Pidgin - en to th translation catalogue (617 entries)

en: %s [<I>%s</I>] entered the room.
th: %s [<I>%s</I>] เข้ามาในห้อง

en: %s disconnected
th: %s หยุดการเชื่อมต่อ

en: %s entered the room.
th: %s เข้ามาในห้อง

en: %s has become idle (%s)
th: %s เปลี่ยนสถานะเป็นไม่ได้ใช้งาน (%s)

en: %s has gone away. (%s)
th: %s เปลี่ยนสถานะเป็นไม่อยู่ (%s)

en: %s has invited %s to the chat room %s
th: %s ได้เชิญ %s ร่วมสนทนาในห้อง %s:

en: %s has invited %s to the chat room %s:
    %s
th: %s ได้เชิญ %s ร่วมสนทนาในห้อง %s:
    %s

en: %s has returned from being away (%s)
th: %s กลับมาจากสถานะไม่อยู่ (%s)

en: %s has returned from being idle (%s)
th: %s กลับมาจากสถานะไม่ได้ใช้งาน (%s)

en: %s has sent you a message. (%s)
th: %s ส่งข้อความถึงคุณ (%s)

en: %s has signed off (%s)
th: %s ออกจากระบบ (%s)

en: %s has signed off.
th: %s ออกจากระบบ

en: %s has signed on (%s)
th: %s เข้าสู่ระบบ (%s)

en: %s has started typing to you (%s)
th: %s กำลังเริ่มพิมพ์ข้อความถึงคุณ (%s)

en: %s has stopped typing to you (%s)
th: %s หยุดพิมพ์ถึงคุณ (%s)

en: %s is not a valid filename.
th: %s ไม่ใช่ชื่อแฟ้มที่ถูกต้อง

en: %s is not a valid room name
th: %s ไม่ใช่ชื่อห้องที่ถูกต้อง

en: %s is not a valid server name
th: %s ไม่ใช่ชื่อเซิร์ฟเวอร์ที่ถูกต้อง

en: %s is now known as %s
th: %s เปลี่ยนชื่อเป็น %s

en: %s is now known as %s.
th: %s เปลี่ยนเป็น %s

en: %s is offering to send file %s
th: %s ขอส่งแฟ้ม %s ให้คุณ

en: %s left the room (%s).
th: %s ออกจากห้อง (%s)

en: %s left the room.
th: %s ออกจากห้อง

en: %s wants to send you %s (%s)
th: %s ต้องการส่งแฟ้ม %s (%s) มาให้คุณ

en: %s wants to send you a file
th: %s ต้องการส่งแฟ้มมาให้คุณ

en: %s%s%s%s has made %s his or her buddy%s%s
th: %s%s%s%s ได้เพิ่ม %s ในรายการคู่สนทนา%s%s

en: /Buddies/Add C_hat...
th: /คู่สนทนา/เพิ่มการส_นทนากลุ่ม...

en: /Buddies/Add _Group...
th: /คู่สนทนา/เพิ่ม_กลุ่ม...

en: /Buddies/Get User _Info...
th: /คู่สนทนา/_ดูข้อมูลคู่สนทนา...

en: /Buddies/Join a _Chat...
th: /คู่สนทนา/เ_ข้าร่วมสนทนากลุ่ม...

en: /Buddies/New Instant _Message...
th: /คู่สนทนา/_ส่งข้อความใหม่...

en: /Buddies/View User _Log...
th: /คู่สนทนา/ดู_บันทึกการสนทนา...

en: /Buddies/_Add Buddy...
th: /คู่สนทนา/เ_พิ่มคู่สนทนา...

en: /Buddies/_Quit
th: /คู่สนทนา/_ออก

en: /Buddies/_Sort Buddies
th: /คู่สนทนา/เ_รียงตาม

en: /Conversation/Add Buddy _Pounce...
th: /สนทนา/เ_พิ่มการเตือนสถานะ...

en: /Conversation/Al_ias...
th: /สนทนา/ตั้ง_นามแฝง...

en: /Conversation/Clea_r Scrollback
th: /สนทนา/_ล้างข้อความเก่า

en: /Conversation/In_vite...
th: /สนทนา/เ_ชิญ...

en: /Conversation/Insert Imag_e...
th: /สนทนา/แท_รกรูป...

en: /Conversation/Insert Lin_k...
th: /สนทนา/แทรกลิ_งก์...

en: /Conversation/New Instant _Message...
th: /สนทนา/ส่งข้อความใ_หม่...

en: /Conversation/Se_nd File...
th: /สนทนา/_ส่งแฟ้ม...

en: /Conversation/View Log
th: /สนทนา/ดูบันทึกการสนทนา

en: /Conversation/View _Log
th: /สนทนา/ดูบันทึกการ_สนทนา

en: /Conversation/_Add...
th: /สนทนา/เ_พิ่มคู่สนทนา...

en: /Conversation/_Block...
th: /สนทนา/_บล็อก...

en: /Conversation/_Close
th: /สนทนา/ปิ_ด

en: /Conversation/_Find...
th: /สนทนา/_ค้นหา...

en: /Conversation/_Get Info
th: /สนทนา/_ดูข้อมูล...

en: /Conversation/_Remove...
th: /สนทนา/_ลบคู่สนทนา...

en: /Conversation/_Save As...
th: /สนทนา/บันทึกเ_ป็น...

en: /Help/Online _Help
th: /วิธีใช้/เนื้อ_หา

en: /Help/_About
th: /วิธีใช้/เ_กี่ยวกับ

en: /Help/_Debug Window
th: /วิธีใช้/หน้าต่าง_ดีบั๊ก

en: /Options/Enable _Logging
th: /ตัวเลือก/จด_บันทึกการสนทนา

en: /Options/Enable _Sounds
th: /ตัวเลือก/ใช้งานเ_สียง

en: /Options/Show Formatting _Toolbars
th: /ตัวเลือก/แสดงแ_ถบเครื่องมือจัดรูปแบบ

en: /Options/Show Ti_mestamps
th: /ตัวเลือก/แสดงบั_นทึกเวลา

en: /Tools/Buddy _Pounces
th: /เครื่องมือ/เตือน_สถานะคู่สนทนา

en: /Tools/Mute _Sounds
th: /เครื่องมือ/ปิ_ดเสียง

en: /Tools/Plu_gins
th: /เครื่องมือ/ป_ลั๊กอิน

en: /Tools/Pr_eferences
th: /เครื่องมือ/_ปรับแต่ง

en: /Tools/Pr_ivacy
th: /เครื่องมือ/ความเป็นส่วน_ตัว

en: /Tools/R_oom List
th: /เครื่องมือ/_รายชื่อห้องสนทนา

en: /Tools/System _Log
th: /เครื่องมือ/บันทึกของ_ระบบ

en: /Tools/_File Transfers
th: /เครื่องมือ/ส่งแ_ฟ้ม

en: /_Accounts
th: /_บัญชีผู้ใช้

en: /_Buddies
th: /_คู่สนทนา

en: /_Conversation
th: /_สนทนา

en: /_Help
th: /_วิธีใช้

en: /_Options
th: /_ตัวเลือก

en: /_Tools
th: /เ_ครื่องมือ

en: 0 people in room
th: ในห้องมี 0 คน

en: <b>Conversation with %s on %s:</b><br>
th: <b>บันทึกการสนทนากับ %s เมื่อ %s:</b><br>

en: <b>Plugin Details</b>
th: <b>รายละเอียดของปลั๊กอิน</b>

en: <b>Receiving As:</b>
th: <b>ผู้รับ:</b>

en: <b>Receiving From:</b>
th: <b>ผู้ส่ง:</b>

en: <b>Sending As:</b>
th: <b>ผู้ส่ง:</b>

en: <b>Sending To:</b>
th: <b>ผู้รับ:</b>

en: <h1>Conversation with %s</h1>
th: <h1>การสนทนากับ %s</h1>

en: <span weight="bold" size="larger">You have mail!</span>
th: <span weight="bold" size="larger">คุณมีเมลใหม่!</span>

en: Accept chat invitation?
th: ตอบรับคำเชิญสนทนา?

en: Accept file transfer request from %s?
th: ตอบรับการส่งแฟ้มจาก %s หรือไม่?

en: Account
th: บัญชี

en: Account type:
th: ชนิดบัญชี:

en: Account:
th: บัญชี:

en: Accounts
th: บัญชีผู้ใช้

en: Action
th: การกระทำ

en: Add
th: เพิ่ม

en: Add Account
th: เพิ่มบัญชีผู้ใช้

en: Add Buddy
th: เพิ่มคู่สนทนา

en: Add Group
th: เพิ่มกลุ่มใหม่

en: Add buddy to your list?
th: เพิ่มคู่สนทนาในรายการคู่สนทนาของคุณ?

en: Add to Address Book
th: เพิ่มชื่อในสมุดที่อยู่

en: Address
th: ที่อยู่

en: Alias
th: นามแฝง

en: Alias Buddy
th: ตั้งนามแผงคู่สนทนา

en: Alias Chat
th: ตั้งชื่อห้องสนทนา

en: Alias:
th: นามแฝง:

en: All items below are optional. Enter only the information with which you feel comfortable.
th: คุณไม่จำเป็นต้องใส่ข้อมูลในทุกช่อง ใส่เฉพาะช่องที่ต้องการเท่านั้น

en: Allow %s to contact you?
th: อนุญาตให้ %s ติดต่อคุณได้

en: Allow all users to contact me
th: อนุญาตให้ผู้ใช้ทุกคนติดต่อฉัน

en: Allow only the users below
th: อนุญาตเฉพาะผู้ใช้ต่อไปนี้

en: Allow only the users on my buddy list
th: อนุญาตเฉพาะผู้ใช้ในรายการคู่สนทนาเท่านั้น

en: Allow plaintext auth over unencrypted streams
th: อนุญาตให้ล็อกอินผ่านการเชื่อมต่อที่ไม่เข้ารหัส

en: Alphabetically
th: ตามตัวอักษร

en: Already Registered
th: ลงทะเบียนแล้ว

en: Always
th: แสดงเสมอ

en: Are you sure you want to block %s?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการบล็อค %s?

en: Are you sure you want to delete %s?
th: คุณแน่ใจหรือไม่ว่าต้องการลบ %s ?

en: Are you sure you want to delete the pounce on %s for %s?
th: คุณแน่ใจว่าต้องการลบการเตือนสำหรับ %s ของ %s

en: Are you sure you wish to allow %s to contact you?
th: คุณแน่ใจว่าอนุญาตให้ %s สามารถติดต่อคุณได้?

en: Auto-response sent:
th: ส่งข้อความตอบกลับอัตโนมัติ

en: Automatic
th: อัตโนมัติ

en: Available
th: อยู่

en: Away
th: ไม่อยู่

en: Becomes _idle
th: ไม่ใ_ช้งาน

en: Birthday
th: วันเกิด

en: Block
th: บล็อค

en: Block %s?
th: บล็อค %s?

en: Block User
th: บล็อคผู้ใช้

en: Block all users
th: บล็อคผู้ใช้ทุกคน

en: Block only the users below
th: บล็อคเฉพาะผู้ใช้เหล่านี้

en: Blocked
th: ถูกบล็อค

en: Bold
th: ตัวหนา

en: Bottom
th: ล่าง

en: Br_owse...
th: เลือ_ก...

en: Brows_e...
th: เลื_อก...

en: Browser
th: เบราว์เซอร์

en: Browser default
th: ค่าปริยายของเบราว์เซอร์

en: Buddies
th: คู่สนทนา

en: Buddy Icon
th: ไอคอนในการสนทนา

en: Buddy Information
th: ข้อมูลคู่สนทนา

en: Buddy List
th: รายชื่อคู่สนทนา

en: Buddy Pounces
th: เตือนสถานะคู่สนทนา

en: Buddy logs in
th: คู่สนทนาล็อกอิน

en: Buddy logs out
th: คู่สนทนาล็อกเอาท์

en: Busy
th: ไม่ว่าง

en: By account
th: ตามบัญชีผู้ใช้

en: By group
th: ตามกลุ่ม

en: By status
th: ตามสถานะ

en: C_hat windows
th: หน้าต่างสนทนา_กลุ่ม

en: C_lear finished transfers
th: _ลบรายการแฟ้มที่เสร็จแล้ว

en: Calculating...
th: กำลังคำนวณ...

en: Cancel
th: ยกเลิก

en: Cancelled
th: ยกเลิก

en: Cannot send folder %s.
th: ไม่สามารถส่งโฟลเดอร์ %s

en: Change Password...
th: เปลี่ยนรหัสผ่าน

en: Change password for %s
th: เปลี่ยนรหัสผ่านของ %s

en: Change user information for %s
th: เปลี่ยนข้อมูลผู้ใช้ของ %s

en: Changes to privacy settings take effect immediately.
th: การตั้งค่าความเป็นส่วนตัวจะมีผลทันที

en: Chats will only be logged if the "Log all chats" preference is enabled.
th: การสนทนากลุ่มจะถูกบันทึกเมื่อเลือก "บันทึกการสนทนากลุ่มทั้งหมด" ในหน้าต่างปรับแต่ง

en: Chatty
th: กำลังคุย

en: Choose New Name
th: เลือกชื่ออื่น

en: Choose...
th: เลือก...

en: City
th: เมือง

en: Clear
th: ล้าง

en: Close
th: ปิด

en: Close _tabs
th: _ปิดแท็บ

en: Close all tabs
th: ปิดแท็บทั้งหมด

en: Close conversation
th: ปิดการสนทนา

en: Close other tabs
th: ปิดแท็บอื่น

en: Close this tab
th: ปิดแท็บนี้

en: Close this window when all transfers _finish
th: _ปิดหน้าต่างนี้เมื่อส่งแฟ้มทั้งหมดเสร็จ

en: Color to draw hyperlinks.
th: สีสำหรับลิงก์

en: Command
th: เรียกคำสั่ง

en: Configure Pl_ugin
th: ตั้งค่า_ปลั๊กอิน

en: Confirm close
th: ยืนยันการปิด

en: Connect port
th: พอร์ตเชื่อมต่อ

en: Connect server
th: เซิร์ฟเวอร์

en: Connecting
th: กำลังเชื่อมต่อ

en: Connection Error
th: เกิดข้อผิดพลาดในการเชื่อมต่อ

en: Console beep
th: บี๊ประบบ

en: Conversations
th: การสนทนา

en: Conversations in %s
th: บันทึกการสนทนากับ %s

en: Conversations with %s
th: บันทึกการสนทนากับ %s

en: Country
th: ประเทศ

en: Create New Room
th: สร้างห้องใหม่

en: Current Developers
th: นักพัฒนาปัจจุบัน

en: Current Translators
th: ผู้แปลในปัจจุบัน

en: Debug Window
th: หน้าต่างดีบั๊ก

en: Delete
th: ลบ

en: Department
th: ฝ่าย

en: Description
th: คำอธิบาย

en: Different
th: ใช้ต่าง

en: Do Not Disturb
th: ห้ามรบกวน

en: E_xecute a command
th: เรียก_คำสั่ง

en: Edit Buddy Pounce
th: แก้ไขการเตือนสถานะคู่สนทนา

en: Email
th: อีเมล

en: Email Address
th: ที่อยู่อีเมล

en: Email:
th: อีเมล:

en: Enable Account
th: เปิดใช้งานบัญชีผู้ใช้

en: Enable buddy ic_on animation
th: แสดงไอคอนที่เป็น_ภาพเคลื่อนไหว

en: Enabled
th: ใช้งาน

en: Encoding
th: รหัสภาษา

en: Encodings
th: รหัสภาษา

en: Enter Password
th: ใส่รหัสผ่าน

en: Enter a Conference Server
th: ใส่เซิร์ฟเวอร์สำหรับประชุม

en: Enter an alias for %s.
th: ใส่นามแฝงให้กับ %s

en: Enter an alias for this chat.
th: ใส่ชื่อให้กับห้องสนทนา

en: Enter password for %s (%s)
th: ใส่รหัสผ่านของ %s (%s)

en: Error changing password
th: เกิดปัญหาในการเปลี่ยนรหัสผ่าน

en: Event
th: เหตุการณ์

en: Existing window
th: หน้าต่างเดิม

en: Export to .anyone
th: ส่งออกไปยัง .anyone

en: Export to .zephyr.subs
th: ส่งออกไปยัง .zephyr.subs

en: Extended Address
th: ที่อยู่ (เพิ่มเติม)

en: Extended Away
th: ไม่อยู่ยาว

en: Failed
th: ล้มเหลว

en: Family Name
th: นามสกุล

en: Female
th: หญิง

en: File Transfer Failed
th: การส่งแฟ้มล้มเหลว

en: File Transfers
th: ส่งแฟ้ม

en: File transfer _details
th: _รายละเอียดการส่งแฟ้ม

en: File transfer cancelled
th: การส่งแฟ้มถูกยกเลิก

en: File transfer complete
th: การส่งแฟ้มสำเร็จ

en: File transfer from %s failed.
th: การส่งแฟ้มจาก %s ล้มเหลว

en: File transfer to %s failed.
th: การส่งแฟ้มไปยัง %s ล้มเหลว

en: Filename
th: ชื่อแฟ้ม

en: Filename:
th: ชื่อแฟ้ม:

en: Fill out all fields completely.
th: กรุณากรอกข้อมูลให้ครบทุกช่อง

en: Filter
th: ตัวกรอง

en: Find
th: หา

en: Find Rooms
th: ค้นหาห้อง

en: Find buddies
th: ค้นหาคู่สนทนา

en: Finished
th: เสร็จ

en: First name
th: ชื่อ

en: First name:
th: ชื่อ:

en: Font Face
th: รูปแบบอักษร

en: Fonts
th: แบบอักษร

en: From
th: จาก

en: From last sent message
th: นับจากข้อความสุดท้าย

en: Full Name
th: ชื่อเต็ม

en: GNOME Default
th: ค่าปริยายของ GNOME

en: Gender
th: เพศ

en: General
th: ทั่วไป

en: Get User Info
th: ดูข้อมูลคู่สนทนา

en: Get _Info
th: _ดูข้อมูลคู่สนทนา

en: Given Name
th: ชื่อ

en: Goes a_way
th: ไ_ม่อยู่

en: Group Name
th: ชื่อกลุ่ม

en: Group:
th: กลุ่ม:

en: Hide Icon
th: ซ่อนไอคอน

en: Highlight _misspelled words
th: เน้นคำที่สะกด_ผิด

en: Highlight matches
th: เน้นสิ่งที่เข้าเงื่อนไข

en: History
th: ประวัติการสนทนา

en: Homepage
th: โฮมเพจ

en: Hyperlink color
th: สีสำหรับเน้นข้อความ

en: I'm not here right now
th: ตอนนี้ฉันไม่อยู่ที่เครื่อง

en: IM
th: ส่งข้อความ

en: IP Address
th: หมายเลขไอพี

en: I_M
th: _ส่งข้อความ

en: Idle
th: ไม่ได้ใช้งาน

en: Idle %dh %02dm
th: ไม่ได้ใช้งาน %dh %02dm

en: Idle %dm
th: ไม่ได้ใช้งาน %dm

en: Ignore
th: ไม่สนใจ

en: Import from .anyone
th: นำเข้าจาก .anyone

en: Import from .zephyr.subs
th: นำเข้าจาก .zephyr.subs

en: Info
th: ดูข้อมูล

en: Info for %s
th: ข้อมูลของ %s

en: Initiate _Chat
th: เ_ริ่มสนทนากลุ่ม

en: Insert Image
th: แทรกรูป

en: Insert Link
th: แทรกลิงก์

en: Insert c_ount of new messages into window title
th: แทรก_จำนวนข้อความใหม่ในชื่อหน้าต่าง

en: Instant messages will only be logged if the "Log all instant messages" preference is enabled.
th: การสนทนาจะถูกบันทึกเมื่อเลือก "บันทึกการสนทนาทั้งหมด" ในหน้าต่างปรับแต่ง

en: Internet Messenger
th: โปรแกรมข้อความด่วน

en: Invalid Room Name
th: ใส่ชื่อห้องไม่ถูกต้อง

en: Invalid Server
th: เซิร์ฟเวอร์ไม่ถูกต้อง

en: Invalid Server Name
th: ใส่ชื่อเซิร์ฟเวอร์ไม่ถูกต้อง

en: Invert
th: ย้อนกลับ

en: Invisible
th: ไม่แสดงตัว

en: Invite Buddy Into Chat Room
th: เชิญเข้าห้องสนทนากลุ่ม

en: Is no longer i_dle
th: ก_ลับมาใช้งาน

en: Italic
th: ตัวเอียง

en: Job Title
th: ตำแหน่ง

en: Join a Chat
th: ร่วมสนทนากลุ่ม

en: Last Name
th: นามสกุล

en: Last created window
th: หน้าต่างล่าสุด

en: Last name
th: นามสกุล

en: Last name:
th: นามสกุล:

en: Left
th: ซ้าย

en: Left Vertical
th: ซ้ายแนวตั้ง

en: Local File:
th: ที่อยู่:

en: Log _format:
th: _รูปแบบของบันทึก:

en: Log all _instant messages
th: บันทึกการ_สนทนาทั้งหมด

en: Log all _status changes to system log
th: บันทึกการเ_ปลี่ยนแปลงทั้งหมดของระบบ

en: Log all c_hats
th: บันทึก_การสนทนากลุ่มทั้งหมด

en: Logging
th: บันทึกเหตุการณ์

en: Logging started. Future messages in this conversation will be logged.
th: เริ่มบันทึกการสนทนา ข้อความต่อจากนี้จะถูกบันทึก

en: Logging stopped. Future messages in this conversation will not be logged.
th: หยุดบันทึกการสนทนา ข้อความต่อจากนี้จะไม่ถูกบันทึก

en: Login Options
th: ตัวเลือกการล็อกอิน

en: Logo
th: โลโก้

en: Loud
th: ดัง

en: Louder
th: ดังมาก

en: Loudest
th: ดังที่สุด

en: Male
th: ชาย

en: Male or female
th: ชายหรือหญิง

en: Manual
th: กำหนดเอง

en: Manually
th: ผู้ใช้เรียงเอง

en: Message
th: ข้อความ

en: Message Notification
th: การแจ้งเตือนข้อความ

en: Message could not be sent.
th: ข้อความไม่ถูกส่ง

en: Message from %s
th: ข้อความจาก %s

en: Message received
th: ได้รับข้อความ

en: Message received begins conversation
th: ได้รับข้อความเริ่มการสนทนา

en: Message sent
th: ข้อความถูกส่ง

en: Middle Name
th: ชื่อกลาง

en: Mobile
th: ใช้ผ่านมือถือ

en: Modify Account
th: แก้ไขบัญชีผู้ใช้

en: N_ew conversations:
th: การสนทนาที่เข้ามาให_ม่:

en: Name
th: ชื่อ

en: Network
th: เครือข่าย

en: Never
th: ไม่ต้อง

en: New Buddy Pounce
th: เพิ่มการเตือนสถานะคู่สนทนา

en: New Instant Message
th: ส่งข้อความใหม่

en: New Mail
th: มีเมลใหม่

en: New mail notifications
th: แจ้งเตือนเมลใหม่

en: New password
th: รหัสผ่านใหม่

en: New password (again)
th: รหัสผ่านใหม่ (ซ้ำ)

en: New passwords do not match.
th: รหัสผ่านใหม่ไม่ตรงกัน

en: New tab
th: แท็บใหม่

en: New window
th: หน้าต่างใหม่

en: New...
th: สร้าง...

en: Nickname
th: ชื่อเล่น

en: No
th: ไม่

en: No Proxy
th: ไม่ใช้พร็อกซี

en: No actions available
th: ไม่มีรายการ

en: No logs were found
th: ไม่มีบันทึก

en: No name
th: ไม่มีชื่อ

en: No proxy
th: ไม่ใช้พร็อกซี

en: No sounds
th: ไม่ใช้เสียง

en: No such command.
th: ไม่มีคำสั่งนี้

en: No topic is set
th: ไม่ได้ตั้งหัวข้อไว้

en: Normal
th: ปกติ

en: Notes
th: บันทึก

en: Notification Methods
th: วิธีการแจ้งเตือน

en: Notification Removal
th: เลิกแจ้งเตือนเมื่อ

en: Notify For
th: สิ่งที่ให้เตือน

en: OK
th: ตกลง

en: Offering to send %s to %s
th: กำลังขอส่งแฟ้ม %s ไปยัง %s

en: Offline
th: ออฟไลน์

en: Online since
th: ออนไลน์ตั้งแต่

en: Only online
th: เฉพาะที่ออนไลน์

en: Ope_n an IM window
th: เ_ปิดหน้าต่างสนทนา

en: Open All Messages
th: เปิดข้อความทั้งหมด

en: Open File...
th: เปิดแฟ้ม...

en: Optional information:
th: ข้อมูลอื่นๆ:

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Organization Name
th: องค์กร

en: Organization Unit
th: หน่วยงานภายใน

en: Original password
th: รหัสผ่านเดิม

en: Others talk in chat
th: คนอื่นคุยในการสนทนากลุ่ม

en: Overwrite
th: เขียนทับ

en: P.O. Box
th: ตู้ ป.ณ.

en: P_lay a sound
th: เ_ล่นเสียง

en: Pa_ssword:
th: _รหัสผ่าน:

en: Password
th: รหัสผ่าน

en: Password (again)
th: รหัสผ่าน (ซ้ำ)

en: Password Changed
th: เปลี่ยนรหัสผ่านเรียบร้อย

en: Password is required to sign on.
th: ต้องใส่รหัสผ่านเพื่อเข้าระบบ

en: Password:
th: รหัสผ่าน:

en: Past Translators
th: ผู้แปลในอดีต

en: Paste as Plain _Text
th: _แปะเป็นข้อความธรรมดา

en: Pause
th: หยุด

en: Person enters chat
th: มีคนเข้ามาในการสนทนากลุ่ม

en: Person leaves chat
th: มีคนออกจากการสนทนากลุ่ม

en: Phone
th: โทรศัพท์

en: Photo
th: รูปภาพ

en: Plain text
th: ข้อความปกติ

en: Play
th: เล่น

en: Please enter the URL and description of the link that you want to insert. The description is optional.
th: กรุณาใส่ URL ของลิงก์ที่ต้องการแทรก คำอธิบายไม่จำเป็นต้องใส่

en: Please enter the URL of the link that you want to insert.
th: กรุณาใส่ URL ของลิงก์ที่ต้องการแทรก

en: Please enter the appropriate information about the chat you would like to join.
th: ใส่ข้อมูลที่จำเป็นในการร่วมสนทนากลุ่ม

en: Please enter the name of the group to be added.
th: กรุณาใส่ชื่อของกลุ่มที่ต้องการเพิ่ม

en: Please enter the name of the user you wish to invite, along with an optional invite message.
th: ใส่ชื่อคู่สนทนาที่ต้องการเชิญ รวมถึงข้อความเชิญ

en: Please enter your current password and your new password.
th: กรุณาใส่รหัสผ่านเก่าและใหม่

en: Please enter your new password
th: ใส่รหัสผ่านใหม่ที่ต้องการ

en: Please fill out the information below to register your new account.
th: กรุณากรอกข้อมูลในการลงทะเบียนบัญชีผู้ใช้ใหม่

en: Plugins
th: ปลั๊กอิน

en: Port
th: พอร์ต

en: Ports
th: พอร์ต

en: Postal Code
th: รหัสไปรษณีย์

en: Postal code
th: รหัสไปรษณีย์

en: Pounce Target
th: เป้าหมาย

en: Pounce When Buddy...
th: เตือนเมื่อ...

en: Pounce on Whom
th: คู่สนทนาที่ต้องการให้แจ้งเตือน

en: Pre_view
th: ตัวอย่า_ง

en: Preferences
th: ปรับแต่ง

en: Prepend _string into window title:
th: เ_พิ่มข้อความต่อไปนี้ในชื่อหน้าต่าง:

en: Privacy
th: ความเป็นส่วนตัว

en: Progress
th: ความคืบหน้า

en: Protocol
th: ชนิด

en: Protocol:
th: ชนิด:

en: Provides a variety of ways of notifying you of unread messages.
th: เพิ่มวิธีการแจ้งเตือนต่างๆ เมื่อได้รับข้อความใหม่

en: Proxy
th: พร็อกซี

en: Proxy Server
th: เซิร์ฟเวอร์พร็อกซี

en: Proxy _type:
th: ชนิด_พร็อกซี:

en: Public _IP:
th: ไอพี_สาธารณะ:

en: Publish status (note: everyone may watch you)
th: เปิดเผยสถานะ (ทุกคนอาจเฝ้าดูคุณได้)

en: Quiet
th: ค่อย

en: Quieter
th: ค่อยมาก

en: Quietest
th: ค่อยที่สุด

en: R_aise conversation window
th: แสดงหน้าต่างสนทนานั้น

en: Real name
th: ชื่อจริง

en: Recurring
th: เตือนซ้ำ

en: Register
th: ลงทะเบียน

en: Registration Error
th: เกิดข้อผิดพลาดในการลงทะเบียน

en: Remaining
th: เหลืออีก

en: Remember password
th: จำรหัสผ่าน

en: Remove
th: ลบคู่สนทนา

en: Remove Buddy
th: ลบคู่สนทนา

en: Remove Group
th: ลบกลุ่ม

en: Remove when _typing in conversation window
th: เลิกเมื่อ_พิมพ์ข้อความในหน้าต่างนั้น

en: Remove when a _message gets sent
th: เลิกเมื่อข้อความถูก_ส่ง

en: Remove when conversation window _gains focus
th: เลิกเมื่อเ_ลือกหน้าต่างนั้น

en: Remove when conversation window _receives click
th: เลิกเมื่อ_คลิกหน้าต่างนั้น

en: Reset
th: คืนค่าเดิม

en: Ret_urns from away
th: _กลับจากไม่อยู่

en: Retired Developers
th: นักพัฒนาในอดีต

en: Right
th: ขวา

en: Right Vertical
th: ขวาแนวตั้ง

en: Right click for more options.
th: คลิกขวาเพื่อตัวเลือกเพิ่มเติม

en: Right-click for more unread messages...
th: คลิกขวาเพื่ออ่านข้อความอื่นๆ...

en: Role
th: ตำแหน่ง

en: Room List
th: รายชื่อห้อง

en: Save
th: บันทึก

en: Save Conversation
th: บันทึกการสนทนา

en: Save Debug Log
th: บันทึกข้อความดีบั๊ก

en: Save File
th: บันทึกแฟ้ม

en: Save File...
th: บันทึกแฟ้ม...

en: Save Icon
th: บันทึกไอคอน

en: Save Icon As...
th: บันทึกไอคอนเป็น...

en: Save Image
th: บันทึกรูปภาพ

en: Save password
th: จำรหัสผ่าน

en: Saved Statuses
th: สถานะที่เคยบันทึกไว้

en: Saved...
th: ที่บันทึกไว้...

en: Search
th: หา

en: Search Results
th: ผลการค้นหา

en: Search for Users...
th: ค้นหาผู้ใช้...

en: Select Background Color
th: เลือกสีของพื้นหลัง

en: Select Color
th: เลือกสี

en: Select Color for %s
th: เลือกสีสำหรับ %s

en: Select Folder...
th: เลือกโฟลเดอร์...

en: Select Font
th: เลือกแบบอักษร

en: Select Font for %s
th: เลือกแบบอักษรสำหรับ %s

en: Select Interface Font
th: เลือกแบบอักษรสำหรับส่วนติดต่อผู้ใช้

en: Select Text Color
th: เลือกสีข้อความ

en: Select a conference server to query
th: ใส่เซิร์ฟเวอร์สำหรับประชุมที่ต้องการค้นหา

en: Select a file
th: เลือกแฟ้ม

en: Select color
th: เลือกสี

en: Send Email
th: ส่งอีเมล

en: Send File
th: ส่งแฟ้ม

en: Send a _message
th: ส่ง_ข้อความ

en: Sends a _message
th: ส่ง_ข้อความ

en: Separate IM and Chat windows
th: แยกหน้าต่างสนทนากลุ่มออกจากกัน

en: Server
th: เซิร์ฟเวอร์

en: Server address
th: ที่อยู่เซิร์ฟเวอร์

en: Server port
th: พอร์ตเซิร์ฟเวอร์

en: Set User Info...
th: แก้ข้อมูลผู้ใช้...

en: Set privacy for:
th: ตั้งค่าสำหรับ:

en: Show IMs and chats in _tabbed windows
th: แสดงการสนทนาในแ_ท็บ

en: Show _formatting on incoming messages
th: แสดงการ_จัดรูปแบบของข้อความที่ได้รับมา

en: Show close b_utton on tabs
th: แสดง_ปุ่มปิดแท็บ

en: Shows recently logged conversations in new conversations.
th: แสดงการสนทนาคราวก่อนในหน้าต่างสนทนาปัจจุบัน

en: Si_gns on
th: เ_ข้าระบบ

en: Signs o_ff
th: _ออกจากระบบ

en: Size
th: ขนาด

en: Smile!
th: หน้าแสดงอารมณ์!

en: Sound Events
th: เสียงที่ใช้ในเหตุการณ์ต่างๆ

en: Sound Method
th: รูปแบบการใช้เสียง

en: Sound Options
th: ตั้งค่าเสียง

en: Sound c_ommand:
    (%s for filename)
th: _คำสั่งสำหรับเสียง:
    (ใช้ %s แทนชื่อแฟ้ม)

en: Sounds
th: เสียง

en: Sounds when conversation has _focus
th: เล่นเสียงเมื่อเ_ลือกการสนทนา

en: Speed:
th: ความเร็ว:

en: Starting transfer of %s from %s
th: เริ่มการส่งแฟ้ม %s จาก %s

en: Starts _typing
th: เ_ริ่มพิมพ์

en: State
th: รัฐ

en: Status
th: สถานะ

en: Status for %s
th: สถานะของ %s

en: Status to a_pply at startup:
th: สถานะที่_ตั้งเมื่อเริ่มใช้งาน:

en: Status:
th: สถานะ:

en: Stopped Typing
th: หยุดพิมพ์

en: Stops t_yping
th: _หยุดพิมพ์

en: Street Address
th: ที่อยู่

en: Subject
th: เรื่อง

en: System Log
th: บันทึกของระบบ

en: System Tray Icon
th: ไอคอนในถาดของระบบ

en: System events will only be logged if the "Log all status changes to system log" preference is enabled.
th: เหตุการณ์ต่างๆ ของระบบจะถูกบันทึกเมื่อเปิดใช้ "บันทึกการเปลี่ยนแปลงทั้งหมดของระบบ" ในหน้าต่างปรับแต่ง

en: Telephone
th: โทรศัพท์

en: Test
th: ทดสอบ

en: That file already exists
th: มีแฟ้มนี้อยู่แล้ว

en: The following are the results of your search
th: นี่คือผลลัพธ์ในการค้นหา

en: The message is too large.
th: ข้อความใหญ่เกินไป

en: This theme has no available smileys.
th: ธีมนี้ไม่มีหน้าแสดงอารมณ์

en: Time Elapsed:
th: เวลาที่ใช้ไป:

en: Time Remaining:
th: เวลาที่เหลือ:

en: Title
th: ชื่อ

en: Title already in use.  You must choose a unique title.
th: ชื่อนี้ถูกใช้แล้ว กรุณาใช้ชื่ออื่น

en: To
th: ถึง

en: Top
th: บน

en: Topic
th: หัวข้อ

en: Topic:
th: หัวข้อ:

en: Total log size:
th: ขนาดรวมของแฟ้มบันทึกการสนทนา:

en: Transfer of file %s complete
th: การส่งแฟ้ม %s สำเร็จ

en: Type
th: ชนิด

en: Type a user to block.
th: ใส่ผู้ใช้ที่จะบล็อค

en: Typing
th: กำลังพิมพ์

en: Un-Ignore
th: เลิกการไม่สนใจ

en: Unable to open URL
th:  ไม่สามารถเปิด URL

en: Unable to open file.
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มได้

en: Unable to save icon file to disk.
th: ไม่สามารถบันทึกไอคอนได้

en: Unable to send email
th: ไม่สามารถส่งอีเมลได้

en: Unable to send message to %s.
th: ไม่สามารถส่งข้อความถึง %s ได้

en: Unable to send message.
th: ไม่สามารถส่งข้อความได้

en: Unable to send message: The message is too large.
th: ไม่สามารถส่งข้อความได้: ข้อความใหญ่เกินไป

en: Unblock
th: เลิกบล็อค

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: Unknown
th: ไม่มีข้อมูล

en: Unknown command: %s
th: ไม่รู้จักคำสั่ง: %s

en: Unknown error
th: เกิดข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุ

en: Unknown.
th: ไม่มีข้อมูล

en: Unread Messages
th: ข้อความที่ไม่ได้อ่าน

en: Unset
th: ไม่ได้ตั้ง

en: Use Environmental Settings
th: ใช้ค่าของระบบ

en: Use Global Proxy Settings
th: ใช้ค่าพร็อกซีของ Pidgin

en: Use SSL
th: ใช้ SSL

en: Use UDP
th: ใช้ UDP

en: Use a _different status for some accounts
th: ใช้สถานะที่_ต่างกันตามแต่ละบัญชี

en: Use proxy
th: ใช้พร็อกซี

en: Use smooth-scrolling
th: ใช้ smooth-scrolling

en: Use status from last _exit at startup
th: ใช้สถานะ_สุดท้ายในครั้งก่อน

en: Use tzc
th: ใช้ tzc

en: User Options
th: ตัวเลือกสำหรับผู้ใช้

en: User is offline
th: ผู้ใช้ออฟไลน์

en: User is offline.
th: ผู้ใช้ออฟไลน์

en: User is typing...
th: คู่สนทนากำลังพิมพ์...

en: Username
th: ชื่อผู้ใช้

en: Users
th: ผู้ใช้

en: View User Log
th: ดูบันทึกการสนทนา

en: View _Log
th: ดู_บันทึกการสนทนา

en: Waiting for transfer to begin
th: กำลังรอการรับส่งแฟ้ม

en: When a new conversation is opened this plugin will insert the last conversation into the current conversation.
th: เมื่อเปิดหน้าต่างสนทนาใหม่ ปลั๊กอินนี้จะแสดงประวัติการสนทนาคราวก่อนด้วย

en: When away
th: เมื่อไม่อยู่

en: When both away and idle
th: เมื่อไม่อยู่หรือไม่ได้ใช้งาน

en: Would you like to overwrite it?
th: ต้องการเขียนทับหรือไม่

en: Year of birth
th: ปีเกิด

en: Yes
th: ใช่

en: You are about to remove %s from your buddy list.  Do you want to continue?
th: คุณกำลังจะลบ %s จากรายการคู่สนทนา ต้องการดำเนินการหรือไม่?

en: You are about to remove the group %s and all its members from your buddy list.  Do you want to continue?
th: คุณกำลังจะลบกลุ่ม %s และสมาชิกทั้งหมดในกลุ่มจากรายการคู่สนทนา ต้องการดำเนินการหรือไม่?

en: You are currently disconnected. Messages will not be received unless you are logged in.
th: คุณถูกตัดการเชื่อมต่อแล้ว จึงไม่สามารถรับข้อความได้จนกว่าจะล็อกอินอีกครั้ง

en: You are now known as %s
th: ตอนนี้คุณชื่อว่า %s

en: You have unread messages. Are you sure you want to close the window?
th: คุณมีข้อความใหม่ แน่ใจว่าต้องการปิดหน้าต่างหรือไม่

en: You talk in chat
th: คุณได้คุยในการสนทนากลุ่ม

en: You were disconnected from the server.
th: คุณถูกตัดการเชื่อมต่อจากเซิร์ฟเวอร์

en: Your password has been changed.
th: คุณเปลี่ยนรหัสผ่านเรียบร้อยแล้ว

en: _Accept
th: _ตอบรับ

en: _Account
th: _บัญชี

en: _Account:
th: _บัญชี:

en: _Add
th: เ_พิ่ม

en: _Add Chat
th: เ_พิ่มการสนทนากลุ่ม

en: _Alias
th: _ตั้งนามแฝง

en: _Alias...
th: ตั้งนามแ_ฝง...

en: _Auto-reply:
th: _ตอบกลับอัตโนมัติ:

en: _Basic
th: _พื้นฐาน

en: _Block
th: _บล็อค

en: _Browser:
th: เ_บราว์เซอร์:

en: _Buddy name:
th: _ชื่อคู่สนทนา:

en: _Buddy:
th: _คู่สนทนา:

en: _Channel:
th: _ห้อง:

en: _Collapse
th: _ย่อ

en: _Copy Email Address
th: คัดลอก_อีเมล

en: _Copy Link Location
th: คัดลอกที่อยู่_ลิงก์

en: _Delete Group
th: ลบ_กลุ่ม

en: _Description
th: คำ_อธิบาย

en: _Disable
th: ไ_ม่ใช้งาน

en: _Edit Account
th: แ_ก้ไขบัญชีผู้ใช้

en: _Expand
th: _ขยาย

en: _Get Info
th: _ดูข้อมูล

en: _Get List
th: ดูรายชื่อ

en: _Host:
th: โ_ฮสต์:

en: _IM windows
th: หน้าต่าง_สนทนา

en: _Insert
th: แ_ทรก

en: _Invite
th: เ_ชิญ

en: _Join
th: เข้า_ร่วม

en: _Message:
th: _ข้อความ:

en: _Method:
th: _รูปแบบ:

en: _Name
th: _ชื่อ:

en: _Notify buddies that you are typing to them
th: แ_จ้งคู่สนทนาว่ากำลังพิมพ์ข้อความ

en: _Open Mail
th: เ_ปิดเมล

en: _Open link in:
th: เ_ปิดลิงก์ใน:

en: _Password:
th: _รหัสผ่าน:

en: _Pause
th: ห_ยุดชั่วขณะ

en: _Placement:
th: _ตำแหน่งของแท็บ:

en: _Pop up a notification
th: เปิ_ดหน้าต่างแจ้งเตือน

en: _Port:
th: _พอร์ต:

en: _Recurring
th: เตือน_ซ้ำ

en: _Remove
th: _ลบคู่สนทนา

en: _Remove Buddy
th: _ลบคู่สนทนา

en: _Remove Group
th: _ลบกลุ่ม

en: _Rename
th: เ_ปลี่ยนชื่อ

en: _Report idle time:
th: แ_สดงเวลาที่ไม่ได้ใช้งาน:

en: _Reset formatting
th: _ล้างการจัดรูปแบบ

en: _Room:
th: _ห้อง:

en: _Save Image...
th: บันทึก_รูปภาพ...

en: _Search for:
th: หา_คำว่า:

en: _Send
th: _ส่ง

en: _Server:
th: เซิ_ร์ฟเวอร์:

en: _Status:
th: _สถานะ

en: _Title:
th: ชื่_อ:

en: _Use
th: ใ_ช้

en: _Username:
th: _ชื่อผู้ใช้:

en: buddy list
th: รายการคู่สนทนา

en: current topic is: %s
th: หัวข้อปัจจุบันคือ: %s

en: lead developer
th: นักพัฒนาหลัก

en: tzc command
th: คำสั่ง tzc
