HexChat - en to vi translation catalogue (892 entries)

en: 
    DCC GET <nick>                      - accept an offered file
    DCC SEND [-maxcps=#] <nick> [file]  - send a file to someone
    DCC PSEND [-maxcps=#] <nick> [file] - send a file using passive mode
    DCC LIST                            - show DCC list
    DCC CHAT <nick>                     - offer DCC CHAT to someone
    DCC PCHAT <nick>                    - offer DCC CHAT using passive mode
    DCC CLOSE <type> <nick> <file>         example:
             /dcc close send johnsmith file.tar.gz
vi: 
    DCC GET <tên_hiệu> 		chấp nhận tập tin đã đưa ra (_lấy_)
    DCC SEND [-maxcps=#] <tên_hiệu> [tập_tin]
    	_gởi_ [tập tin] cho <tên hiệu> (max. : tối đa)
    DCC PSEND [-maxcps=#] <tên_hiệu> [tập_tin]
    	_gởi_ [tập_tin] cho <tên_hiệu> bằng chế độ _bị động_
    DCC LIST   				hiển thị _danh sách_ DCC
    DCC CHAT <tên_hiệu> 	đưa ra _trò chuyện_ DCC với <tên hiệu>
    DCC PCHAT <tên_hiệu>
    	đưa ra _trờ chuyện_ DCC với <tên_hiệu> bằng chế độ _bị động_
    DCC CLOSE <kiểu> <tên_hiệu> <tập_tin>   (_đóng_)      thí dụ:
             </dcc close send nguyenvan tập_tin.tar.gz>
    	gởi cho người nguyenvan tập_tin.tar.gz rồi đóng kết nối DCC

en: 
    No help available on that command.
vi: 
    Không có trợ giúp về lệnh đó.

en: 
    TRAY -f <timeout> <file1> [<file2>] Blink tray between two icons.
    TRAY -f <filename>                  Set tray to a fixed icon.
    TRAY -i <number>                    Blink tray with an internal icon.
    TRAY -t <text>                      Set the tray tooltip.
    TRAY -b <title> <text>              Set the tray balloon.
vi: 
    TRAY -f <thời hạn> <tập tin 1> [<tập tin 2>] Chớp khay giữa hai biểu tượng.
    TRAY -f <tập tin>                  Đặt khay là biểu tượng riêng.
    TRAY -i <số>                    Chớp khay với biểu tượng bên trong.
    TRAY -t <chuỗi>                      Đặt mẹo công cụ của khay.
    TRAY -b <tựa> <chuỗi>              Đặt khung thoại của khay.

en:   %-20s offline
vi:   %-20s ngoạị tuyến

en:   %-20s online
vi:   %-20s trực tuyến

en: !Leave ports at zero for full range.
vi: !Để mọi cổng có giá trị số không cho toàn bộ phạm vị.

en: $ Number
vi: $ Số

en: $tNotify list is empty.
vi: $tDanh sách thông báo la trống.

en: %UChannel          Users   Topic
vi: %UKênh      	     Người  Chủ đề

en: %d bytes
vi: %d byte

en: %d minutes ago
vi: cách đây %d phút

en: %d ops, %d total
vi: %d quản trị, %d tổng số

en: %s is offering "%s". Do you want to accept?
vi: %s đang cung cấp « %s ». Bạn có muốn chấp nhận không?

en: %s=Server %c=Channel %n=Network.
vi: %s=Máy %c=Kênh %n=Mạng.

en: %u file offers, latest from: %s (%s) - %s
vi: Nhận %u lời mời gởi tập tin, mới nhất từ : %s (%s) - %s

en: %u highlighted messages, latest from: %s (%s) - %s
vi: Nhận %u tin nhẳn đã tô sáng, mới nhất từ : %s (%s) - %s

en: %u minutes ago
vi: cách đây %u phút

en: %u private messages, latest from: %s (%s) - %s
vi: Nhận %u tin nhẳn riêng, mới nhất từ : %s (%s) - %s

en: (Disabled)
vi: (Tắt)

en: * Running IRC as root is stupid! You should
      create a User Account and use that to login.
vi: • Chạy IRC với tư cách người chủ (root) là không an toàn. •
    Bạn nên tạo một tài khoản người dùng và sử dụng nó để đăng nhập.

en: **** BEGIN LOGGING AT %s
vi: **** BẮT ĐẦU GHI LƯU VÀO %s

en: **** ENDING LOGGING AT %s
vi: **** KẾT THÚC GHI LƯU VÀO %s

en: *WARNING*
    Auto accepting DCC to your home directory
    can be dangerous and is exploitable. Eg:
    Someone could send you a .bash_profile
vi: •• CẢNH BÁO ••
    Việc tự động chấp nhận DCC vào thư mục
    chính của bạn có lẽ nguy hiểm và cho phép
    người khác tấn công hệ thống của bạn.
    V.d. người khác có thể gởi cho bạn
    một « .bash_profile ».

en: <b>Bold</b>
vi: <b>Đậm</b>

en: <none>
vi: <không có>

en: <u>Underline</u>
vi: <u>Gạch dưới</u>

en: ADDBUTTON <name> <action>, adds a button under the user-list
vi: ADDBUTTON <tên> <hành_động>, _thêm_ một _cái nút_ bên dưới danh sách người dùng

en: ALLCHAN <cmd>, sends a command to all channels you're in
vi: ALLCHAN <lệnh>,  gửi lệnh này tới _mọi kênh_ nơi bạn ở

en: ALLSERV <cmd>, sends a command to all servers you're in
vi: ALLSERV <lệnh>, gửi lệnh này tới _mọi máy phục vụ_ nơi bạn ở

en: Abort
vi: Hủy bỏ

en: Aborted
vi: Bị hủy bỏ

en: Accept
vi: Chấp nhận

en: Account
vi: Tài khoản

en: Action Upon Double Click
vi: Hành động khi nhấn đôi

en: Active
vi: Hoặt động

en: Add...
vi: Thêm...

en: Address:
vi: Địa chỉ:

en: Advanced
vi: Cấp cao

en: Afghanistan
vi: A Phú Hãn

en: Aland Islands
vi: Quần Đảo A-lan

en: Albania
vi: An-ba-ni

en: Albanian
vi: An-ba-ni

en: Alerts
vi: Cảnh giác

en: Algeria
vi: An-giê-ri

en: All downloads combined:
vi: Tổng số việc tải về:

en: All uploads combined:
vi: Tổng số việc tải lên:

en: Already marked away: %s
vi: Đã nhãn « Vắng mặt »: %s

en: Already marked back.
vi: Đã nhán « Trở về »:

en: Always
vi: Luôn

en: American Samoa
vi: Xa-mô-a Mỹ

en: Andorra
vi: Ăn-đoa-râ

en: Angola
vi: Ăng-gô-la

en: Anguilla
vi: Ănh-gouí-lạ

en: Antarctica
vi: Nam cực

en: Antigua and Barbuda
vi: Ănh-thí-gụ-a và Ba-bu-đạ

en: Are you sure this is a SSL capable server and port?
vi: Bạn có chắc điều này là máy phục vụ và cổng có khả năng SSL không?

en: Are you sure you want to quit?
vi: Bạn có chắc muốn thoát không?

en: Argentina
vi: Ác-hen-ti-na

en: Armenia
vi: Ác-mê-ni

en: Aruba
vi: A-ru-ba

en: Ascension Island
vi: Đảo Ascension

en: Asks the IRC server for your real address. Use this if you have a 192.168.*.* address!
vi: Gọi địa chỉ thật của bạn từ máy phục vụ IRC. Hãy bật tùy chon này nếu bạn có địa chỉ số « 192.168.*.* ».

en: Australia
vi: Úc

en: Austria
vi: Ao

en: Auto Open DCC Windows
vi: Tự mở cửa sổ DCC

en: Auto accept file offers:
vi: Tự chấp nhận tập tin đã đưa ra:

en: Auto reconnect delay:
vi: Trễ tự tái kết nối:

en: Automatically unmark away
vi: Tự bỏ nhãn Vắng mặt

en: Away
vi: Vắng mặt

en: Away Msg:
vi: Thông điệp Vắng mặt:

en: Away reason
vi: Lý do vắng mặt

en: Away user:
vi: Người dùng vắng mặt:

en: Away:
vi: Vắng mặt:

en: Azerbaijan
vi: Ai-déc-bai-gian

en: Azerbaijani
vi: Ai-déc-bai-gian

en: BACK, sets you back (not away)
vi: BACK đặt bạn đã trở về (không phải vắng mặt)

en: BAN <mask> [<bantype>], bans everyone matching the mask from the current channel. If they are already on the channel this doesn't kick them (needs chanop)
vi: BAN <bộ_lọc> [<kiểu_đuổi>], _đuổi_ mọi người khớp với bộ lọc này ra kênh hiện tại. Cần quyền quan trị kệnh (chanop) để đuổi ra người nào đang trên kênh

en: Background image:
vi: Ảnh nền:

en: Background:
vi: Nền:

en: Bad arguments for user command.
vi: Lệnh người dùng có đối số sai.

en: Bahamas
vi: Ba-ha-ma

en: Bahrain
vi: Ba-ren

en: Ban
vi: Đuổi

en: Ban List
vi: Danh Sách Đuổi Ra

en: Ban List (%s) - %s
vi: Danh Sách Đuổi Ra (%s) - %s

en: Ban time
vi: Thời gian đuổi ra

en: Bangladesh
vi: Băng-la-đe-xợ

en: Banmask
vi: Bộ lọc đuổi ra

en: Bans
vi: Đuổi

en: Barbados
vi: Bác-ba-đốt

en: Begin minimized. Level 0=Normal 1=Iconified 2=Tray
vi: Khởi chạy bị thu nhỏ. Cấp: 0=Chuẩn 1=Biểu tượng 2=Khay

en: Belarus
vi: Be-la-ru-xợ

en: Belarusian
vi: Be-la-ru-xợ

en: Belgium
vi: Bỉ

en: Belize
vi: Bê-li-xê

en: Benin
vi: Bê-nin

en: Bermuda
vi: Be-mư-đa

en: Bhutan
vi: Bu-thăn

en: Bind to:
vi: Đóng kết với:

en: Blink task bar on:
vi: Chớp thanh tác vụ khi:

en: Blink tray icon on:
vi: Chớp biểu tượng khay khi:

en: Bolivia
vi: Bô-li-vi-a

en: Bosnia and Herzegovina
vi: Bô-x-ni-a và Héc-xê-gô-vi-na

en: Both
vi: Cả hai

en: Botswana
vi: Bốt-xoă-na

en: Bottom
vi: Dưới

en: Bouvet Island
vi: Quần Đảo Bu-vê

en: Brazil
vi: Bra-xin

en: British Channel Isles
vi: Quần Đảo Kênh Anh

en: British Indian Ocean Territory
vi: Miền Đại Dương Ấn Độ Anh

en: British Virgin Islands
vi: Quần Đảo Vơ-ginh Anh

en: Browse...
vi: Duyệt...

en: Brunei Darussalam
vi: Bợ-ru-này Đa-ru-xa-làm

en: Bulgaria
vi: Bun-ga-ri

en: Bulgarian
vi: Bun-ga-ri

en: Burkina Faso
vi: Bổ-khi-na Pha-xô

en: Burundi
vi: Bu-run-đi

en: Businesses
vi: Kinh doanh

en: COUNTRY [-s] <code|wildcard>, finds a country code, eg: au = australia
vi: COUNTRY  [-s] <mã|ký_tự_đại_diện>, tìm thấy _quốc gia_, v.d. mã « au » = Úc

en: CTCP <nick> <message>, send the CTCP message to nick, common messages are VERSION and USERINFO
vi: CTCP <tên_hiệu> <tin_nhẳn>, gởi cho <tên_hiệu> <tin nhẳn> CTCP: hai tin nhẳn thường là VERSION (phiên bản) và USERINFO (thông tin người dùng)

en: CTCP Replies - %s
vi: Trả lời CTCP - %s

en: CTCP Replies - Special codes:
    
    %d  =  data (the whole ctcp)
    %e  =  current network name
    %m  =  machine info
    %s  =  nick who sent the ctcp
    %t  =  time/date
    %2  =  word 2
    %3  =  word 3
    &2  =  word 2 to the end of line
    &3  =  word 3 to the end of line
vi: Trả lời CTCP — mã đặc biệt:
    
    %d  		dữ liệu (toàn bộ CTCP)
    %e  		tên mạng hiện có
    %m  		thông tin về máy
    %s  		tên hiệu đã gởi CTCP
    %t  		giờ/ngày
    %2  		từ 2
    %3  		từ 3
    &2  		từ 2 đến kết thúc dòng
    &3  		từ 3 đến kết thúc dòng

en: CYCLE [<channel>], parts the current or given channel and immediately rejoins
vi: CYCLE [<kênh>], rời kênh này hay kênh hiện tại rồi vào lại ngay (_quay lại_)

en: C_lear Text
vi: Xóa t_rắng văn bản

en: C_onnect
vi: _Kết nối

en: Cambodia
vi: Căm Bốt

en: Cameroon
vi: Ca-mơ-runh

en: Canada
vi: Ca-na-đa

en: Cancel
vi: Thôi

en: Cannot access %s
vi: Không thể truy cập %s

en: Cannot access file: %s
    %s.
    Resuming not possible.
vi: Không thể truy cập tập tin: %s
    %s.
    Nên không thể tiếp tục lại.

en: Cannot assign that address
vi: Không thể gán địa chỉ đó

en: Cannot read sound file:
    %s
vi: Không thể đọc tập tin âm thanh:
    %s

en: Cannot read that file.
vi: Không thể đọc tập tin đó.

en: Cannot resolve hostname %s
    Check your IP Settings!
vi: Không tìm thấy tên máy %s.
    Hãy kiểm tra thiết lập IP của bạn.

en: Cannot resume the same file from two people.
vi: Không thể tiếp tục lại cùng một tập tin từ hai người khác.

en: Cannot write to that file.
vi: Không thể ghi vào tập tin đó.

en: Cape Verde
vi: Cáp-ve-đe

en: Categories
vi: Loại

en: Cayman Islands
vi: Quần Đảo Cay-man

en: Central African Republic
vi: Cộng Hoà Trung Châu Phi

en: Chad
vi: Chê-đ

en: Channel
vi: Kênh

en: Channel List (%s) - %s
vi: Danh Sách Kênh (%s) - %s

en: Channel Membership/"is an IRC operator"
vi: Tư cách thành viên kênh/« là quản trị IRC »

en: Channel Message
vi: Thông điệp kênh

en: Channel Name
vi: Tên kênh

en: Channel name
vi: Tên kênh

en: Channel name too short, try again.
vi: Tên kênh quá ngắn nên hãy thử lại.

en: Channel switcher
vi: Bộ chuyển đổi kênh

en: Channel:
vi: Kênh:

en: Character Chart
vi: Sơ đồ ký tự

en: Character set:
vi: Bộ ký tự :

en: Chat
vi: Trò chuyện

en: Chat window
vi: Cửa sổ Trò chuyện

en: Chatting
vi: Đang trò chuyện

en: Chile
vi: Chi-lê

en: China
vi: Trung Quốc

en: Christmas Island
vi: Đảo Cợ-ri-x-mạ-x

en: Claim you are at this address when offering files.
vi: Tuyên bố bạn ở địa chỉ này khi đưa ra tập tin.

en: Clear
vi: Xóa trống

en: Clear list
vi: Xóa trống danh sách

en: Cocos Islands
vi: Quần Đảo Cô-cô-x

en: Colombia
vi: Cô-lôm-bi-a

en: Colored nick names
vi: Tên hiệu có màu

en: Colors
vi: Màu sắc

en: Colors 0-7
vi: Màu sắc 0-7

en: Colors 8-15
vi: Màu sắc 8-15

en: Comma separated list of networks is accepted.
vi: Cho phép tạo danh sách các mạng định giới bằng dấu phẩy.

en: Commands Available:
vi: Các lệnh sẵn sàng:

en: Comoros
vi: Cô-mô-rô-x

en: Congo
vi: Công-gô

en: Connect
vi: Kết nối

en: Connect to selected server only
vi: Kết nối đến chỉ máy phục vụ đã chọn

en: Connected to %u networks and %u channels - %s
vi: đang kết nối với %u mạng và %u kênh - %s

en: Connection Complete - %s
vi: Kết nối hoàn tất - %s

en: Connection refused
vi: Kết nối bị từ chối

en: Connection reset by peer
vi: Kết nối bị đặt lại bởi ngang hàng

en: Connection timed out
vi: Kết nối đã quá giờ

en: Connection to %s complete.
vi: Kết nối đến %s hoàn tất.

en: Cook Islands
vi: Quần Đảo Khu-kh

en: Copy
vi: Chép

en: Copy Selected Link
vi: Chép liên kết đã chọn

en: Copy _Topic Text
vi: Chép c_hủ đề

en: Copy selected URL
vi: Chép URL đã chọn

en: Costa Rica
vi: Cốt-x-tha Ri-ca

en: Cote d'Ivoire
vi: Cộng Hoà Cốt Đi-vouă

en: Couldn't connect to session bus
vi: Không thể kết nối đến bộ nối phiên chạy

en: Couldn't connect to session bus: %s
vi: Không thể kết nối đến bộ nối phiên chạy: %s

en: Country:
vi: Quốc gia:

en: Croatia
vi: Cợ-rô-a-ti-a

en: Crop
vi: Xén

en: Cuba
vi: Cu-ba

en: Cycle Channel
vi: Quay lại kênh

en: Cycling to next server in %s...
vi: Đang quay lại đến mấy phục vụ kế tiếp trong %s...

en: Cyprus
vi: Síp

en: Czech Republic
vi: Cộng Hoà Séc

en: DCC Chat List - %s
vi: Danh Sách Trò Chuyện Trực Tiếp (DCC) - %s

en: DCC IP address:
vi: Địa chỉ IP DCC:

en: DCC String
vi: Chuỗi DCC

en: DCC Type
vi: Kiểu DCC

en: DEHOP <nick>, removes chanhalf-op status from the nick on the current channel (needs chanop)
vi: DEHOP <tên_hiệu>, bỏ ra <tên hiệu> trạng thái quản trị kênh nửa (chanhalf-op) trên kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh)
    [DE (bỏ ra) Half (nửa) OPerator (quản trị viên)]

en: DELBUTTON <name>, deletes a button from under the user-list
vi: DELBUTTON <tên>, xóa bỏ cái nút <tên> ra dưới danh sách người dùng
    [DELete (xóa bỏ) BUTTON (nút)]

en: DEOP <nick>, removes chanop status from the nick on the current channel (needs chanop)
vi: DEOP <tên_hiệu>, bỏ ra <tên hiệu> trạng thái quản trị kênh (chanop) trên kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh (chanop))
    [DE (bỏ) OPerator (quản trị viên)]

en: DEVOICE <nick>, removes voice status from the nick on the current channel (needs chanop)
vi: DEVOICE <tên_hiệu>, bỏ ra <tên hiệu> trạng thái tiếng nói trên kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh [chanop])
    [DE (bỏ) VOICE (tiếng nói)]

en: DISCON, Disconnects from server
vi: DISCON, ngắt kết nối ra máy phục vụ
    [DISCONnect (ngắt kết nối)]

en: Date
vi: Ngày

en: DeOp
vi: BỏQT

en: Default Messages
vi: Tin nhẳn mặc định

en: Delete
vi: Xóa

en: Democratic Republic of Congo
vi: Cộng Hoà Dân Chủ Công-gô

en: Denmark
vi: Đan Mạch

en: Description
vi: Mô tả

en: Destination filename
vi: Tên tập tin đích

en: Details
vi: Chi tiết

en: Dialog
vi: Đối thoại

en: Dialog buttons - %s
vi: Nút đối thoại - %s

en: Dialog with
vi: Đối thoại với

en: Display MODEs in raw form
vi: Trình bày CHẾ ĐỘ dạng thô

en: Displaying %d/%d users on %d/%d channels.
vi: Đang hiển thị %d/%d người dùng trên %d/%d kênh.

en: Djibouti
vi: Gi-bu-ti

en: Dominica
vi: Đô-mi-ni-cạ

en: Dominican Republic
vi: Cộng Hoà Đô-mi-ni-cạ

en: Don't ask next time.
vi: Đừng hỏi lần kế tiếp.

en: Don't auto connect to servers
vi: Không tự động kết nối đến máy phục vụ

en: Don't auto load any plugins
vi: Không tự động nạp bổ sung nào

en: Don't cycle through all the servers when the connection fails.
vi: Không quay lại qua tất cả các máy phục vụ khi kết nối bị ngắt.

en: Done
vi: Đã xong

en: Download files to:
vi: Tải tập tin về:

en: Downloads
vi: Tải về

en: ECHO <text>, Prints text locally
vi: ECHO <đoạn>, in ra <đoạn> một cách địa phương
    [ECHO (vọng, phản hồi)]

en: ETA
vi: Giờ tới xấp xỉ

en: EXEC [-o] <command>, runs the command. If -o flag is used then output is sent to current channel, else is printed to current text box
vi: EXEC [-o] <lệnh>, chạy <lệnh>. Nếu thêm cờ « -o », gởi dữ liệu xuất cho kênh hiện tại, nếu không thì in ra nó vào hộp văn bản hiện tại
    [EXECute (thực hiện)]

en: EXECCONT, sends the process SIGCONT
vi: EXECCONT, gởi tiến trình SIGCONT
    [EXECute (thực hiện) CONTinue (tiếp tục)
    SIGnal (tín hiệu) CONTinue (tiếp tục)]

en: EXECKILL [-9], kills a running exec in the current session. If -9 is given the process is SIGKILL'ed
vi: EXECKILL [-9], buộc kết thúc tiến trình đang chạy trong phiên làm việc hiện tại. Nếu thêm cờ « -9 », SIGKILL tiến trình này
    [EXECute (thực hiện) KILL (buộc kết thúc)
    SIGnal (tín hiệu) KILL (buộc kết thúc)]

en: EXECSTOP, sends the process SIGSTOP
vi: EXECSTOP, gởi tiến trình SIGSTOP
    [EXECute (thực hiện) STOP (dừng)
    SIGnal (tín hiệu) STOP (dừng)]

en: EXECWRITE, sends data to the processes stdin
vi: EXECWRITE, gởi dữ liệu cho thiết bị nhập chuẩn của tiến trình
    [EXECute (thi hành) WRITE (ghi)]

en: East Timor
vi: Đông Ti-mọa

en: Ecuador
vi: Ê-cu-a-đọa

en: Edit %s - %s
vi: Sửa %s - %s

en: Edit Events
vi: Sửa sự kiện

en: Educational Institution
vi: Tổ chức giáo dục

en: Egypt
vi: Ai Cập

en: El Salvador
vi: En-xan-va-đoa

en: Enable system tray icon
vi: Bật biểu tượng khay của hệ thống

en: Enter Channel to Join:
vi: Nhập kênh cần vào :

en: Enter mask to ignore:
vi: Hãy nhập bộ lọc cần bỏ qua:

en: Enter new nickname:
vi: Hãy nhập tên hiệu mới:

en: Enter nickname to add:
vi: Hãy nhập tên hiệu cần thêm:

en: Enter reason to kick %s:
vi: Nhập lý do đá %s:

en: Equatorial Guinea
vi: Ghi-nê Xích-đạo

en: Eritrea
vi: Ê-ri-tơ-rê-a

en: Error
vi: Lỗi

en: Estonia
vi: E-x-tô-ni-a

en: Estonian
vi: E-x-tô-ni-a

en: Ethiopia
vi: Ê-ti-ô-pi

en: European Union
vi: Liên Bang Âu

en: Event
vi: Sự kiện

en: Execute command:
vi: Thi hành lệnh:

en: Extra words to highlight:
vi: Từ thêm cần tô sáng:

en: FLUSHQ, flushes the current server's send queue
vi: FLUSHQ, xóa sạch hàng đợi gởi của máy phục vụ hiện tại
    [FLUSH (xoá sạch) Queue (hàng đời)]

en: Failed
vi: Bị lỗi

en: Failed to acquire %s: %s
vi: Lỗi lấy %s: %s

en: Failed to complete Command
vi: Lỗi chạy xong Command (lệnh)

en: Failed to complete NameHasOwner
vi: Lỗi chạy xong NameHasOwner (tên có người sở hữu)

en: Failed to open font:
    
    %s
vi: Lỗi mở phông chữ :
    
    %s

en: Falkland Islands
vi: Quần Đảo Phoa-kh-lận-đ

en: Faroe Islands
vi: Quần Đảo Pha-rô

en: Fiji
vi: Phi-gi

en: File
vi: Tập tin

en: File in download directory is larger than file offered. Resuming not possible.
vi: Tập tin nằm trong thư mục tải về là lớn hơn điều đã đưa ra nên không thể tiếp tục lại.

en: File offer from: %s (%s) - %s
vi: Nhận lời mời gởi tập tin từ : %s (%s) - %s

en: File transfers
vi: Việc truyền tập tin

en: File:
vi: Tập tin:

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Files and Directories
vi: Tập tin và Thư mục

en: Find:
vi: Tìm:

en: Finland
vi: Phần Lan

en: Focus new tabs:
vi: Tới thẻ mới:

en: Font:
vi: Phông:

en: Foreground:
vi: Tiền cảnh:

en: Former USSR
vi: Liên xô trước

en: France
vi: Pháp

en: French Guiana
vi: Ghi-a-na Pháp

en: French Polynesia
vi: Pô-li-nê-xi Pháp

en: French Southern Territories
vi: Miền Nam Pháp

en: From
vi: Từ

en: Full name
vi: Họ tên

en: GATE <host> [<port>], proxies through a host, port defaults to 23
vi: GATE <máy_phục_vụ> [<cổng>], sử dụng máy ủy nhiệm; <cổng> mặc định là 23
    [GATE (cổng)]

en: Gabon
vi: Ga-bon

en: Gambia
vi: Găm-bi-ạ

en: General
vi: Chung

en: Georgia
vi: Gi-oa-gi-a

en: Germany
vi: Đức

en: Get my address from the IRC server
vi: Lấy địa chỉ của tôi từ máy phục vụ IRC

en: Ghana
vi: Gha-na

en: Gibraltar
vi: Gi-boa-thạ

en: Give Ops
vi: Cho quyền Quản trị

en: Give Voice
vi: Cho quyền Tiếng nói

en: Give each person on IRC a different color
vi: Cho mỗi người trên IRC có một màu riêng

en: Government
vi: Chính phủ

en: Graph
vi: Đồ thị

en: Great Britain
vi: Vương Quốc Thống Nhất Anh va Bắc Ai-len

en: Greece
vi: Hy Lạp

en: Greenland
vi: Đảo Băng

en: Grenada
vi: Gợ-rê-na-đa

en: Guadeloupe
vi: Gu-a-đe-lu-pợ

en: Guam
vi: Gu-ăm

en: Guatemala
vi: Gua-tê-ma-la

en: Guinea
vi: Ghi-nê

en: Guinea-Bissau
vi: Ghi-nê Bít-xau

en: Guyana
vi: Guy-ă-na

en: HOP <nick>, gives chanhalf-op status to the nick (needs chanop)
vi: HOP <tên_hiệu>, đưa ra <tên hiệu> trạng thái quản trị kênh nửa (cần quyền quản trị kênh [chanop])
    [Half (nửa) OPerator (quản trị viên)]

en: Haiti
vi: Ha-i-ti

en: Heard and McDonald Islands
vi: Quần Đảo Hơ-đh và Mơ-kh-đo-nựn

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Hide Version
vi: Ẩn phiên bản

en: Hide join and part messages
vi: Ẩn các tin nhẳn vào/rời

en: Highlight:
vi: Tô sáng:

en: Highlighted Message
vi: Tin nhẳn đã tô sáng

en: Highlighted Messages
vi: Tin nhẳn đã tô sáng

en: Highlighted message from: %s (%s) - %s
vi: nhận được tin nhẳn đã tô sáng từ : %s (%s) - %s

en: Highlighted messages are ones where your nickname is mentioned, but also:
vi: Tin nhẳn đã tô sáng là tin nhẳn chứa tên hiệu của bạn, cũng như :

en: Hindi
vi: Ấn Độ

en: Honduras
vi: Hôn-đu-ra-xợ

en: Hong Kong
vi: Hông Kồng

en: Host
vi: Máy

en: Host unknown
vi: Không biết máy

en: Hostmask
vi: Bộ lọc máy

en: Hostname
vi: Tên máy

en: Hostname:
vi: Tên máy:

en: Hungary
vi: Hung-ga-ri

en: I need /bin/sh to run!
vi: Cần « /bin/sh » để chạy được.

en: I'm busy
vi: Tôi đang bận

en: ID <password>, identifies yourself to nickserv
vi: ID <mật_khẩu>, nhận diện bạn với máy phục vụ tên hiệu
    [IDentify (nhận diện)]

en: IGNORE <mask> <types..> <options..>
        mask - host mask to ignore, eg: *!*@*.aol.com
        types - types of data to ignore, one or all of:
                PRIV, CHAN, NOTI, CTCP, DCC, INVI, ALL
        options - NOSAVE, QUIET
vi: IGNORE <bộ_lọc> <kiểu...> <tùy_chọn...> »
    [IGNORE (bỏ qua)]
        bộ lọc		bộ lọc máy cần bỏ qua, v.d. « *!*@*.aol.com »
        kiểu		kiểu dữ liệu cần bỏ qua, giá trị là một hay tất cả của:
         	PRIV		PRIVate (riêng)
    	CHAN	CHANnel (kênh)
    	NOTI	NOTIfy, NOTIce (thông báo)
    	CTCP
    	DCC 	Direct Chat Channel (kênh trò chuyện trực tiếp)
    	INVI		INVIte (mời)
    	ALL 		(tất cả)
        tùy chọn
    	NOSAVE 	(không lưu)
    	QUIET 	(không hiện chi tiết)

en: INVITE <nick> [<channel>], invites someone to a channel, by default the current channel (needs chanop)
vi: INVITE <tên_hiệu> [<kênh>], _mời_ <tên hiệu> vào <kênh>; mặc định là kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh [chanop])

en: IP address
vi: Địa chỉ IP

en: Iceland
vi: Băng Đảo

en: Identified text
vi: Chuỗi đã nhận biết

en: Idle time
vi: Thời gian nghỉ

en: If you know the name of the channel you want to join, enter it here.
vi: Nến bạn có biết tên kênh bạn muốn vào, hãy nhập nó vào đây.

en: Ignore Stats:
vi: Thống Kê Bỏ Qua:

en: Ignore list - %s
vi: Danh Sách Bỏ Qua - %s

en: Indent nick names
vi: Thụt lệ tên hiệu

en: India
vi: Ấn Độ

en: Indonesia
vi: Nam Dương

en: Informational
vi: Cung cấp thông tin

en: Input box
vi: Hộp nhập

en: Insert Attribute or Color Code
vi: Chèn mã Thuộc Tính hay mã Màu

en: Insert a red line after the last read text.
vi: Chèn dòng màu đỏ sau đoạn chữ đã đọc cuối cùng.

en: Insert timestamps in logs
vi: Ghi giờ vào bản ghi

en: Interface
vi: Giao diện

en: Interface Colors
vi: Màu giao diện

en: International
vi: Quốc tế

en: Internic Commercial
vi: Thương nghiệp Internic

en: Internic Network
vi: Mạng Internic

en: Internic Non-Profit Organization
vi: Tổ chức Phi lợi nhuận Internic

en: Invite
vi: Mời

en: Invite Only
vi: Chỉ mời

en: Invite:
vi: Mời:

en: Iran
vi: I-ran

en: Iraq
vi: I-rắc

en: Ireland
vi: Ai-len

en: Isle of Man
vi: Đảo Man

en: Israel
vi: Do Thái

en: Italy
vi: Ý

en: JOIN <channel>, joins the channel
vi: JOIN <kênh>, _vào_ <kênh>

en: Jamaica
vi: Gia-mê-ca

en: Japan
vi: Nhật Bản

en: Jersey
vi: Giơ-xi

en: Join Channel
vi: Vào kênh

en: Join Channel...
vi: Vào kênh...

en: Jordan
vi: Gi-oa-đạn

en: Kazakhstan
vi: Ca-xa-kh-x-thanh

en: Kenya
vi: Khi-nia

en: Keyboard Shortcuts - %s
vi: Phím tắt - %s

en: Keyword
vi: Từ khoá

en: Kick
vi: Đá

en: Kick/Ban
vi: Đá/Đuổi

en: KickBan
vi: Đá đuổi

en: Kiribati
vi: Ki-ri-ba-ti

en: Kuwait
vi: Cu-ouai-th

en: Kyrgyzstan
vi: Ky-rơ-gy-xtanh

en: LAGCHECK, forces a new lag check
vi: LAGCHECK, buộc _kiểm tra sự trễ_ mới

en: LOAD [-e] <file>, loads a plugin or script
vi: LOAD [-e] <tập_tin>, _nạp_ một bổ sung hay tập lệnh

en: Laos
vi: Lào

en: Last Msg:
vi: Tin nhẳn cuối:

en: Last Seen
vi: Gặp cuối cùng

en: Last-spoke order
vi: Thứ tự đã nói cuối cùng

en: Latvia
vi: Lát-vi-a

en: Leave Channel
vi: Rời kênh đi

en: Leave channel:
vi: Rời kênh đi:

en: Leaving
vi: Tôi đi

en: Lebanon
vi: Le-ba-non

en: Left message
vi: Tin nhẳn bên trái

en: Lesotho
vi: Lê-xô-thô

en: Liberia
vi: Li-bê-ri-a

en: Libya
vi: Li-bi-a

en: Liechtenstein
vi: Lich-ten-xtênh

en: Lithuania
vi: Li-tu-a-ni

en: Load From...
vi: Nạp từ...

en: Loaded log from
vi: Bản ghi đã được nạp từ

en: Local colors:
vi: Màu cục bộ :

en: Log filename:
vi: Ghi lưu tên tập tin:

en: Log timestamp format:
vi: Dạng ghi giờ bản ghi:

en: Logging
vi: Ghi lưu

en: Look in:
vi: Tìm trong:

en: Luxembourg
vi: Lúc-xăm-buac

en: MDEHOP, Mass deop's all chanhalf-ops in the current channel (needs chanop)
vi: MDEHOP, bỏ trạng thái quản trị kênh nửa (chanhalf-op) ra mọi người trên kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh [chanop])
    [Mass (số nhiều) DE (bỏ) Half (nửa) OPerator (quản trị viên)]

en: MDEOP, Mass deop's all chanops in the current channel (needs chanop)
vi: MDEOP, bỏ trạng thái quản trị kênh (chanop) ra mọi người trên kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh [chanop])
    [Mass (số nhiều) DE (bỏ) OPerator (quản trị viên)]

en: ME <action>, sends the action to the current channel (actions are written in the 3rd person, like /me jumps)
vi: ME <hành_động>, gởi <hành động> cho kênh hiện tại (v.d. « /me jumps » gởi « <tên hiệu> nhảy »
    [ME (tôi, mình)]

en: MKICK, Mass kicks everyone except you in the current channel (needs chanop)
vi: MKICK, đá mọi người (trừ bạn) ra kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh [chanop])
    [Mass (số nhiều) KICK (đá)]

en: MOP, Mass op's all users in the current channel (needs chanop)
vi: MOP, đưa ra mọi người dùng có trạng thái quản trị kênh (chanop) trên kênh hiện tại (cần quyền quản trị kênh [chanop])
    [Mass (số nhiều) OPerator (quản trị viên)]

en: M_ode Buttons
vi: Nút _chế độ

en: Macau
vi: Ma-cau

en: Macedonia
vi: Ma-xê-đô-ni

en: Madagascar
vi: Ma-đa-gá-x-cạ

en: Make a beep sound on:
vi: Kêu bíp khi:

en: Make nick names right-justified
vi: Canh lề bên phải các tên hiệu

en: Malawi
vi: Ma-la-uy

en: Malay
vi: Mã Lai

en: Malaysia
vi: Mã Lai

en: Maldives
vi: Man-đi-vợ-x

en: Mali
vi: Ma-li

en: Malta
vi: Man-tơ

en: Marker line:
vi: Dòng đánh dấu :

en: Marshall Islands
vi: Quần Đảo Mác-san

en: Martinique
vi: Ma-thi-ní-kh

en: Mask
vi: Lọc

en: Mauritania
vi: Mô-ri-ta-ni-a

en: Mauritius
vi: Mô-ri-sơ

en: Maximum speed for all files
vi: Tốc độ tối đa cho mọi tập tin

en: Maximum speed for one transfer
vi: Tốc độ tối đa cho môt việc truyền

en: Mayotte
vi: May-oth

en: Message
vi: Tin nhẳn

en: Mexico
vi: Mê-hi-cô

en: Micronesia
vi: Mi-cợ-rô-nê-xi-a

en: Military
vi: Quân đội

en: Mode char
vi: Ký tự chế độ

en: Moderated
vi: Đã điều tiết

en: Modes string
vi: Chuỗi chế độ

en: Moldova
vi: Moa-đô-vạ

en: Monaco
vi: Mô-na-cô

en: Mongolia
vi: Mông Cổ

en: Montserrat
vi: Mon-xe-rạc

en: Morocco
vi: Ma-rốc

en: Move completed files to:
vi: Di chuyển tập tin hoàn tất sang:

en: Mozambique
vi: Mô-xam-bí-kh

en: Myanmar
vi: Miến Điện

en: NCTCP <nick> <message>, Sends a CTCP notice
vi: NCTCP <tên_hiệu> <tin_nhẳn>, gởi thông báo CTCP
    [Notice (thông báo) CTCP]

en: NEWSERVER [-noconnect] <hostname> [<port>]
vi: NEWSERVER [-noconnect] <tên_máy> [<cổng>]
    [SERVER (máy phục vụ) NEW (mới); no connect (không kết nối)]

en: NICK <nickname>, sets your nick
vi: NICK <tên_hiệu>, đặt <tên hiệu> của bạn
    [NICKname (tên hiệu [viết tắt])]

en: NO
vi: KHÔNG

en: NOTIFY [-n network1[,network2,...]] [<nick>], displays your notify list or adds someone to it
vi: NOTIFY [-n mạng1[,mạng2,...]] [<tên_hiệu>], hiển thị danh sách _thông báo_ của bạn, hoặc thêm <tên_hiệu> vào nó

en: Name
vi: Tên

en: Namibia
vi: Na-mi-bi-a

en: Nato Fiel
vi: Na-tô Phi-en

en: Nauru
vi: Nau-ru

en: Nepal
vi: Nê-pan

en: Netherlands
vi: Hoà Lan

en: Netherlands Antilles
vi: An-thi-li Hoà-lan

en: Network
vi: Mạng

en: Network List - %s
vi: Danh sách mạng - %s

en: Network send queue: %d bytes
vi: Hàng đợi gởi mạng: %d byte

en: Network setup
vi: Thiết lập mạng

en: Networks
vi: Mạng

en: Never
vi: Chưa bao giờ

en: New Caledonia
vi: Niu Ca-lê-đô-ni-a

en: New Filename
vi: Tên tập tin mới

en: New Network
vi: Mạng mới

en: New Zealand
vi: Niu Xi-lân

en: New data:
vi: Dữ liệu mới:

en: New message:
vi: Tin nhẳn mới:

en: New nickname
vi: Tên hiệu mới

en: Nicaragua
vi: Ni-ca-ra-gua

en: Nick
vi: Tên hiệu

en: Nick Completion
vi: Gõ xong tên hiệu

en: Nick being tried
vi: Tên hiệu đang được thử ra

en: Nick completion sorted:
vi: Sắp xếp cách gõ xong tên hiệu :

en: Nick completion suffix:
vi: Hậu tố gõ xong tên hiệu :

en: Nick names not to highlight:
vi: Tên hiệu cần không tô sáng:

en: Nick names to always highlight:
vi: Tên hiệu cần tô sáng luôn luôn:

en: Nick of person who changed the topic
vi: Tên hiệu của người đã thay đổi chủ đề

en: Nick of person who have been invited
vi: Tên người đã được mời

en: Nick of person who invited you
vi: Tên hiệu của người đã mời bạn

en: Nickname
vi: Tên hiệu

en: Nickname in use
vi: Tên hiệu đang được dùng

en: Niger
vi: Ni-giê

en: Nigeria
vi: Ni-giê-ri-a

en: Niue
vi: Ni-u-e

en: No active DCCs
vi: Không có DCC (trò chuyện trực tiếp) hoặt động nào

en: No channel joined. Try /join #<channel>
vi: Chưa vào kênh nào : hãy thử lệnh « /join #<kênh> »

en: No outside messages
vi: Không có tin nhẳn bên ngoài

en: No route to host
vi: Không có đường dẫ đến máy

en: No such command.
vi: Không có lệnh như vậy.

en: No such plugin found.
vi: Không tìm thấy bổ sung như vậy.

en: No topic is set
vi: Chưa đặt chủ đề

en: Norfolk Island
vi: Đảo Noa-phực

en: Normal
vi: Chuẩn

en: North Korea
vi: Bắc Hàn

en: Northern Mariana Islands
vi: Quần Đảo Bắc Ma-ri-a-na

en: Norway
vi: Na Uy

en: Not connected.
vi: Chưa kết nối.

en: Not connected. Try /server <host> [<port>]
vi: Chưa kêt nối: hãy thử lệnh « /server <máy> [<cổng>] »

en: Notice
vi: Thông báo

en: Notice:
vi: Thông báo :

en: Notify on these networks:
vi: Thông báo trên các mạng này:

en: Number of notify items
vi: Số mục thông báo

en: OP <nick>, gives chanop status to the nick (needs chanop)
vi: OP <tên_hiệu>, đưa ra <tên hiệu> có trạng thái quản trị kênh (chanop) (cần quyền quản trị kênh [chanop])
    [OPerator (quản trị viên)]

en: Off
vi: Tất

en: Offline
vi: Ngoại tuyến

en: Old Filename
vi: Tên tập tin cũ

en: Old School ARPAnet
vi: ARPAnet kiểu cũ

en: Old nickname
vi: Tên hiệu cũ

en: Oman
vi: Ô-man

en: On channels smaller than:
vi: Trên kênh nhỏ hơn:

en: One download:
vi: Một việc tải về:

en: One upload:
vi: Một việc tải lên:

en: Online
vi: Trực tuyến

en: Only requested tabs
vi: Chỉ thẻ đã yêu cầu

en: Only useful for computers with multiple addresses.
vi: Chỉ có ích trên máy tính có nhiều địa chỉ.

en: Op
vi: QT

en: Open DCC, Ignore, Notify etc, in tabs or windows?
vi: Mở DCC, Bỏ qua, Thông báo v.v. trong thẻ hay cửa sổ?

en: Open Data Folder
vi: Mở thư mục Dữ liệu

en: Open Dialog
vi: Mở đối thoại

en: Open Folder...
vi: Mở thư mục...

en: Open Link in Browser
vi: Mở liên kết trong trình duyệt

en: Open a new tab when you receive a private message
vi: Mở thẻ mới khi bạn nhận tin nhẳn riêng

en: Open an extra tab for server messages
vi: Mở thẻ thêm cho thông điệp máy phục vụ

en: Open an irc://server:port/channel URL
vi: Mở địa chỉ URL dạng « irc://máy:cổng/kênh »

en: Open channels in:
vi: Mở kênh trong:

en: Open dialogs in:
vi: Mở đối thoại trong:

en: Open utilities in:
vi: Mở tiện ích trong:

en: PART [<channel>] [<reason>], leaves the channel, by default the current one
vi: PART [<kênh>] [<lý_do>], rời <kênh> đi; mặc định là kênh hiện tại
    [dePART (rời đi)]

en: PING <nick | channel>, CTCP pings nick or channel
vi: PING <tên_hiệu | kênh>, thực hiện tiến trình « ping » CTCP với <tên hiêu> hay <kênh>
    [Tiến trình ping gửi chỉ một gói tin để thử ra nếu kết nối hoạt động hay không; nó gửi lại đến khi bạn ngắt nó.]

en: Pakistan
vi: Pa-ki-x-thănh

en: Palau
vi: Pa-lau

en: Palestinian Territory
vi: Hạt Pa-le-x-tin

en: Panama
vi: Pa-na-ma

en: Papua New Guinea
vi: Pa-pu-a Niu Ghi-nê

en: Paraguay
vi: Pa-ra-guay

en: Part Channel
vi: Rời kênh đi

en: Password:
vi: Mật khẩu :

en: Pathname
vi: Tên đường dẫn

en: Pattern Match (Wildcards)
vi: Khớp mẫu (ký tự đại diện)

en: Peru
vi: Pê-ru

en: Philippines
vi: Phi-luật-tân

en: Ping Server
vi: Máy phục vụ Ping

en: Pitcairn
vi: Pi-th-khenh

en: Plugin defined commands:
vi: Các lệnh xác định bởi bổ sung:

en: Plugins and Scripts - %s
vi: Bổ sung và Văn lệnh - %s

en: Poland
vi: Ba Lan

en: Port
vi: Cổng

en: Port:
vi: Cổng:

en: Portugal
vi: Bồ Đào Nha

en: Position
vi: Vị trí

en: Preferences - %s
vi: Tùy thích - %s

en: Print Texts File
vi: In tập tin các văn bản

en: Private
vi: Riêng

en: Private Message
vi: Tin nhẳn riêng

en: Private message from: %s (%s) - %s
vi: Nhận tin nhẳn riêng từ : %s (%s) - %s

en: Private:
vi: Riêng:

en: Proxy Authentication
vi: Xác thực ủy nhiệm

en: Proxy Server
vi: Máy phục vụ ủy nhiệm

en: Proxy traversal failed.
vi: Việc đi qua máy phục vụ ủy nhiệm bị lỗi.

en: Puerto Rico
vi: Pu-e-tô Ri-cô

en: Push input line into history but doesn't send to server
vi: Đẩy dòng nhập vào lịch sử nhưng không gởi cho máy phục vụ

en: QUIT [<reason>], disconnects from the current server
vi: QUIT [<lý_do>], ngắt kết nối ra máy phục vụ hiện tại
    [QUIT (_thoát_)]

en: QUOTE <text>, sends the text in raw form to the server
vi: QUOTE <chuỗi>, gởi <chuỗi> dạng thô cho máy phục vụ
    [QUOTE (trích dẫn)]

en: Qatar
vi: Qua-tă

en: Quit:
vi: Thoát:

en: RECONNECT [-ssl] [<host>] [<port>] [<password>], Can be called just as /RECONNECT to reconnect to the current server or with /RECONNECT ALL to reconnect to all the open servers
vi: RECONNECT [-ssl] [<máy>] [<cổng>] [<mật_khẩu>], có thể tái kết nối đến mấy phục vụ hiện tại khi chỉ đơn giản dùng « /RECONNECT », hoặc tái kết nối đến mọi máy phục vụ đang mở dùng « /RECONNECT ALL »
    [RECONNECT (tái kết nối); (phương pháp SSL bảo vệ dữ liệu cần truyền)]

en: RECONNECT [<host>] [<port>] [<password>], Can be called just as /RECONNECT to reconnect to the current server or with /RECONNECT ALL to reconnect to all the open servers
vi: RECONNECT [<máy>] [<cổng>] [<mật_khẩu>], có thể tái kết nối đến mấy phục vụ hiện tại chỉ đơn giản dùng « /RECONNECT », hoặc tái kết nối đến mọi máy phục vụ đang mở dùng « /RECONNECT ALL »
    [RECONNECT (tái kết nối); không có SSL bảo vệ dữ liệu)]

en: Rea_l name:
vi: _Tên thật:

en: Real IP
vi: Địa chỉ IP thật

en: Real Name:
vi: Tên thật:

en: Real user@host
vi: Người dùng thât@máy

en: Really remove network "%s" and all its servers?
vi: Thật gỡ bỏ mạng « %s » và tất cả máy phục vụ của nó không?

en: Reason
vi: Lý do

en: Receive window
vi: Cửa sổ Nhận

en: Receiver
vi: Bộ nhận

en: Recv
vi: Nhận

en: Refresh
vi: Cập nhật

en: Regular Expression
vi: Biểu thức chính quy

en: Remote host closed socket
vi: Máy ở xa đã đóng ổ cắm

en: Remove
vi: Gỡ bỏ

en: Replace - %s
vi: Thay thế - %s

en: Replace with
vi: Thay thế bằng

en: Reset Marker Line
vi: Đặt lại dòng đánh dấu

en: Resume
vi: Tiếp tục

en: Reunion
vi: Rê-u-ni-ợnh

en: Reverse DNS
vi: DNS ngược

en: Right message
vi: Tin nhẳn bên phải

en: Romania
vi: Rô-ma-ni

en: Russian Federation
vi: Liên Bang Nga

en: Rwanda
vi: Ru-oanh-đạ

en: S. Georgia and S. Sandwich Isles
vi: Quần Đảo xan Gi-oa-gi-a và xan Xan-oui-chợ

en: SAY <text>, sends the text to the object in the current window
vi: SAY <chuỗi>, gởi <chuỗi> cho đối tượng trong cửa sổ hiện tại
    [SAY (_nói_)]

en: SEND <nick> [<file>]
vi: SEND <tên_hiệu> [<tập_tin>], _gởi_ <tập tin> cho <tên hiệu>

en: SERVCHAN <host> <port> <channel>, connects and joins a channel
vi: SERVCHAN <máy> <cổng> <kênh>, kết nối đến <kênh> rồi vào nó
    [SERVer (máy phục vụ) CHANnel (kênh); không có SSL bảo vệ dữ liệu)]

en: SERVCHAN [-ssl] <host> <port> <channel>, connects and joins a channel
vi: SERVCHAN [-ssl] <máy> <cổng> <kênh>, kết nối đến <kênh> rồi vào nó
    [SERVer (máy phục vụ) CHANnel (kênh); phương pháp SSL bảo vệ dữ liệu cần truyền)]

en: SERVER <host> [<port>] [<password>], connects to a server, the default port is 6667
vi: SERVER <máy> [<cổng>] [<mật_khẩu>], kết nối đến <mấy> phục vụ ; cổng mặc định là số 6667
    [SERVER (máy phục vụ); không có SSL bảo vệ dữ liệu)]

en: S_ettings
vi: Thiết _lập

en: Saint Lucia
vi: Xan Lu-xi-a

en: Samoa
vi: Xa-moa

en: San Marino
vi: Xan Ma-ri-nô

en: Sao Tome and Principe
vi: Xao Tô-mê và Pợ-rin-xi-pê

en: Saudi Arabia
vi: A Rập Xau-đi

en: Save
vi: Lưu

en: Save As...
vi: Lưu dạng...

en: Save _List...
vi: _Lưu danh sách...

en: Save list to a file
vi: Lưu danh sách vào tập tin

en: Save nick name in filenames
vi: Lưu tên hiệu trong tên tập tin

en: Scrollback lines:
vi: Dòng cuộn ngược:

en: Search buffer is empty.
vi: Bộ đệm tìm kiếm là trống.

en: Search type:
vi: Cách tìm:

en: Second choice:
vi: Chọn thứ hai:

en: Seconds
vi: Giây

en: Select Download Folder
vi: Chọn thư mục tải về

en: Select a Plugin or Script to load
vi: Chọn bổ sung hay văn lệnh cần nạp

en: Select a sound file
vi: Chon tập tin âm thanh

en: Select an Image File
vi: Chọn tập tin ảnh

en: Select an output filename
vi: Hãy chọn tên tập tin xuất

en: Select color
vi: Chọn màu

en: Select font
vi: Chọn phông

en: Send
vi: Gởi

en: Send file to %s
vi: Gởi tập tin cho %s

en: Send window
vi: Cửa sô Gởi

en: Senegal
vi: Xê-nê-gan

en: Sent
vi: Gởi

en: Serbia and Montenegro
vi: Xéc-bi và Mon-te-nê-gợ-rô

en: Server Information
vi: Thông tin máy phục vụ

en: Server Links
vi: Liên kết máy phục vụ

en: Server Name
vi: Tên máy phục vụ

en: Server:
vi: Máy phục vụ :

en: Seychelles
vi: Xây-sen

en: Shorten tab labels to:
vi: Giảm nhãn thẻ thành:

en: Show away once
vi: Hiện Vắng mặt một lần

en: Show channel switcher at:
vi: Hiện bộ chuyển đổi kênh ở :

en: Show hostnames in user list
vi: HIện tên máy trong danh sách người dùng

en: Show marker line
vi: Hiện dòng đánh dấu

en: Show only:
vi: Hiển thị chỉ:

en: Show user config directory
vi: Hiển thị thư mục cấu hình của người dung

en: Show user list at:
vi: Hiện danh sách người dùng ở :

en: Show version information
vi: Hiển thị thông tin phiên bản

en: Sierra Leone
vi: Xi-ê-ra Lê-ôn

en: Signon time
vi: Giờ đăng nhập

en: Simple Search
vi: Tìm đơn giản

en: Singapore
vi: Xin-ga-po

en: Size
vi: Cỡ

en: Skip network list on startup
vi: Bỏ qua danh sách mạng khi khởi chạy

en: Slovak Republic
vi: Cộng Hoà Xlô-vác

en: Slovenia
vi: Xlô-ven

en: Solomon Islands
vi: Quần Đảo Xô-lô-mon

en: Somalia
vi: Xô-ma-li

en: Some file transfers are still active.
vi: Có một số việc truyền tập tin còn hoặt động.

en: Some settings were changed that require a restart to take full effect.
vi: Một sô thiết lập đã được thay đổi nên cần phải khởi chạy lại để hoạt động đầy đủ.

en: Sort tabs in alphabetical order
vi: Sắp xếp thẻ theo thứ tự abc

en: Sound file
vi: Tập tin âm thanh

en: Sound file:
vi: Tập tin âm thanh:

en: South Africa
vi: Nam Phi

en: South Korea
vi: Nam Hàn

en: Spain
vi: Tây Ban Nha

en: Spell checking
vi: Bắt lỗi chính tả

en: Sri Lanka
vi: Xợ-ri-lan-ca

en: St. Helena
vi: Xan He-le-na

en: St. Kitts and Nevis
vi: Xan Kith-x và Ne-vi-xợ

en: St. Pierre and Miquelon
vi: Xan Pi-e và Mi-kê-lon

en: St. Vincent and the Grenadines
vi: Xan Vin-xen và Gợ-re-na-đinh

en: Start Time
vi: Giờ bắt đầu

en: Status
vi: Trạng thái

en: Sudan
vi: Xu-đan

en: Suriname
vi: Xu-ri-nam

en: Svalbard and Jan Mayen Islands
vi: Quần Đảo X-van-băt và Dan May-en

en: Swaziland
vi: Xouă-xi-lan

en: Sweden
vi: Thuỵ Điển

en: Switzerland
vi: Thụy Sĩ

en: Syria
vi: Xi-ri

en: TOPIC [<topic>], sets the topic if one is given, else shows the current topic
vi: TOPIC [<chủ_đè>], lập <chủ đề> nếu nó đã cho, nếu không thì hiển thị chủ đề hiện tại.

en: T_ree
vi: Câ_y

en: Tabs
vi: Thẻ

en: Tabs or Windows
vi: Thẻ hay Cửa sổ

en: Taiwan
vi: Đài Loan

en: Tajikistan
vi: Ta-gí-khi-x-thanh

en: Take Ops
vi: Bỏ quyền Quản trị

en: Take Voice
vi: Bỏ quyền Tiếng nói

en: Tanzania
vi: Tan-xa-ni-a

en: Test All
vi: Kiểm tra hết

en: Text
vi: Chuỗi

en: Text Colors
vi: Màu chữ

en: Thai
vi: Thái Lan

en: Thailand
vi: Thái Lan

en: That file is not resumable.
vi: Tập tin đó không tiếp tục được.

en: That mask already exists.
vi: Bộ lọc đã có.

en: That plugin is refusing to unload.
vi: Bổ sung đó từ chối bỏ nặp.

en: The Insert in Buffer command will insert the contents of Data 1 into the entry where the key sequence was pressed at the current cursor position
vi: Lệnh « Chèn vào bộ đệm » chèn nội dung của « Dữ liệu 1 » vào trường nơi bạn đã bấm dãy phím đó, tại vị tri con trỏ hiện có

en: The Last Command command sets the entry to contain the last command entered - the same as pressing up in a shell
vi: Lệnh « Lệnh cuối » đặt trường để chứa lệnh mới nhập — giống như khi bấm phím mũi tên lên trong trình bao

en: The Next Command command sets the entry to contain the next command entered - the same as pressing down in a shell
vi: Lệnh « Lệnh kế » đặt trường chứa lệnh kế tiếp được nhập — giống như khi bấm phím mũi tên xuống trong trình bao

en: The Set Buffer command sets the entry where the key sequence was entered to the contents of Data 1
vi: Lệnh « Đặt bộ đệm » đặt trường nơi dãy phím được nhập thành nội dung của « Dữ liệu 1 »

en: The CTCP event
vi: Sự kiện CTCP

en: The Channel it's going to
vi: Kênh đích

en: The Packet
vi: Gói tin

en: The action
vi: Hành động

en: The ban mask
vi: Bộ lọc đuổi ra

en: The channel
vi: Kênh

en: The channel being joined
vi: Kênh đang được vào

en: The channel it's being set on
vi: Kênh trên đó nó đang được đặt

en: The creator
vi: Người tạo

en: The exempt mask
vi: Bộ lọc miễn

en: The host of the person
vi: Máy của người ấy

en: The invite mask
vi: Bộ lọc mờì

en: The key
vi: Khoá

en: The limit
vi: Giới hạn

en: The message
vi: Tin nhẳn

en: The mode letter
vi: Chữ chế độ

en: The mode's sign (+/-)
vi: Dấu chế độ (+/-)

en: The nick of the joining person
vi: Tên hiệu của người đang vào

en: The nick of the person
vi: Tên hiệu của người ấy

en: The nick of the person leaving
vi: Tên hiệu của người đang rời đi

en: The nick of the person removed the exempt
vi: Tên hiệu của người đã bỏ trạng thái miễn

en: The nick of the person removed the invite
vi: Tên hiệu của người đã gỡ bỏ lời mời

en: The nick of the person setting the mode
vi: Tên hiệu của người đặt chế độ

en: The nick of the person who did the banning
vi: Tên hiệu của người đã đuổi người khác

en: The nick of the person who did the exempt
vi: Tên hiệu của người đã đặt trạng thái miễn

en: The nick of the person who did the halfop'ing
vi: Tên hiệu của người đã đặt trạng thái nửa quản trị

en: The nick of the person who did the invite
vi: Tên hiệu của người đã mời người khác

en: The nick of the person who did the op'ing
vi: Tên hiệu của người đã đặt trạng thái quản trị

en: The nick of the person who did the voice'ing
vi: Tên hiệu của người đã đặt trạng thái « Tiếng nói »

en: The nick of the person who has been dehalfop'ed
vi: Tên hiệu của người đã mất trạng thái nửa quản trị

en: The nick of the person who has been deop'ed
vi: Tên hiệu của người đã mất trạng thái quản trị

en: The nick of the person who has been devoice'ed
vi: Tên hiệu của người đã mất trạng thái « Tiếng nói »

en: The nick of the person who has been halfop'ed
vi: Tên hiệu của người đã nhận trạng thái nửa quản trị

en: The nick of the person who has been op'ed
vi: Tên hiệu của người đã nhận trạng thái quản trị

en: The nick of the person who has been voice'ed
vi: Tên hiệu của người đã nhận trạng thái « Tiếng nói »

en: The nick of the person who set the key
vi: Tên hiệu của người đã đặt khoá

en: The nick of the person who set the limit
vi: Tên hiệu của người đã đặt giới hạn

en: The nick who removed the key
vi: Tên hiệu đã gỡ bỏ khoá

en: The nick who removed the limit
vi: Tên hiệu đã gỡ bỏ giới hạn

en: The nickname of the kicker
vi: Tên hiệu của người đá

en: The person being kicked
vi: Người đang bị đá

en: The reason
vi: Lý do

en: The sound
vi: Âm thanh

en: The text
vi: Chuỗi

en: The time
vi: Giờ

en: The time in x.x format (see below)
vi: Giờ dạng x.x (xem dưới)

en: There was an error loading key bindings configuration
vi: Gặp lỗi khi nạp cấu hình tổ hợp phím

en: There was an error parsing the string
vi: Gặp lỗi khi phân tách chuỗi đó

en: Third choice:
vi: Chọn thứ ba:

en: This command changes the text in the entry to finish an incomplete nickname or command. If Data 1 is set then double-tabbing in a string will select the last nick, not the next
vi: Lệnh này thay đổi đoạn chữ trong trường nhập để nhập xong tên hiệu hay lệnh chưa hoàn thành. Nếu « Dữ liệu 1 » đã được đặt, việc bám phím Tab hai lần trong chuỗi sẽ chọn tên hiệu trước, không phải tên hiệu sau.

en: This command checks the last word entered in the entry against the replace list and replaces it if it finds a match
vi: Lệnh này so sánh từ mới nhập vào trường với danh sách thay thế, và thay thế nó nếu tìm thấy từ khớp

en: This command moves the current tab family to the left
vi: Lệnh này di chuyển nhóm thẻ hiện thời phía bên trái

en: This command moves the current tab family to the right
vi: Lệnh này di chuyển nhóm thể hiện thời phía bên phải

en: This command moves the front tab left by one
vi: Lệnh này di chuyển thẻ trươc phía bên trái theo một điều

en: This command moves the front tab right by one
vi: Lệnh này di chuyển thẻ trươc phía bên phải theo một điều

en: This command scrolls up and down through the list of nicks. If Data 1 is set to anything it will scroll up, else it scrolls down
vi: Lệnh này cuộn lên và xuống danh sách các tên hiệu. Nếu « Dữ liệu 1 » được đặt thành gì, nó sẽ cuộn lên, nếu không thì nó sẽ cuộn xuống.

en: This server still has %d channels or dialogs associated with it. Close them all?
vi: Máy phục vụ này vẫn còn có %d kênh hay đối thoại được liên quan đến nó. Đóng hết không?

en: This signal is only passed %d args, $%d is invalid
vi: Tín hiệu này chỉ nhận %d đối sô, $%d không hợp lệ

en: Togo
vi: Tô-gô

en: Tokelau
vi: To-ke-lau

en: Tonga
vi: Tông-ga

en: Too many recursive usercommands, aborting.
vi: Quá nhiều lệnh người dùng đệ qui nên hủy bỏ.

en: Top
vi: Trên

en: Topic
vi: Chủ đề

en: Topic Protection
vi: Bảo vệ chủ đề

en: Topic for %s is: %s
vi: Chủ đề cho %s là: %s

en: Transparency Settings
vi: Thiết lập trong suốt

en: Trinidad and Tobago
vi: Trinh-i-đat và To-ba-gô

en: Tunisia
vi: Tu-ni-xi-a

en: Turkey
vi: Thổ Nhĩ Kỳ

en: Turkmenistan
vi: Tổc-mê-ni-x-tanh

en: Turks and Caicos Islands
vi: Quần Đảo Tổc và Cai-co-x

en: Tuvalu
vi: Tu-va-lu

en: Type /HELP <command> for more information, or /HELP -l
vi: Hãy gõ lệnh « /HELP <lệnh> » để xem thông tin thêm (help: trợ giúp), hay « /HELP -l ».

en: Type:
vi: Kiểu :

en: UNBAN <mask> [<mask>...], unbans the specified masks.
vi: UNBAN <bộ_lọc> [<bộ_lọc>...], bỏ trạng thái bị đuổi ra những bộ lọc đã ghi rõ
    [UN (hủy) BAN (đuổi)]

en: UNIGNORE <mask> [QUIET]
vi: UNIGNORE <bộ_lọc> [QUIET]
    [UN (hủy) IGNORE (bỏ qua); QUIET (không hiện chi tiết)]

en: UNLOAD <name>, unloads a plugin or script
vi: UNLOAD <tên>, bỏ nạp một bổ sung hay văn lệnh
    [UN (hủy) LOAD (nạp)]

en: URL <url>, opens a URL in your browser
vi: URL <url>, mở địa chỉ <url> trong trình duyệt Mạng của bạn.

en: URL Grabber - %s
vi: Lấy URL - %s

en: URL Handlers - %s
vi: Quản lý URL - %s

en: URLs
vi: URL

en: US Virgin Islands
vi: Quần Đảo Vơ-ginh Mỹ

en: USELECT [-a] [-s] <nick1> <nick2> etc, highlights nick(s) in channel userlist
vi: USELECT [-a] [-s] <tên_hiệu1> <tên_hiệu2> v.v., tô sáng những tên hiệu này trong danh sách các người dùng trên kênh
    [User (người dùng) SELECT (lựa chọn)]

en: Uganda
vi: U-gan-đa

en: Ukraine
vi: U-cợ-rainh

en: Unignore
vi: Thôi bỏ qua

en: United Arab Emirates
vi: Các Tiểu Vương Quốc A Rập Thống Nhất

en: United Kingdom
vi: Vương Quốc Anh Thống Nhất

en: United States Medical
vi: Y Mỹ

en: United States of America
vi: Mỹ

en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Unknown arg '%s' ignored.
vi: Không biết đối số « %s » nên bỏ qua nó.

en: Unsorted
vi: Chưa sắp xếp

en: Uploads
vi: Tải lên

en: Uploads and Downloads - %s
vi: Tải lên/về - %s

en: Uruguay
vi: U-ru-guay

en: Usage: %s
vi: Cách sử dụng: %s

en: Use SSL for all the servers on this network
vi: Dùng SSL cho mọi máy phục vụ trên mạng này

en: Use a different config directory
vi: Dùng thư mục cấu hình khác

en: Use global user information
vi: Dùng thông tin người dùng toàn cục

en: Use proxy for:
vi: Dùng ủy nhiệm cho :

en: Use the Text box font and colors
vi: Dùng phông chữ và màu của hộp văn bản

en: User Defined Commands - %s
vi: Lệnh định nghĩa riêng - %s

en: User Information
vi: Thông tin người dùng

en: User Limit
vi: Giới hạn người dùng

en: User List
vi: Danh sách người dùng

en: User defined commands:
vi: Các lệnh xác định riêng:

en: User limit must be a number!
vi: Giới hạn người dùng phải là con số.

en: User list
vi: Danh sách Người dùng

en: User list sorted by:
vi: Sắp xếp danh sách người dùng theo :

en: User menu - %s
vi: Trình đơn người dùng - %s

en: User:
vi: Người dùng:

en: Userlist buttons - %s
vi: Nút danh sách người dùng - %s

en: Username
vi: Tên người dùng

en: Username:
vi: Tên người dùng:

en: Users
vi: Người dùng

en: Uzbekistan
vi: U-xơ-bê-ki-x-tanh

en: VOICE <nick>, gives voice status to someone (needs chanop)
vi: VOICE <tên_hiệu>, đưa ra <tên hiệu> trạng thái _tiếng nói_ (cần quyền quản trị kênh [chanop]).

en: Vanuatu
vi: Va-nu-a-tu

en: Vatican City State
vi: Bang Thành Phố Va-ti-can

en: Venezuela
vi: Vê-nê-xu-ê-la

en: Version
vi: Phiên bản

en: Vietnam
vi: Việt Nam

en: Vietnamese
vi: Việt Nam

en: WALLCHAN <message>, writes the message to all channels
vi: WALLCHAN <thông_điệp>, ghi <thông_điệp> vào mọi kênh
    [Write (ghi) ALL (mọị) CHANnel (kênh)]

en: WALLCHOP <message>, sends the message to all chanops on the current channel
vi: WALLCHOP <thông_điệp>, gởi <thông_điệp> cho mọi quản trị kênh [chanop] trên kênh hiện tại
    [Write (ghi) ALL (mọi) CHannel (kênh) OPerator (quản trị viên)]

en: Waiting
vi: Đang đời

en: Wallis and Futuna Islands
vi: Quần Đảo Oua-lit và Phu-tu-na

en: Warning: "%s" character set is unknown. No conversion will be applied for network %s.
vi: Cảnh báo : không biết bộ ký tự « %s » nên không chuyển đổi cho mạng %s.

en: Western Sahara
vi: Tây Sa-ha-ra

en: What would you like to do next?
vi: Tiếp sau đây bạn có muốn làm gì?

en: Who it's from
vi: Người gởi

en: Who set the ban
vi: Người đã đặt đuổi ra

en: WhoIs
vi: Whois (là ai?)

en: Windows
vi: Cửa sổ

en: YES
vi: CÓ

en: Yemen
vi: Y-ê-men

en: You are being CTCP flooded from %s, ignoring %s
vi: Bạn đang bị tấn công bằng CTCP bởi %s nên bỏ qua %s.

en: You are connected to %i IRC networks.
vi: Bạn hiện thời có kết nối với %i mạng IRC.

en: You can only open the Ban List window while in a channel tab.
vi: Bạn có thể mở cửa sổ Danh Sách Đuổi Ra chỉ khi trong một thẻ kênh.

en: You cannot place the tree on the top or bottom!
    Please change to the <b>Tabs</b> layout in the <b>View</b> menu first.
vi: Không thể đặt cây bên trên hay bên dưới.
    Trước hết hãy chuyển đổi sang bố trí <b>Thanh</b> trong trình đơn <b>Xem</b>.

en: You must select some bans.
vi: Phải chọn một số việc đuổi ra.

en: Your Address
vi: Địa chỉ của bạn

en: Yugoslavia
vi: Nam Tư

en: Zambia
vi: Xăm-bi-a

en: Zimbabwe
vi: Xim-ba-buê

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Always show this dialog after connecting.
vi: _Luôn hiển thị hộp thoại này một khi kết nối.

en: _Blink on
vi: _Bật chớp

en: _Browse...
vi: _Duyệt...

en: _Channel Switcher
vi: Bộ _chuyển đổi kênh

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Contents
vi: _Nội dung

en: _Copy Channel Name
vi: _Chép tên kênh

en: _Disconnect
vi: _Ngắt kết nối

en: _Download List
vi: Tải về _danh sách

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Edit...
vi: _Sửa...

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: _Join Channel
vi: _Vào kênh

en: _Join this channel:
vi: _Vào kênh này:

en: _Load...
vi: _Nạp...

en: _Menu Bar
vi: Thanh t_rình đơn

en: _Minimize to Tray
vi: Thu nhỏ về _Khay

en: _Network Meters
vi: Bộ do mạ_ng

en: _New
vi: _Mới

en: _Nick name:
vi: Tê_n hiệu :

en: _Nothing, I'll join a channel later.
vi: Gì cả, tôi sẽ tham gia kê_nh sau này.

en: _Play
vi: _Phát

en: _Preferences
vi: Tù_y thích

en: _Quit
vi: T_hoát

en: _Reconnect
vi: _Tái kết nối

en: _Search
vi: _Tìm

en: _Server
vi: Máy _phục vụ

en: _Sort
vi: Sắp _xếp

en: _Tabs
vi: _Thẻ

en: _Topic Bar
vi: _Thanh chủ đề

en: _User List
vi: Danh sách người _dùng

en: _User name:
vi: Tên người _dùng:

en: _Usermenu
vi: Trình đơn người _dùng

en: _View
vi: _Xem

en: _Window
vi: _Cửa sổ

en: bye
vi: tạm biệt

en: channels with
vi: kênh có

en: letters.
vi: chữ.

en: level
vi: cấp

en: mIRC colors:
vi: Màu mIRC:

en: plugin for remote access using DBUS
vi: bổ sung cho truy cập từ xa bằng DBUS

en: remote access
vi: truy cập từ xa

en: to
vi: đến

en: users.
vi: người dùng.
