mate-panel 1.26.0 - en to is translation catalogue (547 entries)

en: "%s" has quit unexpectedly
is: "%s" hefur hætt óvænt

en: %1$s
    %2$s
is: %2$s
    %1$s

en: %1$s, %2$s
is: %2$s,%1$s

en: %A %B %d (%%s)
is: %A %e. %B (%%s)

en: %A, %B %d %Y
is: %A, %d. %B %Y

en: %l:%M:%S %p
is: %H:%M:%S

en: %s has no use what-so-ever. It only takes up disk space and compilation time, and if loaded it also takes up precious panel space and memory. Anybody found using it should be promptly sent for a psychiatric evaluation.
is: %s hefur nákvæmlega ekkert notagildi. Það tekur aðeins upp disk pláss og samsettningar tíma og ef það er hlaðið þá tekur það upp dýrmætt pláss á stikunni og minni. Sérhver sá sem finnst nota það ætti að senda í sálfræðilegt mat.

en: %s the Fish
is: Fiskurinn %s

en: %s the Fish Says:
is: Fiskurinn %s segir:

en: %s the Fish, a contemporary oracle
is: Fiskurinn %s, nútíma völva

en: %s the Fish, the fortune teller
is: Fiskurinn %s, spákonan

en: %s, feels like %s
is: %s, upplifunin er %s

en: (empty)
is: (tómt)

en: (with minor help from George)
is: (með minniháttar hjálp frá George)

en: - Edit .desktop files
is: - Breyta .desktop skrám

en: <i>(optional)</i>
is: <i>(valfrjálst)</i>

en: <small><i>Type a city, region, or country name and then select a match from the pop-up.</i></small>
is: <small><i>Skrifaðu nafn á borg, svæði eða landi og veldu svo eitthvað sem passar af valmyndinni.</i></small>

en: <small>Opaque</small>
is: <small>Matt</small>

en: <small>Set...</small>
is: <small>Stilla...</small>

en: <small>Set</small>
is: <small>Stilla</small>

en: <small>Transparent</small>
is: <small>Gegnsæ</small>

en: A fish without a name is a pretty dull fish. Bring your fish to life by naming him.
is: Fiskur með engu nafni er frekar daufur fiskur. Lífgaðu upp á hann með því að gefa honum nafn.

en: A list of applet IIDs that the panel will ignore. This way you can disable certain applets from loading or showing up in the menu. For example to disable the mini-commander applet add 'OAFIID:MATE_MiniCommanderApplet' to this list. The panel must be restarted for this to take effect.
is: Listi yfir forritakenni sem stikan mun horfa framhjá. Á þennan hátt er hægt að hindra tiltekin forrit í að hlaðast eða birtast í valmyndum. Td til þess að hindra mini-commander forritið bætið ,OAFIID:MATE_MiniCommanderApple' við listan. Endurræsa þarf stikuna til þess að virkja þetta.

en: A list of locations to display in the calendar window.
is: Listi yfir staðsetningar til að birta í dagatalsglugga

en: A list of panel IDs. Each ID identifies an individual toplevel panel. The settings for each of these panels are stored in /apps/panel/toplevels/$(id).
is: Listi yfir stikukenni. Hvert kenni auðkennir sérstaka stiku af efstu gráðu. Uppsetningin fyrir hverja af þessum stikum er geymd í /apps/panel/toplevels/$(id).

en: A list of panel object IDs. Each ID identifies an individual panel object (e.g. a launcher, action button or menu button/bar). The settings for each of these objects are stored in /apps/panel/objects/$(id).
is: Listi yfir hlutakenni stiku. Hvert kenni auðkennir sérstakan stikuhlut (t.d. ræsi, aðgerðahnapp, eða valmyndarhnapp/slá). Uppsetningin fyrir hvern af þessum hlutum er geymd í /apps/panel/objects/$(id).

en: A pop out drawer to store other items in
is: Útdraganleg skúffa til að geyma aðra hluti í

en: A separator to organize the panel items
is: Skilrúm til að skipuleggja hluti á stiku

en: A_bout Panels
is: _Um stikur

en: About the MATE Panel
is: Um MATE stikuna

en: Access documents, folders and network places
is: Nálgast sköl, möppur og netstaði

en: Action button type
is: Aðgerðarhnappstegund

en: Ad_just Date & Time
is: _Breyta degi og tíma

en: Add this as _drawer to panel
is: Bæta þessu  við sem s_kúffu á stikunni

en: Add this as _menu to panel
is: Bæta þessu við sem _valmynd á stikunni

en: Add this launcher to _desktop
is: Bæta þessum ræsi við s_kjáborðið

en: Add this launcher to _panel
is: Bæta þessum ræsi við _stikuna

en: Add to Drawer
is: Bæta í skúffu

en: Add to Panel
is: Bæta við stiku

en: An unknown error occurred while trying to open "%s".
is: Óþekkt villa kom upp þegar reynt var að opna "%s".

en: Animation
is: Hreyfimynd

en: Animation speed
is: Hraði hreyfimynda

en: Applet IID
is: Auðkenni (IID) smáforrits

en: Applet IIDs to disable from loading
is: Forritakenni sem á hindra í að hlaðast

en: Application
is: Forrit

en: Application Launcher...
is: Forritaræsari...

en: Application does not accept documents on command line
is: Hugbúnaður tekur ekki á móti skrám á skipanalínunni

en: Application in Terminal
is: Forrit í útstöð

en: Applications
is: Forrit

en: Area where notification icons appear
is: Svæðið þar sem tilkynningatáknmyndir birtast

en: Arro_ws on hide buttons
is: Ör_var á feluhnöppum

en: Autoclose drawer
is: Loka skúffu sjálfkrafa

en: Automatically hide panel into corner
is: Fela stiku sjálfkrafa inní horn

en: Background
is: Bakgrunnur

en: Background _image:
is: Bakgrunns _mynd:

en: Background color
is: Bakgrunnslitur

en: Background color opacity
is: Gegnsæi bakgrunnslitar

en: Background image
is: Bakgrunnsmynd

en: Background type
is: Bakgrunnstegund

en: Behaviour
is: Hegðun

en: Bookmarks
is: Bókamerki

en: Browse all local and remote disks and folders accessible from this computer
is: Flakka um alla staðværa og fjartengda diska (og möppur) sem aðgengilegir eru frá þessari tölvu

en: Browse and run installed applications
is: Skoða og keyra uppsett forrit

en: Browse bookmarked and local network locations
is: Flakka um bókamerktar og staðværar nettengingar

en: C_lear
is: Hr_einsa

en: Calendar
is: Dagatal

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
is: Get ekki látið veffang ganga til ‚Type=Link‘

en: Cannot delete this panel
is: Gat ekki eytt þessari stiku

en: Cannot find an empty spot
is: Get ekki fundið laust svæði

en: Center panel on x-axis
is: Miðja stiku á x-ás

en: Center panel on y-axis
is: Miðja stiku á y-ás

en: Change desktop appearance and behavior, get help, or log out
is: Breyta útliti umhverfisins og hegðun, nálgast hjálp eða afskrá sig

en: Choose Location
is: Veldu staðsetningu

en: Choose a file to append to the command...
is: Veldu skrá til að bæta við skipunina...

en: Choose a file...
is: Veldu skrá...

en: Choose an application...
is: Veldu forrit...

en: Choose an icon
is: Veldu táknmynd

en: City Name
is: Nafn borgar

en: City Time Zone
is: Tímasvæði borgar

en: Clear Recent Documents
is: Hreinsa nýleg skjöl

en: Clear Recent Documents...
is: Hreinsa lista yfir nýleg skjöl...

en: Clear all items from the recent documents list
is: Hreinsa alla hluta úr lista nýlegara skjala

en: Clear the Recent Documents list?
is: Hreinsa lista nýlegra skjala?

en: Click here to hide all windows and show the desktop.
is: Smelltu hér til að fela alla glugga og sýna skjáborðið.

en: Click here to restore hidden windows.
is: Smelltu hér til að endurheimta falda glugga.

en: Click on a window to force the application to quit. To cancel press <ESC>.
is: Smelltu á gluggan til að þvinga forritið til að hætta. Þú getur hætt við með því að ýta á <ESC>.

en: Click this button to browse for a file whose name to append to the command string.
is: Smelltu á þennan hnapp til að vafra eftir skrá til að bæta við skipunarstrenginn.

en: Click this button to run the selected application or the command in the command entry field.
is: Smelltu á þennan hnapp til að keyra valið forrit eða skipun í skipunarreitnum.

en: Click to hide month calendar
is: Smelltu til að fela dagatal

en: Click to view month calendar
is: Smelltu á til að sýna mánaðardagatalið

en: Clock
is: Klukka

en: Clock Applet Factory
is: Smíði klukkuforritlinga

en: Clock Format
is: Snið klukku

en: Clock Preferences
is: Kjörstillingar klukku

en: Co_lor:
is: L_itur:

en: Co_mmand to run when clicked:
is: Sk_ipun til að keyra þegar smellt er á:

en: Co_mment:
is: A_thugasemd:

en: Comm_and:
is: _Skipun:

en: Command icon
is: Skipanatáknmynd

en: Command to execute on click
is: Skipun til að keyra þegar smellt er

en: Complete panel lockdown
is: Algjör stikulæsing

en: Computer
is: Tölva

en: Computer Clock
is: Tölvu klukka

en: Confirm panel removal
is: Staðfesta að fjarlægja stiku

en: Connect to Server...
is: Tengjast við þjón...

en: Connect to a remote computer or shared disk
is: Tengjast fjarlægri tölvu eða sameiginlegum disk

en: Copy _Date
is: Afrita _dagsetningu

en: Copy _Time
is: Afrita _tíma

en: Copy a launcher from the applications menu
is: Afrita ræsi úr forritavalmynd

en: Could not connect to server
is: Gat ekki tengst við þjón

en: Could not convert '%s' from UTF-8
is: Gat ekki breytt '%s' frá UTF-8

en: Could not display help document
is: Gat ekki birt hjálparskjal

en: Could not display help document '%s'
is: Gat ekki birt hjálparskjalið ‚%s‘

en: Could not execute '%s'
is: Gat ekki keyrt '%s'

en: Could not launch '%s'
is: Gat ekki keyrt '%s'

en: Could not launch application
is: Gat ekki ræst forrit

en: Could not open location '%s'
is: Gat ekki opnað slóð '%s'

en: Could not open recently used document "%s"
is: Gat ekki opnað nýlega notað skjal "%s"

en: Could not run command '%s'
is: Gat ekki keyrt skipun '%s'

en: Could not save directory properties
is: Ekki var hægt að vista eigindi möppu

en: Could not save launcher
is: Get ekki vistað ræsara

en: Could not show this URL
is: Gat ekki sýnt þetta veffang

en: Could not use dropped item
is: Gat ekki notað slepptan hlut

en: Create Launcher
is: Búa til ræsi

en: Create a new launcher
is: Búa til nýjan ræsi

en: Create new file in the given directory
is: Búa til nýja skrá í gefinni möppu

en: Current Time:
is: Núverandi tími:

en: Custom Application Launcher
is: Sérsniðinn forritaræsari

en: Custom format of the clock
is: Sérsnið klukku

en: D_elete
is: _Eyða

en: D_on't Delete
is: Ekk_i eyða

en: Decides when to group windows from the same application on the window list. Possible values are "never", "auto" and "always".
is: Tilgreinir hvenær safna eigi saman gluggum sama forrits í gluggalistanum. Möguleg gildi eru „aldrei‟, „sjálfvirkt‟ og „alltaf‟.

en: Default panel layout
is: Sjálfgefin framsetning skjástiku

en: Delete this drawer?
is: Eyða þessari skúffu?

en: Delete this panel?
is: Eyða þessari stiku?

[ctx: Desktop Folder]
en: Desktop
is: Skjáborð

en: Directory Properties
is: Eiginleikar möppu

en: Disable Force Quit
is: Gera lokunarþvingun óvirka

en: Disable connection to session manager
is: Afvirkja tengingu við setustjóra

en: Display
is: Birting

en: Display a swimming fish or another animated creature
is: Sýna syndandi fisk eða annað dýr að hreyfast

en: Display all workspaces
is: Sýna öll vinnusvæði

en: Display workspace names
is: Birta heiti vinnusvæða

en: Do you want to delete the applet from your configuration?
is: Viltu eyða forritlingnum frá stillingunum þínum?

en: Draw arrow in menu button
is: Teikna ör í valmyndahnappi

en: Drawer
is: Skúffa

en: Drawer Properties
is: Eigindi skúffu

en: E_xpand
is: Þ_enja

en: East
is: Austur

en: Edit
is: Breyta

en: Edit Location
is: Breyta staðsetningu

en: Enable animations
is: Virkja hreyfingar

en: Enable arrows on hide buttons
is: Nota örvar á felutökkum

en: Enable autocompletion in "Run Application" dialog
is: Virkja sjálfvirka fyllingu  „Keyra forrit‟ svarglugganum

en: Enable hide buttons
is: Virkja felutakka

en: Enable program list in "Run Application" dialog
is: Virkja forritalista í „Keyra forrit‟ svarglugganum

en: Enable tooltips
is: Virkja ábendingar

en: Error
is: Villa

en: Error displaying help document
is: Villa við birtingu hjálparskjals

en: Execute the run dialog
is: Keyra forritakeyrsluglugga

en: Expand list of locations
is: Víkka lista af staðsetningum

en: Expand program list in "Run Application" dialog
is: Opna forritalista í „Keyra forrit‟ svarglugganum

en: Expand to occupy entire screen width
is: Þenja til að fylla alla breidd skjásins

en: FILE
is: SKRÁ

en: Factory for clock applet
is: Verksmiðja fyrir klukkusmáforrit

en: Factory for notification area
is: Verksmiðja fyrir tilkynningasvæði

en: Factory for the window navigation related applets
is: Smiðja fyrir gluggameðhöndlunar tengda forritlinga

en: Failed to load %s: %s
is: Mistókst að hlaða %s:%s

en: Failed to load applet %s
is: Tókst ekki að ræsa forritling %s

en: Failed to set the system time
is: Mistókst að stilla kerfistíma

en: Failed to set the system timezone
is: Mistókst að stilla tímasvæði kerfis

en: File System
is: Skráarkerfi

en: File is not a valid .desktop file
is: Skrá er ekki gild .desktop skrá

en: Find an _item to add to "%s":
is: Finna _hlut til þess að bæta við "%s":

en: Find an _item to add to the drawer:
is: Finna _hlut til þess að bæta við skúffu:

en: Find an _item to add to the panel:
is: Finna _hlut til þess að bæta við skjástiku:

en: Fish
is: Fiskur

en: Fish Preferences
is: Kjörstillingar fisksins

en: Fit image to panel
is: Laga mynd að stiku

en: Force Quit
is: Þvinga til að hætta

en: Force a misbehaving application to quit
is: Þvinga forrit sem haga sér ekki vel til að hætta

en: Force this application to exit?
is: Neyða þetta forrit til að hætta?

en: Frames in fish's animation
is: Rammar í hreyfimynd fisksins

en: From Whence That Stupid Fish Came
is: Hvaðan sá heimski fiskur kom

en: General
is: Almennt

en: Get the current time and date
is: Ná í núverandi tíma og dagsettningu

en: Group windows when _space is limited
is: Hópa glugga þegar _pláss er takmarkað

en: Hide Panel
is: Fela stiku

en: Hide application windows and show the desktop
is: Fela forritaglugga og sýna skjáborðið

en: Highlight launchers on mouseover
is: Auðkenna ræsa við músyfir

en: History for "Run Application" dialog
is: Ferill fyrir „Keyra forrit‟ samskiptagluggann

en: Home Folder
is: Heimamappa

en: Hour format
is: Klukkustunda snið

en: ID
is: Auðkenni

en: Icon '%s' not found
is: Táknmynd ,%s' fannst ekki

en: Icon not found
is: Táknmynd fannst ekki

en: Icon to show in menu bar
is: Táknmynd sem á að birta í valmyndasstiku

en: Icon used for object's button
is: Táknmynd fyrir hnapp hlutar

en: If true, a dialog is shown asking for confirmation if the user wants to remove a panel.
is: Ef valið, er svargluggi birtur til að fá staðfestingu á að notandi vil eyða stiku.

en: If true, a drawer will automatically be closed when the user clicks a launcher in it.
is: Ef valið, þá lokast skúffa sjálfkrafa þegar notandi smellir á ræsi í henni.

en: If true, a launcher is highlighted when the user moves the pointer over it.
is: Ef valið, er ræsirinn auðkenndur þegar notandi setur músarbendilinn yfir hann.

en: If true, arrows will be placed on the hide buttons. This key is only relevant if the enable_buttons key is true.
is: Ef valið, eru settar örvar í feluhnappana. Þessi lykil skiptir því aðeins máli að virkja_hnappa lykillin sé valinn

en: If true, autocompletion in the "Run Application" dialog is made available.
is: Ef valið, er sjálfvirk fylling gerð aðgengileg í „Keyra forrit‟ svarglugganum.

en: If true, buttons will be placed on each side of the panel which may be used to move the panel to edge of the screen, leaving only a button showing.
is: Ef valið, verða hnappar staðsettir á hvorri hlið stikunnar sem hægt er að flytja stikuna út að brún skjásins þannig að einungis verði hnappur sjánlegur.

en: If true, display a weather icon.
is: Ef satt, þá verður veðurteikn birt.

en: If true, display date in the clock, in addition to time.
is: Ef þetta er valið er dagsetning sýnd með klukku, auk tímans.

en: If true, display seconds in time.
is: Ef þetta er valið eru sekúndur sýndar.

en: If true, expand the list of locations in the calendar window.
is: Ef satt, þá verður listi af staðsetningum í dagatalsglugga víkkaður.

en: If true, hiding and un-hiding of this panel will be animated rather than happening instantly.
is: Ef valið, veður það sýnt sem hreyfimynd þegar stikan er falin og sótt úr felum í stað þess að það gerist í einu vetfangi.

en: If true, show date in a tooltip when the pointer is over the clock.
is: Ef þetta er valið er dagsetning sýnd sem ábending þegar vísirinn er yfir klukkunni.

en: If true, show the temperature next to the weather icon.
is: Ef satt, þá verður hitastig sýnt við hlið veðurteikns.

en: If true, show week numbers in the calendar.
is: Ef þetta er valið er vikunúmer sýnt í dagatali.

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is expanded when the dialog is opened. This key is only relevant if the enable_program_list key is true.
is: Ef valið, er listinn „Þekkt forrit‟ opnaður í  „Keyra forrit‟ svarglugganum þegar sá gluggi er opnaður. Þessi lykill er því aðeins virkur að virkja_forrita_lista lykillin hafi verið valinn.

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is made available. Whether or not the listing is expanded when the dialog is shown is controlled by the show_program_list key.
is: Ef valið, er listinn „Þekkt forrit‟ gerður aðgengilegur í  „Keyra forrit‟ svarglugganum þegar sá gluggi er opnaður. Hvort listinn er opnaður þegar gluggin er opnaður veltur á sýna_forrita_lista lyklinum.

en: If true, the background image will be rotated when the panel is oriented vertically.
is: Ef valið, verður bakgrunnsmyndinni snúið ef stikunni er snúið lóðrétt.

en: If true, the custom_icon key is used as a custom icon for the button. If false, the custom_icon key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object" or "drawer-object".
is: Ef valið, er lykilinn fyrir sésniðina_táknmynd notaður sem sérsniðin táknmynd fyrir hnappin. Ef ekki, er horft framhjá lykilinum fyrir sésniðina_táknmynd. Þessi lykill er því aðeins virkur að tegund_hlutar sé „valmyndar hlutur‟ eða „skúffu hlutur‟.

en: If true, the fish's animation will be displayed rotated on vertical panels.
is: Ef þetta er valið er hreyfing fiskins sýnd sem sem snúningur á lóðréttum stikum.

en: If true, the image will be scaled (retaining the aspect ratio of the image) to the panel height (if horizontal).
is: Ef valið, verður myndin sköluð (sniðhlutfallinu haldið) til að passa við hæð stikunnar (ef lárétt)

en: If true, the image will be scaled to the panel dimensions. The aspect ratio of the image will not be maintained.
is: Ef valiðm verður myndin sköluð til að passa við stærð stikunar. Sniðhlutfalli myndarinnar verður ekki haldið.

en: If true, the menu_path key is used as the path from which the menu contents should be constructed. If false, the menu_path key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object".
is: Ef valið, er lykillin valmyndar_slóð notðaur sem slóð á þann stað þar sem innihald valmyndar verður byggt upp. Ef ekki er horft fram hjá lyklinum. Þessi lykill er því aðeins virkur að tegund_hlutar sé „valmyndar hlutur‟.

en: If true, the panel is automatically hidden into a corner of the screen when the pointer leaves the panel area. Moving the pointer to that corner again will cause the panel to re-appear.
is: Ef valið, er stikan sjálfvirkt falin útí horni sjásins þegar músarbendlinn fer að stikusvæðinu. Hægt er að láta stikuna birtast aftur með því að færa músarbendilinn í hornið sem stikan er falin.

en: If true, the panel will not allow a user to force an application to quit by removing access to the force quit button.
is: Ef valið, mun stikan ekki leyfa notandanum að þvinga forrit til að hætta með þvi að fjarlægja aðgang að þvinga til að hætta hnappnum

en: If true, the panel will not allow any changes to the configuration of the panel. Individual applets may need to be locked down separately however. The panel must be restarted for this to take effect.
is: Ef valið, mun stikan ekki leyfa neinar breytingar á stillingum stikunnar. Vera kann að nauðsunlegt verið að læsa einstökum forrit sérstaklega. Endurræsa þarf stikuna svo þetta taki gildi.

en: If true, the panel will occupy the entire screen width (height if this is a vertical panel). In this mode the panel can only be placed at a screen edge. If false, the panel will only be large enough to accommodate the applets, launchers and buttons on the panel.
is: Ef valið, mun stikan nýta alla breidd skjásins (hæð ef stikan er lóðrétt). Äi þessum ham er aðeins hægt að staðsetja stikuna á skjábrún. Ef ekki valið verður stikan aðeins nægilega stór til að þar sé pláss fyrir alla forritlinga, ræsa og hnappa stikunnar.

en: If true, the position of the object is interpreted relative to the right (or bottom if vertical) edge of the panel.
is: Ef valið, er staðsetning hlutar gefin með hægri brún stikunnar (eða botn ef hún er lóðrétt) sem viðmiðun.

en: If true, the user may not move the applet without first unlocking the object using the "Unlock" menuitem.
is: Ef valið, getur notandinn ekki fært foritling án þess að aflæsa hlutnum fyrst með því að nota „Aflæsa‟ valkostinn í valmyndinni.

en: If true, the window list will show windows from all workspaces. Otherwise it will only display windows from the current workspace.
is: Ef valið, mun gluggalistinn sýna glugga frá öllum vinnusvæðum. Annars verða aðeins birtir gluggar frá núverandi vinnusvæði.

en: If true, the workspace switcher will show all workspaces. Otherwise it will only show the current workspace.
is: Ef valið mun vinnusvæðaskiptirinn sýna öll vinnusvæði. Annars mun hann aðeins sýna núverandi vinnusvæði

en: If true, the workspaces in the workspace switcher will display the names of the workspaces. Otherwise they will display the windows on the workspace. This setting only works when the window manager is Marco.
is: Ef satt, þá munu vinnusvæðin í vinnusvæðaskiptaranum birta nafnið sitt. Annars munu þau birta gluggana í vinnusvæðinu. Þessi stilling virkar einungis ef gluggastjórinn er Marco.

en: If true, the x and x_right keys are ignored and the panel is placed at the center of the x-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the x and x_right keys specify the location of the panel.
is: Ef satt, þá verður x og x_hægri lyklarnir hunsaðir og skjástikan staðsett í miðju x-ás skjásins. Ef stærð skjástikunnar er breytt mun hún halda þeirri stöðu - þ.e. skjástikan mun stækka á báða vegu. Ef ekki satt, þá mun x og x_hægri lyklarnir tilgreina staðsetningu skjástikunnar.

en: If true, the y and y_bottom keys are ignored and the panel is placed at the center of the y-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the y and y_bottom keys specify the location of the panel.
is: Ef satt, þá verður y og y_botn lyklarnir hunsaðir og skjástikan staðsett í miðju y-ás skjásins. Ef stærð skjástikunnar er breytt mun hún halda þeirri stöðu - þ.e. skjástikan mun stækka á báða vegu. Ef ekki satt, þá mun y og y_botn lyklarnir tilgreina staðsetningu skjástikunnar.

en: If true, then when unminimizing a window, move it to the current workspace. Otherwise, switch to the workspace of the window.
is: Ef valið, mun gluggi verða fluttur á núverandi vinnusvæði þegar hann er þaninn. Annars er skipt yfir vinnusvæði gluggans.

en: If true, tooltips are shown for objects in panels.
is: Ef valið verða ábendingar sýndar fyrir hluti á stikum.

en: If you choose to force an application to exit, unsaved changes in any open documents in it might get lost.
is: Ef þú neyðir forrit til að hætta þá geta tapast allar nýlegar óvistaðar breytingar á þeim skjölum sem það var að vinna með.

en: If you clear the Recent Documents list, you clear the following:
    • All items from the Places → Recent Documents menu item.
    • All items from the recent documents list in all applications.
is: Ef þú hreinsar listann fyrir nýleg skjöl, hreinsar þú eftirfarandi:
    • Alla hluti úr Staðir → Nýleg skjöl valmyndaratriðinu.
    • Alla hluti úr listanum yfir nýleg skjöl í öllum forritum.

en: If you reload a panel object, it will automatically be added back to the panel.
is: Ef þú endurhleður stikuhlut, verður honum sjálfkrafa bætt við aftur á stikuna.

en: Image Background Details
is: Myndar bakgrunns upplýsingar

en: Images
is: Myndir

en: In a Xinerama setup, you may have panels on each individual monitor. This key identifies the current monitor the panel is displayed on.
is: Í Xinerama uppsetningu getur verið að þú hafir stiku á sitthvorum skjánum. Þessi lykill auðkennir núverandi skjá sem stikan birtist á.

en: Interpret position relative to bottom/right edge
is: Gefa staðsetningu með botn eða hægri brún sem viðmiðun

en: Key %s is not set, cannot load launcher
is: Lykill %s er ekki stilltur, get ekki keyrt upp ræsara

en: L_atitude:
is: _Breiddargráða:

en: L_ongitude:
is: L_engdargráða:

en: Launch other applications and provide various utilities to manage windows, show the time, etc.
is: Ræsa önnur forrit og bjóða upp á ýmis tól til þess að stjórna gluggum, sýna tímann, o.s.frv.

en: Launcher Properties
is: Eiginleikar ræsis

en: Launcher location
is: Staðsetning ræsis

en: List of known applications
is: Listi yfir þekkt forrit

en: List of locations
is: Listi yfir staðsetningar

en: Loc_k To Panel
is: Læ_sa við stiku

en: Locate documents and folders on this computer by name or content
is: Staðsetja skrár og möppur á þessari tölvu eftir nafni eða innihaldi

en: Location
is: Staðsetning

en: Locations
is: Staðsetningar

en: Lock Screen
is: Læsa skjá

en: Lock the object to the panel
is: Læsa hlut við stiku

en: Log Out %s...
is: Útskrá %s...

en: Log Out...
is: Útskrá...

en: Log out %s of this session to log in as a different user
is: Útskrá %s úr þessari setu og skrá sig inn sem annan notenda

en: Log out of this session to log in as a different user
is: Útská sig úr setunni til að skrá sig inn sem annan notanda

en: Look at today's date!
is: Sjá dagsetningu dagsins í dag!

en: Main Menu
is: Aðalvalmynd

en: Menu content path
is: Slóð á innihald valmyndar

en: Mount %s
is: Festa %s

en: Move windows to current workspace when unminimized
is: Flytja glugga á núverandi vinnusvæði þegar hann er þaninn

en: Name to identify panel
is: Heiti til að auðkenna stiku

en: Network
is: Netkerfi

en: Network Places
is: Netstaðir

en: No URI provided for panel launcher desktop file
is: Ekkert URI var gefið fyrir skjáborðskrá stikuræsis

en: No URL was specified.
is: Ekkert veffang var gefið.

en: No application to handle search folders is installed.
is: Það er ekkert forrit uppsett fyrir leit í möppum.

en: North
is: Norður

en: Not a launchable item
is: Þetta er ekki ræsanlegur íhlutur

en: Notification Area
is: Tilkynningasvæði

en: Notification Area Factory
is: Tilkynningasvæðis smiðja

en: Number of _workspaces:
is: Fjöldi _vinnusvæða:

en: Object's position on the panel
is: Staðsetning hlutar á stikunni

en: Open '%s'
is: Opna '%s'

en: Open URL: %s
is: Opna veffang: %s

en: Open the contents of your desktop in a folder
is: Opna innihald skjáborðsins í möppu

en: Open your personal folder
is: Opna einkamöppuna þína

[ctx: Orientation]
en: Bottom
is: Neðst

[ctx: Orientation]
en: Left
is: Til vinstri

[ctx: Orientation]
en: Right
is: Til hægri

[ctx: Orientation]
en: Top
is: Efst

en: Panel
is: Skjástika

en: Panel Display
is: Birting stikunnar

en: Panel ID list
is: Listi yfir gluggakenni

en: Panel Notification Area
is: Tilkynningasvæði stiku

en: Panel Properties
is: Eiginleikar stiku

en: Panel attached to drawer
is: Stika tengd skúffu

en: Panel autohide delay
is: Bið eftir stika sé falin sjálfvirkt

en: Panel autounhide delay
is: Bið eftir að stikan komi sjálfvirkt úr felum

en: Panel object ID list
is: Listi yfir stikuhlutakenni

en: Panel object has quit unexpectedly
is: Stikuhlutur hefur hætt óvænt

en: Panel object type
is: Tegund stikuhlutar

en: Panel orientation
is: Snúningur stiku

en: Panel size
is: Stærð stiku

en: Pause per frame
is: Hlé í hverjum ramma

en: Pick a color
is: Veldu lit

en: Places
is: Staðir

en: Protect your computer from unauthorized use
is: Verja tölvuna þína frá óheimiluðum aðgangi

en: Recent Documents
is: Nýleg skjöl

en: Removable Media
is: Fjarlæganlegir miðlar

en: Replace a currently running panel
is: Skipta út stiku sem er í gangi

en: Rescan %s
is: Endurskanna %s

en: Reset the panel configuration to default
is: Endursetja stikustillingar á sjálfgefið

en: Restore to current _workspace
is: Endurvekja á núverandi _vinnusvæði

en: Restore to na_tive workspace
is: Endurvekja á þess _eigin vinnusvæði

en: Restoring Minimized Windows
is: Endurheimti smækkaða glugga

en: Rotate image on vertical panels
is: Snúa myndum á lóðréttum stikum

en: Rotate image when panel is _vertical
is: Snúa mynd þegar stikan er ló_ðrétt

en: Rotate on vertical panels
is: Snúa á lóðréttum stikum

en: Rows in workspace switcher
is: Raðir í vinnusvæðaskiptara

en: Run Application
is: Keyra forrit

en: Run Application...
is: Keyra forrit...

en: Run an application by typing a command or choosing from a list
is: Ræsa forrit með því að slá inn skipun eða velja úr lista

en: Run in _terminal
is: Keyra á _skjáhermi

en: Run with _file...
is: Keyra með _skrá...

en: S_tyle:
is: S_tíll:

en: Search
is: Leita

en: Search for Files...
is: Leita að skrám...

en: Select an animation
is: Veldu hreyfimynd

en: Select an application to view its description.
is: Veldu forrit til að sjá lýsinguna á því

en: Select background
is: Veldu bakgrunn

en: Select this box to run the command in a terminal window.
is: Veldu þennan valkost ef þú vilt keyra skipunina í skjáhermi.

en: Separator
is: Aðgreinir

en: Session management options:
is: Valkostir við að sjá um setu:

en: Set System Time
is: Stilla kerfistíma...

en: Set System Time...
is: Stilla kerfistíma...

en: Set location as current location and use its timezone for this computer
is: Stilla núverandi staðsetningu og nota tímabelti hennar fyrir þessa tölvu

en: Set the default panel layout
is: Setja sjálfgefna framsetningu skjástiku

en: Sh_ow windows from current workspace
is: Sý_na glugga frá núverandi vinnusvæði

en: Show Desktop
is: Birta skjáborð

en: Show Desktop Button
is: Sýna skjáborðið hnappur

en: Show _all workspaces in:
is: Sýna _öll vinnusvæði í:

en: Show _only the current workspace
is: Sýna _aðeins núverandi vinnusvæði

en: Show _temperature
is: Sýna_hitastig

en: Show _weather
is: Sýna_veður

en: Show applications menu
is: Birta forritavalmynd

en: Show date in clock
is: Sýna dagsetningu í klukku

en: Show date in tooltip
is: Sýna dagsetningu sem ábendingu

en: Show desktop menu
is: Birta skjáborðsvalmynd

en: Show hide _buttons
is: Sýna _feluhnappa

en: Show icon
is: Birta táknmynd

en: Show list of known _applications
is: Sýna lista yfir þekkt _forrit

en: Show places menu
is: Birta staðavalmynd

en: Show seco_nds
is: Sýna sekú_ndur

en: Show session management options
is: Sýna valkosti setustýringar

en: Show temperature in clock
is: Birta hitastig í klukku

en: Show the _date
is: Sýna dagsetninguna

en: Show time with seconds
is: Sýna sekúndur í tíma

en: Show weather in clock
is: Birta veður í klukku

en: Show wee_k numbers in calendar
is: Birta vi_kunúmer í dagatalinu

en: Show week numbers in calendar
is: Sýna vikunúmer í dagatali

en: Show windows from a_ll workspaces
is: Sýna glugga frá ö_llum vinnusvæðum

en: Show windows from all workspaces
is: Sýna glugga frá öllum vinnusvæðum

en: Show workspace _names in switcher
is: Sýna _heiti vinnusvæða í skiptara

en: Shut Down...
is: Slökkva...

en: Shut down the computer
is: Slökkva á tölvunni

[ctx: Size]
en: Large
is: Stór

[ctx: Size]
en: Medium
is: Miðlungs

[ctx: Size]
en: Small
is: Lítil

[ctx: Size]
en: X Large
is: Mjög stórt

[ctx: Size]
en: X Small
is: Mjög lítið

[ctx: Size]
en: XX Large
is: Rosalega stórt

[ctx: Size]
en: XX Small
is: Rosalega lítið

en: Solid c_olor
is: Heill l_itur

en: Some of these properties are locked down
is: Sumir eiginleikarnir er læstir

en: South
is: Suður

en: Specifies the background color for the panel in #RGB format.
is: Tilgreinir bakgrunnslit stikunnar á #RGB sniði

en: Specifies the file to be used for the background image. If the image contains an alpha channel it will be composited onto the desktop background image.
is: Tilgreinir hvaða skrá verður notuð fyrir bakgrunnsmynd. Ef myndin inniheldur alfarás verður hún sett saman við bakgrunnsmyndina.

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer enters the panel area before the panel is automatically re-shown. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
is: Tilgreinir biðtímann í millisekúndum eftir að músarbendill er settur á stikusvæðið þar til stikan birtist sjálfvirkt. Þessi lykill skiptir því aðeins máli að fela_sjálfvirkt lykillin sé valinn.

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer leaves the panel area before the panel is automatically hidden. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
is: Tilgreinir biðtímann í millisekúndum eftir að músarbendill fer af stikusvæðinu þar til stikan er falin sjálfvirkt. Þessi lykill skiptir því aðeins máli að fela_sjálfvirkt lykillin sé valinn.

en: Specifies the number of pixels visible when the panel is automatically hidden into a corner. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
is: Tilgreinir fjölda díla sem er sjáanlegur þegar stikan hefur verið falin sjálfvirkt í horninu. Þessi lykill skiptir því aðeins máli að fela_sjálfvirkt lykillin sé valinn.

en: Specifies the opacity of the background color format. If the color is not completely opaque (a value of less than 65535), the color will be composited onto the desktop background image.
is: Tilgreinir gegnsæi bakgruinnslitarsniðsins. Ef liturinn er ekki fullkomlega ógagnsær (gildi lægra en 65535) verður liturinn samsettur ofaná bakgrunnsmyndina.

en: Specify an applet IID to load
is: Tilgreinið forritlingskenni til að hlaða

en: Specify file containing saved configuration
is: Veldu skrá sem inniheldur vistaðar stillingar

en: Specify session management ID
is: Tilgreindu setustjórnunarkenni

en: Specify the initial orientation of the applet (top, bottom, left or right)
is: Tilgreinið upphfssnúning forritlings (efst, neðst, vinstri eða hægri)

en: Specify the initial size of the applet (xx-small, medium, large etc.)
is: Tilgreinið upphafsstærð forritlings (mm-lítið, meðal, stórt o.s.frv.)

en: Speed unit
is: Eining fyrir hraða

en: St_retch
is: T_eygja

en: Starting %s
is: Ræsi %s

en: Stretch image to panel
is: Teygja mynd á stiku

en: Sunrise: %s / Sunset: %s
is: Sólarupprás: %s / Sólsetur: %s

en: Switch between open windows using a menu
is: Skipta á milli opinna glugga með valmynd

en: Switch between open windows using buttons
is: Skipta á milli opinna glugga með hnöppum

en: Switch between workspaces
is: Skipta á milli vinnusvæði

en: Switcher
is: Skiptir

en: System
is: Kerfið

en: Temperature unit
is: Eining fyrir hitastig

en: Test applet utility
is: Hjálparforrit til að prófa forritlinga

en: The Clock displays the current time and date
is: Klukkan sýnir núverandi tíma og dagsettningu

en: The MATE Panel
is: MATE stikan

en: The Window List shows a list of all windows in a set of buttons and lets you browse them.
is: Gluggalistinn sýnir lista yfir alla glugga með hnöppum sem leyfir þér að flakka á milli þeirra.

en: The Window Selector shows a list of all windows in a menu and lets you browse them.
is: Gluggaveljarinn sýnir lista af öllum gluggum í valmynd og leyfir þér að flakka á milli þeirra.

en: The Workspace Switcher shows you a small version of your workspaces that lets you manage your windows.
is: Vinnuborðsskiptarinn sýnir smækkaða útgáfu af vinnusvæði þínu og leyfir þér að sýsla með gluggana.

en: The action type this button represents. Possible values are "lock", "logout", "run", "search" and "screenshot". This key is only relevant if the object_type key is "action-applet".
is: Aðgerðartegundinn sem þessi hnappur stendur fyrir. Möguleg gildi eru „læsa‟, „útskrá‟, „keyra‟, „leita‟ og „skjámyndargrip‟. Þessi lykill er því aðeins virkur að hlutar_tegund sé „a'gerðarforritlingur‟

en: The command of the launcher is not set.
is: Ræsinum hefur ekki verið gefin skipun

en: The configured command is not working and has been replaced by: %s
is: Stillta skipuninn er ekki að virka og hefur verið skipt út fyrir: %s

en: The fish's animation pixmap
is: Hreyfimynd fisksins

en: The fish's name
is: Nafn fisksins

en: The height (width for a vertical panel) of the panel. The panel will determine at runtime a minimum size based on the font size and other indicators. The maximum size is fixed at one quarter of the screen height (or width).
is: Hæð (breidd á lóðréttri stiku) stikunnar. Stikan mun ákvarða við ræsingu lágmarkstærð byggða á leturstærð og öðrum vísbreytum. Hámarksstærð er fastsett sem fjórðungur af hæð skjásins (eða breidd)

en: The icon of the command to be run.
is: Táknmynd skipunarinar sem á að keyra.

en: The identifier of the panel attached to this drawer. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object".
is: Kennimerki stikunnar sem er tengd þessarri skúffu. Þessi lykill er því aðeins virkur að hlutar_tegund sé „skúffuhlutur‟

en: The identifier of the toplevel panel which contains this object.
is: Kennimerki efstastigs stikunnar sem inniheldur þessa hluti.

en: The location of the .desktop file describing the launcher. This key is only relevant if the object_type key is "launcher-object".
is: Staðsetning .desktop skrárinnar sem lýsir ræsinum. Þessi lykill er því aðeins virkur að hlutar_tegund sé „ræsishlutur‟.

en: The location of the image file used as the icon for the object's button. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object" and the use_custom_icon key is true.
is: Staðsetning myndskrárinnar sem er notuð sem táknmynd fyrir hlutahnapp. Þessi lykill er því aðeins virkur að hlutar_tegund sé „skúffuhlutur‟ eða „valmyndarhlutur‟ og nota_sérsniðna_táknmynd sé valið.

en: The location of the launcher is not set.
is: Staðsetning ræsarans er ekki tilgreind.

en: The location of the panel along the x-axis, starting from the right of the screen. If set to -1, the value is ignored and the value of the x key is used. If the value is greater than 0, then the value of the x key is ignored. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
is: Staðsetning skjástikunnar eftir x-ás, sem byrjar frá hægri hluta skjásins. Ef það er skráð sem -1, þá verður gildið hunsað og gildið fyrir x lykilinn notað. Ef gildið er stærra en 0, þá verður gildi x lykilsins notað. Þessi lykill á einungis við í óútvíkkuðum ham. Í útvíkkuðum ham er þessi lykill hunsaður og skjástikan er staðsett á skjájaðri sem er tilgreindur með áttunarlykli.

en: The location of the panel along the x-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
is: Staðsetning stikunnar á x-ásnum. Þessi lykil er aðeins viðeigandi í óþöndum ham. Í þöndum ham er horft fram hjá þessum lykli og stikan er sett á þá brún sem tilgreind er með snúningslyklinum.

en: The location of the panel along the y-axis, starting from the bottom of the screen. If set to -1, the value is ignored and the value of the y key is used. If the value is greater than 0, then the value of the y key is ignored. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
is: Staðsetning skjástikunnar eftir y-ás, sem byrjar frá hægri hluta skjásins. Ef það er skráð sem -1, þá verður gildið hunsað og gildið fyrir y lykilinn notað. Ef gildið er stærra en 0, þá verður gildi y lykilsins notað. Þessi lykill á einungis við í óútvíkkuðum ham. Í útvíkkuðum ham er þessi lykill hunsaður og skjástikan er staðsett á skjájaðri sem er tilgreindur með áttunarlykli.

en: The location of the panel along the y-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
is: Staðsetning stikunnar á y-ásnum. Þessi lykil er aðeins viðeigandi í óþöndum ham. Í þöndum ham er horft fram hjá þessum lykli og stikan er sett á þá brún sem tilgreind er með snúningslyklinum.

en: The name of the directory is not set.
is: Heiti möppu hefur ekki verið valið

en: The name of the launcher is not set.
is: Nafn ræsarans er ekki tilgreint.

en: The orientation of the panel. Possible values are "top", "bottom", "left", "right". In expanded mode the key specifies which screen edge the panel is on. In un-expanded mode the difference between "top" and "bottom" is less important - both indicate that this is a horizontal panel - but still give a useful hint as to how some panel objects should behave. For example, on a "top" panel a menu button will pop up its menu below the panel, whereas on a "bottom" panel the menu will be popped up above the panel.
is: Snúningur stikunnar. Möguleg gildi eru „efst‟, „neðst‟, „vinstri‟ og „hægri‟. Í þöndum ham tilgreinir lykillin á hvaða brún skjásins stikan er. Í óþöndum ham er munurinn milli  „efst‟ og „neðst‟ ekki eins mikilvægur - bæði gefa til kynna að stikan er lárétt en gega samt vísbendingu um hvernig stikan ætti að hegða sér. T.d. á stiku sem er „efst‟ ætti valmyndarhnappur að birta valmyndina fyrir neðan stikuna en á stiku sem er „neðst‟ ættu valmyndir að birtast fyrir ofan stikuna.

en: The panel encountered a problem while loading "%s".
is: Þessi stika hefur rekist á vandamál við að hlaða "%s".

en: The path from which the menu contents is contructed. This key is only relevant if the use_menu_path key is true and the object_type key is "menu-object".
is: Slóðin þar sem innihald valmyndarinnar er byggt.  Þessi lykill er því aðeins virkur að nota_valmyndar_slóð sé valinn og hlutar_tegund sé „valmyndarhlutur‟.

en: The position of this panel object. The position is specified by the number of pixels from the left (or top if vertical) panel edge.
is: Staðsetning þessa stikuhlutar. Staðsetningin er tilgreind með fjölda díla frá vinstri brún stiku (eða toppnum ef hún er lóðrétt)

en: The speed in which panel animations should occur. Possible values are "slow", "medium" and "fast". This key is only relevant if the enable_animations key is true.
is: Hraðinn sem hreyfingar stikunnar ættu að birtast á. Möguleg gildi eru „hægt‟, „meðal‟ og „hratt‟. Þessi lykill skiptir því aðeins máli að virkja_hreyfimyndir lykillinn sé valinn.

en: The text to display in a tooltip for this drawer or this menu. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object".
is: Textinn sem birta á sem ábendingu fyrir þessa skúffu eða þessa valmynd. Þessi lykill skiptir því aðeins máli að hlutar_tegund sé „skúffu-hlutur‟ eða „valmyndar-hlutur‟.

en: The type of this panel object.
is: Tegund þessa stikuhlutar.

en: The unit to use when showing temperatures.
is: Mælieiningin sem verður notuð til að sýna hitastig.

en: The unit to use when showing wind speed.
is: Mælieiningin sem verður notuð til að sýna vindhraða.

en: The water needs changing
is: Það þarf að skipta um vatn

en: This button lets you hide all windows and show the desktop.
is: Þessi hnappur gerir þér kleift að fela alla glugga og sýna skjáborðið.

en: This is a human readable name which you can use to identify a panel. Its main purpose is to serve as the panel's window title which is useful when navigating between panels.
is: Þetta er læsilegt heiti til að auðkenna stikuna. Aðalmarkmiðið með því er að þjóna sem gluggatitill stikunnar sem getur verið þægilegt þegar flakkað er milli stika.

en: This key specifies how many rows (for horizontal layout) or columns (for vertical layout) the workspace switcher shows the workspaces in. This key is only relevant if the display_all_workspaces key is true.
is: Þessi lykill tilgreinir hve margar raðir (fyrir lárétt snið) eða dálka (fyrir lóðrétt snið) vinnusvæðaskiptarinn sýnir vinnusvæðin á. Þetta skiptir aðeins máli ef valið er að sýna öll vinnusvæðin.

en: This key specifies the command that will be tried to execute when the fish is clicked.
is: Þessi lykill tilgreinir skipunina sem verður reynt að framkvæma þegar smellt er á fiskinn

en: This key specifies the filename of the pixmap which will be used for the animation displayed in the fish applet relative to the pixmap directory.
is: Þessi lykill tilgreinir skrárnafn myndarinnar sem verður notuð fyrir hreyfimyndina sem birt er í fiskaforritinu með tilliti til myndamöppunar.

en: This key specifies the format used by the clock applet when the format key is set to "custom". You can use conversion specifiers understood by strftime() to obtain a specific format. See the strftime() manual for more information.
is: Þessi lykill ákveður forsniðið sem verður notað af klukkusmáforritinu þegar forsniðslykillinn er stilltur sem "sérsnið". Þú getur notað umbreytingartilgreina sem strftime() skilur til þess að ná fram ákveðnu forsniði. Skoðaðu strftime() leiðbeiningarnar til þess að fá meiri upplýsingar.

en: This key specifies the hour format used by the clock applet. Possible values are "12-hour", "24-hour", "internet", "unix" and "custom". If set to "internet", the clock will display Internet time. The Internet time system divides the day into 1000 ".beats". There are no time zones in this system, so time is the same all over the world. If set to "unix", the clock will display time in seconds since Epoch, i.e. 1970-01-01. If set to "custom", the clock will display time according to the format specified in the custom_format key.
is: Þessi lykill skilgreinir stundasniðið sem klukkan notar. Möguleg gildi eru "12-tíma", "24-tíma", "Internet", "Unix" og "sérsnið". Ef stillt er á "Internet" sýnir klukkan Internet-tíma. Internet-tímakerfið skiptir deginum í 1000 "slög". Það eru engin tímabelti í þessu kerfi þannig að tíminn er sá sami um allan heim. Ef stillt er á "Unix" sýnir klukkan tímann sem sekúndur sem liðið hafa frá upphafi Unix-viðmiðunartíma, þ.e. 1. 1. 1970. Ef stillt er á "sérsnið" sýnir klukkan tímann samkvæmt því tímasniði sem er skilgreint með sérs_niðslyklinum.

en: This key specifies the number of frames that will be displayed in the fish's animation.
is: Þessi lykill tilgreinir fjölda ramma sem verða birtir í hreyfimynd fisksins.

en: This key specifies the number of seconds each frame will be displayed.
is: Þessi lykill tilgreinir fjölda sekúndna sem hver rammi verður birtur.

en: This program is responsible for launching other applications and provides useful utilities.
is: Þetta forrit sér um að ræsa annan hugbúnað auk þess sem það inniheldur gagnleg áhöld.

en: Time & Date
is: Tími og dagsetning

en: Time _Settings
is: Tíma_stillingar

en: Tooltip displayed for drawer or menu
is: Ábending birt fyrir skúffu eða valmynd

en: Toplevel panel containing object
is: Efstastigs stika sem inniheldur hlut

en: URI list dropped on run dialog had wrong format (%d) or length (%d)
is: URI listi sem fellur niður í keyra glugganum er af röngu sniði (%d) eða lengd (%d)

en: Unable to execute '%s'
    
    Details: %s
is: Gat ekki keyrt '%s'
    
    Nánar:%s

en: Unable to locate the command to execute
is: Get ekki fundið skipunina sem á að keyra

en: Unable to mount %s
is: Ófær um að festa %s

en: Unable to open desktop file %s for panel launcher%s%s
is: Gat ekki opnað skjáborðsskrá %s fyrir stikuræsis %s%s

en: Unable to read from '%s'
    
    Details: %s
is: Gat ekki lesið frá '%s'
    
    Nánar:%s

en: Unable to read output from command
    
    Details: %s
is: Gat ekki lesið úttakið frá skipuninni
    
    Nánar:%s

en: Unable to scan %s for media changes
is: Gat ekki skannað %s eftir breytingum á miðlum

en: Unknown
is: Óþekktur

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
is: Óþekkt desktop skráarútgáfa ‚%s‘

en: Unrecognized launch option: %d
is: Þessi valmöguleiki er ekki þekktur: %d

en: Use custom icon for object's button
is: Sérsniðin táknmynd fyrir hlutathnapp

en: Use custom path for menu contents
is: Sésrniðin slóð fyrir innihald valmyndar

en: Visible pixels when hidden
is: Sjáanlegir dílar þegar falin

en: Wanda Factory
is: Wanda smiðja

en: Warning:  The command appears to be something actually useful.
    Since this is a useless applet, you may not want to do this.
    We strongly advise you against using %s for anything
    which would make the applet "practical" or useful.
is: Varúð: þessi skipun virðist vera að einhverju gagni.
    Útaf því að þessi ganglaus forritlingur þá gæti verið að þú viljir ekki gera þetta.
    Við mælum eindregið gegn því að þú notir %s fyrir eitthvað
    sem myndi gera þennan forritling "praktískan" eða ganglegan.

en: Weather
is: Veður

en: West
is: Vestur

en: When a drawer is deleted, the drawer and its
    settings are lost.
is: Þegar skúffu er eytt, þá tapast skúffan og stillingar hennar.

en: When a panel is deleted, the panel and its
    settings are lost.
is: Þegar stiku er eytt, þá tapast stikan
    og stillingar hennar.

en: When to group windows
is: Hvenær safna skal gluggum saman

en: Which type of background should be used for this panel. Possible values are "none" - the default GTK+ widget background will be used, "color" - the color key will be used as background color or "image" - the image specified by the image key will be used as background.
is: Hvaða gerð bakgrunns ætti að vera notuð fyrir þessa slá. Möguleg gildi eru "ekkert" - sjálfgefni GTK+ tólabakgrunnur verður notaður. "litur" - litalykillinn verður notaður sem bakgrunnslitur eða "mynd" - tiltekna myndin í myndalyklinum verður notuð sem bakgrunnur.

en: Will run command: '%s'
is: Mun keyra skipun '%s'

en: Window Grouping
is: Hópun glugga

en: Window List
is: Glugga listi

en: Window List Content
is: Innihald gluggalista

en: Window List Preferences
is: Kjörstillinngar gluggalista

en: Window Navigation Applet Factory
is: Gluggameðhöndlunar forritlings smiðja

en: Window Selector
is: Glugga val

en: With a multi-screen setup, you may have panels on each individual screen. This key identifies the current screen the panel is displayed on.
is: Þegar margir skjáir eru tengdir getur verið að þú hafir stikur á mismunandi skjám. Þessi lykill auðkennir núverandi skjá sem stikan er birt á.

en: Workspace Names
is: Vinnusvæðaheiti

en: Workspace Switcher
is: Vinnusvæðaflettir

en: Workspace Switcher Preferences
is: Kjörstillingar vinnusvæðaskiptarans

en: Workspace na_mes:
is: _Vinnusvæðaheiti:

en: Workspaces
is: Vinnusvæði

en: Wrap around on scroll
is: Tengja enda við skrun

en: X co-ordinate of panel
is: X-hnit stiku

en: X co-ordinate of panel, starting from the right of the screen
is: X hnit skjástikunnar, sem byrjar frá hægri hlið skjásins

en: X screen where the panel is displayed
is: X skjá sem stikan er birt á

en: Xinerama monitor where the panel is displayed
is: Xinerama skjár sem stikan er birt á

en: Y co-ordinate of panel
is: Y-hnit stiku

en: Y co-ordinate of panel, starting from the bottom of the screen
is: Y hnit skjástikunnar, sem byrjar frá botni skjásins

en: You must always have at least one panel.
is: Þú verður alltaf að hafa í það eina stiku.

en: Your window manager does not support the show desktop button, or you are not running a window manager.
is: Gluggastjórinn þinn styður ekki að sýna skjáborðið hnappinn eða þú ert ekki að keyra gluggastjóra.

en: [FILE...]
is: [SKRÁ...]

en: _12 hour format
is: 12_stunda snið

en: _24 hour format
is: 24_stunda snið

en: _About
is: _Um

en: _Activate Screensaver
is: _Virkja skjáhvílu

en: _Add
is: _Bæta við

en: _Add to Drawer...
is: _Bæta í skúffu...

en: _Always group windows
is: _Alltaf hópa glugga

en: _Applet:
is: _Forritlingur

en: _Autohide
is: _Fela sjálfvirkt

en: _Back
is: Til_baka

en: _Browse...
is: _Flakka...

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Close
is: _Loka

en: _Delete
is: _Eyða

en: _Delete This Panel
is: _Eyða þessari stiku

en: _Don't Reload
is: _Ekki endurhlaða

en: _Edit
is: Br_eyta

en: _Edit Menus
is: _Breyta valmyndum

en: _Entire menu
is: Ö_ll valmyndinn

en: _File:
is: _Skrá:

en: _Force quit
is: _Þvinga til að hætta

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Icon:
is: Táknm_ynd:

en: _Launch
is: _Ræsa

en: _Location Name:
is: Staðar_heiti:

en: _Location:
is: _Staðsetning:

en: _Lock Screen
is: _Læsa skjá

en: _Move
is: _Flytja

en: _Name of fish:
is: _Nafn fisksins:

en: _Name:
is: _Nafn:

en: _Never group windows
is: _Aldrei hópa glugga

en: _New Panel
is: _Ný stika

en: _None (use system theme)
is: E_kkert (nota kerfis þema)

en: _Open
is: _Opna

en: _Orientation:
is: _Snúningur:

en: _Pause per frame:
is: _Bið í  hverjum ramma:

en: _Preferences
is: _Stillingar

en: _Prefs Path:
is: _Kjörstillingamappa:

en: _Pressure unit:
is: Eining _loftþrýstings

en: _Properties
is: _Eiginleikar

en: _Reload
is: Endu_rhlaða

en: _Remove From Panel
is: _Fjarlægja af stiku

en: _Revert
is: Endur_lesa

en: _Rotate on vertical panels
is: _Snúa á lóðréttri stiku

en: _Run
is: _Keyra

en: _Scale
is: _Kvarða

en: _Set System Time
is: Stilla kerfistíma...

en: _Size:
is: _Stærð:

en: _Speak again
is: _Talaðu aftur

en: _System Monitor
is: _Kerfisvakt

en: _Temperature unit:
is: _Hitamæliseiningar:

en: _Tile
is: _Flísaleggja

en: _Time:
is: _Tími:

en: _Timezone:
is: _Tímabelti:

en: _Total frames in animation:
is: _Fjöldi ramma í hreyfimynd:

en: _Type:
is: _Gerð:

en: _Visibility unit:
is: Eining _skyggnis

en: _Wind speed unit:
is: Eining _vindhraða

en: columns
is: dálkar

en: file
is: skrá

en: frames
is: rammar

en: pixels
is: mynddílar

en: rows
is: raðir

en: seconds
is: sekúndur
