mate-power-manager 1.25.0 - en to cy translation catalogue (241 entries)

en: %2im%02i
cy: %2im:%02i

en: %2is
cy: %2ieil

en: %id%02ih
cy: %ih%02ih

en: %ih
cy: %i awr

en: %ih%02im
cy: %ih:%02im

en: %s %s remaining (%.1f%%)
cy: %s %s ar ôl (%.1f%%)

en: %s %s until charged (%.1f%%)
cy: %s %s hyd y bydd wedi gwefru (%.1f%%)

en: %s charging (%.1f%%)
cy: %s yn gwefru (%.1f%%)

en: %s discharging (%.1f%%)
cy: %s dadwefru (%.1f%%)

en: %s is fully charged
cy: %s wedi gwefru'n llawn

en: 1 day
cy: 1 diwrnod

en: 1 week
cy: 1 wythnos

en: 10 minutes
cy: 10 munud

en: 2 hours
cy: 2 awr

en: Actions
cy: Gweithredoedd

en: Adjusts laptop panel brightness.
cy: Newid disgleirdeb panel y gliniadur.

en: Allow backlight brightness adjustment
cy: Caniatáu i'r defnyddiwr newid disgleirdeb y golau cefn

en: Allows user to inhibit automatic power saving.
cy: Galluogi i ddefnyddiwr fedru atal yr arbed pŵer awtomatig.

en: Ask me
cy: Gofyn i fi

en: Attribute
cy: Priodwedd

en: Automatic sleep enabled
cy: Cwsg awtomatig wedi'i alluogi

en: Automatic sleep inhibited
cy: Cwsg awtomatig wedi'i atal

en: Battery Discharging
cy: Batri'n Dadwefru

en: Battery critical low action
cy: Gweithred pan fo'r batri'n argyfyngus o isel

en: Battery critically low
cy: Batri'n argyfyngus o isel

en: Battery is full
cy: Batri'n llawn

en: Battery is low
cy: Batri'n isel

en: Battery is very low
cy: Batri'n isel iawn

en: Battery low
cy: Batri'n isel

en: Battery may be broken
cy: Mae'n debyg fod y batri wedi torri

en: Blank screen
cy: Clirio'r sgrin

en: Brightness Applet
cy: Rhaglennig Disgleirdeb

en: Brightness Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglennig Disgleirdeb

en: Cannot connect to mate-power-manager
cy: Methu cysylltu â Rheolwr Pŵer MATE

en: Cannot get laptop panel brightness
cy: Methu cael disgleirdeb panel y gliniadur

en: Capacity
cy: Maint

en: Capacity:
cy: Maint:

en: Cell charge
cy: Gwefr cell

en: Cell phone battery low
cy: Batri ffôn symudol yn isel

en: Charge
cy: Gwefr

en: Charge accuracy
cy: Cywirdeb gwefru

en: Charge profile
cy: Proffil gwefru

en: Charge rate:
cy: Cyfradd gwefru:

en: Charge time:
cy: Amser gwefru:

en: Charged
cy: Wedi'i Wefru

en: Charging
cy: Gwefru

en: Check CPU load before sleeping
cy: Gwirio llwyth y CPU cyn cysgu

en: Configure power management
cy: Cyflunio rheoli pŵer

en: Current charge:
cy: Gwefriad ar hyn o bryd:

en: Data length:
cy: Hyd data:

en: Description
cy: Disgrifiad

en: Design charge:
cy: Gwefriad dyluniwyd ar ei gyfer:

en: Details
cy: Manylion

en: Device
cy: Dyfais

en: Device History
cy: Hanes Dyfais

en: Device Information
cy: Gwybodaeth Dyfais

en: Device Profile
cy: Proffil Dyfais

en: Di_m display when idle
cy: _Tywyllu'r dangosydd pan yn segur

en: Dim the screen after a period of inactivity when on AC power
cy: Pan ar bŵer AC, tywyllu'r sgrin yn dilyn cyfnod heb weithgarwch

en: Dim the screen after a period of inactivity when on battery power
cy: Pan ar bŵer batri, tywyllu'r sgrin yn dilyn cyfnod heb weithgarwch

en: Discharge accuracy
cy: Cywirdeb dadwefru

en: Discharge profile
cy: Proffil dadwefru

en: Discharge time:
cy: Amser dadwefru:

en: Discharging
cy: Dadwefru

en: Display
cy: Dangos

en: Display DPMS activated
cy: DPMS dangosydd ar waith

en: Do nothing
cy: Gwneud dim

en: Empty
cy: Gwag

en: Energy
cy: Egni

en: Energy (design)
cy: Egni (wedi'i ddylunio)

en: Energy when empty
cy: Egni pan yn wag

en: Energy when full
cy: Egni pan yn llawn

en: Excellent
cy: Ardderchog

en: Exit after a small delay (for debugging)
cy: Gadael wedi saib byr (er mwyn dadnamu)

en: Exit after the manager has loaded (for debugging)
cy: Gadael wedi i'r rheolwr lwytho (er mwyn dadnamu)

en: Failed to suspend
cy: Methwyd seibio

en: Fair
cy: Gweddol

en: General
cy: Cyffredinol

en: Good
cy: Da

en: Graph type:
cy: Math y graff:

en: Hibernate
cy: Cysgu

en: Hibernate button action
cy: Gweithred y botwm cysgu

en: History
cy: Hanes

en: If a notification message should be displayed after suspend or hibernate failed.
cy: A ddylid dangos neges hysbysu os yw'r seibio neu'r cwsg yn methu.

en: If a notification message should be displayed when the battery is fully charged.
cy: A ddylid dangos neges hysbysu pan fo'r batri ar bŵer llawn.

en: If a notification message should be displayed when the battery is getting low.
cy: A ddylid dangos neges hysbysu pan fo pŵer y batri'n mynd yn isel.

en: If sounds should be used
cy: A ddylid defnyddio seiniau

en: If sounds should be used when the power is critically low, or inhibit requests have stopped the policy action.
cy: A ddylid chwarae sain pan fo'r pŵer yn argyfyngus o isel, neu pan fo ceisiadau atal wedi rhwystro gweithred bolisi.

en: If the CPU load should be checked before doing the idle action.
cy: A ddylid gwirio llwyth y CPU cyn cyflawni'r weithred segura.

en: If the battery event should occur when the lid is shut and the power disconnected
cy: A ddylai fod digwyddiad batri pan fo'r caead ar gau a'r pŵer wedi ei ddatgysylltu

en: If the battery lid close event should occur (for example 'Suspend when lid closed on battery') when the lid is previously shut and the AC power disconnected at a later time.
cy: A ddylai fod digwyddiad batri cau clawr (er enghraifft 'Seibio wrth gau'r clawr ar bŵer batri') pan fo'r clawr eisoes wedi ei gau a'r pŵer AC wedi ei ddatgysylltu'n hwyrach.

en: If the screen should be dimmed to save power when the computer is idle when on AC power.
cy: A ddylid tywyllu'r sgrin i arbed pŵer pan fo'r cyfrifiadur yn segur ar bŵer AC.

en: If the screen should be dimmed to save power when the computer is idle when on battery power.
cy: A ddylid tywyllu'r sgrin i arbed pŵer pan fo'r cyfrifiadur yn segur ar bŵer batri.

en: If the screen should be reduced in brightness when the computer is on battery power.
cy: A ddylid tywyllu'r sgrin pan fo'r cyfrifiadur ar bŵer batri.

en: If the user should be notified when the AC adapter is disconnected.
cy: A ddylid hysbysu'r defnyddiwr pan fo'r pŵer AC wedi ei ddatgysylltu.

en: If time based notifications should be used. If set to false, then the percentage change is used instead, which may fix a broken ACPI BIOS.
cy: A ddylid dangos yr hysbysiadau ar sail amser. Os yw hyn yn 'false', defnyddir y canran gwefr yn lle hynny, all ddatrys problemau BIOS ACPI gwallus.

en: If we should show the low capacity warning for a broken battery
cy: A ddylid dangos rhybudd cynnwys isel os yw'r batri wedi torri

en: If we should show the low capacity warning for a broken battery.
cy: A ddylid dangos rhybudd cynnwys isel os yw'r batri wedi torri.

en: Image
cy: Llun

en: Inhibit Applet
cy: Rhaglennig Atal

en: Inhibit Applet Factory
cy: Ffatri Rhaglennig Atal

en: Keyboard battery low
cy: Batri bysellfwrdd yn isel

en: LCD brightness : %d%%
cy: Disgleirdeb yr LCD: %d%%

en: LCD brightness when on AC
cy: Disgleirdeb yr LCD ar bŵer AC

en: Laptop battery critically low
cy: Batri'r gliniadur yn argyfyngus o isel

en: Laptop battery low
cy: Batri gliniadur yn isel

en: Laptop lid close action on battery
cy: Gweithred cau clawr y gliniadur ar bŵer batri

en: Laptop lid close action when on AC
cy: Gweithred cau clawr y gliniadur ar bŵer AC

en: Laptop lid is closed
cy: Caead y gliniadur ar gau

en: Last full charge:
cy: Gwefriad llawn diweddaraf:

en: Lead acid
cy: Plwm ac asid

en: Lid has closed
cy: Caead wedi'i gau

en: Lid has opened
cy: Caead wedi'i agor

en: Lithium Ion
cy: Ion Lithiwm

en: Lithium Iron Phosphate
cy: Ffosffad Haearn Lithiwm

en: Lithium Polymer
cy: Polimer Lithiwm

en: Lock screen on hibernate
cy: Cloi'r sgrin wrth gysgu

en: Lock screen on suspend
cy: Cloi'r sgrin wrth seibio

en: Lock screen when blanked
cy: Cloi'r sgrin wrth ei blancio

en: MATE Power Manager
cy: Rheolwr Pŵer MATE

en: MATE Power Preferences
cy: Hoffterau Pŵer MATE

en: Make Default
cy: Gwneud yn Rhagosodiad

en: Manual inhibit
cy: Atal â llaw

en: Method used to blank screen on AC
cy: Sut i flancio'r sgrin ar bŵer AC

en: Method used to blank screen on battery
cy: Sut i flancio'r sgrin ar bŵer batri

en: Missing
cy: Ar Goll

en: Mouse battery low
cy: Batri llygoden yn isel

en: Never
cy: Byth

en: Nickel Cadmium
cy: Cadmiwm Nicl

en: Nickel metal hydride
cy: Hydrid nicel metel

en: No
cy: Na

en: Notification Area
cy: Man Hysbysu

en: Notify on a low power
cy: Hysbysu pan ar bŵer isel

en: Notify on a sleep failure
cy: Hysbysu pan fo cysgu'n methu

en: Notify when AC adapter is disconnected
cy: Hysbysu pan fo'r addasydd AC wedi ei ddatgysylltu

en: Notify when fully charged
cy: Hysbysu pan fo'r batri wedi gwefru'n llawn

en: Observe power management
cy: Arsylwi'r rheoli pŵer

en: On AC Power
cy: Ar Bŵer AC

en: On Battery Power
cy: Ar Bŵer Batri

en: On UPS Power
cy: Ar Bŵer UPS

en: On battery power
cy: Ar bŵer batri

en: Online
cy: Ar-lein

en: Only display an icon when a battery is p_resent
cy: Dangos eicon dim ond pan fo'r batri'n b_resennol

en: Only display an icon when charging or _discharging
cy: Dangos eicon dim ond wrth _wefru neu ddadwefru

en: PDA battery low
cy: Batri PDA yn isel

en: Percentage
cy: Canran

en: Percentage action is taken
cy: Y canran pan ddylid gweithredu

en: Percentage charge:
cy: Canran wedi'i wefru:

en: Percentage considered critical
cy: Y canran fydd yn argyfyngus

en: Percentage considered low
cy: Y canran fydd yn isel

en: Plug in your AC adapter to avoid losing data.
cy: Cysylltwch yr addasydd AC i osgoi colli data.

en: Poor
cy: Gwael

en: Power
cy: Pŵer

en: Power Information
cy: Gwybodaeth Pŵer

en: Power Management
cy: Rheoli Pŵer

en: Power Management Preferences
cy: Hoffterau Rheoli Pŵer

en: Power Manager
cy: Rheolwr Pŵer

en: Power Manager Brightness Applet
cy: Rhaglennig Disgleirdeb Rheolwr Pŵer

en: Power Manager Inhibit Applet
cy: Rhaglennig Atal y Rheolwr Pŵer

en: Power Statistics
cy: Ystadegau Pŵer

en: Power button action
cy: Gweithred botwm pŵer

en: Power management daemon
cy: Ellyll rheoli pŵer

en: Predicted time
cy: Amcan amser

en: Product:
cy: Cynnyrch:

en: Put _display to sleep when inactive for:
cy: Rhoi'r _dangosydd i gysgu os yw'n anweithredol ers:

en: Put computer to _sleep when inactive for:
cy: Rhoi'r cyfrifiadur i g_ysgu os yw'n anweithredol ers:

en: Rate
cy: Cyfr

en: Reduce the backlight brightness when on battery power
cy: Lleihau disgleirdeb y golau cefn pan ar bŵer batri

en: Select this device at startup
cy: Dewiswch y dyfais yma ar gychwyn

en: Serial number
cy: Rhif cyfresol

en: Serial number:
cy: Rhif cyfresol:

en: Set display _brightness to:
cy: Gosod disgleirde_b y dangosydd:

en: Show data points
cy: Dangos pwyntiau data

en: Show version of installed program and exit
cy: Dangos fersiwn rhaglen sydd wedi'i sefydlu, wedyn gadael

en: Shutdown
cy: Diffodd

en: Sleep timeout computer when on AC
cy: Rhoi'r cyfrifiadur i gysgu ar ôl yr adeg hon ar bŵer AC

en: Sleep timeout computer when on battery
cy: Rhoi'r cyfrifiadur i gysgu ar ôl yr adeg hon ar bŵer batri

en: Sleep timeout display when on AC
cy: Rhoi'r dangosydd i gysgu ar ôl yr adeg hon ar bŵer AC

en: Sleep timeout display when on battery
cy: Rhoi'r dangosydd i gysgu ar ôl yr adeg hon ar bŵer batri

en: Statistics
cy: Ystadegau

en: Status:
cy: Statws:

en: Suspend
cy: Seibio

en: Suspend button action
cy: Gweithred y botwm seibio

en: Technology
cy: Technoleg

en: Technology:
cy: Technoleg:

en: The UPS is below the critical level and this computer is about to hibernate.
cy: Mae'r UPS islaw'r lefel argyfwng ac mae'r cyfrifiadur hwn ar fin cysgu.

en: The UPS is below the critical level and this computer is about to shutdown.
cy: Mae'r UPS islaw'r lefel argyfwng ac mae'r cyfrifiadur hwn ar fin cau.

en: The UPS is below the critical level and this computer will <b>power-off</b> when the UPS becomes completely empty.
cy: Mae'r UPS islaw'r lefel argyfwng ac fe fydd y cyfrifiadur yn <b>diffodd yn gyfangwbl</b> pan fo'r UPS yn gyfangwbl wag.

en: The URI to show to the user on sleep failure
cy: Y LAU i ddangos i'r defnyddiwr pan mae cysgu'n methu

en: The amount of time in seconds before the display goes to sleep when the computer is on AC power.
cy: Y nifer o eiliadau cyn i'r dangosydd ddiffodd, os yw'r cyfrifiadur ar bŵer AC.

en: The amount of time in seconds the computer on AC power needs to be inactive before it goes to sleep.
cy: Y nifer o eiliadau sydd raid i'r cyfrifiadur fod yn segur, ar bŵer AC, cyn mynd i gysgu.

en: The amount of time in seconds the computer on battery power needs to be inactive before it goes to sleep.
cy: Y nifer o eiliadau sydd raid i'r cyfrifiadur fod yn segur, ar bŵer AC, cyn mynd i gysgu.

en: The amount of time in seconds the computer on battery power needs to be inactive before the display goes to sleep.
cy: Y nifer o eiliadau sydd raid i'r cyfrifiadur fod yn segur, ar bŵer batri, cyn mynd i gysgu.

en: The battery is below the critical level and this computer is about to hibernate.
cy: Mae'r batri islaw'r lefel argyfwng ac mae'r cyfrifiadur hwn ar fin cysgu.

en: The battery is below the critical level and this computer is about to shutdown.
cy: Mae'r batri islaw'r lefel argyfwng ac mae'r cyfrifiadur hwn ar fin cau.

en: The battery is below the critical level and this computer is about to suspend.<br><b>NOTE:</b> A small amount of power is required to keep your computer in a suspended state.
cy: Mae'r batri islaw'r lefel argyfwng ac mae'r cyfrifiadur hwn ar fin seibio.<br><b>SYLWER:</b> Mae angen rhyw ychydig o bŵer er mwyn cadw'ch cyfrifiadur wedi'i seibio.

en: The battery is below the critical level and this computer will <b>power-off</b> when the battery becomes completely empty.
cy: Mae'r batri islaw'r lefel argyfwng ac fe fydd y cyfrifiadur yn <b>diffodd yn gyfangwbl</b> pan fydd y batri'n gyfangwbl wag.

en: The brightness of the screen when idle
cy: Disgleirdeb y sgrin pan yn segur

en: The default amount of time to dim the screen after idle
cy: Yr amser rhagosodedig cyn tywyllu'r sgrin ar ôl mynd yn segur

en: The default amount of time to dim the screen after idle.
cy: Yr amser rhagosodedig cyn tywyllu'r sgrin ar ôl mynd yn segur.

en: The time remaining when action is taken
cy: Amser sy'n weddill wrth wneud y weithred

en: The time remaining when critical
cy: Amser sy'n weddill pan yn gritigol

en: The time remaining when low
cy: Amser sy'n weddill pan yn isel

en: There is no data to display.
cy: Does yna ddim data i'w ddangos.

en: Time elapsed
cy: Amser aeth heibio

en: Type
cy: Math

en: UPS Discharging
cy: UPS yn Dadwefru

en: UPS critical low action
cy: Gweithred pan fo'r UPS yn argyfyngus o isel ei bŵer

en: UPS critically low
cy: UPS yn argyfyngus o isel

en: UPS low
cy: UPS yn isel

en: UPS low power action
cy: Gweithred pan fo'r UPS yn isel ei bŵer

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Unknown technology
cy: Technoleg anhysbys

en: Unknown time
cy: Amser anhysbys

en: Use mate-screensaver lock setting
cy: Defnyddio gosodiad cloi mate-screensaver

en: Use smoothed line
cy: Defnyddio llinell llyfn

en: Value
cy: Gwerth

en: Vendor
cy: Gwerthwr

en: Vendor:
cy: Gwerthwr:

en: Visit help page
cy: Ymwelwch â'r dudalen cymorth

en: Voltage
cy: Foltedd

en: When UPS power is _critically low:
cy: Pan fo'r pŵer UPS yn a_rgyfyngus o isel:

en: When UPS power is l_ow:
cy: Pan f_o'r pŵer UPS yn isel:

en: When battery po_wer is critically low:
cy: Pan fo pŵer y batri'n argyfyngus o isel:

en: When laptop lid is cl_osed:
cy: Pan f_o clawr y gliniadur ar gau:

en: When sleep fails we can show the user a button to help fix the situation. Leave this blank if the button should not be shown.
cy: Pan mae cysgu'n methu mae'n bosib dangos botwm i'r defnyddiwr i helpu gwiro'r sefyllfa. Gadewch yn wag os na ddylai'r botwm cael ei ddangos.

en: When the _suspend button is pressed:
cy: Wrth wasgu'r botwm _seibio:

en: When the power _button is pressed:
cy: Wrth wasgu'r _botwm pŵer:

en: When to show the notification icon
cy: Pryd dylid dangos yr eicon hysbysu

en: Whether NetworkManager should disconnect before suspending or hibernating and connect on resume.
cy: A ddylid cysylltu a datgysylltu NetworkManager cyn cysgu neu seibio, ac ailgysylltu wrth ailgychwyn.

en: Whether to hibernate, suspend or do nothing when inactive
cy: A ddylid cysgu, seibio neu wneud dim pan yn anweithredol

en: Whether to use the screen lock setting of mate-screensaver to decide if the screen is locked after a hibernate, suspend or blank screen.
cy: A ddylid defnyddio gosodiad cloi sgrin mate-screensaver i benderfynu a yw'r sgrin wedi'i chloi gan ddilyn gweithred cwsg, seibio neu flancio sgrin.

en: Whether to use time-based notifications
cy: A ddylid defnyddio hysbysiadau'n seiliedig ar amser

en: Yes
cy: Ie

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _Always display an icon
cy: D_angos eicon bob amser

en: _Close
cy: Ca_u

en: _Help
cy: _Cymorth

en: _Never display an icon
cy: Byth â da_ngos eicon

en: _Preferences
cy: _Hoffterau

en: _Reduce backlight brightness
cy: _Lleihau disgleirdeb y golau cefn
