pluma 1.26.0 - en to mr translation catalogue (1015 entries)

en: "%s" not found
mr: "%s" आढळले नाही

en: %s
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
mr: %s
    उपलब्ध आदेश ओळ पर्यायची संपूर्ण सूची पहाण्याकरीता '%s --help' चालवा.

en: %s is a directory.
mr: %s ही संचयीका आहे.

en: %s is not a regular file.
mr: %s ही नियमित फाइल नाही.

en: %s is not a valid location.
mr: %s हे वैध ठिकाण नाही.

en: %s is not a valid location. Please check that you typed the location correctly and try again.
mr: %s वैध स्थळ नाही. कृपया तुम्ही टाइप केलेले स्थळ योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा.

en: %s: invalid encoding.
mr: %s: अवैध एनकोडिंग.

en: (Empty)
mr: (रिकामी)

en: (correct spelling)
mr: (शब्दलेखन सुधारा)

en: (no suggested words)
mr: (शब्द सुचवले नाहीत)

en: - Edit text files
mr: - गद्य फाइल संपादीत करा

en: / on %s
mr: %s वरील /

en: 8
mr: ८

en: A custom font that will be used for the editing area. This will only take effect if the "Use Default Font" option is turned off.
mr: संपादक क्षेत्रासाठी वापरला जाणारा फॉन्टचा परिणाम तेव्हाच जाणवेल जेव्हा"सर्वसाधारण फॉन्ट वापरा"हा पर्याय निवडलेला नसेल.

en: A file with the same name already exists. Please use a different name.
mr: समान नावाची फाइल आधिपासूनच अस्तित्वात आहे. कृपया अन्य नाव वापरा.

en: A_dd Scheme
mr: सुत्रयोजना जोडा (_d)

en: A_vailable encodings:
mr: उपलब्ध एनकोडिंग (_v):

en: Abbreviated form
mr: संक्षिप्त रूप

en: Abbreviation
mr: संक्षिप्त

en: About this application
mr: या अनुप्रयोगाविषयी

en: Above
mr: वर

en: Accessibility key character
mr: सुलभता कळ अक्षर

en: Acronym
mr: संज्ञा

en: Activate '%s'
mr: '%s' सक्रीय करा

en: Activate next document
mr: पुढील दस्तऐवज कार्यान्वीत करा

en: Activate previous document
mr: मागील दस्तऐवज कार्यान्वीत करा

en: Activation
mr: सक्रीयीकरण

en: Active plugins
mr: प्लगीन्स कार्यान्वीत करा

en: Add Scheme
mr: सुत्रयोजना जोडा

en: Add a new snippet...
mr: नविन स्निप्लेट जमा करा...

en: Add new empty file
mr: नविन रिकामी फाइल जमा करा

en: Add new empty folder
mr: नविन रिकामी फाइल जोडा

en: Add or Remove...
mr: समावेश करा किंवा काढून टाका…

en: Add w_ord
mr: शब्द जोडा (_o)

en: Align
mr: रेषेत

en: Alignment character
mr: रचनाकरीताचे अक्षर

en: All Files
mr: सर्व फाईल्स

en: All Languages
mr: सर्व भाषा

en: All Text Files
mr: सर्व पाठ्य्य फाइली

en: All _Lower Case
mr: सर्व छोट्या लिपीत (_L)

en: All _Upper Case
mr: सर्व मोठ्या लिपीत (_U)

en: All documents
mr: सर्व दस्तऐवज

en: All documents except untitled ones
mr: विनाशिर्षक वगळता सर्व दस्तऐवज

en: All files
mr: सर्व फाइल

en: All languages
mr: सर्व भाषा

en: All supported archives
mr: सर्व समर्थीत संचयन

en: Alternative
mr: पर्यायी

en: An error occurred
mr: चूक उद्भवली

en: An error occurred while creating a new directory
mr: नविन संचयीका निर्माण करताना चूक उद्भवली

en: An error occurred while creating a new file
mr: नविन फाइल निर्माण करताना चूक उद्भवली

en: An error occurred while deleting a file or directory
mr: फाइल किंवा संचयीका नष्ट करताना चूक उद्भवली

en: An error occurred while loading a directory
mr: निवडलेला आदेश देताना/कार्यान्वित करताना चूक उद्भवते

en: An error occurred while opening a directory in the file manager
mr: निवडलेला आदेश देताना/कार्यान्वित करताना चूक उद्भवते

en: An error occurred while renaming a file or directory
mr: फाइल किंवा निर्देशिकेचे नाव बदलताना चूक उद्भवली

en: An error occurred while setting a root directory
mr: निवडलेला आदेश देताना/कार्यान्वित करताना चूक उद्भवते

en: Analyzes the current document and reports the number of words, lines, characters and non-space characters in it.
mr: शब्दमोजणी प्लगीन द्वारा चालू दस्तऐवजाचे विश्लेषण करून त्यातील एकूण  शब्द , ओळी , अक्षरे व अन्य स्थळ वाचक खुणा यांचे संकलीत चित्रण करते.

en: Anchor
mr: ऐंकर

en: Anchor URI
mr: ऍन्कर URI

en: Append to current document
mr: वर्तमान दस्तऐवजाशी जोडा

en: Applet class file code
mr: एप्लेट वर्ग फाइल कोड

en: Applet class file code (deprecated)
mr: एप्लेट वर्ग फाइल कोड (वापरणीत नाही)

en: Arabic
mr: अरेबिक

en: Are you sure you want to permanently delete "%s"?
mr: तुम्हाला नक्की "%s" कायमस्वरूपी काढूण टाकायचे?

en: Are you sure you want to permanently delete the selected files?
mr: तुमह्ला नक्की निवडलेल्या फाइल कायमस्वरूपी काढूण टाकायचे?

en: Armenian
mr: आर्मेनिअन

en: Array
mr: श्रृंखला

en: Associated information
mr: संबंधित माहती

en: Author info
mr: लेखक माहिती

en: Automatic Indentation
mr: आपोआप मोकळे अंतर ठेवा

en: Automatic indent
mr: आपोआप मोकळे अंतर ठेवणे

en: Automatically Detected
mr: आपोआप मिळालेले

en: Automatically Detected Encodings
mr: आपोआप मिळालेले एन्कोडिंग

en: Automatically spell-check the current document
mr: चालू दस्तऐवजातील स्पेलींग आपोआप छाननी केली जातात

en: Autosave
mr: आपोआप साठवा

en: Autosave Interval
mr: मध्यांतर आपोआप साठवा

en: Available Tag Lists
mr: उपलब्द टॅग याद्या

en: Available formats
mr: उपलब्द नमुने/पध्दती

en: Axis related headers
mr: अक्ष संबंधीत शिर्षके

en: Background color
mr: पार्श्वभूमी रंग

en: Background color (deprecated)
mr: पार्श्वभूमी रंग (वापरणीत नाही)

en: Background texture tile
mr: पार्श्वभूमी टेक्चर टाइल

en: Background texture tile (deprecated)
mr: पार्श्वभूमी पाठ्य्यरचनाचे शिर्षक (वापरणीत नाही)

en: Baltic
mr: बाल्टिक

en: Base URI
mr: बेस URI

en: Base font
mr: बेस फॉन्ट

en: Base font (deprecated)
mr: बेस फॉन्ट (वापरणीत नाही)

en: Bibliography (cite)
mr: ग्रंथसूची (साइट)

en: Bibliography (item)
mr: ग्रंथसूची (बाब)

en: Bibliography (shortcite)
mr: ग्रंथसूची (शॉर्टसाइट)

en: Bibliography (thebibliography)
mr: ग्रंथसूची (thebibliography)

en: Body Font for Printing
mr: छपाइसाठीचा अंतर्गत फॉन्ट

en: Bold
mr: ठळक

en: Bookmarks
mr: वाचनखुणा

en: Border
mr: किनार

en: Border (deprecated)
mr: किनार (वापरणीत नाही)

en: Border color
mr: किनार रंग

en: Bottom Panel is Visible
mr: तळ पटल दृश्यनीय आहे

en: Brackets ()
mr: कंस ()

en: Brackets []
mr: कंस []

en: Brackets {}
mr: कंस {}

en: Build
mr: बील्ड

en: Bytes
mr: अष्टक

en: Bzip2 compressed archive
mr: Bzip2 संकुचीत संग्रह

en: C_hange Case
mr: लिपी बदलवा (_h)

en: C_haracter Encoding:
mr: अक्षर एनकोडिंग (_C)

en: C_ommand color:
mr: आदेशचा रंग (_o):

en: Cannot move file to trash, do you
    want to delete permanently?
mr: फाइल कचऱ्यात टाकता आली नाही,
    तुम्ही ती तात्काळ नष्ट करू इच्छिता काय?

en: Capitalize the first letter of each selected word
mr: प्रत्येक निवडलेल्या शब्दाचे पहिले अक्षर मोठ्या लिपीत बदलवा

en: Cell rowspan
mr: कक्ष ओळीरचना

en: Celtic
mr: सेल्टिक

en: Center
mr: केंद्र

en: Center (deprecated)
mr: मध्य (वापरणीत नाही)

en: Central European
mr: मध्य युरोपिअन

en: Ch_aracter Encoding:
mr: अक्षर एनकोडिंग (_C):

en: Cha_nge
mr: बदलवा (_n)

en: Change A_ll
mr: सर्व बदलवा (_l)

en: Change _to:
mr: याकरीता बदलवा (_t):

en: Change selected text to lower case
mr: निवडलेला

en: Change selected text to upper case
mr: निवडलेला पाठ्य छोट्या लिपीत बदलवा

en: Changes made to the document in the last hour will be permanently lost.
mr: दस्तऐवजात मागील तासात केलेले बदल कायमस्वरूपी नष्ट होतील.

en: Changes made to the document in the last minute will be permanently lost.
mr: दस्तऐवजात मागील मिनिटात केलेले बदल कायमस्वरूपी नष्ट होतील.

en: Changes to document "%s" will be permanently lost.
mr: "%s" दस्तऐवजात केलेले बदल कायमस्वरूपी नष्ट होतील.

en: Character Encodings
mr: अक्षर एन्कोडिंग

en: Character encoding of linked resource
mr: लिंक केलेल्या साधनांची अक्षर एनकोडिंग

en: Character encodings
mr: अक्षर एन्कोडिंग्स

en: Characters (no spaces)
mr: अक्षरे (रिकाम्या जागेशिवाय)

en: Characters (with spaces)
mr: अक्षरे (मोकळ्या जागांसह)

en: Check Spelling
mr: शब्दलेखन तपासा

en: Check _Word
mr: शब्द तपासा (_W)

en: Check spelling
mr: शब्दलेखन तपासा

en: Check the current document for incorrect spelling
mr: चुकीच्या शब्दलेखनसाठी चालू दस्तऐवज तपासा

en: Checked (state)
mr: तपासलेले (स्थिती)

en: Checked state
mr: तपासलेली स्थिती

en: Checks the spelling of the current document.
mr: वर्तमान दस्तऐवजातील शब्दलेखन तपासतो.

en: Chinese Simplified
mr: सरलीकृत चिनी

en: Chinese Traditional
mr: पारंपारिक चिनी

en: Citation
mr: सायटेशन

en: Cite reason for change
mr: बदलवाव करीताचे कारण

en: Class implementation ID
mr: वर्गअंमल ID

en: Class list
mr: वर्ग यादी

en: Clear highlighting of search matches
mr: शोध जुळवणीचे ठळकीकरण पुसून टाका

en: Clear text flow control
mr: पाठ्य प्रवाह नियंत्रण साफ करा

en: Click on this button to select the font to be used by the editor
mr: संपादकामध्ये वापरायचा फॉंट निवडायसाठी या बटनाला दाबा

en: Close _without Saving
mr: सुरक्षित न करता बंद करा(_w)

en: Close all open files
mr: उघडलेल्या सर्व फाइल बंद करा

en: Close document
mr: दस्तऐवज बंद करा

en: Close print preview
mr: मुद्रण पुर्वदृश्य बंद करा

en: Close the current file
mr: सद्याची फाइल बंद करा

en: Code content type
mr: कोड पाठ्य्य प्रकार

en: Color Scheme
mr: रंग सुत्रयोजना

en: Color Scheme Files
mr: रंग सुत्रयोजना फाइलं

en: Color of selected links
mr: निवडलेल्या लिंक्सचा रंग

en: Color of selected links (deprecated)
mr: निवडलेल्या लिंकचे रंग (वापरणीत नाही)

en: Column span
mr: सत्भं क्षेत्र

en: Columns
mr: स्तंभ

en: Comment
mr: टीप

en: Completed spell checking
mr: शब्दलेखनची तपासणी पूर्ण झाली

en: Computer code fragment
mr: संगणक कोड भाग

en: Configure date/time plugin
mr: दिनांक/वेळ प्लगइन ठिक करा

en: Configure the application
mr: अनुप्रयोग हवातसा करुन घ्या

en: Connection timed out. Please try again.
mr: जुळवणी कालबाह्य झाली. कृपया पुन्हा प्रयत्न करा.

en: Content scheme
mr: पाठ्य्य सुत्रयोजना

en: Content type
mr: पाठ्य्य प्रकार

en: Content type (deprecated)
mr: सद्याचे प्रकार (वापरणीत नाही)

en: Coordinates
mr: अक्षांश

en: Copy the selection
mr: निवडलेल प्रतिकृत करा

en: Could not create a backup file while saving %s
mr: %s संचयीत करतेवेळी प्रतिकृत फाइल बनवू शकले नाही

en: Could not create a temporary backup file while saving %s
mr: %s संचयीत करतेवेळी तात्पूर्ते प्रतिकृत फाइल बनवू शकले नाही

en: Could not execute command: %s
mr: आदेश चालवण्यास अशक्य: %s

en: Could not find the file %s.
mr: %s फाइल आढळली नाही.

en: Could not mount volume: %s
mr: खंड आरोहीत करू शकत नाही: %s

en: Could not open media: %s
mr: मिडीया उघडू शकत नाही: %s

en: Could not open the file %s.
mr: %s फाइल उघडू शकली नाही.

en: Could not remove color scheme "%s".
mr: "%s" रंग सुत्रयोजना काढू शकली नाही.

en: Could not revert the file %s.
mr: %s ही फाइल मूळ स्थितीत येऊ शकली नाही.

en: Could not save the file %s.
mr: फाइल %s रक्षित करता आली नाही.

en: Create Backup Copies
mr: सुरक्षित प्रती तयार करा

en: Create a _backup copy of files before saving
mr: सुरक्षित करण्यापूर्वी फाइलींची पूरक प्रत बनवा (_b)

en: Create a new document
mr: नविन दस्तऐवज बनवा

en: Create a new document in an existing instance of pluma
mr: pluma मधील सध्याच्या घटनेसाठी एक नविन दस्तऐवज तयार करा

en: Create new document
mr: नविन दस्तऐवज बनवा

en: Create new snippet
mr: नविन भाग बनवा

en: Cu_t
mr: कापा (_t)

en: Current Locale (%s)
mr: सद्य लोकेल (%s)

en: Current document
mr: वर्तमान दस्तऐवज

en: Current line
mr: वर्तमान ओळ

en: Current page (Alt+P)
mr: चालू पान (Alt+P)

en: Current selection
mr: वर्तमान चयन

en: Current selection (default to document)
mr: सध्याची नीवड (पूर्वनिर्धारीत दस्तऐवज वापरा)

en: Current word
mr: सध्याचे शब्द

en: Custom format
mr: स्वेच्छा  स्वरूप

en: Cut the selection
mr: निवडलेले कापा

en: Cyrillic
mr: सिरीलिक

en: Cyrillic/Russian
mr: सिरीलिक/रशियन

en: Cyrillic/Ukrainian
mr: सिरीलिक/यूक्रेनियन

en: DIV Style container
mr: DIV प्रकरा संचयन

en: DIV container
mr: DIV संचयन

en: D_on't Edit
mr: संपादीत करू नका (_o)

en: D_on't Save
mr: संचयीत करू नका(_D)

en: Date and time of change
mr: बदलवाची दिनांक आणि वेळ

en: Declare flag
mr: ध्वज घोषित करा

en: Defer attribute
mr: Defer गुणधर्म

en: Definition description
mr: व्याख्या वर्णन

en: Definition list
mr: व्याख्या यादी

en: Definition term
mr: व्याख्या संज्ञा

en: Delete selected file or folder
mr: निवडलेली फाइल किंवा संचयीका काढून टाका

en: Delete selected snippet
mr: निवडलेला भाग काढूण टाका

en: Delete the selected text
mr: निवडलेले टेक्स्ट काढूनटाका

en: Deleted text
mr: काढून टाकलेला पाठ्य

en: Direction
mr: दिशा

en: Directionality
mr: दिशामानता

en: Directionality (deprecated)
mr: दिशामानता (वापरणीत नाही)

en: Directory '%s' could not be created: g_mkdir_with_parents() failed: %s
mr: संचयीका '%s' बनवू शकले नाही: g_mkdir_with_parents() अपयशी: %s

en: Directory list
mr: संचयीका यादी

en: Disable syntax highlighting
mr: सिंटॅक्स उठावदारीकरण अकार्यान्वीत करा

en: Disabled
mr: अकार्यान्वीत

en: Display
mr: दृश्य

en: Display Line Numbers
mr: ओळ क्रमांक दाखवा

en: Display Right Margin
mr: उजवा समास दाखवा

en: Display in bottom pane
mr: तळ पटलात दाखवा

en: Display list of possible values for the encoding option
mr: एनकोडींग पर्यायकरीता संभाव्य मूल्यांची सूची दाखवा

en: Do not _split words over two lines
mr: शब्द दोन रांगांमध्ये विभाजीत करू नका (_s)

en: Do you want to drop your changes and reload the file?
mr: तुम्हाला बदल रद्द करायचे व फाइल पुन्हा दाखल करायची आहे?

en: Do you want to include selected <b>system</b> snippets in your export?
mr: तुम्हाला निवडलेले <b>प्रणाली</b> भाग तुमच्या एक्सपोर्ट मध्ये समाविष्ट करायचे?

en: Do you want to reload the file?
mr: तुम्हाला फाइल पुन्हदाखल करायचे?

en: Do you want to try to replace it with the one you are saving?
mr: तुम्ही सुरक्षित करत असलेल्याशी ही बदली करण्याचा प्रयत्न करू इच्छिता काय?

en: Docum_ents with unsaved changes:
mr: असुरक्षित बदलवांसह दस्तऐवज (_e):

en: Document
mr: दस्तऐवज

en: Document Statistics
mr: दस्तऐवजांचे आकडेवारी

en: Document base
mr: दस्तऐवज बेस

en: Document body
mr: दस्तऐवज धड

en: Document head
mr: दस्तऐवज शिर्ष

en: Document title
mr: दस्तऐवज शिर्षक

en: Document type
mr: दस्तऐवज प्रकार

en: Documents
mr: दस्तऐवज

en: Done.
mr: संपन्न.

en: ENCODING
mr: ऐन्कोडींग

en: E_ncodings shown in menu:
mr: मेनूमध्ये दर्शविलेले एनकोडिंग (_n):

en: Easy file access from the side pane
mr: बाजूच्या पट्टी मधिल सोपे फाइल प्रवेश

en: Edit Any_way
mr: कसेही संपादीत करा (_w)

en: Edit text files
mr: मजकूर फाइल्स् संपादीत करा

en: Edit text in fullscreen
mr: मजकूर पूर्णस्क्रीनमध्ये संपादीत करा

en: Editor
mr: संपादक

en: Editor Font
mr: संपादकीय फॉन्ट

en: Editor _font:
mr: संपादक फॉन्ट (_f):

en: Element ID
mr: घटक ID

en: Emacs, Kate and Vim-style modelines support for pluma.
mr: pluma करीता Emacs, Kate आणि Vim-नुरूप मोडलाइन आधार.

en: Embedded object
mr: जोडलेला ऑब्जेक्ट

en: Emphasis
mr: जोर

en: Empty
mr: रिकामी

en: Enable Restore of Remote Locations
mr: दूरस्थ ठिकाणांचे पुनर्स्थापन सक्षम करा

en: Enable Search Highlighting
mr: उठावदार शोध कार्यान्वीत करा

en: Enable Syntax Highlighting
mr: सिटॅक्स उठावदारीकरण कार्यान्वीत करा

en: Enable text _wrapping
mr: पाठ्य गुंडाळणी कार्यान्वीत करा (_w)

en: Encode type
mr: एनकोड प्रकार

en: Encoding:
mr: एनकोडिंग:

en: Encodings shown in menu
mr: मेनूमध्ये दाखवलेल्या एनकोडींग

en: Error opening file %s
mr: फाइल  %s उघडताना चूक

en: Error reverting file %s
mr: फाइल  %s मूळ स्थितीत  आणताना चूक

en: Error saving file %s
mr: फाइल  %s सुरक्षित करताना चूक

en: Execute a custom command and put its output in a new document
mr: इच्छिक आदेश कार्यान्वीत करा व याचे आउटपुट नविन दस्तऐवजात दाखल करा

en: Execute external commands and shell scripts.
mr: बाह्य आदेश आणि शेल स्क्रिप्ट्स चालवा.

en: Exited
mr: उत्तेजित

en: Export selected snippets
mr: निवडलेले भाग पाठ्यवा

en: Export snippets
mr: स्निप्लेट पाठ्यवा

en: Export successfully completed
mr: एक्सपोर्ट यशस्वीरित्या पूर्ण झाले

en: External Tools
mr: बाह्य साधन

en: External Tools Manager
mr: बाह्य साधन व्यवस्थापक

en: External _Tools
mr: बाहेरील उपकरने (_T)

en: External tools
mr: बाहेरील उपकरने

en: Figure
mr: आकृती

en: File "%s" does not exist
mr: फाइल "%s" अस्तित्वात नाही

en: File Browser
mr: फाइल ब्राउजर

en: File Browser Filter Mode
mr: फाइल ब्राजर फिल्टर पध्दती

en: File Browser Filter Pattern
mr: फाइल ब्राजर फिल्टर रचना

en: File Browser Pane
mr: फाइल ब्राउजर पटल

en: File Browser Root Directory
mr: फाइल ब्राउजर रूट संचयीका

en: File Browser Virtual Root Directory
mr: फाइल ब्राउजर आभासी रूट संचयीका

en: File Name
mr: फाईल नाव

en: File System
mr: फाइल प्रणाली

en: File input
mr: फाइल आदान(इनपुट)

en: File: %s
mr: फाइल %s

en: Find
mr: शोधा

en: Find Ne_xt
mr: पुढिल शोधा(_x)

en: Find Pre_vious
mr: मागील शोधा(_v)

en: Font
mr: फॉंट

en: Font & Colors
mr: फॉन्ट आणि रंग

en: Font face
mr: फॉन्टचे नाव

en: Font face (deprecated)
mr: फॉन्ट रचना (वापरणीत नाही)

en: Fonts
mr: फॉंट्स

en: Footnote
mr: तळटीप

en: For label
mr: लेबलसाठी

en: Forced line break
mr: जबरदस्तीचा ओळ विराम

en: Form
mr: अर्ज

en: Form action handler
mr: अर्ज क्रिया हाताळक

en: Form control group
mr: अर्ज नियंत्रण समुह

en: Form field label text
mr: अर्ज जागा लेबल पाठ्य

en: Form input
mr: अर्ज आदान(इनपुट)

en: Form input type
mr: अर्ज आदान(इनपुट) प्रकार

en: Form method
mr: अर्ज पद्धती

en: Forward link
mr: पुढे जाण्याची लिंक

en: Found and replaced one occurrence
mr: एक उद्भव प्राप्त आणि बदलला

en: Frame
mr: चौकट

en: Frame border
mr: चौकट सीमा

en: Frame render parts
mr: चौकट रेंडर भाग

en: Frame source
mr: चौकट स्त्रोत

en: Frame spacing
mr: चौकट मोकळी जागा

en: Frame target
mr: चौकट लक्ष्य

en: Frameborder
mr: चौकटकिनार

en: Frameset
mr: चौकटसंच

en: Frameset columns
mr: चौकटसंच स्तंभ

en: Frameset rows
mr: चौकटसंच रांगा

en: Framespacing
mr: चौकटजागा

en: Function cosine
mr: फंक्शन cosine

en: Function e^
mr: फंक्शन e^

en: Function exp
mr: फंक्शन exp

en: Function log
mr: फंक्शन log

en: Function log10
mr: फंक्शन log10

en: Function sine
mr: फंक्शन sine

en: Generic embedded object
mr: सर्वसाधारण जोडलेला ऑब्जेक्ट

en: Generic metainformation
mr: सर्वसाधारण मेटा-माहिती

en: Generic span
mr: सर्वसाधारण स्पॅन

en: Georgian
mr: जॉर्जियन

en: Global
mr: वैश्विक

en: Go to _Line...
mr: ओळीवर जा (_L)...

en: Go to a previously opened location
mr: मागील उघडलल्या स्थळावर जा

en: Go to a specific line
mr: योग्य ओळ क्रमांकावर जा

en: Go to next location
mr: पुढील जागी जा

en: Go to previous location
mr: मागील स्थळावर जा

en: Go to the next visited location
mr: पुढील भेटून झालेल्या जागेवर जा

en: Go to the previous visited location
mr: मागील भेटून झालेल्या जागेवर जा

en: Greek
mr: ग्रीक

en: Greek alpha
mr: ग्रीक अल्फा

en: Greek beta
mr: ग्रीक बीटा

en: Greek epsilon
mr: ग्रीक एप्सिलोन

en: Greek gamma
mr: ग्रीक गॅमा

en: Greek lambda
mr: ग्रीक लॅमडा

en: Greek rho
mr: ग्रीक ऱ्हो

en: Greek tau
mr: ग्रीक टो

en: Gzip compressed archive
mr: Gzip संकुचीत संचयन

en: HTML - Special Characters
mr: HTML - विशेष अक्षरे

en: HTML - Tags
mr: HTML - टॅग्स

en: HTML root element
mr: HTML रूट घटक

en: HTML version
mr: HTML आवृत्ती

en: HTTP header name
mr: HTTP शिर्ष नाम

en: He_aders and footers:
mr: मथळे आणि तळटिपा(_a):

en: Header 0 (chapter)
mr: मथळा ० (धडा)

en: Header 0 (chapter*)
mr: मथळा ० (धडा*)

en: Header 1 (section)
mr: मथळा १ (घटक)

en: Header 1 (section*)
mr: मथळा १ (घटक*)

en: Header 2 (subsection)
mr: मथळा २ (उपघटक)

en: Header 2 (subsection*)
mr: मथळा २ (उपघटक*)

en: Header 3 (subsubsection)
mr: मथळा ३ (उपउपघटक)

en: Header 3 (subsubsection*)
mr: मथळा ३ (उपउपघटक*)

en: Header 4 (paragraph)
mr: मथळा ४ (परिच्छेद)

en: Header Font for Printing
mr: छपाईसाठी शिर्षक फॉन्ट

en: Header appendix
mr: मथळा परिशिष्ट

en: Heading
mr: मथळा

en: Heading 1
mr: मथळा १

en: Heading 2
mr: मथळा २

en: Heading 3
mr: मथळा ३

en: Heading 4
mr: मथळा ४

en: Heading 5
mr: मथळा ५

en: Heading 6
mr: मथळा ६

en: Hebrew
mr: हिब्रू

en: Hebrew Visual
mr: हिब्रू दर्शनीय

en: Height
mr: उंची

en: Hide panel
mr: पॅनेल लपवा

en: Highlight Current Line
mr: चालू ओळ उठावदार करा

en: Highlight Matching Bracket
mr: जुळणारे कंस उठावदार करा

en: Highlight current _line
mr: चालू ओळ उठावदार करा (_l)

en: Highlight matching _bracket
mr: जुळणारे कंस उठावदार करा (_b)

en: Horizontal rule
mr: आडवी पट्टी

en: Horizontal space
mr: आडवी जागा

en: Horizontal space (deprecated)
mr: आडवी जागा (वापरणीत नाही)

en: Host %s could not be found. Please check that your proxy settings are correct and try again.
mr: यजमान %s आढळले नाही. कृपया तुम्ही निवडलेले प्रॉक्झी पर्याय योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा.

en: If this value is 0, then no line numbers will be inserted when printing a document. Otherwise, pluma will print line numbers every such number of lines.
mr: जर हे मूल्य 0 असेल तर छपाई करताना ओळ क्रमांक छापले जाणार नाहीत. अन्यथा जिएडीट प्रत्येकवेळी ओळ क्रमांकही छापेल.

en: If you delete an item, it is permanently lost.
mr: हे घटक काढूण टाकल्यास, हे कायमस्वरूपी काढूण टाकले जातील.

en: If you don't save, all your changes will be permanently lost.
mr: जर तुम्ही सुरक्षित नाही केले, तर तुमचे सर्व बदल कायमस्वरूपी नष्ट होतील.

en: If you don't save, changes from the last hour will be permanently lost.
mr: सुरक्षित न केल्यास, अखेरच्या तासापासूनचे बदल कायमस्वरूपी नष्ट होतील.

en: If you don't save, changes from the last minute will be permanently lost.
mr: जर तुम्ही सुरक्षित नाही केले, तर अखेरच्या मिनिटापासूनचे बदल कायमस्वरूपी नष्ट होतील.

en: If you save it, all the external changes could be lost. Save it anyway?
mr: संचयन करीत असल्यास, सर्व बाहेरील बदल लुप्त होतील. कसेही करन संचयीत करा?

en: Ignore _All
mr: सर्व दुर्लक्ष करा (_A)

en: Image
mr: प्रतिमा

en: Image map
mr: प्रतिमा नकाशा

en: Image map area
mr: प्रतिमा नकाशा क्षेत्र

en: Image map name
mr: प्रतिमा नकाशा नाव

en: Image source
mr: प्रतिमा स्त्रोत

en: Import snippets
mr: स्नीप्लेट प्राप्त करा

en: Import successfully completed
mr: आयात यशस्वीरित्या पूर्ण झाले

en: In_sert Date and Time...
mr: दिनांक आणि वेळ जोडा (_s)...

en: Incrementally search for text
mr: वाढीवरित्या पाठ्य् शोधा

en: Inline frame
mr: ओळीमध्ये(इनलाइन) चौकट

en: Inline layer
mr: ओळीमध्ये स्तर

en: Insert Date and Time
mr: दिनांक आणि वेळ टाका

en: Insert Date/Time
mr: दिनांक /वेळ टाका

en: Insert _spaces instead of tabs
mr: टॅब ऐवजी रिकाम्या जागा भराव्यात (_s)

en: Insert at cursor position
mr: कर्सर स्थानात अंतर्भूत करा

en: Insert current date and time at the cursor position
mr: कर्सर स्थितीत दिनांक आणि वेळ टाका

en: Insert spaces
mr: रिक्त जागा सोडा

en: Inserted text
mr: दाखल केलेला पाठ्य

en: Inserts current date and time at the cursor position.
mr: कर्सर स्थितीत चालू दिनांक व वेळ दर्शविते.

en: Instance definition
mr: घटना वर्णन

en: Invert the case of selected text
mr: निवडलेले पाठ्याटी लिपी उलटी करा

en: Italic text
mr: तिरपे लेखन

en: Item
mr: बाब

en: Item with label
mr: लेबलसह बाब

en: Japanese
mr: जपानी

en: Java applet
mr: जावा एप्लेट

en: Java applet (deprecated)
mr: जावा एप्लेट (वापरणीत नाही)

en: Korean
mr: कोरियन

en: Label
mr: लेबल

en: Language
mr: भाषा

en: Language code
mr: भाषा कोड

en: Language:
mr: भाषा:

en: Languages
mr: भाषा

en: Large text style
mr: मोठा पाठ्य आकार

en: Latex - Tags
mr: Latex - टॅग्स

en: Layer
mr: स्तर

en: Leave fullscreen mode
mr: पुर्णपडदा पध्दती सोडा

en: Line Number Font for Printing
mr: छपाई करताना ओळ क्रमांक दाखवण्यासाठी फॉन्ट

en: Line Numbers
mr: ओळ क्रमांक

en: Line Wrapping Mode
mr: ओळ गुंडाळणे पद्धती

en: Line you want to move the cursor to
mr: तुम्ही कर्सर नेऊ इच्छित असलेली लाइन

en: Lines
mr: रेषा

en: Link color
mr: लिंकचा रंग

en: Link color (deprecated)
mr: लिंक रंग (वापरणीत नाही)

en: List description
mr: यादी वर्णन

en: List enumerate
mr: यादी संख्यावली

en: List item
mr: बाबींची यादी करा

en: List itemize
mr: यादी आयटमाइज

en: List of MIME types for file upload
mr: फाइल अपलोडसाठी MIME प्रकारांची यादी

en: List of VFS schemes pluma supports in write mode. The 'file' scheme is writable by default.
mr: pluma द्वारे लेखन पध्दतीत समर्थीत VFS सुत्रयोजनाची यादी. 'फाइल' सुत्रयोजना मुलभूतरित्या लेखनजोगी आहे.

en: List of active plugins. It contains the "Location" of the active plugins. See the .pluma-plugin file for obtaining the "Location" of a given plugin.
mr: कार्यान्वित प्लगीन्सची यादी. यात कार्यान्वित प्लगीन्सचे "ठिकाण" आहे. दिलेल्या प्लगीनचे "ठिकाण" मिळवण्यासाठी pluma-plugin ही फाइल पहा.

en: List of encodings shown in the Character Encoding menu in open/save file selector. Only recognized encodings are used.
mr: फ़ाइल उघडा/साठवा निवड करणाऱ्यामध्ये अक्षर एन्कोडिंग मेनूमध्ये दाखविलेली एन्कोडिंग यादी

en: List of supported character sets
mr: समर्थनीय अक्षर संचांची यादी

en: Listing
mr: यादीकरण

en: Loading %s
mr: %s लोड होत आहे

en: Loading %s from %s
mr: %2$s पासून %1$s उघडत आहे

en: Loading file '%s'…
mr: '%s' फाइल लोड होत आहे

en: Local change to font
mr: फॉन्टमध्ये स्थानिक बदल

en: Local files only
mr: फक्त स्थानीय फाइल

en: Log Out _without Saving
mr: सुरक्षित न करता लॉग आउट करा(_w)

en: Long description link
mr: लांब वर्णन लिंक

en: Long quotation
mr: लांब अवतरण

en: MIME Type:
mr: MIME प्रकार:

en: Mac OS Classic
mr: मॅक OS क्लासिक

en: Mail link
mr: मेल लिंक

en: Manage _External Tools...
mr: बाहेरील उपकरन व्यवस्थापीत करा (_E)...

en: Manage _Snippets...
mr: भाग व्यवस्थापन (_S)...

en: Manage snippets
mr: भाग व्यवस्थापा

en: Margin pixel height
mr: समास बिंदू उंची

en: Margin pixel width
mr: समास बिंदू रुंदी

en: Marquee
mr: मार्क्यू

en: Match _Entire Word Only
mr: फक्त संपूर्ण शब्द जोडा (_E)

en: Match _entire word only
mr: फक्त संपूर्ण शब्द जुळवा (_e)

en: Maths (display)
mr: गणित (प्रदर्शन)

en: Maths (inline)
mr: गणित (ओळीमध्ये)

en: Maximum Number of Undo Actions
mr: परत करता येण्याजोग्या कृतींचे कमाल मुल्य

en: Maximum Recent Files
mr: फाइलची सर्वात नवीन प्रत

en: Maximum length of text field
mr: पाठ्य क्षेत्राची कमाल लांबी

en: Maximum number of actions that pluma will be able to undo or redo. Use "-1" for unlimited number of actions.
mr: जिएडीट जास्तीत जास्त एवढ्या क्रिया रद्द करु शकतो किंवा पुन्हा करु शकतो. अमर्यादित क्रियांसाठी  "-1" वापरा.

en: Media-independent link
mr: माध्यम-स्वतंत्र लिंक

en: Menu list
mr: मेनू यादी

en: Menu list (deprecated)
mr: मेन्यु यादी (वापरणीत नाही)

en: Misspelled word:
mr: शब्दलेखन चुकलेले शब्द:

en: Modelines
mr: मोडलाइन

en: Move selected file or folder to trash
mr: निवडलेली फाइल किंवा संचयीका कचरापेटीत हलवा

en: Move the current document to a new window
mr: चालू दस्तऐवज नविन चौकटीत हलवा

en: Multi-line text field
mr: बहू-पंक्ती पाठ्य क्षेत्र

en: Multicolumn
mr: बहू-स्तंभ

en: Multiple
mr: बहू

en: Name
mr: नाव

en: Name:
mr: नाव:

en: Named property value
mr: नामांकीत गुणधर्म मुल्य

en: New F_ile
mr: नविन फाइल (_i)

en: New tool
mr: नवे उपकरण

en: Next ID
mr: पुढील ID

en: Next location
mr: पुढील जागा

en: No URI
mr: URI नाही

en: No embedded objects
mr: जोडलेले ऑब्जेक्ट नाहीत

en: No frames
mr: चौकटी नाहीत

en: No layers
mr: स्तर नाहीत

en: No line break
mr: ओळ विराम नाही

en: No misspelled words
mr: शब्दलेखन न चुकलेले शब्द

en: No mount object for mounted volume: %s
mr: आरोहीत खंड करीता आरोहण घटक आढळले नाही: %s

en: No resize
mr: पुनराकार नाही

en: No script
mr: स्क्रिप्ट नाही

en: No shade
mr: छाया नाही

en: No shade (deprecated)
mr: छटा नाही (वापरणीत नाही)

en: No word wrap
mr: शब्द गुंडाळ नाही

en: No word wrap (deprecated)
mr: शब्द गुंडाळ नाही (वापरणीत नाही)

en: Non-breaking space
mr: अखंड मोकळी जागा

en: Nordic
mr: नॉर्डिक

en: Note
mr: नोंद

en: Nothing
mr: काहिच नाही

en: Number of minutes after which pluma will automatically save modified files. This will only take effect if the "Autosave" option is turned on.
mr: या मिनिटांनंतर प्लुमा आपोआप बदललेल्या फ़ाइल्स साठवेल. हे फक्त "आपोआप साठवायचा" पर्याय सुरु केल्यास होईल.

en: Object applet file
mr: ऑब्जेक्ट एप्लेट फाइल

en: Object applet file (deprecated)
mr: घटक एप्लेट फाइल (वापरणीत नाही)

en: Object data reference
mr: ऑब्जेक्ट डेटा संदर्भ

en: Offset for alignment character
mr: रचना अक्षर करीता ऑफसेट

en: OnBlur event
mr: OnBlur प्रसंग

en: OnChange event
mr: OnChange प्रसंग

en: OnClick event
mr: OnClick प्रसंग

en: OnDblClick event
mr: OnDblClick प्रसंग

en: OnFocus event
mr: OnFocus प्रसंग

en: OnKeyDown event
mr: OnKeyDown प्रसंग

en: OnKeyPress event
mr: OnKeyPress प्रसंग

en: OnKeyUp event
mr: OnKeyUp प्रसंग

en: OnLoad event
mr: OnLoad प्रसंग

en: OnMouseDown event
mr: OnMouseDown प्रसंग

en: OnMouseMove event
mr: OnMouseMove प्रसंग

en: OnMouseOut event
mr: OnMouseOut प्रसंग

en: OnMouseOver event
mr: OnMouseOver प्रसंग

en: OnMouseUp event
mr: OnMouseUp प्रसंग

en: OnReset event
mr: OnReset प्रसंग

en: OnSelect event
mr: OnSelect प्रसंग

en: OnSubmit event
mr: OnSubmit प्रसंग

en: OnUnload event
mr: OnUnload प्रसंग

en: Open
mr: उघडा

en: Open '%s'
mr: '%s' उघडा

en: Open Files
mr: फाइली उघडा

en: Open With Tree View
mr: वृक्ष दृश्यासह उघडा

en: Open a file
mr: फाइल उघडा

en: Open a recently used file
mr: नुकतीच वापरलेली फाइल उघडा

en: Open a terminal at the currently opened directory
mr: सद्या उघडलेल्या संचयीका मध्ये टर्मिनल उघडा

en: Open a terminal in the document location
mr: चालू दस्तऐवज किंवा निवड क्रमबद्ध करा

en: Open selected file
mr: निवडलेली फाइल उघडा

en: Open terminal here
mr: टर्मिनल येथे उघडा

en: Open the parent folder
mr: पितृ फोल्डर उघडा

en: Open the pluma manual
mr: pluma पुस्तिका उघडा

en: Open the tree view when the file browser plugin gets loaded instead of the bookmarks view
mr: ओळखचिन्ह दृश्य ऐवजी जेव्हा फाइल ब्राउजर प्लगइन दाखल होते तेव्हा वृक्ष दाखवा

en: Opens the External Tools Manager
mr: बाह्य साधन व्यवस्थापक उघडा

en: Operator fraction
mr: ऑपरेटर फ्रॅक्शन

en: Operator integral (display)
mr: ऑपरेटर पुर्णांक (प्रदर्शन)

en: Operator integral (inline)
mr: ऑपरेटर पुर्णांक (ओळीमध्ये)

en: Operator sum (display)
mr: ऑपरेटर बेरीज (प्रदर्शन)

en: Operator sum (inline)
mr: ऑपरेटर बेरीज (ओळीमध्ये)

en: Option group
mr: पर्याय समुह

en: Option selector
mr: पर्याय निवडक

en: Ordered list
mr: क्रमबद्ध यादी

en: Output media
mr: प्रदान(आउटपुट) माध्यम

en: Page %N of %Q
mr: %N पान %Q पैकी

en: Page %d of %d
mr: पान %2$d पैकी %1$d

en: Page Preview
mr: मुद्रण पूर्वदृश्य

en: Page header
mr: पान शिर्षक

en: Page total
mr: एकूण पृष्ठ

en: Paragraph
mr: परिच्छेद

en: Paragraph class
mr: परिच्छेद वर्ग

en: Paragraph style
mr: परिच्छेद शैली

en: Paste the clipboard
mr: क्लिपबोर्ड चिटकवा

en: Pick the editor font
mr: संपादक फॉन्ट निवडा

en: Plain Text
mr: पाठ्य

en: Please check that you are not trying to open a binary file.
mr: तुम्ही एखादी द्विमान(बायनरी) फाइल उघडण्याचा प्रयत्न करीत नसल्याची खात्री करा.

en: Please check that you typed the location correctly and try again.
mr: कृपया तुम्ही टाइप केलेले स्थळ योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा.

en: Please check your installation.
mr: कृपया, तुमचे प्रतिष्ठापन तपासा.

en: Plugins
mr: प्लगईन

en: Pluma
mr: प्लुमा

en: Pr_eferences
mr: प्राधान्यक्रम (_e)

en: Preferences
mr: प्राधान्यक्रम

en: Preformatted listing
mr: पुर्वस्वरूपित यादीकरण

en: Preformatted text
mr: पुर्वस्वरूपित पाठ्य

en: Preparing...
mr: तयार करित आहे...

en: Previous location
mr: मागील स्थळ

en: Print
mr: मुद्रण

en: Print Header
mr: छपाई शिर्षक

en: Print Line Numbers
mr: ओळ क्रमांक छापा

en: Print Previe_w
mr: छपाई पूर्वदृश्य (_w)

en: Print Syntax Highlighting
mr: सिंटॅक्स उठाविकरण छापा

en: Print line nu_mbers
mr: ओळ क्रमांक छापा (_m)

en: Print page _headers
mr: पान शिर्षकाची छपाई करा(_P)

en: Print preview
mr: मुद्रण करण्याआधी नजर टाका

en: Print synta_x highlighting
mr: सिंटॅक्स उठावदारीकरण छापा (_x)

en: Print the current page
mr: चालू फाइल मुद्रित करा

en: Printing Line Wrapping Mode
mr: मुद्रित ओळीतील शेषभाग खाली घेणे

en: Profile metainfo dictionary
mr: संक्षिप्त माहिती शब्दकोष

en: Prompt message
mr: संदेश दाखवा

en: Prompt type
mr: प्रकार दाखवा

en: Push button
mr: दाबा बटन

en: Python Console
mr: Python कन्सोल

en: Question
mr: प्रश्न

en: Quick Open
mr: पटकन उघडा

en: Quick open
mr: पटकन उघडा

en: Quickly open documents
mr: दस्तऐवज पटकन उघडा

en: Quickly open files
mr: पटकन फाइल्स् उघडा

en: Quit the program
mr: कार्यक्रम सोडून द्या

en: Quote
mr: अवतरण

en: R_emove duplicates
mr: प्रतिकृत काढून टाका (_e)

en: Range
mr: परिसीमा

en: Re_fresh View
mr: दृश्य पुन्हदाखल करा (_f)

en: Read-Only
mr: फक्त-वाचतायेण्याजोगी

en: ReadOnly text and password
mr: फक्तवाचन पाठ्य आणि गुप्तशब्द

en: Redo the last undone action
mr: टाळलेली कृती पुन्हा करा

en: Reduced spacing
mr: कमी केलेली सोडायची जागा

en: Reduced spacing (deprecated)
mr: मोकळी जागा कमी केले (वापरणीत नाही)

en: Reference label
mr: संदर्भ लेबल

en: Reference ref
mr: संदर्भ ref

en: Refresh the view
mr: दृश्य ताजे करा

en: Remote files only
mr: फक्त दूरस्थ फाइल

en: Remove trailing spaces
mr: शेवटची जागा काढूण टाका

en: Remove useless trailing spaces in your file
mr: फाइल मधिल अगाऊ शेवटची मोकळी जागा काढूण टाका

en: Rename selected file or folder
mr: निवडलेली फाइल किंवा संचयीका पुन्हनामांकीत करा

en: Replace
mr: बदलवा

en: Replace All
mr: सर्व बदलवा

en: Replace _All
mr: सर्व बदलवा (_A)

en: Replace _with:
mr: याच्याशी बदलवा (_w):

en: Replace current document
mr: वर्तमान दस्तऐवज बदलवा

en: Replace current selection
mr: वर्तमान चयन बदलवा

en: Restore Previous Cursor Position
mr: मागील कर्सर स्थिती पुनर्स्थापित करा

en: Reverse link
mr: उलटी लिंक

en: Revert selected snippet
mr: निवडलेले भागास पुन्ह जा

en: Revert to a saved version of the file
mr: फाइलीच्या संचयीत आवृत्तीवर परत जा

en: Revert unsaved changes to document '%s'?
mr: दस्तऐवज '%s' मधील असंग्रहित बदल परत करावेत का?

en: Reverting %s
mr: %s मूळ स्थितीवर आणत आहे

en: Reverting %s from %s
mr: %s पासून %s करीता पूर्ववत करत आहे

en: Reverting the document '%s'…
mr: दस्तऐवज '%s' मूळ स्थितीवर आणत आहे

en: Right Margin Position
mr: उजव्या समासाची स्थिती

en: Romanian
mr: रोमानिअन

en: Root
mr: रूट

en: Rows
mr: रांगा

en: Rulings between rows and columns
mr: ओळ व स्तंभ मधिल रूलींग

en: Run "make" in the document directory
mr: दस्तऐवज संचयीका मध्ये "make" चालवा

en: Run command
mr: आदेश चालवा

en: Running tool:
mr: कार्यरत साधन:

en: S_ave Anyway
mr: कसेही संचयीत करा (_a)

en: S_elect the documents you want to save:
mr: तुम्हास संचयीत करावयाचे दस्तऐवज निवडा (_e):

en: S_hortcut key:
mr: शॉर्टकट कि (_h):

en: S_ort...
mr: क्रमवारी (_o)...

en: S_tart at column:
mr: स्तंभ पासून सुरू करा (_t):

en: Sample program output, scripts
mr: नमुना कार्यक्रम प्रदान(आउटपुट), स्क्रिप्ट्स

en: Save
mr: संचयन

en: Save As…
mr: असे संचयीत करा

en: Save _As...
mr: असे संग्रहा(_A)...

en: Save all open files
mr: उघडलेल्या सर्व फाइल संचयीत करा

en: Save changes to document "%s" before closing?
mr: बंद करण्यापूर्वी "%s" दस्तऐवजात बदल साठवायचे?

en: Save the current file
mr: सद्याची फाइल सुरक्षित करा

en: Save the current file with a different name
mr: सद्याची फाइल वेगळे नाव देउन सुरक्षित ठेवा

en: Saving %s
mr: %s सुरक्षित करत आहे

en: Saving %s to %s
mr: %2$s वर %1$s साठवत आहे

en: Saving file '%s'…
mr: '%s' फाइल संग्रहित होत आहे

en: Saving has been disabled by the system administrator.
mr: संययन प्रणाली प्रशासका द्वारे अकार्यान्वीत करण्यात आले.

en: Scope covered by header cells
mr: शिर्षक कक्ष द्वारे क्षेत्र

en: Script language name
mr: स्क्रिप्ट भाषाचे नाव

en: Script statements
mr: स्क्रिप्ट व्याख्या

en: Scrollbar
mr: स्क्रॉलबार

en: Search
mr: शोधा

en: Search _backwards
mr: मागून शोधा (_b)

en: Search backwards for the same text
mr: तीच स्ट्रिंग मागे शोधून काढा

en: Search for and replace text
mr: शोधा आणि बदलवा

en: Search for text
mr: पाठ्य शोधा

en: Search forwards for the same text
mr: तीच स्ट्रिंग पुन्हा पुढे शोधून काढा

en: Select _All
mr: सर्व निवडा(_A)

en: Select the _language of the current document.
mr: वर्तमान दस्तऐवजाची भाषा निवडा (_l).

en: Select the entire document
mr: संपुर्ण दस्तऐवज निवडा

en: Select the group of tags you want to use
mr: तुम्हाला हवा असणारा टॅग गट निवडा

en: Selectable option
mr: निवडण्याजोगा पर्याय

en: Selected
mr: निवडलेले

en: Selected format
mr: निवडलेले स्वरूप

en: Selection
mr: निवडलेला भाग

en: Server-side image map
mr: सेवकावरील प्रतिमा नकाशा

en: Set _Language...
mr: भाषा निश्चित करा (_L)...

en: Set language
mr: भाषा निर्धारित करा

en: Set the character encoding to be used to open the files listed on the command line
mr: आदेश पंक्तीवर यादी केलेल्या फाइली उघडण्यासाठी कोणती अक्षर एनकोडिंग वापरावी हे निर्धारित करा

en: Set the language of the current document
mr: चालू दस्तऐवजातील भाषा सुरचित करा

en: Set the root to the active document location
mr: चालू दस्तऐवज किंवा निवड क्रमबद्ध करा

en: Sets whether to enable restoring of remote locations.
mr: दूरस्थ स्थळ पुन्हसंचयन कार्यान्वीत करायचे का त्याचे निश्चयन केले जाते.

en: Shape
mr: आकार

en: Shell Output
mr: शेल आउटपुट

en: Short inline quotation
mr: छोटे ओळीमधील अवतरण

en: Shortcut key with which the snippet is activated
mr: भाग सक्रीय करण्याकरीता शॉर्टकट कि करीता कळ

en: Show _Binary
mr: बायनरी दाखवा(_B)

en: Show _Hidden
mr: लपविलेले दाखवा (_H)

en: Show binary files
mr: द्विमान(बायनरी) फाइली दाखवा

en: Show hidden files and folders
mr: लपविलेले फाइल आणि संचयीका दाखवा

en: Show multiple pages
mr: अनेक पाने दाखवा

en: Show or hide the bottom pane in the current window
mr: सद्याचे चौकटीत तळपटल दाखवा किंवा लपवा

en: Show or hide the side pane in the current window
mr: सद्याचे चौकटीत बाजूचे पटल दाखवा किंवा लपवा

en: Show or hide the statusbar in the current window
mr: सद्याचे चौकटीत स्तिथीदर्शक पट्टी दाखवा किंवा लपवा

en: Show or hide the toolbar in the current window
mr: सद्याचे चौकटीत साधनदर्शक पट्टी दाखवा किंवा लपवा

en: Show the application's version
mr: अनुप्रोयगची आवृत्ती दाखवा

en: Show the next page
mr: पुढील पान दाखवा

en: Show the previous page
mr: मागील पान दाखवा

en: Side Pane is Visible
mr: बाजूचे पटल दृश्यमय आहे

en: Side _Pane
mr: बाजुची फळी(_P)

en: Single line prompt
mr: एकमेव ओळ प्रॉम्पट

en: Single snippets file
mr: एकसंख्यीक स्निपेट फाइल

en: Size
mr: आकार

en: Size (deprecated)
mr: आकार (वापरणीत नाही)

en: Small text style
mr: छोटा पाठ्य शैली

en: Smart Home End
mr: सुरेख Home End

en: Snippets
mr: भाग

en: Snippets Manager
mr: भाग व्यवस्थापक

en: Snippets archive
mr: भाग संचयन

en: Soft line break
mr: मृदू ओळ विराम

en: Sort
mr: क्रमबद्ध करा

en: Sort the current document or selection
mr: चालू दस्तऐवज किंवा निवड क्रमबद्ध करा

en: Sorts a document or selected text.
mr: निवडक भाग किंवा दस्तऐवजांची छाननी करते.

en: Sound
mr: आवाज

en: Source
mr: स्त्रोत

en: South European
mr: दक्षिण युरोपिअन

en: Spacer
mr: स्पेसर

en: Spacing between cells
mr: कक्ष मधिल मोकळी जागा

en: Spacing within cells
mr: कक्ष अंतर्गत मोकळी जागा

en: Span
mr: स्पॅन

en: Specifies how the cursor moves when the HOME and END keys are pressed. Use "DISABLED" to always move at the start/end of the line, "AFTER" to move to the start/end of the line the first time the keys are pressed and to the start/end of the text ignoring whitespaces the second time the keys are pressed, "BEFORE" to move to the start/end of the text before moving to the start/end of the line and "ALWAYS" to always move to the start/end of the text instead of the start/end of the line.
mr: HOME व END किल्ली जेव्हा दाबले जाते तेव्हा कर्सरच्या हालचाली निश्चित करतो. नेहमी ओळीच्या सुरवातीस/शेवटास हलविण्याकरीता "अकार्यान्वीत" वापरा, पहिल्यावेळी कळ दाबल्यावर ओळीच्या सुरवातीस/शेवटास हलविण्याकरीता व दुसऱ्यावेळी कळ दाबल्यावर पाठ्यच्या सुरवातीस/शेवटास तेही वाईटस्पेटला वगळता हलविण्याकरीता "नंतर" वापरा, ओळीच्या सुरवातीस/शेवटास हलविण्यापूर्वी पाठ्यच्या सुरवातीस/शेवटास हलवविण्याकीरता "पूर्वी" वापरा. ओळीच्या सुरवातीस/शेवटास ऐवजी पाठ्यच्या सुरवातीस/शेवटास हलविण्याकरीता "नेहमी" वापरा.

en: Specifies how to wrap long lines for printing. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
mr: लांबलचक ओळी मुद्रित करताना योग्य स्थळी पुढील शब्दभाग खालच्या ओळीत घेण्याची सूचना .।हे न करण्यासाठी "GTK_WRAP_NONE" वापरा,शब्दाच्या सीमेवर वाक्य तोडण्यासाठी "GTK_WRAP_WORD"वापरा आणि अक्षरांवर वाक्य तोडण्यासाठी "GTK_WRAP_CHAR"वापरा . लक्षात असुद्या की ही नावे जशी लिहिली आहेत तशीच वापरायला हवीत (मोठ्या लिपीत).

en: Specifies how to wrap long lines in the editing area. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
mr: (संपादना प्रसंगी) लांबलचक ओळी मुद्रित करताना योग्य स्थळी पुढील शब्दभाग खालच्या ओळीत घेण्याची सूचना. हे न करण्यासाठी "GTK_WRAP_NONE" वापरा,शब्दाच्या सीमेवर वाक्य तोडण्यासाठी "GTK_WRAP_WORD" वापराआणि अक्षरांवर वाक्य तोडण्यासाठी "GTK_WRAP_CHAR" वापरा. लक्षात असुद्या की ही नावे जशी लिहीली आहेत तशीच वापरायला हवीत (मोठ्या लिपीत).

en: Specifies the font to use for a document's body when printing documents.
mr: दस्तऐवजाची छपाई करतेवेळी दस्तऐवजाच्या भागाकरीता वापरण्याजोगी फॉन्ट निश्चित करतो.

en: Specifies the font to use for line numbers when printing. This will only take effect if the "Print Line Numbers" option is non-zero.
mr: छपाई करताना ओळ क्रमांक छापण्यासाठी वापरला जाणारा फॉट दाखवते. याचा परिणाम तेव्हाच जाणवेल जेव्हा "ओळ क्रमांक छापा"हा पर्याय वापरला असेल.

en: Specifies the font to use for page headers when printing a document. This will only take effect if the "Print Header" option is turned on.
mr: छपाई करताना पानाचे शिर्षक छापण्यासाठी वापरला जाणारा फॉट दाखवते. याचा परिणाम तेव्हाच जाणवेल जेव्हा "शिर्षक छापा" हा पर्याय वापरला असेल.

en: Specifies the maximum number of recently opened files that will be displayed in the "Recent Files" submenu.
mr: नुकत्याच वापरलेल्या किती फाइल "अलिकडील फाइल" या उपयादीत दाखवायच्या हे ठरवते.

en: Specifies the number of spaces that should be displayed instead of Tab characters.
mr: टॅबच्या जागी किती अक्षरांची जागा सोडायची हे ठरवते.

en: Specifies the position of the right margin.
mr: उजव्या समासाची स्थिती दाखवते.

en: Spell Checker
mr: शब्द तपासक

en: Square root
mr: वर्गमूळ

en: Starting sequence number
mr: श्रृंखला क्रमांक सुरू करत आहे

en: Starting sequence number (deprecated)
mr: श्रृंखला क्रमांक सुरू करत आहे (वापरणीत नाही)

en: Status Bar is Visible
mr: स्थिती पट्टी दिसत आहे

en: Stopped.
mr: थांबले.

en: Strike-through text
mr: खोडलेले पाठ्य्य

en: Strike-through text (deprecated)
mr: खोडलेले पाठ्य्य (वापरणीत नाही)

en: Strike-through text style
mr: खोडलेले पाठ्य्यची शैली

en: Strike-through text style (deprecated)
mr: खोडलेले पाठ्य्यची शैली (वापरणीत नाही)

en: String you want to search for
mr: तुम्ही शोधू इच्छित असलेली ओळ

en: Strong emphasis
mr: विशेष जोर

en: Style Scheme
mr: शैली योजना

en: Style for the toolbar buttons. Possible values are "PLUMA_TOOLBAR_SYSTEM" to use the system's default style, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS" to display icons only, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" to display both icons and text, and "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ" to display prioritized text beside icons. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
mr: साधन पट्टीच्या बटणाची शैली. पुढील मूल्ये वापरता येतील:"PLUMA_TOOLBAR_SYSTEM"सिस्टिमची सर्वसाधारण शैली वापरण्यासाठी "PLUMA_TOOLBAR_ICONS"केवळ चिन्हे(icons) दाखवण्यासाठीPLUMA_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" चिन्हे (icons)आणि पाठ्य दोन्ही दाखवण्यासाठी आणि "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ" चिन्हांच्या बाजुला प्राधान्यक्रमाने येणारे पाठ्य दाखवण्यासाठी. कृपया याची नोंद घ्या की वरील नावे जशी आहेत (मोठी,लिपी) तशीच लिहायची आहेत.

en: Style info
mr: शैलीची माहिती

en: Subscript
mr: सबस्क्रिप्ट

en: Suggestions
mr: सल्ले

en: Superscript
mr: सुपरस्क्रिप्ट

en: Symbol and
mr: चिन्ह and

en: Symbol const
mr: चिन्ह const

en: Symbol d-by-dt
mr: चिन्ह d-by-dt

en: Symbol d-by-dt-partial
mr: चिन्ह d-by-dt-partial

en: Symbol d2-by-dt2-partial
mr: चिन्ह d2-by-dt2-partial

en: Symbol dagger
mr: चिन्ह dagger

en: Symbol equiv
mr: चिन्ह equiv

en: Symbol infinity
mr: चिन्ह infinity

en: Symbol mathspace ,
mr: चिन्ह mathspace ,

en: Symbol mathspace .
mr: चिन्ह mathspace .

en: Symbol mathspace _
mr: mathspace चिन्ह _

en: Symbol mathspace __
mr: mathspace चिन्ह __

en: Symbol simeq
mr: चिन्ह simeq

en: Symbol star
mr: चिन्ह star

en: Syntax Highlighting
mr: सिंटॅक्स उठाविकरण

en: Tab Size
mr: टॅबचा आकार

en: Tab Stops
mr: टॅब थांबे

en: Tab Width
mr: टॅब रुंदी

en: Tab order position
mr: टॅब क्रमवारीची स्थिती

en: Table
mr: तक्ता

en: Table body
mr: तक्ता मजकूर

en: Table caption
mr: तक्ता शिर्षक

en: Table column group properties
mr: तक्ता स्तंभ समुह गुणधर्म

en: Table column properties
mr: तक्ता स्तंभ गुणधर्म

en: Table data cell
mr: कोष्टक माहिती कक्ष

en: Table footer
mr: तक्ता तळटीप

en: Table header
mr: तक्ता शिर्षक

en: Table header cell
mr: कोष्टक शिर्षक कक्ष

en: Table row
mr: तक्ता ओळ

en: Table summary
mr: तक्ता सारांश

en: Tag list
mr: टॅग यादी

en: Tags
mr: टॅग्स

en: Target - Blank
mr: लक्ष्य - कोरे

en: Target - Parent
mr: लक्ष्य - पितृ

en: Target - Self
mr: लक्ष्य - स्वतः

en: Target - Top
mr: लक्ष्य - टॉप

en: Target directory "%s" does not exist
mr: फोल्डर "%s" अस्तित्वात नाही.

en: Teletype or monospace text style
mr: टेलीटाइप किंवा मोनोस्पेस पाठ्य शैली

en: Text
mr: पाठ्य

en: Text Editor
mr: मजकूर संपादक

en: Text Wrapping
mr: ओळ गुंडाळणे

en: Text color
mr: पाठ्य रंग

en: Text color (deprecated)
mr: पाठ्य रंग (वापरणीत नाही)

en: Text entered by user
mr: उपयोक्त्याने दाखल केलेला पाठ्य

en: Thai
mr: थाई

en: The disk where you are trying to save the file has a limitation on length of the file names. Please use a shorter name.
mr: ज्या डिस्कमध्ये तुम्ही फाइल रक्षित करु पहाता त्या डिस्कमध्ये फाइलींसाठी मर्यादित जागा आहे कृपया अशी मर्यादित जागा नसणार्या डिस्कमध्ये फाइल रक्षित करता येईल असे पहा.

en: The document is empty.
mr: दस्तऐवज रिकामे आहे.

en: The file "%s" cannot be moved to the trash.
mr: फाइल "%s" कचऱ्यात टाकता येत नाही.

en: The file "%s" is read-only.
mr: "%s" ही फाइल फक्त वाचण्यायोग्य आहे.

en: The file %s changed on disk.
mr: %s ही फाइल आधिच अस्तित्वात आहे.

en: The file %s has been modified since reading it.
mr: फाइल %s ला वाचण्यापासून त्यात बदल केले गेले.

en: The file browser root directory to use when loading the file browser plugin and onload/tree_view is TRUE.
mr: फाइल ब्राउजर प्लगइन व दाखल करतेवेळी/वृक्ष_दृश्य खरे असल्यास दाखलनवेळी वापरण्याकरीताचे फाइल ब्राउजर रूट संचयीका.

en: The file browser virtual root directory to use when loading the file browser plugin when onload/tree_view is TRUE. The virtual root must always be below the actual root.
mr: दाखल/वृक्ष_दृश्य खरे असल्यास फाइल ब्राउजर प्लगइन दाखल करतेवेळी वापरण्याकरीताचे फाइल ब्राउजर आभासी रूट संचयीका. आभासी रूट नेहमी वास्तवीक रूट च्या खाली दर्शविले पाहिजे.

en: The file is too big.
mr: ही फाइल खूप मोठी आहे.

en: The filter pattern to filter the file browser with. This filter works on top of the filter_mode.
mr: फाइल ब्राउजर ब्राउज करण्याकरीता फिल्टर रचना. हे फिल्टर फिल्टर_पध्दतीच्या वर कार्यरत असते.

en: The following error occurred while exporting: %s
mr: खालिल त्रुटी पाठ्यवितेवेळी आढळली: %s

en: The following error occurred while importing: %s
mr: नविन फाइल प्राप्त करतेवेळी त्रुटी आढळली: %s

en: The following files could not be imported: %s
mr: खालील फाइल प्राप्त करू शकले नाही: %s

en: The location of the file cannot be accessed because it is not mounted.
mr: आरोहीत नसल्यामुळे फाइलचे स्थान करीता प्रवेश प्राप्त केला जाऊ शकत नाही.

en: The location of the file cannot be mounted.
mr: फाइलचे स्थान आरोहीत केले जाऊ शकत नाही.

en: The new directory is currently filtered out. You need to adjust your filter settings to make the directory visible
mr: नविन संचयीका वर्तमानक्षणी फिल्टर केले आहे. फाइल दृश्यास्पद करण्याकरीता फिल्टर संयोजना सुस्थित करा

en: The new file is currently filtered out. You need to adjust your filter settings to make the file visible
mr: नविन फाइल सद्या फिल्टर केलेले आहे. फाइल दृश्यास्पद करण्याकरीता तुम्हाला तुम्चे फिल्टर संयोजना सुस्थित करावे लागेल

en: The number of followed links is limited and the actual file could not be found within this limit.
mr: लिंक संख्या मर्यादीत आहे व या मार्यादा अंतर्गत वास्तविक फाइल आढळले जाऊ शकत नाही.

en: The preview of a page in the document to be printed
mr: दस्तऐवज मध्ये छपाई करीताचे पानाचे पूर्वदृश्य

en: The renamed file is currently filtered out. You need to adjust your filter settings to make the file visible
mr: पुन्हनामांकीत फाइल वर्तमानक्षणी फिल्टर केले आहे. फाइल दृश्यास्पद करण्याकरीता फिल्टर संयोजना सुस्थित करा

en: The selected color scheme cannot be installed.
mr: निवडलेले रंग युजना प्रतिष्ठापतीत करण्याजोगी नाही.

en: The selected files cannot be moved to the trash.
mr: निवडलेल्या फाइल कचरापेटीत हलविता येत नाही.

en: The total number of pages in the document
mr: दस्तऐवजातील एकूण पाने

en: There are no snippets selected to be exported
mr: पाठ्यविण्याकरीता भाग निवडले नाही

en: There is not enough disk space to save the file. Please free some disk space and try again.
mr: डिस्कमध्ये फाइल रक्षित करण्यासाठी पुरेशी जागा नाही. कृपया डिस्कमधील काही फाइल मोकळ्या करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा.

en: There was an error displaying the help.
mr: मदत प्रदर्शीत करतेवेळी त्रूटी आढळली.

en: This accelerator is already bound to %s
mr: प्रवर्गक आधिपासूनच %s करीता बांधले आहे

en: This file (%s) is already open in another pluma window.
mr: फाइल (%s) आधिपासूनच अन्य pluma चौकटात उघडे आहे.

en: This value determines what files get filtered from the file browser. Valid values are: none (filter nothing), hidden (filter hidden files), binary (filter binary files) and hidden_and_binary (filter both hidden and binary files).
mr: फाइल ब्राउजर पासून कुठले फाइल फिल्टर करायचे हे मुल्य निश्चित करते. वैध मुल्य खालिल प्रकारे आहे: काहीच नाही (काहीच फिल्टर करू नका), लपविलेले (लपविलेले फाइल), बायनरी (बायनरी फाइल फिल्टर करा) व लपविलेले_व_बायनरी (दोन्ही लपविलेले व बायनरी फाइल फिल्टर करा).

en: Title
mr: शिर्षक

en: Toolbar Buttons Style
mr: साधन पट्टीच्या बटणांची शैली

en: Toolbar is Visible
mr: साधनपट्टी दिसत आहे

en: Turkish
mr: तुर्किश

en: Type a new accelerator
mr: नविन प्रवर्गक टाइप करा

en: Type a new accelerator, or press Backspace to clear
mr: नविन प्रवर्गक टाइप करा, किंवा पुसून टाकण्याकरीता Backspace दाबा

en: Type a new shortcut
mr: नविन जगळचा मार्ग टाइप करा

en: Type a new shortcut, or press Backspace to clear
mr: नविन जवळचा मार्ग टाइप करा, किंवा पुसून टाकण्याकरीता Backspace दाबा

en: Typeface bold
mr: टाइपफेस जाड

en: Typeface italic
mr: टाइपफेस इटॅलिक

en: Typeface slanted
mr: टाइपफेस तिरकस

en: Typeface type
mr: टाइपफेस प्रकार

en: Unable to find the object '%s' inside file %s.
mr: %2$s फाइल अंतर्गत घटक '%1$s' आढळले नाही.

en: Unbreakable text
mr: अभंगनीय पाठ्य

en: Underlined text style
mr: अधोरेखीत पाठ्य शैली

en: Undo the last action
mr: शेवटची कृती रद्द करा

en: Unexpected error: %s
mr: अनपेक्षित चूक: %s

en: Unicode
mr: युनिकोड

en: Unicode (UTF-8)
mr: युनिकोड (UTF-8)

en: Unix/Linux
mr: युनिक्स/लिनक्स

en: Unknown
mr: अपरिचीत

en: Unordered list
mr: क्रमहीन यादी

en: Unsaved Document %d
mr: असुरक्षित दस्तऐवज %d

en: Untitled documents only
mr: फक्त विनाशिर्षक दस्तऐवज

en: Up
mr: वर

en: Use %s highlight mode
mr: %s उठावदार पद्धती वापरा

en: Use Default Font
mr: सर्वसाधारण फॉन्ट वापरा

en: Use Spaces
mr: रिकामी जागा वापरा

en: Use image map
mr: प्रतिमा नकाशा वापरा

en: Use the _selected format
mr: निवडलेली पद्धती वापरा (_s)

en: User dictionary:
mr: उपयोक्ता शब्दकोश:

en: Value
mr: मूल्य

en: Value interpretation
mr: मूल्य ओळख

en: Variable or program argument
mr: चलन किंवा कार्यक्रम आर्ग्यूमेंट

en: Vertical cell alignment
mr: उभी कक्षाची रचना

en: Vertical space
mr: उभी जागा सोडा

en: Vertical space (deprecated)
mr: उभी जागा सोडा (वापरणीत नाही)

en: Vietnamese
mr: वियेतनामी

en: View
mr: दृश्य

en: View folder in file manager
mr: फाइल व्यवस्थापकात संचयीका पहा

en: Visited link color
mr: भेटलेल्या लिंकचा रंग

en: Visited link color (deprecated)
mr: भेट दिलेले लिंक रंग (वापरणीत नाही)

en: Western
mr: पश्चिमी

en: Whether pluma should create backup copies for the files it saves. You can set the backup file extension with the "Backup Copy Extension" option.
mr: जिएडीट संचयीत करत असलेल्या फाइलची मूळ प्रत राखून ठेवावी की नाही।या राखीव प्रतीचे नाव तुम्ही"राखीव प्रतीचे नाव"या पर्यायाचा वापर करुन ठरवू शकता.

en: Whether pluma should display line numbers in the editing area.
mr: संपादन क्षेत्रात ओळ क्रमांक दाखवावेत की नाही.

en: Whether pluma should display the right margin in the editing area.
mr: plumaने संपादन क्षेत्रात उजवा समास दाखवावा की नाही.

en: Whether pluma should enable syntax highlighting.
mr: जिएडीटने सिंटॅक्स उठावदारीकरण कार्यान्वीत करावे कि नाही.

en: Whether pluma should highlight all the occurrences of the searched text.
mr: pluma ने शोध पाठ्यतील सर्व घटना उठावदार करावी कि नाही.

en: Whether pluma should highlight the current line.
mr: plumaने चालू ओऴ उठावदार करावी कि नाही.

en: Whether pluma should include a document header when printing documents.
mr: छपाई दस्तऐवजाची छपाई करतेवेळी pluma ने दस्तऐवज हेड्डर समाविष्ट केले पाहिजे का.

en: Whether pluma should insert spaces instead of tabs.
mr: जिएडीट टॅब ऐवजी रिकाम्या जागा भराव्यात की नाही.

en: Whether pluma should print syntax highlighting when printing documents.
mr: एखादा दस्तऐवज छापताना जिएडीटने सिंटॅक्स उठावदारी छापावी की नाही.

en: Whether pluma should restore the previous cursor position when a file is loaded.
mr: pluma ने संपादन क्षेत्रात उजवा समास दाखवावा की नाही.

en: Whether the bottom panel at the bottom of editing windows should be visible.
mr: संपादन क्षेत्राच्या तळाशी असलेली स्थितीदर्शक पट्टी दिसावी की नाही.

en: Whether the status bar at the bottom of editing windows should be visible.
mr: संपादन क्षेत्राच्या तळाशी असलेली स्थितीदर्शक पट्टी दिसावी की नाही.

en: Whether the toolbar should be visible in editing windows.
mr: संपादन क्षेत्रात साधनांची पट्टी दिसावी की नाही.

en: Whether to use the system's default fixed width font for editing text instead of a font specific to pluma. If this option is turned off, then the font named in the "Editor Font" option will be used instead of the system font.
mr: जिएडीटशी संबंधीत विशेष फॉन्टऐवजी सिस्टिमचा सर्वसाधरण फॉन्टसंपादन क्षेत्रासाठी वापरावा की नाही . जर ह पर्याय निवडलेला नसेल तर सिस्टिम फॉन्ट ऐवजी "संपादकाचा फॉन्ट" या पर्यायात दिलेला फॉन्ट वापरला जाईल.

en: Width
mr: रुंदी

en: Windows
mr: विंडोज

en: Words
mr: शब्द

en: Writable VFS schemes
mr: लिहिण्याजोग्या VFS योजना

en: XHTML 1.0 - Tags
mr: XHTML 1.0 - टॅग

en: XSLT - Axes
mr: XSLT - अक्ष

en: XSLT - Elements
mr: XSLT -घटक

en: XSLT - Functions
mr: XSLT - फंक्शन

en: XUL - Tags
mr: XUL - टॅग्स्

en: You are trying to save the file on a read-only disk. Please check that you typed the location correctly and try again.
mr: तुम्ही फाइल फक्त-वाचण्याजोगी डीस्कवर संचयीत करण्याचा प्रयत्न करीत आहे. कृपया तुम्ही टाइप केलेले स्थळ योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा.

en: You do not have the permissions necessary to open the file.
mr: फाइल उघडण्यासाठी आवश्यक अनुमती तुमच्याकडे नाही.

en: You do not have the permissions necessary to save the file. Please check that you typed the location correctly and try again.
mr: तुमच्याकडे फाइल संचयीत करायची परवानगी नाही. कृपया तुम्ही टाइप केलेले स्थळ योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा.

en: You must be inside a word to run this command
mr: हे आदेश चालविण्याकरीता तुम्हाला शब्द प्रविष्ट करावे लागेल

en: Zoom 1:1
mr: झूम १:१

en: Zoom the page in
mr: पान आत झूम करा

en: Zoom the page out
mr: पान बाहेर झूम करा

en: Zoom to fit the whole page
mr: संपूर्ण पानात मावण्याइतके झूम करा

en: [FILE...]
mr: [फाइल...]

en: _About
mr: विषयी (_A)

en: _Add
mr: जोडा(_A)

en: _Add...
mr: समावेश करा (_A)...

en: _Applicability:
mr: वापरण (_A):

en: _Autocheck Spelling
mr: स्वयंतपासणी शब्दलेखन (_A)

en: _Autosave files every
mr: ठराविक वेळाने फाइल स्वंयसंचयीत करा (_A)

en: _Body:
mr: धड(_B):

en: _Bottom Pane
mr: तळ पटल (_B)

en: _Cancel
mr: रद्द करा(_C)

en: _Cancel Logout
mr: बाहेर पडा (_C)

en: _Check Spelling...
mr: शुध्दलेखन तपासणी (_C)...

en: _Clear Highlight
mr: ठळककेलेले नष्ट करा (_C)

en: _Close
mr: बंद करा (_C)

en: _Close All
mr: सर्व बंद करा (_C)

en: _Close Preview
mr: पुर्वदृश्य बंद करा (_C)

en: _Contents
mr: विषयसूची (_C)

en: _Copy
mr: प्रत बनवा (_C)

en: _Delete
mr: काढून टाका (_D)

en: _Description
mr: वर्णन(_D)

en: _Display line numbers
mr: ओळ क्रमांक दाखवा (_D)

en: _Document Statistics
mr: दस्तऐवज आकडेवारी (_D)

en: _Documents
mr: दस्तऐवज (_D)

en: _Drop targets:
mr: लक्ष्य वगळा (_D):

en: _Edit
mr: संपादन (_E)

en: _Edit:
mr: संपादन (_E):

en: _Enable automatic indentation
mr: समास पासून आपोआप मोकळे अंतर ठेवणे कार्यन्वीत करा (_E)

en: _Encoding
mr: एनकोडिंग(_E)

en: _Error color:
mr: त्रुटी रंग (_E):

en: _File
mr: फाइल (_F)

en: _Filter
mr: फिल्टर (_F)

en: _Find...
mr: शोधा (_F)...

en: _Fullscreen
mr: पुर्णपटल(_F)

en: _Help
mr: मदत(_H)

en: _Highlight Mode
mr: उठावदार पद्धती (_H)

en: _Ignore
mr: दुर्लक्ष करा (_I)

en: _Ignore All
mr: सर्व दुर्लक्ष करा (_I)

en: _Ignore case
mr: लिपी दुर्लक्षित करा (_I)

en: _Incremental Search...
mr: इंक्रिमेंटल शर्च् (_I)...

en: _Input:
mr: इनपुट (_I):

en: _Insert
mr: अंतर्भूत करा (_I)

en: _Invert Case
mr: लिपी उलटे करा (_I)

en: _Line numbers:
mr: ओळ क्रमांक(_L):

en: _Match Case
mr: लिपी जुळवा (_M)

en: _Match Filename
mr: फाइलनाव जुळवा (_M)

en: _Match case
mr: अक्षररूप जुळवा (_M)

en: _More...
mr: अधिक (_M)...

en: _Move to New Window
mr: नविन चौकटीत हलवा (_M)

en: _Move to Trash
mr: कचरापेटीकडे हलवा (_M)

en: _New
mr: नविन(_N)

en: _New Folder
mr: नविन संचयीका (_N)

en: _Next Document
mr: पुढील दस्तऐवज (_N)

en: _Next Location
mr: पुढील स्थान (_N)

en: _Number every
mr: प्रत्येक ओळ क्रमांक मुद्रीत करा(_N)

en: _Open
mr: उघडा (_O)

en: _Open terminal here
mr: टर्मिनल येथे उघडा (_O)

en: _Open...
mr: उघडा (_O)...

en: _Output:
mr: आउटपुट (_O):

en: _Paste
mr: चिकटवा (_P)

en: _Preview
mr: पूर्वदृश्य (_P)

en: _Previous Document
mr: मागील दस्तऐवज (_P)

en: _Previous Location
mr: मागील स्थान (_P)

en: _Print...
mr: छापा (_P)...

en: _Prompt for a format
mr: स्वरूप करीता विचारा (_P)

en: _Quit
mr: बाहेर पडा (_Q)

en: _Redo
mr: पुन्हा करा (_R)

en: _Reload
mr: पुन्हा दाखल करा (_R)

en: _Remove
mr: काढून टाका (_R)

en: _Rename
mr: नाव बदला(_R)

en: _Replace
mr: बदलवा (_R)

en: _Replace...
mr: बदलवा (_R)...

en: _Restore Default Fonts
mr: मुलभूत फॉंन्ट वापरा(_R)

en: _Retry
mr: पुन्हा प्रयत्न करा (_R)

en: _Reverse order
mr: उलटे क्रम (_R)

en: _Revert
mr: पूर्वस्थितीत जावे (_R)

en: _Save
mr: संचयीत करा (_S)

en: _Save All
mr: सर्व संचयीत करा (_S)

en: _Save:
mr: संचयन (_S):

en: _Search
mr: शोधा (_S)

en: _Search for:
mr: करीता शोधा (_S):

en: _Set root to active document
mr: दस्तऐवज सक्रीय करण्याकरीता रूट निश्चित करा (_S)

en: _Shortcut Key:
mr: शार्टकट कि (_S):

en: _Snippets:
mr: भाग (_S):

en: _Sort
mr: क्रमबारी (_S)

en: _Spelling Suggestions...
mr: शब्दलेखन उपदेश (_S)...

en: _Statusbar
mr: स्तिथी पट्टी (_S)

en: _Suggestions:
mr: उपदेश (_S):

en: _Tab trigger:
mr: टॅब प्रवेगक (_T):

en: _Tab width:
mr: टॅब रुंदी (_T):

en: _Title Case
mr: शिर्षक लिपी (_T)

en: _Toolbar
mr: साधनपट्टी (_T)

en: _Tools
mr: साधन (_T)

en: _Tools:
mr: साधन (_T):

en: _Undo
mr: बदल रद्द करा(_U)

en: _Update
mr: अद्ययावत (_U)

en: _Use custom format
mr: इच्छिक स्वरूप वापरा (_U)

en: _Use the system fixed width font (%s)
mr: प्रणाली करीता ठराविक रूंदीचे (%s) फॉन्ट वापरा (_U)

en: _View
mr: दृश्य(_V)

en: _View Folder
mr: संचयीका पहा (_V)

en: _Wrap Around
mr: घट्ट बसवा (_W)

en: _Wrap around
mr: रचनाबध्द करा (_W)

en: _minutes
mr: मिनिटे (_m)

en: ancestor
mr: पूर्वज

en: ancestor-or-self
mr: पूर्वज-किंवा-स्वतः

en: attribute
mr: गुणविशेष

en: child
mr: अपत्य

en: columns
mr: स्तंभ

en: current
mr: वर्तमान

en: descendant
mr: वंशज

en: descendant-or-self
mr: वंशज-किंवा-स्वतः

en: directory
mr: संचयीका

en: false
mr: खोटे आहे

en: file
mr: फाइल

en: following
mr: खालील

en: following-sibling
mr: खालील-भावंड

en: label
mr: लेबल

[ctx: language]
en: Default
mr: मुलभूत

[ctx: language]
en: Unknown (%s)
mr: अपरिचीत (%s)

en: lines
mr: रेघा

en: name
mr: नाव

en: namespace
mr: नामक्षेत्र

en: of
mr: याचे

en: page
mr: पान

en: parent
mr: पितृ

en: pluma cannot find the file. Perhaps it has recently been deleted.
mr: pluma ला फाइल आढळली नाही. फाइल नुकतेच काढून टाकली असावी.

en: pluma cannot handle %s locations in write mode. Please check that you typed the location correctly and try again.
mr: pluma %s स्थान लेखन पध्दतीत हाताळू शकत नाही. कृपया तुम्ही टाइप केलेले स्थळ योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा.

en: pluma cannot handle %s locations.
mr: pluma %s ठिकाणे हाताळू शकत नाही.

en: pluma cannot handle this location in write mode. Please check that you typed the location correctly and try again.
mr: pluma हे स्थान लेखन पध्दतीत हाताळू शकत नाही. कृपया तुम्ही टाइप केलेले स्थळ योग्य असल्याची खात्री करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा.

en: pluma cannot handle this location.
mr: pluma हे ठिकाण हाताळू शकत नाही.

en: pluma opened this instance of the file in a non-editable way. Do you want to edit it anyway?
mr: pluma ने या फाइलची प्रत अ-संपादन तऱ्हेने उघडले आहे. तुम्हाला तरी संपादन करायचे?

en: preceding
mr: मागील

en: preceding-sibling
mr: मागील-भावंड

en: rows
mr: ओळी

en: self
mr: स्वतः

en: true
mr: खरे आहे

en: word
mr: शब्द
