mate-applets 1.25.3 - en to cy translation catalogue (349 entries)

en: %d %s %d %s (%d%%) remaining
cy: %d %s %d %s (%d%%) ar ôl

en: %d %s %d %s until charged (%d%%)
cy: %d %s %d %s cyn pŵer llawn (%d%%)

en: %s/s
cy: %s/eiliad

en: (mounted)
cy: (wedi gosod)

en: (not mounted)
cy: (heb osod)

en: A 0 value means to show the applet in graphic mode (pixmap only), 1 to show the applet in text mode (not to show the pixmap) and 2 to show the applet in graphic and text mode.
cy: Gwerth o 0 er mwyn dangos y rhaglennig mewn modd graffig (pixmap yn unig), 1 i ddangos y rhaglennig mewn modd testun (peidio â dangos y pixmap) a 2 i ddangos y rhaglennig mewn modd testun a graffig.

en: A MATE trash bin that lives in your panel. You can use it to view the trash or drag and drop items into the trash.
cy: Bin sbwriel MATE sy'n byw o fewn eich panel. Gallwch ei ddefnyddio i weld y sbwriel, neu lusgo a gollwng eitemau i mewn i'r sbwriel

en: A panel application for monitoring local weather conditions.
cy: Rhaglennig panel er mwyn monitro amodau tywydd lleol.

en: A set of eyeballs for your panel
cy: Par o lygaid ar gyfer eich panel

en: A system load indicator
cy: Dangosydd llwyth system

en: A system load monitor capable of displaying graphs for CPU, ram, and swap space use, plus network traffic.
cy: Monitor llwyth system sy'n gallu dangos graffiau defnydd CPU, cof a gofod cyfnewid, a thraffig rhwydwaith.

en: A_ddress:
cy: _Cyfeiriad:

en: AccessX Status
cy: Cyflwr AccessX

en: AccessX Status Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglennig Cyflwr AccessX

en: Add Palette
cy: Ychwanegu Palet

en: Add button
cy: Ychwanegu botwm

en: Address Entry
cy: Blwch Cyfeiriad

en: Appearance
cy: Golwg

en: Applet for mounting and unmounting block volumes.
cy: Rhaglennig er mwyn gosod a dadosod cyfrolau bloc.

en: Applet refresh rate in milliseconds
cy: Cyfradd diweddaru'r rhaglennig mewn milfedau eiliad

en: Available palettes
cy: Paletau sydd ar gael

en: Background color for disk load graph
cy: Lliw'r cefndir ar gyfer graff llwyth disg

en: Battery Charge Monitor
cy: Monitor Cyflwr Batri

en: Battery Charge Monitor Preferences
cy: Hoffterau'r Monitor Cyflwr Batri

en: Battery Monitor
cy: Monitor Batri

en: Battery Notice
cy: Hysbys Batri

en: Battery Status Utility
cy: Cyfleuster Cyflwr Batri

en: Battery charged (%d%%)
cy: Batri wedi siarsio (%d%%)

en: Battery fully re-charged
cy: Mae'r batri wedi ail-drydanu’n llwyr

en: Battery power low
cy: Mae pŵer y batri'n isel

en: Battery status unknown
cy: Statws batri yn anhysbys

en: Battstat Factory
cy: Ffatri Battstat

en: Beaufort scale
cy: Graddfa Beaufort

en: Beep for warnings
cy: Bipio ar gyfer rhybuddion

en: Behavior
cy: Ymddygiad

en: By default, sticky notes are given the current date as the title when they are created. This format is used; anything that can be parsed by strftime() is valid.
cy: Yn rhagosodedig, rhoddir y dyddiad cyfredol yn deitl i nodiadau gludiog pan gaent eu creu. Defnyddir y fformat yma; mae unrhyw beth gall strftime() ei ramadegu yn ddilys.

en: CPU Frequency Monitor Preferences
cy: Hoffterau'r Monitor Amledd CPU

en: CPU Frequency Scaling Monitor
cy: Monitor Gradd Amledd y CPU

en: CPU Load
cy: Llwyth CPU

en: CPU frequency scaling unsupported
cy: Ni chynhelir graddio amledd y CPU

en: CPU graph background color
cy: Lliw cefndir y graff CPU

en: CPU to Monitor
cy: CPU i'w fonitro

en: Cach_ed
cy: _Storfa

en: Can not launch the eyes applet.
cy: Methwyd lansio'r rhaglennig llygaid.

en: Cannot move items to trash, do you want to delete them immediately?
cy: Methu symud eitemau i'r sbwriel: ydych chi am eu dileu'n syth?

en: Cannot move some items to trash, do you want to delete these immediately?
cy: Methu symud rhai eitemau i'r sbwriel: ydych chi am ddileu'r rhain yn syth?

en: Character Palette
cy: Palet Nodau

en: Character Palette Preferences
cy: Hoffterau'r Palet Nodau

en: Characters shown on applet startup
cy: Nodau a ddangosir wrth i'r rhaglennig gychwyn

en: Charpicker Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglennig Dewis Nodau

en: Choose a base color to use for all sticky notes
cy: Dewiswch liw sail i'w ddefnyddio ar gyfer pob nodyn gludiog

en: Choose a color for the note
cy: Dewiswch liw ar gyfer y nodyn

en: Choose a font for the note
cy: Dewiswch ffont ar gyfer y nodyn

en: Choose a font to use for all sticky notes
cy: Dewiswch ffont i'w ddefnyddio ar gyfer pob nodyn gludiog

en: Choose if notes are visible on all workspaces
cy: Dewis a yw nodiadau yn weladwy ar bob gweithfan

en: Choose if the default style is forced on all notes
cy: Dewis os gorfodir i bob nodyn ddefnyddio'r arddull rhagosodedig

en: City:
cy: Dinas:

en: City: %s
    Sky: %s
    Temperature: %s
cy: Dinas: %s
    Awyr: %s
    Tymheredd: %s

en: Click to Enter Weather.com
cy: Cliciwch er mwyn ymweld â Weather.com

en: Click to add a new palette
cy: Cliciwch er mwyn ychwanegu palet newydd

en: Click to delete the selected palette
cy: Cliciwch er mwyn dileu'r palet a ddewiswyd

en: Click to edit the selected palette
cy: Cliciwch er mwyn golygu'r paletau a ddewiswyd

en: Colors
cy: Lliwiau

en: Command
cy: Gorchymyn

en: Conditions:
cy: Amodau:

en: Could not open help document
cy: Methwyd agor y ddogfen help

en: Create, view, and manage sticky notes on the desktop
cy: Creu, gweld, a threfnu nodiadau gludiog ar y bwrdd gwaith

en: Current Conditions
cy: Amodau Cyfredol

en: Date format of note's title
cy: Ffurf dyddiad teitl nodyn

en: Default color for font
cy: Y lliw rhagosodedig ar gyfer y ffont

en: Default color for new notes
cy: Y lliw rhagosodedig ar gyfer nodiadau newydd

en: Default color for new sticky notes. This should be in html hex specification, for example "#30FF50".
cy: Y lliw rhagosodedig ar gyfer nodiadau gludiog newydd. Dylai hwn fod ar ffurf hecs HTML, er enghraifft "#30FF50".

en: Default font color for new sticky notes. This should be in html hex specification, for example "#000000".
cy: Y lliw rhagosodedig ar gyfer nodiadau gludiog newydd. Dylai hwn fod ar ffurf hecs HTML, er enghraifft "#30FF50".

en: Default font for new notes
cy: Y ffont rhagosodedig ar gyfer nodiadau newydd

en: Default height for new notes
cy: Uchder rhagosodedig nodiadau newydd

en: Default height for new sticky notes in pixels.
cy: Uchder rhagosodedig ar gyfer nodiadau newydd mewn picseli.

en: Default width for new notes
cy: Y rhagosodiad lled ar gyfer nodiadau newydd

en: Default width for new sticky notes in pixels.
cy: Y lled rhagosodedig ar gyfer nodiadau gludiog newydd mewn picseli.

en: Delete Immediately?
cy: Dileu'n Syth?

en: Delete button
cy: Dileu'r botwm

en: Details
cy: Manylion

en: Dew point:
cy: Pwynt gwlith:

en: Directory in which the theme is located
cy: Y cyfeiriadur mae'r thema ynddi

en: Disk
cy: Disg

en: Disk Load
cy: Llwyth Disg

en: Disk Mounter
cy: Gosodwr Disgiau

en: Display
cy: Dangos

en: Displays current state of keyboard accessibility features
cy: Dangosir cyflwr cyfredol nodweddion hygyrchedd y bysellfwrdd

en: Drive Mount Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglenigion Gosod Disgiau

en: Edit Palette
cy: Golygu'r Palet

en: Edit button
cy: Golygu botwm

en: Empty all of the items from the trash?
cy: Gwacáu'r holl eitemau o'r sbwriel?

en: Emptying the Trash
cy: Gwacáu'r Sbwriel

en: Enable CPU load graph
cy: Galluogi graff llwyth CPU

en: Enable _radar map
cy: Galluogi map _radar

en: Enable disk load graph
cy: Galluogi graff llwyth disg

en: Enable load average graph
cy: Galluogi graff cyfartaledd llwyth

en: Enable memory load graph
cy: Galluogi graff llwyth cof

en: Enable network load graph
cy: Galluogi graff llwyth rhwydwaith

en: Enable swap load graph
cy: Galluogi graff llwyth cyfnewid

en: Enter the URL
cy: Penodwch y LAU

en: Error while spawning caja:
    %s
cy: Gwall wrth is-gychwyn caja: 
    %s

en: Error: %s
cy: Gwall: %s

en: F_ree
cy: _Rhydd

en: Factory for creating the weather applet.
cy: Ffatri er mwyn creu'r rhaglennig tywydd.

en: Factory for drive mount applet
cy: Ffatri ar gyfer rhaglenigion gosod disgiau

en: Failed to load the Locations XML database.  Please report this as a bug.
cy: Methu llwytho'r gronfa Lleoliadau XML.  Adroddwch hwn fel nam.

en: Feels like:
cy: Teimlo fel:

en: Find _Next
cy: Canfod _Nesaf

en: For horizontal panels, the width of the graphs in pixels. For vertical panels, this is the height of the graphs.
cy: Ar gyfer paneli llorweddol, lled y graffiau mewn picseli. Ar gyfer paneli fertigol, dyma uchder y graffiau.

en: Force _default color and font on notes
cy: Gorfodi defnydd y lliw a ffont _rhagosodedig

en: Forecast
cy: Rhagolwg

en: Forecast Report
cy: Adroddiad Rhagolwg

en: Forecast not currently available for this location.
cy: Nid oes rhagolwg ar gael ar gyfer y lleoliad hwn ar hyn o bryd.

en: Frequency Scaling Unsupported
cy: Ni Chynhelir Graddio Amledd

en: From:
cy: O:

en: Full Battery Notification
cy: Hysbysiad Batri Llawn

en: General
cy: Cyffredinol

en: Go to Trash
cy: Mynd i'r Sbwriel

en: Graph color for buffer memory
cy: Lliw'r graff ar gyfer cof byffer

en: Graph color for cached memory
cy: Lliw'r graff ar gyfer cof yn y storfa

en: Graph color for disk read
cy: Lliw'r graff ar gyfer darllen disg

en: Graph color for disk write
cy: Lliw'r graff ar gyfer ysgrifennu i'r ddisg

en: Graph color for iowait related CPU activity
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd o'r CPU sy'n gysylltiedig ag iowait

en: Graph color for load average
cy: Lliw'r graff ar gyfer y cyfartaledd llwyth

en: Graph color for nice-related CPU activity
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd neis o'r CPU

en: Graph color for shared memory
cy: Lliw'r graff ar gyfer cof wedi ei rhannu

en: Graph color for system-related CPU activity
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd y CPU gan y system

en: Graph color for user-related CPU activity
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd y CPU gan ddefnyddwyr

en: Graph color for user-related memory usage
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd y cof gan ddefnyddwyr

en: Graph color for user-related swap usage
cy: Lliw'r graff ar gyfer defnydd y cyfnewid gan ddefnyddwyr

en: Graph size
cy: Maint graff

en: Graphic
cy: Graffigol

en: Graphic and Text
cy: Graffigol a Thestunol

en: H_eight:
cy: _Uchder:

en: Harddisk
cy: Disgen Galed

en: Help
cy: Cymorth

en: Hi_de Notes
cy: Cu_ddio Nodiadau

en: I_dle
cy: _Seibio

en: If this option is disabled, a custom color can be used as the default color for all sticky notes.
cy: Os yw'r opsiwn hwn wedi ei analluogi, gellir defnyddio lliw addasedig fel y lliw rhagosodedig ar gyfer pob nodyn gludiog.

en: If this option is disabled, a custom font can be used as the default font for all sticky notes.
cy: Os yw'r opsiwn hwn wedi ei analluogi, gellir defnyddio ffont addasedig fel y ffont rhagosodedig ar gyfer pob nodyn gludiog.

en: If this option is enabled, the custom colors and fonts that have been assigned to individual notes will be ignored.
cy: Os yw'r opsiwn hwn wedi ei alluogi, caiff y lliwiau a ffontiau addasedig a rhoddwyd i nodiadau unigol eu hanwybyddu.

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
cy: Os wnewch chi wacáu'r sbwriel, caiff bob eitem ynddo ei dileu am byth. Sylwer, yn lle gwneud hyn, y gallwch yn hytrach eu dileu bob yn un.

en: Insert "%s"
cy: Mewnosod "%s"

en: Insert characters
cy: Mewnosod nodau

en: Insert special character
cy: Mewnosod nod arbennig

en: Keyboard Accessibility Status
cy: Cyflwr Hygyrchedd Bysellfwrdd

en: Keyboard Accessibility Status Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglennig Cyflwr Hygyrchedd Bysellfwrdd

en: Last update:
cy: Diweddariad diweddaf:

en: List of available palettes
cy: Rhestr o'r paletau sydd ar gael

en: Load
cy: Llwyth

en: Load Average
cy: Cyfartaledd Llwyth

en: Load graph background color
cy: Lliw cefndir y graff llwyth

en: Location
cy: Lleoliad

en: Location view
cy: Golwg lleoliadau

en: Lock/Unlock note
cy: Cloi/Datgloi'r nodyn

en: Low Battery Notification
cy: Hysbysiad Batri Isel

en: MATE Weather
cy: Tywydd MATE

en: Memory
cy: Cof

en: Memory Load
cy: Llwyth y Cof

en: Memory graph background color
cy: Lliw cefndir y graff cof

en: Minutes Remaining
cy: munud ar ôl

en: Modify a palette by adding or removing characters
cy: Newid palet gan ychwanegu neu dynnu nodau

en: Monitor a laptop's remaining power
cy: Monitro faint o bŵer sydd ar ôl gan liniadur

en: Monitor the CPU Frequency Scaling
cy: Monitro beth yw amledd y CPU

en: Monitor the current weather conditions, and forecasts
cy: Monitro cyflwr cyfredol y tywydd a rhagolygon y tywydd

en: Monitored Resources
cy: Adnoddau a Monitrwyd

en: Mount local disks and devices
cy: Gosod disgiau a dyfeisiau

en: N/A
cy: Amherthnasol

en: N_ice
cy: _Neis

en: Net Load
cy: Llwyth y Rhwydwaith

en: Netmask:
cy: Masg Rhwydwaith:

en: Network
cy: Rhwydwaith

en: Network graph background color
cy: Lliw cefndir y graff rhwydwaith

en: No Items in Trash
cy: Dim eitemau yn y sbwriel

en: No battery present
cy: Dim batri'n bresennol

en: Options
cy: Dewisiadau

en: Palette entry
cy: Cofnod palet

en: Palettes list
cy: Rhestr paletau

en: Percent
cy: y cant

en: Pick a color for the sticky note
cy: Dewiswch liw ar gyfer y nodyn gludiog

en: Pick a default sticky note color
cy: Dewiswch liw rhagosodedig nodiadau gludiog

en: Pick a default sticky note font
cy: Dewiswch ffont rhagosodedig nodiadau gludiog

en: Pick a font for the sticky note
cy: Dewiswch ffont ar gyfer y nodyn gludiog

en: Pressure:
cy: Gwasgedd:

en: Processor
cy: Prosesydd

en: Properties
cy: Priodweddau

en: Radar Map
cy: Map Radar

en: Red value level
cy: Lefel gwerth Coch

en: Relative humidity:
cy: Lleithder cymharol:

en: Removing item %s of %s
cy: Tynnu eitem %s o %s

en: Resize note
cy: Newid maint y nodyn

en: S_wap Space
cy: _Gofod Cyfnewid

en: S_ystem
cy: _System

en: See the ForeCast Details
cy: Gweld Manylion y Rhagolwg

en: Select Location from the list
cy: Dewiswch leoliad o'r rhestr

en: Set the CPU to monitor. In a single processor system you don't have to change it.
cy: Dewis y CPU i'w fonitro. Mewn system un prosesydd, does dim rhaid ei newid.

en: Sh_ared
cy: Wedi _Rhannu

en: Show CPU frequency as _frequency
cy: Dangos amledd CPU fel _amledd

en: Show CPU frequency as _percentage
cy: Dangos amledd CPU fel _canran

en: Show _percentage remaining
cy: Dangos _canran sy'n weddill

en: Show _time remaining
cy: Dangos _amser ar ôl

en: Show frequency _units
cy: Dangos unedau _amledd

en: Show icon
cy: Dangos yr eicon

en: Show sticky notes
cy: Dangos nodiadau Gludiog

en: Show the time/percent label
cy: Dangos y label amser/canran

en: Shows keyboard status when accessibility features are used.
cy: Dangosir cyflwr y bysellfwrdd pan fod nodweddion hygyrchedd yn cael eu defnyddio.

en: Shows the state of AccessX features such as latched modifiers
cy: Dangos cyflwr nodweddion AccessX megis addasyddion ar glicied

en: Shows the status of keyboard accessibility features
cy: Dangosir cyflwr nodweddion hygyrchedd bysellfwrdd

en: Sky:
cy: Awyr:

en: Specifies whether the sticky notes are locked (non-editable) or not.
cy: Penodi os mae'r nodiadau gludiog wedi eu cloi (ni ellir eu golygu) ai peidio.

en: Specifies whether the sticky notes are visible on ALL workspaces on the desktop, or not.
cy: Penodi os mae'r nodiadau gludiog yn weladwy ar BOB gweithfan ar y penbwrdd ai peidio.

en: Specify a title for the note
cy: Penodwch deitl ar gyfer y nodyn

en: Specify the default height (in pixels) of new notes
cy: Penodi lled rhagosodedig nodiadau newydd, mewn picseli

en: Specify the default width (in pixels) of new notes
cy: Penodi lled rhagosodedig nodiadau newydd, mewn picseli

en: Spinbutton for updating
cy: Botwm troelli er mwyn diweddaru

en: Sticky Note
cy: Nodyn Gludiog

en: Sticky Note Properties
cy: Priodweddau Nodyn Gludiog

en: Sticky Notes
cy: Nodiadau Gludiog

en: Sticky Notes Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglennig Nodiadau Gludiog

en: Sticky Notes Preferences
cy: Hoffterau Nodiadau Gludiog

en: Sticky Notes for the MATE Desktop Environment
cy: Nodiadau Gludiog ar gyfer Amgylchedd Penbwrdd MATE

en: Sticky notes' locked state
cy: Cyflwr cloi'r nodiadau gludiog

en: Sticky notes' workspace stickyness
cy: Gludiogrwydd gweithfan nodiadau gludiog

en: Sunrise:
cy: Codiad haul:

en: Sunset:
cy: Machlud haul:

en: Swap Load
cy: Llwyth Cyfnewid

en: Swap Space
cy: Gofod Cyfnewid

en: Swap graph background color
cy: Lliw cefndir y graff cyfnewid

en: System Monitor
cy: Arsylwr System

en: System Monitor Preferences
cy: Hoffterau Arsylwr System

en: System is running on AC power
cy: Mae'r system yn defnyddio pŵer allanol

en: System is running on battery power
cy: Mae'r system yn defnyddio pŵer y batri

en: Temperature:
cy: Tymheredd:

en: Text
cy: Testun

en: The battery level below which the battery is displayed as red. Also the value at which the low battery warning is displayed.
cy: Os yw lefel y batri islaw'r lefel hwn, dangosir y batri yn goch. Dyma hefyd y gwerth pan ddechreuir dangos y rhybudd batri isel.

en: The eyes look in the direction of the mouse pointer
cy: Mae'r llygaid yn edrych yng nghyfeiriad y pwyntydd

en: The string that the user had selected when the applet was last used. This string will be displayed when the user starts the applet.
cy: Y llinyn dewisodd y defnyddiwr y tro diwethaf defnyddiwyd y rhaglennig hwn. Caiff y llinyn yma ei ddangos pan mae'r defnyddiwr yn cychwyn y rhaglennig.

en: The system load average is %0.02f
cy: Llwyth y system ar gyfartaledd yw %0.02f

en: The type of text to display (if the text is enabled).
cy: Y math o destun i'w ddangos (os yw'r testun wedi ei alluogi).

en: Themes
cy: Themâu

en: There was a fatal error while trying to load the theme.
cy: Roedd gwall marwol wrth geisio llwytho thema.

en: There was an error displaying help: %s
cy: Bu gwall wrth ddangos cymorth: %s

en: There was an error executing '%s': %s
cy: Roedd gwall wrth weithredu '%s': %s

en: There was an error launching the help viewer: %s
cy: Roedd gwall wrth lansio'r gwelydd cymorth: %s

en: There was an error launching the keyboard preferences dialog: %s
cy: Roedd gwall wrth lansio deialog hoffterau'r bysellfwrdd: %s

en: This note is locked.
cy: Mae'r nodyn wedi ei gloi.

en: This note is unlocked.
cy: Mae'r nodyn wedi ei ddatgloi.

en: This utility shows the current CPU Frequency
cy: Mae'r rhaglennig yma yn dangos amledd CPU cyfredol

en: This utility shows the current CPU Frequency Scaling.
cy: Mae'r rhaglennig yma yn dangos Gradd Amledd CPU cyfredol.

en: This utility shows the status of your laptop battery.
cy: Mae'r cyfleuster hwn yn dangos cyflwr batri eich gliniadur.

en: To avoid losing your work:
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
cy: I osgoi colli eich chwaith:
     • cysylltwch eich gliniadur â phwynt pŵer allanol, neu
     • cadwch bob dogfen sydd ar agor, a chau'ch gliniadur i lawr.

en: To avoid losing your work:
     • suspend your laptop to save power,
     • plug your laptop into external power, or
     • save open documents and shut your laptop down.
cy: I osgoi colli eich chwaith:
     • seibiwch eich gliniadur er mwyn arbed pŵer,
     • cysylltwch eich gliniadur â phwynt pŵer allanol, neu
     • cadwch bob dogfen sydd ar agor, a chau'ch gliniadur i lawr.

en: Trash
cy: Bin sbwriel

en: Trash Applet
cy: Aplen sbwriel

en: Un_mount %s
cy: Dad_osod %s

en: Unknown error
cy: Gwall anhysbys

en: Unknown time (%d%%) remaining
cy: Amser anhysbys (%d%%) ar ôl

en: Unknown time (%d%%) until charged
cy: Amser anhysbys (%d%%) cyn pŵer llawn

en: Update
cy: Diweddaru

en: Update spin button
cy: Botwm troelli diweddaru

en: Updating...
cy: Diweddaru...

en: Use _custom address for radar map
cy: Defnyddio cyfeiriad _addasedig ar gyfer y map radar

en: Use co_lor from the system theme
cy: Defnyddio'r _lliw o thema'r system

en: Use default co_lor
cy: Defnyddio'r rhagosodiad _lliw

en: Use default fo_nt
cy: Defnyddio'r rhagosodiad _ffont

en: Use fo_nt from the system theme
cy: Defnyddio'r _ffont o thema'r system

en: Visibility:
cy: Gwelededd:

en: Visit Weather.com
cy: Ymweld â Weather.com

en: Warn on low time rather than low percentage
cy: Rhybuddio pan mae'r amser, yn hytrach na'r canran, yn isel

en: Weather Forecast
cy: Rhagolygon y Tywydd

en: Weather Preferences
cy: Hoffterau Tywydd

en: Weather Report
cy: Adroddiad Tywydd

en: Whether to ask for confirmation when deleting a note
cy: A ddylid gofyn am gadarnhad wrth ddileu nodyn

en: Whether to force the default color and font on all notes
cy: A ddylid gorfodi'r lliw a ffont rhagosodedig ar bob nodyn

en: Whether to use the default system color
cy: A ddylid defnyddio lliw rhagosodedig y system

en: Whether to use the default system font
cy: A ddylid defnyddio ffont rhagosodedig y system

en: Wind:
cy: Gwynt:

en: XKB Extension is not enabled
cy: Nid yw'r estyniad XKB wedi ei alluogi

en: You will not be able to modify the frequency of your machine.  Your machine may be misconfigured or not have hardware support for CPU frequency scaling.
cy: Fyddwch chi ddim yn medru newid amledd eich peiriant. Efallai bod eich peiriant wedi ei gamosod, neu ddim yn cynnal graddio amledd y CPU mewn caledwedd.

en: Your battery is now fully recharged
cy: Mae eich batri nawr wedi ei sarsio'n llwyr

en: Your battery is running low
cy: Mae eich batri yn rhedeg yn isel

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Appearance:
cy: _Ymddangosiad:

en: _Automatically update every:
cy: _Ysbaid diweddaru awtomatig:

en: _Average
cy: _Cyfartaledd

en: _Background
cy: _Cefndir

en: _Buffers
cy: _Byfferau

en: _Cancel
cy: _Diddymu

en: _Close
cy: Ca_u

en: _Delete
cy: _Dileu

en: _Delete All
cy: _Dileu Popeth

en: _Delete Notes
cy: _Dileu Nodiadau

en: _Details
cy: _Manylion

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Eject %s
cy: _Allfwrw %s

en: _Empty Trash
cy: _Gwagio'r Sbwriel

en: _Find:
cy: Canfod:

en: _Font:
cy: _Ffont:

en: _Free
cy: _Rhydd

en: _Harddisk
cy: _Disgen Galed

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Keyboard Accessibility Preferences
cy: Hoffterau Hygyrchedd _Bysellfwrdd

en: _Load
cy: _Llwyth

en: _Lock Notes
cy: _Cloi Nodiadau

en: _Memory
cy: _Cof

en: _Monitored CPU:
cy: Y CPU gaiff ei _fonitro:

en: _Mount %s
cy: _Gosod %s

en: _Name:
cy: _Enw:

en: _Network
cy: _Rhwydwaith

en: _New Note
cy: Nodyn _Newydd

en: _Notify when battery is fully recharged
cy: _Rhybuddio pan fo'r batri wedi ei ail-drydanu'n llwyr

en: _Open %s
cy: _Agor %s

en: _Open System Monitor
cy: _Agor y Monitor System

en: _Palette:
cy: _Palet:

en: _Palettes:
cy: _Paletau:

en: _Play CD
cy: _Chwarae CD

en: _Play DVD
cy: _Chwarae DVD

en: _Preferences
cy: _Hoffterau

en: _Pressure unit:
cy: Uned _pwysedd:

en: _Processor
cy: _Prosesydd

en: _Put notes on all workspaces
cy: _Rhoi nodiadau ar bob gweithfan

en: _Read
cy: _Darllen

en: _Select a location:
cy: _Dewiswch leoliad:

en: _Select a theme:
cy: _Dewiswch thema:

en: _Show time/percentage:
cy: _Dangos amser/canran:

en: _Temperature unit:
cy: Uned y _tymheredd:

en: _Title:
cy: _Teitl:

en: _Update
cy: _Diweddaru

en: _Used
cy: _Wedi Defnyddio

en: _User
cy: _Defnyddiwr

en: _Visibility unit:
cy: Uned _gwelededd:

en: _Visit Weather.com
cy: _Ymweld â Weather.com

en: _Warn when battery charge drops to:
cy: _Rhybuddio pan fo pŵer y batri'n gostwng i:

en: _Width:
cy: _Lled:

en: _Wind speed unit:
cy: Uned _cyflymder y gwynt:

en: _Write
cy: _Ysgrifennu

en: insert special character %s
cy: mewnosod nod arbennig %s

en: km/h
cy: km/awr

en: knots
cy: clymau

en: m/s
cy: metr/eiliad

en: meters
cy: metr

en: miles
cy: milltir

en: milliseconds
cy: milfedau o eiliadau

en: minutes
cy: o funudau

en: mph
cy: mya

en: none
cy: dim

en: pixels
cy: picsel

en: unknown
cy: anhysbys
