caja 1.25.3 - en to vi translation catalogue (1280 entries)

en: 
    
    Add connect to server mount
vi: 
    
    Thêm gắn kết đến máy phục vụ

en: 
    
    Browse the file system with the file manager
vi: 
    
    Duyệt hệ thống tập tin bằng trình quản lý tập tin

en:  (%'d
vi:  %'d)

en:  (another copy)
vi:  (bản sao khác)

en:  (copy)
vi:  (bản sao)

en:  (invalid Unicode)
vi:  (Unicode không hợp lệ)

en: "%s" cannot open "%s" because "%s" cannot access files at "%s" locations.
vi: « %s » không thể mở « %s » được vì « %s » không thể truy cập các tập tin tại địa điểm « %s ».

en: "%s" could not be found. Perhaps it has recently been deleted.
vi: Không tìm thấy « %s ». Có lẽ nó đã vừa bị xóa.

en: "%s" is an executable text file.
vi: « %s » là tập tin văn bản thực thi.

en: "%s" selected
vi: Đã chọn « %s »

en: "%s" will be copied if you select the Paste command
vi: « %s » sẽ được sao chép nếu bạn dùng lệnh « Dán »

en: "%s" will be moved if you select the Paste command
vi: « %s » sẽ được chuyển đi nếu bạn dùng lệnh « Dán »

en: %'d hour | %'d hours
vi[0]: %'d giờ

en: %'d minute | %'d minutes
vi[0]: %'d phút

en: %'d second | %'d seconds
vi[0]: %'d giây

en: %'dnd link to %s
vi: liên kết thứ %'d đến %s

en: %'drd link to %s
vi: liên kết thứ %'d đến %s

en: %'dst link to %s
vi: liên kết thứ %'d đến %s

en: %'dth link to %s
vi: liên kết thứ %'d đến %s

en: %'u file | %'u files
vi[0]: %'u tập tin

en: %'u folder | %'u folders
vi[0]: %'u thư mục

en: %'u item | %'u items
vi[0]: %'u mục

en: %A, %B %-d %Y at %-I:%M:%S %p
vi: %A, %-d %B %Y lúc %-I:%M:%S %p

en: %S of %S
vi: %S trên %S

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M %p
vi: %a, %-d %b %Y vào lúc %-H:%M

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M:%S %p
vi: %a, %-d %b %Y vào lúc %-H:%M:%S

en: %b %-d %Y at %-I:%M %p
vi: %-d %b %Y vào lúc %-H:%M

en: %b %-d %Y, %-I:%M %p
vi: %-d %b %Y, %-H:%M

en: %m/%-d/%y, %-I:%M %p
vi: %-d/%m/%y, %-I:%M %p

en: %m/%d/%y
vi: %d.%m.%y

en: %s (%'dnd copy)%s
vi: %s (bản sao thứ %'d)%s

en: %s (%'drd copy)%s
vi: %s (bản sao thứ %'d)%s

en: %s (%'dst copy)%s
vi: %s (bản sao thứ %'d)%s

en: %s (%'dth copy)%s
vi: %s (bản sao thứ %'d)%s

en: %s (%s bytes)
vi: %s (%s byte)

en: %s (another copy)%s
vi: %s (bản sao khác)%s

en: %s (copy)%s
vi: %s (bản sao)%s

en: %s - File Browser
vi: %s — Bộ duyệt tập tin

en: %s Properties
vi: Thuộc tính của %s

en: %s Visible Columns
vi: %s Cột hiển thị

en: %s document
vi: Tài liệu %s

en: %s's Home
vi: Thư mục của %s

en: %s, Free space: %s
vi: %s, Chỗ còn rảnh: %s

en: (Empty)
vi: (Rỗng)

en: (some contents unreadable)
vi: (không đọc được một vài nội dung)

en: 00/00/00
vi: 00.00.00

en: 00/00/00, 00:00 PM
vi: 00.00.00, 00:00

en: <b>Behavior</b>
vi: <b>Hành vi</b>

en: <b>Date</b>
vi: <b>Ngày</b>

en: <b>Default View</b>
vi: <b>Ô xem mặc định</b>

en: <b>Executable Text Files</b>
vi: <b>Tập tin văn bản thực thi được</b>

en: <b>Folders</b>
vi: <b>Thư mục</b>

en: <b>Icon Captions</b>
vi: <b>Tên biểu tượng</b>

en: <b>List Columns</b>
vi: <b>Cột danh sách</b>

en: <b>Media Handling</b>
vi: <b>Xử lí vật chứa</b>

en: <b>Other Media</b>
vi: <b>Vật chứa khác</b>

en: <b>Other Previewable Files</b>
vi: <b>Tập tin khác có thể xem trước</b>

en: <b>Sound Files</b>
vi: <b>Tập tin âm thanh</b>

en: <b>Text Files</b>
vi: <b>Tập tin văn bản</b>

en: <b>Trash</b>
vi: <b>Sọt rác</b>

en: <big><b>Error autorunning software</b></big>
vi: <big><b>Lỗi tự động chạy phần mềm</b></big>

en: <big><b>This medium contains software intended to be automatically started. Would you like to run it?</b></big>
vi: <big><b>Vật chứa này chứa phần mềm nên tự động khởi chạy. Bạn có muốn chạy nó không?</b></big>

en: ? bytes
vi: ? byte

en: ? items
vi: ? mục

en: A folder with the same name already exists in "%s".
vi: Một thư mục có cùng tên đã tồn tại trong "%s"

en: A newer file with the same name already exists in "%s".
vi: Một tập tin có cùng tên đã tồn tại trong "%s".

en: A newer folder with the same name already exists in "%s".
vi: Một thư mục có cùng tên đã tồn tại trong "%s"

en: A string specifying how parts of overlong file names should be replaced by ellipses, depending on the zoom level. Each of the list entries is of the form "Zoom Level:Integer". For each specified zoom level, if the given integer is larger than 0, the file name will not exceed the given number of lines. If the integer is 0 or smaller, no limit is imposed on the specified zoom level. A default entry of the form "Integer" without any specified zoom level is also allowed. It defines the maximum number of lines for all other zoom levels. Examples: 0 - always display overlong file names; 3 - shorten file names if they exceed three lines; smallest:5,smaller:4,0 - shorten file names if they exceed five lines for zoom level "smallest". Shorten file names if they exceed four lines for zoom level "smaller". Do not shorten file names for other zoom levels. Available zoom levels: smallest (33%), smaller (50%), small (66%), standard (100%), large (150%), larger (200%), largest (400%)
vi: Một chuỗi xác định phần nào của tên tập tin dài cần được thay bằng dấu ba chấm, tuỳ vào độ phóng to. Mỗi mục trong danh sách tuân theo mẫu "Mức phóng:Số". Với mỗi mức phóng, nếu số được cho lớn hơn 0, tên tập tin sẽ không vượt qua số dòng cho phép. Nếu số là 0 hoặc nhỏ hơn, không đặt ra giới hạn ở mức phóng đó. Mục mặc định theo dạng "Số" không có mức phóng cũng có thể được dùng để định nghĩa cho mọi mức phóng còn lại. Ví dụ: 0 - luôn luôn hiện tên tập tin quá dài; 3 - cắt tên tập tin nếu vượt quá 3 dòng; smallest:5,smaller:4,0 - cắt tên tập tin nếu vượt quá 5 dòng ở mức phóng "smallest", cắt tên tập tin nếu vượt quá 4 dòng ở mức phóng smaller, không cắt ngắn với các mức phóng to còn lại. Các mức phóng có thể dùng là: smallest (33%), smaller (50%), small (66%), standard (100%), large (150%), larger (200%) và largest (400%).

en: A_ll columns have the same width
vi: Một bề _rộng mỗi cột

en: Access files
vi: Truy cập tập tin

en: Access was denied.
vi: Truy cập bị từ chối.

en: Access:
vi: Truy cập:

en: Accessed:
vi: Truy cập:

en: Acti_on:
vi: _Hành động:

en: Activate next tab
vi: Kích hoạt thẻ kế

en: Activate previous tab
vi: Kích hoạt thẻ trước

en: Add Application
vi: Thêm ứng dụng

en: Add Emblems...
vi: Thêm hình tượng...

en: Add _bookmark
vi: T_hêm đánh dấu

en: Add a bookmark for the current location to this menu
vi: Thêm một liên kết lưu địa chỉ hiện thời vào trình đơn này

en: Add a new criterion to this search
vi: Thêm tiêu chuẩn mới vào việc tìm kiếm này

en: Add new...
vi: Thêm mới...

en: All columns have same width
vi: Mọi cột đều có cùng một bề rộng

en: All executable files in this folder will appear in the Scripts menu.
vi: Tất cả các tập tin thực thi trong thư mục này sẽ xuất hiện trên trình đơn Văn lệnh.

en: All items in the Trash will be permanently deleted.
vi: Tất cả cái mục trong Thùng rác sẽ bị xóa vĩnh viễn<br>

en: Allow _executing file as program
vi: Ch_o phép thực thi tập tin như là chương trình

en: Always
vi: Lúc nào cũng làm

en: Always use the location entry, instead of the pathbar
vi: Luôn dùng trường nhập địa điểm, thay vào thanh đường dẫn

en: An integer specifying how parts of overlong file names should be replaced by ellipses on the desktop. If the number is larger than 0, the file name will not exceed the given number of lines. If the number is 0 or smaller, no limit is imposed on the number of displayed lines.
vi: Số xác định phần nào của tên tập tin quá dài sẽ bị thay thế bằng dấu ba chấm. Nếu số lớn hơn 0, tên tập tin sẽ không được vượt quá số dòng cho phép. Nếu bằng 0 hoặc nhỏ hơn, không có giới hạn về số dòng hiển thị.

en: An invalid drag type was used.
vi: Đã dùng một dạng kéo không hợp lệ.

en: An older file with the same name already exists in "%s".
vi: Một tập tin có cùng tên đã tồn tại trong "%s".

en: An older folder with the same name already exists in "%s".
vi: Một thư mục có cùng tên đã tồn tại trong "%s"

en: Another file with the same name already exists in "%s".
vi: Một tập tin có cùng tên đã tồn tại trong "%s".

en: Another folder with the same name already exists in "%s".
vi: Một thư mục có cùng tên đã tồn tại trong "%s"

en: Another link to %s
vi: Liên kết khác đến %s

en: Any
vi: Bất kỳ

en: Aperture Value
vi: Giá trị lỗ ống kính

en: Apparition
vi: Ảnh ảo

en: Application does not accept documents on command line
vi: Ứng dụng không chấp nhận tài liệu thông qua dòng lệnh

en: Apply Permissions to Enclosed Files
vi: Áp dụng quyền hạn cho các tập tin bên trong

en: Apply this action to all files and folders
vi: Áp dụng hành động này cho tất cả file và thư <br>

en: Are you sure you want to clear the list of locations you have visited?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa danh sách của các địa chỉ mà bạn đã xem không?

en: Are you sure you want to open all files?
vi: Bạn có chắc là muốn mở mọi tập tin không?

en: Are you sure you want to permanently delete "%B" from the trash?
vi: Bạn có chắc muốn xóa hoàn toàn « %B » khỏi sọt rác không?

en: Are you sure you want to permanently delete "%B"?
vi: Bạn có chắc muốn xoá hoàn toàn « %B » không?

en: Are you sure you want to trash "%B"?
vi: Bạn có chắc muốn xoá "%B" không?

en: Arran_ge Items
vi: _Sắp xếp các mục

en: Ask before _emptying the Trash or deleting files
vi: _Hỏi trước khi đổ rác hoặc xóa tập tin

en: Ask what to do
vi: Hỏi phải làm gì

en: Autorun Prompt
vi: Hỏi tự động chạy

en: Azul
vi: Xanh da trời

en: B_rowse media when inserted
vi: _Duyệt vật chứa khi cài vào

en: Back history
vi: Lịch sử trước

en: Background
vi: Màu nền

en: Backgrounds and Emblems
vi: Nền và Hình tượng

en: Basic
vi: Cơ bản

en: Before running Caja, please create the following folder, or set permissions such that Caja can create it.
vi: Trước khi chạy Caja, bạn hãy tạo thư mục sau, hoặc đặt quyền để Caja có thể tạo nó.

en: Before running Caja, please create these folders, or set permissions such that Caja can create them.
vi: Trước khi chạy Caja, hãy tạo các thư mục này, hoặc lập quyền để Caja có thể tạo chúng.

en: Behavior
vi: Ứng xử

en: Black
vi: Đen

en: Blue Ridge
vi: Chóp xanh da trời

en: Blue Rough
vi: Xanh da trời gồ ghề

en: Blue Type
vi: Loại xanh da trời

en: Bookmark for Nonexistent Location
vi: Liên kết lưu địa chỉ không tồn tại

en: Bookmarks
vi: Liên kết lưu

en: Browse all local and remote disks and folders accessible from this computer
vi: Duyệt mọi đĩa cục bộ và đĩa từ xa cũng như các thư mục có thể truy cập từ máy này

en: Browse bookmarked and local network locations
vi: Duyệt các địa điểm mạng cục bộ và các địa điểm có liên kết đã lưu

en: Browse in New _Tab
vi: Duyệt qua trong t_hanh mới

en: Browse in New _Window
vi: _Duyệt qua trong cửa sổ mới

en: Browse the file system with the file manager
vi: Duyệt hệ thống tập tin với trình quản lý tập tin

en: Brushed Metal
vi: Kim quét

en: Bubble Gum
vi: Kẹo cao su bóng bóng

en: Burlap
vi: Vải gai

en: By Emblems
vi: Theo hình tượng

en: By Extension
vi: Theo phần mở rộng

en: By Modification Date
vi: Theo ngày sửa đổi

en: By Modification _Date
vi: Theo ngày sửa đổ_i

en: By Name
vi: Theo tên

en: By Size
vi: Theo cỡ

en: By Type
vi: Theo kiểu

en: By _Emblems
vi: Th_eo hình tượng

en: By _Name
vi: Theo tê_n

en: By _Size
vi: Theo _cỡ

en: By _Type
vi: _Theo kiểu

en: CD _Audio:
vi: CD _Nhạc:

en: C_ancel Remove
vi: Thô_i gỡ bỏ

en: C_olors
vi: _Màu sắc

en: C_onnect
vi: _Kết nối

en: Caja cannot handle "%s" locations.
vi: Caja không thể xử lý được địa chỉ loại « %s: »

en: Caja could not create the following required folders: %s.
vi: Caja không thể tạo những thư mục cần thiết sau: %s.

en: Caja could not create the required folder "%s".
vi: Caja không thể tạo thư mục « %s » theo yêu cầu.

en: Caja has no installed viewer capable of displaying the folder.
vi: Caja chưa được cài đặt bộ quan sát để có thể hiển thị thư mục này.

en: Caja is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
vi: Caja được phát hành vì mong muốn nó có ích, nhưng KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, THẬM CHÍ KHÔNG CÓ BẢO ĐẢM ĐƯỢC NGỤ Ý KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC VIỆC DỨT KHOÁT. Xem Giấy Phép Công Cộng GNU để biết thêm chi tiết.

en: Caja is extensible through a plugin system, similar to that of GNOME Nautilus, of which Caja is a fork.
vi: Caja được phát triển, mở rộng thông qua một hệ thống trình cắm mở rộng, tương tự như GNOME Nautilus, cái mà Caja được dựa trên.

en: Caja is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
vi: Chương trình Caja là phần mềm tự do; bạn có thể phát hành lại nó và/hoặc sửa đổi nó với điều kiện của Giấy Phép Công Cộng GNU như được xuất bản bởi Tổ Chức Phần Mềm Tự Do; hoặc phiên bản 2 của Giấy Phép này, hoặc (tùy chọn) bất kỳ phiên bản sau nào.

en: Caja is the official file manager for the MATE desktop. It allows for browsing directories, as well as previewing files and launching applications associated with them. It is also responsible for handling the icons on the MATE desktop. It works on local and remote file systems.
vi: Caja là chương trình quản lý tập tin chính thức của giao diện MATE. Nó cho phép duyệt các thư mục và tập tin, đồng thời xem trước và khởi động các ứng dụng dưới dạng tập tin thực thi. Chương trình cũng chịu trách nhiệm cho việc quản lí các biểu tượng của giao diện MATE. Nó hoạt động được trên các hệ thống tập tin cục bộ và qua mạng.

en: Caja lets you organize files and folders, both on your computer and online.
vi: Chương trình Caja cho người dùng có khả năng tổ chức các tập tin và thư mục, cả hai trên máy này và trực tuyến.

en: Caja uses the users home folder as the desktop
vi: Dùng thư mục cá nhân của bạn làm màn hình nền

en: Caja will exit when last window destroyed.
vi: Caja sẽ thoát khi cửa sổ cuối cùng được tắt.

en: Camera Brand
vi: Nhãn hiệu máy ảnh

en: Camera Model
vi: Kiểu máy ảnh

en: Camouflage
vi: Ngụy trang

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
vi: Không thể chuyển URI của tài liệu cho mục desktop 'Type=Link'

en: Cancel
vi: Thôi

en: Cancel Group Change?
vi: Có hủy thay đổi nhóm không?

en: Cancel Owner Change?
vi: Hủy thay đổi chủ sở hữu chứ?

en: Cannot find the autorun program
vi: Không thể tìm chương trình autorun

en: Cannot move file to trash, do you want to delete immediately?
vi: Không thể chuyển tập tin vào sọt rác, bạn có muốn xóa bỏ nó ngay lập tức không?

en: Chalk
vi: Phấn

en: Change Desktop _Background
vi: Đổi ảnh _nền màn hình

en: Change the behaviour and appearance of file manager windows
vi: Thay đổi hành vi và diện mạo của cửa sổ trình quản lý tập tin

en: Change the visibility of this window's location bar
vi: Hiện/Ẩn ô địa chỉ của cửa sổ này

en: Change the visibility of this window's main toolbar
vi: Hiện/Ẩn thanh công cụ chính của cửa sổ này

en: Change the visibility of this window's side pane
vi: Hiện/Ẩn ô lề của cửa sổ này

en: Change the visibility of this window's statusbar
vi: Hiện/Ẩn Thanh trạng thái của cửa sổ này

en: Charcoal
vi: Than gỗ

en: Check that the spelling is correct and that your proxy settings are correct.
vi: Hãy kiểm tra lại xem chính tả và thiết đặt ủy nhiệm của bạn có đúng không.

en: Check that you have permission to delete the emblem.
vi: Hãy kiểm tra bạn có quyền truy cập để xoá hình tượng.

en: Check that you have permission to delete the pattern.
vi: Hãy kiểm tra bạn có quyền truy cập để xoá mẫu này.

en: Choose a program with which to open the selected item
vi: Chọn một chương trình để mở mục đã chọn

en: Choose another application with which to open the selected item
vi: Chọn ứng dụng khác để mở mục đã chọn

en: Choose the order of information to appear beneath icon names. More information will appear when zooming in closer.
vi: Chọn thứ tự thông tin hiển thị dưới tên biểu tượng. Hiển thị nhiều thông tin hơn khi phóng to hơn.

en: Choose the order of information to appear in the list view.
vi: Chọn thứ tự thông tin hiển thị trong ô xem danh sách.

en: Choose the order of information to appear in this folder:
vi: Chọn thứ tự thông tin hiển thị trong thư mục này:

en: Choose what application to launch.
vi: Chọn ứng dụng cần thực hiện.

en: Choose what happens when inserting media or connecting devices to the system
vi: Chọn điều sẽ xảy ra khi chèn vật chứa hoặc kết nối thiết bị vào hệ thống

en: Choosing a script from the menu will run that script with any selected items as input.
vi: Chọn một văn lệnh trong trình đơn sẽ chạy văn lệnh đó với đầu vào của tập lệnh là những mục đã chọn.

en: Clea_r History
vi: _Xóa lịch sử

en: Clear contents of Go menu and Back/Forward lists
vi: Xóa nội dung trong thư mục Đi và danh sách « Lùi/Tới »

en: Click on a color to remove it
vi: Ấn vào màu để gỡ bỏ nó

en: Click on a pattern to remove it
vi: Ấn vào mẫu để gỡ bỏ nó

en: Click on an emblem to remove it
vi: Ấn vào hình tượng để gỡ bỏ nó

en: Clos_e All Folders
vi: Đón_g mọi thư mục

en: Close P_arent Folders
vi: Đóng thư mục _mẹ

en: Close _All Windows
vi: Đóng mọi cử_a sổ

en: Close all Navigation windows
vi: Đóng tất cả các cửa sổ duyệt

en: Close all folder windows
vi: Đóng mọi cửa sổ thư mục

en: Close tab
vi: Đóng thẻ

en: Close the side pane
vi: Đóng ô lề

en: Close this folder
vi: Đóng thư mục này

en: Close this folder's parents
vi: Đóng các thư mục mẹ của thư mục này

en: Color _name:
vi: Tê_n màu :

en: Color _value:
vi: _Giá trị màu :

en: Color for the default folder background. Only used if background_set is true.
vi: Màu cho nền thư mục mặc định. Chỉ được dùng nếu « background_set » là đúng.

en: Colors:
vi: Màu sắc:

en: Command
vi: Lệnh

en: Comment
vi: Chú thích

en: Compact View
vi: Xem chặt

en: Compact _Layout
vi: _Bố trí chặt

en: Computer
vi: Máy vi tính

en: Computer icon visible on desktop
vi: Biểu tượng Máy tính hiện trên màn hình nền

en: Concrete
vi: Bê tông

en: Connect To This Server
vi: Kết nối đến máy phục vụ này

en: Connect to Server
vi: Kết nối tới máy phục vụ

en: Connect to Server %s
vi: Kết nối đến máy phục vụ %s

en: Connect to _Server...
vi: Kết nối đến máy _phục vụ...

en: Connect to a remote computer or shared disk
vi: Kết nối đến máy phục vụ hoặc đĩa chia sẻ ở xa

en: Connecting...
vi: Đang kết nối...

en: Content View
vi: Xem nội dung

en: Contents:
vi: Nội dung:

en: Copy %d items to '%s'
vi: Sao chép %d mục tới '%s'

en: Copy '%s' to '%s'
vi: Sao chép '%s' tới '%s'

en: Copy _Anyway
vi: Sao chép _Đại <br>

en: Copy the selected text to the clipboard
vi: Sao chép văn bản được chọn vào khay

en: Copying "%B" to "%B"
vi: Đang sao chép « %B » sang « %B »

en: Copying Files
vi: Đang sao chép Tập tin

en: Copyright
vi: Tác quyền

en: Cork
vi: Bần

en: Could not add application
vi: Không thể thêm ứng dụng

en: Could not add application to the application database: %s
vi: Không thể thêm ứng dụng vào cơ sở dữ liệu ứng dụng: %s

en: Could not determine original location of "%s"
vi: Không thể xác định vị trí gốc của "%s"

en: Could not display "%s", because the host could not be found.
vi: Không hiển thị được « %s » vì không tìm thấy máy hỗ trợ.

en: Could not display "%s".
vi: Không thể hiển thị « %s ».

en: Could not find "%s".
vi: Không thể tìm thấy « %s ».

en: Could not find '%s'
vi: Không tìm thấy « %s »

en: Could not find application
vi: Không tìm thấy ứng dụng

en: Could not remove application
vi: Không thể gỡ bỏ ứng dụng

en: Could not remove emblem with name '%s'.
vi: Không thể gỡ bỏ hình tượng tên « %s ».

en: Could not remove files from the already existing folder %F.
vi: Không thể gỡ bỏ tập tin khỏi thư mục đã tồn tại %F.

en: Could not remove the already existing file %F.
vi: Không thể gỡ bỏ tập tin đã tồn tại %F.

en: Could not remove the already existing file with the same name in %F.
vi: Không thể gỡ bỏ khỏi %F tập tin đã có cùng tên.

en: Could not remove the folder %B.
vi: Không thể gỡ bỏ thư mục %B.

en: Could not remove the source folder.
vi: Không thể gỡ bỏ thư mục nguồn.

en: Could not rename emblem with name '%s'.
vi: Không thể thay đổi tên của hình tượng thành tên « %s ».

en: Could not run application
vi: Không thể chạy ứng dụng

en: Could not set application as the default: %s
vi: Không thể đặt ứng dụng làm mặc định: %s

en: Could not set as default application
vi: Không thể đặt làm ứng dụng mặc định

en: Count _number of items:
vi: Đếm số lượ_ng các mục:

en: Countertop
vi: Mặt quầy hàng

en: Create Document from template "%s"
vi: Tạo tài liệu theo mẫu « %s »

en: Create L_auncher...
vi: Tạo _bộ khởi chạy...

en: Create _Document
vi: Tạo _tài liệu

en: Create _Folder
vi: Tạo thư _mục

en: Create a New Color:
vi: Tạo màu mới:

en: Create a New Emblem
vi: Tạo hình tượng mới

en: Create a new empty file inside this folder
vi: Tạo một tập tin rỗng bên trong thư mục này

en: Create a new empty folder inside this folder
vi: Tạo một thư mục rỗng bên trong thư mục này

en: Create a new folder '%s'
vi: Tạo một thư mục mới '%s'

en: Create a new launcher
vi: Tạo bộ khởi chạy mới

en: Create a symbolic link for each selected item
vi: Tạo một liên kết biểu tượng cho mỗi mục đã chọn

en: Create an empty file '%s'
vi: Tạo một tập tin rỗng '%s'

en: Create and delete files
vi: Tạo và xoá tập tin

en: Create link to '%s'
vi: Tạo liên kết tới '%s'

en: Create links to %d items
vi: Tạo liên kết tới %d mục

en: Create new file '%s' from template
vi: Tạo một tập mới '%s' từ mẫu

en: Create the initial window with the given geometry.
vi: Tạo cửa sổ đầu với vị trí và kích cỡ đã cho.

en: Creating Properties window.
vi: Đang tạo cửa sổ Thuộc tính.

en: Creating links in "%B"
vi: Đang tạo liên kết tới "%B"

en: Creator
vi: Tạo bởi

en: Cu_t
vi: Cắ_t

en: Cursor Position
vi: Vị trí con trỏ

en: Custom Background
vi: Nền tự chọn

en: Custom Side Pane Background Set
vi: Bộ nền ô lề tự chọn

en: Cut the selected text to the clipboard
vi: Cắt văn bản được lựa chọn cho khay

en: D_efault zoom level:
vi: Cấp th_u phóng mặc định:

en: D_uplicate
vi: Nhân đô_i

en: Dark Cork
vi: Bần sẫm

en: Dark GNOME
vi: GNOME Tối

en: Date Accessed
vi: Ngày truy cập

en: Date Created
vi: Ngày Đã tạo

en: Date Digitized
vi: Ngày đã số hoá

en: Date Format
vi: Định dạng ngày

en: Date Modified
vi: Ngày sửa đổi

en: Date Taken
vi: Ngày chụp

en: Date when file was moved to the Trash
vi: Thời gian tập tin bị xóa

en: Decrease the view size
vi: Giảm cỡ xem

en: Deep Teal
vi: Mòng két sẫm

en: Default
vi: Mặc định

en: Default Background Color
vi: Màu nền mặc định

en: Default Background Filename
vi: Tên tập tin nền mặc định

en: Default Side Pane Background Color
vi: Màu nền mặc định của Ô lề

en: Default Side Pane Background Filename
vi: Tên tập tin của nền Ô lề mặc định

en: Default Thumbnail Icon Size
vi: Cỡ biểu tượng ảnh mẫu mặc định

en: Default _zoom level:
vi: Cấp thu _phóng mặc định:

en: Default column order in the list view
vi: Thứ tự cột mặc định trong ô xem danh sách

en: Default column order in the list view.
vi: Thứ tự cột mặc định trong ô xem danh sách.

en: Default compact view zoom level
vi: Cấp thu phóng ô xem chặt mặc định

en: Default folder viewer
vi: Bộ xem thư mục mặc định

en: Default icon zoom level
vi: Cấp phóng biểu tượng mặc định

en: Default list of columns visible in the list view
vi: Danh sách cột mặc định có thể xem trong ô xem danh sách.

en: Default list of columns visible in the list view.
vi: Danh sách cột mặc định có thể xem trong ô xem danh sách.

en: Default list zoom level
vi: Cấp phóng danh sách mặc định

en: Default sort order
vi: Đặt sắp xếp mặc định

en: Default zoom level used by the compact view.
vi: Mức thu phóng mặc định dùng cho ô xem chặt.

en: Default zoom level used by the icon view.
vi: Mức thu phóng mặc định dùng cho ô xem biểu tượng.

en: Default zoom level used by the list view.
vi: Mức thu phóng mặc định được dùng cho ô xem danh sách.

en: Delete %d copied items
vi: Xóa các %d mục đã sao chép

en: Delete %d duplicated items
vi: Xóa các %d mục đã trùng lặp

en: Delete '%s'
vi: Xóa '%s'

en: Delete _All
vi: Xoá _tất cả

en: Delete all items in the Trash
vi: Xóa bỏ mọi mục trong Sọt rác

en: Delete all selected items permanently
vi: Xóa bỏ hoàn toàn mọi mục đã chọn

en: Delete each selected item, without moving to the Trash
vi: Xóa bỏ mỗi mục dã chọn mà không bỏ vào sọt rác

en: Delete link to '%s'
vi: Xóa liên kết tới '%s'

en: Delete links to %d items
vi: Xóa liên kết tới %d mục

en: Delete the open folder permanently
vi: Xóa bỏ hoàn toàn thư mục được mở

en: Delete this folder, without moving to the Trash
vi: Xóa bỏ thư mục này mà không bỏ vào sọt rác

en: Deleting Files
vi: Đang xóa bỏ tập tin

en: Deleting files
vi: Đang xóa bỏ tập tin

en: Description
vi: Mô tả

en: Desktop
vi: Bàn làm việc

en: Desktop computer icon name
vi: Tên biểu tượng máy tính để bàn

en: Desktop font
vi: Phông chữ màn hình nền

en: Desktop home icon name
vi: Tên biểu tượng thư mục cá nhân màn hình nền

en: Desktop trash icon name
vi: Tên biểu tượng Sọt rác trên màn hình nền

en: Details:
vi: Chi tiết:

en: Devices
vi: Thiết bị

en: Differences...
vi: Khác biệt...<br>

en: Disable connection to session manager
vi: Tắt kết nối với trình quản lý phiên chạy

en: Display
vi: Hiển thị

en: Display Caja help
vi: Hiển thị trợ giúp của Caja

en: Display a window that allows editing the bookmarks in this menu
vi: Hiển thị cửa sổ cho phép biên soạn liên kết lưu trong trình đơn này

en: Display credits for the creators of Caja
vi: Hiển thị những đóng góp của những người tạo ra Caja

en: Display icons in the opposite order
vi: Hiển thị các biểu tượng theo thứ tự ngược lại

en: Display patterns, colors, and emblems that can be used to customize appearance
vi: Hiển thị mẫu, màu và hình tượng có thể được dùng để tùy chỉnh diện mạo

en: Display this location with the compact view.
vi: Hiển thị địa điểm này trong ô xem chặt.

en: Display this location with the icon view.
vi: Hiển thị địa điểm này trong ô xem biểu tượng.

en: Display this location with the list view.
vi: Hiển thị địa điểm này trong ô xem danh sách.

en: Do Nothing
vi: Không làm gì

en: Do _not Empty Trash
vi: _Không đổ rác

en: Do not manage the desktop (ignore the preference set in the preferences dialog).
vi: Không được quản trị màn hình nền (bỏ qua phần tùy thích trong hội thoại tùy thích).

en: Do you want to empty the trash before you unmount?
vi: Bạn có muốn đổ sọt rác trước khi bỏ gắn kết không?

en: Do you want to remove any bookmarks with the non-existing location from your list?
vi: Bạn có muốn gỡ bỏ bất kỳ liên kết lưu tới địa điểm không tồn tại khỏi danh sách không?

en: Do you want to run "%s", or display its contents?
vi: Bạn có muốn chạy « %s », hoặc hiển thị nội dung của nó không?

en: Documents
vi: Tài liệu

en: Dots
vi: Chấm

en: Download location?
vi: Vị trí tải về ?

en: Drag a color to an object to change it to that color
vi: Kéo một màu đến một đối tượng để đổi màu của đối tượng đó

en: Drag a pattern tile to an object to change it
vi: Kéo một khuôn gạch mẫu vào đối tượng để thay đối tượng

en: Drag an emblem to an object to add it to the object
vi: Kéo một hình tượng vào đối tượng để thêm vào đối tượng đó

en: Drag and drop is not supported.
vi: Không hỗ trợ khả năng « kéo và thả ».

en: Drag and drop is only supported on local file systems.
vi: Chỉ hỗ trợ khả năng « kéo và thả » trên hệ thống tập tin cục bộ.

en: Duplicate '%s' in '%s'
vi: Nhân đôi '%s' trong '%s'

en: Duplicate each selected item
vi: Tạo bản sao cho mỗi mục đã chọn

en: Duplicate of %d items in '%s'
vi: Nhân đôi %d mục trong '%s'

en: Duplicating "%B"
vi: Đang nhân đôi « %B »

en: E_mpty Trash
vi: Đổ _rác

en: E_xecute
vi: _Thực thi

en: Eclipse
vi: Che khuất

en: Edit
vi: Sửa

en: Edit Bookmarks
vi: Sửa liên kết lưu

en: Edit Caja preferences
vi: Chỉnh sửa tùy thích Caja

en: Edit the saved search
vi: Sửa đổi việc tìm kiếm đã lưu

en: Eject the selected volume
vi: Đẩy khối tin đã chọn ra

en: Eject the volume associated with the open folder
vi: Đẩy ra khối tin tương ứng với thư mục đã mở

en: Eject the volume associated with this folder
vi: Đẩy ra khối tin tương ứng với thư mục này

en: Emblems
vi: Hình tượng

en: Emblems:
vi: Hình tượng:

en: Empty Trash
vi: Đổ sọt rác

en: Empty _Trash
vi: Đổ Sọt _Rác

en: Empty all items from Trash?
vi: Bỏ tất cả các mục trong sọt rác chứ?

en: Emptying Trash
vi: Đang đổ Sọt rác

en: Enables the classic Caja behavior, where all windows are browsers
vi: Bật hành vi Caja cổ điển, mọi cửa sổ là bộ duyệt

en: Enter a descriptive name next to each emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
vi: Nhập tên mô tả cạnh từng hình tượng. Tên này sẽ được dùng tại nơi khác để nhận biết hình tượng.

en: Enter a descriptive name next to the emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
vi: Nhập tên mô tả cạnh hình tượng. Tên này sẽ được dùng tại nơi khác để nhận biết hình tượng.

en: Enter a new name for the displayed emblem:
vi: Nhập tên mới cho hình tượng được hiển thị:

en: Envy
vi: Ghen tị

en: Erase
vi: Tẩy

en: Error starting autorun program: %s
vi: Lỗi khởi động chương trình autorun: %s

en: Error while copying "%B".
vi: Gặp lỗi khi sao chép « %B ».

en: Error while copying to "%B".
vi: Gặp lỗi khi sao chép vào « %B ».

en: Error while copying.
vi: Gặp lỗi trong khi sao chép.

en: Error while creating directory %B.
vi: Gặp lỗi khi tạo thư mục %B.

en: Error while creating file %B.
vi: Gặp lỗi khi tạo tập tin %B.

en: Error while creating link to %B.
vi: Gặp lỗi khi tạo liên kết tới « %B ».

en: Error while deleting.
vi: Gặp lỗi trong khi xóa bỏ.

en: Error while moving "%B".
vi: Gặp lỗi khi di chuyển « %B ».

en: Error while moving files to trash.
vi: Gặp lỗi khi chuyển tập tin vào sọt rác

en: Error while moving.
vi: Gặp lỗi trong khi di chuyển.

en: Error: %s
    Please select another viewer and try again.
vi: Lỗi: %s
    Hãy chọn trình xem khác và thử lại.

en: Execute:
vi: Thực thi:

en: Exposure Program
vi: Chương trình phơi bày

en: Exposure Time
vi: Thời gian phơi bày

en: Extension
vi: Phần mở rộng

en: FILE
vi: TẬP TIN

en: FTP (with login)
vi: FTP (đăng nhập)

en: Failed to load image information
vi: Lỗi nạp thông tin về ảnh

en: Fibers
vi: Sợi

en: File Browser
vi: Bộ duyệt tập tin

en: File Management
vi: Quản lý tập tin

en: File Management Preferences
vi: Tùy Thích Quản Lý Tập Tin

en: File Manager
vi: Bộ Quản lý Tập tin

en: File Operations
vi: Thao tác tập tin

en: File Permissions:
vi: Quyền hạn tập tin:

en: File System
vi: Hệ thống tập tin

en: File Type
vi: Kiểu tập tin

en: File access:
vi: Truy cập tập tin:

en: File and Folder conflict
vi: File và Thư mục mâu thuẫn<br>

en: File conflict
vi: FIle mâu thuẫn<br>

en: File is not a valid .desktop file
vi: Tập tin không phải là dạng tập tin .desktop hợp lệ

en: File manager for the MATE desktop environment
vi: Chương trình quản lý tập tin trên giao diện MATE

en: File not found
vi: Không tìm thấy tập tin

en: Filename for the default side pane background. Only used if side_pane_background_set is true.
vi: Tên tập tin cho nền ô lề mặc định. Chỉ được dùng nếu « side_pane_background_set » là đúng.

en: Files in the folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to see them.
vi: Không thể sao chép các tập tin trong thư mục « %B », vì bạn không có quyền xem chúng.

en: Files in the folder "%B" cannot be deleted because you do not have permissions to see them.
vi: Không thể xoá một số tập tin trong thư mục « %B », vì bạn không có quyền xem chúng.

en: Files in the folder "%B" cannot be handled because you do not have permissions to see them.
vi: Không thể xử lý các tập tin trong thư mục « %B », vì bạn không có quyền xem chúng.

en: Filesystem type:
vi: Kiểu hệ tập tin:

en: Fire Engine
vi: Xe chữa cháy

en: Flash Fired
vi: Đèn nháy đã mở

en: Floral
vi: Hoa

en: Focal Length
vi: Tiêu cự

en: Folder Permissions:
vi: Quyền hạn thư mục:

en: Folder access:
vi: Truy cập thư mục:

en: Folder:
vi: Thư mục:

en: For users with mice that have "Forward" and "Back" buttons, this key will determine if any action is taken inside of Caja when either is pressed.
vi: Đối với những người dùng có chuột có các nút "Tiến" và "Lùi", khóa này sẽ quyết định nếu có hành động nào được thực hiện bên trong Caja khi một trong hai được nhấn.

en: For users with mice that have buttons for "Forward" and "Back", this key will set which button activates the "Back" command in a browser window. Possible values range between 6 and 14.
vi: Đối với những người dùng có chuột có các nút "Tiến" và "Lùi", khóa này sẽ quyết định nút nào kích hoạt lệnh "Lùi" trong một cửa sổ bộ duyệt. Khoảng giá trị có thể giới hạn giữa 6 và 14.

en: For users with mice that have buttons for "Forward" and "Back", this key will set which button activates the "Forward" command in a browser window. Possible values range between 6 and 14.
vi: Đối với những người dùng có chuột có các nút "Tiến" và "Lùi", khóa này sẽ quyết định nút nào kích hoạt lệnh "Tiến" trong một cửa sổ bộ duyệt. Khoảng giá trị có thể giới hạn giữa 6 và 14.

en: Format the selected volume
vi: Định dạng khối tin đã chọn

en: Format the volume associated with the open folder
vi: Định dạng khối tin tương ứng với thư mục được mở

en: Format the volume associated with this folder
vi: Định dạng khối tin tương ứng với thư mục này

en: Forward history
vi: Lịch sử sau

en: Fossil
vi: Hóa thạch

en: Free space:
vi: Chỗ còn rảnh::

en: GEOMETRY
vi: VỊ TRÍ

en: Go
vi: Đi

en: Go To:
vi: Tới:

en: Go to the location specified by this bookmark
vi: Đi đến địa chỉ được chỉ ra bởi liên kết lưu này

en: Go to the next visited location
vi: Đi tới vị trí đã đến kế tiếp

en: Go to the previous visited location
vi: Đi về vị trí đã đến lúc trước

en: Granite
vi: Đá gra-nit

en: Grapefruit
vi: Bưởi

en: Green Weave
vi: Đệt xanh lá cây

en: Group
vi: Nhóm

en: Group:
vi: Nhóm:

en: History
vi: Nhật ký lệnh

en: Home Folder
vi: Thư mục chính

en: Home icon visible on desktop
vi: Biểu tượng thư mục cá nhân hiện trên màn hình nền

en: ISO Speed Rating
vi: Tỷ lệ tốc độ ISO

en: I_nclude a Delete command that bypasses Trash
vi: Bao gồm lệ_nh xóa không đi qua Sọt rác

en: Ice
vi: Băng

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Icon View
vi: Xem biểu tượng

en: If set to "after-current-tab", then new tabs are inserted after the current tab. If set to "end", then new tabs are appended to the end of the tab list.
vi: Nếu đặt là "after_current_tab", thẻ mới sẽ được chèn sau thẻ hiện thời. Nếu đặt "end", thẻ mới sẽ được đặt ở cuối danh sách thẻ.

en: If set to true, Caja will only show folders in the tree side pane. Otherwise it will show both folders and files.
vi: Nếu đặt là đúng, Caja sẽ chỉ hiển thị thư mục trong Ô lề dạng cây. Nếu không nó sẽ hiện cả thư mục và tập tin.

en: If set to true, newly opened windows will have the location bar visible.
vi: Nếu đặt là đúng, cửa sổ mới mở sẽ thấy có Ô Địa điểm.

en: If set to true, newly opened windows will have the side pane visible.
vi: Nếu đặt là đúng, cửa sổ mới mở sẽ thấy có Ô lề.

en: If set to true, newly opened windows will have the status bar visible.
vi: Nếu đặt là đúng, cửa sổ mới mở sẽ thấy có Thanh trạng thái.

en: If set to true, newly opened windows will have toolbars visible.
vi: Nếu đặt là đúng, cửa sổ mới mở sẽ thấy có Thanh công cụ.

en: If set to true, then Caja browser windows will always use a textual input entry for the location toolbar, instead of the pathbar.
vi: Nếu đặt là đúng, cửa sổ duyệt Caja sẽ luôn dùng trường nhập chữ cho thanh công cụ địa điểm, thay vào thanh đường dẫn.

en: If set to true, then Caja lets you edit and display file permissions in a more unix-like way, accessing some more esoteric options.
vi: Nếu đặt là đúng, Caja sẽ cho phép bạn hiệu chỉnh và hiển thị quyền hạn tập tin bằng cách UNIX hơn, truy cập vài tùy chọn bí mật hơn.

en: If set to true, then Caja shows folders prior to showing files in the icon and list views.
vi: Nếu đặt là đúng, Caja hiện thư mục trước khi hiện tập tin trong Khung xem Biểu tượng và Ô xem Danh sách.

en: If set to true, then Caja will ask for confirmation when you attempt to delete files, or empty the Trash.
vi: Đúng thì Caja sẽ hỏi xác nhận trước khi xoá tập tin hay đổ Sọt Rác.

en: If set to true, then Caja will ask for confirmation when you attempt to move files to the Trash.
vi: Đúng thì Caja sẽ hỏi xác nhận trước khi di chuyển tập tin đến Sọt rác.

en: If set to true, then Caja will automatically mount media such as user-visible hard disks and removable media on start-up and media insertion.
vi: Đúng thì Caja sẽ tự động gắn kết vật chứa, như đĩa cứng mà người dùng có thể thấy hoặc các vật chứa rời lúc khởi động và lúc nạp vật chứa vào.

en: If set to true, then Caja will automatically open a folder when media is automounted. This only applies to media where no known x-content/* type was detected; for media where a known x-content type is detected, the user configurable action will be taken instead.
vi: Nếu đúng, Caja sẽ tự động mở thư mục khi vật chứa được tự động gắn kết. Chỉ áp dụng đối với vật chứa không thể nhận dạng là bất cứ loại x-content/* nào. Với vật chứa xác định được loại x-content, các hành động do người dùng cấu hình sẽ được thực hiện.

en: If set to true, then Caja will exit when all windows are destroyed. This is the default setting. If set to false, it can be started without any window, so Caja can serve as a daemon to monitor media automount, or similar tasks.
vi: Nếu đặt thành đúng, Caja sẽ thoát khi tất cả các cửa sổ được tắt. Đây là tùy chỉnh mặc định. Nếu đặt thành sai, nó có thể được mở mà không có cửa sổ nào hết, để Caja có thể phục vụ như một trình nền giám sát gắn kết tự động, hoặc các tiến trình tương tự.

en: If set to true, then Caja will have a feature allowing you to delete a file immediately and in-place, instead of moving it to the trash. This feature can be dangerous, so use caution.
vi: Nếu đúng, Caja sẽ có tính năng cho phép bạn xóa tập tin ngay lập tức, tại chỗ, thay vì cho vào Sọt rác. Tính năng này có thể nguy hiểm, vì thế hãy dùng cẩn thận.

en: If set to true, then Caja will never prompt nor autorun/autostart programs when a medium is inserted.
vi: Đúng thì Caja sẽ không bao giờ hỏi hoặc tự động chạy chương trình khi phát hiện vật chứa mới.

en: If set to true, then Caja will use the user's home folder as the desktop. If it is false, then it will use ~/Desktop as the desktop.
vi: Nếu đúng, Caja sẽ dùng thư mục cá nhân của người dùng làm màn hình nền. Ngược lại dùng thư mục ~/Desktop làm màn hình nền.

en: If set to true, then all Caja windows will be browser windows. This is how Nautilus used to behave before version 2.6, and some people prefer this behavior.
vi: Nếu đặt là đúng, mọi cửa sổ Caja sẽ là cửa sổ bộ duyệt. Đây là cách hoạt động của Caja trước phiên bản 2.6, và một số người dùng thích cách này hơn.

en: If set to true, then backup files are shown by default in the file manager. Backup files are backup files ending with a tilde (~).
vi: Nếu đặt là đúng, thì các tập tin sao lưu sẽ được hiển thị mặc định trong trình quản lý tập tin. Tập tin sao lưu là các tập tin kết thúc với một dấu ngã (~).

en: If set to true, then hidden files are shown by default in the file manager. Hidden files are either dotfiles or listed in the folder's .hidden file.
vi: Nếu đặt là đúng, thì sẽ mặc định hiển thị các tập tin ẩn trong trình quản lý tập tin. Tập tin ẩn là những tập tin bắt đầu bằng dấu chấm, hoặc những tập tin nằm trong danh sách tập tin .hidden của thư mục.

en: If set, wrap lines if the text becomes too wide.
vi: Nếu đặt, sẽ ngắt dòng khi văn bản quá dài.

en: If this is set to true, an icon linking to the Network Servers view will be put on the desktop.
vi: Nếu đặt là true (đúng) thì biểu tượng liên kết đến Máy phục vụ mạng sẽ được đặt lên màn hình nền.

en: If this is set to true, an icon linking to the computer location will be put on the desktop.
vi: Nếu đặt là true thì biểu tượng liên kết với vị trí máy tính sẽ được đặt lên màn hình nền.

en: If this is set to true, an icon linking to the home folder will be put on the desktop.
vi: Nếu đặt là true, một biểu tượng liên kết với thư mục cá nhân sẽ được đặt trên màn hình nền.

en: If this is set to true, an icon linking to the trash will be put on the desktop.
vi: Nếu đặt là true thì biểu tượng liên kết với Sọt rác sẽ được đặt lên màn hình nền.

en: If this is set to true, icons linking to mounted volumes will be put on the desktop.
vi: Nếu đặt là true thì biểu tượng liên kết với đĩa đã gắn sẽ được đặt lên mặt bàn.

en: If this preference is set, all columns in the compact view have the same width. Otherwise, the width of each column is determined seperately.
vi: Bật tùy chọn này thì mọi cột trong ô xem chặt đều có cùng một chiều rộng. Không thì mỗi cột có chiều rộng được đặt riêng.

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. ie, if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a"; if sorted by size, instead of being incrementally they will be sorted decrementally.
vi: Nếu đúng, tập tin với những cửa sổ mới sẽ được sắp xếp theo thứ tự ngược. v.d. nếu sắp theo tên thì sắp từ "z" đến "a" thay vì từ "a" đến "z"; nếu sắp theo kích cỡ, sắp theo thứ tự giảm thay vì tăng.

en: If true, icons will be laid out tighter by default in new windows.
vi: Nếu là đúng, các biểu tượng sẽ được đặt sát hơn trong cửa sổ mới.

en: If true, it enables the ability to switch tabs using [ctrl + tab] and [ctrl + shift + tab].
vi: Nếu đúng, nó cho phép khả năng chuyển đổi thẻ bằng [ctrl + tab] và [ctrl + shift + tab].

en: If true, labels will be placed beside icons rather than underneath them.
vi: Nếu đúng, chữ sẽ được đặt bên cạnh hình, hơn là đặt bên dưới.

en: If you delete an item, it will be permanently lost.
vi: Nếu bạn xóa bỏ một mục, nó sẽ bị mất hoàn toàn.

en: Illustration
vi: Tranh minh họa

en: Image
vi: Ảnh

en: Image Type:
vi: Kiểu ả_nh:

en: Images over this size (in bytes) won't be thumbnailed. The purpose of this setting is to avoid thumbnailing large images that may take a long time to load or use lots of memory.
vi: Ảnh lớn hơn kích cỡ này (theo byte) sẽ không được tạo ảnh mẫu. Mục đích của thiết lập này là tránh tạo ảnh mẫu cho những ảnh lớn có thể mất nhiều thời gian và bộ nhớ.

en: In order to regain the free space on this volume the trash must be emptied. All trashed items on the volume will be permanently lost.
vi: Để lấy lại vùng trống trên thiết bị này, cần phải đổ sọt rác. Mọi thứ trong sọt rác sẽ bị xoá hoàn toàn, vĩnh viễn.

en: Increase the view size
vi: Tăng cỡ xem

en: Indigo
vi: Chàm

en: Information
vi: Thông tin

en: It is now safe to remove the drive
vi: Bây giờ đã an toàn để gỡ bỏ thiết bị

en: Items moved to the trash may be recovered until the trash is emptied.
vi: Các mục được di chuyển đến thùng rác sẽ có thể phục hồi được cho đến khi thùng rác bị đổ <br>

en: Items:
vi: Mục:<br>

en: Justification
vi: Canh đều

en: Keep icons lined up on a grid
vi: Giữ các biểu tượng thẳng hàng

en: Keep icons sorted by emblems in rows
vi: Sắp xếp các biểu tượng theo hình tượng với biểu diễn hàng

en: Keep icons sorted by modification date in rows
vi: Sắp xếp các biểu tượng theo ngày sửa đổi với biểu diễn hàng

en: Keep icons sorted by name in rows
vi: Sắp xếp các biểu tượng theo tên với biểu diễn hàng

en: Keep icons sorted by size in rows
vi: Sắp xếp các biểu tượng theo kích cỡ với biểu diễn hàng

en: Keep icons sorted by type in rows
vi: Sắp xếp các biểu tượng theo kiểu với biểu diễn hàng

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Last changed:
vi: Thay đổi cuối cùng:

en: Last modified:
vi: Sửa đổi lần cuối:

en: Leaf
vi: Lá

en: Leave icons wherever they are dropped
vi: Rời các biểu tượng về nơi nó đã bị rơi xuống

en: Lemon
vi: Chanh

en: Less common media formats can be configured here
vi: Định dạng vật chứa ít phổ dụng có thể được cấu hình ở đây

en: Line wrap
vi: Ngắt dòng

en: Link _name:
vi: Tê_n liên kết:

en: Link target:
vi: Đích liên kết:

en: Link to %s
vi: Liên kết đến %s

en: List Columns
vi: Cột danh sách

en: List View
vi: Ô xem danh sách

en: List files only
vi: Liệt kê chỉ tập tin

en: List of possible captions on icons
vi: Danh sách phụ đề có thể dùng trên biểu tượng

en: List of x-content/* types for which the user have chosen "Do Nothing" in the preference capplet. No prompt will be shown nor will any matching application be started on insertion of media matching these types.
vi: Danh sách kiểu x-content/* người dùng chọn "Không làm gì cả" trong tiểu dùng tuỳ thích. Sẽ không hỏi cũng như không so khớp ứng dụng cần khởi động khi gặp những phương tiện có kiểu này.

en: List of x-content/* types for which the user have chosen "Open Folder" in the preferences capplet. A folder window will be opened on insertion of media matching these types.
vi: Danh sách kiểu x-content/* người dùng chọn "Mở thư mục" trong tiểu dụng tuỳ thích. Một cửa sổ thư mục sẽ được mở khi chèn những phương tiện thuộc kiểu này.

en: List of x-content/* types for which the user have chosen to start an application in the preference capplet. The preferred application for the given type will be started on insertion on media matching these types.
vi: Danh sách kiểu x-content/* người dùng chọn khởi động ứng dụng trong tiểu dụng tuỳ thích. Chương trình được chọn sẽ được khởi động khi chèn những phương tiện có kiểu này.

en: List of x-content/* types set to "Do Nothing"
vi: Danh sách loại x-content/* đặt là "Không làm gì"

en: List of x-content/* types set to "Open Folder"
vi: Danh sách loại x-content/* đặt là "Mở thư mục"

en: List of x-content/* types where the preferred application will be launched
vi: Danh sách loại x-content/* mở bằng các ứng dụng ưa thích

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Locate documents and folders on this computer by name or content
vi: Trên máy tính này, tìm tài liệu và thư mục theo tên hay nội dung

en: Location
vi: Vị trí

en: Location _Bar
vi: Ô Đị_a chỉ

en: Location:
vi: Địa điểm:

en: MIME Type
vi: Kiểu MIME

en: Make a _Link
vi: Tạo _liên kết

en: Make a permanent connection to this server
vi: Tạo kết nối bền vững cho máy phục vụ này

en: Mango
vi: Xoài

en: Manila Paper
vi: Giấy ma-ni

en: Mark as _Trusted
vi: Đánh đấu là _Tin tưởng

en: Maximum image size for thumbnailing
vi: Kích cỡ ảnh tối đa để tạo ảnh mẫu

en: Media
vi: Vật chứa

en: Merge
vi: Hợp nhất

en: Merge Folder
vi: Nhập thư <br>

en: Merge _All
vi: Gộp _tất cả

en: Merge folder "%s"?
vi: Hợp nhất thư mục "%s"

en: Merge with
vi: Nhập lại với<br>

en: Merging will ask for confirmation before replacing any files in the folder that conflict with the files being copied.
vi: Quá trình hợp nhất sẽ yêu cầu xác nhận trước khi cho phép việc thay thế một tập tin có chứa xung đột nội dung với tập tin được sao chép.

en: Metering Mode
vi: Chế độ do

en: Mo_ve to Trash
vi: Chuyển vào Sọt _Rác

en: Modified:
vi: Sửa đổi:

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00 PM
vi: Thứ hai, 00 T10 0000 vào 00:00

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00:00 PM
vi: Thứ hai, 00 T10 0000 vào 00:00:00

en: Moss Ridge
vi: Chóp rêu

en: Mount the selected volume
vi: Gắn kết khối tin được chọn

en: Mount the volume associated with the open folder
vi: Gắn kết khối tin tương ứng với thư mục được mở

en: Mount the volume associated with this folder
vi: Gắn kết khối tin tương ứng với thư mục này

en: Mouse button to activate the "Back" command in browser window
vi: Nút chuột để kích hoạt lệnh "Lùi" trong cửa sổ bộ duyệt

en: Mouse button to activate the "Forward" command in browser window
vi: Nút chuột để kích hoạt lệnh "Tiến" trong cửa sổ bộ duyệt

en: Move %d items back to '%s'
vi: Di chuyển %d mục về '%s'

en: Move %d items back to trash
vi: Di chuyển %d mục về sọt rác

en: Move %d items to '%s'
vi: Di chuyển %d mục tới '%s'

en: Move %d items to trash
vi: Di chuyển %d mục tới sọt rác

en: Move '%s' back to '%s'
vi: Di chuyển '%s' về '%s'

en: Move '%s' back to trash
vi: Di chuyển '%s' về sọt rác

en: Move '%s' to '%s'
vi: Di chuyển '%s' tới '%s'

en: Move '%s' to trash
vi: Di chuyển '%s' tới sọt rác

en: Move Dow_n
vi: Chuyển _xuống

en: Move Tab _Left
vi: Chuyển thẻ sang t_rái

en: Move Tab _Right
vi: Chuyển thẻ sang _phải

en: Move _Up
vi: Chuyển _lên

en: Move current tab to left
vi: Chuyển thẻ hiện thời sang bên trái

en: Move current tab to right
vi: Chuyển thẻ hiện thời sang bên phải

en: Move each selected item to the Trash
vi: Bỏ các mục được chọn vào Sọt rác

en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command
vi: Chuyển hoặc sao chép các tập tin đã được chọn trước đây bởi một lệnh như « Cắt » hay « Chép »

en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command into the selected folder
vi: Di chuyển hoặc sao chép các tập tin, đã được chọn trước đó bằng lệnh « Cắt » hoặc « Chép », vào thư mục được chọn

en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command into this folder
vi: Di chuyển hoặc sao chép các tập tin, đã được chọn trước đó bằng lệnh « Cắt » hoặc « Chép », vào thư mục này

en: Move the open folder out of the trash to "%s"
vi: Di chuyển thư mục được mở khỏi Sọt rác, vào "%s"

en: Move the open folder to the Trash
vi: Di chuyển thư mục được mở vào Sọt rác

en: Move this folder to the Trash
vi: Di chuyển thư mục này vào Sọt rác

en: Move to _Trash
vi: Chuyển vào _Sọt rác

en: Moving "%B" to "%B"
vi: Đang di chuyển « %B » sang « %B »

en: Moving Files
vi: Đang di chuyển Tập tin

en: Moving files to trash
vi: Đang chuyển tập tin vào sọt rác

en: Mud
vi: Bùn

en: Music
vi: Nhạc

en: Name
vi: Tên

en: Network
vi: Mạng

en: Network Servers
vi: Máy chủ

en: Network Servers icon visible on the desktop
vi: Hiển thị biểu tượng Máy phục vụ mạng trên màn hình nền

en: Network servers icon name
vi: Tên biểu tượng máy phục vụ mạng

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Never prompt or autorun/autostart programs when media are inserted
vi: Không bao giờ hỏi hoặc tự động chạy chương trình khi nạp vật chứa vào

en: New _Tab
vi: Thẻ _mới

en: New _Window
vi: Cửa _sổ mới

en: No applications found
vi: Không tìm thấy ứng dụng

en: No applications selected
vi: Chưa chọn ứng dụng

en: No bookmarks defined
vi: Chưa định nghĩa Liên kết lưu

en: No other actions are available to view this file. If you copy this file onto your computer, you may be able to open it.
vi: Không có hành động nào khác có khả năng xem được tập tin này. Nếu bạn sao chép tập tin này lên máy tính của bạn, bạn có thể sẽ mở nó được.

en: No other applications are available to view this file. If you copy this file onto your computer, you may be able to open it.
vi: Không có ứng dụng nào khác có khả năng xem được tập tin này. Nếu bạn sao chép tập tin này lên máy tính của bạn, bạn có thể sẽ mở nó được.

en: No templates installed
vi: Chưa cài mẫu

en: None
vi: Không có

en: None of the files could be added as emblems.
vi: Không có tập tin nào có thể thêm để làm hình tượng.

en: Normal Si_ze
vi: Cỡ t_hường

en: Not a launchable item
vi: Không phải mục có thể khởi chạy

en: Not allowed to set group
vi: Không được phép đặt nhóm

en: Not allowed to set owner
vi: Không được phép đặt chủ sở hữu

en: Not allowed to set permissions
vi: Không được phép đặt quyền hạn

en: Notes
vi: Ghi chú

en: Numbers
vi: Số

en: Ocean Strips
vi: Mảnh đại dương

en: Oct 00 0000 at 00:00 PM
vi: 00 T10 0000 vào 00:00

en: Oct 00 0000, 00:00 PM
vi: 00 T10 0000, 00:00

en: Octal Permissions
vi: Quyền hạn (bát phân)

en: Only create windows for explicitly specified URIs.
vi: Chỉ tạo cửa sổ cho URI đã ghi rõ dứt khoát.

en: Only show folders in the tree side pane
vi: Chỉ hiện các thư mục trong Ô lề dạng cây

en: Onyx
vi: Mã não dạng dải

en: Open %s
vi: Mở %s

en: Open %s and other "%s" files with:
vi: Mở %s và các tập tin "%s" khác với:

en: Open %s and other %s document with:
vi: Mở %s và các tài liệu %s khác với:

en: Open %s with:
vi: Mở %s với:

en: Open Failed, would you like to choose another action?
vi: Mở thất bại, bạn có muốn chọn một hành động khác không?

en: Open Failed, would you like to choose another application?
vi: Lỗi mở, bạn có muốn chọn một ứng dụng khác không?

en: Open File and Close window
vi: Mở tập tin và đóng cửa sổ

en: Open Folder
vi: Mở thư mục

en: Open Folder W_indow
vi: Mở cử_a sổ thư mục

en: Open Location
vi: Mở địa chỉ

en: Open Wit_h
vi: Mở _bằng

en: Open With
vi: Mở bằng

en: Open _Location...
vi: Mở Đị_a chỉ...

en: Open _Parent
vi: Mở thư mục _mẹ

en: Open a folder window for the displayed location
vi: Mở một cửa sổ thư mục cho địa chỉ hiển thị

en: Open all "%s" files with:
vi: Mở tất cả các tập tin %svới:

en: Open all %s documents with:
vi: Mở tất cả các tài liệu %svới:

en: Open all files of type "%s" with:
vi: Mở tất cả tập tin kiểu "%s" bằng:

en: Open another Caja window for the displayed location
vi: Mở một cửa sổ Caja khác cho địa chỉ hiển thị

en: Open another tab for the displayed location
vi: Mở một thẻ mới cho vị trí đã hiển thị

en: Open each selected item in a folder window
vi: Mở mỗi mục đã chọn trong một cửa sổ thư mục

en: Open each selected item in a navigation window
vi: Mở mỗi mục được chọn trong cửa sổ duyệt

en: Open each selected item in a new tab
vi: Mở mỗi mục được chọn trong một thẻ mới

en: Open in Navigation Window
vi: Mở trong cửa sổ duyệt

en: Open in New _Tab
vi: Mở trong t_hanh mới

en: Open in New _Window
vi: Mở trong cửa _sổ mới

en: Open in _Folder Window
vi: _Mở trong cửa sổ thư mục

en: Open the contents of your desktop in a folder
vi: Mở nội dung màn hình nền như một thư mục

en: Open the parent folder
vi: Mở thư mục mẹ

en: Open the selected item in this window
vi: Mở mục đã chọn trong cửa sổ này

en: Open this folder in a folder window
vi: Mở thư mục này trong cửa sổ thư mục

en: Open this folder in a navigation window
vi: Mở thư mục này trong cửa sổ duyệt

en: Open this folder in a new tab
vi: Mở thư mục này trong thẻ mới

en: Open with other Application...
vi: Mở bằng ứng dụng khác...

en: Open your personal folder
vi: Mở thư mục chính của bạn

en: Open your personal templates folder
vi: Đến thư mục chứa mẫu cá nhân

en: Open your personal trash folder
vi: Mở thư mục rác cá nhân

en: Opening "%s".
vi: Đang mở « %s ».

en: Orange
vi: Cam

en: Original Location
vi: Địa chỉ ban đầu

en: Original file
vi: Tập tin nguyên bản

en: Original folder
vi: Thư mục gốc<br>

en: Original location of file before moved to the Trash
vi: Vị trí ban đầu của file trước khi di chuyển đến Thùng rác<br>

en: Other Type...
vi: Kiểu khác...

en: Others
vi: Khác

en: Others:
vi: Khác:

en: Owner
vi: Chủ

en: Owner:
vi: Chủ:

en: Pale Blue
vi: Xanh da trời xám

en: Password:
vi: Mật khẩu :

en: Paste the text stored on the clipboard
vi: Dán văn bản đẫ được giữ trên khay

en: Patterns:
vi: Mẫu :

en: Pause
vi: Dừng

en: Pdf / Postscript
vi: PDF/PostScript

en: Perform a quick set of self-check tests.
vi: Thi hành một tập hợp nhanh của tự kiểm tra.

en: Perform or update the search
vi: Chạy hay cập nhật việc tìm kiếm

en: Permissions
vi: Quyền hạn

en: Picture
vi: Hình

en: Places
vi: Mở nhanh

en: Please check the spelling and try again.
vi: Hãy kiểm tra lại lỗi chính tả và thử lại một lần nữa.

en: Please choose a different emblem name.
vi: Vui lòng chọn tên hình tượng khác.

en: Please drag just one image to set a custom icon.
vi: Hãy kéo chỉ một ảnh vào để đặt làm biểu tượng riêng.

en: Possible values are "single" to launch files on a single click, or "double" to launch them on a double click.
vi: Giá trị có thể là "single" để kích hoạt tập tin chỉ bằng một cái nhấp chuột,  hoặc "double" để kích hoạt khi nhấp đúp.

en: Prefere_nces
vi: Tù_y thích

en: Prepare the selected files to be copied with a Paste command
vi: Chuẩn bị các tập tin được chọn để sao dùng lệnh « Dán »

en: Prepare the selected files to be moved with a Paste command
vi: Chuẩn bị các tập tin được chọn để chuyển dùng lệnh « Dán »

en: Prepare this folder to be copied with a Paste command
vi: Chuẩn bị thư mục này để được sao chép dùng lệnh « Dán »

en: Prepare this folder to be moved with a Paste command
vi: Chuẩn bị thư mục này để được di chuyển dùng lệnh « Dán »

en: Preparing
vi: Đang chuẩn bị

en: Preparing to Move to "%B"
vi: Chuẩn bị di Chuyển vào « %B »

en: Presentation
vi: Trình diễn

en: Preview
vi: Xem thử

en: Preview _sound files:
vi: Nghe thử tập tin â_m thanh:

en: Process completed
vi: Tiến trình hoàn tất

en: Properties
vi: Thông tin

en: Public FTP
vi: FTP công

en: Purple Marble
vi: Đá hoa tím

en: Put labels beside icons
vi: Đặt chữ cạnh hình

en: Queue
vi: Chờ

en: Quit Caja.
vi: Thoát khỏi Caja.

en: Rating
vi: Đánh giá

en: Re_name
vi: Đặt lại tên

en: Re_versed Order
vi: Thứ tự _ngược

en: Read and write
vi: Đọc và ghi

en: Read-only
vi: Chỉ đọc

en: Redo the last undone action
vi: Làm lại hành động mới hủy bước

en: Reload
vi: Nạp lại

en: Reload the current location
vi: Nạp lại địa điểm hiện thời

en: Remove
vi: Gỡ bỏ

en: Remove this criterion from the search
vi: Gỡ bỏ tiêu chuẩn này ra việc tìm kiếm

en: Rename
vi: Thay tên

en: Rename '%s' as '%s'
vi: Đổi tên '%s' thành '%s'

en: Rename Emblem
vi: Thay tên hình tượng

en: Rename selected item
vi: Thay đổi tên của mục đã chọn

en: Rename...
vi: Thay tên...

en: Renaming "%s" to "%s".
vi: Đang đổi tên « %s » thành « %s ».

en: Replace
vi: Thay thế

en: Replace _All
vi: Thay thế tất _cả

en: Replace file "%s"?
vi: Thay thế tập tin "%s"

en: Replace folder "%s"?
vi: Thay thế thư mục "%s"

en: Replace with
vi: Thay thế

en: Replacing it will overwrite its content.
vi: Việc thay thế sẽ khiến nội dung của tập tin bị ghi đè.

en: Replacing it will remove all files in the folder.
vi: Việc thay thế thư mục này sẽ khiến tất cả các tập tin trong thư mục bị xóa.

en: Reposition icons to better fit in the window and avoid overlapping
vi: Sắp xếp lại các biểu tượng để chúng vừa hơn vào cửa sổ và tránh sự chồng chéo lên nhau

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Reset View to _Defaults
vi: Đặt ô xem về _mặc định

en: Reset is a special image that cannot be deleted.
vi: Reset là ảnh đặc biệt, không thể xoá.

en: Reset sorting order and zoom level to match preferences for this view
vi: Đặt lại sắp xếp theo thứ tự và lớp thu phóng về chỉnh lý trước cho cảnh xem này

en: Restore %d items from trash
vi: Khôi phục lại %d mục từ sọt rác

en: Restore '%s' from trash
vi: Khôi phục lại '%s' từ sọt rác

en: Restore '%s' to '%s'
vi: Khôi phục '%s' tới '%s'

en: Restore Icon's Original Si_ze
vi: Đưa biểu tượng về kích cỡ _gốc

en: Restore Icons' Original Si_zes
vi: Đưa biểu tượng về kích cỡ _gốc

en: Restore each selected icon to its original size
vi: Đưa biểu tượng đã chọn về kích cỡ gốc

en: Restore group of '%s' to '%s'
vi: Khôi phục nhóm của '%s' tới '%s'

en: Restore original permissions of '%s'
vi: Khôi phục lại quyền ban đầu của '%s'

en: Restore original permissions of items enclosed in '%s'
vi: Khôi phục lại quyền ban đầu của mục kèm theo trong '%s'

en: Restore owner of '%s' to '%s'
vi: Khôi phục chủ sở hữu của '%s' tới '%s'

en: Resume
vi: Tiếp tục

en: Reverse sort order in new windows
vi: Đảo lại thứ tự sắp xếp trong cửa sổ mới

en: Ridged Paper
vi: Giấy chóp

en: Rough Paper
vi: Giấy ráp

en: Ruby
vi: Ngọc đỏ

en: Run "%s" on any selected items
vi: Thực hiện « %s » trên các mục đã chọn

en: Run in _Terminal
vi: Chạy _trên dòng lệnh

en: Run or manage scripts from %s
vi: Thực hiện hoặc quản lý các văn lệnh từ « %s »

en: SELinux Context
vi: Ngữ cảnh SELinux

en: SELinux context:
vi: Ngữ cảnh SELinux:

en: S_kip All
vi: Bỏ _qua tất cả

en: Sa_ve Search
vi: _Lưu tìm kiếm

en: Sa_ve Search As...
vi: Lưu tìm kiếm _dạng...

en: Save Search as
vi: Lưu tìm kiếm dạng

en: Save the current search as a file
vi: Lưu việc tìm kiếm hiện thời dạng tập tin

en: Save the edited search
vi: Lưu việc tìm kiếm đã sửa đổi

en: Saved search
vi: Việc tìm kiếm đã lưu

en: Sea Foam
vi: Bọt sóng biển

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search Folder
vi: Thư mục tìm

en: Search _name:
vi: Tê_n tìm kiếm:

en: Search for "%s"
vi: Tìm kiếm « %s »

en: Search results
vi: Kết quả tìm kiếm

en: Search:
vi: Tìm:

en: Secure WebDAV (HTTPS)
vi: WebDAV bảo mật (HTTPS)

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select Custom Icon
vi: Chọn biểu tượng riêng

en: Select Folder to Save Search In
vi: Chọn thư mục nơi cần lưu tìm kiếm

en: Select I_tems Matching...
vi: Chọn mục _tương ứng...

en: Select Items Matching
vi: Chọn các mục tương ứng

en: Select _All
vi: Chọn _hết

en: Select a Category:
vi: Chọn một phân loại:

en: Select a Color to Add
vi: Chọn một màu để thêm vào:

en: Select a new name for the _destination
vi: Chọn một tên mới cho _mục đích<br>

en: Select all and only the items that are not currently selected
vi: Lựa chọn chỉ những mục không phải được chọn hiện thời

en: Select all items in this window
vi: Chọn tất cả các mục trong cửa sổ này

en: Select all the text in a text field
vi: Chọn tất cả các văn bản trong một trường văn bản

en: Select an Application
vi: Chọn một ứng dụng

en: Select an Image File for the New Emblem
vi: Chọn tập tin ảnh cho hình tượng mới

en: Select an Image File to Add as a Pattern
vi: Hãy chọn một tập tin ảnh để thêm là mẫu

en: Select an application to open %s and other files of type "%s"
vi: Chọn một ứng dụng để mở %s và các tập tin khác có dạng « %s »

en: Select an application to view its description.
vi: Chọn ứng dụng để xem mô tả của nó.

en: Select folder to search in
vi: Chọn thư mục nơi cần tìm kiếm

en: Select how to open "%s" and whether to perform this action in the future for other media of type "%s".
vi: Chọn cách mở "%s" và có thực hiện hành động này trong tương lai đối với các vật chứa khác loại "%s" hay không.

en: Select items in this window matching a given pattern
vi: Chọn các mục trong cửa sổ mà tương ứng với mẫu được cho

en: Select the columns visible in this folder
vi: Chọn những cột được hiển thị trong thư mục này

en: Select type
vi: Chọn kiểu

en: Selection Bound
vi: Biên vùng chọn

en: Session management options:
vi: Tùy chọn quản lý phiên làm việc:

en: Set _user ID
vi: Đặt _UID (người dùng)

en: Set as _Background
vi: Đặt như _nền sau

en: Set as background for _all folders
vi: Đặt làm nền cho _mọi thư mục

en: Set as background for _this folder
vi: Đặt làm nền cho _thư mục này

en: Set gro_up ID
vi: Đặt _GID (nhóm)

en: Set group of '%s' to '%s'
vi: Đặt nhóm của '%s' tới '%s'

en: Set owner of '%s' to '%s'
vi: Đặt chủ sở hữu của '%s' tới '%s'

en: Set permissions of '%s'
vi: Đặt quyền hạn của  '%s'

en: Set permissions of items enclosed in '%s'
vi: Đặt quyền hạn của tập tin kèm theo trong '%s'

en: Set the zoom level of the current view
vi: Tạo mức phóng của ô xem hiện thời

en: Setting permissions
vi: Đăng đặt quyền hạn

en: Shale
vi: Đá phiến

en: Show Emblems
vi: Hiện hình tượng

en: Show History
vi: Hiển thị lịch sử

en: Show Information
vi: Hiện thông tin

en: Show Notes
vi: Hiển thị các lời ghi chú

en: Show Places
vi: Hiện các vị trí

en: Show Tree
vi: Hiển thị cây

en: Show _Hidden Files
vi: _Hiện tập tin ẩn

en: Show _only folders
vi: _Chỉ hiện thư mục

en: Show _thumbnails:
vi: Hiển _thị ảnh mẫu :

en: Show a window that lets you set your desktop background's pattern or color
vi: Trình diễn một cửa sổ cho phép bạn tạo mẫu hay màu của màn hình nền

en: Show advanced permissions in the file property dialog
vi: Hiện quyền hạn cấp cao trong hộp thoại thuộc tính tập tin

en: Show folders first in windows
vi: Ưu tiên hiện thư mục trước trong các cửa sổ

en: Show location bar in new windows
vi: Hiện Ô Địa điểm trong cửa sổ mới

en: Show more _details
vi: Hiện thị chi tiết

en: Show mounted volumes on the desktop
vi: Hiện các đĩa đã gắn kết trên màn hình nền

en: Show session management options
vi: Hiển thị các tùy chọn quản lý phiên làm việc

en: Show side pane in new windows
vi: Hiện Ô lề trong cửa sổ mới

en: Show status bar in new windows
vi: Hiện Thanh trạng thái trong cửa sổ mới

en: Show te_xt in icons:
vi: Hiển thị nhãn trên _biểu tượng:

en: Show the folder containing the scripts that appear in this menu
vi: Trình diễn thư mục mà chứa các văn lệnh xuất hiện trong trình đơn này

en: Show the package installer for unknown MIME types
vi: Hiển thị bộ cài đặt gói cho các loại MIME không biết

en: Show the version of the program.
vi: Hiện phiên bản của chương trình.

en: Show toolbar in new windows
vi: Hiện Thanh công cụ trong cửa sổ mới

en: Side pane view
vi: Xem Ô lề

en: Silver
vi: Bạc

en: Size
vi: Cỡ

en: Size on Disk
vi: Kích cỡ trên đĩa<br>

en: Size:
vi: Cỡ:

en: Sky
vi: Bầu trời

en: Sky Ridge
vi: Chóp bầu trời

en: Slashes are not allowed in filenames
vi: Không cho phép dấu xuyệc trong tên tập tin

en: Snow Ridge
vi: Chóp tuyết

en: Software
vi: Phần mềm

en: Some of the files could not be added as emblems.
vi: Không thể thêm một số tập tin làm hình tượng.

en: Sorry, but "%s" is not a usable image file.
vi: Rất tiếc, nhưng « %s » không phải là tập tin ảnh có thể dùng được.

en: Sorry, but emblem %s could not be deleted.
vi: Rất tiếc, không thể xóa hình tượng %s.

en: Sorry, but emblem keywords can only contain letters, spaces and numbers.
vi: Rất tiếc, từ khóa cho hình tượng chỉ có thể bao gồm các chữ cái, khoảng trắng và con số.

en: Sorry, but pattern %s could not be deleted.
vi: Rất tiếc, nhưng mẫu %s không xóa được.

en: Sorry, but the pattern %s could not be installed.
vi: Rất tiếc, nhưng không thể cài đặt mẫu %s.

en: Sorry, but there is already an emblem named "%s".
vi: Rất tiếc, đã có hình tượng tên là « %s ».

en: Sorry, but you cannot execute commands from a remote site.
vi: Rất tiếc, bạn không thể thực hiện các lệnh của một máy tính điều khiển từ xa.

en: Sorry, but you cannot replace the reset image.
vi: Rất tiếc, nhưng bạn không thể thay thế ảnh Reset.

en: Sorry, but you must specify a non-blank keyword for the new emblem.
vi: Rất tiếc, bạn phải dùng từ khóa không rỗng cho hình tượng mới.

en: Sorry, but you must specify a non-blank name for the new color.
vi: Rất tiếc, nhưng bạn phải ghi rõ tên không có rỗng cho màu mới.

en: Sorry, but you must specify an unused color name for the new color.
vi: Rất tiếc, nhưng bạn phải ghi rõ tên chưa dùng cho màu mới.

en: Sorry, could not change the group of "%s": %s
vi: Rất tiếc, không thể thay đổi nhóm của « %s »: %s

en: Sorry, could not change the owner of "%s": %s
vi: Rất tiếc, không thể thay đổi chủ sỏ hữu của « %s »: %s

en: Sorry, could not change the permissions of "%s": %s
vi: Rất tiếc, không thể thay đổi quyền truy cập của « %s »: %s

en: Sorry, could not display all the contents of "%s": %s
vi: Rất tiếc, không thể hiển thị nội dung hoàn toàn của « %s »: %s

en: Sorry, could not rename "%s" to "%s": %s
vi: Rất tiếc, không thể thay đổi tên « %s » thành « %s »: %s

en: Sorry, unable to save custom emblem name.
vi: Rất tiếc, không thể lưu tên hình tượng tùy chọn.

en: Sorry, unable to save custom emblem.
vi: Rất tiếc, không thể lưu hình tượng tùy chọn.

en: Sort _folders before files
vi: _Xếp thư mục trước tập tin

en: Special flags:
vi: Cờ đặc biệt:

en: Specified group '%s' doesn't exist
vi: Nhóm đã ghi rõ « %s » không tồn tại

en: Specified owner '%s' doesn't exist
vi: Chủ sở hữu đã ghi rõ « %s » không tồn tại

en: Specify a location to open
vi: Ghi rõ một địa chỉ cần mở

en: Specify file containing saved configuration
vi: Xác định tập tin chứa cấu hình đã lưu

en: Specify session management ID
vi: Xác định mã số quản lý phiên làm việc

en: Speed tradeoff for when to preview a sound file when mousing over a files icon. If set to "always" then always plays the sound, even if the file is on a remote server. If set to "local-only" then only plays previews on local file systems. If set to "never" then it never previews sound.
vi: Thoả hiệp tốc độ khi nghe thử tập tin âm thanh khi di chuyển chuột qua biểu tượng một tập tin. Nếu đặt là "luôn luôn" thì luôn luôn phát âm thanh, kể cả nếu tập tin ở trên máy ở xa. Nếu đặt "chỉ cục bộ" thì chỉ phát âm thanh nếu nằm trên hệ thống tập tin cục bộ. Nếu đặt "không bao giờ" thì không bao giờ phát âm thanh thử.

en: Speed tradeoff for when to show a preview of text file contents in the file's icon. If set to "always" then always show previews, even if the folder is on a remote server. If set to "local-only" then only show previews for local file systems. If set to "never" then never bother to read preview data.
vi: Thoả hiệp tốc độ khi xem thử nội dung tập tin văn bản trong biểu tượng của tập tin. Nếu đặt là "luôn luôn" thì luôn luôn xem trước, kể cả nếu tập tin ở trên máy ở xa. Nếu đặt "chỉ cục bộ" thì chỉ xem trước nếu nằm trên hệ thống tập tin cục bộ. Nếu đặt "không bao giờ" thì không bao giờ xem trước dữ liệu.

en: Speed tradeoff for when to show an image file as a thumbnail. If set to "always" then always thumbnail, even if the folder is on a remote server. If set to "local-only" then only show thumbnails for local file systems. If set to "never" then never bother to thumbnail images, just use a generic icon.
vi: Thoả hiệp tốc độ khi hiển thị tập tin ảnh dưới dạng ảnh thu nhỏ. Đặt là "luôn luôn" thì luôn luôn tạo ảnh thu nhỏ, kể cả nếu thư mục ở trên máy ở xa. Đặt "chỉ cục bộ" thì chỉ hiển thị ảnh thu nhỏ đối với hệ thống tập tin cục bộ. Đặt "không bao giờ" thì đừng bao giờ tạo ảnh thu nhỏ, chỉ dùng biểu tượng chung.

en: Speed tradeoff for when to show the number of items in a folder. If set to "always" then always show item counts, even if the folder is on a remote server. If set to "local-only" then only show counts for local file systems. If set to "never" then never bother to compute item counts.
vi: Thoả hiệp tốc độ khi hiện số mục trong một thư mục. Nếu đặt là "luôn luôn" thì luôn luôn hiện số đếm mục, kể cả nếu tập tin ở trên máy ở xa. Nếu đặt "chỉ cục bộ" thì chỉ hiện số đếm cho hệ thống tập tin cục bộ. Nếu đặt "không bao giờ" thì không bao giờ tính toán số đếm .

en: Spreadsheet
vi: Bảng tính

en: St_atusbar
vi: Thanh t_rạng thái

en: Starting %s
vi: Đang khởi chạy %s

en: Stop loading the current location
vi: Dừng nạp địa điểm hiện thời

en: Switch tabs with [ctrl] + [tab]
vi: Chuyển thẻ với [ctrl] + [tab]

en: Symbolic links only supported for local files
vi: Hỗ trợ liên kết tượng trưng chỉ cho tập tin cục bộ

en: T_emplates
vi: _Mẫu

en: Tags
vi: Thẻ

en: Tangerine
vi: Quít

en: Terracotta
vi: Sành

en: Text
vi: Nhãn

en: Text Ellipsis Limit
vi: Giới hạn cắt chữ

en: Text File
vi: Tập tin văn bản

en: Text view:
vi: Xem chữ:

en: The Link "%s" is Broken.
vi: Liên kết "%s" bị ngắt.

en: The Link "%s" is Broken. Move it to Trash?
vi: Liên kết "%s" bị ngắt nên chuyển nó vào Sọt rác chứ?

en: The SELinux security context of the file.
vi: Ngữ cảnh bảo mật SELinux của tập tin đó.

en: The alignment of the lines in the text of the label relative to each other. This does NOT affect the alignment of the label within its allocation. See GtkMisc::xalign for that.
vi: Canh hàng văn bản trong nhãn so với những hàng khác. Nó KHÔNG tác động lên canh hàng nhãn trong vùng cấp phát của nó. Xem GtkMisc::xalign để làm điều đó.

en: The application launcher "%s" has not been marked as trusted. If you do not know the source of this file, launching it may be unsafe.
vi: Trình chạy ứng dụng "%s" không được đánh dấu là được tin tưởng. Nếu bạn không biết nguồn gốc của tập tin, chạy nó có thể không an toàn.

en: The color cannot be installed.
vi: Không thể cài đặt màu.

en: The compact view encountered an error while starting up.
vi: Ô xem chặt gặp lỗi trong khi khởi động.

en: The compact view encountered an error.
vi: Ô xem chặt gặp lỗi.

en: The current position of the insertion cursor in chars.
vi: Vị trí hiện thời của con trỏ chèn, tính theo kí tự.

en: The date the file was accessed.
vi: Ngày tháng tập tin được truy cập.

en: The date the file was created.
vi: Ngày tập tin đã được tạo.

en: The date the file was modified.
vi: Ngày tháng tập tin được sửa đổi.

en: The default action cannot open "%s" because it cannot access files at "%s" locations.
vi: Hành động mặc định không thể mở « %s » vì nó không thể truy cập các tập tin tại địa điểm « %s ».

en: The default size of an icon for a thumbnail in the icon view.
vi: Kích cỡ mặc định của biểu tượng cho ảnh mẫu trong ô xem biểu tượng.

en: The default sort-order for items in the icon view. Possible values are "name", "size", "type", "mtime", and "emblems".
vi: Thứ tự sắp xếp mặc định các mục trong ô xem biểu tượng. Giá trị có thể là: "name" - tên, "size" - kích cỡ, "mtime" - thời gian chỉnh sửa, và "emblems" - hình tượng.

en: The default width of the side pane in new windows.
vi: Độ rộng mặc định của Ô lề trong cửa sổ mới.

en: The desktop view encountered an error while starting up.
vi: Ô xem màn hình nền gặp lỗi trong khi khởi động.

en: The desktop view encountered an error.
vi: Ô xem màn hình nền gặp lỗi.

en: The destination folder is inside the source folder.
vi: Thư mục đích nằm bên trong thư mục nguồn.

en: The destination is not a folder.
vi: Đích đến không phải là một thư mục.

en: The destination is read-only.
vi: Đích đến chỉ cho phép đọc.

en: The dragged file does not appear to be a valid image.
vi: Tập tin được kéo không phải là ảnh hợp lệ.

en: The emblem cannot be added.
vi: Không thể thêm hình tượng.

en: The emblem cannot be installed.
vi: Không thể cài đặt hình tượng đó.

en: The emblems do not appear to be valid images.
vi: Những hình tượng này có vẻ không phải là ảnh hợp lệ.

en: The extension of the file.
vi: Đuôi mở rộng của tập tin.

en: The file "%B" cannot be handled because you do not have permissions to read it.
vi: Không thể xử lý tập tin « %B », vì bạn không có quyền đọc nó.

en: The file "%B" cannot be moved to the trash.
vi: Không thể chuyển tập tin « %B » vào Sọt rác.

en: The file '%s' does not appear to be a valid image.
vi: Tập tin « %s » không phải là ảnh hợp lệ.

en: The file is not an image.
vi: Tập tin không phải ảnh.

en: The file is of an unknown type
vi: Tập tin này có dạng không rõ

en: The file that you dropped is not an image.
vi: Tập tin mà bạn thả vào không phải là ảnh.

en: The file that you dropped is not local.
vi: Tập tin mà bạn thả vào không phải là tập tin cục bộ.

en: The folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to create it in the destination.
vi: Không thể sao chép thư mục « %B », vì bạn không có quyền tạo nó ở đích đến.

en: The folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to read it.
vi: Không thể sao chép thư mục « %B », vì bạn không có quyền đọc nó.

en: The folder "%B" cannot be deleted because you do not have permissions to read it.
vi: Không thể xoá thư mục « %B », vì bạn không có quyền đọc nó.

en: The folder "%B" cannot be handled because you do not have permissions to read it.
vi: Không thể xử lý thư mục « %B », vì bạn không có quyền đọc nó.

en: The folder contents could not be displayed.
vi: Không thể hiển thị nội dung thư mục.

en: The font description used for the icons on the desktop.
vi: Mô tả phông chữ dùng cho các biểu tượng trên màn hình nền.

en: The format of file dates. Possible values are "locale", "iso", and "informal".
vi: Định dạng ngày tập tin. Giá trị có thể là « miền địa phương », « iso », và « không hình thức ».

en: The group could not be changed.
vi: Không thể thay đổi nhóm.

en: The group of the file.
vi: Nhóm của tập tin.

en: The history location doesn't exist.
vi: Không có địa điểm lịch sử.

en: The icon view encountered an error while starting up.
vi: Ô xem biểu tượng gặp lỗi trong khi khởi động.

en: The icon view encountered an error.
vi: Ô xem biểu tượng gặp lỗi.

en: The item cannot be restored from trash
vi: Không thể khôi phục mục được chọn từ sọt rác

en: The item could not be renamed.
vi: Không thể đổi tên mục.

en: The list view encountered an error while starting up.
vi: Ô xem danh sách gặp lỗi trong khi khởi động.

en: The list view encountered an error.
vi: Ô xem danh sách gặp lỗi.

en: The location "%s" does not exist.
vi: Không có địa chỉ « %s ».

en: The location cannot be displayed with this viewer.
vi: Không thể xem địa chỉ này bằng trình hiển thị này.

en: The location is not a folder.
vi: Địa chỉ này không phải là thư mục.

en: The location of the file.
vi: Địa chỉ của tập tin

en: The media contains digital photos.
vi: Vật chứa này chứa ảnh số.

en: The media contains software.
vi: Vật chứa này chứa phần mềm.

en: The media has been detected as "%s".
vi: Vật chứa này được phát hiện là "%s".

en: The mime type of the file.
vi: Kiểu MIME của tập tin.

en: The name "%s" is already used in this folder. Please use a different name.
vi: Tên « %s » đã được dùng trong thư mục này. Hãy dùng một tên khác.

en: The name "%s" is not valid because it contains the character "/". Please use a different name.
vi: Tên « %s » là không hợp lệ vì nó có chứa ký tự « / ». Hãy dùng một tên khác.

en: The name "%s" is not valid. Please use a different name.
vi: Tên « %s » là không hợp lệ. Hãy dùng một tên khác.

en: The name and icon of the file.
vi: Tên và biểu tượng của tập tin.

en: The owner could not be changed.
vi: Không thể thay đổi chủ sở hữu.

en: The owner of the file.
vi: Chủ sở hữu của tập tin.

en: The permissions could not be changed.
vi: Không thể thay đổi quyền truy cập.

en: The permissions of "%s" could not be determined.
vi: Không thể xác định quyền truy cập của « %s ».

en: The permissions of the file, in octal notation.
vi: Quyền truy cập tập tin, theo dạng số bát phân.

en: The permissions of the file.
vi: Quyền truy cập tập tin.

en: The permissions of the selected file could not be determined.
vi: Không thể xác định quyền truy cập của tập tin được chọn.

en: The position of the opposite end of the selection from the cursor in chars.
vi: Vị trí đuôi vùng chọn từ chỗ con trỏ, tính theo kí tự.

en: The selection rectangle
vi: Chữ nhật lựa chọn

en: The side pane view to show in newly opened windows.
vi: Ô xem Ô lề để hiển thị trong cửa sổ mới mở.

en: The size of the file on disk.
vi: Kích cỡ của file này trên <br>

en: The size of the file.
vi: Kích cỡ của tập tin.

en: The software will run directly from the medium "%s". You should never run software that you don't trust.
    
    If in doubt, press Cancel.
vi: Phần mềm sẽ chạy trực tiếp từ vật chứa « %s ». Bạn không bao giờ nên chạy phần mềm mà bạn không tin tưởng.
    
    Nếu nghi ngờ, nhấn Thôi.

en: The source file would be overwritten by the destination.
vi: Tập tin nguồn sẽ bị ghi đè bởi đích đến.

en: The target doesn't support symbolic links.
vi: Đích đến này không hỗ trợ liên kết tượng trưng.

en: The text of the label.
vi: Nội dung nhãn.

en: The type of the file.
vi: Kiểu của tập tin.

en: There is %S available, but %S is required.
vi: Có sẵn %S, còn yêu cầu %S.

en: There is no "%s" in this folder. Perhaps it was just moved or deleted?
vi: Không có « %s » ở trong thư mục này. Có thể nó vừa bị chuyển hoặc xóa đi không?

en: There is no application installed for %s files
vi: Không có ứng dụng nào được cài đặt để xử lý tập tin dạng %s

en: There is no application installed for %s files.
    Do you want to search for an application to open this file?
vi: Không có ứng dụng nào được cài đặt để xử lý tập tin dạng %s.
    Bạn có muốn tìm kiếm một ứng dụng có khả năng mở tập tin này không?

en: There is not enough space on the destination. Try to remove files to make space.
vi: Không có đủ chỗ ở đích đến. Hãy thử gỡ bỏ một số tập tin để giải phóng thêm sức chứa.

en: There is nothing on the clipboard to paste.
vi: Không có gì trong bảng tạm cần dán.

en: There was an error copying the file into %F.
vi: Gặp lỗi khi sao chép tập tin vào %F.

en: There was an error creating the directory in %F.
vi: Gặp lỗi khi tạo thư mục trong %F.

en: There was an error creating the folder "%B".
vi: Gặp lỗi khi tạo thư mục « %B ».

en: There was an error creating the symlink in %F.
vi: Gặp lỗi khi tạo liên kết tượng trưng trong %F.

en: There was an error deleting %B.
vi: Gặp lỗi khi xoá %B.

en: There was an error displaying help.
vi: Gặp lỗi khi hiển thị trợ giúp.

en: There was an error displaying help: 
    %s
vi: Gặp lỗi khi hiển thị trợ giúp: 
    %s

en: There was an error getting information about "%B".
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin về « %B ».

en: There was an error getting information about the destination.
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin về đích đến.

en: There was an error getting information about the files in the folder "%B".
vi: Gặp lỗi khi lấy thông tin về các tập tin trong thư mục « %B ».

en: There was an error launching the application.
vi: Gặp lỗi khi khởi động ứng dụng.

en: There was an error moving the file into %F.
vi: Gặp lỗi khi di chuyển tập tin vào %F.

en: There was an error reading the folder "%B".
vi: Gặp lỗi khi đọc thư mục « %B ».

en: There was an internal error trying to search for applications:
vi: Gặp lỗi nội bộ trong khi thử tìm kiếm ứng dụng:

en: These files are on a Photo CD.
vi: Những tập tin này nằm trên CD Ảnh.

en: These files are on a Picture CD.
vi: Những tập tin này nằm trên CD Ảnh.

en: These files are on a Super Video CD.
vi: Những tập tin này nằm trên Super Video CD.

en: These files are on a Video CD.
vi: Những tập tin này nằm trên CD Phim.

en: These files are on a Video DVD.
vi: Những tập tin này nằm trên DVD Phim.

en: These files are on a digital audio player.
vi: Những tập tin này này trên máy nghe nhạc di động.

en: These files are on an Audio CD.
vi: Những tập tin này nằm trên CD Nhạc.

en: These files are on an Audio DVD.
vi: Nhưng tập tin này nằm trên DVD Nhạc.

en: This drop target only supports local files.
vi: Đích thả này chỉ hỗ trợ các tập tin cục bộ.

en: This file cannot be ejected
vi: Tập tin này không thể được đẩy ra

en: This file cannot be mounted
vi: Không thể gắn kết tập tin này

en: This file cannot be started
vi: Tập tin này không thể khởi động được

en: This file cannot be stopped
vi: Tập tin này không thể dừng lại được

en: This file cannot be unmounted
vi: Tập tin này không thể được tháo gắn kết

en: This is disabled due to security considerations.
vi: Hành động này đã tắt, bởi các lý do bảo mật.

en: This is probably because the emblem is a permanent one, and not one that you added yourself.
vi: Có thể vì đây là hình tượng vĩnh viễn, không phải do bạn tự thêm vào.

en: This link cannot be used, because it has no target.
vi: Không thể dùng liên kết này vì nó không có đích đến.

en: This link cannot be used, because its target "%s" doesn't exist.
vi: Không thể dùng liên kết này vì đích đến của nó là « %s » mà không tồn tại.

en: This name can be set if you want a custom name for the computer icon on the desktop.
vi: Có thể đặt tên nếu bạn muốn tự chọn tên cho biểu tượng máy tính trên màn hình nền.

en: This name can be set if you want a custom name for the home icon on the desktop.
vi: Có thể đặt tên nếu bạn muốn tự chọn tên cho biểu tượng liên kết đến thư mục cá nhân trên màn hình nền.

en: This name can be set if you want a custom name for the network servers icon on the desktop.
vi: Có thể đặt tên này nếu bạn muốn tự chọn tên cho biểu tượng của Máy phục vụ mạng trên màn hình nền.

en: This name can be set if you want a custom name for the trash icon on the desktop.
vi: Có thể đặt tên nếu bạn muốn tự chọn tên cho biểu tượng Sọt rác trên màn hình nền.

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again.
vi: Để mở các tập tin không cục bộ, bạn hãy sao chép chúng vào một thư mục cục bộ rồi thả chúng xuống lại.

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again. The local files you dropped have already been opened.
vi: Để mở các tập tin không cục bộ thì bạn hãy sao chép các tập tin này vào một thư mục cục bộ và sau đó thả chúng xuống một lần nữa. Các tập tin cục bộ mà bạn thả đã được mở.

en: Toggle the display of hidden files in the current window
vi: Bật tắt hiện tập tin ẩn trong cửa sổ hiện thời

en: Toggle using a tighter layout scheme
vi: Đảo chiều công tắc dùng một xếp đặt chặt hơn

en: Toplevel files cannot be renamed
vi: Không thể thay đổi tên của tập tin cấp đầu

en: Total capacity:
vi: Tổng dung tích:

en: Trash
vi: Thùng rác

en: Trash icon visible on desktop
vi: Hiện Sọt rác trên màn hình nền

en: Trashed On
vi: Bở rác <br>

en: Trashing Files
vi: Bỏ file vào sọt rác<br>

en: Tree
vi: Cây

en: Type
vi: Kiểu

en: Type of click used to launch/open files
vi: Kiểu nhấn chuột được dùng để chạy/mở tập tin

en: Type:
vi: Loại:

en: Unable to eject %V
vi: Không thể đẩy %V ra

en: Unable to eject %s
vi: Không thể đẩy %s ra

en: Unable to mark launcher trusted (executable)
vi: Không thể đánh dấu trình chạy tin tưởng được (chạy được)

en: Unable to mount %s
vi: Không thể gắn kết %s

en: Unable to mount location
vi: Không thể gắn kết vị trí

en: Unable to mount the location.
vi: Không thể gắn kết địa chỉ.

en: Unable to poll %s for media changes
vi: Không thể thăm dò %s để tìm thay đổi trong vật chứa

en: Unable to rename desktop file
vi: Không thể thay đổi tên của tập tin màn hình nền

en: Unable to rename desktop icon
vi: Không thể thay đổi tên của biểu tượng màn hình nền

en: Unable to search for application
vi: Không thể tìm kiếm ứng dụng

en: Unable to start location
vi: Không thể khởi động vị trí

en: Unable to unmount %V
vi: Không thể bỏ gắn kết %V

en: Undo
vi: Hồi lại

en: Undo the last action
vi: Hồi lại hành động cuối cùng

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Unknown error
vi: Lỗi không xác định

en: Unmount the selected volume
vi: Tháo gắn kết khối tin đã chọn

en: Unmount the volume associated with the open folder
vi: Tháo gắn kết khối tin tương ứng với thư mục được mở

en: Unmount the volume associated with this folder
vi: Tháo gắn kết khối tin tương ứng với thư mục này

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
vi: Không nhận ra tập tin màn hình nền phiên bản '%s'

en: Unrecognized launch option: %d
vi: Không nhận ra tùy chọn khởi chạy: %d

en: Untrusted application launcher
vi: Trình chạy không tin tưởng được

en: Uri of the default folder background. Only used if background_set is true.
vi: Uri cho nền thư mục mặc định. Chỉ được dùng nếu background_set là đúng.

en: Uri of the default side pane background. Only used if side_pane_background_set is true.
vi: Uri cho nền ô lề mặc định. Chỉ được dùng nếu side_pane_background_set là đúng.

en: Use De_fault
vi: _Dùng làm mặc định

en: Use _Default Background
vi: _Dùng nền mặc định

en: Use extra mouse button events in Caja' browser window
vi: Sử dụng các sự kiện nút chuột thêm trong cửa sổ duyệt Caja

en: Use the normal view size
vi: Dùng cỡ xem bình thường

en: Use tighter layout in new windows
vi: Bố trí sát hơn trong cửa sổ mới

en: Video
vi: Ảnh động

en: View _new folders using:
vi: Xem thư mục mới bằ_ng:

en: View of the current folder
vi: Xem thư mục hiện thời

en: View or modify the properties of each selected item
vi: Xem hoặc sửa đổi các thuộc tính của mỗi mục được chọn

en: View or modify the properties of the open folder
vi: Xem hoặc sửa đổi các thuộc tính của thư mục đang mở

en: View or modify the properties of this folder
vi: Xem hoặc sửa đổi các thuộc tính của thư mục này

en: Views
vi: Xem

en: Violet
vi: Tím sẫm

en: Visible _Columns...
vi: _Cột hiển thị...

en: Volume:
vi: Khối:

en: Wavy White
vi: Trắng lăn tăn

en: Wednesday, September 00 0000 at 00:00:00 PM
vi: Thứ tư, 00 tháng chín 0000 vào 00:00:00

en: What to do with executable text files when activated
vi: Làm gì với tập tin văn bản thực thi được khi kích hoạt

en: What to do with executable text files when they are activated (single or double clicked). Possible values are "launch" to launch them as programs, "ask" to ask what to do via a dialog, and "display" to display them as text files.
vi: Làm gì với các tập tin văn bản có thể thực thi khi nó được kích hoạt (nhấp đơn hoặc nhấp đúp). Giá trị có thể:
     • launch		khởi chạy như chương trình
     • ask		hỏi nên làm gì (trong hộp thoại)
     • display		hiển thị như tập tin văn bản.

en: When a folder is visited this viewer is used unless you have selected another view for that particular folder. Possible values are "list-view", "icon-view" and "compact-view".
vi: Khi một thư mục được xem, ô xem này sẽ được dùng trừ khi bạn đã chọn xem cách khác cho cái thư mục riêng biệt đó. Giá trị có thể là "list-view" - xem danh sách, "icon-view" - xem biểu tượng và "compact-view" - xem gọn.

en: When to show number of items in a folder
vi: Khi nào hiển thị số mục trong thư mục

en: When to show preview text in icons
vi: Khi để hiển thị văn bản xem trước trong biểu tượng

en: When to show thumbnails of image files
vi: Khi để hiển thị ảnh mẫu của tập tin ảnh

en: Where to position newly open tabs in browser windows.
vi: Nơi đặt thẻ mới trong cửa sổ duyệt.

en: Whether a custom default folder background has been set.
vi: Có lập nền thư mục mặc định tự chọn hay không.

en: Whether a custom default side pane background has been set.
vi: Có lập nền ô lề mặc định tự chọn hay không.

en: Whether to ask for confirmation when deleting files, or emptying Trash
vi: Có nên hỏi xác nhận khi xoá tập tin hay đổ sọt rác hay không.

en: Whether to ask for confirmation when moving files to the Trash
vi: Có nên hỏi xác nhận khi di chuyển tập tin đến Sọt rác hay không

en: Whether to automatically mount media
vi: Có tự động gắn kết vật chứa không

en: Whether to automatically open a folder for automounted media
vi: Có tự động mở thư mục với vật chứa gắn kết tự động không

en: Whether to enable immediate deletion
vi: Có cho phép xóa bỏ ngay hay không.

en: Whether to preview sounds when mousing over an icon
vi: Có nghe thử âm thanh khi di chuyển chuột lên biểu tượng hay không

en: Whether to show backup files
vi: Có hiển thị tập tin sao lưu hay không

en: Whether to show hidden files
vi: Có hiện các tập tin ẩn hay không

en: Whether to show the user a package installer dialog in case an unknown MIME type is opened, in order to search for an application to handle it.
vi: Có hiển thị hay không cho người dùng một hộp thoại bộ cài đặt gói trong trường hợp một loại MIME không biết được mở, để tìm một ứng dụng giải quyết nó.

en: White
vi: Trắng

en: Width of the side pane
vi: Độ rộng của Ô lề

en: Windows share
vi: Chia sẻ Windows

en: Writing data to the drive -- do not unplug
vi: Đang ghi dữ liệu vào thiết bị -- không tháo gỡ

en: You are not the owner, so you cannot change these permissions.
vi: Bạn không phải là chủ nên bạn không thể thay đổi các quyền truy cập.

en: You can choose another view or go to a different location.
vi: Bạn có thể chọn ô xem khác hoặc đi tới một địa chỉ khác.

en: You can download it or make a link to it.
vi: Bạn có thể tải nó về hoặc tạo liên kết tới nó.

en: You can only use images as custom icons.
vi: Bạn có thể dùng ảnh chỉ làm biểu tượng riêng mà thôi.

en: You can only use local images as custom icons.
vi: Bạn chỉ có thể dùng ảnh cục bộ như biểu tượng riêng mà thôi.

en: You can stop this operation by clicking cancel.
vi: Bạn có thể dừng thao tác này bằng cách nhấn Thôi.

en: You cannot assign more than one custom icon at a time!
vi: Bạn không thể gán đồng thời nhiều biểu tượng riêng.

en: You cannot assign more than one custom icon at a time.
vi: Bạn không thể gán đồng thời nhiều biểu tượng riêng.

en: You cannot copy a file over itself.
vi: Bạn không thể sao chép một tập tin lên chính nó.

en: You cannot copy a folder into itself.
vi: Bạn không thể sao chép một thư mục vào trong chính nó.

en: You cannot move a file over itself.
vi: Bạn không thể di chuyển một tập tin lên chính nó.

en: You cannot move a folder into itself.
vi: Bạn không thể di chuyển một thư mục vào chính nó.

en: You do not have permissions to access the destination folder.
vi: Bạn không có quyền truy cập đến thư mục đích.

en: You do not have the permissions necessary to change the group of "%s".
vi: Bạn không có đủ quyền cần thiết để thay đổi nhóm của « %s ».

en: You do not have the permissions necessary to rename "%s".
vi: Bạn không có đủ quyền cần thiết để đổi tên của « %s ».

en: You do not have the permissions necessary to view the contents of "%s".
vi: Bạn không có đủ quyển cần thiết để xem nội dung của « %s ».

en: You have just inserted a Photo CD.
vi: Bạn vừa đưa vào CD Ảnh.

en: You have just inserted a Picture CD.
vi: Bạn vừa đưa vào CD Hình.

en: You have just inserted a Super Video CD.
vi: Bạn vừa đưa vào Super Video CD.

en: You have just inserted a Video CD.
vi: Bạn vừa đưa vào CD Phim.

en: You have just inserted a Video DVD.
vi: Bạn vừa đưa vào DVD Phim.

en: You have just inserted a blank Blu-Ray disc.
vi: Bạn vừa đưa vào đĩa Blu-Ray trắng.

en: You have just inserted a blank CD.
vi: Bạn vừa đưa vào CD trắng.

en: You have just inserted a blank DVD.
vi: Bạn vừa đưa vào DVD trắng.

en: You have just inserted a blank HD DVD.
vi: Bạn vừa đưa vào HD DVD trắng.

en: You have just inserted a digital audio player.
vi: Bạn vừa đưa vào máy nghe nhạc số.

en: You have just inserted a medium with digital photos.
vi: Bạn vừa đưa vào vật chứa bao gồm ảnh số.

en: You have just inserted a medium with software intended to be automatically started.
vi: Bạn vừa đưa vào vật chứa bao gồm phần mềm nên tự động khởi chạy.

en: You have just inserted a medium.
vi: Bạn vừa đưa vào một vật chứa.

en: You have just inserted an Audio CD.
vi: Bạn vừa đưa vào CD Nhạc.

en: You have just inserted an Audio DVD.
vi: Bạn vừa đưa vào DVD Nhạc.

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with Caja; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA
vi: Bạn đã nhận một bản sao của Giấy Phép Công Cộng GNU cùng với chương trình này; nếu không, hãy viết thư cho Tổ Chức Phần Mềm Tự Do,
    Free Software Foundation, Inc.,
    51 Franklin Street, Fifth Floor,
    Boston, MA  02110-1301, USA (Mỹ).

en: Zoom
vi: Thu/Phóng

en: Zoom In
vi: Phóng to

en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

en: Zoom _In
vi: Phóng t_o

en: Zoom _Out
vi: Thu _nhỏ

en: Zoom to Default
vi: Phóng cỡ mặc định

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Add
vi: Thê_m

en: _Add Bookmark
vi: _Lưu liên kết

en: _Add a New Color...
vi: Thê_m màu mới...

en: _Add a New Emblem...
vi: Thê_m hình tượng mới...

en: _Add a New Pattern...
vi: Thê_m mẫu mới...

en: _Always perform this action
vi: _Luôn thực hiện hành động này

en: _Arrange items:
vi: _Sắp xếp các mục:

en: _Ask each time
vi: _Hỏi mỗi lần

en: _Back
vi: _Lùi

en: _Backgrounds and Emblems...
vi: _Nền và Hình tượng...

en: _Bookmarks
vi: _Bookmark

en: _Browse...
vi: _Duyệt...

en: _Cancel
vi: Th_ôi

en: _Clear
vi: _Xóa

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Close Tab
vi: Đóng t_hanh

en: _Compact
vi: _Chặt

en: _Computer
vi: _Máy tính

en: _Connect
vi: _Kết nối

en: _Contents
vi: Mụ_c lục

en: _Copy
vi: _Chép

en: _Copy Here
vi: _Chép vào đây

en: _DVD Video:
vi: Phim _DVD:

en: _Default zoom level:
vi: Cỡ th_u phóng mặc định:

en: _Delete
vi: _Xóa bỏ

en: _Delete Permanently
vi: _Xoá vĩnh viễn

en: _Disconnect
vi: N_gắt kết nối

en: _Display
vi: _Hiển thị

en: _Double click to open items
vi: Nhấn đú_p để mở mục

en: _Download
vi: Tải _về

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Edit Bookmarks...
vi: _Sửa liên kết lưu...

en: _Eject
vi: Đẩy _ra

en: _Emblems
vi: _Hình tượng

en: _Empty File
vi: Tập tin _rỗng

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Folder:
vi: Thư _mục:

en: _Format
vi: Định _dạng

en: _Format:
vi: Định _dạng:

en: _Forward
vi: Tiế_p

en: _Go
vi: Tớ_i

en: _Group:
vi: _Nhóm:

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Home
vi: N_hà

en: _Home Folder
vi: Thư mục n_hà

en: _Icons
vi: B_iểu tượng

en: _Image:
vi: Ả_nh:

en: _Invert Selection
vi: Đả_o vùng chọn

en: _Keep Aligned
vi: _Giữ ngay hàng

en: _Keyword:
vi: Từ _khóa:

en: _Launch Anyway
vi: _Vẫn Chạy

en: _Link Here
vi: _Liên kết vào đây

en: _List
vi: _Danh sách

en: _Location...
vi: Đị_a chỉ...

en: _Location:
vi: _Vị trí:

en: _Main Toolbar
vi: Thanh công cụ _chính

en: _Manually
vi: _Tự sắp xếp

en: _Mount
vi: _Lắp

en: _Move Here
vi: C_huyển vào đây

en: _Music Player:
vi: _Máy nghe nhạc:

en: _Network
vi: Mạ_ng

en: _Never prompt or start programs on media insertion
vi: _Không bao giờ hỏi hoặc khởi động chương trình khi cài vật chứa vào

en: _Next Tab
vi: Thẻ _sau

en: _Only for files smaller than:
vi: _Chỉ với tập tin nhỏ hơn:

en: _Open
vi: _Mở

en: _Open Scripts Folder
vi: _Mở thư mục Văn lệnh

en: _Owner:
vi: _Chủ :

en: _Paste
vi: _Dán

en: _Paste Into Folder
vi: _Dán vào thư mục

en: _Pattern:
vi: _Mẫu :

en: _Patterns
vi: _Mẫu

en: _Photos:
vi: Ả_nh:

en: _Places
vi: _Mở nhanh

en: _Port:
vi: _Cổng:

en: _Previous Tab
vi: Thẻ t_rước

en: _Properties
vi: _Thuộc tính

en: _Read
vi: Đọ_c

en: _Redo
vi: Bước _lại

en: _Redo creation of a file from template
vi: _Làm lại sự tạo một tập tin từ mẫu

en: _Redo creation of an empty file
vi: _Làm lại sự tạo một tập tin rỗng

en: _Reload
vi: Nạp _lại

en: _Remember this application for "%s" files
vi: _Nhớ ứng dụng này cho các tập tin "%s"

en: _Remember this application for %s documents
vi: _Nhớ ứng dụng này cho các tài liệu %s

en: _Remove
vi: _Bỏ...

en: _Remove a Color...
vi: _Bỏ màu...

en: _Remove a Pattern...
vi: _Bỏ mẫu...

en: _Remove an Emblem...
vi: _Bỏ hình tượng...

en: _Remove...
vi: _Bỏ...

en: _Rename...
vi: Tha_y tên...

en: _Restore
vi: _Khôi phục

en: _Retry
vi: Thử _lại

en: _Revert
vi: _Hoàn nguyên

en: _Run
vi: _Chạy

en: _Run executable text files when they are opened
vi: Chạ_y mỗi tập tin văn bản thực thi được khi nó được mở

en: _Save
vi: _Lưu

en: _Scripts
vi: Văn _lệnh

en: _Search
vi: Tì_m

en: _Search for Files...
vi: _Tìm tập tin...

en: _Search for:
vi: _Tìm:

en: _Select Application
vi: _Chọn Ứng dụng

en: _Server:
vi: Máy _phục vụ:

en: _Side Pane
vi: Ô _lề

en: _Single click to open items
vi: Nhấn đơ_n để mở mục

en: _Skip
vi: _Bỏ qua

en: _Skip files
vi: _Bỏ qua tập tin

en: _Software:
vi: _Phần mềm:

en: _Sticky
vi: _Dính

en: _Stop
vi: _Dừng

en: _Tabs
vi: T_hanh

en: _Text beside icons
vi: Nhãn _cạnh hình

en: _Trash
vi: Sọt _rác

en: _Type:
vi: _Kiểu :

en: _Undo
vi: _Hủy bước

en: _Undo creation of a file from template
vi: _Hoàn tác sự tạo một tập tin từ mẫu

en: _Undo creation of an empty file
vi: _Hoàn tác sự tạo một tập tin rỗng

en: _Unmount
vi: _Bỏ lắp

en: _Up
vi: _Lên

en: _Use a custom command
vi: Dùng một câ_u lệnh riêng

en: _Use compact layout
vi: _Dùng bố trí chặt

en: _View
vi: _Xem

en: _View executable text files when they are opened
vi: _Xem mỗi tập tin văn bản thực thi được khi nó được mở

en: _Write
vi: _Ghi

en: access
vi: truy cập

en: approximately %'d hour | approximately %'d hours
vi[0]: khoảng %'d giờ

en: bookmarks;browse;local;network;locations;MATE;
vi: đánh dấu;duyệt;cục bộ;mạng;địa điểm;MATE;

en: browse;disks;folders;local;remote;computer;MATE;
vi: duyệt;đĩa;thư mục;cục bộ;từ xa;máy tính;MATE;

en: by Modification _Date
vi: theo ngày _sửa đổi

en: by _Emblems
vi: theo _hình tượng

en: by _Name
vi: theo tê_n

en: by _Size
vi: theo _cỡ

en: by _Type
vi: _theo kiểu

en: create/delete
vi: tạo/xoá

en: dropped text.txt
vi: văn_bản_thả.txt

en: file;manager;change;properties;behaviour;appearance;windows;MATE;
vi: tập tin;trình quản lí;thay đổi;tính trạng;hành vi;giao diện;cửa sổ;MATE;

en: files;browser;manager;MATE;
vi: tập tin;trình duyệt;trình quản lí;MATE;

en: free
vi: trống

en: home;personal;folder;open;MATE;
vi: nhà;cá nhân;thư mục;mở;MATE;

en: link
vi: liên kết

en: link (broken)
vi: liên kết (bị ngắt)

en: list
vi: liệt kê

en: loading...
vi: đang nạp...

en: nd copy)
vi: (bản sao

en: new file
vi: tập tin mới

en: no
vi: không

en: nothing
vi: không có gì

en: on the desktop
vi: trên màn hình nền

en: paused
vi: bị tạm dừng

en: pausing
vi: đang dừng

en: pointing at "%s"
vi: chỉ đến « %s »

en: program
vi: chương trình

en: queued
vi: bị chờ

en: queuing
vi: đang chờ

en: rd copy)
vi: (bản sao

en: read
vi: đọc

en: st copy)
vi: (bản sao

en: th copy)
vi: (bản sao

en: today
vi: hôm nay

en: today at %-I:%M %p
vi: hôm nay lúc %-I:%M:%p

en: today at %-I:%M:%S %p
vi: hôm nay vào lúc %-H:%M:%S

en: today at 00:00 PM
vi: hôm nay vào 00:00

en: today at 00:00:00 PM
vi: hôm nay vào 00:00:00

en: today, %-I:%M %p
vi: hôm nay, %-H:%M

en: today, 00:00 PM
vi: hôm nay, 00:00

en: unknown
vi: không rõ

en: unknown MIME type
vi: dạng MIME không rõ

en: unknown type
vi: kiểu lạ

en: unreadable
vi: không đọc được

en: untitled folder
vi: thư mục không tên

en: used
vi: đã dùng

en: write
vi: ghi

en: yesterday
vi: hôm qua

en: yesterday at %-I:%M %p
vi: hôm qua lúc %-I:%M:%p

en: yesterday at %-I:%M:%S %p
vi: hôm qua vào lúc %-H:%M:%S

en: yesterday at 00:00 PM
vi: hôm qua vào 00:00

en: yesterday at 00:00:00 PM
vi: hôm qua vào 00:00:00

en: yesterday, %-I:%M %p
vi: hôm qua, %-H:%M

en: yesterday, 00:00 PM
vi: hôm qua, 00:00
