mate-control-center 1.25.1 - en to cy translation catalogue (512 entries)

en: %s must be a regular file
cy: Rhaid i %s fod yn ffeil arferol

en: - MATE Default Applications
cy: - Rhaglenni rhagosodedig MATE

en: - MATE Mouse Preferences
cy: - Hoffterau llygoden MATE

en: <Unknown Action>
cy: <Gweithred Anhysbys>

en: <b>Di_rect internet connection</b>
cy: <b>_Cysylltiad Rhyngrwyd uniongyrchol</b>

en: <b>_Automatic proxy configuration</b>
cy: <b>Cyfluniad dirprwy _awtomatig</b>

en: <b>_Manual proxy configuration</b>
cy: <b>Cyflunio dirprwy â _llaw</b>

en: <b>_Use authentication</b>
cy: <b>_Defnyddio dilysiant</b>

en: A computer break reminder.
cy: Eich atgoffa i gymryd saib o'r cyfrifiadur.

en: A system error has occurred
cy: Bu gwall system

en: About %s
cy: Ynghylch %s

en: About Me
cy: Amdana I

en: Accel Mode
cy: Modd Cyflymu

en: Accelerator key
cy: Bysell cyflymu

en: Accelerator keycode
cy: Cod bysell cyflymu

en: Accelerator modifiers
cy: Addasyddion cyflymu

en: Accessibility
cy: Hygyrchedd

en: Action
cy: Gweithred

en: Add Wallpaper
cy: Ychwanegu Papur Wal

en: Add to Favorites
cy: Ychwanegu i'r ffefrynnau

en: Africa/Abidjan
cy: Affrica/Abidjan

en: Africa/Accra
cy: Affrica/Accra

en: Africa/Addis_Ababa
cy: Affrica/Addis_Ababa

en: Africa/Algiers
cy: Affrica/Algiers

en: Africa/Bamako
cy: Affrica/Bamako

en: Africa/Bangui
cy: Affrica/Bangui

en: Africa/Banjul
cy: Affrica/Banjul

en: Africa/Bissau
cy: Affrica/Bissau

en: Africa/Blantyre
cy: Affrica/Blantyre

en: Africa/Brazzaville
cy: Affrica/Brazzaville

en: Africa/Bujumbura
cy: Affrica/Bujumbura

en: Africa/Cairo
cy: Affrica/Cairo

en: Africa/Casablanca
cy: Affrica/Casablanca

en: Africa/Ceuta
cy: Affrica/Ceuta

en: Africa/Conakry
cy: Affrica/Conakry

en: Africa/Dakar
cy: Affrica/Dakar

en: Africa/Dar_es_Salaam
cy: Affrica/Dar_es_Salaam

en: Africa/Djibouti
cy: Affrica/Djibouti

en: Africa/Douala
cy: Affrica/Douala

en: Africa/El_Aaiun
cy: Affrica/El_Aaiun

en: Africa/Freetown
cy: Affrica/Freetown

en: Africa/Gaborone
cy: Affrica/Gaborone

en: Africa/Harare
cy: Affrica/Harare

en: Africa/Johannesburg
cy: Affrica/Johannesburg

en: Africa/Kampala
cy: Affrica/Kampala

en: Africa/Khartoum
cy: Affrica/Khartoum

en: Africa/Kigali
cy: Affrica/Kigali

en: Africa/Kinshasa
cy: Affrica/Kinshasa

en: Africa/Lagos
cy: Affrica/Lagos

en: Africa/Libreville
cy: Affrica/Libreville

en: Africa/Lome
cy: Affrica/Lome

en: Africa/Luanda
cy: Affrica/Luanda

en: Africa/Lubumbashi
cy: Affrica/Lubumbashi

en: Africa/Lusaka
cy: Affrica/Lusaka

en: Africa/Malabo
cy: Affrica/Malabo

en: Africa/Maputo
cy: Affrica/Maputo

en: Africa/Maseru
cy: Affrica/Maseru

en: Africa/Mbabane
cy: Affrica/Mbabane

en: Africa/Mogadishu
cy: Affrica/Mogadishu

en: Africa/Monrovia
cy: Affrica/Monrovia

en: Africa/Nairobi
cy: Affrica/Nairobi

en: Africa/Ndjamena
cy: Affrica/Ndjamena

en: Africa/Niamey
cy: Affrica/Niamey

en: Africa/Nouakchott
cy: Affrica/Nouakchott

en: Africa/Ouagadougou
cy: Affrica/Ouagadougou

en: Africa/Porto-Novo
cy: Affrica/Porto-Novo

en: Africa/Sao_Tome
cy: Affrica/Sao_Tome

en: Africa/Tripoli
cy: Affrica/Tripoli

en: Africa/Tunis
cy: Affrica/Tunis

en: Africa/Windhoek
cy: Affrica/Windhoek

en: All Files
cy: Pob feil

en: All files
cy: Pob ffeil

en: All_ow postponing of breaks
cy: _Caniatáu gohirio seibiau

en: America/Antigua
cy: America/Antigwa

en: America/Argentina/Buenos_Aires
cy: America/Ariannin/Buenos_Aires

en: America/Argentina/Catamarca
cy: America/Ariannin/Catamarca

en: America/Argentina/Cordoba
cy: America/Ariannin/Cordoba

en: America/Argentina/Jujuy
cy: America/Ariannin/Jujuy

en: America/Argentina/La_Rioja
cy: America/Ariannin/La_Rioja

en: America/Argentina/Mendoza
cy: America/Ariannin/Mendoza

en: America/Argentina/Rio_Gallegos
cy: America/Ariannin/Rio_Gallegos

en: America/Argentina/San_Juan
cy: America/Ariannin/San_Juan

en: America/Argentina/Tucuman
cy: America/Ariannin/Tucuman

en: America/Argentina/Ushuaia
cy: America/Ariannin/Ushuaia

en: America/Aruba
cy: America/Arwba

en: America/Belize
cy: America/Belîs

en: America/Cancun
cy: America/Cancwn

en: America/Guadeloupe
cy: America/Gwadelwp

en: America/Guatemala
cy: America/Gwatemala

en: America/Guyana
cy: America/Giana

en: America/Mexico_City
cy: America/Dinas_Mecsico

en: America/New_York
cy: America/Efrog_Newydd

en: America/North_Dakota/Center
cy: America/Gogledd_Dakota/Center

en: Antarctica/Vostok
cy: Antarctica/Fostoc

en: Appearance
cy: Golwg

en: Apply Background
cy: Gosod y cefndir

en: Apply Font
cy: Gosod y ffont

en: Apply New Theme
cy: Gosod y thema newydd

en: Asia/Brunei
cy: Asia/Brwnei

en: Asia/Jerusalem
cy: Asia/Jerwsalem

en: Asia/Kuwait
cy: Asia/Coweit

en: Asia/Novosibirsk
cy: Asia/Nofosibirsc

en: Asia/Omsk
cy: Asia/Omsc

en: Asia/Sakhalin
cy: Asia/Sachalîn

en: Asia/Samarkand
cy: Asia/Samarcand

en: Asia/Shanghai
cy: Asia/Sianghai

en: Asia/Singapore
cy: Asia/Singapôr

en: Asia/Vladivostok
cy: Asia/Fladifostoc

en: Asia/Yakutsk
cy: Asia/Yacwtsc

en: Asia/Yekaterinburg
cy: Asia/Yecaterinbwrg

en: Asia/Yerevan
cy: Asia/Ierefan

en: Assign shortcut keys to commands
cy: _Neilltuo bysell byrlwybr â gorchmynion

en: Atlantic/Azores
cy: Yr_Iwerydd/Azores

en: Atlantic/Bermuda
cy: Yr_Iwerydd/Bermwda

en: Atlantic/Canary
cy: Yr_Iwerydd/Ynysoedd_Dedwydd

en: Atlantic/Cape_Verde
cy: Yr_Iwerydd/Cape_Verde

en: Atlantic/Madeira
cy: Yr_Iwerydd/Madeira

en: Atlantic/Reykjavik
cy: Yr_Iwerydd/Reykjavik

en: Atlantic/South_Georgia
cy: Yr_Iwerydd/De_Georgia

en: Atlantic/St_Helena
cy: Yr_Iwerydd/St_Helena

en: Atlantic/Stanley
cy: Yr_Iwerydd/Stanley

en: Australia/Adelaide
cy: Awstralia/Adelaide

en: Australia/Brisbane
cy: Awstralia/Brisbane

en: Australia/Broken_Hill
cy: Awstralia/Broken_Hill

en: Australia/Currie
cy: Awstralia/Currie

en: Australia/Darwin
cy: Awstralia/Darwin

en: Australia/Hobart
cy: Awstralia/Hobart

en: Australia/Lindeman
cy: Awstralia/Lindeman

en: Australia/Lord_Howe
cy: Awstralia/Lord_Howe

en: Australia/Melbourne
cy: Awstralia/Melbourne

en: Australia/Perth
cy: Awstralia/Perth

en: Australia/Sydney
cy: Awstralia/Sydney

en: Autoconfiguration _URL:
cy: _URL cyfluniad awtomatig:

en: Back
cy: Yn ôl

en: Background
cy: Cefndir

en: Behaviour
cy: Ymddygiad

en: Best _shapes
cy: _Siapau gorau

en: Best co_ntrast
cy: _Cyferbyniad gorau

en: By _country
cy: Yn ôl _gwlad

en: By _language
cy: Yn ôl _iaith

en: Calculator
cy: Cyfrifiannell

en: Cancel
cy: Diddymu

en: Center
cy: Canoli

en: Change Passwo_rd...
cy: Newid C_yfrinair...

en: Change password
cy: Newid y cyfrinair

en: Change your password
cy: Newid eich cyfrinair

en: Check if breaks are allowed to be postponed
cy: Gwirio os ceir gohirio seibiau

en: Checking password...
cy: Wrthi'n gwirio'r cyfrinair...

en: Choose a Keyboard Model
cy: Dewiswch Fodel Bysellfwrdd

en: Choose a Layout
cy: Dewiswch Gynllun

en: Close and _Log Out
cy: Cau ac _Allgofnodi

en: Colors
cy: Lliwiau

en: Command
cy: Gorchymyn

en: Common Tasks
cy: Tasgau cyffredin

en: Compositing Manager
cy: Rheolwr Cyfansawdd

en: Control Center
cy: Canolfan rheoli

en: Controls
cy: Rheolyddion

en: Copying '%s'
cy: Copïo '%s'

en: Copying file: %u of %u
cy: Copïo ffeil: %u o %u

en: Copying files
cy: Copïo ffeiliau

en: Copyright
cy: Hawlfraint

en: Could not open %s: %s
cy: Methu agor %s: %s

en: Current URI index
cy: Mynegai URI cyfredol

en: Current URI index - starts from 1
cy: Mynegai URI cyfredol - mae'n dechrau o 1

en: Cursor blinks speed
cy: Cyflymder chwincio'r cyrchwr

en: Custom
cy: Addasedig

en: Custom Shortcuts
cy: Llwybrau byr addasedig

en: Customize Theme
cy: Addasu'r thema

en: Customize the look of the desktop
cy: Addasu arddull y bwrdd gwaith

en: D_etails...
cy: _Manylion...

en: Date
cy: Dyddiad

en: Default
cy: Rhagosodiad

en: Default Pointer
cy: Pwyntydd Rhagosodedig

en: Des_ktop font:
cy: _Ffont y bwrdd gwaith:

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Desktop
cy: Bwrdd gwaith

en: Disabled
cy: Analluogwyd

en: Document Viewer
cy: Gwyliwr dogfennau

en: Documents
cy: Dogfennau

en: Duration of the break when typing is disallowed
cy: Hyd y saib tra mae teipio wedi ei wahardd

en: Duration of work before forcing a break
cy: Hyd y gwaith cyn gorfodi saib

en: Edit
cy: Golygu

en: Eject
cy: Bwrw allan

en: Enable debugging code
cy: Galluogi cod datnamu

en: Europe/Amsterdam
cy: Ewrop/Amsterdam

en: Europe/Andorra
cy: Ewrop/Andorra

en: Europe/Athens
cy: Ewrop/Athen

en: Europe/Belgrade
cy: Ewrop/Belgrade

en: Europe/Berlin
cy: Ewrop/Berlin

en: Europe/Bratislava
cy: Ewrop/Bratislafa

en: Europe/Brussels
cy: Ewrop/Brwsel

en: Europe/Bucharest
cy: Ewrop/Bwcarest

en: Europe/Budapest
cy: Ewrop/Bwdapest

en: Europe/Chisinau
cy: Ewrop/Chisinau

en: Europe/Copenhagen
cy: Ewrop/Copenhagen

en: Europe/Dublin
cy: Ewrop/Dulyn

en: Europe/Gibraltar
cy: Ewrop/Gibraltar

en: Europe/Helsinki
cy: Ewrop/Helsinci

en: Europe/Istanbul
cy: Ewrop/Istanbwl

en: Europe/Kaliningrad
cy: Ewrop/Caliningrad

en: Europe/Kiev
cy: Ewrop/Cïef

en: Europe/Lisbon
cy: Ewrop/Lisbon

en: Europe/Ljubljana
cy: Ewrop/Ljubljana

en: Europe/London
cy: Ewrop/Llundain

en: Europe/Luxembourg
cy: Ewrop/Lwcsembwrg

en: Europe/Madrid
cy: Ewrop/Madrid

en: Europe/Malta
cy: Ewrop/Malta

en: Europe/Mariehamn
cy: Ewrop/Mariehamn

en: Europe/Minsk
cy: Ewrop/Minsc

en: Europe/Monaco
cy: Ewrop/Monaco

en: Europe/Moscow
cy: Ewrop/Mosgo

en: Europe/Oslo
cy: Ewrop/Oslo

en: Europe/Paris
cy: Ewrop/Paris

en: Europe/Prague
cy: Ewrop/Prâg

en: Europe/Riga
cy: Ewrop/Riga

en: Europe/Rome
cy: Ewrop/Rhufain

en: Europe/Samara
cy: Ewrop/Samara

en: Europe/San_Marino
cy: Ewrop/San_Marino

en: Europe/Sarajevo
cy: Ewrop/Sarajevo

en: Europe/Simferopol
cy: Ewrop/Simferopol

en: Europe/Skopje
cy: Ewrop/Skopje

en: Europe/Sofia
cy: Ewrop/Soffia

en: Europe/Stockholm
cy: Ewrop/Stockholm

en: Europe/Tallinn
cy: Ewrop/Tallinn

en: Europe/Tirane
cy: Ewrop/Tirane

en: Europe/Uzhgorod
cy: Ewrop/Uzhgorod

en: Europe/Vaduz
cy: Ewrop/Vaduz

en: Europe/Vatican
cy: Ewrop/Y Fatican

en: Europe/Vienna
cy: Ewrop/Fienna

en: Europe/Vilnius
cy: Ewrop/Filniws

en: Europe/Warsaw
cy: Ewrop/Warsaw

en: Europe/Zagreb
cy: Ewrop/Zagreb

en: Europe/Zaporozhye
cy: Ewrop/Zaporozhye

en: Europe/Zurich
cy: Ewrop/Zurich

en: Eye candy added by Anders Carlsson
cy: Ychwanegwyd melysion gweledol gan Anders Carlsson

en: Failed to create temporary directory
cy: Methu creu cyfeiriadur dros dro

en: Fast
cy: Cyflym

en: File Manager
cy: Rheolydd ffeiliau

en: File System
cy: System ffeiliau

en: Flash _window titlebar
cy: Fflachio bar teitl y _ffenest

en: Font Rendering Details
cy: Manylion Llunio Ffontiau

en: Fonts
cy: Ffontiau

en: Fraction completed
cy: Canran wedi'i gwblhau

en: Fraction of transfer currently completed
cy: Canran y trosglwyddiad wedi'i gwblhau ar hyn o bryd

en: From URI
cy: URI Tarddiad

en: Full Name
cy: Enw Llawn

en: General
cy: Cyffredinol

en: Gra_yscale
cy: _Graddlwyd

en: Groups
cy: Grwpiau

en: HTTP Proxy Details
cy: Manylion dirprwy HTTP

en: H_TTP proxy:
cy: Dirprwy _HTTP:

en: H_yper
cy: _Goruwch (hyper)

en: Help
cy: Cymorth

en: High
cy: Uchel

en: Home folder
cy: Plygell gartref

[ctx: Home folder]
en: Home
cy: Cartref

en: Icons
cy: Eiconau

en: Icons only
cy: Eiconau yn unig

en: Image
cy: Llun

en: Image Viewer
cy: Gwyliwr lluniau

en: Image missing
cy: Llun ar gol

en: Images
cy: Lluniau

en: Indian/Antananarivo
cy: Cefnfor_yr_India/Antananarivo

en: Indian/Chagos
cy: Cefnfor_yr_India/Chagos

en: Indian/Christmas
cy: Cefnfor_yr_India/Ynys_y_Nadolig

en: Indian/Cocos
cy: Cefnfor_yr_India/Cocos

en: Indian/Comoro
cy: Cefnfor_yr_India/Comoro

en: Indian/Kerguelen
cy: Cefnfor_yr_India/Kerguelen

en: Indian/Mahe
cy: Cefnfor_yr_India/Mahe

en: Indian/Maldives
cy: Cefnfor_yr_India/Maldîfau

en: Indian/Mauritius
cy: Cefnfor_yr_India/Mawrisiws

en: Indian/Mayotte
cy: Cefnfor_yr_India/Mayotte

en: Indian/Reunion
cy: Cefnfor_yr_India/Reunion

en: Install
cy: Gosod

en: Instant Messenger
cy: Negeseua sydyn

en: Insufficient permissions to install the theme in:
    %s
cy: Caniatadau annigonol i osod y thema yn:
    %s

en: Interface
cy: Rhyngwyneb

en: Internet
cy: Rhyngrwyd

en: Just apply settings and quit (compatibility only; now handled by daemon)
cy: Cymhwyso'r gosodiadau a therfynu (cydnawsedd yn unig; trinnir gan ellyll bellach)

en: Keep Current Theme
cy: Cadw'r thema gyfredo

en: Key presses _repeat when key is held down
cy: Bysellau yn _ailadrodd wrth gael eu dal i lawr

en: Keyboard
cy: Bysellfwrdd

en: Keyboard Preferences
cy: Hoffterau Bysellfwrdd

en: Keyboard Shortcuts
cy: Llwybrau byr y Bysellfwrdd

en: Keyboard _model:
cy: Model bysellfwrdd

en: Large
cy: Mawr

en: Launch help browser
cy: Lansio'r porwr cymorth

en: Launch web browser
cy: Lansio porwr gwe

en: Layout
cy: Cyflwyniad

en: Layouts
cy: Cynlluniau

en: Left
cy: Chwith

en: Left button
cy: Botwm chwith

en: Less than one minute until the next break
cy: Llai nag un munud tan y saib nesaf

en: Lock screen
cy: Cloi'r sgrin

en: Lock screen after a certain duration to help prevent repetitive keyboard use injuries
cy: Cloi'r sgrin ar ôl cyfnod penodedig er mwyn cynorthwyo atal anafiadau defnydd bysellfwrdd ailadroddus

en: Log out
cy: Allgofnodi

en: Long
cy: Hir

en: Low
cy: Isel

en: MATE Theme %s correctly installed
cy: Gosodwyd y thema MATE %s yn gywir

en: Mate Theme Package
cy: Pecyn thema Mate

en: Maximize
cy: Ehangu

en: Middle button
cy: Botwm canol

en: Models
cy: Modelau

en: Monitor Preferences
cy: Hoffterau'r monitor

en: Mouse
cy: Llygoden

en: Mouse Keys
cy: Bysellau Llygoden

en: Mouse Preferences
cy: Hoffterau Llygoden

en: Multimedia
cy: Amlgyfrwng

en: Multimedia Player
cy: Chwaraewr cyfryngau

en: N_one
cy: _Dim

en: Name
cy: Enw

en: Network Proxy
cy: Dirprwy Rhwydwaith

en: Network Proxy Preferences
cy: Hoffterau Dirprwy Rhwydwaith

en: Network Servers
cy: Gweinyddion rhwydwaith

en: New Applications
cy: Rhaglenni newydd

en: New Document
cy: Dogfen newydd

en: New Spreadsheet
cy: Taenlen newydd

en: New Windows
cy: Ffenestri newydd

en: New shortcut...
cy: Llwybr byr newydd...

en: New themes have been successfully installed.
cy: Gosodwyd themâu newydd yn llwyddiannus.

en: No Desktop Background
cy: Dim cefndir i'r bwrdd gwaith

en: No Image
cy: Dim Delwedd

en: No theme file location specified to install
cy: Ni chafodd lleoliad ffeil thema ei bennu ar gyfer ei osod

en: None
cy: Dim

en: Normal
cy: Arferol

en: Off
cy: I ffwrdd

en: Office
cy: Swyddfa

en: On
cy: Ymlaen

en: Open a dialog to specify the color
cy: Agorwch ddeialog i ddewis y lliw

en: Other
cy: Eraill

en: Pacific/Apia
cy: Môr_tawel/Apia

en: Pacific/Auckland
cy: Môr_tawel/Auckland

en: Pacific/Chatham
cy: Môr_tawel/Chatham

en: Pacific/Efate
cy: Môr_tawel/Efate

en: Pacific/Enderbury
cy: Môr_tawel/Enderbury

en: Pacific/Fakaofo
cy: Môr_tawel/Fakaofo

en: Pacific/Fiji
cy: Môr_tawel/Fiji

en: Pacific/Funafuti
cy: Môr_tawel/Funafuti

en: Pacific/Galapagos
cy: Môr_tawel/Galapagos

en: Pacific/Gambier
cy: Môr_tawel/Gambier

en: Pacific/Guadalcanal
cy: Môr_tawel/Guadalcanal

en: Pacific/Guam
cy: Môr_tawel/Guam

en: Pacific/Honolulu
cy: Môr_tawel/Honolulu

en: Pacific/Kiritimati
cy: Môr_tawel/Kiritimati

en: Pacific/Kosrae
cy: Môr_tawel/Kosrae

en: Pacific/Kwajalein
cy: Môr_tawel/Kwajalein

en: Pacific/Majuro
cy: Môr_tawel/Majuro

en: Pacific/Marquesas
cy: Môr_tawel/Marquesas

en: Pacific/Midway
cy: Môr_tawel/Midway

en: Pacific/Nauru
cy: Môr_tawel/Nauru

en: Pacific/Niue
cy: Môr_tawel/Niue

en: Pacific/Norfolk
cy: Môr_tawel/Norfolk

en: Pacific/Noumea
cy: Môr_tawel/Noumea

en: Pacific/Pago_Pago
cy: Môr_tawel/Pago_Pago

en: Pacific/Palau
cy: Môr_tawel/Palau

en: Pacific/Pitcairn
cy: Môr_tawel/Pitcairn

en: Pacific/Port_Moresby
cy: Môr_tawel/Port_Moresby

en: Pacific/Rarotonga
cy: Môr_tawel/Rarotonga

en: Pacific/Saipan
cy: Môr_tawel/Saipan

en: Pacific/Tahiti
cy: Môr_tawel/Tahiti

en: Pacific/Tarawa
cy: Môr_tawel/Tarawa

en: Pacific/Tongatapu
cy: Môr_tawel/Tongatapu

en: Pacific/Wake
cy: Môr_tawel/Wake

en: Pacific/Wallis
cy: Môr_tawel/Wallis

en: Play (or play/pause)
cy: Chwarae (neu chwarae/seibio)

en: Port:
cy: Porth:

en: Preferences
cy: Hoffterau

en: Preferred Applications
cy: Rhaglenni Amgen

en: Preview
cy: Rhagolwg

en: Preview:
cy: Rhagolwg:

en: Proxy Configuration
cy: Cyfluniad Dirprwy

en: Re_fresh rate:
cy: Cyfradd _adnewyddu:

en: Remove from Favorites
cy: Tynnu o'r ffefrynnau

en: Repeat keys speed
cy: Cyflymder ail-adrodd bysellau

en: Revert Font
cy: Dychwelyd i'r ffont diwethaf

en: Right
cy: Dde

en: Right button
cy: Botwm dde

en: Roll up
cy: Rholio i fyny

en: SIZE
cy: MAINT

en: S_ocks host:
cy: Gweinydd S_ocks:

en: S_peed:
cy: Cy_flymder:

en: S_uper (or "Windows logo")
cy: _Uwch (neu "Logo Windows")

en: Save _As...
cy: Cadw _Fel...

en: Scale
cy: Graddio

en: Scrolling
cy: Sgrolio

en: Search
cy: Chwilio

en: Select Image
cy: Dewis Delwedd

en: Select Theme
cy: Dewis thema

en: Select your default applications
cy: Dewiswch eich rhaglenni rhagosodedig

en: Set your keyboard preferences
cy: Gosodwch eich hoffterau bysellfwrdd

en: Set your mouse preferences
cy: Gosodwch eich hoffterau llygoden

en: Set your network proxy preferences
cy: Gosod eich hoffterau dirprwy rhwydwaith

en: Set your personal information
cy: Gosodwch eich gwybodaeth bersonol

en: Set your window properties
cy: Gosod eich priodweddau ffenestr

en: Short
cy: Byr

en: Shortcut
cy: Byrlwybr

en: Show icons on buttons
cy: Dangos eiconau ar botwm

en: Slide Show
cy: Cyflwyniad

en: Slow
cy: Araf

en: Slow Keys
cy: Bysellau araf

en: Small
cy: Bach

en: Solid color
cy: Lliw unffurf

en: Sound
cy: Sain

en: Span
cy: Rhychwant

en: Start %s
cy: Cychwyn %s

en: Start the page with the typing break settings showing
cy: Cychwyn y dudalen gyda'r gosodiadau gorffwys teipio yn dangos

en: Stretch
cy: Ymestyn

en: Sub_pixel (LCDs)
cy: Is_bicsel (LCDau)

en: Sub_pixel smoothing (LCDs)
cy: Llyfnu is_bicsel (LCDau)

en: System error: %s.
cy: Gwall system: %s.

en: TEXT
cy: TESTUN

en: Take a break!
cy: Cymerwch saib!

en: Terminal Emulator
cy: Efelychydd terfynell

en: Text
cy: Testun

en: Text Editor
cy: Golygydd testun

en: Text below items
cy: Testun islaw eitemau

en: Text beside items
cy: Testun wrth ochr eitemau

en: Text only
cy: Testun yn unig

en: That password was incorrect.
cy: Roedd y cyfrinair hwnnw'n anghywir.

en: The MATE configuration tool
cy: Yr erfyn cyfluniad MATE

en: The new password has already been used recently.
cy: Defnyddiwyd y cyfrinair newydd yn ddiweddar.

en: The new password must contain numeric or special character(s).
cy: Rhaid i'r cyfrinair newydd gynnwys rhif neu nod arbennig.

en: The old and new passwords are the same.
cy: Mae'r hen gyfrinair a'r cyfrinair newydd yn unfath.

en: The old and new passwords are too similar.
cy: Mae'r hen gyfrinair a'r cyfrinair newydd yn rhy debyg.

en: The password is too short.
cy: Mae'r cyfrinair yn rhy fyr.

en: The password is too simple.
cy: Mae'r cyfrinair yn rhy syml.

en: The theme already exists. Would you like to replace it?
cy: Mae'r thema'n bodoli eisoes. A hoffech ei newid?

en: The type of accelerator.
cy: Y math o gyflymydd.

en: The typing monitor uses the notification area to display information. You don't seem to have a notification area on your panel. You can add it by right-clicking on your panel and choosing 'Add to panel', selecting 'Notification area' and clicking 'Add'.
cy: Mae'r arsylwr teipio yn defnyddio'r man hysbysu er mwyn dangos gwybodaeth. Ymddengys nad oes man hysbysu ar eich panel. Gallwch ychwanegu man hysbysu gan dde-glicio ar eich panel a dewis 'Ychwanegu at y Panel', dewis 'Man hysbysu' a chlicio 'Ychwanegu.'

en: Theme
cy: Thema

en: Theme Packages
cy: Pecynnau themâu

en: Theme name must be present
cy: Rhaid bod enw thema yn bresennol

en: There was an error displaying help: %s
cy: Bu gwall wrth ddangos cymorth: %s

en: Tile
cy: Teilio

en: Time
cy: Amser

en: Time Zone
cy: Cylchfa Amser

en: Time zone
cy: Cylchfa amser

en: To URI
cy: URI Cyrchiad

en: To move a window, press-and-hold this key then grab the window:
cy: I symud ffenestr, gwasgwch a chydiwch y fysell yma yna cydiwch yn y ffenestr:

en: Total URIs
cy: Cyfanswm URIau

en: Total number of URIs
cy: Nifer cyflawn URIau

en: Type
cy: Math

en: Typing Break
cy: Gorffwys Teipio

en: URI currently transferring from
cy: URI yn trosglwyddo o

en: URI currently transferring to
cy: URI yn trosglwyddo i

en: U_sername:
cy: _Enw Defnyddiwr:

en: Unable to bring up the typing break properties dialog with the following error: %s
cy: Methwyd codi'r deialog hoffterau gorffwys teipio gyda'r gwall canlynol: %s

en: Unable to launch %s: %s
cy: Methu lansio %s: %s

en: Unable to launch backend
cy: Methu lansio'r ochr gefn

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Upside Down
cy: Wyneb i waered

en: Upside-down
cy: Wyneb i waered

en: User name:
cy: Enw defnyddiwr:

en: Video Player
cy: Chwaraewr fideo

en: Volume down
cy: Lefel sain i lawr

en: Volume mute
cy: Mudo'r sain

en: Volume up
cy: Lefel sain i fyny

en: Web Browser
cy: Porwr gwe

en: Window Border
cy: Ymyl Ffenestr

en: Window Preferences
cy: Hoffterau Ffenestr

en: Window manager "%s" has not registered a configuration tool
cy: Nid yw rheolwr ffenestri "%s" wedi cofrestru arf cyfluniad

en: Word Processor
cy: Prosesydd geiriau

en: Your password has been changed.
cy: Newidiwyd eich cyfrinair.

en: Zoom
cy: Chwyddo

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Acceleration:
cy: _Cyflymiad:

en: _Add...
cy: _Ychwanegu...

en: _Application font:
cy: Ffont _rhaglenni:

en: _Break interval lasts:
cy: _Cyfnod seibio yn para:

en: _Cancel
cy: _Diddymu

en: _Close
cy: Ca_u

en: _Country:
cy: _Gwlad:

en: _Delay:
cy: _Oediad:

en: _Delete
cy: _Dileu

en: _Description:
cy: _Disgrifiad

en: _Details
cy: _Manylion

en: _Document font:
cy: _Ffont y ddogfen:

en: _Enable assistive technologies
cy: _Galluogi technolegau cynorthwyol

en: _FTP proxy:
cy: Dirprwy _FTP:

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Fixed width font:
cy: _Ffont lled rhagosodedig:

en: _Full
cy: _Llawn

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Language:
cy: _Iaith:

en: _Medium
cy: _Canolig

en: _Models:
cy: _Modelau:

en: _Monochrome
cy: _Unlliw

en: _Name:
cy: _Enw:

en: _New password:
cy: Cyfrinair _newydd:

en: _None
cy: _Dim

en: _Open
cy: _Agor

en: _Overwrite
cy: _Trosysgrifo

en: _Password:
cy: _Cyfrinair:

en: _Preferences
cy: _Hoffterau

en: _Resolution:
cy: _Cydraniad:

en: _Retype new password:
cy: _Aildeipiwch y cyfrinair newydd:

en: _Save
cy: _Cadw

en: _Secure HTTP proxy:
cy: Dirprwy HTTP _Diogel:

en: _Select windows when the mouse moves over them
cy: _Dewis ffenestri pan fo'r llygoden yn symud drostynt

en: _Sensitivity:
cy: _Sensitifrwydd:

en: _Size:
cy: _Maint:

en: _Slight
cy: _Eiddil

en: _Speed:
cy: _Cyflymder:

en: _Style:
cy: _Arddull:

en: _Timeout:
cy: _Terfyn aros:

en: _Type to test settings:
cy: _Teipiwch i arbrofi'r gosodiadau:

en: _Window title font:
cy: _Ffont teitl y ffenest:

en: _Work interval lasts:
cy: _Cyfnod gweithio yn para:

en: minutes
cy: o funudau

en: page
cy: tudalen

en: seconds
cy: eiliad

en: unknown
cy: anhysbys
