vinagre - en to th translation catalogue (267 entries)

en: %s authentication is required
th: ต้องการการยืนยันตัวบุคคลสำหรับ %s

en: %s wants to share their desktop with you.
th: %s ต้องการแบ่งปันพื้นโต๊ะให้คุณใช้ร่วมด้วย

en: (Protocol: %s)
th: (โพรโทคอล: %s)

en: - Remote Desktop Viewer
th: - เครื่องมือแสดงพื้นโต๊ะระยะไกล

en: A password is required in order to access this remote desktop.
th: ต้องกรอกรหัสผ่านเพื่อจะเข้าใช้พื้นโต๊ะระยะไกลนี้

en: A username is required in order to access this remote desktop.
th: ต้องกรอกชื่อผู้ใช้เพื่อจะเข้าใช้พื้นโต๊ะระยะไกลนี้

en: About this application
th: เกี่ยวกับโปรแกรมนี้

en: Access MS Windows remote desktops
th: เข้าใช้พื้นโต๊ะไมโครซอฟท์วินโดวส์

en: Access Spice desktop server
th: เข้าใช้เซิร์ฟเวอร์พื้นโต๊ะ Spice

en: Access Unix/Linux terminals
th: เข้าใช้เทอร์มินัลยูนิกซ์/ลินุกซ์

en: Access Unix/Linux, Windows and other remote desktops.
th: เข้าใช้ยูนิกซ์/ลินุกซ์, วินโดวส์ และพื้นโต๊ะระยะไกลประเภทอื่นๆ

en: Access remote desktops
th: เข้าใช้พื้นโต๊ะระยะไกล

en: Add the current connection to your bookmarks
th: เพิ่มการเชื่อมต่อปัจจุบันเข้าในรายการที่คั่นหน้า

en: Adjust the window to the size of the remote desktop
th: ปรับขนาดหน้าต่างให้ตรงกับขนาดของพื้นโต๊ะระยะไกลต้นฉบับ

en: An error occurred
th: เกิดข้อผิดพลาด

en: Are you sure you want to remove %s from bookmarks?
th: ยืนยันที่จะลบ %s ออกจากรายการที่คั่นหน้าหรือไม่?

en: Authentication error
th: ข้อผิดพลาดในการยืนยันตัวบุคคล

en: Authentication failed
th: การยืนยันตัวบุคคลไม่ผ่าน

en: Authentication for host %s has failed
th: การยืนยันตัวบุคคลกับโฮสต์ %s ไม่ผ่าน

en: Authentication is required
th: ต้องการการยืนยันตัวบุคคล

en: Authentication method for host %s is unsupported. (%u)
th: ไม่รองรับวิธีการยืนยันตัวบุคคลกับโฮสต์ %s (%u)

en: Authentication unsupported
th: ไม่รองรับการยืนยันตัวบุคคล

en: Automatically share clipboard between client and guest
th: ใช้คลิปบอร์ดร่วมกันระหว่างโปรแกรมลูกข่ายกับเครื่องต่างถิ่น

en: Bad value for 'shared' flag: %d. It is supposed to be 0 or 1. Ignoring it.
th: ค่าของแฟล็ก 'shared' ไม่ถูกต้อง: %d ค่านี้ควรจะเป็น 0 หรือ 1 ดังนั้นจะข้ามไป

en: Bookmark Folder
th: โฟลเดอร์ที่คั่นหน้า

en: Bookmarks
th: ที่คั่นหน้า

en: By activating reverse connections you can access remote desktops that are behind a firewall. The remote side is supposed to initiate the connection with you. For further information, read the help.
th: ด้วยการเปิดรับการเชื่อมต่อย้อนทาง คุณจะสามารถเข้าใช้พื้นโต๊ะระยะไกลที่อยู่หลังไฟร์วอลล์ได้ โดยเครื่องฝั่งโน้นจะเป็นผู้ขอเชื่อมต่อกับคุณ กรุณาอ่านข้อมูลเพิ่มเติมได้จากคู่มือวิธีใช้

en: Can't send host identity confirmation
th: ไม่สามารถส่งคำยืนยันเอกลักษณ์โฮสต์

en: Cancel Login
th: ยกเลิกการเข้าระบบ

en: Cannot initialize preferences manager.
th: ไม่สามารถตั้งต้นเครื่องมือจัดการค่าปรับแต่ง

en: Certificate Verification
th: การตรวจสอบใบรับรอง

en: Choose a Remote Desktop
th: เลือกพื้นโต๊ะระยะไกล

en: Choose a remote desktop to connect to
th: เลือกพื้นโต๊ะระยะไกลที่จะเชื่อมต่อ

en: Choose the file
th: เลือกแฟ้ม

en: Close connection
th: ปิดการเชื่อมต่อ

en: Color _Depth:
th: จำนวน_บิตสี:

en: Configure incoming VNC connections
th: ตั้งค่าการเชื่อมต่อ VNC ขาเข้า

en: Connect
th: เชื่อมต่อ

en: Connect to a remote desktop
th: เชื่อมต่อไปยังพื้นโต๊ะระยะไกล

en: Connecting…
th: กำลังเชื่อมต่อ…

en: Connection
th: การเชื่อมต่อ

en: Connection closed
th: การเชื่อมต่อถูกปิด

en: Connection options
th: ตัวเลือกของการเชื่อมต่อ

en: Connection refused by server
th: เซิร์ฟเวอร์ปฏิเสธการเชื่อมต่อ

en: Connection to host %s was closed.
th: การเชื่อมต่อไปยังโฮสต์ %s ถูกปิด

en: Connectivity
th: การเชื่อมต่อ

en: Could not get a screenshot of the connection.
th: ไม่สามารถจับภาพหน้าจอของการเชื่อมต่อ

en: Could not get the active protocol from the protocol list.
th: ไม่สามารถอ่านโพรโทคอลที่เปิดใช้จากรายชื่อโพรโทคอล

en: Could not merge UI XML file: %s
th: ไม่สามารถผสานแฟ้ม XML ส่วนติดต่อผู้ใช้: %s

en: Could not open the file.
th: ไม่สามารถเปิดแฟ้มนี้

en: Could not parse the file.
th: ไม่สามารถแจงแฟ้มนี้

en: Could not remove the old bookmarks file
th: ไม่สามารถลบแฟ้มที่คั่นหน้าเก่า

en: Could not send password
th: ไม่สามารถส่งรหัสผ่าน

en: Create a new toplevel window in an existing instance of Vinagre
th: เปิดหน้าต่างใหม่โดยอาศัยโพรเซสของ Vinagre ที่มีอยู่

en: Desktop Name:
th: ชื่อพื้นโต๊ะ:

en: Desktop sharing invitation
th: คำเชิญเพื่อแบ่งปันพื้นโต๊ะ

en: Dimensions:
th: ขนาด:

en: Disconnect
th: ตัดการเชื่อมต่อ

en: Disconnect All
th: ตัดการเชื่อมต่อทั้งหมด

en: Disconnect all connections
th: ตัดการเชื่อมต่อทั้งหมด

en: Disconnect the current connection
th: ตัดการเชื่อมต่อปัจจุบัน

en: Do not send mouse and keyboard events
th: ไม่ต้องส่งเหตุการณ์ของเมาส์และแป้นพิมพ์

en: Enable fullscreen mode for this connection
th: เปิดใช้โหมดเต็มจอสำหรับการเชื่อมต่อนี้

en: Enable keyboard shortcuts
th: เปิดใช้ปุ่มลัดแป้นพิมพ์

en: Enable scaled mode
th: เปิดใช้โหมดปรับขนาดภาพ

en: Enable shortcuts
th: เปิดใช้ปุ่มลัด

en: Error activating reverse connections
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดการเชื่อมต่อย้อนทาง

en: Error connecting to host.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเชื่อมต่อไปยังโฮสต์

en: Error creating the SSH tunnel
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างอุโมงค์ SSH

en: Error loading UI file
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะโหลดแฟ้ม UI

en: Error opening old bookmarks file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะเปิดแฟ้มที่คั่นหน้าเก่า: %s

en: Error removing bookmark: Entry not found
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะลบที่คั่นหน้า: ไม่พบรายการนี้

en: Error saving recent connection.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกการเชื่อมต่อล่าสุด

en: Error saving screenshot
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกภาพหน้าจอ

en: Error saving the credentials on the keyring.
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกรหัสลับลงในพวงกุญแจ

en: Error showing help
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะแสดงคู่มือวิธีใช้

en: Error while creating the file %s: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะสร้างแฟ้ม %s: %s

en: Error while initializing bookmarks: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนดค่าตั้งต้นที่คั่นหน้า: %s

en: Error while initializing bookmarks: The file is not a vinagre bookmarks file
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนดค่าตั้งต้นที่คั่นหน้า: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้มที่คั่นหน้าของ vinagre

en: Error while initializing bookmarks: The file seems to be empty
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะกำหนดค่าตั้งต้นที่คั่นหน้า: ดูเหมือนแฟ้มจะว่างเปล่า

en: Error while migrating bookmarks: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายข้อมูลที่คั่นหน้า: %s

en: Error while migrating bookmarks: Failed to create the XML structure
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายข้อมูลที่คั่นหน้า: สร้างโครงสร้าง XML ไม่สำเร็จ

en: Error while migrating bookmarks: Failed to finalize the XML structure
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายข้อมูลที่คั่นหน้า: เขียนข้อมูลปิดท้ายโครงสร้าง XML ไม่สำเร็จ

en: Error while migrating bookmarks: Failed to initialize the XML structure
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายข้อมูลที่คั่นหน้า: กำหนดค่าตั้งต้นของโครงสร้าง XML ไม่สำเร็จ

en: Error while migrating bookmarks: VNC plugin is not activated
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะย้ายข้อมูลที่คั่นหน้า: ไม่ได้เปิดใช้ปลั๊กอิน VNC

en: Error while saving bookmarks: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกที่คั่นหน้า: %s

en: Error while saving bookmarks: Failed to create the XML structure
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกที่คั่นหน้า: สร้างโครงสร้าง XML ไม่สำเร็จ

en: Error while saving bookmarks: Failed to finalize the XML structure
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกที่คั่นหน้า: เขียนข้อมูลปิดท้ายโครงสร้าง XML ไม่สำเร็จ

en: Error while saving bookmarks: Failed to initialize the XML structure
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกที่คั่นหน้า: กำหนดค่าตั้งต้นของโครงสร้าง XML ไม่สำเร็จ

en: Error while saving history file: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกแฟ้มประวัติ: %s

en: Error while saving preferences: %s
th: เกิดข้อผิดพลาดขณะบันทึกค่าปรับแต่ง: %s

en: Failed to add mDNS browser for service %s.
th: ไม่สามารถเพิ่มเบราว์เซอร์ mDNS สำหรับบริการ %s

en: Failed to browse for hosts: %s
th: ไม่สามารถเรียกดูโฮสต์: %s

en: Failed to create the directory
th: สร้างไดเรกทอรีไม่สำเร็จ

en: Failed to initialize mDNS browser: %s
th: ไม่สามารถตั้งต้นเบราว์เซอร์ mDNS: %s

en: Failed to resolve avahi hostname: %s
th: ไม่สามารถเปิดหาที่อยู่ของชื่อโฮสต์ avahi: %s

en: Fingerprint:
th: ลายนิ้วมือ:

en: Fit the remote screen into the current window size
th: ปรับขนาดหน้าจอของเครื่องปลายทางให้พอดีกับขนาดหน้าต่างปัจจุบัน

en: Folder
th: โฟลเดอร์

en: For instance: joe@example.com:5022
th: ตัวอย่าง: joe@example.com:5022

en: High Color (16 bits)
th: ความละเอียดสีสูง (16 บิต)

en: Host key verification failed
th: การตรวจสอบกุญแจสำหรับโฮสต์ไม่ผ่าน

en: Host:
th: โฮสต์:

en: Hostname not known
th: ไม่รู้จักชื่อโฮสต์

en: Impossible to accept the stream tube: %s
th: ไม่สามารถตอบรับท่อสตรีม: %s

en: Impossible to create the connection: %s
th: ไม่สามารถสร้างการเชื่อมต่อ: %s

en: Impossible to get service property: %s
th: ไม่สามารถอ่านค่าคุณสมบัติของบริการ: %s

en: Impossible to get the avatar: %s
th: ไม่สามารถอ่านรูปแทนตัว: %s

en: Impossible to get the contact name: %s
th: ไม่สามารถอ่านชื่อผู้ติดต่อ: %s

en: Invalid argument %s for --geometry
th: อาร์กิวเมนต์ %s สำหรับ --geometry ผิดพลาด

en: Invalid name for this folder
th: ชื่อโฟลเดอร์ผิดพลาด

en: Invalid name for this item
th: ชื่อรายการผิดพลาด

en: Issuer:
th: ผู้ออกให้:

en: It uses the VNC, RDP and SPICE protocols, and can even be used to connect to SSH servers.
th: Vinagre ใช้โพรโทคอล VNC, RDP และ SPICE และสามารถใช้กระทั่งเชื่อมต่อไปยังเซิร์ฟเวอร์ SSH ได้ด้วย

en: Keep the screen aspect ratio when using scaling
th: รักษาสัดส่วนภาพเมื่อใช้การปรับขนาดภาพ

en: Leave fullscreen
th: เลิกแสดงเต็มจอ

en: Log In Anyway
th: เข้าระบบต่อไป

en: Login dialog canceled
th: กล่องโต้ตอบเข้าระบบถูกยกเลิก

en: Low Color (8 bits)
th: ความละเอียดสีต่ำ (8 บิต)

en: Maximum number of history items in connect dialog
th: จำนวนประวัติสูงสุดในกล่องโต้ตอบเชื่อมต่อ

en: Migrating the bookmarks file to the new format. This operation is only supposed to run once.
th: กำลังย้ายข้อมูลแฟ้มที่คั่นหน้าไปเป็นฟอร์แมตใหม่ การกระทำนี้ควรเกิดขึ้นเพียงครั้งเดียวเท่านั้น

en: Migration cancelled
th: ยกเลิกการย้ายข้อมูล

en: New Folder
th: โฟลเดอร์ใหม่

en: New fingerprint:
th: ลายนิ้วมือใหม่:

en: No route to host
th: ไม่มีเส้นทางไปยังโฮสต์

en: None of the active plugins support this action. Activate some plugins and try again.
th: ในบรรดาปลั๊กอินที่เปิดใช้ ไม่มีปลั๊กอินใดรองรับการกระทำนี้เลย กรุณาเปิดใช้ปลั๊กอินบางตัวแล้วลองใหม่

en: Note that all its subfolders and bookmarks will be removed as well.
th: อย่าลืมว่าโฟลเดอร์ย่อยและที่คั่นหน้าทั้งหมดจะถูกลบไปด้วย

en: Old fingerprint:
th: ลายนิ้วมือเก่า:

en: On the port %d
th: ที่พอร์ต %d

en: Open %s:%d
th: เปิด %s:%d

en: Open Vinagre in fullscreen mode
th: เปิด Vinagre ในโหมดเต็มจอ

en: Open a .VNC file
th: เปิดแฟ้ม .VNC

en: Open a file recognized by Vinagre
th: เปิดแฟ้มที่ Vinagre รู้จัก

en: Open the Vinagre manual
th: เปิดคู่มือ Vinagre

en: Optional
th: ป้อนหรือไม่ก็ได้

en: Optional. If blank, your username will be used. Also, it can be supplied in the Host field above, in the form username@hostname.
th: ระบุหรือไม่ก็ได้ ถ้าปล่อยว่างไว้ ก็จะใช้ชื่อผู้ใช้ของคุณ นอกจากนี้ คุณยังสามารถระบุผ่านช่อง "โฮสต์" ข้างต้นได้ ในรูป username@hostname

en: Options
th: ตัวเลือก

en: Parent Folder
th: โฟลเดอร์แม่

en: Password dialog canceled
th: กล่องโต้ตอบรับรหัสผ่านถูกยกเลิก

en: Permission denied
th: ไม่ได้รับอนุญาต

en: Please check your installation.
th: กรุณาตรวจสอบการติดตั้งโปรแกรมของคุณ

en: Port:
th: พอร์ต:

en: Quit the program
th: ออกจากโปรแกรม

en: RDP Options
th: ตัวเลือก RDP

en: Read only
th: ดูอย่างเดียว

en: Remote Desktop (VNC) file
th: แฟ้มพื้นโต๊ะระยะไกล (VNC)

en: Remote Desktop Connection
th: การเชื่อมต่อพื้นโต๊ะระยะไกล

en: Remote Desktop Viewer
th: เครื่องมือแสดงพื้นโต๊ะระยะไกล

en: Remote desktop password for %s
th: รหัสผ่านพื้นโต๊ะระยะไกลสำหรับ %s

en: Remove Folder?
th: จะลบโฟลเดอร์หรือไม่?

en: Remove Item?
th: จะลบรายการหรือไม่?

en: Requests an update of the screen
th: ส่งคำขอปรับแสดงหน้าจอใหม่

en: Resize the screen guest to best fit
th: ปรับขนาดหน้าจอของเครื่องต่างถิ่นให้พอดีหน้าต่าง

en: Reverse Connections
th: การเชื่อมต่อย้อนทาง

en: Root Folder
th: โฟลเดอร์บนสุด

en: SPICE Options
th: ตัวเลือก SPICE

en: SSH Options
th: ตัวเลือก SSH

en: S_caling
th: ปรับ_ขนาด

en: Save Screenshot
th: จับภาพหน้าจอ

en: Scaling
th: ปรับขนาด

en: Scaling is not supported on this installation.
    
    Read the README file (shipped with Vinagre) in order to know how to enable this feature.
th: ไม่รองรับการปรับขนาดในรุ่นที่ติดตั้งนี้
    
    กรุณาอ่านแฟ้ม README (ซึ่งมากับ Vinagre) เพื่อดูว่าจะเปิดใช้ความสามารถนี้อย่างไร

en: Screenshot of %s at %s
th: ภาพหน้าจอของ %s ที่ %s

en: Search for remote hosts on the network
th: ค้นหาโฮสต์ในเครือข่าย

en: Secure shell password: %s
th: รหัสผ่านเชลล์นิรภัย: %s

en: Select a remote desktop protocol for this connection
th: เลือกโพรโทคอลพื้นโต๊ะระยะไกลสำหรับการเชื่อมต่อนี้

en: Send Ctrl+Alt+Del to the remote desktop
th: ส่ง Ctrl+Alt+Del ไปยังพื้นโต๊ะระยะไกล

en: Send Ctrl-Alt-Del
th: ส่ง Ctrl-Alt-Del

en: Set height of the remote desktop
th: กำหนดความสูงของพื้นโต๊ะระยะไกล

en: Set to "false" to disable menu shortcuts. Set to "true" to enable them. Note that if they are enabled, those keys will be intercepted by the menu and will not be sent to the remote host.
th: กำหนดเป็น "false" ถ้าต้องการปิดคีย์ด่วนของเมนู กำหนดเป็น "true" ถ้าต้องการเปิดใช้ สังเกตว่า ถ้าเปิดใช้ ปุ่มกดต่างๆ เหล่านี้จะถูกเมนูจับไปใช้ และไม่ส่งไปยังโฮสต์ปลายทาง

en: Set to "true" to always show the tabs. Set to "false" to only show the tabs when there is more than one active connection.
th: กำหนดเป็น "true" ถ้าต้องการแสดงแท็บเสมอ กำหนดเป็น "false" ถ้าต้องการแสดงแท็บเฉพาะเมื่อมีการเชื่อมต่อทำงานอยู่มากกว่าหนึ่งรายการเท่านั้น

en: Set to "true" to always start the program listening for reverse connections.
th: กำหนดเป็น "true" ถ้าต้องการเปิดโปรแกรมโดยรอรับการเชื่อมต่อย้อนทางเสมอ

en: Set width of the remote desktop
th: กำหนดความกว้างของพื้นโต๊ะระยะไกล

en: Show VNC Options
th: แสดงตัวเลือก VNC

en: Show help
th: แสดงวิธีใช้

en: Show or hide the statusbar
th: ซ่อนหรือแสดงแถบสถานะ

en: Show or hide the toolbar
th: ซ่อนหรือแสดงแถบเครื่องมือ

en: Specifies the maximum number of items in the host dropdown entry.
th: ระบุจำนวนสูงสุดของประวัติที่จะเก็บในกล่องป้อนโฮสต์

en: Specify geometry of the main Vinagre window
th: ระบุขนาดและตำแหน่งของหน้าต่างหลัก Vinagre

en: Spice Files
th: แฟ้ม Spice

en: Store the login credential in GNOME Keyring
th: บันทึกรหัสลับสำหรับเข้าระบบลงในพวงกุญแจ GNOME

en: Subject:
th: ผู้รับการรับรอง:

en: Supply an alternative port using colon
th: กำหนดพอร์ตอื่นได้โดยใช้ทวิภาค (colon)

en: Take a screenshot of the current remote desktop
th: จับภาพหน้าจอของพื้นโต๊ะระยะไกลปัจจุบัน

en: The below certificate could not be verified.
    Do you trust the certificate?
th: ใบรับรองด้านล่างนี้ไม่สามารถตรวจสอบได้
    คุณเชื่อถือใบรับรองนี้หรือไม่?

en: The file is not a Spice one: Missing the group "connection".
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้ม Spice: ไม่มีกลุ่มข้อมูล "connection"

en: The file is not a Spice one: Missing the key "host".
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้ม Spice: ไม่มีคีย์ "host"

en: The file is not a VNC one: Missing the group "Connection".
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้ม VNC: ไม่มีกลุ่มข้อมูล "Connection"

en: The file is not a VNC one: Missing the key "Host".
th: แฟ้มนี้ไม่ใช่แฟ้ม VNC: ไม่มีคีย์ "Host"

en: The file was not recognized by any of the plugins.
th: ไม่มีปลั๊กอินใดรู้จักแฟ้มนี้เลย

en: The following error has occurred: | The following errors have occurred:
th[0]: เกิดข้อผิดพลาดต่อไปนี้:

en: The following file could not be opened: | The following files could not be opened:
th[0]: ไม่สามารถเปิดแฟ้มต่อไปนี้:

en: The identity of the remote host (%s) is unknown.
    This happens when you log in to a host the first time.
    
    The identity sent by the remote host is %s. If you want to be absolutely sure it is safe to continue, contact the system administrator.
th: ไม่รู้จักเอกลักษณ์ของโฮสต์ (%s) ในเครือข่าย
    เหตุการณ์นี้จะเกิดเมื่อคุณเข้าระบบไปยังโฮสต์อื่นเป็นครั้งแรก
    
    ข้อความบอกเอกลักษณ์ที่โฮสต์ฝั่งโน้นส่งมาคือ %s  ถ้าคุณต้องการความมั่นใจว่าปลอดภัยที่จะดำเนินการต่อ กรุณาสอบถามจากผู้ดูแลระบบ

en: The name "%s" is already used in this folder. Please use a different name.
th: ชื่อ "%s" ถูกใช้ไปแล้วในโฟลเดอร์นี้ กรุณาใช้ชื่ออื่น

en: The program could not find any available TCP ports starting at 5500. Is there any other running program consuming all your TCP ports?
th: โปรแกรมหาพอร์ต TCP ในช่วงตั้งแต่ 5500 ที่ยังว่างอยู่ไม่พบเลย มีโปรแกรมอื่นที่กำลังใช้พอร์ต TCP ทั้งหมดของคุณอยู่หรือเปล่า?

en: The protocol %s is not supported.
th: ไม่รองรับโพรโทคอล %s

en: The remote host has changed its certificate.
    Do you trust the new certificate?
th: โฮสต์ปลายทางมีการเปลี่ยนแปลงใบรับรอง
    คุณเชื่อถือใบรับรองใหม่นี้หรือไม่?

en: The service %s was already registered by another plugin.
th: มีปลั๊กอินอื่นลงทะเบียนบริการ %s ไปแล้ว

en: There are no supported files
th: ไม่มีแฟ้มที่รองรับ

en: This desktop is reachable through the following IP address(es):
th: พื้นโต๊ะนี้สามารถเข้าถึงได้ผ่านหมายเลขไอพีต่อไปนี้:

en: This might not work on all VNC servers
th: ตัวเลือกนี้อาจไม่ได้ใช้ได้กับเซิร์ฟเวอร์ VNC ทั้งหมด

en: Timed out when logging in
th: หมดเวลาขณะเข้าระบบ

en: Timed out when logging into SSH host
th: หมดเวลาคอยขณะเข้าระบบสู่โฮสต์ SSH

en: True Color (24 bits)
th: สีแท้ (24 บิต)

en: Ultra Low Color (3 bits)
th: ความละเอียดสีต่ำมาก (3 บิต)

en: Unable to find a free TCP port
th: หาพอร์ต TCP ที่ว่างอยู่ไม่พบ

en: Unable to find a valid SSH program
th: ไม่พบโปรแกรม SSH ที่ใช้การได้

en: Unable to spawn ssh program
th: ไม่สามารถ swawn โปรแกรม ssh

en: Unable to spawn ssh program: %s
th: ไม่สามารถ swawn โปรแกรม ssh: %s

en: Unknown error
th: ข้อผิดพลาดไม่ทราบสาเหตุ

en: Unknown reason
th: ไม่ทราบสาเหตุ

en: Use Server Settings
th: ใช้ตามค่าตั้งเซิร์ฟเวอร์

en: Use h_ost
th: ใช้_โฮสต์

en: VNC Files
th: แฟ้ม VNC

en: VNC Options
th: ตัวเลือก VNC

en: VNC Options:
th: ตัวเลือก VNC:

en: View the current remote desktop in fullscreen mode
th: แสดงพื้นโต๊ะระยะไกลปัจจุบันแบบเต็มจอ

en: Vinagre disables keyboard shortcuts by default, so that any keyboard shortcuts are sent to the remote desktop.
    
    This message will appear only once.
th: โดยปกติ Vinagre จะปิดการใช้ปุ่มลัด เพื่อให้ปุ่มลัดที่กดถูกส่งไปยังพื้นโต๊ะระยะไกล
    
    ข้อความนี้จะปรากฏเพียงครั้งนี้ครั้งเดียวเท่านั้น

en: Vinagre failed to open a UI file, with the error message:
th: Vinagre เปิดแฟ้ม UI ไม่สำเร็จ โดยมีข้อความข้อผิดพลาด:

en: Vinagre is a remote desktop viewer for the GNOME desktop
th: Vinagre คือเครื่องมือแสดงพื้นโต๊ะระยะไกลสำหรับเดสก์ท็อป GNOME

en: Vinagre shows remote Windows, Mac OS X and Linux desktops.
th: Vinagre แสดงพื้นโต๊ะของวินโดวส์, Mac OS X และลินุกซ์จากระยะไกล

en: When connecting to a host, the client can say to the server to leave other clients connected or to drop the existent connections. Set the value to true to share the desktop with the other clients.
th: เมื่อเชื่อมต่อกับโฮสต์ ลูกข่ายสามารถบอกเซิร์ฟเวอร์ให้ปล่อยให้ลูกข่ายอื่นเชื่อมต่อต่อไป หรือให้ตัดการเชื่อมต่อทั้งหมดที่มีอยู่ก็ได้ ถ้าต้องการใช้พื้นโต๊ะร่วมกับลูกข่ายอื่น ก็ให้กำหนดคีย์นี้เป็น true

en: Whether we should leave other clients connected
th: จะปล่อยให้ลูกข่ายอื่นเชื่อมต่อต่อไปหรือไม่

en: Whether we should show tabs even when there is only one active connection
th: จะแสดงแท็บแม้จะมีการเชื่อมต่อแค่รายการเดียวหรือไม่

en: Whether we should show the menu accelerators (shortcut keys)
th: จะแสดงคีย์ด่วนสำหรับเลือกรายการในเมนูหรือไม่

en: Whether we should start the program listening for reverse connections
th: จะเปิดโปรแกรมโดยรอรับการเชื่อมต่อย้อนทางหรือไม่

en: [server:port]
th: [เซิร์ฟเวอร์:พอร์ต]

en: _Add Bookmark
th: เ_พิ่มที่คั่นหน้า

en: _Always Enabled
th: เปิดใช้เ_สมอ

en: _Authenticate
th: ยืนยัน_ตัวบุคคล

en: _Bookmarks
th: _ที่คั่นหน้า

en: _Cancel
th: _ยกเลิก

en: _Contents
th: เนื้อ_หา

en: _Domain:
th: โ_ดเมน:

en: _Edit
th: แ_ก้ไข

en: _Enable Reverse Connections
th: _เปิดใช้การเชื่อมต่อย้อนทาง

en: _Full screen
th: เ_ต็มจอ

en: _Fullscreen
th: เ_ต็มจอ

en: _Height:
th: ความสู_ง:

en: _Help
th: _วิธีใช้

en: _Host:
th: โฮ_สต์:

en: _Keep Aspect Ratio
th: _รักษาสัดส่วนภาพ

en: _Keep aspect ratio
th: _รักษาสัดส่วนภาพ

en: _Keyboard shortcuts
th: ปุ่ม_ลัดแป้นพิมพ์

en: _Name:
th: _ชื่อ:

en: _Original size
th: ขนาด_ต้นฉบับ

en: _Password:
th: _รหัสผ่าน:

en: _Protocol:
th: โ_พรโทคอล:

en: _Recent Connections
th: การเชื่อมต่อ_ล่าสุด

en: _Refresh Screen
th: _ปรับแสดงหน้าจอ

en: _Remember this credential
th: _จำรหัสลับนี้ไว้

en: _Remote
th: _ระยะไกล

en: _Resize guest
th: _ปรับขนาดพื้นโต๊ะต่างถิ่น

en: _Reverse Connections…
th: การเชื่อมต่อ_ย้อนทาง…

en: _Scaling
th: ปรับ_ขนาด

en: _Send Ctrl-Alt-Del
th: _ส่ง Ctrl-Alt-Del

en: _Share clipboard
th: ใช้คลิปบอร์ด_ร่วมกัน

en: _Statusbar
th: แถบ_สถานะ

en: _Take Screenshot
th: _จับภาพหน้าจอ

en: _Toolbar
th: แถบเ_ครื่องมือ

en: _Use JPEG Compression
th: ใช้การ_บีบอัด JPEG

en: _Username:
th: _ชื่อผู้ใช้:

en: _View
th: มุ_มมอง

en: _View only
th: ดูอย่างเ_ดียว

en: _Width:
th: ความ_กว้าง:

en: as a SSH tunnel
th: เป็นอุโมงค์ SSH

en: filename
th: ชื่อแฟ้ม

en: hostname or user@hostname
th: hostname หรือ user@hostname
