kate - en to vi translation catalogue (422 entries)

en:  [read only]
vi:  [chỉ đọc]

en: %1 cannot open folders
vi: %1 không thể mở thư mục

en: %1 doesn't exist in a git repo.
vi: %1 không tồn tại trong một kho git.

en: &All Sessions
vi: &Tất cả các phiên

en: &Auto hide tabs
vi: &Tự động ẩn các thẻ

en: &Backward button pressed:
vi: Nút "&Lùi" được ấn:

en: &Behavior
vi: Ứng &xử

en: &Close Document
vi: Đón&g tài liệu

en: &Double click opens a new document
vi: &Bấm đúp để mở một tài liệu mới

en: &Edit
vi: &Sửa

en: &Expand tabs
vi: &Mở rộng thẻ

en: &File
vi: &Tệp

en: &Forward button pressed:
vi: Nút "T&iến" được ấn:

en: &Go
vi: Đ&i

en: &Help
vi: T&rợ giúp

en: &Ignore Changes
vi: Bỏ &qua các thay đổi

en: &Limit number of tabs:
vi: &Giới hạn số lượng thẻ:

en: &Limit output view history:
vi: &Giới hạn lịch sử khung xem "Đầu ra":

en: &Load last used session
vi: &Tải phiên gần nhất

en: &Manage Sessions...
vi: &Quản lí phiên...

en: &Manually choose a session
vi: &Chọn một phiên

en: &Middle click closes a document
vi: Bấm giữ&a để đóng tài liệu

en: &Mouse
vi: Ch&uột

en: &Next Tab
vi: Thẻ &sau

en: &Open
vi: &Mở

en: &Open Containing Folder
vi: &Mở thư mục chứa

en: &Other Application...
vi: Ứ&ng dụng khác...

en: &Plugins Handbook
vi: &Sổ tay phần cài cắm

en: &Previous Tab
vi: Thẻ &trước

en: &Quick Open
vi: Mở nh&anh

en: &Recent Sessions
vi: &Phiên gần đây

en: &Reload
vi: &Tải lại

en: &Remove
vi: &Xoá

en: &Rename...
vi: Đổ&i tên...

en: &Save Session
vi: &Lưu phiên

en: &Settings
vi: Thiết &lập

en: &Show close button
vi: &Hiện nút đóng

en: &Sidebars
vi: Thanh &bên

en: &Start new session
vi: &Khởi động một phiên mới

en: &Status Bar Items
vi: Các mục thanh &trạng thái

en: &Switch to output view upon message type:
vi: Chuyển &sang khung xem "đầu ra" khi có thông điệp thuộc loại:

en: &Tabs
vi: &Thẻ

en: &Tools
vi: &Công cụ

en: &View
vi: &Xem

en: &View Difference
vi: &Xem phần chênh

en: &Window Color Scheme
vi: &Quy hoạch màu của cửa sổ

en: <b>git</b> not found. Git is needed to diff the documents. If git is already installed, make sure it is your PATH variable. See https://git-scm.com/downloads
vi: Không tìm thấy <b>git</b>. Cần có Git để xác định được phần chênh của các tài liệu. Nếu git đã được cài đặt rồi, hãy đảm bảo là nó ở trong biến PATH. Xem https://git-scm.com/downloads

en: <p>The document '%1' has been modified, but not saved.</p><p>Do you want to save your changes or discard them?</p>
vi: <p>Tài liệu '%1' đã bị chỉnh sửa nhưng chưa được lưu.</p><p>Bạn muốn lưu các thay đổi hay loại bỏ chúng?</p>

en: <p>You are attempting to open one or more large files:</p><ul>%1</ul><p>Do you want to proceed?</p><p><strong>Beware that kate may stop responding for some time when opening large files.</strong></p>
vi: <p>Bạn đang mở một hoặc nhiều tệp lớn:</p><ul>%1</ul><p>Bạn có muốn tiếp tục không?</p><p><strong>Chú ý rằng Kate có thể ngừng hồi đáp một lúc khi mở các tệp lớn.</strong></p>

en: <qt>The documents listed below have changed on disk.<p>Select one or more at once, and press an action button until the list is empty.</p></qt>
vi: <qt>Những tài liệu sau đã có thay đổi trên đĩa.<p>Chọn đồng thời các tài liệu và nhấn một nút thao tác cho đến khi không còn gì trong danh sách.</p></qt>

en: <qt>The following documents have been modified. Do you want to save them before closing?</qt>
vi: <qt>Các tài liệu sau đã bị chỉnh sửa. Bạn có muốn lưu chúng trước khi đóng?</qt>

en: <qt>You are about to hide the sidebars. With hidden sidebars it is not possible to directly access the tool views with the mouse anymore, so if you need to access the sidebars again invoke <b>View &gt; Tool Views &gt; Show Sidebars</b> in the menu. It is still possible to show/hide the tool views with the assigned shortcuts.</qt>
vi: <qt>Bạn đang chuẩn bị ẩn các thanh bên. Với các thanh bên bị ẩn, bạn sẽ không còn truy cập trực tiếp các khung xem công cụ bằng chuột được nữa, nên nếu cần truy cập lại các thanh bên, hãy dùng <b>Xem &gt; Khung xem công cụ &gt; Hiện thanh bên</b> trong trình đơn. Bạn vẫn có thể hiện/ẩn các khung xem công cụ bằng các phím tắt đã gán.</qt>

[ctx: @action:button]
en: Enable
vi: Bật

[ctx: @action:button]
en: Open All Files
vi: Mở tất cả các tệp

[ctx: @action:button]
en: Reopen
vi: Mở lại

[ctx: @action:button]
en: Switch to Instance
vi: Chuyển sang hiện thể

[ctx: @action:inmenu]
en: Delete
vi: Xoá

[ctx: @action:inmenu]
en: Rename...
vi: Đổi tên...

[ctx: @info]
en: %1 [suppressed: %2]
vi: %1 [bị loại trừ: %2]

[ctx: @info]
en: Error
vi: Lỗi

[ctx: @info]
en: Error in regular expression: %1
    offset %2: %3
vi: Lỗi trong biểu thức chính quy: %1
    vị trí %2: %3

[ctx: @info]
en: Info
vi: Thông tin

[ctx: @info]
en: Log
vi: Nhật kí

[ctx: @info]
en: Warning
vi: Cảnh báo

[ctx: @menu:action]
en: Copy Commit Hash
vi: Chép giá trị băm của bản chuyển giao

[ctx: @menu:action]
en: Show Full Commit
vi: Hiện bản chuyển giao đầy đủ

[ctx: @title:tab]
en: Commit %1
vi: Bản chuyển giao %1

[ctx: @title:tab]
en: File History - %1
vi: Lịch sử tệp - %1

[ctx: @title:window]
en: Open Files Recursively
vi: Mở tệp đệ quy

[ctx: @title:window]
en: Open Folder
vi: Mở thư mục

en: A high limit can increase the window size, please enable 'Allow tab scrolling' to prevent it. Unlimited tabs are always scrollable.
vi: Một giá trị giới hạn lớn có thể làm tăng kích thước cửa sổ, vui lòng bật 'Cho phép cuộn trên thẻ' để ngăn chặn việc đó. Thanh thẻ với số lượng không giới hạn thì luôn luôn cuộn được.

en: Add Global Suppression
vi: Thêm phần loại trừ toàn cục

en: Add Local Suppression
vi: Thêm phần loại trừ cục bộ

en: All Projects
vi: Tất cả các dự án

en: All people who have contributed and I have forgotten to mention
vi: Tất cả những người đã đóng góp mà tôi quên không đề cập đến

en: Allow tab scrolling
vi: Cho phép cuộn trên thẻ

en: Application Startup Behavior
vi: Ứng xử khi khởi động ứng dụng

en: Application Startup/Shutdown Behavior
vi: Ứng xử khi khởi động/tắt ứng dụng

en: Automatically save and restore:
vi: Tự động lưu và khôi phục:

en: Behavior
vi: Ứng xử

en: Behavior Options
vi: Lựa chọn ứng xử

en: Bottom Sidebar
vi: Thanh bên dưới

en: Change Style
vi: Đổi kiểu cách

en: Check this if you want all your views and frames restored each time you open the application.
vi: Chọn nếu bạn muốn tất cả các khung xem được khôi phục mỗi khi mở ứng dụng.

en: Check this if you want document configuration like for example bookmarks to be saved past editor sessions. The configuration will be restored if the document has not changed when reopened.
vi: Chọn nếu bạn muốn các cấu hình tài liệu ví dụ như dấu nhớ được lưu giữa các phiên của trình biên tập. Cấu hình đó sẽ được khôi phục nếu tài liệu chưa thay đổi khi mở lại.

en: Cl&ose Current View
vi: Đóng &khung xem hiện tại

en: Clear Recent Files
vi: Quên các tệp gần đây đi

en: Clear all messages
vi: Xoá hết các thông điệp

en: Click here to switch to the Quick Open view.
vi: Bấm vào đây để chuyển sang khung xem "Mở nhanh".

en: Clos&e All
vi: Đón&g hết

en: Close
vi: Đóng

en: Close &All Documents
vi: Đóng &tất cả các tài liệu

en: Close Document
vi: Đóng tài liệu

en: Close Inactive Views
vi: Đóng các khung xem bất hoạt

en: Close Other &Documents
vi: Đóng các tài liệu &khác

en: Close Tab
vi: Đóng thẻ

en: Close all documents in the file list that could not be reopened, because they are not accessible anymore.
vi: Đóng tất cả các tài liệu trong danh sách tệp mà không mở lại được, vì chúng không còn truy cập được nữa.

en: Close all open documents.
vi: Đóng tất cả các tài liệu đang mở.

en: Close documents with the window they belong to
vi: Đóng các tài liệu cùng với cửa sổ chứa chúng

en: Close every view but the active one
vi: Đóng tất cả trừ khung xem hoạt động

en: Close other open documents.
vi: Đóng các tài liệu đang mở khác.

en: Close the application entirely when the last file is closed
vi: Đóng hoàn toàn ứng dụng khi tệp cuối cùng bị đóng

en: Close the current document.
vi: Đóng tài liệu hiện tại.

en: Close the currently active split view
vi: Đóng khung xem chia hoạt động hiện tại

en: Close this window
vi: Đóng cửa sổ này

en: Closing Aborted
vi: Đã huỷ việc đóng

en: Collapse All
vi: Thu gọn tất cả

en: Compare
vi: So sánh

en: Compare with Active Document
vi: So sánh với tài liệu hoạt động

en: Compare with Active Document Using
vi: So sánh với tài liệu hoạt động bằng

en: Configure
vi: Cấu hình

en: Configure the application's keyboard shortcut assignments.
vi: Cấu hình việc gán phím tắt của ứng dụng.

en: Configure various aspects of this application and the editing component.
vi: Cấu hình các khía cạnh khác nhau của ứng dụng này và thành phần biên tập.

en: Configure which items should appear in the toolbar(s).
vi: Cấu hình các mục sẽ hiện trên (các) thanh công cụ.

en: Configure...
vi: Cấu hình...

en: Control view space splitting
vi: Điều khiển việc chia khung xem

en: Copies the file path of the current file to clipboard.
vi: Chép đường dẫn của tệp hiện tại vào bảng nháp.

en: Copy &Location
vi: Chép địa điể&m

en: Copy Location
vi: Chép địa điểm

en: Copy all text to clipboard
vi: Chép toàn bộ văn bản vào bảng nháp

en: Copy to Clipboard
vi: Chép vào bảng nháp

en: Core Developer
vi: Nhà phát triển lõi

en: Could not save the document 
    '%1'
vi: Không lưu được tài liệu 
    '%1'

en: Create a new document
vi: Tạo một tài liệu mới

en: Create a new window.
vi: Tạo một cửa sổ mới.

en: Created
vi: Được tạo

en: Current Project
vi: Dự án hiện tại

en: Currently, there is one more document open. To see all open documents, switch to the Quick Open view by clicking here. | Currently, there are %1 more documents open. To see all open documents, switch to the Quick Open view by clicking here.
vi[0]: Hiện có %1 tài liệu nữa đang mở. Để thấy tất cả các tài liệu đang mở, chuyển sang khung xem "Mở nhanh" bằng cách bấm vào đây.

en: D&etach Document
vi: &Tách tài liệu

en: Data you requested to be saved could not be written. Please choose how you want to proceed.
vi: Không ghi được dữ liệu mà bạn yêu cầu lưu. Vui lòng chọn cách bạn muốn tiếp tục.

en: Delete
vi: Xoá

en: Delete file
vi: Xoá tệp

en: Delete unused meta-information after:
vi: Xoá siêu thông tin không dùng sau:

en: Deleted
vi: Bị xoá

en: Deleted file %1
vi: Tệp đã xoá %1

en: Deletes the file belonging to the current document.
vi: Xoá tệp của tài liệu hiện tại.

en: Description
vi: Mô tả

en: Designer of Kate's mascot 'Kate the Cyber Woodpecker'
vi: Nhà thiết kế linh vật của Kate 'Kate chim gõ kiến công nghệ'

en: Developer
vi: Nhà phát triển

en: Diagnostics
vi: Chẩn đoán

en: Diff
vi: Phần chênh

en: Diff %1
vi: Phần chênh %1

en: Diff %1 .. %2
vi: Phần chênh %1 .. %2

en: Diff %1..%2
vi: Phần chênh %1..%2

en: Diff Style:
vi: Kiểu cách phần chênh:

en: Disable Suppression
vi: Tắt loại trừ

en: Discard Hunk
vi: Loại bỏ khúc

en: Discard Line | Discard Lines
vi[0]: Loại bỏ các dòng

en: Do you really want to delete file "%1"?
vi: Bạn có thật sự muốn xoá tệp "%1" không?

en: Documents
vi: Tài liệu

en: Documents Modified on Disk
vi: Tài liệu đã bị chỉnh sửa trên đĩa

en: Documents to open.
vi: Tài liệu sẽ mở.

en: Don't ask again
vi: Đừng hỏi lại

en: Downward Split View
vi: Khung xem chia dưới

en: Duplicate...
vi: Nhân đôi...

en: Elide tab text
vi: Lược bớt tiêu đề thẻ

en: Enable Suppression
vi: Bật loại trừ

en: Error
vi: Lỗi

en: Error Creating Diff
vi: Lỗi tạo phần chênh

en: Expand All
vi: Mở rộng tất cả

en: Failed to enable <b>%1</b> plugin
vi: Bật phần cài cắm <b>%1</b> thất bại

en: Failed to get file history: %1
vi: Lấy lịch sử tệp thất bại: %1

en: Failed to get file history: git executable not found in PATH
vi: Lấy lịch sử tệp thất bại: không thấy tệp thực thi git trong PATH

en: File "%1" could not be deleted.
vi: Không xoá được tệp "%1".

en: File "%1" could not be moved to "%2"
vi: Không chuyển được tệp "%1" sang "%2"

en: Filename
vi: Tên tệp

en: Files
vi: Tệp

en: Files with unsaved changes
vi: Các tệp với thay đổi chưa lưu

en: Filter Sessions
vi: Lọc phiên

en: Focus %1
vi: Nhắm vào %1

en: Focus Navigation Bar
vi: Nhắm vào thanh điều hướng

en: Focus Toolview
vi: Nhắm vào khung xem công cụ

en: Focus the navigation bar
vi: Nhắm vào thanh điều hướng

en: Focus the next tab.
vi: Nhắm vào thẻ sau.

en: Focus the previous tab.
vi: Nhắm vào thẻ trước.

en: Folders can only be opened when the projects plugin is enabled
vi: Chỉ có thể mở thư mục khi phần cài cắm "Dự án" được bật

en: Force start of a new kate instance (is ignored if start is used and another kate instance already has the given session opened), forced if no parameters and no URLs are given at all.
vi: Ép khởi động một hiện thể Kate mới (sẽ bị bỏ qua nếu start được dùng và một hiện thể Kate khác đã mở phiên được chỉ định), ép nếu không có tham số và URL nào được cung cấp.

en: Former Core Developer
vi: Nhà phát triển lõi trước đây

en: Fuzzy Filtering
vi: Lọc mờ

en: Get involved
vi: Tham gia

en: Go to Next Location
vi: Đi đến vị trí sau

en: Go to Previous Location
vi: Đi đến vị trí trước

en: Hamburger Menu Toolbar
vi: Thanh công cụ trình đơn bánh thịt băm

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Here you can see all available Kate plugins. Those with a check mark are loaded, and will be loaded again the next time Kate is started.
vi: Tại đây bạn có thể thấy tất cả các phần cài cắm hiện có của Kate. Những cái có đánh dấu là đã được tải, và sẽ được tải lại lần tiếp theo Kate được chạy.

en: Hide All Tool Views
vi: Ẩn tất cả các khung xem công cụ

en: Hide Button
vi: Ẩn nút

en: Hide Inactive Views
vi: Ẩn các khung xem bất hoạt

en: Hide every view but the active one
vi: Ẩn tất cả trừ khung xem hoạt động

en: Hide menu bar
vi: Ẩn thanh trình đơn

en: Highlighting for Ferite
vi: Cách tô sáng cho Ferite

en: Highlighting for ILERPG
vi: Cách tô sáng cho ILERPG

en: Highlighting for LaTeX
vi: Cách tô sáng cho LaTeX

en: Highlighting for Makefiles, Python
vi: Cách tô sáng cho Makefile, Python

en: Highlighting for Python
vi: Cách tô sáng cho Python

en: Highlighting for RPM Spec-Files, Perl, Diff and more
vi: Cách tô sáng cho tệp đặc tả RPM, Perl, Diff, ...

en: Highlighting for SQL
vi: Cách tô sáng cho SQL

en: Highlighting for Scheme
vi: Cách tô sáng cho Scheme

en: Highlighting for VHDL
vi: Cách tô sáng cho VHDL

en: History back
vi: Lùi theo lịch sử

en: History forward
vi: Tiến theo lịch sử

en: If disabled, an untitled document will be shown for new windows.
vi: Nếu tắt, một tài liệu không tên sẽ được hiển thị cho các cửa sổ mới.

en: If enabled, a modal dialog will be used to show all of the modified files. If not enabled, you will be individually asked what to do for each modified file only when that file's view receives focus.
vi: Nếu bật, một hộp thoại chế độ sẽ được dùng để hiển thị tất cả các tệp bị chỉnh sửa. Nếu không bật, bạn sẽ được hỏi muốn làm gì với từng tệp bị chỉnh sửa chỉ khi khung xem tệp đó đang được nhắm vào.

en: If enabled, each document will be opened in its own window. If not enabled, each document will be opened in a new tab in the current window.
vi: Nếu bật, mỗi tài liệu sẽ được mở trong một cửa sổ riêng. Nếu tắt, mỗi tài liệu sẽ được mở trong một thẻ mới trong cửa sổ hiện tại.

en: If enabled, the application will shutdown when the last file being edited is closed, otherwise a blank page will open so that you can start a new file.
vi: Nếu bật, ứng dụng sẽ tắt khi tệp cuối cùng bị đóng, ngược lại một trang trống sẽ mở ra để bạn có thể bắt đầu một tệp mới.

en: If using an already running kate instance, block until it exits, if URLs given to open.
vi: Nếu dùng một hiện thể Kate đang chạy sẵn, ngưng cho đến khi nó thoát, nếu URL được cho để mở.

en: In order to open folders, the <b>%1</b> plugin must be enabled. Enable it?
vi: Để có thể mở thư mục, phần cài cắm <b>%1</b> phải được bật. Bật nó không?

en: Include &window configuration
vi: Bao gồm cấu hình cửa &sổ

en: Info
vi: Thông tin

en: Information
vi: Thông tin

en: Invalid hash
vi: Giá trị băm không hợp lệ

en: Jump to Next File
vi: Nhảy đến tệp sau

en: Jump to Next Hunk
vi: Nhảy đến khúc sau

en: Jump to Previous File
vi: Nhảy đến tệp trước

en: Jump to Previous Hunk
vi: Nhảy đến khúc trước

en: KWrite - Text Editor
vi: KWrite - Trình biên tập văn bản

en: KWrite Author
vi: Tác giả KWrite

en: KWrite Undo History, Kspell integration
vi: Lịch sử đảo ngược của KWrite, phần tích hợp Kspell

en: KWrite XML Syntax highlighting support
vi: Hỗ trợ tô sáng cú pháp XML của KWrite

en: KWrite port to KParts
vi: Bản chuyển KWrite sang KParts

en: Kate - Advanced Text Editor
vi: Kate - Trình biên tập văn bản nâng cao

en: Keep &meta-information past sessions
vi: Giữ &siêu thông tin giữa các phiên

en: Last opened
vi: Mở lần cuối

en: Left Sidebar
vi: Thanh bên trái

en: Left Split View
vi: Khung xem chia trái

en: Location
vi: Địa điểm

en: Log
vi: Nhật kí

en: Main Toolbar
vi: Thanh công cụ chính

en: Maintainer
vi: Bảo trì viên

en: Make the next split view the active one.
vi: Kích hoạt khung xem chia tiếp theo.

en: Make the previous split view the active one.
vi: Kích hoạt khung xem chia trước.

en: Make the split view intuitively downward the active one.
vi: Kích hoạt khung xem chia bên dưới.

en: Make the split view intuitively on the left the active one.
vi: Kích hoạt khung xem chia bên trái.

en: Make the split view intuitively on the right the active one.
vi: Kích hoạt khung xem chia bên phải.

en: Make the split view intuitively upward the active one.
vi: Kích hoạt khung xem chia bên trên.

en: Manage Sessions
vi: Quản lí phiên

en: Manage Sessions...
vi: Quản lí phiên...

en: Maximum number of entries in recent file list:
vi: Số lượng mục tối đa trong danh sách tệp gần đây:

[ctx: Menu entry Session->New Session]
en: &New Session
vi: &Phiên mới

en: Modified
vi: Đã chỉnh sửa

en: Move Document to New Horizontal Split
vi: Di chuyển tài liệu đến khung xem chia ngang mới

en: Move Document to New Vertical Split
vi: Di chuyển tài liệu đến khung xem chia dọc mới

en: Move Splitter Down
vi: Di chuyển phần chia xuống dưới

en: Move Splitter Left
vi: Di chuyển phần chia sang trái

en: Move Splitter Right
vi: Di chuyển phần chia sang phải

en: Move Splitter Up
vi: Di chuyển phần chia lên trên

en: Move To
vi: Chuyển đến

en: Move the splitter of the current view down
vi: Di chuyển phần chia của khung xem hiện tại xuống dưới

en: Move the splitter of the current view to the left
vi: Di chuyển phần chia của khung xem hiện tại sang trái

en: Move the splitter of the current view to the right
vi: Di chuyển phần chia của khung xem hiện tại sang phải

en: Move the splitter of the current view up
vi: Di chuyển phần chia của khung xem hiện tại lên trên

en: Name
vi: Tên

en: Navigate to this column.
vi: Chuyển đến cột này.

en: Navigate to this line.
vi: Chuyển đến dòng này.

en: Navigation Bar
vi: Thanh điều hướng

en: Never
vi: Không bao giờ

en: New File
vi: Tệp mới

en: New Session
vi: Phiên mới

en: New file %1
vi: Tệp mới %1

en: New file name
vi: Tên tệp mới

en: New file opened while trying to close Kate, closing aborted.
vi: Một tệp mới được mở khi đang đóng Kate, đã huỷ việc đóng.

en: Newly-created unsaved files
vi: Các tệp mới tạo chưa lưu

en: Next Split View
vi: Khung xem chia sau

en: Next tab
vi: Thẻ sau

en: No differences found
vi: Không tìm thấy gì chênh

en: No recent documents
vi: Không có tài liệu nào gần đây

en: No recent documents or projects
vi: Không có tài liệu hay dự án nào gần đây

en: No saved sessions
vi: Không có phiên nào đã lưu

en: One Down
vi: Xuống một

en: One Left
vi: Sang trái một

en: One Right
vi: Sang phải một

en: One Up
vi: Lên một

en: Only try to reuse kate instance with this pid (is ignored if start is used and another kate instance already has the given session opened).
vi: Chỉ thử dùng lại hiện thể Kate với pid này (sẽ bị bỏ qua nếu start được dùng và một hiện thể Kate khác đã mở phiên được chỉ định).

en: Open File
vi: Mở tệp

en: Open File...
vi: Mở tệp...

en: Open Folder...
vi: Mở thư mục...

en: Open W&ith
vi: Mở &bằng

en: Open a form to quick open documents.
vi: Mở một biểu mẫu để mở nhanh các tài liệu.

en: Open an existing document for editing
vi: Mở tài liệu đã có để sửa

en: Open as Template
vi: Mở như một bản mẫu

en: Open each document in its own window
vi: Mở mỗi tài liệu trong một cửa sổ riêng

en: Open the current document using another application registered for its file type, or an application of your choice.
vi: Mở tài liệu hiện tại bằng một ứng dụng khác được đăng kí để mở kiểu tệp này, hoặc một ứng dụng do bạn chọn.

en: Opening Large File
vi: Đang mở tệp lớn

en: Opens the document in a new window and closes it in the current window
vi: Mở tài liệu trong một cửa sổ mới và đóng nó trong cửa sổ hiện tại

en: Output
vi: Đầu ra

en: Overwrite selected documents, discarding disk changes
vi: Ghi đè những tài liệu được chọn, loại bỏ các thay đổi trên đĩa

en: Own Section
vi: Khu vực riêng

en: PHP Keyword/Datatype list
vi: Danh sách từ khoá / kiểu dữ liệu của PHP

en: Patches and more
vi: Các bản vá, ...

en: Plugin Manager
vi: Trình quản lí phần cài cắm

en: Plugins
vi: Phần cài cắm

en: Previous Split View
vi: Khung xem chia trước

en: Previous tab
vi: Thẻ trước

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Python Plugin Developer
vi: Nhà phát triển phần cài cắm Python

en: QA and Scripting
vi: QA và tạo kịch bản

en: Quick Fix
vi: Sửa nhanh

en: Raw
vi: Thô

en: Read handbook
vi: Đọc sổ tay

en: Read the contents of stdin.
vi: Đọc nội dung của stdin.

en: Recent Documents
vi: Tài liệu gần đây

en: Recent Documents and Projects
vi: Tài liệu và dự án gần đây

en: Recent Files
vi: Tệp gần đây

en: Reload all open documents.
vi: Tải lại tất cả các tài liệu đang mở.

en: Reload selected documents from disk
vi: Tải lại từ đĩa các tài liệu được chọn

en: Remove Global Suppression
vi: Xoá phần loại trừ toàn cục

en: Remove Local Suppression
vi: Xoá phần loại trừ cục bộ

en: Remove modified flag from selected documents
vi: Xoá cờ bị chỉnh sửa khỏi các tài liệu được chọn

en: Rename file
vi: Đổi tên tệp

en: Renames the file belonging to the current document.
vi: Đổi tên tệp của tài liệu hiện tại.

en: Reopening files from the last session...
vi: Đang mở lại tệp từ phiên trước...

en: Restore
vi: Khôi phục

en: Right Sidebar
vi: Thanh bên phải

en: Right Split View
vi: Khung xem chia phải

en: Running this editor with kdesu can cause bugs and expose you to security vulnerabilities. Instead use this editor normally and you will be prompted for elevated privileges when saving documents if needed.
vi: Chạy trình biên tập này bằng kdesu có thể gây lỗi và đem đến cho bạn các nguy cơ về an ninh. Thay vì thế, hãy dùng trình biên tập này bình thường và nếu cần thiết bạn sẽ được nhắc về đặc quyền cao hơn khi lưu tài liệu.

en: Running this editor with sudo can cause bugs and expose you to security vulnerabilities. Instead use this editor normally and you will be prompted for elevated privileges when saving documents if needed.
vi: Chạy trình biên tập này bằng sudo có thể gây lỗi và đem đến cho bạn các nguy cơ về an ninh. Thay vì thế, hãy dùng trình biên tập này bình thường và nếu cần thiết bạn sẽ được nhắc về đặc quyền cao hơn khi lưu tài liệu.

en: Save As
vi: Lưu thành

en: Save As (%1)
vi: Lưu thành (%1)

en: Save Documents
vi: Lưu các tài liệu

en: Save Session &As...
vi: Lưu phiên &thành...

en: Save all open, modified documents to disk.
vi: Lưu tất cả các tài liệu đang mở, đã bị chỉnh sửa vào đĩa.

en: Saved Sessions
vi: Phiên đã lưu

en: Se&lect All
vi: &Chọn tất cả

en: Search...
vi: Tìm kiếm...

en: Sess&ions
vi: &Phiên

en: Session
vi: Phiên

en: Session '%1' is already opened in another Kate instance. Switch to that or reopen in this instance?
vi: Phiên '%1' đang mở trong một hiện thể Kate khác. Chuyển sang đó hay mở lại trong hiện thể này?

en: Session Chooser
vi: Trình chọn phiên

en: Session Elements
vi: Các thành phần phiên

en: Session Management
vi: Quản lí phiên

en: Session Name
vi: Tên phiên

en: Session Renaming
vi: Đổi tên phiên

en: Session name:
vi: Tên phiên:

en: Session will be deleted on dialog close
vi: Phiên sẽ bị xoá khi đóng hộp thoại

en: Set encoding for the file to open.
vi: Đặt cách mã hoá cho tệp sẽ mở.

en: Sho&w Path in Titlebar
vi: Hiện đường &dẫn ở thanh tiêu đề

en: Show %1
vi: Hiện %1

en: Show %1 Button
vi: Hiện nút %1

en: Show &Tabs
vi: Hiện các &thẻ

en: Show File Git History
vi: Hiện lịch sử Git của tệp

en: Show Navigation Bar
vi: Hiện thanh điều hướng

en: Show Side&bars
vi: Hiện các thanh &bên

en: Show current symbol in navigation bar
vi: Hiện kí hiệu hiện tại trong thanh điều hướng

en: Show text for left and right sidebar buttons
vi: Hiện chữ cho các nút ở thanh bên trái và phải

en: Show the complete document path in the window caption
vi: Hiện đường dẫn đầy đủ của tài liệu trong tiêu đề cửa sổ

en: Show the welcome page
vi: Hiện trang chào mừng

en: Show welcome view for new windows
vi: Hiện khung xem chào mừng cho cửa sổ mới

en: Show/Hide Commit Info
vi: Ẩn/hiện thông tin chuyển giao

en: Shows a hint how to compare documents.
vi: Hiện một gợi ý cho cách so sánh các tài liệu.

en: Side By Side
vi: Cạnh nhau

en: Sidebar Buttons
vi: Nút thanh bên

en: Specify a name for this session
vi: Đưa ra một cái tên cho phiên này

en: Specify a new name for session: %1
vi: Đưa ra tên mới cho phiên: %1

en: Split &Horizontal
vi: Chia &ngang

en: Split Ve&rtical
vi: Chia &dọc

en: Split View
vi: Khung xem chia

en: Split the currently active view horizontally into two views and move the currently active document to view below.
vi: Chia ngang khung xem hoạt động hiện tại thành hai khung xem và di chuyển tài liệu hoạt động hiện tại đến khung xem bên dưới.

en: Split the currently active view horizontally into two views.
vi: Chia ngang khung xem hoạt động hiện tại thành hai khung xem.

en: Split the currently active view vertically into two views and move the currently active document to right view.
vi: Chia dọc khung xem hoạt động hiện tại thành hai khung xem và di chuyển tài liệu hoạt động hiện tại sang khung xem bên phải.

en: Split the currently active view vertically into two views.
vi: Chia dọc khung xem hoạt động hiện tại thành hai khung xem.

en: Stage Hunk
vi: Chấp nhận khúc

en: Stage Line | Stage Lines
vi[0]: Chấp nhận dòng

en: Start Kate with a given session.
vi: Khởi động Kate với một phiên chỉ định.

en: Start Kate with a new anonymous session, implies '-n'.
vi: Khởi động Kate với một phiên vô danh mới, ngầm định '-n'.

en: Starting Up
vi: Đang khởi động

en: Status on Disk
vi: Trạng thái trên đĩa

en: Sync section size with tab positions
vi: Đồng bộ hoá kích thước khu vực với các vị trí thẻ

en: Testing, ...
vi: Kiểm thử, ...

en: The Editing Commands
vi: Các lệnh biên tập

en: The cool buffersystem
vi: Hệ thống đệm

en: The document "%1" has been modified. Do you want to save your changes or discard them?
vi: Tài liệu "%1" đã bị chỉnh sửa. Bạn muốn lưu các thay đổi hay loại bỏ chúng?

en: The file '%1' could not be opened: it is not a normal file, it is a folder.
vi: Không mở được tệp '%1': không phải là tệp thông thường, mà là một thư mục.

en: The files/URLs opened by the application will be deleted after use
vi: Các tệp/URL do ứng dụng này mở sẽ bị xoá sau khi dùng

en: The plugin required to open folders was not found
vi: Không tìm thấy phần cài cắm cần có để mở thư mục

en: The session contains the list of open documents, recently opened files list, bookmarks, cursor position etc. When the session is loaded all elements are restored.
vi: Phiên bao gồm danh sách các tài liệu đang mở, danh sách tệp mở gần đây, dấu nhớ, vị trí con trỏ, v.v.. Khi phiên được tải, tất cả các thành phần đó được khôi phục.

en: The session could not be renamed to "%1". Failed to write to "%2"
vi: Không đổi tên được phiên thành "%1". Ghi vào "%2" thất bại

[ctx: The special case of 'Delete unused meta-information after']
en: (never)
vi: (không bao giờ)

en: There is already an existing session with your chosen name: %1
    Please choose a different one.
vi: Đã có một phiên với tên mà bạn chọn: %1
    Vui lòng chọn một tên khác.

en: This lists files which you have opened recently, and allows you to easily open them again.
vi: Đây là danh sách những tệp bạn đã mở gần đây, để bạn dễ dàng mở lại chúng.

en: This shows help files for various available plugins.
vi: Hiển thị các tệp trợ giúp cho các phần cài cắm hiện có.

en: This will close all open documents beside the current one. Are you sure you want to continue?
vi: Việc này sẽ đóng tất cả các tài liệu đang mở ngoại trừ tài liệu hiện tại. Bạn có chắc chắn muốn tiếp tục?

en: This will close all open documents. Are you sure you want to continue?
vi: Việc này sẽ đóng tất cả các tài liệu đang mở. Bạn có chắc chắn muốn tiếp tục?

en: This will hide the menu bar completely. You can show it again by typing %1.
vi: Việc này sẽ ẩn hoàn toàn thanh trình đơn. Bạn có thể hiện nó lại bằng cách gõ %1.

en: To save a session, you must specify a name.
vi: Để lưu phiên, bạn phải đưa ra một cái tên.

en: Toggle Orientation
vi: Đổi hướng chia

en: Toggles the orientation of the current split view
vi: Đổi hướng chia của khung xem chia hiện tại

en: Tool &Views
vi: Khung &xem công cụ

[ctx: Tooltip for a button]
en: Show diff with full context, not just the changed lines
vi: Hiện phần chênh cùng ngữ cảnh đầy đủ, chứ không chỉ các dòng bị thay đổi

[ctx: Tooltip for a button, clicking the button reloads the diff]
en: Reload Diff
vi: Tải lại phần chênh

en: Toolview Manager
vi: Trình quản lí khung xem công cụ

en: Top Sidebar
vi: Thanh bên trên

en: Unified
vi: Hợp nhất

en: Unlimited
vi: Không giới hạn

en: Unstage Hunk
vi: Bỏ chấp nhận khúc

en: Unstage Line | Unstage Lines
vi[0]: Bỏ chấp nhận dòng

en: Upward Split View
vi: Khung xem chia trên

en: Use a separate &dialog for handling externally modified files
vi: Dùng một hộp th&oại riêng để xử lí các tệp bị chỉnh sửa ở bên ngoài

en: Use the Tabbar context menu to compare two documents
vi: Dùng trình đơn ngữ cảnh ở thanh thẻ để so sánh hai tài liệu

en: Use this command to show or hide the tabs for the views
vi: Dùng lệnh này để hiện hoặc ẩn các thẻ của các khung xem

en: Use this command to show or hide the view's statusbar
vi: Dùng lệnh này để hiện hoặc ẩn thanh trạng thái của khung xem

en: User Feedback
vi: Phản hồi của người dùng

en: Very nice help
vi: Trợ giúp rất tốt

en: Visit homepage
vi: Xem trang nhà

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Welcome
vi: Chào mừng

en: Welcome Page
vi: Trang chào mừng

en: Welcome to %1
vi: Chào mừng đến với %1

en: When a window is closed the documents opened only in this window are closed as well.
vi: Khi một cửa sổ đóng lại, các tài liệu mà chỉ đang mở trong cửa sổ đó cũng sẽ bị đóng.

en: When checked double click opens a new document.
vi: Khi được chọn, bấm đúp sẽ mở một tài liệu mới.

en: When checked each tab will display a close button.
vi: Khi được chọn, mỗi thẻ sẽ hiện một nút đóng.

en: When checked middle click closes a document.
vi: Khi được chọn, bấm giữa sẽ đóng tài liệu.

en: When checked tabs take as much size as possible.
vi: Khi được chọn, thẻ chiếm nhiều chỗ nhất có thể.

en: When checked tabs will be hidden if only one document is open.
vi: Khi được chọn, các thẻ sẽ bị ẩn nếu chỉ có một tài liệu mở.

en: When checked this will allow scrolling in tab bar when number of tabs is large.
vi: Khi được chọn, lựa chọn này cho phép cuộn trên thanh thẻ khi số lượng thẻ lớn.

en: When enabled the section size will be determined by the position of the tabs.
    This option does not affect the bottom sidebar.
vi: Khi bật, kích thước khu vực sẽ được xác định theo vị trí của các thẻ.
    Lựa chọn này không ảnh hưởng đến thanh bên dưới.

en: Wildcard Filtering
vi: Lọc thế tự

en: You dropped the directory %1 into Kate. Do you want to open all files contained in it?
vi: Bạn đã thả thư mục %1 vào Kate. Bạn có muốn mở tất cả các tệp ở bên trong nó?

en: You have unsaved changes. Do you want to apply the changes or discard them?
vi: Bạn có thay đổi chưa lưu. Bạn muốn áp dụng hay loại bỏ các thay đổi này?

en: column
vi: cột

en: encoding
vi: cách mã hoá

en: line
vi: dòng

en: session
vi: phiên
