mate-calc 1.25.0 - en to ml translation catalogue (362 entries)

en:  in
ml:  ല്‍

en: 16-bit
ml: 16 ബിറ്റ്

en: 32-bit
ml: 32 ബിറ്റ്

en: 64-bit
ml: 64 ബിറ്റ്

en: 8-bit
ml: 8 ബിറ്റ്

en: Absolute Value
ml: ശരിയ്ക്കുള്ള മൂല്യം

en: Absolute value [|]
ml: ശരിയ്ക്കുള്ള മൂല്യം [|]

en: Accuracy value
ml: കൃത്യത മൂല്ല്യം

en: Acres
ml: ഏക്കര്‍

en: Add [+]
ml: കൂട്ടുക [+]

en: Additional Functions
ml: കൂടുതല്‍ ക്രിയകള്‍

en: Algerian Dinar
ml: അല്‍ജേറിയന്‍ ദിനാര്‍

en: Angle
ml: കോണ്‍ അളവ്

en: Angle units
ml: കോണ്‍ അളവ്

en: Application Options:
      -s, --solve <equation>          Solve the given equation
ml: പ്രയോഗത്തിനുള്ള ഉപാധികള്‍:
      -s, --solve <equation>          തന്നിരിക്കുന്ന സമവാക്യം പരിഹരിക്കുക

en: Area
ml: വ്യാപ്തി

en: Argument --solve requires an equation to solve
ml: --solve എന്ന ആര്‍ഗ്യുമെന്റിനു് പരിഹരിക്കുന്നതിനുള്ള ഒരു സമവാക്യം ആവശ്യമുണ്ടു്

en: Argument not defined for zero
ml: ആര്‍ഗ്യുമെന്റ് പൂജ്യമായി നിഷ്കര്‍ഷിച്ചിട്ടില്ല

en: Astronomical Units
ml: സൗരദൂരം

en: Australian Dollar
ml: ആസ്ത്രേലിയന്‍ ഡോളര്‍

en: Automatic
ml: ഓട്ടോമാറ്റിക്

en: Bahraini Dinar
ml: ബഹറിന്‍ ദിനാര്‍

en: Binary
ml: ബൈനറി

en: Boolean AND
ml: ബൂളിയന്‍ AND

en: Boolean AND is only defined for positive integers
ml: ബൂളിയന്‍ AND പോസിറ്റീവ് ഇന്റിജറുകള്‍ക്കു് മാത്രമുള്ളതാകുന്നു

en: Boolean Exclusive OR
ml: ബൂളിയന്‍ എക്സ്‌ക്ലൂസീവ് OR

en: Boolean NOT
ml: ബൂളിയന്‍ NOT

en: Boolean NOT is only defined for positive integers
ml: ബൂളിയന്‍ NOT പോസിറ്റീവ് ഇന്റിജറുകള്‍ക്കു് മാത്രമുള്ളതാകുന്നു

en: Boolean OR
ml: ബൂളിയന്‍ OR

en: Boolean OR is only defined for positive integers
ml: ബൂളിയന്‍ OR പോസിറ്റീവ് ഇന്റിജറുകള്‍ക്കു് മാത്രമുള്ളതാകുന്നു

en: Boolean XOR is only defined for positive integers
ml: ബൂളിയന്‍ XOR പോസിറ്റീവ് ഇന്റിജറുകള്‍ക്കു് മാത്രമുള്ളതാകുന്നു

en: Botswana Pula
ml: ബോട്സ്വാന പുലാ

en: Brazilian Real
ml: ബ്രസീല്‍ റിയാല്‍

en: Brunei Dollar
ml: ബ്രൂണൈ ഡോളര്‍

en: Bulgarian Lev
ml: ബള്‍ഗേറിയന്‍ ലെവ്

en: CFA Franc
ml: സിഎഫ്എ ഫ്രാന്‍ക്

en: C_alculate
ml: _കണക്ക് കൂട്ടുക

en: C_ost:
ml: _വില:

en: Cables
ml: കേബിള്‍

en: Calculate Result
ml: ഫലം കണ്ടുപിടിക്കുക

en: Calculates the amount of the periodic payment of a loan, where payments are made at the end of each payment period.
ml: ഓരോ കാലാവധിയുടെയും അവസാനം കാശടയ്ക്കുന്ന ഒരു വായ്പയുടെ സാമയികമായി അടയ്ക്കേണ്ട പണം കണ്ടുപിടിക്കുന്നു.

en: Calculates the depreciation allowance on an asset for a specified period of time, using the Sum-of-the-Years'-Digits method. This method of depreciation accelerates the rate of depreciation, so that more depreciation expense occurs in earlier periods than in later ones. The useful life is the number of periods, typically years, over which an asset is depreciated.
ml: വര്‍ഷത്തിന്റെ അക്കങ്ങളുടെ മാര്‍ഗ്ഗമുപയോഗിച്ചു് ആസ്തിയുടെ വിലയിടിവു്, വ്യക്താക്കിയ കാലാവധിയ്ക്കുള്ളില്‍ കണ്ടുപിടിക്കുന്നു. വിലയിടിവിന്റെ ഈ മാര്‍ഗ്ഗം വിലയിടിവിനുള്ള റേറ്റ് വര്‍ദ്ദിപ്പിക്കുന്നു. അങ്ങനെ പിന്നീടുള്ളതിനേക്കാള്‍ മുമ്പുള്ള കാലാവധിയിലുണ്ടാകുന്ന വിലയിടിവു് ചിലവുണ്ടാകുന്നു. ആസ്തിയുടെ വിലയിടിയുന്ന കാലാവധി ആണു് ഏറ്റവും പ്രധാനം, കാലാവധി വര്‍ഷങ്ങളില്‍.

en: Calculates the depreciation allowance on an asset for a specified period of time, using the double-declining balance method.
ml: ഡബിള്‍-ഡിക്ലൈനിങ്ങ് ബാലന്‍സ് മാര്‍ഗമുപയോഗിച്ചു്, വ്യക്തമാക്കിയിട്ടുള്ള ഒരു കാലാവധിയില്‍ ആസ്തിയുടെ വിലയിടിവു് അലവന്‍സ് കണക്കുക്കൂട്ടുന്നു.

en: Calculates the future value of an investment based on a series of equal payments at a periodic interest rate over the number of payment periods in the term.
ml: സാമകമായ പലിശനിരക്കില്‍ സമമായുള്ള പണമടയ്ക്കലിന്റെ അടിസ്ഥാനത്തിലുള്ള ഒരു ഇന്‍വസ്റ്റമെന്റിന്റെ ഭാവിയിലുള്ള മൂല്ല്യം കണ്ടുപിടിക്കുന്നു.

en: Calculates the number of compounding periods necessary to increase an investment of present value to a future value, at a fixed interest rate per compounding period.
ml: കോംപൌണ്ടിങ് സമയത്തുള്ള ഉറപ്പിച്ച പലിശ നിരക്കില്‍, ഇന്‍വസ്റ്റ്മെന്റിന്റെ നിലവിലുള്ള മൂല്ല്യം ഒരു ഭാവി മൂല്ല്യമായി വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനാവശ്യമുള്ള കോംപൌണ്ടിങ് കാലാവധിയുടെ എണ്ണം കണക്കുകൂട്ടുന്നു.

en: Calculates the number of payment periods that are necessary during the term of an ordinary annuity, to accumulate a future value, at a periodic interest rate.
ml: സാമയികമായ പലിശ നിരക്കില്‍ ഭാവിയിലുള്ള മൂല്ല്യം ഉള്‍പ്പെടുത്തുന്നതിനായിസാധാരണണ ആന്വിറ്റിയ്ക്ക് ആവശ്യമുള്ള കാശ് കൊടുക്കേണ്ട കാലാവധി കണ്ടുപിടിക്കുന്നു.

en: Calculates the periodic interest necessary to increase an investment to a future value, over the number of compounding periods.
ml: കോംപൌഡിങ് പീരിയഡുകളില്‍ ഒരു ഇന്‍വസ്റ്റമെന്റ് ഭാവിയിലുള്ള ഒരു മൂല്ല്യത്തിലേക്ക് വര്‍ദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിനായി ആവശ്യമുള്ള സാമയികമായ പലിശ കണ്ടുപിടിക്കുന്നു.

en: Calculates the present value of an investment based on a series of equal payments discounted at a periodic interest rate over the number of payment periods in the term.
ml: പണമടയ്ക്കേണ്ട സമയത്തിനുള്ള പലിശ നിരക്ക് കുറച്ച് സമമായ കൊടുത്ത പണത്തിനനുസരിച്ചു് ഒരു ഇന്‍വസ്റ്റ്മെന്റിനുള്ള നിലവിലുള്ള മൂല്ല്യം കണ്ടുപിടിക്കുന്നു.

en: Calculates the resale price of a product, based on the product cost and the wanted gross profit margin.
ml: വസ്തുവിന്റെ വിലയും ആവശ്യമുള്ള മൊത്ത ലാഭവുമനുസരിച്ചു് ആ വസ്തു വീണ്ടും വില്‍ക്കുവാനുള്ള വില കണക്കുകൂട്ടുന്നു.

en: Calculates the straight-line depreciation of an asset for one period. The straight-line method of depreciation divides the depreciable cost evenly over the useful life of an asset. The useful life is the number of periods, typically years, over which an asset is depreciated.
ml: ഒരു പീരിയഡിനുള്ള നേര്‍രേഖാ വിലയിടിവു് കണക്കുകൂട്ടുന്നു. വര്‍ഷങ്ങള്‍ കഴിയുന്നതനുസരിച്ചു് അസ്സറ്റിന്റെ വിലയിടിയുന്നു.

en: Calculating
ml: കണക്കുകൂട്ടുന്നു

en: Calculator
ml: ഗണനി

en: Canadian Dollar
ml: കാനഡ ഡോളര്‍

en: Ceiling
ml: സീലിങ്

en: Celsius
ml: സെല്‍ഷ്യസ്

en: Centimeters
ml: സെന്റീമീറ്റര്‍

en: Ch_aracter:
ml: അ_ക്ഷരം:

en: Chilean Peso
ml: ചില്ലി പിസോ

en: Chinese Yuan
ml: ചൈനീസ് യുവാന്‍

en: Clear
ml: വെടിപ്പാക്കുക

en: Clear Display [Escape]
ml: സ്ക്രീന്‍ വെടിപ്പാക്കുക [Escape]

en: Colombian Peso
ml: കൊളംബിയന്‍ പിസോ

en: Complex argument
ml: കോംപ്ലക്സ് ആര്‍ഗ്യുമെന്റ്

en: Complex conjugate
ml: കോപ്ലക്സ് കോഞ്ചുഗേറ്റ്

en: Compounding Term
ml: കോപൌണ്ടിങ് ടേം

en: Cosine
ml: കോസൈന്‍ [j]

en: Croatian Kuna
ml: ക്രോഎഷ്യന്‍ കുണാ

en: Cubic Meters
ml: ക്യൂബിക് മീറ്റര്‍

en: Currency
ml: നോട്ട്

en: Currency of the current calculation
ml: ഇപ്പോഴത്തെ കണക്കിന്റെ ഏകകം

en: Currency to convert the current calculation into
ml: ഇപ്പോഴുള്ള കണക്കുകൂട്ടല്‍ വേര്‍തിരിയ്ക്കേണ്ട കറന്‍സി

en: Czech Koruna
ml: ചെക്ക് കൊരുണാ

en: Danish Krone
ml: ഡാനിഷ് ക്രോണ്‍

en: Days
ml: ദിവസം

en: Decimal
ml: ഡെസിമല്‍

en: Degrees
ml: ഡിഗ്രി

en: Displayed value not an integer
ml: കാണിച്ച മൂല്ല്യം ഇന്റിജറല്ല

en: Divide [/]
ml: വിഭജിക്കുക [/]

en: Division by zero is undefined
ml: പൂജ്യം കൊണ്ട് ഹരിയ്ക്കുക സാധ്യമല്ല

en: Double Declining Depreciation
ml: ഡബിള്‍-ഡിക്ലൈനിങ്ങ് വിലയിടിവു്

en: Double-Declining Depreciation
ml: ഡബിള്‍-ഡിക്ലൈനിങ്ങ് വിലയിടിവു്

en: Duration
ml: സമയപരിധി

en: End Group [)]
ml: ഗ്രൂപ്പ് അവസം [)]

en: Engineering
ml: സാങ്കേതികം

en: Error: the number of periods must be positive
ml: പിശക്: പീരിയഡുകളുടെ എണ്ണം പോസിറ്റീവ്

en: Estonian Kroon
ml: എസ്റ്റോണിയന്‍ ക്രൂണ്‍

en: Euler’s Number
ml: ഓയിലറിന്റെ സംഖ്യ (e)

en: Euro
ml: യുറോ

en: Exponent
ml: എക്സപോണന്റ്

en: Exponent [^ or **]
ml: എക്സ്പൊണന്റ് [^ അല്ലെങ്കില്‍ **]

en: Factorial
ml: ഫാക്റ്റോറിയല്‍

en: Factorial [!]
ml: ഫാക്ടോറിയല്‍ [!]

en: Factorize
ml: ഘടകങ്ങളാക്കുക

en: Factorize [Ctrl+F]
ml: ഘടകങ്ങളാക്കു [Ctrl+F]

en: Farenheit
ml: ഫാരന്‍ഹീറ്റ്

en: Fathoms
ml: ഫാതം

en: Feet
ml: അടി

en: Financial Term
ml: ഫിനാന്‍ഷ്യല്‍ വാക്ക്

en: Fixed
ml: സ്ഥിരം

en: Floor
ml: ഫ്ലോര്‍

en: Fractional Component
ml: ഭിന്നസംഖ്യാ ഘടകം

en: Function '%s' is not defined
ml: ഫംഗ്ഷന്‍ '%s' അപരിചിതം

en: Future Value
ml: ഫ്യൂച്ചര്‍ വാല്ല്യൂ

en: Future _Value:
ml: ഫ്യൂച്ചര്‍ _വാല്ല്യൂ:

en: GTK+ Options:
      --class=CLASS                   Program class as used by the window manager
      --name=NAME                     Program name as used by the window manager
      --screen=SCREEN                 X screen to use
      --sync                          Make X calls synchronous
      --gtk-module=MODULES            Load additional GTK+ modules
      --g-fatal-warnings              Make all warnings fatal
ml: GTK+ ഉപാധികള്‍:
      --class=CLASS                   വിന്‍ഡോ മാനേജര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രോഗ്രാം ക്ലാസ്സ്manager
      --name=NAME                     വിന്‍ഡോ മാനേജര്‍ ഉപയോഗിക്കുന്ന പ്രോഗ്രാമിന്റെ പേരു്
      --screen=SCREEN                 ഉപയോഗിക്കുവാനുള്ള X സ്ക്രീന്‍
      --sync                          X കോളുകള്‍ സിന്‍ക്രൊണസ് ആക്കുക
      --gtk-module=MODULES            കൂടുതല്‍ GTK+ ഘടകങ്ങള്‍ ലഭ്യമാക്കുക
      --g-fatal-warnings              എല്ലാ മുന്നറിയിപ്പുകളും പ്രാധാന്യമാക്കുക

en: Gallons
ml: ഗാലന്‍

en: Gradians
ml: ഗ്രേഡിയന്‍സ്

en: Grams
ml: ഗ്രാം

en: Gross Profit Margin
ml: മൊത്തം ലാഭം പരിധി

en: Hectares
ml: ഹെക്റ്റര്‍

en: Help Options:
      -v, --version                   Show release version
      -h, -?, --help                  Show help options
      --help-all                      Show all help options
      --help-gtk                      Show GTK+ options
ml: സഹായ ഉപാധികള്‍:
      -v, --version                   പ്രദര്‍ശന പതിപ്പു് കാണിക്കുക
      -h, -?, --help                  സഹായ ഉപാധികള്‍ കാണിക്കുക
      --help-all                      എല്ലാ സഹായ ഉപാധികളും കാണിക്കുക
      --help-gtk                      GTK+ ഉപാധികള്‍ കാണിക്കുക

en: Hexadecimal
ml: ഹെക്സാ ഡെസിമല്‍

en: Hong Kong Dollar
ml: ഹോംഗ് കോംഗ് ഡോളര്‍

en: Hours
ml: മണിക്കുര്‍

en: Hungarian Forint
ml: ഹംഗേറിയന്‍ ഫൂറിന്റ്

en: Hyperbolic Cosine
ml: ഹൈപ്പര്‍ബോളിക് കോസൈന്‍

en: Hyperbolic Sine
ml: ഹൈപ്പര്‍ബോളിക് സൈന്‍

en: Hyperbolic Tangent
ml: ഹൈപ്പര്‍ബോളിക് ടാഞ്ചന്റ്

en: Icelandic Krona
ml: ഐസ്‌ലാന്റിക്ക് ക്രോണ

en: Imaginary Component
ml: ഇമാജിനറി കോംപണന്റ്

en: Inches
ml: ഇഞ്ച്

en: Indian Rupee
ml: ഇന്ത്യന്‍ രൂപ

en: Indicates whether any trailing zeroes after the numeric point should be shown in the display value.
ml: നമ്പര്‍ പോയിന്റിനു് ശേഷമുള്ള പൂജ്യങ്ങള്‍ ലഭ്യമാക്കുന്ന മൂല്ല്യത്തില്‍ കാണിക്കണമോയെന്നു് സൂചിപ്പിക്കുന്നു.

en: Indicates whether thousands separators are shown in large numbers.
ml: ആയിരങ്ങളെ വേര്‍തിരിയ്ക്കുന്ന അടയാളം വലിയ അക്കങ്ങളിലാണോ കാണിക്കുന്നതു് എന്നു് സൂചിപ്പിക്കുന്നു

en: Indonesian Rupiah
ml: ഇന്തോനേഷ്യന്‍ രൂപ

en: Insert Character
ml: അക്ഷരം ഇടയ്ക്കു് ചേര്‍ക്കുക

en: Insert Character Code
ml: ക്യാരക്ടര്‍ കോഡ് ഇടയ്ക്കു് ചേര്‍ക്കുക

en: Integer Component
ml: പൂര്‍ണ്ണസംഖ്യയുടെ ഭാഗം

en: Inverse
ml: തല തിരിയ്ക്കുക

en: Inverse [Ctrl+I]
ml: തിരിച്ചു് [Ctrl+I]

en: Inverse cosine is undefined for values outside [-1, 1]
ml: [-1, 1]-നു് പുറത്തുള്ള മൂല്ല്യങ്ങള്‍ക്കു് തിരിച്ചുള്ള കോസൈന്‍ നിഷ്കര്‍ഷിച്ചിട്ടില്ല

en: Inverse hyperbolic cosine is undefined for values less than one
ml: ഒന്നില്‍ കുറഞ്ഞ മൂല്ല്യങ്ങള്‍ക്കു് തിരിച്ചുള്ള ഹൈപ്പര്‍ബോളിക് കോസൈന്‍ നിഷ്കര്‍ഷിച്ചിട്ടില്ല

en: Inverse sine is undefined for values outside [-1, 1]
ml: [-1, 1]-നു് പുറത്തുള്ള മൂല്ല്യങ്ങള്‍ക്കു് തിരിച്ചുള്ള സൈന്‍ നിഷ്കര്‍ഷിച്ചിട്ടില്ല

en: Iranian Rial
ml: ഇറാനിയന്‍ റിയാല്‍

en: Israeli New Shekel
ml: ഇസ്രേല്‍ പുതിയ ഷെക്കില്‍

en: Japanese Yen
ml: ജാപ്പനീസ് യെന്‍

en: Kazakhstani Tenge
ml: കസാക്കിസ്താന്‍ ടെന്‍ജ്

en: Kelvin
ml: കെല്‍വിന്‍

en: Kilograms
ml: കിലോഗ്രാം

en: Kilometers
ml: കിലോമീറ്റര്‍

en: Kuwaiti Dinar
ml: കുവൈറ്റ് ദിനാര്‍

en: Latvian Lats
ml: ലാത്വിയന്‍ ലാത്സ്

en: Length
ml: നീളം

en: Libyan Dinar
ml: ലിബിയന്‍ ദിനാര്‍

en: Light Years
ml: പ്രകാശ വര്‍ഷം

en: Lithuanian Litas
ml: ലിതുവാനിയന്‍ ലിതാസ്

en: Litres
ml: ലിറ്റര്‍

en: Logarithm
ml: ലോഗരിതം

en: Logarithm of zero is undefined
ml: പൂജ്യത്തിന്റെ ലോഗരിതം നിര്‍വചിച്ചിട്ടില്ല

en: Malaysian Ringgit
ml: മലേഷ്യന്‍ രിംഗിറ്റ്

en: Malformed expression
ml: തെറ്റായ എക്സ്‌പ്രഷന്‍

en: Mauritian Rupee
ml: മൌറിഷ്യസ് രൂപ

en: Memory
ml: മെമ്മറി

en: Meters
ml: മീറ്റര്‍

en: Mexican Peso
ml:  മെക്സിക്കന്‍ പെസ്സോ

en: Microlitres
ml: മൈക്രോലിറ്റര്‍

en: Micrometers
ml: മൈക്രോമീറ്റര്‍

en: Microseconds
ml: മൈക്രോ സെക്കന്റ്

en: Miles
ml: മൈല്‍

en: Millilitres
ml: മില്ലിലിറ്റര്‍

en: Millimeters
ml: മില്ലിമീറ്റര്‍

en: Milliseconds
ml: മില്ലി സെക്കന്റ്

en: Minutes
ml: മിനിറ്റ്

en: Modulus divide
ml: ദശയുലസ് ഡിവിഷന്‍ [M]

en: Modulus division is only defined for integers
ml: മോഡുലസ് ഡിവിഷന്‍ ഇന്റിജറുകള്‍ക്കു് മാത്രമേ നിഷ്കര്‍ഷിച്ചിട്ടുള്ളൂ

en: Multiply [*]
ml: ഗുണിക്കുക [*]

en: Nanometers
ml: നാനോമീറ്റര്‍

en: Natural Logarithm
ml: നാച്ചുറല്‍ ലോഗരിഥം

en: Nautical Miles
ml: നോട്ടിക്കല്‍ മൈല്‍

en: Need an integer to factorize
ml: ഫാക്ടറൈസ് ചെയ്യുന്നതിനായി ഇന്റിജര്‍ ആവശ്യമുണ്ടു്

en: Nepalese Rupee
ml: നേപ്പാള്‍ രൂപ

en: New Romanian Leu
ml: നയൂ റൊമാനിയന്‍ ലിയു

en: New Turkish Lira
ml: ന്യു തുര്‍ക്കി ലിറ

en: New Zealand Dollar
ml: ന്യുസിലാന്റ് ഡോളര്‍

en: No redo history
ml: വീണ്ടും ചെയ്യുവാനുള്ളവയുടെ നാള്‍വഴി ലഭ്യമല്ല

en: No sane value to bitwise shift
ml: ബിറ്റ്‌വൈസ് ഷിഫ്റ്റ് നടത്താന്‍ യുക്തമായ വിലകളൊന്നുമില്ല

en: No sane value to store
ml: സൂക്ഷിയ്ക്കാനായി യുക്തമായ വിലകളൊന്നുമില്ല

en: No undo history
ml: ആവശ്യമില്ലാത്തവയുടെ നാള്‍വഴി ലഭ്യമല്ല

en: Norwegian Krone
ml: നോര്‍വിജിയന്‍ ക്രോണ്‍

en: Number _Format:
ml: നംബര്‍ ശൈ_ലി:

en: Number format
ml: സംഖ്യ രീതി

en: Numeric Base
ml: സംഖ്യ ബെയിസ്

en: Octal
ml: ഒക്റ്റല്‍

en: Omani Rial
ml: ഒമാന്‍ റിയാല്‍

en: Ones' Complement
ml: ഒന്നിന്റെ കോംപൊണന്റ്

en: Ounces
ml: ഔണ്‍സ്

en: Overflow. Try a bigger word size
ml: കവിഞ്ഞൊഴുകി. വലിയ വ്യാപ്തിയുള്ള വേര്‍ഡ് വ്യാപ്തി ശ്രമിക്കുക

en: Pakistani Rupee
ml: പാക്കിസ്ഥാനി രൂപ

en: Parsecs
ml: പാര്‍സെക്‌

en: Payment Period
ml: പെയ്മെന്റ് കാലാവധി

en: Percentage [%]
ml: ശതമാനം [%]

en: Perform arithmetic, scientific or financial calculations
ml: അരിതമെറ്റിക്, ശാസ്ത്രീയം അല്ലെങ്കില്‍ ധനകാര്യ സംബന്ധമായ കണക്കുകൂട്ടലുകള്‍ നടത്തുക

en: Periodic Interest Rate
ml: പീരിയോഡിക് പലിശ നിരക്ക്

en: Periodic Interest _Rate:
ml: പീരിയോഡിക് പലിശ _നിരക്ക്:

en: Periodic Payment
ml: പീരിയോഡിക് പേയ്മെന്റ്

en: Peruvian Nuevo Sol
ml: പെറു ന്യുവിയോ സോള്‍

en: Philippine Peso
ml: ഫിലിപ്പെന്‍സ് പെസോ

en: Pi [Ctrl+P]
ml: പൈ [Ctrl+P]

en: Pints
ml: പൈന്‍റ്റ്

en: Polish Zloty
ml: പോളിഷ് സ്ലോട്ടി

en: Pound Sterling
ml: പൌണ്ട് സ്റ്റെര്‍ലിംഗ്

en: Pounds
ml: പൌണ്ട്

en: Preferences
ml: മുന്‍ഗണനകള്‍

en: Present Value
ml: നിലവിലുള്ള മൂല്ല്യം

en: Present _Value:
ml: നിലവിലുള്ള _മൂല്ല്യം:

en: Qatari Riyal
ml: ഖത്തര്‍ റിയാല്‍

en: Quarts
ml: ക്വാര്‍ട്സ്

en: Radians
ml: റേഡിയന്‍

en: Rankine
ml: റാങ്കിന്‍

en: Rate
ml: റേറ്റ്

en: Real Component
ml: റിയല്‍ കോംപണന്റ്

en: Root [Ctrl+R]
ml: റൂട്ട് [Ctrl+R]

en: Round
ml: വട്ടത്തില്‍

en: Russian Rouble
ml: റഷ്യന്‍ റൂബിള്‍

en: Saudi Riyal
ml: സൌദി റിയാല്‍

en: Scientific
ml: ശാസ്ത്രീയം

en: Scientific Exponent
ml: സൈന്റിഫിക്ക് എക്സ്പോണന്റ്

en: Scientific exponent [Ctrl+E]
ml: സൈന്റിഫിക് എക്സ്പോണന്റ് [Ctrl+E]

en: Seconds
ml: സെക്കന്റ്

en: Shift Left
ml: ഇടത്ത് ഷിഫ്റ്റ്

en: Shift Right
ml: വലത്ത് ഷിഫ്റ്റ്

en: Shift is only possible on integer values
ml: ഇന്റിജര്‍ മൂല്ല്യങ്ങളില്‍ മാത്രമേ ഷിഫ്റ്റ് സാധ്യമാകൂ

en: Show %d decimal _places
ml: %d_ദശാംശ സ്ഥാനങ്ങള്‍ കാണിക്കു

en: Show History
ml: ചരിത്രം കാണിക്കുക

en: Show Thousands Separators
ml: ആയിരങ്ങളെ വേര്‍തിരിയ്ക്കുന്ന അടയാളം കാണിയ്ക്കുക

en: Show Trailing Zeroes
ml: അവസാനം വരുന്ന പൂജ്യങ്ങള്‍ കാണിയ്ക്കുക

en: Show _thousands separators
ml: _ആയിരങ്ങളെ വേര്‍തിരിച്ചു് കാണിയ്ക്കുന്ന അടയാളം കാണിയ്ക്കുക

en: Show trailing _zeroes
ml: അവസാനം വരുന്ന _പൂജ്യങ്ങള്‍ കാണിയ്ക്കുക

en: Sign
ml: ചിഹ്നം

en: Sine
ml: സൈന്‍ [k]

en: Singapore Dollar
ml: സിങ്കപൂര്‍ ഡോളര്‍

en: Source currency
ml: സോഴ്സ് കറന്‍സി

en: Source units
ml: ശ്രോതസ്സ് യൂണിറ്റുകള്‍

en: South African Rand
ml: ദക്ഷിണാഫ്രിക്കന്‍ റാന്റ്

en: South Korean Won
ml: ദക്ഷിണ കൊറിയ വോണ്‍

en: Square Centimeters
ml: സ്ക്വയര്‍ സെന്റീമീറ്റര്‍

en: Square Meters
ml: സ്ക്വയര്‍ മീറ്ററുകള്‍

en: Square Millimeters
ml: സ്ക്വയര്‍ മില്ലിമീറ്റര്‍

en: Square [Ctrl+2]
ml: വര്‍ഗ്ഗം [@]

en: Square root [Ctrl+R]
ml: സ്ക്വയര്‍ റൂട്ട് [Ctrl+R]

en: Sri Lankan Rupee
ml: ശ്രീലങ്കന്‍ രൂപ

en: Start Group [(]
ml: ഗ്രൂപ്പ് ആരംഭം [(]

en: Store
ml: സംഭരിക്കുക

en: Straight Line Depreciation
ml: നേര്‍രേഖാ വിലയിടിവു്

en: Straight-Line Depreciation
ml: നേര്‍രേഖാ വിലയിടിവു്

en: Subscript
ml: സബ്സ്ക്രിപ്റ്റ്

en: Subscript mode [Alt]
ml: സബ്സ്ക്രിപ്റ്റ് മോഡ് [Alt]

en: Subtract [-]
ml: കുറയ്ക്കുക [-]

en: Sum of the Years Digits Depreciation
ml: വര്‍ഷത്തിന്റെ അക്കങ്ങളുടെ വിലയിടിവു്

en: Sum-of-the-Years'-Digits Depreciation
ml: വര്‍ഷത്തിന്റെ അക്കങ്ങളുടെ വിലയിടിവു്

en: Superscript
ml: സൂപ്പര്‍സ്ക്രിപ്റ്റ്

en: Superscript mode [Ctrl]
ml: സബ്സ്ക്രിപ്റ്റ് മോ‍ഡ് [Ctrl]

en: Swedish Krona
ml: സ്വീഡന്‍ ക്രോണാ

en: Swiss Franc
ml: സ്വിസ്സ് ഫ്രാങ്ക്

en: Switch conversion units
ml: കണ്‍വേര്‍ഷന്‍ യൂണിറ്റുകള്‍ മാറ്റുക

en: T&T Dollar (TTD)
ml: ടി&ടി ഡോളര്‍ (ടിടിഡി)

en: Tangent
ml: റ്റാഞ്ചന്റ്

en: Tangent is undefined for angles that are multiples of π (180°) from π∕2 (90°)
ml: π (180°) മുതല്‍ π∕2 (90°) വരെയുള്ളവയുടെ മള്‍ട്ടിപ്പിളുകളായ കോണ്‍ അളവിനു് ടാഞ്ചറ്റ് നിഷ്കര്‍ഷിച്ചിട്ടില്ല

en: Target currency
ml: ലക്ഷ്യ കറന്‍സി

en: Target units
ml: ടാര്‍ഗറ്റ് യൂണിറ്റുകള്‍

en: Temperature
ml: താപനില

en: Term
ml: ടേം

en: Thai Baht
ml: തായി ബാഹ്ട്ട്

en: The angle units to use
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട കോണ്‍ ഏകകം

en: The number of digits displayed after the numeric point
ml: ന്യൂമറിക് പോയിന്റിനു് ശേഷം കാണിക്കുന്ന ഡിജിറ്റുകളുടെ എണ്ണം.

en: The numeric base
ml: സംഖ്യ ബെയ്സ്

en: The power of zero is undefined for a negative exponent
ml: ഒരു നെഗറ്റീവ് കോംപണന്റിനു് സീറോയുടെ പവര്‍ നിഷ്കര്‍ഷിച്ചിട്ടില്ല

en: The size of the words used in bitwise operations
ml: ബിറ്റ്‌വൈസ് പ്രക്രിയകള്‍ക്കുള്ള വാക്കുകളുടെ വ്യാപ്തി.

en: Tonnes
ml: ടണ്‍

en: Tunisian Dinar
ml: ടുണിഷ്യന്‍ ദിനാര്‍

en: Two's Complement
ml: രണ്ടിന്റെ കോംപൊണന്റ്

en: UAE Dirham
ml: യുഎഇ ദിര്‍ഹം

en: US Dollar
ml: യൂ എസ് ഡോളര്‍

en: Unable to open help file
ml: സഹായ ഫയല്‍ തുറക്കാന്‍ കഴിയുന്നില്ല

en: Undo
ml: വരുത്തിയ മാറ്റങ്ങള്‍ വേണ്ടന്ന് വയ്ക്കുക

en: Undo [Ctrl+Z]
ml: വേണ്ട [Ctrl+Z]

en: Units of the current calculation
ml: ഇപ്പോഴത്തെ കണക്കിന്റെ ഏകകം

en: Units to convert the current calculation into
ml: ഇപ്പോഴത്തെ കണക്കു് വേര്‍തിരിയ്ക്കുവാനുള്ള യൂണിറ്റുകള്‍

en: Unknown argument '%s'
ml: അപരിചിതമായ ആര്‍ഗ്യുമെന്റ് '%s'

en: Unknown conversion
ml: അജ്ഞാത കണ്‍വേര്‍ഷന്‍

en: Unknown variable '%s'
ml: വേരിയബിള്‍ '%s'അപരിചിതം

en: Uruguayan Peso
ml: ഉറുഗ്വേ പെസോ

en: Usage:
      %s — Perform mathematical calculations
ml: ഉപയോഗിക്കേണ്ട വിധം:
      %s - കണക്കുപരമായ കണക്കുകൂട്ടലുകള്‍ നടത്തുക

en: Venezuelan Bolívar
ml: വെനസ്വേലന്‍ ബോലിവര്‍

en: Volume
ml: വോള്യം

en: Weight
ml: തൂക്കം

en: Word _size:
ml: വാക്കിന്റെ _വലിപ്പം

en: Word size
ml: വാക്കിന്റെ വ്യാപ്തി

en: Yards
ml: യാര്‍ഡ്

en: Years
ml: വര്‍ഷം

en: _About
ml: _സംബന്ധിച്ച്

en: _Advanced
ml: _സങ്കീര്‍ണ്ണമായ

en: _Angle units:
ml: _കോണ്‍ അളവ്:

en: _Basic
ml: _അടിസ്ഥാനമായ

en: _Calculator
ml: _ഗണനി

en: _Cancel
ml: _റദ്ദാക്കുക

en: _Close
ml: _അടയ്ക്കു:

en: _Contents
ml: _ഉളളടക്കം

en: _Copy
ml: പകര്‍ത്തുക (_C)

en: _Cost:
ml: _വില:

en: _Financial
ml: _ധനകാര്യം

en: _Future Value:
ml: _ഫ്യൂച്ചര്‍ വാല്ല്യൂ:

en: _Help
ml: _സഹായം

en: _Insert
ml: _ഇടയ്ക്ക് ചേര്‍ക്കുക

en: _Life:
ml: _കാലാവധി:

en: _Margin:
ml: _പരിധി:

en: _Number of Periods:
ml: പീരിയഡുകളുടെ _എണ്ണം:

en: _Paste
ml: ഒട്ടിയ്ക്കുക

en: _Period:
ml: _കാലാവധി:

en: _Periodic Payment:
ml: _പീരിയോഡിക് പേയ്മെന്റ്:

en: _Preferences
ml: മുന്‍ഗണനകള്‍

en: _Principal:
ml: _മുതല്‍:

en: _Programming
ml: _പ്രോഗ്രാമിങ്

en: _Quit
ml: പുറത്ത് കടക്കുക (_Q)

en: _Redo
ml: വീണ്ടും

en: _Salvage:
ml: _സാല്‍വേജ്:

en: _Term:
ml: _ടേം:

en: _Undo
ml: വേണ്ട

en: _View
ml: _കാഴ്ച

[ctx: unit-format]
en: %s acres
ml: %s ഏക്കറുകള്‍

[ctx: unit-format]
en: %s days
ml: %s ദിവസങ്ങള്‍

[ctx: unit-format]
en: %s degrees
ml: %s ഡിഗ്രീകള്‍

[ctx: unit-format]
en: %s gal
ml: %s ഗാലണ്‍

[ctx: unit-format]
en: %s gradians
ml: %s ഗ്രേഡിയന്‍സ്

[ctx: unit-format]
en: %s hours
ml: %s മണിക്കുര്‍

[ctx: unit-format]
en: %s minutes
ml: %s മിനിറ്റ്

[ctx: unit-format]
en: %s radians
ml: %s റേഡിയന്‍സ്

[ctx: unit-format]
en: %s years
ml: %s വര്‍ഷങ്ങള്‍

[ctx: unit-symbols]
en: acre,acres
ml: ഏക്കര്‍

[ctx: unit-symbols]
en: centimeter,centimeters,cm,cms
ml: സെന്റിമീറ്റര്‍

[ctx: unit-symbols]
en: cm²
ml: സെ.മി²

[ctx: unit-symbols]
en: day,days
ml: ദിവസങ്ങള്‍

[ctx: unit-symbols]
en: degree,degrees,deg
ml: ഡിഗ്രീ

[ctx: unit-symbols]
en: foot,feet,ft
ml: അടി

[ctx: unit-symbols]
en: gallon,gallons,gal
ml: ഗാലണ്‍

[ctx: unit-symbols]
en: gradian,gradians,grad
ml: ഗ്രേഡിയന്‍

[ctx: unit-symbols]
en: gram,grams,gramme,grammes,g
ml: ഗ്രാം

[ctx: unit-symbols]
en: hectare,hectares,ha
ml: ഹെക്ടര്‍

[ctx: unit-symbols]
en: hour,hours
ml: മണിക്കുര്‍

[ctx: unit-symbols]
en: inch,inches,in
ml: ഇഞ്ച്

[ctx: unit-symbols]
en: kilogram,kilograms,kilogramme,kilogrammes,kg,kgs
ml: കിലോഗ്രാം

[ctx: unit-symbols]
en: litre,litres,liter,liters,L
ml: ലിറ്റര്‍

[ctx: unit-symbols]
en: meter,meters,m
ml: മീറ്റര്‍

[ctx: unit-symbols]
en: micrometer,micrometers,um
ml: മൈക്രോമീറ്റര്‍

[ctx: unit-symbols]
en: microsecond,microseconds,us,μs
ml: മൈക്രോസെക്കന്റ് μs

[ctx: unit-symbols]
en: millilitre,millilitres,milliliter,milliliters,mL,cm³
ml: മില്ലിലിറ്റര്‍

[ctx: unit-symbols]
en: millimeter,millimeters,mm
ml: മില്ലിമീറ്റര്‍

[ctx: unit-symbols]
en: millisecond,milliseconds,ms
ml: മില്ലിസെക്കന്റ്

[ctx: unit-symbols]
en: minute,minutes
ml: മിനിറ്റ്

[ctx: unit-symbols]
en: mm²
ml: മി.മി²

[ctx: unit-symbols]
en: m²
ml: മീറ്റര്‍²

[ctx: unit-symbols]
en: m³
ml: മീറ്റര്‍³

[ctx: unit-symbols]
en: nanometer,nanometers,nm
ml: നാനോമീറ്റര്‍

[ctx: unit-symbols]
en: ounce,ounces,oz
ml: ഔണ്‍സ്

[ctx: unit-symbols]
en: pint,pints,pt
ml: പൈന്റ്

[ctx: unit-symbols]
en: pound,pounds,lb
ml: പൌണ്ടുകള്‍

[ctx: unit-symbols]
en: quart,quarts,qt
ml: ക്വാര്‍ട്ട്സ്

[ctx: unit-symbols]
en: radian,radians,rad
ml: റേഡിയന്‍

[ctx: unit-symbols]
en: second,seconds,s
ml: സെക്കന്റ്

[ctx: unit-symbols]
en: tonne,tonnes
ml: ടണ്‍

[ctx: unit-symbols]
en: yard,yards,yd
ml: യാര്‍ഡ്

[ctx: unit-symbols]
en: year,years
ml: വര്‍ഷങ്ങള്‍
