blueman-project - en to is translation catalogue (756 entries)

en: %(minutes)d Minute | %(minutes)d Minutes
is[0]: %(minutes)d mínúta
is[1]: %(minutes)d mínútur

en: %(seconds)d Second | %(seconds)d Seconds
is[0]: %(seconds)d sekúnda
is[1]: %(seconds)d sekúndur

en: %(service)s on %(device)s
is: %(service)s á %(device)s

en: %d %s %d %s and %d %s
is: %d %s %d %s og %d %s

en: 17–33 percent
is: 17–33 prósent

en: 1–17 percent
is: 1–17 prósent

en: 2-Wheeled Vehicle
is: Tvíhjóla farartæki

en: 3-Wheeled Vehicle
is: Þríhjóla farartæki

en: 33–50 percent
is: 33–50 prósent

en: 3D Display
is: Þrívíddarskjár

en: 3D Glasses
is: Þrívíddargleraugu

en: 3D Synchronization (3DSP)
is: 3D-samstilling (3DSP)

en: 50–67 percent
is: 50–67 prósent

en: 67–83 percent
is: 67–83 prósent

en: 83–99 percent
is: 83–99 prósent

en: <b>Author:</b>
is: <b>Höfundur:</b>

en: <b>Auto-connect:</b>
is: <b>Tengjast sjálfvirkt:</b>

en: <b>Conflicts with:</b>
is: <b>Stangast á við:</b>

en: <b>Connect To:</b>
is: <b>Tengjast við:</b>

en: <b>Connected</b>
is: <b>Tengt</b>

en: <b>DUN Support</b>
is: <b>DUN-stuðningur</b>

en: <b>Depends on:</b>
is: <b>Er háð:</b>

en: <b>Disconnect:</b>
is: <b>Aftengjast:</b>

en: <b>Downloaded:</b>
is: <b>Sótt:</b>

en: <b>File Receiving (Object Push)</b>
is: <b>Tek á móti skrá (Object Push)</b>

en: <b>File:</b>
is: <b>Skrá:</b>

en: <b>GSM settings</b>
is: <b>GSM-stillingar</b>

en: <b>Log duration:</b>
is: <b>Tímalengd atvikaskráningar:</b>

en: <b>Log started:</b>
is: <b>Atvikaskráning hafin:</b>

en: <b>NAP Settings</b>
is: <b>NAP-stillingar</b>

en: <b>NAP Support</b>
is: <b>NAP-stuðningur</b>

en: <b>Name</b>
is: <b>Heiti</b>

en: <b>No DHCP servers installed</b>
is: <b>Engir DHCP-þjónar uppsettir</b>

en: <b>PAN Support</b>
is: <b>PAN-stuðningur</b>

en: <b>Received Signal Strength: %(rssi)u%%</b> <i>(%(rssi_state)s)</i>
is: <b>Styrkur merkis: %(rssi)u%%</b> <i>(%(rssi_state)s)</i>

en: <b>To:</b>
is: <b>Til:</b>

en: <b>Total:</b>
is: <b>Alls:</b>

en: <b>Transmit Power Level: %(tpl)u%%</b> <i>(%(tpl_state)s)</i>
is: <b>Sendistyrkur: %(tpl)u%%</b> <i>(%(tpl_state)s)</i>

en: <b>Turn Bluetooth _Off</b>
is: <b>Slö_kkva á Bluetooth</b>

en: <b>Turn Bluetooth _On</b>
is: <b>_Kveikja á Bluetooth</b>

en: <b>Uploaded:</b>
is: <b>Sent:</b>

en: <b>Visibility Setting</b>
is: <b>Stillingar sýnileika</b>

en: <b>_Connect</b>
is: <b>_Tengjast</b>

en: <b>_Disconnect</b>
is: <b>_Aftengjast</b>

en: <big>Select row(s) and use <i>Control + C</i> to copy</big>
is: <big>Veldu röð/raðir og notaðu <i>Control + C</i> til að afrita</big>

en: <span size="small">The following arguments will be passed:
    Address, Name, service name, uuid16s, rfcomm node
    For example:
    AA:BB:CC:DD:EE:FF, Phone, DUN service, 0x1103, /dev/rfcomm0
    uuid16s are returned as a comma separated list
    
    Upon device disconnection the script will be sent a HUP signal</span>
is: <span size="small">Eftirfarandi viðföng verða send áfram:
    Vistfang, nafn, heiti þjónustu, uuid16s, rfcomm node
    Til dæmis:
    AA:BB:CC:DD:EE:FF, Phone, DUN service, 0x1103, /dev/rfcomm0
    uuid16s eru sett fram sem kommu-aðgreindur listi
    
    Þegar aftengst er þjónustu mun skriftan fá sent HUP-merki</span>

en: <span weight="bold" size="large">Sending files via Bluetooth</span>
is: <span weight="bold" size="large">Sendi skrár í gegnum Bluetooth</span>

en: Accept
is: Samþykkja

en: Accept files from trusted devices
is: Samþykkja skrár frá treystum tækjum

en: Access Door
is: Aðgangshurð

en: Access Lock
is: Aðgangslás

en: Access Point
is: Aðgangspunktur

en: Access point
is: Aðgangspunktur

en: Adap_ters
is: Við_mót

en: Adapter
is: Viðmót

en: Adapter Preferences
is: Kjörstillingar viðmóts

en: Adapter for this connection is not available
is: Viðmót fyrir þessa tengingu er ekki tiltækt

en: Adapter selection
is: Val á viðmóti

en: Adds an exit menu item to quit the applet
is: Bætir við Hætta-atriði til að fara út úr smáforritinu

en: Adds an indication on the status icon when Bluetooth is active and shows the connections in the tooltip.
is: Bætir merki á stöðutáknið þegar Bluetooth er virkt og sýnir tengingar í vísbendingunni.

en: Adds disconnect menu items
is: Bætir við valmyndarfærslum til aftengingar

en: Adds standard menu items to the status icon menu
is: Bætir stöðluðum valmyndarfærslum á valmynd stöðutáknsins

en: Advanced Audio
is: Ítarlegt um hljóð

en: Agricultural Vehicle
is: Landbúnaðarfarartæki

en: Air quality Sensor
is: Loftgæðaskynjari

en: Alarm
is: Áminning

en: All in One
is: Ein með öllu

en: Allows you to monitor your (mobile broadband) network traffic usage. Useful for limited data access plans. This plugin tracks every device separately.
is: Gerir þér kleift að vakta notkun (farsíma-) netkerfisins. Nýtist vel á kerfum með takmörkuðu gagnamagni. Þessi viðbót fylgist sérstaklega með hverju tæki.

en: Always
is: Alltaf

en: Always accept
is: Alltaf samþykkja

en: Always visible
is: Alltaf sýnilegt

en: Ambient Light Sensor
is: Umhverfislýsingarskynjari

en: Amount of time in seconds discoverable mode will last
is: Fjöldi sekúnda sem uppgötvunarhamur mun endast

en: Amplifier
is: Magnari

en: Appearance
is: Útlit

en: Applet's transfer service plugin is disabled
is: Flutningsþjónusta viðbótar smáforritsins er óvirk

en: Are you sure you want to reset the counter?
is: Ertu viss um að þú viljir núllstilla teljarann?

en: Arm Blood Pressure
is: Blóðþrýstingur á handlegg

en: Audio Profile
is: Hljóðsnið

en: Audio Sink
is: Hljóðsökkull

en: Audio Source
is: Uppruni hljóðs

en: Audio and input profiles
is: Hljóð- og inntakssnið

en: Audio/Video
is: Hljóð/Myndmerki

en: Audio/video
is: Hljóð/Myndmerki

en: Auditorium
is: Fyrirlestrasalur

en: Authorization request for:
is: Auðkenningarbeiðni fyrir:

en: Automatically connected to %(service)s on %(device)s
is: Tengdist sjálfvirkt við %(service)s á %(device)s

en: Automation IO
is: Sjálfvirkni-IO

en: Awning
is: Markísa

en: Axial Fan
is: Spaðavifta

en: Barcode Scanner
is: Strikamerkjaskanni

en: Basic Printing (BPP)
is: Einföld prentun (BPP)

en: Battery Service
is: Rafhlöðuþjónusta

en: Battery Switch
is: Rafhlöðuskiptir

en: Bay Light
is: Ofanlýsing

en: Behind-ear hearing aid
is: Heyrnartæki bak við eyra

en: Bell
is: Bjalla

en: Blade Server
is: Blade-þjónn

en: Blinds or Shades
is: Strimlar eða sólargluggatjöld

en: Block/Unblock this device
is: Loka/Afloka þetta tæki

en: Blocked
is: Útilokað

en: Blood Pressure
is: Blóðþrýstingur

en: Blueman Applet
is: Blueman-smáforrit

en: Blueman Bluetooth Manager
is: Blueman Bluetooth-umsýsla

en: Blueman is a GTK+ Bluetooth manager
is: Blueman er GTK+ Bluetooth-umsýsla

en: Bluetooth Active
is: Bluetooth virkt

en: Bluetooth Adapters
is: Bluetooth-viðmót

en: Bluetooth Authentication
is: Bluetooth-auðkenning

en: Bluetooth Device
is: Bluetooth-tæki

en: Bluetooth Devices
is: Bluetooth-tæki

en: Bluetooth Disabled
is: Bluetooth óvirkt

en: Bluetooth Enabled
is: Bluetooth virkt

en: Bluetooth File Transfer
is: Bluetooth skráaflutningur

en: Bluetooth Manager
is: Bluetooth-stjórnun

en: Bluetooth Network
is: Bluetooth-netkerfi

en: Bluetooth Turned Off
is: Slökkt er á Bluetooth

en: Bluetooth needs to be turned on for the adapter manager to work
is: Kveikt verður að vera á Bluetooth til að viðmótsstýringin virki

en: Bluray Player
is: Bluray-spilari

en: Body Composition
is: Samsetning líkama

en: Boiler
is: Ketill

en: Bollard with Light
is: Ljósastólpi

en: Bond Management
is: Stjórnun bindingar

en: Bookshelf Speaker
is: Bókahilluhátalari

en: Broadcasting Device
is: Útsendingartæki

en: Broadcasting Room
is: Útsendingarrými

en: Bulb
is: Pera

en: Bus
is: Strætisvagn

en: Button
is: Hnappur

en: CD Player
is: CD-spilari

en: Cabinet Light
is: Skápaljós

en: Cadence Sensor
is: Taktskynjari

en: Calendar, Task, and Notes (CTN) Access Service
is: Aðgangsþjónusta fyrir dagatal, verkefni og minnispunkta (CTN)

en: Calendar, Task, and Notes (CTN) Notification Service
is: Áminningaþjónusta fyrir dagatal, verkefni og minnispunkta (CTN)

en: Calendar, Task, and Notes (CTN) Profile
is: Snið fyrir dagatal, verkefni og minnispunkta (CTN)

en: Camcorder
is: Myndbandstökuvél

en: Camera
is: Myndavél

en: Camper / Caravan
is: Hjólhýsi / Húsvagn

en: Cancel Operation
is: Hætta við aðgerð

en: Cancelling
is: Hætti við

en: Car
is: Bíll

en: Car audio
is: Bílgræjur

en: Carbon Dioxide Sensor
is: Koltvísýringsskynjari

en: Carbon Monoxide Sensor
is: Kolmónoxíðskynjari

en: Card Reader
is: Kortalesari

en: Ceiling Fan
is: Lofthengd vifta

en: Ceiling Light
is: Loftljós

en: Ceiling Mounted Sensor
is: Loftfestur skynjari

en: Cellular
is: Farsími

en: Characteristic Aggregate Format
is: Skilgreint snið samantektar

en: Characteristic Declaration
is: Yfirlýsing um eiginleika

en: Characteristic Extended Properties
is: Skilgreindir ítarlegir eiginleikar

en: Characteristic Presentation Format
is: Skilgreint snið framsetningar

en: Characteristic User Description
is: Skilgreind lýsing notanda

en: Charge Case
is: Hleðslubanki

en: Click to disable.
is: Smelltu til að gera óvirkt.

en: Click to enable.
is: Smelltu til að gera virkt.

en: Clicking the system tray icon will toggle the manager instead of focusing on it.
is: Með því að smella á táknmynd í kerfisbakka er stýringunni víxlað af/á í stað þess að gera hana virka.

en: Client Characteristic Configuration
is: Skilgreindar stillingar biðlara

en: Clothes iron
is: Straujárn

en: Clothes steamer
is: Gufutæki fyrir fatnað

en: Cochlear Implant
is: Cochlear-ígræði

en: Coffee maker
is: Kaffivél

en: Color Light Sensor
is: Ljóslitarskynjari

en: Combo
is: Sambyggt

en: Common ISDN Access (CIP)
is: Almennur aðgangur ISDN (CIP)

en: Computer
is: Tölva

en: Configuration
is: Uppsetning

en: Configure Bluetooth Network
is: Stilla Bluetooth-netkerfi

en: Configure selected plugin's preferences
is: Breyta stillingunum valinnar viðbótar

en: Configured directory for incoming files does not exist
is: Stillta mappan fyrir innsendar skrár er ekki til

en: Configuring networking requires privileges
is: Stillingar á netkerfi krefjast aukinna heimilda

en: Confirm
is: Staðfesta

en: Confirm value for authentication:
is: Staðfestu gildi fyrir auðkenningu:

en: Connected
is: Tengt

en: Connected to %s
is: Tengt við %s

en: Connected:
is: Tengt:

en: Connecting
is: Tengist

en: Connecting…
is: Tengist…

en: Connection Failed:
is: Tenging mistókst:

en: Connection to BlueZ failed
is: Tenging við BlueZ mistókst

en: Connects auto connect profiles A2DP source, A2DP sink, and HID
is: Tengist sjálfvirkum tengisniðum A2DP-upptaka, A2DP-sökkuls og HID

en: Contact Sensor
is: Snertiskynjari

en: Continuous Glucose Monitoring
is: Samfelld vöktun glúkósa

en: Controller
is: Stýring

en: Controls Bluetooth adapter power states
is: Stýrir aflstöðum Bluetooth-tengis

en: Convertible
is: Umbreytanlegt

en: Cordless
is: Snúrulaus

en: Cordless Telephony
is: Þráðlaus símtækni

en: Create pairing with the device
is: Búa til pörun við tækið

en: Curling iron
is: Krullujárn

en: Current Time Service
is: Núverandi tímaþjónusta

en: Curtains
is: Tjöld

en: Cycling Computer
is: Hjólreiðatölva

en: Cycling Power
is: Afl við hjólreiðar

en: Cycling Speed and Cadence
is: Hjólahraði og taktur

en: DHCP server type:
is: Gerð DHCP-þjóns:

en: DVD Player
is: DVD-spilari

en: Data activity indication
is: Vísir um virkni gagna

en: De-humidifier
is: Rakahreinsunartæki

en: Deny
is: Neita

en: Dependency issue
is: Vandamál með kerfiskröfur

en: Desk Fan
is: Borðvifta

en: Desk Light
is: Borðljós

en: Desktop
is: Einkatölva

en: Desktop Workstation
is: Vinnutölva á borð

en: Detachable
is: Aftengjanlegt

en: Device Information
is: Upplýsingar tækis

en: Device Manager
is: Tækjastjóri

en: Device Name
is: Heiti tækis

en: Device did not respond
is: Tæki svaraði ekki

en: Dial
is: Skífurofi

en: Dial-up Networking
is: Innhringinet (DUN)

en: Dialup Networking (DUN)
is: Innhringinet (DUN - Dialup Networking)

en: Dialup Settings
is: Innhringistillingar

en: Digital Pen
is: Stafrænn penni

en: Digital Signage
is: Stafræn merking

en: Digitizer Tablet
is: Teiknitafla

en: Disconnect %s
is: Aftengja %s

en: Disconnected
is: Aftengt

en: Disconnection Failed:
is: Aftenging mistókst:

en: Discoverable timeout
is: Tímamörk uppgötvanleika

en: Discoverable…
is: Uppgötvanlegt…

en: Discoverable… %ss
is: Uppgötvanlegt… %ss

en: Discovering…
is: Uppgötva…

en: Display
is: Skjár

en: Docking Station
is: Tengikví

en: Doll
is: Dúkka

en: Door Lock
is: Dyralás

en: Double Switch
is: Tvöfaldur rofi

en: Dryer
is: Þurrkari

en: ETA:
is: Áætluð lok:

en: Ear Thermometer
is: Eyrnahitamælir

en: Earbud
is: Eyrnahljómtappar

en: Electronic Label
is: Rafræn merking

en: Elevator
is: Lyfta

en: Emergency Exit Door
is: Neyðarútgangshurð

en: Emergency Exit Light
is: Neyðarútgangsljós

en: Enable Bluetooth
is: Virkja Bluetooth

en: Energy Harvesting Switch
is: Orkusöfnunarrofi

en: Energy Meter
is: Aflmælir

en: Energy Sensor
is: Orkuskynjari

en: Enter PIN code for authentication:
is: Settu inn PIN-kóða til auðkenningar:

en: Enter passkey for authentication:
is: Settu inn aðgangslykil til auðkenningar:

en: Entrance Gate
is: Aðkomuhlið

en: Environmental Sensing
is: Umhverfisskynjun

en: Error occurred
is: Villa kom upp

en: Error occurred while sending file %s
is: Villa kom upp við að senda skrána %s

en: Exhaust Fan
is: Útblástursvifta

en: Exit
is: Hætta

en: Exterior Screen
is: Skermur utanhúss

en: Exterior Shutter
is: Lokari utanhúss

en: External Report Reference
is: Ytri tilvísun skýrslu

en: Failed
is: Mistókst

en: Failed to autostart obex service. Make sure the obex daemon is running
is: Tókst ekki að ræsa obex-þjónustu. Gakktu úr skugga um að obex-vaktarinn sé í gangi

en: Failed to change profile to %s
is: Mistókst að skipta sniðinu yfir í %s

en: Failed to connect
is: Mistókst að tengjast

en: Failed to obtain an IP address on %s
is: Gat ekki fengið IP-vistfang á %s

en: Failed to reach blueman-manager
is: Mistókst að ná sambandi við blueman-manager

en: Fan Heater
is: Hitablásari

en: File %(0)s from %(1)s successfully received
is: Tók á móti %(0)s skránni frá %(1)s

en: File Sender
is: Sendandi skráar

en: File received
is: Tók á móti skrá

en: Files received
is: Tók á móti skrám

en: Fingertip Pulse Oximeter
is: Púls- og súrefnismælir á á fingur

en: Fire Sensor
is: Eldskynjari

en: Firmware Revision String
is: Strengur með útgáfu grunnhugbúnaðar

en: Flame Detector
is: Logaskynjari

en: Flood Light
is: Flóðljós

en: Floor Light
is: Gólfljós

en: Fluorescent Lamp
is: Flúrlampi

en: Fluorescent Lamp Gear
is: Flúrlampatæki

en: Flush Mounted Sensor
is: Innfelldur skynjari

en: Forcefully disconnect the device
is: Þvinga tæki til að aftengjast

en: Freezer
is: Frystir

en: Fully
is: Fullt

en: GNSS Server
is: GNSS-þjónn

en: GSM Settings
is: GSM-stillingar

en: Game
is: Leikja

en: Gamepad
is: Leikjafjarstýring

en: Gaming/Toy
is: Leikir/Leikfang

en: Garage Door
is: Bílskúrshurð

en: Garden Light
is: Garðljós

en: Generic AV Equipment
is: Algengur AV hljóð/myndbúnaður

en: Generic Access
is: Almennur aðgangur

en: Generic Access Control
is: Almenn aðgangsstýring

en: Generic Air Conditioning
is: Almenn loftkæling

en: Generic Aircraft
is: Almennt flugfar

en: Generic Attribute
is: Almenn eigind

en: Generic Audio
is: Almennt hljóð

en: Generic Audio Sink
is: Almennur hljóðsökkull

en: Generic Audio Source
is: Almennur hljóðgjafi

en: Generic Barcode Scanner
is: Algengur strikamerkjaskanni

en: Generic Blood Pressure
is: Almennur blóðþrýstingur

en: Generic Clock
is: Algeng klukka

en: Generic Computer
is: Algeng tölva

en: Generic Continuous Glucose Monitor
is: Almenn samfelld vöktun glúkósa

en: Generic Control Device
is: Almennt stýritæki

en: Generic Cycling
is: Almennt fyrir hjólreiðar

en: Generic Display
is: Algengur skjár

en: Generic Display Equipment
is: Algengur skjábúnaður

en: Generic Domestic Appliance
is: Almennt heimilistæki

en: Generic Eye-glasses
is: Almenn gleraugu

en: Generic Fan
is: Algeng vifta

en: Generic FileTransfer
is: Almennur skráaflutningur

en: Generic Gaming
is: Almennt leikjatæki

en: Generic Glucose Meter
is: Algengur glúkósamælir

en: Generic HVAC
is: Almenn lagnatækni (HVAC)

en: Generic Hearing aid
is: Almennt heyrnartæki

en: Generic Heart Rate Sensor
is: Almennur hjartsláttarskynjari

en: Generic Heating
is: Almenn hitun

en: Generic Human Interface Device
is: HID-viðmótstæki (Human Interface Device)

en: Generic Humidifier
is: Almennt rakatæki

en: Generic Insulin Pump
is: Algeng insúlíndæla

en: Generic Keyring
is: Algeng lyklakippa

en: Generic Light Fixtures
is: Almenn ljósastæði

en: Generic Light Source
is: Almennur ljósgjafi

en: Generic Media Player
is: Algengur tónlistarspilari

en: Generic Medication Delivery
is: Almenn lyfjaafhending

en: Generic Motorized Device
is: Almennt vélknúið tæki

en: Generic Motorized Vehicle
is: Almennt vélknúið farartæki

en: Generic Network Device
is: Almennt nettæki

en: Generic Networking
is: Almenn netvinnsla

en: Generic Outdoor Sports Activity
is: Þáttur í almennum utanhússíþróttum

en: Generic Phone
is: Algengur sími

en: Generic Power Device
is: Algengt afltæki

en: Generic Pulse Oximeter
is: Algengur púls- og súrefnismælir

en: Generic Remote Control
is: Algeng fjarstýring

en: Generic Running Walking Sensor
is: Almennur hlaupa og gönguskynjari

en: Generic Sensor
is: Algengur skynjari

en: Generic Signage
is: Almenn merking

en: Generic Spirometer
is: Algengur öndunarmælir

en: Generic Tag
is: Algengt merki

en: Generic Telephony
is: Almenn símasamskipti

en: Generic Thermometer
is: Algengur hitamælir

en: Generic Unknown
is: Algengt óþekkt

en: Generic Watch
is: Algengt úr

en: Generic Wearable Audio Device
is: Almennt íklæðanlegt hljóðtæki

en: Generic Weight Scale
is: Algeng vigt

en: Generic Window Covering
is: Algeng gerð gluggahlera

en: Glasses
is: Gleraugu

en: Glucose
is: Glúkósi

en: Group Network
is: Netkerfi hóps

en: HDP Sink
is: HDP-sökkull

en: HDP Source
is: HDP-uppruni

en: HID Lamp
is: HID-lampi

en: HID Lamp Gear
is: HID-lampatæki

en: HTTP Proxy
is: HTTP-milliþjónn

en: Hair dryer
is: Hárþurrka

en: Handheld
is: Lófatölva

en: Handheld PC/PDA (clamshell)
is: Handtölva PC/PDA (samanbrotin)

en: Handheld Spirometer
is: Handheldur öndunarmælir

en: Handsfree
is: Handfrjáls búnaðar

en: Handsfree Audio Gateway
is: Gátt fyrir handfrjálsan búnað

en: Hardware Revision String
is: Strengur með útgáfu vélbúnaðar

en: Headphones
is: Heyrnartól

en: Headset
is: Heyrnartól með hljóðnema

en: Headset Audio Gateway
is: Gátt fyrir heyrnartól

en: Health Thermometer
is: Líkamshitamælir

en: Heart Rate
is: Hjartsláttur

en: Heart Rate Belt
is: Hjartsláttarbelti

en: Heat Pump
is: Varmadæla

en: Heater
is: Hitari

en: Helmet
is: Hjálmur

en: Hi-Fi audio
is: Hi-Fi samstæða

en: Hidden
is: Falið

en: Hide _unnamed devices
is: _Fela ónefnd tæki

en: High
is: Hár

en: Home Video Game Console
is: Tölvuleikjavél

en: Horn
is: Lúður

en: Human Interface Device
is: HID-viðmótstæki (Human Interface Device)

en: Human Interface Device Service (HID)
is: Þjónusta fyrir HID-viðmótstæki (Human Interface Device)

en: Humidifier
is: Rakatæki

en: Humidity Sensor
is: Rakaskynjari

en: IP Address:
is: IP-vistfang:

en: IP address conflicts with interface %s which has the same address
is: IP-vistfang rekst á við netkortið %s sem er með sama vistfang

en: IP address overlaps with subnet of interface %s, which has the following configuration  %s/%s
    This may cause incorrect network behavior
is: IP-vistfang skarast við undirnet netkortsins %s sem er með eftirfarandi uppsetningu  %s/%s
    Þetta gæti valdið rangri hegðun netkerfis

en: Imaging
is: Myndvinnsla

en: Imaging (BIP)
is: Myndvinnsla (BIP)

en: ImagingResponder (BIP)
is: ImagingResponder myndvinnsla (BIP)

en: Immediate Alert
is: Aðvörun strax

en: In-Shoe Running Walking Sensor
is: Hlaupa og gönguskynjari í skó

en: In-ear hearing aid
is: Heyrnartæki í eyra

en: In-ground Light
is: Jarðvegslýsing

en: Incandescent Light Bulb
is: Glópera

en: Include
is: Hafa með

en: Incoming Folder:
is: Móttökumappa:

en: Incoming file %(0)s from %(1)s
is: Skráin %(0)s berst frá %(1)s

en: Incoming file over Bluetooth
is: Skrá að berast yfir Bluetooth

en: Indoor Positioning
is: Staðsetning innanhúss

en: Infrared Heater
is: Innrauður hitari

en: Input/output error
is: Inntaks-/úttaksvilla

en: Insulin Pen
is: Insúlínpenni

en: Insulin Pump, durable pump
is: Insúlíndæla, varanleg

en: Insulin Pump, patch pump
is: Insúlíndæla, plásturdæla

en: Intercom
is: Innanhússímkerfi

en: Interface %(0)s bound to IP address %(1)s
is: Viðmótið %(0)s er bundið við IP-vistfangið %(1)s

en: Internet Protocol Support
is: Stuðningur við internet-samskiptareglu

en: Invalid IP address
is: Ógilt IP-vistfang

en: IoT Gateway
is: IoT-gátt

en: IrMC Sync
is: IrMC-samstilling

en: IrMC Sync Command
is: IrMC-samstillingarskipun

en: Jacket
is: Jakki

en: Joystick
is: Stýripinni

en: Keyboard
is: Lyklaborð

en: Kiosk
is: Sölubás

en: LAN Access Using PPP
is: Aðgangur að LAN-staðarneti með PPP

en: LED Array
is: LED-sett

en: LED Driver
is: LED-rekill

en: LED Lamp
is: LED-lampi

en: Laptop
is: Fartölva

en: Large Goods Vehicle
is: Stórt vöruflutningafarartæki (LGV)

en: Large Passenger Aircraft
is: Stór farþegaflugvél

en: Launch DHCP client
is: Ræsa DHCP-biðlara

en: Launch PPP daemon
is: Ræsa PPP-vöktun

en: Launching DHCP client requires privileges
is: Ræsing á DHCP-biðlara krefst aukinna heimilda

en: Launching PPP daemon requires privileges
is: Ræsing á PPP-vaktara krefst aukinna heimilda

en: Leak Sensor
is: Lekaskynjari

en: Light Aircraft
is: Létt flugfar

en: Light Controller
is: Ljósastýring

en: Light Driver
is: Ljósarekill

en: Light Vehicle
is: Létt farartæki

en: Linear Light
is: Línuleg lýsing

en: Link Loss
is: Tap tenginga

en: Location Display
is: Birting á staðsetningu

en: Location Pod
is: Staðsetningartæki

en: Location and Navigation
is: Staðsetning og leiðsögn

en: Location and Navigation Display
is: Birting á staðsetningu og leiðsögn

en: Location and Navigation Pod
is: Staðsetningar- og leiðsagnartæki

en: Locker
is: Skápur

en: Loudspeaker
is: Hátalari

en: Low
is: Lítill

en: Low voltage halogen
is: Lágspennt halogen

en: Make the default adapter temporarily visible
is: Gera sjálfgefið netkort tímabundið sýnilegt

en: Manages local network services, like NAP bridges
is: Stjórnar ýmsum staðværum netþjónustum á borð við NAP-brúm

en: Manufacturer Name String
is: Strengur með nafni framleiðanda

en: Mark/Unmark this device as trusted
is: Merkja/afmerkja þetta tæki sem treyst

en: Maximum items
is: Hámarksfjöldi atriða

en: Mesh Device
is: Möskva-tæki

en: Mesh Network Proxy
is: Milliþjónn möskvanets

en: Message Access Profile (MAP)
is: Aðgangssnið skilaboða (MAP)

en: Message Access Server
is: Aðgangsþjónn skilaboða

en: Message Notification Server
is: Tilkynningaþjónn fyrir skilaboð

en: Microlight
is: Míkró-ljós

en: Microphone
is: Hljóðnemi

en: Microwave
is: Örbylgju

en: Mini PC
is: Smátölva

en: Minibus
is: Smárúta

en: Miscellaneous
is: Ýmislegt

en: Model Number String
is: Strengur með tegundarnúmeri

en: Modem
is: Módem

en: Monitor
is: Skjár

en: Moped
is: Skellinaðra

en: More
is: Meira

en: Motion Sensor
is: Hreyfiskynjari

en: Motorbike
is: Vélhjól

en: Motorized Gate
is: Vélknúið hlið

en: Mouse
is: Mús

en: Much
is: Mikið

en: Multi-Color LED Array
is: Marglita LED-sett

en: Multi-Profile Specification (MPS) Profile
is: Multi-Profile Specification (MPS) snið

en: Multi-Profile Specification (MPS) Service
is: Multi-Profile Specification (MPS) þjónusta

en: Multi-Sensor
is: Marg-skynjara

en: Multi-switch
is: Fjölrofi

en: Multisensor
is: Margskynjara

en: Neck Band
is: Hálsband

en: Network
is: Netkerfi

en: Network Access Point
is: Aðgangspunktur netkerfis (NAP)

en: Network Access Point (NAP)
is: Aðgangspunktur netkerfis (NAP)

en: Network _Usage
is: Netnotk_un

en: Next DST Change Service
is: Þjónusta fyrir næstu breytingu sumar-/vetrartíma

en: No audio endpoints registered
is: Engir hljóðendapunktar skráðir

en: No conflicts
is: Engir árekstrar

en: No dependencies
is: Engar kerfiskröfur

en: No usage statistics are available yet. Try establishing a connection first and then check this page.
is: Engin tölfræði um notkun er tiltæk ennþá. Prófaðu fyrst að koma á tengingu og skoðaðu síðan þessa síðu.

en: Not Connected
is: Ekki tengt

en: Not available
is: Ekki tiltækt

en: Not currently supported with this setup
is: Er ekki stutt í augnablikinu í þessari uppsetningu

en: Not specified
is: Ekki skilgreint

en: Number:
is: Númer:

en: OBEX File Transfer
is: OBEX-skráaflutningur

en: Object Transfer
is: Flutningur hlutar

en: Occupancy Sensor
is: Viðveruskynjari

en: On-Hip Running Walking Sensor
is: Hlaupa og gönguskynjari á mjöðm

en: On-Shoe Running Walking Sensor
is: Hlaupa og gönguskynjari á skó

en: Open
is: Opna

en: Open Location
is: Opna staðsetningu

en: Optical Disc Player
is: Geisladiskaspilari

en: Optimal
is: Ágætt

en: Organic light emitting diode (OLED)
is: Lífræn ljósgjafadíóða (OLED)

en: Oven
is: Bakarofn

en: Pager
is: Símboði

en: Pair
is: Para

en: Paired
is: Parað

en: Pairing PIN code for
is: Para PIN-kóða fyrir

en: Pairing passkey for
is: Para aðgangslykil fyrir

en: Pairing request
is: Beiðni um pörun

en: Pairing request for %s
is: Beiðni um pörun fyrir %s

en: Pairing request for device:
is: Beiðni um pörun fyrir tækið:

en: Pairing request for:
is: Beiðni um pörun fyrir:

en: Palm-size PC/PDA
is: Lófatölva PC/PDA

en: Paraglider
is: Svifdreki

en: Pathway Light
is: Gangstígaljós

en: Pedestal Fan
is: Vifta á fæti

en: Pendant Light
is: Hengiljós

en: Peripheral
is: Jaðartæki

en: Personal Area Network
is: Einkanet (Personal Area Network)

en: Phone
is: Sími

en: Phonebook Access (PBAP)
is: Aðgangur nafnaskrár (PBAP)

en: Phonebook Access (PBAP) - PCE
is: Aðgangur nafnaskrár (PBAP) - PCE

en: Phonebook Access (PBAP) - PSE
is: Aðgangur nafnaskrár (PBAP) - PSE

en: Please make sure that directory "<b>%s</b>" exists or configure it with blueman-services. Until then the default "%s" will be used
is: Gakktu úr skugga um að mappan "<b>%s</b>" sé til eða stilltu hana með blueman-services. Þangað til verður hin sjálfgefna "%s" notuð

en: Plug
is: Tengi

en: Plugin <b>"%(0)s"</b> depends on <b>%(1)s</b>. Unloading <b>%(1)s</b> will also unload <b>"%(0)s"</b>.
    Proceed?
is: Viðbótin <b>"%(0)s"</b> er háð <b>%(1)s</b>. Afhleðsla á <b>%(1)s</b> mun einnig afhlaða <b>"%(0)s"</b>.
    Halda áfram?

en: Plugin <b>%(0)s</b> conflicts with <b>%(1)s</b>. Loading <b>%(1)s</b> will unload <b>%(0)s</b>.
    Proceed?
is: Viðbótin <b>%(0)s</b> rekst á við <b>%(1)s</b>. Afhleðsla á <b>%(1)s</b> mun einnig afhlaða <b>%(0)s</b>.
    Halda áfram?

en: Plugins
is: Viðbætur

en: PnP ID
is: PnP-auðkenni

en: PnP Information
is: PnP-upplýsingar

en: Pointing
is: Bendill

en: Poor
is: Lélegt

en: Portable audio
is: Ferðahljómtæki

en: Portable handheld console
is: Ferðaleikjatölva

en: Power Bank
is: Orkubanki

en: Power Outlet
is: Innstunga

en: Power Sensor
is: Aflskynjari

en: Power Strip
is: Aflborði

en: Power Supply
is: Aflgjafi

en: Powered Wheelchair
is: Vélknúinn hjólastóll

en: Presentation Remote
is: Kynningarfjarstýring

en: Primary Service
is: Aðalþjónusta

en: Printer
is: Prentari

en: Printing Status (BPP)
is: Prentstaða (BPP)

en: Projector
is: Skjávarpi

en: Proprietary
is: Séreignarbúnaður

en: Provides DBus API for other Blueman components
is: Gefur DBus API fyrir aðrar Blueman-einingar

en: Provides OBEX file transfer capabilities
is: Gefur kost á OBEX-skráaflutningi

en: Provides a StatusNotifierItem to show a statusicon
is: PKemur með StatusNotifierItem til að birta stöðutákn

en: Provides a basic dhcp client for Bluetooth PAN connections.
is: Gefur kost á einföldum dhcp-biðlara fyrir Bluetooth PAN tengingar.

en: Provides a menu for the applet and an API for other plugins to manipulate it
is: Kemur með valmynd fyrir smáforritið og API-kerfisviðmót svo aðrar viðbætur geti notfært sér það

en: Provides a menu item for making the default adapter temporarily visible when it is set to hidden by default
is: Kemur með valmyndarfærslu til að gera sjálfgefið netkort tímabundið sýnilegt þegar það er sjálfgefið stillt á að vera falið

en: Provides a menu item that contains last used connections for quick access
is: Kemur með valmyndarfærslu sem inniheldur síðast notuðu tengingar og flýtir þannig fyrir aðgangi að þeim

en: Provides basic support for connecting to the internet via DUN profile.
is: Kemur með grunnstuðning til að tengjast við internetið í gegnum DUN-snið.

en: Provides passkey, authentication services for BlueZ daemon
is: Veitir aðgangslykil, auðkenningarþjónustur fyrir BlueZ-vöktun

en: Provides support for Dial Up Networking (DUN) with ModemManager and NetworkManager
is: Gefur stuðning við innhringiþjónustur (Dial Up Networking - DUN) með ModemManager og NetworkManager

en: Provides support for Personal Area Networking (PAN) introduced in NetworkManager 0.8
is: Gefur stuðning við einkasvæðanet (Personal Area Networking - PAN) sem kom fram í NetworkManager 0.8

en: Proximity Sensor
is: Nálægðarskynjari

en: Pulse Oximeter
is: Púls- og súrefnismælir

en: Push Button
is: Ýtihnappur

en: Quad Bike
is: Fjórhjól

en: R_ename device…
is: _Endurnefna tæki…

en: Radiant Panel Heater
is: Geislahitaofn

en: Radiator
is: Ofn

en: Radio
is: Útvarp

en: Rain Sensor
is: Regnskynjari

en: Received %(files)d file in the background | Received %(files)d files in the background
is[0]: Tók á móti %(files)d skrá í bakgrunni
is[1]: Tók á móti %(files)d skrám í bakgrunni

en: Received %(files)d more file in the background | Received %(files)d more files in the background
is[0]: Tók á móti %(files)d skrá til viðbótar í bakgrunni
is[1]: Tók á móti %(files)d skrám til viðbótar í bakgrunni

en: Received Signal Strength: %(rssi)u%% <i>(%(rssi_state)s)</i>
is: Styrkur merkis: %(rssi)u%% <i>(%(rssi_state)s)</i>

en: Receiver
is: Móttakandi

en: Receiving file
is: Tek á móti skrá

en: Receiving file %(0)s from %(1)s
is: Tek á móti skránni %(0)s frá %(1)s

en: Recommended
is: Mælt með

en: Reconnect to…
is: Endurtengjast við…

en: Reconnection Address
is: Vistfang endurtengingar

en: Recreational Vehicle / Motor Home
is: Frístundafarartæki / Húsbíll

en: Reference Time Update Service
is: Uppfærsluþjónusta viðmiðunartíma

en: Refrigerator
is: Kælir

en: Reject
is: Hafna

en: Remote Control
is: Fjarstýring

en: Remote Control Target
is: Marktæki fjarstýringar

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Remove this device from the known devices list
is: Fjarlægja þetta tæki úr listanum yfir þekkt tæki

en: Rename device
is: Endurnefna tæki

en: Renew IP Address
is: Endurnýja IP-vistfang

en: Report Reference
is: Tilvísun skýrslu

en: Retry
is: Reyna aftur

en: Rice cooker
is: Hrísgrjónasuðuvél

en: Robot
is: Vélmenni

en: Robotic vacuum cleaner
is: Ryksuguróbót

en: Rotary Switch
is: Snúningsrofi

en: Running Speed and Cadence
is: Hlaupahraði og taktur

en: SIM Access (SAP)
is: SIM-aðgangur (SAP)

en: S_ort By
is: _Raða eftir

en: Scan Parameters
is: Viðföng í skönnun

en: Scanner
is: Skanni

en: Scooter
is: Skellinaðra

en: Screen
is: Skjár

en: Script to execute on connection
is: Skrifta sem á að keyra á tengingu

en: Search
is: Leita

en: Search for nearby devices
is: Leita að nálægum tækjum

en: Searching
is: Leita

en: Secondary Service
is: Aukaþjónusta

en: Select Device
is: Veldu tæki

en: Select audio profile for PulseAudio
is: Veldu hljóðsnið fyrir PulseAudio

en: Select folder for incoming file transfers
is: Veldu möppu fyrir móttöku skráa

en: Send File
is: Senda skrá

en: Send _Files to Device
is: Sen_da skrár á tæki

en: Send _note
is: Se_nda minnispunkt

en: Send a _File…
is: Sen_da skrá…

en: Send a text note
is: Senda texta sem minnispunkt

en: Send file(s) to the device
is: Senda skrá(r) til tækis

en: Send note
is: Senda minnispunkt

en: Sending File
is: Sendi skrá

en: Serial Number String
is: Strengur með raðnúmeri

en: Serial Port
is: Raðtengi (serial)

en: Serial Port %s
is: Raðtengi %s

en: Serial port connected
is: Raðtengi (serial) tengt

en: Serial port connection script failed
is: Skrifta fyrir raðtengigátt brást

en: Serial port service on device <b>%s</b> now will be available via <b>%s</b>
is: Hliðtengisþjónusta (serial port service) á tækinu <b>%s</b> verður núna tiltæk í gegnum <b>%s</b>

en: Server
is: Netþjónn

en: Server Characteristic Configuration
is: Skilgreindar stillingar þjóns

en: Server-class Computer
is: Algeng netþjónstölva

en: Service Changed
is: Þjónusta breytt

en: Service Desk
is: Þjónustuborð

en: Service Preferences
is: Stillingar þjónustu

en: Service:
is: Þjónusta:

en: Set Bluetooth Adapter Properties
is: Stilla eiginleika Bluetooth-viðmóts

en: Set RfKill State
is: Setja RfKill-stöðu

en: Set-Top Box
is: Sjónvarpsbox

en: Set-top box
is: Sjónvarpsbox

en: Setting RfKill State requires privileges
is: Að setja RfKill-stöðu krefst aukinna heimilda

en: Shelves Light
is: Skápaljós

en: Show _Statusbar
is: Birta _stöðustiku

en: Show _Toolbar
is: Bir_ta verkfærastiku

en: Show device information
is: Birta upplýsingar tækis

en: Show input
is: Birta inntak

en: Shows desktop notifications when devices get connected or disconnected.
is: Birtir tilkynningar á skjáborði þegar tæki tengjast eða aftengjast.

en: Shows network traffic usage
is: Sýnir notkun á netkerfi

en: Single Switch
is: Einfaldur rofi

en: Skip
is: Sleppa

en: Slider
is: Sleði

en: Smartphone
is: Snjallsími

en: Smartwatch
is: Snjallúr

en: Smoke Sensor
is: Reykskynjari

en: Software Revision String
is: Strengur með útgáfu hugbúnaðar

en: Soundbar
is: Hljómstöng

en: Speakerphone
is: Talsími

en: Speed Sensor
is: Hraðaskynjari

en: Speed and Cadence Sensor
is: Hraða og taktskynjari

en: Sports Watch
is: Íþróttaúr

en: Spotlight
is: Kastljós

en: Standalone Speaker
is: Stakur hátalari

en: Standmounted Speaker
is: Standhátalari

en: Stick PC
is: Staftölva (stick)

en: Street Light
is: Götuljós

en: Sub-optimal
is: Undir væntingum

en: Success!
is: Tókst!

en: Successfully connected to <b>DUN</b> service on <b>%(0)s.</b>
    Network is now available through <b>%(1)s</b>
is: Tókst að tengjast við <b>DUN</b>-þjónustu á <b>%(0)s.</b>
    Nettenging er nú í boði í gegnum <b>%(1)s</b>

en: Switch
is: Rofi

en: System ID
is: Auðkenni kerfis

en: Tablet
is: Spjaldtölva

en: Television
is: Sjónvarp

en: Temperature Sensor
is: Hitaskynjari

en: Temporarily suspends the screensaver when a bluetooth game controller is connected.
is: Kemur tímabundið í veg fyrir að skjáhvíla ræsist þegar bluetooth-leikjastýring er tengd.

en: Temporarily visible
is: Tímabundið sýnilegt

en: The maximum number of items recent connections menu will display.
is: Hámarksfjöldi atriða sem listinn yfir nýlegar tengingar mun birta.

en: There was a problem launching script %s
    %s
is: Vandamál kom upp við að ræsa skriftu %s
    %s

en: Thermostat
is: Hitastillir

en: This should be overwritten
is: Þetta ætti að yfirskrifast

en: Toaster
is: Brauðrist

en: Toggle the manager on clicking the system tray icon
is: Víxlar stýringunni af/á með því að smella á táknmynd í kerfisbakka

en: Too much
is: Of mikið

en: Total data received and rate of transmission
is: Alls móttekin gögn og afköst flutnings

en: Total data sent and rate of transmission
is: Alls send gögn og afköst flutnings

en: Touch Panel
is: Snertiplatti

en: Touchpad
is: Snertiplatti

en: Toy
is: Leikfang

en: Traffic statistics
is: Tölfræði umferðar

en: Transfer
is: Millifærsla

en: Transfer failed
is: Flutningur mistókst

en: Transfer of file %(0)s failed
is: Flutningur á skránni %(0)s mistókst

en: Transmit Power Level: %(tpl)u%% <i>(%(tpl_state)s)</i>
is: Sendistyrkur: %(tpl)u%% <i>(%(tpl_state)s)</i>

en: Transport Discovery
is: Uppgötvun flutnings

en: Tries to auto-connect to configurable services on start and every 60 seconds.
is: Reynir að tengjast sjálfvirkt uppsettum þjónustum í ræsingu og á 60 sekúndna fresti.

en: Triple Switch
is: Þrefaldur rofi

en: Troffer Light
is: Flúrljósabox (Troffer)

en: Trolley
is: Sporvagn

en: Trust
is: Treysta

en: Trusted
is: Treyst

en: Trying to obtain an IP address on %s
    Please wait…
is: Reyni að fá IP-vistfang á %s
    Hinkraðu aðeins…

en: Tuner
is: Móttakari

en: Turn off all adapters
is: Slökkva á öllum viðmótum

en: Turn on all adapters
is: Kveikja á öllum viðmótum

en: Turntable
is: Plötuspilari

en: Tx Power
is: Tx-afl

en: Uncategorized
is: Óflokkað

en: Underwater Light
is: Neðanvatnsljós

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Unknown error
is: Óþekkt villa

en: Unnamed device
is: Nafnlaust tæki

en: Unspecified
is: Óskilgreint

en: Untrust
is: Ekki treysta

en: User Data
is: Notandagögn

en: VCR
is: Myndbandsupptökutæki

en: Vacuum cleaner
is: Ryksuga

en: Valid Range
is: Gilt svið

en: Vehicle
is: Farartæki

en: Vehicle Tire Pressure Sensor
is: Skynjari fyrir þrýsting í hjólbörðum

en: Very High
is: Mjög hár

en: Video Conferencing
is: Myndfundir

en: Video Distribution
is: Dreifing myndmerkis

en: Video Sink
is: Myndmerkissökkull

en: Video Source
is: Myndmerkisveita

en: Video camera
is: Vídeómyndavél

en: Video conferencing
is: Myndfundir

en: Video display and loudspeaker
is: Skjár og hátalari

en: Video monitor
is: Skjár

en: WAP Client
is: WAP-biðlari

en: Wall Fan
is: Veggvifta

en: Wall Light
is: Veggljós

en: Wall Mounted Sensor
is: Veggfestur skynjari

en: Washing Machine
is: Þvottavél

en: Wearable
is: Klæðanlegt

en: Wearable computer (watch size)
is: Klæðanleg tölva (á stærð við úr)

en: Weight Scale
is: Vigt

en: Wind Sensor
is: Vindskynjari

en: Window
is: Gluggi

en: Window Awning
is: Gluggamarkísa

en: Window Blinds
is: Strimlagluggatjöld

en: Window Curtain
is: Gluggatjöld

en: Window Shades
is: Gluggatjöld

en: Wrist Blood Pressure
is: Blóðþrýstingur á úlnlið

en: Wrist Worn Pulse Oximeter
is: Púls- og súrefnismælir á úlnlið

en: Wrist watch
is: Armbandsúr

en: _Adapter
is: V_iðmót

en: _Added
is: _Bætt við

en: _Block
is: Úti_loka

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Close
is: _Loka

en: _Descending
is: _Lækkandi

en: _Device
is: Tæ_ki

en: _Devices
is: _Tæki

en: _Exit
is: _Hætta

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Info
is: _Upplýsingar

en: _Local Services
is: Staðværar þjón_ustur

en: _Make Discoverable
is: _Gera uppgötvanlegt

en: _Name
is: _Heiti

en: _OK
is: Í _lagi

en: _Pair
is: _Para

en: _Plugins
is: _Viðbætur

en: _Preferences
is: _Kjörstillingar

en: _Remove…
is: Fja_rlægja…

en: _Report a Problem
is: Tilk_ynna vandamál

en: _Reset
is: F_rumstilla

en: _Search
is: _Leita

en: _Stop
is: _Stöðva

en: _Trust
is: _Treysta

en: _Unblock
is: Aflétta útilo_kun

en: _Untrust
is: _Ekki treysta

en: _View
is: Sk_oða

en: applet
is: smáforrit

en: day | days
is[0]: dagur
is[1]: dagar

en: hour | hours
is[0]: klukkustund
is[1]: klukkustundir

en: minute | minutes
is[0]: mínúta
is[1]: mínútur

en: no
is: nei

en: obexd not available
is: obexd ekki tiltækt

en: yes
is: já
