remmina - en to th translation catalogue (364 entries)

en: %d password changed. | %d passwords changed.
th[0]: %d รหัสผ่านถูกเปลี่ยนแปลง

en: (%s: %i): Can't validate setting '%s' since 'value' or 'gfe' are NULL!
th: (%s: %i): ไม่สามารถตรวจสอบการตั้งค่า '%s' ได้ เนื่องจาก 'value' หรือ 'gfe' มีค่าเป็น NULL!

en: (%s: %i): Can't validate user input since 'setting_name_to_validate', 'value' or 'gfe' are NULL!
th: (%s: %i): ไม่สามารถตรวจสอบข้อมูลที่ผู้ใช้ป้อนได้เนื่องจาก 'setting_name_to_validate', 'value' หรือ 'gfe' เป็นค่า NULL!

en: - or protocol://username:encryptedpassword@host:port
th: - หรือโปรโตคอล://ชื่อผู้ใช้:รหัสผ่านที่เข้ารหัส@โฮสต์:พอร์ต

en: /path/to/command -opt1 arg %h %u %t -opt2 %U %p %g
th: /path/to/command -opt1 arg %h %t -opt2 %U %p %g

en: <big>Permissions</big>
th: <big>สิทธิ์</big>

en: <big>Supported formats
    • server
    • server[:port]
    VNC additional formats
    • ID:repeater ID number
    • unix:///path/socket.sock</big>
th: <big>รูปแบบที่รองรับ 
    • เซิร์ฟเวอร์ 
    • server[:port] รูปแบบเพิ่มเติมของ VNC
    • ID: หมายเลข ID ของรีพีทเตอร์
    • unix:///path/socket.sock</big>

en: <big>Supported formats
    • server
    • server[:port]
    • username@server[:port] (SSH protocol only)</big>
th: <big>รูปแบบที่รองรับ
    • เซิร์ฟเวอร์
    • เซิร์ฟเวอร์[:พอร์ต]
    • ชื่อผู้ใช้@เซิร์ฟเวอร์[:พอร์ต] (เฉพาะโปรโตคอล SSH เท่านั้น)</big>

en: <big>• command in PATH args %h
    • /path/to/foo -options %h %u
    • %h is substituted with the server name
    • %t is substituted with the SSH server name
    • %u is substituted with the username
    • %U is substituted with the SSH username
    • %p is substituted with Remmina profile name
    • %g is substituted with Remmina profile group name
    • %d is substituted with local date and time in ISO 8601 format
    Do not run in background if you want the command to be executed before connecting.
    </big>
th: <big>• คำสั่งใน PATH args %h
    • /path/to/foo -options %h %u
    • %h ถูกแทนที่ด้วยชื่อเซิร์ฟเวอร์
    • %t ถูกแทนที่ด้วยชื่อเซิร์ฟเวอร์ SSH
    • %u ถูกแทนที่ด้วยชื่อผู้ใช้
    • %U ถูกแทนที่ด้วยชื่อผู้ใช้ SSH
    • %p ถูกแทนที่ด้วยชื่อโปรไฟล์ Remmina
    • %g ถูกแทนที่ด้วยชื่อกลุ่มโปรไฟล์ Remmina
    • %d ถูกแทนที่ด้วยวันที่และเวลาท้องถิ่นในรูปแบบ ISO 8601 อย่ารันในพื้นหลังหากคุณต้องการให้คำสั่งดำเนินการก่อนเชื่อมต่อ </big>

en: About
th: เกี่ยวกับ

en: Accept certificate?
th: ยอมรับใบรับรองหรือไม่?

en: Accept changed certificate?
th: ยอมรับใบรับรองที่เปลี่ยนแปลงหรือไม่?

en: Add a new connection profile
th: เพิ่มโปรไฟล์การเชื่อมต่อใหม่

en: Address is too long for UNIX socket_path: %s
th: ที่อยู่ยาวเกินไปสำหรับ UNIX socket_path: %s

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: After connecting
th: หลังการเชื่อมต่อ

en: All Files
th: ไฟล์ RDP

en: Are you sure to delete the selected files on server?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบไฟล์ที่เลือกบนเซิร์ฟเวอร์?

en: Are you sure you want to cancel the file transfer in progress?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะยกเลิกการส่งไฟล์ที่กำลังดำเนินการอยู่?

en: Are you sure you want to close %i active connections in the current window?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะปิด %i การเชื่อมต่อในหน้าต่างปัจจุบัน ?

en: Are you sure you want to close this last active connection?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการปิดการเชื่อมต่อที่ใช้งานอยู่ล่าสุดนี้?

en: Are you sure you want to delete the selected files?
th: คุณแน่ใจต้องการลบไฟล์ที่เลือกหรือไม่?

en: Are you sure you want to delete “%s”?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ที่จะลบ "%s"?

en: Are you sure you want to fully quit Remmina?
     This will close any active connections.
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการออกจาก Remmina การดำเนินการนี้จะปิดการเชื่อมต่อที่ใช้งานอยู่ทั้งหมด

en: Assign a destination port.
th: กําหนดพอร์ตปลายทาง

en: Assistance Mode
th: โหมดช่วยเหลือ

en: Authentication type
th: ประเภทการรับรองความถูกต้อง

en: Auto-start this profile
th: เริ่มโปรไฟล์นี้โดยอัตโนมัติ

en: Awaiting incoming SSH connection on port %i…
th: กำลังรอการเชื่อมต่อ SSH ขาเข้าที่พอร์ต %i…

en: Basic
th: เบื้องต้น

en: Before connecting
th: ก่อนการเชื่อมต่อ

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: Browse the network to find a %s server
th: ค้นหาในเครือข่ายเพื่อหาเซิร์ฟเวอร์ %s

en: By group
th: ตามกลุ่ม

en: By protocol
th: ตามโปรโตคอล

en: CA CRL File
th: ไฟล์ CA CRL

en: CA Certificate File
th: ไฟล์ใบรับรอง CA

en: CAUTION: Pasted text will be sent as a sequence of key-codes as if typed on your local keyboard.
    
      • For best results use same keyboard settings for both, client and server.
    
      • If client-keyboard is different from server-keyboard the received text can contain wrong or erroneous characters.
    
      • Unicode characters and other special characters that can't be translated to local key-codes won’t be sent to the server.
th: คำเตือน: ข้อความที่วางจะถูกส่งเป็นลำดับของคีย์เหมือนกับพิมพ์บนแป้นพิมพ์ในเครื่องของคุณ
    • เพื่อผลลัพธ์ที่ดีที่สุด ให้ใช้การตั้งค่าแป้นพิมพ์เดียวกันสำหรับทั้งไคลเอนต์และเซิร์ฟเวอร์
    • หากแป้นพิมพ์ไคลเอนต์แตกต่างจากแป้นพิมพ์เซิร์ฟเวอร์ ข้อความที่ได้รับอาจมีอักขระที่ไม่ถูกต้องหรือผิดพลาด
    • อักขระ Unicode และอักขระพิเศษอื่นๆ ที่ไม่สามารถแปลเป็นรหัสคีย์ในเครื่องได้จะไม่ถูกส่งไปยังเซิร์ฟเวอร์

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cannot connect to local port %i.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อกับพอร์ต %i ได้

en: Cannot connect to the RDP server “%s”.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ RDP “%s” ได้

en: Cannot connect to the “%s” RDP server.
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ RDP “%s” ได้

en: Certificate details:
th: รายละเอียดใบรับรอง:

en: Change security settings
th: เปลี่ยนแปลงตั้งค่าความปลอดภัย

en: Character set
th: ชุดอักขระ

en: Chat with %s
th: แชทกับ %s

en: Choose a Remote Desktop Server
th: เลือกเซิร์ฟเวอร์เดสก์ท็อประยะไกล

en: Choose a file to upload
th: เลือกไฟล์ที่จะอัปโหลด

en: Choose a session to resume:
th: เลือกเซสชันที่จะใช้งานต่อ:

en: Choose download location
th: เลือกตำแหน่งในการดาวน์โหลด

en: Client Certificate File
th: ไฟล์ใบรับรองไคลเอ็นต์

en: Client Certificate Key
th: รหัสใบรับรองไคลเอ็นต์

en: Close
th: ปิด

en: Configure the available resolutions
th: กำหนดความละเอียดที่สามารถใช้ได้

en: Configure the keystrokes
th: กำหนดค่าการกดแป้นพิมพ์

en: Connect either to a desktop described in a file (.remmina or a filetype supported by a plugin) or a supported URI (RDP, VNC, SSH or SPICE)
th: เชื่อมต่อกับเดสก์ท็อปอธิบายไว้ในไฟล์ (.remmina หรือประเภทไฟล์ที่รองรับโดยปลั๊กอิน) หรือ URI ที่รองรับ (RDP, VNC, SSH หรือ SPICE)

en: Connect to a desktop described in a file (.remmina or a filetype supported by a plugin)
th: เชื่อมต่อกับเดสก์ท็อปที่อธิบายไว้ในไฟล์ (.remmina หรือประเภทไฟล์ที่รองรับโดยปลั๊กอิน)

en: Connect to remote desktops through the applet menu
th: เชื่อมต่อไปยังเดสก์ท็อประยะไกลผ่านเมนู Applet

en: Connect via SSH from a new terminal
th: เชื่อมต่อผ่าน SSH จากเทอร์มินัลใหม่

en: Connecting to %s via SSH…
th: กำลังเชื่อมต่อไปยัง '%s' ผ่าน SSH…

en: Connecting to UNIX socket failed: %s
th: เชื่อมต่อกับซ็อคเก็ต UNIX ล้มเหลว: %s

en: Connecting to “%s” via SSH…
th: กำลังเชื่อมต่อไปยัง '%s' ผ่าน SSH…

en: Connecting to “%s”…
th: กำลังเชื่อมต่อไปยัง '%s'…

en: Connection profile security
th: ความปลอดภัยเชื่อมต่อของโปรไฟล์

en: Connection timeout in ms
th: Timeout ของการเชื่อมต่อในหน่วย ms

en: Could not access the RDP server “%s”.
    Account disabled.
th: ไม่สามารถเข้าถึงเซิร์ฟเวอร์ RDP “%s” ได้
    บัญชีถูกปิดการใช้งาน

en: Could not access the RDP server “%s”.
    Account expired.
th: ไม่สามารถเข้าถึงเซิร์ฟเวอร์ RDP “%s” ได้
    บัญชีหมดอายุ

en: Could not access the RDP server “%s”.
    Account locked out.
th: ไม่สามารถเข้าถึงเซิร์ฟเวอร์ RDP “%s” ได้
    บัญชีถูกล็อค

en: Could not access the RDP server “%s”.
    Account restricted.
th: ไม่สามารถเข้าถึงเซิร์ฟเวอร์ RDP “%s” ได้
    บัญชีถูกจำกัด

en: Could not access the RDP server “%s”.
    Change user password before connecting.
th: ไม่สามารถเข้าถึงเซิร์ฟเวอร์ RDP “%s” ได้
    กรุณาเปลี่ยนรหัสผ่านก่อนทำการเชื่อมต่อ

en: Could not access the RDP server “%s”.
    Insufficient user privileges.
th: ไม่สามารถเข้าถึงเซิร์ฟเวอร์ RDP “%s” ได้
    สิทธิ์ของผู้ใช้ไม่เพียงพอ

en: Could not access the RDP server “%s”.
    Password expired.
th: ไม่สามารถเข้าถึงเซิร์ฟเวอร์ RDP “%s” ได้
    รหัสผ่านหมดอายุ

en: Could not authenticate automatically with SSH agent. %s
th: ไม่สามารถยืนยันตัวตนอัตโนมัติผ่านเอเจนต์ SSH ได้: %s

en: Could not authenticate automatically with public SSH key. %s
th: ไม่สามารถตรวจสอบความถูกต้องด้วยคีย์ SSH %s ได้

en: Could not authenticate using SSH certificate. %s
th: ไม่สามารถตรวจสอบความถูกต้องใบรับรอง SSH %s ได้

en: Could not authenticate with SSH GSSAPI/Kerberos. %s
th: ไม่สามารถยืนยันตัวตนผ่าน SSH GSSAPI/Kerberos ได้: %s

en: Could not authenticate with SSH password. %s
th: ไม่สามารถยืนยันตัวตนด้วยรหัสผ่าน SSH ได้: %s

en: Could not authenticate with TOTP/OTP/2FA. %s
th: ไม่สามารถยืนยันตัวตนผ่าน TOTP/OTP/2FA ได้: %s

en: Could not authenticate with automatic public SSH key. %s
th: ไม่สามารถยืนยันตัวตนอัตโนมัติผ่านกุญแจ SSH สาธารณะได้: %s

en: Could not authenticate with keyboard-interactive. %s
th: ไม่สามารถยืนยันตัวตนผ่าน Keyboard-interactive ได้: %s

en: Could not authenticate with public SSH key. %s
th: ไม่สามารถตรวจสอบความถูกต้องคีย์ SSH สาธารณะ %s

en: Could not authenticate, attempting reconnection…
th: การยืนยันตัวตนล้มเหลว กำลังพยายามเชื่อมต่อใหม่…

en: Could not bind server socket to local port.
th: ไม่สามารถเชื่อมโยงซ็อคเก็ตเซิร์ฟเวอร์เข้ากับพอร์ตในเครื่องได้

en: Could not check list of known SSH hosts. %s
th: ไม่สามารถตรวจสอบรายชื่อโฮสต์ SSH ที่รู้จักได้: %s

en: Could not connect to SSH tunnel. %s
th: ไม่สามารถเชื่อมต่อไปยัง SSH tunnel ได้: %s

en: Could not create PTY device.
th: ไม่สามารถสร้าง PTY ได้

en: Could not create SFTP session. %s
th: ไม่สามารถสร้างเซสชัน SFTP ได้: %s

en: Could not create channel. %s
th: ไม่สามารถสร้าง channel ได้: %s

en: Could not create socket.
th: ไม่สามารถสร้างซ็อกเก็ตได้

en: Could not create the file “%s” on the server. %s
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ "%s" บนเซิร์ฟเวอร์ได้: %s

en: Could not create the file “%s”.
th: ไม่สามารถสร้างไฟล์ได้: %s

en: Could not create the folder “%s” on the server. %s
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ "%s" บนเซิร์ฟเวอร์ได้: %s

en: Could not create the folder “%s”.
th: ไม่สามารถสร้างโฟลเดอร์ได้: %s

en: Could not delete “%s”. %s
th: ไม่สามารถลบ '%s' ได้: %s

en: Could not fetch checksum of the public SSH key. %s
th: ไม่สามารถเรียกดู Checksum ของกุญแจ SSH สาธารณะได้: %s

en: Could not fetch public SSH key. %s
th: ไม่สามารถเรียกใช้กุญแจ SSH สาธารณะได้: %s

en: Could not fetch the server's public SSH key. %s
th: ไม่สามารถดึงคีย์ SSH ของเซิร์ฟเวอร์ %s ได้

en: Could not find the address for the RDP server “%s”.
th: ไม่พบแอดเดรสสำหรับเซิร์ฟเวอร์ RDP "%s"

en: Could not find the file “%s”.
th: ไม่สามารถค้นหาไฟล์ %s ได้

en: Could not listen to local port.
th: ไม่สามารถดักจับพอร์ตในเครื่องได้

en: Could not open channel. %s
th: ไม่สามารถเปิด Channel ได้: %s

en: Could not open the file “%s” on the server. %s
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ %s บนเซิร์ฟเวอร์ได้: %s

en: Could not open the file “%s”.
th: ไม่สามารถเปิดไฟล์ "%s" ได้

en: Could not open the folder “%s”. %s
th: ไม่สามารถเปิดโฟลเดอร์ %s ได้: %s

en: Could not poll SSH channel. %s
th: ไม่สามารถโพลล์ SSH channel ได้: %s

en: Could not read SSH channel in a non-blocking way. %s
th: ไม่สามาถอ่าน SSH channel แบบ non-blocking ได้: %s

en: Could not read from the folder. %s
th: ไม่สามารถอ่านจากโฟลเดอร์ได้: %s

en: Could not read from tunnel listening socket. %s
th: ไม่สามารถอ่านจาก Listening socket ของ Tunnel ได้: %s

en: Could not request port forwarding. %s
th: ไม่สามารถขอใช้ Port forwarding ได้: %s

en: Could not request shell. %s
th: ไม่สามารถเรียกใช้ Shell ได้: %s

en: Could not run command. %s
th: ไม่สามารถรันคำสั่งได้: %s

en: Could not run the “%s” command on the SSH server (status = %i).
th: ไม่สามารถรันคำสั่ง %s บนเซิร์ฟเวอร์ SSH ได้ (สถานะ = %i)

en: Could not save the file “%s”.
th: ไม่สามารถบันทึกไฟล์ "%s" ได้

en: Could not send data to tunnel listening socket. %s
th: ไม่สามารถส่งข้อมูลไปยัง Listening socket ของ Tunnel ได้: %s

en: Could not start SFTP session. %s
th: ไม่สามารถเริ่มเซสชัน SFTP ได้: %s

en: Could not start pthread.
th: ไม่สามารถเริ่ม pthread ได้

en: Could not write to SSH channel. %s
th: ไม่สามารถเขียนไปยัง SSH channel ได้: %s

en: Could not write to the file “%s” on the server. %s
th: ไม่สามารถเขียนไฟล์ "%s" บนเซิร์ฟเวอร์ได้: %s

en: Couldn't validate user input. %s
th: ไม่สามารถตรวจสอบข้อมูลที่ผู้ใช้ป้อนได้ %s

en: Create new connection profile
th: สร้างโปรไฟล์การเชื่อมต่อใหม่

en: Creating UNIX socket failed: %s
th: สร้างซ็อกเก็ต UNIX ล้มเหลว: %s

en: Custom
th: กำหนดเอง

en: Default
th: ค่าเริ่มต้น

en: Default settings saved.
th: บันทึกการตั้งค่าเริ่มต้นแล้ว

en: Default view
th: มุมมองเริ่มต้น

en: Delete files on server
th: ลบไฟล์บนเซิร์ฟเวอร์

en: Description
th: คำบรรยาย

en: Disable news
th: ปิดใช้งานข่าวสาร

en: Disable stats
th: ปิดใช้งานสถิติ

en: Disable toolbar
th: ปิดใช้งานแถบเครื่องมือ

en: Disable tray icon
th: ปิดใช้งานไอคอนถาด

en: Disconnect
th: ตัดการเชื่อมต่อ

en: Discovered
th: ค้นพบแล้ว

en: Do you trust the new public key?
th: คุณเชื่อถือกุญแจสาธารณะใหม่หรือไม่?

en: Domain
th: โดเมน

en: Don't remember passwords
th: ไม่จำรหัสผ่าน

en: Download
th: ดาวน์โหลด

en: Download from server
th: ดาวน์โหลดจากเซิร์ฟเวอร์

en: Duplicate current connection
th: การเชื่อมต่อปัจจุบันซ้ำกัน

en: Edit desktop connection described in file (.remmina or a filetype supported by plugin)
th: แก้ไขการเชื่อมต่อเดสก์ท็อปที่อธิบายไว้ในไฟล์ (.remmina หรือประเภทไฟล์ที่ปลั๊กอินรองรับ)

en: Enable SSH tunnel
th: ใช้งาน SSH Tunnel

en: Enable Service Discovery
th: เปิดใช้ Service Discovery

en: Enable extra hardening (disable closing confirmation, disable unsafe shortcut keys, hide tabs, hide search bar)
th: เปิดใช้งานการเสริมความแข็งแกร่งพิเศษ (ปิดใช้งานยืนยันการปิด ปิดใช้งานปุ่มลัดที่ไม่ปลอดภัย ซ่อนแท็บ ซ่อนแถบค้นหา)

en: Enable fullscreen
th: เปิดใช้งานเต็มจอ

en: Encrypt a password
th: เข้ารหัสรหัสผ่าน

en: Enter SPICE password
th: ใส่รหัสผ่าน SPICE

en: Enter TOTP/OTP/2FA code
th: ใส่รหัส TOTP/OTP/2FA

en: Enter VNC password
th: ใส่รหัสผ่าน VNC

en: Enter certificate authentication files
th: ระบุไฟล์รับรองความถูกต้อง

en: Entry
th: รายการ

en: Examples:
    To connect using an existing connection profile, use:
    
    	remmina -c FILE.remmina
    
    To quick connect using a URI:
    
    	remmina -c rdp://username@server
    	remmina -c rdp://domain\\username@server
    	remmina -c vnc://username@server
    	remmina -c vnc://server?VncUsername=username
    	remmina -c ssh://user@server
    	remmina -c spice://server
    
    To quick connect using a URI along with an encrypted password:
    
    	remmina -c rdp://username:encrypted-password@server
    	remmina -c vnc://username:encrypted-password@server
    	remmina -c vnc://server?VncUsername=username\&VncPassword=encrypted-password
    
    To encrypt a password for use with a URI:
    
    	remmina --encrypt-password
    
    To update username and password and set a different resolution mode of a Remmina connection profile, use:
    
    	echo "username\napassword" | remmina --update-profile /PATH/TO/FOO.remmina --set-option username --set-option resolution_mode=2 --set-option password
th: ตัวอย่าง:
    
    เชื่อมต่อโดยใช้โปรไฟล์เชื่อมต่อที่มีอยู่ ให้ใช้:
    
    remmina -c FILE.remmina
    
    เชื่อมต่อด่วนโดยใช้ URI:
    
    remmina -c rdp://username@server
    
    remmina -c rdp://domain\\username@server
    
    remmina -c vnc://username@server
    
    remmina -c vnc://server?VncUsername=username
    
    remmina -c ssh://user@server
    
    remmina -c spice://server
    
    เชื่อมต่อด่วนโดยใช้ URI ร่วมกับรหัสผ่านที่เข้ารหัส:
    
    remmina -c rdp://username:encrypted-password@server
    
    remmina -c vnc://username:encrypted-password@server
    
    remmina -c vnc://server?VncUsername=username\&VncPassword=encrypted-password
    
    ในการเข้ารหัสรหัสผ่านเพื่อใช้กับ URI:
    remmina --encrypt-password
    
    หากต้องการอัปเดตชื่อผู้ใช้และรหัสผ่านและตั้งค่าความละเอียดที่แตกต่างกันของโปรไฟล์เชื่อมต่อ Remmina ให้ใช้:
    
    echo "username\napassword" | remmina --update-profile /PATH/TO/FOO.remmina --set-option username --set-option resolution_mode=2 --set-option password

en: Execute a Command
th: ดําเนินการคําสั่ง

en: Executing external commands…
th: กําลังดําเนินการคําสั่งจากภายนอก…

en: FILE
th: แฟ้ม

en: Failed to delete files!
th: การลบไฟล์ล้มเหลว!

en: File
th: ไฟล์

en: Filename
th: ชื่อไฟล์

en: Fill client window when scaled
th: เติมหน้าต่างไคลเอนต์เมื่อปรับขนาด

en: Fingerprint automatically accepted
th: ลายนิ้วมือได้รับการยอมรับโดยอัตโนมัติ

en: Fingerprint:
th: ลายนิ้วมือ:

en: Folder for SSH session log
th: โฟลเดอร์สำหรับการเก็บ SSH session log

en: Folder for screenshots
th: โฟลเดอร์สำหรับภาพหน้าจอ

en: Forget passwords after use
th: ลืมรหัสผ่านหลังการใช้งาน

en: Go to home folder
th: ไปยังโฟลเดอร์บ้าน

en: Go to parent folder
th: ไปยังโฟลเดอร์แม่

en: Grab all keyboard events
th: จับทุกเหตุการณ์บนแป้นพิมพ์

en: Group
th: กลุ่ม

en: Home
th: หน้าแรก

en: Import
th: นำเข้า

en: Input is invalid.
th: ข้อมูลอินพุตไม่ถูกต้อง

en: Install
th: ติดตั้ง

en: Install the %s protocol plugin first.
th: ติดตั้งปลั๊กอินโปรโตคอล %s ก่อน

en: Internal error.
th: ผิดพลาดภายใน

en: Issuer:
th: ผู้ออก:

en: Keep aspect ratio when scaled
th: รักษาอัตราส่วนภาพเมื่อปรับขนาด

en: Keep window from closing if not disconnected by Remmina
th: ป้องกันไม่ให้หน้าต่างปิดลงหากไม่ได้ตัดการเชื่อมต่อโดย Remmina

en: Keyboard interactive login, TOTP/OTP/2FA
th: เข้าสู่ระบบแบบโต้ตอบด้วยแป้นพิมพ์ TOTP/OTP/2FA

en: Keyboard mapping
th: การแมปแป้นพิมพ์

en: Keystrokes
th: การกดแป้นพิมพ์

en: Label1,Label2
th: ป้ายกำกับ1,ป้ายกำกับ2

en: Labels
th: ป้ายกำกับ

en: Language Wrapper
th: “Language Wrapper” เป็นปลั๊กอินที่เขียนด้วยภาษาอื่นๆ (Python)

en: Listening on port %i for an incoming %s connection…
th: กำลัง Listen บนพอร์ต %i สำหรับการเชื่อมต่อขาเข้าจาก %s…

en: Local
th: เครื่องนี้

en: Lost connection to the RDP server “%s”.
th: การเชื่อมต่อเซิร์ฟเวอร์ RDP "%s" ถูกตัดขาด

en: Make Remmina your default remote desktop client
th: ให้ Remmina เป็นไคลเอนต์เดสก์ท็อประยะไกลเริ่มต้นของคุณ

en: Menu
th: เมนู

en: Minimize window
th: ย่อหน้าต่าง

en: Modified
th: เปลี่ยน

en: Modify connection profile (requires --set-option)
th: ปรับเปลี่ยนโปรไฟล์การเชื่อมต่อ (ต้องใช้ --set-option)

en: Multi monitor
th: จอภาพหลายจอ

[ctx: Multi password changer table]
en: Group
th: กลุ่ม

[ctx: Multi password changer table]
en: Name
th: ชื่อ

en: NLA protocol security
th: โปรโตคอลความปลอดภัย NLA

en: Name
th: ชื่อ

en: Network connection type
th: ประเภทของเครือข่ายในการเชื่อมต่อ

en: Network status: fully online
th: สถานะเครือข่าย: ออนไลน์เต็มรูปแบบ

en: Network status: offline
th: สถานะเครือข่าย: ออฟไลน์

en: New Connection
th: การเชื่อมต่อใหม่

en: New connection profile
th: โปรไฟล์การเชื่อมต่อใหม่

en: New fingerprint:
th: ลายนิ้วมือใหม่:

en: No
th: ไม่

en: No saved SSH password supplied. Asking user to enter it.
th: ไม่มีรหัสผ่าน SSH ที่บันทึกไว้ ขอให้กรุณาป้อนรหัสผ่าน

en: No username found. Asking user to enter it.
th: ไม่พบผู้ใช้ กรุณาระบุชื่อผู้ใช้

en: Notes
th: บันทึกย่อ

en: Old fingerprint:
th: ลายนิ้วมือเก่า:

en: Open Main Window
th: เปิดหน้าต่างหลัก

en: Open SFTP transfer…
th: เปิด SFTP Transfer…

en: Open in web browser
th: เปิดในเว็บเบราว์เซอร์

en: Open the Remmina main window
th: เปิดหน้าต่างหลัก Remmina

en: Overwrite
th: เขียนทับ

en: Overwrite all files
th: เขียนทับไฟล์ทั้งหมด

en: PROTOCOL
th: โปรโตคอล

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Password for private SSH key
th: รหัสผ่านสำหรับคีย์ SSH ส่วนตัว

en: Password to unlock private key
th: รหัสผ่านปลดล็อกคีย์ส่วนตัว

en: Paste system info in the Remmina debugging window
th: วางข้อมูลระบบลงในหน้าต่างแก้ไขข้อบกพร่องของ Remmina

en: Per connection
th: สำหรับแต่ละการเชื่อมต่อ

en: Permission
th: สิทธิ์

en: Picking a terminal colouring file replaces the file:
th: เลือกแฟ้มสีเทอร์มินัลจะแทนที่แฟ้ม:

en: Please enter format 'widthxheight'.
th: โปรดใช้รูปแบบ 'กว้างxสูง'

en: Plugin %s is not registered.
th: ปลั๊กอิน %s ยังไม่ได้ลงทะเบียน

en: Plugin Download
th: ดาวน์โหลดปลั๊กอิน

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Plugins relying on GtkSocket can't run in a Wayland session.
    For more info and a possible workaround, please visit the Remmina wiki at:
    
    https://gitlab.com/Remmina/Remmina/-/wikis/GtkSocket-feature-is-not-available-in-a-Wayland-session
th: ปลั๊กอินที่ต้องใช้ GtkSocket ไม่สามารถทำงานในเซสชัน Wayland ได้ ข้อมูลเพิ่มเติมและแนวทางแก้ไข โปรดไปที่วิกิ Remmina ที่: https://gitlab.com/Remmina/Remmina/-/wikis/GtkSocket-feature-is-not-available-in-a-Wayland-session

en: Preference
th: การตั้งค่า

en: Preferences
th: การตั้งค่า

en: Progress
th: ความคืบหน้า

en: Protocol
th: โปรโตคอล

en: Public SSH key cannot be imported. %s
th: ไม่สามารถนำเข้าคีย์ SSH ได้ %s

en: Public key (automatic)
th: กุญแจสาธารณะ (อัตโนมัติ)

en: Quick Connect
th: เชื่อมต่อด่วน

en: Quit
th: ออก

en: RDP Files
th: ไฟล์ RDP

en: RDP protocol security
th: โปรโตคอลความปลอดภัย RDP

en: Recent lists cleared.
th: ล้างรายการล่าสุดแล้ว

en: Reconnection attempt %d of %d…
th: กำลังเชื่อมต่อใหม่ ครั้งที่ %d จาก %d…

en: Refresh current folder
th: รีเฟรชโฟลเดอร์ปัจจุบัน

en: Remmina Kiosk
th: Remmina  คีออสก์

en: Remmina Remote Desktop Client
th: โปรแกรมไคลเอนต์เดสก์ท็อประยะไกล Remmina

en: Remmina couldn't export.
th: Remmina ไม่สามารถส่งออกได้

en: Remmina debugging window
th: หน้าต่างแก้ไขข้อบกพร่องของ Remmina

en: Remmina does not log all output statements. Turn on more verbose output by using "G_MESSAGES_DEBUG=remmina" as an environment variable.
    More info available on the Remmina wiki at:
    https://gitlab.com/Remmina/Remmina/-/wikis/Usage/Remmina-debugging
th: Remmina จะไม่บันทึกคำสั่งเอาต์พุตทั้งหมด เปิดใช้งานเอาต์พุตแบบละเอียดมากขึ้นโดยใช้ "G_MESSAGES_DEBUG=remmina" เป็นตัวแปรสภาพแวดล้อม ข้อมูลเพิ่มเติมมีอยู่ในวิกิ Remmina ที่: https://gitlab.com/Remmina/Remmina/-/wikis/Usage/Remmina-debugging

en: Remote
th: ระยะไกล

en: Remote Connection Profile
th: โปรไฟล์การเชื่อมต่อระยะไกล

en: Remote Desktop Gateway domain
th: โดเมนบนเซิร์ฟเวอร์ Gateway ของเดสก์ท็อประยะไกล

en: Remote Desktop Gateway password
th: รหัสผ่านบนเซิร์ฟเวอร์ Gateway ของเดสก์ท็อประยะไกล

en: Remote Desktop Gateway server
th: เซิร์ฟเวอร์ Gateway ของเดสก์ท็อประยะไกล

en: Remote Desktop Gateway username
th: ชื่อผู้ใช้บนเซิร์ฟเวอร์ Gateway ของเดสก์ท็อประยะไกล

en: Require password to connect or edit the profile
th: ต้องใช้รหัสผ่านเพื่อเชื่อมต่อหรือแก้ไขโปรไฟล์

en: Resetting passwords, please wait…
th: กำลังรีเซ็ตรหัสผ่าน กรุณารอสักครู่…

en: Resize the window to fit in remote resolution
th: ปรับขนาดหน้าต่างให้พอดีกับความละเอียดของเครื่องทางไกล

en: Resolution
th: ความละเอียด

en: Resolutions
th: ความละเอียด

en: Resume
th: ดำเนินการต่อ

en: Resume all file transfers
th: ถ่ายโอนไฟล์ทั้งหมดต่อ

en: SERVER
th: เซิร์ฟเวอร์

en: SFTP - Secure File Transfer
th: SFTP - โปรโตคอลส่งไฟล์อย่างปลอดภัย

en: SSH Authentication
th: การยืนยันตัวตนของ SSH

en: SSH Proxy Command
th: คําสั่งพร็อกซี SSH

en: SSH Tunnel
th: SSH tunnel

en: SSH agent
th: ตัวช่วย SSH

en: SSH certificate cannot be copied into the private SSH key. %s
th: ไม่สามารถคัดลอกใบรับรอง SSH ลงในคีย์ SSH ได้ %s

en: SSH certificate cannot be imported. %s
th: ไม่สามารถนำเข้าใบรับรอง SSH ได้ %s

en: SSH certificate file
th: ไฟล์ใบรับรอง SSH

en: SSH credentials
th: ข้อมูล SSH

en: SSH identity file
th: ไฟล์ระบุตัวตน SSH

en: SSH identity file not selected.
th: ยังไม่ได้ตั้งค่าไฟล์ SSH identity

en: SSH password
th: รหัสผ่าน SSH

en: SSH private key credentials
th: ข้อมูล SSH คีย์ส่วนตัว

en: SSH private key file
th: ไฟล์คีย์ส่วนตัวของ SSH

en: SSH tunnel credentials
th: ข้อมูล SSH

en: SSH tunnel private key credentials
th: ข้อมูลตัวคีย์ส่วนตัวของ SSH

en: Same server at port %i
th: เซิร์ฟเวอร์เดียวกันที่พอร์ต %i

en: Save password
th: บันทึกรหัสผ่าน

en: Screenshot
th: ภาพหน้าจอ

en: Screenshot filenames
th: ชื่อไฟล์ของภาพหน้าจอ

en: Screenshot taken
th: ภาพหน้าจอถูกถ่าย

en: Scrolled fullscreen
th: ตัวเลือกการมองเห็นแถบเครื่องมือแบบเต็มหน้าจอ

en: Secret
th: ความลับ

en: Secured password storage in KWallet
th: เก็บรหัสผ่านอย่างปลอดภัยใน KWallet

en: Secured password storage in the GNOME keyring
th: เก็บรหัสผ่านอย่างปลอดภัยใน GNOME Keyring

en: Select a folder
th: เลือกโฟลเดอร์

en: Select the connection profile.
th: เลือกโปรไฟล์ที่จะเชื่อมต่อ

en: Send clipboard content as keystrokes
th: ส่งเนื้อหาคลิปบอร์ดเป็นแป้นพิมพ์

en: Server
th: เซิร์ฟเวอร์

en: Set new password
th: ตั้งรหัสผ่านใหม่

en: Set one or more profile settings, to be used with --update-profile
th: ตั้งค่าโปรไฟล์หนึ่งรายการหรือมากกว่าเพื่อใช้กับ --update-profile

en: Show 'About'
th: แสดง 'เกี่ยวกับ'

en: Show Hidden Files
th: แสดงไฟล์ที่ซ่อนไว้

en: Show preferences
th: แสดงการตั้งค่า

en: Show the application version
th: แสดงเวอร์ชันแอพพลิเคชัน

en: Show version of the application and its plugins
th: แสดงเวอร์ชันของแอปพลิเคชันและปลั๊กอิน

en: Show/hide fullscreen
th: แสดงหรือซ่อนโหมดเต็มจอ

en: Size
th: ขนาด

en: Start in kiosk mode
th: เริ่มต้นในโหมดคีออสก์

en: Start in tray
th: เริ่มต้นในถาด

en: Start-up
th: เมื่อเปิดโปรแกรม

en: Start-up path
th: พาธเริ่มต้น

en: Start-up program
th: โปรแกรมที่จะเรียกใช้เมื่อเริ่มต้น

en: Subject:
th: ชื่อเรื่อง:

en: Super+
th: ปรับเปลี่ยนปุ่ม https://en.wikipedia.org/wiki/Super_key_(keyboard_button) กดด้วย + ถือเป็นปุ่มลัด

en: Switch tab pages
th: สลับระหว่างหน้าแท็บ

en: TLS protocol security
th: โปรโตคอลความปลอดภัย TLS

en: The Gateway passwords do not match
th: รหัสผ่านเกตเวย์ไม่ตรงกัน

en: The certificate changed! Details:
th: ใบรับรองมีการเปลี่ยนแปลง! รายละเอียด:

en: The file exists already
th: ไฟล์มีอยู่แล้ว

en: The file “%s” is corrupted, unreadable, or could not be found.
th: แฟ้ม "%s" เสียหาย ไม่สามารถอ่านได้ หรือไม่พบ

en: The following file already exists in the target folder:
th: ไฟล์ต่อไปนี้มีอยู่แล้วในโฟลเดอร์ปลายทาง:

en: The latest successful connection attempt, or a pre-computed date
th: พยายามเชื่อมต่อที่ประสบความสำเร็จ หรือวันที่ที่คำนวณไว้ล่วงหน้า

en: The multi password changer requires a secrecy plugin.
th: หากไม่ได้ติดตั้งไว้ตามค่าเริ่มต้น ระบบจะแจ้งให้ผู้ใช้ทราบว่าสามารถติดตั้งปลั๊กอินได้ ปลั๊กอิน remminna secret ใช้บริการ Plasma หรือ GNOME

en: The multi password changer requires a secrecy service.
th: หากไม่ได้ติดตั้งไว้ตามค่าเริ่มต้น ระบบจะแจ้งให้ผู้ใช้ทราบว่าสามารถติดตั้งปลั๊กอินได้ ปลั๊กอิน remminna secret ใช้บริการความลับที่จัดเตรียมไว้โดยสภาพแวดล้อมเดสก์ท็อปใน Plasma หรือ GNOME

en: The passwords do not match
th: รหัสผ่านไม่ตรงกัน

en: The public SSH key changed!
th: คีย์ SSH มีการเปลี่ยนแปลง!

en: The server did not respond.
th: เซิร์ฟเวอร์ไม่ตอบสนอง

en: The server is unknown. The public key fingerprint is:
th: เซิร์ฟเวอร์ไม่รู้จัก ลายนิ้วมือคีย์สาธารณะคือ:

en: The “%s” command is not available on the SSH server.
th: ไม่พบคำสั่ง %s บนเซิร์ฟเวอร์ SSH

en: This file contains the “Custom” terminal colour scheme selectable from the “Advanced” tab of terminal connections and editable in the “Terminal” tab in the settings.
th: ไฟล์นี้ประกอบด้วยรูปแบบสีกำหนดเอง ที่สามารถเลือกได้จากแท็บ "ขั้นสูง" ของการเชื่อมต่อเทอร์มินัล และแก้ไขได้ในแท็บ "เทอร์มินัล" ในตั้งค่า

en: This protocol does not support exporting.
th: โปรโตคอลนี้ไม่รองรับการส่งออก

en: This window can help you find connection problems.
    You can stop and start the logging at any moment using the On/Off switch.
    The stats button (Ctrl+T), can be useful to gather system info you may share when reporting a bug.
    There is more info about debugging Remmina on https://gitlab.com/Remmina/Remmina/-/wikis/Usage/Remmina-debugging
th: หน้าต่างนี้จะช่วยให้คุณค้นหาปัญหาการเชื่อมต่อ คุณสามารถหยุดและเริ่มการบันทึกได้ทุกเมื่อโดยใช้สวิตช์เปิด/ปิด ปุ่มสถิติ (Ctrl+T) อาจมีประโยชน์ในการรวบรวมข้อมูลระบบที่คุณอาจแบ่งปันเมื่อรายงานจุดบกพร่อง ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับการแก้ไขจุดบกพร่องของ Remmina https://gitlab.com/Remmina/Remmina/-/wikis/Usage/Remmina-debugging

en: Toggle dynamic resolution update
th: สลับการอัปเดตความละเอียดแบบไดนามิก

en: Toggle fullscreen mode
th: เปิดหรือปิดโหมดเต็มจอ

en: Toggle scaled mode
th: เปิดหรือปิดโหมด Scaled

en: Tool
th: เครื่องมือ

en: Tools
th: เครื่องมือ

en: Total %i item. | Total %i items.
th[0]: ทั้งหมด %i รายการ

en: Tunnel via loopback address
th: ใช้ Tunnel ผ่าน Loopback Address

en: Turn off scaling to avoid screenshot distortion.
th: ปิดการปรับขนาดเพื่อหลีกเลี่ยงการบิดเบือนของภาพหน้าจอ

en: Type
th: ประเภท

en: Type in SSH username and password.
th: พิมพ์ชื่อผู้ใช้และรหัสผ่าน SSH

en: Unable to import:
    %s
th: ไม่สามารถนำเข้า:
    %s

en: Unexpected disconnect
th: การเชื่อมต่อถูกตัดที่ไม่คาดคิด

en: Upload
th: อัปโหลด

en: Upload folder
th: อัปโหลดโฟลเดอร์

en: Upload to server
th: อัปโหลดไปยังเซิร์ฟเวอร์

en: Use '%s' as subgroup delimiter
th: ใช้ '%s' เป็นตัวแบ่งกลุ่มย่อย

en: Use client resolution
th: ใช้ความละเอียดของไคลเอนต์

en: Use default protocol (for --new)
th: ใช้โปรโตคอลเริ่มต้น (สําหรับ --new)

en: Use default server name (for --new)
th: ใช้ชื่อเซิร์ฟเวอร์เริ่มต้น (สําหรับ --new)

en: Use initial window size
th: ใช้ขนาดหน้าต่างเริ่มต้น

en: Use secret key authentication for some widgets
th: ใช้การยืนยันตัวตนด้วยกุญแจลับสำหรับวิดเจ็ตบางตัว

en: Use the current settings as the default for all new connection profiles
th: ใช้การตั้งค่าปัจจุบันเป็นค่าเริ่มต้นสำหรับโปรไฟล์เชื่อมต่อใหม่ทั้งหมด

en: User
th: ผู้ใช้

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Version
th: เวอร์ชัน

en: Viewport fullscreen mode
th: โหมดเต็มหน้าจอของวิวพอร์ต

en: Warning: The server has changed its public key. This means you are either under attack,
    or the administrator has changed the key. The new public key fingerprint is:
th: คำเตือน: เซิร์ฟเวอร์ได้เปลี่ยนคีย์สาธารณะ ซึ่งหมายความว่าคุณถูกโจมตี
    หรือผู้ดูแลระบบได้เปลี่ยนคีย์ลายนิ้วมือ คีย์สาธารณะใหม่คือ:

en: Warning: This plugin requires GtkSocket, but this feature is unavailable in a Wayland session.
th: คำเตือน: ปลั๊กอินนี้จำเป็นต้องใช้ GtkSocket แต่ลักษณะนี้ไม่พร้อมใช้งานในเซสชัน Wayland

en: Yes
th: ใช่

en: _About
th: _เกี่ยวกับ

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Clear
th: _ล้าง

en: _Close
th: _ปิด

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: _Download
th: _ดาวน์โหลด

en: _Menu
th: _เมนู

en: _Paste
th: _วาง

en: _Quit
th: _ออก

en: _Remove
th: _นำออก

en: _Save
th: _บันทึก

en: _Send
th: _ส่ง

en: _Tools
th: _เครื่องมือ

en: command %h %u %t %U %p %g --option
th: คําสั่ง %h %u %t %u %p %g --option

en: libsodium >= 1.9.0 is required to use Primary Password
th: จําเป็นต้องมี libsodiumg เวอร์ชั่นหรือสูงกว่า 1.9.0 เพื่อใช้รหัสผ่านหลัก
