kcmkonqhtml - en to is translation catalogue (250 entries)

en:  day |  days
is[0]:  dagur
is[1]:  dagar

en:  second |  seconds
is[0]:  sekúnda
is[1]:  sekúndur

en: &Black on white
is: S&vart á hvítu

en: &Export...
is: &Flytja út...

en: &Fixed font:
is: Ja&fnbreitt letur:

en: &Foreground:
is: &Forgrunnur:

en: &Host or domain name:
is: &Heiti vélar eða léns:

en: &Import...
is: &Flytja inn...

en: &Java policy:
is: &Java stefna:

en: &Maximum completions:
is: &Hámarksfjöldi klárana:

en: &Medium font size:
is: &Miðlungs leturstærð:

en: &New...
is: &Ný...

en: &Path to Java executable, or 'java':
is: &Slóð að Java keyrsluforritinu eða bara 'java':

en: &Show close button on tabs
is: &Sýna lokunarhnappa á flipum

en: &Suppress images
is: &Ekki birta myndir

en: &Use same size for all elements
is: No&ta sömu stærð alls staðar

en: &Use security manager
is: &Nota Öryggisstjórann

en: &White on black
is: Hví&tt á svörtu

en: (c) 1999 - 2001 The Konqueror Developers
is: (c) 1999 - 2001 Konqueror þróendurnir

en: <b>Background</b><p>Behind this door lays the ability to choose a custom default background.</p>
is: <b>Bakgrunnur</b><p>Hér má velja bakgrunnslit.</p>

en: <b>Background</b><p>This background color is the one displayed behind the text by default. A background image will override this.</p>
is: <b>Bakgrunnur</b> <p>Þessi litur er almennt í bakgrunni texta. Komast má framhjá þessu með því að nota bakgrunnsmynd.</p>

en: <b>Black on White</b><p>This is what you normally see.</p>
is: <b>Svart á hvítu</b> <p>Þetta er dæmigerð uppsetning</p>

en: <b>Custom</b><p>Select this option to define a custom color for the default font.</p>
is: <b>Sérsniðið</b> <p>Veldu þennan möguleika til að velja sérstakan lit á venjulegt letur.</p>

en: <b>Font family</b><p>A font family is a group of fonts that resemble one another, with family members that are e.g. bold, italic, or any number of the above.</p>
is: <b>Leturfjölskylda</b> <p>Leturfjölskylda er hópur leturgerða sem líkjast hver annarri. Fjölskyldumeðlimir geta til dæmis verið feitletraðir, skáletraðir eða eitthvert samsull af þessu.</p>

en: <b>Foreground color</b><p>The foreground color is the color that the text is drawn in.</p>
is: <b>Forgrunnslitur</b> <p>Texti er birtur í forgrunnslit.</p>

en: <b>Images</b>
is: <b>Myndir</b>

en: <b>Stylesheets</b><p>See http://www.w3.org/Style/CSS for further information on cascading style sheets.</p>
is: <b>Stílblöð</b> <p>Sjá http://www.w3.org/Style/CSS til að fá nánari upplýsingar um stílblöð.</p>

en: <b>Stylesheets</b><p>Use this groupbox to determine how Konqueror will render style sheets.</p>
is: <b>Stílblöð</b> <p>Notaðu þessa valmöguleika til að stilla hvernig Konqueror beitir stílblöðum.</p>

en: <b>Suppress background images</b><p>Selecting this option will prevent Konqueror from loading background images.</p>
is: <b>Ekki birta bakgrunnsmyndir</b> <p>Að haka við þetta kemur í veg fyrir að Konqueror sæki bakgrunnsmyndir.</p>

en: <b>Suppress images</b><p>Selecting this will prevent Konqueror from loading images.</p>
is: <b>Ekki birta myndir</b><p>Að haka við þetta kemur í veg fyrir að Konqueror sæki myndir.</p>

en: <b>Use accessibility stylesheet</b><p>Selecting this option will allow you to define a default font, font size, and font color with a few simple clicks of the mouse. Simply wander over to the Customize... dialog and pick out your desired options.</p>
is: <b>Nota aðgangstílblaðið</b><p>Með því að velja þennan möguleika getur þú skilgreint það letur, þá leturstærð og þann lit á letri sem almennt verður notast við. Til þess þarf aðeins nokkra músarsmelli. Þú getur einfaldlega reikað yfir Sérsníða... flipann og valið þá möguleika sem þér þykja bestir.</p>

en: <b>Use default stylesheet</b><p>Select this option to use the default stylesheet.</p>
is: <b>Nota sjálfgefið stílblað</b> <p>Hakaðu hér við til að nota sjálfgefna stílblaðið.</p>

en: <b>Use same color for all text</b><p>Select this option to apply your chosen color to the default font as well as any custom fonts as specified in a stylesheet.</p>
is: <b>Nota sama lit á allan texta</b><p>Sé hakað hér við er sá litur sem þú valdir fyrir almennt letur notaður fyrir allar leturgerðir sem eru skilgreindar í stílblaði.</p>

en: <b>Use same family for all text</b><p>Select this option to override custom fonts everywhere in favor of the base font.</p>
is: <b>Nota sömu fjölskyldu fyrir allan texta</b> <p>Hakaðu hér við til að nota sömu leturfjölskyldu alls staðar, hvað sem beðið er um.</p>

en: <b>Use same size for all elements</b><p>Select this option to override custom font sizes in favor of the base font size. All fonts will be displayed in the same size.</p>
is: <b>Nota sömu stærð alls staðar</b> <p>Hakaðu hér við til að afnema allar stærðarskilgreiningar. Allur texti mun þá birtast í sömu stærð.</p>

en: <b>Use user-defined stylesheet</b><p>If this box is checked, Konqueror will try to load a user-defined style sheet as specified in the location below. The style sheet allows you to completely override the way web pages are rendered in your browser. The file specified should contain a valid style sheet (see http://www.w3.org/Style/CSS for further information on cascading style sheets).</p>
is: <b>Nota stílblað skilgreint af notanda</b> <p>Ef hakað er við þennan möguleika þá mun konqueror reyna að lesa stílblað notanda frá þeim stað sem gefinn er fyrir neðan. Stílblaðið gerir þér kleift að umbylta því hvernig vefsíður birtast í vafranum. Skráin sem þú tilgreinir ætti að innihalda gilt stílblað. Sjá http://www.w3.org/Style/CSS til að fá nánari upplýsingar um stílblöð.</p>

en: <b>White on Black</b><p>This is your classic inverse color scheme.</p>
is: <b>Hvítt á svörtu</b><p>Þetta er sígilt umhverft litaþema.</p>

en: <h1>Konqueror AdBlocK</h1> Konqueror AdBlocK allows you to create a list of filters that are checked against linked images and frames. URL's that match are either discarded or replaced with a placeholder image.
is: <h1>Konqueror AdBlocK</h1> Konqueror AdBlocK leyfir þér að búa til lista yfir síur sem eru bornar saman við tengdar myndir og ramma. Slóðir sem passa eru þá annað hvort hunsaðar eða plásshaldara mynd sett í staðinn.

en: <h1>Konqueror Browser</h1> Here you can configure Konqueror's browser functionality. Please note that the file manager functionality has to be configured using the "File Manager" configuration module. You can make some settings how Konqueror should handle the HTML code in the web pages it loads. It is usually not necessary to change anything here.
is: <h1>Konqueror vafrinn</h1>Hér getur þú stillt hegðun konqueror vafrans. Athugaðu að hegðun skráarstjórnans þarf að stilla í "Skráarstjóri" stjórneiningunni<h2>HTML</h2>á HTML síðunni getur þú breytt hvernig Konqueror meðhöndlar HTML í vefsíðum sem hann sækir. Það þarf sjaldnast að breyta neinu þar.

en: <h1>Konqueror Fonts</h1>On this page, you can configure which fonts Konqueror should use to display the web pages you view.
is: <h1>Leturgerður Konqueror</h1> Á þessari síðu getur þú stillt hvaða letur Konqueror notar til að birta vefsíður sem þú skoðar.

en: <h1>Konqueror Stylesheets</h1> This module allows you to apply your own color and font settings to Konqueror by using stylesheets (CSS). You can either specify options or apply your own self-written stylesheet by pointing to its location.<br /> Note that these settings will always have precedence before all other settings made by the site author. This can be useful to visually impaired people or for web pages that are unreadable due to bad design.
is: <h1>Konqueror stílsíður</h1> Þessi eining gerir þér kleift að nota eigin lita- og leturstillingar í Konqueror með stílblöðum (CSS). Þú getur annað hvort valið milli möguleika eða notast við heimatilbúið stílblað með því að benda á staðsetningu þess.<br /> Athugaðu að þessar stillingar munu ávallt hafa forgang framyfir stillingar á síðunni sem þú ert að skoða. Þetta getur komið sér vel fyrir sjónskerta og við skoðun á vefsíðum sem eru ólæsilegar vegna slæmrar hönnunar.

en: <h2>JavaScript</h2>On this page, you can configure whether JavaScript programs embedded in web pages should be allowed to be executed by Konqueror.<h2>Java</h2>On this page, you can configure whether Java applets embedded in web pages should be allowed to be executed by Konqueror.<br /><br /><b>Note:</b> Active content is always a security risk, which is why Konqueror allows you to specify very fine-grained from which hosts you want to execute Java and/or JavaScript programs.
is: <h2>JavaScript</h2>Á þessari síðu getur þú stillt hvort JavaScript forritlingar sem eru í HTML síðum verða keyrð af Konqueror eða ekki.<h2>Java</h2>Á þessari síðu getur þú stillt hvort Java smáforrit sem eru ígrædd í HTML síðum verða keyrð af Konqueror eða ekki.<br /><br />Forrit sem koma af netinu geta alltaf verið hættuleg, því leyfir Konqueror að fínstilla til dæmis hvaðan þú vilt leyfa slíkum forritum að koma.

en: <html>Controls how Konqueror handles underlining hyperlinks:<br /><ul><li><b>Enabled</b>: Always underline links</li><li><b>Disabled</b>: Never underline links</li><li><b>Only on Hover</b>: Underline when the mouse is moved over the link</li></ul><br /><i>Note: The site's CSS definitions can override this value.</i></html>
is: <html>Stillir hvernig Konqueror meðhöndlar undirstrikun tengla:<br /><ul><li><b>Alltaf</b>: Alltaf undirstrika tengla</li><li><b>Aldrei</b>: Aldrei undirstrika tengla</li><li><b>Aðeins á svifi</b>: Undirstrika þegar músin er færð yfir tengilinn</li></ul><br /><i>Ath: CSS skilgreiningar vefsvæðis geta gengið yfir þetta gildi</i></html>

en: <html>Controls how Konqueror shows animated images:<br /><ul><li><b>Enabled</b>: Show all animations completely.</li><li><b>Disabled</b>: Never show animations, show the starting image only.</li><li><b>Show only once</b>: Show all animations completely but do not repeat them.</li></ul></html>
is: <html>Stýrir því hvernig Konqueror sýnir hreyfimyndir:<br /><ul><li><b>Alltaf</b>: Sýna allar hreyfimyndir.</li><li><b>Aldrei</b>: Aldrei sýna hreyfimyndir, aðeins upphafsmyndina.</li><li><b>Aðeins einu sinni</b>: Sýna allar hreyfimyndir, en ekki endutaka í sífellu.</li></ul></html>

en: <html>Determines whether Konqueror should use smooth steps to scroll HTML pages, or whole steps:<br /><ul><li><b>Always</b>: Always use smooth steps when scrolling.</li><li><b>Never</b>: Never use smooth scrolling, scroll with whole steps instead.</li><li><b>When Efficient</b>: Only use smooth scrolling on pages where it can be achieved with moderate usage of system resources.</li></ul></html>
is: <html>Tilgreinir hvort Konqueror eigi að nota mýkt þrep við skrun á HTML vefsíðum, eða í stærri stökkum:<br /><ul><li><b>Alltaf</b>: Alltaf nota mýkt skrun.</li><li><b>Aldrei</b>: Aldrei nota mýkt skrun, skruna frekar í heilum stökkum.</li><li><b>Þegar er gagnlegt</b>: Aðeins að nota mýkt skrun á síðum þegar hægt er að gera það án þess að eyða of miklu af afli vélarinnar.</li></ul></html>

en: <html>If this box is checked, Konqueror will automatically load any images that are embedded in a web page. Otherwise, it will display placeholders for the images, and you can then manually load the images by clicking on the image button.<br />Unless you have a very slow network connection, you will probably want to check this box to enhance your browsing experience.</html>
is: <html>Ef hakað er við þetta mun Konqueror lesa inn allar myndir sem eru á vefsíðum sjálfkrafa. Annars mun hann birta staðgengla í þeirra stað og þú getur látið hann sækja myndirnar með því að smella á staðgenglana.<br />Ef þú ert ekki með mjög hægvirka tengingu er best að hafa hakað við þetta.</html>

en: <html>If this box is checked, Konqueror will draw a frame as a placeholder around images embedded in a web page that are not yet fully loaded.<br />You will probably want to check this box to enhance your browsing experience, especially if have a slow network connection.</html>
is: <html>Ef hakað er við þetta mun Konqueror teikna ramma sem plásshaldara í kringum myndir sem eru ekki fullhlaðnar frá vefsíðum.<br /> Ef þú ert ekki með mjög hægvirka tengingu er best að hafa hakað við þetta.</html>

en: <p>This box contains the domains and hosts you have set a specific Java policy for. This policy will be used instead of the default policy for enabling or disabling Java applets on pages sent by these domains or hosts.</p><p>Select a policy and use the controls on the right to modify it.</p>
is: <p>Þessi listi inniheldur lénin og vélarnar sem þú hefur sérstaka 'Java stefnu' fyrir. Sú stefna verður notuð í stað þeirrar sjálfgefnu um hvort Java smáforrit sé virk eða ekki frá þessum tilteknu vélum. </p><p>Veldu stefnu og notaðu stjórntækin hægra megin til að breyta henni.</p>

en: <p>This box contains the domains and hosts you have set a specific JavaScript policy for. This policy will be used instead of the default policy for enabling or disabling JavaScript on pages sent by these domains or hosts.</p><p>Select a policy and use the controls on the right to modify it.</p>
is: <p>Þessi listi inniheldur lénin og vélarnar sem þú hefur 'JavaScript stefnu' fyrir. Sú stefna verður notuð í stað þeirrar sjálfgefnu um hvort JavaScript sé virkt eða ekki frá þessum tilteknu vélum. </p><p>Veldu stefnu og notaðu stjórntækin hægra megin til að breyta henni.</p>

en: <p>This is the currently selected font family</p>
is: <p>Þetta er sú leturfjölskylda sem nú er valin</p>

en: <qt>Filter expression (e.g. <tt>http://www.example.com/ad/*</tt>, <a href="filterhelp">more information</a>):
is: <qt>Sía segð (t.d. <tt>http://www.example.com/ad/*</tt>, <a href="filterhelp">meiri upplýsingar</a>):

en: <qt>More information on <a href="importhelp">import format</a>, <a href="exporthelp">export format</a>
is: <qt>Meiri upplýsingar um <a href="importhelp">innflutningssnið</a>, <a href="exporthelp">útflutningssnið</a>

[ctx: @item:inlistbox]
en: Show Blank Page
is: Sýna auða síðu

[ctx: @item:inlistbox]
en: Show Introduction Page
is: Sýna kynningarsíðu

[ctx: @item:inlistbox]
en: Show My Bookmarks
is: Sýna bókamerkin mín

[ctx: @label:listbox]
en: When &Konqueror starts:
is: Þegar &Konqueror ræsist:

[ctx: @title:group]
en: Do&main-Specific
is: Lén&bundið

[ctx: @title:group]
en: Doma&in-Specific
is: Lénbund&ið

[ctx: @title:group]
en: Miscellaneous
is: Ýmislegt

[ctx: @title:tab]
en: Fonts
is: Letur

[ctx: @title:tab]
en: General
is: Almennt

[ctx: @title:tab]
en: Stylesheets
is: Stílblöð

[ctx: @title:window]
en: Change Java Policy
is: Breyta Java-stefnu

[ctx: @title:window]
en: Change JavaScript Policy
is: Breyta JavaScript-stefnu

[ctx: @title:window]
en: Domain-Specific Policies
is: Lénbundnar stefnur

[ctx: @title:window]
en: New Java Policy
is: Ný Java-stefna

[ctx: @title:window]
en: New JavaScript Policy
is: Ný JavaScript-stefna

[ctx: @title:window]
en: Select Home Page
is: Veldu heimasíðu

en: A&nimations:
is: &Hreyfimyndir:

en: A&utomatically load images
is: Sjálfkrafa &sækja myndir

en: Accept
is: Taka við

en: Accept all popup window requests.
is: Leyfa allar nýjar gluggabeiðnir.

en: Accept popup window requests only when links are activated through an explicit mouse click or keyboard operation.
is: Samþykkja glugga aðeins ef þeir eru beint framhald af músasmell (eða um lyklaborð) á tengil.

en: Activate previously used tab when closing the current tab
is: Virkja fyrri flipa þegar núverandi flipa er lokað

en: Additional Java a&rguments:
is: Önnu&r Java viðföng:

en: Allow
is: Leyfa

en: Allow automatic delayed &reloading/redirecting
is: Leyfa sjálfvirka &endurhleðslu/endurvísun

en: Allow scripts to change the text of the status bar.
is: Leyfa skriftum að breyta texta stöðustikunnar.

en: Allow scripts to change the window position.
is: Leyfa skriftum að breyta staðsetningu glugga.

en: Allow scripts to change the window size.
is: Leyfa skriftum að breyta stærð glugga.

en: Allow scripts to focus the window.
is: Leyfa skriftum að virkja glugga.

en: Ask
is: Spyrja

en: Ask for name and folder when adding bookmarks
is: Biðja um heiti og möppu þegar bókamerki er bætt við

en: Automatic Filter
is: Sjálfvirk sía

en: Automatic update interval:
is: Bil milli sjálfvirkra uppfærslna:

en: Bac&kground:
is: Ba&kgrunnur:

en: Base family:
is: Grunnfjölskylda:

en: Base font si&ze:
is: Grunn letur&stærð:

en: Boo&kmarks
is: Bó&kamerki

en: C&ursive font:
is: &Skáletur:

en: Chan&ge cursor over links
is: Breyta bendli &yfir tenglum

en: Chan&ge...
is: &Breyta...

en: Check this box if you want to inform a web site that you do not want your web browsing habits tracked.
is: Hakaðu við þennan reit ef þú vilt upplýsa vefsetur um að þú viljir ekki að vafurhegðun þín sé skráð.

en: Click on this button to change the policy for the host or domain selected in the list box.
is: Smelltu hér til að breyta stefnunni fyrir vélina eða lénið sem þú valdir í listanum.

en: Click on this button to delete the policy for the host or domain selected in the list box.
is: Smelltu hér til að breyta stefnunni fyrir vélina eða lénið sem þú valdir í listanum.

en: Click on this button to manually add a host or domain specific policy.
is: Smelltu hér til að bæta við stefnu fyrir ákveðna vél eða lén.

en: Click this button to choose the file that contains the Java policies. These policies will be merged with the existing ones. Duplicate entries are ignored.
is: Smelltu á þennan hnapp til að velja skrá sem inniheldur Java stefnur. Þeim stefnum verður þá bætt við þær sem fyrir eru, en það sem er tvítekið er hunsað.

en: Click this button to choose the file that contains the JavaScript policies. These policies will be merged with the existing ones. Duplicate entries are ignored.
is: Smelltu á þennan hnapp til að velja skrá sem inniheldur JavaScript stefnur. Þeim stefnum verður þá bætt við þær sem fyrir eru en það sem er tvítekið er hunsað.

en: Click this button to save the Java policy to a zipped file. The file, named <b>java_policy.tgz</b>, will be saved to a location of your choice.
is: Smelltu her til að vista JavaScript stefnunni í þjappaða skrá. Skráin fær heitið <b>java_policy.tgz</b> og verður vistuð á þann stað sem þú velur.

en: Click this button to save the JavaScript policy to a zipped file. The file, named <b>javascript_policy.tgz</b>, will be saved to a location of your choice.
is: Smelltu her til að vista JavaScript stefnunni í þjappaða skrá. Skráin fær heitið <b>javascript_policy.tgz</b> og verður vistuð á þann stað sem þú velur.

en: Colors
is: Litir

en: Confirm &when closing windows with multiple tabs
is: Staðfesta þegar &loka á glugga með marga flipa

en: Cus&tom
is: Sé&rsniðið

en: Custom&ize...
is: Sérs&níða...

en: De&lete
is: &Eyða

en: Debugging
is: Aflúsun

en: Default encoding:
is: Sjálfgefin stafatafla:

en: Default web browser engine:
is: Sjálfgefin vafravél:

en: Deny
is: Hafna

en: Domain-Specific JavaScript Policies
is: Lénbundnar JavaScript stefnur

en: Dra&w frame around not completely loaded images
is: &Teikna ramma í kringum hálfkláraðar myndir

en: Ena&ble JavaScript globally
is: Virkja Java&Script víðvært

en: Enable Access Ke&y activation with Ctrl key
is: Virkja/afvirkja Access Ke&y virkni með Ctrl-lykli

en: Enable Ja&va globally
is: Virkja &Java víðvært

en: Enable debu&gger
is: Virkja &aflúsara

en: Enable filters
is: Virkja síur

en: Enable or disable AdBlocK filters. When enabled, a set of URL expressions should be defined in the filter list for blocking to take effect.
is: Kveikja eða slökkva á AdBlocK síum. Þegar virkjað þarf að skilgreina segðir sem á að blokka út í síulistanum.

en: Enables builtin JavaScript debugger.
is: Kveikir á innbyggðum JavaScript aflúsara.

en: Enables the execution of scripts written in ECMA-Script (also known as JavaScript) that can be contained in HTML pages. Note that, as with any browser, enabling scripting languages can be a security problem.
is: Kveikir á stuðningi við forrit skrifuð í ECMA-Script (betur þekkt sem JavaScript) sem geta verið í vefsíðum. Athugaðu að líkt og í öðrum vöfrum getur þaðöryggisvandamálum að keyra forrit af vefnum.

en: Enables the execution of scripts written in Java that can be contained in HTML pages. Note that, as with any browser, enabling active contents can be a security problem.
is: Kveikir á stuðningi við forrit skrifuð í Java sem geta verið í vefsíðum. Athugaðu að líkt og í öðrum vöfrum getur það valdið öryggisvandamálum að keyra forrit af vefnum.

en: Enables the reporting of errors that occur when JavaScript code is executed.
is: Veldu þennan kost til að fá tilkynningu ef villur koma upp við keyrslu á JavaScript forritum.

en: Enabling the security manager will cause the jvm to run with a Security Manager in place. This will keep applets from being able to read and write to your file system, creating arbitrary sockets, and other actions which could be used to compromise your system. Disable this option at your own risk. You can modify your $HOME/.java.policy file with the Java policytool utility to give code downloaded from certain sites more permissions.
is: Ef þú kveikir á öryggisstjóra mun java sýndarvélin keyra með öryggisstjóra sem stjórnar aðgangi íforrita að að skráakerfinu, við hvaða tölvur íforrit geta stofnað netsamband og öðru sem gæti dregið úr öryggi tölvukerfisins. Þú slekkur á þessu á eigin ábyrgð. Þú getur líka breytt 'java.policy' skránni á heimasvæðinu þínu með Java 'policytool' forritinu til að breyta aðgangsheimildum íforrita sem eru sótt af ákveðnum netlénum.

en: Enabling this will cause the jvm to use KIO for network transport
is: Ef þessi kostur er valinn mun java vélin nota KIO fyrir netsamskipti

en: Enter the name of a host (like www.kde.org) or a domain, starting with a dot (like .kde.org or .org)
is: Sláðu inn nafn vélar (t.d. www.kde.org) eða lén sem byrjar með punkti(t.d. .kde.org eða .org)

en: Enter the path to the java executable. If you want to use the jre in your path, simply leave it as 'java'. If you need to use a different jre, enter the path to the java executable (e.g. /usr/lib/jdk/bin/java), or the path to the directory that contains 'bin/java' (e.g. /opt/IBMJava2-13).
is: Sláðu hér inn slóðina að java keyrsluforritinu. Ef þú vilt nota java sýndarvélina (JRE) sem vísað er á í PATH umhverfisbreytunni skrifaðu þá 'java'. Ef þú vilt nota aðra sýndarvél, sláðu þá inn slóðina að möppunni sem inniheldur bin/java (t.d. /usr/lib/jdk/bin/java ).

en: Export...
is: Flytja út...

en: Fantas&y font:
is: &Táknaletur:

en: Focus window:
is: Virkja glugga:

en: Font &size adjustment for this encoding:
is: Stærðar&breyting leturs fyrir þessa stafatöflu:

en: Font Family
is: Leturfjölskylda

en: Font Si&ze
is: Leturstæ&rð

en: Font Size
is: Leturstærð

en: Form Com&pletion
is: Valblaða&klárun

en: Global JavaScript Policies
is: Víðværar JavaScript stefnur

en: Here you can select how many values Konqueror will remember for a form field.
is: Hér geturðu stillt hversu mörg gildi Konqueror mun leggja á minnið fyrir gefinn innsláttarreit.

en: Here you can set specific Java policies for any particular host or domain. To add a new policy, simply click the <i>New...</i> button and supply the necessary information requested by the dialog box. To change an existing policy, click on the <i>Change...</i> button and choose the new policy from the policy dialog box. Clicking on the <i>Delete</i> button will remove the selected policy, causing the default policy setting to be used for that domain.
is: Hér getur þú valið Java stefnu fyrir tilteknar vélar eða lén. Til að bæta nýrri stefnu við smellir þú á <i>Bæta við...</i> hnappinn og svarar spurningunum sem koma í framhaldinu. Til að breyta stefnu sem þegar er til staðar smellir þú á <i>Breyta...</i> hnappinn og velur stefnuna úr listanum. Ef smellt er á <i>Eyða</i> hnappinn verður stefnunni sem var valin eytt og sjálfgefna stefnan verður þá notuð fyrir það lén.

en: Here you can set specific JavaScript policies for any particular host or domain. To add a new policy, simply click the <i>New...</i> button and supply the necessary information requested by the dialog box. To change an existing policy, click on the <i>Change...</i> button and choose the new policy from the policy dialog box. Clicking on the <i>Delete</i> button will remove the selected policy causing the default policy setting to be used for that domain. The <i>Import</i> and <i>Export</i> button allows you to easily share your policies with other people by allowing you to save and retrieve them from a zipped file.
is: Hér getur þú sett JavaScript stefnu fyrir tilteknar vélar eða lén. Til að bæta við nýrri stefnu smellir þú á <i>Bæta við...</i> hnappinn og svarar spurningunum sem koma í framhaldinu. Til að breyta stefnu sem þegar er til staðar smellir þú á <i>Breyta...</i> hnappinn og velur stefnuna úr listanum. Ef smellt er á <i>Eyða</i> hnappinn verður stefnunni sem var valin eytt og sjálfgefna stefnan verður þá notuð fyrir það lén. <i>Flytja inn</i> og <i>Flytja út</i> hnapparnir gera þér kleyft að skiptast á reglum við annað fólk á mjög þægilegan máta.

en: Hide filtered images
is: Fela síaðar myndir

en: Hide the tab bar when only one tab is open
is: Fela fliparönd þegar aðeins einn flipi er opinn

en: Home page:
is: Heimasíða:

en: Host/Domain
is: Vél/Lén

en: If this box is checked, Konqueror will allow you to change the title of the bookmark and choose a folder in which to store it when you add a new bookmark.
is: Ef hakað er við þetta mun Konqueror leyfa þér að breyta titli bókamerkja og velja möppu til að vista það í þegar nýju bókamerki er bætt við.

en: If this box is checked, Konqueror will remember the data you enter in web forms and suggest it in similar fields for all forms.
is: Ef þú hakar við þetta val mun Konqueror muna eftir gögnunum sem þú slóst inn og leggja þau til ef þú fyllir inn í sambærileg svæði á öðrum síðum.

en: If this box is checked, Konqueror will show only those bookmarks in the bookmark toolbar which you have marked to do so in the bookmark editor.
is: Ef hakað er við þetta mun Konqueror einungis sýna þau bókamerki í tækjaslánni sem þú hefur merkt við í bókamerkjalistanum.

en: If this box is checked, you can go back in history by right clicking on a Konqueror view. To access the context menu, press the right mouse button and move.
is: Ef hakað er við hérþá getur þú farið afturábak í flakk-ferlinu þínu með því að smella með hægri hnappi músarinnar á síðuna.  Til að fá valmynd, smelltu á hægri hnapp og hreyfðu músina.

en: If this box is checked, you can open the URL in the selection by middle clicking on a Konqueror view.
is: Ef hakað er við þetta er hægt að opna völdu slóðina með því að miðsmella á hana í Konqueror sýn.

en: If this option is set, the shape of the cursor will change (usually to a hand) if it is moved over a hyperlink.
is: Ef er krossað við hér breytist útlit bendilsins (venjulega í mynd af hendi) ef hann er færður yfir tengil.

en: If you disable this, Konqueror will stop interpreting the <i>window.open()</i> JavaScript command. This is useful if you regularly visit sites that make extensive use of this command to pop up ad banners.<br /><br /><b>Note:</b> Disabling this option might also break certain sites that require <i>window.open()</i> for proper operation. Use this feature carefully.
is: Ef þú slekkur á þessu mun Konqueror hætta að túlka <i>window.open()</i> JavaScript skipunina. Þetta er gagnlegt ef þú heimsækir reglulega vefi sem nota þessa skipun mikið til að opna glugga með auglýsingum.<br /><br /><b>Ath:</b> Ef þú slekkur á þessu getur þú skemmt ákveðja vefi sem þurfa á <i>window.open()</i> að halda svo þeir virki rétt. Notaðu þennan eiginleika með varúð.

en: If you want special arguments to be passed to the virtual machine, enter them here.
is: Ef þú vilt gefa Java sýndarvélinni ákveðin viðföng skaltu skrifa þau hér.

en: Ignore
is: Hunsa

en: Ignore attempts of scripts to change the status bar text. The web page will <i>think</i> it changed the text but the actual text will remain unchanged.
is: Hunsa tilraunir skrifta til að breyta texta stöðustikunnar.  Vefsíðan mun <i>halda</i> að textinn hafi breyst þótt það sé ekki raunin.

en: Ignore attempts of scripts to change the window position. The web page will <i>think</i> it moved the window but the actual position is not affected.
is: Hunsa tilraunir skrifta til að færa glugga.  Vefsíðan mun <i>halda</i> að glugginn hafi breytt um færst til þótt hann hafi ekki gert það í raun.

en: Ignore attempts of scripts to change the window size. The web page will <i>think</i> it changed the size but the actual window is not affected.
is: Hunsa tilraunir skrifta til að breyta stærð glugga.  Vefsíðan mun <i>halda</i> að glugginn hafi breytt um stærð þótt hann hafi ekki gert það í raun.

en: Ignore attempts of scripts to focus the window. The web page will <i>think</i> it brought the focus to the window but the actual focus will remain unchanged.
is: Hunsa tilraunir skrifta til að virkja glugga.  Vefsíðan mun <i>halda</i> að glugginn sé virkur þótt hann sé það í raun ekki.

en: Images
is: Myndir

en: Import...
is: Flytja inn...

en: Insert
is: Setja inn

en: Java Runtime Settings
is: Keyrslustillingar Java

en: Java&Script
is: Java&JavaScript

en: JavaScript access controls
    Per-domain policies extensions
is: JavaScript aðgangsstýringar
    Viðbætur lénbundinna stefna

en: JavaScript policy:
is: Stefna varðandi JavaScript:

en: Konqueror Browsing Control Module
is: Stillieining fyrir Konqueror Ráp

en: Konqueror will never display text smaller than this size,<br />overriding any other settings.
is: Konqueror mun aldrei sýna texta með letri minna en þessi stærð,<br /> sama hvað vefsíðan segir.

en: M&iddle click opens URL in selection
is: M&iðsmellur opnar völdu slóðina

en: M&inimum font size:
is: Lá&gmarksleturstærð:

en: Manual Filter
is: Handvirk sía

en: Middle-click on a tab to close it
is: Miðjusmelltu á flipa til að loka honum

en: Modify status bar text:
is: Breyta texta stöðustiku:

en: Mouse Beha&vior
is: Hegðun mú&sar

en: Move window:
is: Færa glugga:

en: Name
is: Heiti

en: O&pen new tabs in the background
is: O&pna nýja flipa í bakgrunni

en: Only on Hover
is: Aðeins á svifi

en: Open &links in new tab instead of in new window
is: Opna tengla í nýjum &flipa í stað nýs glugga

en: Open &new tab after current tab
is: Opna &nýjan flipa eftir núverandi flipa

en: Open as tab in existing Konqueror when URL is called externally
is: Opna sem flipa í tiltækum Konqueror glugga þótt kallað sé á slóðir utan frá

en: Open new windows:
is: Opna nýja glugga:

en: Open pop&ups in new tab instead of in new window
is: Opna tengla í nýjum &flipa í stað nýs glugga

en: Policy
is: Stefna

en: Pressing the Ctrl key when viewing webpages activates Access Keys. Unchecking this box will disable this accessibility feature. (Konqueror needs to be restarted for this change to take effect.)
is: Að styðja á Ctrl lykilinn við að skoða vefsíður virkjar Access Keys. Að afhaka þetta gerir aðgengið að vefnum erfiðara fyrir fatlaða og sjónskerta. (Endurræsa þarf Konqueror til að þessar breytingar taki gildi.)

en: Preview
is: Forskoða

en: Prompt every time a popup window is requested.
is: Spyrja í hvert sinn er kemur beiðni um opnun glugga.

en: Reject
is: Hafna

en: Reject all popup window requests.
is: Hafna öllum gluggabeiðnum.

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Report &errors
is: Tilkynna &villur

en: Resize window:
is: Breyta stærð glugga:

en: Right click goes &back in history
is: Hægri hnappur fer &afturábak í ferli

en: S&erif font:
is: &Krókaletur:

en: S&mooth scrolling:
is: &Mjúkt skrun:

en: S&tandard font:
is: Venjuleg&t letur:

en: Sa&ns serif font:
is: Stei&nskrift:

en: Search:
is: Leita:

en: Select a Java policy for the above host or domain.
is: Veldu Java stefnu fyrir þessa vél eða lén.

en: Select a JavaScript policy for the above host or domain.
is: Veldu JavaScript stefnu fyrir vélina eða lénið að ofan.

en: Select the default encoding to be used; normally, you will be fine with 'Use language encoding' and should not have to change this.
is: Veldu hvaða stafatafla á að vera sjálfgefin. Venjulega er fínt að 'nota stafatöflu tungumáls' og það ætti ekki að þurfa að breyta þessu.

en: Send the DNT header to tell web sites you do not want to be tracked
is: Senda DNT-haus til að upplýsa vefsetur um að þú viljir ekki að fylgst sé með þér

en: Show Only Once
is: Aðeins einu sinni

en: Show only marked bookmarks in bookmark toolbar
is: Sýna einungis bókamerki sem eru merkt í tækjaslánni

en: Shu&tdown applet server when inactive for more than
is: S&lökkva á íforritaþjóninum þegar ekkert er í gangi í meira en

en: Smart
is: Snjallt

en: Some web pages request an automatic reload or redirection after a certain period of time. By unchecking this box Konqueror will ignore these requests.
is: Sumar vefsíður biðja sjálfvirkt um endurræsingu eða vísa þér á nýjan stað eftir stutta stund.  Ef hakað er við þetta mun Konqueror hunsa þessar beiðnir.

en: Some websites change the status bar text by setting <i>window.status</i> or <i>window.defaultStatus</i>, thus sometimes preventing displaying the real URLs of hyperlinks. This option specifies the treatment of such attempts.
is: Sumar vefsíður breyta texta stöðustikunnar með því að setja <i>window.status</i> eða <i>window.defaultStatus</i> og koma þannig í veg fyrir að stikan sýni raunverulega slóðir tengla. Stillingin hér segir til um hvernig á að meðhöndla slíkar tilraunir.

en: Some websites change the window position on their own by using <i>window.moveBy()</i> or <i>window.moveTo()</i>. This option specifies the treatment of such attempts.
is: Sumar vefsíður breyta staðsetningu glugga með því að nota <i>window.moveBy()</i> eða <i>window.moveTo()</i>.  Stillingin hér segir til um hvernig á að meðhöndla slíkar tilraunir.

en: Some websites change the window size on their own by using <i>window.resizeBy()</i> or <i>window.resizeTo()</i>. This option specifies the treatment of such attempts.
is: Sumar vefsíður breyta stærð glugga með því að nota <i>window.resizeBy()</i> eða <i>window.resizeTo()</i>.  Stillingin hér segir til um hvernig á að meðhöndla slíkar tilraunir.

en: Some websites set the focus to their browser window on their own by using <i>window.focus()</i>. This usually leads to the window being moved to the front interrupting whatever action the user was dedicated to at that time. This option specifies the treatment of such attempts.
is: Sumar vefsíður virkja glugga með því að nota <i>window.focus()</i>. Þetta veldur því jafnan að glugginn færist fram á skjáborðið og truflar notandann.  Stillingin hér segir til um hvernig á að meðhöndla slíkar tilraunir.

en: Stylesheets
is: Stílblöð

en: Suppress background images
is: Ekki birta bakgrunnsmyndir

en: Tabbed Browsing
is: Flipavafur

en: This is the font used to display fixed-width (i.e. non-proportional) text.
is: Þetta letur er notað á jafnbreiðan texta á vefsíðum, þ.e.a.s þar sem allir stafir eiga að vera jafn breiðir (ritvélaletur).

en: This is the font used to display normal text in a web page.
is: Þetta letur er notað á venjulegan texta á vefsíðum.

en: This is the font used to display text that is marked up as a fantasy font.
is: Þetta letur er notað á texta á vefsíðum sem er merktur sem 'fantasy font'.

en: This is the font used to display text that is marked up as italic.
is: Þetta letur er notað á texta á vefsíðum sem er merktur 'italic'.

en: This is the font used to display text that is marked up as sans-serif.
is: Þetta letur er notað á texta á vefsíðum sem er merktur sem SansSerif.

en: This is the font used to display text that is marked up as serif.
is: Þetta letur er notað á texta á vefsíðum sem er merktur sem 'Serif'.

en: This is the list of URL filters that will be applied to all embedded images and media objects.
is: Þetta er listi yfir slóðarsíur sem verða virkjaðar á allar tengdar myndir og margmiðlunarhluti.

en: This is the relative font size Konqueror uses to display web sites.
is: Þetta ræður hlutfallslegri stærð letursins sem Konqueror notar til að birta vefsíður.

en: This will ask you whether you are sure you want to close a window when it has multiple tabs opened in it.
is: Mun biðja þig um staðfestingu á hvort þú viljir loka glugga þegar margir flipar eru opnir á honum.

en: This will display the tab bar only if there are two or more tabs. Otherwise it will always be displayed.
is: Ef þetta er valið sést fliparöndin aðeins ef fleiri en einn flipi er opinn. Annars er hún alltaf sýnileg.

en: This will open a new tab in the background, instead of in the foreground.
is: Þetta mun opna nýja flipa í bakgrunni.

en: This will open a new tab instead of a new window in various situations, such as choosing a link or a folder with the middle mouse button.
is: Þetta þýðir að í stað nýs glugga verður opnaður flipi í sama glugga við ýmis tilvik, t.d. ef þú smellir á miðhnapp músarinnar.

en: This will open a new tab opened from a page after the current tab, instead of after the last tab.
is: Þetta mun opna nýja flipa eftir núverandi flipa, í stað þess að opna hann aftast.

en: U&se accessibility stylesheet
is: Nota aðgengi&stílblað

en: URL
is: Slóð (URL)

en: Und&erline links:
is: &Undirstrika tengla:

en: Update
is: Uppfæra

en: Us&e default stylesheet
is: Nota sjálfg&efið stílblað

en: Use &KIO
is: Nota &KIO

en: Use &user-defined stylesheet
is: Nota stílblað skilgreint af &notanda

en: Use Global
is: Nota viðværa

en: Use Language Encoding
is: Nota stafatöflu tungumáls

en: Use global
is: Nota víðværar

en: Use same color for all text
is: Nota sama lit á allan texta

en: Use same family for all text
is: Nota sömu fjölskyldu fyrir allan texta

en: Use setting from global policy.
is: Nota stillingar úr víðværri stefnu.

en: When Efficient
is: Þegar er gagnlegt

en: When all the applets have been destroyed, the applet server should shut down. However, starting the jvm takes a lot of time. If you would like to keep the java process running while you are browsing, you can set the timeout value to whatever you like. To keep the java process running for the whole time that the konqueror process is, leave the Shutdown Applet Server checkbox unchecked.
is: Þegar er búið að stöðva öll íforrit ætti íforritaþjónninn sjálfur að stöðvast.  Hinsvegar tekur langan tíma að endurræsa Java sýndarvélina svo þú getur látið íforritaþjóninn bíða eftir fleiri íforritum til að keyra, en þó látið hann falla á tíma eftir ákveðinn fjölda sekúnda og stöðvast þá loksins.  Ef þú vilt hreinlega aldrei stöðva íforritaþjóninn hakar þú ekkivið að eigi að stöðva íforritaþjónninn.

en: When checking this the previous used or opened tab will be activated when you close the current active tab instead of the one right to the current tab.
is: Þegar þetta er virkt verður flipinn sem var síðast notaður eða opnaður virkur í stað þess sem er hægra megin við núverandi flipa.

en: When enabled blocked images will be removed from the page completely, otherwise a placeholder 'blocked' image will be used.
is: Þegar virkjað verða blokkaðar myndir fjarlægðar algerlega af síðunni, annars verður sett inn 'blokkað'-mynd í staðinn.

en: When you click a URL in another KDE program or call kfmclient to open a URL, the current desktop will be searched for a non-minimized Konqueror and, if found, the URL opened as a new tab within it. Otherwise a new Konqueror window will be opened with the required URL.
is: Þegar þú smellir á slóð í öðru KDE forriti eða ef þú notar kfmclient til að opna slóð er leitað á skjáborðinu að tiltækum Konqueror glugga til að opna slóðina. Ef hann finnst ekki er slóðin opnuð í nýjum Konqueror glugga.

en: Whether or not JavaScript popups if allowed shall open in a new tab or in a new window.
is: Hvort JavaScript gluggar skuli opnast í nýjum glugga eða í nýjum flipa.

en: You must first enter a domain name.
is: Þú verður að gefa upp heiti léns fyrst.

en: You must first select a policy to be changed.
is: Þú verður fyrst að velja stefnu til að breyta.

en: You must first select a policy to delete.
is: Þú verður fyrst að velja stefnu til að eyða.

[ctx: animations]
en: Disabled
is: Aldrei

[ctx: animations]
en: Enabled
is: Alltaf

[ctx: smooth scrolling]
en: Always
is: Alltaf

[ctx: soft scrolling]
en: Never
is: Aldrei

[ctx: underline]
en: Disabled
is: Aldrei

[ctx: underline]
en: Enabled
is: Alltaf
