eom 1.25.0 - en to vi translation catalogue (269 entries)

en:  (invalid Unicode)
vi:  (Unicode không hợp lệ)

en: %.1f (35mm film)
vi: %.1f (phim 35mm)

en: %.1f (lens)
vi: %.1f (ống kính)

en: <b>%f:</b> original filename
vi: <b>%f:</b> tên tập tin ban đầu

en: <b>%n:</b> counter
vi: <b>%n:</b> bộ đếm

en: A trash for "%s" couldn't be found. Do you want to remove this image permanently?
vi: Không tìm thấy Sọt rác cho “%s”. Bạn có muốn xóa bỏ vĩnh viễn ảnh này?

en: A value greater than 0 determines the seconds an image stays on screen until the next one is shown automatically. Zero disables the automatic browsing.
vi: Giá trị lớn hơn 0 xác định số giây hiển thị ảnh cho tới khi tự động hiển thị ảnh kế tiếp. Đặt là 0 để tắt khả năng duyệt tự động.

en: About this application
vi: Giới thiệu ứng dụng này

en: Active plugins
vi: Bổ sung hoạt động

en: All Files
vi: Mọi tập tin

en: All Images
vi: Mọi ảnh

en: Allow zoom greater than 100% initially
vi: Cho phép phóng to hơn 100% từ ban đầu

en: Aperture Value:
vi: Giá trị ống kính máy ảnh:

en: Are you sure you want to move
    "%s" to the trash?
vi: Bạn có chắc muốn chuyển
    “%s” vào Sọt rác không?

en: As _background
vi: Dùng màu _nền

en: As check _pattern
vi: Dùng kiểu ô bàn _cờ

en: As custom c_olor:
vi: Dùng màu tự _chọn:

en: As custom color:
vi: Dạng màu tự chọn:

en: At least two file names are equal.
vi: Ít nhất hai tên tập tin bị trùng.

en: Author:
vi: Tác giả:

en: Automatic orientation
vi: Tự động định hướng

en: Background
vi: Màu nền

en: Background Color
vi: Màu sắc nền

en: Both
vi: Cả hai

en: Browse and rotate images
vi: Duyệt và xoay ảnh

en: Bytes:
vi: Byte:

en: C_enter:
vi: Tâ_m:

en: Camera
vi: Máy ảnh

en: Camera Model:
vi: Mẫu camera:

en: Changes the visibility of the image collection pane in the current window
vi: Thay đổi trạng thái hiển thị của ô tập hợp ảnh trên cửa sổ hiện thời

en: Changes the visibility of the side pane in the current window
vi: Thay đổi trạng thái hiển thị của khung lề của cửa sổ hiện thời

en: Changes the visibility of the statusbar in the current window
vi: Thay đổi trạng thái hiển thị của thanh trạng thái trên cửa sổ hiện thời

en: Changes the visibility of the toolbar in the current window
vi: Thay đổi trạng thái hiển thị của thanh công cụ trên cửa sổ hiện thời

en: Choose a folder
vi: Chọn thư mục

en: Close _without Saving
vi: Đóng mà _không lưu

en: Close window
vi: Đóng cửa sổ

en: Collection
vi: Tập hợp

en: Color for Transparent Areas
vi: Màu trong vùng trong suốt

en: Copyright:
vi: Bản quyền:

en: Could not display help for Eye of MATE
vi: Không thể hiển thị trợ giúp cho Mắt MATE.

en: Could not load image '%s'.
vi: Không thể nạp ảnh '%s'.

en: Couldn't access trash.
vi: Không thể truy cập Sọt rác.

en: Couldn't allocate memory for loading JPEG file
vi: Không thể cấp phát bộ nhớ để nạp ảnh JPEG

en: Couldn't create temporary file for saving: %s
vi: Không thể tạo tập tin tạm để lưu: %s

en: Couldn't delete file
vi: Không thể xoá tập tin

en: Date
vi: Ngày

en: Date in statusbar
vi: Ngày trên thanh trạng thái

en: Date/Time:
vi: Ngày tháng/Thời gian:

en: Delay in seconds until showing the next image
vi: Thời gian chờ (giây) tới khi hiện ảnh tiếp theo

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Destination folder:
vi: Thư mục đích:

en: Details
vi: Chi tiết

en: Disable image collection
vi: Tắt tập hợp ảnh

en: EXIF not supported for this file format.
vi: Không hỗ trợ EXIF cho định dạng tập tin này.

en: E_xpand images to fit screen
vi: _Mở rộng ảnh để vừa khít màn hình

en: East
vi: Phía Đông

en: Edit the application toolbar
vi: Sửa thanh công cụ ứng dụng

en: Enlarge the image
vi: Phóng to ảnh

en: Error on deleting image %s
vi: Gặp lỗi khi xoá bỏ ảnh %s

en: Error printing file:
    %s
vi: Gặp lỗi khi in tập tin:
    %s

en: Exposure Time:
vi: Thời gian phơi sáng:

en: Extrapolate Image
vi: Ngoại suy ảnh

en: Eye of MATE
vi: Mắt MATE

en: Eye of MATE Image Viewer
vi: Bộ xem ảnh Mắt MATE

en: Eye of MATE Preferences
vi: Cấu hình Mắt MATE

en: Eye of MATE could not determine a supported writable file format based on the filename.
vi: Dựa vào tên tập tin, Mắt MATE không thể xác định một định dạng tập tin có thể ghi mà được hỗ trợ.

en: File Name Preview
vi: Xem sơ lược mẫu tên tập tin

en: File Path Specifications
vi: Chỉ định đường dẫn tập tin

en: File format is unknown or unsupported
vi: Định dạng tập tin không rõ hay không được hỗ trợ

en: Filename format:
vi: Định dạng tên tập tin:

en: Fit
vi: Vừa

en: Fit the image to the window
vi: Khít ảnh vào cửa sổ

en: Flip _Horizontal
vi: Lật _ngang

en: Flip _Vertical
vi: Lật _dọc

en: Focal Length
vi: Tiêu cự

en: Focal Length:
vi: Độ dài tiêu cự:

en: Folder
vi: Thư mục

en: Fullscreen with double-click
vi: Toàn màn hình bằng cú nhấn đôi

en: General
vi: Chung

en: Go to the first image of the collection
vi: Đến ảnh đầu tiên trong tập ảnh

en: Go to the last image of the collection
vi: Đến ảnh cuối trong tập ảnh

en: Go to the next image of the collection
vi: Đến ảnh kế tiếp trong tập ảnh

en: Go to the previous image of the collection
vi: Quay về ảnh trước đó trong tập ảnh

en: Height:
vi: Chiều cao:

en: Help on this application
vi: Trợ giúp về ứng dụng này

en: Horizontal
vi: Ngang

en: ISO Speed Rating:
vi: Tỉ lệ tốc độ ISO:

en: If the transparency key has the value COLOR, then this key determines the color which is used for indicating transparency.
vi: Nếu khoá trong suốt có giá trị COLOR (màu sắc), khoá này sẽ xác định màu được dùng để biểu thị trạng thái trong suốt.

en: If this is active, the color set by the background-color key will be used to fill the area behind the image. If it is not set, the current GTK+ theme will determine the fill color.
vi: Nếu điều này được hoạt động, màu được đặt bởi khóa màu nền sẽ được sử dụng để lấp đầy khu vực đằng sau hình ảnh. Nếu nó không được đặt, chủ đề GTK+ hiện tại sẽ quyết định màu lấp đầy.

en: If this is set to FALSE small images will not be stretched to fit into the screen initially.
vi: Nếu đặt là FALSE (sai), ảnh nhỏ sẽ không được kéo to ra để vừa màn hình ngay từ đầu.

en: If you don't save, all your changes will be lost.
vi: Nếu không lưu, tất cả thay đổi sẽ bị mất.

en: If you don't save, your changes will be lost.
vi: Nếu không lưu, các thay đổi sẽ bị mất.

en: Image
vi: Ảnh

en: Image Data
vi: Dữ liệu ảnh

en: Image Enhancements
vi: Tăng cường hình ảnh

en: Image Properties
vi: Thuộc tính ảnh

en: Image Settings
vi: Thiết lập ảnh

en: Image Taking Conditions
vi: Điều kiện chụp ảnh

en: Image View
vi: Ô xem ảnh

en: Image Zoom
vi: Phóng to hình ảnh

en: Image loading failed.
vi: Lỗi nạp ảnh.

en: In
vi: To

en: Inches
vi: Inch

en: Interpolate Image
vi: Nội suy ảnh

en: Keywords:
vi: Từ khóa:

en: Leave Fullscreen
vi: Bỏ chế độ toàn màn hình

en: Left
vi: Trái

en: List of active plugins. It doesn't contain the "Location" of the active plugins. See the .eom-plugin file for obtaining the "Location" of a given plugin.
vi: Danh sách các phần bổ sung còn hoạt động. Nó không chứa “Vị trí” của phần bổ sung hoạt động. Xem tập tin “.eom-plugin” để tìm “Vị trí” của từng phần bổ sung.

en: Location:
vi: Địa điểm:

en: Loop through the image sequence
vi: Lặp lại cảnh ảnh

en: Maker Note
vi: Ghi chú của nhà sản xuất

en: Metadata
vi: Siêu dữ liệu

en: Metering Mode:
vi: Chế độ mét:

en: Millimeters
vi: Mili mét

en: Mirror the image horizontally
vi: Phản chiếu ảnh theo chiều ngang

en: Mirror the image vertically
vi: Phản chiếu ảnh theo chiều dọc

en: Move the selected image to the trash folder
vi: Chuyển ảnh được chọn vào sọt rác

en: Move the selected item on the toolbar
vi: Di chuyển mục đã chọn trên thanh công cụ

en: Move to _Trash
vi: Chuyển vào _Sọt rác

en: Name:
vi: Tên:

en: No image loaded.
vi: Chưa nạp ảnh nào.

en: No images found in '%s'.
vi: Không tìm thấy ảnh trong '%s'.

en: None
vi: Không có

en: Normal
vi: Chuẩn

en: North
vi: Phía Bắc

en: Open Folder
vi: Mở thư mục

en: Open _with
vi: Mở _bằng

en: Open a file
vi: Mở tập tin

en: Open in fullscreen mode
vi: Mở trong chế độ toàn màn hình

en: Open the selected image with a different application
vi: Mở ảnh được chọn bằng ứng dụng khác

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Other
vi: Khác

en: Out
vi: Nhỏ

en: Page Setup
vi: Thiết lập trang

en: Please try a different file extension like .png or .jpg.
vi: Hãy thử phần mở rộng tập tin khác, v.d. .png hay .jpg.

en: Plugins
vi: Bổ sung

en: Position
vi: Vị trí

en: Prefere_nces
vi: Tù_y thích

en: Preferences for Eye of MATE
vi: Cấu hình của Mắt MATE

en: Preview
vi: Xem thử

en: Print the selected image
vi: In ảnh được chọn

en: Prope_rties
vi: Th_uộc tính

en: Properties
vi: Thông tin

en: Question
vi: Câu hỏi

en: Reload Image
vi: Nạp lại ảnh

en: Reload current image
vi: Nạp lại ảnh hiện tại

en: Remove the selected item from the toolbar
vi: Gỡ mục đã chọn khỏi thanh công cụ

en: Remove the selected toolbar
vi: Xoá thanh công cụ đã chọn

en: Rename from:
vi: Đổi tên từ:

en: Replace spaces with underscores
vi: Thay thế dấu cách bằng gạch dưới

en: Right
vi: Phải

en: Rotate Counterc_lockwise
vi: Xoay _ngược chiều kim đồng hồ

en: Rotate the image 90 degrees to the left
vi: Quay ảnh 90 độ sang trái

en: Rotate the image 90 degrees to the right
vi: Quay ảnh 90 độ sang phải

en: Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
vi: Chạy câu lệnh '%s --help' để xem danh sách tất cả các tùy chọn dòng lệnh.

en: S_elect the images you want to save:
vi: _Chọn ảnh bạn muốn lưu:

en: Save As
vi: Lưu dạng:

en: Save Image
vi: Lưu ảnh

en: Save changes in currently selected images
vi: Lưu thay đổi trong ảnh đang được chọn

en: Save changes to image "%s" before closing?
vi: Lưu thay đổi vào ảnh "%s" trước khi đóng nhé?

en: Save the selected images with a different name
vi: Lưu ảnh được chọn với tên khác

en: Saving image "%s" (%u/%u)
vi: Đang lưu ảnh “%s” (%u/%u)

en: Scroll wheel zoom
vi: Bánh xe cuộn thu/phóng

en: Separator
vi: Thanh phân cách

en: Sequence
vi: Liên tiếp

en: Set as _Desktop Background
vi: Làm nền _màn hình

en: Set the selected image as the desktop background
vi: Đặt ảnh được chọn làm ảnh nền màn hình

en: Show the application's version
vi: Hiển thị phiên bản của ứng dụng

en: Show the current image in fullscreen mode
vi: Hiện ảnh hiện thời trong chế độ toàn màn hình

en: Show the image at its normal size
vi: Hiện ảnh đúng kích thước thật

en: Show the properties and metadata of the selected image
vi: Hiện thuộc tính và siêu dữ liệu của ảnh được chọn

en: Show “_%s”
vi: Hiện '_%s'

en: Shrink the image
vi: Co ảnh

en: Side _Pane
vi: Khun_g lề

en: Simple image viewer
vi: Trình xem ảnh ơn giản

en: Size
vi: Cỡ

en: Slideshow
vi: Trình chiếu ảnh

en: Smooth images when zoomed-_in
vi: Làm mịn ảnh khi phóng to

en: Smooth images when zoomed-_out
vi: Làm mịn ảnh khi thu nhỏ

en: Some of the selected images can't be moved to the trash and will be removed permanently. Are you sure you want to proceed?
vi: Một số ảnh đã chọn không thể chuyển được vào sọt rác và sẽ bị xoá bỏ vĩnh viễn. Bạn có chắc muốn tiếp tục không?

en: South
vi: Phía Nam

en: Start a new instance instead of reusing an existing one
vi: Khởi chạy một tiến trình mới thay vì dùng lại tiến trình đang chạy

en: Start a slideshow view of the images
vi: Bắt đầu trình chiếu ảnh

en: Start counter at:
vi: Bắt đầu bộ đếm từ:

en: T_oolbar
vi: Thanh _công cụ

en: Tag
vi: Thẻ

en: Taken on
vi: Chụp vào

en: Temporary file creation failed.
vi: Lỗi tạo tập tin tạm.

en: The color that is used to fill the area behind the image. If the use-background-color key is not set, the color is determined by the active GTK+ theme instead.
vi: Màu được sử dụng để lấp đầy khu vực đằng sau hình ảnh. Nếu khóa màu nền chưa được đặt, màu sẽ được quyết định bởi chủ đề GTK+.

en: The given locations contain no images.
vi: Các vị trí đã cho không chứa ảnh.

en: The information for the page where the image will be printed
vi: Thông tin cho trang nơi ảnh sẽ được in

en: The multiplier to be applied when using the mouse scroll wheel for zooming. This value defines the zooming step used for each scroll event. For example, 0.05 results in a 5% zoom increment for each scroll event and 1.00 result in a 100% zoom increment.
vi: Số nhân được áp dụng khi sử dụng bánh xe cuộn trên chuột để phóng to hay thu nhỏ. Giá trị này xác định bước phóng/thu dùng cho mỗi sự kiện cuộn. Chẳng hạn, giá trị 0.05 phóng to theo 5% mỗi sự kiện cuộn, còn giá trị 1.00 phóng to theo 100%.

en: This program is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
vi: Chương trình này được phát hành với mong muốn nó sẽ là một phần mềm có ích,nhưng KHÔNG PHẢI CHỊU BẤT KÌ TRÁCH NHIỆM NÀO; thậm chí cả về KHẢ NĂNG BÁN LẠI hoặc PHÙ HỢP VỚI TỪNG MỤC ĐÍCH CỤ THỂ. Xem Giấy phép Công cộng GNU để biết thêm chi tiết.

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
vi: Chương trình này là phần mềm tự do; bạn có thể phát hành lại và/hoặc sửa đổi nó theo các điều khoản của Giấy Phép Công Cộng GNU như được xuất bản bởi Tổ chức Phần mềm Tự do; hoặc phiên bản 2 của giấy phép này, hoặc bất kì phiên bản sau nào (tuỳ ý).

en: Time
vi: Giờ

en: To:
vi: Đến:

en: Toolbar Editor
vi: Bộ sửa đổi thanh công cụ

en: Transformation failed.
vi: Lỗi chuyển dạng.

en: Transformation on unloaded image.
vi: Chuyển dạng trên ảnh đã bỏ nạp.

en: Transparency color
vi: Màu trong suốt

en: Transparency indicator
vi: Chỉ thị trong suốt

en: Transparent Parts
vi: Các phần trong suốt

en: Trash images without asking
vi: Cho vào sọt rác không cần hỏi

en: Type
vi: Kiểu

en: Type:
vi: Loại:

en: Undo the last change in the image
vi: Huỷ bỏ thay đổi cuối cùng đối với ảnh

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Use "%s" to open the selected image
vi: Dùng “%s” để mở ảnh đã chọn

en: Use a custom background color
vi: Sử dụng màu nền tùy chỉnh

en: Value
vi: Giá trị

en: Vertical
vi: Dọc

en: West
vi: Phía Tây

en: Whether the image should be rotated automatically based on EXIF orientation.
vi: Có tự động xoay ảnh dựa vào hướng dẫn EXIF hay không.

en: Whether the metadata list in the properties dialog should have its own page.
vi: Có dùng trang riêng cho metadata trong hộp thoại thuộc tính không.

en: Width:
vi: Độ rộng:

en: XMP Exif
vi: XMP EXIF

en: XMP Other
vi: XMP Khác

en: XMP Rights Management
vi: Quản lý Quyền hạn XMP

en: Zoom _Out
vi: Thu _nhỏ

en: Zoom multiplier
vi: Số nhân phóng/thu

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Automatic orientation
vi: Tự động định _hướng

en: _Best Fit
vi: _Vừa khít

en: _Bottom:
vi: _Dưới:

en: _Cancel
vi: Th_ôi

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Contents
vi: Mụ_c lục

en: _Copy
vi: _Chép

en: _Delete Toolbar
vi: _Xoá thanh công cụ

en: _Do not ask again during this session
vi: Đừng _hỏi lại trong phiên làm việc này

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _First Image
vi: Ảnh đầ_u tiên

en: _Fullscreen
vi: Toàn _màn hình

en: _Go
vi: Tớ_i

en: _Height:
vi: _Cao:

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Image
vi: Ản_h

en: _Image Collection
vi: _Tập hợp ảnh

en: _Last Image
vi: Ảnh _cuối cùng

en: _Left:
vi: T_rái:

en: _Loop sequence
vi: _Lặp cảnh

en: _Move on Toolbar
vi: _Di chuyển trên thanh công cụ

en: _Next
vi: _Kế

en: _Next Image
vi: Ảnh _tiếp

en: _Normal Size
vi: _Cỡ bình thường

en: _Previous
vi: _Lùi

en: _Previous Image
vi: Ảnh t_rước

en: _Random sequence
vi: _Trình tự ngẫu nhiên

en: _Reload
vi: Nạp _lại

en: _Remove from Toolbar
vi: _Gỡ khỏi thanh công cụ

en: _Reset to Default
vi: Đặt lại _về mặc định

en: _Retry
vi: Thử _lại

en: _Right:
vi: _Phải:

en: _Rotate Clockwise
vi: Xoay _xuôi chiều kim đồng hồ

en: _Save
vi: _Lưu

en: _Scaling:
vi: Tỉ _lệ:

en: _Statusbar
vi: Thanh t_rạng thái

en: _Switch image after:
vi: _Chuyển đổi ảnh sau:

en: _Toolbar
vi: _Thanh công cụ

en: _Tools
vi: _Công cụ

en: _Top:
vi: _Trên:

en: _Undo
vi: _Hủy bước

en: _Unit:
vi: Đơn _vị:

en: _View
vi: _Xem

en: _Width:
vi: _Rộng:

en: _Zoom In
vi: Phóng _to

[ctx: action (to trash)]
en: Trash
vi: Thùng rác

en: as is
vi: như thế

en: seconds
vi: giây
