dconf master - en to ml translation catalogue (157 entries)

en: A boolean, type ‘b’
ml: ബൂളിയന്‍, തരം 'b'

en: A double, type ‘d’
ml: ഡബിള്‍, തരം 'd'

en: A flag for skipping unnecessary subfolders
ml: ആവശ്യമില്ലാത്ത സബ്ഫോൾഡർമാരെ ഒഴിവാക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ഫ്ലാഗ്

en: A flag to enable maximized mode
ml: വലുതാക്കുന്ന മോഡ് സജ്ജമാക്കുന്നതിനുള്ള ഫ്ളാഗ്

en: A flag to enable small rows for bookmarks list
ml: അടയാളക്കുറിപ്പുകളില്‍ ലിസ്റ്റിനായി ചെറിയ വരികൾ പ്രാപ്തമാക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ഫ്ലാഗ്

en: A flag to enable small rows for keys list
ml: കീ ലിസ്റ്റിനായി ചെറിയ വരികൾ പ്രാപ്തമാക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു ഫ്ലാഗ്

en: A flag to restore the last view
ml: അവസാനം കണ്ട ഭാഗത്തേക്ക് പോകാനുള്ള ഫ്ലാഗ്

en: A graphical tool for editing the dconf database
ml: Donf ഡേറ്റാബേസ് എഡിറ്റു ചെയ്യുവാനുള്ള ഒരു ഗ്രാഫിക്കല്‍ പ്രയോഗം

en: A list of bookmarked paths
ml: ഓര്‍മിച്ചുവച്ച വഴികളുടെ ലിസ്റ്റ്

en: A nullable boolean, type ‘mb’
ml: നള്ളബിള്‍ ബൂളിയന്‍, തരം 'mb'

en: A number with range
ml: ഒരു പരിധി ഉള്ള ഒരു സംഖ്യ

en: A path to restore the last view
ml: അവസാനത്തെ കാഴ്ച വീണ്ടെടുക്കുവാന്‍  ഒരു വഴി

en: Actions
ml: പ്രവര്‍ത്തികള്‍

en: Apply
ml: സൂക്ഷിക്കു

en: Bookmark this Location
ml: ഈ ലൊക്കേഷന്‍ ഓര്‍മിച്ചു വയ്ക്കുക

en: Bookmarks
ml: ഓര്‍മ്മക്കുറിപ്പുകള്‍

en: Bookmarks will
    be added here
ml: ഓര്‍മക്കുറിപ്പുകള്‍ ഇവിടെ 
    ചേര്‍ക്കപ്പെടും

en: Boolean
ml: ബൂളിയന്‍

en: Booleans can only take two values, “true” or “false”.
ml: ബൂളികൾക്ക് രണ്ട് മൂല്യങ്ങൾ മാത്രമേ സ്വീകരിക്കാവൂ, "ശരി" അല്ലെങ്കിൽ "തെറ്റ്".

en: Browse the keys used by installed applications
ml: ഇന്‍സ്റ്റാള്‍ ചെയ്ത പ്രയോഗം ഉപയോഗിക്കുന്ന കീകള്‍ ബ്രൌസ് ചെയ്യുക

en: Cannot find key “%s”.
ml: "%s" എന്ന കീ കണ്ടെത്താനായില്ല.

en: Change the behaviour of a key value change request
ml: ഒരു കീ മൂല്യ മാറ്റ അഭ്യർത്ഥനയുടെ സ്വഭാവം മാറ്റുക

en: Changes will be delayed until you request it.
ml: നിങ്ങൾ അഭ്യർത്ഥിക്കുന്നതുവരെ മാറ്റങ്ങൾ വൈകും.

en: Configuration editor for dconf
ml: Dconf നു വേണ്ടിയുള്ള എഡിറ്റര്‍ കോണ്‍ഫിഗര്‍ ചെയ്യുന്നു

en: Contains all paths bookmarked by the user as an array of strings.
ml: സ്ട്രിങ്ങുകളുടെ കൂട്ടമായി ഉപയോക്താവ് ഓര്‍മിച്ചുവച്ച എല്ലാ വഴികളും അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

en: Copied to clipboard
ml: ക്ലിപ്പ്ബോഡില്‍ ശേഖരിച്ചു

en: Copy
ml: പകര്‍ത്തുക

en: Copy current path
ml: ഇപ്പോളുള്ള വഴി കോപ്പി ചെയ്യുക

en: Copy descriptor
ml: വിവരണം പകര്‍ത്തുക

en: Current folder
ml: ഇപ്പോഴത്തെ ഫോള്‍ഡര്‍

en: Current value
ml: നിലവിലുള്ള മൂല്ല്യം

en: Current view actions
ml: ഇപ്പോഴതെ കാഴ്ചയിലെ പ്രവര്‍ത്തനങ്ങള്‍

en: Custom value
ml: ഇഷ്ടാനുസൃത മൂല്യം

en: D-Bus handle type
ml: ഡി-ബസ് ഹാൻഡിൽ തരം

en: D-Bus object path
ml: ഡി-ബസ് വസ്തു പാത്ത്

en: D-Bus object path array
ml: ഡി-ബസ് വസ്തു പാത്ത് അറേ

en: D-Bus signature
ml: ഡി-ബസ് ഒപ്പ്

en: DConf backend
ml: Dconf ബാക്കെന്റ്

en: Dconf Editor
ml: Dconf എഡിറ്റര്‍

en: Dconf Editor is a tool to allow direct editing of the dconf configuration database. This is useful when developing applications that use these settings.
ml: Dconf ഡേറ്റാബേസ് എഡിറ്റു ചെയ്യാന്‍ നിങ്ങളെ സഹായിക്കുന്ന പ്രയോഗം ആണ് dconf എഡിറ്റര്‍. ഇത്തരം ക്രമീകരണങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന പുതിയ പ്രയോഗങ്ങള്‍ ഉണ്ടാക്കുമ്പോള്‍ ഇത് വളരേ ഉപകാരപ്രദമാണ്.

en: Default
ml: സഹജമായ

en: Default value
ml: സഹജമായ മൂല്യം

en: Defined by
ml: നിർവ്വചിച്ചത്

en: Delayed setting changes will be shown here
ml: വൈകിയുള്ള ക്രമീകരണ മാറ്റങ്ങൾ ഇവിടെ കാണിക്കും

en: Description
ml: വിവരണം

en: Directly edit your entire configuration database
ml: മൊത്തം ക്രമീകരണ ഡാറ്റാബൈസും നേരിട്ട് തിരുത്തുക

en: Dismiss change
ml: മാറ്റം റദ്ദാക്കുക

en: Do not erase
ml: മായ്ക്കരുത്

en: Do not show initial warning
ml: പ്രാരംഭ മുന്നറിയിപ്പ് കാണിക്കരുത്

en: Don’t forget that some options may break applications, so be careful.
ml: ചില ഓപ്ഷനുകള്‍ പ്രയോഗങ്ങളെ നശിപ്പിച്ചേക്കാം, അതിനാല്‍ ശ്രദ്ധിക്കുക.

en: Double
ml: ഡബിള്‍

en: Editing your configuration directly is an advanced feature and may cause applications to not work correctly.
ml: നിങ്ങളുടെ കോണ്‍ഫിഗറേഷന്‍ നേരിട്ട് എഡിറ്റ് ചെയ്യുന്നത് നൂതനമായ സങ്കേതം ആണ് , ഇത് ചിലപ്പോള്‍ പ്രയോഗം ശരിയായ രീതിയില്‍ വര്‍ക്ക് ചെയ്യാതിരിക്കാന്‍ കാരണമായേക്കാം.

en: Empty tuple
ml: ശൂന്യമായ ടൂപിൽ

en: Enumeration
ml: പട്ടിക

en: Erase key
ml: കീ മായ്ച്ചുകളയുക

en: False
ml: തെറ്റ്

en: Flags
ml: കൊടികള്‍

en: Folder “%s” is now empty.
ml: "%s" എന്ന ഫോള്‍ഡര്‍ ഒഴിഞ്ഞതാണ്.

en: Folders
ml: ഫോൾഡറുകൾ

en: For users with mice that have buttons for “Forward” and “Back”, this key will set which button activates the “Back” command in a browser window. Possible values range between 6 and 14.
ml: "മുമ്പോട്ട്" , "പുറകോട്ട്" ബട്ടണുകള്‍ മൌസിലുള്ള ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കു്, ഒരു പരതുന്ന ജാലകത്തില്‍, "പുറകോട്ട്" കമാന്‍ഡ് ഏതു് ബട്ടണ്‍ സജീവമാക്കുന്നു എന്നു് ഈ കീ സജ്ജമാക്കുന്നു. സാധ്യമായ മൂല്ല്യങ്ങള്‍ 6-നും 14-നും ഇടയിലുള്ളവയാണു്.

en: For users with mice that have buttons for “Forward” and “Back”, this key will set which button activates the “Forward” command in a browser window. Possible values range between 6 and 14.
ml: "മുമ്പോട്ട്" , "പുറകോട്ട്" ബട്ടണുകള്‍ മൌസിലുള്ള ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കു്, ഒരു പരതുന്ന ജാലകത്തില്‍, "മുമ്പോട്ട്" കമാന്‍ഡ് ഏതു് ബട്ടണ്‍ സജീവമാക്കുന്നു എന്നു് ഈ കീ സജ്ജമാക്കുന്നു. സാധ്യമായ മൂല്ല്യങ്ങള്‍ 6-നും 14-നും ഇടയിലുള്ളവയാണു്.

en: Forced range
ml: നിർബന്ധിത ശ്രേണി

en: If “true”, the bookmarks list use smaller rows.
ml: "ശരി" ആണെങ്കിൽ, അടയാളക്കുറിപ്പു് പട്ടിക ചെറിയ വരികൾ ഉപയോഗിക്കും.

en: If “true”, the keys list use smaller rows.
ml: "ശരി" ആണെങ്കിൽ, കീകൾ പട്ടിക ചെറിയ വരികൾ ഉപയോഗിക്കും.

en: Integer
ml: ഇന്റിജെര്‍

en: I’ll be careful.
ml: ഞാന്‍ ശ്രദ്ധിക്കാം.

en: Key erased
ml: കീ കളഞ്ഞു

en: Key erased.
ml: കീ കളഞ്ഞു.

en: Key “%s” has been deleted.
ml: “%s” എന്ന കീ കളഞ്ഞിരിക്കുന്നു.

en: Keyboard Shortcuts
ml: കീബോര്‍ഡിനുള്ള കുറുക്കുവഴികള്‍

en: Keys
ml: കീകൾ

en: Location bookmarked
ml: ലൊക്കേഷന്‍ ഓര്‍മിച്ചുവച്ചിരിക്കുന്നു

en: Manage your bookmarks
ml: ഓര്‍മക്കുറിപ്പുകള്‍ കൈകാര്യം ചെയ്യുക

en: Maximum
ml: ഏറ്റവും കൂടിയ

en: Minimum
ml: ഏറ്റവും കുറഞ്ഞ

en: Mouse button to activate the “Back” command in browser window
ml: പരതുന്ന ജാലകത്തില്‍ "പുറകോട്ട്" കമാന്‍ഡ് സജീവമാക്കുന്നതിനുള്ള മൌസ് ബട്ടണ്‍

en: Mouse button to activate the “Forward” command in browser window
ml: പരതുന്ന ജാലകത്തില്‍ "മുമ്പോട്ട്" കമാന്‍ഡ് സജീവമാക്കുന്നതിനുള്ള മൌസ് ബട്ടണ്‍

en: No
ml: ഇല്ല

en: No Schema Found
ml: സ്കീമ കണ്ടില്ല

en: No change
ml: മാറ്റമില്ല

en: No description provided
ml: വിവരണമൊന്നും നൽകിയിട്ടില്ല

en: No keys in this path
ml: ഈ വഴിയില്‍ കീകള്‍ ഒന്നുമില്ല

en: No matches
ml: പൊരുത്തങ്ങളില്ല

en: No summary provided
ml: ഒരു സംഗ്രഹവും നൽകിയിട്ടില്ല

en: Nothing
ml: ഒരു പ്രവര്‍ത്തിയും ചെയ്യാതിരിക്കുക

en: Nothing to reset.
ml: പുനഃസജ്ജമാക്കുന്നതിന് ഒന്നുമില്ല.

en: Only one window can be opened for now.
ml: ഇപ്പോൾ ഒരു ജാലകം മാത്രമേ തുറക്കാൻ കഴിയൂ.

en: Open
ml: തുറക്കുക

en: Print release version and exit
ml: റിലീസ് പതിപ്പ് കാണിച്ച് പുറത്ത് കടക്കുക

en: Print relocatable schemas and exit
ml: റീലൊക്കേറ്റബീള്‍ സ്കീമ കാണിച്ച് പുറത്ത് കടക്കുക

en: Read keys descriptions and edit their values
ml: കീ വിവരണങ്ങള്‍ വായിക്കുകയും അവയുടെ മൂല്യം മാറ്റുകയും ചെയ്യുക

en: Refresh
ml: പുതുക്കുക

en: Refresh search results
ml: തിരയൽ ഫലങ്ങൾ പുതുക്കുക

en: Reload
ml: വീണ്ടും കയറ്റുക

en: Relocatable schema
ml: മാറ്റാവുന്ന സ്കീമ

en: Remove
ml: എടുത്തുകളയുക

en: Remove this bookmark
ml: ഇത് മറക്കുക

en: Reset recursively
ml: അകത്തുള്ളതെല്ലാം റീസെറ്റ് ചെയ്യുക

en: Reset visible keys
ml: ദൃശ്യമായ കീകൾ പുനഃസജ്ജമാക്കുക

en: Schema
ml: സ്കീമ

en: Schema with path
ml: വഴിയുള്ള സ്കീമ

en: Search
ml: തിരച്ചില്‍

en: Search keys
ml: കീകള്‍ തിരയുക

en: Set to default
ml: സ്വതേയുള്ളതാക്കി ക്രമീകരിക്കുക

en: Show details…
ml: വിശദാംശങ്ങള് കാണിക്കുക…

en: Show initial warning
ml: പ്രാരംഭ മുന്നറിയിപ്പ് കാണിക്കുക

en: Show this dialog next time.
ml: ഈ അറിയിപ്പ് അടുത്ത തവണ കാണിക്കുക.

en: Sort preferences have changed. Do you want to refresh the view?
ml: അടുക്കിയ മുൻഗണനകൾ മാറ്റി. നിങ്ങൾക്ക് കാഴ്ച പുതുക്കണോ?

en: String
ml: സ്ട്രീങ്ങ്

en: String array
ml: സ്ട്രിങ്ങ് അറേ

en: Summary
ml: രത്നച്ചുരുക്കം

en: Thanks for using Dconf Editor for editing your settings!
ml: നിങ്ങളുടെ സജ്ജീകരണങ്ങൾ എഡിറ്റുചെയ്യാൻ Dconf Editor ഉപയോഗിച്ചതിന് നന്ദി!

en: The GNOME Project
ml: ഗ്നോം പദ്ധതി

en: The change will be dismissed if you quit this view without applying.
ml: മാറ്റം സൂക്ഷിക്കാതെ പുറത്തു കടന്നാല്‍ മാറ്റം റദ്ദാകുന്നതാണ്.

en: The height of the main window in pixels.
ml: പ്രധാന ജാലകത്തിന്റെ നീളം പിക്സലില്‍.

en: The height of the window
ml: ജാലകത്തിന്റെ നീളം

en: The same mouse button is set for going backward and forward. Doing nothing.
ml: പിന്നോട്ടും മുന്നോട്ടും  പോകാൻ ഒരേ മൌസ് ബട്ടൺ സജ്ജമാക്കിയിരിക്കുന്നു.ഒന്നും ചെയ്യാതെ.

en: The value is invalid.
ml: ഈ മൂല്യം ബാധകമല്ല.

en: The width of the main window in pixels.
ml: പ്രധാന ജാലകത്തിന്റെ വീതി പിക്സലില്‍.

en: The width of the window
ml: ജാലകത്തിന്റെ വീതി

en: There are conflicting definitions of this key, getting value would be either problematic or meaningless.
ml: ഈ കീയുടെ വൈരുദ്ധ്യമുള്ള നിർവചനങ്ങൾ ഉണ്ട്, മൂല്യം ലഭിക്കുന്നത് ഒന്നുകിൽ പ്രശ്നകരമോ അർഥമില്ലാത്തതോ ആയിരിക്കും.

en: There’s nothing in requested folder “%s”.
ml: “%s” എന്ന ഫോള്‍ഡറില്‍ ഒന്നുമില്ല.

en: This folder content has changed. Do you want to reload the view?
ml: ഈ ഫോൾഡർ ഉള്ളടക്കം മാറ്റി.നിങ്ങൾ കാഴ്ച റീലോഡ് ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്നുണ്ടോ?

en: This key’s properties have changed. Do you want to reload the view?
ml: ഈ കീയുടെ ഗുണഗണങ്ങള്‍  മാറിയിട്ടുണ്ട്.കാഴ്ച റീലോഡ് ചെയ്യണോ?

en: This value is invalid for the key type.
ml: ഈ മൂല്യം കീ ടൈപ്പിന് ബാധകമല്ല.

en: Toggle to bookmark this location
ml: ഈ ലൊക്കേഷന്‍ ഓര്‍മിച്ചുവയ്ക്കാനുള്ള ഉപായം

en: True
ml: ശരി

en: Type
ml: തരം

en: Unknown schema “%s”.
ml: “%s” എന്ന് അറിയാത്ത സ്കീമ.

en: Use default value
ml: സ്വതേയുള്ള മൂല്യം ഉപയോഗിക്കുക

en: Use “Back” and “Forward” mouse button events
ml: "ബാക്ക്", "ഫോർവേഡ്" മൗസ് ബട്ടൺ ഇവന്റുകൾ ഉപയോഗിക്കുക

en: Variant
ml: തരം

en: Yes
ml: അതെ

en: _About
ml: സംബന്ധിച്ചു് (_A)

en: _Quit
ml: പുറത്തു് കടക്കുക (_Q)

en: conflicting keys
ml: വിരുദ്ധമായ കീകൾ

en: dconf Editor
ml: dconf എഡിറ്റര്‍

en: nothing
ml: ഒന്നുമില്ല

[ctx: shortcut window]
en: About
ml: കുറിച്ചു്

[ctx: shortcut window]
en: Actions
ml: പ്രവര്‍ത്തികള്‍

[ctx: shortcut window]
en: Actions menu
ml: പ്രവര്‍ത്തന മെനു

[ctx: shortcut window]
en: Bookmark this path
ml: അടയാളക്കുറിപ്പു് ചേര്‍ക്കുക

[ctx: shortcut window]
en: Bookmarks menu
ml: അടയാളക്കുറിപ്പ് മെനു

[ctx: shortcut window]
en: Clipboard
ml: ക്ലിപ്പ് ബോര്‍ഡ്

[ctx: shortcut window]
en: Copy descriptor
ml: പകര്‍ത്തല്‍ വിവരണം

[ctx: shortcut window]
en: Copy path
ml: പാത പകർത്തുക

[ctx: shortcut window]
en: Dismiss modification
ml: മാറ്റം റദ്ദാക്കുക

[ctx: shortcut window]
en: Generic
ml: ലുബ്ധപ്രചാരമായ

[ctx: shortcut window]
en: Modifications list actions
ml: പരിഷ്ക്കരണങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റ് പ്രവൃത്തികൾ

[ctx: shortcut window]
en: Open selected row key
ml: തിരഞ്ഞെടുത്ത വരി കീ തുറക്കുക

[ctx: shortcut window]
en: Quit
ml: അവസാനിപ്പിക്കുക

[ctx: shortcut window]
en: Search bar
ml: തിരച്ചില്‍ ബാര്‍

[ctx: shortcut window]
en: Set to default
ml: സ്വതേയുള്ളതാക്കി ക്രമീകരിക്കുക

[ctx: shortcut window]
en: Show this help
ml: ഈ സഹായം കാണിക്കുക

[ctx: shortcut window]
en: Toggle boolean value
ml: ബൂളിയന്‍ മൂല്യം മാറ്റുക

[ctx: shortcut window]
en: Toggle modifications list
ml: പരിഷ്ക്കരണങ്ങളുടെ ലിസ്റ്റ് കാണിക്കുക/മറയ്ക്കുക

[ctx: shortcut window]
en: Unbookmark this path
ml: അടയാളക്കുറിപ്പു് കളയുക
