mate-panel 1.26.0 - en to cy translation catalogue (459 entries)

en: "%s" has quit unexpectedly
cy: "%s" wedi terfynu'n annisgwyl

en: %l:%M:%S %p
cy: %I:%M:%S %p

en: %s has no use what-so-ever. It only takes up disk space and compilation time, and if loaded it also takes up precious panel space and memory. Anybody found using it should be promptly sent for a psychiatric evaluation.
cy: Nid oes gan %s unrhyw ddefnydd o gwbl. Mae ond yn cymryd lle ar y ddisg ac amser crynhoi, ac os llwythir, mae hefyd yn cymryd lle ar y panel ac yn y cof. Os darganfyddir unrhyw un yn ei ddefnyddio, dylid ei anfon ar unwaith at seiciatrydd.

en: %s the Fish
cy: %s y Pysgodyn

en: %s the Fish Says:
cy: Meddai %s y Pysgodyn MATE:

en: %s the Fish, a contemporary oracle
cy: %s y Pysgodyn MATE, oracl cyfoes

en: %s the Fish, the fortune teller
cy: %s y pysgodyn MATE, gweledydd ffawd

en: %s, feels like %s
cy: %s, yn teimlo'n %s

en: (empty)
cy: (gwag)

en: (with minor help from George)
cy: (gydag ychydig o gymorth gan George)

en: - Edit .desktop files
cy: - Golygu ffeiliau .desktop

en: <i>(optional)</i>
cy: <i>(dewisol)</i>

en: <small><i>Type a city, region, or country name and then select a match from the pop-up.</i></small>
cy: <small><i>Teipiwch enw dinas, talaith, neu wlad ac yna dewiswch o'r naidlen.</i></small>

en: <small>Opaque</small>
cy: <small>Didraidd</small>

en: <small>Set...</small>
cy: <small>Gosod...</small>

en: <small>Set</small>
cy: <small>Gosod</small>

en: <small>Transparent</small>
cy: <small>Tryloyw</small>

en: A fish without a name is a pretty dull fish. Bring your fish to life by naming him.
cy: Mae pysgodyn heb enw yn bysgodyn eithaf diflas. Gwnewch i'ch pysgodyn fyw gan ei enwi.

en: A list of applet IIDs that the panel will ignore. This way you can disable certain applets from loading or showing up in the menu. For example to disable the mini-commander applet add 'OAFIID:MATE_MiniCommanderApplet' to this list. The panel must be restarted for this to take effect.
cy: Rhestr o IIDau rhaglennig y bydd y panel yn anwybyddu. Fe allwch chi analluogi rhaglennig penodol rhag llwytho neu gael ei ddangos yn y fwydlen. Er enghraifft i analluogi'r rhaglennig mini-commander ychwanegwch 'OAFIID:MATE_MiniCommanderApplet' i'r rhestr. Rhaid ail-ddechrau'r panel er mwyn i hyn gael effaith.

en: A list of panel IDs. Each ID identifies an individual toplevel panel. The settings for each of these panels are stored in /apps/panel/toplevels/$(id).
cy: Rhestr o IDau panel. Mae pob ID yn dynodi panel unigol lefel dop. Mae gosodiadau pob un o'r paneli yma yn cael eu cadw yn /apps/panel/toplevels/$(id).

en: A list of panel object IDs. Each ID identifies an individual panel object (e.g. a launcher, action button or menu button/bar). The settings for each of these objects are stored in /apps/panel/objects/$(id).
cy: Rhestr o IDau gwrthrychau panel. Mae pob ID yn dynodi gwrthrych panel unigol (e.e. lansiwr, botwm gweithred neu far/botwm dewislen). Mae gosodiadau pob un o'r gwrthrychau yma wedi eu cadw yn /apps/panel/objects/$(id).

en: A pop out drawer to store other items in
cy: Drôr naid i gadw eitemau eraill ynddo

en: A separator to organize the panel items
cy: Gwahanydd er mwyn trefnu eitemau'r panel

en: A_bout Panels
cy: _Ynghylch Paneli

en: About the MATE Panel
cy: Ynghylch panel MATE

en: Access documents, folders and network places
cy: Cyrchu dogfennau, plygellau a lleoedd rhwydwaith

en: Action button type
cy: Math botwm gweithred

en: Ad_just Date & Time
cy: Newid y dyddiad a'r amser

en: Add this as _drawer to panel
cy: Ychwanegu hwn fel _drôr i'r panel

en: Add this as _menu to panel
cy: Ychwanegu hwn fel d_ewislen i'r panel

en: Add this launcher to _desktop
cy: Ychwanegu'r lansiwr yma at y _bwrdd gwaith

en: Add this launcher to _panel
cy: Ychwanegu'r lansiwr yma at y _panel

en: Add to Drawer
cy: Ychwanegu at y Drôr

en: Add to Panel
cy: Ychwanegu at y Panel...

en: Animation
cy: Animeiddio

en: Animation speed
cy: Cyflymder animeiddiad

en: Applet IIDs to disable from loading
cy: IIDau y rhaglenni i beidio llwytho

en: Application
cy: Rhaglen

en: Application Launcher...
cy: Lansiwr Rhaglen...

en: Application does not accept documents on command line
cy: Nid yw'r rhaglen yn derbyn dogfennau ar y llinell orchymyn

en: Applications
cy: Rhaglenni

en: Arro_ws on hide buttons
cy: _Saethau ar fotymau cuddio

en: Autoclose drawer
cy: Cau'r drôr yn awtomatig

en: Automatically hide panel into corner
cy: Cuddio'r panel i mewn i'r cornel yn awtomatig

en: Background
cy: Cefndir

en: Background _image:
cy: _Delwedd cefndir:

en: Background color
cy: Lliw'r cefndir

en: Background color opacity
cy: Didreiddedd lliw'r cefndir

en: Background image
cy: Llun cefndirol

en: Background type
cy: Math cefndir

en: Behaviour
cy: Ymddygiad

en: Bookmarks
cy: Llyfrnodau

en: Browse and run installed applications
cy: Pori a rhedeg rhaglenni sydd wedi'u gosod

en: C_lear
cy: _Clirio

en: Calendar
cy: Calendr

en: Cannot delete this panel
cy: Methu dileu'r panel hwn

en: Center panel on x-axis
cy: Canoli'r panel ar yr echelin x

en: Center panel on y-axis
cy: Canoli'r panel ar yr echelin y

en: Change desktop appearance and behavior, get help, or log out
cy: Newid edrychiad ac ymddygiad y bwrdd gwaith, cael cymorth, neu allgofnodi

en: Choose Location
cy: Dewis Lleoliad

en: Choose a file to append to the command...
cy: Dewis ffeil i'w atodi i'r gorchymyn...

en: Choose a file...
cy: Dewis ffeil...

en: Choose an application...
cy: Dewis rhaglen...

en: Choose an icon
cy: Dewis eicon

en: City Name
cy: Enw Dinas

en: City Time Zone
cy: Cylchfa Amser y Ddinas

en: Clear Recent Documents
cy: Clirio Dogfennau Diweddar

en: Clear Recent Documents...
cy: Clirio'r dogfennau diweddar...

en: Clear all items from the recent documents list
cy: Clirio'r pob eitem o'r rhestr Dogfennau Diweddar

en: Clear the Recent Documents list?
cy: Clirio'r rhestr Dogfennau Diweddar?

en: Click here to hide all windows and show the desktop.
cy: Cliciwch yma i guddio pob ffenest a dangos y penbwrdd.

en: Click here to restore hidden windows.
cy: Cliciwch yma i adfer ffenestri cudd.

en: Click on a window to force the application to quit. To cancel press <ESC>.
cy: Cliciwch ar ffenest er mwyn gorfodi'r rhaglen i derfynu. Gwasgwch <ESC> er mwyn canslo.

en: Click this button to browse for a file whose name to append to the command string.
cy: Cliciwch y botwm yma er mwyn pori am ffeil er mwyn atodi ei enw i'r llinyn gorchymyn.

en: Click this button to run the selected application or the command in the command entry field.
cy: Cliciwch y botwm hwn er mwyn gweithredu'r rhaglen a ddewiswyd neu'r gorchymyn yn y maes gorchymyn.

en: Click to hide month calendar
cy: Cliciwch i guddio'r calendr misol

en: Click to view month calendar
cy: Cliciwch i weld y calendr misol

en: Clock
cy: Cloc

en: Clock Format
cy: Fformat y Cloc

en: Clock Preferences
cy: Hoffterau'r Cloc

en: Co_lor:
cy: _Lliw:

en: Co_mmand to run when clicked:
cy: _Gorchymyn i'w weithredu pan gaiff ei glicio:

en: Co_mment:
cy: _Sylw:

en: Command icon
cy: Eicon y gorchymyn

en: Command to execute on click
cy: Gorchymyn i'w weithredu pan gaiff ei glicio

en: Complete panel lockdown
cy: Cloi lawr y panel cyfan

en: Computer
cy: Cyfrifiadur

en: Computer Clock
cy: Cloc y cyfrifiadur

en: Confirm panel removal
cy: Cadarnhau tyniad panel

en: Connect to Server...
cy: Cysylltu â'r gweinydd

en: Copy _Date
cy: Copïo'r _dyddiad

en: Copy _Time
cy: Copïo'r _amser

en: Copy a launcher from the applications menu
cy: Copïo lansiwr o'r ddewislen raglenni

en: Could not connect to server
cy: Methu cysylltu â'r gweinydd

en: Could not convert '%s' from UTF-8
cy: Ni ellir trosi '%s' o UTF-8

en: Could not display help document
cy: Methwyd dangos y ddogfen gymorth

en: Could not execute '%s'
cy: Methu gweithredu '%s'

en: Could not launch '%s'
cy: Methu lansio '%s'

en: Could not launch application
cy: Methu lansio'r rhaglen

en: Could not open location '%s'
cy: Methu agor y lleoliad '%s'

en: Could not open recently used document "%s"
cy: Methu agor y ddogfen "%s" a ddefnyddiwyd yn ddiweddar

en: Could not run command '%s'
cy: Methu rhedeg y gorchymyn '%s'

en: Could not save launcher
cy: Methu cadw'r lansiwr

en: Could not show this URL
cy: Methu dangos y LAU hyn

en: Could not use dropped item
cy: Methu defnyddio'r eitem a ollyngwyd

en: Create Launcher
cy: Creu lansiwr

en: Create a new launcher
cy: Creu lansiwr newydd

en: Create new file in the given directory
cy: Creu ffeil yn y cyfeiriadur a benodwyd

en: Current Time:
cy: Amser cyfredol:

en: Custom Application Launcher
cy: Lansiwr Rhaglen Addasedig

en: Custom format of the clock
cy: Fformat addasedig y cloc

en: D_on't Delete
cy: _Peidio Dileu

en: Decides when to group windows from the same application on the window list. Possible values are "never", "auto" and "always".
cy: Penderfynu pryd i grwpio ffenestri o'r un rhaglen yn y rhestr ffenestri. Mae "never", "auto" ac "always" yn werthoedd dilys.

en: Delete this drawer?
cy: Tynnu'r drôr?

en: Delete this panel?
cy: Dileu'r Panel Hwn?

[ctx: Desktop Folder]
en: Desktop
cy: Bwrdd gwaith

en: Disable Force Quit
cy: Analluogi Gorfodi Gadael

en: Disable connection to session manager
cy: Analluogi cysylltiad â'r rheolwr sesiynau

en: Display
cy: Dangos

en: Display all workspaces
cy: Dangos pob gweithfan

en: Display workspace names
cy: Dangos enwau gweithfannau

en: Do you want to delete the applet from your configuration?
cy: Ydych chi eisiau dileu'r rhaglennig o'ch cyfluniad?

en: Drawer
cy: Drôr

en: E_xpand
cy: _Ehangu

en: East
cy: Dwyrain

en: Edit
cy: Golygu

en: Edit Location
cy: Golygu'r Lleoliad

en: Enable animations
cy: Galluogi animeiddiadau

en: Enable arrows on hide buttons
cy: Galluogi saethau ar fotymau cuddio

en: Enable autocompletion in "Run Application" dialog
cy: Galluogi Awto-gwblhau yn y deialog "Gweithredu Rhaglen"

en: Enable hide buttons
cy: Galluogi botymau cuddio

en: Enable program list in "Run Application" dialog
cy: Galluogi'r rhestr rhaglenni yn y deialog "Gweithredu Rhaglen"

en: Enable tooltips
cy: Galluogi brys gymorth

en: Error
cy: Gwall

en: Expand program list in "Run Application" dialog
cy: Ehangu'r rhestr rhaglenni yn y deialog "Gweithredu Rhaglen"

en: Expand to occupy entire screen width
cy: Ehangu er mwyn llenwi holl led y sgrin

en: FILE
cy: FFEIL

en: Failed to load %s: %s
cy: Methu llwytho %s: %s

en: Failed to load applet %s
cy: Methu llwytho'r rhaglennig %s

en: Failed to set the system time
cy: Methwyd gosod amser y system

en: Failed to set the system timezone
cy: Methu pennu cylchfa amser y system

en: File System
cy: System ffeiliau

en: File is not a valid .desktop file
cy: Nid yw hon yn ffeil .desktop ddilys

en: Find an _item to add to "%s":
cy: Canfod _eitem i'w hychwanegu at "%s":

en: Find an _item to add to the drawer:
cy: Canfod _eitem i'w hychwanegu at y drôr:

en: Find an _item to add to the panel:
cy: Canfod _eitem i'w hychwanegu at y panel:

en: Fish
cy: Pysgodyn

en: Fish Preferences
cy: Hoffterau Pysgodyn MATE

en: Fit image to panel
cy: Ffitio'r ddelwedd i'r panel

en: Force Quit
cy: Gorfodi Gadael

en: Force a misbehaving application to quit
cy: Gorfodi rhaglen sy'n camfihafio i gau lawr

en: Force this application to exit?
cy: Gorfodi'r rhaglen hon i gau?

en: Frames in fish's animation
cy: Nifer y fframiau yn animeiddiad y pysgodyn

en: General
cy: Cyffredinol

en: Group windows when _space is limited
cy: Grwpio ffenestri pan mae prinder _lle

en: Hide Panel
cy: Cuddio'r Panel

en: Highlight launchers on mouseover
cy: Amlygu lanswyr wrth i'r llygoden symud drostynt

en: Home Folder
cy: Plygell gartref

en: Hour format
cy: Fformat oriau

en: Icon '%s' not found
cy: Ni chanfuwyd yr eicon '%s'

en: Icon not found
cy: Ni chanfuwyd yr eicon

en: Icon to show in menu bar
cy: Eicon i'w ddangos yn y bar dewislenni

en: Icon used for object's button
cy: Yr eicon a ddefnyddir ar gyfer botwm y gwrthrych

en: If true, a dialog is shown asking for confirmation if the user wants to remove a panel.
cy: Os gwir, dangosir deialog yn gofyn am gadarnhad os mae'r defnyddiwr eisiau tynnu panel.

en: If true, a drawer will automatically be closed when the user clicks a launcher in it.
cy: Os gwir, fe gaiff drôr ei gau yn awtomatig pan mae'r defnyddiwr yn clicio lansiwr o'r fewn.

en: If true, a launcher is highlighted when the user moves the pointer over it.
cy: Os gwir, amlygir lansiwr pan mae'r defnyddiwr yn symud y pwyntydd drosto.

en: If true, arrows will be placed on the hide buttons. This key is only relevant if the enable_buttons key is true.
cy: Os yn wir, gosodir saethau ar y botymau cuddio. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd enable_buttons yn wir.

en: If true, autocompletion in the "Run Application" dialog is made available.
cy: Os gwir, bydd Awto-gwblhau ar gael yn y deialog "Gweithredu Rhaglen".

en: If true, buttons will be placed on each side of the panel which may be used to move the panel to edge of the screen, leaving only a button showing.
cy: Os yn wir, gosodir botymau ar naill ochr y panel gellir eu defnyddio i symud y panel i ymyl y sgrin, gan adael dim ond botwm yn dangos.

en: If true, display a weather icon.
cy: Os yn wir, dangos eicon tywydd.

en: If true, display date in the clock, in addition to time.
cy: Dangos y dyddiad yn y cloc, yn ychwanegol i'r amser

en: If true, display seconds in time.
cy: Os yn wir, dangos yr eiliadau yn yr amser.

en: If true, hiding and un-hiding of this panel will be animated rather than happening instantly.
cy: Os yn wir, caiff cuddio a datguddio'r panel hwn ei animeiddio yn hytrach na digwydd ar unwaith.

en: If true, show date in a tooltip when the pointer is over the clock.
cy: Os yn wir, dangosir y dyddiad pan fo'r pwyntydd dros y cloc.

en: If true, show week numbers in the calendar.
cy: Os yn wir, dangos rhifau wythnos yn y calendr.

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is expanded when the dialog is opened. This key is only relevant if the enable_program_list key is true.
cy: Os yn wir, yna mae'r rhestr "Rhaglenni Hysbys" yn y deialog "Gweithredu Rhaglen" wedi ei ehangu pan agorir y deialog. Mae'r allwedd yma yn berthnasol ddim ond os yw'r allwedd enable_program_list yn wir.

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is made available. Whether or not the listing is expanded when the dialog is shown is controlled by the show_program_list key.
cy: Os yn wir, yna mae'r rhestr "Rhaglenni Hysbys" yn y deialog "Gweithredu Rhaglen" ar gael. Mae a ydy'r rhestr wedi ei ehangu ai peidio wedi ei rheoli gan yr allwedd show_program_list.

en: If true, the background image will be rotated when the panel is oriented vertically.
cy: Os yn wir, yna caiff y ddelwedd cefndir ei droi pan mae'r panel wedi ei ogwyddo'n fertigol.

en: If true, the custom_icon key is used as a custom icon for the button. If false, the custom_icon key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object" or "drawer-object".
cy: Os yn wir, defnyddir yr alwed custom_icon fel eicon addasedig ar gyfer y botwm. Os nad yw'n wir, anwybyddir yr allwedd custom_icon. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os yw'r object_type yn "menu-object" neu "drawer-object".

en: If true, the fish's animation will be displayed rotated on vertical panels.
cy: Os yn wir, yna caiff animeiddiad y pysgodyn ei gylchdroi ar baneli fertigol.

en: If true, the image will be scaled (retaining the aspect ratio of the image) to the panel height (if horizontal).
cy: Os yn wir, caiff y ddelwedd ei raddio (gan gadw cymhareb agwedd y ddelwedd) at uchder y panel (os yn llorweddol).

en: If true, the image will be scaled to the panel dimensions. The aspect ratio of the image will not be maintained.
cy: Os yn wir, caiff y ddelwedd ei raddio i faint y panel. Ni chaiff cymhareb agwedd y ddelwedd ei gadw.

en: If true, the menu_path key is used as the path from which the menu contents should be constructed. If false, the menu_path key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object".
cy: Os yn wir, defnyddir yr allwedd menu_path fel llwybr dylid adeiladu cynnwys y ddewislen ohoni. Os nad yw'n wir, anwybyddir yr allwedd menu_path. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r object_type yn "menu-object".

en: If true, the panel is automatically hidden into a corner of the screen when the pointer leaves the panel area. Moving the pointer to that corner again will cause the panel to re-appear.
cy: Os yn wir, caiff y panel ei guddio'n awtomatig i gornel y sgrin pan mae'r pwyntydd yn gadael ardal y panel. Fe fydd symud y pwyntydd i'r cornel hwnnw yn achosi i'r panel ymddangos eto.

en: If true, the panel will not allow a user to force an application to quit by removing access to the force quit button.
cy: Os yn wir, ni fydd y panel yn gadael defnyddiwr i orfodi rhaglen i gau lawr drwy beidio rhoi mynediad i'r botwm cau'n orfodol.

en: If true, the panel will not allow any changes to the configuration of the panel. Individual applets may need to be locked down separately however. The panel must be restarted for this to take effect.
cy: Os yn wir, ni fydd y panel yn gadael defnyddiwr i wneud unrhyw newidiadau i osodiadau'r panel. Fodd bynnag mae'n bosib fydd angen cloi lawr rhaglennig unigol, ar wahân. Rhaid ail-ddechrau'r panel er mwyn i hyn gael effaith.

en: If true, the panel will occupy the entire screen width (height if this is a vertical panel). In this mode the panel can only be placed at a screen edge. If false, the panel will only be large enough to accommodate the applets, launchers and buttons on the panel.
cy: Os yn wir, fe fydd y panel yn defnyddio holl led y sgrin (uchder os mae hwn yn banel fertigol). Yn y modd yma gellir gosod y panel hwn ar ymyl sgrin yn unig. Os yn anwir, fe fydd y panel dim ond yn ddigon mawr i ddal y Rhaglenigion, lanswyr a botymau ar y panel.

en: If true, the position of the object is interpreted relative to the right (or bottom if vertical) edge of the panel.
cy: Os yn wir, mae safle'r gwrthrych wedi ei ddehongli yn gymharol i ymyl de (gwaelod os yn fertigol) y panel.

en: If true, the user may not move the applet without first unlocking the object using the "Unlock" menuitem.
cy: Os yn wir, ni chaiff y defnyddiwr symud y rhaglennig heb ddatgloi'r gwrthrych gan ddefnyddio'r cofnod dewislen "Datgloi".

en: If true, the window list will show windows from all workspaces. Otherwise it will only display windows from the current workspace.
cy: Os mae hyn yn wir, fe fydd y rhestr ffenestri yn dangos ffenestri o bob gweithfan; fel arall fe fydd yn dangos ffenestri o'r weithfan gyfredol yn unig.

en: If true, the workspace switcher will show all workspaces. Otherwise it will only show the current workspace.
cy: Os yw hyn yn wir, fe fydd y newidydd gweithfan yn dangos bob gweithfan; fel arall fe fydd yn dangos y weithfan gyfredol yn unig.

en: If true, then when unminimizing a window, move it to the current workspace. Otherwise, switch to the workspace of the window.
cy: Os yn wir, yna caiff ffenest ei symud i'r weithfan gyfredol pan gaiff ei ddatleihau. Fel arall, newidir at weithfan y ffenest.

en: If true, tooltips are shown for objects in panels.
cy: Os gwir, dangosir brysgymorth ar gyfer delweddau mewn paneli.

en: If you reload a panel object, it will automatically be added back to the panel.
cy: Os ydych yn ail llwytho gwrthrych panel, byddai'n cael ei ychwanegu yn ôl yn syth.

en: Image Background Details
cy: Manylion Delwedd Cefndir

en: Images
cy: Lluniau

en: In a Xinerama setup, you may have panels on each individual monitor. This key identifies the current monitor the panel is displayed on.
cy: Mewn gosodiad Xinerama, fe allwch gael paneli ar bob monitor unigol. Mae'r allwedd hon yn dynodi'r monitor cyfredol dangosir y panel arni.

en: Interpret position relative to bottom/right edge
cy: Dehongli'r safle yn gymharol i'r ymyl gwaelod/de.

en: L_atitude:
cy: _Lledred:

en: L_ongitude:
cy: _Hydred:

en: Launcher Properties
cy: Priodweddau'r Lansiwr

en: Launcher location
cy: Lleoliad y lansiwr

en: List of known applications
cy: Rhestr o raglenni hysbys

en: List of locations
cy: Rhestr lleoliadau

en: Loc_k To Panel
cy: _Cloi i'r panel

en: Locate documents and folders on this computer by name or content
cy: Lleoli dogfennau neu blygellau ar y cyfrifiadur hwn yn ôl enw neu gynnwys

en: Location
cy: Lleoliad

en: Locations
cy: Lleoliadau

en: Lock Screen
cy: Cloi'r Sgrin

en: Lock the object to the panel
cy: Cloi'r gwrthrych i'r panel

en: Log Out %s...
cy: Allgofnodi %s...

en: Log Out...
cy: Allgofnodi...

en: Log out %s of this session to log in as a different user
cy: Allgofnodi %s o'r sesiwn gyfredol er mwyn mewngofnodi fel defnyddiwr gwahanol

en: Log out of this session to log in as a different user
cy: Allgofnodi o'r sesiwn gyfredol er mwyn mewngofnodi fel defnyddiwr gwahanol

en: Main Menu
cy: Prif ddewislen

en: Menu content path
cy: Llwybr cynnwys y ddewislen

en: Move windows to current workspace when unminimized
cy: Symud ffenestri sy'n cael eu datleihau i'r weithfan gyfredol

en: Name to identify panel
cy: Enw er mwyn dynodi'r panel

en: Network
cy: Rhwydwaith

en: Network Places
cy: Mannau Rhwydwaith

en: No URI provided for panel launcher desktop file
cy: Dim URI wedi ei ddarparu ar gyfer ffeil penbwrdd y lansiwr panel

en: No URL was specified.
cy: Ni phenodwyd LAU.

en: North
cy: Gogledd

en: Not a launchable item
cy: Nid yw'n eitem y gellir lansio

en: Notification Area
cy: Man Hysbysu

en: Number of _workspaces:
cy: Nifer o _weithfannau:

en: Object's position on the panel
cy: Safle'r gwrthrych ar y panel

en: Open '%s'
cy: Agor '%s'

en: Open URL: %s
cy: Agor LAU: %s

en: Open your personal folder
cy: Agor eich plygell bersonol

[ctx: Orientation]
en: Bottom
cy: Gwaelod

[ctx: Orientation]
en: Left
cy: Chwith

[ctx: Orientation]
en: Right
cy: Dde

[ctx: Orientation]
en: Top
cy: Brig

en: Panel ID list
cy: Rhestr IDau panel

en: Panel Notification Area
cy: Man Hysbysu'r Panel

en: Panel Properties
cy: Priodweddau'r Panel

en: Panel attached to drawer
cy: Y panel wedi cysylltu i'r drôr

en: Panel autohide delay
cy: Saib cuddio'r panel

en: Panel autounhide delay
cy: Saib datguddio'r panel

en: Panel object ID list
cy: Rhestr IDau gwrthrychau panel

en: Panel object has quit unexpectedly
cy: Terfynwyd gwrthrych panel yn annisgwyl

en: Panel object type
cy: Math y gwrthrych panel

en: Panel orientation
cy: Gogwydd y panel

en: Panel size
cy: Maint y panel

en: Pause per frame
cy: Saib rhwng bob ffrâm

en: Pick a color
cy: Dewiswch liw

en: Places
cy: Llefydd

en: Protect your computer from unauthorized use
cy: Amddiffyn eith cyfrifiadur o ddefnydd heb ganiatâd

en: Recent Documents
cy: Dogfennau Diweddar

en: Removable Media
cy: Cyfryngau Echdynnol

en: Rescan %s
cy: Ailsganio %s

en: Restore to current _workspace
cy: Adfer i'r _weithfan gyfredol

en: Restore to na_tive workspace
cy: Adfer i'r weithfan _brodorol

en: Restoring Minimized Windows
cy: Adfer ffenestri wedi'i hisafu

en: Rotate image on vertical panels
cy: Cylchdroi'r ddelwedd ar baneli fertigol

en: Rotate image when panel is _vertical
cy: Cylchdroi'r ddelwedd pan fo'r panel yn _fertigol

en: Rotate on vertical panels
cy: Cylchdroi ar baneli fertigol

en: Rows in workspace switcher
cy: Rhesi yn y cyfnewidydd gweithfannau

en: Run Application
cy: Gweithredu Rhaglen

en: Run Application...
cy: Rhedeg Rhaglen...

en: Run in _terminal
cy: Gweithredu mewn _terfynell

en: Run with _file...
cy: Gweithredu gyda _ffeil...

en: S_tyle:
cy: _Arddull:

en: Search
cy: Chwilio

en: Search for Files...
cy: Chwilio am Ffeiliau...

en: Select an animation
cy: Dewis animeiddiad

en: Select an application to view its description.
cy: Dewiswch raglen er mwyn gweld ei ddisgrifiad.

en: Select background
cy: Dewis Cefndir

en: Select this box to run the command in a terminal window.
cy: Dewiswch y blwch yma er mwyn rhedeg y gorchymyn mewn ffenest terfynell.

en: Separator
cy: Gwahanydd

en: Session management options:
cy: Dewisiadau rheoli sesiynau:

en: Set System Time
cy: Gosod amser y system

en: Set System Time...
cy: Gosod amser y system...

en: Sh_ow windows from current workspace
cy: Dangos ffenestri yn y weithfan _cyfredol

en: Show Desktop
cy: Dangos y bwrdd gwaith

en: Show Desktop Button
cy: Botwm Dangos y Penbwrdd

en: Show _all workspaces in:
cy: Dangos _pob gweithfan mewn:

en: Show _only the current workspace
cy: Dangos y weithfan _gyfredol yn unig

en: Show _temperature
cy: Dangos y t_ymheredd

en: Show _weather
cy: Dangos y _tywydd

en: Show date in clock
cy: Dangos y dyddiad yn y cloc

en: Show date in tooltip
cy: Dangos y dyddiad mewn cyngor offer

en: Show desktop menu
cy: Dangos dewislen y bwrdd gwaith

en: Show hide _buttons
cy: Dangos _botymau cuddio

en: Show icon
cy: Dangos yr eicon

en: Show list of known _applications
cy: Rhestr o _rhaglenni hysbys

en: Show seco_nds
cy: Dangos yr _eiliadau

en: Show session management options
cy: Dangos dewisiadau rheoli sesiynau

en: Show temperature in clock
cy: Dangos y tymheredd yn y cloc

en: Show the _date
cy: Dangos y _dyddiad

en: Show time with seconds
cy: Dangos yr amser efo eiliadau

en: Show weather in clock
cy: Dangos y tywydd yn y cloc

en: Show week numbers in calendar
cy: Dangos rhifau'r wythnos yn y calendr

en: Show windows from a_ll workspaces
cy: Dangos ffenestri o _bob gweithfan

en: Show windows from all workspaces
cy: Dangos ffenestri o bob gweithfan

en: Show workspace _names in switcher
cy: Dangos _enwau gweithfannau yn y newidydd

en: Shut Down...
cy: Diffodd

en: Shut down the computer
cy: Diffodd y cyfrifiadur

[ctx: Size]
en: Large
cy: Mawr

[ctx: Size]
en: Medium
cy: Canolig

[ctx: Size]
en: Small
cy: Bach

[ctx: Size]
en: X Large
cy: Mawr iawn

[ctx: Size]
en: X Small
cy: Bach iawn

[ctx: Size]
en: XX Large
cy: Mawr iawn iawn

[ctx: Size]
en: XX Small
cy: Bach iawn iawn

en: Solid c_olor
cy: Lliw _Unffurf

en: Some of these properties are locked down
cy: Mae rhai o'r priodweddau yma wedi eu cloi

en: South
cy: De

en: Specifies the background color for the panel in #RGB format.
cy: Penodi lliw cefndir y panel yn y ffurf #RGB

en: Specifies the file to be used for the background image. If the image contains an alpha channel it will be composited onto the desktop background image.
cy: Penodi ffeil i'w ddefnyddio ar gyfer y ddelwedd cefndir. Os mae'r ddelwedd yn cynnwys sianel alpha fe gaiff ei gyfansoddi gyda delwedd cefndir y penbwrdd.

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer enters the panel area before the panel is automatically re-shown. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
cy: Penodi nifer o filfedau eiliad i seibio ar ôl i'r pwyntydd gyrraedd ardal y panel cyn caiff y panel ei ail-ddangos yn awtomatig. Mae'r allwedd yma ond yn briodol os mae'r allwedd auto_hide yn wir.

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer leaves the panel area before the panel is automatically hidden. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
cy: Penodi'r nifer o filfedau eiliad i seibio ar ôl i'r pwyntydd adael ardal y panel cyn caiff y panel ei guddio'n awtomatig. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd auto_hide yn wir.

en: Specifies the number of pixels visible when the panel is automatically hidden into a corner. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
cy: Penodi nifer y picseli sy'n weladwy pan gaiff y panel ei guddio mewn cornel yn awtomatig. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol pan mae'r allwedd auto_hide yn wir.

en: Specifies the opacity of the background color format. If the color is not completely opaque (a value of less than 65535), the color will be composited onto the desktop background image.
cy: Penodi didreiddedd ffurf lliw'r cefndir. Os nad yw'r lliw yn hollol ddidraidd (gwerth yn llai na 65535), caiff y lliw ei gyfansoddi a delwedd cefndir y penbwrdd.

en: Specify an applet IID to load
cy: Penodwch IID rhaglennig i'w lwytho

en: Specify session management ID
cy: Penodi ID rheolaeth sesiynau

en: Specify the initial orientation of the applet (top, bottom, left or right)
cy: Penodi gogwydd cychwynnol y rhaglennig (brig, gwaelod, chwith neu dde)

en: Specify the initial size of the applet (xx-small, medium, large etc.)
cy: Penodi maint cychwynnol y rhaglennig (xx-small, medium, large a.y.y.b.)

en: Speed unit
cy: Uned cyflymder

en: St_retch
cy: _Ehangu

en: Starting %s
cy: Wrthi'n dechrau %s

en: Stretch image to panel
cy: Ymestyn y ddelwedd i'r panel

en: Sunrise: %s / Sunset: %s
cy: Codi'r haul: %s / Machlud yr haul: %s

en: Switch between workspaces
cy: Newid rhwng gweithfannau

en: Temperature unit
cy: Uned y tymheredd

en: Test applet utility
cy: Rhaglen profi Rhaglennig

en: The Clock displays the current time and date
cy: Mae'r Cloc yn dangos yr amser a'r dyddiad cyfredol

en: The MATE Panel
cy: Y Panel MATE

en: The Window List shows a list of all windows in a set of buttons and lets you browse them.
cy: Mae'r Rhestr Ffenestri yn dangos rhestr o'r ffenestri i gyd ac yn eich galluogi i'w pori.

en: The Window Selector shows a list of all windows in a menu and lets you browse them.
cy: Mae'r Dewisydd Ffenestri yn dangos rhestr o'r ffenestri i gyd ac yn eich galluogi i'w pori.

en: The Workspace Switcher shows you a small version of your workspaces that lets you manage your windows.
cy: Mae'r Newidydd Gweithfan yn dangos fersiwn bychan eich gweithfannau sy'n eich galluogi i reoli eich ffenestri.

en: The action type this button represents. Possible values are "lock", "logout", "run", "search" and "screenshot". This key is only relevant if the object_type key is "action-applet".
cy: Y math o weithred mae'r botwm yma'n cynrychioli. Gwerthoedd dilys: "lock", "logout", "run", "search" a "screenshot". Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd object_type yn "action-applet".

en: The configured command is not working and has been replaced by: %s
cy: Nid yw'r gorchymyn a gyfluniwyd yn gweithio ac mae wedi ei amnewid gan: %s

en: The fish's animation pixmap
cy: Map picseli animeiddiad y pysgodyn

en: The fish's name
cy: Enw'r pysgodyn

en: The height (width for a vertical panel) of the panel. The panel will determine at runtime a minimum size based on the font size and other indicators. The maximum size is fixed at one quarter of the screen height (or width).
cy: Uchder (lled ar gyfer panel fertigol) y panel. Fe fydd y panel yn penderfynu pan mae'n gweithredu maint lleiaf yn seiliedig ar faint y ffont a phethau eraill. Y maint uchaf yw chwarter uchder (neu led) y sgrîn.

en: The icon of the command to be run.
cy: Eicon y gorchymyn i'w rhedeg.

en: The identifier of the panel attached to this drawer. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object".
cy: Dynodydd y panel sydd wedi ei gysylltu i'r drôr hwn. Mae'r gosodiad yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd object_type yn "drawer-object".

en: The identifier of the toplevel panel which contains this object.
cy: Dynodydd y panel lefel dop sy'n cynnwys y gwrthrych hwn.

en: The location of the .desktop file describing the launcher. This key is only relevant if the object_type key is "launcher-object".
cy: Lleoliad y ffeil .desktop sy'n disgrifio'r lansiwr. Mae'r gosodiad yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd object_type yn "launcher-object".

en: The location of the image file used as the icon for the object's button. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object" and the use_custom_icon key is true.
cy: Lleoliad y ffeil ddelwedd a ddefnyddir fel eicon botwm y gwrthrych. Mae'r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd object_type yn "drawer-object" ac mae'r allwedd use_custom_icon yn wir.

en: The location of the panel along the x-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
cy: Lleoliad y panel ar hyd yr echelin x. Mae gan yr allwedd hon ystyr yn y modd diehangedig. Yn y modd ehangedig, anwybyddir yr allwedd hon a gosodir y panel ar ymylon y sgrîn a benodir gan yr allwedd gogwydd.

en: The location of the panel along the y-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
cy: Lleoliad y panel ar hyd yr echelin y. Mae gan yr allwedd hon ystyr yn y modd diehangedig. Yn y modd ehangedig, anwybyddir yr allwedd hon a gosodir y panel ar ymylon y sgrîn a arwyddir gan yr allwedd gogwydd.

en: The orientation of the panel. Possible values are "top", "bottom", "left", "right". In expanded mode the key specifies which screen edge the panel is on. In un-expanded mode the difference between "top" and "bottom" is less important - both indicate that this is a horizontal panel - but still give a useful hint as to how some panel objects should behave. For example, on a "top" panel a menu button will pop up its menu below the panel, whereas on a "bottom" panel the menu will be popped up above the panel.
cy: Gogwydd y panel. Mae pedwar gwerth posib: "top", "bottom", "left", "right". Yn y modd ehangedig mae'r allwedd yn penodi pa ymyl o'r sgrîn mae'r panel arni. Yn y modd diehangedig mae'r gwahaniaeth rhwng "top" a "bottom" yn llai pwysig - mae'r ddau yn penodi taw panel llorweddol yw hyn - ond yn rhoi awgrym defnyddiol ynghylch sut ddylai rhai gwrthrychau panel ymddwyn. Er enghraifft, ar banel "top" fe fydd botwm dewislen yn dangos ei ddewislen islaw'r panel, tra ar banel "bottom" caiff ei ddangos uwchben y panel.

en: The panel encountered a problem while loading "%s".
cy: Fe gafodd y panel broblem wrth lwytho "%s".

en: The path from which the menu contents is contructed. This key is only relevant if the use_menu_path key is true and the object_type key is "menu-object".
cy: Y llwybr caiff cynnwys y ddewislen eu creu ohoni. Mae’r allwedd yma ond yn berthnasol os mae'r allwedd use_menu_path yn wir ac mae'r allwedd object_type yn "menu-object".

en: The position of this panel object. The position is specified by the number of pixels from the left (or top if vertical) panel edge.
cy: Lleoliad y gwrthrych panel hwn. Mae'r lleoliad fel arfer wedi ei benodi yn nhermau nifer y picseli o ymyl chwith (neu frig os yn fertigol) y panel.

en: The speed in which panel animations should occur. Possible values are "slow", "medium" and "fast". This key is only relevant if the enable_animations key is true.
cy: Y cyflymder dylai animeiddiadau ddigwydd ati. Mae tri gwerth posib: "slow", "medium" a "fast". Mae'r allwedd yma dim ond yn berthnasol os mae'r allwedd enable_animations yn wir.

en: The text to display in a tooltip for this drawer or this menu. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object".
cy: Testun y brysgymorth i'w ddangos ar gyfer y drôr neu'r fwydlen hon. Mae'r gosodiad yma ond yn berthnasol os yw'r allwedd object_type yn "drawer-object" neu "menu-object".

en: This button lets you hide all windows and show the desktop.
cy: Mae'r botwm yma yn cuddio pob ffenest ac yn dangos y penbwrdd

en: This is a human readable name which you can use to identify a panel. Its main purpose is to serve as the panel's window title which is useful when navigating between panels.
cy: Mae hyn yn enw darllenadwy gan bobl rydych yn gallu defnyddio er mwyn dynodi panel. Ei phrif bwrpas yw ymddangos fel teitl ffenest y panel, sy'n ddefnyddiol wrth lywio rhwng paneli.

en: This key specifies how many rows (for horizontal layout) or columns (for vertical layout) the workspace switcher shows the workspaces in. This key is only relevant if the display_all_workspaces key is true.
cy: Mae'r allwedd hon yn penodi'r nifer o resi (ar gyfer cyflwyniad llorweddol) neu golofnau (ar gyfer cyflwyniad fertigol) mae'r newidydd gweithfannau yn dangos y gweithfannau ynddi. Mae'r allwedd hon ond yn berthnasol os mae'r allwedd display_all_workspaces yn wir.

en: This key specifies the command that will be tried to execute when the fish is clicked.
cy: Mae'r allwedd hon yn penodi'r gorchymyn i'w weithredu pan gaiff y pysgodyn ei glicio.

en: This key specifies the filename of the pixmap which will be used for the animation displayed in the fish applet relative to the pixmap directory.
cy: Mae'r allwedd hon yn penodi enw ffeil y map picseli a gaiff ei ddefnyddio ar gyfer yr animeiddiad a ddangosir yn y rhaglennig pysgodyn yn gymharol i'r cyfeiriadur mapiau picseli.

en: This key specifies the hour format used by the clock applet. Possible values are "12-hour", "24-hour", "internet", "unix" and "custom". If set to "internet", the clock will display Internet time. The Internet time system divides the day into 1000 ".beats". There are no time zones in this system, so time is the same all over the world. If set to "unix", the clock will display time in seconds since Epoch, i.e. 1970-01-01. If set to "custom", the clock will display time according to the format specified in the custom_format key.
cy: Mae'r allwedd yma'n nodi'r fformat awr a ddefnyddir gan y rhaglennig cloc. Y gwerthoedd posib yw "12-hour", "24-hour", "internet", "unix" a "custom". Wrth ei osod i "internet" fe fydd y cloc yn dangos amser Rhyngrwyd. Mae system amser Rhyngrwyd yn rhannu'r dydd i mewn i 1000 o "guriadau". Does dim parthau amser yn y system, felly mae'r amser yr un peth dros y byd i gyd. Wrth ei osod i "unix", fe fydd y cloc yn dangos eiliadau ers yr Epoch, h.y. 1970-01-01. Wrth ei osod i "addasedig", fe fydd y clock yn dangos yr amser yn ôl y fformat a ddewiswyd yn yr allwedd custom_format.

en: This key specifies the number of frames that will be displayed in the fish's animation.
cy: Mae'r allwedd hon yn penodi nifer y fframiau a gaiff eu dangos yn animeiddiad y pysgodyn.

en: This key specifies the number of seconds each frame will be displayed.
cy: Mae'r allwedd hon yn penodi'r nifer o eiliadau dangosir bob ffrâm.

en: Time & Date
cy: Amser a Dyddiad

en: Time _Settings
cy: Gosodiadau _amser

en: Tooltip displayed for drawer or menu
cy: Y brysgymorth a ddangosir ar gyfer y drôr neu'r fwydlen

en: Toplevel panel containing object
cy: Y panel lefel dop sy'n cynnwys y gwrthrych

en: URI list dropped on run dialog had wrong format (%d) or length (%d)
cy: Fformat (%d) neu hyd (%d) annilys yn y rhestr URI a gafodd ei gollwng wrth y deialog gychwyn

en: Unable to execute '%s'
    
    Details: %s
cy: Methu gweithredu '%s'
    
    Manylion: %s

en: Unable to locate the command to execute
cy: Methu lleoli'r gorchymyn i'w weithredu

en: Unable to open desktop file %s for panel launcher%s%s
cy: Methu agor y ffeil penbwrdd %s ar gyfer lansiwr panel%s%s

en: Unable to read from '%s'
    
    Details: %s
cy: Methu darllen o '%s'
    
    Manylion: %s

en: Unable to read output from command
    
    Details: %s
cy: Methu darllen allbwn y gorchymyn
    
    Manylion: %s

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Use custom icon for object's button
cy: Defnyddio eicon addasedig ar gyfer botwm y gwrthrych

en: Use custom path for menu contents
cy: Defnyddio llwybr addasedig ar gyfer cynnwys y ddewislen

en: Visible pixels when hidden
cy: Nifer picseli gweladwy pan wedi cuddio

en: Warning:  The command appears to be something actually useful.
    Since this is a useless applet, you may not want to do this.
    We strongly advise you against using %s for anything
    which would make the applet "practical" or useful.
cy: Rhybudd: Mae'r gorchymyn yn edrych fel ei fod yn rhywbeth defnyddiol.
    Gan fod hyn yn rhaglennig diddefnydd, mae'n debyg nag ydych eisiau gwneud hyn.
    Rydym ni'n awgrymu'n gryf yn erbyn defnyddio %s am unrhyw beth "ymarferol" neu ddefnyddiol.

en: Weather
cy: Tywydd

en: West
cy: Gorllewin

en: When a drawer is deleted, the drawer and its
    settings are lost.
cy: Pan gaiff drôr ei dynnu, collir y drôr
    a'i osodiadau.

en: When a panel is deleted, the panel and its
    settings are lost.
cy: Pan gaiff panel ei dynnu, collir y panel
    a'i osodiadau.

en: When to group windows
cy: Pryd i grwpio ffenestri

en: Will run command: '%s'
cy: Caiff y gorchymyn '%s' ei weithredu

en: Window Grouping
cy: Grwpio ffenestri

en: Window List
cy: Rhestr Ffenestri

en: Window List Content
cy: Cynnwys y rhestr ffenestri

en: Window List Preferences
cy: Hoffterau'r rhestr ffenestri

en: Window Selector
cy: Dewisydd Ffenestri

en: With a multi-screen setup, you may have panels on each individual screen. This key identifies the current screen the panel is displayed on.
cy: Gyda gosodiad aml-sgrîn, fe allwch gael paneli ar bob sgrîn unigol. Mae'r allwedd hon yn penodi'r sgrîn gyfredol mae'r panel wedi ei ddangos arni.

en: Workspace Names
cy: Enwau Gweithfannau

en: Workspace Switcher
cy: Cyfnewidydd Gweithfannau

en: Workspace Switcher Preferences
cy: Hoffterau'r Newidydd Gweithfan

en: Workspace na_mes:
cy: _Enwau Gweithfannau:

en: Workspaces
cy: Gweithfannau

en: X co-ordinate of panel
cy: Cyfesuryn X y panel

en: X screen where the panel is displayed
cy: Y sgrîn X lle dangosir y panel

en: Xinerama monitor where the panel is displayed
cy: Y monitor Xinerama lle dangosir y panel

en: Y co-ordinate of panel
cy: Cyfesuryn Y y panel

en: You must always have at least one panel.
cy: Rhaid i chi gael o leiaf un panel bob amser.

en: Your window manager does not support the show desktop button, or you are not running a window manager.
cy: Dyw eich rheolwr ffenestri ddim yn cynnal y botwm dangos y penbwrdd, neu nid ydych yn rhedeg rheolwr ffenestri.

en: [FILE...]
cy: [FFEIL...]

en: _12 hour format
cy: 12 awr

en: _24 hour format
cy: 24 awr

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Activate Screensaver
cy: _Gweithredu Arbedwr Sgrin

en: _Add
cy: _Ychwanegu

en: _Add to Drawer...
cy: _Ychwanegu at y Drôr...

en: _Always group windows
cy: Grwpio ffenestri o _hyd

en: _Applet:
cy: _Rhaglennig:

en: _Autohide
cy: _Cuddio'n Awtomatig

en: _Browse...
cy: _Pori...

en: _Cancel
cy: _Diddymu

en: _Close
cy: Ca_u

en: _Delete
cy: _Dileu

en: _Delete This Panel
cy: _Dileu'r Panel Hwn

en: _Don't Reload
cy: _Peidio Ail-lwytho

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Edit Menus
cy: Golygu dewislenni

en: _Entire menu
cy: _Dewislen gyfan

en: _File:
cy: _Ffeil:

en: _Force quit
cy: _Gorfodi gadael

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Icon:
cy: _Eicon:

en: _Launch
cy: _Lansio

en: _Location Name:
cy: _Enw'r lleoliad:

en: _Location:
cy: _Lleoliad:

en: _Lock Screen
cy: _Cloi'r Sgrin

en: _Move
cy: _Symud

en: _Name of fish:
cy: _Enw'r pysgodyn:

en: _Name:
cy: _Enw:

en: _Never group windows
cy: _Peidio â grwpio ffenestri

en: _New Panel
cy: Panel _Newydd

en: _None (use system theme)
cy: _Dim (defnyddio thema'r system)

en: _Open
cy: _Agor

en: _Orientation:
cy: _Gogwydd:

en: _Pause per frame:
cy: _Saib rhwng bob ffrâm

en: _Preferences
cy: _Hoffterau

en: _Prefs Path:
cy: _Llwybr Hoffterau:

en: _Pressure unit:
cy: Uned _pwysedd:

en: _Properties
cy: _Priodweddau

en: _Reload
cy: _Ail-lwytho

en: _Remove From Panel
cy: _Tynnu o'r Panel

en: _Revert
cy: _Dychwelyd

en: _Rotate on vertical panels
cy: _Cylchdroi ar baneli fertigol

en: _Run
cy: _Gweithredu

en: _Scale
cy: _Ailraddio

en: _Set System Time
cy: _Pennu amser y system

en: _Size:
cy: _Maint:

en: _Speak again
cy: _Siarad eto

en: _Temperature unit:
cy: Uned y _tymheredd:

en: _Tile
cy: _Teilsio

en: _Time:
cy: _Amser:

en: _Timezone:
cy: _Cylchfa amser:

en: _Total frames in animation:
cy: _Nifer o fframiau yn yr animeiddiad:

en: _Type:
cy: _Math:

en: _Visibility unit:
cy: Uned _gwelededd:

en: _Wind speed unit:
cy: Uned _cyflymder y gwynt:

en: columns
cy: o golofnau

en: file
cy: ffeil

en: frames
cy: fframiau

en: pixels
cy: picsel

en: rows
cy: o resi

en: seconds
cy: eiliad
