kdelibs4 - en to cy translation catalogue (583 entries)

en: &Add
cy: &Ychwanegu

en: &Add to Custom Colors
cy: &Ychwanegu at Liwiau Rhagosodedig

en: &Deselect All
cy: Da&tddewis Popeth

en: &Details
cy: &Manylion

en: &Minimize
cy: Llei&hau

en: &Remove
cy: &Tynnu ymaith

en: &Restore
cy: Ad&fer

en: &Select All
cy: &Dewis Popeth

en: &Try
cy: &Arbrofi

en: 'ai_family' not supported
cy: ni chynhelir 'ai_family'

en: 'ai_socktype' not supported
cy: ni chynhelir 'ai_socktype'

en: -default-
cy: -rhagosodol-

en: -unnamed-
cy: -ddi-enw-

[ctx: 1: the i18n'ed system error code, from errno]
en: system error: %1
cy: gwall cysawd : %1

en: <Error>
cy: <Gwall>

en: <qt>Are you sure you want to quit <b>%1</b>?</qt>
cy: <qt>Ydych wir eisiau terfynu <b>'%1'</b>?</qt>

en: A dialog box for setting preferences for debug output
cy: Blwch ymgom am osod hoffiannau am allbwn dad-namu

en: A file or folder named %1 already exists.
cy: Mae ffeil neu blygell o'r enw %1 mewn bod yn barod.

en: Abort on fatal errors
cy: Terfynu ar ôl gwall angheuol

en: Acquire Image
cy: Cipio Delwedd

en: Africa/Abidjan
cy: Affrica/Abidjan

en: Africa/Accra
cy: Affrica/Accra

en: Africa/Addis_Ababa
cy: Affrica/Adis_Ababa

en: Africa/Algiers
cy: Affrica/Algiers

en: Africa/Asmera
cy: Affrica/Asmera

en: Africa/Bamako
cy: Affrica/Bamaco

en: Africa/Bangui
cy: Affrica/Bangui

en: Africa/Banjul
cy: Affrica/Banjul

en: Africa/Bissau
cy: Affrica/Bissau

en: Africa/Blantyre
cy: Affrica/Blantyre

en: Africa/Brazzaville
cy: Affrica/Brasafil

en: Africa/Bujumbura
cy: Affrica/Bujumbura

en: Africa/Cairo
cy: Affrica/Cairo

en: Africa/Casablanca
cy: Affrica/Casablanca

en: Africa/Ceuta
cy: Affrica/Ceuta

en: Africa/Conakry
cy: Affrica/Conacry

en: Africa/Dakar
cy: Affrica/Dacar

en: Africa/Dar_es_Salaam
cy: Affrica/Dar_es_Salaam

en: Africa/Djibouti
cy: Affrica/Djibouti

en: Africa/Douala
cy: Affrica/Douala

en: Africa/El_Aaiun
cy: Affrica/El_Aaiun

en: Africa/Freetown
cy: Affrica/Freetown

en: Africa/Gaborone
cy: Affrica/Gaborone

en: Africa/Harare
cy: Affrica/Harare

en: Africa/Johannesburg
cy: Affrica/Johannesburg

en: Africa/Kampala
cy: Affrica/Campala

en: Africa/Khartoum
cy: Affrica/Khartoum

en: Africa/Kigali
cy: Affrica/Cigali

en: Africa/Kinshasa
cy: Affrica/Cinsiasa

en: Africa/Lagos
cy: Affrica/Lagos

en: Africa/Libreville
cy: AfFrica/Librefil

en: Africa/Lome
cy: Affrica/Lome

en: Africa/Luanda
cy: Affrica/Luanda

en: Africa/Lubumbashi
cy: Affrica/Lubumbashi

en: Africa/Lusaka
cy: Affrica/Lusaca

en: Africa/Malabo
cy: Affrica/Malabo

en: Africa/Maputo
cy: Affrica/Maputo

en: Africa/Maseru
cy: Affrica/Maseru

en: Africa/Mbabane
cy: Affrica/Mbabane

en: Africa/Mogadishu
cy: Affrica/Mogadishu

en: Africa/Monrovia
cy: Affrica/Monrovia

en: Africa/Nairobi
cy: Affrica/Nairobi

en: Africa/Ndjamena
cy: Affrica/Ndjamena

en: Africa/Niamey
cy: Affrica/Niamey

en: Africa/Nouakchott
cy: Affrica/Nouakchott

en: Africa/Ouagadougou
cy: Affrica/Ouagadougou

en: Africa/Porto-Novo
cy: Affrica/Porto-Nofo

en: Africa/Sao_Tome
cy: Affrica/Sao_Tome

en: Africa/Timbuktu
cy: Affrica/Timbuctw

en: Africa/Tripoli
cy: Affrica/Tripoli

en: Africa/Tunis
cy: Affrica/Tunis

en: Africa/Windhoek
cy: Affrica/Windhoek

en: All Pictures
cy: Pob Delwedd

en: America/Adak
cy: America/Adac

en: America/Anguilla
cy: America/Anguila

en: America/Barbados
cy: America/Barbedos

en: America/Boa_Vista
cy: America/Boa_Fista

en: America/Cambridge_Bay
cy: America/Bae_Caergrawnt

en: America/Curacao
cy: America/Curasao

en: America/Danmarkshavn
cy: America/Danmarkshafn

en: America/Denver
cy: America/Denfer

en: America/Fortaleza
cy: America/Ffortalesa

en: America/Glace_Bay
cy: America/Bae_Glace

en: America/Goose_Bay
cy: America/Bae_Gwydd

en: America/Halifax
cy: America/Haliffacs

en: America/Havana
cy: America/Hafana

en: America/Inuvik
cy: America/Inwfic

en: America/Iqaluit
cy: America/Icaluit

en: America/Maceio
cy: America/Maseio

en: America/Manaus
cy: America/Manaws

en: America/Mendoza
cy: America/Mendosa

en: America/Mexico_City
cy: America/Dinas_Mecsico

en: America/Montevideo
cy: America/Montefideo

en: America/Nassau
cy: America/Nasaw

en: America/New_York
cy: America/Efrog_Newydd

en: America/North_Dakota/Center
cy: America/Gogledd_Dacota/Canol

en: America/Porto_Velho
cy: America/Porto_Felho

en: America/Thunder_Bay
cy: America/Bae_Taran

en: America/Vancouver
cy: America/Fancwfer

en: America/Yakutat
cy: America/Yacutat

en: Antarctica/Davis
cy: Antarctica/Dafis

en: Antarctica/South_Pole
cy: Antarctica/Pegwn_y_De

en: Antarctica/Vostok
cy: Antarctica/Fostoc

en: Arctic/Longyearbyen
cy: Arctig/Longyearbyen

en: Asia/Bangkok
cy: Asia/Bangcoc

en: Asia/Bishkek
cy: Asia/Bishcec

en: Asia/Dhaka
cy: Asia/Dhaca

en: Asia/Dubai
cy: Asia/Dwbai

en: Asia/Hong_Kong
cy: Asia/Hong_Cong

en: Asia/Hovd
cy: Asia/Hofd

en: Asia/Irkutsk
cy: Asia/Ircutsc

en: Asia/Jakarta
cy: Asia/Jacarta

en: Asia/Jerusalem
cy: Asia/Jerwsalem

en: Asia/Kabul
cy: Asia/Kabwl

en: Asia/Kamchatka
cy: Asia/Camchatca

en: Asia/Katmandu
cy: Asia/Catmandu

en: Asia/Krasnoyarsk
cy: Asia/Crasnoyarsc

en: Asia/Kuala_Lumpur
cy: Asia/Cwala_Lumpur

en: Asia/Kuwait
cy: Asia/Ciweit

en: Asia/Macau
cy: 1Asia/Macau

en: Asia/Makassar
cy: Asia/Makasar

en: Asia/Novosibirsk
cy: Asia/Nofosibirsc

en: Asia/Omsk
cy: Asia/Omsc

en: Asia/Pontianak
cy: Asia/Pontianac

en: Asia/Rangoon
cy: Asia/Rangwn

en: Asia/Samarkand
cy: Asia/Samarcand

en: Asia/Tashkent
cy: Asia/Tashcent

en: Asia/Thimphu
cy: Asia/Thimphw

en: Asia/Tokyo
cy: Asia/Tocio

en: Asia/Vladivostok
cy: Asia/Fladifostoc

en: Asia/Yakutsk
cy: Asia/Yacutsc

en: Asia/Yekaterinburg
cy: Asia/Yecaterinburg

en: Asia/Yerevan
cy: Asia/Ierefan

en: Atlantic/Azores
cy: Mor_Iwerydd/Asores

en: Atlantic/Canary
cy: Mor_Iwerydd/Canary

en: Atlantic/Cape_Verde
cy: Mor_Iwerydd/Cape_Ferde

en: Atlantic/Faeroe
cy: Mor_Iwerydd/Faeroe

en: Atlantic/Jan_Mayen
cy: Mor_Iwerydd/Jan_Mayen

en: Atlantic/Madeira
cy: Mor_Iwerydd/Madeira

en: Atlantic/Reykjavik
cy: Mor_Iwerydd/Reykjavic

en: Atlantic/South_Georgia
cy: Mor_Iwerydd/South_Georgia

en: Atlantic/St_Helena
cy: Mor_Iwerydd/St_Helena

en: Atlantic/Stanley
cy: Mor_Iwerydd/Stanley

en: Australia/Adelaide
cy: Awstralia/Adelaide

en: Australia/Brisbane
cy: Awstralia/Brisbane

en: Australia/Broken_Hill
cy: Awstralia/Broken_Hill

en: Australia/Darwin
cy: Awstralia/Darwin

en: Australia/Hobart
cy: Awstralia/Hobart

en: Australia/Lindeman
cy: Awstralia/Lindeman

en: Australia/Lord_Howe
cy: Awstralia/Lord_Howe

en: Australia/Melbourne
cy: Awstralia/Melbourne

en: Australia/Perth
cy: Awstralia/Perth

en: Australia/Sydney
cy: Awstralia/Sydney

en: Authorization Dialog
cy: Ymgom Awdurdodi

en: Causes the application to install a private color
    map on an 8-bit display
cy:  Achosi i'r cymhwysiad arsefydlu map lliw
     preifat ar arddangosydd 8-did

en: Certificate signing authority root files could not be found so the certificate is not verified.
cy: Ni ellid canfod ffeiliau gwraidd i'r awdurdod llofnodi tystysgrifau, felly ni wirir y tystysgrif.

en: Confirm Quit From System Tray
cy: Cadarnhau Terfynu o'r Cafn Cysawd

en: Debug Settings
cy: Gosodiadau Dad-namu

en: Default color
cy: Lliw rhagosodol

en: Disable crash handler, to get core dumps
cy: analluogi'r trinydd chwalfa, er mwyn cael dadlwythiadau craidd

en: Europe/Amsterdam
cy: Ewrop/Amsterdam

en: Europe/Andorra
cy: Ewrop/Andora

en: Europe/Athens
cy: Ewrop/Athens

en: Europe/Belfast
cy: Ewrop/Belffast

en: Europe/Belgrade
cy: Ewrop/Belgrade

en: Europe/Berlin
cy: Ewrop/Berlin

en: Europe/Bratislava
cy: Ewrop/Bratislafa

en: Europe/Brussels
cy: Ewrop/Brwsel

en: Europe/Bucharest
cy: Ewrop/Bucharest

en: Europe/Budapest
cy: Ewrop/Bwdapest

en: Europe/Chisinau
cy: Ewrop/Chisinau

en: Europe/Copenhagen
cy: Ewrop/Copenhagen

en: Europe/Dublin
cy: Ewrop/Dulyn

en: Europe/Gibraltar
cy: Ewrop/Gibraltar

en: Europe/Helsinki
cy: Ewrop/Helsinci

en: Europe/Istanbul
cy: Ewrop/Istanbul

en: Europe/Kaliningrad
cy: Ewrop/Caliningrad

en: Europe/Kiev
cy: Ewrop/Cief

en: Europe/Lisbon
cy: Ewrop/Lisbon

en: Europe/Ljubljana
cy: Ewrop/Ljubljana

en: Europe/London
cy: Ewrop/Llundain

en: Europe/Luxembourg
cy: Ewrop/Luxembourg

en: Europe/Madrid
cy: Ewrop/Madrid

en: Europe/Malta
cy: Ewrop/Malta

en: Europe/Minsk
cy: Ewrop/Minsc

en: Europe/Monaco
cy: Ewrop/Monaco

en: Europe/Moscow
cy: Ewrop/Moscow

en: Europe/Oslo
cy: Ewrop/Oslo

en: Europe/Paris
cy: Ewrop/Paris

en: Europe/Prague
cy: Ewrop/Prag

en: Europe/Riga
cy: Ewrop/Riga

en: Europe/Rome
cy: Ewrop/Rhufain

en: Europe/Samara
cy: Ewrop/Samara

en: Europe/San_Marino
cy: Ewrop/San_Marino

en: Europe/Sarajevo
cy: Ewrop/Sarajefo

en: Europe/Simferopol
cy: Ewrop/Simferopol

en: Europe/Skopje
cy: Ewrop/Skopje

en: Europe/Sofia
cy: Ewrop/Soffia

en: Europe/Stockholm
cy: Ewrop/Stocholm

en: Europe/Tallinn
cy: Ewrop/Talin

en: Europe/Tirane
cy: Ewrop/Tirane

en: Europe/Uzhgorod
cy: Ewrop/Uzhgorod

en: Europe/Vaduz
cy: Ewrop/Faduz

en: Europe/Vatican
cy: Ewrop/Fatican

en: Europe/Vienna
cy: Ewrop/Fiena

en: Europe/Vilnius
cy: Ewrop/Filnius

en: Europe/Warsaw
cy: Ewrop/Warsaw

en: Europe/Zagreb
cy: Ewrop/Sagreb

en: Europe/Zaporozhye
cy: Ewrop/Zaporozhye

en: Europe/Zurich
cy: Ewrop/Zurich

en: Exponent: 0x
cy: Esbonnydd: 0x

en: Fatal Error
cy: Gwall Angheuol

en: File '%1' is not readable
cy: Nid yw'r ffeil '%1' yn ddarllenadwy

en: Filename:
cy: Enw Ffeil :

en: Get help...
cy: Nôl cymorth...

en: Indian/Antananarivo
cy: India/Antananarifo

en: Indian/Chagos
cy: India/Chagos

en: Indian/Christmas
cy: India/Nadolig

en: Indian/Cocos
cy: India/Cocos

en: Indian/Comoro
cy: India/Comoro

en: Indian/Kerguelen
cy: India/Cerguelen

en: Indian/Mahe
cy: India/Mahe

en: Indian/Maldives
cy: India/Maldifes

en: Indian/Mauritius
cy: India/Mauritius

en: Indian/Mayotte
cy: India/Mayotte

en: Information
cy: Gwybodaeth

en: KDebugDialog
cy: KYmgomDad-namu (KDebugDialog)

en: Key type: DSA (%1 bit)
cy: Math allwedd: DSA (%1 did)

en: Key type: RSA (%1 bit)
cy: Math allwedd: RSA (%1 did)

en: Limits the number of colors allocated in the color
    cube on an 8-bit display, if the application is
    using the QApplication::ManyColor color
    specification
cy: Cyfyngu'r nifer o liwiau a dyrannir yn y ciwb
     lliw ar arddangosydd 8-did, os mae'r cymhwysiad
     yn defnyddio y penodiad QApplication::ManyColor

en: Maintainer
cy: Cynhaliwr

en: Message Box
cy: Blwch Neges

en: Minimize
cy: Lleihau

en: Modulus:
cy: Modwlws:

en: Move &Down
cy: Symu&d i lawr

en: Move &Up
cy: Sym&ud i fyny

en: Name:
cy: Enw:

en: Named Colors
cy: Lliwiau a Enwir

en: No metainfo for %1
cy: Dim meta-wybodaeth am %1

en: None
cy: Dim

en: OCR Image
cy: Delwedd OCR

en: Open
cy: Agor

en: Output to:
cy: Allbwn i:

en: P&review
cy: R&hagolwg

en: Pacific/Apia
cy: Mor_Tawel/Apia

en: Pacific/Auckland
cy: Mor_Tawel/Auckland

en: Pacific/Chatham
cy: Mor_Tawel/Chatham

en: Pacific/Easter
cy: Mor_Tawel/Pasg

en: Pacific/Efate
cy: Mor_Tawel/Efate

en: Pacific/Enderbury
cy: Mor_Tawel/Enderbury

en: Pacific/Fakaofo
cy: Mor_Tawel/Ffacaoffo

en: Pacific/Fiji
cy: Mor_Tawel/Fiji

en: Pacific/Funafuti
cy: Mor_Tawel/Ffunaffuti

en: Pacific/Galapagos
cy: Mor_Tawel/Galapagos

en: Pacific/Gambier
cy: Mor_Tawel/Gambier

en: Pacific/Guadalcanal
cy: Mor_Tawel/Guadalcanal

en: Pacific/Guam
cy: Mor_Tawel/Guam

en: Pacific/Honolulu
cy: Mor_Tawel/Honolulu

en: Pacific/Johnston
cy: Mor_Tawel/Johnston

en: Pacific/Kiritimati
cy: Mor_Tawel/Ciritimati

en: Pacific/Kosrae
cy: Mor_Tawel/Cosrae

en: Pacific/Kwajalein
cy: Mor_Tawel/Cwajalein

en: Pacific/Majuro
cy: Mor_Tawel/Majuro

en: Pacific/Marquesas
cy: Mor_Tawel/Marquesas

en: Pacific/Midway
cy: Mor_Tawel/Midway

en: Pacific/Nauru
cy: Mor_Tawel/Nauru

en: Pacific/Niue
cy: Mor_Tawel/Niue

en: Pacific/Norfolk
cy: Mor_Tawel/Norfolk

en: Pacific/Noumea
cy: Mor_Tawel/Noumea

en: Pacific/Pago_Pago
cy: Mor_Tawel/Pago_Pago

en: Pacific/Palau
cy: Mor_Tawel/Palau

en: Pacific/Pitcairn
cy: Mor_Tawel/Pitcairn

en: Pacific/Ponape
cy: Mor_Tawel/Ponape

en: Pacific/Port_Moresby
cy: Mor_Tawel/Port_Moresby

en: Pacific/Rarotonga
cy: Mor_Tawel/Rarotonga

en: Pacific/Saipan
cy: Mor_Tawel/Saipan

en: Pacific/Tahiti
cy: Mor_Tawel/Tahiti

en: Pacific/Tarawa
cy: Mor_Tawel/Tarawa

en: Pacific/Tongatapu
cy: Mor_Tawel/Tongatapu

en: Pacific/Truk
cy: Mor_Tawel/Truc

en: Pacific/Wake
cy: Mor_Tawel/Wake

en: Pacific/Wallis
cy: Mor_Tawel/Walis

en: Pacific/Yap
cy: Mor_Tawel/Iap

en: Prime:
cy: Rhif Cysefin:

en: Private key test failed.
cy: Methodd arbrawf yr allwedd breifat.

en: Public key:
cy: Allwedd cyhoeddus:

en: Remove
cy: Tynnu ymaith

en: Restore the application for the given 'sessionId'
cy: Adfer y cymhwysiad ar gyfer y 'sessionId' a rhoddwyd

en: SSL support was not found.
cy: Ni chanfuwyd cynnal SSL.

en: Save As
cy: Cadw Fel

en: Select Font
cy: Dewis Wynebfath

en: Shell
cy: Plisgyn

en: Show the fully-fledged dialog instead of the default list dialog
cy: Dangos yr ymgom llawn yn lle ymgom y rhestr ragosodol.

en: Signature Algorithm:
cy: Algorithm Llofnod:

en: Signature Contents:
cy: Cynnwys y Llofnod:

[ctx: Socket error code AddressInUse]
en: address already in use
cy: mae'r cyfeiriad mewn defnydd eisoes

[ctx: Socket error code AlreadyBound]
en: socket is already bound
cy: mae'r soced wedi'i rhwymo eisoes

[ctx: Socket error code AlreadyCreated]
en: socket is already created
cy: mae'r soced wedi'i greu eisoes

[ctx: Socket error code ConnectionRefused]
en: connection actively refused
cy: gwrthodwyd y cysyltiad yn weithredol

[ctx: Socket error code ConnectionTimedOut]
en: connection timed out
cy: mae'r cysylltiad wedi goramseru

[ctx: Socket error code InProgress]
en: operation is already in progress
cy: mae'r gweithrediad ar y gweill eisoes

[ctx: Socket error code LookupFailure]
en: name lookup has failed
cy: methodd chwilio'r enw

[ctx: Socket error code NetFailure]
en: network failure occurred
cy: methodd y rhwydwaith

[ctx: Socket error code NoError]
en: no error
cy: dim gwall

[ctx: Socket error code NotBound]
en: socket is not bound
cy: ni rhwymir y soced

[ctx: Socket error code NotCreated]
en: socket has not been created
cy: ni chreuwyd y soced

[ctx: Socket error code NotSupported]
en: operation is not supported
cy: ni chynhelir y gweithrediad

[ctx: Socket error code RemotelyDisconnected]
en: remote host closed connection
cy: caeodd y gwesteiwr pell y cysylltiad

[ctx: Socket error code Timeout]
en: timed operation timed out
cy: mae gweithrediad amseredig wedi goramseru

[ctx: Socket error code UnknownError]
en: an unknown/unexpected error has happened
cy: digwyddodd gwall anhysbys/annisgwyl

[ctx: Socket error code WouldBlock]
en: operation would block
cy: bydd y gweithrediad yn rhwystro

en: Syslog
cy: Cofnod cysawd

en: The certificate has not been issued for this host.
cy: Ni chyhoeddwyd y tystysgrif am y gwesteiwr yma.

en: The certificate is invalid.
cy: Mae'r dystysgrif yn annilys.

en: The certificate is valid.
cy: Mae'r dystysgrif yn ddilys.

en: The files/URLs opened by the application will be deleted after use
cy: Bydd y ffeiliau/URLau a agorir gan y cymhwysiad yn cael eiu dileu wedi'u defnyddio

en: Undo
cy: Dad-wneud

en: Unknown
cy: Anhysbys

[ctx: Unknown]
en: Unknown key algorithm
cy: Algorithm allwedd anhysbys

en: Use 'caption' as name in the titlebar
cy: defnyddio 'egluryn' fel enw yn y bar-teitl

en: Use 'icon' as the application icon
cy: defnyddio 'eicon' fel eicon y cymhwysiad

en: Use alternative configuration file
cy: defnyddio ffeil ffurfweddiad arall

en: Use the X-server display 'displayname'
cy: Defnyddio'r arddangosydd gweinydd-X 'displayname'

en: Waits for a WM_NET compatible windowmanager
cy: aros am reolydd ffenestri sy'n gyfaddas i WM_NET

en: Warning
cy: Rhybudd

en: address family for nodename not supported
cy: ni chynhalir y teulu cyfeiriad am yr enw nôd

[ctx: color]
en: AliceBlue
cy: GlasAlis

[ctx: color]
en: AntiqueWhite
cy: HenWyn

[ctx: color]
en: AntiqueWhite1
cy: HenWyn1

[ctx: color]
en: AntiqueWhite2
cy: HenWyn2

[ctx: color]
en: AntiqueWhite3
cy: HenWyn3

[ctx: color]
en: AntiqueWhite4
cy: HenWyn4

[ctx: color]
en: BlanchedAlmond
cy: AlmonGwynedig

[ctx: color]
en: CadetBlue1
cy: GlasCadet1

[ctx: color]
en: CadetBlue2
cy: GlasCadet2

[ctx: color]
en: CadetBlue3
cy: GlasCadet3

[ctx: color]
en: CornflowerBlue
cy: GlasBenlas

[ctx: color]
en: DarkGray
cy: LlwydTywyll

[ctx: color]
en: DarkGrey
cy: LlwydTywyll

[ctx: color]
en: DarkKhaki
cy: CaciTywyll

[ctx: color]
en: DarkOliveGreen1
cy: GwyrddOlewyddTywyll1

[ctx: color]
en: DarkOliveGreen2
cy: GwyrddOlewyddTywyll2

[ctx: color]
en: DarkSalmon
cy: EogliwTywyll

[ctx: color]
en: DarkSeaGreen
cy: MorWyrddTywyll

[ctx: color]
en: DarkSeaGreen1
cy: MorWyrddTywyll1

[ctx: color]
en: DarkSeaGreen2
cy: MorWyrddTywyll2

[ctx: color]
en: DarkSeaGreen3
cy: MorWyrddTywyll3

[ctx: color]
en: DarkSeaGreen4
cy: MorWyrddTywyll4

[ctx: color]
en: DarkSlateGray1
cy: LlechenLwydTywyll1

[ctx: color]
en: DarkSlateGray2
cy: LlechenLwydTywyll2

[ctx: color]
en: DarkSlateGray3
cy: LlechenLwydTywyll3

[ctx: color]
en: DimGray
cy: LlwydGwan

[ctx: color]
en: DimGrey
cy: LlwydGwan

[ctx: color]
en: FloralWhite
cy: GwynBlodau

[ctx: color]
en: GhostWhite
cy: GwynYsbryd

[ctx: color]
en: HotPink
cy: PincPoeth

[ctx: color]
en: HotPink1
cy: PincPoeth1

[ctx: color]
en: HotPink2
cy: PincPoeth2

[ctx: color]
en: IndianRed1
cy: CochIndia1

[ctx: color]
en: LavenderBlush
cy: GwridLafant

[ctx: color]
en: LavenderBlush1
cy: GwridLafant1

[ctx: color]
en: LavenderBlush2
cy: GwridLafant2

[ctx: color]
en: LavenderBlush3
cy: GwridLafant3

[ctx: color]
en: LavenderBlush4
cy: GwridLafant4

[ctx: color]
en: LemonChiffon
cy: SifonLemon

[ctx: color]
en: LemonChiffon1
cy: SifonLemon1

[ctx: color]
en: LemonChiffon2
cy: SifonLemon2

[ctx: color]
en: LemonChiffon3
cy: SifonLemon3

[ctx: color]
en: LemonChiffon4
cy: SifonLemon4

[ctx: color]
en: LightBlue
cy: GlasGolau

[ctx: color]
en: LightBlue1
cy: GlasGolau1

[ctx: color]
en: LightBlue2
cy: GlasGolau2

[ctx: color]
en: LightBlue3
cy: GlasGolau3

[ctx: color]
en: LightBlue4
cy: GlasGolau4

[ctx: color]
en: LightCoral
cy: CwrelGolau

[ctx: color]
en: LightCyan
cy: GwyrddlasGolau

[ctx: color]
en: LightCyan1
cy: GwyrddlasGolau1

[ctx: color]
en: LightCyan2
cy: GwyrddlasGolau2

[ctx: color]
en: LightCyan3
cy: GwyrddlasGolau3

[ctx: color]
en: LightCyan4
cy: GwyrddlasGolau4

[ctx: color]
en: LightGoldenrod
cy: EurwialenOlau

[ctx: color]
en: LightGoldenrod1
cy: EurwialenOlau1

[ctx: color]
en: LightGoldenrod2
cy: EurwialenOlau2

[ctx: color]
en: LightGoldenrod3
cy: EurwialenOlau3

[ctx: color]
en: LightGoldenrodYellow
cy: MelynEurwialenGolau

[ctx: color]
en: LightGray
cy: LlwydGolau

[ctx: color]
en: LightGreen
cy: GwyrddGolau

[ctx: color]
en: LightGrey
cy: LlwydGolau

[ctx: color]
en: LightPink
cy: PincGolau

[ctx: color]
en: LightPink1
cy: PincGolau1

[ctx: color]
en: LightPink2
cy: PincGolau2

[ctx: color]
en: LightPink3
cy: PincGolau3

[ctx: color]
en: LightSalmon
cy: EogliwGolau

[ctx: color]
en: LightSalmon1
cy: EogliwGolau1

[ctx: color]
en: LightSalmon2
cy: EogliwGolau2

[ctx: color]
en: LightSkyBlue
cy: AwyrLasGolau

[ctx: color]
en: LightSkyBlue1
cy: AwyrLasGolau1

[ctx: color]
en: LightSkyBlue2
cy: AwyrLasGolau2

[ctx: color]
en: LightSkyBlue3
cy: AwyrLasGolau3

[ctx: color]
en: LightSlateBlue
cy: LlechenLasGolau

[ctx: color]
en: LightSlateGray
cy: LlechenLwydGolau

[ctx: color]
en: LightSlateGrey
cy: LlechenLwydGolau

[ctx: color]
en: LightSteelBlue
cy: DurLasGolau

[ctx: color]
en: LightSteelBlue1
cy: DurLasGolau1

[ctx: color]
en: LightSteelBlue2
cy: DurLasGolau2

[ctx: color]
en: LightSteelBlue3
cy: DurLasGolau3

[ctx: color]
en: LightSteelBlue4
cy: DurLasGolau4

[ctx: color]
en: LightYellow
cy: MelynGolau

[ctx: color]
en: LightYellow1
cy: MelynGolau1

[ctx: color]
en: LightYellow2
cy: MelynGolau2

[ctx: color]
en: LightYellow3
cy: MelynGolau3

[ctx: color]
en: LightYellow4
cy: MelynGolau4

[ctx: color]
en: MediumAquamarine
cy: MorlasCanolog

[ctx: color]
en: MediumOrchid1
cy: TegeirianCanolog1

[ctx: color]
en: MediumPurple
cy: PiwsCanolog

[ctx: color]
en: MediumPurple1
cy: PiwsCanolog1

[ctx: color]
en: MediumPurple2
cy: PiwsCanolog2

[ctx: color]
en: MediumPurple3
cy: PiwsCanolog3

[ctx: color]
en: MediumSlateBlue
cy: LlechenLasCanolog

[ctx: color]
en: MintCream
cy: HufenMintys

[ctx: color]
en: MistyRose
cy: RhosynTarthog

[ctx: color]
en: MistyRose1
cy: RhosynTarthog1

[ctx: color]
en: MistyRose2
cy: RhosynTarthog2

[ctx: color]
en: MistyRose3
cy: RhosynTarthog3

[ctx: color]
en: MistyRose4
cy: RhosynTarthog4

[ctx: color]
en: NavajoWhite
cy: GwynNafaho

[ctx: color]
en: NavajoWhite1
cy: GwynNafaho1

[ctx: color]
en: NavajoWhite2
cy: GwynNafaho2

[ctx: color]
en: NavajoWhite3
cy: GwynNafaho3

[ctx: color]
en: OldLace
cy: HenAddurnwe

[ctx: color]
en: PaleGoldenrod
cy: EurwialenWan

[ctx: color]
en: PaleGreen
cy: GwyrddGwan

[ctx: color]
en: PaleGreen1
cy: GwyrddGwan1

[ctx: color]
en: PaleGreen2
cy: GwyrddGwan2

[ctx: color]
en: PaleGreen3
cy: GwyrddGwan3

[ctx: color]
en: PaleTurquoise
cy: GwyrddlasGwan

[ctx: color]
en: PaleTurquoise1
cy: GwyrddlasGwan1

[ctx: color]
en: PaleTurquoise2
cy: GwyrddlasGwan2

[ctx: color]
en: PaleTurquoise3
cy: GwyrddlasGwan3

[ctx: color]
en: PaleTurquoise4
cy: GwyrddlasGwan4

[ctx: color]
en: PaleVioletRed
cy: CochFioledGwan

[ctx: color]
en: PaleVioletRed1
cy: CochFioledGwan1

[ctx: color]
en: PaleVioletRed2
cy: CochFioledGwan2

[ctx: color]
en: PaleVioletRed3
cy: CochFioledGwan3

[ctx: color]
en: PapayaWhip
cy: HufenChwipPapaya

[ctx: color]
en: PeachPuff
cy: CacenBwffEirinGwlanog

[ctx: color]
en: PeachPuff1
cy: CacenBwffEirinGwlanog1

[ctx: color]
en: PeachPuff2
cy: CacenBwffEirinGwlanog2

[ctx: color]
en: PeachPuff3
cy: CacenBwffEirinGwlanog3

[ctx: color]
en: PeachPuff4
cy: CacenBwffEirinGwlanog4

[ctx: color]
en: PowderBlue
cy: GlasPowdwr

[ctx: color]
en: RosyBrown
cy: BrownRhosliw

[ctx: color]
en: RosyBrown1
cy: BrownRhosliw1

[ctx: color]
en: RosyBrown2
cy: BrownRhosliw2

[ctx: color]
en: RosyBrown3
cy: BrownRhosliw3

[ctx: color]
en: RosyBrown4
cy: BrownRhosliw4

[ctx: color]
en: SkyBlue
cy: AwyrLas

[ctx: color]
en: SkyBlue1
cy: AwyrLas1

[ctx: color]
en: SkyBlue2
cy: AwyrLas2

[ctx: color]
en: SkyBlue3
cy: AwyrLas3

[ctx: color]
en: SlateBlue1
cy: LlechenLas1

[ctx: color]
en: SlateBlue2
cy: LlechenLas2

[ctx: color]
en: SlateGray
cy: LlechenLwyd

[ctx: color]
en: SlateGray1
cy: LlechenLwyd1

[ctx: color]
en: SlateGray2
cy: LlechenLwyd2

[ctx: color]
en: SlateGray3
cy: LlechenLwyd3

[ctx: color]
en: SlateGray4
cy: LlechenLwyd4

[ctx: color]
en: SlateGrey
cy: LlechenLwyd

[ctx: color]
en: WhiteSmoke
cy: MwgGwyn

[ctx: color]
en: aquamarine
cy: morlas

[ctx: color]
en: aquamarine1
cy: morlas1

[ctx: color]
en: aquamarine2
cy: morlas2

[ctx: color]
en: aquamarine3
cy: morlas3

[ctx: color]
en: azure
cy: asur

[ctx: color]
en: azure1
cy: asur1

[ctx: color]
en: azure2
cy: asur2

[ctx: color]
en: azure3
cy: asur3

[ctx: color]
en: azure4
cy: asur4

[ctx: color]
en: beige
cy: llwydfelyn

[ctx: color]
en: bisque
cy: bisg

[ctx: color]
en: bisque1
cy: bisg1

[ctx: color]
en: bisque2
cy: bisg2

[ctx: color]
en: bisque3
cy: bisg3

[ctx: color]
en: bisque4
cy: bisg4

[ctx: color]
en: burlywood
cy: prenceinciog

[ctx: color]
en: burlywood1
cy: prenceinciog1

[ctx: color]
en: burlywood2
cy: prenceinciog2

[ctx: color]
en: burlywood3
cy: prenceinciog3

[ctx: color]
en: cornsilk
cy: sidanŷd

[ctx: color]
en: cornsilk1
cy: sidanŷd1

[ctx: color]
en: cornsilk2
cy: sidanŷd2

[ctx: color]
en: cornsilk3
cy: sidanŷd3

[ctx: color]
en: cornsilk4
cy: sidanŷd4

[ctx: color]
en: honeydew
cy: melwlith

[ctx: color]
en: honeydew1
cy: melwlith1

[ctx: color]
en: honeydew2
cy: melwlith2

[ctx: color]
en: honeydew3
cy: melwlith3

[ctx: color]
en: honeydew4
cy: melwlith4

[ctx: color]
en: ivory
cy: ifori

[ctx: color]
en: ivory1
cy: ifori1

[ctx: color]
en: ivory2
cy: ifori2

[ctx: color]
en: ivory3
cy: ifori3

[ctx: color]
en: ivory4
cy: ifori4

[ctx: color]
en: khaki
cy: caci

[ctx: color]
en: khaki1
cy: caci1

[ctx: color]
en: khaki2
cy: caci2

[ctx: color]
en: khaki3
cy: caci3

[ctx: color]
en: lavender
cy: lafant

[ctx: color]
en: linen
cy: lliain

[ctx: color]
en: moccasin
cy: mocasin

[ctx: color]
en: orchid
cy: tegeirian

[ctx: color]
en: orchid1
cy: tegeirian1

[ctx: color]
en: orchid2
cy: tegeirian2

[ctx: color]
en: orchid3
cy: tegeirian3

[ctx: color]
en: pink
cy: pinc

[ctx: color]
en: pink1
cy: pinc1

[ctx: color]
en: pink2
cy: pinc2

[ctx: color]
en: pink3
cy: pinc3

[ctx: color]
en: plum
cy: eirinliw

[ctx: color]
en: plum1
cy: eirinliw1

[ctx: color]
en: plum2
cy: eirinliw2

[ctx: color]
en: plum3
cy: eirinliw3

[ctx: color]
en: plum4
cy: eirinliw4

[ctx: color]
en: salmon
cy: eogliw

[ctx: color]
en: salmon1
cy: eogliw1

[ctx: color]
en: seashell
cy: cregynliw

[ctx: color]
en: seashell1
cy: cregynliw1

[ctx: color]
en: seashell2
cy: cregynliw2

[ctx: color]
en: seashell3
cy: cregynliw3

[ctx: color]
en: seashell4
cy: cregynliw4

[ctx: color]
en: snow
cy: eira

[ctx: color]
en: snow1
cy: eira1

[ctx: color]
en: snow2
cy: eira2

[ctx: color]
en: snow3
cy: eira3

[ctx: color]
en: snow4
cy: eira4

[ctx: color]
en: thistle
cy: asgell

[ctx: color]
en: thistle1
cy: asgell1

[ctx: color]
en: thistle2
cy: asgell2

[ctx: color]
en: thistle3
cy: asgell3

[ctx: color]
en: thistle4
cy: asgell4

[ctx: color]
en: violet
cy: fioled

[ctx: color]
en: wheat
cy: gwenith

[ctx: color]
en: wheat1
cy: gwenith1

[ctx: color]
en: wheat2
cy: gwenith2

[ctx: color]
en: wheat3
cy: gwenith3

[ctx: color]
en: wheat4
cy: gwenith4

[ctx: color]
en: white
cy: gwyn

en: defines the application font
cy: diffinio wynebfath y cymhwysiad

en: disable XIM
cy: analluogi XIM

en: forces the application to use a TrueColor visual on
    an 8-bit display
cy: gorfod i'r cymhwysiad ddefnydio 
     gwelediad WirLiw ar arddangosydd 8-did

en: invalid flags
cy: baneri annilys

en: invalid value for 'ai_flags'
cy: gwerth dilys am 'ai_flags'

en: memory allocation failure
cy: methiant wrth ddyrannu cof

en: mirrors the whole layout of widgets
cy: adlewyrchu gosodiad cyfan y celfigion

en: modified
cy: newidwyd

en: name or service not known
cy: ni adnabyddir enw neu gwasanaeth

en: no address associated with nodename
cy: ni chysylltir cyfeiriad efo enw'r nôd

en: no error
cy: dim gwall

en: non-recoverable failure in name resolution
cy: methiant anadferadwy wrth ddadansoddi'r enw

[ctx: palette name]
en: * Custom Colors *
cy: * Lliwiau Arferu *

[ctx: palette name]
en: * Recent Colors *
cy: * Lliwiau Diweddar *

en: pm
cy: yp

en: request was canceled
cy: diddymwyd y cais

en: requested family not supported
cy: ni chynhelir deulu benodol

en: requested family not supported for this host name
cy: ni chynhelir y deulu benodol i'r enw gwesteiwr yma

en: requested service not supported for this socket type
cy: ni chynhelir y gwasanaeth benodol am y math yma o soced

en: requested socket type not supported
cy: ni chynhelir y math penodol o soced

en: running under a debugger can cause an implicit
    -nograb, use -dograb to override
cy: gall redeg dan ddadnamydd achosi -nograb
    ymhlyg, defnyddiwch -dograb i'w anwybyddu

en: servname not supported for ai_socktype
cy: ni chynhelir servname am ai_socktype

en: set XIM server
cy: gosod gweinydd XIM

en: sets XIM (X Input Method) input style. Possible
    values are onthespot, overthespot, offthespot and
    root
cy: gosod arddull fewnbwn XIM (X Input Method). Gwerthoedd
    posib yw onthespot, overthespot, offthespot a root

en: sets the application GUI style
cy: gosod arddull GUI y cymhwysiad

en: sets the application name
cy: gosod enw'r cymhwysiad

en: sets the application title (caption)
cy: gosod teitl y cymhwysiad (egluryn)

en: sets the default background color and an
    application palette (light and dark shades are
    calculated)
cy: gosod y lliw cefndir rhagosodol a
    palêt cymhwysiad (mae cysgodau
     golau a tywyll yn cael eu cyfrifo)

en: sets the default button color
cy: Gosod y lliw botwm rhagosodol

en: sets the default foreground color
cy: Gosod y lliw blaendir rhagosodol

en: switches to synchronous mode for debugging
cy: newid i fodd cydamseredig i ddadnamu

en: system error
cy: gwall cysawd

en: tells Qt to never grab the mouse or the keyboard
cy: Dweud wrth QT na ddylai fyth dwyn y llygoden na'r bysellfwrdd

en: temporary failure in name resolution
cy: methiant dros dro wrth ddadansoddi'r enw

[ctx: the 2nd argument is a list of name+address, one on each line]
en: %1 was written by
    %2
cy: ysgrifennwyd %1 gan
    %2

en: unknown error
cy: gwall anhysbys
