mate-terminal 1.25.0 - en to ml translation catalogue (469 entries)

en: "%s" is not a valid zoom factor
ml: "%s" ശരിയായ സൂം ഫാക്ടര്‍ അല്ല

en: "%s" option given twice for the same window
ml: ഒരേ ജാലകത്തിനു് "%s" ഉപാധി രണ്ടും തവണ നല്‍കിയിരിക്കുന്നു

en: <b>Command</b>
ml: <b>നിര്‍ദ്ദേശം</b>

en: <b>Palette</b>
ml: <b>നിറക്കൂട്ടു്</b>

en: <b>Title</b>
ml: <b>തലക്കെട്ട്</b>

en: <small><i><b>Note:</b> Terminal applications have these colors available to them.</i></small>
ml: <small><i><b>കുറിപ്പ്:</b> ടെര്‍മിനല്‍ പ്രയോഗങ്ങള്‍ക്ക് ഈ നിറങ്ങള്‍ ലഭ്യമാണ്.</i></small>

en: <small><i><b>Note:</b> These options may cause some applications to behave incorrectly.  They are only here to allow you to work around certain applications and operating systems that expect different terminal behavior.</i></small>
ml: <small><i><b>കുറിപ്പ്:</b> ചില പ്രയോഗങ്ങള്‍ ശരിയായി പ്രവര്‍ത്തിക്കാതിരിക്കുവാന്‍ ഈ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ ചിലപ്പോള്‍ കാരണമാകുന്നു.  വേറെ ടെര്‍മിനല്‍ ഉപയോഗം ആവശ്യമുള്ള ചില പ്രയോഗങ്ങള്‍ക്കും ഓപ്പറേറ്റിങ് സിസ്റ്റങ്ങള്‍ക്കും മാത്രം ഇവ സഹായകമാകുന്നു.</i></small>

en: <small><i>Maximum</i></small>
ml: <small><i>ഏറ്റവും കൂടിയ</i></small>

en: <small><i>None</i></small>
ml: <small><i>ഒന്നുമില്ല</i></small>

en: A value between 0.0 and 1.0 indicating how much to darken the background image. 0.0 means no darkness, 1.0 means fully dark. In the current implementation, there are only two levels of darkness possible, so the setting behaves as a boolean, where 0.0 disables the darkening effect.
ml: പശ്ചാത്തല ചിത്രം എത്രമാത്രം ഇരുണ്ടതാക്കണം എന്നാണു് 0.0 മുതല്‍ 1.0 വരെയുള്ള മൂല്ല്യം സൂചിപ്പിക്കുന്നതു്. 0.0 - ഇരുളിമയില്ല, 1.0 - പൂര്‍ണ്ണമായും ഇരുണ്ടതു്. നിലവില്‍, രണ്ടു് തരത്തില്‍ മാത്രമേ സാധ്യതയുള്ളൂ. അതിനാല്‍ സജ്ജമാക്കിയവ ബൂളിയന്‍ ആയി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്നു. ഇവിടെ 0.0 - ഇരുളിമ നിര്‍ജ്ജീവമാക്കുന്നു.

en: A_vailable encodings:
ml: _ലഭ്യമായ എന്‍കോഡിങ്ങുകള്‍:

en: Accelerator key to detach current tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
ml: നിലവിലുള്ള കിളിവാതില്‍ വേര്‍പെടുത്തുന്നതിനുള്ള ആക്സിലറേറ്റര്‍ കീ. ഇവ GTK+ ഉറവിട ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതു് പോലെ അതേ മാതൃകയില്‍ ഒരു സ്ട്രിങ് ആയി ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഇവ "disabled" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തിയ്ക്കു് കീബൈന്‍ഡിങ് ഉണ്ടാവില്ല.

en: Accelerator key to move the current tab to the left. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
ml: നിലവിലുള്ള കിളിവാതില്‍ ഇടത്തേക്കു് നീക്കുന്നതിനുള്ള ആക്സിലറേറ്റര്‍ കീ. ഇവ GTK+ ഉറവിട ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതു് പോലെ അതേ മാതൃകയില്‍ ഒരു സ്ട്രിങ് ആയി ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഇവ "disabled" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തിയ്ക്കു് കീബൈന്‍ഡിങ് ഉണ്ടാവില്ല.

en: Accelerator key to move the current tab to the right. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
ml: നിലവിലുള്ള കിളിവാതില്‍ വലത്തേക്കു് നീക്കുന്നതിനുള്ള ആക്സിലറേറ്റര്‍ കീ. ഇവ GTK+ ഉറവിട ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിക്കുന്നതു് പോലെ അതേ മാതൃകയില്‍ ഒരു സ്ട്രിങ് ആയി ഉപയോഗിക്കുന്നു. ഇവ "disabled" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തിയ്ക്കു് കീബൈന്‍ഡിങ് ഉണ്ടാവില്ല.

en: Accelerator to detach current tab.
ml: നിലവിലുളള കിളിവാതില്‍ വേര്‍പ്പെടുത്തുന്നതിനുളള ആക്സലറേറ്റര്‍

en: Accelerator to move the current tab to the left.
ml: നിലവിലുളള കിളിവാതില്‍ ഇടത്തേക്ക് നീക്കുന്നതിനുളള ആക്സലറേറ്റര്‍.

en: Accelerator to move the current tab to the right.
ml: നിലവിലുളള കിളിവാതില്‍ വലത്തേക്ക് നീക്കുന്നതിനുളള ആക്സലറേറ്റര്‍.

en: Add or Remove Terminal Encodings
ml: ടെര്‍മിനല്‍ എന്‍കോഡിങുകള്‍ ചേര്‍ക്കുക അല്ലെങ്കില്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: An Pango font name. Examples are "Sans 12" or "Monospace Bold 14".
ml: ഒരു Pango അക്ഷരസഞ്ചയംയുടെ പേര്. "Sans 12" അല്ലെങ്കില്‍ "Monospace Bold 14"ആണ് ഉദാഹരണങ്ങള്‍.

en: Append initial title
ml: പ്രാരംഭ തലക്കെട്ടിന്റെ ഒടുവില്‍ കൂട്ടിചേര്‍ക്കുക

en: Arabic
ml: അറബി

en: Argument to "%s" is not a valid command: %s
ml: "%s"-ലേക്കുളള ആര്‍ഗ്യുമെന്റ് അസാധുവായ ഒരു ആജ്ഞയാണ്: %s

en: Armenian
ml: അര്‍മേനിയന്‍

en: Automatic
ml: ഓട്ടോമാറ്റിക്

en: Background
ml: പശ്ചാത്തലം

en: Background image
ml: പശ്ചാത്തലത്തിലുളള ചിത്രം

en: Background image _scrolls
ml: പശ്ചാത്തലത്തിലുള്ള ചിത്രം _സ്ക്രോള്‍ ചെയ്യുക

en: Background type
ml: ഏത് തരം പശ്ചാത്തലം

en: Baltic
ml: ബാള്‍ട്ടിക്ക്

en: Black on light yellow
ml: ഇളം മഞ്ഞയില്‍ കറുപ്പ്

en: Black on white
ml: വെളുപ്പില്‍ കറുപ്പ്

en: Block
ml: ബ്ലോക്ക്

en: Bol_d color:
ml: _കട്ടിയുള്ള നിറം:

en: Built-in _schemes:
ml: ബിള്‍ട്ടിന്‍ _സ്ക്കീമുകള്‍:

en: Built-in sche_mes:
ml: ബിള്‍ട്ടിന്‍ _സ്ക്കീമുകള്‍:

en: C_all To…
ml: _വിളിയ്ക്കേണ്ടതു്…

en: C_lose Tab
ml: കിളിവാതില്‍ _അടയ്ക്കുക

en: C_lose Terminal
ml: ടെര്‍മിനല്‍ അ_ടയ്ക്കുക

en: C_lose Window
ml: ജാലകം _അടയ്ക്കുക

en: C_reate
ml: _നിര്‍മ്മിക്കുക

en: Celtic
ml: സെല്‍റ്റിക്ക്

en: Central European
ml: മധ്യ യൂറോപ്യന്‍

en: Change _Profile
ml: _പ്രൊഫൈന്‍ മാറ്റം വരുത്തുക

en: Characters that are considered "part of a word"
ml: "ഒരു വാക്കിന്റെ ഭാഗം" എന്നു് കരുതുന്ന അക്ഷരങ്ങള്‍

en: Chinese Simplified
ml: ലളിതമാക്കിയ ചൈനീസ്

en: Chinese Traditional
ml: ചൈനീസ് പരമ്പരാഗതം

en: Choose A Terminal Font
ml: ടെര്‍മിനലിന് ഒരു അക്ഷരസഞ്ചയം തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Choose Palette Color %d
ml: താലത്തിലുളള നിറം %d തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Choose Terminal Background Color
ml: ടെര്‍മിനലിന്റെ പശ്ചാത്തലത്തിനുളള നിറം തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Choose Terminal Text Color
ml: ടെര്‍മിനലിലുളള പദാവലിയ്ക്കു് നിറം തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Choose base profile
ml: ബെയിസ് പ്രൊഫൈല്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Click button to choose profile
ml: പ്രൊഫൈല്‍ തെരഞ്ഞെടുക്കുന്നതിനായി ബട്ടണ്‍ ക്ളിക്ക് ചെയ്യുക

en: Close Tab
ml: കിളിവാതില്‍ അടയ്ക്കുക

en: Close Window
ml: ജാലകം അടയ്ക്കുക

en: Close tab
ml: കിളിവാതില്‍ അടയ്ക്കുക

en: Close this terminal?
ml: ഈ ടെര്‍മിനല്‍ അടയ്ക്കണമോ?

en: Close this window?
ml: ഈ ജാലകം അടയ്ക്കണമോ?

en: Color p_alette:
ml: നിറ_ക്കൂട്ട്:

en: Colors
ml: നിറങ്ങള്‍

en: Compatibility
ml: പൊരുത്തം

en: Contents
ml: ഉള്ളടക്കം

en: Contributors:
ml: സംഭാവനചെയ്തവര്‍:

en: Copy
ml: പക‍ര്‍ത്തുക

en: Could not open the address “%s”
ml: മേല്‍വിലാസം “%s” തുറക്കുവാന്‍ സാധിച്ചില്ല

en: Could not save contents
ml: ഉള്ളടക്കം സൂക്ഷിക്കുവാന്‍ സാധ്യമായില്ല

en: Croatian
ml: ക്രൊയോഷ്യന്‍

en: Current Locale
ml: നിലവിലുളള ലോക്കെയില്‍

en: Cursor _shape:
ml: കര്‍സറിന്റെ _ആകൃതികള്‍:

en: Custom
ml: ഇച്ഛാനുസൃതം

en: Custom co_mmand:
ml: ഇഷ്ട _നിര്‍ദ്ദേശം:

en: Custom command to use instead of the shell
ml: ഷെല്ലിന് പകരം ഇഷ്ടമുളള നിര്‍ദ്ദേശം ഉപയോഗിക്കുക

en: Cyrillic
ml: സിറിലിക്

en: Cyrillic/Russian
ml: സിറിലിക്/റഷ്യന്‍

en: Cyrillic/Ukrainian
ml: സിറിലിക്/യുക്രേനിയന്‍

en: Default color of bold text in the terminal
ml: ടെര്‍മിനലില്‍ കട്ടിയുള്ള വാചകങ്ങളുടെ സഹജമായ നിറം

en: Default color of bold text in the terminal, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red"). This is ignored if bold_color_same_as_fg is true.
ml: ടെര്‍മിനലില്‍ കട്ടിയുള്ള വാചകങ്ങളുടെ സഹജമായ നിറം. (HTML-രീതിയിലുളള ഹെക്സാ ഡിജിറ്റുകള്‍, അല്ലെങ്കില്‍ "ചുവപ്പ്" പോലെയുളള നിറങ്ങള്‍). bold_color_same_as_fg true എങ്കില്‍ ഇതു് പരിഗണിക്കുകയില്ല.

en: Default color of terminal background
ml: ടെര്‍മിനലില്‍ പശ്ചാത്തലത്തിലുളള സഹജമായ നിറം

en: Default color of terminal background, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red").
ml: ടെര്‍മിനലില്‍ പശ്ചാത്തലത്തിലുളള സഹജമായ നിറം (HTML-രീതിയിലുളള ഹെക്സാ ഡിജിറ്റുകള്‍, അല്ലെങ്കില്‍ "ചുവപ്പ്" പോലെയുളള നിറങ്ങള്‍).

en: Default color of text in the terminal
ml: ടെര്‍മിനലില്‍ വാചകങ്ങളുടെ സഹജമായ നിറം

en: Default color of text in the terminal, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red").
ml: ടെര്‍മിനലില്‍ വാചകങ്ങളുടെ സഹജമായ നിറം.(HTML-രീതിയിലുളള ഹെക്സാ ഡിജിറ്റുകള്‍, അല്ലെങ്കില്‍ "ചുവപ്പ്" പോലെയുളള നിറങ്ങള്‍).

en: Default number of columns
ml: നിരകളുടെ സഹജമായ എണ്ണം

en: Default number of rows
ml: വരികളുടെ സഹജമായ എണ്ണം

en: Default size:
ml: സ്വതവേയുള്ള വലിപ്പം:

en: Delete Profile
ml: പ്രൊഫൈല്‍ നീക്കം ചെയ്യുക

en: Delete profile “%s”?
ml: പ്രൊഫൈല്‍ “%s” നീക്കം ചെയ്യണമോ?

en: Detach Tab
ml: കിളിവാതില്‍ വേര്‍പ്പെടുത്തുക

en: Disable connection to session manager
ml: സെഷന്‍ മാനേജറിലേക്കുള്ള കണക്ഷന്‍ പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക

en: Disabled
ml: പ്രവര്‍ത്തനരഹിതം

en: Do not register with the activation nameserver, do not re-use an active terminal
ml: ആക്ടിവേഷന്‍ nameserver ഉപയോഗിച്ചു് രജിസ്ടര്‍ ചെയ്യരുതു്, സജീവമായ ഒരു ടെര്‍മിനല്‍ വീണ്ടും ഉപയോഗിക്കരുതു്

en: E_ncodings shown in menu:
ml: മെനുവില്‍ കാണിച്ചിരിക്കുന്ന _എന്‍കോഡിങ്ങുകള്‍:

en: Edit
ml: ചിട്ടപ്പെടുത്തുക

en: Editing Profile “%s”
ml: പ്രൊഫൈല്‍ “%s” ചിട്ടപ്പെടുത്തുന്നു

en: Effect of the Backspace key
ml: Backspace കീയുടെ പ്രഭാവം

en: Effect of the Delete key
ml: Delete കീയുടെ പ്രഭാവം

en: Enable the _menu shortcut key (F10 by default)
ml: മെനുവിനുള്ള എളുപ്പവഴി പ്രവര്‍ത്തന _സജ്ജമാക്കുക (സ്വതവേയുള്ളതു് F10)

en: Error parsing command: %s
ml: ആജ്ഞ മനസിലാക്കുന്നതില്‍ പിശക്: %s

en: Escape sequence
ml: എസ്കേപ്പ് സീക്വന്‍സ്

en: Execute the argument to this option inside the terminal
ml: ടെര്‍മിനലിനുള്ളിലുള്ള ഈ ഉപാധിയിലേക്കു് ആര്‍ഗ്യുമെന്റ് പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Exit the terminal
ml: ടെര്‍മിനലില്‍ നിന്നും പുറത്ത് പോവുക

en: Failed to parse arguments: %s
ml: ആര്‍ഗ്യുമെന്റുകള്‍ പാഴ്സ് ചെയ്യുന്നതില്‍ പരാജയം: %s

en: File
ml: ഫയല്‍

en: Filename of a background image.
ml: ഒരു പശ്ചാത്തല ചിത്രത്തിനുള്ള ഫയലിന്റെ പേര്

en: Find
ml: കണ്ടെത്തുക

en: Find Ne_xt
ml: _അടുത്തത് കണ്ടു പിടിക്കുക

en: Find Next
ml: അടുത്തതു് കണ്ടെത്തുക

en: Find Pre_vious
ml: _മുമ്പുള്ളതു് കണ്ടു പിടിക്കുക

en: Find Previous
ml: മുമ്പുളളതു് കണ്ടെത്തുക

en: Font
ml: അക്ഷരരൂപം

en: Full Screen
ml: സ്ക്രീന്‍ പരാമാവധി വലിപ്പമുളളതാക്കുക

en: Full-screen the window
ml: ജാലകം പൂര്‍ണ്ണവലിപ്പത്തിലാക്കുക

en: General
ml: സാധാരണ

en: Georgian
ml: ജോര്‍ജ്ജിയന്‍

en: Go to _Line...
ml: _വരിയിലേക്ക് പോകുക...

en: Gray on black
ml: കറുപ്പില്‍ ചാരനിറം

en: Greek
ml: ഗ്രീക്ക്

en: Green on black
ml: കറുപ്പില്‍ പച്ച

en: Gujarati
ml: ഗുജറാത്തി

en: Gurmukhi
ml: ഗുര്‍മുഖി

en: Hebrew
ml: ഹീബ്രു

en: Hebrew Visual
ml: ഹീബ്രു വിഷ്വല്‍

en: Help
ml: സഹായം

en: Hide and Show menubar
ml: മെനുബാര്‍ ഒളിപ്പിക്കുകയും കാണിക്കുകയും ചെയ്യുക

en: Highlight S/Key challenges
ml: S/Key ചാലഞ്ചുകള്‍ എടുത്തുകാണിക്കുക

en: Hindi
ml: ഹിന്ദി

en: Hold the terminal open
ml: ടെര്‍മിനല്‍ അടയ്ക്കാതിരിക്കുക

en: How much to darken the background image
ml: പശ്ചാത്തല ചിത്രം എത്രമാത്രം കട്ടിയാക്കണം

en: Human-readable name of the profile
ml: മനുഷ്യര്‍ക്ക് വായിക്കാന്‍ പറ്റുന്ന രീതിയില്‍ പ്രൊഫൈലിന്റെ പേര്

en: Human-readable name of the profile.
ml: മനുഷ്യര്‍ക്ക് വായിക്കാന്‍ പറ്റുന്ന രീതിയില്‍ പ്രൊഫൈലിന്റെ പേര്.

en: I-Beam
ml: ഐ-ബീം

en: Icelandic
ml: ഐസ്‌ലാന്റിക്

en: Icon for terminal window
ml: ടെര്‍മിനല്‍ ജാലകത്തിനുളള ചിഹ്നം

en: Icon to use for tabs/windows containing this profile.
ml: ഈ പ്രൊഫൈല്‍ അടങ്ങുന്ന കിളിവാതില്‍/ജാലകത്തിന് ഉപയോഗിക്കുന്ന ചിഹ്നം.

en: If the application in the terminal sets the title (most typically people have their shell set up to do this), the dynamically-set title can erase the configured title, go before it, go after it, or replace it. The possible values are "replace", "before", "after", and "ignore".
ml: ടെര്‍മിനലിലുള്ള പ്രയോഗം തലക്കെട്ടു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍ (മിക്കവാറും ഷെല്‍ ഇതു് ചെയ്യുവാന്‍ സജ്ജമാക്കുന്നു), ഡൈനമിക്കായി സജ്ജമായ ശീര്‍ഷകത്തിനു് ഇതു് നീക്കം ചെയ്യാം, ഇതിനു് മുമ്പ് അല്ലെങ്കില്‍ ശേഷം സ്ഥാപിക്കാം, അല്ലെങ്കില്‍ മാറ്റാം. ശരിയായ മൂല്ല്യങ്ങള്‍: "replace", "before", "after", "ignore".

en: If true, allow applications in the terminal to make text boldface.
ml: ശരി എന്നാണെങ്കില്‍, ടെര്‍മിനലിലുളള പ്രയോഗങ്ങളെ വാക്യങ്ങള്‍ ബോള്‍ഡ്ഫെയ്സ് ആക്കാന്‍ അനുവദിക്കുക.

en: If true, boldface text will be rendered using the same color as normal text.
ml: true എങ്കില്‍, കട്ടിയുള്ള വാചകത്തിനും സാധാരണ വാചകത്തിന്റെ അതേ നിറമാകുന്നു.

en: If true, don't make a noise when applications send the escape sequence for the terminal bell.
ml: ശരി എന്നാണെങ്കില്‍, ടെര്‍മിനല്‍ മണിയ്കായി പ്രയോഗങ്ങള്‍ escape sequence അയയ്ക്കുമ്പോള്‍, ശബ്ദം ഉണ്ടാക്കാതിരിക്കുക.

en: If true, newly created terminal windows will have custom size specified by default_size_columns and default_size_rows.
ml: true എങ്കില്‍, പുതുതായി സജ്ജമാക്കിയ ജാലകങ്ങള്‍ക്കു് default_size_columns, default_size_rows എന്നിവ നല്‍കുന്ന വ്യാപ്തിയാകുന്നു.

en: If true, pressing a key jumps the scrollbar to the bottom.
ml: true എങ്കില്‍, ഒരു കീ അമര്‍ത്തിയാല്‍ സ്ക്രോള്‍ബാര്‍ ഏറ്റവും അവസാനത്തിലേക്കു് നീങ്ങുന്നു.

en: If true, scroll the background image with the foreground text; if false, keep the image in a fixed position and scroll the text above it.
ml: true എങ്കില്‍, പശ്ചാത്തലത്തിലുള്ള ചിത്രം മുന്നിലുള്ള വാചകവുമായി സ്ക്രോള്‍ ചെയ്യുക; false എങ്കില്‍, ചിത്രം സ്ഥിരമായ ഒരു സ്ഥാനത്തു് വച്ചു്, പദാവലി അതിനു് മുകളിലൂടെ സ്ക്രോള്‍ ചെയ്യുക.

en: If true, scrollback lines will never be discarded. The scrollback history is stored on disk temporarily, so this may cause the system to run out of disk space if there is a lot of output to the terminal.
ml: true എങ്കില്‍, സ്ക്രോള്‍ബാക്ക് വരികള്‍ ഒരിക്കലും വേണ്ടെന്നു് വയ്ക്കുന്നതല്ല. സ്ക്രോള്‍ബാക്കിന്റെ നാള്‍വഴി ഡിസ്കില്‍ താല്‍ക്കാലികമായി സൂക്ഷിക്കുന്നു. ഇതിനാല്‍, ടെര്‍മനിലേക്കു് അനവധി ഔട്ട്പുട്ട് ഉണ്ടെങ്കില്‍, സിസ്റ്റത്തില്‍ സ്ഥലം ലഭ്യമല്ലാതെ വരാം.

en: If true, the command inside the terminal will be launched as a login shell. (argv[0] will have a hyphen in front of it.)
ml: true എങ്കില്‍, ടെര്‍മിനലില്‍ ഉള്ള കമാന്‍ഡ് ഒരു ലോഗിന്‍ ഷെല്‍ ആയി ലഭ്യമാക്കുന്നു.(argv[0]-നു് അതിനു് മുമ്പില്‍ ഒരു - ഉണ്ടാവും.)

en: If true, the terminal will use the desktop-global standard font if it's monospace (and the most similar font it can come up with otherwise).
ml: true എങ്കില്‍, മോണോസ്പെയിസാണു് എങ്കില്‍, ടെര്‍മിനല്‍ പണിയിട-ഗ്ലോബല്‍ നിലവാരമുള്ള അക്ഷരസഞ്ചയം ഉപയോഗിക്കുന്നു (കൂടാതെ ഇതിനൊപ്പമുള്ള സാമ്യമുള്ള മറ്റു് അക്ഷരസഞ്ചയവും).

en: If true, the theme color scheme used for text entry boxes will be used for the terminal, instead of colors provided by the user.
ml: true എങ്കില്‍, ഉപയോക്താവു് ലഭ്യമാക്കുന്ന നിറങ്ങള്‍ക്കു് പകരം, ടെക്സ്റ്റ് എന്‍ട്രി ബോക്സുകളില്‍ പ്രമേയമനുസരിച്ചുള്ള നിറം ഉപയോഗിക്കുന്നു

en: If true, the value of the custom_command setting will be used in place of running a shell.
ml: true എങ്കില്‍, ഒരു ഷെല്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്നതിനു് പകരം  custom_command  സജ്ജീകരണത്തിനുള്ള മൂല്ല്യം ഉപയോഗിക്കുന്നു

en: If true, whenever there's new output the terminal will scroll to the bottom.
ml: true എങ്കില്‍, എപ്പോഴെല്ലാം പുതിയ ഔട്ട്പുട്ട് ഉണ്ടോ അപ്പോള്‍ ടെര്‍മിനല്‍ താഴേക്കു് സ്ക്രോള്‍ ചെയ്യുന്നു.

en: Image _file:
ml: ചിത്രത്തിനുള്ള _ഫയല്‍:

en: Images
ml: ചിത്രങ്ങള്‍

en: Incompatible terminal config file version.
ml: പൊരുത്തപ്പെടാത്ത ടെര്‍മിനല്‍ ക്രമീകരണ ഫയല്‍ പതിപ്പു്.

en: Initial _title:
ml: പ്രാരംഭ _തലക്കെട്ടു്:

en: Invalid geometry string "%s"
ml: തെറ്റായ ജ്യാമിതി സ്ട്രിങ് "%s"

en: Japanese
ml: ജാപ്പനീസ്

en: Keep initial title
ml: പ്രാരംഭ തലക്കെട്ട് സൂക്ഷിക്കുക

en: Keyboard Shortcuts
ml: കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പവഴിികള്‍

en: Keyboard shortcut key for bringing up the dialog for profile creation. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: പ്രൊഫൈല്‍ ഉണ്ടാക്കിയതിനുള്ള ഡയലോഗ് ലഭ്യമാക്കുന്നതിനുള്ള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for closing a tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: ഒരു കിളിവാതില്‍ അടയ്ക്കുന്നതിനുള്ള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പവഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for closing a window. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: ഒരു ജാലകം അടയ്ക്കുന്നതിനുള്ള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പവഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for copying selected text to the clipboard. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: തെരഞ്ഞെടുത്ത പദാവലി ക്ലിപ്ബോര്‍ഡിലേക്ക് പകര്‍ത്തുന്നതിനുള്ള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പവഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for launching help. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: സഹായം ലഭ്യമാക്കുന്നതിനുള്ള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പവഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for making font larger. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: അക്ഷരസഞ്ചയം വലിയതാക്കുന്നതിനുള്ള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പവഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for making font smaller. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: അക്ഷരസഞ്ചയം ചെറുതാക്കുന്നതിനുള്ള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പവഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for making font the normal size. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: അക്ഷരം സാധാരണവലിപ്പമാക്കുന്നതിനുള്ള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പവഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for opening a new tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: പുതിയ ഒരു കിളിവാതില്‍ തുറക്കുന്നതിനുള്ള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പവഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for opening a new window. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: പുതിയ ഒരു ജാലകം തുറക്കുന്നതിനുള്ള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പവഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 1. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: കിളിവാതില്‍ 1-ലേക്ക് മാറുന്നതിനായുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 10. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: കിളിവാതില്‍ 10-ലേക്ക് മാറുന്നതിനായുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 11. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: കിളിവാതില്‍ 11-ലേക്ക് മാറുന്നതിനായുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 12. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: കിളിവാതില്‍ 12-ലേക്ക് മാറുന്നതിനായുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 2. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: കിളിവാതില്‍ 2-ലേക്ക് മാറുന്നതിനായുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 3. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: കിളിവാതില്‍ 3-ലേക്ക് മാറുന്നതിനായുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 4. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: കിളിവാതില്‍ 4-ലേക്ക് മാറുന്നതിനായുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 5. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: കിളിവാതില്‍ 5-ലേക്ക് മാറുന്നതിനായുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 6. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: കിളിവാതില്‍ 6-ലേക്ക് മാറുന്നതിനായുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 7. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: കിളിവാതില്‍ 7-ലേക്ക് മാറുന്നതിനായുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 8. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: കിളിവാതില്‍ 8-ലേക്ക് മാറുന്നതിനായുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 9. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: കിളിവാതില്‍ 9-ലേക്ക് മാറുന്നതിനായുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key for toggling full screen mode. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: സ്ക്രീന്‍ മുഴുവന്‍ വലിപ്പത്തിലാക്കുകയും തിരിച്ച് പഴയ രീതിയില്‍ ആക്കുകയും ചെയ്യുവാന്‍ സഹായിക്കുന്ന കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key to reset and clear the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: ടെര്‍മിനല്‍ റീസറ്റ് ചെയ്ത് വെടിപ്പാക്കുന്നതിനു സഹായിക്കുന്ന കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key to reset the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: ടെര്‍മിനല്‍ വെടിപ്പാക്കുന്നതിനു സഹായിക്കുന്ന കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key to save the current tab contents to a file. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: നിലവിലുള്ള കിളിവാതിലിലുള്ളവ ഒരു ഫയലിലേക്കു് സൂക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ് വഴി.GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key to set the terminal title. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: ടെര്‍മിനലിന്റെ തലകെട്ട് ക്രമീകരിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്ന കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key to switch to the next tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: അടുത്ത കിളിവാതിലിലേയ്ക്കു് മാറുന്നതിന് സഹായിക്കുന്ന കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key to switch to the previous tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: മുമ്പുള്ള കിളിവാതിലിലേയ്ക്കു് മാറുന്നതിന് സഹായിക്കുന്ന കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut key to toggle the visibility of the menubar. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
ml: മെനുബാറിന്റെ കാണുന്ന അവസ്ഥ മാറ്റുന്നതിന് സഹായിക്കുന്ന കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി. GTK+ റിസോഴ്സ് ഫയലുകളില്‍ ഉപയോഗിച്ചിരിക്കുന്ന അതേ രീതിയില്‍ സ്ട്രിങായി ആവിഷ്കരിച്ചിരിക്കുന്നു. പ്രത്യേക സ്ട്രിങ് "പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുക" എന്നു് സജ്ജമാക്കിയാല്‍, ഈ പ്രവര്‍ത്തനത്തിന് പിന്നീട് എളുപ്പ വഴി ഉണ്ടായിരിക്കുന്നതല്ല.

en: Keyboard shortcut to close a tab
ml: കിളിവാതില്‍ അടയ്ക്കുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to close a window
ml: ജാലകം അടയ്ക്കുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to copy text
ml: വാക്യം പകര്‍ത്തുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to create a new profile
ml: പുതിയ പ്രൊഫൈല്‍ ഉണ്ടാക്കുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to launch help
ml: സഹായം ലഭ്യമാകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to make font larger
ml: അക്ഷരസഞ്ചയം വലുതാക്കുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to make font normal-size
ml: അക്ഷരസഞ്ചയം സാധാരണ വലിപ്പം ആക്കുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to make font smaller
ml: അക്ഷരം ചെറുതാക്കുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to open a new tab
ml: പുതിയ കിളിവാതില്‍ തുറക്കുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to open a new window
ml: പുതിയ ജാലകം തുറക്കുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to paste text
ml: പദാവലി ഒട്ടിയ്ക്കുന്നതിനുള്ള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to reset and clear the terminal
ml: ടെര്‍മിനല്‍ റീസറ്റ് ചെയ്ത് വെടിപ്പാക്കുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to reset the terminal
ml: ടെര്‍മിനല്‍ റീസറ്റ് ചെയ്യുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to save the current tab contents to file
ml: നിലവിലുള്ള കിളിവാതിലിലുള്ളവ ഒരു ഫയലിലേക്കു് സൂക്ഷിക്കുന്നതിനുള്ള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ് വഴി

en: Keyboard shortcut to set the terminal title
ml: ടെര്‍മിനല്‍ തലക്കെട്ട് ക്രമീകരിക്കുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to switch to tab 1
ml: കിളിവാതില്‍ 1-ലേക്ക് പോകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to switch to tab 10
ml: കിളിവാതില്‍ 10-ലേക്ക് പോകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to switch to tab 11
ml: കിളിവാതില്‍ 11-ലേക്ക് പോകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to switch to tab 12
ml: കിളിവാതില്‍ 12-ലേക്ക് പോകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to switch to tab 2
ml: കിളിവാതില്‍ 2-ലേക്ക് പോകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to switch to tab 3
ml: കിളിവാതില്‍ 3-ലേക്ക് പോകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to switch to tab 4
ml: കിളിവാതില്‍ 4-ലേക്ക് പോകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to switch to tab 5
ml: കിളിവാതില്‍ 5-ലേക്ക് പോകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to switch to tab 6
ml: കിളിവാതില്‍ 6-ലേക്ക് പോകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to switch to tab 7
ml: കിളിവാതില്‍ 7-ലേക്ക് പോകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to switch to tab 8
ml: കിളിവാതില്‍ 8-ലേക്ക് പോകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to switch to tab 9
ml: കിളിവാതില്‍ 9-ലേക്ക് പോകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to switch to the next tab
ml: അടുത്ത കിളിവാതിലിലേയ്ക്കു് പോകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to switch to the previous tab
ml: മുമ്പുളള കിളിവാതിലിലേയ്ക്കു് പോകുന്നതിനുളള കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to toggle full screen mode
ml: സ്ക്രീന്‍ മുഴുവന്‍ വലിപ്പത്തിലാക്കുകയും തിരിച്ച് പഴയ രീതിയില്‍ ആക്കുകയും ചെയ്യുവാന്‍ സഹായിക്കുന്ന കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Keyboard shortcut to toggle the visibility of the menubar
ml: മെനുബാറിന്റെ കാണുന്ന അവസ്ഥ മാറ്റുന്നതിന് സഹായിക്കുന്ന കീബോര്‍ഡ് എളുപ്പ വഴി

en: Korean
ml: കൊറിയന്‍

en: L_eave Full Screen
ml: സ്ക്രീനിന്റെ പൂര്‍ണ്ണവലിപ്പത്തില്‍ നിന്നും പുറത്തു് _കടക്കുക

en: Linux console
ml: ലിനക്സ് കണ്‍സോള്‍

en: List of available encodings
ml: ലഭ്യമായ എന്‍കോഡിങുകളുടെ പട്ടിക

en: List of profiles
ml: പ്റൊഫൈലുകളുടെ പട്ടിക

en: Load a terminal configuration file
ml: ഒരു ടെര്‍മിനല്‍ ക്രമീകരണ ഫയല്‍ ലഭ്യമാക്കുക

en: MATE Terminal
ml: ഗ്നോം ടെര്‍മിനല്‍

en: MATE Terminal Emulator
ml: ഗ്നോം ടെര്‍മിനല്‍ എമ്യുലേറ്റര്‍

en: MATE Terminal is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
ml: ഗ്നോം ടെര്‍മിനല്‍ നിങ്ങള്‍ക്കു് പ്രയോജനപ്പെടും എന്ന പ്രതീക്ഷയില്‍ വിതരണം ചെയ്യുന്നതാണു്.പക്ഷേ, ഇതിന് ഒരു വാറണ്ടിയും ലഭ്യമല്ല; വ്യാപാരയോഗ്യതയോ ഒരു പ്രത്യേക കാര്യത്തിനു്ചേരുന്നതാണെന്നോ ഉള്ള പരോക്ഷമായ ഒരു വാറണ്ടി പോലും ഇല്ല. കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ക്കു് ഗ്നു ജനറല്‍ പബ്ലിക് ലൈസന്‍സ് കാണുക.

en: Match _entire word only
ml: വാക്ക് _പൂര്‍ണ്ണമായുണ്ടെങ്കില്‍ മാത്രം

en: Maximize the window
ml: ജാലകം വലുതാക്കുക

en: Move Tab _Left
ml: കിളിവാതില്‍ _ഇടത്തേക്ക് നീക്കുക

en: Move Tab _Right
ml: കിളിവാതില്‍ _വലത്തേക്ക് നീക്കുക

en: Move Tab to the Left
ml: ഇടത്തേക്ക് കിളിവാതില്‍ നീക്കുക

en: Move Tab to the Right
ml: വലത്തേക്ക് കിളിവാതില്‍ നീക്കുക

en: New Profile
ml: പുതിയ പ്രൊഫൈല്‍

en: New Tab
ml: പുതിയ കിളിവാതില്‍

en: New Window
ml: പുതിയ ജാലകം

en: New _Profile…
ml: പുതിയ _പ്രൊഫൈല്‍

en: No such profile "%s", using default profile
ml: "%s" എന്ന പ്രൊഫൈല്‍ ലഭ്യമല്ല, സ്വതവേയുള്ളതു് ഉപയോഗിക്കുന്നു

en: Nordic
ml: നോര്‍ഡിക്ക്

en: Normal Size
ml: സാധാരണ വലിപ്പം

en: Normally you can access the menubar with F10. This can also be customized via gtkrc (gtk-menu-bar-accel = "whatever"). This option allows the standard menubar accelerator to be disabled.
ml: സാധാരണ നിങ്ങള്‍ക്കു് F10 ഉപയോഗിച്ചു് മെനുബാറിലേക്കു് പ്രവേശിക്കാം. ഇതു് gtkrc (gtk-menu-bar-accel = "whatever") ഉപയോഗിച്ചു് നിങ്ങള്‍ക്കു് ഇഷ്ടമുള്ളരീതിയിലാക്കാം. ഈ ഉപാധി സാധാരണയുള്ള മെനുബാര്‍ ആക്സിലറേറ്റര്‍ പ്രവര്‍ത്തന രഹിതമാക്കുന്നു.

en: Not a valid terminal config file.
ml: ശരിയായ ടെര്‍മിനല്‍ ക്രമീകരണ ഫയല്‍ അല്ല.

en: Number of columns in newly created terminal windows. Has no effect if use_custom_default_size is not enabled.
ml: പുതിയ ടെര്‍മിനലുകളിലുള്ള നിരകളുടെ എണ്ണം. use_custom_default_size പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമെങ്കില്‍ കാര്യമില്ല.

en: Number of lines to keep in scrollback
ml: സ്ക്രോള്‍ബാക്കിനുള്ള വരികളുടെ എണ്ണം

en: Number of rows in newly created terminal windows. Has no effect if use_custom_default_size is not enabled.
ml: പുതിയ ടെര്‍മിനലുകളിലുള്ള വരികളുടെ എണ്ണം. use_custom_default_size പ്രവര്‍ത്തന സജ്ജമെങ്കില്‍ കാര്യമില്ല.

en: Number of scrollback lines to keep around. You can scroll back in the terminal by this number of lines; lines that don't fit in the scrollback are discarded. If scrollback_unlimited is true, this value is ignored.
ml: സ്ക്രോള്‍ബാക്ക് വരികളുടെ എണ്ണം. നിങ്ങള്‍ക്കു് ഈ എണ്ണം അനുസരിച്ചു് ടെര്‍മിനലില്‍ സ്ക്രോള്‍ ബാക്ക് ചെയ്യാം; സ്ക്രോള്‍ ബാക്കില്‍ അനുയോജ്യമല്ലാത്ത വരികള്‍ വേണ്ടെന്നു് വയ്ക്കുന്നു. scrollback_unlimited true ആണെങ്കില്‍, ഈ മൂല്ല്യം വേണ്ടെന്നു് വയ്ക്കുന്നു.

en: On the left side
ml: ഇടത്ത് വശത്ത്

en: On the right side
ml: വലത്ത് വശത്ത്

en: Open Ta_b
ml: _കിളിവാതില്‍ തുറക്കുക

en: Open _Terminal
ml: ടെര്‍മിനല്‍ തുറക്കുക (_T)

en: Open a new tab in the last-opened window with the default profile
ml: ഒടുവില്‍ തുറന്ന ജാലകത്തില്‍ സ്വതവേയുള്ള പ്രൊഫൈല്‍ ഉപയോഗിച്ചു് ഒരു പുതിയ കിളിവാതിലില്‍ തുറക്കുക

en: Open a new window containing a tab with the default profile
ml: സ്വതവേയുള്ള പ്രൊഫൈല്‍ ഉള്ള ഒരു പുതിയ കിളിവാതില്‍ അടങ്ങുന്ന പുതിയ ഒരു ജാലകം തുറക്കുക

en: Option "%s" is no longer supported in this version of mate-terminal; you might want to create a profile with the desired setting, and use the new '--profile' option
ml: "%s" ഉപാധി നിലവിലുള്ള mate-terminal പതിപ്പിനു് പിന്തുണ നല്‍കുന്നില്ല; നിങ്ങള്‍ക്കു് ഇഷ്ടമുള്ള ക്രമീകരണത്തില്‍ ഒരു പ്രൊഫൈല്‍ ഉണ്ടാക്കി, പുതിയ '--profile' ഉപാധി ഉപയോഗിക്കാം

en: Option "%s" requires specifying the command to run on the rest of the command line
ml: "%s" ഐച്ഛികത്തിനു്, ബാക്കിയുള്ള കമാന്‍ഡ് ലൈനില്‍ പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുന്നതിനായി കമാന്‍ഡ് നല്‍കേണ്ടതുണ്ടു്

en: Options to open new windows or terminal tabs; more than one of these may be specified:
ml: പുതിയ ജാലകങ്ങളും ടെര്‍മിനല്‍ റ്റാബുകളും തുറക്കുന്നതിനുള്ള ഐച്ഛികങ്ങള്‍; ഇവയില്‍ ഒന്നില്‍ കൂടുതല്‍ നിഷ്കര്‍ഷിക്കാം:

en: P_rofiles
ml: _പ്രൊഫൈലുകള്‍

en: P_rofiles…
ml: _പ്രൊഫൈലുകള്‍

en: Palette entry %d
ml: നിറക്കൂട്ടു് എന്‍ട്രി %d

en: Palette for terminal applications
ml: ടെര്‍മിനല്‍ പ്രയോഗങ്ങള്‍ക്കുള്ള നിറക്കൂട്ടു്

en: Paste
ml: ഒട്ടിയ്ക്കുക

en: Paste _Filenames
ml: _ഫയല്‍നാമങ്ങള്‍ ഒട്ടിക്കുക

en: Persian
ml: പേര്‍ഷ്യന്‍

en: Popup a dialog when an S/Key challenge response query is detected and clicked on. Typing a password into the dialog will send it to the terminal.
ml: ഒരു S/Key ചാലഞ്ച് മറുപടിയ്ക്കുള്ള ചോദ്യം കണ്ടുപിടിച്ചു് ക്ലിക്ക് ചെയ്യുമ്പോള്‍, ഒരു ഡയലോഗ് പോപ്പപ്പ് ചെയ്യുക. ഡയലോഗില്‍ ഒരു അടയാളവാക്കു് ടൈപ്പ് ചെയ്യുന്നതു് അതിനെ ടെര്‍മിനലിലേക്കു് അയയ്ക്കുന്നു.

en: Position of the scrollbar
ml: സ്ക്രോള്‍ ബാറിന്റെ സ്ഥാനം

en: Possible values are "close" to close the terminal, and "restart" to restart the command.
ml: ടെര്‍മിനല്‍ അടയ്കുന്നതിന് "അടയ്ക്കുക" എന്നതും,നിര്‍ദ്ദേശം വീണ്ടും ആരംഭിക്കുന്നതിന് "റീസ്റ്റാര്‍ട്ട് ചെയ്യുക"-ഉം ആണ് സാധ്യമുളള മൂല്ല്യങ്ങള്‍.

en: Pr_ofile Preferences
ml: _പ്രൊഫൈല്‍ മുന്‍ഗണനകള്‍

en: Prepend initial title
ml: പ്രാരംഭ തലക്കെട്ടിന്റെ തുടക്കത്തില്‍ ചേര്‍ക്കുക

en: Profile Editor
ml: പ്രൊഫൈല്‍ എഡിറ്റര്‍

en: Profile _name:
ml: പ്രൊഫൈല്‍ പേര്: (_n)

en: Profile list
ml: ഫ്രൊഫൈലിന്റെ പട്ടിക

en: Profile to be used when opening a new window or tab. Must be in profile_list.
ml: ഒരു പുതിയ കിളിവാതില്‍ അല്ലേല്‍ ജാലകം തുറക്കുന്നതിനായി ഉപയോഗിക്കേണ്ട പ്രൊഫൈല്‍. profile_list-ല്‍ ഉണ്ടാവണം

en: Profile to use for new terminals
ml: പുതിയ ടെര്‍മിനലുകള്‍ക്കായുളള പ്രൊഫൈല്‍

en: Profiles
ml: പ്രൊഫൈലുകള്‍

en: Replace initial title
ml: പ്രാരംഭ തലക്കെട്ട് മാറ്റുക

en: Reset
ml: വീണ്ടും തുടങ്ങുക

en: Reset and C_lear
ml: പുനഃസ്ഥാപിച്ച് _വെടിപ്പാക്കുക

en: Reset and Clear
ml: വീണ്ടും തുടങ്ങി വെടിപ്പാക്കുക

en: Restart the command
ml: നിര്‍ദ്ദേശം വീണ്ടും ആരംഭിക്കുക

en: Romanian
ml: റൊമേനിയന്‍

en: Ru_n a custom command instead of my shell
ml: സ്വന്തം ഷെല്ലിന് പകരം ഇഷ്ടമുളള ഒരു നിര്‍ദ്ദേശം _പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: Run this command in place of the shell, if use_custom_command is true.
ml: use_custom_command ശരിയാണ് എങ്കില്‍, ഷെല്ലിന് പകരം ഈ നിര്‍ദ്ദേശം പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക.

en: S/Key Challenge Response
ml: S/Key ചാലഞ്ച് മറുപടി

en: S_hade transparent or image background:
ml: കട്ടികുറഞ്ഞ _നിറം അല്ലെങ്കില്‍ പശ്ചാത്തലത്തില്‍ ചിത്രം:

en: Save Contents
ml: ഉള്ളടക്കം സൂക്ഷിക്കുക

en: Save as...
ml: പുതിയ പേരില്‍ സൂക്ഷിക്കുക...

en: Save the terminal configuration to a file
ml: ടെര്‍മിനല്‍ ക്രമീകരണം ഒരു ഫയലിലേക്കു് സൂക്ഷിക്കുക

en: Scroll on _keystroke
ml: _കീസ്ട്രോക്കില്‍ സ്ക്രോള്‍ ചെയ്യുക

en: Scroll on _output
ml: _ഔട്ട്പുട്ടില്‍ സ്ക്രോള്‍ ചെയ്യുക

en: Scroll_back:
ml: സ്ക്രോള്‍_ബാക്ക്:

en: Scrolling
ml: സ്ക്രോളിങ്

en: Search
ml: തെരച്ചില്‍

en: Search _backwards
ml: _പുറകോട്ട് തെരയുക

en: Select All
ml: എല്ലാം തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select Background Image
ml: പശ്ചാത്തല ചിത്രം തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select _All
ml: _എല്ലാം തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: Select-by-_word characters:
ml: _വാക്കിലുള്ള അക്ഷരങ്ങളനുസരിച്ചു് തെരഞ്ഞെടുക്കുക:

en: Session management options:
ml: സെഷന്‍ മാനേജ്മെന്റ് ഉപാധികള്‍:

en: Set Title
ml: തലക്കെട്ട് സജ്ജീകരിയ്ക്കുക

en: Set _Character Encoding
ml: _അക്ഷരങ്ങള്‍ എന്‍കോഡ് ചെയ്യുന്ന സംവിധാനം ക്രമീകരിക്കുക

en: Set the last specified tab as the active one in its window
ml: ജാലകത്തില്‍ ഏറ്റവും ഒടുവില്‍ പറഞ്ഞിരിക്കുന്ന കിളിവാതില്‍ സജീവമായി ക്രമീകരിക്കുക

en: Set the terminal title
ml: ടെര്‍മിനലിനുള്ള തലക്കെട്ടു് സജ്ജമാക്കുക

en: Set the terminal's zoom factor (1.0 = normal size)
ml: ടെര്‍മിനലിനുള്ള സൂം ഫാക്ടര്‍ സജ്ജമാക്കുക (1.0 = സാധാരണ വലിപ്പം)

en: Set the window role
ml: ജാലകത്തിനുള്ള റോള്‍ സജ്ജമാക്കകു

en: Set the working directory
ml: പ്രവര്‍ത്തനത്തിലുള്ള തട്ടു് സജ്ജമാക്കുക

en: Sets what code the backspace key generates. Possible values are "ascii-del" for the ASCII DEL character, "control-h" for Control-H (AKA the ASCII BS character), "escape-sequence" for the escape sequence typically bound to backspace or delete. "ascii-del" is normally considered the correct setting for the Backspace key.
ml: backspace കീ ഉല്‍പാദിപ്പിക്കുന്ന കോഡ് സജ്ജാക്കുന്നു. സാധ്യമായി മൂല്ല്യങ്ങള്‍: ASCII DEL അക്ഷരത്തിനു് "ascii-del", Control-H-നു് ( ASCII BS അക്ഷരം) "control-h" , backspace അല്ലെങ്കില്‍ delete എസ്കേപ്പ് സീക്വന്‍സുകള്‍ക്കു് "escape-sequence". "escape-sequence" സാധാരണ backspace കീയ്ക്കുള്ള ശരിയായ ക്രമീകരണമായി കണക്കാക്കുന്നു.

en: Sets what code the delete key generates. Possible values are "ascii-del" for the ASCII DEL character, "control-h" for Control-H (AKA the ASCII BS character), "escape-sequence" for the escape sequence typically bound to backspace or delete. "escape-sequence" is normally considered the correct setting for the Delete key.
ml: delete കീ ഉല്‍പാദിപ്പിക്കുന്ന കോഡ് സജ്ജാക്കുന്നു. സാധ്യമായി മൂല്ല്യങ്ങള്‍: ASCII DEL അക്ഷരത്തിനു് "ascii-del", Control-H-നു് ( ASCII BS അക്ഷരം) "control-h" , backspace അല്ലെങ്കില്‍ delete എസ്കേപ്പ് സീക്വന്‍സുകള്‍ക്കു് "escape-sequence". "escape-sequence" സാധാരണ Delete കീയ്ക്കുള്ള ശരിയായ ക്രമീകരണമായി കണക്കാക്കുന്നു.

en: Shortcut _Key
ml: _എളുപ്പ വഴി

en: Show MATE Terminal options
ml: ഗ്നോം ടെര്‍മിനല്‍ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ കാണിക്കുക

en: Show _Menubar
ml: _മെനു ബാര്‍ കാണിക്കുക

en: Show _menubar by default in new terminals
ml: പുതിയ ടെര്‍മിനലുകളില്‍ ‍സഹജമായി _മെനുബാര്‍ കാണിക്കുക

en: Show per-terminal options
ml: ഓരോ ടെര്‍മിനലിലുമുള്ള ഐച്ഛികങ്ങള്‍ കാണിക്കുക

en: Show per-window options
ml: ഓരോ ജാലകത്തിലുമുള്ള ഐച്ഛികങ്ങള്‍ കാണിക്കുക

en: Show session management options
ml: സെഷന്‍ മാനേജ്മെന്റ് ഉപാധികള്‍ കാണിക്കുക

en: Show terminal options
ml: ടെര്‍മിനല്‍ ഐച്ഛികങ്ങള്‍ കാണിക്കുക

en: South European
ml: ദക്ഷിണ യൂറോപ്യന്‍

en: Specify file containing saved configuration
ml: സൂക്ഷിച്ചിട്ടുള്ള ക്രമീകരണം അടങ്ങുന്ന ഫയല്‍ നല്‍കുക

en: Specify session management ID
ml: സെഷന്‍ മാനേജ്മെന്റ് ID വ്യക്തമാക്കുക

en: Switch to Next Tab
ml: അടുത്ത കിളിവാതിലിലേയ്ക്കു് പോവുക

en: Switch to Previous Tab
ml: മുമ്പുളള കിളിവാതിലിലേയ്ക്കു് പോവുക

en: Switch to Tab 1
ml: കിളിവാതില്‍ 1-ലേക്ക് പോവുക

en: Switch to Tab 10
ml: കിളിവാതില്‍ 10-ലേക്ക് പോവുക

en: Switch to Tab 11
ml: കിളിവാതില്‍ 11-ലേക്ക് പോവുക

en: Switch to Tab 12
ml: കിളിവാതില്‍ 12-ലേക്ക് പോവുക

en: Switch to Tab 2
ml: കിളിവാതില്‍ 2-ലേക്ക് പോവുക

en: Switch to Tab 3
ml: കിളിവാതില്‍ 3-ലേക്ക് പോവുക

en: Switch to Tab 4
ml: കിളിവാതില്‍ 4-ലേക്ക് പോവുക

en: Switch to Tab 5
ml: കിളിവാതില്‍ 5-ലേക്ക് പോവുക

en: Switch to Tab 6
ml: കിളിവാതില്‍ 6-ലേക്ക് പോവുക

en: Switch to Tab 7
ml: കിളിവാതില്‍ 7-ലേക്ക് പോവുക

en: Switch to Tab 8
ml: കിളിവാതില്‍ 8-ലേക്ക് പോവുക

en: Switch to Tab 9
ml: കിളിവാതില്‍ 9-ലേക്ക് പോവുക

en: Switch to this tab
ml: ഈ കിളിവാതിലിലേയ്ക്കു് പോവുക

en: TITLE
ml: തലക്കെട്ട്

en: TTY Erase
ml: TTY മായ്ക്കുക

en: Ta_bs
ml: _കിളിവാതിലുകള്‍

en: Tabs
ml: കിളിവാതിലുകള്‍

en: Tango
ml: റ്റാങ്കോ

en: Terminal
ml: ടെര്‍മിനല്‍

en: Terminal _bell
ml: ടെര്‍മിനല്‍ _ബെല്ല്

en: Terminal options; if used before the first --window or --tab argument, sets the default for all terminals:
ml: ടെര്‍മിനല്‍ ഐച്ഛികങ്ങള്‍; ആദ്യത്തെ --window അല്ലെങ്കില്‍ --tab ആര്‍ഗ്യുമെന്റിനു് മുമ്പായി ഉപായോഗിച്ചാല്‍, എല്ലാ ടെര്‍മിനലുകള്‍ക്കും സഹജമായി സജ്ജമാക്കുന്നു:

en: Terminals have a 16-color palette that applications inside the terminal can use. This is that palette, in the form of a colon-separated list of color names. Color names should be in hex format e.g. "#FF00FF"
ml: ടെര്‍മിനലിനുള്ളിലുള്ള പ്രയോഗങ്ങള്‍ക്കായി 16-നിറം നിറക്കൂട്ടു് ലഭ്യമാണു്. ഈ താലത്തില്‍, നിറങ്ങള്‍ കോളണ്‍ ഉപയോഗിച്ചു് വേര്‍തിരിച്ചിരിക്കുന്നു. നിറങ്ങള്‍ ഹെക്സ് രീതിയിലായിരിക്കണം ഉദാ. "#FF00FF"

en: Thai
ml: തായ്

en: The child process exited normally with status %d.
ml: %d അവസ്ഥയില്‍ ചൈള്‍ഡ് പ്രക്രിയ സാധാരണയായി നിര്‍ത്തിയിരിക്കുന്നു.

en: The child process was terminated by signal %d.
ml: സിഗ്നല്‍ %d ചൈള്‍ഡ് പ്രക്രിയ നിര്‍ത്തിയിരിക്കുന്നു.

en: The child process was terminated.
ml: ചൈള്‍ഡ് പ്രക്രിയ നിര്‍ത്തിയിരിക്കുന്നു.

en: The cursor appearance
ml: കര്‍സറിന്റെ കാഴ്ച

en: The possible values are "block" to use a block cursor, "ibeam" to use a vertical line cursor, or "underline" to use an underline cursor.
ml: സാധ്യമായ മൂല്ല്യങ്ങള്‍: ബ്ലോക്ക് കര്‍സര്‍ ഉപോഗിക്കുന്നതിനായി "ബ്ലോക്ക്", കുറുകെയുള്ള വരി കര്‍സറിനായി "ഐബീം", അല്ലെങ്കില്‍ അടിവരെയുള്ള കര്‍സറിനായി "അടിവര".

en: The possible values are "system" to use the global cursor blinking settings, or "on" or "off" to set the mode explicitly.
ml: സാധ്യമുള്ള മൂല്ല്യങ്ങള്‍: ഗ്ലോബല്‍ കര്‍സര്‍ മിന്നുന്നതിനുള്ള സജ്ജീകരണങ്ങള്‍ക്കായി "system", അല്ലെങ്കില്‍ പ്രത്യേകം സജ്ജമാക്കുന്നതിനായി "ഓണ്‍" അല്ലെങ്കില്‍ "ഓഫ്"

en: The shortcut key “%s” is already bound to the “%s” action
ml: “%s” എന്ന എളുപ്പവഴി നിലവില്‍ “%s” പ്രവര്‍ത്തിയുമായി ചേര്‍ന്നിരിക്കുന്നു

en: The text you clicked on doesn't seem to be a valid OTP challenge.
ml: നിങ്ങള്‍ ഞെക്കിയ പദാവലി സാധുതയുളള ഒരു OTP ചാലഞ്ച് അല്ല.

en: The text you clicked on doesn't seem to be a valid S/Key challenge.
ml: നിങ്ങള്‍ ഞെക്കിയ പദാവലി സാധുതയുളള ഒരു S/Key ചാലഞ്ച് അല്ല.

en: There was an error creating the child process for this terminal
ml: ഈ ടെര്‍മിനലിനായി ചൈള്‍ഡ് പ്രക്രിയ ഉണ്ടാക്കുന്നതില്‍ പിശക്

en: There was an error displaying help
ml: സഹായം ലഭ്യമാക്കുന്നതില്‍ ഒരു പിശക്

en: Title and Command
ml: തലക്കെട്ടും ആജ്ഞയും

en: Title for terminal
ml: ടെര്‍മിനലിനുള്ള തലക്കെട്ടു്

en: Title to display for the terminal window or tab. This title may be replaced by or combined with the title set by the application inside the terminal, depending on the title_mode setting.
ml: ടെര്‍മിനല്‍ ജാലകം അല്ലെങ്കില്‍ റ്റാബിനുള്ള തലക്കെട്ടു്. title_mode സജ്ജീകരണം അനുസരിച്ചു്, ടെര്‍മിനലിലുള്ള പ്രയോഗം സജ്ജമാക്കിയ ശീര്‍ഷകവുമായി ഇതു് ചേരുകയോ മാറ്റി സ്ഥാപിക്കുകയോ ചെയ്യുന്നു.

en: True if the menubar should be shown in new windows, for windows/tabs with this profile.
ml: ഈ പ്രൊഫൈലുള്ള ജാലകങ്ങള്‍/റ്റാബുകളുള്ള പുതിയ ജാലകങ്ങളില്‍ മെനുബാര്‍ കാണിക്കണമെങ്കില്‍ True

en: Turkish
ml: തുര്‍ക്കിഷ്

en: Turn off the menubar
ml: മെനുബാര്‍ ഓഫ് ചെയ്യുക

en: Turn on the menubar
ml: മെനുബാര്‍ ഓണ്‍ ചെയ്യുക

en: Two roles given for one window
ml: ഒരു ജാലകത്തിനു് രണ്ടു് ജോലികള്‍ നല്‍കിയിരിക്കുന്നു

en: Type of terminal background. May be "solid" for a solid color, "image" for an image, or "transparent" for either real transparency if a compositing window manager is running, or pseudo-transparency otherwise.
ml: ഏതു് തരത്തിലുള്ള ടെര്‍മിനല്‍ പശ്ചാത്തലം. സോളിഡ് നിറത്തിനു് "സോളിഡ്", ഒരു ചിത്രത്തിനായി "ചിത്രം"അല്ലെങ്കില്‍ "transparent".

en: Underline
ml: അടിവര

en: Unicode
ml: യുണിക്കോഡ്

en: Unnamed
ml: പേരില്ലാത്ത

en: Use custom default terminal si_ze
ml: ടെര്‍മിനലിനു് യഥേഷ്ടം സജ്ജമാക്കിയ സ്വതവേയുള്ള _വ്യാപ്തി ഉപയോഗിക്കുക

en: Use the command line
ml: കമാന്‍ഡ് ലൈന്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: Use the given profile instead of the default profile
ml: സ്വതവേയുള്ള പ്രൊഫൈലിനു് പകരം നല്‍കിയിരിക്കുന്ന പ്രൊഫൈല്‍ ഉപയോഗിക്കുക

en: User Defined
ml: ഉപയോക്താവു് നിര്‍വ്വചിച്ച

en: Vietnamese
ml: വിയറ്റ്നാമീസ്

en: View
ml: കാഴ്ച

en: Western
ml: പടിഞ്ഞാറന്‍

en: What to do with dynamic title
ml: ചലനാത്മക തലക്കെട്ടു് എന്തു് ചെയ്യണം

en: What to do with the terminal when the child command exits
ml: ചൈള്‍ഡ് കമാന്‍ഡില്‍ നിന്നും പുറത്തു് കടക്കുമ്പോള്‍ ടെര്‍മിനല്‍ എന്തു് ചെയ്യണം

en: When command _exits:
ml: നിര്‍ദ്ദേശത്തില്‍ നിന്ന് _പുറത്ത് കടക്കുമ്പോള്‍ :

en: When selecting text by word, sequences of these characters are considered single words. Ranges can be given as "A-Z". Literal hyphen (not expressing a range) should be the first character given.
ml: വാക്കുകള്‍ അനുസരിച്ചു് പദാവലി തെരഞ്ഞെടുക്കുമ്പോള്‍, ഈ അക്ഷരങ്ങളുടെ ക്രമം ഓരോ വാക്കനുസരിച്ചു് കണക്കാക്കുന്നു. പരിധി: "A-Z". - (പരിധി ആവശ്യമില്ല) ആയിരിക്കണം ആദ്യം കൊടുക്കേണ്ട അക്ഷരം.

en: When terminal commands set their o_wn titles:
ml: ടെര്‍മിനല്‍ ആജ്ഞകള്‍ അവയുടെ _സ്വന്തം ശീര്‍ഷകങ്ങള്‍ സജ്ജമാക്കുമ്പോള്‍:

en: Where to put the terminal scrollbar. Possibilities are "left", "right", and "hidden".
ml: ടെര്‍മിനല്‍ സ്ക്രോള്‍ബാര്‍ എവിടെ സ്ഥാപിക്കണം. സാധ്യതയുള്ളവ: "ഇടത്തു്", "വലത്തു്", "അദൃശ്യം".

en: Whether an unlimited number of lines should be kept in scrollback
ml: സ്ക്രോള്‍ബാക്കിനുള്ള വരികളുടെ എണ്ണത്തിനു് പരിധിയില്ലാതെ സൂക്ഷിക്കണമോ

en: Whether bold text should use the same color as normal text
ml: സാധാരണയുള്ള വാചകത്തിന്റെ അതേ നിറം തന്നെ കട്ടിയുള്ള വാചകം ഉപയോഗിക്കണമോ

en: Whether the menubar has access keys
ml: മെനുബാറില്‍ ആക്സെസ്സ് കീകള്‍ ഉണ്ടോ എന്നു്

en: Whether to allow bold text
ml: കട്ടി കൂടി പദാവലി അനുവദിക്കണമോ എന്നു്

en: Whether to ask for confirmation when closing terminal windows
ml: ടെര്‍മിനല്‍ ജാലകങ്ങള്‍ അടയ്ക്കുമ്പോള്‍ ഉറപ്പ് വരുത്തണമോ എന്നു്

en: Whether to blink the cursor
ml: കര്‍സര്‍ മിന്നിപ്പിക്കണമോ എന്നു്

en: Whether to have Alt+letter access keys for the menubar. They may interfere with some applications run inside the terminal so it's possible to turn them off.
ml: മെനുബാറിനു് Alt+letter ആക്സസ്സ് കീകള്‍ വേണമോ എന്നു്. ടെര്‍മിനലില്‍ പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന ചില പ്രയോഗങ്ങളില്‍ ഇവ ഇടപെടുന്നു, അതിനാല്‍ അവ ഓഫ് ചെയ്യേണ്ടതുണ്ടു്.

en: Whether to launch the command in the terminal as a login shell
ml: ലോഗിന്‍ ഷെല്ലായി ടെര്‍മിനലില്‍ കമാന്‍ഡ് ലഭ്യമാക്കണമോ എന്നു്Whether to launch the command in the terminal as a login shell

en: Whether to run a custom command instead of the shell
ml: ഷെല്ലിനു് പകരം ഇഷ്ടാനുസൃതം ഒരു കമാന്‍ഡ് പ്രവര്‍ത്തിക്കണമോ എന്നു്

en: Whether to scroll background image
ml: പശ്ചാത്തല ചിത്രം സ്ക്രോള്‍ ചെയ്യണമോ

en: Whether to scroll to the bottom when a key is pressed
ml: കീ അമര്‍ത്തുമ്പോള്‍ താഴേക്ക് സ്ക്രോള്‍ ചെയ്യണമോ എന്നു്

en: Whether to scroll to the bottom when there's new output
ml: പുതിയ ഔട്ട്പുട്ടുള്ളപ്പോള്‍ താഴേക്ക് സ്ക്രോള്‍ ചെയ്യണമോ എന്നു്

en: Whether to show menubar in new windows/tabs
ml: പുതിയ ജാലകങ്ങള്‍/റ്റാബുകളില്‍ മെനുബാര്‍ കാണിക്കണമോ എന്നു്

en: Whether to silence terminal bell
ml: ടെര്‍മിനല്‍ ബെല്ല് നിശബ്ദമാക്കണമോ എന്നു്

en: Whether to use custom terminal size for new windows
ml: പുതിയ ജാലകങ്ങള്‍ക്കു് യഥേഷ്ടം സജ്ജമാക്കിയ വ്യാപ്തി ഉപയോഗിക്കണമോ എന്നു്നു്

en: Whether to use the colors from the theme for the terminal widget
ml: ടെര്‍മില്‍ വിഡ്ജറ്റിനു് പ്രമേയത്തില്‍ നിന്നും നിറങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കണമോ എന്നു്

en: Whether to use the system font
ml: സിസ്റ്റമിലുള്ള അക്ഷരസഞ്ചയങ്ങള്‍ ഉപയോഗിക്കണമോ എന്നു്

en: White on black
ml: കറുപ്പില്‍ വെള്ള

en: Window options; if used before the first --window or --tab argument, sets the default for all windows:
ml: ജാലകത്തിന്റെ ഐച്ഛികങ്ങള്‍; ആദ്യത്തെ --window അല്ലെങ്കില്‍ --tab ആര്‍ഗ്യുമെന്റിനു് മുമ്പായി ഉപായോഗിച്ചാല്‍, എല്ലാ ജാലകങ്ങള്‍ക്കും സ്വതവേയുള്ളതായി സജ്ജമാക്കുന്നു:

en: You already have a profile called “%s”. Do you want to create another profile with the same name?
ml: “%s” എന്ന പേരില്‍ ഒരു പ്രൊഫൈല്‍ നിലവിലുണ്ടു്. നിങ്ങള്‍ക്കു് ഇതേ പേരില്‍ മറ്റൊരു പ്രൊഫൈല്‍ ഉണ്ടാക്കണമോ?

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with MATE Terminal; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin St, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301 USA
ml: നിങ്ങള്‍ക്കു് ഗ്നോം ടെര്‍മിനലിനൊപ്പം ഗ്നു ജനറല്‍ പബ്ലിക് ലൈസന്‍സിന്റെ ഒരു പകര്‍പ്പു് ലഭിച്ചിട്ടുണ്ടായിരിയ്ക്കണം; ഇല്ലെങ്കില്‍, ഈ വിലാസത്തിലേയ്ക്കെഴുതുക: Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301, USA.

en: Zoom In
ml: വലുതാക്കുക

en: Zoom Out
ml: ചെറുതാക്കുക

en: Zoom _In
ml: വ_ലുതാക്കുക

en: Zoom _Out
ml: _ചെറുതാക്കുക

en: Zoom factor "%g" is too large, using %g
ml: സൂം ഫാക്ടര്‍ "%g" വളരെ വലുതാണു്, അതിനാല്‍ %g ഉപയോഗിക്കുന്നു

en: Zoom factor "%g" is too small, using %g
ml: സൂം ഫാക്ടര്‍ "%g" വളരെ ചെറുതാണു്, അതിനാല്‍ %g ഉപയോഗിക്കുന്നു

en: _About
ml: _സംബന്ധിച്ച്

en: _Action
ml: _പ്രവര്‍ത്തനം

en: _Add or Remove…
ml: _ചേര്‍ക്കുക അല്ലെങ്കില്‍ നീക്കം ചെയ്യുക…

en: _Allow bold text
ml: കട്ടി കൂടിയ പദാവലി _അനുവദിക്കുക

en: _Background color:
ml: _പശ്ചാത്തലനിറം:

en: _Background image
ml: _പശ്ചാത്തലത്തിലുളള ചിത്രം

en: _Backspace key generates:
ml: _Backspace കീ ഉല്‍പാദിപ്പിക്കുന്നതു്:

en: _Base on:
ml: _അടിസ്ഥാനം:

en: _Cancel
ml: _റദ്ദാക്കുക

en: _Clear Highlight
ml: എടുത്തുകാണിയ്ക്കുന്ന_തൊഴിവാക്കുക

en: _Close
ml: _അടയ്ക്കു:

en: _Close Window
ml: ജാലകം അടയ്ക്കുക (_C)

en: _Contents
ml: _ഉളളടക്കം

en: _Copy
ml: പകര്‍ത്തുക (_C)

en: _Copy Call Address
ml: വിളിക്കുവാനുള്ള മേല്‍വിലാസം _പകര്‍ത്തുക

en: _Copy E-mail Address
ml: ഈ-മെയില്‍ മേല്‍വിലാസം _പകര്‍ത്തുക

en: _Copy Link Address
ml: കണ്ണി വിലാസം _പകര്‍ത്തുക

en: _Delete
ml: നീക്കം ചെയ്യുക (_D)

en: _Delete key generates:
ml: _Delete കീ ഉല്‍പാദിപ്പിക്കുന്നതു്:

en: _Description
ml: _വിവരണം

en: _Detach tab
ml: കിളിവാതില്‍ _വേര്‍പ്പെടുത്തുക

en: _Edit
ml: _മാറ്റം വരുത്തുക

en: _Enable menu access keys (such as Alt+F to open the File menu)
ml: എല്ലാ മെനു ആക്സസ്സ് കീയും പ്രവര്‍ത്തന _സജ്ജാക്കുക (ഫയല്‍ മെനുവിനായി Alt+F എന്നതു് പോലെ)

en: _Encoding
ml: കോഡ് അല്ലേല്‍ _രഹസ്യ ഭാഷയിലാക്കുന്ന സംവിധാനം(എന്‍കോഡിങ്)

en: _File
ml: _ഫയല്‍

en: _Find...
ml: തിരയുക (_F)...

en: _Font:
ml: _അക്ഷരസഞ്ചയം:

en: _Full Screen
ml: സ്ക്രീന്‍ പരാമവധി _വലിപ്പമുളളതാക്കുക

en: _Help
ml: _സഹായം

en: _Incremental Search...
ml: _കൂട്ടിക്കൂട്ടി തെരയുക...

en: _Input Methods
ml: _ഇന്‍പുട്ട് മാര്‍ഗ്ഗങ്ങള്‍

en: _Keyboard Shortcuts…
ml: _കീബോര്‍ഡിനുള്ള എളുപ്പവഴികള്‍

en: _Match case
ml: വലിയചെറിയക്ഷരവ്യത്യാസം _കണക്കിലെടുക്കുക (ഇംഗ്ലീഷിന് മാത്രം)

en: _New
ml: പുതിയ (_N)

en: _Next Tab
ml: _അടുത്ത കിളിവാതില്‍

en: _Normal Size
ml: _സാധാരണ വലിപ്പം

en: _Open Link
ml: _കണ്ണി തുറക്കുക

en: _Password:
ml: _പാസ്‌വേര്‍ഡ്:

en: _Paste
ml: ഒട്ടിയ്ക്കുക

en: _Previous Tab
ml: _മുമ്പുളള കിളിവാതില്‍

en: _Profile Preferences
ml: _പ്രൊഫൈല്‍ മുന്‍ഗണനകള്‍

en: _Profile name:
ml: പ്രൊഫൈലിന്‍റെ പേര്: (_P)

en: _Profile used when launching a new terminal:
ml: പുതിയ ടെര്‍മിനലുകള്‍ക്കായുളള _പ്രൊഫൈല്‍:

en: _Relaunch
ml: _വീണ്ടും ലഭ്യമാക്കുക

en: _Reset
ml: _പുനഃസ്ഥാപിക്കുക

en: _Reset Compatibility Options to Defaults
ml: കോപാറ്റിബിളിറ്റി ഐച്ഛികങ്ങള്‍ സഹജമായി _ക്രമീകരിക്കുക

en: _Run command as a login shell
ml: ലോഗിന്‍ ഷെല്ലായി ആജ്ഞ _പ്രവര്‍ത്തിപ്പിക്കുക

en: _Same as text color
ml: _പദാവലിയുടെ അതേ നിറം:

en: _Save Contents
ml: ഉള്ളടക്കം _സൂക്ഷിക്കുക

en: _Scrollbar is:
ml: _സ്ക്രോള്‍ ബാര്‍:

en: _Search
ml: _തെരയുക

en: _Search for:
ml: ഇതു് _തെരയുക:

en: _Send Mail To…
ml: മെയില്‍ _അയയ്ക്കേണ്ടത്

en: _Set Title…
ml: തലക്കെട്ടു് _സജ്ജമാക്കുക

en: _Shortcut keys:
ml: _കുറുക്ക് വഴികള്‍:

en: _Solid color
ml: _സോളിഡ് നിറം

en: _Terminal
ml: _ടെര്‍മിനല്‍

en: _Text color:
ml: _പദാവലിയുടെ നിറം:

en: _Title:
ml: _തലക്കെട്ട്:

en: _Transparent background
ml: _പുറകിലുള്ളവ കാണാവുന്ന പശ്ചാത്തലം

en: _Unlimited
ml: _പരിധിയില്ല

en: _Use colors from system theme
ml: സിസ്റ്റമിലുള്ള പ്രമേയത്തില്‍ നിന്നും നിറങ്ങള്‍ _തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: _Use the system fixed width font
ml: സിസ്റ്റമിലുള്ള സ്ഥിരമായ വീതിയുള്ള അക്ഷരസഞ്ചയം _തെരഞ്ഞെടുക്കുക

en: _View
ml: _കാഴ്ച

en: _Wrap around
ml: ചുറ്റും _ഒതുക്കുക

en: columns
ml: നിരകള്‍

en: lines
ml: വരികള്‍

en: rows
ml: വരികള്‍
