" yn parhau am %@

en: Playback speed
cy: Cyflymder chwarae

en: Played
cy: Wedi'i chwarae

en: Played buffers
cy: Byfferau wedi'u chwarae

en: Player...
cy: Chwaraeydd...

en: Playlist
cy: Rhestr chwarae

en: Playlist Files
cy: Ffeiliau Rhestrau Chwarae

en: Playlist Table Columns
cy: Colofnau Tabl y  Rhestr Chwarae

en: Playlist View Mode
cy: Golwg y Rhestr Chwarae

en: Playlist and Instances
cy: Rhestr Chwarae ac Achosion

en: Playlist bookmark 1
cy: Nod rhestr chwarae 1

en: Playlist bookmark 10
cy: Nod rhestr chwarae 10

en: Playlist bookmark 2
cy: Nod rhestr chwarae 2

en: Playlist bookmark 3
cy: Nod rhestr chwarae 3

en: Playlist bookmark 4
cy: Nod rhestr chwarae 4

en: Playlist bookmark 5
cy: Nod rhestr chwarae 5

en: Playlist bookmark 6
cy: Nod rhestr chwarae 6

en: Playlist bookmark 7
cy: Nod rhestr chwarae 7

en: Playlist bookmark 8
cy: Nod rhestr chwarae 8

en: Playlist bookmark 9
cy: Nod rhestr chwarae 9

en: Playlist is currently empty.
    Drop a file here or select a media source from the left.
cy: Does dim byd yn y rhestr chwarae.
    Llysgwch ffeil yma neu dewiswch ffeil i'w chwarae o'r chwith.

en: Playlist parsers
cy: Dosrannau rhestr chwarae

en: Playlist...
cy: Rhestr chwarae...

en: Please enter a network URL:
cy: URL y rhwydwaith:

en: Please enter a valid login name and a password.
cy: Mae angen enw a chyfrinair cywir i fewngofnodi.

en: Please enter the URL or path to the media you want to play.
cy: URL neu llwybr yr eitem i'w chwarae

en: Please enter the new profile name.
cy: Enw'r proffil newydd

en: Plu&gins and extensions
cy: &Ategion ac estyniadau

en: Plugins
cy: Ategion

en: Plugins and extensions
cy: Ategion ac Estyniadau

en: Podcast Author
cy: Awdur y Podlediad

en: Podcast Category
cy: Categori'r Podlediad

en: Podcast Copyright
cy: Hawlfraint y Podlediad

en: Podcast Duration
cy: Hyd y Podlediad

en: Podcast Info
cy: Manylion y Podlediad

en: Podcast Keywords
cy: Allweddeiriau'r Podlediad

en: Podcast Link
cy: Dolen y Podlediad

en: Podcast Publication Date
cy: Dyddiad Cyhoeddi'r Podlediad

en: Podcast Size
cy: Maint y Podlediad

en: Podcast Subcategory
cy: Is-gategori'r Podlediad

en: Podcast Subtitle
cy: Isdeitl y Podlediad

en: Podcast Summary
cy: Cynodeb o'r Podlediad

en: Podcast Type
cy: Math y Podlediad

en: Podcast URLs list
cy: Rhestr URLs podlediadau

en: Podcasts
cy: Podlediadau

en: Polish
cy: Pwyleg

en: Polka
cy: Polca

en: Pop-Folk
cy: Pop-Werin

en: Pop/Funk
cy: Pop/Ffync

en: Port
cy: Porth

en: Portuguese
cy: Portiwgaleg

en: Position
cy: Lleoliad

en: Position of video title
cy: Lleoliad teitl y fideo

en: Positioning method for the mosaic. auto: automatically choose the best number of rows and columns. fixed: use the user-defined number of rows and columns. offsets: use the user-defined offsets for each image.
cy: Y dull lleoli ar gyfer y mosäig. "Awto": Mae'n dewis y nifer gorau o resi a cholofnau. "Penodol": Rydych chi'n gosod y nifer o resi a cholofnau. "Atred": Rydych chi'n gosod yr atred (offset) ar gyfer pob delwedd.

en: Post processing
cy: Ôl-brosesu

en: Post processing quality
cy: Ansawdd ôl-brosesu

en: Post-Processing Quality
cy: Answadd Ôl-brosesu

en: Posterize
cy: Postereiddio

en: Posterize level
cy: Lefel postereiddio

en: Pre&vious
cy: &Blaenorol

en: Preamp
cy: Rhagfwyhadur

en: Preamp:
cy: Rhagfwyhadur:

en: Preferences
cy: Dewisiadau

en: Preferences file could not be saved
cy: Methwyd cadw'r ffeil dewisiadau

en: Preferences...
cy: Dewisiadau...

en: Preferred Audio language
cy: Dewis iaith sain

en: Preferred audio language:
cy: Iaith sain i'w ddefnyddio:

en: Preferred decoders list
cy: Rhestr datgodwyr a hoffwyd

en: Preferred encoders list
cy: Rhestr amgodwyr a hoffwyd

en: Preferred packetizer list
cy: Rhestr pecynyddion dewisol

en: Preferred subtitle language
cy: Iaith isdeitlau dewisol

en: Preferred video resolution
cy: Cydraniad fideo i'w ddefnyddio

en: Prefix
cy: Rhagddodiad

en: Prefix of the destination file automatically generated
cy: Rhagddodiad i'w greu yn awtomatig ar ddechrau enw'r ffeil gyrchfan

en: Preset
cy: Rhagosodedig

en: Press new keys for
    "%@"
cy: Pwyswch y bysellau newydd ar gyfer
    \v"%@"

en: Press pause to continue.
cy: Pwyswch oedi i barhau.

en: Prev
cy: Blaen

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Previous
cy: Blaenorol

en: Previous / Backward
cy: Blaenorol / Nôl

en: Previous Chapter/Title
cy: Pennod/Teitl Blaenorol

en: Previous chapter
cy: Pennod diwethaf

en: Previous media in the playlist
cy: Cyfrwng blaenorol yn y rhestr chwarae

en: Previous media in the playlist, skip backward when held
cy: I'r eitem flaenorol yn y rhestr chwarae, neu neidio' n ôl drwy'r presennol wrth dal y botwm i lawr

en: Previous title
cy: Teitl Diwethaf

en: Primary B
cy: Glas Sylfaenol (B)

en: Primary G
cy: Gwyrdd Sylfaenol (G)

en: Primary R
cy: Coch Sylfaenol (R)

en: Primary language
cy: Prif iaith

en: Print
cy: Argraffu

en: Print stats for each frame.
cy: Argraffu ystadegau ar gyfer pob ffrâm

en: Privacy / Network Interaction
cy: Preifatrwydd / Rhyngweithiad Rhwydwaith

en: Privacy and Network Access Policy
cy: Polisi Preifatrwydd a Mynediad Rhwydwaith

en: Producer
cy: Cynhyrchydd

en: Production
cy: Cynhyrchiad

en: Profile
cy: Proffil

en: Profile Name
cy: Enw'r Proffil

en: Profile edition
cy: Rhifyn y proffil

en: Program
cy: Rhaglen

en: Program Guide
cy: Amserlen Rhaglenni

en: Programs
cy: Rhaglenni

en: Progressive Rock
cy: Roc Blaengar

en: Projection
cy: Tafluniad

en: Protect against sound clipping
cy: Gwarchod rhag tocio'r sain

en: Pseudo raw video decoder
cy: Datgodiwr fideo crai Pseudo

en: Pseudo raw video packetizer
cy: Pecynnydd fideo craidd Pseudo

en: Psychedelic
cy: Seicadelig

en: Publisher
cy: Cyhoeddwr

en: PulseAudio input
cy: Mewnbwn PulseAudio

en: Pulseaudio audio output
cy: Allbwn sain Pulseaudio

en: Punk
cy: Pync

en: Punk Rock
cy: Roc Pync

en: Pure-interlaced mode.
cy: Modd pur-datblythiedig.

en: Purple
cy: Piws

en: Pushto
cy: Pashto

en: Puzzle
cy: Pos

en: Puzzle game
cy: Gêm pos

en: Qt interface
cy: Rhyngwyneb Qt

en: Quality level
cy: Lefel ansawdd

en: Quality of post processing. Valid range is 0 (disabled) to 6 (highest)
    Higher levels require more CPU power, but produce higher quality pictures.
    With default filter chain, the values map to the following filters:
    1: hb, 2-4: hb+vb, 5-6: hb+vb+dr
cy: Gellir gosod ansawdd ôl-brosesu rhwng 0 (analluogwyd) i 6 (ansawdd gorau). Mae lefelau uwch yn cynhyrchu llun fideo o well ansawdd ond angen mwy o bŵer prosesu.
    Gyda chadwyn yr hidlydd rhagosodedig, mae'r gwerthoedd yn mapio i'r hidlyddion canlynol:
    1: hab, 2-4: hb+vb, 5-6: hb+vb+dr

en: Queue Selected
cy: Ciwio'r Dewis

en: QuickTime Media Link importer
cy: Mewnforiwr Media Link QuickTime

en: Quiet mode
cy: Modd tawel

en: Quit
cy: Cau

en: Quit VLC
cy: Cau VLC

en: Quit after Playback
cy: Cau ar ol Chwarae

en: Quit at the end of playlist
cy: Cau ar Ddiwedd y Rhestr Chwarae

en: RAM playlist import
cy: Mewnforio rhestr chwarae RAM

en: RTP over RTSP (TCP)
cy: RTP dros RTSP (TCP)

en: RTP/RTCP multiplexing
cy: Datblecsio RTP/RTCP

en: RTSP Announcement
cy: Cyhoeddiad RTSP

en: RTSP authentication
cy: Dilysiad RTSP

en: RTSP connection failed
cy: Methodd y cysylltiad RTSP

en: RTSP server address
cy: Cyfeiriad RTSP y gweinydd

en: RTSP server port
cy: Porth RTSP y gweinydd

en: RTSP/RTP access and demux
cy: Cyrchiad a datblecsiad RTSP/RTP

en: Radio device
cy: Dyfais radio

en: Radius
cy: Radiws

en: Radius in pixels
cy: Radiws mewn picseli

en: Random
cy: Ar hap

en: Random Off
cy: Ar hap i ffwrdd

en: Random On
cy: Ar hap ymlaen

en: Random: %s
cy: Ar Hap: %s

en: Rating
cy: Sgôr

en: Ratio
cy: Cymhareb

en: Raw audio demuxer
cy: Datblecsydd sain craidd

en: Raw audio encoder
cy: Amgodiwr sain Raw

en: Raw video demuxer
cy: Datblecsydd fideo craidd

en: Raw/Log Audio decoder
cy: Datgodiwr sain Raw/Log

en: Read at media
cy: Darllen wrth gyfryngau

en: Real demuxer
cy: Datblecsydd Real

en: Rear right
cy: Cefn dde

en: Recalculate subtitle duration according
    to their content and this value.
    Set 0 to disable.
cy: Ailgyfrifo cyfnodau dangos yr isdeitlau
    yn ôl eu cynnwys a'r gwerth hwn.
    Gosod yn 0 i'w analluogi.

en: Record
cy: Recordio

en: Record Company
cy: Cwmni Recordio

en: Record directory or filename
cy: Cyfeiriadur neu enw ffeil i'w recordio

en: Record stream output
cy: Recordio'r allbwn ffrwd

en: Recording
cy: Yn recordio

en: Recording done
cy: Recordio wedi'i cwblhau

en: Recording ratio
cy: Cymhareb recordio

en: Recreate a index for the AVI file. Use this if your AVI file is damaged or incomplete (not seekable).
cy: Ail-greu mynegai ar gyfer y ffeil AVI. Defnyddiwch hwn os yw'ch ffeil AVI wedi'i difrodi neu yn anghyflawn a bod dim modd ei gyrchu.

en: Rectangular
cy: Petryal

en: Red
cy: Coch

en: Red balance
cy: Cydbwysedd coch

en: Refresh List
cy: Ail-lwytho'r Rhestr

en: Region code
cy: Cod rhanbarth

en: Regrettably, these keys cannot be assigned as hotkey shortcuts.
cy: Yn anffodus, nid yw'n bosib gosod y bysellau hyn fel bysellau brys.

en: Regularly check for VLC updates
cy: Gwirio am ddiweddariadau VLC yn rheolaidd

en: Relative font size
cy: Maint ffont perthynol

en: Release
cy: Rhyddhad

en: Reload extensions
cy: Ail-lwytho'r estyniadau

en: Remember the audio volume
cy: Cofio uchder y sain o un sesiwn i'r llall

en: Remote control interface
cy: Rhyngwyneb rheolaeth o bell

en: Remote control interface initialized. Type `help' for help.
cy: Rhyngwyneb rheolaeth o bell wedi dechrau. Teipiwch 'help' am gymorth.

en: Remove
cy: Tynnu

en: Remove Selected
cy: Tynnu'r rhai a ddewiswyd

en: Remove a preset
cy: Tynnu rhagosodiad

en: Remove a profile
cy: Tynnu proffil

en: Remove this podcast subscription
cy: Tynnu tanysgrifiad y podlediad hwn

en: Removes all transparency effects used in DVD subtitles.
cy: Tynnu'r holl effeithiau tryloywder o isdeitlau DVD

en: Rename Directory
cy: Ailenwi'r Cyfeiriadur

en: Rename Directory...
cy: Ailenwi Cyfeiriadur...

en: Rename Folder
cy: Ailenwi'r Ffolder

en: Rename Folder...
cy: Ailenwi Ffolder...

en: Repair AVI Files
cy: Atgyweirio Ffeiliau AVI

en: Repeat
cy: Ailchwarae

en: Repeat All
cy: Ailchwarae'r Cyfan

en: Repeat Off
cy: Ailchwarae i Ffwrdd

en: Repeat One
cy: Ailchwarae Un

en: Repeat all
cy: Ailchwarae'r cyfan

en: Repeat current item
cy: Ailchwarae'r eitem bresennol

en: Repeat delay:
cy: Oediad cyn ailchwarae:

en: Repeat:
cy: Ailchwarae:

en: Replay gain
cy: Ailchwarae

en: Replay gain mode
cy: Dull cynyddu wrth ail-chwarae

en: Replay preamp
cy: Rheolydd ton ailchwarae

en: Requirements
cy: Gofynion

en: Resampling quality
cy: Ansawdd ailsamplu

en: Reset
cy: Ailosod

en: Reset All
cy: Ailosod y Cyfan

en: Reset Preferences
cy: Ailosod Dewisiadau

en: Reset controls
cy: Ailosod rheolaethau

en: Reset controls to defaults.
cy: Ailosod y rheolaethau i'r rhagosodedig

en: Reset defaults
cy: Ailosod rhagosodiadau

en: Resize interface to video size
cy: Ailfeintio'r rhyngwyneb i maint y fideo

en: Resolution
cy: Cydraniad

en: Respect ordered chapters
cy: Parchu trefn penodau

en: Restart playback
cy: Ail-ddechrau chwarae

en: Retrieving addons...
cy: Yn nôl ategolion...

en: Reverberation delay
cy: Oediad datseinedd

en: Reverberation level
cy: Lefel datseinedd

en: Reverse
cy: Gwrthdroi

en: Reverse stereo
cy: Gwrthdroi stereo

en: Revert to normal play speed
cy: Dychwelyd i'r cyflymder chwarae arferol

en: Right
cy: De

en: Right bottom
cy: Gwaelod dde

en: Right to left/Bottom to top
cy: Dde i chwith/Gwaelod i top

en: Right top
cy: De top

en: Rock
cy: Roc

en: Rock & Roll
cy: Roc a rol

en: Romanian
cy: Rwmaneg

en: Room size
cy: Maint yr ystafell

en: Room width
cy: Lled yr ystafell

en: Rotate
cy: Cylchdroi

en: Rotate (degrees)
cy: Cylchdroi (graddau)

en: Rotate by 180 degrees
cy: Cylchdroi 180 gradd

en: Rotate by 270 degrees
cy: Cylchdroi 270 gradd

en: Rotate by 90 degrees
cy: Cylchdroi 90 gradd

en: Rotate or flip the video
cy: Cylchdroi neu fflipio'r fideo

en: Rotation parameter: none;180;90-270;mirror
cy: Paramedr cylchdroi: dim;180;90-270;drychweddu

en: Row border
cy: Border rhesi

en: Rows
cy: Rhesi

en: Run VLC with dark interface style
cy: Rhedeg VLC gyda'r rhyngwyneb tywyll

en: Run manually
cy: Rhedeg â llaw

en: Run on schedule
cy: Rhedeg ar amserlen

en: Run time
cy: Amser rhedeg

en: Running vlc with the default interface. Use 'cvlc' to use vlc without interface.
cy: Mae VLC yn rhedeg gyda'r rhyngwyneb rhagosodedig. Ddefnyddiwch 'cvlc' i ddefnyddio VLC heb rhyngwyneb.

en: Russian
cy: Rwsieg

en: Russian (KOI8-R)
cy: Rwsieg (KOI8-R)

en: S&tatistics
cy: &Ystadegau

en: SAP Announcement
cy: Cyhoeddiad SAP

en: SAP announcing
cy: Datgannu SAP

en: SDI Demux
cy: Datblecsio SDI

en: SDI Input
cy: Mewnbwn SDI

en: SDL Image decoder
cy: Datgodiwr SDL Image

en: SDL_image video decoder
cy: Datgodwir fideo SDL_image

en: SFTP authentication
cy: Dilysiad SFTP

en: SFTP input
cy: Mewnbwn SFTP

en: SFTP port
cy: Porth SFTP

en: SFTP port number to use on the server
cy: Rhif porth SFTP i'w ddefnyddio ar y gweinydd

en: SMB domain
cy: Parth SMB

en: SMB input
cy: Mewnbwn SMB

en: SMF demuxer
cy: Datblecsydd SMF

en: SOCKS password
cy: Cyfrinair SOCKS

en: SOCKS proxy server to use. This must be of the form address:port. It will be used for all TCP connections
cy: Gweinydd procs SOCKS i'w ddefnyddio. Rhaid i hwn bod yn y ffurf cyfeiriad:porth. Caiff ei ddefnyddio ar gyfer pob cysylltiad TCP.

en: SOCKS server
cy: Gweinydd SOCKS

en: SOCKS user name
cy: Enw defnyddiwr SOCKS

en: SPU PID
cy: PID yr SPU

en: SVCD subtitles
cy: Isdeitlau SVCD

en: SVG template file
cy: Ffeil templed SVG

en: Same as source
cy: Fel y ffynhonnell

en: Samoan
cy: Samöeg

en: Sample aspect ratio
cy: Sampl cymhareb agwedd

en: Sample rate
cy: Cyfradd sampl

en: Sample rate of the transcoded audio stream (11250, 22500, 44100 or 48000).
cy: Cyfradd sampl y ffrwd sain wedi'i drawsgodio (11250, 22500, 44100 neu 38000).

en: Samplerate
cy: Cyfradd sampl

en: Samplerate of the captured audio stream, in Hz (eg: 11025, 22050, 44100, 48000)
cy: Cyfradd sampl o'r ffrwd sain cafwyd ei gipio, mewn Hz (ee. 11024, 22050, 44100, 48000)

en: Sango
cy: yângâ tî sängö

en: Sanskrit
cy: Sansgrit

en: Sardinian
cy: Sardeg

en: Satellite azimuth
cy: Ongl asimwth lloeren

en: Satellite elevation
cy: Ongl codiad lloeren

en: Satellite equipment control
cy: Rheolaeth offer lloeren

en: Satellite longitude
cy: Hydred lloeren

en: Satellite range code
cy: Cod ystod lloeren

en: Satire
cy: Dychan

en: Saturation
cy: Trwythiad

en: Saturation threshold
cy: Throthwy trwythiad

en: Save
cy: Cadw

en: Save File
cy: Cadw'r Ffeil

en: Save Metadata
cy: Cadw'r Metadata

en: Save Playlist
cy: Cadw'r Rhestr Chwarae

en: Save Playlist to &File...
cy: Cadw'r Rhestr Chwarae i &Ffeil...

en: Save Playlist...
cy: Cadw Rhestr Chwarae...

en: Save VLM configuration as...
cy: Cadw ffurfweddiad VLM fel...

en: Save and close the dialog
cy: Cadw a chau'r deialog

en: Save as File
cy: Cadw fel Ffeil

en: Save as new Profile...
cy: Cadw fel Proffil newydd...

en: Save as new profile
cy: Cadw fel proffil newydd

en: Save file...
cy: Cadw'r ffeil...

en: Save log file as...
cy: Cadw ffeil log fel...

en: Save playlist
cy: Cadw rhestr chwarae

en: Save playlist as...
cy: Cadw'r rhest chwarae fel...

en: Save recently played items
cy: Cadw eitemau a chwaraewyd yn ddiweddar

en: Save the recently played items in the menu
cy: Cadw'r eitemau a chwaraewyd mwyaf diweddar yn hawdd i'w dewis eto yn y ddewislen

en: Save...
cy: Cadw...

en: Saves all the displayed logs to a file
cy: Mae'n cadw'r holl logiau i ffeil.

en: Saving file failed
cy: Methwyd cadw'r ffeil

en: Scale
cy: Graddfa

en: Scale factor
cy: Ffactor graddfa

en: Scale factor to apply to the video while transcoding (eg: 0.25)
cy: Ffactor graddfa i'w rhoi ar y fideo wrth drawsgodio (e.e. 0.25)

en: Scaled to screen
cy: Graddio i'r sgrin

en: Scaling factor used when Auto Scaling is disabled.
    Default value is 1.0 (original video size).
cy: Y ffactor graddio i'w ddefnyddio pan mae Graddio Awtomatig wedi analluogi.
    Y gwerth rhagosodedig yw 1.0 (maint gwreiddiol y fideo).

en: Schedule
cy: Amserlen

en: Schedule:
cy: Amserlen:

en: Scope
cy: Cwmpas

en: Score
cy: Sgôr

en: Scrambled
cy: Tameidiog

en: Screen
cy: Sgrin

en: Screen Input
cy: Mewnbwn Sgrin

en: Screen capture
cy: Cipiad sgrin

en: Screen index
cy: Mynegai'r sgrin

en: Scrobbler URL
cy: URL Scrobbler

en: Search
cy: Chwilio

en: Search in Playlist
cy: Chwilio yn y Rhestr Chwarae

en: Search the playlist
cy: Chwilio'r rhestr chwarae

en: Season
cy: Cyfres

en: Secondary language or program
cy: Ail iaith neu rhaglen

en: Seek and position based on a percent byte position, not a PCR generated time position. If seeking doesn't work property, turn on this option.
cy: Cyrchu a gosod yn seiliedig ar ganran lleoliad did, nid lleoliad amser a gynhyrchwyd gan PCR. Os nad yw cyrchu'n gweithio'n iawn, difodwch yr opsiwn hwn.

en: Seek backward
cy: Canfod nôl

en: Seek based on percent not time
cy: Cyrchu yn seiliedig ar ganran, nid amser

en: Seek based on percent not time.
cy: Cyrchu yn seiliedig ar ganran, nid amser.

en: Seek forward
cy: Canfod ymlaen

en: Segment length
cy: Hyd segmentau

en: Select
cy: Dewis

en: Select "Advanced Options" to see all options.
cy: Dewiswch "Gosodiadau Uwch" i weld yr holl opsiynau.

en: Select All
cy: Dewis y Cyfan

en: Select Audio Device
cy: Dewis Dyfais Sain

en: Select Directory
cy: Dewis Cyfeiriadur

en: Select File
cy: Dewis Ffeil

en: Select Folder
cy: Dewis Ffolder

en: Select Input
cy: Dewisiwch Fewnbwn

en: Select Output
cy: Dewisiwch Allbwn

en: Select a color effect.
cy: Dewis effaith lliw

en: Select a device or a VIDEO_TS directory
cy: Dewis dyfais neu cyfeiriadur VIDEO_TS

en: Select a device or a VIDEO_TS folder
cy: Dewis dyfais neu ffolder VIDEO_TS

en: Select a directory
cy: Dewis cyfeiriadaur

en: Select a file
cy: Dewis ffeil

en: Select destinations to stream to
cy: Dewis cyrchfannau i'w ffrydio iddynt

en: Select next DVD chapter
cy: Dewis y bennod DVD nesaf

en: Select next DVD title
cy: Dewis y teitl DVD nesaf

en: Select one color in the video
cy: Dewis un lliw yn y fideo

en: Select one or more files to open
cy: Dewis ffeil neu ffeiliau i'w agor

en: Select one or multiple files
cy: Dewis ffeil neu ffeiliau

en: Select prev DVD chapter
cy: Dewis y bennod DVD blaenorol

en: Select previous DVD title
cy: Dewis y teitl DVD blaenorol

en: Select profile:
cy: Dewis proffil:

en: Select skin
cy: Dewisa croen

en: Select the Black Level of blended zone (Blue or V component)
cy: Dewiswch y Lefel Du ar gyfer y parth mysgol (cydran Glas neu V)

en: Select the Black Level of blended zone (Green or U component)
cy: Dewiswch y Lefel Du ar gyfer y parth mysgol (cydran Gwyrdd neu U)

en: Select the Black Level of blended zone (Red or Y component)
cy: Dewiswch y Lefel Du ar gyfer y parth mysgol (cydran Coch neu Y)

en: Select the White Level of blended zone (Blue or V component)
cy: Dewiswch y Lefel Gwyn ar gyfer y parth mysgol (cydran Glas neu V)

en: Select the White Level of blended zone (Green or U component)
cy: Dewiswch y Lefel Gwyn ar gyfer y parth mysgol (cydran Gwyrdd neu U)

en: Select the White Level of blended zone (Red or Y component)
cy: Dewiswch y Lefel Gwyn ar gyfer y parth mysgol (cydran Coch neu Y)

en: Select the audio input source. See the "video input" option.
cy: Dewis ffynhonnell y mewnbwn sain. Gweler yr opsiwn "mewnbwn fideo".

en: Select the audio output type. See the "video input" option.
cy: Math yr allbwn sain. Gweler disgrifiad "Pin mewnbwn fideo".

en: Select the capture device type
cy: Dewis y dull cipio

en: Select the file
cy: Dewis y ffeil

en: Select the gamma for the correction of blended zone (Blue or V component)
cy: Dewiswch y gama ar gyfer cywiriad y parth mysgol (cydran Glas neu V)

en: Select the gamma for the correction of blended zone (Green or U component)
cy: Dewiswch y gama ar gyfer cywiriad y parth mysgol (cydran Gwyrdd neu U)

en: Select the gamma for the correction of blended zone (Red or Y component)
cy: Dewiswch y gama ar gyfer cywiriad y parth mysgol (cydran Coch neu Y)

en: Select the hotkey to display the position.
cy: Dewis bysell frys i ddangos y lleoliad o fewn yr eitem.

en: Select the hotkey to got to the next video frame.
cy: Dewis bysell frys i mynd i'r ffram nesaf mewn fideo.

en: Select the hotkey to make a long backwards jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio nôl lot.

en: Select the hotkey to make a long forward jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio ymlaen lot.

en: Select the hotkey to make a medium backwards jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio nôl.

en: Select the hotkey to make a medium forward jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio ymlaen.

en: Select the hotkey to make a short backwards jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio nôl ychydig.

en: Select the hotkey to make a short forward jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio ymlaen ychydig.

en: Select the hotkey to make a very short backwards jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio nôl ychydig bach.

en: Select the hotkey to make a very short forward jump.
cy: Dewis bysell frys i neidio ymlaen ychydig bach.

en: Select the hotkey to quit the application.
cy: Dewis bysell frys i gau'r rhaglen.

en: Select the hotkey to set the playback rate back to normal.
cy: Dewis bysell frys i chwarae ar y cyflymder arferol.

en: Select the hotkey to stop playback.
cy: Dewis bysell frys i stopio chwarae.

en: Select the hotkey to use for fast forward playback.
cy: Dewis bysell frys i chwarae'n gyflym.

en: Select the hotkey to use for slow motion playback.
cy: Dewis bysell frys i chwarae'n araf.

en: Select the hotkey to use to exit fullscreen state.
cy: Dewis bysell frys i adael sgrin lawn.

en: Select the hotkey to use to pause.
cy: Dewis bysell frys i seibio chwarae.

en: Select the hotkey to use to play.
cy: Dewis bysell frys i chwarae.

en: Select the hotkey to use to skip to the next item in the playlist.
cy: Dewis bysell frys i neidio i'r eitem nesaf yn y rhestr chwarae.

en: Select the hotkey to use to skip to the previous item in the playlist.
cy: Dewis bysell frys i neidio i'r eitem blaenorol yn y rhestr chwarae.

en: Select the hotkey to use to swap fullscreen state.
cy: Dewis bysell frys i newid mewn ac allan o'r sgrin lawn.

en: Select the hotkey to use to swap paused state.
cy: Dewis bysell frys i seibio/chwarae.

en: Select the key to activate selected item in DVD menus.
cy: Dewis bysell frys i dewis yr eitem mewn dewislen DVD.

en: Select the key to choose the next chapter from the DVD
cy: Dewis bysell frys i ddewis y pennod nesaf o'r DVD.

en: Select the key to choose the next title from the DVD
cy: Dewis bysell frys i ddewis y teitl nesaf o'r DVD.

en: Select the key to choose the previous chapter from the DVD
cy: Dewis bysell frys i ddewis y pennod blaenorol o'r DVD.

en: Select the key to choose the previous title from the DVD
cy: Dewis bysell frys i ddewis y teitl blaenorol o'r DVD.

en: Select the key to clear the current playlist.
cy: Dewis yr allwedd i glirio'r rhestr chwarae presennol

en: Select the key to decrease audio volume.
cy: Dewiswch bysell i ostwng uchder y sain.

en: Select the key to decrease the audio delay.
cy: Dewis bysell frys i oedi'r sain llai.

en: Select the key to decrease the subtitle delay.
cy: Dewis bysell frys i oedi'r isdeitlau llai.

en: Select the key to increase audio volume.
cy: Dewiswch bysell i gynnyddu uchder y sain.

en: Select the key to increase the audio delay.
cy: Dewis bysell frys i oedi'r sain mwy.

en: Select the key to increase the subtitle delay.
cy: Dewis bysell frys i oedi'r isdeitlau mwy.

en: Select the key to move subtitles higher.
cy: Dewis bysell frys i symud yr isdeitlau yn uwch.

en: Select the key to move subtitles lower.
cy: Dewis bysell frys i symud yr isdeitlau yn is.

en: Select the key to mute audio.
cy: Dewiswch fysell i ddistewi'r sain.

en: Select the key to play this bookmark.
cy: Dewisa bysell i chwarae'r nod rhestr chwarae hwn.

en: Select the key to set this playlist bookmark.
cy: Dewisa bysell i osod y nod rhest chwarae hwn.

en: Select the key to take you to the DVD menu
cy: Dewis bysell frys i fynd at ddewislen DVD.

en: Select the number of horizontal video windows in which to split the video
cy: Y nifer o ffenestr fideo i hollti'r fideo iddynt yn llorweddol

en: Select the number of vertical video windows in which to split the video
cy: Y nifer o ffenestri fideo i hollti'r fideo iddynt yn fertigol

en: Select the podcast you would like to unsubscribe from:
cy: Dewis y podlediad i'w ddatdanysgrifio ohono:

en: Select the profile you would like to remove:
cy: Y proffil i'w dynnu:

en: Select the replay gain mode
cy: Nodwch dull cynyddu'r ailchwarae

en: Select the subtitle file
cy: Dewis y ffeil isdeitlau

en: Select the tuner input type (Cable/Antenna).
cy: Dewis a yw'r mewnbwn drwy gebl neu antena

en: Select the video input source, such as composite, s-video, or tuner. Since these settings are hardware-specific, you should find good settings in the "Device config" area, and use those numbers here. -1 means that settings will not be changed.
cy: Dewis ffynhonnell y mewnbwn fideo, er enghraifft composite, s-video, neu tiwniwr. Mae'r gosodiadau hyn yn nibynnol ar eich caledwedd, felly gwelwch y gosodiadau da a'r gwerthoedd i'w defnyddio yn rhan "Ffurfweddu dyfais". Golygai -1 na fydd y gosodiadau yn cael eu newid.

en: Select the video output type. See the "video input" option.
cy: Dewis math yr allbwn fideo. Gweler yr opsiwn "mewnbwn fideo".

en: Select your audio output device
cy: Dewis eich dyfais allbwn sain

en: Selected ports:
cy: Dewis porthi:

en: Separate words by | (without space)
cy: Gwahanu geiriau gyda | (heb fwlch)

en: Sepia
cy: Cochddu

en: Sequential numbering
cy: Rhifo'n dilyniannol

en: Serbian
cy: Serbeg

en: Services
cy: Gwasanaethau

en: Services discovery
cy: Darganfyddiad gwasanaethau

en: Services discovery modules are facilities that automatically add items to playlist.
cy: Cyfleusterau yw modiwlau darganfyddiad gwasanaethau sy'n ychwanegu eitemau i rhestr chwarae yn awtomatig.

en: Session
cy: Sesiwn

en: Session URL
cy: URL y sesiwn

en: Session category
cy: Categori'r sesiwn

en: Session description
cy: Disgrifiad y sesiwn

en: Session email
cy: Ebost y sesiwn

en: Session failed
cy: Methodd y sesiwn

en: Session name
cy: Enw'r sesiwn

en: Set ES Lang
cy: Gosod Iaith FfE

en: Set ES id
cy: Gosod ID FfE (ES)

en: Set ID
cy: Gosod ID

en: Set Lang
cy: Gosod Iaith

en: Set as Wall&paper
cy: Gosod fel &Cefndir Bwrdd Gwaith

en: Set edge visibility.
cy: Gosod gwelededd yr ymyl

en: Set gradient threshold for edge computation.
cy: Gosod trothwy'r graddiant ar gyfer cyfrifo'r ymyl

en: Set playlist bookmark 1
cy: Gosod nod rhestr chwarae 1

en: Set playlist bookmark 10
cy: Gosod nod rhestr chwarae 10

en: Set playlist bookmark 2
cy: Gosod nod rhestr chwarae 2

en: Set playlist bookmark 3
cy: Gosod nod rhestr chwarae 3

en: Set playlist bookmark 4
cy: Gosod nod rhestr chwarae 4

en: Set playlist bookmark 5
cy: Gosod nod rhestr chwarae 5

en: Set playlist bookmark 6
cy: Gosod nod rhestr chwarae 6

en: Set playlist bookmark 7
cy: Gosod nod rhestr chwarae 7

en: Set playlist bookmark 8
cy: Gosod nod rhestr chwarae 8

en: Set playlist bookmark 9
cy: Gosod nod rhestr chwarae 9

en: Set the Sharpen strength, between 0 and 2. Defaults to 0.05.
cy: Gosod cryfder awchlymu (sharpen), rhwng 0 a 2. Yn rhagosod i 0.05.

en: Set the TV channel the tuner will set to (0 means default).
cy: Y sianel teledu mae'r tiwniwr yn gosod iddo (0 ar gyfer rhagosodedig)

en: Set the canvas' picture aspect ratio. If omitted, the canvas is assumed to have the same SAR as the input.
cy: Mae'n gosod cymhareb agwedd (aspect ratio) delwedd y cynfas. Os yn wag, cymerid yn ganiataol bod y cynfas gyda'r un gymhareb agwedd a'r mewnbwn.

en: Set the encoding used in text subtitles
cy: Gosod yr amgodiad a ddefnyddir mewn isdeitlau testun

en: Set the image hue, between 0 and 360. Defaults to 0.
cy: Gosod arlliw'r ddelwedd, rhwng 0 a 360. Yn rhagosod i 0.

en: Set the image saturation, between 0 and 3. Defaults to 1.
cy: Gosod trwythiad (saturation) y delwedd rhwng 0 a 3. Yn rhagosod i 1.

en: Set the maximum allowed PES size when producing the MPEG PS streams.
cy: Gosoda'r maint uchaf o PES i'w ganiatáu wrth greu ffrydiau MPEG PS.

en: Set the transparency of the video output. 1 is non-transparent (default) 0 is fully transparent.
cy: Gosod tryloywder yr allbwn fideo; y rhagosodiad yw 1 (dim tryloywder); 0 yw hollol dryloyw.

en: Set up associations...
cy: Gosod cydgysylltiadau...

en: Set up media sources to stream
cy: Gosod ffynonellau cyfryngol i'w ffrydio

en: Sets the fullscreen controller opacity between 0.1 and 1 for main interface, playlist and extended panel. This option only works with Windows and X11 with composite extensions.
cy: Gosod anhryloywder rheolaeth sgrin lawn ar gyfer y prif ryngwyneb, y rhestr chwarae a'r panel estynedig. Dyw'r dewis hwn ddim ond yn gweithio gyda Windows ac X11 gydag estyniadau cyfansawdd.

en: Sets the windows opacity between 0.1 and 1 for main interface, playlist and extended panel. This option only works with Windows and X11 with composite extensions.
cy: Gosod anhryloywder ffenestri'r prif ryngwyneb, y rhestr chwarae a'r panel estynedig. Dyw'r dewis hwn ddim ond yn gweithio gyda Windows ac X11 gydag estyniadau cyfansawdd.

en: Setting
cy: Gosodiad

en: Settings
cy: Gosodiadau

en: Settings for VLC's control interfaces
cy: Gosodiadau i ryngwynebau rheoli VLC

en: Settings for VLC's interfaces
cy: Gosodiadau i ryngwynebau VLC

en: Settings for input, demultiplexing, decoding and encoding
cy: Gosodiadau ar gyfer mewnbwn, datblecsu, datgodio ac amgodio

en: Settings for subtitle, teletext and CC decoders and encoders.
cy: Gosodiadau ar gyfer datgodwyr ac amgodwyr isdeitlau, teletext a CC (capsiynau caeedig).

en: Settings for the audio-only decoders and encoders.
cy: Gosodiadau ar gyfer amgodwyr a datgodwyr sain yn unig.

en: Settings for the main interface
cy: Gosodiadau i'r brif ryngwyneb

en: Settings for the video, images or video+audio decoders and encoders.
cy: Gosodiadau ar gyfer amgodwyr a datgodwyr fideo, delweddau neu fideo+sain.

en: Settings related to On-Screen-Display, subtitles and "overlay subpictures"
cy: Gosodiadau ynglŷn ag OSD (On-Screen-Display), isdeitlau a "lluniau troslun"

en: Settings related to playlist behaviour (e.g. playback mode) and to modules that automatically add items to the playlist ("service discovery" modules).
cy: Gosodiadau yn ymwneud ag ymddygiad y rhestr chwarae (e.e. dull chwarae) a modiwlau sy'n ychwanegu eitemau i'r rhestr chwarae yn awtomatig (modiwlau "darganfyddiad gwasanaethau").

en: Settings related to the various access methods. Common settings you may want to alter are HTTP proxy or caching settings.
cy: Gosodiadau perthnasol i'r gwahanol dulliau mynediad. Mae'n gyffredin i bobl weithiau newid y gosodiadau procsi HTTP neu guddstôr.

en: Settings...
cy: Gosodiadau...

en: Setup Streaming...
cy: Gosod Ffryfdio...

en: Setup schedule
cy: Gosod amserlen

en: Shadow
cy: Cysgod

en: Shadow angle
cy: Ongl y cysgod

en: Shadow color
cy: Lliw y cysgod

en: Shadow distance
cy: Pellder y cysgod

en: Shadow opacity
cy: Anhryloywder y cysgod

en: Sharpen
cy: Awchlymu

en: Sharpen strength (0-2)
cy: Cryfder awchlymu (0-2)

en: Sharpen video filter
cy: Hidlydd awchlymu fideo

en: Sho&w VLC media player
cy: &Dangos chwaraeydd VLC

en: Shona
cy: chiShona

en: Short backwards jump
cy: Naid fer yn ôl

en: Short forward jump
cy: Naid fer ymlaen

en: Short jump length
cy: Hyd naid fer

en: Short jump length, in seconds.
cy: Hyd naid fer, mewn eiliadau

en: Shortcut
cy: Bysell frys

en: Show &more options
cy: Dangos &mwy o ddewisiadau

en: Show 80 bands instead of 20
cy: Dangos 80 o fandiau yn hytrach na 20

en: Show All
cy: Dangos y Cyfan

en: Show Audio Effects Button
cy: Dangos Botwm Effeithiau Sain

en: Show Basic
cy: Dangos y Sylfaenol

en: Show Containing Directory...
cy: Dangos y cyfeiriadur sy'n ei cynnwys...

en: Show Containing Folder...
cy: Dangos y ffolder sy'n ei cynnwys...

en: Show Fullscreen controller
cy: Dangos rheolwr sgrin lawn

en: Show Installed Only
cy: Dangos Dim Ond y Rhai wedi'i Mewnosod

en: Show Name
cy: Enw Rhaglen

en: Show Previous & Next Buttons
cy: Dangos Botymau Nesaf a Blaenorol

en: Show Shuffle & Repeat Buttons
cy: Dangos Botymau Cymysgu ac Ail-chwarae

en: Show Sidebar
cy: Dangos y Dewislen Ochr

en: Show VLC on the taskbar
cy: Dangos VLC yn y bar tasgau

en: Show a controller in fullscreen mode
cy: Dangos y bar gyda'r botymau rheoli tra'n gwylio yn y modd sgrin lawn

en: Show a notification popup with the artist and track name when the current playlist item changes, when VLC is minimized or hidden.
cy: Pan mae VLC wedi'i leihau neu ei guddio, mae'n bosib dangos nodyn ffenestr naid gyda enw'r artist a'r trac pan mae'r trac yn newid.

en: Show a systray icon for VLC
cy: Dangos eicon VLC yn y bar tasgau

en: Show advanced options
cy: Dangos dewisiadau uwch

en: Show advanced preferences and not simple preferences when opening the preferences dialog.
cy: Dangos dewisiadau uwch a nid dewisiadau syml wrth agor y deialog dewisiadau

en: Show advanced preferences over simple ones
cy: Dangos dewisiadau uwch yn hytrach na rhai syml

en: Show an icon in the systray allowing you to control VLC media player for basic actions.
cy: Dangos eicon yn y bar tasgau sy'n caniatáu rheoli VLC (gyda chlic de ar yr eicon)

en: Show controller in fullscreen
cy: Dangos y bar rheoli yn y sgrin lawn

en: Show controls in full screen mode
cy: Dangos bar rheoli yn sgrin lawn

en: Show errors and warnings
cy: Dangos gwallau a rhybuddion

en: Show extended options
cy: Dangos dewisiadau estynedig

en: Show extended settings
cy: Dangos gosodiadau estynedig

en: Show media change popup:
cy: Ffenestr naid newid eitem

en: Show media title on video
cy: Dangos teitl yr eitem ar y fideo

en: Show media title on video start
cy: Dangos teitl y fideo wrth ddechrau'i chwarae

en: Show notification popup on track change
cy: Dangos nodyn ffenestr naid pan mae'r trac yn newid

en: Show only errors
cy: Dangos gwallau yn unig

en: Show playing item name in window title
cy: Enw'r eitem sy'n chwarae yn teitl y ffenestr

en: Show settings
cy: Dangos gosodiadau

en: Show stream position
cy: Dangos y lleoliad yn y ffrwd

en: Show systray icon
cy: Dangos eicon yn y bar tasgau

en: Show the current position in seconds within the stream from time to time.
cy: Dangos y lleoliad presennol o fewn y ffrwd mewn eiliadau o bryd i bryd

en: Show the name of the song or video in the controller window title.
cy: Dangos enw'r eitem sy'n chwarae ym mar teitl y ffenestr.

en: Show the properties dialog of the selected device before starting the stream.
cy: Dangos deialog priodweddau'r dyfais cyn dechrau'r ffrwd.

en: Show the tuner properties [channel selection] page.
cy: Dangos tudalen priodweddau'r tiwniwr [dewis sianeli].

en: Show the video title for n milliseconds, default is 5000 ms (5 sec.)
cy: Mae'n dangos teitl y fideo am n milieiliad. Yr arfer yw 5000 me (5 eiliad).

en: Show unimportant error and warnings dialogs
cy: Dangos deialogau rhybyddion a gwalliau di-bwys

en: Show video title for x milliseconds
cy: Dangos teitl fideo am x milieiliad

en: Show video within the main window
cy: Dangos fideo o fewn i'r brif ffenestr

en: Show/Hide Playlist
cy: Dangos/Cuddio'r Rhestr Chwarae

en: Shows the audio effects button in the main window.
cy: Dangos botymau effeithiau sain yn y brif ffenestr.

en: Shows the previous and next buttons in the main window.
cy: Dangos botymau nesaf a blaenorol yn y brif ffenestr.

en: Shows the shuffle and repeat buttons in the main window.
cy: Dangos y botwm cymysgu a'r botwm ail-chwarae yn y brif ffenestr

en: Shuffle
cy: Cymysgu

en: Side right
cy: Ochr dde

en: Silver
cy: Arian

en: Similarity
cy: Tebygrwydd

en: Simple
cy: Syml

en: Simple Preferences
cy: Dewisiadau Syml

en: Simple decoder for Dolby Surround encoded streams
cy: Datgodiwr syml ar gyfer ffrydiau wedi'u hamgodio a Dolby Surround

en: Simplified Chinese (ISO-2022-CN-EXT)
cy: Tsieineeg Syml (ISO-2022-CN-EXT)

en: Simplified Chinese Unix (EUC-CN)
cy: Tsieineeg Syml Unix (EUC-CN)

en: Sindhi
cy: सिन्धी, سنڌي, سندھی

en: Sinhalese
cy: Sinhaleg

en: Size
cy: Maint

en: Sketch
cy: Darlun

en: Skin files |*.vlt;*.wsz;*.xml
cy: Ffeiliau crwyn |*.vlt;*.wsz;*.xml

en: Skin resource file:
cy: Ffeil y crwyn rhyngwyneb:

en: Skin to use
cy: Croed i'w ddefnyddio

en: Skins
cy: Crwyn

en: Skip H.264 in-loop deblocking filter
cy: Neidio hidlydd dadflocio dolennog H.264

en: Skip ads
cy: Neidio'r hysbysebion

en: Skip frames
cy: Neidio fframiau

en: Skipping the loop filter (aka deblocking) usually has a detrimental effect on quality. However it provides a big speedup for high definition streams.
cy: Mae neidio'r hidlydd dolennog (h.y. dadflocio) fel arfer yn golygu ansawdd gwaeth. Fodd bynnag, mae'n cyflymu ffrydiau fideo ansawdd uchel (clirlun).

en: Sky blue
cy: Glas y nen

en: Slides (images)
cy: Sleidiau (delweddau)

en: Slides (text)
cy: Sleidiau (testun)

en: Slo&wer
cy: &Arafach

en: Slovak
cy: Slofaceg

en: Slovenian
cy: Slofeneg

en: Slow
cy: Araf

en: Slow Rock
cy: Roc Araf

en: Slower
cy: Arafach

en: Slower (fine)
cy: Arafach (mymryn)

en: Small
cy: Bach

en: Small Volume
cy: Sain (Bach)

en: Smaller
cy: Llai

en: Snapshot
cy: Ciplun

en: Socks proxy
cy: Procis SOCKS

en: Soft
cy: Meddal

en: Soft rock
cy: Roc meddal

en: Soften
cy: Lleddfu

en: Softening value
cy: Gwerth meddalu

en: Software
cy: Meddalwedd

en: Soloist
cy: Unawdwr

en: Somali
cy: Somaleg

en: Song Description
cy: Disgrifiad o'r Gân

en: Sort by
cy: Trefnu yn ôl

en: Sotho, Southern
cy: Sesotho

en: Sound Clip
cy: Clip Sain

en: Sound Engineer
cy: Peirianydd Sain

en: Soundtrack
cy: Trac sain

en: Source
cy: Ffynhonnell

en: Source aspect ratio
cy: Cymhareb agwedd y tarddiad

en: Source directory
cy: Cyfeiriadur y ffynhonnell

en: Source:
cy: Ffynhonnell:

en: South-Eastern European (Latin-10)
cy: De-Dwyrain Ewrop (Latin-10)

en: Southern Rock
cy: Roc Deheuol

en: Sp&eed
cy: &Cyflymder

en: Space
cy: Bar Blwch

en: Spacer
cy: Gwahanydd

en: Spanish
cy: Sbaeneg

en: Spatial blur
cy: Aneglurder gofodol

en: Spatializer
cy: Gofodolydd (Spatializer)

en: Speaker configuration
cy: Ffurfweddiad seinydd

en: Special modules
cy: Modiwlau arbennig

en: Specify the log filename.
cy: Rhowch enw i'r ffeil log

en: Spectrum
cy: Sbectrwm

en: Spectrum inversion
cy: Gwrthdroad sbectrwm

en: Speech
cy: Llafar

en: Speed selector
cy: Dewisydd cyflymder

en: Speed: %.2fx
cy: Cyflymder: %.2fx

en: Speex audio decoder
cy: Datgodiwr sain Speex

en: Speex audio encoder
cy: Amgodiwr sain Speex

en: Speex audio packetizer
cy: Pecynnydd sain Speex

en: Split segments anywhere
cy: Hollti'r segmentau unrhyw le

en: Split the video in multiple windows to display on a wall of screens
cy: Hollti'r fideo mewn i nifer o ffenestri i'w ddangos ar wal o sgriniau

en: Splits video in two same parts, like in a mirror
cy: Hollti'r fideo yn ddwy ran yr un fath, fel mewn drych

en: Splitter
cy: Gwahanydd

en: Standard
cy: Safonol

en: Standard Definition (576 or 480 lines)
cy: Manylder Safonol (576 neu 480 llinell)

en: Standard stream output
cy: Allbwn ffrwd safonol

en: Start
cy: Dechrau

en: Start Time
cy: Amser Dechrau

en: Start VLC with only a systray icon
cy: Dechrau VLC gyda eicon bar tasgau yn unig

en: Start directly in menu
cy: Dechrau'n uniongyrchol yn y brif ddewislen

en: Start in minimal view (without menus)
cy: Dechrau'r rhaglen yn y golwg lleiaf, h.y. heb y dewislen na'r bar rheoli

en: Start in minimal view mode
cy: Dechrau yn modd golwg lleiaf

en: Start time
cy: Amser dechrau

en: Start video in fullscreen mode
cy: Dechrau fideo yn sgrin lawn

en: Starting Position
cy: Man Dechrau

en: Statistics
cy: Ystadegau

en: Stats
cy: Ystadegau

en: Status
cy: Statws

en: Status Bar
cy: Bar Statws

en: Step Backward
cy: Cam yn Ôl

en: Step Forward
cy: Cam Ymlaen

en: Step backward
cy: Camu ymlaen

en: Step forward
cy: Camu nôl

en: Stereo audio mode
cy: Modd sain stereo

en: Stereo audio output mode
cy: Dull allbwn sain stereo

en: Stereo mode
cy: Modd stereo

en: Stop
cy: Stopio

en: Stop playback
cy: Stopio chwarae

en: Stop the A to B loop
cy: Stopio'r cylchrediad o A i B

en: Stop the playlist after each played playlist item.
cy: Stopio chwarae ar ol pob eitem yn y rhestr chwarae.

en: Stop time
cy: Amser stopio

en: Stream
cy: Ffrwd

en: Stream %d
cy: Ffrwd %d

en: Stream Announcement
cy: Cyhoeddi'r Ffrwd

en: Stream Destination
cy: Cyrchfan y Ffrwd

en: Stream ID of the audio track to use.
cy: ID ffrwd y trac sain i'w ddefnyddio

en: Stream ID of the subtitle track to use.
cy: ID ffrwd y trac isdeitlau i'w ddefnyddio

en: Stream MP3
cy: Ffrydio MP3

en: Stream Output
cy: Allbwn Ffrwd

en: Stream bitrate
cy: Didradd ffrwd

en: Stream description
cy: Disgrifiad y ffrwd

en: Stream filters
cy: Hidlyddion ffrydiau

en: Stream filters are special modules that allow advanced operations on the input side of VLC. Use with care...
cy: Mae hidlyddion ffrydiau yn fodiwlau arbennig sy'n caniatáu gweithredoedd uwch ar ochr mewnbwn VLC. Defnyddiwch yn ofalus...

en: Stream name
cy: Enw'r ffrwd

en: Stream number of the audio track to use (from 0 to n).
cy: Rhif ffrwd y trac sain i'w ddefnyddio (o 0 i n).

en: Stream number of the subtitle track to use (from 0 to n).
cy: Rhif ffrwd y trac isdeitlau i'w ddefnyddio (o 0 i n).

en: Stream output
cy: Allbwn ffrwd

en: Stream output settings are used when acting as a streaming server or when saving incoming streams.
    Streams are first muxed and then sent through an "access output" module that can either save the stream to a file, or stream it (UDP, HTTP, RTP/RTSP).
    Sout streams modules allow advanced stream processing (transcoding, duplicating...).
cy: Defnyddir gosodiadau allbwn ffrwd wrth ymddwyn fel gweinydd ffrydio allan neu wrth gadw ffrydiau'n dod mewn.
    Ceif ffrydiau yn gyntaf eu amlblecsu ac yna eu hanfon drwy fodiwl "cyrchu allbwn" sy'n medru cadw'r ffrwd i ffeil neu ei ffrydio (UDP, HTTP, RTP/RTSP).
    Mae modiwlau ffrydiau "sout" yn caniatáu uwch-brosesu ffrydiau (trawsgodio, dyblygu, ayb).

en: Stream...
cy: Ffrwd...

en: Streamable
cy: Ffrydiadwy

en: Streaming / Transcoding failed
cy: Methwyd y ffrydiad / trawsgodiad

en: Streaming and Transcoding Options
cy: Dewisiadau Ffrydio a Trawsgodio

en: Strength
cy: Cryfder

en: Stuff
cy: Pethau

en: Sub &Track
cy: Trac &Isdeitlau

en: Sub-Title
cy: Is-deitl

en: Subject
cy: Testun

en: Submit played tracks stats to Last.fm
cy: Anfon ystadegau traciau a chwaraewyd at Last.fm

en: Subpictures
cy: Is-luniau

en: Subscreen Height
cy: Uchder is-sgrin

en: Subscreen Width
cy: Lled is-sgrin

en: Subscreen left
cy: Chwith is-sgrin

en: Subscreen top
cy: Brig is-sgrin

en: Subscribe
cy: Tanysgrifio

en: Subscribe to a podcast
cy: Tanysgrifio i bodlediad

en: Subti&tle
cy: &Isdeitlau

en: Subtitle
cy: Isdeitlau

en: Subtitle & On Screen Display Settings
cy: Gosodiadau Isdeitlau a Dangosiad ar y Sgrin (OSD)

en: Subtitle Delay
cy: Oediad Isdeitlau

en: Subtitle File
cy: Ffeil Isdeitlau

en: Subtitle Files
cy: Ffeiliau Isdeitlau

en: Subtitle Language
cy: Iaith Isdeitlau

en: Subtitle Track
cy: Trac Isdeitlau

en: Subtitle alignment
cy: Aliniad isdeitlau

en: Subtitle autodetection fuzziness
cy: Manylder canfyddiad isdeitlau awtomatig

en: Subtitle autodetection paths
cy: Llwybrau canfod isdeitlau'n awtomatig

en: Subtitle codec
cy: Codec isdeitlau

en: Subtitle codecs
cy: Codecs isdeitlau

en: Subtitle delay
cy: Oediad yr isdeitlau

en: Subtitle delay %i ms
cy: Oedi'r isdeitlau %i me

en: Subtitle delay down
cy: Llai o oediad isdeitlau

en: Subtitle delay up
cy: Mwy o oediad isdeitlau

en: Subtitle description
cy: Disgrifiad yr isdeitlau

en: Subtitle duration factor:
cy: Ffactor parhad isdeitlau:

en: Subtitle effects
cy: Effeithiau isdeitlau

en: Subtitle encoder
cy: Amgodiwr isdeitlau

en: Subtitle encoding
cy: Amgodiad isdeitlau

en: Subtitle format
cy: Fformat yr isdeitlau

en: Subtitle language
cy: Iaith isdeitlo

en: Subtitle languages
cy: Iaith isdeitlau

en: Subtitle position %d px
cy: Lleoliad isdeitlau: %d px

en: Subtitle position down
cy: Safle'r isdeitlau i lawr

en: Subtitle position up
cy: Safle'r isdeitlau i fyny

en: Subtitle position: no active subtitle
cy: Lleoliad isdeitlau: dim isdeitlau yn weithredol

en: Subtitle speed:
cy: Cyflymder isdeitlau:

en: Subtitle text encoding
cy: Amgodiad isdeitlau testun

en: Subtitle track
cy: Trac isdeitlau

en: Subtitle track ID
cy: ID trac isdeitlau

en: Subtitle track synchronization:
cy: Cydamseriad trac isdeitlau:

en: Subtitle track: %s
cy: Trac isdeitlau: %s

en: Subtitles
cy: Isdeitlau

en: Subtitles (advanced)
cy: Isdeitlau (uwch)

en: Subtitles (images)
cy: Isdeitlau (delweddau)

en: Subtitles / OSD
cy: Isdeitlau / OSD

en: Subtitles Track
cy: Trac Isdeitlau

en: Subtitles/Video
cy: Isdeitlau/Fideo

en: Sundanese
cy: Swndaneg

en: Surround
cy: Amgylchynu

en: Surround delay (ms)
cy: Oediad amgylchynu (ms)

en: Surround level
cy: Lefel amgylchynu

en: Swati
cy: SiSwati

en: Swedish
cy: Swedeg

en: Switch to full preferences view
cy: Newid i golwg dewisiadau llawn

en: Switch to simple preferences view
cy: Newid i golwg dewisiadau syml

en: Symbol rate (bauds)
cy: Cyfradd symbol (bauds)

en: Symphonic Rock
cy: Roc Symffonig

en: Symphony
cy: Symffoni

en: Synchronization
cy: Cydamseriad

en: Synchronize left and right
cy: Tocio'r un maint o'r dde a'r chwith

en: Synchronize top and bottom
cy: Tocio'r un maint o'r top a'r gwaelod

en: System Sound Output Device
cy: Dyfais Allbwn Sain y System

en: System codeset
cy: Amgodiad Testun

en: System's default
cy: Dewis Rhagosodedig y System

en: Systray icon
cy: Eicon bar tasgau

en: T&itle
cy: &Teitl

en: T.140 text encoder
cy: Amgodiwr testun T.140

en: TCP command input
cy: Mewnbwn gorchymyn TCP

en: TCP input
cy: Mewnbwn TCP

en: TLS server support for OS X
cy: Cefnogaeth gweinydd ar gyfer OS X

en: TLS support for OS X and iOS
cy: Cefnogaeth TLS ar gyfer OS X ac iOS

en: TS ID
cy: ID y TS

en: TS muxer (libdvbpsi)
cy: Amlblecsydd TS (libdvbpsi)

en: TTA demuxer
cy: Datblecsydd TTA

en: TV
cy: Teledu

en: TV - analog
cy: Teledu - analog

en: TV - digital
cy: Teledu - digidol

en: TY Stream audio/video demux
cy: Datblecsio sain/fideo TY Stream

en: Tahitian
cy: Reo Tahiti

en: Tajik
cy: Tajiceg

en: Take &Snapshot
cy: Cadw &Ciplun

en: Take a snapshot
cy: Tynnu ciplun

en: Take video snapshot
cy: Tynnu ciplun o'r fideo

en: Takes a video snapshot and writes it to disk.
cy: Tynnu ciplun o'r fideo a'i gadw fel ffeil delwedd

en: Tamil
cy: Tamileg

en: Target bitrate in kbps when encoding in constant bitrate mode
cy: Targed didradd wrth amgodio mewn modd didradd cyson (kb/e)

en: Target bitrate of the transcoded audio stream.
cy: Targed didradd y ffrwd sain a thrawsgodwyd

en: Target bitrate of the transcoded video stream.
cy: Targed didradd y ffrwd fideo wedi'i drawsgodio

en: Tatar
cy: Tatareg

en: Techno
cy: Tecno

en: Techno-Industrial
cy: Tecno-diwydiannol

en: Teletext Activation
cy: Teletext

en: Teletext alignment
cy: Aliniad Teletext

en: Teletext configuration
cy: Ffurfweddiad Teletext

en: Teletext language
cy: Iaith Teletext

en: Teletext page
cy: Tudalen Teletext

en: Teletext subtitles
cy: Isdeitlau Teletext

en: Teletext subtitles decoder
cy: Datgodiwr isdeitlau Teletext

en: Teletext subtitles: hearing impaired
cy: Isdeitlau Teletext ar gyfer y ffyddar

en: Teletext text subtitles
cy: Isdeitlau testun Teletext

en: Teletext transparency
cy: Tryloywder Teletext

en: Teletext: additional information
cy: Teletext: gwybodaeth ychwanegol

en: Teletext: program schedule
cy: Teletext: amserlen rhaglenni

en: Telugu
cy: తెలుగు

en: Terrestrial reception parameters
cy: Paramedrau derbyniad daearol

en: Text
cy: Testun

en: Text Color
cy: Lliw y Testun

en: Text Size
cy: Maint y Testun

en: Text default color
cy: Lliw rhagosodedig y testun

en: Text opacity
cy: Anhryloywder y testun

en: Text position
cy: Lleoliad y testun

en: Text subtitle decoder
cy: Datgodiwr isdeitlau testun

en: Thanks
cy: Diolchiadau

en: The HTTP server will listen on this TCP port. The standard HTTP port number is 80. However allocation of port numbers below 1025 is usually restricted by the operating system.
cy: Bydd y gweinydd HTTP yn gwrando ar y porth TCP hwn. Rhif porth safonol HTTP yw 80. Mae'r system weithredu fel arfer yn cyfyngu rhifau porth o dan 1025.

en: The HTTPS server will listen on this TCP port. The standard HTTPS port number is 443. However allocation of port numbers below 1025 is usually restricted by the operating system.
cy: Bydd y gweinydd HTTPS yn gwrando ar y porth TCP hwn. Rhif porth safonol HTTPS yw 443. Mae'r system weithredu fel arfer yn cyfyngu rhifau porth o dan 1025.

en: The RTSP server will listen on this TCP port. The standard RTSP port number is 554. However allocation of port numbers below 1025 is usually restricted by the operating system.
cy: Bydd y gweinydd RTSP yn gwrando ar y porth TCP hwn. Rhif porth safonol RTSP yw 554. Mae'r system weithredu fel arfer yn cyfyngu rhifau porth o dan 1025.

en: The cryptographic signature for the downloaded file "%s" was invalid and could not be used to securely verify it. Thus, the file was deleted.
cy: Roedd y llofnod cryptograffig ar gyfer y ffeil  "%s" a lawrlwythwyd yn annilys a ni fedrwyd ei ddefnyddio i wireddu'r ffeil yn ddiogel. O ganlyniad, cafodd y ffeil ei ddileu.

en: The current playing item will be streamed. If there is no currently playing item, the first selected item from the <i>Library</i> will be the subject of the stream.
cy: Caiff yr eitem sy'n chwarae ar hyn o'r bryd ei ffrydio. Os nad oes eitem yn chwarae, yr eitem gyntaf i'w ddewis o'r <i>Llyfrgell</i> bydd yn cael ei ffrydio.

en: The decoder can partially decode or skip frame(s) when there is not enough time. It's useful with low CPU power but it can produce distorted pictures.
cy: Gall y datgodiwr neidio neu ddatgodio ffram(iau)'n rhannol pan nad oes digon o amser. Mae hyn yn ddefnyddiol gyda phrosesydd gwan ond gall creu lluniau wedi'u haflunio.

en: The degree of blurring from 1 to 127.
cy: Graddfa'r aneglurder o 1 i 127.

en: The height of the effects video window, in pixels.
cy: Uchder ffenestr yr effeithiau fideo, mewn picseli

en: The height of the mesh, in pixels.
cy: Uchder y rhwyth (mesh) mewn picseli.

en: The height of the video window, in pixels.
cy: Uchder ffenestr y fideo, mewn picseli.

en: The image blended onto the base image
cy: Y ddelwedd i gymysgu ar y ddelwedd fôn

en: The image which will be used to blend onto
cy: Y ddelwedd caiff ei gymysgu drosti

en: The maximum number of filters (%u) was reached.
cy: Mae'r uchafswm o hidlyddion (%u) wedi'i gyrraedd.

en: The media library is automatically saved and reloaded each time you start VLC.
cy: Mae'r llyfrgell cyfryngau yn cael ei gadw a'i ail-lwytho yn awtomatig pob tro mae VLC yn cael ei agor.

en: The number of time the blend will be performed
cy: Y nifer o droeon caiff y cymysgu ei ailadrodd

en: The password of your last.fm account
cy: Cyfrinair eich cyfrif last.fm

en: The playlist can use a tree to categorize some items, like the contents of a directory.
cy: Gall y rhestr chwarae defnyddio coeden i gategoreiddio rhai eitemau, fel cynnwys cyfeiriadur.

en: The stream will be created using default settings, for more advanced configuration, or to modify the default settings, select the button to the right: <i>Manage Streams</i>
cy: Caiff y ffrwd ei greu gyda'r gosodiadau rhagosodedig. Am ffurfweddiadau uwch neu i newid y gosodiadau rhagosodedig, dewiswch y botwm i'r dde: <i>Rheoli Ffrydiau</i>

en: The stream will run this duration (in seconds).
cy: Bydd y ffrwd yn chwarae am yr amser hwn (mewn eiliadau)

en: The stream will start at this position (in seconds).
cy: Bydd y ffrwd yn dechrau o'r pwynt hwn (mewn eiliadau).

en: The stream will stop at this position (in seconds).
cy: Bydd y ffrwd yn stopio chwarae ar y pwynt hwn (mewn eiliadau)

en: The username of your last.fm account
cy: Enw defnyddiwr eich cyfrif last.fm

en: The wallpaper mode allows you to display the video as the desktop background.
cy: Mae hyn yn caniatáu dangos y fideo fel cefndir bwrdd gwaith y system.

en: The width of the effects video window, in pixels.
cy: Lled ffenestr yr effeithiau fideo, mewn picseli

en: The width of the mesh, in pixels.
cy: Lled y rhwyth (mesh) mewn picseli.

en: The width of the video window, in pixels.
cy: Lled ffenestr y fideo, mewn picseli.

en: Theora video decoder
cy: Datgodiwr fideo Theora

en: Theora video encoder
cy: Amgodiwr fideo Theora

en: Theora video packetizer
cy: Pecynnydd fideo Theora

en: These options allow you to configure the interfaces used by VLC. You can select the main interface, additional interface modules, and define various related options.
cy: Mae'r dewisiadau hyn yn eich galluogi i ffurfweddu'r rhyngwynebau mae VLC yn eu defnyddio. Gallech ddewis y prif ryngwyneb, modiwlau rhyngwyneb ychwanegol, a dewis amryw o opsiynau eraill.

en: These options allow you to modify the behavior of the audio subsystem, and to add audio filters which can be used for post processing or visual effects (spectrum analyzer, etc.). Enable these filters here, and configure them in the "audio filters" modules section.
cy: Mae'r dewisiadau hyn yn galluogi newid sut mae'r is-system sain yn gweithio, i ychwanegu hidlyddion sain gellir eu defnyddio ar gyfer ôl-brosesu, neu effeithiau gweledol (e.e. dadansoddydd sbectrwm). Galluogwch yr hidlyddion yma, yna gallech eu haddasu yn adran modiwlau "hidlyddion sain".

en: Thick
cy: Trwchus

en: Thin
cy: Main

en: This Blu-ray Disc needs a library for AACS decoding, and your system does not have it.
cy: Mae'r disg Blu-ray hon angen llyfrgell ar gyfer datgodio AACS ond nid ydyw gan eich system.

en: This Blu-ray Disc needs a library for BD+ decoding, and your system does not have it.
cy: Mae'r disg Blu-ray hon angen llyfrgell ar gyfer datgodio BD+ ond nid ydyw gan eich system.

en: This addon has been installed manually. VLC can't manage it by itself.
cy: Cafodd yr ategolyn hwn ei osod â llaw. Ni all VLC ei reoli ei hun.

en: This adds audio post processing filters, to modify the sound rendering.
cy: Mae hwn yn ychwanegu hidlyddion ôl-brosesu sain i addasu'r datganiad.

en: This adds post-processing filters to enhance the picture quality, for instance deinterlacing, or distort the video.
cy: Mae hwn yn ychwanegu hidlyddion ôl-brosesu i wella ansawdd y llun (e.e. datgydblethu) neu i aflunio'r fideo.

en: This adds video splitters like clone or wall
cy: Mae hwn yn ychwanegu ymraniadau fideo fel clôn neu wal

en: This adds visualization modules (spectrum analyzer, etc.).
cy: Dewis pa fodiwl patrymau symudol i'w dangos wrth chwarae sain

en: This allows hardware decoding when available.
cy: Mae hyn yn caniatáu datgodio gan y caledwedd pan ar gael.

en: This allows playing audio at lower or higher speed without affecting the audio pitch
cy: Mae hyn yn caniatáu chwarae sain yn arafach neu'n cyflymach heb effeithio'r traw (pitch).

en: This allows proper handling of HDTV-1080 video format even if broken encoder incorrectly sets height to 1088 lines. You should only disable this option if your video has a non-standard format requiring all 1088 lines.
cy: Mae hyn yn caniatáu triniaeth gywir o fideo ffurf HDTV-1080 hyd yn oed os yw amgodwr yn gosod ei uchder yn anghywir i 1088 o linelli. Dylid analluogi'r dewis hwn dim ond os ydy'r fideo gyda ffurf anarferol yn angen yr holl 1088 llinell.

en: This allows you to define playlist bookmarks.
cy: Mae hwn yn eich galluogi i ddiffinio nodau rhestrau chwarae.

en: This allows you to give a URL with more details about the stream (often the website of the streaming organization), that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
cy: Mae'n bosib cynnwys URL gyda mwy o wybodaeth am y ffrwd (gwefan, er enghraifft). Caiff ei datgan yn yr SDP (Session Descriptor).

en: This allows you to give a contact mail address for the stream, that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
cy: Gallwch roi cyfeiriad ebost ar gyfer y sesiwn. Caiff ei ddatgan yn yr SDP (Session Descriptor) fel gall pobl cysylltu â chi.

en: This allows you to give a short description with details about the stream, that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
cy: Os ydych yn dewis, caiff y disgrifiad byr yma gyda manylion am y ffrwd ei ddatgan yn yr SDP (Session Descriptor).

en: This allows you to select the order in which VLC will choose its packetizers.
cy: Mae hyn yn caniatau dewis y drefn mae VLC yn dewis y pecynyddion

en: This allows you to set the animation speed (between 1 and 10, defaults to 6).
cy: Mae'n bosib gosod cyflymder yr animeiddiad rhwng 1 a 10. 6 yw'r rhagosodiad.

en: This allows you to set the resolution of the Goom display (bigger resolution will be prettier but more CPU intensive).
cy: Mae'n bosib dewis cydraniad (resolution) yr animeiddiad Goom. Bydd cydraniad uchel yn harddach ond yn defnyddio dipyn mwy o bŵer y prosesydd.

en: This allows you to specify a category for the session, that will be announced if you choose to use SAP.
cy: Mae'n bosib nodi categori penodol ar gyfer y sesiwn a chaiff ei datgan os ydych yn dewis defnyddio SAP.

en: This allows you to specify the muxer used for the streaming output. Default is to use no muxer (standard RTP stream).
cy: Mae'n bosib dewis yr amlblecsydd i'w ddefnyddio ar gyfer allbwn y ffrwd. Yn rhagosodedig, ni ddefnyddir amlblecsydd, ond ffrwd RTP safonol.

en: This combination is already taken by "%@".
cy: Mae'r cyfuniad hwn wedi ei gymryd gan "%@".

en: This defines the address the RTSP server will listen on, along with the base path of the RTSP VOD media. Syntax is address/path. By default, the server will listen on any local IP address. Specify an IP address (e.g. ::1 or 127.0.0.1) or a host name (e.g. localhost) to restrict them to a specific network interface.
cy: Mae hwn yn diffinio'r cyfeiriad mae'r gweinydd RTSP yn gwrando arno, ynghyd a llwybr craidd yr eitem cyfryngol RTSP VOD. Y gystrawen yw cyfeiriad/llwybr. Yn rhagosodedig, mae'r gweinydd yn gwrando ar unrhyw gyfeiriad IP lleol. Nodwch gyfeiriad IP (e.e. ::1 neu 127.0.0.1) neu enw gwesteiwr (e.e. localhost) i'w cyfyngu at ryngwyneb rhwydwaith penodol.

en: This defines the playback speed (nominal speed is 1.0).
cy: Mae hwn yn rheoli'r cyflymder chwarae. 1.0 yw'r cyflymder arferol.

en: This determines how fuzzy subtitle and movie filename matching will be. Options are:
    0 = no subtitles autodetected
    1 = any subtitle file
    2 = any subtitle file containing the movie name
    3 = subtitle file matching the movie name with additional chars
    4 = subtitle file matching the movie name exactly
cy: Mae hwn yn rheoli pa mor fanwl mae'n rhaid enwau ffeiliau fideo ac isdeitlau cydweddu a'i gilydd. Yr opsiynau yw:
    0 = peidio canfod isdeitlau
    1 = unrhyw ffeil isdeitlau
    2 = unrhyw ffeil isdeitlau sy'n cynnwys enw'r fideo
    3 = ffeil isdeitlau gydag enw'r fideo yn ei enw a rhai nodau ychwanegol
    4 = ffeil isdeitlau gyda'r union un enw a'r ffeil fideo

en: This display the resulting media, but can slow things down.
cy: Mae'n dangos yr eitem gyfryngol wrth iddo gael ei greu, ond mae'n arafu'r broses.

en: This enables handling of mouse clicks on the video.
cy: Mae'n galluogi defnyddio cliciau llygoden ar y fideo.

en: This forces the cropping of the source video. Accepted formats are x:y (4:3, 16:9, etc.) expressing the global image aspect.
cy: Mae hwn yn gorfodi tocio'r fideo. Ffurfiau derbyniol yw x:y (4:3, 16:9, ayb) yn mynegi agwedd y ddelwedd.

en: This forces the monitor aspect ratio. Most monitors have square pixels (1:1). If you have a 16:9 screen, you might need to change this to 4:3 in order to keep proportions.
cy: Mae hyn yn gorfodi cymhareb agwedd y monitor. Mae picseli monitorau fel arfer yn sgwâr (1:1). Os oes gennych sgrin lydan 16:9, mae'n bosib fyddwch angen newid hwn i 4:3 i gadw'r un cyfrannedd.

en: This forces the source aspect ratio. For instance, some DVDs claim to be 16:9 while they are actually 4:3. This can also be used as a hint for VLC when a movie does not have aspect ratio information. Accepted formats are x:y (4:3, 16:9, etc.) expressing the global image aspect, or a float value (1.25, 1.3333, etc.) expressing pixel squareness.
cy: Mae hyn yn gorfodi'r gymhareb agwedd. Er enghraifft, mae rhai DVDs yn honni i fod yn 16:9 tra eu bod yn 4:3 mewn gwirionedd. Mae'n bosib defnyddio hwn hefyd fel awgrymiad i VLC pan nad oes gan ffilm manylion cymhareb agwedd. Ffurf dderbyniol yw x:y (4:3, 16:9, ayb) yn mynegi'r gymhareb agwedd, neu werth arnofyn (1.25, 1.3333, ayb) yn mynegi sgwârwydd picseli.

en: This is VLC's default interface, with a native look and feel.
cy: Hwn yw rhyngwyneb rhagosodedig VLC; y golwg a naws gwreiddiol.

en: This is VLC's skinnable interface. You can download other skins at
cy: Dyma rhyngwyneb addasedig VLC. Mae crwyn eraill ar gael i'w lawrlwytho o

en: This is the audio codec that will be used.
cy: Hwn yw'r codec sain i'w ddefnyddio.

en: This is the audio encoder module that will be used (and its associated options).
cy: Hwn yw'r modiwl amgodio sain i'w ddefnyddio (a'i dewisiadau perthnasol).

en: This is the audio output method used by VLC. The default behavior is to automatically select the best method available.
cy: Dyma'r dull allbwn sain sy'n cael ei ddefnyddio gan VLC. Yr ymarweddiad arferol yw dewis y dull gorau ar gael yn awtomatig.

en: This is the default Audio CD device to use.
cy: Hwn yw'r ddyfais CD sain rhagosodedig i'w ddefnyddio.

en: This is the default Audio CD drive (or file) to use. Don't forget the colon after the drive letter (e.g. D:)
cy: Hwn yw'r ddyfais gyrriant CD rhagosodedig i'w ddefnyddio. Rhaid cofio'r colon ar ôl llythyren y gyriant (e.e. D:).

en: This is the default DVD device to use.
cy: Hwn yw'r ddyfais DVD rhagosodedig i'w ddefnyddio.

en: This is the default DVD drive (or file) to use. Don't forget the colon after the drive letter (e.g. D:)
cy: Hwn yw'r ddyfais gyriant DVD rhagosodedig i'w ddefnyddio. Rhaid cofio'r colon ar ôl llythyren y gyriant (e.e. D:).

en: This is the default VCD device to use.
cy: Hwn yw'r ddyfais VCD rhagosodedig i'w ddefnyddio.

en: This is the default VCD drive (or file) to use. Don't forget the colon after the drive letter (e.g. D:)
cy: Hwn yw'r ddyfais gyriant VCD rhagosodedig i'w ddefnyddio. Rhaid cofio'r colon ar ôl llythyren y gyriant (e.e. D:).

en: This is the default muxer method that will be used.
cy: Hwn yw'r dull amlblecsu rhagosodedig i'w ddefnyddio.

en: This is the default output URI.
cy: Hwn yw URL rhagosodedig yr allbwn.

en: This is the desired frame rate when playing MJPEG from a file. Use 0 (this is the default value) for a live stream (from a camera).
cy: Hwn yw'r cyflymder fframiau a ddymunwyd wrth chwarae MJPEG o ffeil. Defnyddir 0 (y gwerth rhagosodedig) ar gyfer ffrwd byw (o gamera).

en: This is the desired frame rate when playing raw video streams. In the form 30000/1001 or 29.97
cy: Cyflymder fframiau wrth chwarae ffrydion fideo craidd (yn y ffurf 30000/1001 neu 29.97)

en: This is the language of the audio stream.
cy: Hwn y iaith y ffrwd sain.

en: This is the main interface used by VLC. The default behavior is to automatically select the best module available.
cy: Dyma'r prif ryngwyneb a ddefnyddir gan VLC. Yr ymddygiad diofyn yw dewis y modwl gorau ar gael yn awtomatig.

en: This is the muxer that will be used for audio.
cy: Hwn yw'r dull amlblecsu rhagosodedig i'w ddefnyddio ar gyfer sain.

en: This is the muxer that will be used for video.
cy: Hwn yw'r dull amlblecsu rhagosodedig i'w ddefnyddio ar gyfer fideo.

en: This is the name of the session that will be announced in the SDP (Session Descriptor).
cy: Hwn yw enw'r sesiwn caiff ei gyhoeddi yn yr SDP (Session Descriptor).

en: This is the output URI that will be used for audio.
cy: Hwn yw'r URL allbwn caiff ei ddefnyddio ar gyfer sain.

en: This is the output URI that will be used for video.
cy: Hwn yw'r URL allbwn caiff ei ddefnyddio ar gyfer fideo.

en: This is the output URL that will be used.
cy: Hwn yw'r URL allbwn caiff ei ddefnyddio.

en: This is the relative default size of the fonts that will be rendered on the video. If absolute font size is set, relative size will be overridden.
cy: Hwn yw maint perthynol rhagosodedig y ffont i'w dangos ar y fideo. Os oes maint union wedi ei osod, hwnnw caiff ei ddefnyddio a nid y maint perthynol.

en: This is the subtitle codec that will be used.
cy: Hwn yw'r codec isdeitlau caiff ei ddefnyddio.

en: This is the subtitle encoder module that will be used (and its associated options).
cy: Hwn yw'r modiwl caiff ei ddefnyddio i amgodio'r isdeitlau (a'i dewisiadau).

en: This is the the video output method used by VLC. The default behavior is to automatically select the best method available.
cy: Hwn yw'r dull allbwn fideo a ddefnyddir gan VLC. Fel arfer, mae'n dewis y dull gorau ar gael yn awtomatig.

en: This is the verbosity level (0=only errors and standard messages, 1=warnings, 2=debug).
cy: Dyma'r lefel geiriogrwydd (0=dim ond gwallau a negeseuon safonol, 1=rhybuddion, 2=dadfygio).

en: This is the video codec that will be used.
cy: Hwn yw'r codec fideo caiff ei ddefnyddio.

en: This is the video encoder module that will be used (and its associated options).
cy: Hwn yw'r modiwl amgodio fideo caiff ei ddefnyddio (a'i holl ddewisiadau).

en: This module outputs the transcoded stream to a network via HTTP.
cy: Mae'r modiwl hwn yn allbynnu'r ffrwd a thrawsgodwyd at rwydwaith trwy HTTP.

en: This module outputs the transcoded stream to a network via RTP.
cy: Mae'r modiwl hwn yn allbynnu'r ffrwd a thrawsgodwyd at rwydwaith trwy RTP.

en: This module outputs the transcoded stream to a network via RTSP.
cy: Mae'r modiwl hwn yn allbynnu'r ffrwd a thrawsgodwyd at rwydwaith trwy'r RTSP.

en: This module outputs the transcoded stream to a network via UDP.
cy: Mae'r modiwl hwn yn allbynnu'r ffrwd a thrawsgodwyd at rwydwaith trwy UDP.

en: This module outputs the transcoded stream to a network via the mms protocol.
cy: Mae'r modiwl hwn yn allbynnu'r ffrwd a thrawsgodwyd at rwydwaith trwy'r protocol mms.

en: This module outputs the transcoded stream to an Icecast server.
cy: Mae'r modiwl hwn yn allbynnu'r ffrwd a thrawsgodwyd at gweinydd Icecast.

en: This module writes the transcoded stream to a file.
cy: Mae'r modiwl hwn yn ysgrifennu'r ffrwd a thrawsgodwyd i ffeil.

en: This muxer is not provided directly by VLC: It could be missing.
cy: Dyw'r amlblecsydd hwn ddim yn cael ei darparu yn uniongyrchol gan VLC. Fe all fod ar goll.

en: This option allows the interface to change its icon on various occasions.
cy: Mae'r opsiwn hwn yn galluogi'r rhyngwyneb i newid ei heiconau ar wahanol achlysuron.

en: This private key file (PEM format) is used for server-side TLS.
cy: Defnyddir y ffeil allwedd preifat hwn (fformat PEM) ar gyfer TLS ochr y gweinydd.

en: This program comes with NO WARRANTY, to the extent permitted by law.
    You may redistribute it under the terms of the GNU General Public License;
    see the file named COPYING for details.
    Written by the VideoLAN team; see the AUTHORS file.
cy: Daw'r rhaglen hon HEB WARANT, i'r graddau a ganiateir drwy gyfraith.
    Gallwch ei ailddosbarthu o dan dermau'r Drwydded Gyhoeddus Gyffredinol GNU;
    Gwelwch y ffeil o'r enw COPYING am fanylion.
    Ysgrifenwyd gan dîm VideoLAN; gwelwch y ffeil AUTHORS.

en: This stream will always be opened at VLC startup.
cy: Caiff y ffrwd hon ei agor pob tro mae VLC yn dechrau.

en: This wizard will allow you to stream or convert your media for use locally, on your private network, or on the Internet.
    You should start by checking that source matches what you want your input to be and then press the "Next" button to continue.
cy: Mae'r dewin hwn yn eich helpu i ffrydio neu drawsnewid cyfryngau ar gyfer y ddyfais hon, ar eich rhwydwaith lleol, neu ar y rhyngrwyd.
    Cyn parhau, dylech wirio mai'r ffynhonnell gywir sydd wedi'i nodi isod.

en: Threshold
cy: Trothwy

en: Tibetan
cy: Tibeteg

en: Tigrinya
cy: Tigrinia

en: Time
cy: Amser

en: Time Control
cy: Rheolydd Amser

en: Time Slider
cy: Llithrydd Amser

en: Time Toolbar
cy: Bar Amser

en: Time code
cy: Cod amser

en: Time:
cy: Amser:

en: Title
cy: Teitl

en: Title %i%s
cy: Teitl %i%s

en: Title font
cy: Ffont y teitl

en: Title metadata
cy: Metaddata'r teitl

en: Title to put in ASF comments.
cy: Teitl i'w roi mewn sylwadau ASF.

en: To get exhaustive help, use '-H'.
cy: Am gymorth pellach, defnyddiwch '-H'.

en: To stop the stream and resume normal controls, click the <i>Open Stream</i> button again.
cy: I stopio'r ffrwd a newid yn ôl i'r rheolaeth arferol, clicia'r botwm <l>Agor Ffrwd</i> eto.

en: Toggle Normal/Loop/Repeat playlist modes
cy: Toglo'r drwy moddau'r rhestr chwarae: Arferol/Cylchrediad/Ail-chwarae

en: Toggle autoscaling
cy: Toglo awto-raddio

en: Toggle deinterlacing
cy: Toglo datgydblethu

en: Toggle playlist
cy: Toglo'r rhestr chwarae

en: Toggle random playlist playback
cy: Toglo chwarae rhestr chwarae ar hap

en: Toggle subtitle track visibility.
cy: Toglo gwelededd trac isdeitlau.

en: Toggle subtitles
cy: Toglo isdeitlau

en: Toggle the video in fullscreen
cy: Toglo'r fideo i'r sgrin lawn

en: Toggle the video out fullscreen
cy: Toglo'r fideo allan o'r sgrin lawn

en: Toggle wallpaper mode in video output
cy: Toglo fformat papur  wal mewn allbwn fideo

en: Toggle wallpaper mode in video output.
cy: Toglo fformat papur  wal mewn allbwn fideo.

en: Tonga (Tonga Islands)
cy: Tongeg

en: Tool
cy: Offeryn

en: Toolbar Elements
cy: Nodweddion Bar Offer

en: Toolbar position:
cy: Lleoliad y bar offer:

en: Toolbars Editor
cy: Golygydd Bariau Offer

[ctx: Tooltip|Clear]
en: Clear
cy: Clirio

[ctx: Tooltip|Mute]
en: Mute
cy: Distewi

[ctx: Tooltip|Unmute]
en: Unmute
cy: Dad-ddistewi

en: Top 40
cy: Siart (40 uchaf)

en: Top Center
cy: Top Canol

en: Top Left
cy: Top Chwith

en: Top Menu
cy: Dewislen Uchaf

en: Top left
cy: Top chwith

en: Top left corner X coordinate
cy: Cyfesuryn X y gongl top chwith

en: Top left corner Y coordinate
cy: Cyfesuryn Y y gongl top dde

en: Top right
cy: Top dde

en: Top-Left
cy: Top-chwith

en: Top-Right
cy: Top-dde

en: Total height of the mosaic, in pixels.
cy: Uchder y mosäig mewn picseli

en: Total width of the mosaic, in pixels.
cy: Lled y mosäig mewn picseli

en: Total/Remaining time
cy: Cyfanswm / Ar ôl

en: Track
cy: Trac

en: Track ID
cy: ID Trac

en: Track Number
cy: Rhif y Trac

en: Track Synchronisation
cy: Cydamseriad Traciau

en: Track Synchronization
cy: Cydamseriad Traciau

en: Track number
cy: Rhif trac

en: Track replay gain
cy: Cynnydd sain wrth ailchwarae'r trac

en: Track settings
cy: Gosodiadau'r trac

en: Tracks
cy: Traciau

en: Traditional Chinese (Big5)
cy: Tsieineeg Traddodiadol (Big5)

en: Traditional Chinese Unix (EUC-TW)
cy: Tsieineeg Traddodiadol Unix (EUC-TW)

en: Transcode
cy: Trawsgodio

en: Transcode stream output
cy: Trawsgodio'r allbwn ffrwd

en: Transcoding Options
cy: Dewisiadau trawsgodio

en: Transcoding options
cy: Dewisiadau trawsgodio

en: Transform
cy: Trawsnewid

en: Transform type
cy: Math o drawsffurfiad

en: Transformation
cy: Trawsffurfiad

en: Transmission mode
cy: Dull trosglwyddiad

en: Transparency
cy: Tryloywder

en: Transparency mask
cy: Masg tryloywder

en: Transparency of the bargraph
cy: Tryloywder y bar graff

en: Transparency of the mosaic foreground pictures. 0 means transparent, 255 opaque (default).
cy: Tryloywder lluniau mosäig y blaendir. 0: tryloyw, 255: anhryloyw (rhagosodiad).

en: Transparency of the mosaic picture.
cy: Tryloywder y llun mosäig

en: Transparent
cy: Tryloyw

en: Transport stream ID
cy: ID Transport Stream (TS)

en: Transpose
cy: Trawsosod

en: Treble adjustment of the audio input.
cy: Addasiad trebl y mewnbwn sain.

en: Treble level
cy: Lefel y trebl

en: Tribal
cy: Llwythol

en: Tsonga
cy: Xitsonga

en: Tswana
cy: Setswana

en: Tuner
cy: Tiwniwr

en: Tuner Frequency
cy: Seinamledd (frequency) y tiwniwr

en: Tuner TV Channel
cy: Sianel teledu'r tiwniwr

en: Tuner card
cy: Cerdyn twiniwr

en: Tuner country code
cy: Cod gwlad y tiwniwr

en: Tuner input type
cy: Mewnbwn y tiwniwr

en: Tuner properties
cy: Priodweddau'r tiwniwr

en: Turkish
cy: Tyrceg

en: Turkish (ISO 8859-9)
cy: Tyrceg (ISO 8859-9)

en: Turkish (Windows-1254)
cy: Tyrceg (Windows-1254)

en: Turkmen
cy: Twrcmeneg

en: Two pass
cy: Dau pas

en: Type
cy: Math

en: Type 'pause' to continue.
cy: Teipiwch 'pause' i barhau.

en: Type:
cy: Math:

en: UDP input
cy: Mewnbwn UDP

en: UDP stream output
cy: Allbwn ffrwd UDP

en: UNIX socket command input
cy: Mewnbwn gorchymyn soced UNIX

en: USF subtitles decoder
cy: Datgodiwr isdeitlau USF

en: USFSubs
cy: Isdeitlau USF

en: Uighur
cy: Wigwreg

en: Ukrainian
cy: Wcreineg

en: Ukrainian (KOI8-U)
cy: Wcreineg (KOI8-U)

en: Ulead DV audio decoder
cy: Datgodiwr sain Ulead DV

en: Ultra-wideband (32kHz)
cy: Band-gor-eang (32kHz)

en: Un-Zoom
cy: Dadchwyddo

en: Uncrop one pixel from the bottom of the video
cy: Dad-docio un picsel o waelod y fideo

en: Uncrop one pixel from the left of the video
cy: Dad-docio un picsel o ochr chwith y fideo

en: Uncrop one pixel from the right of the video
cy: Dad-docio un picsel o ochr dde'r fideo

en: Uncrop one pixel from the top of the video
cy: Dad-docio un picsel o dop y fideo

en: Undefined
cy: Anniffiniedig

en: Unidentified codec
cy: Methu adnabod y codec

en: Uninstall
cy: Dadosodf

en: Uninstall Windows Service
cy: Dadosod Gwasanaeth Windows

en: Uninstall the Service and exit.
cy: Dadosod y Gwasanaeth a gadael.

en: Universal (UTF-16)
cy: Cyffredinol (UTF-16)

en: Universal (UTF-8)
cy: Cyffredinol (UTF-8)

en: Universal (big endian UTF-16)
cy: Cyffredinol (big endian UTF-16)

en: Universal (little endian UTF-16)
cy: Cyffredinol (little endian UTF-16)

en: Universal Plug'n'Play
cy: Universal Plug'n'Play (UPnP)

en: Universal, Chinese (GB18030)
cy: Cyffredinol, Tsieineeg (GB18030)

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Unknown Video
cy: Fideo Anhysbys

en: Unknown category
cy: Categori anhysbys

en: Unknown command `%s'. Type `help' for help.
cy: Gorchymyn anhysbys '%s'. Teipiwch 'help' am gymorth.

en: Unknown error
cy: Gwall anhysbys

en: Unknown type
cy: Math anhysbys

en: Unset
cy: Dadosod

en: Unspecified
cy: Amhenodol

en: Unspecified (0V)
cy: Amhenodol (0V)

en: Unsubscribe
cy: Dad-tanysgrifio

en: Untitled
cy: Di-deitl

en: Up
cy: Fyny

en: Update
cy: Diweddaru

en: Update VLC media player
cy: Diweddaru chwaraeydd VLC

en: Update the tree
cy: Diweddaru'r goeden

en: Urdu
cy: Wrdw

en: Use RTP over RTSP (TCP)
cy: Defnyddio RTP dros RTSP (TCP)

en: Use S/PDIF when available
cy: Defnyddio S/PDIF pan ar gael

en: Use Variable BitRate. Default is to use Constant BitRate (CBR).
cy: Defnyddio didradd amrywiol (variable bitrate - VBR). Didradd cyson (constant bitrate - CBR) defnyddir yn rhagosodedig.

en: Use a sub&title file
cy: Defnyddio ffeil &isdeitlau

en: Use custom skin
cy: Defnyddio croen arddull gwahanol

en: Use keyframes
cy: Defnyddio fframiau allwedd

en: Use media library
cy: Defnyddio llyfrgell cyfryngau

en: Use native style
cy: Defnyddio'r arddull gwreiddiol

en: Use only one instance when started from file manager
cy: Un achos yn unig pan yn dechrau o porwr y system

en: Use sequential numbers instead of timestamps
cy: Rhifo ffeiliau cipluniau mewn trefn yn hytrach na gyda stampiau amser.

en: Use sequential numbers instead of timestamps for snapshot numbering
cy: Cynnwys rhifau mewn trefn yn enwau ffeiliau'r cipluniau yn hytrach na defnyddio stampiau amser.

en: Use subtitle file
cy: Defnyddio ffeil isdeitlau

en: User
cy: Defnyddiwr

en: User name to be used for connection to the SOCKS proxy.
cy: Enw defnyddiwr ar gyfer cysylltu â'r procsi SOCKS.

en: Username
cy: Enw defnyddiwr

en: Username:
cy: Enw Defnyddiwr:

en: Uzbek
cy: Wsbeceg

en: V&iew
cy: &Golwg

en: VBI & Teletext
cy: VBO a Teletext

en: VBI and Teletext decoder
cy: Datgodiwr VBI a Teletext

en: VBI capture device
cy: Dyfais cipio VBI

en: VBR mode
cy: Modd didradd amrywiol (VBR)

en: VC-1 packetizer
cy: Pecynydd VC-1

en: VC1 video demuxer
cy: Datblecsydd fideo VC1

en: VC2 Low Delay Profile
cy: Proffil Oedi Isel VC2

en: VC2 Main Profile
cy: Prif Proffil VC2

en: VC2 Simple Profile
cy: Proffil Syml VC2

en: VCD device
cy: Dyfais VCD

en: VCD input
cy: Mewnbwn VCD

en: VDPAU deinterlacing filter
cy: Hidlydd datgydblethu VDPAU

en: VDPAU output
cy: Allbwn VDPAU

en: VDPAU sharpen video filter
cy: Hidlydd awchlymu fideo VDPAU

en: VDR recordings
cy: Recordiadau VDR

en: VHS movie
cy: Ffilm VHS

en: VLC can display messages on the video. This is called OSD (On Screen Display).
cy: Gall VLC dangos negeseuon ar y fideo. Dyma yw 'arddangosiad ar y sgrin', neu OSD - 'On Screen Display'.

en: VLC could not connect to "%s:%d".
cy: Methodd VLC cysylltu â "%s:%d".

en: VLC could not connect with the given server.
cy: Methodd VLC cysylltu â'r gweinydd a phenodwyd.

en: VLC could not decode the format "%4.4s" (%s)
cy: Methodd VLC â datgodio'r fformat "%4.4s" (%s).

en: VLC could not identify the audio or video codec
cy: Methodd VLC ag adnabod y codec sain neu fideo.

en: VLC could not open the %s module.
cy: Methodd VLC i agor y modiwl %s.

en: VLC could not open the decoder module.
cy: Methodd VLC i agor y modiwl datgodio.

en: VLC could not open the file "%s" (%s).
cy: Methodd VLC ag agor y ffeil "%s" (%s).

en: VLC could not read the file (%s).
cy: Methodd VLC a darllen y ffeil (%s).

en: VLC could not read the file: %s
cy: Methodd VLC darllen y ffeil: %s

en: VLC is unable to open the MRL '%s'. Check the log for details.
cy: Ni all VLC agor yr MRL '%s'. Gwelwch y log am fanylion.

en: VLC media player
cy: Chwaraeydd VLC

en: VLC media player - Web Interface
cy: Chwaraeydd VLC - Rhyngwyneb Gwe

en: VLC media player Help...
cy: Cymorth chwaraeydd VLC...

en: VLC media player and VideoLAN are trademarks of the VideoLAN Association.
cy: Nodau masnachol Cymdeithas VideoLAN yw chwaraeydd VLC a VideoLAN.

en: VLC media player updates
cy: Diweddariadau chwaraeydd VLC

en: VLC preferences
cy: Dewisiadau VLC

en: VLC skins website
cy: gwefan crwyn VLC

en: VLC version %s (%s)
cy: Fersiwn %s (%s) o VLC

en: VLC was unable to save the meta data.
cy: Ni allai VLC cadw'r metaddata.

en: VLC will keep playing the current playlist item.
cy: Bydd VLC yn parhau i chwarae'r eitem bresennol o'r rhestr chwarae.

en: VLC will keep playing the playlist indefinitely.
cy: Bydd VLC yn parhau i chwarae'r rhestr chwarae heb stopio.

en: VLC will randomly play files in the playlist until interrupted.
cy: Bydd VLC yn parhau i chwarae'r ffeiliau yn y rhestr chwarae ar hap hyd y bydd ymyriad.

en: VLC's connection to the given server was rejected.
cy: Cafodd cysylltiad VLC ei wrthod gan y gweinydd.

en: VLC's implementation of Video On Demand
cy: Gweithrediad VLC o Fideo ar Alw (VOD)

en: VLM conf (*.vlm);;All (*)
cy: Ffurf VLM (*.vlm);;Oll (*)

en: VLM configuration file
cy: Ffeil ffurfweddiant VLC

en: VLM configurator
cy: Ffurfweddwr VLM

en: VNC Host
cy: Gwesteiwr VNC

en: VNC Password
cy: Cyfrinair VNC

en: VNC Port
cy: Porth VNC

en: VNC client access
cy: Cyrchiad cleient VNC

en: VNC hostname or IP address.
cy: Enw gwesteiwr neu gyfeiriad IP VNC

en: VNC password.
cy: Cyfrinair VNC.

en: VNC port number.
cy: Rhif porth VNC.

en: VOC demuxer
cy: Datblecsydd VOC

en: VOD
cy: Fideo ar Alw (VOD)

en: VOD:
cy: Fideo ar Alw (VOD):

en: Value to adjust dts by
cy: Gwerth i addasu dts gan

en: Variance
cy: Amrywiant

en: Verbosity
cy: Geiriogrwydd

en: Verbosity (0,1,2)
cy: Geiriogrwydd (0,1,2)

en: Version
cy: Fersiwn

en: Version %1
cy: Fersiwn %1

en: Vertical
cy: Fertigol

en: Vertical (13V)
cy: Fertigol (13V)

en: Vertical flip
cy: Gwrthdroi'n fertgiol

en: Very Low Definition (240 lines)
cy: Manylder Isel Iawn (240 llinell)

en: Very short backwards jump
cy: Naid fer iawn yn ôl

en: Very short forward jump
cy: Naid fer iawn ymlaen

en: Very short jump length
cy: Hyd naid fer iawn

en: Very short jump length, in seconds.
cy: Hyd naid fer iawn, mewn eiliadau

en: Video
cy: Fideo

en: Video &Track
cy: Trac &Fideo

en: Video Auto Scaling
cy: Graddio Fideo Awtomatig

en: Video Effects
cy: Effeithiau Fideo

en: Video Effects...
cy: Effeithiau Fideo...

en: Video FPS
cy: Ff/e Fideo

en: Video Files
cy: Ffeiliau Fideo

en: Video ID
cy: ID'r fideo

en: Video On Demand ( VOD )
cy: Fideo ar Alw (VOD - Video on Demand)

en: Video PID
cy: PID y fideo

en: Video Settings
cy: Gosodiadau Fideo

en: Video Track
cy: Trac Fideo

en: Video X coordinate
cy: Cyfesuryn X y fideo

en: Video Y coordinate
cy: Cyfesuryn Y y fideo

en: Video alignment
cy: Aliniad y fideo

en: Video bitrate
cy: Didradd fideo

en: Video capture
cy: Cipiad fideo

en: Video capture (Video4Linux)
cy: Cipiad fideo (Video4Linux)

en: Video capture controls (if supported by the device)
cy: Rheolaeth cipio fideo (os yw'r dyfais yn caniatau)

en: Video capture device
cy: Dyfais cipio fideo

en: Video codec
cy: Codec fideo

en: Video codecs
cy: Codecs fideo

en: Video connection
cy: Cysylltiad fideo

en: Video connection for DeckLink output.
cy: Cysylltiad fideo ar gyfer allbwn Decklink.

en: Video connection to use for DeckLink captures. Valid choices: sdi, hdmi, opticalsdi, component, composite, svideo. Leave blank for card default.
cy: Cysylltiad fideo i ddefnyddio ar gyfer cipiadau DeckLink. Dewisiadau posib: sdi, hdmi, opticalsdi, component, composite, svideo. Gad yn wag ar gyfer dewis rhagosodedig y cerdyn.

en: Video cropping
cy: Tocio fideo

en: Video device
cy: Dyfais fideo

en: Video device name
cy: Enw dyfais fideo

en: Video encoder
cy: Amgodiwr fideo

en: Video encoder (using OpenMAX IL)
cy: Amgodiwr fideo (yn defnyddio OpenMAX IL)

en: Video filter
cy: Hidlydd fideo

en: Video filter module
cy: Modiwl hidlo fideo

en: Video filtering using a chain of video filter modules
cy: Ffiltro fideo gan ddefnyddio cadwyn o fodiwlau ffiltro fideo.

en: Video filters are used to process the video stream.
cy: Defnyddir hidlyddion fideo i brosesu'r ffrwd fideo.

en: Video frame-rate
cy: Cyflymder fframiau'r fideo

en: Video height
cy: Uchder fideo

en: Video input
cy: Mewnbwn fideo

en: Video input frame rate
cy: Cyflymder fframiau mewnbwn fideo

en: Video input pin
cy: Pin mewnbwn fideo

en: Video mode
cy: Modd fideo

en: Video output
cy: Allbwn fideo

en: Video output URL
cy: URL allbwn fideo

en: Video output module
cy: Modiwl allbwn fideo

en: Video output modules
cy: Modiwlau allbwn fideo

en: Video output muxer
cy: Amlblecsydd allbwn fideo

en: Video output pin
cy: Pin allanbwn fideo

en: Video pictures blending
cy: Cymysgu lluniau fideo

en: Video port
cy: Porth fideo

en: Video post processing filter
cy: Hidlydd ôl-brosesu fideo

en: Video quality post-processing level
cy: Lefel ansawdd ôl-brosesu fideo

en: Video resolution
cy: Cydraniad fideo

en: Video scale
cy: Graddfa'r fideo

en: Video scaling
cy: Graddio fideo

en: Video scaling factor
cy: Ffactor graddio'r fideo

en: Video settings
cy: Gosodiadau fideo

en: Video size
cy: Maint fideo

en: Video snapshot directory (or filename)
cy: Cyfeiriadur (neu enw ffeil) cipluniau fideo

en: Video snapshot file prefix
cy: Rhagddodiad i'w gynnwys yn enwau ffeiliau'r cipluniau

en: Video snapshot format
cy: Fformat cipluniau fideo

en: Video snapshot height
cy: Uchder y ciplun o'r fideo

en: Video snapshot width
cy: Lled y ciplun o'r fideo

en: Video snapshots
cy: Cipluniau fideo

en: Video splitter module
cy: Modiwl rhannu fideo

en: Video standard
cy: Ffurf y fideo

en: Video standard (Default, SECAM, PAL, or NTSC).
cy: Ffurf fideo (Rhagosodedig, SECAM, PAL, neu NTSC).

en: Video title
cy: Teitl y fideo

en: Video transformation filter
cy: Hidlydd trawsffurfio fideo

en: Video width
cy: Lled fideo

en: Video4Linux input
cy: Mewnbwn Video4Linux

en: Video4Linux radio tuner
cy: Tiwniwr radio Video4Linux

en: VideoLAN Website...
cy: Gwefan VideoLAN...

en: Vietnamese
cy: Fietnameg

en: Vietnamese (VISCII)
cy: Fietnameg (VISCII)

en: Vietnamese (Windows-1258)
cy: Fietnameg (Windows-1258)

en: View
cy: Gweld

en: View certificate
cy: Gweld y tystysgrif

[ctx: ViewPoint]
en: Pitch
cy: Traw

en: Visualization
cy: Patrymau symudol

en: Visualization:
cy: Patrymau symudol:

en: Visualizations
cy: Patrymau Symudol

en: Visualizations selector
cy: Dewisydd patrymau symudol

en: Vocal
cy: Lleisiol

en: Volapuk
cy: Volapük

en: Volume
cy: Uchder Sain

en: Volume %ld%%
cy: Uchder sain: %ld%%

en: Volume Down
cy: Sain Lawr

en: Volume Mute
cy: Distewi'r Sain

en: Volume Up
cy: Sain Fyny

en: Volume down
cy: Sain is

en: Volume normalization
cy: Normaleiddio uchder sain

en: Volume normalizer
cy: Normalydd uchder sain

en: Volume of the audio input.
cy: Uchder sain y mewnbwn

en: Volume up
cy: Sain uwch

en: Volume will be controlled by the player, and not the <i>Main Controls</i>.
cy: Caiff lefel y sain ei reoli gan y chwaraeydd, nid y <i>Prif Reolaeth</i>.

en: Vorbis audio decoder
cy: Datgodiwr sain Vorbis

en: Vorbis audio encoder
cy: Amgodiwr sain Vorbis

en: Vorbis audio packetizer
cy: Pecynnydd sain Vorbis

en: WAV demuxer
cy: Datblecsydd WAV

en: WAV muxer
cy: Amlblecsydd WAV

en: WMA v1/v2 fixed point audio decoder
cy: Datgodiwr sain pwynt penodol WMA v1/v2

en: WPL playlist import
cy: Mewnforiad rhestr chwarae WPL

en: Wall
cy: Wal

en: Wall video filter
cy: Hidlydd fideo wal

en: Wallpaper
cy: Cefndir y bwrdd gwaith

en: Warning
cy: Rhybydd

en: Water effect
cy: Effaith dŵr

en: WaveOut audio output
cy: Allbwn sain WaveOut

en: Waves
cy: Tonnau

en: Web
cy: Y we

en: Website
cy: Gwefan

en: Welsh
cy: Cymraeg

en: Western European (IBM 00850)
cy: Gorllewin Ewrop (IBM 00850)

en: Western European (Latin-9)
cy: Gorllewin Ewrop (Latin-9)

en: Western European (Windows-1252)
cy: Gorllewin Ewrop (Windows-1252)

en: Wet
cy: Gwlyb

en: When minimized
cy: Pan wedi'i lleihau

en: When several video formats are available, select one whose resolution is closest to (but not higher than) this setting, in number of lines. Use this option if you don't have enough CPU power or network bandwidth to play higher resolutions.
cy: Pan mae sawl fformat fideo ar gael, dewisa un gyda'r cydraniad agosaf at, ond nid yn uwch nag, y gosodiad hwn mewn nifer o resi. Defnyddia'r dewis hwn os nad oes digon o bŵer CPU neu os nad yw'r cysylltiad we digon da i chwarae cydraniadau uwch.

en: When this is enabled, the preferences and/or interfaces will show all available options, including those that most users should never touch.
cy: Pan mae hwn wedi'i alluogi, mae'r dewisiadau a/neu'r rhyngwynebau yn dangos yr holl opsiynau, gan gynnwys y rhai na ddylai'r rhan fwyaf o ddefnyddwyr byth cyffwrdd.

en: When using the one instance only option, enqueue items to playlist and keep playing current item.
cy: Pan yn y modd un achos ar y tro, caiff eitemau sy'n cael eu hagor ym mhorwr eich system eu hychwanegu i'r rhestr chwarae yn hytrach na'i chwarae yn syth.

en: White
cy: Gwyn

en: White Level for Blue
cy: Lefel Gwyn ar gyfer Glas

en: White Level for Green
cy: Lefel Gwyn ar gyfer Gwyrdd

en: White Level for Red
cy: Lefel Gwyn ar gyfer Coch

en: White point
cy: Pwynt gwyn

en: Wide-band (16kHz)
cy: Band-eang (16kHz)

en: Width
cy: Lled

en: Width of the virtual room
cy: Lled yr ystafell rhithwir

en: Window
cy: Ffenestr

en: Window decorations
cy: Addurniadau'r ffenestr

en: Window properties
cy: Priodweddau'r ffenestr

en: Window size
cy: Maint y ffenestr

en: Windows Service interface
cy: Rhyngwyneb Gwasanaeth Windows

en: Windows opacity between 0.1 and 1
cy: Anhryloywder ffenestri (rhwng 0.1 ac 1)

en: With this option enabled, the playback will be automatically paused when minimizing the window.
cy: Mae'n bosib seibio chwarae yn awtomatig pan mae VLC yn cael ei lleihau i'r bar dasgau.

en: Wolof
cy: Woloff

en: Writer
cy: Awdur

en: X Coordinate of the top-left corner of the mosaic.
cy: Rhowch gyfesuryn X (llorweddol) lleoliad cornel top-chwith y mosäig.

en: X coordinate
cy: Cyfesuryn X

en: X coordinate of the bargraph.
cy: Cyfesuryn X y graff bar

en: X coordinate of the mask.
cy: Cyfesuryn X y masg

en: X coordinate of the upper left corner in the mosaic if non negative.
cy: Rhowch gyfesuryn X (llorweddol) lleoliad congl top-chwith y mosäig, oni bai ei fod yn negyddol.

en: XA demuxer
cy: Datblecsydd XA

en: XML Shareable Playlist Format (XSPF)
cy: Fformat Rhestr Chwarae XML i'w Rannu (XSPF)

en: XSPF playlist
cy: Rhestr chwarae XSPF

en: XSPF playlist export
cy: Allforio rhestr chwarae XSPF

en: XSPF playlist import
cy: Mewnforio rhestr chwarae XSPF

en: XWD image decoder
cy: Datgodiwr delweddau XWD

en: Y Coordinate of the top-left corner of the mosaic.
cy: Rhowch gyfesuryn Y (fertigol) lleoliad congl top-chwith y mosäig.

en: Y coordinate
cy: Cyfesuryn Y

en: Y coordinate of the bargraph.
cy: Cyfesuryn Y y graff bar

en: Y coordinate of the mask.
cy: Cyfesuryn Y y masg

en: Y coordinate of the upper left corner in the mosaic if non negative.
cy: Rhowch gyfesuryn Y (fertigol) lleoliad congl top-chwith y mosäig, oni bai ei fod yn negyddol.

en: YUV output
cy: Allbwn YUV

en: YUV video output
cy: Allbwn fideo YUV

en: YUVP converter
cy: Trawsnewidydd YUVP

en: Yellow
cy: Melyn

en: Yes
cy: Ie

en: Yiddish
cy: Iddew-Almaeneg

en: Yoruba
cy: Yorùbá

en: You can completely disable the audio output. The audio decoding stage will not take place, thus saving some processing power.
cy: Mae'n bosib analluogi'r allbwn sain yn gyfan gwbl. Gan na fydd rhaid ei ddatgodio, mi fydd yn arbed pŵer prosesu.

en: You can completely disable the video output. The video decoding stage will not take place, thus saving some processing power.
cy: Mae'n bosib analluogi'r allbwn fideo yn gyfan gwbl. Gan na fydd rhaid ei ddatgodio, mi fydd yn arbed pŵer prosesu.

en: You can enforce the height of the video snapshot. By default it will keep the original height (-1). Using 0 will scale the height to keep the aspect ratio.
cy: Mae'n bosib gorfodi uchder y ciplun o'r fideo. Yn rhagosodedig (-1), mae'n cadw'r uchder gwreiddiol. Wrth ddefnyddio 0 caiff yr uchder ei addasu i gadw'r gymhareb agwedd (aspect ratio).

en: You can enforce the mosaic alignment on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
cy: Gallwch gorfodi aliniad y mosäig ar y fideo (0=canol, 1=chwith, 2=dde, 4=top, 8=gwaelod). Gallwch hefyd defnyddio cyfuniadau o'r gwerthoedd hyn, e.e. 6=top-dde.

en: You can enforce the position of the top left corner of the video window (X coordinate).
cy: Mae'n bosib gorfodi lleoliad y fideo yn llorweddol o gornel top chwith y ffenestr fideo (X coordinate).

en: You can enforce the position of the top left corner of the video window (Y coordinate).
cy: Mae'n bosib gorfodi lleoliad y fideo yn fertigol o gornel top chwith y ffenestr fideo (Y coordinate).

en: You can enforce the subpicture position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, e.g. 6=top-right).
cy: Mae'n bosib dewis lleoliad yr is-lun ar y fideo. (0=canol, 1=chwith, 2=de, 4=top, 8=gwaelod; Mae cyfuniadau hefyd yn bosib, e.e. top chwith: 4+1=5.)

en: You can enforce the teletext position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom, you can also use combinations of these values, eg. 6 = top-right).
cy: Mae'n bosib gorfodi lleoliad teletext ar y fideo. (0=canol, 1=chwith, 2=de, 4=top, 8=gwaelod; Mae cyfuniadau hefyd yn bosib, e.e. top chwith=4+1=5.)

en: You can enforce the text position on the video (0=center, 1=left, 2=right, 4=top, 8=bottom; you can also use combinations of these values, eg 6 = top-right).
cy: Mae'n bosib gorfodi lleoliad y testun ar y fideo. (0=canol, 1=chwith, 2=de, 4=top, 8=gwaelod; Mae cyfuniadau hefyd yn bosib, e.e. top chwith=4+1=5.)

en: You can enforce the video height. By default (-1) VLC will adapt to the video characteristics.
cy: Mae'n bosib gorfodi uchder y fideo. Yn rhagosodedig (-1), mae VLC yn addasu i nodweddion y fideo.

en: You can enforce the video width. By default (-1) VLC will adapt to the video characteristics.
cy: Mae'n bosib gorfodi lled y fideo. Yn rhagosodedig (-1), mae VLC yn addasu i nodweddion y fideo.

en: You can enforce the width of the video snapshot. By default it will keep the original width (-1). Using 0 will scale the width to keep the aspect ratio.
cy: Mae'n bosib gorfodi lled y ciplun o'r fideo. Yn rhagosodedig (-1), mae'n cadw'r lled wreiddiol. Wrth ddefnyddio 0 caiff y lled ei addasu i gadw'r gymhareb agwedd (aspect ratio).

en: You can give a comma-separated list of inputs that will be concatenated together after the normal one.
cy: Mae'n bosib roi rhestr o mewnbynnau wedi'u gwahannu gyda choma. Caiff eu cydgadwyno ar ol yr un arferol.

en: You can select control interfaces for VLC.
cy: Mae'n bosib dewis rhyngwynebau rheoli VLC.

en: You can select local files with the following list and buttons.
cy: Mae'n bosib dewis ffeiliau lleol gyda'r rhestr a'r botymau yma.

en: You can use specific video output modules for the clones. Use a comma-separated list of modules.
cy: Mae'n bosib defnyddio modiwlau allbwn fideo penodol ar gyfer y clonau. Rhowch restr o fodiwlau wedi'u gwahanu gyda choma.

en: You can use this option to place the subtitles under the movie, instead of over the movie. Try several positions.
cy: Mae'n bosib gosod yr isdeitlau mewn lleoliadau gwahanol, er enghraifft uwchben y fideo yn hytrach nag oddi tanodd.

en: You can zoom the video by the specified factor.
cy: Mae'n bosib chwyddo'r fideo gan y ffactor dewisedig.

en: You have the latest version of VLC media player.
cy: Mae'r fersiwn diweddaraf o chwaraeydd VLC gennych.

en: You have two choices:
     - The interface will resize to the native video size
     - The video will fit to the interface size
     By default, interface resize to the native video size.
cy: Newid maint ffenestr y rhyngwyneb i faint y fideo sy'n cael ei chwarae; fel arall, mae'r fideo yn cael ei lleihau/mwyhau i ffitio yn ffenestr y rhyngwyneb

en: You just need to fill one of the three following parameters, VLC will autodetect the other using the original aspect ratio
cy: Does dim ond angen nodi un o'r tri pharamedr canlynol. Gwnaiff VLC canfod y gweddill yn awtomatig gan ddefnyddio'r gymhareb agwedd wreiddiol.

en: You must set a name for the profile.
cy: Rhaid rhoi enw ar gyfer y proffil.

en: Your account was rejected.
cy: Cafodd eich cyfrif ei wrthod.

en: Your display will be opened and played in order to stream or save it.
cy: Caiff y ddyfais ei hagor a'i chwarae er mwyn ei ffrydio neu ei chadw.

en: Your input can't be opened
cy: Methwyd agor y mewnbwn

en: Zhuang
cy: Saɯ cueŋƅ, Saw cuengh

en: Zoom
cy: Chwyddo

en: Zoom In
cy: Chwyddo Mewn

en: Zoom Out
cy: Chwyddo Allan

en: Zoom mode: %s
cy: Modd chwyddo: %s

en: Zoom video
cy: Chwyddo fideo

en: Zooming reset
cy: Ailosod chwyddiant

en: Zulu
cy: Swlw

en: [Display]
cy: [Dangosfa]

en: [Filebrowser]
cy: [Porwr Ffeiliau]

en: [Global]
cy: [Eang]

en: [Loop]
cy: [Cylchrediad]

en: [Player]
cy: [Chwaraeydd]

en: [Playlist]
cy: [Rhestr Chwarae]

en: [cdda:][device][@[track]]
cy: [cdda:][dyfais][@[trac]]

en: [vcd:][device][#[title][,[chapter]]]
cy: [vcd:][dyfais][#[teitl][,[pennod]]]

en: auto
cy: awto

en: auto - let encoder decide based upon input (Best)
cy: awto - gadael i'r amgodiwr dewis yn ôl y mewnbwn (dewis gorau)

en: automatic - let encoder decide based upon input (Best)
cy: awtomatig - gadael i'r amgodiwr dewis yn ôl y mewnbwn (dewis gorau)

en: bits
cy: didau

en: blocks
cy: bloc

en: boolean
cy: Boole

en: buffers
cy: byfferau

en: checkerboard
cy: bwrdd sgwariog

en: column alternation
cy: cyfnewidiad colofnau

en: core program
cy: rhaglen craidd

en: debug
cy: datfygio

en: decoder
cy: datgodwr

en: device, fifo or filename
cy: dyfais, fifo neu enw ffeil

en: errors
cy: gwallau

en: float
cy: fflôt

en: fps
cy: ff/e

en: frame alternation
cy: cyfnewidiad fframiau

en: frames
cy: ffrâm

en: full
cy: llawn

en: iTunes Music Library importer
cy: Mewnforydd iTunes Music Library

en: integer
cy: cyfanrif

en: libprojectM effect
cy: Effaith libprojectM

en: motion
cy: symudiad

en: ms
cy: me

en: none
cy: dim

en: packetizer
cy: pecynnydd

en: print a list of available modules
cy: argraffu rhestr o'r modiwlau ar gael

en: print a list of available modules with extra detail
cy: argraffu rhestr o'r modiwlau ar gael gyda mwy o fanylion

en: print version information
cy: argraffu gwybodaeth fersiwn

en: projectM configuration file
cy: Ffeil ffurfweddiad projectM

en: projectM preset path
cy: Llwybr rhagosodedig projectM

en: row alternation
cy: cyfnewidiad rhesi

en: s
cy: e

en: sec.
cy: eil.

en: side by side
cy: ochr wrth ochr

en: simple
cy: syml

en: string
cy: llinyn

en: top bottom
cy: top gwaelod

en: unknown
cy: anhysbys

en: use alternate config file
cy: defnyddio ffeil 'config' amgen

en: use open GOP, for bluray compatibility use also bluray-compat option
cy: defnyddio GOP agored; i weithio gyda BluRay, defnyddiwch y dewis bluray-compat hefyd

en: v4l2 controls
cy: Rheolaethau v412

en: warnings
cy: rhybuddion

en: | achan [X]. . . . . . . . . .  set/get audio channels
cy: | sian_s [X]. . . . . . . . . .  gosod/cael sianeli sain

en: | add XYZ  . . . . . . . . . . . . add XYZ to playlist
cy: | ychwanegu XYZ  . . . . . . . . . . . . ychwanegu XYZ i'r rhestr chwarae

en: | adev [device]  . . . . . . . .  set/get audio device
cy: | dyf_a [dyfais]  . . . . . . . .  gosod/cael dyfais sain

en: | atrack [X] . . . . . . . . . . . set/get audio track
cy: | trac_s [X] . . . . . . . . . . . gosod/cael trac sain

en: | audio decoded    :    %5li
cy: | sain wedi'i ddatgodio    :    %5li

en: | audio decoded    :    %5lli
cy: | sain wedi'i ddatgodio    :    %5lli

en: | buffers lost     :    %5li
cy: | byfferau wedi'u colli     :    %5li

en: | buffers lost     :    %5lli
cy: | byfferau wedi'u colli     :    %5lli

en: | buffers played   :    %5li
cy: | byfferau wedi'u chwarae   :    %5li

en: | buffers played   :    %5lli
cy: | byfferau wedi'u chwarae   :    %5lli

en: | chapter [X]  . . . . set/get chapter in current item
cy: | pennod [X]  . . . . gosod/cael y bennod yn yr eitem bresennol

en: | chapter_n  . . . . . .  next chapter in current item
cy: | pennod_n  . . . . . .  y bennod nesaf yn yr eitem bresennol

en: | chapter_p  . . . .  previous chapter in current item
cy: | pennod_p  . . . .  y bennod flaenorol yn yr eitem bresennol

en: | clear . . . . . . . . . . . . . . clear the playlist
cy: | clirio . . . . . . . . . . . . . . clirio'r rhestr chwarae

en: | demux bitrate    :   %6.0f kb/s
cy: | didradd datblecsio    :   %6.0f kb/e

en: | demux bytes read : %8.0f KiB
cy: | beitiau datblecsio wedi'u darllen : %8.0f KiB

en: | demux corrupted  :    %5li
cy: | datblecsiad wedi'i ddifrodi  :    %5li

en: | demux corrupted  :    %5lli
cy: | datblecsiad wedi'i ddifrodi  :    %5lli

en: | discontinuities  :    %5li
cy: | anghysondebau  :    %5li

en: | discontinuities  :    %5lli
cy: | anghysondebau  :    %5lli

en: | enqueue XYZ  . . . . . . . . . queue XYZ to playlist
cy: | ciwio XYZ  . . . . . . . . . rhoi XYZ yn ciw y rhestr chwarae

en: | f [on|off] . . . . . . . . . . . . toggle fullscreen
cy: | sgrin lawn [mlaen|ffwrdd] . . . . . . . . . . . . toglo sgrin lawn

en: | faster . . . . . . . . . .  faster playing of stream
cy: | cyflymach . . . . . . . . . .  chwarae'r ffrwd yn gyflymach

en: | fastforward  . . . . . . . .  .  set to maximum rate
cy: | fastforward  . . . . . . . .  .  gosod i'r cyflymder uchaf

en: | frame. . . . . . . . . .  play frame by frame
cy: | ffram. . . . . . . . . .  chwarae fesul ffram

en: | frames displayed :    %5li
cy: | fframiau wedi'u dangos :    %5li

en: | frames displayed :    %5lli
cy: | fframiau wedi'u dangos :    %5lli

en: | frames lost      :    %5li
cy: | fframiau wedi'u colli      :    %5li

en: | frames lost      :    %5lli
cy: | fframiau wedi'u colli      :    %5lli

en: | get_length . . . .  the length of the current stream
cy: | cael_hyd . . . .  hyd y ffrwd presennol

en: | get_time . . seconds elapsed since stream's beginning
cy: | cael_amser . . eiliadau ers dechrau'r ffrwd

en: | get_title . . . . .  the title of the current stream
cy: | cael_teitl . . . . .  teitl y ffrwd presennol

en: | goto . . . . . . . . . . . . . .  goto item at index
cy: | mynd at . . . . . . . . . . . . . .  mynd at y lleoliad o fewn eitem

en: | help . . . . . . . . . . . . . . . this help message
cy: | cymorth . . . . . . . . . . . . . . . y neges cymorth hon

en: | info . . . . .  information about the current stream
cy: | gwybodaeth . . . . .  gwybodaeth am y ffrwd presennol

en: | input bitrate    :   %6.0f kb/s
cy: | didradd mewnbwn    :   %6.0f kb/e

en: | input bytes read : %8.0f KiB
cy: | beitiau mewnbwn wedi'u darllen : %8.0f KiB

en: | is_playing . . . .  1 if a stream plays, 0 otherwise
cy: | yn_chwarae . . . .  1 os yw ffrwd yn chwarae, 0 fel arall

en: | logout . . . . . . .  exit (if in socket connection)
cy: | logout . . . . . . .  gadael (os mewn cysylltiad soced)

en: | loop [on|off] . . . . . . . . . toggle playlist loop
cy: | cylchrediad [mlaen|ffwrdd] . . . . . . . . . togglo cylchrediad y rhestr chwarae

en: | next . . . . . . . . . . . . . .  next playlist item
cy: | nesaf . . . . . . . . . . . . . .  yr eitem nesaf yn y rhest chware

en: | normal . . . . . . . . . .  normal playing of stream
cy: | arferol . . . . . . . . . .  chwarae'r ffrwd ar gyflymder arferol

en: | pause  . . . . . . . . . . . . . . . .  toggle pause
cy: | seibiant  . . . . . . . . . . . . . . . .  toglo seibio chwarae

en: | play . . . . . . . . . . . . . . . . . . play stream
cy: | chwarae . . . . . . . . . . . . . . . . . . chwarae'r ffrwd

en: | playlist . . . . .  show items currently in playlist
cy: | rhestr chwarae . . . . .  dangos eitemau'r rhestr chwarae

en: | prev . . . . . . . . . . . .  previous playlist item
cy: | blaenorol . . . . . . . . . . . .  yr eitem blaenorol yn y rhestr chwarae

en: | quit . . . . . . . . . . . . . . . . . . .  quit vlc
cy: | cau . . . . . . . . . . . . . . . . . . .  cau vlc

en: | random [on|off] . . . . . . .  toggle random jumping
cy: | ar hap [mlaen|ffwrdd] . . . . . . .  togglo neidio ar hap rhwng eitemau

en: | repeat [on|off] . . . .  toggle playlist item repeat
cy: | ail-chwarae [mlaen|ffwrdd] . . . .  togglo ail-chwarae eitemau'r rhestr chwarae

en: | rewind  . . . . . . . . . . . .  set to minimum rate
cy: | rewind  . . . . . . . . . . . .  gosod i'r cyflymder isaf

en: | seek X . . . seek in seconds, for instance `seek 12'
cy: | cyrchu X . . . canfod mewn eiliadau, er enghraifft `canfod 12'

en: | slower . . . . . . . . . .  slower playing of stream
cy: | arafach . . . . . . . . . .  chwarae'r ffrwd yn arafach

en: | snapshot . . . . . . . . . . . . take video snapshot
cy: | ciplun . . . . . . . . . . . . tynnu ciplun o'r fideo

en: | stats  . . . . . . . .  show statistical information
cy: | ystadegau  . . . . . . . .  dangos gwybodaeth ystadegol

en: | status . . . . . . . . . . . current playlist status
cy: | statws . . . . . . . . . . . statws y rhestr chwarae

en: | stop . . . . . . . . . . . . . . . . . . stop stream
cy: | stopio . . . . . . . . . . . . . . . . . . stopio'r ffrwd

en: | strack [X] . . . . . . . . .  set/get subtitle track
cy: | trac_i [X] . . . . . . . . .  gosod/cael trac isdeitlau

en: | title [X]  . . . . . . set/get title in current item
cy: | teitl [X]  . . . . . . gosod/cael y deitl yn yr eitem bresennol

en: | title_n  . . . . . . . .  next title in current item
cy: | teitl_n  . . . . . . . .  teitl y nesaf yn yr eitem bresennol

en: | title_p  . . . . . .  previous title in current item
cy: | teitl_p  . . . . . .  teitl y blaenorol yn yr eitem bresennol

en: | vcrop [X]  . . . . . . . . . . .  set/get video crop
cy: | toc_f [X]  . . . . . . . . . . .  gosod/cael tociad fideo

en: | video decoded    :    %5li
cy: | fideo wedi'i ddatgodio   :    %5li

en: | video decoded    :    %5lli
cy: | fideo wedi'i ddatgodio   :    %5lli

en: | voldown [X]  . . . . . .  lower audio volume X steps
cy: | sainlawr [X]  . . . . . .  tawelu'r sain i lawr X cam

en: | volume [X] . . . . . . . . . .  set/get audio volume
cy: | sain [X] . . . . . . . . . .  gosod/cael uchder sain

en: | volup [X]  . . . . . . .  raise audio volume X steps
cy: | sainfyny [X]  . . . . . . .  codi'r sain i fyny X cam

en: | vratio [X]  . . . . . . . set/get video aspect ratio
cy: | cymh_f [X]  . . . . . . . gosod/cael cymhareb agwedd fideo

en: | vtrack [X] . . . . . . . . . . . set/get video track
cy: | trac_f [X] . . . . . . . . . . . gosod/cael trac fideo

en: | vzoom [X]  . . . . . . . . . . .  set/get video zoom
cy: | chwy_f [X]  . . . . . . . . . . .  gosod/cael chwyddiant fideo
