mate-calc 1.26.0 - en to pa translation catalogue (359 entries)

en:  in
pa:  ਵਿੱਚ

en: 16-bit
pa: 16-ਬਿੱਟ

en: 32-bit
pa: 32-ਬਿੱਟ

en: 64-bit
pa: 64-ਬਿੱਟ

en: 8-bit
pa: 8-ਬਿੱਟ

en: Absolute Value
pa: ਅਸਲੀ ਮੁੱਲ

en: Absolute value [|]
pa: ਅਸਲੀ ਮੁੱਲ [|]

en: Accuracy value
pa: ਸ਼ੁੱਧ ਮੁੱਲ

en: Acres
pa: ਏਕੜ

en: Add [+]
pa: ਜੋਡ਼[+]

en: Additional Functions
pa: ਹੋਰ ਫੰਕਸ਼ਨ

en: Algerian Dinar
pa: ਅਲਜੀਰੀਆਈ ਦੀਨਾਰ

en: Angle
pa: ਕੋਣ

en: Angle units
pa: ਕੋਣ ਇਕਾਈਆਂ

en: Area
pa: ਖੇਤਰਫਲ

en: Argument not defined for zero
pa: ਜ਼ੀਰੋ ਲਈ ਆਰਗੂਮੈਂਟ ਨਹੀਂ ਦਿੱਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ

en: Astronomical Units
pa: ਪੁਲਾੜੀ ਇਕਾਈ

en: Australian Dollar
pa: ਆਸਟਰੇਲੀਆਈ ਡਾਲਰ

en: Automatic
pa: ਆਟੋਮੈਟਿਕ

en: Bahraini Dinar
pa: ਬਹਿਰੀਨੀ ਦੀਨਾਰ

en: Binary
pa: ਬਾਈਨਰੀ

en: Boolean AND
pa: ਬੁਲੀਅਨ AND

en: Boolean AND is only defined for positive integers
pa: ਧਨਾਤਮਕ ਪੂਰਨ ਅੰਕਾਂ ਲਈ ਹੀ ਬੁਲੀਅਨ AND ਕੱਢਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ

en: Boolean Exclusive OR
pa: ਬੁਲੀਅਨ ਖਾਸ OR

en: Boolean NOT
pa: ਬੁਲੀਅਨ NOT

en: Boolean NOT is only defined for positive integers
pa: ਧਨਾਤਮਕ ਪੂਰਨ ਅੰਕਾਂ ਲਈ ਹੀ ਬੁਲੀਅਨ NOT ਕੱਢਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ

en: Boolean OR
pa: ਬੁਲੀਅਨ OR

en: Boolean OR is only defined for positive integers
pa: ਧਨਾਤਮਕ ਪੂਰਨ ਅੰਕਾਂ ਲਈ ਹੀ ਬੁਲੀਅਨ OR ਕੱਢਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ

en: Boolean XOR is only defined for positive integers
pa: ਧਨਾਤਮਕ ਪੂਰਨ ਅੰਕਾਂ ਲਈ ਹੀ ਬੁਲੀਅਨ XOR ਕੱਢਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ

en: Botswana Pula
pa: ਬੋਟਸਵਾਨਾ ਪੂਲਾ

en: Brazilian Real
pa: ਬਰਾਜ਼ੀਲੀ ਰੀਅਲ

en: Brunei Dollar
pa: ਬਰੂਨੀ ਡਾਲਰ

en: Bulgarian Lev
pa: ਬੁਲਗਾਰੀਆਈ ਲੀਵ

en: Button mode
pa: ਬਟਨ ਮੋਡ

en: CFA Franc
pa: CFA ਫਰੈਕ

en: C_alculate
pa: ਗਣਨਾ(_a)

en: C_ost:
pa: ਕੀਮਤ(_o):

en: Cables
pa: ਕੇਬਲ

en: Calculate Result
pa: ਗਣਨਾ ਨਤੀਜਾ

en: Calculates the amount of the periodic payment of a loan, where payments are made at the end of each payment period.
pa: ਨਿਯਮਤ ਲੋਨ ਦੀ ਅਦਾਇਗੀ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਗਿਣਤੀ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਅਦਾਇਗੀ ਨੂੰ ਹਰੇਕ ਅਦਾਇਗੀ ਸਮੇਂ ਦੇ ਅੰਤ ਉੱਤੇ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ।

en: Calculates the depreciation allowance on an asset for a specified period of time, using the Sum-of-the-Years'-Digits method. This method of depreciation accelerates the rate of depreciation, so that more depreciation expense occurs in earlier periods than in later ones. The useful life is the number of periods, typically years, over which an asset is depreciated.
pa: ਖਾਸ ਦਿੱਤੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਜਾਇਦਾਦ ਲਈ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਸਾਲਾਂ-ਦੇ-ਜੋੜ-ਅੰਕ ਢੰਗ ਨਾਲ ਹੈ। ਨੁਕਸਾਨ ਦਾ ਇਹ ਢੰਗ ਘਟਣ ਦੀ ਦਰ ਨਾਲ ਹੈ, ਇਸਕਰਕੇ ਸ਼ੁਰੂ ਆਲੇ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਵਾਲਾ ਖ਼ਰਚ ਬਾਅਦ ਵਾਲੇ ਸਮੇਂ ਨਾਲ ਵੱਧ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਉਮਰ ਸਮੇਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਹੈ, ਆਮ ਤੌਰ ਉੱਤੇ ਸਾਲਾਂ, ਜਿੰਨ੍ਹਾਂ ਲਈ ਜਾਇਦਾਦ ਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

en: Calculates the depreciation allowance on an asset for a specified period of time, using the double-declining balance method.
pa: ਖਾਸ ਦਿੱਤੇ ਸਮੇਂ ਲਈ ਜਾਇਦਾਦ ਲਈ ਨੁਕਸਾਨ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਦੂਹਰਾ-ਘਟਣ ਬਕਾਇਆ ਢੰਗ ਨਾਲ ਹੈ।

en: Calculates the future value of an investment based on a series of equal payments at a periodic interest rate over the number of payment periods in the term.
pa: ਨਿਯਮਤ ਵਿਆਜ ਦਰ ਉੱਤੇ ਬਰਾਬਰ ਦੀਆਂ ਕਿਸ਼ਤਾਂ ਦੀ ਲੜੀ ਉੱਤੇ ਲਗਾਈ ਪੂੰਜੀ ਉੱਤੇ ਭਵਿੱਖ ਮੁੱਲ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਕਿਸ਼ਤ ਸਮੇਂ ਉੱਤੇ ਨਿਰਭਰ ਹੈ।

en: Calculates the number of compounding periods necessary to increase an investment of present value to a future value, at a fixed interest rate per compounding period.
pa: ਮਿਸ਼ਰਤ ਸਮੇਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਮੌਜੂਦ ਮੁੱਲ ਦੇ ਵੱਧਦੀ ਲਗਾਈ ਪੂੰਜੀ ਦੇ ਭਵਿੱਖ ਦੇ ਮੁੱਲ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਸਥਿਰ ਵਿਆਜ ਰੇਟ ਪ੍ਰਤੀ ਮਿਸ਼ਰਤ ਸਮੇਂ ਲਈ ਹੈ।

en: Calculates the number of payment periods that are necessary during the term of an ordinary annuity, to accumulate a future value, at a periodic interest rate.
pa: ਕਿਸ਼ਤ ਸਮੇਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਆਮ ਪੂੰਜੀ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੌਰਾਨ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ, ਤਾਂ ਕਿ ਭਵਿੱਖ ਮੁੱਲ ਨੂੰ, ਨਿਯਮਤ ਵਿਆਜ ਰੇਟ ਨਾਲ ਕੱਢਿਆ ਜਾ ਸਕੇ।

en: Calculates the periodic interest necessary to increase an investment to a future value, over the number of compounding periods.
pa: ਨਿਯਮਤ ਵਿਆਜ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਕਰਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਭਵਿੱਖ ਮੁੱਲ ਲਈ ਲਗਾਈ ਪੂੰਜੀ ਵਧਾਉਣ ਲਈ ਲਾਜ਼ਮੀ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਮਿਸ਼ਰਤ ਸਮੇਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਮੁਤਾਬਕ ਹੈ।

en: Calculates the present value of an investment based on a series of equal payments discounted at a periodic interest rate over the number of payment periods in the term.
pa: ਲਗਾਈ ਪੂੰਜੀ ਲਈ ਮੌਜੂਦਾ ਮੁੱਲ ਕੱਢਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਨਾ ਸਬੰਧਤ ਬਰਾਬਰ ਅਦਾਇਗੀ ਦੀ ਲੜੀ ਉੱਤੇ ਅਧਾਰਿਤ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਨਿਯਮਤਕ ਵਿਆਜ ਦਰ ਸੀਮਿਤ ਸਮੇਂ ਵਿੱਚ ਕਿਸ਼ਤ ਸਮੇਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਮੁਤਾਬਕ ਹੈ।

en: Calculates the resale price of a product, based on the product cost and the wanted gross profit margin.
pa: ਪਰੋਡੱਕਟ ਦਾ ਮੁੜ-ਵੇਚ ਮੁੱਲ ਕੱਢਦਾ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਪਰੋਡੱਕਟ ਕੀਮਤ ਅਤੇ ਚਾਹੀਦੇ ਕੁੱਲ ਫਾਇਦੇ ਦੇ ਅੰਤਰ ਉੱਤੇ ਅਧਾਰਿਤ ਹੈ।

en: Calculates the straight-line depreciation of an asset for one period. The straight-line method of depreciation divides the depreciable cost evenly over the useful life of an asset. The useful life is the number of periods, typically years, over which an asset is depreciated.
pa: ਜਾਇਦਾਦ ਲਈ ਇੱਕ ਸਮੇਂ ਲਈ ਸਿੱਧੇ ਅਵਲੋਕਣ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਅਵਲੋਕਣ ਲਈ ਸਿੱਧਾ ਢੰਗ ਅਵਲੋਕਣ ਕੀਮਤ ਨੂੰ ਜਾਇਦਾਦ ਦੀ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਉਮਰ ਨੂੰ ਬਰਾਬਰ ਰੂਪ ਵਿੱਚ ਵੰਡਣ ਨਾਲ ਤਿਆਰ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਉਮਰ ਸਮੇਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ, ਸਾਲਾਂ ਵਿੱਚ, ਹੈ, ਜਿਸ ਦੌਰਾਨ ਜਾਇਦਾਦ ਦਾ ਅਵਲੋਕਣ ਹੁੰਦਾ ਹੈ।

en: Calculating
pa: ਗਿਣਤੀ ਕੀਤੀ ਜਾ ਰਹੀ ਹੈ

en: Calculator
pa: ਕੈਲਕੂਲੇਟਰ

en: Canadian Dollar
pa: ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਡਾਲਰ

en: Ceiling
pa: ਸਿਲਿੰਗ

en: Celsius
pa: ਸੈਲਸੀਅਸ

en: Centimeters
pa: ਸੈਂਟੀਮੀਟਰ

en: Ch_aracter:
pa: ਅੱਖਰ(_a):

en: Chilean Peso
pa: ਚਿੱਲੀ ਪੀਸੋ

en: Chinese Yuan
pa: ਚੀਨੀ ਯੇਨ

en: Clear
pa: ਸਾਫ਼

en: Clear Display [Escape]
pa: ਡਿਸਪਲੇਅ ਸਾਫ਼ ਕਰੋ [Escape]

en: Colombian Peso
pa: ਕੋਲੰਬੀਆਈ ਪੀਸੋ

en: Complex argument
pa: ਕੰਪਲੈਕਸ ਆਰਗੂਮੈਂਟ

en: Complex conjugate
pa: ਕੰਪਲੈਕਸ ਕੰਜੂਗੇਟ

en: Compounding Term
pa: ਮਿਸ਼ਰਣ ਪਦ

en: Croatian Kuna
pa: ਕਰੋਟੀਆਈ ਕੂਨਾ

en: Cubic Meters
pa: ਘਣ ਮੀਟਰ

en: Currency
pa: ਮੁਦਰਾ

en: Currency of the current calculation
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਗਿਣਤੀ ਦੀ ਮੁਦਰਾ

en: Currency to convert the current calculation into
pa: ਮੁਦਰਾ, ਜਿਸ 'ਚ ਮੌਜੂਦਾ ਗਿਣਤੀ ਨੂੰ ਬਦਲਣਾ ਹੈ

en: Czech Koruna
pa: ਚੈੱਕ ਕੋਰੁਨਾ

en: Danish Krone
pa: ਡੈਨਿਸ਼ ਕਰੋਨੀ

en: Days
pa: ਦਿਨ

en: Decimal
pa: ਦਸ਼ਮਲਵ

en: Degrees
pa: ਡਿਗਰੀ

en: Displayed value not an integer
pa: ਵੇਖਾਇਆ ਮੁੱਲ ਪੂਰਨ ਅੰਕ ਨਹੀਂ ਹੈ

en: Divide [/]
pa: ਭਾਗ [/]

en: Division by zero is undefined
pa: ਸਿਫ਼ਰ ਨਾਲ ਭਾਗ ਦੇਣਾ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ

en: Double Declining Depreciation
pa: ਮੁੱਲ ਵਿੱਚ ਦੁੱਗਣੀ ਕਮੀ

en: Double-Declining Depreciation
pa: ਮੁੱਲ ਵਿੱਚ ਦੁੱਗਣੀ ਕਮੀ

en: Duration
pa: ਅੰਤਰਾਲ

en: End Group [)]
pa: ਗਰੁੱਪ ਅੰਤ [)]

en: Engineering
pa: ਇੰਜਿਨਅਰਿੰਗ

en: Error: the number of periods must be positive
pa: ਗਲਤੀ: ਅੰਤਰਾਲ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਰਿਣਾਤਮਕ ਹੋਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ

en: Estonian Kroon
pa: ਇਸਟੋਨੀਆਈ ਕਰੂਨ

en: Euler’s Number
pa: ਈਉਲਰ ਨੰਬਰ

en: Euro
pa: ਯੂਰੋ

en: Exponent
pa: ਐਕਸਪੋਨੈਟ

en: Exponent [^ or **]
pa: ਐਕਸਪੋਨੈਟ [^ ਜਾਂ **]

en: Factorial
pa: ਫੈਕਟੋਰੀਅਲ

en: Factorial [!]
pa: ਫੈਕਟੋਰੀਅਲ [!]

en: Factorize
pa: ਗੁਣਨਖੰਡ

en: Factorize [Ctrl+F]
pa: ਗੁਣਨਖੰਡ [Ctrl+F]

en: Farenheit
pa: ਫਾਰਨਹਾਈਟ

en: Feet
pa: ਫੁੱਟ

en: Financial Term
pa: ਵਿੱਤੀ ਟਰਮ

en: Fixed
pa: ਸਥਿਰ

en: Floor
pa: ਫਲੋਰ

en: Fractional Component
pa: ਗੁਣਨਖੰਡ ਭਾਗ

en: Function '%s' is not defined
pa: ਫੰਕਸ਼ਨ '%s' ਦਿੱਤਾ ਨਹੀਂ

en: Future Value
pa: ਭਵਿੱਖਤ ਮੁੱਲ

en: Future _Value:
pa: ਭਵਿੱਖਤ ਮੁੱਲ(_V):

en: GTK+ Options:
      --class=CLASS                   Program class as used by the window manager
      --name=NAME                     Program name as used by the window manager
      --screen=SCREEN                 X screen to use
      --sync                          Make X calls synchronous
      --gtk-module=MODULES            Load additional GTK+ modules
      --g-fatal-warnings              Make all warnings fatal
pa: GTK+ ਚੋਣਾਂ:
      --class=CLASS                   Program class as used by the window manager
      --name=NAME                     Program name as used by the window manager
      --screen=SCREEN                 X screen to use
      --sync                          Make X calls synchronous
      --gtk-module=MODULES            Load additional GTK+ modules
      --g-fatal-warnings              Make all warnings fatal

en: Gallons
pa: ਗੈਲਨ

en: Gradians
pa: ਗਰੇਡੀਅਨ

en: Grams
pa: ਗਰਾਮ

en: Gross Profit Margin
pa: ਸ਼ੁੱਧ ਨਫ਼ਾ ਅੰਤਰ

en: Hectares
pa: ਹੈਕਟੇਅਰ

en: Help Options:
      -v, --version                   Show release version
      -h, -?, --help                  Show help options
      --help-all                      Show all help options
      --help-gtk                      Show GTK+ options
pa: ਮੱਦਦ ਚੋਣਾਂ:
      -v, --version                   Show release version
      -h, -?, --help                  Show help options
      --help-all                      Show all help options
      --help-gtk                      Show GTK+ options

en: Hexadecimal
pa: ਹੈਕਸਾ-ਡੇਸੀਮਲ

en: Hong Kong Dollar
pa: ਹਾਂਗਕਾਂਗ ਡਾਲਰ

en: Hours
pa: ਘੰਟੇ

en: Hungarian Forint
pa: ਹੰਗਰੀਆਈ ਫੋਰਿਨਟ

en: Hyperbolic Cosine
pa: ਹਾਈਪਰਬੋਲਿਕ ਕੋਸਾਈਨ

en: Hyperbolic Sine
pa: ਹਾਈਪਰਬੋਲਿਕ ਸਾਈਨ

en: Hyperbolic Tangent
pa: ਹਾਈਪਰਬੋਲਿਕ ਟੇਜੈਂਟ

en: Icelandic Krona
pa: ਆਈਸਲੈਂਡਿਕ ਕਰੋਨਾ

en: Imaginary Component
pa: ਇੰਮੈਜ਼ਨਰੀ ਭਾਗ

en: Inches
pa: ਇੰਚ

en: Indian Rupee
pa: ਭਾਰਤੀ ਰੁਪਈਆ

en: Indicates whether any trailing zeroes after the numeric point should be shown in the display value.
pa: ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਡਿਸਪਲੇਅ ਮੁੱਲ ਵਿੱਚ ਅੰਕੀ ਪੁਆਇੰਟ ਬਾਅਦ ਵਾਲੀਆਂ ਸਿਫ਼ਰਾਂ ਵੇਖਾਉਣੀਆਂ ਹਨ।

en: Indicates whether thousands separators are shown in large numbers.
pa: ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਵੱਡੇ ਨੰਬਰਾਂ ਲਈ ਹਜ਼ਾਰ ਵੱਖਰੇਵਾਂ ਵੇਖਾਉਣਾ ਹੈ।

en: Indonesian Rupiah
pa: ਇੰਡੋਨੇਸ਼ੀਆਈ ਰੁਪੀਹ

en: Insert Character
pa: ਅੱਖਰ ਸ਼ਾਮਲ

en: Insert Character Code
pa: ਅੱਖਰ ਕੋਡ ਸ਼ਾਮਲ

en: Integer Component
pa: ਪੂਰਨ ਅੰਕ ਵਾਲਾ ਹਿੱਸਾ

en: Inverse
pa: ਉਲਟ

en: Inverse [Ctrl+I]
pa: ਉਲਟ [Ctrl+I]

en: Inverse cosine is undefined for values outside [-1, 1]
pa: ਉਲਟ ਕੋਸਾਈਨ [-1, 1] ਬਾਹਰੀ ਮੁੱਲਾਂ ਲਈ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ

en: Inverse hyperbolic cosine is undefined for values less than one
pa: ਉਲਟ ਹਾਈਪਰਬੋਲਾ ਕੋਸਾਈਨ ਇੱਕ ਤੋਂ ਘੱਟ ਮੁੱਲਾਂ ਲਈ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ

en: Inverse sine is undefined for values outside [-1, 1]
pa: ਉਲਟ ਸਾਈਨ [-1, 1] ਬਾਹਰੀ ਮੁੱਲਾਂ ਲਈ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ

en: Iranian Rial
pa: ਇਰਾਨੀ ਰੀਅਲ

en: Israeli New Shekel
pa: ਇਜ਼ਰਾਇਲੀ ਨਵਾਂ ਸ਼ੇਕੇਲ

en: Japanese Yen
pa: ਜਾਪਾਨੀ ਯੇਨ

en: Kazakhstani Tenge
pa: ਕਾਜ਼ਾਕਸਤਾਨ ਟਿਨਗੀ

en: Kelvin
pa: ਕੈਲਵਿਨ

en: Kilograms
pa: ਕਿਲੋਗਰਾਮ

en: Kilometers
pa: ਕਿਲੋਮੀਟਰ

en: Kuwaiti Dinar
pa: ਕੁਵੈਤ ਦੀਨਾਰ

en: Latvian Lats
pa: ਲਾਟਵੀਆਈ ਲਾਟਸ

en: Length
pa: ਲੰਬਾਈ

en: Libyan Dinar
pa: ਲਿਬਾਨੀ ਦੀਨਾਰ

en: Light Years
pa: ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਸਾਲ

en: Lithuanian Litas
pa: ਲਿਥੁਨੀਆਈ ਲਿਟਾਸ

en: Litres
pa: ਲੀਟਰ

en: Logarithm
pa: ਲਾਗਰਿਥਮ

en: Logarithm of zero is undefined
pa: ਸਿਫ਼ਰ ਦਾ ਲਾਗਰਿਥਮ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ

en: Malaysian Ringgit
pa: ਮਲੇਸ਼ੀਆਈ ਰਿਨੱਗਿੱਟ

en: Malformed expression
pa: ਖਰਾਬ ਸਮੀਕਰਨ

en: Malformed expression at token '%s'
pa: '%s' ਟੋਕਨ ਉੱਤੇ ਨਿਕਾਰਾ ਸਮੀਕਰਨ

en: Mauritian Rupee
pa: ਮੁਰਈਟੀਅਨ ਰੁਪਈਆ

en: Memory
pa: ਮੈਮੋਰੀ

en: Meters
pa: ਮੀਟਰ

en: Mexican Peso
pa: ਮੈਕਸੀਕੋ ਪੀਸੋ

en: Microlitres
pa: ਮਾਈਕਰੋਲੀਟਰ

en: Micrometers
pa: ਮਾਈਕਰੋਮੀਟਰ

en: Microseconds
pa: ਮਾਈਕਰੋਸਕਿੰਟ

en: Miles
pa: ਮੀਲ

en: Millilitres
pa: ਮਿਲੀਲੀਟਰ

en: Millimeters
pa: ਮਿਲੀਮੀਟਰ

en: Milliseconds
pa: ਮਿਲੀਸਕਿੰਟ

en: Minutes
pa: ਮਿੰਟ

en: Modulus divide
pa: ਮੋਡੁਲੁਸ ਭਾਗ

en: Modulus division is only defined for integers
pa: ਪੂਰਨ ਅੰਕਾਂ ਲਈ ਹੀ ਮੋਡੁਲੁਸ ਭਾਗ ਕੀਤੀ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ

en: Multiply [*]
pa: ਗੁਣਾ [*]

en: Nanometers
pa: ਨੈਨੋਮੀਟਰ

en: Natural Logarithm
pa: ਨਿਉਚਰਲ ਲਾਗਰਿਥਮ

en: Nautical Miles
pa: ਨੋਟਿਕਲ ਮੀਲ

en: Need an integer to factorize
pa: ਗੁਣਨਖੰਡ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਪੂਰਨ ਅੰਕ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ

en: Nepalese Rupee
pa: ਨੇਪਾਲੀ ਰੁਪਇਆ

en: New Romanian Leu
pa: ਨਿਊ ਰੋਮਾਨੀਆਈ ਲਿਊ

en: New Turkish Lira
pa: ਨਿਊ ਤੁਰਕ ਲੀਰਾ

en: New Zealand Dollar
pa: ਨਿਊਜ਼ੀਲੈਂਡ ਡਾਲਰ

en: No redo history
pa: ਕੋਈ ਮੁੜ-ਵਾਪਸੀ ਅਤੀਤ ਨਹੀਂ

en: No sane value to bitwise shift
pa: bitwise shift ਲਈ sane ਮੁੱਲ ਨਹੀਂ

en: No sane value to store
pa: ਸੰਭਾਲਣ ਲਈ sane ਮੁੱਲ ਨਹੀਂ

en: No undo history
pa: ਕੋਈ ਵਾਪਸੀ ਅਤੀਤ ਨਹੀਂ

en: Norwegian Krone
pa: ਨਾਰਵੇਗੀਆਈ ਕਰੋਨੀ

en: Number _Format:
pa: ਨੰਬਰ ਫਾਰਮੈਟ(_F):

en: Number format
pa: ਨੰਬਰ ਫਾਰਮੈਟ

en: Numeric Base
pa: ਸੰਖਿਆਤਮਕ ਬੇਸ

en: Octal
pa: ਉਕਟਿਲ

en: Omani Rial
pa: ਓਮਾਨੀ ਰੀਆਲ

en: Ones' Complement
pa: ਇੱਕ ਦਾ ਭਾਗ

en: Ounces
pa: ਔਂਸ

en: Overflow. Try a bigger word size
pa: ਸੀਮਾ ਤੋਂ ਵੱਧ ਗਿਆ। ਵੱਡਾ ਸ਼ਬਦ ਆਕਾਰ ਵਰਤੋਂ

en: Pakistani Rupee
pa: ਪਾਕਿਸਤਾਨੀ ਰੁਪਈਆ

en: Payment Period
pa: ਅਦਾਇਗੀ ਮਿਆਦ

en: Percentage [%]
pa: ਫ਼ੀ-ਸਦੀ [%]

en: Perform arithmetic, scientific or financial calculations
pa: ਗਣਿਤ, ਵਿਗਿਆਨਕ ਜਾਂ ਵਿੱਤੀ ਗਣਨਾ ਕਰੋ

en: Periodic Interest Rate
pa: ਮਿਆਦੀ ਵਿਆਜ ਦਰ

en: Periodic Interest _Rate:
pa: ਮਿਆਦੀ ਵਿਆਜ ਦਰ(_R):

en: Periodic Payment
pa: ਮਿਆਦੀ ਅਦਾਇਗੀ

en: Peruvian Nuevo Sol
pa: ਪੇਰੂਵੀਅਨ ਨੂਈਵੋ ਸੋਲ

en: Philippine Peso
pa: ਫਿਲੀਪੀਨਜ਼ ਪੀਸੋ

en: Pi [Ctrl+P]
pa: ਪਾਈ [Ctrl+P]

en: Pints
pa: ਪਿੰਟ

en: Polish Zloty
pa: ਪੋਲੈਂਡੀ ਜ਼ਲੋਟੇ

en: Pound Sterling
pa: ਪੌਂਡ ਸਟਰਲਿੰਗ

en: Pounds
pa: ਪਾਊਂਡ

en: Preferences
pa: ਮੇਰੀ ਪਸੰਦ

en: Present Value
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਮੁੱਲ

en: Present _Value:
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਮੁੱਲ(_V):

en: Qatari Riyal
pa: ਕਤਰ ਰਿਆਲ

en: Quarts
pa: ਕੁਅਰਟ

en: Radians
pa: ਰੇਡੀਅਨ

en: Rankine
pa: ਰੈਂਕਿਨ

en: Rate
pa: ਦਰ

en: Real Component
pa: ਰੀਅਲ ਭਾਗ

en: Root [Ctrl+R]
pa: ਮੂਲ [Ctrl+R]

en: Round
pa: ਰਾਊਂਡ

en: Russian Rouble
pa: ਰੂਸੀ ਰੂਬਲ

en: Saudi Riyal
pa: ਸਾਊਦੀ ਰਿਆਲ

en: Scientific
pa: ਵਿਗਿਆਨਿਕ

en: Scientific Exponent
pa: ਵਿਗਿਆਨਿਕ ਭਾਗ

en: Scientific exponent [Ctrl+E]
pa: ਵਿਗਿਆਨਕ ਐਕਸਪੋਨੈਂਟ [Ctrl+E]

en: Seconds
pa: ਸਕਿੰਟ

en: Shift Left
pa: ਖੱਬੀ ਸਿਫ਼ਟ

en: Shift Right
pa: ਸੱਜੀ ਸਿਫ਼ਟ

en: Shift is only possible on integer values
pa: ਪੂਰਨ ਅੰਕ ਮੁੱਲਾਂ ਲਈ ਸਿਫ਼ਟ ਸੰਭਵ ਹੈ

en: Show %d decimal _places
pa: %d ਦਸ਼ਮਲਵ ਅੰਕਾਂ ਤੱਕ ਵੇਖੋ(_p)

en: Show History
pa: ਅਤੀਤ ਵੇਖੋ

en: Show Thousands Separators
pa: ਹਜ਼ਾਰਵਾਂ ਵੱਖਰਾਪਨ ਵੇਖੋ

en: Show Trailing Zeroes
pa: ਪਿਛਲੀਆਂ ਸਿਫ਼ਰਾਂ ਵੇਖੋ

en: Show _thousands separators
pa: ਹਜ਼ਾਰ ਵੱਖਰੇਵਾਂ ਵੇਖੋ(_t)

en: Show trailing _zeroes
pa: ਪਿਛਲੀ ਸਿਫ਼ਰਾਂ ਵੇਖੋ(_z)

en: Sign
pa: ਸਾਈਨ

en: Singapore Dollar
pa: ਸਿੰਘਾਪੁਰ ਡਾਲਰ

en: Source currency
pa: ਸਰੋਤ ਮੁਦਰਾ

en: Source units
pa: ਸਰੋਤ ਇਕਾਈ

en: South African Rand
pa: ਦੱਖਣੀ ਅਫ਼ਰੀਕੀ ਰਾਂਡ

en: South Korean Won
pa: ਦੱਖਣੀ ਕੋਰੀਆਈ ਵੋਨ

en: Square Centimeters
pa: ਵਰਗ ਸੈਂਟੀਮੀਟਰ

en: Square Meters
pa: ਵਰਗ ਮੀਟਰ

en: Square Millimeters
pa: ਵਰਗ ਮਿਲੀਮੀਟਰ

en: Square [Ctrl+2]
pa: ਵਰਗ [Ctrl+2]

en: Square root [Ctrl+R]
pa: ਵਰਗਮੂਲ [Ctrl+R]

en: Sri Lankan Rupee
pa: ਸ੍ਰੀ ਲੰਕਾ ਰੁਪਈਆ

en: Start Group [(]
pa: ਗਰੁੱਪ ਸ਼ੁਰੂ [(]

en: Store
pa: ਸਟੋਰ

en: Straight Line Depreciation
pa: ਸਰਲ-ਰੇਖੀ ਕਮੀ

en: Straight-Line Depreciation
pa: ਮੁੱਲ ਵਿੱਚ ਸਰਲ-ਰੇਖੀ ਕਮੀ

en: Subscript
pa: ਪ੍ਹੈਰ 'ਚ

en: Subscript mode [Alt]
pa: ਪ੍ਹੈਰ 'ਚ ਮੋਡ [Alt]

en: Subtract [-]
pa: ਘਟਾਓ [-]

en: Sum of the Years Digits Depreciation
pa: ਸਲਾਨਾ ਅੰਕਾਂ ਦੇ ਜੋਡ਼ ਵਿੱਚ ਕਮੀ

en: Sum-of-the-Years'-Digits Depreciation
pa: ਸਲਾਨਾ ਅੰਕਾਂ ਦੇ ਜੋਡ਼ ਵਿੱਚ ਕਮੀ

en: Sun Microsystems
pa: ਸਨ ਮਾਈਕਰੋਸਿਸਟਮ

en: Superscript
pa: ਘਾਤ

en: Superscript mode [Ctrl]
pa: ਘਾਤ ਮੋਡ [Ctrl]

en: Swedish Krona
pa: ਸਵਿਡਸ ਕਰੋਨਾ

en: Swiss Franc
pa: ਸਵਿੱਸ ਫਰੈਸ

en: Switch conversion units
pa: ਬਦਲਣ ਯੂਨਿਟਾਂ ਪਲਟਾਓ

en: T&T Dollar (TTD)
pa: T&T ਡਾਲਰ (TTD)

en: Tangent is undefined for angles that are multiples of π (180°) from π∕2 (90°)
pa: ਟੈਂਜੈੱਟ ਕੋਣਾਂ ਲਈ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ, ਜੋ π∕2 (90°) ਤੋਂ  π (180°) ਦੇ ਗੁਣਾਂਕ ਹਨ

en: Target currency
pa: ਬਦਲਣ ਲਈ ਮੁਦਰਾ

en: Target units
pa: ਟਾਰਗੇਟ ਇਕਾਈ

en: Temperature
pa: ਤਾਪਮਾਨ

en: Term
pa: ਪਦ

en: Thai Baht
pa: ਥਾਈ ਬਹਟ

en: The angle units to use
pa: ਵਰਤਣ ਲਈ ਕੋਣ ਇਕਾਈ

en: The button mode
pa: ਬਟਨ ਮੋਡ

en: The format to display numbers in
pa: ਅੰਕ ਵੇਖਾਉਣ ਲਈ ਫਾਰਮੈਟ

en: The number of digits displayed after the numeric point
pa: ਅੰਕ ਪੁਆਇੰਟ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਵੇਖਾਉਣ ਵਾਲੇ ਅੰਕਾਂ ਦੀ ਗਿਣਤੀ ਹੈ।

en: The numeric base
pa: ਸੰਖਿਆਤਮਕ ਬੇਸ

en: The power of zero is undefined for a negative exponent
pa: ਰਿਣਾਤਮਕ ਭਾਗ ਲਈ ਸਿਫ਼ਰ ਦੀ ਘਾਤ ਸੰਭਵ ਨਹੀਂ ਹੈ

en: The size of the words used in bitwise operations
pa: ਬਿੱਟਵਾਈਜ਼ ਓਪਰੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਵਰਤਣ ਲਈ ਸ਼ਬਦ ਦਾ ਆਕਾਰ ਹੈ।

en: Tonnes
pa: ਟਨ

en: Tunisian Dinar
pa: ਟੁਨੀਸ਼ੀਆ ਦੀਨਾਰ

en: Two's Complement
pa: ਦੋ ਦਾ ਭਾਗ

en: UAE Dirham
pa: UAE ਦੀਰਹਮ

en: US Dollar
pa: ਅਮਰੀਕੀ ਡਾਲਰ

en: Unable to open help file
pa: ਮੱਦਦ ਫਾਇਲ ਖੋਲ੍ਹਣ ਲਈ ਅਸਮਰੱਥ

en: Undo
pa: ਵਾਪਿਸ

en: Undo [Ctrl+Z]
pa: ਵਾਪਸ [Ctrl+Z]

en: Units of the current calculation
pa: ਮੌਜੂਦਾ ਗਿਣਤੀ ਦੀ ਇਕਾਈ

en: Units to convert the current calculation into
pa: ਇਕਾਈ, ਜਿਸ 'ਚ ਮੌਜੂਦਾ ਗਿਣਤੀ ਨੂੰ ਬਦਲਣਾ ਹੈ

en: Unknown argument '%s'
pa: ਅਣਜਾਣ ਆਰਗੂਮੈਂਟ '%s'

en: Unknown conversion
pa: ਅਣਜਾਣ ਬਦਲਾਅ

en: Unknown variable '%s'
pa: ਅਣਜਾਣ ਵੇਰੀਬਲ '%s'

en: Uruguayan Peso
pa: ਉਰੂਗਵੇ ਪਿਸੋ

en: Usage:
      %s — Perform mathematical calculations
pa: ਵਰਤੋਂ:
      %s — Perform mathematical calculations

en: Venezuelan Bolívar
pa: ਵੈਨਜੂਵੇਲਾ ਬੋਲਵਿਰਾ

en: Volume
pa: ਵਾਲੀਅਮ

en: Weight
pa: ਭਾਰ

en: Word _size:
pa: ਵਰਲਡ ਸਾਈਜ਼(_s):

en: Word size
pa: ਵਰਲਡ ਸਾਈਜ਼

en: Yards
pa: ਯਾਰਡ

en: Years
pa: ਸਾਲ

en: _About
pa: ਇਸ ਬਾਰੇ(_A)

en: _Advanced
pa: ਤਕਨੀਕੀ(_A)

en: _Angle units:
pa: ਕੋਣ ਇਕਾਈ(_A):

en: _Basic
pa: ਮੁੱਢਲਾ(_B)

en: _Calculator
pa: ਕੈਲਕੂਲੇਟਰ(_C)

en: _Cancel
pa: ਰੱਦ ਕਰੋ(_C)

en: _Close
pa: ਬੰਦ ਕਰੋ(_C)

en: _Contents
pa: ਸਮੱਗਰੀ(_C)

en: _Copy
pa: ਕਾਪੀ ਕਰੋ(_C)

en: _Cost:
pa: ਕੀਮਤ(_C):

en: _Financial
pa: ਵਿੱਤੀ(_F)

en: _Future Value:
pa: ਭਵਿੱਖਤ ਮੁੱਲ(_F):

en: _Help
pa: ਮੱਦਦ(_H)

en: _Insert
pa: ਸ਼ਾਮਲ(_i)

en: _Life:
pa: ਉਮਰ(_L):

en: _Margin:
pa: ਦਰ ਅੰਤਰ(_M):

en: _Mode
pa: ਮੋਡ(_M)

en: _Number of Periods:
pa: ਪੀਰੀਅਡ ਦੀ ਗਿਣਤੀ(_N):

en: _Paste
pa: ਚੇਪੋ(_P)

en: _Period:
pa: ਪੀਰੀਅਡ(_P):

en: _Periodic Payment:
pa: ਮਿਆਦੀ ਅਦਾਇਗੀ(_P):

en: _Preferences
pa: ਮੇਰੀ ਪਸੰਦ(_P)

en: _Principal:
pa: ਮੂਲ(_P):

en: _Programming
pa: ਪਰੋਗਾਰਮਿੰਗ(_P)

en: _Quit
pa: ਬਾਹਰ(_Q)

en: _Redo
pa: ਪਰਤਾਉ(_R)

en: _Salvage:
pa: ਛੋਟ(_S):

en: _Term:
pa: ਟਰਮ(_T):

en: _Undo
pa: ਵਾਪਿਸ(_U)

en: _View
pa: ਵੇਖੋ(_V)

[ctx: unit-format]
en: %s acres
pa: %s ਏਕੜ

[ctx: unit-format]
en: %s days
pa: %s ਦਿਨ

[ctx: unit-format]
en: %s degrees
pa: %s ਡਿਗਰੀਆਂ

[ctx: unit-format]
en: %s gradians
pa: %s ਗਰੇਡੀਅਨ

[ctx: unit-format]
en: %s hours
pa: %s ਘੰਟੇ

[ctx: unit-format]
en: %s minutes
pa: %s ਮਿੰਟ

[ctx: unit-format]
en: %s radians
pa: %s ਰੇਡੀਅਨ

[ctx: unit-format]
en: %s years
pa: %s ਸਾਲ

[ctx: unit-symbols]
en: acre,acres
pa: ਏਕੜ,ਏਕੜ

[ctx: unit-symbols]
en: cable,cables,cb
pa: ਕੇਬਲ,ਕੇਬਲ,cb

[ctx: unit-symbols]
en: centimeter,centimeters,cm,cms
pa: ਸੈਂਟੀਮੀਟਰ,ਸੈਂਟੀਮੀਟਰ,cm,cms

[ctx: unit-symbols]
en: day,days
pa: ਦਿਨ,ਦਿਨ

[ctx: unit-symbols]
en: degree,degrees,deg
pa: ਡਿਗਰੀ,ਡਿਗਰੀਆਂ,deg

[ctx: unit-symbols]
en: foot,feet,ft
pa: ਫੁੱਟ,ਫੁੱਟ,ft

[ctx: unit-symbols]
en: gallon,gallons,gal
pa: ਗੈਲਨ,ਗੈਲਨ,gal

[ctx: unit-symbols]
en: gradian,gradians,grad
pa: ਗਰੇਡੀਐਂਟ,ਗਰੇਡੀਐਂਟ,grad

[ctx: unit-symbols]
en: gram,grams,gramme,grammes,g
pa: ਗਰਾਮ,ਗਰਾਮ,ਗਰਾਮ,ਗਰਾਮ,g

[ctx: unit-symbols]
en: hectare,hectares,ha
pa: ਹੈਕਟੇਅਰ,ਹੈਕਟੇਅਰ,ha

[ctx: unit-symbols]
en: hour,hours
pa: ਘੰਟਾ,ਘੰਟੇ

[ctx: unit-symbols]
en: inch,inches,in
pa: ਇੰਚ,ਇੰਚ,in

[ctx: unit-symbols]
en: kilogram,kilograms,kilogramme,kilogrammes,kg,kgs
pa: ਕਿਲੋਗਰਾਮ,ਕਿਲੋਗਰਾਮ,ਕਿਲੋਗਰਾਮ,ਕਿਲੋਗਰਾਮ,ਕਿਲੋਗਰਾਮ,kg,kgs

[ctx: unit-symbols]
en: kilometer,kilometers,km,kms
pa: ਕਿਲੋਮੀਟਰ,ਕਿਲੋਮੀਟਰ,km,kms

[ctx: unit-symbols]
en: lightyear,lightyears,ly
pa: ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਸਾਲ,ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਸਾਲ,ly

[ctx: unit-symbols]
en: litre,litres,liter,liters,L
pa: ਲੀਟਰ,ਲੀਟਰ,ਲੀਟਰ,ਲੀਟਰ,L

[ctx: unit-symbols]
en: meter,meters,m
pa: ਮੀਟਰ,ਮੀਟਰ,m

[ctx: unit-symbols]
en: micrometer,micrometers,um
pa: ਮਾਈਕਰੋਮੀਟਰ,ਮਾਈਕਰੋਮੀਟਰ,um

[ctx: unit-symbols]
en: microsecond,microseconds,us,μs
pa: ਮਾਈਕਰੋਸਕਿੰਟ,ਮਾਈਕਰੋਸਕਿੰਟ,us,μs

[ctx: unit-symbols]
en: mile,miles,mi
pa: ਮੀਲ,ਮੀਲ,mi

[ctx: unit-symbols]
en: millilitre,millilitres,milliliter,milliliters,mL,cm³
pa: ਮਿਲੀਲੀਟਰ,ਮਿਲੀਲੀਟਰ,ਮਿਲੀਲੀਟਰ,ਮਿਲੀਲੀਟਰ,mL,cm³

[ctx: unit-symbols]
en: millimeter,millimeters,mm
pa: ਮਿਲੀਮੀਟਰ,ਮਿਲੀਮੀਟਰ,mm

[ctx: unit-symbols]
en: millisecond,milliseconds,ms
pa: ਮਿਲੀਸਕਿੰਟ,ਮਿਲੀਸਕਿੰਟ,ms

[ctx: unit-symbols]
en: minute,minutes
pa: ਮਿੰਟ,ਮਿੰਟ

[ctx: unit-symbols]
en: nanometer,nanometers,nm
pa: ਨੈਨੋਮੀਟਰ,ਨੈਨੋਮੀਟਰ,nm

[ctx: unit-symbols]
en: ounce,ounces,oz
pa: ਔਂਸ,ਔਂਸ,oz

[ctx: unit-symbols]
en: pound,pounds,lb
pa: ਪਾਊਂਡ,ਪਾਊਂਡ,lb

[ctx: unit-symbols]
en: quart,quarts,qt
pa: ਕੁਅਰਟ,ਕੁਅਰਟ,qt

[ctx: unit-symbols]
en: radian,radians,rad
pa: ਰੇਡੀਅਨ,ਰੇਡੀਅਨ,rad

[ctx: unit-symbols]
en: second,seconds,s
pa: ਸਕਿੰਟ,ਸਕਿੰਟ,s

[ctx: unit-symbols]
en: tonne,tonnes
pa: ਟਨ,ਟਨ

[ctx: unit-symbols]
en: yard,yards,yd
pa: ਯਾਰਡ,ਯਾਰਡ,yd

[ctx: unit-symbols]
en: year,years
pa: ਸਾਲ,ਸਾਲ
