mate-terminal 1.25.0 - en to cy translation catalogue (367 entries)

en: "%s" option given twice for the same window
cy: Rhoddwyd yr opsiwn "%s" ddwywaith ar gyfer un ffenest

en: <b>Command</b>
cy: <b>Gorchymyn</b>

en: <b>Foreground, Background, Bold and Underline</b>
cy: <b>Blaendir, cefndir, ffont trwm a thanlinellu</b>

en: <b>Palette</b>
cy: <b>Palet</b>

en: <b>Title</b>
cy: <b>Teitl</b>

en: <small><i><b>Note:</b> Terminal applications have these colors available to them.</i></small>
cy: <small><i><b>Sylwer:</b> Mae'r lliwiau hyn ar gael i raglenni yn y derfynell.</i></small>

en: <small><i><b>Note:</b> These options may cause some applications to behave incorrectly.  They are only here to allow you to work around certain applications and operating systems that expect different terminal behavior.</i></small>
cy: <small><i><b>Sylwer:</b> Gll yr opsiynau hyn achosi i rai rhaglenni ymddwyn yn anghywir. Yr unig reswm maen nhw yma yw i'ch caniatáu i weithio o gwmpas rhai rhaglenni a systemau gweithredu sy'n disgwyl ymddygiad terfynell gwahanol.</i></small>

en: <small><i>Maximum</i></small>
cy: <small><i>Uchafswm</i></small>

en: <small><i>None</i></small>
cy: <small><i>Dim</i></small>

en: A terminal emulator for the MATE desktop environment
cy: Efelychydd terfnyell i'r amgylchedd bwrdd gwaith MATE

en: A value between 0.0 and 1.0 indicating how much to darken the background image. 0.0 means no darkness, 1.0 means fully dark. In the current implementation, there are only two levels of darkness possible, so the setting behaves as a boolean, where 0.0 disables the darkening effect.
cy: Gwerth rhwng 0.0. a 1.0 sy'n penodi faint i dywyllu'r ddelwedd cefndir. Yn y gweithrediad cyfredol, dim on dau lefel o dywyllwch sy'n bosib, felly mae'r gosodiad yn ymddwyn fel gwerth Boole, lle mae 0.0 yn analluogi'r effaith tywyllu.

en: A_vailable encodings:
cy: Amgodiadau sydd ar _gael:

en: Accelerator key to detach current tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Allwedd gyflym er mwyn datod y tab presennol. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf â ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Accelerator key to move the current tab to the left. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Allwedd gyflym er mwyn symud y tab presennol i'r chwith. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf â ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Accelerator key to move the current tab to the right. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
cy: Allwedd gyflym er mwyn symud y tab presennol i'r dde. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf â ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Accelerator to detach current tab.
cy: Allwedd gyflym er mwyn datod y tab presennol.

en: Accelerator to move the current tab to the left.
cy: Cyflymydd i symud y tab presennol i'r chwith.

en: Accelerator to move the current tab to the right.
cy: Cyflymydd i symud y tab presennol i'r dde.

en: Add or Remove Terminal Encodings
cy: Ychwanegu neu dynnu amgodiadau terfynell

en: An Pango font name. Examples are "Sans 12" or "Monospace Bold 14".
cy: Enw Ffont Pango. Enghreifftiau: "Sans 12" neu "Monospace Bold 14".

en: Arabic
cy: Arabeg

en: Armenian
cy: Armeneg

en: Automatic
cy: Awtomatig

en: Background
cy: Cefndir

en: Background image
cy: Llun cefndirol

en: Background image _scrolls
cy: Mae'r ddelwedd gefndir yn _sgrolio

en: Background type
cy: Math cefndir

en: Baltic
cy: Baltig

en: Black on light yellow
cy: Du ar felyn golau

en: Black on white
cy: Du ar wyn

en: Built-in _schemes:
cy: _Cynlluniau parod:

en: C_lose Tab
cy: Cau'r _tab

en: C_lose Window
cy: _Cau'r ffenestr

en: C_reate
cy: _Creu

en: Celtic
cy: Celtaidd

en: Central European
cy: Canol-Ewropeaidd

en: Change _Profile
cy: Newid _proffil

en: Characters that are considered "part of a word"
cy: Nodau a ymdrinir â hwy fel "rhan gair"

en: Chinese Simplified
cy: Tsieinëeg Symledig

en: Chinese Traditional
cy: Tsieinëeg Draddodiadol

en: Choose A Terminal Font
cy: Dewiswch ffont y derfynell

en: Choose Palette Color %d
cy: Dewis lliw palet %d

en: Choose Terminal Background Color
cy: Dewis lliw cefndir y derfynell

en: Choose Terminal Text Color
cy: Dewis lliw testun y derfynell

en: Choose base profile
cy: Dewiswch broffil sail

en: Click button to choose profile
cy: Cliciwch y botwm er mwyn dewis proffil

en: Close Tab
cy: Cau'r tab

en: Close Window
cy: Cau'r ffenestr

en: Close tab
cy: Cau'r tab

en: Colors
cy: Lliwiau

en: Compatibility
cy: Cytunedd

en: Contents
cy: Cynnwys

en: Contributors:
cy: Cyfranwyr

en: Copy
cy: Copïo

en: Copy selection to clipboard
cy: Copïo'r detholiad i'r clipfwrdd

en: Could not save contents
cy: Methu cadw'r cynnwys

en: Croatian
cy: Croatieg

en: Current Locale
cy: Locale Cyfredol

en: Custom
cy: Addasedig

en: Custom co_mmand:
cy: Gorchymyn _addasedig:

en: Custom command to use instead of the shell
cy: Gorchymyn i'w weithredu yn lle'r gragen

en: Cyrillic
cy: Cyrilig

en: Cyrillic/Russian
cy: Cyrilig/Rwsieg

en: Cyrillic/Ukrainian
cy: Cyrilig/Wcraineg

en: DIRNAME
cy: CYFEIRIADUR

en: Default color of terminal background
cy: Lliw cefndir y rhagosodedig y derfynell

en: Default color of terminal background, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red").
cy: Rhagosodiad lliw cefndir y derfynell, fel penodid lliw (gall fod mewn hecs-ddigidau fel yn HTML neu fel enw lliw megis "red").

en: Default color of text in the terminal
cy: Lliw rhagosodedig testun yn y derfynell

en: Default color of text in the terminal, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red").
cy: Lliw rhagosodol testun yn y derfynell, fel penodid lliw (gall fod mewn hecs-ddigidau fel yn HTML neu fel enw lliw megis "red").

en: Default size:
cy: Maint rhagosodedig:

en: Delete Profile
cy: Dileu proffil

en: Delete profile “%s”?
cy: Dileu'r proffil "%s"?

en: Detach Tab
cy: Datod y tab

en: Disable connection to session manager
cy: Analluogi cysylltiad â'r rheolwr sesiynau

en: Disabled
cy: Analluogwyd

en: Do not register with the activation nameserver, do not re-use an active terminal
cy: Peidio â chofrestru gyda'r gweinydd gweithrediad, a pheidio ail-ddefnyddio terfynell sy'n gweithredu

en: E_ncodings shown in menu:
cy: _Amgodiadau a ddangosir yn y ddewislen:

en: Edit
cy: Golygu

en: Effect of the Backspace key
cy: Effaith y fysell Olnod

en: Effect of the Delete key
cy: Effaith y fysell Dileu

en: Exit the terminal
cy: Cau'r derfynell

en: FILE
cy: FFEIL

en: File
cy: Ffeil

en: Filename of a background image.
cy: Enw ffeil delwedd cefndir

en: Find
cy: Canfod

en: Find Ne_xt
cy: Chwilio am y n_esaf

en: Find Pre_vious
cy: Canfod _blaenorol

en: Font
cy: Ffont

en: Full Screen
cy: Sgrin lawn

en: Full-screen the window
cy: Mynd â'r ffenestr i'r sgrin lawn

en: GEOMETRY
cy: GEOMETREG

en: General
cy: Cyffredinol

en: Georgian
cy: Georgeg

en: Go to _Line...
cy: _Mynd at Linell...

en: Gray on black
cy: Du ar lwyd

en: Greek
cy: Groeg

en: Green on black
cy: Gwyrdd ar ddu

en: Gujarati
cy: Gwjarati

en: Hebrew
cy: Hebraeg

en: Hebrew Visual
cy: Hebraeg Gweladwy

en: Help
cy: Cymorth

en: Hide and Show menubar
cy: Cuddio a datguddio'r bar dewislenni

en: Highlight S/Key challenges
cy: Amlygu'r heriau S/Key

en: How much to darken the background image
cy: Faint i dywyllu delwedd y cefndir

en: Human-readable name of the profile
cy: Enw darllenadwy-gan-berson y proffil

en: Human-readable name of the profile.
cy: Enw darllenadwy-gan-berson y proffil.

en: Icelandic
cy: Islandeg

en: Icon for terminal window
cy: Eicon ar gyfer ffenest terfynell

en: Icon to use for tabs/windows containing this profile.
cy: Yr eicon i'w ddefnyddio ar gyfer tabiau/ffenestri'n defnyddio'r proffil hwn.

en: If the application in the terminal sets the title (most typically people have their shell set up to do this), the dynamically-set title can erase the configured title, go before it, go after it, or replace it. The possible values are "replace", "before", "after", and "ignore".
cy: Os mae'r rhaglen yn y derfynell yn gosod y teitl (gan amlaf mae pobl yn gosod eu cragen i wneud hyn), fe fydd y teitl a osodwyd yn ddynamig yn gallu dileu'r teitl a gyfluniwyd, mynd cyn y teitl, mynd ar ei ôl, neu gymryd ei le. Y gwerthoedd posib: "replace", "before", "after" ac "ignore".

en: If true, allow applications in the terminal to make text boldface.
cy: Os yn wir, caniatáu i raglenni yn y derfynell i wneud testun yn drwm.

en: If true, don't make a noise when applications send the escape sequence for the terminal bell.
cy: Os yn wir, peidio gwneud sŵn pan mae rhaglenni yn anfon y dilyniant dianc ar gyfer clock y derfynell.

en: If true, pressing a key jumps the scrollbar to the bottom.
cy: Os yn wir, mae gwasgu bysell yn llamu'r bar sgrolio i'r gwaelod.

en: If true, scroll the background image with the foreground text; if false, keep the image in a fixed position and scroll the text above it.
cy: Os yn wir, sgrolio delwedd y cefndir gyda thestun y blaendir; os yn anwir, cadw'r ddelwedd mewn safle gosodedig a sgrolio'r testun dros ei ben.

en: If true, the command inside the terminal will be launched as a login shell. (argv[0] will have a hyphen in front of it.)
cy: Os yn wir, fe fydd y gorchymyn o fewn y derfynell yn cael ei lansio fel cragen mewngofnodi. (Fe fydd gan argv[0] ?? o'i flaen.)

en: If true, the terminal will use the desktop-global standard font if it's monospace (and the most similar font it can come up with otherwise).
cy: Os yn wir, fe fydd y derfynell yn defnyddio'r ffont safon penbwrdd-eang os mae'n unlled (a'r ffont mwyaf tebyg gellir ei ganfod fel arall).

en: If true, the theme color scheme used for text entry boxes will be used for the terminal, instead of colors provided by the user.
cy: Os gwir, caiff y cynllun lliwiau a ddefnyddir ar gyfer blychau mewnbynnu testun ei ddefnyddio ar gyfer y derfynell, yn lle lliwiau a ddarparwyd gan y defnyddiwr.

en: If true, the value of the custom_command setting will be used in place of running a shell.
cy: Os yn wir, caiff gwerth y gosodiad custom_command ei ddefnyddio yn lle gweithredu cragen.

en: If true, whenever there's new output the terminal will scroll to the bottom.
cy: Os yn wir, fe fydd y derfynell yn sgrolio i'r gwaelod pan mae allbwn newydd.

en: Image _file:
cy: Ffeil _delwedd:

en: Images
cy: Lluniau

en: Initial _title:
cy: _Teitl cychwynnol:

en: Invalid geometry string "%s"
cy: Llinyn geometreg annilys "%s"

en: Japanese
cy: Japaneg

en: Keyboard Shortcuts
cy: Llwybrau byr y Bysellfwrdd

en: Keyboard shortcut key for bringing up the dialog for profile creation. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer lansio'r deialog ar gyfer creu proffil. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for closing a tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer cau tab. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for closing a window. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer cau ffenest. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for copying selected text to the clipboard. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer copïo'r testun a ddewiswyd i'r clipfwrdd. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for launching help. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer lansio cymorth. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for making font larger. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer chwyddo'r ffont. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for making font smaller. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer lleihau'r ffont. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for making font the normal size. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd dychwelyd y ffont i'r maint arferol. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for opening a new tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd er mwyn agor tab newydd. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for opening a new window. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer agor ffenest newydd. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 1. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 1. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 10. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 10. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 11. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 11. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 12. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 12. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 2. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 2. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 3. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 3. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 4. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 4. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 5. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 5. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 6. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 6. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 7. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 7. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 8. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 8. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 9. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 9. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key for toggling full screen mode. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer toglu'r modd llenwi'r sgrin. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key to reset and clear the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd er mwyn ailosod a chlirio'r derfynell. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key to reset the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer ailosod y derfynell. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key to set the terminal title. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer gosod teitl y derfynell. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key to switch to the next tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at y tab nesaf. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key to switch to the previous tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at y tab cynt. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut key to toggle the visibility of the menubar. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer toglu gwelededd y bar dewislen. Mynegir fel llinyn yn yr un ffurf a ddefnyddir ar gyfer ffeiliau adnodd GTK+. Os ydych yn gosod yr opsiwn i'r llinyn arbenning "disabled", yna ni fydd byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer y weithred hon.

en: Keyboard shortcut to close a tab
cy: Byrlwybr bysellfwrdd er mwyn cau tab

en: Keyboard shortcut to close a window
cy: Byrlwybr bysellfwrdd er mwyn cau ffenest

en: Keyboard shortcut to copy text
cy: Byrlwybrau bysellfwrdd er mwyn copïo testun

en: Keyboard shortcut to create a new profile
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer creu proffeil newydd

en: Keyboard shortcut to launch help
cy: Byrlwybr bysellfwrdd er mwyn lansio cymorth

en: Keyboard shortcut to make font larger
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer cynyddu maint y ffont

en: Keyboard shortcut to make font normal-size
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer gwneud main y ffont yn arferol

en: Keyboard shortcut to make font smaller
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer lleihau maint y ffont

en: Keyboard shortcut to open a new tab
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer agor tab newydd

en: Keyboard shortcut to open a new window
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer agor ffenest newydd

en: Keyboard shortcut to paste text
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer gludo testun

en: Keyboard shortcut to reset and clear the terminal
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer ailosod a chlirio'r derfynell

en: Keyboard shortcut to reset the terminal
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer ailosod y derfynell

en: Keyboard shortcut to set the terminal title
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer gosod teitl y derfynell

en: Keyboard shortcut to switch to tab 1
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 1

en: Keyboard shortcut to switch to tab 10
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 10

en: Keyboard shortcut to switch to tab 11
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 11

en: Keyboard shortcut to switch to tab 12
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 12

en: Keyboard shortcut to switch to tab 2
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 2

en: Keyboard shortcut to switch to tab 3
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 3

en: Keyboard shortcut to switch to tab 4
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 4

en: Keyboard shortcut to switch to tab 5
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 5

en: Keyboard shortcut to switch to tab 6
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 6

en: Keyboard shortcut to switch to tab 7
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 7

en: Keyboard shortcut to switch to tab 8
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 8

en: Keyboard shortcut to switch to tab 9
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at dab 9

en: Keyboard shortcut to switch to the next tab
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at y tab nesaf

en: Keyboard shortcut to switch to the previous tab
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer newid at y tab cynt

en: Keyboard shortcut to toggle full screen mode
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer toglu'r modd llenwi'r sgrin

en: Keyboard shortcut to toggle the visibility of the menubar
cy: Byrlwybr bysellfwrdd ar gyfer toglu gwelededd y bar dewislen

en: Korean
cy: Corëeg

en: Linux console
cy: Consol Linux

en: List of available encodings
cy: Rhestr o amgodiadau sydd ar gael

en: List of profiles
cy: Rhestr proffilau

en: MATE Terminal
cy: Terfynell MATE

en: Match _entire word only
cy: Cydweddu gair _cyfan yn unig

en: Maximize the window
cy: Uchafu'r ffenestr

en: Move Tab to the Left
cy: Symud y tab i'r chwith

en: Move Tab to the Right
cy: Symud y tab i'r dde

en: New Profile
cy: Proffil newydd

en: New Tab
cy: Tab newydd

en: New Window
cy: Ffenestr newydd

en: Nordic
cy: Nordig

en: Normal Size
cy: Maint arferol

en: Normally you can access the menubar with F10. This can also be customized via gtkrc (gtk-menu-bar-accel = "whatever"). This option allows the standard menubar accelerator to be disabled.
cy: Fel arfer fe allwch gyrchu'r bar dewislen gyda F10. Hefyd, gellir addasu hyn drwy gtkrc (gtk-menu-bar-accel = "rhywbeth"). Mae'r opsiwn hwn yn caniatáu analluogi'r cyflymydd bar dewislen.

en: Number of lines to keep in scrollback
cy: Y nifer o linellau i'w cadw yn yr hanes

en: On the left side
cy: Ar y chwith

en: On the right side
cy: Ar y dde

en: Open Ta_b
cy: Agor ta_b

en: Open _Terminal
cy: Agor _terfynell

en: PROFILE-NAME
cy: ENW-PROFFIL

en: Palette entry %d
cy: Cofnod palet %d

en: Palette for terminal applications
cy: Palet rhaglenni terfynell

en: Paste
cy: Gludo

en: Persian
cy: Perseg

en: Popup a dialog when an S/Key challenge response query is detected and clicked on. Typing a password into the dialog will send it to the terminal.
cy: Dangos blwch deialog pan synhwyrir a chlicir ar gais her-ymateb S/Key. Fe fydd teipio cyfrinair i'r deialog yn ei anfon at y derfynell.

en: Position of the scrollbar
cy: Lleoliad y bar sgrolio

en: Possible values are "close" to close the terminal, and "restart" to restart the command.
cy: Gwerthoedd posib: "close" er mwyn cau'r derfynell, a "restart" er mwyn ailgychwyn y gorchymyn.

en: Profile Editor
cy: Golygydd proffil

en: Profile _name:
cy: _Enw proffil:

en: Profile list
cy: Rhestr proffiliau

en: Profile to be used when opening a new window or tab. Must be in profile_list.
cy: Y proffeil i'w ddefnyddio wrth agor ffenest neu dab newydd. Rhaid iddo fod yn profile_list.

en: Profile to use for new terminals
cy: Y proffil i'w ddefnyddio i derfynellau newydd

en: Profiles
cy: Proffiliau

en: ROLE
cy: RÔL

en: Reset
cy: Ailosod

en: Reset and C_lear
cy: Ailosod a _chlirio

en: Reset and Clear
cy: Ailosod a chlirio

en: Romanian
cy: Riwmaneg

en: Ru_n a custom command instead of my shell
cy: _Gweithredu gorchymyn yn lle fy nghragen

en: Run this command in place of the shell, if use_custom_command is true.
cy: Gweithredu'r gorchymyn hwn yn lle'r gragen, os mae use_custom_command yn wir.

en: S/Key Challenge Response
cy: Her/Ymateb S/Key

en: S_hade transparent or image background:
cy: _Cysgodi cefndir tryloyw neu gefndir darlun:

en: Save Contents
cy: Cadw'r cynnwys

en: Save as...
cy: Cadw fel...

en: Save the terminal configuration to a file
cy: Cadw ffurfweddiad y derfynell i ffeil

en: Scroll on _keystroke
cy: Sgrolio i'r gwaelod pan wasgir _bysell

en: Scrolling
cy: Sgrolio

en: Search
cy: Chwilio

en: Search _backwards
cy: Chwilio am _yn ôl

en: Select All
cy: Dewis popeth

en: Select Background Image
cy: Dewis delwedd cefndir

en: Select _All
cy: Dewis _popeth

en: Select-by-_word characters:
cy: Nodau dewis-yn-ôl-_gair:

en: Session management options:
cy: Dewisiadau rheoli sesiynau:

en: Set Title
cy: Gosod teitl

en: Set _Character Encoding
cy: Gosod yr amgodiad _nodau

en: Set the last specified tab as the active one in its window
cy: Gosod y tab a benodwyd diwethaf fel y tab gweithredol yn ei ffenest

en: Sets what code the backspace key generates. Possible values are "ascii-del" for the ASCII DEL character, "control-h" for Control-H (AKA the ASCII BS character), "escape-sequence" for the escape sequence typically bound to backspace or delete. "ascii-del" is normally considered the correct setting for the Backspace key.
cy: Gosod pa god mae'r fysell olnod yn cynhyrchu. Gwerthoedd posib: "ascii-del" ar gyfer y nod DEL ASCII, "control-h" ar gyfer Control-H (sef y nod BS ASCII), "escape-sequence" ar gyfer y dilyniant dianc a rhwymir yn aml at olnod neu Dileu. "ascii-del" yw'r gosodiad cywir ar gyfer y fysell Ôlnod fel arfer.

en: Sets what code the delete key generates. Possible values are "ascii-del" for the ASCII DEL character, "control-h" for Control-H (AKA the ASCII BS character), "escape-sequence" for the escape sequence typically bound to backspace or delete. "escape-sequence" is normally considered the correct setting for the Delete key.
cy: Gosod pa gôd mae'r fysell dileu yn cynhyrchu. Gwerthoedd posib: "ascii-del" ar gyfer y nod DEL ASCII, "control-h" ar gyfer Control-H (sef y nod BS ASCII), "escape-sequence" ar gyfer y dilyniant dianc a rhwymir yn aml at ôlnod neu Ddileu. "escape-sequence" yw'r gosodiad cywir ar gyfer y fysell Dileu fel arfer.

en: Shortcut _Key
cy: _Bysell byrlwybr

en: Show _Menubar
cy: Datguddio'r _bar dewislenni

en: Show _menubar by default in new terminals
cy: Dangos y bar _dewislen mewn terfynellau newydd

en: Show session management options
cy: Dangos dewisiadau rheoli sesiynau

en: South European
cy: De-Ewropeaidd

en: Specify session management ID
cy: Penodi ID rheolaeth sesiynau

en: Switch to Next Profile
cy: Symud i'r proffil nesaf

en: Switch to Next Tab
cy: Symud i'r tab nesaf

en: Switch to Previous Profile
cy: Symud i'r proffil blaenorol

en: Switch to Previous Tab
cy: Symud i'r tab blaenorol

en: Switch to Tab 1
cy: Symud i dab 1

en: Switch to Tab 10
cy: Symud i dab 10

en: Switch to Tab 11
cy: Symud i dab 11

en: Switch to Tab 12
cy: Symud i dab 12

en: Switch to Tab 2
cy: Symud i dab 2

en: Switch to Tab 3
cy: Symud i dab 3

en: Switch to Tab 4
cy: Symud i dab 4

en: Switch to Tab 5
cy: Symud i dab 5

en: Switch to Tab 6
cy: Symud i dab 6

en: Switch to Tab 7
cy: Symud i dab 7

en: Switch to Tab 8
cy: Symud i dab 8

en: Switch to Tab 9
cy: Symud i dab 9

en: Switch to this tab
cy: Symud i'r tab hwn

en: TITLE
cy: TEITL

en: Ta_bs
cy: Ta_biau

en: Tabs
cy: Tabiau

en: Terminal
cy: Terfynell

en: Terminal _bell
cy: _Cloch y derfynell

en: Terminals have a 16-color palette that applications inside the terminal can use. This is that palette, in the form of a colon-separated list of color names. Color names should be in hex format e.g. "#FF00FF"
cy: Mae gan derfynellau balet 16 lliw gall rhaglenni o fewn y derfynell ddefnyddio. Dyma'r palet hwnnw, yn y ffurf rhestr colon-whanedig enwau lliwiau. Dylai enwau lliwiau fod mewn ffurf hecs, e.e. "#F00FF"

en: Thai
cy: Siameg

en: The text you clicked on doesn't seem to be a valid OTP challenge.
cy: Ymddengys nad yw'r testun glicioch arno yn her OTP.

en: The text you clicked on doesn't seem to be a valid S/Key challenge.
cy: Ymddengys nad yw'r testun glicioch arno yn her S/Key.

en: There was an error creating the child process for this terminal
cy: Bu gwall wrth greu'r proses plentyn ar gyfer y derfynell hon

en: Title and Command
cy: Teitl a Gorchymyn

en: Title for terminal
cy: Teitl ar gyfer y derfynell

en: Title to display for the terminal window or tab. This title may be replaced by or combined with the title set by the application inside the terminal, depending on the title_mode setting.
cy: Y teitl i'w ddangos ar gyfer ffenest neu dab y derfynell. Fe all y teitl hwn gael ei amnewid neu eu cyfuno gyda'r teitl a osodir gan y rhaglen o fewn y derfynell, yn dibynnu ar y gosodiad title_mode.

en: True if the menubar should be shown in new windows, for windows/tabs with this profile.
cy: Gwir os dylid dangos y bar dewislen mewn ffenestri newydd, ar gyfer ffenestri tabiau gyda'r proffeil hwn.

en: Turkish
cy: Tyrceg

en: Turn off the menubar
cy: Diffodd y bar dewislenni

en: Turn on the menubar
cy: Troi'r bar dewislenni ymlaen

en: Underline
cy: Tanlinellu

en: Unnamed
cy: Dienw

en: Use system settings
cy: Defnyddio gosodiadau'r system

en: Use the command line
cy: Defnyddio'r llinel orchymyn

en: User Defined
cy: Diffiniwyd gan y Defnyddiwr

en: Vietnamese
cy: Fietnameg

en: View
cy: Golwg

en: Western
cy: Gorllewinol

en: What to do with dynamic title
cy: Beth i'w wneud gyda'r teitl dynamig?

en: What to do with the terminal when the child command exits
cy: Beth i'w wneud gyda'r derfynell pan mae'r gorchymyn plentyn yn gorffen

en: When command _exits:
cy: Pan mae'r gorchymyn yn _terfynu:

en: When selecting text by word, sequences of these characters are considered single words. Ranges can be given as "A-Z". Literal hyphen (not expressing a range) should be the first character given.
cy: Wrth ddewis testun yn ôl gair, fe gaiff dilyniannau o'r nodau yma eu trin fel geiriau unigol. Gellir rhoi amrediadau fel "A-Z". Dylid cysylltnod llythrennol (sydd ddim yn arwyddo amrediad) fod y nod cyntaf a roddir.

en: Whether the menubar has access keys
cy: A oes bysellau cyrchu gan y bar dewislen

en: Whether to allow bold text
cy: A ddylid caniatàu testunau trwm

en: Whether to ask for confirmation when closing terminal windows
cy: A ddylid gofyn am gadarnhad wrth gau ffenestri terfynell

en: Whether to blink the cursor
cy: A ddylid chwincio'r cyrchydd

en: Whether to have Alt+letter access keys for the menubar. They may interfere with some applications run inside the terminal so it's possible to turn them off.
cy: A ddylid cael bysellau cyrchu Alt+llythyren ar gyfer y bar dewislen. Fe allent ymyrryd a rhai rhaglenni sy'n rhedeg o fewn y derfynell felly mae'n bosib eu hanalluogi nhw.

en: Whether to launch the command in the terminal as a login shell
cy: A ddylid lansio'r gorchymyn yn y derfynell fel cragen mewngofnodi

en: Whether to run a custom command instead of the shell
cy: A ddylid gweithredu gorchymyn yn lle'r gragen

en: Whether to scroll background image
cy: A ddylid sgrolio'r ddelwedd cefndir

en: Whether to scroll to the bottom when a key is pressed
cy: A ddylid sgrolio i'r gwaelod pan wasgir bysell

en: Whether to scroll to the bottom when there's new output
cy: A ddylid sgrolio i'r gwaelod pan mae allbwn newydd

en: Whether to show menubar in new windows/tabs
cy: A ddylid dangos y bar dewislen mewn tabiau/ffenestri newydd

en: Whether to silence terminal bell
cy: A ddylid tawelu cloch y derfynell

en: Whether to use the colors from the theme for the terminal widget
cy: A ddylid defnyddio'r lliwiau o'r thema ar gyfer y teclyn terfynell

en: Whether to use the system font
cy: A ddylid defnyddio ffont y system

en: White on black
cy: Gwyn ar ddu

en: Zoom In
cy: Ehangu

en: Zoom Out
cy: Crebachu

en: Zoom _Out
cy: Cre_bachu

en: Zoom factor "%g" is too large, using %g
cy: Mae'r ffactor chwyddo "%g" yn rhy fawr; defnyddir %g yn lle

en: Zoom factor "%g" is too small, using %g
cy: Mae'r ffactor chwyddo "%g" yn rhy fach; defnyddir %g yn lle

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Action
cy: _Gweithred

en: _Allow bold text
cy: _Caniatáu testunau trwm

en: _Background color:
cy: Lliw _cefndir:

en: _Backspace key generates:
cy: Mae'r botwm ôln_od yn achosi:

en: _Base on:
cy: _Seilio ar:

en: _Cancel
cy: _Diddymu

en: _Clear Highlight
cy: _Clirio'r Amlygiad

en: _Close
cy: Ca_u

en: _Close Window
cy: Cau'r _ffenestr

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _Copy
cy: _Copïo

en: _Copy E-mail Address
cy: _Copïo'r cyfeiriad e-bost

en: _Copy Link Address
cy: _Copïo cyfeiriad y ddolen

en: _Delete
cy: _Dileu

en: _Delete key generates:
cy: Mae'r botwm _dileu yn achosi:

en: _Description
cy: _Disgrifiad

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Encoding
cy: _Amgodiad

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Find...
cy: _Chwilio...

en: _Font:
cy: _Ffont:

en: _Full Screen
cy: _Sgrin lawn

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Input Methods
cy: Moddau _mewnbynnu

en: _Match case
cy: Cydweddu _prif lythrennedd

en: _New
cy: _Newydd

en: _Next Tab
cy: Tab _nesaf

en: _Normal Size
cy: Maint _Arferol

en: _Open Link
cy: _Agor dolen

en: _Password:
cy: _Cyfrinair:

en: _Paste
cy: _Gludo

en: _Previous Tab
cy: Tab _blaenorol

en: _Profile name:
cy: Enw _Proffil:

en: _Reset
cy: _Ailosod

en: _Reset Compatibility Options to Defaults
cy: _Ailosod y dewisiadau cytunedd i'r rhagosodiadau

en: _Run command as a login shell
cy: _Gweithredu'r gorchymyn fel cragen mewngofnodi

en: _Scrollbar is:
cy: Mae'r _bar sgrolio:

en: _Search
cy: _Chwilio

en: _Search for:
cy: _Chwilio am:

en: _Shortcut keys:
cy: Bysellau _Byrlwybr:

en: _Terminal
cy: _Terfynell

en: _Text color:
cy: Lliw'r _testun:

en: _Title:
cy: _Teitl:

en: _Transparent background
cy: Cefndir _tryloyw

en: _Use the system fixed width font
cy: _Defnyddio ffont unlled y system

en: _View
cy: G_olwg

en: _Wrap around
cy: _Amlapio o gwmpas

en: columns
cy: o golofnau

en: lines
cy: llinellau

en: rows
cy: o resi
