caja 1.25.3 - en to is translation catalogue (1304 entries)

en: 
    
    Add connect to server mount
is: 
    
    Bæta tengingunni við tengingu vefþjóns

en: 
    
    Browse the file system with the file manager
is: 
    
    Vafra um skráakerfið með skráastjóranum

en:  (another copy)
is:  (annað afrit)

en:  (copy)
is: (afrita)

en:  (invalid Unicode)
is:  (ógilt Unicode)

en: "%s" cannot open "%s" because "%s" cannot access files at "%s" locations.
is: "%s" getur ekki sýnt "%s", vegna þess að "%s" getur ekki meðhöndlað skrár frá "%s" staðsetningum.

en: "%s" could not be found. Perhaps it has recently been deleted.
is: "%s" fannst ekki. Kannski var henni nýlega eytt.

en: "%s" is an executable text file.
is: "%s" er keyranleg textaskrá.

en: "%s" selected
is: "%s" valin

en: "%s" will be copied if you select the Paste command
is: "%s" verður afrituð ef þú velur Líma-skipunina

en: "%s" will be moved if you select the Paste command
is: "%s" verður flutt ef þú velur Líma-skipunina

en: %'dnd link to %s
is: %'d. tengill í %s

en: %'drd link to %s
is: %'d. tengill í %s

en: %'dst link to %s
is: %'d. tengill í %s

en: %'dth link to %s
is: %'d. tengill í %s

en: %A, %B %-d %Y at %-I:%M:%S %p
is: %A, %B %-d %Y kl. %-I:%M:%S %p

en: %S of %S
is: %S af %S

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M %p
is: %a, %b %-d %Y kl. %-I:%M %p

en: %a, %b %-d %Y at %-I:%M:%S %p
is: %a, %b %-d %Y kl. %-I:%M:%S %p

en: %b %-d %Y at %-I:%M %p
is: %b %-d %Y kl. %-I:%M %p

en: %s (%'dnd copy)%s
is: %s (%d. afrit)%s

en: %s (%'drd copy)%s
is: %s (%d. afrit)%s

en: %s (%'dst copy)%s
is: %s (%d. afrit)%s

en: %s (%'dth copy)%s
is: %s (%d. afrit)%s

en: %s (%s bytes)
is: %s (%s bæti)

en: %s (another copy)%s
is: %s (annað afrit)%s

en: %s (copy)%s
is: %s (afrit)%s

en: %s - File Browser
is: %s - Skráarvafri

en: %s Properties
is: Stillingar %s

en: %s Visible Columns
is: %s sýnilegir dálkar

en: %s document
is: %s skjal

en: %s's Home
is: Heimasvæði %s

en: %s, Free space: %s
is: %s, laust pláss: %s

en: (Empty)
is: (Tómt)

en: (some contents unreadable)
is: (sumt er ólesanlegt)

en: 00/00/00, 00:00 PM
is: 00/00/00, 00:00 FH

en: 1 Year
is: 1 ár

en: 6 Months
is: 6 mánuðir

en: <b>Behavior</b>
is: <b>Hegðun</b>

en: <b>Date</b>
is: <b>Dagsetning</b>

en: <b>Default View</b>
is: <b>Sjálfgefin sýn</b>

en: <b>Executable Text Files</b>
is: <b>Keyranlegar textaskrár</b>

en: <b>Folders</b>
is: <b>Möppur</b>

en: <b>Icon Captions</b>
is: <b>Táknmyndatexti</b>

en: <b>List Columns</b>
is: <b>Listadálkar</b>

en: <b>Media Handling</b>
is: <b>Meðhöndlun miðla</b>

en: <b>Other Media</b>
is: <b>Aðrir miðlar</b>

en: <b>Other Previewable Files</b>
is: <b>Aðrar forskoðanlegar skrár</b>

en: <b>Sound Files</b>
is: <b>Hljóðskrár</b>

en: <b>Text Files</b>
is: <b>Textaskrár</b>

en: <b>Trash</b>
is: <b>Rusl</b>

en: <big><b>Error autorunning software</b></big>
is: <big><b>Villa við að keyra upp hugbúnað sjálfkrafa</b></big>

en: <big><b>This medium contains software intended to be automatically started. Would you like to run it?</b></big>
is: <big><b>Þessi miðill inniheldur hugbúnað sem ætlað er að keyra sjálfkrafa. Viltu leyfa honum það?</b></big>

en: ? bytes
is: ? bæti

en: ? items
is: ? hlutir

en: A folder with the same name already exists in "%s".
is: Mappa með sama heiti er þegar til staðar í "%s".

en: A newer file with the same name already exists in "%s".
is: Nýrri skrá með sama heiti er þegar til staðar í "%s".

en: A newer folder with the same name already exists in "%s".
is: Nýrri mappa með sama heiti er þegar til staðar í "%s".

en: A string containing the saved geometry and coordinates string for navigation windows.
is: Strengur sem inniheldur stærðarupplýsingar og staðsetningarhnit fyrir leiðsagnarglugga.

en: A string specifying how parts of overlong file names should be replaced by ellipses, depending on the zoom level. Each of the list entries is of the form "Zoom Level:Integer". For each specified zoom level, if the given integer is larger than 0, the file name will not exceed the given number of lines. If the integer is 0 or smaller, no limit is imposed on the specified zoom level. A default entry of the form "Integer" without any specified zoom level is also allowed. It defines the maximum number of lines for all other zoom levels. Examples: 0 - always display overlong file names; 3 - shorten file names if they exceed three lines; smallest:5,smaller:4,0 - shorten file names if they exceed five lines for zoom level "smallest". Shorten file names if they exceed four lines for zoom level "smaller". Do not shorten file names for other zoom levels. Available zoom levels: smallest (33%), smaller (50%), small (66%), standard (100%), large (150%), larger (200%), largest (400%)
is: Strengur sem segir hvaða hluti af of löngu skráarheiti skuli skipt út fyrir þrípunkta, eftir því hvaða aðdráttur er notaður. Hver listi er á forminu „Aðdráttarstig:Heiltala“. Fyrir hvert stig, ef talan er meiri en 0 þá mun skráarnafnið ekki breytast eftir aðdrætti. Ef talan er 0 eða minni þá munu engin mörk vera sett á hvaða aðdráttur er í sýninni. Venjulegt gildi á forminu „Heiltala“ án nokkurs aðdráttar á sýninni er líka leyft. Það skilgreinir hámarksfjölda lína fyrir oll stig aðdráttar. Sem dæmi 0 - sýnir alltaf löng skráarheiti; 3 - styttir skráarheitin ef þau eru lengri en þrjár línur; minnst:5, minna:4,0 - styttir skráarheiti ef þau eru lengri en fimm línur fyrir minnstu sýnina. Styttir skráarheiti ef þau eru lengri en fjórar línur fyrir aðdráttarstigið "minna". Ekki stytta skráarheiti fyrir aðrar stærðir sýnar. Hægt er að velja um aðdráttarstigin: minnst (33%), minna (50%), lítið (66%), venjulegt (100%), stórt (150%), stærra (200%), stærst (400%)

en: A_ll columns have the same width
is: A_llir dálkar hafa sömu vídd

en: Access files
is: Nálgast skrár

en: Access was denied.
is: Aðgangi var hafnað.

en: Access:
is: Aðgangur:

en: Accessed:
is: Síðast notað:

en: Acti_on:
is: _Aðgerð:

en: Activate next tab
is: Virkja næsta flipa

en: Activate previous tab
is: Virkja fyrri flipa

en: Add Application
is: Bæta við forriti

en: Add Emblems...
is: Bæta við merkjum...

en: Add _bookmark
is: Bæta við _bókamerki

en: Add a bookmark for the current location to this menu
is: Bæta við bókamerki fyrir núverandi staðsetningu í þessa valmynd

en: Add a new criterion to this search
is: Bæta við nýju skilirði í leitina

en: Add new...
is: Bæta við nýju...

en: All columns have same width
is: Allir dálkar hafa sömu breidd

en: All executable files in this folder will appear in the Scripts menu.
is: Allar keyranlegar skrár úr þessari möppu munu birtast í Skriftu-valmyndinni.

en: All items in the Trash will be permanently deleted.
is: Öllum atriðum í ruslinu verður endanlega eytt.

en: Allow _executing file as program
is: L_eyfa keyrslu skrárinnar sem forrits

en: Always
is: Ávallt

en: Always use the location entry, instead of the pathbar
is: Nota alltaf staðsetningarinnslátt í staðin fyrir slóðarlista

en: An integer specifying how parts of overlong file names should be replaced by ellipses on the desktop. If the number is larger than 0, the file name will not exceed the given number of lines. If the number is 0 or smaller, no limit is imposed on the number of displayed lines.
is: Heiltalan tilgreinir hvernig hlutar af of löngu skráarnafni skuli vera skipt út fyrir þrípunkt á skjáborðinu. Ef talan er stærri en núll þá mun skráarheitið ekki vera lengra en sá fjöldi lína. Ef talan er 0 eða smærri þá verður lengd skráarheita engum mörkum bundið.

en: An invalid drag type was used.
is: Ógild dráttaraðferð var notuð.

en: An older file with the same name already exists in "%s".
is: Eldri skrá með sama heiti er þegar til staðar í "%s".

en: An older folder with the same name already exists in "%s".
is: Eldri mappa með sama heiti er þegar til staðar í "%s".

en: Another file with the same name already exists in "%s".
is: Önnur skrá með sama heiti er þegar til staðar í "%s".

en: Another folder with the same name already exists in "%s".
is: Önnur mappa með sama heiti er þegar til staðar í "%s".

en: Another link to %s
is: Annar tengill í %s

en: Any
is: Hvað sem er

en: Aperture Value
is: Gildi ljósops

en: Apparition
is: Útlit

en: Application does not accept documents on command line
is: Hugbúnaður tekur ekki á móti skrám á skipanalínunni

en: Apply Permissions to Enclosed Files
is: Beita heimildum á umluktar skrár

en: Are you sure you want to clear the list of locations you have visited?
is: Ertu viss um að þú viljir hreinsa listann yfir staðsetningar sem þú hefur heimsótt?

en: Are you sure you want to open all files?
is: Ertu viss um að þú viljir opna allar skrár?

en: Are you sure you want to permanently delete "%B" from the trash?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða "%B" varanlega úr ruslinu?

en: Are you sure you want to permanently delete "%B"?
is: Ertu viss um að þú viljir eyða „%B“ algjörlega?

en: Arran_ge Items
is: R_aða atriðum

en: Ask before _emptying the Trash or deleting files
is: S_pyrja um staðfestingu áður en hlutum er eytt eða rusl er tæmt

en: Ask what to do
is: Spyrja hvað skuli gera

en: Autorun Prompt
is: Sjálfkeyrslukvaðning

en: Azul
is: Blár

en: B_rowse media when inserted
is: Vaf_ra um miðla þegar þeir eru settir inn

en: Back history
is: Afturábak í ferli

en: Background
is: Bakgrunnur

en: Backgrounds and Emblems
is: Bakgrunnar og merki

en: Basic
is: Grunn

en: Before running Caja, please create the following folder, or set permissions such that Caja can create it.
is: Áður en þú keyrir Caja, vinsamlegast búðu til eftirfarandi möppu eða stilltu réttindi svo að Caja geti búið hana til.

en: Before running Caja, please create these folders, or set permissions such that Caja can create them.
is: Áður en þú keyrir Caja, vinsamlegast búðu til eftirfarandi möppur eða stilltu réttindi svo að Caja geti búið þær til.

en: Behavior
is: Hegðun

en: Black
is: Svartur

en: Blue Ridge
is: Bláir hryggir

en: Blue Rough
is: Blátt gróft

en: Blue Type
is: Bláir stafir

en: Bookmark for Nonexistent Location
is: Bókarmerki fyrir óþekktan stað

en: Bookmarks
is: Bókamerki

en: Browse all local and remote disks and folders accessible from this computer
is: Flakka um alla staðværa og fjartengda diska (og möppur) sem aðgengilegir eru frá þessari tölvu

en: Browse bookmarked and local network locations
is: Flakka um bókamerktar og staðværar nettengingar

en: Browse in New _Tab
is: Vafra um í nýjum _flipa

en: Browse in New _Window
is: Skoða í nýjum _glugga

en: Browse the contents of the network
is: Skoða efni á netkerfinu

en: Browse the file system with the file manager
is: Vafra um skráarkerfið með skráarstjóranum

en: Brushed Metal
is: Burstaður málmur

en: Bubble Gum
is: Tyggjókúlur

en: Burlap
is: Strigi

en: By Emblems
is: Eftir merkjum

en: By Modification Date
is: Eftir breytingardagsetningu

en: By Modification _Date
is: Eftir breytingar _dagsetningu

en: By Name
is: Eftir skráarheiti

en: By Size
is: Eftir stærð

en: By T_rash Time
is: Efti_r tíma þegar var hent

en: By Type
is: Eftir tegund

en: By _Emblems
is: Eftir m_erkjum

en: By _Name
is: Eftir _skráarheiti

en: By _Size
is: Eftir _stærð

en: By _Type
is: Eftir _Gerð

en: CD _Audio:
is: Hljóðgeisl_adiskur:

en: C_ancel Remove
is: Hætt_a við að fjarlægja

en: C_olors
is: L_itir

en: C_onnect
is: _Tengjast

en: Caja cannot handle "%s" locations.
is: Caja getur ekki meðhöndlað "%s" staðsetningar.

en: Caja cannot handle this kind of location.
is: Caja  getur ekki meðhöndlað þessa tegund staðsetningar.

en: Caja could not create the following required folders: %s.
is: Caja gat ekki búið til eftirfarandi nauðsynlegar möppur: %s.

en: Caja could not create the required folder "%s".
is: Caja gat ekki búið til nauðsynlegu möppuna "%s".

en: Caja has no installed viewer capable of displaying the folder.
is: Caja inniheldur ekki neinn skoðara sem er fær um sýna möppuna.

en: Caja is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
is: Caja er dreift í þeirri von um að það verði til hjálpar, en ber á meðan ENGA ÁBYRGÐ; jafnvel þótt það hafi verið gefin í skyn ábyrgð sökum SELJANLEIKA eða að Nautilius hæfi einhverjum SÉRSTÖKUM tilgangi. Ef þú vilt fá frekari upplýsingar má sjá GNU General Public License.

en: Caja is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
is: Caja er frjáls hugbúnaður; þú getur dreift honum eða breytt að vild undir GNU General Public License og er gefið út af Free Software Foundation; annað hvort undir útgáfu 2 af leyfinu eða undir einhverri síðari tíma útgáfu.

en: Caja lets you organize files and folders, both on your computer and online.
is: Caja gerir þér kleift að skipuleggja skrár og möppur, bæði á tölvunni þinni og netinu.

en: Caja uses the users home folder as the desktop
is: Caja notar heimamöppu notanda sem skjáborð

en: Caja will exit when last window destroyed.
is: Caja slekkur á sér þegar síðasta glugganum hefur verið lokað.

en: Camera Brand
is: Tegund myndavélar

en: Camera Model
is: Gerð myndavélar

en: Camouflage
is: Felulitir

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
is: Get ekki látið veffang ganga til ‚Type=Link‘

en: Cancel
is: Hætta við

en: Cancel Group Change?
is: Hætta við breytingu á hóp?

en: Cancel Owner Change?
is: Hætta við breytingu á eiganda?

en: Cannot find the autorun program
is: Fann ekki forritið sem á að keyra upp sjálfkrafa

en: Cannot move file to trash, do you want to delete immediately?
is: Það er ekki hægt að flytja skrána í ruslið. Viltu eyða henni strax?

en: Chalk
is: Krít

en: Change Desktop _Background
is: Breyta _bakgrunni skjáborðs

en: Change the behaviour and appearance of file manager windows
is: Breyta hegðan og útliti skráastjóraglugga

en: Change the visibility of this window's location bar
is: Breyta sjónrænu útliti fyrir staðsetningarrönd þessa glugga

en: Change the visibility of this window's main toolbar
is: Breyta sýnileika aðaltækjaslárinnar í þessum glugga

en: Change the visibility of this window's side pane
is: Breyta sýnileika hliðarstiku gluggans

en: Change the visibility of this window's statusbar
is: Breyta sjónrænu útliti fyrir stöðustiku þessa glugga

en: Charcoal
is: Viðarkol

en: Check that the spelling is correct and that your proxy settings are correct.
is: Athugaðu hvort að stafsetningarvilla hafi átt sér stað, eða hvort réttar selstillingar (proxy) séu settar.

en: Check that you have permission to delete the emblem.
is: Athugaðu hvort þú hafir réttindi til að eyða merkinu.

en: Check that you have permission to delete the pattern.
is: Athugaðu hvort þú hafir réttindi til að eyða mynstrinu.

en: Choose a program with which to open the selected item
is: Veldu forrit sem opna á valin hlut

en: Choose another application with which to open the selected item
is: Veldu annað forrit sem opna á valdinn hlut

en: Choose the order of information to appear beneath icon names. More information will appear when zooming in closer.
is: Veldu uppröðun á upplýsingum sem sjást fyrir neðan skráarheiti tákna. Fleiri upplýsingar munu sjást ef sýnin er stækkuð.

en: Choose the order of information to appear in the list view.
is: Veldu uppröðun á upplýsingum sem sjást í listasýninni.

en: Choose the order of information to appear in this folder:
is: Veldu í hvaða röð upplýsingar skulu birtast í þessari möppu:

en: Choose what application to launch.
is: Veldu hvaða forrit á að ræsa.

en: Choose what happens when inserting media or connecting devices to the system
is: Veldu hvað gerist þegar miðill eða önnur tæki tengjast kerfinu

en: Choosing a script from the menu will run that script with any selected items as input.
is: Með því að velja skriftu úr valmyndinni mun sú forskrift keyra með völdum hlutum í inntaki.

en: Clea_r History
is: _Hreinsa feril

en: Clear contents of Go menu and Back/Forward lists
is: Hreinsa innihald Fara valmyndar og Áfram/Tilbaka lista

en: Click on a color to remove it
is: Smelltu á lit til að fjarlægja hann

en: Click on a pattern to remove it
is: Smelltu á mynstrið til að fjarlægja það

en: Click on an emblem to remove it
is: Smelltu á merki til að fjarlægja það

en: Clos_e All Folders
is: L_oka öllum möppum

en: Close P_arent Folders
is: Loka _yfirmöppum

en: Close _All Windows
is: Loka _öllum gluggum

en: Close all Navigation windows
is: Loka öllum vafurgluggum

en: Close all folder windows
is: Loka öllum möppugluggum

en: Close tab
is: Loka flipa

en: Close the side pane
is: Loka hliðarspjaldi

en: Close this folder
is: Loka þessari möppu

en: Close this folder's parents
is: Loka yfirmöppum þessarar möppu

en: Color _name:
is: _Nafn litarins:

en: Color _value:
is: Lit_gildi:

en: Color for the default folder background. Only used if background_set is true.
is: Litur sem notaður er í bakgrunn möppunnar. Aðeins notaður er background_set er satt.

en: Colors:
is: Litir:

en: Command
is: Skipun

en: Comment
is: Athugasemd

en: Compact View
is: Þjöppuð sýn

en: Compact _Layout
is: _þjöppuð uppröðun

en: Computer
is: Tölva

en: Computer icon visible on desktop
is: Sýna tákn fyrir tölvuna á skjáborðinu

en: Concrete
is: Steinsteypa

en: Connect To This Server
is: Tengjast þessum þjóni

en: Connect to Server
is: Tengjast þjóni

en: Connect to Server %s
is: Tengjast þjóninum %s

en: Connect to _Server...
is: Tengjast _netþjóni...

en: Connect to a remote computer or shared disk
is: Tengjast fjarlægri tölvu eða sameiginlegum disk

en: Connect to the drive associated with the open folder
is: Tengjast við drifið sem tengt er opnu möppunni

en: Connect to the selected drive
is: Tengjast völdu drifi

en: Content View
is: Innihaldssýn

en: Contents:
is: Innihald:

en: Cop_y to
is: Afri_ta í

en: Copy %d items to '%s'
is: Afrita %d atriði í '%s'

en: Copy '%s' to '%s'
is: Afrita '%s' í '%s'

en: Copy _Anyway
is: _Afrita samt

en: Copy the current selection to the desktop
is: Afrita valda hluti á skjáborðið

en: Copy the current selection to the home folder
is: Afrita valda hluti í heimamöppuna

en: Copy the current selection to the other pane in the window
is: Afrita valda hluti yfir á hitt spjaldið

en: Copy the selected text to the clipboard
is: Afrita valdan texta á klippispjaldið

en: Copying "%B" to "%B"
is: Afrita "%B" yfir í "%B"

en: Copying Files
is: Afrita skrár

en: Copyright
is: Höfundarréttur

en: Cork
is: Korkur

en: Could not add application
is: Gat ekki bætt forriti við

en: Could not add application to the application database: %s
is: Gat ekki bætt forriti við forritagangagrunninn: %s

en: Could not determine original location of "%s"
is: Ekki tókst að ákvarða upprunalega staðsetningu "%s"

en: Could not display "%s", because the host could not be found.
is: Gat ekki birt "%s" vegna þess að hýsill þess fannst ekki.

en: Could not display "%s".
is: Gat ekki sýnt "%s".

en: Could not find "%s".
is: Gat ekki fundið "%s".

en: Could not find '%s'
is: Gat ekki fundið '%s'

en: Could not find application
is: Gat ekki fundið forrit

en: Could not remove application
is: Gat ekki fjarlægt forrit

en: Could not remove emblem with name '%s'.
is: Gat ekki fjarlægt merkið sem heitir '%s'.

en: Could not remove files from the already existing folder %F.
is: Gat ekki eytt skrám úr möppunni %F sem er þegar til.

en: Could not remove the already existing file %F.
is: Gat ekki eytt skránni %F sem er þegar til.

en: Could not remove the already existing file with the same name in %F.
is: Gat ekki eytt samnefndri skrá sem er þegar til í %F.

en: Could not remove the folder %B.
is: Gat ekki fjarlægt skrána %B.

en: Could not remove the source folder.
is: Gat ekki flutt upprunamöppuna.

en: Could not rename emblem with name '%s'.
is: Gat ekki endurnefnt merkið sem heitir %s‘.

en: Could not run application
is: Gat ekki keyrt forrit

en: Could not set application as the default: %s
is: Gat ekki gert þetta forrit sjálfgefið: %s

en: Could not set as default application
is: Gat ekki gert þetta að sjálfgefnu forriti

en: Count _number of items:
is: Telja fj_ölda hluta:

en: Countertop
is: Eldhúsborð

en: Create Document from template "%s"
is: Búa til skjal úr sniðmátinu "%s"

en: Create L_auncher...
is: Bú_a til forritaræsi...

en: Create _Document
is: Búa til _skjal

en: Create _Folder
is: Sto_fna Möppu

en: Create a New Color:
is: Búa til nýjan lit:

en: Create a New Emblem
is: Búa til nýtt merki

en: Create a new empty file inside this folder
is: Búa til nýja tóma skrá inni í þessari möppu

en: Create a new empty folder inside this folder
is: Búa til nýja tóma möppu inn í þessari möppu

en: Create a new folder '%s'
is: Búa til nýja möppu '%s'

en: Create a new launcher
is: Búa til nýjan ræsi

en: Create a symbolic link for each selected item
is: Búa til sýndartengil fyrir hvern valin hlut

en: Create an empty file '%s'
is: Búa til nýja auða skrá '%s'

en: Create and delete files
is: Búa til og eyða skrám

en: Create link to '%s'
is: Búa til tengil í '%s'

en: Create links to %d items
is: Búa til tengla í %d atriði

en: Create new file '%s' from template
is: Búa til nýja skrá '%s' út frá sniðmáti

en: Create the initial window with the given geometry.
is: Búa til fyrsta glugga með uppgefnum stærðarhlutföllum.

en: Creating Properties window.
is: Bý til eiginleikaglugga.

en: Creating links in "%B"
is: Stofna tengla í skrár "%B"

en: Creator
is: Höfundur

en: Cu_t
is: _Klippa

en: Cursor Position
is: Staðsetning bendils

en: Custom Background
is: Sérsniðinn bakgrunnur

en: Custom Side Pane Background Set
is: Sérvalin síðustikubakgrunnur virkur

en: Cut the selected text to the clipboard
is: Klippa valdan texta á klippispjaldið

en: D_efault zoom level:
is: S_jálfgefinn aðdráttur:

en: D_uplicate
is: Tvö_falda

en: Danube
is: Dóná

en: Dark Cork
is: Dökkur korkur

en: Date Accessed
is: Síðast notað

en: Date Digitized
is: Rafræn dagsetning

en: Date Format
is: Snið á dagsetningu

en: Date Modified
is: Breytt þann

en: Date Taken
is: Tökudagur

en: Date when file was moved to the Trash
is: Dagsetningin þegar skránni var hent í ruslið

en: Decrease the view size
is: Minnka sýn

en: Deep Teal
is: Djúp-blágrænn

en: Default
is: Sjálfgefið

en: Default Background Color
is: Sjálfgefin bakgrunnslitur

en: Default Background Filename
is: Sjálfgefið skráarheiti bakgrunns

en: Default Side Pane Background Color
is: Sjálfgefin bakgrunnslitur síðustiku

en: Default Side Pane Background Filename
is: Sjálfgefin skráarnaf á bakgrunnsmynd fyrir síðustiku

en: Default Thumbnail Icon Size
is: Sjálfgefin stærð táknmynda

en: Default _zoom level:
is: Sjálfgefinn aðdrá_ttur:

en: Default column order in the list view
is: Sjálfgefin röð dálka í listasýn

en: Default column order in the list view.
is: Sjálfgefin röð dálka í listasýn.

en: Default compact view zoom level
is: Sjálfgefið aðdráttargildi fyrir þjappaða sýn

en: Default folder viewer
is: Sjálfgefin rýnir fyrir möppur

en: Default icon zoom level
is: Sjálfgefið aðdráttarstig fyrir tákmyndir

en: Default list of columns visible in the list view
is: Sjálfgefin fjöldi sýnilegra dálka í lista yfirliti

en: Default list of columns visible in the list view.
is: Sjálfgefin fjöldi sýnilegra dálka í lista yfirliti.

en: Default list zoom level
is: Sjálfgefið aðdráttarstig fyrir listasýn

en: Default sort order
is: Sjálfgefin flokkunaruppröðun

en: Default zoom level used by the compact view.
is: Sjálfgefinn aðdráttur notaður í þjappaðri sýn.

en: Default zoom level used by the icon view.
is: Sjálfgefinn aðdráttur notaður í táknmyndasýn.

en: Default zoom level used by the list view.
is: Sjálfgefinn aðdráttur notaður í listasýn.

en: Delete %d copied items
is: Eyða %d afrituðum atriðum

en: Delete %d duplicated items
is: Eyða %d margteknum atriðum

en: Delete '%s'
is: Eyða '%s'

en: Delete _All
is: Eyð_a öllu

en: Delete all items in the Trash
is: Eyða öllum hlutum í ruslið

en: Delete all selected items permanently
is: Eyða öllum völdum hlutum varanlega

en: Delete each selected item, without moving to the Trash
is: Eyða hverjum völdum hlut, án þess að henda í ruslið

en: Delete link to '%s'
is: Eyða tengli í '%s'

en: Delete links to %d items
is: Eyða tenglum í %d atriði

en: Delete the open folder permanently
is: Eyða opinni möppu endanlega

en: Delete this folder, without moving to the Trash
is: Eyða þessari möppu, án þess að henda í ruslið

en: Deleting Files
is: Eyði skrám

en: Deleting files
is: Eyði skrám

en: Description
is: Lýsing

en: Desktop
is: Skjáborð

en: Desktop computer icon name
is: Heiti táknmyndar fyrir tölvuna á skjáborði

en: Desktop font
is: Skjáborðsletur

en: Desktop home icon name
is: Heiti táknmyndar fyrir heimamöppu á skjáborði

en: Desktop trash icon name
is: Heiti táknmyndar fyrir ruslamöppu á skjáborði

en: Details:
is: Ítarlegra:

en: Detect media in the selected drive
is: Skynja miðil í völdu drifi

en: Differences...
is: Mismunur...

en: Disable connection to session manager
is: Afvirkja tengingu við setustjóra

en: Disconnect the drive associated with the open folder
is: Aftengja drifið sem tengt er opnu möppunni

en: Disconnect the selected drive
is: Aftengja valið drif

en: Display
is: Birting

en: Display Caja help
is: Sýna hjálp fyrir Caja

en: Display a window that allows editing the bookmarks in this menu
is: Sýna glugga sem gerir þér kleift að breyta bókamerkjum í þessari valmynd

en: Display credits for the creators of Caja
is: Sýna þakkir til stofnenda Caja

en: Display icons in the opposite order
is: Sýna táknmyndir í öfugri röð

en: Display patterns, colors, and emblems that can be used to customize appearance
is: Sýna mynstur, liti og merki sem gera þér kleift að sérsníða útlit

en: Display this location with the compact view.
is: Sýna þennan stað með þjappaðri sýn.

en: Display this location with the icon view.
is: Sýna þessa staðsetningu í táknmyndasýn.

en: Display this location with the list view.
is: Sýna þessa staðsetningu í listasýn.

en: Do Nothing
is: Gera ekkert

en: Do _not Empty Trash
is: E_kki tæma ruslið

en: Do not manage the desktop (ignore the preference set in the preferences dialog).
is: Ekki stjórna skjáborðinu (hunsa stillingar í stillingaglugganum).

en: Do you want to empty the trash before you unmount?
is: Viltu tæma ruslið áður en þú aftengir gangahirsluna?

en: Do you want to remove any bookmarks with the non-existing location from your list?
is: Viltu fjarlægja þau bókarmerki af listanum þínum sem innihalda óþekktar staðsetningar?

en: Do you want to run "%s", or display its contents?
is: Viltu keyra "%s" eða skoða innihald hennar?

en: Documents
is: Skjöl

en: Dots
is: Punktar

en: Download location?
is: Niðurhalsstaðsetning?

en: Drag a color to an object to change it to that color
is: Dragðu lit yfir þann hlut sem þú vilt breyta

en: Drag a pattern tile to an object to change it
is: Dragðu mynstur yfir þann hlut sem þú vilt breyta

en: Drag an emblem to an object to add it to the object
is: Dragðu merki yfir þann hlut sem þú vilt hengja það við

en: Drag and drop is not supported.
is: 'Draga-sleppa' er ekki stutt.

en: Drag and drop is only supported on local file systems.
is: 'Draga-sleppa' er einungis stutt á staðbundnum skráakerfum.

en: Duplicate '%s' in '%s'
is: Afrit af '%s' í '%s'

en: Duplicate each selected item
is: Tvöfalda hvern valinn hlut

en: Duplicate of %d items in '%s'
is: Afrit af %d atriðum í '%s'

en: Duplicating "%B"
is: Tvöfalda "%B"

en: E_mpty Trash
is: Tæ_ma rusl

en: E_xecute
is: Ke_yra

en: E_xtra Pane
is: Au_kaspjald

en: Eclipse
is: Sólmyrkvi

en: Edit
is: Breyta

en: Edit Bookmarks
is: Breyta bókamerkjum

en: Edit Caja preferences
is: Breyta stillingum fyrir Caja

en: Edit the saved search
is: Breyta vistaðri leit

en: Eject the selected volume
is: Spýta valdri gagnahirslu út

en: Eject the volume associated with the open folder
is: Spýta út disknum sem tengist þessari opnu möppu

en: Eject the volume associated with this folder
is: Spýta út disknum sem tengist þessari möppu

en: Emblems
is: Merki

en: Emblems:
is: Merki:

en: Empty Trash
is: Tæma rusl

en: Empty _Trash
is: _Tæma ruslið

en: Empty all items from Trash?
is: Tæma öll atriði úr ruslinu?

en: Emptying Trash
is: Tæmi ruslið

en: Enables the classic Caja behavior, where all windows are browsers
is: Virkja klassíska hegðun Cajaar, þar sem allir gluggar eru vafrar

en: Enter a descriptive name next to each emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
is: Sláðu inn lýsandi heiti við hvert merki. Þetta heiti mun verða notað á öðrum stöðum til að auðkenna merkin.

en: Enter a descriptive name next to the emblem.  This name will be used in other places to identify the emblem.
is: Sláðu inn lýsandi heiti við merkið. Þetta heiti mun verða notað á öðrum stöðum til að auðkenna merkið.

en: Enter a new name for the displayed emblem:
is: Sláðu inn nýtt heiti fyrir merkið:

en: Envy
is: Öfund

en: Erase
is: Stroka út

en: Error starting autorun program: %s
is: Villa við að keyra forritið %s upp sjálfkrafa

en: Error while copying "%B".
is: Villa kom upp við afritun "%B".

en: Error while copying to "%B".
is: Villa kom upp við að afrita yfir í "%B".

en: Error while copying.
is: Villa kom upp við afritun.

en: Error while creating directory %B.
is: Villa kom upp við að búa til möppuna %B.

en: Error while creating file %B.
is: Villa kom upp við að búa til skrána %B.

en: Error while creating link to %B.
is: Villa kom upp við gerð tengils í %B.

en: Error while deleting.
is: Villa kom upp við útstrokun gagna.

en: Error while moving "%B".
is: Villa kom upp við flutning "%B".

en: Error while moving files to trash.
is: Villa kom upp á meðan reynt var að færa skrár í ruslið.

en: Error while moving.
is: Villa kom upp við flutning.

en: Error: %s
    Please select another viewer and try again.
is: Villa: %s
    Veldu annan skoðara og reyndu aftur.

en: Examples:
is: Dæmi:

en: Execute:
is: Keyra:

en: Exposure Program
is: Lýsingarforrit

en: Exposure Time
is: Lýsingartími

en: FILE
is: SKRÁ

en: FTP (with login)
is: FTP (með innskráningu)

en: Failed to load image information
is: Náði ekki að hlaða inn upplýsingunum um myndina

en: Fibers
is: Trefjar

en: File Browser
is: Skráavafri

en: File Management
is: Skráarstjórnun

en: File Management Preferences
is: Skráarstjórnunarstillingar

en: File Manager
is: Skráastjóri

en: File Operations
is: Skráaraðgerðir

en: File Permissions:
is: Skráaheimildir:

en: File System
is: Skráarkerfi

en: File Type
is: Skráartegund

en: File access:
is: Skrá opnuð:

en: File conflict
is: Árekstrar milli skráa

en: File is not a valid .desktop file
is: Skrá er ekki gild .desktop skrá

en: File not found
is: Skrá fannst ekki

en: Filename for the default side pane background. Only used if side_pane_background_set is true.
is: Skráarnafn bakgrunns á síðustiku. Aðeins notað ef side_pane_background_set er virkt.

en: Files in the folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to see them.
is: Ekki var hægt að afrita skrárnar í möppunni "%B" þar sem þú hefur ekki réttindi til að lesa þær.

en: Files in the folder "%B" cannot be deleted because you do not have permissions to see them.
is: Ekki var hægt að eyða skránum "%B" þar sem þú hefur ekki réttindi til að lesa þær.

en: Files in the folder "%B" cannot be handled because you do not have permissions to see them.
is: Ekki er unnt að meðhöndla skrárnar í möppunni "%B" vegna þess að þú hefur ekki heimild til að skoða þær.

en: Filesystem type:
is: Tegund skráarkerfis:

en: Fire Engine
is: Slökkvitæki

en: Flash Fired
is: Flass notað

en: Fleur De Lis
is: Liljuhvítt

en: Floral
is: Blóm

en: Focal Length
is: Brennivídd

en: Folder Permissions:
is: Möppuheimildir:

en: Folder access:
is: Mappa opnuð:

en: For users with mice that have "Forward" and "Back" buttons, this key will determine if any action is taken inside of Caja when either is pressed.
is: Fyrir þá notendur sem hafa mýs með "Áfram" og "Afturábak" hnöppum, þá virkjar þessi lykill hvort einhver aðgerð er framkvæmd í Caja þegar ýtt er á hnappana.

en: For users with mice that have buttons for "Forward" and "Back", this key will set which button activates the "Back" command in a browser window. Possible values range between 6 and 14.
is: Fyrir þá notendur sem hafa mýs með "Áfram" og "Afturábak" hnöppum, þá virkjar þessi lykill hvaða hnappur það er sem gefur "Afturábak" skipunina í vafraglugga. Möguleg gildi eru 6 og 14.

en: For users with mice that have buttons for "Forward" and "Back", this key will set which button activates the "Forward" command in a browser window. Possible values range between 6 and 14.
is: Fyrir þá notendur sem hafa mýs með "Áfram" og "Afturábak" hnöppum, þá virkjar þessi lykill hvaða hnappur það er sem gefur "Áfram" skipunina í vafraglugga. Möguleg gildi eru 6 og 14.

en: Format the selected volume
is: Forsníða valda gagnahirslu

en: Format the volume associated with the open folder
is: Forsníða diskinn sem tengist þessari opnu möppu

en: Format the volume associated with this folder
is: Forsníða diskinn sem tengist þessari möppu

en: Forward history
is: Áfram í ferli

en: Fossil
is: Steingervingur

en: Free space:
is: Laust pláss:

en: Free space: %s
is: Laust pláss: %s

en: GEOMETRY
is: STÆRÐARHLUTFÖLL

en: Go
is: Fara

en: Go To:
is: Fara í:

en: Go to the location specified by this bookmark
is: Fara á staðsetninguna sem er skilgreind í þessu bókarmerki

en: Go to the next visited location
is: Fara á næstu heimsóttu staðsetningu

en: Go to the previous visited location
is: Fara á fyrri heimsóttu staðsetningu

en: Go to the same location as in the extra pane
is: Fara á sömu staðsetningu og er á hinu spjaldinu

en: Granite
is: Granít

en: Grapefruit
is: Greipaldin

en: Green Weave
is: Grænn vefnaður

en: Group
is: Hópur

en: Group:
is: Hópur:

en: History
is: Ferill

en: Home Folder
is: Heimamappa

en: Home icon visible on desktop
is: Sýna tákn fyrir heimamöppuna á skjáborðinu

en: ID
is: Auðkenni

en: ISO Speed Rating
is: ISO hraði

en: I_nclude a Delete command that bypasses Trash
is: _Bjóða upp á Eyða skipun sem sniðgengur ruslatunnuna

en: Ice
is: Ís

en: Icon
is: Táknmynd

en: Icon View
is: Táknmyndasýn

en: If set to true, Caja will only show folders in the tree side pane. Otherwise it will show both folders and files.
is: Ef virkt mun Caja einungis sýna möppur í greinasýn síðustiku. Annars munu bæði skrár og möppur verða sýndar.

en: If set to true, newly opened windows will have the location bar visible.
is: Ef virkt munu nýir gluggar innihalda sýnilega staðsetningarrönd.

en: If set to true, newly opened windows will have the side pane visible.
is: Ef virkt munu nýir gluggar innihalda sýnilega síðustiku.

en: If set to true, newly opened windows will have the status bar visible.
is: Ef virkt munu nýir gluggar innihalda sýnilega staðsetningarstiku.

en: If set to true, newly opened windows will have toolbars visible.
is: Ef virkt munu nýir gluggar innihalda sýnilega tólstiku.

en: If set to true, then Caja browser windows will always use a textual input entry for the location toolbar, instead of the pathbar.
is: Ef virkt, munu Caja vafurgluggar alltaf nota textainnslátt í staðsetningastikuna í stað slóðarstikunnar.

en: If set to true, then Caja lets you edit and display file permissions in a more unix-like way, accessing some more esoteric options.
is: Ef þetta er valið sem satt þá leyfir Caja þér að breyta og birta heimildir skráa eins og þær birtast í unix, en þá geturðu nálgast ýmsar skondnar upplýsingar sem fáir skilja.

en: If set to true, then Caja shows folders prior to showing files in the icon and list views.
is: Ef virkt, mun Caja sýna möppur á undan skrám í lista og táknmyndasýnum.

en: If set to true, then Caja will ask for confirmation when you attempt to delete files, or empty the Trash.
is: Ef þetta er stillt sem satt, mun Nautilius mun biðja þig um staðfestingu þegar þú reynir að eyða skrám eða við að tæma ruslið.

en: If set to true, then Caja will automatically mount media such as user-visible hard disks and removable media on start-up and media insertion.
is: Ef þetta er stillt sem satt, mun Nautilius mun sjálfkrafa tengjast gagnahirslum eins og utanáliggjandi hörðum diskum og öðrum færanlegum miðlum þegar tölvan kveikir á sér og þegar miðlarnir tengjast tölvunni.

en: If set to true, then Caja will automatically open a folder when media is automounted. This only applies to media where no known x-content/* type was detected; for media where a known x-content type is detected, the user configurable action will be taken instead.
is: Ef þetta er stillt sem satt þá mun Caja sjálfkrafa opna möppu þegar miðill sjálftengist. Þetta á bara við um miðla þar sem engar þekktar x-content/* tegundir fundust; ef miðill þar sem þekkt x-content tegund finnst þá mun notandinn fá að velja um stillingar þess í staðinn.

en: If set to true, then Caja will have a feature allowing you to delete a file immediately and in-place, instead of moving it to the trash. This feature can be dangerous, so use caution.
is: Ef virkt mun Caja virkja möguleika á að eyða skrám beint án þess að flytja þær í ruslið. Þennan valmöguleika ber að nota með gát.

en: If set to true, then Caja will never prompt nor autorun/autostart programs when a medium is inserted.
is: Ef þetta er stillt sem satt þá mun Nautilius aldrei koma með ábendingu um það að hægt sé að opna forrit þegar einhver miðill er tengdur.

en: If set to true, then Caja will use the user's home folder as the desktop. If it is false, then it will use ~/Desktop as the desktop.
is: Ef þetta er stillt sem satt, mun Caja nota heimamöppu notanda sem skjáborð, annars mun hann nota ~/Desktop sem skjáborð.

en: If set, wrap lines if the text becomes too wide.
is: Ef virkt, þá umbrjótið línur ef texti verður of breiður.

en: If this is set to true, an icon linking to the Network Servers view will be put on the desktop.
is: Ef þetta er stillt sem satt, mun  táknmynd sem tengist netþjónasýn verða sett á skjáborðið.

en: If this is set to true, an icon linking to the computer location will be put on the desktop.
is: Ef þetta er stillt sem satt, mun táknmynd sem tengist tölvunni verða sett á skjáborðið.

en: If this is set to true, an icon linking to the home folder will be put on the desktop.
is: Ef þetta er stillt sem satt, mun táknmynd sem tengist heimamöppu þinni verða sett á skjáborðið.

en: If this is set to true, an icon linking to the trash will be put on the desktop.
is: Ef þetta er stillt sem satt, mun táknmynd sem tengist ruslinu verða sett á skjáborðið.

en: If this is set to true, icons linking to mounted volumes will be put on the desktop.
is: Ef þetta er stillt sem satt, munu gagnahirslur birtast á skjáborðinu.

en: If this preference is set, all columns in the compact view have the same width. Otherwise, the width of each column is determined seperately.
is: Ef þetta er valið þá munu allir dálkarnir í þjappaðri sýn vera jafn breiðir. Annars verður hægt að ákveða breidd hvers dálks fyrir sig.

en: If true, files in new windows will be sorted in reverse order. ie, if sorted by name, then instead of sorting the files from "a" to "z", they will be sorted from "z" to "a"; if sorted by size, instead of being incrementally they will be sorted decrementally.
is: Ef virkt munu nýjir glugga sortera skrár í öfugri röð. Dæmi: ef sorterað er eftir skráarheiti, þá munu skrár verða sorteraðar frá "ö" til "a" í staðinn fyrir "a" til "ö". Ef sorterað eftir stærð, þá mun stærsta skrá sjást efst í staðinn fyrir minnstu skrá.

en: If true, icons will be laid out tighter by default in new windows.
is: Ef þetta er stillt sem satt, munu táknmyndir verða lagðar þéttar saman í nýjum gluggum.

en: If true, labels will be placed beside icons rather than underneath them.
is: Ef virkt mun textamerkningar verða settar við hliðiná táknmyndum frekar en undir þeim.

en: If you delete an item, it will be permanently lost.
is: Ef þú eyðir hlut, hverfur hann fyrir fullt og allt.

en: Illustration
is: Teikning

en: Image
is: Mynd

en: Image Type:
is: Tegund myndar:

en: Images over this size (in bytes) won't be thumbnailed. The purpose of this setting is to avoid thumbnailing large images that may take a long time to load or use lots of memory.
is: Myndir sem eru yfir stærð ( í bætum ) munu ekki fá smátáknmynd. Ástæðan fyrir þessu er að koma í veg fyrir framleiðslu á smámyndum fyrir stórar myndir, er að þær gætu tekið langan tíma að hlaða eða notað mikið minni.

en: In order to regain the free space on this volume the trash must be emptied. All trashed items on the volume will be permanently lost.
is: Til að endurheimta pláss á gagnahirslunni verður að tæma ruslið. Öllu því rusli sem hent var á gagnahirslunni verður eytt, og er ekki afturkræft.

en: Increase the view size
is: Stækka sýn

en: Indigo
is: Djúpfjólublár

en: Information
is: Upplýsingar

en: Justification
is: Jöfnun

en: Keep icons lined up on a grid
is: Halda táknmyndum uppröðum á hnitaneti

en: Keep icons sorted by emblems in rows
is: Halda táknmyndum flokkuðum í röð eftir merkjum

en: Keep icons sorted by modification date in rows
is: Halda táknmyndum flokkuðum í röð eftir hvenær skránni var breytt

en: Keep icons sorted by name in rows
is: Halda táknmyndum flokkuðum í röð eftir skráarheiti

en: Keep icons sorted by size in rows
is: Halda táknmyndum flokkuðum í röð eftir stærð

en: Keep icons sorted by trash time in rows
is: Raða táknmyndum í dálka eftir því hvenær þeim var hent

en: Keep icons sorted by type in rows
is: Halda táknmyndum flokkuðum í röð eftir gerð

en: Keywords
is: Stikkorð

en: Last changed:
is: Síðast breytt:

en: Last modified:
is: Síðast breytt:

en: Leaf
is: Lauf

en: Leave icons wherever they are dropped
is: Skilja táknmyndir eftir þar sem þeim er sleppt

en: Lemon
is: Sítróna

en: Less common media formats can be configured here
is: Hægt er að breyta óalgengum miðlategundum hér

en: Line wrap
is: Línu umbrot

en: Link _name:
is: _Heiti tengils:

en: Link target:
is: Áfangastaður tengils:

en: Link to %s
is: Tengja við %s

en: List Columns
is: Listadálkar

en: List View
is: Listasýn

en: List files only
is: Telja bara upp skrár

en: List of possible captions on icons
is: Listi yfir mögulegan texta á táknmyndum

en: List of x-content/* types for which the user have chosen "Do Nothing" in the preference capplet. No prompt will be shown nor will any matching application be started on insertion of media matching these types.
is: Listi yfir x-content/* tegundir sem notandinn hefur valið að "Gera ekkert". Ekkert verður gert til að segja notandanum að miðill hafi tengst tölvunni, og engin forrit munu vera ræst.

en: List of x-content/* types for which the user have chosen "Open Folder" in the preferences capplet. A folder window will be opened on insertion of media matching these types.
is: Listi yfir x-content/* tegundum sem notandinn hafa valið "Opna möppu" fyrir. Gluggi mun opnast þegar miðill sem inniheldur þessar tegundir gagna muna tengjast tölvunni.

en: List of x-content/* types for which the user have chosen to start an application in the preference capplet. The preferred application for the given type will be started on insertion on media matching these types.
is: Listi yfir x-content/* tegundir sem notandinn hefur valið til að ræsa forrit. Forritið sem er valið fyrir hverja tegund verður þá ræst þegar miðill tengist tölvunni.

en: List of x-content/* types set to "Do Nothing"
is: Listi yfir x-content/* tegundir er sagt að "Gera ekkert"

en: List of x-content/* types set to "Open Folder"
is: Listi af x-content/* tegundum sett í "Opna möppu"

en: List of x-content/* types where the preferred application will be launched
is: Listi af x-content/* tegundum þar sem hið valda forrit er keyrt

en: Loading...
is: Hleð...

en: Local Files Only
is: Einungis staðbundnar skrár

en: Locate documents and folders on this computer by name or content
is: Staðsetja skrár og möppur á þessari tölvu eftir nafni eða innihaldi

en: Location
is: Staðsetning

en: Location _Bar
is: Staðsetningarr_önd

en: Location:
is: Staðsetning:

en: Lock the drive associated with the open folder
is: Læsa drifinu sem tengt er opnu möppunni

en: Lock the selected drive
is: Læsa völdu drifi

en: MIME Type
is: MIME-tegund

en: M_ove to
is: _Færa í

en: Make a _Link
is: Sto_fna tengil

en: Make a permanent connection to this server
is: Búa til varanlega tengingu við þennan þjón

en: Make the selected icon resizable
is: Gera valda táknmynd teygjanlega

en: Mango
is: Mangó

en: Manila Paper
is: Manila pappír

en: Mark as _Trusted
is: _Treysta

en: Maximum image size for thumbnailing
is: Hámarksstærð mynda fyrir smámyndasýn

en: Media
is: Miðill

en: Merge
is: Sameina

en: Merge _All
is: Sameina _allt

en: Merge folder "%s"?
is: Sameina möppu "%s"?

en: Merging will ask for confirmation before replacing any files in the folder that conflict with the files being copied.
is: Við sameiningu verður spurt um staðsetningu áður en skipt er um þær skrár sem rekast á við skrárnar sem verið er að afrita.

en: Metering Mode
is: Mælihamur

en: Mo_ve to Trash
is: Fl_ytja í ruslið

en: Modified:
is: Breytt þann:

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00 PM
is: Mán, Oct 00 0000 at 00:00 FH

en: Mon, Oct 00 0000 at 00:00:00 PM
is: Mán, Ókt 00 0000 at 00:00:00 eh

en: Moss Ridge
is: Mosabreiða

en: Mount and open %s
is: Tengja og opna %s

en: Mount the selected volume
is: Tengja valda gagnahirslu

en: Mount the volume associated with the open folder
is: Tengja diskinn sem tengist þessari opnu möppu

en: Mount the volume associated with this folder
is: Tengja diskinn sem tengist þessari möppu

en: Mouse button to activate the "Back" command in browser window
is: Músarhnappur sem virkjar "Til baka" skipunina í vafraglugga

en: Mouse button to activate the "Forward" command in browser window
is: Músarhnappur sem virkjar "Áfram" skipunina í vafraglugga

en: Move %d items back to '%s'
is: Færa %d atriði aftur í '%s'

en: Move %d items back to trash
is: Færa %d atriði aftur í ruslið

en: Move %d items to '%s'
is: Færa %d atriði í '%s'

en: Move %d items to trash
is: Færa %d atriði í ruslið

en: Move '%s' back to '%s'
is: Færa '%s' aftur í '%s'

en: Move '%s' back to trash
is: Færa '%s' aftur í ruslið

en: Move '%s' to '%s'
is: Færa '%s' í '%s'

en: Move '%s' to trash
is: Færa '%s' í ruslið

en: Move Dow_n
is: Færa _niður

en: Move Tab _Left
is: Færa f_lipa til hægri

en: Move Tab _Right
is: Fæ_ra flipa til hægri

en: Move _Up
is: Færa _upp

en: Move current tab to left
is: Flytja núverandi flipa til vinstri

en: Move current tab to right
is: Flytja núverandi flipa til hægri

en: Move each selected item to the Trash
is: Flytja hvern og einn valin hlut í ruslið

en: Move focus to the other pane in a split view window
is: Færa virkni á hitt spjaldið í klofna glugganum

en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command
is: Flytja eða afrita skrár sem hafa verið valdar með "Klippa" eða "Afrita" skipun

en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command into the selected folder
is: Flytja eða afrita skrár, sem hafa verið valdar með "Klippa" eða "Afrita" skipun, í valda möppu

en: Move or copy files previously selected by a Cut or Copy command into this folder
is: Flytja eða afrita skrár sem hafa verið valdar með því að klippa eða afrita þær yfir í þessa möppu

en: Move the current selection to the desktop
is: Færa valda hluti á skjáborðið

en: Move the current selection to the home folder
is: Færa valda hluti í heimamöppuna

en: Move the current selection to the other pane in the window
is: Færa valda hluti yfir á hitt spjaldið

en: Move the open folder out of the trash to "%s"
is: Færa opnu möppuna úr ruslinu og yfir í "%s"

en: Move the open folder to the Trash
is: Flytja opnu möppuna í ruslið

en: Move this folder to the Trash
is: Færa þessa möppu í ruslið

en: Move to _Trash
is: _Henda í ruslið

en: Moving "%B" to "%B"
is: Færi "%B" yfir í "%B"

en: Moving Files
is: Færi skrár

en: Moving files to trash
is: Flyt skrár í ruslið

en: Mud
is: Leðja

en: Music
is: Tónlist

en: Name
is: Heiti

en: Network
is: Netkerfi

en: Network Servers
is: Netþjónar

en: Network Servers icon visible on the desktop
is: Netþjónatákmynd sýnileg á skjáborðinu

en: Network servers icon name
is: Heiti á táknmynd netþjónsins

en: Never
is: Aldrei

en: Never prompt or autorun/autostart programs when media are inserted
is: Aldrei ræsa forrit sjálfvirkt þegar eitthvað tengist tölvunni

en: New _Tab
is: Nýr _Flipi

en: New _Window
is: Nýr _gluggi

en: No applications found
is: Engin forrit fundust

en: No applications selected
is: Engin forrit valin

en: No bookmarks defined
is: Engin bókamerki skilgreind

en: No other actions are available to view this file. If you copy this file onto your computer, you may be able to open it.
is: Engar aðrar aðgerðir eru tiltækar til skoðunar á skránni. Ef þú vistar þessa skrá á tölvunni þinni, þá gætirðu hugsanlega opnað hana.

en: No other applications are available to view this file. If you copy this file onto your computer, you may be able to open it.
is: Engin önnur forrit eru tiltæk til skoðunar á skránni. Ef þú vistar þessa skrá á tölvunni þinni, þá gætirðu hugsanlega opnað hana.

en: No templates installed
is: Enginn sniðmát uppsett

en: None
is: Gera ekkert

en: None of the files could be added as emblems.
is: Ekki var hægt að bæta við neinum skrám sem merkjum.

en: Normal Si_ze
is: Venjuleg st_ærð

en: Not a launchable item
is: Þetta er ekki ræsanlegur íhlutur

en: Not allowed to set group
is: Þú hefur ekki leyfi til að ákveða hópa

en: Not allowed to set owner
is: Þú hefur ekki leyfi til að breyta eiganda

en: Not allowed to set permissions
is: Þú hefur ekki leyfi til að breyta heimildum

en: Notes
is: Athugasemd

en: Numbers
is: Tölustafir

en: Ocean Strips
is: Sjávabylgjur

en: Oct 00 0000 at 00:00 PM
is: Ókt 00 0000 at 00:00 FH

en: Oct 00 0000, 00:00 PM
is: Ókt 00 0000, 00:00 FH

en: Octal Permissions
is: Áttundakerfis heimildir

en: Only create windows for explicitly specified URIs.
is: Einungis búa til glugga fyrir séstaklega skilgreindar URI slóðir.

en: Only show folders in the tree side pane
is: Sýna einungis möppur í greinasýn síðustiku

en: Onyx
is: Ónyx

en: Open %s
is: Opna %s

en: Open %s and other "%s" files with:
is: Opna %s og önnur "%s" skjöl með:

en: Open %s and other %s document with:
is: Opna %s og önnur %s skjöl með:

en: Open %s with:
is: Opna %s með:

en: Open Failed, would you like to choose another action?
is: Opnun mistókst, viltu velja aðra aðgerð?

en: Open Failed, would you like to choose another application?
is: Opnun mistókst, viltu velja annað forrit?

en: Open File and Close window
is: Opna skrá og loka glugga

en: Open Folder
is: Opna Möppu

en: Open Folder W_indow
is: Opna _möppuglugga

en: Open Location
is: Opna staðsetningu

en: Open Wit_h
is: Opna me_ð

en: Open With
is: Opna með

en: Open With %s
is: Opna með %s

en: Open With Other _Application...
is: Opn_a með öðru forriti...

en: Open _Location...
is: Opna _staðsetningu...

en: Open _Parent
is: Opna yfirmö_ppu

en: Open a folder window for the displayed location
is: Opna glugga fyrir möppuna til að sjá staðsetninguna

en: Open all "%s" files with:
is: Opna allar "%s" skrár með:

en: Open all %s documents with:
is: Opna öll %s skjöl með:

en: Open all files of type "%s" with:
is: Opna allar "%s" skrár með:

en: Open an extra folder view side-by-side
is: Opna annað spjald þar sem hægt er að skoða skrár við hliðina á þessu spjaldi

en: Open another Caja window for the displayed location
is: Opna annan Caja glugga fyrir sýnda staðsetningu

en: Open another tab for the displayed location
is: Opna annan flipa til að birta staðsetninguna

en: Open each _folder in its own window
is: Opna hverja _möppu í sínum eigin glugga

en: Open each selected item in a folder window
is: Opna hvern valinn hlut í möppuglugga

en: Open each selected item in a navigation window
is: Opna hvern valinn hlut í vafraglugga

en: Open each selected item in a new tab
is: Opna hvern hlut sem valinn er í nýjum flipa

en: Open in Navigation Window
is: Opna í vafurglugga

en: Open in New _Tab
is: Opna í nýjum _flipa

en: Open in New _Window
is: Opna í nýjum _glugga

en: Open in _Folder Window
is: Opna í _möppuglugga

en: Open the contents of the File System
is: Opna innihald skráakerfisins

en: Open the contents of your desktop in a folder
is: Opna innihald skjáborðsins í möppu

en: Open the parent folder
is: Opna yfirmöppuna

en: Open the selected item in this window
is: Opna valin hlut í þessum glugga

en: Open the trash
is: Opna ruslið

en: Open this folder in a folder window
is: Opna þessa möppu í möppuglugga

en: Open this folder in a navigation window
is: Opna þessa möppu í vafurglugga

en: Open this folder in a new tab
is: Opna þessa möppu í nýjum flipa

en: Open with other Application...
is: Opna með öðru forriti...

en: Open your personal folder
is: Opna einkamöppuna þína

en: Open your personal templates folder
is: Opna sniðmátamöppuna þína

en: Open your personal trash folder
is: Opna ruslmöppuna þína

en: Opening "%s".
is: Opna "%s".

en: Orange
is: Appelsínugult

en: Original Location
is: Upprunaleg staðsetning

en: Original file
is: Upprunaleg skrá

en: Original location of file before moved to the Trash
is: Upprunaleg staðsetning skráar áður en henni var hent í ruslið

en: Other Type...
is: Önnur gerð...

en: Other _Application...
is: _Annað forrit...

en: Others
is: Aðrir

en: Others:
is: Annað:

en: Owner
is: Eigandi

en: Owner:
is: Eigandi:

en: Pale Blue
is: Fölblátt

en: Password:
is: Lykilorð:

en: Paste the text stored on the clipboard
is: Líma texta inn sem liggur á klippispjaldinu

en: Patterns:
is: Mynstur:

en: Pdf / Postscript
is: PDF / Postscript

en: Perform a quick set of self-check tests.
is: Keyra fljótlegar sjálfprófanir.

en: Perform or update the search
is: Framkvæma eða uppfæra leitina

en: Permissions
is: Heimildir

en: Picture
is: Mynd

en: Places
is: Staðir

en: Please check the spelling and try again.
is: Athugaðu stafsetningu og prófaðu svo aftur.

en: Please choose a different emblem name.
is: Vinsamlegast veldu annað heiti á merkið.

en: Please drag just one image to set a custom icon.
is: Vinsamlegast dragðu einungis eina mynd til að setja sérsniðna táknmynd.

en: Possible values are "single" to launch files on a single click, or "double" to launch them on a double click.
is: Möguleg gildi eru "einfalt" til að ræsa skrár með einföldu klikki, eða "tvöfalt" til að ræsa með tvíklikki.

en: Prefere_nces
is: Stilli_ngar

en: Prepare the selected files to be copied with a Paste command
is: Undirbýr valdar skrár undir það að verða afritaðar með "Líma" skipuninni

en: Prepare the selected files to be moved with a Paste command
is: Undirbýr valdar skrár undir það að verða fluttar með "Líma" skipuninni

en: Prepare this folder to be copied with a Paste command
is: Búa þessa möppu undir að verða afritaða með Líma-skipun

en: Prepare this folder to be moved with a Paste command
is: Undirbúa þessa möppu undir það að verða flutta með Líma skráarskipuninni

en: Preparing
is: Undirbý

en: Preparing to Move to "%B"
is: Býr sig undir að flytja yfir í "%B"

en: Presentation
is: Kynning

en: Preview
is: Forsýn

en: Preview _sound files:
is: For_sýna hljóðskrár:

en: Properties
is: Stillingar

en: Public FTP
is: Opið FTP

en: Purple Marble
is: Fjólublár maramari

en: Put labels beside icons
is: Setja merkingar við hliðiná táknmyndum

en: Quit Caja.
is: Loka Caja.

en: Rating
is: Einkunn

en: Re_name
is: Endur_nefna

en: Re_versed Order
is: _Öfug röð

en: Read and write
is: Lesa og skrifa

en: Read-only
is: Skrifvarið

en: Redo
is: Endurtaka

en: Redo the last undone action
is: Endurtaka síðustu afturkölluðu aðgerð

en: Reload
is: Endurhlaða

en: Reload the current location
is: Endurhlaða núverandi staðsetningu

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Remove this criterion from the search
is: Fjarlægja þessa forsendu úr leitinni

en: Rename
is: Endurnefna

en: Rename '%s' as '%s'
is: Endurnefna '%s' sem '%s'

en: Rename Emblem
is: Endurnefna merki

en: Rename selected item
is: Endurnefna valin hlut

en: Rename...
is: Endurnefna...

en: Renaming "%s" to "%s".
is: Endurnefni "%s" yfir í "%s".

en: Replace
is: Skipta út

en: Replace _All
is: S_kipta öllu út

en: Replace file "%s"?
is: Skipta út skránni "%s"?

en: Replace folder "%s"?
is: Skipta út möppunni "%s"?

en: Replace with
is: Skipta út með

en: Replacing it will overwrite its content.
is: Ef henni er skipt út verður skrifað yfir innihald hennar.

en: Replacing it will remove all files in the folder.
is: Ef henni er skipt út verða allar skrár í möppunni fjarlægðar.

en: Reposition icons to better fit in the window and avoid overlapping
is: Endurstaðsetja táknmyndir til að þær passi betur í glugga og til að forðast skörun

en: Reset
is: Frumstilla

en: Reset View to _Defaults
is: Endurstilla á s_jálfgefna sýn

en: Reset is a special image that cannot be deleted.
is: 'Endurstilla' er sérstök mynd sem ekki er hægt að eyða.

en: Reset sorting order and zoom level to match preferences for this view
is: Frumstilla uppröðun og aðdráttarstig svo þær passi við áður forstillta sýn

en: Resize Icon...
is: Breyta stærð táknmyndar...

en: Restore %d items from trash
is: Endurheimta %d atriði úr ruslinu

en: Restore '%s' from trash
is: Endurheimta '%s' úr ruslinu

en: Restore '%s' to '%s'
is: Endurheimta '%s' í '%s'

en: Restore Icon's Original Si_ze
is: Endurheimta upprunalegu _stærð táknmyndar

en: Restore Icons' Original Si_zes
is: Endurheimta upprunalegar _stærðir táknmynda

en: Restore Selected Items
is: Endurheimta valin atriði

en: Restore each selected icon to its original size
is: Breyta hverri valdri táknmynd í upprunalega stærð

en: Restore group of '%s' to '%s'
is: Endurheimta hópheimild '%s' sem '%s'

en: Restore original permissions of '%s'
is: Endurheimta upphaflegar heimildir fyrir '%s'

en: Restore original permissions of items enclosed in '%s'
is: Endurheimta upphaflegar heimildir fyrir atriðin í '%s'

en: Restore owner of '%s' to '%s'
is: Endurheimta eiganda '%s' sem '%s'

en: Restore selected items to their original position
is: Endurheimta valin atriði á upprunalega staðsetningu þeirra

en: Reverse sort order in new windows
is: Sortera í öfugri röð í nýjum gluggum

en: Ridged Paper
is: Bylgjupappi

en: Rough Paper
is: Grófur pappír

en: Ruby
is: Rúbín

en: Run "%s" on any selected items
is: Keyra "%s" á hvern valinn hlut

en: Run in _Terminal
is: Keyra í _skel

en: Run or manage scripts from %s
is: Keyra eða stjórna forskriftum úr %s

en: SELinux Context
is: SELinux samhengi

en: SELinux context:
is: SELinux samhengi:

en: S_how Search
is: Sýna _leit

en: S_kip All
is: S_leppa öllu

en: S_witch to Other Pane
is: Skipta yfir í _hitt spjaldið

en: Sa_me Location as Other Pane
is: Sa_ma staðsetning og hitt spjaldið

en: Sa_ve Search
is: _Vista leit

en: Sa_ve Search As...
is: _Vista leit sem...

en: Safely remove the drive associated with the open folder
is: Fjarlægja á öruggan hátt drifið sem tengt er opnu möppunni

en: Safely remove the selected drive
is: Fjarlægja valið drif á öruggan máta

en: Save Search as
is: Vista leit sem

en: Save the current search as a file
is: Vista núverandi leit sem skrá

en: Save the edited search
is: Vista breyttu leitina

en: Saved search
is: Vistuð leit

en: Sea Foam
is: Sjávarfroða

en: Search
is: Leita

en: Search Folder
is: Leita í möppu

en: Search _name:
is: _Nafn leitar:

en: Search documents and folders by name
is: Leita að skjölum og möppum eftir nafni

en: Search for "%s"
is: Leita að "%s"

en: Search results
is: Leitarniðurstöður

en: Search:
is: Leita:

en: Secure WebDAV (HTTPS)
is: Öruggt WebDAV (HTTPS)

en: Select All
is: Velja allt

en: Select Custom Icon
is: Veldu sérsniðna táknmynd

en: Select Folder to Save Search In
is: Veldu möppu til að vista leitina í

en: Select I_tems Matching...
is: Velja hlu_ti sem samsvara...

en: Select Items Matching
is: Velja samsvarandi hluti

en: Select _All
is: Velja _allt

en: Select a Category:
is: Veldu flokk:

en: Select a Color to Add
is: Veldu lit til að bæta við

en: Select all and only the items that are not currently selected
is: Velja allt og aðeins þá hluti sem eru ekki nú þegar valdir

en: Select all items in this window
is: Velja alla hluti inn í þessum glugga

en: Select all the text in a text field
is: Velja allan texta í textareit

en: Select an Application
is: Veldu forrit

en: Select an Image File for the New Emblem
is: Veldu myndaskrá fyrir nýja merkið

en: Select an Image File to Add as a Pattern
is: Veldu myndaskrá til að bæta við sem mynstri

en: Select an application to open %s and other files of type "%s"
is: Veldu forrit til að opna %s og aðrar skrár af tegundinni "%s"

en: Select an application to view its description.
is: Veldu forrit til að sjá lýsinguna á því

en: Select folder to search in
is: Veldu þá möppu sem þú vilt leita í

en: Select how to open "%s" and whether to perform this action in the future for other media of type "%s".
is: Veldu hvernig eigi að opna "%s" og hvort framkvæma eigi þessa aðgerð í framtíðinni fyrir miðla eins og "%s".

en: Select items in this window matching a given pattern
is: Velja alla hluti í þessum glugga sem samsvara ákveðnu mynstri

en: Select the columns visible in this folder
is: Veldu dálkana sem eiga að vera sýnilegir í möppunni

en: Select type
is: Veldu gerð

en: Selection Bound
is: Valrammi bendils

en: Session management options:
is: Valkostir við að sjá um setu:

en: Set _user ID
is: Setja notendaa_uðkenni

en: Set as _Background
is: Setja sem _bakgrunn

en: Set as background for _all folders
is: Setja sem bakgrunn fyrir _allar möppur

en: Set as background for _this folder
is: Setja sem bakgrunn fyrir _þessa möppu

en: Set gro_up ID
is: Setja hópa a_uðkenni

en: Set group of '%s' to '%s'
is: Setja hópheimildir '%s' sem '%s'

en: Set owner of '%s' to '%s'
is: Setja eiganda '%s' sem '%s'

en: Set permissions of '%s'
is: Setja heimildir fyrir '%s'

en: Set permissions of items enclosed in '%s'
is: Setja heimildir fyrir atriðin í '%s'

en: Set the zoom level of the current view
is: Setja aðdráttargildi fyrir núverandi sýn

en: Setting permissions
is: Set heimildir

en: Shale
is: Fölur

en: Show Emblems
is: Sýna merki

en: Show History
is: Sýna feril

en: Show Information
is: Sýna upplýsingar

en: Show Notes
is: Sýna athugasemdir

en: Show Places
is: Sýna staði

en: Show Tree
is: Sýna greinar

en: Show _Hidden Files
is: Sýna _faldar skrár

en: Show _only folders
is: Sýna einungis m_öppur

en: Show _thumbnails:
is: Sýna smám_yndir:

en: Show a window that lets you set your desktop background's pattern or color
is: Sýna glugga sem gerir þér kleift að sejta bakgrunns mynstur eða lit

en: Show advanced permissions in the file property dialog
is: Sýna frekari heimildir í upplýsingum um skrár

en: Show folders first in windows
is: Sýna möppur fyrst í gluggum

en: Show location bar in new windows
is: Sýna staðsetningarrönd í nýjum gluggum

en: Show more _details
is: Sýna frekari _upplýsingar

en: Show mounted volumes on the desktop
is: Sýna tengdar gagnahirslur á skjáborðinu

en: Show search
is: Sýna leit

en: Show session management options
is: Sýna valkosti setustýringar

en: Show side pane in new windows
is: Sýna síðustiku í nýjum gluggum

en: Show status bar in new windows
is: Sýna stöðustiku í nýjum gluggum

en: Show te_xt in icons:
is: Sýna te_xta í táknmyndum:

en: Show the folder containing the scripts that appear in this menu
is: Sýna möppuna sem inniheldur skifturnar sem koma fyrir í þessari valmynd

en: Show the version of the program.
is: Sýna útgáfu forrits.

en: Show toolbar in new windows
is: Sýna tólstiku í nýjum gluggum

en: Side pane view
is: Síðustikusýn

en: Silver
is: Silfur

en: Size
is: Stærð

en: Size:
is: Stærð:

en: Sky
is: Himinn

en: Sky Ridge
is: Skýjabárur

en: Slashes are not allowed in filenames
is: Skástrik eru ekki leyfð í skráaheitum

en: Snow Ridge
is: Snjóbárur

en: Software
is: Hugbúnaður

en: Some of the files could not be added as emblems.
is: Sumum af skránum var ekki hægt að bæta við sem merkjum.

en: Sorry, but "%s" is not a usable image file.
is: Því miður, en "%s" er ekki nothæf myndaskrá.

en: Sorry, but emblem %s could not be deleted.
is: Því miður, en ekki tókst að eyða merkinu %s.

en: Sorry, but emblem keywords can only contain letters, spaces and numbers.
is: Fyrirgefðu, en lykilorð merkja geta aðeins innihaldið stafi, bil og tölur.

en: Sorry, but pattern %s could not be deleted.
is: Því miður, en ekki tókst að eyða mynstrinu %s.

en: Sorry, but the pattern %s could not be installed.
is: Mynstrið %s var ekki hægt að setja inn.

en: Sorry, but there is already an emblem named "%s".
is: Því miður, en það finnst nú þegar merki með heitinu "%s".

en: Sorry, but you cannot execute commands from a remote site.
is: Því miður er ekki hægt að keyra skipanir frá fjartengdum stað.

en: Sorry, but you cannot replace the reset image.
is: Því miður tókst ekki að skipta út 'Endurstilla' myndinni.

en: Sorry, but you must specify a non-blank keyword for the new emblem.
is: Því miður, en þú getur ekki uppgefið autt lykilorð fyrir þetta nýja merki.

en: Sorry, but you must specify a non-blank name for the new color.
is: Því miður, en skráarheiti fyrir þennan nýja lit má ekki vera autt.

en: Sorry, but you must specify an unused color name for the new color.
is: Fyrirgefðu, en þú þarft að taka fram ónotað litarheiti fyrir nýja litinn.

en: Sorry, could not change the group of "%s": %s
is: Get ekki breytt hópnum á "%s": %s

en: Sorry, could not change the owner of "%s": %s
is: Því miður, en ekki tókst að breyta eiganda á "%s": %s

en: Sorry, could not change the permissions of "%s": %s
is: Get ekki breytt heimildum á "%s": %s

en: Sorry, could not display all the contents of "%s": %s
is: Get ekki sýnt allt innihald "%s": %s

en: Sorry, could not rename "%s" to "%s": %s
is: Því miður, en ekki tókst að endurnefna "%s" yfir í "%s": %s

en: Sorry, unable to save custom emblem name.
is: Því miður, en ekki tókst að vista heiti sérsniðna merkisins.

en: Sorry, unable to save custom emblem.
is: Því miður, en ekki tókst að vista sérsniðið merki.

en: Sort _folders before files
is: Sortera _möppur undan skrám

en: Special flags:
is: Sérstök flögg:

en: Specified group '%s' doesn't exist
is: Hópurinn ‚%s‘ er ekki til

en: Specified owner '%s' doesn't exist
is: Eigandinn ‚%s‘ er ekki til

en: Specify a location to open
is: Tilgreindu staðsetningu til að opna

en: Specify file containing saved configuration
is: Veldu skrá sem inniheldur vistaðar stillingar

en: Specify session management ID
is: Tilgreindu setustjórnunarkenni

en: Spreadsheet
is: Töflureiknisskjal

en: St_atusbar
is: Stöðustik_a

en: Start the drive associated with the open folder
is: Ræsa drifið sem tengt er opnu möppunni

en: Start the multi-disk drive associated with the open folder
is: Ræsa margdiska-drifið sem tengt er opnu möppunni

en: Start the selected drive
is: Ræsa valið drif

en: Start the selected multi-disk drive
is: Ræsa valið margdiska-drif

en: Start the selected volume
is: Ræsa valda gagnahirslu

en: Start the volume associated with the open folder
is: Ræsa diskinn sem tengist þessari opnu möppu

en: Start the volume associated with this folder
is: Ræsa diskinn sem tengist þessari möppu

en: Starting %s
is: Ræsi %s

en: Stop loading the current location
is: Hætta við að hlaða núverandi staðsetningu

en: Stop the multi-disk drive associated with the open folder
is: Stöðva margdiska-drifið sem tengt er opnu möppunni

en: Stop the selected drive
is: Stöðva valið drif

en: Stop the selected multi-disk drive
is: Stöða valið margdiska-drif

en: Stop the selected volume
is: Stöðva valda gagnahirslu

en: Stop the volume associated with the open folder
is: Stöðva diskinn sem tengist þessari opnu möppu

en: Stop the volume associated with this folder
is: Stöðva diskinn sem tengist þessari möppu

en: Stucco
is: Gifs

en: Symbolic links only supported for local files
is: Tákntengi eru einungis studd fyrir staðbundnar skrár

en: T_emplates
is: _Sniðmát

en: Tags
is: Merki

en: Tangerine
is: Tangerína

en: Terracotta
is: Brenndur leir

en: Text
is: Texti

en: Text Ellipsis Limit
is: Mörk þrípunkts í texta

en: Text File
is: Textaskrá

en: Text view:
is: Textasýn:

en: The Link "%s" is Broken.
is: Tengillinn "%s" virkar ekki.

en: The Link "%s" is Broken. Move it to Trash?
is: Tengillinn "%s" virkar ekki. Viltu flytja tengilinn í ruslið?

en: The SELinux security context of the file.
is: SELinux öryggissamhengi þessarar skráar.

en: The alignment of the lines in the text of the label relative to each other. This does NOT affect the alignment of the label within its allocation. See GtkMisc::xalign for that.
is: Staðsetning á línum textans sem staðsettur er á miðanum eru í beinu hlutfalli með hvort annað. Þetta hefur EKKI áhrif á staðsetningu miðans á gluggaviðmótinu. Sjá GtkMisc::xalign í sambandi við það.

en: The application launcher "%s" has not been marked as trusted. If you do not know the source of this file, launching it may be unsafe.
is: Forritsræsinum "%s" er ekki endilega treyst. Farðu gætilega ef þú veist ekki hvaðan þetta kemur.

en: The color cannot be installed.
is: Ekki er hægt að setja litinn inn.

en: The compact view encountered an error while starting up.
is: Villa kom upp í ræsingu við að nota þjöppuðu sýnina.

en: The compact view encountered an error.
is: Villa kom upp við að nota þjöppuðu sýnina.

en: The current position of the insertion cursor in chars.
is: Núverandi staðsetning á innsetningarbendli í fjölda rittákna.

en: The date the file was accessed.
is: Dagsetning þegar skráin var síðast notuð.

en: The date the file was modified.
is: Dagsetningin þegar skránni var breytt.

en: The default action cannot open "%s" because it cannot access files at "%s" locations.
is: Sjálfgefna aðgerðin getur ekki opnað "%s" vegna þess að það getur ekki nálgast skrár á "%s" staðsetningum.

en: The default size of an icon for a thumbnail in the icon view.
is: Sjálfgefin stærð táknmyndar fyrir smámynd í táknmyndasýn.

en: The default width of the side pane in new windows.
is: Sjálfgefin breidd síðustiku í nýjum gluggum.

en: The desktop view encountered an error while starting up.
is: Skjáborðssýnin lenti í villu við ræsingu.

en: The desktop view encountered an error.
is: Skjáborðssýnin lenti í villu.

en: The destination folder is inside the source folder.
is: Viðtökumappan er inn í upprunalegu möppunni.

en: The destination is not a folder.
is: Áfangastaðurinn er ekki mappa.

en: The destination is read-only.
is: Áfangastaðurinn er skrifvarinn.

en: The dragged file does not appear to be a valid image.
is: Dregna skráin virðist ekki lýta út fyrir að vera gild sem mynd.

en: The emblem cannot be added.
is: Ekki hægt að bæta við merkinu.

en: The emblem cannot be installed.
is: Ekki hægt að setja inn merkið.

en: The emblems do not appear to be valid images.
is: Merkin virðast ekki vera gildar myndir.

en: The file "%B" cannot be handled because you do not have permissions to read it.
is: Ekki er unnt að meðhöndla skrána "%B" vegna þess að þú hefur ekki heimild til að lesa hana.

en: The file "%B" cannot be moved to the trash.
is: Ekki er hægt að henda "%B" í ruslið.

en: The file '%s' does not appear to be a valid image.
is: Skráin '%s' virðist ekki vera gild myndaskrá.

en: The file is not an image.
is: Skráin er ekki mynd.

en: The file is of an unknown type
is: Skráin er ekki af þekktri tegund

en: The file that you dropped is not an image.
is: Skráin sem þú slepptir er ekki mynd.

en: The file that you dropped is not local.
is: Skráin sem þú slepptir er ekki staðbundin.

en: The folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to create it in the destination.
is: Ekki var hægt að afrita "%B" þar sem þú hefur ekki réttindi til að búa til afritið á áfangastaðnum.

en: The folder "%B" cannot be copied because you do not have permissions to read it.
is: Ekki var hægt að afrita möppuna "%B" þar sem þú hefur ekki réttindi til að lesa hana.

en: The folder "%B" cannot be deleted because you do not have permissions to read it.
is: Ekki var hægt að eyða möppunni "%B" þar sem þú hefur ekki réttindi til að lesa hana.

en: The folder "%B" cannot be handled because you do not have permissions to read it.
is: Ekki er unnt að meðhöndla möppuna "%B" vegna þess að þú hefur ekki heimild til að skoða hana.

en: The folder contents could not be displayed.
is: Ekki tókst að sýna innihald möppunnar.

en: The font description used for the icons on the desktop.
is: Leturgerðarlýsing sem notuð er fyrir táknmyndirnar á skjáborðinu.

en: The format of file dates. Possible values are "locale", "iso", and "informal".
is: Snið skráadagsetninga. Möguleg gildi eru "locale", "iso" og "informal".

en: The geometry string for a navigation window.
is: Strengur með stærðarupplýsingum fyrir leiðsagnarglugga.

en: The group could not be changed.
is: Ekki var hægt að breyta hópnum.

en: The group of the file.
is: Hópur þessarar skráar.

en: The history location doesn't exist.
is: Ferilsstaðsetningin er ekki til.

en: The icon view encountered an error while starting up.
is: Táknmyndasýnin lenti í villu við ræsingu.

en: The icon view encountered an error.
is: Táknmyndasýnin lenti í villu.

en: The item cannot be restored from trash
is: Ekki var hægt að endurheimta hlutinn úr ruslinu

en: The item could not be renamed.
is: Ekki var hægt að endurnefna hlutinn.

en: The list view encountered an error while starting up.
is: Listasýnin lenti í villu við ræsingu.

en: The list view encountered an error.
is: Listasýnin lenti í villu.

en: The location "%s" does not exist.
is: Staðsetningin "%s" er ekki til.

en: The location cannot be displayed with this viewer.
is: Ekki er hægt að sýna staðsetninguna með þessum skoðara.

en: The location is not a folder.
is: Staðsetningin er ekki mappa.

en: The media contains digital photos.
is: Þessi miðill inniheldur stafrænar ljósmyndir.

en: The media contains software.
is: Þessi miðill inniheldur hugbúnað.

en: The media has been detected as "%s".
is: Borið var kennsl á þennan miðil sem "%s".

en: The mime type of the file.
is: MIME-tegund skrárinnar.

en: The name "%s" is already used in this folder. Please use a different name.
is: Skráarheitið "%s" er núþegar notað innan þessarar möppu. Vinsamlegast veldu annað skráarheiti.

en: The name "%s" is not valid because it contains the character "/". Please use a different name.
is: Skráarheitið "%s" er ógilt vegna þess að það inniheldur táknið "/". Vinsamlegast notið annað skráarheiti.

en: The name "%s" is not valid. Please use a different name.
is: Skráarheitið "%s" er óglit. Vinsamlegast notið annað skráarheiti.

en: The name and icon of the file.
is: Heiti og táknmynd þessarar skrár.

en: The owner could not be changed.
is: Ekki var hægt að breyta eiganda.

en: The owner of the file.
is: Eigandi þessarar skráar.

en: The permissions could not be changed.
is: Ekki var hægt að breyta skráarheimildum.

en: The permissions of "%s" could not be determined.
is: Ekki var hægt að ákvarða skráarréttindi fyrir "%s".

en: The permissions of the file, in octal notation.
is: Skráarréttindi fyrir valda skrá, í áttundakerfiskóða.

en: The permissions of the file.
is: Heimildir þessarar skráar.

en: The permissions of the selected file could not be determined.
is: Ekki var hægt að ákvarða skráarréttindi fyrir valda skrá.

en: The position of the opposite end of the selection from the cursor in chars.
is: Staðsetning á hinum enda valsvæðis í fjölda rittákna.

en: The selection rectangle
is: Valferhyrningurinn

en: The side pane view to show in newly opened windows.
is: Síðustikusýn til birtingar í nýlega opnuðum gluggum.

en: The size of the file.
is: Stærð þessarar skráar.

en: The software will run directly from the medium "%s". You should never run software that you don't trust.
    
    If in doubt, press Cancel.
is: Þessi hugbúnaður keyrir beint af "%s". Aldrei ætti að keyra hugbúnað sem þú treystir ekki.
    
    Ef þú ert í einhverjum vafa, ýttu þá á 'Hætta við'.

en: The source file would be overwritten by the destination.
is: Upprunaskráin yrði yfirskrifuð af áfangastaðnum.

en: The target doesn't support symbolic links.
is: Úttakið styður ekki tákntengi.

en: The text of the label.
is: Texti á miða.

en: The type of the file.
is: Tegund þessarar skráar.

en: There is %S available, but %S is required.
is: Það eru %S til staðar, en %S eru nauðsynleg.

en: There is no "%s" in this folder. Perhaps it was just moved or deleted?
is: Þessi mappa inniheldur ekki "%s". Kannski hefur hluturinn verið færður eða strokaður út?

en: There is no application installed for %s files
is: Það er ekkert forrit uppsett fyrir %s skrár

en: There is no application installed for %s files.
    Do you want to search for an application to open this file?
is: Ekki er til neitt forrit fyrir %s skrár.
    Viltu leita að forriti til að opna þessa skrá?

en: There is not enough space on the destination. Try to remove files to make space.
is: Það er ekki nægjanlegt pláss á áfangastaðnum. Reyndu að eyða skrám til að búa til pláss.

en: There is nothing on the clipboard to paste.
is: Það er ekkert í úrklippusafni til að líma.

en: There was an error copying the file into %F.
is: Villa átti sér stað við að afrita skrána inn í %F.

en: There was an error creating the directory in %F.
is: Villa kom upp við að búa til möppuna í %F.

en: There was an error creating the folder "%B".
is: Villa kom upp þegar búa átti til möppuna "%B".

en: There was an error creating the symlink in %F.
is: Villa átti sér stað við gerð tákntengisins í %F.

en: There was an error deleting %B.
is: Villa kom upp við að eyða %B.

en: There was an error displaying help.
is: Villa kom upp þegar sýna átti hjálpina.

en: There was an error displaying help: 
    %s
is: Villa kom upp þegar sýna átti hjálp: 
    %s

en: There was an error getting information about "%B".
is: Villa kom upp þegar þú reyndar að nálgast upplýsingar um "%B".

en: There was an error getting information about the destination.
is: Villa kom upp við söfnun upplýsinga um áfangastaðinn.

en: There was an error getting information about the files in the folder "%B".
is: Villa kom upp þegar þú reyndar að afla þér upplýsinga um möppuna "%B".

en: There was an error launching the application.
is: Villa átti sér stað við ræsingu á forritinu.

en: There was an error moving the file into %F.
is: Villa átti sér stað við að færa skrána inn í %F.

en: There was an error reading the folder "%B".
is: Villa kom upp þegar þú reyndir að lesa möppuna "%B".

en: There was an internal error trying to search for applications:
is: Upp kom villa við að leita að forritum:

en: These files are on a Photo CD.
is: Þessar skrár eru á ljósmyndageisladiski (PhotoCD).

en: These files are on a Picture CD.
is: Þessar skrár eru á myndageisladiski (PictureCD).

en: These files are on a Super Video CD.
is: Þessar skrár eru á Super Video geisladiski (CD).

en: These files are on a Video CD.
is: Þessar skrár eru á myndbandsgeisladiski (Video CD).

en: These files are on a Video DVD.
is: Þessar skrár eru á myndbandsdiski (Video DVD).

en: These files are on a digital audio player.
is: Þessar skrár eru á stafrænum tónlistarspilara.

en: These files are on an Audio CD.
is: Þessar skrár eru á hljóðgeisladiski (CD).

en: These files are on an Audio DVD.
is: Þessar skrár eru á hljóðmynddiski (Audio DVD).

en: This drop target only supports local files.
is: Aðeins er hægt að draga staðværar skrár hingað.

en: This file cannot be ejected
is: Ekki hægt að henda út þessari skrá

en: This file cannot be mounted
is: Ekki er hægt að tengja þessa skrá

en: This file cannot be started
is: Ekki hægt að ræsa þessa skrá

en: This file cannot be stopped
is: Ekki hægt að stöðva þessa skrá

en: This file cannot be unmounted
is: Ekki er hægt að aftengja þessa skrá

en: This is disabled due to security considerations.
is: Þetta er óvirkt af öryggisástæðum.

en: This is probably because the emblem is a permanent one, and not one that you added yourself.
is: Ástæðan er líklegast sú að merkið er varanlegt en ekki merki sem þú hefur sjálf(ur) bætt við.

en: This link cannot be used, because it has no target.
is: Ekki er hægt að nota tengilinn þar sem hann hefur engan áfangastað.

en: This link cannot be used, because its target "%s" doesn't exist.
is: Þessi tengill er ónothæfur þar sem áfangastaðurinn "%s" ekki er til staðar.

en: This name can be set if you want a custom name for the computer icon on the desktop.
is: Þessu skráarheiti er hægt að breyta ef þú vilt fá sérsniðið skráarheiti fyrir tölvutáknið á skjáborðinu þínu.

en: This name can be set if you want a custom name for the home icon on the desktop.
is: Þessu skráarheiti er hægt að breyta ef þú vilt fá sérsniðið skráarheiti fyrir heimsvæðismöppu þína á skjáborði.

en: This name can be set if you want a custom name for the network servers icon on the desktop.
is: Þessu skráarheiti er hægt að breyta ef þú vilt fá sérsniðið skráarheiti fyrir netþjóna á skjáborðinu.

en: This name can be set if you want a custom name for the trash icon on the desktop.
is: Þetta nafn má stilla ef þú vilt sérsniðið nafn fyrir táknmynd ruslafötunnar á skjáborðinu.

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again.
is: Til að opna óstaðbundnar skrár afritaðu þær í staðbundna möppu og slepptu þeim aftur.

en: To open non-local files copy them to a local folder and then drop them again. The local files you dropped have already been opened.
is: Til að opna óstaðbundnar skrár afritaðu þær í staðbundna möppu og slepptu þeim aftur. Staðbundnu skrárnar sem þú slepptir hafa þegar verið opnaðar.

en: Toggle between button and text-based location bar
is: Víxla á milli þess hvort staðsetningasláin sé túlkuð með texta eða hnöppum

en: Toggle the display of hidden files in the current window
is: Sýna/fela faldar skrár í núverandi glugga

en: Toggle using a tighter layout scheme
is: Víxla þjappaðra útliti af/á

en: Toplevel files cannot be renamed
is: Ekki er hægt að endurnefna rótarskrár

en: Total capacity:
is: Heildarstærð:

en: Trash
is: Rusl

en: Trash icon visible on desktop
is: Ruslatunnu táknmynd sýnileg á skjáborði

en: Trashed On
is: Hent í ruslið þann

en: Trashing Files
is: Set skrár í ruslið

en: Tree
is: Greinar

en: Type
is: Tegund

en: Type of click used to launch/open files
is: Hvernig smelli eigi að nota til að ræsa/opna skrár

en: Type:
is: Tegund:

en: U_nlock Drive
is: _Aflæsa drifi

en: Unable to eject %V
is: Get ekki spýtt út %V

en: Unable to eject %s
is: Ekki tókst að spýta út %s

en: Unable to eject location
is: Get ekki spýtt út staðsetningunni

en: Unable to mark launcher trusted (executable)
is: Tókst ekki að merkja ræsirinn sem treystum (keyranlegan)

en: Unable to mount %s
is: Ófær um að festa %s

en: Unable to mount location
is: Get ekki tengt staðinn

en: Unable to mount the location.
is: Getur ekki tengst staðsetningunni.

en: Unable to poll %s for media changes
is: Ekki náðist að kanna %s til að sjá breytingar á miðlum

en: Unable to rename desktop file
is: Ekki tókst að endurnefna skjáborðsskrá

en: Unable to rename desktop icon
is: Ekki tókst að endurnefna skjáborðstáknmynd

en: Unable to search for application
is: Get ekki leitað að forritum

en: Unable to start %s
is: Get ekki ræst %s

en: Unable to start location
is: Get ekki ræst úr staðsetningunni

en: Unable to stop %s
is: Get ekki stöðvað %s

en: Unable to stop drive
is: Ekki tókst að stððva drif

en: Unable to unmount %V
is: Get ekki aftengt %V

en: Unable to unmount location
is: Get ekki aftengt staðsetninguna

en: Undo
is: Afturkalla

en: Undo the last action
is: Afturkalla síðustu aðgerð

en: Unknown
is: Óþekktur

en: Unknown error
is: Óþekkt villa

en: Unlock the drive associated with the open folder
is: Aflæsa drifinu sem tengt er opnu möppunni

en: Unlock the selected drive
is: Aftengja valið drif

en: Unmount the selected volume
is: Aftengja valda gagnahirslu

en: Unmount the volume associated with the open folder
is: Aftengja diskinn sem tengist þessari opnu möppu

en: Unmount the volume associated with this folder
is: Aftengja diskinn sem tengist þessari möppu

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
is: Óþekkt desktop skráarútgáfa ‚%s‘

en: Unrecognized launch option: %d
is: Þessi valmöguleiki er ekki þekktur: %d

en: Untrusted application launcher
is: Forritaræsari sem ekki er treyst

en: Use De_fault
is: Nota _sjálfgefið

en: Use _Default Background
is: Nota _sjáfgefinn bakgrunn

en: Use extra mouse button events in Caja' browser window
is: Nota auka músarhnappaatburði í vafragluggum Caja

en: Use the normal view size
is: Nota venjulega stærð sýnar

en: Use tighter layout in new windows
is: Nota þéttari uppröðun í nýjum gluggum

en: Video
is: Videó

en: View _new folders using:
is: Skoða _nýjar möppur með:

en: View of the current folder
is: Skoða þessa möppu

en: View or modify the properties of each selected item
is: Skoða eða breyta eigindum fyrir hvern valdan hlut

en: View or modify the properties of the open folder
is: Skoða eða breyta eigindum fyrir opnu möppuna

en: View or modify the properties of this folder
is: Skoða eða breyta eigindum fyrir þessa möppu

en: Views
is: Sýn

en: Violet
is: Fjólublár

en: Visible _Columns...
is: Sýnilegir _dálkar...

en: Volume:
is: Gagnahirsla:

en: Wavy White
is: Bylgjuhvítt

en: Wednesday, September 00 0000 at 00:00:00 PM
is: Miðvikudagur, September 00 0000 kl 00:00:00 eh

en: What to do with executable text files when activated
is: Hvað eigi að gera þegar keyranlegar textaskrár eru virkjaðar

en: What to do with executable text files when they are activated (single or double clicked). Possible values are "launch" to launch them as programs, "ask" to ask what to do via a dialog, and "display" to display them as text files.
is: Hvað á að gera við keyranlegar textaskrár þegar þær eru virkjaðar (ein- eða tvísmellt). Möguleg gildi eru "keyra" til að keyra þær eins og forrit, "spyrja" til að spyrja hvað eigi að gera í svarglugga og "sýna" til að sýna þær sem textaskrár.

en: When to show number of items in a folder
is: Hvort sýna eigi fjölda hluta í möppu

en: When to show preview text in icons
is: Hvenær forsýna eigi texta táknmynda

en: When to show thumbnails of image files
is: Hvort sýna eigi smámyndir af myndaskrám

en: Where to position newly open tabs in browser windows.
is: Hvar staðsetja eigi nýlega opnaða flipa í vafragluggum.

en: Whether a custom default folder background has been set.
is: Hvort sérsniðinn möppubakgrunnur hafi verið stilltur sem sjálfgefinn.

en: Whether a custom default side pane background has been set.
is: Hvort sérsniðinn bakgrunnur síðustiku hafi verið stilltur sem sjálfgefinn.

en: Whether the navigation window should be maximized by default.
is: Hvort leiðsagnarglugginn eigi sjálfgefið að vera hámarkaður.

en: Whether the navigation window should be maximized.
is: Hvort leiðsagnarglugginn eigi að vera hámarkaður.

en: Whether to ask for confirmation when deleting files, or emptying Trash
is: Hvort spyrja eigi um staðfestingu um það hvort eyða eigi skrám, eða hvort tæma eigi ruslafötuna

en: Whether to automatically mount media
is: Hvort tengja skuli geymslumiðla sjálfkrafa

en: Whether to automatically open a folder for automounted media
is: Hvort opna skuli möppu sjálfkrafa fyrir sjálfkrafa tengda miðla

en: Whether to enable immediate deletion
is: Hvort virkja eigi hispurslausa útstrokun

en: Whether to preview sounds when mousing over an icon
is: Hvort forsýna eigi hljóð þegar mús flyst yfir táknmynd

en: Whether to show backup files
is: Hvort sýna eigi öryggisafrit af skrám

en: Whether to show hidden files
is: Hvort sýna eigi faldar skrár

en: White
is: Hvítt

en: Width of the side pane
is: Breidd hliðarstiku

en: Windows share
is: Windows sameign

en: You are not the owner, so you cannot change these permissions.
is: Þú ert ekki eigandinn þannig að þú getur ekki breytt heimildunum.

en: You can choose another view or go to a different location.
is: Þú getur valið aðra sýn eða farið á aðra staðsetningu.

en: You can download it or make a link to it.
is: Þú getur halað henni niður eða búið til tengil á hana.

en: You can only use images as custom icons.
is: Þú getur aðeins notað myndir sem sérsniðnar táknmyndir.

en: You can only use local images as custom icons.
is: Þú getur einungis notað staðbundnar myndir í sérsniðar táknmyndir.

en: You can stop this operation by clicking cancel.
is: Þú getur stoppað þessa aðgerð með því að ýta á 'Hætta við'.

en: You cannot assign more than one custom icon at a time!
is: Ekki er hægt að úthluti fleiri en einni sérsniðinni táknmynd í einu!

en: You cannot assign more than one custom icon at a time.
is: Ekki er hægt að úthluta fleiri en einni táknmynd á sama tíma.

en: You cannot copy a file over itself.
is: Þú getur ekki afritað skrá inn í sjálfa sig.

en: You cannot copy a folder into itself.
is: Þú getur ekki afritað möppuna inn í sjálfa sig.

en: You cannot move a file over itself.
is: Þú getur ekki fært skrá inn í sjálfa sig.

en: You cannot move a folder into itself.
is: Þú getur ekki flutt möppuna inn í sjálfa sig.

en: You do not have permissions to access the destination folder.
is: Þú hefur ekki aðgangsheimild að áfangastaðnum.

en: You do not have the permissions necessary to change the group of "%s".
is: Þú hefur ekki nægjanleg réttindi til að breyta hópréttindum fyrir "%s".

en: You do not have the permissions necessary to rename "%s".
is: Þú hefur ekki nægjanleg réttindi til að endurnefna "%s".

en: You do not have the permissions necessary to view the contents of "%s".
is: Þú hefur ekki nægjanleg réttindi til að skoða innihaldið í "%s".

en: You have just inserted a Photo CD.
is: Þú varst að setja inn Photo CD geisladisk.

en: You have just inserted a Picture CD.
is: Þú varst að setja inn Picture CD geisladisk.

en: You have just inserted a Super Video CD.
is: Þú varst að setja inn Super Video CD geisladisk.

en: You have just inserted a Video CD.
is: Þú varst að setja inn Video CD geisladisk.

en: You have just inserted a Video DVD.
is: Þú varst að setja inn Video DVD geisladisk.

en: You have just inserted a blank Blu-Ray disc.
is: Þú varst að setja inn tóman Blu-Ray geisladisk.

en: You have just inserted a blank CD.
is: Þú varst að setja inn tóman CD geisladisk.

en: You have just inserted a blank DVD.
is: Þú varst að setja inn tóman DVD geisladisk.

en: You have just inserted a blank HD DVD.
is: Þú varst að setja inn tóman HD DVD geisladisk.

en: You have just inserted a digital audio player.
is: Þú varst að setja inn stafrænan tónlistarspilara.

en: You have just inserted a medium with digital photos.
is: Þú varst að setja inn miðil með stafrænum ljósmyndum.

en: You have just inserted a medium with software intended to be automatically started.
is: Þú varst að setja inn miðil með hugbúnaði sem ætlast er til að ræsist sjálfkrafa.

en: You have just inserted a medium.
is: Þú varst að setja inn stafrænan miðil.

en: You have just inserted an Audio CD.
is: Þú varst að setja inn Audio CD geisladisk.

en: You have just inserted an Audio DVD.
is: Þú varst að setja inn Audio DVD geisladisk.

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with Caja; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 USA
is: Með Caja hefði átt að fylgja eintak af GNU General Public License; en ef svo er ekki þá er hægt að senda bréf til Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA 02110-1301 Bandaríkjunum (USA)

en: Zoom
is: Stækka

en: Zoom In
is: Renna að

en: Zoom Out
is: Renna frá

en: Zoom _In
is: Renna _að

en: Zoom _Out
is: Renna _frá

en: Zoom to Default
is: Sjálfgefinn aðdráttur

en: [URI...]
is: [Slóð...]

en: _About
is: _Um

en: _Add
is: _Bæta við

en: _Add Bookmark
is: Bæt_a við bókamerki

en: _Add a New Color...
is: _Bæta við nýjum lit...

en: _Add a New Emblem...
is: Bæt_a við nýju merki...

en: _Add a New Pattern...
is: _Bæta við nýju mynstri...

en: _Always perform this action
is: _Alltaf gera þetta

en: _Arrange items:
is: R_aða hlutum:

en: _Ask each time
is: Spyrj_a í hvert skipti

en: _Back
is: Til_baka

en: _Backgrounds and Emblems...
is: _Bakgrunnar og merki...

en: _Bookmarks
is: _Bókamerki

en: _Browse...
is: _Flakka...

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Close
is: _Loka

en: _Close Tab
is: _Loka flipa

en: _Compact
is: _Þjöppuð

en: _Computer
is: _Tölva

en: _Connect
is: _Tengjast

en: _Connect Drive
is: _Tengja drif

en: _Contents
is: _Innihald

en: _Copy
is: _Afrita

en: _Copy Here
is: _Afrita hingað

en: _DVD Video:
is: _DVD vídeó:

en: _Default zoom level:
is: S_jálfgefinn a ðdráttur:

en: _Delete
is: _Eyða

en: _Delete Permanently
is: _Eyða endanlega

en: _Desktop
is: Skjá_borð

en: _Detect Media
is: _Finna miðla

en: _Disconnect
is: _Aftengjast

en: _Disconnect Drive
is: Aftengja _drif

en: _Display
is: _Sýna

en: _Double click to open items
is: _Tvíksmella til að opna hluti

en: _Download
is: _Hala niður

en: _Edit
is: Br_eyta

en: _Edit Bookmarks...
is: Br_eyta bókamerkjunum...

en: _Eject
is: _Spýta út

en: _Emblems
is: M_erki

en: _Empty File
is: _Tóm skrá

en: _File
is: _Skrá

en: _Folder:
is: _Mappa:

en: _Format
is: _Forsníða

en: _Format:
is: _Forsníða:

en: _Forward
is: Á_fram

en: _Go
is: _Fara

en: _Group:
is: Hó_pur:

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Home
is: _Heim

en: _Home Folder
is: _Heimamappa

en: _Icons
is: Táknmynd_ir

en: _Image:
is: M_ynd:

en: _Invert Selection
is: _Snúa vali við

en: _Keep Aligned
is: _Halda jöfnuðu

en: _Keyword:
is: _Stikkorð:

en: _Launch Anyway
is: _Ræsa samt

en: _Link Here
is: _Tengja hingað

en: _List
is: _Listi

en: _Location...
is: S_taðsetning...

en: _Location:
is: _Staðsetning:

en: _Lock Drive
is: _Læsa drifi

en: _Main Toolbar
is: _Aðaltækjaslá

en: _Manually
is: Handvirk_t

en: _Mount
is: _Tengja

en: _Move Here
is: _Færa hingað

en: _Music Player:
is: _Tónlistarspilari:

en: _Network
is: _Netkerfi

en: _Never prompt or start programs on media insertion
is: _Aldrei senda áminningu eða ræsa forrit þegar miðlar tengjast tölvunni

en: _Next Tab
is: _Næsti flipi

en: _Only for files smaller than:
is: _Einungis fyrir smærri skrár en:

en: _Open
is: _Opna

en: _Open Scripts Folder
is: _Opna skriftumöppu

en: _Open With %s
is: _Opna með %s

en: _Organize Desktop by Name
is: Raða á skjáb_orð eftir heiti

en: _Organize by Name
is: _Raða eftir nafni

en: _Other pane
is: _Annað spjald

en: _Owner:
is: _Eigandi:

en: _Paste
is: _Líma

en: _Paste Into Folder
is: Líma inn í mö_ppu

en: _Pattern:
is: M_ynstur:

en: _Patterns
is: M_ynstur

en: _Photos:
is: _Myndir:

en: _Places
is: _Staðir

en: _Port:
is: _Gátt:

en: _Power On
is: _Kveikja

en: _Previous Tab
is: _Fyrri flipi

en: _Properties
is: _Eiginleikar

en: _Read
is: _Lestur

en: _Redo
is: _Endurgera

en: _Reload
is: Endu_rhlaða

en: _Remember this application for "%s" files
is: _Muna þetta forrit fyrir "%s" skjöl

en: _Remember this application for %s documents
is: _Muna þetta forrit fyrir %s skjöl

en: _Remove a Color...
is: Fja_rlægja lit...

en: _Remove a Pattern...
is: Fja_rlægja mynstur...

en: _Remove an Emblem...
is: Fja_rlægja merki...

en: _Remove...
is: Fja_rlægja...

en: _Rename...
is: Endu_rnefna

en: _Restore
is: Endu_rheimta

en: _Retry
is: _Reyna aftur

en: _Revert
is: Endur_lesa

en: _Run
is: _Keyra

en: _Run executable text files when they are opened
is: Key_ra keyranlegar textaskrárþegar þær eru opnaðar

en: _Safely Remove Drive
is: _Fjarlægja drif á öruggan máta

en: _Save
is: _Vista

en: _Scripts
is: _Skriftur

en: _Search
is: Leita

en: _Search for Files...
is: _Leita að skrám...

en: _Search for:
is: _Leita að:

en: _Select Application
is: _Veldu forrit

en: _Server:
is: Þ_jónn:

en: _Side Pane
is: _Síðustika

en: _Single click to open items
is: _Smelltu einu sinni til að opna hluti

en: _Skip
is: _Sleppa

en: _Skip files
is: _Sleppa skrám

en: _Software:
is: _Hugbúnaður:

en: _Start
is: _Ræsa

en: _Start Multi-disk Device
is: Ræ_sa margdiskatæki

en: _Start Multi-disk Drive
is: Ræ_sa margdiska-drif

en: _Sticky
is: Klí_strað

en: _Stop
is: _Stopp

en: _Stop Multi-disk Device
is: _Stöðva margdiskatæki

en: _Stop Multi-disk Drive
is: _Stöðva margdiskatæki

en: _Stop the drive associated with the open folder
is: _Stöðva drifið sem tengt er opnu möppunni

en: _Tabs
is: F_lipar

en: _Text beside icons
is: _Texti við hliðina á táknmyndum

en: _Trash
is: _Rusl

en: _Type:
is: _Gerð:

en: _Undo
is: _Afturkalla

en: _Unlock Drive
is: _Aflæsa drifi

en: _Unmount
is: _Aftengja

en: _Up
is: _Upp

en: _Use a custom command
is: _Nota sérsniðna skipun

en: _Use compact layout
is: Nota _þjappaða uppröðun

en: _View
is: S_koða

en: _View As
is: S_koða sem

en: _View executable text files when they are opened
is: _Skoða keyranlegar textaskrár þegar þær eru opnaðar

en: _Write
is: _Skrift

en: _Zoom
is: Aðdrá_ttur

en: access
is: aðgangur

en: by Modification _Date
is: eftir breytingar_dagssetningu

en: by T_rash Time
is: efti_r hvenær hent í ruslið

en: by _Emblems
is: Eftir m_erkjum

en: by _Name
is: eftir _Nafni

en: by _Size
is: eftir _Stærð

en: by _Type
is: eftir _gerð

en: create/delete
is: búa til/eyða

en: dropped data
is: sleppt gögn

en: dropped text.txt
is: slepptur texti.txt

en: free
is: laust

en: link
is: tengill

en: link (broken)
is: tengill (rofin)

en: list
is: lista upp

en: loading...
is: Hleð...

en: nd copy)
is: afrit)

en: new file
is: ný skrá

en: no
is: nei

en: nothing
is: ekkert

en: on the desktop
is: á skjáborðinu

en: pointing at "%s"
is: bendir á "%s"

en: program
is: forrit

en: rd copy)
is: afrit)

en: read
is: lesa

en: st copy)
is: afrit)

en: th copy)
is: afrit)

en: today
is: í dag

en: today at %-I:%M %p
is: í dag kl. %-I:%M %p

en: today at %-I:%M:%S %p
is: í dag kl. %-I:%M:%S %p

en: today at 00:00 PM
is: í dag kl. 00:00 eh

en: today at 00:00:00 PM
is: í dag kl. 00:00:00 eh

en: today, %-I:%M %p
is: í dag, %-I:%M %p

en: today, 00:00 PM
is: í dag, 00:00 eh

en: unknown
is: óþekkt

en: unknown MIME type
is: óþekkt MIME gerð

en: unknown type
is: óþekkt gerð

en: unreadable
is: ólesanlegt

en: untitled folder
is: ónefnd mappa

en: used
is: notað

en: write
is: skrifa

en: yesterday
is: í gær

en: yesterday at %-I:%M %p
is: í gær kl. %-I:%M %p

en: yesterday at %-I:%M:%S %p
is: í gær kl. %-I:%M:%S %p

en: yesterday at 00:00 PM
is: í gær kl. 00:00 eh

en: yesterday at 00:00:00 PM
is: í gær kl. 00:00:00 eh

en: yesterday, %-I:%M %p
is: í gær, %-I:%M %p

en: yesterday, 00:00 PM
is: í gær, 00:00 eh
