plasma-desktop - en to is translation catalogue (221 entries)

en:  scrolls/sec
is:  flettingar/sek.

en:  scrolls/sec²
is:  flettingar/sek²

en:  units
is:  einingar

[ctx: @title:window]
en: Enable/Disable Touchpad
is: Kveikja/slökkva á snertiplatta

en: Acceleration factor for normal pointer movements
is: Hröðunarkvarði fyrir venjulega hreyfingu bendils

en: Acceleration profile:
is: Hröðunarsnið:

en: Accept input through this device.
is: Samþykkja inntak frá þessu tæki.

en: Active settings don't match saved settings.
    You currently see saved settings.
is: Virkar stillingar samsvara ekki vistuðum stillingum.
    Þú sérð núna vistaðar stillingar.

en: Adaptive
is: Aðlögun

en: Cannot apply touchpad configuration
is: Get ekki virkjað grunnstillingu snertiplatta

en: Cannot connect to X server
is: Get ekki tengst X-þjóni

en: Cannot read default touchpad configuration
is: Get ekki lesið sjálfgefna grunnstillingu snertiplatta

en: Cannot read touchpad configuration
is: Get ekki lesið grunnstillingu snertiplatta

[ctx: Circular scrolling]
en: Angle:
is: Horn:

[ctx: Circular scrolling]
en: Trigger region:
is: Flettisvæði:

en: Click me
is: Smelltu á mig

en: Clicking left and right button simultaneously sends middle button click.
is: Ef smellt er á vinstri og hægri hnappana samtímis myndar það miðjuhnappssmell.

[ctx: Coasting]
en: Deceleration:
is: Hraðaminnkun:

[ctx: Coasting]
en: Enable
is: Virkja

[ctx: Coasting]
en: Minimum speed:
is: Lágmarkshraði:

en: Configure…
is: Grunnstilla…

en: Continue scrolling after the finger is released from the edge of the touchpad
is: Halda áfram að fletta eftir að fingri er lyft af brún snertiplattans

en: Copyright © 2013 Alexander Mezin
is: Höfundarréttur © 2013 Alexander Mezin

en: Copyright © 2016 Roman Gilg
is: Höfundarréttur © 2016 Roman Gilg

en: Corner coasting:
is: Stöðug fletting á horni:

[ctx: Credits]
en: Developer of synclient
is: Forritari synclient

[ctx: Credits]
en: Helped a bit
is: Hjálpaði smá

[ctx: Credits]
en: Testing
is: Prófanir

[ctx: Credits]
en: Usability, testing
is: Nothæfi, prófanir

en: Critical error on reading fundamental device infos for touchpad %1.
is: Alvarleg villa við lestur á grundvallar tækisupplýsingum fyrir snertiplatta %1.

en: Cursor moves the same distance as finger.
is: Bendillinn færist sömu vegalengd og fingurinn.

en: Cursor travel distance depends on movement speed of finger.
is: Fjarlægðin sem bendillinn fer miðast við hversu hratt fingurinn er færður.

en: Developer
is: Forritari

en: Device enabled
is: Tæki virkt

en: Device:
is: Tæki:

en: Disable Touchpad
is: Afvirkja snertiplatta

en: Disable click emulation and scrolling.
    You will be still able to move pointer using touchpad and perform clicks with hardware buttons.
is: Slökkva á smellihermi og flettingu.
    Þú getur samt fært bendilinn til með snertiplattanum og gert smelli með hnöppum á tölvunni.

en: Disable horizontal scrolling
is: Slökkva á láréttri flettingu

en: Disable taps and scrolling only
is: Slökkva eingöngu á pikki og flettingu

en: Disable touchpad when mouse is plugged in
is: Slökkva á snertiplatta þegar mús er tengd

en: Disable touchpad when typing
is: Slökkva á snertiplatta við innslátt

en: Disable touchpad while typing to prevent accidental inputs.
is: Gera snertiplatta óvirkan þegar slegið er inn á lyklaborðið til að koma í veg fyrir villur í innslætti.

en: Disable while typing
is: Gera óvirkan við innslátt

en: Drag me
is: Dragðu mig

en: Dragging continues after a short finger lift.
is: Haldið áfram að draga eftir að fingri er lyft stuttlega.

en: Edge scrolling:
is: Flett á brúnum

[ctx: Emulated mouse button]
en: Left button
is: Vinstri hnappur

[ctx: Emulated mouse button]
en: Middle button
is: Miðjuhnappur

[ctx: Emulated mouse button]
en: No action
is: Engin aðgerð

[ctx: Emulated mouse button]
en: Right button
is: Hægri hnappur

en: Enable Touchpad
is: Virkja snertiplatta

en: Enable edge scrolling to continue while the finger stays in an edge corner
is: Leyfa flettingu við brún að halda áfram þegar fingrinum er haldið á horninu

en: Enable horizontal scrolling when dragging along the bottom edge
is: Virkja lárétta flettingu þegar fingri er rennt eftir neðri brúninni

en: Enable horizontal scrolling when dragging with two fingers anywhere on the touchpad
is: Virkja lárétta flettingu þegar tveimur fingrum er rennt hvar sem er á snertiplattanum

en: Enable vertical scrolling when dragging along the right edge
is: Virkja lóðrétta flettingu þegar fingri er rennt eftir hægri brúninni

en: Enable vertical scrolling when dragging with two fingers anywhere on the touchpad
is: Virkja lóðrétta flettingu þegar tveimur fingrum er rennt hvar sem er á snertiplattanum

en: Enable/Disable Touchpad
is: Kveikja/slökkva á snertiplatta

en: Error while adding newly connected device. Please reconnect it and restart this configuration module.
is: Villa þegar nýtengdu tæki var bætt við. Tengdu það aftur og endurræstu þessa grunnstillingaeiningu.

en: Error while loading default values. Failed to set some options to their default values.
is: Villa þegar sjálfgefin gildi voru hlaðin inn. Mistókst að stilla suma valkosti á sjálfgefin gildi.

en: Error while loading values. See logs for more information. Please restart this configuration module.
is: Villa þegar gildi voru hlaðin inn. Sjá frekari upplýsingar í annálaskrám. Endurræstu þessa grunnstillingaeiningu.

[ctx: Faster Scroll Speed]
en: Faster
is: Hraðar

en: Finger pressure at which maximum pressure motion factor is applied
is: Þrýst með fingri þannig að hámarksþrýstingur fyrir hreyfingu er virkjaður

en: Finger pressure at which minimum pressure motion factor is applied
is: Þrýst með fingri þannig að lágmarksþrýstingur fyrir hreyfingu er virkjaður

en: Flat
is: Flatt

en: General:
is: Almennt:

en: Greatest setting for pressure motion factor
is: Hæsta stilling fyrir þrýstingsháða hreyfingu

en: How long it takes (in milliseconds) for the "Locked Drags" mode to be automatically turned off after the finger is released from the touchpad
is: Hve langur tími líður (í millisekúndum) þar til slokknar sjálfkrafa á "Læstu dráttarsniði" eftir að fingur fer af snertiplattanum.

en: If off, a tap-and-drag gesture ends when you release the finger. If on, the gesture is active until you tap a second time, or until timeout expires
is: Ef slökkt er á þessu er ekki hægt að draga hluti eftir að fingri er lyft af. Ef þetta er virkt er hægt að draga þar til pikkað er aftur eða tíminn rennur út

en: If palm detection should be enabled. Note that this also requires hardware/firmware support from the touchpad
is: Hvort kveikja eigi á lófaskynjara. Athugaðu að þetta krefst þess líka að stuðningur sé fyrir það í vélbúnaði/fastbúnaði snertiplattans

en: If there was no keyboard activity for more than specified
    number of milliseconds, touchpad will be enabled again
is: Ef lyklaborðið er ekki notað í tiltekinn fjölda millisekúndna
    kviknar aftur á snertiplattanum

en: Ignored devices:
is: Hunsuð tæki:

en: Invert scroll direction (Natural scrolling)
is: Snúa við flettistefnu (eðlileg fletting)

en: Keyboard shortcuts:
is: Flýtilyklar:

en: Left handed mode
is: Snið fyrir örvhenta

[ctx: Locked drags]
en: Timeout:
is: Tímamörk:

en: Lowest setting for pressure motion factor
is: Lægsta stilling fyrir þrýstingsháða hreyfingu

en: Maximum finger movement:
is: Hámarkshreyfing fingurs:

en: Maximum movement of the finger for detecting a tap
is: Hámarkshreyfing fingursins til að greina pikk

[ctx: Maximum pointer movement speed]
en: Maximum:
is: Hámark :

en: Maximum pointer speed
is: Hámarkshraði bendils

en: Maximum time (in milliseconds) for detecting a double tap
is: Hámarkstími (í millisekúndum) til að greina tvípikk

en: Maximum time (in milliseconds) for detecting a tap
is: Hámarkstími (í millisekúndum) til að greina pikk

en: Maximum time for double tap:
is: Hámarkstími fyrir tvípikk:

en: Maximum time:
is: Hámarkstími:

en: Middle-click
is: Miðjusmellur

en: Middle-click (three-finger tap right-click)
is: Miðjusmellur (þriggja fingra pikk er hægri smellur)

en: Middle-click:
is: Miðjusmellur:

en: Minimum finger pressure at which touch is considered a palm
is: Lágmarksþrýstingur fingurs þar sem snerting er túlkuð sem lófi

en: Minimum finger width at which touch is considered a palm
is: Lágmarks fingurbreidd til að snerting sé túlkuð sem lófi

[ctx: Minimum pointer movement speed]
en: Minimum:
is: Lágmark:

en: Minimum pointer speed
is: Lágmarkshraði bendils

[ctx: Mouse button]
en: Left button
is: Vinstri hnappur

[ctx: Mouse button]
en: Middle button
is: Miðjuhnappur

[ctx: Mouse button]
en: Right button
is: Hægri hnappur

[ctx: Mouse pointer motion parameters]
en: Speed
is: Hraði

en: Move angle (degrees) of finger to generate a scroll event
is: Halli fingurs (í gráðum) þegar honum er rennt til að framkalla flettingu

en: Move distance of the finger for a scroll event
is: Hversu langt þarf að renna fingri til að fletting verði virk

en: No touchpad found
is: Enginn snertiplatti fannst

en: No touchpad found. Connect touchpad now.
is: Enginn snertiplatti fannst. Tengdu snertiplatta núna.

[ctx: Noise cancellation]
en: Horizontal:
is: Lárétt:

[ctx: Noise cancellation]
en: Vertical:
is: Lóðrétt:

en: Not able to save all changes. See logs for more information. Please restart this configuration module and try again.
is: Ekki tókst að vista allar breytingar. Sjá frekari upplýsingar í annálaskrám. Endurræstu þessa grunnstillingaeiningu og reyndu aftur.

en: Notifications:
is: Tilkynningar:

en: Number of scrolls/second² to decrease the coasting speed
is: Fjöldi fletting/sekúndu² til að draga úr hraða á stöðugri flettingu

[ctx: Palm detection]
en: Minimum pressure:
is: Lágmarksþrýstingur:

[ctx: Palm detection]
en: Minimum width:
is: Lágmarksbreidd:

en: Pointer Motion
is: Bendilhreyfing

[ctx: Pointer acceleration]
en: Acceleration:
is: Hröðun:

en: Pointer acceleration:
is: Hröðun bendils:

[ctx: Pointer motion]
en: Noise Cancellation
is: Truflanavörn

[ctx: Pointer motion]
en: Pressure-Dependent Motion
is: Þrýstingsháð hreyfing

en: Press anywhere with three fingers
is: Ýta hvar sem er með þremur fingrum

en: Press anywhere with three fingers.
is: Ýta hvar sem er með þremur fingrum.

en: Press anywhere with two fingers
is: Ýta hvar sem er með tveimur fingrum

en: Press bottom left and bottom right corners simultaneously
is: Ýta samtímis á hornin neðst til vinstri og hægri

en: Press bottom-middle
is: Ýta neðst á miðjuhlutann

en: Press bottom-right corner
is: Ýta neðst á hægra hornið

en: Press left and right buttons for middle click
is: Ýta á vinstri og hægri hnappa til að gera miðjusmell

en: Pressure for detecting a release:
is: Þrýstingsnæmi þegar fingri er lyft:

en: Pressure for detecting a touch:
is: Þrýstingsnæmi fyrir snertingu:

[ctx: Pressure-dependent pointer motion]
en: Maximum factor:
is: Hámarkskvarði

[ctx: Pressure-dependent pointer motion]
en: Maximum pressure:
is: Hámarksþrýstingur:

[ctx: Pressure-dependent pointer motion]
en: Minimum factor:
is: Lágmarkskvarði:

[ctx: Pressure-dependent pointer motion]
en: Minimum pressure:
is: Lágmarksþrýstingur:

en: Querying input devices failed. Please reopen this settings module.
is: Fyrirspurn um inntakstæki brást. Opnaðu þessa stillingaeiningu aftur.

en: Reverse horizontal scrolling
is: Umsnúin lárétt fletting

en: Reverse scrolling:
is: Umsnúin fletting:

en: Reverse vertical scrolling
is: Umsnúin lóðrétt fletting

en: Right-click
is: Hægrismellur

en: Right-click (three-finger tap to middle-click)
is: Hægrismellur (pikkað með þremur fingrum er miðjusmellur)

en: Right-click:
is: Hægrismellur:

en: Scrolling
is: Fletting

[ctx: Scrolling direction]
en: Horizontal
is: Lárétt

[ctx: Scrolling direction]
en: Vertical
is: Lóðrétt

[ctx: Scrolling distance]
en: Horizontal:
is: Lárétt:

[ctx: Scrolling distance]
en: Vertical:
is: Lóðrétt:

en: Scrolling is engaged when a drag starts in the given trigger region.
    Moving your finger in clockwise circles around the center of the touchpad
    will scroll down and counter clockwise motion will scroll up
is: Fletting hefst þegar byrjað er að draga innan í tilgreindu flettisvæði.
    Ef þú hreyfir fingurinn réttsælis í hringi í kringum miðju snertiplattans
    er flett niður og hreyfing rangsælis flettir upp

en: Scrolling speed:
is: Flettihraði:

en: Scrolling:
is: Fletting:

en: Sensitivity
is: Næmi

en: Show active settings
is: Sýna virkar stillingar

en: Single tap is left button click.
is: Stakt pikk er vinstrismellur

en: Single tap timeout:
is: Tímamörk fyrir stakt pikk:

en: Slide on the touchpad edges scrolls.
is: Rennt meðfram brúnum snertiplatta til að fletta.

en: Slide with two fingers scrolls.
is: Rennt með tveimur fingrum til að fletta.

en: Sliding over touchpad directly after tap drags.
is: Ef fingri er rennt yfir snertiplattann strax á eftir pikki dregur það hlutinn undir fingrinum.

[ctx: Slower Scroll]
en: Slower
is: Hægar

en: Software enabled buttons will be added to bottom portion of your touchpad.
is: Forritatengdum hnöppum verður bætt við neðsta hluta snertiplattans.

en: Software enabled middle-button will be added to bottom portion of your touchpad.
is: Forritatengdum miðjuhnöppum verður bætt við neðsta hluta snertiplattans.

en: Some devices might be incorrectly treated as a mouse.
    You can add them to this list so that they will be ignored when they're plugged in.
is: Það er hugsanlegt að kerfið telji sum tæki vera mús sem eru það ekki.
    Þú getur bætt þeim við þennan lista þannig að tölvan hunsi þau þegar þau eru tengd við hana.

en: Swap left and right buttons.
is: Víxla hægri og vinstri hnöppum.

en: System Settings module for managing your touchpad
is: Kerfisstillingaeining til að stjórna snertiplattanum

en: System Settings module, daemon and Plasma applet for managing your touchpad
is: Kerfisstillingaeining, miðlari og Plasma-smáforrit til að stjórna snertiplattanum

en: Tap Detection
is: Pikkgreining

en: Tap to Click
is: Pikka til að smella

en: Tap with two finger to enable right click.
is: Pikka með tveimur fingrum til að virkja hægrismell

en: Tap with two fingers to middle-click, tap with three fingers to right-click.
is: Pikka með tveimur fingrum til að miðjusmella, þremur fingrum til að hægrismella.

en: Tap with two fingers to middle-click.
is: Pikka með tveimur fingrum til að miðjusmella.

en: Tap with two fingers to right-click, tap with three fingers to middle-click.
is: Pikka með tveimur fingrum til að hægrismella, þremur fingrum til að miðjusmella.

en: Tap with two fingers to right-click.
is: Pikka með tveimur fingrum til að hægrismella

en: Tap-and-Drag Gesture
is: Pikkað og dregið

en: Tap-and-drag
is: Pikkað og dregið

en: Tap-and-drag lock
is: Lás fyrir pikkað og dregið

en: Tap-to-click
is: Pikka til að smella

[ctx: Tapping]
en: One finger:
is: Einn fingur:

[ctx: Tapping]
en: Three fingers:
is: Þrír fingur:

[ctx: Tapping]
en: Two fingers:
is: Tveir fingur:

en: Tapping:
is: Pikkað:

en: Testing area
is: Prófunarsvæði

en: The minimum horizontal hardware distance required to generate motion events
is: Lágmarksfjarlægð lárétt frá plattanum til að framkalla hreyfiskipanir

en: The minimum vertical hardware distance required to generate motion events
is: Lágmarksfjarlægð frá plattanum til að framkalla hreyfiskipanir

en: These settings won't take effect in the testing area
is: Þessar stillingar verða ekki virkar í prófunarsvæðinu

en: This gesture is an alternative way of dragging. It is performed by tapping (touching and releasing the finger), then touching again and moving the finger on the touchpad
is: Þessi hreyfing er önnur leið til að draga til hluti. Það er gert með því pikka (snerta og lyfta með fingri) og snerta svo aftur og færa fingurinn til á snertiplattanum

en: This program incorporates work covered by this copyright notice:
    Copyright © 2002-2005,2007 Peter Osterlund
is: Þetta forrit inniheldur efni sem þessi höfundarréttartilkynning nær yfir:
    Höfundarréttur © 2002-2005,2007 Peter Osterlund

en: Timeout after a tap to recognize it as a single tap
is: Tímamörk eftir pikk til að stakt pikk sé greint

en: Timeout:
is: Tímamörk:

en: Toggle Touchpad
is: Virkja/afvirkja snertiplatta

en: Touchpad
is: Snertiplatti

[ctx: Touchpad]
en: Corners
is: Horn

[ctx: Touchpad]
en: Palm Detection
is: Lófaskynjari

[ctx: Touchpad]
en: Sensitivity
is: Næmi

[ctx: Touchpad - Scrolling]
en: Circular Scrolling
is: Hringfletting

[ctx: Touchpad - Scrolling]
en: Coasting
is: Stöðug fletting

[ctx: Touchpad - Scrolling]
en: Scrolling Distance
is: Flettifjarlægð

[ctx: Touchpad Edge]
en: All edges
is: Allar brúnir

[ctx: Touchpad Edge]
en: Bottom edge
is: Neðri brún

[ctx: Touchpad Edge]
en: Bottom left corner
is: Horn neðst til vinstri

[ctx: Touchpad Edge]
en: Bottom right corner
is: Horn neðst til hægri

[ctx: Touchpad Edge]
en: Left edge
is: Vinstri brún

[ctx: Touchpad Edge]
en: Right edge
is: Hægri brún

[ctx: Touchpad Edge]
en: Top edge
is: Efri brún

[ctx: Touchpad Edge]
en: Top left corner
is: Horn efst til vinstri

[ctx: Touchpad Edge]
en: Top right corner
is: Horn efst til hægri

en: Touchpad KCM
is: Snertiplattaeining

[ctx: Touchpad corner]
en: Bottom left:
is: Neðst til vinstri:

[ctx: Touchpad corner]
en: Bottom right:
is: Neðst til hægri:

[ctx: Touchpad corner]
en: Top left:
is: Efst til vinstri:

[ctx: Touchpad corner]
en: Top right:
is: Efst til hægri:

en: Touchpad disconnected. Closed its setting dialog.
is: Snertiplatti aftengdur. Stillingaglugga hans lokað.

en: Touchpad disconnected. No other touchpads found.
is: Snertiplatti aftengdur. Engir aðrir snertiplattar fundust.

en: Touchpad edges
is: Brúnir snertiplatta

[ctx: Touchpad gesture]
en: Locked Drags
is: Læst dráttarsnið

[ctx: Touchpad gesture]
en: Taps
is: Pikk

en: Touchpad was disabled because a mouse was plugged in
is: Snertiplatti var gerður óvirkur þar sem mús var stungið í samband

en: Touchpad was enabled because the mouse was unplugged
is: Snertiplatti var gerður virkur þar sem mús var tekin úr sambandi

en: Touchscreen like scrolling.
is: Fletting eins og á snertiskjá.

en: Trigger region on the touchpad to start circular scrolling
is: Flettisvæði á snertiplattanum til að hefja hringflettingu

en: Two fingers
is: Tveir fingur

en: Two-finger scrolling:
is: Tveggja fingra fletting:

en: Two-finger tap:
is: Pikkað með tveimur fingrum:

en: When finger pressure drops below this value, the driver counts it as a release
is: Þegar fingri er þrýst lausar en gildið segir til um túlkar rekillinn það sem að honum sé lyft af

en: When finger pressure goes above this value, the driver counts it as a touch
is: Þegar fingri er þrýst fastar en þetta gildi segir til um túlkar rekilinn það sem snertingu

en: When used together with vertical scrolling, hitting the upper or lower right corner will seamlessly switch over from vertical to circular scrolling
is: Þegar þetta er notað með lóðréttri flettingu er hægt að skipta úr lóðréttri flettingu í hringflettingu með því að pikka á efra eða neðra hornið hægra megin.

en: Which mouse button is reported on a left bottom corner tap
is: Hvaða músarhnappi það samsvarar að pikka á hornið neðst til vinstri

en: Which mouse button is reported on a left top corner tap
is: Hvaða músarhnappi það samsvarar að pikka á hornið efst til vinstri

en: Which mouse button is reported on a non-corner one-finger tap
is: Hvaða músarhnappi það samsvarar þegar pikkað er með einum fingri annars staðar en í hornum.

en: Which mouse button is reported on a non-corner three-finger tap
is: Hvaða músarhnappi það samsvarar þegar pikkað er með þremur fingrum annars staðar en í hornum.

en: Which mouse button is reported on a non-corner two-finger tap
is: Hvaða músarhnappi það samsvarar þegar pikkað er með tveimur fingrum annars staðar en í hornum

en: Which mouse button is reported on a right bottom corner tap
is: Hvaða músarhnappi það samsvarar að pikka á hornið neðst til hægri

en: Which mouse button is reported on a right top corner tap
is: Hvaða músarhnappi það samsvarar að pikka á hornið efst til hægri

en: Your finger needs to produce this many scrolls per second in order to start coasting
is: Fingurinn þarf að fletta svona oft á sekúndu til að framkalla stöðuga flettingu
