Xfce Apps - en to th translation catalogue (398 entries)

en: ASCII Del
th: รหัสแอสกี Del

en: Adjustment:
th: การปรับภาพ:

en: Advanced
th: ขั้นสูง

en: All Files
th: ทุกแฟ้ม

en: Always
th: เสมอ

en: Ambiguous-width characters:
th: อักขระที่ความกว้างคลุมเครือ:

en: Appearance
th: รูปลักษณ์

en: Appearance and Animation
th: รูปลักษณ์และการเคลื่อนไหว

en: Arabic
th: อารบิก

en: Armenian
th: อาร์เมเนีย

en: Auto-detect
th: ตรวจหาอัตโนมัติ

en: Automatically copy selection to clipboard
th: คัดลอกสิ่งที่เลือกไปยังคลิปบอร์ดโดยอัตโนมัติ

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Background Color:
th: สีพื้นหลัง:

en: Background image
th: ภาพพื้นหลัง

en: Backspace key generates:
th: ปุ่ม Backspace ส่ง:

en: Baltic
th: บอลติก

en: Behavior
th: พฤติกรรม

en: Black on White
th: สีดำบนพื้นขาว

en: Block
th: บล็อค

en: C_ase sensitive
th: ตัว_พิมพ์ใหญ่-เล็กตรงกัน

en: Cell spacing:
th: ขนาดของเซลล์:

en: Celtic
th: เคลติก

en: Centered
th: วางตรงกลาง

en: Central European
th: ยุโรปตอนกลาง

en: Chinese Simplified
th: จีนตัวย่อ

en: Chinese Traditional
th: จีนตัวเต็ม

en: Choose title color
th: เลือกสีของชื่อ

en: Clipboard
th: คลิปบอร์ด

en: Close
th: ปิด

en: Close Other Ta_bs
th: ปิดแท็บ_อื่นๆ

en: Close T_ab
th: ปิดแ_ท็บ

en: Close _Window
th: ปิด_หน้าต่าง

en: Close all tabs?
th: ปิดแท็บทั้งหมดหรือไม่?

en: Close tab?
th: ปิดแท็บหรือไม่?

en: Close this tab
th: ปิดแท็บนี้

en: Close window?
th: ปิดหน้าต่างหรือไม่?

en: Colors
th: สี

en: Command
th: คำสั่ง

en: Compatibility
th: ความเข้ากันได้

en: Compose Email
th: เขียนอีเมล

en: Configure Xfce Terminal
th: ตั้งค่าเทอร์มินัล Xfce

en: Consider the following characters part of a word when double clicking:
th: ถือว่าอักขระต่อไปนี้เป็นส่วนหนึ่งของคำเมื่อดับเบิลคลิก:

en: Context Menu
th: เมนูบริบท

en: Controls whether text in the terminal is allowed to blink when '\e[5m' escape codes are used.
th: กำหนดว่าจะให้ข้อความในเทอร์มินัลกะพริบหรือไม่เมื่อมีการใช้รหัสหลีก '\e[5m'

en: Copy
th: คัดลอก

en: Copy Email Address
th: คัดลอกที่อยู่อีเมล

en: Copy Link Address
th: คัดลอกที่อยู่ลิงก์

en: Copy _Input To All Tabs...
th: คัดลอกข้อความที่ป้อ_นไปยังทุกแท็บ...

en: Copy _Input:
th: _ข้อความที่จะคัดลอก:

en: Copy as _HTML
th: คัดลอกเป็น _HTML

en: Copy input
th: คัดลอกข้อความ

en: Copy to clipboard
th: คัดลอกไปยังคลิปบอร์ด

en: Copy to clipboard as HTML
th: คัดลอกไปยังคลิปบอร์ดในรูปแบบ HTML

en: Cursor
th: เคอร์เซอร์

en: Cursor blinks
th: เคอร์เซอร์กะพริบ

en: Cursor shape:
th: รูปร่างเคอร์เซอร์:

en: Custom Colors
th: กำหนดสีเอง

en: Custom command:
th: กำหนดคำสั่ง:

en: Cyrillic
th: ซีริลลิก

en: Dark Pastels
th: สีชอล์กบนกระดานดำ

en: Default (%s)
th: ปริยาย (%s)

en: Default character encoding
th: รหัสอักขระปริยาย

en: Default geometry
th: ขนาดปริยาย

en: Delete key generates:
th: ปุ่ม Delete ส่ง:

en: Disable dialog (can be re-enabled in the Preferences)
th: ปิดใช้งานกล่องโต้ตอบ (เปิดใช้ใหม่ได้ในการปรับแต่ง)

en: Disable for 15 minutes
th: ปิดใช้งานกล่องโต้ตอบ 15 นาที

en: Disable for 5 minutes
th: ปิดใช้งานกล่องโต้ตอบ 5 นาที

en: Disable until program restart
th: ปิดใช้งานจนกว่าโปรแกรมจะเริ่มใหม่

en: Disabled
th: ปิดใช้

en: Display help contents
th: แสดงเนื้อหาคู่มือวิธีใช้

en: Display mismatch
th: ดิสเพลย์ไม่ตรงกัน

en: Do _not ask me again
th: ไ_ม่ต้องถามคำถามนี้อีก

en: Do not disable dialog
th: ไม่ปิดใช้งานกล่องโต้ตอบ

en: Double Click
th: ดับเบิลคลิก

en: Down
th: ล่าง

en: Drop-down
th: ทิ้งตัว

en: Drop-down Terminal
th: เทอร์มินัลทิ้งตัว

en: Duration:
th: ระยะเวลา:

en: Dynamically-set title:
th: ชื่อที่ปรับตามสภาวะ:

en: Empty custom command in the terminal preferences
th: คำสั่งของการกระทำกำหนดเองว่างเปล่าในการปรับแต่งเทอร์มินัล

en: Enable Hyperlinks
th: เปิดใช้ไฮเพอร์ลิงก์

en: Enable support for hyperlinks.
th: เปิดใช้การรองรับไฮเพอร์ลิงก์

en: Enable this option to allow escape sequences such as '\e[1;35m' to switch text bright colors in addition to bold. If disabled, text color will remain intact.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้เพื่อให้รหัสหลีกอย่างเช่น '\e[1;35m' สามารถสลับไปใช้สีสว่างนอกเหนือจากการใช้ตัวหนาได้ ถ้าปิด สีตัวอักษรก็จะใช้สีเดิม

en: Enable this option to maximize newly created terminal windows.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ถ้าต้องการขยายแผ่หน้าต่างเทอร์มินัลที่สร้างใหม่

en: Enable this option to set a custom bold color. If disabled the text color will be used.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ถ้าต้องการกำหนดสีของข้อความตัวหนา ถ้าปิด ก็จะใช้สีเหมือนสีข้อความปกติ

en: Enable this option to set custom text and background colors for cursor. If disabled the background and text colors will be reversed.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้เพื่อกำหนดสีตัวอักษรและสีพื้นหลังของเคอร์เซอร์ ถ้าปิด ก็จะใช้วิธีสลับสีตัวอักษรกับสีพื้นหลัง

en: Enable this option to show menubars in newly created terminal windows.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ถ้าต้องการแสดงแถบเมนูในหน้าต่างเทอร์มินัลที่สร้างใหม่

en: Enable this option to show toolbar in newly created terminal windows.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ถ้าต้องการแสดงแถบเครื่องมือในหน้าต่างเทอร์มินัลที่สร้างใหม่

en: Enable this option to show window decorations around newly created terminal windows.
th: เปิดใช้ตัวเลือกนี้ถ้าต้องการตกแต่งขอบหน้าต่างรอบหน้าต่างเทอร์มินัลที่สร้างใหม่

en: Enable this to allow applications running inside the terminal windows to use bold font.
th: เลือกตัวเลือกนี้ถ้าต้องการให้แอปพลิเคชันที่ทำงานภายในหน้าต่างเทอร์มินัลสามารถใช้อักษรตัวหนาได้

en: Enable this to use system-wide monospace font.
th: เลือกตัวเลือกนี้หากต้องการใช้แบบอักษรความกว้างคงที่ที่กำหนดไว้ในระบบ

en: Enables you to press any key on the keyboard to scroll down the terminal to the command prompt.
th: ให้คุณสามารถกดปุ่มใดๆ บนแป้นพิมพ์เพื่อเลื่อนจอเทอร์มินัลลงมาที่บรรทัดรับคำสั่ง

en: Encoding
th: รหัสอักขระ

en: Enter the text to be copied to all tabs
th: ป้อนข้อความที่จะคัดลอกไปยังทุกแท็บ

en: Enter the title for the current terminal tab
th: ป้อนชื่อของแท็บปัจจุบันของเทอร์มินัล

en: Erase TTY
th: อักขระลบของ TTY

en: Escape sequence
th: ลำดับอักขระหลีก

en: Failed to create the regular expression
th: สร้างนิพจน์เรกิวลาร์ไม่สำเร็จ

en: Failed to execute child
th: เรียกทำงานโพรเซสลูกไม่สำเร็จ

en: Failed to open directory
th: เปิดไดเรกทอรีไม่สำเร็จ

en: Failed to open the URL '%s'
th: เปิด URL '%s' ไม่สำเร็จ

en: Failed to save terminal contents
th: บันทึกเนื้อหาเทอร์มินัลไม่สำเร็จ

en: File:
th: แฟ้ม:

en: Filled
th: ขยายเต็ม

en: Find
th: หา

en: Find Ne_xt
th: หา_ถัดไป

en: Find Pre_vious
th: หา_ก่อนหน้า

en: Font
th: แบบอักษร

en: General
th: ทั่วไป

en: General Options
th: ตัวเลือกทั่วไป

en: Georgian
th: จอร์เจีย

en: Go to Tab 1
th: ไปที่แท็บ 1

en: Go to Tab 2
th: ไปที่แท็บ 2

en: Go to Tab 3
th: ไปที่แท็บ 3

en: Go to Tab 4
th: ไปที่แท็บ 4

en: Go to Tab 5
th: ไปที่แท็บ 5

en: Go to Tab 6
th: ไปที่แท็บ 6

en: Go to Tab 7
th: ไปที่แท็บ 7

en: Go to Tab 8
th: ไปที่แท็บ 8

en: Go to Tab 9
th: ไปที่แท็บ 9

en: Goes after initial title
th: ตามหลังชื่อตั้งต้น

en: Goes before initial title
th: ขึ้นก่อนชื่อตั้งต้น

en: Greek
th: กรีก

en: Green on Black
th: สีเขียวบนพื้นดำ

en: Hebrew
th: ฮีบรู

en: Height:
th: ความสูง:

en: Help
th: วิธีใช้

en: I-Beam
th: ขีดตั้ง

en: If enabled, the app shortcut for 'xfce4-terminal --drop-down', which normally opens and closes the window, will give it focus if the option to keep the window open is checked.
th: ถ้าเปิดใช้ ปุ่มลัดเรียกแอปที่ใช้สั่ง 'xfce4-terminal --drop-down' ซึ่งปกติใช้เปิดและปิดหน้าต่าง จะให้โฟกัสกับหน้าต่างถ้าเปิดใช้ตัวเลือกคงหน้าต่างเปิดไว้

en: Image Files
th: แฟ้มรูปภาพ

en: Invalid argument for option "--dynamic-title-mode": %s
th: อาร์กิวเมนต์ไม่ถูกต้องสำหรับตัวเลือก "--dynamic-title-mode": %s

en: Isn't displayed
th: ไม่แสดง

en: Japanese
th: ญี่ปุ่น

en: Keep window open when it loses focus
th: คงหน้าต่างเปิดไว้เมื่อเสียโฟกัส

en: Korean
th: เกาหลี

en: Last _Active Tab
th: แท็บที่ใช้งาน_ล่าสุด

en: Left
th: ซ้าย

en: Match _entire word only
th: ค้นหาทั้ง_คำ

en: Match as _regular expression
th: ค้นหาแบบนิพจน์เ_รกิวลาร์

en: Misc
th: จิปาถะ

en: Move Tab _Left
th: ย้ายแท็บไปทางซ้า_ย

en: Move Tab _Right
th: ย้ายแท็บไปทาง_ขวา

en: Narrow
th: แคบ

en: Never
th: ไม่เลย

en: None (use solid color)
th: ไม่มี (ใช้สีทึบ)

en: Nordic
th: นอร์ดิก

en: OPTION
th: ตัวเลือก

en: On the left side
th: อยู่ด้านซ้าย

en: On the right side
th: อยู่ด้านขวา

en: Opacity:
th: ความทึบแสง:

en: Open Link
th: เปิดลิงก์

en: Open T_erminal
th: เปิดเทอร์มินั_ล

en: Open _Tab
th: เปิดแท็_บ

en: Open a new terminal tab
th: เปิดแท็บเทอร์มินัลใหม่

en: Open a new terminal window
th: เปิดหน้าต่างเทอร์มินัลใหม่

en: Open the current directory
th: เปิดไดเรกทอรีปัจจุบัน

en: Open the preferences dialog
th: เปิดกล่องโต้ตอบปรับแต่ง

en: Opening New Windows
th: การเปิดหน้าต่างใหม่

en: Option "%s" requires specifying the color as its parameter
th: ตัวเลือก "%s" ต้องระบุสีเป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--command/-e" requires specifying the command to run as its parameter
th: ตัวเลือก "--command/-e" ต้องระบุคำสั่งที่จะเรียกทำงานเป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--default-display" requires specifying the default X display as its parameter
th: ตัวเลือก "--default-display" ต้องระบุดิสเพลย์ X ปริยายเป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--default-working-directory" requires specifying the default working directory as its parameter
th: ตัวเลือก "--default-working-directory" ต้องระบุไดเรกทอรีทำงานปริยายเป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--display" requires specifying the X display as its parameter
th: ตัวเลือก "--display" ต้องระบุดิสเพลย์ของ X เป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--dynamic-title-mode" requires specifying the dynamic title mode as its parameter
th: ตัวเลือก "--dynamic-title-mode" ต้องระบุโหมดการแปรชื่อหน้าต่างเป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--execute/-x" requires specifying the command to run on the rest of the command line separated from "--execute/-x"
th: ตัวเลือก "--execute/-x" ต้องระบุคำสั่งที่จะเรียกทำงาน โดยอยู่ในส่วนท้ายที่เหลือของบรรทัดคำสั่ง และแยกจากตัวเลือก "--execute/-x"

en: Option "--font" requires specifying the font name as its parameter
th: ตัวเลือก "--font" ต้องระบุชื่อแบบอักษรเป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--geometry" requires specifying the window geometry as its parameter
th: ตัวเลือก "--geometry" ต้องระบุเรขาคณิตของหน้าต่างเป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--icon/-I" requires specifying an icon name or filename as its parameter
th: ตัวเลือก "--icon/-I" ต้องระบุชื่อไอคอนหรือชื่อแฟ้มไอคอนเป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--initial-title" requires specifying the initial title as its parameter
th: ตัวเลือก "--initial-title" ต้องระบุชื่อเริ่มแรกของหน้าต่างเป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--role" requires specifying the window role as its parameter
th: ตัวเลือก "--role" ต้องระบุบทบาทของหน้าต่างเป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--sm-client-id" requires specifying the unique session id as its parameter
th: ตัวเลือก "--sm-client-id" ต้องระบุหมายเลขวาระที่เป็นเอกลักษณ์เป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--startup-id" requires specifying the startup id as its parameter
th: ตัวเลือก "--startup-id" ต้องระบุหมายเลขการเริ่มทำงานเป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--title/-T" requires specifying the title as its parameter
th: ตัวเลือก "--title/-T" ต้องระบุชื่อเป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--working-directory" requires specifying the working directory as its parameter
th: ตัวเลือก "--working-directory" ต้องระบุไดเรกทอรีทำงานเป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--workspace" requires specifying the workspace number as its parameter
th: ตัวเลือก "--workspace" ต้องระบุหมายเลขพื้นที่ทำงานเป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Option "--zoom" requires specifying the zoom (%d .. %d) as its parameter
th: ตัวเลือก "--zoom" ต้องระบุระดับการซูม (%d .. %d) เป็นพารามิเตอร์ประกอบด้วย

en: Other
th: อื่นๆ

en: Palette
th: จานสี

en: Paste
th: แปะ

en: Paste _Selection
th: แปะสิ่งที่เ_ลือก

en: Paste _Selection Alt
th: แปะสิ่งที่เลือกแบบพิ_เศษ

en: Paste clipboard
th: แปะจากคลิปบอร์ด

en: Paste from clipboard
th: แปะจากคลิปบอร์ด

en: Paste selection
th: แปะข้อความที่เลือก

en: Pasting this text to the terminal may be dangerous as it looks like some commands may be executed, potentially involving root access ('sudo').
th: การแปะข้อความนี้ลงในเทอร์มินัลอาจเป็นอันตราย เนื่องจากดูเหมือนจะมีคำสั่งถูกเรียกทำงาน ซึ่งมีความเป็นไปได้ที่จะทำงานด้วยสิทธิ์ของ root ('sudo')

en: Pasting this text to the terminal may be dangerous as it looks like some commands may be executed.
th: การแปะข้อความนี้ลงในเทอร์มินัลอาจเป็นอันตราย เนื่องจากดูเหมือนจะมีคำสั่งถูกเรียกทำงาน

en: Please report bugs to <%s>.
th: หากพบปัญหา กรุณารายงานที่ <%s>

en: Position
th: ตำแหน่ง

en: Pr_eferences...
th: _ปรับแต่ง...

en: Presets
th: ชุดที่จัดไว้

en: Replaces initial title
th: แทนที่ชื่อตั้งต้น

en: Reset
th: คืนค่าเดิม

en: Reset compatibility options to defaults
th: ล้างตัวเลือกความเข้ากันได้กลับเป็นค่าปริยาย

en: Reset tab activity indicator after
th: ล้างสถานะตัวบ่งชี้กิจกรรมในแท็บหลังจาก

en: Right
th: ขวา

en: Right click action:
th: การกระทำเมื่อคลิกขวา:

en: Romanian
th: โรมาเนีย

en: Sa_ve Contents...
th: _บันทึกเนื้อหา...

en: Save contents...
th: บันทึกเนื้อหา...

en: Scaled
th: ย่อ-ขยาย

en: Scroll on _Output
th: เลื่อนจอเมื่อมี_ข้อความใหม่

en: Scroll one Page Down
th: เลื่อนหน้าจอลงหนึ่งหน้า

en: Scroll one Page Up
th: เลื่อนหน้าจอขึ้นหนึ่งหน้า

en: Scroll one line Down
th: เลื่อนหน้าจอลงหนึ่งบรรทัด

en: Scroll one line Up
th: เลื่อนหน้าจอขึ้นหนึ่งบรรทัด

en: Scrollback:
th: เลื่อนกลับ:

en: Scrollbar is:
th: แถบเลื่อนหน้าจอ:

en: Scrolling
th: การเลื่อนจอ

en: Search terminal contents
th: ค้นเนื้อหาเทอร์มินัล

en: See the %s man page for full explanation of the options above.
th: อ่านคำอธิบายเต็มๆ ของตัวเลือกต่างๆ ข้างต้นได้จาก man page ของ %s

en: Select Preset
th: เลือกชุดที่จัดไว้

en: Select _All
th: เลือก_ทั้งหมด

en: Select this option to force Terminal to run a custom command instead of your shell when you open new terminals
th: เลือกตัวเลือกนี้เพื่อบังคับให้เทอร์มินัลเรียกคำสั่งที่กำหนดเองแทนเชลล์ของคุณเมื่อเปิดเทอร์มินัลอันใหม่

en: Select this option to force Terminal to run your shell as a login shell when you open new terminals. See the documentation of your shell for details about differences between running it as interactive shell and running it as login shell.
th: เลือกตัวเลือกนี้เพื่อบังคับให้เทอร์มินัลเรียกเชลล์ของคุณในแบบเชลล์เข้าระบบเมื่อคุณเปิดเทอร์มินัลใหม่ ศึกษารายละเอียดเกี่ยวกับความแตกต่างระหว่างการเรียกเชลล์แบบโต้ตอบธรรมดากับแบบเชลล์เข้าระบบได้จากเอกสารของเชลล์ของคุณ

en: Select this option to make new terminals (tabs or windows) use custom working directory. Otherwise, current working directory will be used.
th: เลือกตัวเลือกนี้เพื่อให้เทอร์มินัลที่เปิดใหม่ (ไม่ว่าจะเป็นแท็บหรือหน้าต่าง) ใช้ไดเรกทอรีทำงานที่กำหนด มิฉะนั้น ก็จะใช้ไดเรกทอรีทำงานปัจจุบัน

en: Send Signal
th: ยิงสัญญาณ

en: Sergios - Anestis Kefalidis <sergioskefalidis@gmail.com>.
th: Sergios - Anestis Kefalidis <sergioskefalidis@gmail.com>

en: Set Title Co_lor...
th: กำหนดสีขอ_งชื่อเทอร์มินัล...

en: Set _Encoding
th: กำหนด_รหัสอักขระ

en: Shading:
th: การลดแสง:

en: Shortcuts
th: ปุ่มลัด

en: Show Menubar Temporarily
th: แสดงแถบเมนูชั่วคราว

en: Show Window _Borders
th: แสดง_ขอบหน้าต่าง

en: Show _Menubar
th: แสดงแถบ_เมนู

en: Show _Toolbar
th: แสดงแถบเ_ครื่องมือ

en: Show a dialog that allows one to edit text that is considered unsafe for pasting
th: แสดงกล่องโต้ตอบที่ให้แก้ไขข้อความที่อาจไม่ปลอดภัยที่จะแปะได้

en: Show unsafe paste dialog
th: แสดงกล่องโต้ตอบจัดการการแปะที่ไม่ปลอดภัย

en: Show/hide the menubar
th: แสดง/ซ่อนแถบเมนู

en: Show/hide the toolbar
th: แสดง/ซ่อนแถบเครื่องมือ

en: Show/hide the window decorations
th: แสดง/ซ่อนการตกแต่งขอบหน้าต่าง

en: Solarized (dark)
th: ในแสงแดด (มืด)

en: Solarized (light)
th: ในแสงแดด (สว่าง)

en: South-Eastern Europe
th: ยุโรปตะวันออกเฉียงใต้

en: Stretched
th: ยืด

en: Switch to last active tab
th: เปลี่ยนไปยังแท็บที่ใช้งานล่าสุด

en: Switch to next tab
th: เปลี่ยนไปยังแท็บถัดไป

en: Switch to previous tab
th: เปลี่ยนไปยังแท็บก่อนหน้า

en: T_abs
th: แท็_บ

en: Tab Options
th: ตัวเลือกของแท็บ

en: Tab activity color:
th: สีกิจกรรมในแท็บ:

en: Tabs
th: แท็บ

en: Tango
th: แทงโก้

en: Terminal
th: เทอร์มินัล

en: Terminal Emulator
th: โปรแกรมจำลองเทอร์มินัล

en: Terminal Preferences
th: ปรับแต่งเทอร์มินัล

en: Text Color:
th: สีข้อความ:

en: Text blinks:
th: ข้อความกะพริบ:

en: Thai
th: ไทย

en: The child process exited normally with status %d.
th: โพรเซสลูกจบการทำงานแบบปกติด้วยสถานะ %d

en: The child process was aborted by signal %d.
th: โพรเซสลูกถูกยกเลิกการทำงานด้วยสัญญาณ %d

en: The child process was aborted.
th: โพรเซสลูกถูกยกเลิกการทำงาน

en: The random color is based on the selected background color, keeping the same brightness.
th: สุ่มสีตามสีพื้นหลังที่เลือก โดยใช้ความสว่างเท่ากัน

en: There are still processes running in some tabs.
    Closing this window will kill all of them.
th: ยังคงมีโพรเซสทำงานอยู่ในบางแท็บ
    การปิดหน้าต่างนี้จะเป็นการฆ่าโพรเซสเหล่านั้นทั้งหมด

en: There is still a process running.
    Closing this tab will kill it.
th: ยังคงมีโพรเซสหนึ่งทำงานอยู่
    ถ้าปิดแท็บนี้ โพรเซสดังกล่าวก็จะถูกฆ่าด้วย

en: There is still a process running.
    Closing this window will kill it.
th: ยังคงมีโพรเซสหนึ่งทำงานอยู่
    ถ้าปิดหน้าต่างนี้ โพรเซสดังกล่าวก็จะถูกฆ่าด้วย

en: These options may cause some applications to behave incorrectly.
    They are only here to allow you to work around certain applications
    and operating systems that expect different terminal behavior.
th: ตัวเลือกต่างๆ เหล่านี้อาจทำให้แอปพลิเคชันบางตัวทำงานผิดได้
    แต่มีไว้เพื่อให้คุณแก้ขัดปัญหาแอปพลิเคชันและระบบปฏิบัติการบางตัว
    ที่ต้องการเทอร์มินัลที่มีพฤติกรรมต่างออกไปเท่านั้น

en: This controls whether scrollbar is drawn as an overlay (auto-hide) or not.
th: กำหนดว่าจะใช้การวาดแถบเลื่อนทับหน้าจอขณะเลื่อนเท่านั้น (ซ่อนอัตโนมัติ) หรือไม่

en: This controls whether scrolling "coasts" to a stop when releasing a touchpad or touchscreen.
th: กำหนดว่าจะให้เลื่อนจอแบบ "ไถล" ไปชะลอหยุดเมื่อละจากทัชแพดหรือจอสัมผัสหรือไม่

en: This controls whether the terminal will have no limits on scrollback.
th: กำหนดว่าจะให้เทอร์มินัลสามารถเลื่อนหน้าจอกลับได้ไม่จำกัดจำนวนบรรทัดหรือไม่

en: This option controls whether the cursor will be blinking or not.
th: ตัวเลือกนี้จะกำหนดว่าเคอร์เซอร์จะกะพริบหรือไม่

en: This option controls whether the terminal will scroll down automatically whenever new output is generated by the commands running inside the terminal.
th: ตัวเลือกนี้จะกำหนดว่าเทอร์มินัลจะเลื่อนจอลงโดยอัตโนมัติหรือไม่ เมื่อมีข้อความใหม่ออกจากคำสั่งที่ทำงานในเทอร์มินัล

en: This window has %d tabs open. Closing this window
    will also close all its tabs.
th: หน้าต่างนี้มีแท็บเปิดอยู่ %d แท็บ การปิดหน้าต่างนี้
    จะเป็นการปิดแท็บทั้งหมดของหน้าต่างด้วย

en: Tiled
th: เรียงกระเบื้อง

en: Title
th: ชื่อ

en: Toggle Drop-down Terminal
th: เปิด-ปิดเทอร์มินัลทิ้งตัว

en: Toggle fullscreen mode
th: เปิด/ปิดการแสดงผลแบบเต็มจอ

en: Toggle read-only mode
th: เปิด-ปิดโหมดการอ่านอย่างเดียว

en: Toggle scroll on output
th: เปิด-ปิดการเลื่อนจอเมื่อมีข้อความใหม่

en: Transparent Background
th: พื้นหลังโปร่งแสง

en: Turkish
th: ตุรกี

en: Unable to determine your login shell.
th: ไม่สามารถพิจารณาเชลล์เข้าระบบของคุณได้

en: Unable to parse color: %s
th: ไม่สามารถแจงสี: %s

en: Underline
th: ขีดล่าง

en: Unicode
th: ยูนิโค้ด

en: Unknown option "%s"
th: ไม่รู้จักตัวเลือก "%s"

en: Unknown option "-%c"
th: ไม่รู้จักตัวเลือก "-%c"

en: Untitled
th: ไม่มีชื่อ

en: Up
th: บน

en: Usage:
th: วิธีใช้:

en: User id mismatch
th: เลขประจำตัวผู้ใช้ไม่ตรงกัน

en: Vietnamese
th: เวียดนาม

en: View Options
th: ตัวเลือกของมุมมอง

en: Visit Xfce Terminal website
th: เยี่ยมชมเว็บไซต์ของเทอร์มินัล Xfce

en: Warning
th: คำเตือน

en: Warning: Potentially Unsafe Paste
th: คำเตือน: การแปะที่มีแนวโน้มไม่ปลอดภัย

en: Western European
th: ยุโรปตะวันตก

en: When focused
th: เมื่อได้โฟกัส

en: When unfocused
th: เมื่อเสียโฟกัส

en: White on Black
th: สีขาวบนพื้นดำ

en: Wide
th: กว้าง

en: Width:
th: ความกว้าง:

en: Window
th: หน้าต่าง

en: Window Options
th: ตัวเลือกของหน้าต่าง

en: Window or Tab Separators
th: หน้าต่างหรือแท็บ

en: Written by Benedikt Meurer <benny@xfce.org>,
th: เขียนโดย Benedikt Meurer <benny@xfce.org>,

en: Xfce Terminal
th: เทอร์มินัลของ Xfce

en: Xfce Terminal Emulator
th: โปรแกรมจำลองเทอร์มินัลของ Xfce

en: Xfce Terminal Settings
th: ตั้งค่าเทอร์มินัลของ Xfce

en: Zoom
th: ซูม

en: Zoom In Alt
th: ซูมเข้าแบบพิเศษ

en: Zoom Out Alt
th: ซูมออกแบบพิเศษ

en: Zoom _In
th: ซูมเ_ข้า

en: Zoom _Out
th: ซูม_ออก

en: Zoom in with larger font
th: ซูมเข้าโดยใช้ตัวอักษรขนาดใหญ่ขึ้น

en: Zoom out with smaller font
th: ซูมออกโดยใช้ตัวอักษรขนาดเล็กลง

en: Zoom to default size
th: ซูมโดยใช้ขนาดตัวอักษรปกติ

en: _About
th: เ_กี่ยวกับ

en: _Allow bold text
th: ให้ใช้ตัวห_นาได้

en: _Always keep window above
th: วางหน้าต่างไว้_บนสุดเสมอ

en: _Always show tabs
th: แสดงแท็บเสม_อ

en: _Audible bell
th: ใช้_เสียงบี๊บ

en: _Auto-hide mouse pointer
th: ซ่อน_ตัวชี้เมาส์โดยอัตโนมัติ

en: _Bold selection color:
th: สีการเลือกตัวห_นา:

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Clear Scrollback and Reset
th: ล้าง_ข้อมูลบนจอและล้างสถานะ

en: _Close
th: ปิ_ด

en: _Contents
th: เนื้อ_หา

en: _Copy
th: _คัดลอก

en: _Cursor color:
th: สีเ_คอร์เซอร์:

en: _Detach Tab
th: แ_ยกแท็บ

en: _Disable all menu access keys (such as Alt + f)
th: ปิดปุ่มเข้า_ถึงเมนูทั้งหมด (เช่น Alt+ฟ)

en: _Disable menu shortcut key (F10 by default)
th: ปิดการใช้ปุ่มลัดเ_มนู (ค่าปริยายคือ F10)

en: _Display borders around new windows
th: แสดงข_อบรอบหน้าต่างใหม่

en: _Display menubar in new windows
th: แสดงแถบเ_มนูในหน้าต่างใหม่

en: _Display toolbar in new windows
th: แสดงแถบเค_รื่องมือในหน้าต่างใหม่

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Enable kinetic scrolling
th: เปิดใช้การเลื่อนจอเชิง_กล

en: _Enable overlay scrolling (Requires restart)
th: เปิดใช้การใช้แถบเลื่อนแบบทับหน้าจอ (ต้องเริ่มโปรแกรมใหม่)

en: _Enable sixel graphics
th: เปิดใ_ช้กราฟิก sixel

en: _File
th: แ_ฟ้ม

en: _Find...
th: _หา...

en: _Fullscreen
th: เ_ต็มจอ

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Initial title:
th: _ชื่อตั้งต้น:

en: _Keep window open when it loses focus
th: _คงหน้าต่างเปิดไว้เมื่อเสียโฟกัส

en: _Maximize new windows
th: _ขยายแผ่หน้าต่างใหม่

en: _Move to monitor with pointer
th: ย้ายไปที่จอภาพที่ตัว_ชี้เมาส์วางอยู่

en: _Next
th: _ถัดไป

en: _Next Tab
th: แท็บ_ถัดไป

en: _Normal Size
th: ขนาด_ปกติ

en: _Normal Size Alt
th: ขนาด_ปกติแบบพิเศษ

en: _Opacity:
th: ความทึ_บแสง:

en: _Open File Manager Here
th: เปิดโปรแกรมจัดการแ_ฟ้มที่นี่

en: _Open new tab to the right of the active tab
th: เปิดแท็บใหม่ทาง_ขวาถัดจากแท็บที่ทำงานอยู่

en: _Paste
th: _แปะ

en: _Paste Alt
th: แปะแบบ_พิเศษ

en: _Previous
th: _ก่อนหน้า

en: _Previous Tab
th: แท็บ_ก่อนหน้า

en: _Read-Only
th: _อ่านอย่างเดียว

en: _Relaunch
th: เ_รียกทำงานใหม่

en: _Reset
th: ล้าง_สถานะ

en: _Run a custom command instead of my shell
th: เรียกทำงานคำสั่งที่กำห_นดเองแทนเชลล์ของฉัน

en: _Run command as login shell
th: เ_รียกคำสั่งในเชลล์เข้าระบบ

en: _Save
th: _บันทึก

en: _Scroll on keystroke
th: เลื่อน_จอเมื่อมีการกดปุ่ม

en: _Scroll on output
th: เลื่อนจอเมื่อมีข้อความ_ออก

en: _Search for:
th: ค้น_หา:

en: _Set Title...
th: _กำหนดชื่อเทอร์มินัล...

en: _Show bold text in bright colors:
th: แ_สดงตัวหนาด้วยสีสว่าง

en: _Show status icon in notification area
th: แสดงไอคอนส_ถานะในพื้นที่แจ้งเหตุ

en: _Show window borders
th: แสดงกรอ_บหน้าต่าง

en: _Terminal
th: เ_ทอร์มินัล

en: _Text selection color:
th: สีการเลื_อกข้อความ

en: _Title:
th: _ชื่อ:

en: _Undo Close Tab
th: เ_รียกคืนแท็บที่ปิดไป

en: _Unlimited Scrollback
th: เลื่อนกลับได้ไ_ม่จำกัด

en: _Use app shortcut to focus the window
th: ใช้ปุ่มลัดเรียกแอปในการให้โ_ฟกัสกับหน้าต่าง

en: _Use custom styling to make tabs slim (restart required)
th: ใช้สไตล์พิเศษเพื่อปรับให้แ_ท็บบางลง (ต้องเริ่มโปรแกรมใหม่)

en: _Use middle mouse click to close tabs
th: ใช้เมาส์ปุ่ม_กลางปิดแท็บ

en: _Use middle mouse click to open urls
th: ใช้เมาส์ปุ่มกลางเปิด _URL

en: _Use system font
th: ใช้แ_บบอักษรของระบบ

en: _Use system theme colors for text and background
th: ใช้ชุดสีของ_ระบบสำหรับสีข้อความและสีพื้นหลัง

en: _Vary the background color for each tab
th: ใช้สีพื้นหลังที่ต่างกั_นในแต่ละแท็บ

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _Visual bell
th: แทนเสียงบี๊บด้วย_ภาพ

en: _Working directory:
th: _ไดเรกทอรีทำงาน:

en: _Wrap around
th: หมดแล้วเริ่มให_ม่

en: _Zoom
th: ซู_ม

en: color
th: สี

en: columns
th: คอลัมน์

en: command
th: คำสั่ง

en: directory
th: ไดเรกทอรี

en: display
th: ดิสเพลย์

en: font
th: แบบอักษร

en: geometry
th: เรขาคณิต

en: icon
th: ไอคอน

en: mode
th: โหมด

en: role
th: บทบาท

en: rows
th: แถว

en: seconds
th: วินาที

en: string
th: สตริง

en: terminal;command line;prompt;cli;cmd;xterm;bash;shell;dos;
th: เทอร์มินัล;บรรทัดคำสั่ง;prompt;cli;cmd;xterm;bash;เชลล์;dos;

en: terminal;settings;preferences;configuration;configure;
th: เทอร์มินัล;ค่าตั้ง;ปรับแต่ง;ตั้งค่า;

en: title
th: ชื่อ

en: x height
th: x ความสูง

en: x width
th: x ความกว้าง

en: zoom
th: ซูม
