mate-utils 1.25.1 - en to vi translation catalogue (598 entries)

en: 
    ... Too many errors to display ...
vi: 
    ... Quá nhiều lỗi, không thể hiển thị hết ...

en:  (another copy)
vi:  (bản sao khác)

en:  (copy)
vi:  (bản sao)

en:  (invalid Unicode)
vi:  (Unicode không hợp lệ)

en:  - Browse and monitor logs
vi:  • Duyệt qua và theo dõi bản ghi

en:  - Look up words in dictionaries
vi:  — Tra tìm từ trong từ điển

en: "%s" in %s
vi: « %s » theo « %s »

en: "%s" is not a valid folder
vi: « %s » không phải là thư mục hợp lệ

en: %A, %B %-d %Y at %-I:%M:%S %p
vi: %A, %-d %B %Y lúc %-I:%M:%S %p

en: %d lines (%s) - %s
vi: %d dòng (%s) - %s

en: %s (%dnd copy)%s
vi: %s (bản sao thứ %d)%s

en: %s (%drd copy)%s
vi: %s (bản sao thứ %d)%s

en: %s (%dst copy)%s
vi: %s (bản sao thứ %d)%s

en: %s (%dth copy)%s
vi: %s (bản sao thứ %d)%s

en: %s (another copy)%s
vi: %s (bản sao khác)%s

en: %s (copy)%s
vi: %s (bản sao)%s

en: %s - Dictionary
vi: %s — Từ điển

en: (stopped)
vi: (dừng)

en: - the MATE Search Tool
vi: — Công cụ Tìm kiếm MATE

en: A list of URIs for partitions to be excluded from scanning.
vi: Danh sách URI cho phân vùng bị loại trừ khỏi quét.

en: A locate database has probably not been created.
vi: Rất có thể là chưa tạo cơ sở dữ liệu locate (định vi).

en: A_vailable options:
vi: Tùy chọn _sẵn sàng:

en: Add Dictionary Source
vi: Thêm nguồn từ điển

en: Add a new dictionary source
vi: Thêm một nguồn từ điển mới

en: Add search option
vi: Thêm tùy chọn tìm kiếm

en: All Files
vi: Mọi tập tin

en: All_ocated Space
vi: Vùng đã cấp _phát

en: An error occurred
vi: Gặp lỗi

en: Another search is in progress
vi: Việc tìm kiếm khác đang chạy

en: Application does not accept documents on command line
vi: Ứng dụng không chấp nhận tài liệu thông qua dòng lệnh

en: Apply _effect:
vi: Áp dụng _hiệu ứng:

en: Automatically start a search
vi: Tự động khởi động tìm kiếm

en: Available
vi: Sẵn sàng

en: Available St_rategies
vi: _Chiến lược hiện có

en: Available _Databases
vi: Cơ sở _dữ liệu sẵn sàng

en: Available dictionaries
vi: Từ điển sẵn sàng

en: Available options
vi: Tùy chọn hiện có

en: Available strategies
vi: Chiến lược hiện có

en: Background:
vi: Nền:

en: Bad command '%s'
vi: Lệnh sai « %s »

en: Bad parameters for command '%s'
vi: Tham số sai cho lệnh « %s »

en: Bigger text size
vi: Chữ lớn hơn

en: Border
vi: Đường viền

en: Border Effect
vi: Tác dụng viền

en: Browse
vi: Duyệt

en: C_opy to Clipboard
vi: Chép s_ang bảng nháp

en: Calculating percentage bars...
vi: Đang tính các thanh phần trăm...

en: Can't access source file
vi: Không thể truy cập tập tin nguồn

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
vi: Không thể chuyển URI của tài liệu cho mục desktop 'Type=Link'

en: Cannot Connect to Server. You must enter a name for the server.
vi: Không thể kết nối tới máy phục vụ: bạn phải nhập tên cho máy phục vụ.

en: Cannot check an excluded folder!
vi: Không thể kiểm tra một thư mục bị loại trừ.

en: Cannot create pixbuf image!
vi: Không thể tạo ảnh đệm điểm ảnh !

en: Cannot scan location "%s"
vi: Không thể quét vị trí « %s »

en: Changes to your home folder will not be monitored.
vi: Thay đổi trong thư mục cá nhân sẽ không bị theo dõi.

en: Character set conversion failed for "%s"
vi: Lỗi chuyển đổi bộ ký tự cho « %s »

en: Chart model
vi: Kiểu biểu đồ

en: Chart root node
vi: Nút gốc biểu đồ

en: Check folder sizes and available disk space
vi: Kiểm tra kích cỡ thư mục và chỗ rảnh trên đĩa

en: Check word definitions and spellings in an online dictionary
vi: Tìm từ trong từ điển trực tuyến để kiểm tra chính tả và sự định nghĩa

en: Cl_ear
vi: _Xóa

en: Clear definition
vi: Xóa lời định nghĩa

en: Clear the definitions found
vi: Xóa các lời định nghĩa đã tìm

en: Clear the list of available databases
vi: Xoá danh sách các cơ sở dữ liệu sẵn sàng

en: Clear the list of available strategies
vi: Xoá danh sách các chiến lược hiện có

en: Clear the list of similar words
vi: Xoá danh sách các từ tương tự

en: Clear the search string
vi: Xoá chuỗi tìm kiếm

en: Clear the text of the definition
vi: Xóa chuỗi định nghĩa

en: Click to add the selected available search option.
vi: Nhấn để thêm tùy chọn hiện thời đã chọn.

en: Click to close "Search for Files".
vi: Nhấn để đóng « Tìm tập tin ».

en: Click to display the help manual.
vi: Nhắp để hiển thị tập tin hướng dẫn trợ giúp.

en: Click to expand or collapse the list of available options.
vi: Nhắp để mở rộng hay co lại danh sách các tùy chọn hiện có.

en: Click to perform a search.
vi: Nhấn để tìm kiếm.

en: Click to remove the "%s" search option.
vi: Nhấn để gỡ bỏ tùy chọn tìm kiếm  « %s ».

en: Click to stop a search.
vi: Nhấn để ngừng tìm.

en: Click to view the dictionary window
vi: Nhắp để xem cửa sổ từ điển

en: Client Name
vi: Tên khách

en: Close this log
vi: Đóng bản ghi này

en: Connect to Server
vi: Kết nối tới máy phục vụ

en: Connection failed to the dictionary server at %s:%d
vi: Lỗi kết nối đến máy phục vụ từ điển tại « %s:%d »

en: Connection timeout for the dictionary server at '%s:%d'
vi: Quá hạn kết nối đến máy phục vụ từ điển tại '%s:%d'

en: Contains the _text
vi: Chứa _chữ

en: Contents
vi: Nội dung

en: Context
vi: Ngữ cảnh

en: Copy the selection
vi: Sao chép vùng chọn

en: Could not analyze disk usage.
vi: Không thể phân tích sử dụng đĩa.

en: Could not delete "%s".
vi: Không thể xóa bỏ « %s ».

en: Could not detect any mount point.
vi: Không thể phát hiện điểm lắp.

en: Could not initialize monitoring
vi: Không thể khởi động chức năng theo dõi

en: Could not move "%s" to the Trash
vi: Không chuyển được « %s » vào Sọt rác

en: Could not move "%s" to trash.
vi: Không chuyển được « %s » vào Sọt rác.

en: Could not move file to the Trash
vi: Không chuyển được tập tin vào Sọt rác

en: Could not open document "%s".
vi: Không mở được tài liệu « %s ».

en: Could not open folder "%s"
vi: Không mở được thư mục « %s »

en: Could not open folder "%s".
vi: Không mở được thư mục « %s ».

en: Could not open help document.
vi: Không mở được tài liệu trợ giúp.

en: Could not open the following files:
vi: Không thể mở những tập tin theo đây:

en: Could not save "%s" document to "%s".
vi: Không lưu được tài liệu « %s » vào « %s ».

en: Could not save document.
vi: Không lưu được tài liệu.

en: Custom Location
vi: Địa chỉ riêng

en: DAYS
vi: NGÀY

en: Database
vi: Cơ sở dữ liệu

en: Database `%s' selected
vi: Cơ sở dữ liệu « %s » đã chọn

en: Database to use
vi: Cơ sở dữ liệu cần dùng

en: Date Modified
vi: Ngày sửa đổi

en: Date modified more than
vi: Có ngày sửa đổi sau

en: Default
vi: Mặc định

en: Default Dictionary Server
vi: Máy phục vụ từ điển mặc định

en: Default Window Height
vi: Cao cửa sổ mặc định

en: Default Window Maximized
vi: Cửa sổ mặc định đã tối đa hóa

en: Default Window Width
vi: Độ rộng cửa sổ mặc định

en: Definition for '%s'
      From '%s':
    
    %s
vi: Lời định nghĩa cho « %s »
      Từ « %s »:
    
    %s

en: Deleting "%s" failed: %s.
vi: Lỗi xóa bỏ « %s »: %s.

en: Description
vi: Mô tả

en: Details: %s
vi: Chi tiết: %s

en: Device
vi: Thiết bị

en: Dictionaries
vi: Từ điển

en: Dictionary
vi: Từ điển

en: Dictionary Look up
vi: Tìm tra từ điển

en: Dictionary Preferences
vi: Tùy thích Từ điển

en: Dictionary Sources
vi: Nguồn từ điển

en: Dictionary entry
vi: Nhập vào từ điển

en: Dictionary source '%s' has invalid transport '%s'
vi: Nguồn từ điển « %s » có chuyên chở không hợp lệ « %s »

en: Dictionary source `%s' selected
vi: Nguồn từ điển « %s » đã chọn

en: Dictionary source does not have name
vi: Lời định nghĩa từ điển chưa có tên

en: Dictionary source to use
vi: Nguồn từ điển cần dùng

en: Dictionary sources
vi: Nguồn từ điển

en: Dictionary sources found
vi: Tìm tra nguồn từ điển

en: Disable Quick Search
vi: Tắt Tìm nhanh

en: Disable Quick Search Second Scan
vi: Tắt Việc Ra Quét Thứ hai Tìm Nhanh

en: Disable _Quick Search
vi: Tắt _Tìm Nhanh

en: Disable connection to session manager
vi: Tắt kết nối với trình quản lý phiên chạy

en: Disk Usage Analyzer
vi: Bộ phân tích cách sử dụng đĩa

en: Disk Usage Analyzer Preferences
vi: Tùy thích bộ phân tích cách sử dụng đĩa

en: Do you want to delete "%s" permanently?
vi: Bạn có muốn xóa bỏ vĩnh viễn « %s » không?

en: Double-click on the database to use
vi: Nhấn đôi vào cơ sở dữ liệu cần dùng

en: Double-click on the matching strategy to use
vi: Nhấp đúp chiến lược tìm cần dùng

en: Double-click on the source to use
vi: Nhấn đôi vào nguồn cần dùng

en: Double-click on the word to look up
vi: Nhấn đôi vào từ cần tra tìm

en: Drop shadow
vi: Bỏ bóng

en: Edit Dictionary Source
vi: Sửa nguồn từ điển

en: Effect to add to the border (shadow, border or none)
vi: Hiệu ứng cần thêm vào viền (bóng, viền hoặc không)

en: Effect to add to the outside of a border. Possible values are "shadow", "none", and "border".
vi: Tác dụng cần thêm vào cạnh ở ngoại viền. Giá trị có thể là "shadow" (bóng), "none" (không), và "border" (viền).

en: Effects
vi: Hiệu ứng

en: Enter a filename or partial filename with or without wildcards.
vi: Hãy nhập một tên tập tin hay tên tập tin cục bộ, có ký tự đại diện hay không có chúng.

en: Enter a text value for the "%s" search option.
vi: Hãy nhập giá trị chữ cho tùy chọn « %s ».

en: Enter a value in %s for the "%s" search option.
vi: Hãy nhập giá trị theo « %s » cho tùy chọn « %s ».

en: Entry changed called for a non entry option!
vi: Mục nhập đã thay đổi gọi tùy chọn không mục nhập.

en: Error loading the help page
vi: Gặp lỗi khi tải trợ giúp

en: Error parsing the search command.
vi: Gặp lỗi khi phân tách lệnh tìm kiếm.

en: Error running the search command.
vi: Gặp lỗi khi thực hiện lệnh tìm kiếm.

en: Error while looking up definition
vi: Gặp lỗi khi tra tìm lời định nghĩa

en: Error while looking up the definition of "%s":
    %s
vi: Gặp lỗi khi tra tìm lời định nghĩa của « %s »:
    %s

en: Error while matching
vi: Gặp lỗi khi khớp

en: Error while reading reply from server:
    %s
vi: Gặp lỗi khi đọc trả lời từ máy phục vụ :
    %s

en: Error while retrieving the definition
vi: Gặp lỗi khi lấy lời định nghĩa

en: Error while saving screenshot
vi: Gặp lỗi khi lưu hình chụp

en: Error while uncompressing the GZipped log. The file might be corrupt.
vi: Gặp lỗi trong khi giải nén bản ghi đã nén GZip. Có thể là tập tin này bị hỏng.

en: Error while writing to '%s'
vi: Gặp lỗi khi ghi vào « %s »

en: Error: %s
vi: Lỗi: %s

en: Exclude other filesystems
vi: Bỏ qua hệ thống tệp tin khác

en: Excluded partitions URIs
vi: URI các phân vùng bị loại trừ

en: FILE
vi: TẬP TIN

en: FLAGS
vi: CỜ

en: FTP (with login)
vi: FTP (đăng nhập)

en: F_ind:
vi: _Tìm:

en: Failed to set process group id of child %d: %s.
vi: Lỗi lập ID nhóm tiến trình của tiến trình con %d: %s.

en: File already exists
vi: Tập tin đã có

en: File is empty
vi: Tập tin rỗng

en: File is not a valid .desktop file
vi: Tập tin không phải là dạng tập tin .desktop hợp lệ

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Filesystem Type
vi: Loại hệ tập tin

en: Find Ne_xt
vi: Tìm _xuôi

en: Find Next
vi: Tìm tiếp

en: Find Pre_vious
vi: Tìm _ngược

en: Find Previous
vi: Tìm trước

en: Find a word or phrase in the document
vi: Tìm một từ hay cụm từ trong tài liệu

en: Find a word or phrase in the log
vi: Tìm một từ hay cụm từ trong bản ghi

en: Find next occurrence of the search string
vi: Tìm tiếp theo chiều từ trên xuống

en: Find previous occurrence of the search string
vi: Tìm tiếp theo chiều từ dưới lên

en: Folder
vi: Thư mục

en: Follow symbolic links
vi: Theo liên kết biểu tượng

en: GDict Options
vi: Tùy chọn Từ điển MATE

en: GDict debugging flags to set
vi: Các cờ gỡ lỗi GDict cần đặt

en: GDict debugging flags to unset
vi: Các cờ gỡ lỗi GDict cần bỏ đặt

en: GROUP
vi: NHÓM

en: Go to the first definition
vi: Đi đến lời định nghĩa thứ nhất

en: Go to the last definition
vi: Đi đến lời định nghĩa cuối cùng

en: Go to the next definition
vi: Đến lời định nghĩa kế tiếp

en: Go to the previous definition
vi: Trở về lời định nghĩa trước

en: Grab _after a delay of
vi: Chụp _sau khi chờ

en: Grab a window instead of the entire screen
vi: Lấy một cửa sổ riêng thay thế toàn bộ màn hình

en: Grab an area of the screen instead of the entire screen
vi: Lấy một một vùng thay vì toàn bộ màn hình

en: Grab the current _window
vi: Chụp cửa sổ _hiện thời

en: Grab the whole _desktop
vi: Chụp _toàn bộ màn hình

en: H_ostname:
vi: T_ên máy:

en: Height of the main window in pixels
vi: Độ cao của cửa sổ chính theo điểm ảnh

en: Hostname
vi: Tên máy

en: If you replace an existing file, its contents will be overwritten.
vi: Nếu bạn thay thế tài liệu đã có thì sẽ ghi đè lên nội dung nó.

en: Impossible to open the file %s
vi: Không thể mở được tập tin %s

en: Impossible to save the screenshot to %s.
     Error was %s.
     Please choose another location and retry.
vi: Không thể lưu ảnh chụp màn hình vào %s.
    Lỗi: %s
    Hãy chọn một vị trí khác và thử lại.

en: Include Border
vi: Gồm viền

en: Include Pointer
vi: Gồm có con trỏ

en: Include _pointer
vi: Gồm có con t_rỏ

en: Include the pointer in the screenshot
vi: Bao gồm con trỏ khi chụp hình màn hình

en: Include the window _border
vi: Gồm _viền cửa sổ

en: Include the window border with the screenshot
vi: Gồm viền cửa sổ khi chụp hình màn hình

en: Include the window manager border along with the screenshot
vi: Bao gồm viền của trình quản lý cửa sổ, trong chụp hình màn hình

en: Interactively set options
vi: Đặt tuỳ chọn tương tác

en: Invalid database '%s'
vi: Cơ sở dữ liệu không hợp lệ « %s »

en: Invalid option passed to sortby command line argument.
vi: Chuyển tùy chọn không hợp lệ cho lệnh « sortby » (sắp xếp theo).

en: Invalid strategy '%s'
vi: Chiến lược không hợp lệ « %s »

en: Invalid transport type '%d'
vi: Kiểu chuyên chở không hợp lệ « %d »

en: KILOBYTES
vi: KILÔ-BYTE

en: List View
vi: Ô xem danh sách

en: Loading...
vi: Đang nạp...

en: Local Only
vi: Chỉ cục bộ

en: Locate documents and folders on this computer by name or content
vi: Trên máy tính này, tìm tài liệu và thư mục theo tên hay nội dung

en: Log File Viewer
vi: Bộ Xem Tập Tin Ghi Lưu

en: Log Viewer
vi: Bộ Xem Bản Ghi

en: Log file to open up on startup
vi: Bản ghi cần mở lúc khởi động

en: Log files to open up on startup
vi: Tập tin bản ghi cần mở vào lúc khởi động

en: Longdo Thai-English Dictionaries
vi: Từ điển Longdo Thái-Anh

en: Look _up:
vi: _Tra tìm:

en: Look in Folder
vi: Tìm trong thư mục

en: Look in folder
vi: Tìm trong thư mục

en: Look up words in a dictionary
vi: Tra tìm từ trong từ điển

en: Look up words in dictionaries
vi: Tra tìm từ trong từ điển

en: Lookup failed for host '%s': %s
vi: Lỗi tra tìm với tên máy « %s »: %s

en: Lookup failed for host '%s': host not found
vi: Lỗi tra tìm với tên máy « %s »: không tìm thấy máy

en: Lookup failed for hostname '%s': no suitable resources found
vi: Lỗi tra tìm với tên máy « %s »: không tìm thấy tài nguyên thích hợp

en: MATE Disk Usage Analyzer
vi: Bộ phân tích sử dụng đĩa MATE

en: Maximum depth
vi: Độ sâu tối đa

en: Mo_ve to Trash
vi: Chuyển vào Sọt _Rác

en: Monitor Home
vi: Trang chủ theo dõi

en: Mount Point
vi: Điểm lắp

en: Move to parent folder
vi: Chuyển sang thư mục cha

en: Moving "%s" failed: %s.
vi: Lỗi di chuyển « %s »: %s.

en: Na_me does not contain
vi: Tên _không chứa

en: Name
vi: Tên

en: Name contains
vi: Tên chứa

en: Name matches regular e_xpression
vi: Tập tin khớp _biểu thức chính quy

en: New look up
vi: Tra tìm mới

en: No '%s' group found inside the dictionary source definition
vi: Không tìm thấy nhóm « %s » ở trong lời định nghĩa nguồn từ điển

en: No Files Found
vi: Không tìm thấy tập tin nào

en: No connection to the dictionary server at '%s:%d'
vi: Không có kết nối đến máy phục vụ từ điển tại « %s:%d »

en: No context available for source '%s'
vi: Không có ngữ cảnh cho nguồn « %s »

en: No databases found on dictionary server at '%s'
vi: Không tìm thấy cơ sở dữ liệu trên máy phục vụ từ điển tại « %s »

en: No definitions found
vi: Không tìm thấy lời định nghĩa

en: No definitions found for '%s'
vi: Không tìm thấy lời định nghĩa cho « %s »

en: No dictionary source available with name '%s'
vi: Không có nguồn từ điển với tên « %s »

en: No files found
vi: Không tìm thấy tập tin nào

en: No hostname defined for the dictionary server
vi: Chưa định nghĩa tên máy cho máy phục vụ từ điển

en: No strategies found on dictionary server at '%s'
vi: Không tìm thấy chiến lược trên máy phục vụ từ điển tại « %s »

en: None
vi: Không có

en: Normal text size
vi: Cỡ chữ thường

en: Not a launchable item
vi: Không phải mục có thể khởi chạy

en: Not found
vi: Không tìm thấy kết quả nào

en: Open Log
vi: Mở bản ghi

en: Open Wit_h
vi: Mở _bằng

en: Open a log from file
vi: Mở bản ghi từ tập tin

en: Open the help contents for the log viewer
vi: Mở mục lục trợ giúp cho bộ xem bản ghi

en: Open with %s
vi: Mở bằng %s

en: Optional information:
vi: Thông tin tùy chọn:

en: Owned by _group
vi: Sở hữu bởi _nhóm

en: Owned by _user
vi: Sở hữ_u bởi người dùng

en: Owner is unrecognized
vi: Người sở hữu không được nhận diện

en: PATH
vi: ĐƯỜNG DẪN

en: PATTERN
vi: MẪU

en: P_review...
vi: _Xem thử...

en: Paths
vi: Đường dẫn

en: Please enter a name and try again.
vi: Hãy nhập tên rồi thử lại.

en: Please wait until the current search ends.
vi: Hãy đợi đến khi việc tìm kiếm hiện thời đã kết thúc.

en: Port
vi: Cổng

en: Preferences
vi: Tùy chỉnh

en: Preview this document
vi: Xem thử tài liệu này

en: Print
vi: In

en: Print definition
vi: In lời định nghĩa

en: Print result to the console
vi: In kết quả ra bàn giao tiếp

en: Print the definitions found
vi: In các lời định nghĩa đã tìm

en: Print the text of the definition
vi: In chuỗi định nghĩa

en: Print this document
vi: In tài liệu này

en: Public FTP
vi: FTP công

en: Quick Search Excluded Paths
vi: Đường dẫn bị Loại trừ Tìm nhanh

en: Quick Search Second Scan Excluded Paths
vi: Đường dẫn bị Loại trừ Việc Ra Quét Thứ hai Tìm Nhanh

en: Quit the log viewer
vi: Thoát khỏi bộ xem bản ghi

en: Ready
vi: Sẵn sàng

en: Refresh
vi: Vẽ lại

en: Reload the list of available databases
vi: Tải lại danh sách các cơ sở dữ liệu sẵn sàng

en: Reload the list of available sources
vi: Nạp lại danh sách các nguồn sẵn sàng

en: Reload the list of available strategies
vi: Tải lại danh sách các chiến lược hiện có

en: Remove "%s"
vi: Gỡ bỏ « %s »

en: Remove "%s"?
vi: Gỡ bỏ « %s » không?

en: Remove the currently selected dictionary source
vi: Gỡ bỏ nguồn từ điển đã chọn hiện thời

en: Remove the window border from the screenshot
vi: Gỡ bỏ viền cửa sổ khỏi ảnh chụp màn hình

en: Rescan your home folder?
vi: Quét lại thư mục cá nhân không?

en: STRING
vi: CHUỖI

en: S_can Remote Folder...
vi: Quét thư mục ở _xa...

en: S_earch results:
vi: _Kết quả tìm:

en: S_ize at least
vi: _Kích cỡ ít nhất

en: S_tatusbar
vi: Thanh _trạng thái

en: Save Screenshot
vi: Lưu chụp hình màn hình

en: Save Search Results As...
vi: Lưu kết quả tìm kiếm là...

en: Save Snapshot
vi: Lưu hình chụp

en: Save a Copy
vi: Lưu một bản sao

en: Save definition
vi: Lưu lời định nghĩa

en: Save images of your desktop or individual windows
vi: Lưu ảnh của màn hình nền hay cửa sổ riêng

en: Save in _folder:
vi: Lưu vào thư _mục:

en: Save screenshot
vi: Lưu ảnh chụp màn hình

en: Save the definitions found
vi: Lưu các lời định nghĩa đã tìm

en: Save the text of the definition to a file
vi: Lưu chuỗi định nghĩa vào tập tin

en: Saving file...
vi: Đang lưu tập tin...

en: Scan
vi: Quét

en: Scan F_older...
vi: _Quét thư mục...

en: Scan Filesystem
vi: Quét hệ tập tin

en: Scan Folder
vi: Quét thư mục

en: Scan Home
vi: Quét thư mục cá nhân

en: Scan Remote Folder
vi: Quét thư mục ở xa

en: Scan _Filesystem
vi: Quét _hệ thống tập tin

en: Scan _Home Folder
vi: Quét thư mục _cá nhân

en: Scan a folder
vi: Quét thư mục

en: Scan a remote folder
vi: Quét một thư mục ở xa

en: Scan filesystem
vi: Quét hệ thống tập tin

en: Scan home folder
vi: Quét thư mục cá nhân

en: Scanning...
vi: Đang quét...

en: Screenshot delay
vi: Khoảng chờ chụp hình

en: Screenshot directory
vi: Thư mục hình chụp

en: Screenshot.png
vi: Hình-chụp.png

en: Search Result Columns Order
vi: Thứ tự cột kết quả tìm kiếm

en: Search for Files
vi: Tìm tập tin

en: Search paths used by this object
vi: Đường dẫn tìm kiếm dùng bởi đối tượng này

en: Searching for '%s'...
vi: Đang tìm kiếm « %s »...

en: Searching...
vi: Đang tìm kiếm...

en: Secure WebDAV (HTTPS)
vi: WebDAV bảo mật (HTTPS)

en: See mate-dictionary --help for usage
vi: Hãy chạy lệnh « -- help » của mate-dictionary để xem cách sử dụng

en: Select Folder
vi: Chọn thư mục

en: Select _All
vi: Chọn _hết

en: Select _devices to include in filesystem scan:
vi: Chọn các thiết _bị cần xem xét khi quét hệ thống:

en: Select a folder
vi: Chọn thư mục

en: Select a search option from the drop-down list.
vi: Hãy chọn một tùy chọn tìm kiếm trong danh sách liệt kê thả.

en: Select and set the "%s" search option
vi: Chọn và lập tùy chọn « %s »

en: Select more _options
vi: Dùng nhiều _tùy chọn hơn

en: Select more options
vi: Dùng nhiều tùy chọn hơn

en: Select the "%s" search option
vi: Dùng tùy chọn tìm kiếm « %s »

en: Select the entire log
vi: Chọn toàn bộ bản ghi

en: Select the folder or device from which you want to begin the search.
vi: Hãy chọn thư mục hay thiết bị, nơi bạn muốn bắt đầu tìm kiếm.

en: Service _type:
vi: _Kiểu dịch vụ :

en: Session management options:
vi: Tùy chọn quản lý phiên làm việc:

en: Set sort order to descending, the default is ascending
vi: Sắp thứ tự giảm dần. Mặc định là thứ tự tăng dần

en: Set the font used for printing the definitions
vi: Lập phông chữ dùng để in lời định nghĩa

en: Set the model of the chart
vi: Chọn kiểu biểu đồ

en: Set the root node from the model
vi: Đặt nút gốc cho mô hình

en: Set the text of "Look in folder" search option
vi: Lập chữ trong tùy chọn « Tìm trong thư mục »

en: Set the text of "Name contains" search option
vi: Lập chữ trong tùy chọn « Tên chứa »

en: Show Additional Options
vi: Hiện tùy chọn thêm

en: Show GDict Options
vi: Hiện các tùy chọn về Từ điển MATE

en: Show Side Pane
vi: Hiện ô bên

en: Show Status Bar
vi: Hiện thanh trạng thái

en: Show hidden and backup files
vi: Hiển thị các tập tin bị ẩn và tập tin sao lưu

en: Show more _details
vi: Hiện thị chi tiết

en: Show or hide the definition window
vi: Hiện/ẩn cửa sổ lời định nghĩa

en: Show session management options
vi: Hiển thị các tùy chọn quản lý phiên làm việc

en: Show the about dialog for the log viewer
vi: Hiển thị hộp giới thiệu cho bộ xem bản ghi

en: Show the application's version
vi: Hiển thị phiên bản của ứng dụng

en: Show version
vi: Hiển thị phiên bản

en: Show version of the application
vi: Hiện phiên bản của ứng dụng

en: Si_ze at most
vi: Kích cỡ _lớn nhất

en: Side _Pane
vi: Khun_g lề

en: Similar _Words
vi: Từ tươn_g tự

en: Similar words
vi: Từ tương tự

en: Size
vi: Cỡ

en: Size of the font used to display the log
vi: Kích cỡ của phông chữ dùng để hiển thị bản ghi

en: Smaller text size
vi: Chữ nhỏ hơn

en: Sort files by one of the following: name, folder, size, type, or date
vi: Sắp xếp tập tin theo một trong những chỉ tiêu sau: tên, thư mục, cỡ, kiểu, hay ngày tháng

en: Source
vi: Nguồn

en: Source Name
vi: Tên nguồn

en: Sources
vi: Nguồn

en: Specifies a list of log files to open up at startup. A default list is created by reading /etc/syslog.conf.
vi: Xác định danh sách các tập tin bản ghi cần mở vào lúc khởi động. Danh sách mặc định được tạo do việc đọc tập tin cấu hình bản ghi hệ thống </etc/syslog.conf>.

en: Specifies the height of the log viewer main window in pixels.
vi: Ghi rõ độ cao của cửa sổ chính cho bộ xem bản ghi, theo điểm ảnh.

en: Specifies the log file displayed at startup. The default is either /var/adm/messages or /var/log/messages, depending on your operating system.
vi: Xác định tập tin bản ghi cần hiển thị vào lúc khởi động. Mặc định hoặc là </var/adm/messages> hay </var/log/messages>, tùy thuộc vào hệ điều hành của bạn.

en: Specifies the size of the fixed-width font used to display the log in the main tree view. The default is taken from the default terminal font size.
vi: Ghi rõ kích cỡ của phông chữ cỡ cố định dùng để hiển thị bản ghi trong khung xem cây chính. Mặc định dựa vào kích cỡ phông chữ thiết bị cuối mặc định.

en: Specifies the width of the log viewer main window in pixels.
vi: Ghi rõ độ rộng của cửa sổ chính cho bộ xem bản ghi, theo điểm ảnh.

en: Specify file containing saved configuration
vi: Xác định tập tin chứa cấu hình đã lưu

en: Specify session management ID
vi: Xác định mã số quản lý phiên làm việc

en: St_atusbar
vi: Thanh t_rạng thái

en: Starting %s
vi: Đang khởi chạy %s

en: Status
vi: Trạng thái

en: Statusbar is Visible
vi: Hiện thanh trạng thái

en: Stop scanning
vi: Dừng quét

en: Strategies
vi: Chiến lược

en: Strategy
vi: Chiến lược

en: Strategy `%s' selected
vi: Chiến lược '%s' được chọn

en: Subfolder tips visible
vi: Hiện gợi ý thư mục con

en: System Log Viewer
vi: Bộ xem bản ghi hệ thống

en: Take Screenshot
vi: Chụp hình màn hình

en: Take _Screenshot
vi: _Chụp hình màn hình

en: Take a picture of the screen
vi: Chụp hình của màn hình

en: Take screenshot after specified delay [in seconds]
vi: Chụp hình màn hình sau thời gian đã ghi rõ [theo giây]

en: Thai
vi: Thái

en: The GdictContext bound to this source
vi: Đối tượng GdictContext được buộc với nguồn này

en: The GdictContext object used to get the word definition
vi: Đối tượng GdictContext dùng để lấy lời định nghĩa từ

en: The caja file manager is not running.
vi: Trình quản lý tập tin Caja chưa chạy.

en: The child save process unexpectedly exited.  We are unable to write the screenshot to disk.
vi: Tiến trình con lưu đã thoát bất ngờ. Như thế thì không ghi được chụp hình màn hình vào đĩa.

en: The content of your home folder has changed. Select rescan to update the disk usage details.
vi: Nội dung của thư mục chính của bạn đã thay đổi. Hãy chọn quét lại để cập nhật chi tiết sử dụng.

en: The database used to query the GdictContext
vi: Cơ sở dữ liệu dùng để truy vấn ngữ cảnh GdictContext

en: The default database to use
vi: Cơ sở dữ liệu mặc định cần dùng

en: The default search strategy to use
vi: Chiến lược tìm kiếm mặc định cần dùng

en: The description of this dictionary source
vi: Mô tả của nguồn từ điển này

en: The directory the last screenshot was saved in.
vi: Thư mục nơi trình chụp màn hình vừa đã lưu.

en: The document "%s" already exists.  Would you like to replace it?
vi: Tài liệu « %s » đã có. Bạn có muốn thay thế nó không?

en: The document does not exist.
vi: Tài liệu này không tồn tại.

en: The document name you selected is a folder.
vi: Tên tài liệu bạn chọn là một thư mục.

en: The file "%s" already exists. Would you like to replace it?
vi: Tập tin « %s » đã có. Bạn có muốn thay thế nó không?

en: The file is not a regular file or is not a text file.
vi: Tập tin này không phải là một tập tin thông thường, hoặc không phải là một tập tin văn bản.

en: The filename used by this dictionary source
vi: Tên tập tin dùng bởi nguồn từ điển này

en: The folder does not exist.
vi: Thư mục không tồn tại.

en: The font to be used when printing
vi: Phông chữ cần dùng khi in

en: The font to be used when printing a definition.
vi: Phông chữ cần dùng khi in lời định nghĩa.

en: The hostname of the dictionary server to connect to
vi: Tên máy của máy phục vụ từ điển đến mà cần kết nối

en: The maximum depth drawn in the chart from the root
vi: Độ sâu tối đa khi vẽ biểu đồ nhẫn từ gốc

en: The name of the client of the context object
vi: Tên của bộ khách của đối tượng ngữ cảnh

en: The name of the default individual database or meta-database to use on a dictionary source. An exclamation mark ("!") means that all the databases present in a dictionary source should be searched
vi: Tên cơ sở dữ liệu riêng mặc định hay siêu cơ sở dữ liệu cần dùng với nguồn từ điển. Dấu « ! » có nghĩa là mọi cơ sở dữ liệu trên nguồn từ điển đó nên được tìm kiếm

en: The name of the default search strategy to use on a dictionary source, if available. The default strategy is 'exact', that is match exact words.
vi: Tên của chiến lược tìm kiếm mặc định cần dùng với nguồn từ điển, nếu có. Chiến lược là « exact » (chính xác), tức là phải khớp chỉ từ một cách chính xác.

en: The name of the dictionary source used
vi: Tên nguồn từ điển đã dùng

en: The name of the dictionary source used to retrieve the definitions of words.
vi: Tên của nguồn từ điển được dùng để lấy lời định nghĩa của từ.

en: The number of seconds to wait before taking the screenshot.
vi: Số giây cần chờ trước khi chụp hình.

en: The port of the dictionary server to connect to
vi: Cổng của máy phục vụ từ điển đến mà cần kết nối

en: The search results may be invalid.  There were errors while performing this search.
vi: Có lẽ kết quả tìm kiếm không hợp lệ. Gặp lỗi khi thực hiện tìm kiếm này.

en: The search results may be out of date or invalid.  Do you want to disable the quick search feature?
vi: Có lẽ kết quả tìm kiếm quá hạn hay không hợp lệ. Bạn có muốn vô hiệu hóa tính năng Tìm nhanh không?

en: The status code as returned by the dictionary server
vi: Mã trạng thãi được trả lời bởi máy phục vụ từ điển.

en: The strategy used to query the GdictContext
vi: Chiến lược dùng để truy vấn ngữ cảnh GdictContext

en: The transport mechanism used by this dictionary source
vi: Cơ chế chuyên chở dùng bởi nguồn từ điển này

en: There is no installed viewer capable of displaying the document.
vi: Chưa cài đặt chương trình nào có khả năng hiển thị tài liệu này.

en: There is no installed viewer capable of displaying the folder.
vi: Chưa cài đặt chương trình nào có khả năng hiển thị tài liệu này.

en: There was an error displaying help.
vi: Gặp lỗi khi hiển thị trợ giúp.

en: There was an error displaying help: %s
vi: Lỗi hiển thị trợ giúp: %s

en: There was an error while displaying help
vi: Gặp lỗi khi hiển thị trợ giúp

en: This key defines the default value of the "Look in Folder" widget.
vi: Khóa này xác định giá trị mặc định của widget "Tìm trong thư mục"

en: This key defines the order of the columns in the search results. This key should not be modified by the user.
vi: Khóa này định nghĩa thứ tự các cột trong kết quả tìm kiếm. Người dùng không nên sửa đổi khóa này.

en: This key defines the paths the search tool will exclude from a quick search. The wildcards '*' and '?' are supported. The default values are /mnt/*, /media/*, /dev/*, /tmp/*, /proc/*, and /var/*.
vi: Khóa này định nghĩa các đường dẫn mà công cụ tìm kiếm sẽ loại trừ ra việc Tìm nhanh. Hỗ trợ hai ký tự đại diện « * » (dấu sao) và « ? » (dấu hỏi). Giá trị mặc định là /mnt/* (gắn), /media/* (môi giới), /dev/* (phát hiện), /tmp/* (tạm thơi), /proc/* (tiến trình), và /var/* (biến).

en: This key defines the paths the search tool will exclude from a second scan when performing a quick search. The second scan uses the find command to search for files. The purpose of the second scan is to find files that have not been indexed. The wildcards '*' and '?' are supported. The default value is /.
vi: Khóa này định nghĩa các đường dẫn mà công cụ tìm kiếm sẽ loại trừ ra lần thứ hai của Tìm nhanh hai lần. Tìm thứ hai sử dụng lệnh « Find » (Tìm) để tim kiếm tập tin; đích của tìm thứ hai này là tìm tập tin chưa trong chỉ mục. Hỗ trợ hai ký tự đại diện « * » (dấu sao) và « ? » (dấu hỏi). Giá trị mặc định là /.

en: This key defines the window height, and it's used to remember the size of the search tool between sessions. Setting it to -1 will make the search tool use the default height.
vi: Khóa này định nghĩa độ cao của cửa sổ, và nó dùng để nhớ kích cỡ của công cụ tìm kiếm giữa hai phiên chạy. Lập nó thành -1 sẽ làm cho công cụ tìm kiếm dùng độ cao mặc định.

en: This key defines the window width, and it's used to remember the size of the search tool between sessions. Setting it to -1 will make the search tool use the default width.
vi: Khóa này định nghĩa độ rộng của cửa sổ, và nó dùng để nhớ kích cỡ của công cụ tìm kiếm giữa hai phiên chạy. Lập nó thành -1 sẽ làm cho công cụ tìm kiếm dùng độ rộng mặc định.

en: This key determines if the "Contains the text" search option is selected when the search tool is started.
vi: Khi công cụ tìm kiếm được khởi chạy, khóa này định nghĩa nếu tùy chọn tìm kiếm « Chứa đoạn » được chọn chưa.

en: This key determines if the "Date modified less than" search option is selected when the search tool is started.
vi: Khi công cụ tìm kiếm được khởi chạy, khóa này định nghĩa nếu tùy chọn tìm kiếm « Có ngày sửa đổi trước » được chọn chưa.

en: This key determines if the "Date modified more than" search option is selected when the search tool is started.
vi: Khi công cụ tìm kiếm được khởi chạy, khóa này định nghĩa nếu tùy chọn tìm kiếm « Có ngày sửa đổi sau » được chọn chưa.

en: This key determines if the "File is empty" search option is selected when the search tool is started.
vi: Khi công cụ tìm kiếm được khởi chạy, khóa này định nghĩa nếu tùy chọn tìm kiếm « Tập tin rỗng » được chọn chưa.

en: This key determines if the "Follow symbolic links" search option is selected when the search tool is started.
vi: Khi công cụ tìm kiếm được khởi chạy, khóa này định nghĩa nếu tùy chọn tìm kiếm « Theo liên kết biểu tượng » được chọn chưa.

en: This key determines if the "Name does not contain" search option is selected when the search tool is started.
vi: Khi công cụ tìm kiếm được khởi chạy, khóa này định nghĩa nếu tùy chọn tìm kiếm « Tên không chứa » được chọn chưa.

en: This key determines if the "Name matches regular expression" search option is selected when the search tool is started.
vi: Khi công cụ tìm kiếm được khởi chạy, khóa này định nghĩa nếu tùy chọn tìm kiếm « Tên khớp biểu thức chính quy » được chọn chưa.

en: This key determines if the "Owned by group" search option is selected when the search tool is started.
vi: Khi công cụ tìm kiếm được khởi chạy, khóa này định nghĩa nếu tùy chọn tìm kiếm « Sở hữu bởi nhóm » được chọn chưa.

en: This key determines if the "Owned by user" search option is selected when the search tool is started.
vi: Khi công cụ tìm kiếm được khởi chạy, khóa này định nghĩa nếu tùy chọn tìm kiếm « Sở hữu bởi người dùng » được chọn chưa.

en: This key determines if the "Owner is unrecognized" search option is selected when the search tool is started.
vi: Khi công cụ tìm kiếm được khởi chạy, khóa này định nghĩa nếu tùy chọn tìm kiếm « Người sở hữu không nhận diện được » được chọn chưa.

en: This key determines if the "Show hidden files and folders" search option is selected when the search tool is started.
vi: Khi công cụ tìm kiếm được khởi chạy, khóa này định nghĩa nếu tùy chọn tìm kiếm « Hiển thị các tập tin và thư mục bị ẩn » được chọn chưa.

en: This key determines if the "Size at least" search option is selected when the search tool is started.
vi: Khi công cụ tìm kiếm được khởi chạy, khóa này định nghĩa nếu tùy chọn tìm kiếm « Kích thước ít nhất » được chọn chưa.

en: This key determines if the "Size at most" search option is selected when the search tool is started.
vi: Khi công cụ tìm kiếm được khởi chạy, khóa này định nghĩa nếu tùy chọn tìm kiếm « Kích thước lớn nhất » được chọn chưa.

en: This key determines if the search tool disables the use of the find command after performing a quick search.
vi: Khóa này định nghĩa nếu công cụ tìm kiếm vô hiệu hóa sử dụng lệnh « Find  » (tìm) sau khi Tìm nhanh.

en: This key determines if the search tool disables the use of the locate command when performing simple file name searches.
vi: Khóa này định nghĩa nếu công cụ tìm kiếm vô hiệu hóa sử dụng lệnh « Locate  » (định vị) sau khi tìm kiếm tên tập tin cách đơn giản.

en: This key determines if the search tool window starts in a maximized state.
vi: Khóa này định nghĩa nếu công cụ tìm kiếm bắt đầu trong tính trạng đã tối đa hóa.

en: This program is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
vi: Chương trình này được phát hành với mong muốn nó sẽ là một phần mềm có ích,nhưng KHÔNG PHẢI CHỊU BẤT KÌ TRÁCH NHIỆM NÀO; thậm chí cả về KHẢ NĂNG BÁN LẠI hoặc PHÙ HỢP VỚI TỪNG MỤC ĐÍCH CỤ THỂ. Xem Giấy phép Công cộng GNU để biết thêm chi tiết.

en: This program is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
vi: Chương trình này là phần mềm tự do; bạn có thể phát hành lại và/hoặc sửa đổi nó theo các điều khoản của Giấy Phép Công Cộng GNU như được xuất bản bởi Tổ chức Phần mềm Tự do; hoặc phiên bản 2 của giấy phép này, hoặc bất kì phiên bản sau nào (tuỳ ý).

en: This version of System Log does not support GZipped logs.
vi: Phiên bản Bản ghi Hệ thống (System Log) không hỗ trợ bản ghi đã nén GZip.

en: This will permanently remove the dictionary source from the list.
vi: Làm như thế sẽ gỡ bỏ hoàn toàn nguồn từ điển ra danh sách.

en: Toggle dictionary window
vi: Bật tắt cửa sổ từ điển

en: Toolbar is Visible
vi: Hiện thanh công cụ

en: Total Size
vi: Tổng cỡ

en: Total filesystem capacity
vi: Tổng dung lượng hệ thống tệp tin

en: Total filesystem capacity:
vi: Tổng khả năng của hệ thống tập tin:

en: Total filesystem usage
vi: Tổng sử dụng của hệ thống tệp tin

en: Transport
vi: Chuyên chở

en: Trash is unavailable.  Could not move "%s" to the trash.
vi: Sọt rác không sẵn sàng nên không thể chuyển « %s » vào Sọt rác.

en: Type
vi: Kiểu

en: Type the word you want to look up
vi: Hãy gõ từ cần tra tìm

en: USER
vi: NGƯỜI DÙNG

en: Unable to clear the temporary folder:
    %s
vi: Không thể xóa thư mục tạm:
    %s

en: Unable to connect to the dictionary server at '%s:%d'
vi: Không thể kết nối đến máy phục vụ từ điển tại « %s:%d »

en: Unable to connect to the dictionary server at '%s:%d'. The server replied with code %d (server down)
vi: Không thể kết nối đến máy phục vụ từ điển tại « %s:%d ». Máy phục vụ đã trả lời mã %d (máy phục vụ không trực tuyến)

en: Unable to create a context
vi: Không thể tạo ngữ cảnh

en: Unable to create a source file
vi: Không thể tạo tập tin nguồn

en: Unable to create socket
vi: Không thể tạo ổ cắm

en: Unable to create the data directory '%s': %s
vi: Không thể tạo thư mục dữ liệu « %s »: %s

en: Unable to display the preview: %s
vi: Không thể hiển thị ô xem thử : %s

en: Unable to find a suitable dictionary source
vi: Không tìm thấy nguồn từ điển thích hợp

en: Unable to find dictionary source
vi: Không tìm thấy nguồn từ điển

en: Unable to get the '%s' key inside the dictionary source definition file: %s
vi: Không thể lấy khóa « %s » ở trong tập tin định nghĩa nguồn từ điển: %s

en: Unable to get the '%s' key inside the dictionary source definition: %s
vi: Không thể lấy khóa « %s » ở trong lời định nghĩa nguồn từ điển: %s

en: Unable to parse the dictionary server reply
    : '%s'
vi: Không thể phân tách trả lời của máy phục vụ từ điển
    : %s

en: Unable to remove source '%s'
vi: Không thể gỡ bỏ nguồn « %s »

en: Unable to rename file '%s' to '%s': %s
vi: Không thể thay đổi tên của tập tin từ « %s » đến « %s »: %s

en: Unable to save source file
vi: Không thể lưu tập tin nguồn

en: Unable to set the channel as non-blocking: %s
vi: Không thể lập kênh có kiểu không làm trở ngại: %s

en: Unable to take a screenshot of the current window
vi: Không thể chụp hình cửa sổ hiện thời

en: Unknown error saving screenshot to disk
vi: Gặp lỗi lạ khi lưu chụp hình màn hình vào đĩa

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
vi: Không nhận ra tập tin màn hình nền phiên bản '%s'

en: Unrecognized launch option: %d
vi: Không nhận ra tùy chọn khởi chạy: %d

en: Untitled document
vi: Tài liệu không tên

en: Usage
vi: Sử dụng

en: VALUE
vi: GIÁ TRỊ

en: Version:
vi: Phiên bản:

en: View as Rings Chart
vi: Xem dạng biểu đồ nhẫn

en: View as Treemap Chart
vi: Xem dạng biểu đồ cây

en: View or monitor system log files
vi: Xem hay theo dõi tập tin bản ghi hệ thống

en: Whether any change to the home directory should be monitored.
vi: Bật/tắt theo dõi thay đổi trong thư mục chính.

en: Whether the context uses only local dictionaries or not
vi: Có ngữ cảnh nên dùng chỉ những từ điển cục bộ hay không

en: Whether the status bar at the bottom of main window should be visible.
vi: Hiện/Ẩn thanh trạng thái bên dưới cửa sổ chính.

en: Whether the toolbar should be visible in main window.
vi: Hiện/Ẩn thanh công cụ trong cửa sổ chính.

en: Width of the main window in pixels
vi: Độ cao của cửa sổ chính theo điểm ảnh

en: Windows share
vi: Chia sẻ Windows

en: Without mount points disk usage cannot be analyzed.
vi: Không có điểm lắp thì không thể phân tích cách sử dụng đĩa.

en: Word `%s' selected
vi: Từ « %s » đã chọn

en: Words to look up
vi: Từ cần tra tìm

en: Words to match
vi: Từ cần khớp

en: Wrapped
vi: Đã bao bọc

en: You did not select a document name.
vi: Bạn chưa chọn tên tài liệu.

en: You don't have enough permissions to read the file.
vi: Bạn không có đủ quyền để đọc tập tin này.

en: You may not have write permissions to the document.
vi: Bạn không có quyền ghi vào tài liệu này.

en: Zoom _In
vi: Phóng t_o

en: Zoom _Out
vi: Thu _nhỏ

en: Zoom in
vi: Phóng to

en: Zoom out
vi: Thu nhỏ

en: [DIRECTORY]
vi: [THƯ MỤC]

en: [LOGFILE...]
vi: [TẬP_TIN_GHI_LƯU...]

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Analyzer
vi: Bộ _phân tích

en: _Cancel
vi: Th_ôi

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Collapse All
vi: _Co lại tất cả

en: _Contents
vi: Mụ_c lục

en: _Copy
vi: _Chép

en: _Date modified less than
vi: _Có ngày sửa đổi trước

en: _Description:
vi: _Mô tả:

en: _Domain Name:
vi: Tên _miền:

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Expand All
vi: Giãn _ra tất cả

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Find...
vi: _Tìm...

en: _Find:
vi: _Tìm:

en: _First Definition
vi: Lời định nghĩa thứ _đầu

en: _Folder:
vi: Thư _mục:

en: _Go
vi: Tớ_i

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Image type:
vi: _Kiểu ảnh:

en: _Last Definition
vi: Lời định nghĩa _cuối

en: _Location (URI):
vi: Đị_a chỉ (URI):

en: _Look Up Selected Text
vi: _Tìm đoạn được chọn

en: _Look in folder:
vi: _Tìm trong thư mục:

en: _Monitor changes to your home folder
vi: Theo dõi thay đổi trong thư _mục cá nhân của bạn

en: _Mount
vi: _Lắp

en: _Name contains:
vi: Tê_n chứa:

en: _Name:
vi: Tê_n:

en: _New
vi: _Mới

en: _Next
vi: _Kế

en: _Next Definition
vi: Lời định nghĩa _kế

en: _Normal Size
vi: _Cỡ bình thường

en: _Open
vi: _Mở

en: _Open Folder
vi: Mở t_hư mục

en: _Open...
vi: _Mở...

en: _Port:
vi: _Cổng:

en: _Preferences
vi: _Tùy thích

en: _Previous
vi: _Lùi

en: _Previous Definition
vi: Lời định nghĩa t_rước

en: _Print
vi: _In

en: _Print font:
vi: Phông chữ _in:

en: _Print...
vi: _In...

en: _Quit
vi: T_hoát

en: _Replace
vi: Tha_y thế

en: _Rescan
vi: Quét _lại

en: _Save
vi: _Lưu

en: _Save Results As...
vi: Lư_u kết quả là...

en: _Save a Copy...
vi: _Lưu một bản sao...

en: _Scan
vi: _Quét

en: _Select a dictionary source for looking up words:
vi: _Chọn nguồn từ điển để tra từ :

en: _Server:
vi: Máy _phục vụ:

en: _Share:
vi: Chia _sẻ:

en: _Show hidden folders
vi: Hiện thư mục ẩ_n

en: _Sidebar
vi: Ô _bên

en: _Statusbar
vi: Thanh t_rạng thái

en: _Toolbar
vi: _Thanh công cụ

en: _Transport:
vi: _Chuyên chở :

en: _User Name:
vi: Tên người _dùng:

en: _View
vi: _Xem

en: available:
vi: rảnh:

en: contains hardlinks for:
vi: chứa liên kết cứng cho :

en: days
vi: ngày

en: effect
vi: hiệu ứng

en: kilobytes
vi: kilo-byte

en: last update: %s
vi: lần cập nhật cuối: %s

en: link (broken)
vi: liên kết (bị ngắt)

en: link to %s
vi: liên kết tới %s

en: nd copy)
vi: (bản sao

en: rd copy)
vi: (bản sao

en: seconds
vi: giây

en: source
vi: nguồn

en: st copy)
vi: (bản sao

en: th copy)
vi: (bản sao

en: today at %-I:%M %p
vi: hôm nay lúc %-I:%M:%p

en: used:
vi: dùng:

en: word
vi: từ

en: yesterday at %-I:%M %p
vi: hôm qua lúc %-I:%M:%p
