vinagre master - en to vi translation catalogue (270 entries)

en: %s authentication is required
vi: Yêu cầu xác thực %s

en: %s wants to share their desktop with you.
vi: %s muốn chia sẻ màn hình của họ với bạn.

en: (Protocol: %s)
vi: (Giao thức: %s)

en: - Remote Desktop Viewer
vi: - Ứng dụng xem màn hình nền từ xa

en: A password is required in order to access this remote desktop.
vi: Cần mật khẩu nếu muốn truy cập để điều khiển máy tính.

en: A username is required in order to access this remote desktop.
vi: Cần có tài khoản nếu muốn truy cập để điều khiển máy tính.

en: About this application
vi: Giới thiệu ứng dụng này

en: Access MS Windows remote desktops
vi: Truy cập đến màn hình nền MS Windows từ xa

en: Access Spice desktop server
vi: Truy cập đến màn hình nền Spice từ xa

en: Access Unix/Linux terminals
vi: Truy cập thiết bị cuối Unix/Linux

en: Access Unix/Linux, Windows and other remote desktops.
vi: Truy cập để điều khiển màn hình từ xa trên Unix/Linux, Windows và những HDH khác.

en: Access remote desktops
vi: Truy cập đến màn hình nền từ xa

en: Add the current connection to your bookmarks
vi: Thêm kết nối hiện thời vào các liên kết bạn đã lưu

en: Adjust the window to the size of the remote desktop
vi: Điều chỉnh cửa sổ thành kích cỡ của màn hình của máy được điều khiển

en: An error occurred
vi: Xảy ra lỗi

en: Are you sure you want to remove %s from bookmarks?
vi: Bạn chắc chắn muốn gỡ bỏ %s từ danh sách đánh dấu?

en: Authentication error
vi: Lỗi xác thực

en: Authentication failed
vi: Xác thực không thành công

en: Authentication for host %s has failed
vi: Xác thực tới máy %s không thành công

en: Authentication is required
vi: Yêu cầu xác thực

en: Authentication method for host %s is unsupported. (%u)
vi: Phương pháp xác thực tới máy %s không được hỗ trợ. (%u)

en: Authentication unsupported
vi: Phương pháp xác thực không được hỗ trợ

en: Automatically share clipboard between client and guest
vi: Tự động chia sẻ clipboard giữa máy khách và khách

en: Bad value for 'shared' flag: %d. It is supposed to be 0 or 1. Ignoring it.
vi: Giá trị sai đối với cờ “shared” (dùng chung): %d. Nó nên là 0 hay 1. Vì thế đang bỏ qua nó.

en: Bookmark Folder
vi: Thư mục đánh dấu

en: Bookmarks
vi: Đánh dấu

en: By activating reverse connections you can access remote desktops that are behind a firewall. The remote side is supposed to initiate the connection with you. For further information, read the help.
vi: Bằng cách kích hoạt các kết nối nghịch bạn có thể truy cập để điều khiển màn hình từ xa mà nó lại nằm sau tường lửa. Phía máy phục vụ được hỗ trợ để khởi tạo kết nối với bạn. Để biết thêm chi tiết, vui lòng đọc trợ giúp.

en: Can't send host identity confirmation
vi: Không thể gửi xác nhận định danh máy chủ

en: Cancel Login
vi: Thôi đăng nhập

en: Cannot initialize preferences manager.
vi: Không thể khởi chạy bộ quản lý tùy thích.

en: Certificate Verification
vi: Thẩm tra chứng nhận

en: Choose a Remote Desktop
vi: Chọn Màn hình nền từ xa

en: Choose a remote desktop to connect to
vi: Chọn màn hình nền từ xa cần kết nối

en: Choose the file
vi: Chọn tập tin

en: Close connection
vi: Đóng kết nối

en: Color _Depth:
vi: Độ _Sâu Màu:

en: Configure incoming VNC connections
vi: Cấu hình các kết nối VNC đến

en: Connect
vi: Kết nối

en: Connect to a remote desktop
vi: Kết nối tới máy từ xa

en: Connecting…
vi: Đang kết nối…

en: Connection
vi: Kết nối

en: Connection closed
vi: Kết nối bị đóng

en: Connection options
vi: Tùy chọn kết nối

en: Connection refused by server
vi: Máy chủ từ chối kết nối

en: Connection to host %s was closed.
vi: Kết nối tới máy %s đã bị đóng.

en: Connectivity
vi: Kết nối

en: Could not get a screenshot of the connection.
vi: Không thể lấy ảnh chụp màn hình của kết nối.

en: Could not get the active protocol from the protocol list.
vi: Không thể lấy giao thức kích hoạt từ danh sách giao thức.

en: Could not merge UI XML file: %s
vi: Không thể hòa trộn tập tin UI XML: %s

en: Could not open the file.
vi: Không thể mở tập tin đó.

en: Could not parse the file.
vi: Không thể phân tích cú pháp của tập tin đó.

en: Could not remove the old bookmarks file
vi: Không thể gỡ bỏ tập tin liên kết lưu cũ

en: Could not send password
vi: Không thể chạy gửi mật khẩu

en: Create a new toplevel window in an existing instance of Vinagre
vi: Tạo một cửa sổ cấp đầu mới trong một tiến trình vinagre đang chạy

en: Desktop Name:
vi: Tên màn hình nền:

en: Desktop sharing invitation
vi: Mời chia sẻ màn hình nền

en: Dimensions:
vi: Các chiều:

en: Disconnect
vi: Ngắt kết nối

en: Disconnect All
vi: Đóng tất cả kết nối

en: Disconnect all connections
vi: Đóng mọi kết nối hoạt động

en: Disconnect the current connection
vi: Đóng kết nối hiện thời

en: Do not send mouse and keyboard events
vi: Không gửi sự kiện con chuột và bàn phím

en: Enable fullscreen mode for this connection
vi: Chụp ảnh màn hình của kết nối này

en: Enable keyboard shortcuts
vi: Cho phép dùng phím tắt

en: Enable scaled mode
vi: Bật chế độ biến đổi

en: Enable shortcuts
vi: _Bật phím tắt

en: Error activating reverse connections
vi: Gặp lỗi khi kích hoạt các kết nối nghịch

en: Error connecting to host.
vi: Gặp lỗi khi kết nối tới máy.

en: Error creating the SSH tunnel
vi: Gặp lỗi khi đang tạo đường hầm SSH

en: Error loading UI file
vi: Gặp lỗi khi tải tập tin UI

en: Error opening old bookmarks file: %s
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin liên kết lưu cũ: %s

en: Error removing bookmark: Entry not found
vi: Gặp lỗi khi gỡ bỏ liên kết lưu: không tìm thấy mục nhập

en: Error saving recent connection.
vi: Gặp lỗi khi lưu kết nối mới mở.

en: Error saving screenshot
vi: Gặp lỗi khi lưu ảnh chụp màn hình

en: Error saving the credentials on the keyring.
vi: Gặp lỗi khi lưu thông tin xác thực vào vòng khóa.

en: Error showing help
vi: Gặp lỗi khi hiển thị trợ giúp

en: Error while creating the file %s: %s
vi: Gặp lỗi khi đang tạo tập tin %s: %s

en: Error while initializing bookmarks: %s
vi: Gặp lỗi khi khởi tạo các liên kết lưu: %s

en: Error while initializing bookmarks: The file is not a vinagre bookmarks file
vi: Gặp lỗi khi khởi tạo các liên kết lưu: tập tin không phải là một tập tin liên kết lưu vinagre

en: Error while initializing bookmarks: The file seems to be empty
vi: Gặp lỗi khi khởi tạo các liên kết lưu: tập tin hình như trống

en: Error while migrating bookmarks: %s
vi: Gặp lỗi khi nâng cấp các liên kết lưu: %s

en: Error while migrating bookmarks: Failed to create the XML structure
vi: Gặp lỗi khi nâng cấp các liên kết lưu: không tạo được cấu trúc XML

en: Error while migrating bookmarks: Failed to finalize the XML structure
vi: Gặp lỗi khi nâng cấp các liên kết lưu: không kết thúc được cấu trúc XML

en: Error while migrating bookmarks: Failed to initialize the XML structure
vi: Gặp lỗi khi nâng cấp các liên kết lưu: không khởi tạo được cấu trúc XML

en: Error while migrating bookmarks: VNC plugin is not activated
vi: Gặp lỗi khi nâng cấp các liên kết lưu: phần bổ sung VNC chưa được kích hoạt

en: Error while saving bookmarks: %s
vi: Gặp lỗi khi lưu lại các liên kết: %s

en: Error while saving bookmarks: Failed to create the XML structure
vi: Gặp lỗi khi lưu lại các liên kết: không tạo được cấu trúc XML

en: Error while saving bookmarks: Failed to finalize the XML structure
vi: Gặp lỗi khi lưu lại các liên kết: không kết thúc được cấu trúc XML

en: Error while saving bookmarks: Failed to initialize the XML structure
vi: Gặp lỗi khi lưu lại các liên kết: không khởi tạo được cấu trúc XML

en: Error while saving history file: %s
vi: Gặp lỗi khi lưu tập tin lịch sử: %s

en: Error while saving preferences: %s
vi: Gặp lỗi khi lưu tùy chọn: %s

en: Failed to add mDNS browser for service %s.
vi: Gặp lỗi khi thêm trình duyệt mDNS cho dịch vụ %s.

en: Failed to browse for hosts: %s
vi: Gặp lỗi khi duyệt cho máy: %s

en: Failed to create the directory
vi: Lỗi tạo thư mục

en: Failed to initialize mDNS browser: %s
vi: Gặp lỗi khi khởi tạo trình duyệt mDNS: %s

en: Failed to resolve avahi hostname: %s
vi: Gặp lỗi khi phân giải tên máy avahi: %s

en: Fingerprint:
vi: Dấu vân tay:

en: Fit the remote screen into the current window size
vi: Vừa khít màn hình ở xa vào kích cỡ cửa sổ hiện tại

en: Folder
vi: Thư mục

en: For instance: joe@example.com:5022
vi: Ví dụ: joe@example.com:5022

en: High Color (16 bits)
vi: Màu cao (16 bít)

en: Host key verification failed
vi: Xác thực khóa không thành công

en: Host:
vi: Máy:

en: Hostname not known
vi: Không rõ tên máy

en: Impossible to accept the stream tube: %s
vi: Không thể chấp nhận ống luồng dữ liệu: %s

en: Impossible to create the connection: %s
vi: Không thể tạo kết nối: %s

en: Impossible to get service property: %s
vi: Không thể lấy thuộc tính dịch vụ: %s

en: Impossible to get the avatar: %s
vi: Không thể lấy avatar: %s

en: Impossible to get the contact name: %s
vi: Không thể lấy tên liên lạc: %s

en: Invalid argument %s for --geometry
vi: Đối số %s cho --geometry không hợp lệ

en: Invalid name for this folder
vi: Tên không hợp lệ đối với thư mục này

en: Invalid name for this item
vi: Tên không hợp lệ đối với mục này

en: Issuer:
vi: Nhà phát hành:

en: It uses the VNC, RDP and SPICE protocols, and can even be used to connect to SSH servers.
vi: Nó sử dụng các giao thức VNC, RDP và SPICE, và thậm chí còn có thể kết nối đến máy phục vụ SSH.

en: Keep the screen aspect ratio when using scaling
vi: Giữ nguyên tỷ lệ màn hình không co dãn

en: Leave fullscreen
vi: Rời toàn màn hình

en: Log In Anyway
vi: Vẫn đăng nhập

en: Login dialog canceled
vi: Hộp thoại đăng nhập bị hủy

en: Low Color (8 bits)
vi: Màu thấp (8 bít)

en: Maximum number of history items in connect dialog
vi: Số tối đa các mục lược sử trong hộp thoại kết nối

en: Migrating the bookmarks file to the new format. This operation is only supposed to run once.
vi: Đang nâng cấp các liên kết lưu sang định dạng mới. Thao tác này chỉ nên chạy một lần.

en: Migration cancelled
vi: Nâng cấp bị bãi bỏ

en: Minimize window
vi: Thu nhỏ cửa sổ

en: New Folder
vi: Thư mục mới

en: New fingerprint:
vi: Dấu vân tay mới:

en: No route to host
vi: Không có đường dẫn đến máy

en: None of the active plugins support this action. Activate some plugins and try again.
vi: Không có phần bổ sung kích hoạt cho hành động này. Hãy kích hoạt một số phần bổ sung rồi thử lại.

en: Note that all its subfolders and bookmarks will be removed as well.
vi: Ghi chú rằng tất cả các thư mục con và mục bên trong sẽ cũng bị gỡ bỏ.

en: Old fingerprint:
vi: Dấu vân tay cũ:

en: On the port %d
vi: Trên cổng %d

en: Open %s:%d
vi: Mở %s:%d

en: Open Vinagre in fullscreen mode
vi: Mở Vinagre ở chế độ toàn màn hình

en: Open a .VNC file
vi: Mở tập tin .VNC

en: Open a file recognized by Vinagre
vi: Mở một tập tin mà Vinagre hiểu được

en: Open the Vinagre manual
vi: Mở sổ tay hướng dẫn Vinagre

en: Optional
vi: Tùy chọn

en: Optional.
vi: Tùy chọn.

en: Optional. If blank, your username will be used. Also, it can be supplied in the Host field above, in the form username@hostname.
vi: Tùy chọn. Nếu để trống, tài khoản của bạn sẽ được dùng. Ngoài ra, nó có thể được cung ứng trên trường máy chủ, theo dạng thức tài_khoản@máy_chủ.

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Parent Folder
vi: Thư mục cha

en: Password dialog canceled
vi: Hộp thoại mật khẩu bị hủy bỏ

en: Permission denied
vi: Không đủ thẩm quyền

en: Please check your installation.
vi: Vui lòng kiểm tra lại bản cài đặt của bạn.

en: Port:
vi: Cổng:

en: Quit the program
vi: Thoát khỏi chương trình

en: RDP Options
vi: Tùy chọn RDP

en: Read only
vi: Chỉ đọc

en: Remote Desktop (VNC) file
vi: Tập tin màn hình nền từ xa (VNC)

en: Remote Desktop Connection
vi: Kết nối tới màn hình nền từ xa

en: Remote Desktop Viewer
vi: Điều khiển màn hình từ xa

en: Remote desktop password for %s
vi: Mật khẩu điều khiển máy tính từ xa cho %s

en: Remove Folder?
vi: Xóa bỏ thư mục?

en: Remove Item?
vi: Bỏ mục?

en: Requests an update of the screen
vi: Yêu cầu cập nhật của màn hình

en: Resize the screen guest to best fit
vi: Đổi cỡ màn hình khách cho vừa vặn nhất

en: Reverse Connections
vi: Kết nối nghịch

en: Root Folder
vi: Thư mục gốc

en: SPICE Options
vi: Tùy chọn SPICE

en: SSH Options
vi: Tùy chọn SSH

en: S_caling
vi: _Co giãn

en: Save Screenshot
vi: Lưu ảnh chụp màn hình

en: Scaling
vi: Co giãn

en: Scaling is not supported on this installation.
    
    Read the README file (shipped with Vinagre) in order to know how to enable this feature.
vi: Chức năng co giãn không được hỗ trợ trên bản cài đặt này.
    
    Xem tài liệu ĐỌC ĐI (README) có sẵn với Vinagre, để tìm biết hiệu lực tính năng này như thế nào.

en: Screenshot of %s at %s
vi: Ảnh chụp màn hình của %s tại %s

en: Search for remote hosts on the network
vi: Tìm kiếm máy chủ trên mạng

en: Secure shell password: %s
vi: Mật khẩu hệ vỏ an toàn: %s

en: Select a remote desktop protocol for this connection
vi: Chọn giao thức điều khiển màn hình máy mạng cho kết nối này

en: Send Ctrl+Alt+Del to the remote desktop
vi: Gửi tín hiệu Ctrl+Alt+Del đến máy tính được điều khiển

en: Send Ctrl-Alt-Del
vi: Gửi Ctrl-Alt-Del

en: Set height of the remote desktop
vi: Đặt chiều cao của màn hình nền máy chủ

en: Set to "false" to disable menu shortcuts. Set to "true" to enable them. Note that if they are enabled, those keys will be intercepted by the menu and will not be sent to the remote host.
vi: Đặt thành "false" (sai) để tắt các phím tắt của trình đơn. Đặt thành "true" (đúng) để bật phím tắt lại. Bật thì mỗi phím tắt bị trình đơn gián đoạn nên không gửi cho máy từ xa.

en: Set to "true" to always show the tabs. Set to "false" to only show the tabs when there is more than one active connection.
vi: Đặt thành "true" (đúng) để hiển thị các thẻ luôn luôn. Đặt thành "false" (sai) để chỉ hiển thị các thẻ khi có nhiều kết nối đang chạy.

en: Set to "true" to always start the program listening for reverse connections.
vi: Đặt là "đúng" để luôn khởi động lắng nghe cho các kết nối nghịch.

en: Set width of the remote desktop
vi: Đặt chiều rộng của màn hình nền máy chủ

en: Show VNC Options
vi: Hiện tùy chọn VNC

en: Show help
vi: Hiển thị trợ giúp

en: Show or hide the statusbar
vi: Hiển thị hay ẩn thanh trạng thái

en: Show or hide the toolbar
vi: Hiển thị hay ẩn thanh công cụ

en: Specifies the maximum number of items in the host dropdown entry.
vi: Ghi rõ số tối đa các mục trong danh sách máy thả xuống.

en: Specify geometry of the main Vinagre window
vi: Chỉ định hình dạng của cửa sổ Vinagre chính

en: Spice Files
vi: Tập tin Spice

en: Store the login credential in GNOME Keyring
vi: Lưu thông tin đăng nhập vào vòng khóa GNOME

en: Subject:
vi: Chủ thể:

en: Supply an alternative port using colon
vi: Áp dụng một cổng thay thế dùng dấu hai chấm

en: Take a screenshot of the current remote desktop
vi: Chụp ảnh màn hình của kết nối đang chạy

en: The below certificate could not be verified.
    Do you trust the certificate?
vi: Giấy chứng nhận dưới đây không thể xác minh được.
    Bạn có tin giấy chứng nhận không?

en: The file is not a Spice one: Missing the group "connection".
vi: Tập tin không phải là dạng Spice: Thiếu nhóm "connection".

en: The file is not a Spice one: Missing the key "host".
vi: Tập tin không phải là dạng Spice: Thiếu nhóm "host".

en: The file is not a VNC one: Missing the group "Connection".
vi: Tập tin không phải là dạng VNC: Thiếu nhóm "Connection".

en: The file is not a VNC one: Missing the key "Host".
vi: Tập tin không phải là dạng VNC: Thiếu nhóm "Host".

en: The file was not recognized by any of the plugins.
vi: Tập tin không được bất kỳ phần bổ xung nào nhận ra

en: The following error has occurred: | The following errors have occurred:
vi[0]: Gặp lỗi theo đây:

en: The following file could not be opened: | The following files could not be opened:
vi[0]: Không thể mở tập tin theo đây:

en: The identity of the remote host (%s) is unknown.
    This happens when you log in to a host the first time.
    
    The identity sent by the remote host is %s. If you want to be absolutely sure it is safe to continue, contact the system administrator.
vi: Chưa biết định danh máy chủ (%s).
    Điều này xảy ra khi bạn đăng nhập vào máy chủ lần đầu tiên.
    
    Định danh được gửi từ máy chủ là %s. Nếu bạn muốn tuyệt đối chắc chắn là nó an toàn hay không thì hãy liên hệ với người quản trị hệ thống.

en: The name "%s" is already used in this folder. Please use a different name.
vi: Tên "%s" đã sẵn được dùng trong thư mục này. Vui lòng dùng tên khác.

en: The program could not find any available TCP ports starting at 5500. Is there any other running program consuming all your TCP ports?
vi: Chương trình không thể tìm thấy bất kỳ cổng TCP nào sẵn sàng từ 5500. Có chương trình nào khác đã dùng hết tất cả các cổng TCP của bạn?

en: The protocol %s is not supported.
vi: Không hỗ trợ giao thức %s.

en: The remote host has changed its certificate.
    Do you trust the new certificate?
vi: Máy chủ đã thay chứng nhận của nó.
    Bạn có thực sự tin giấy chứng nhận mới này không?

en: The service %s was already registered by another plugin.
vi: Dịch vụ %s đã được sẵn gán cho phần bổ xung khác rồi.

en: There are no supported files
vi: Không tìm thấy tập tin được hỗ trợ nào

en: This desktop is reachable through the following IP address(es):
vi: Máy tính này được kết nối thông qua (các) địa chỉ IP sau:

en: This might not work on all VNC servers
vi: Cái này có thể không làm việc với tất cả các máy phục vụ VNC

en: Timed out when logging in
vi: Gặp lỗi chờ quá lâu khi đăng nhập

en: Timed out when logging into SSH host
vi: Gặp lỗi quá lâu khi đăng nhập vào máy chủ SSH

en: True Color (24 bits)
vi: Màu thật (24 bít)

en: Ultra Low Color (3 bits)
vi: Màu cực thấp (3 bít)

en: Unable to find a free TCP port
vi: Không thể tìm thấy cổng TCP nào còn trống

en: Unable to find a valid SSH program
vi: Không thể tìm thấy chương trình SSH hợp lệ

en: Unable to spawn ssh program
vi: Không thể sản sinh chương trình ssh

en: Unable to spawn ssh program: %s
vi: Không thể sản sinh chương trình ssh: %s

en: Unknown error
vi: Lỗi chưa biết

en: Unknown reason
vi: Lỗi không rõ

en: Use Server Settings
vi: Dùng các cài đặt máy chủ

en: Use h_ost
vi: Dùng _máy

en: VNC Files
vi: Tập tin VNC

en: VNC Options
vi: Tùy chọn VNC

en: VNC Options:
vi: Tùy chọn VNC:

en: VNC;RDP;SSH;
vi: VNC;RDP;SSH;điều;khiển;xem;từ;xa;tu;dieu;khien;

en: View the current remote desktop in fullscreen mode
vi: Xem máy hiện thời trên toàn màn hình

en: Vinagre disables keyboard shortcuts by default, so that any keyboard shortcuts are sent to the remote desktop.
    
    This message will appear only once.
vi: Vinagre không cho dùng phím tắt theo mặc định, do đó bất kỳ phím tắt nào gửi đến máy được điều khiển từ xa.
    
    Lời nhắn gửi này chỉ xuất hiện một lần.

en: Vinagre failed to open a UI file, with the error message:
vi: Vinagre gặp lỗi khi mở một tập tin UI, với lời nhắn lỗi sau:

en: Vinagre is a remote desktop viewer for the GNOME desktop
vi: Vinagre là trình xem và điều khiển màn hình từ xa cho môi trường GNOME

en: Vinagre shows remote Windows, Mac OS X and Linux desktops.
vi: Vinagre còn điều khiển màn hình trên máy mạng ở Windows, Mac OS X và Linux.

en: When connecting to a host, the client can say to the server to leave other clients connected or to drop the existent connections. Set the value to true to share the desktop with the other clients.
vi: Khi kết nối tới một máy, ứng dụng khách có thể yêu cầu trình phục vụ để lại các ứng dụng khách được kết nối, hoặc bỏ lại các kết nối đã có. Đặt thành "true" (đúng) để chia sẻ màn hình nền với các ứng dụng khách khác.

en: Whether we should leave other clients connected
vi: Có nên để lại các ứng dụng khách khác được kết nối hay không

en: Whether we should show tabs even when there is only one active connection
vi: Có nên hiển thị các thẻ ngay cả khi chỉ có một kết nối đang chạy, hay không

en: Whether we should show the menu accelerators (shortcut keys)
vi: Có nên hiển thị các phím tắt hay không

en: Whether we should start the program listening for reverse connections
vi: Chúng tôi có nên khởi động lắng nghe cho các kết nối nghịch hay không

en: [server:port]
vi: [máy_phục_vụ:cổng]

en: _Add Bookmark
vi: Thê_m đánh dấu

en: _Always Enabled
vi: _Luôn bật

en: _Authenticate
vi: _Xác thực

en: _Bookmarks
vi: Đánh _dấu

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: _Contents
vi: Mụ_c lục

en: _Domain:
vi: _Miền:

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Enable Reverse Connections
vi: _Bật kết nối nghịch

en: _Full screen
vi: T_oàn màn hình

en: _Fullscreen
vi: T_oàn màn hình

en: _Height:
vi: _Cao:

en: _Help
vi: Trợ g_iúp

en: _Host:
vi: _Máy:

en: _Keep Aspect Ratio
vi: _Giữ nguyên tỷ lệ

en: _Keep aspect ratio
vi: _Giữ tỉ lệ hình thể

en: _Keyboard shortcuts
vi: _Phím tắt

en: _Name:
vi: Tê_n:

en: _Original size
vi: _Cỡ gốc

en: _Password:
vi: _Mật khẩu:

en: _Protocol:
vi: _Giao thức:

en: _Recent Connections
vi: Kết nối _mới dùng

en: _Refresh Screen
vi: _Làm tươi màn hình

en: _Remember this credential
vi: _Nhớ thông tin xác thực này

en: _Remote
vi: _Máy chủ

en: _Resize guest
vi: _Co giãn máy khách

en: _Reverse Connections…
vi: Kết nối _nghịch…

en: _Scaling
vi: _Co giãn

en: _Send Ctrl-Alt-Del
vi: _Gửi Ctrl-Alt-Del

en: _Share clipboard
vi: _Chia sẻ clipboard

en: _Statusbar
vi: Thanh t_rạng thái

en: _Take Screenshot
vi: _Chụp ảnh màn hình

en: _Toolbar
vi: _Thanh công cụ

en: _Use JPEG Compression
vi: _Dùng nén JPEG

en: _Username:
vi: Tên người _dùng:

en: _View
vi: _Xem

en: _View only
vi: Chỉ _xem

en: _Width:
vi: _Rộng:

en: as a SSH tunnel
vi: như là một đường hầm SSH

en: filename
vi: tên tập tin

en: hostname or user@hostname
vi: tên máy hay tài_khoản@tên_máy
