kcmkwm - en to is translation catalogue (141 entries)

en:  px
is:  díll

en: &Center snap zone:
is: Gripsvæði á &miðju:

en: &Click raises active window
is: Sm&ellur setur virkan glugga fremst

en: &Delay focus by:
is: &Tefja fókus um:

en: &Double-click:
is: &Tvísmellt:

en: &Focus
is: &Fókus

en: &Left click:
is: &Vinstrismellur:

en: &Middle click:
is: &Miðjusmellur:

en: &Raise on hover, delayed by:
is: &Setja glugga undir bendli fremst eftir:

en: &Right click:
is: &Hægrismellur:

en: &Separate screen focus
is: Aðs&kilja skjáfókus

en: &Snap windows:
is: &Grip glugga:

en: &Special windows:
is: Sérstakir &gluggar:

en: &Titlebar Actions
is: &Titilstikuaðgerðir

en: &Window snap zone:
is: Gripsvæði &glugga:

en: (c) 1997 - 2002 KWin and KControl Authors
is: (c) 1997 - 2002 höfundar KWin og KControl

en: <em>Click to focus (mouse precedence):</em> Mostly the same as <em>Click to focus</em>. If an active window has to be chosen by the system (eg. because the currently active one was closed) the window under the mouse is the preferred candidate. Unusual, but possible variant of <em>Click to focus</em>.
is: <em>Smella til að fá fókus (mús í forgangi):</em> Að mestu leyti eins og <em>Smella til að fá fókus</em>. Ef tölvan þarf að velja virkan glugga (t.d. þegar þeim sem er virkur er lokað) velur hún gluggann sem er undir músarbendlinum. Óvenjulegt en mögulegt tilbrigði við <em>Smella til að fá fókus</em>.

en: <em>Click to focus:</em> A window becomes active when you click into it. This behavior is common on other operating systems and likely what you want.
is: <em>Smella til að fá fókus:</em> Gluggi verður virkur þegar þú smellir á hann. Þessi hegðun er algeng í stýrikerfum og líklega það sem þú vilt.

en: <em>Focus follows mouse:</em> Moving the mouse onto a window will activate it. Eg. windows randomly appearing under the mouse will not gain the focus. <em>Focus stealing prevention</em> takes place as usual. Think as <em>Click to focus</em> just without having to actually click.
is: <em>Fókus fylgir mús:</em> Ef músarbendill er færður á glugga verður glugginn virkur. Gluggar sem birtast tilviljanakennt undir músinni fá samt ekki fókus. <em>Vörn gegn fókusstuldi</em> virkar eins og venjulega. Það má líta á þetta sem <em>Smella til að fá fókus</em> nema án þess að þurfa að smella.

en: <em>Focus strictly under mouse:</em> The focus is always on the window under the mouse (in doubt nowhere) very much like the focus behavior in an unmanaged legacy X11 environment.<br/><strong>Warning:</strong> <em>Focus stealing prevention</em> and the <em>tabbox ('Alt+Tab')</em> contradict the activation policy and will not work. You very likely want to use <em>Focus follows mouse (mouse precedence)</em> instead!
is: <em>Fókus stranglega undir mús:</em> Fókusinn er alltaf á glugganum undir músinni (ef einhver vafi verður er fókusinn hvergi) á mjög líkan hátt og ígamla X11-umhverfinu.<br/><strong>Aðvörun:</strong> <em>Vörn gegn fókusstuldi</em> og <em>Alt+Tab</em> stangast á við þessa virknireglu og eru því óvirk. Þú vilt mjög líklega nota <em>Fókus fylgir mús (mús í forgangi)</em> í staðinn!

en: <em>Focus under mouse:</em> The focus always remains on the window under the mouse.<br/><strong>Warning:</strong> <em>Focus stealing prevention</em> and the <em>tabbox ('Alt+Tab')</em> contradict the activation policy and will not work. You very likely want to use <em>Focus follows mouse (mouse precedence)</em> instead!
is: <em>Fókus undir mús:</em> Glugginn undir músarbendlinum fær alltaf fókusinn. <br/><strong>Aðvörun:</strong> <em>Vörn gegn fókusstuldi</em> og <em>Alt+Tab</em> stangast á við þessa virknireglu og eru því óvirk. Þú vilt mjög líklega nota <em>Fókus fylgir mús (mús í forgangi)</em> í staðinn!

en: <html><head/><body><p>If this option is enabled, a shaded window will unshade automatically when the mouse pointer has been over the titlebar for some time.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Ef þessi valkostur er virkur rúllast gluggi sjálfkrafa niður þegar músarbendillinn hefur sveimað yfir titilstikunni í svolitla stund.</p></body></html>

en: <html><head/><body><p>This option specifies how much KWin will try to prevent unwanted focus stealing caused by unexpected activation of new windows. (Note: This feature does not work with the <span style=" font-style:italic;">Focus under mouse</span> or <span style=" font-style:italic;">Focus strictly under mouse</span> focus policies.) </p><ul style="margin-top: 0px; margin-bottom: 0px; margin-left: 0px; margin-right: 0px; -qt-list-indent: 1;"><li style=" margin-top:12px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-style:italic;">None:</span> Prevention is turned off and new windows always become activated.</li><li style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-style:italic;">Low:</span> Prevention is enabled; when some window does not have support for the underlying mechanism and KWin cannot reliably decide whether to activate the window or not, it will be activated. This setting may have both worse and better results than the medium level, depending on the applications.</li><li style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-style:italic;">Medium:</span> Prevention is enabled.</li><li style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-style:italic;">High:</span> New windows get activated only if no window is currently active or if they belong to the currently active application. This setting is probably not really usable when not using mouse focus policy.</li><li style=" margin-top:0px; margin-bottom:12px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-style:italic;">Extreme:</span> All windows must be explicitly activated by the user.</li></ul><p>Windows that are prevented from stealing focus are marked as demanding attention, which by default means their taskbar entry will be highlighted. This can be changed in the Notifications control module.</p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Þessi valkostur tilgreinir hversu mikið KWin reynir að koma í veg fyrir að nýir gluggar sem óvænt verða virkir steli fókus. (Ath.: Þessi eiginleiki virkar ekki með fókusreglunum <span style=" font-style:italic;">Fókus undir mús</span> eða <span style=" font-style:italic;">Fókus stranglega undir mús</span>.) </p><ul style="margin-top: 0px; margin-bottom: 0px; margin-left: 0px; margin-right: 0px; -qt-list-indent: 1;"><li style=" margin-top:12px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-style:italic;">Engin:</span> Slökkt er á vörninni og nýir gluggar fá alltaf fókus.</li><li style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-style:italic;">Lág:</span> Kveikt er á vörninni. Þegar einhver gluggi styður ekki þessa virkni og KWin getur ekki ákveðið með áreiðanlegum hætti hvort á að virkja gluggann eða ekki, þá er glugginn virkjaður. Þessi stilling getur bæði skilað verri og betri útkomu en miðlungsstillingin, allt eftir forritum.</li><li style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-style:italic;">Miðlungs:</span> Kveikt er á vörninni.</li><li style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-style:italic;">Há:</span> Nýir gluggar fá aðeins fókus ef enginn gluggi er með fókus eða ef þeir tilheyra forritinu sem er í gangi. Þessi stilling er líklega varla nothæf ef músarfókusregla er ekki í notkun.</li><li style=" margin-top:0px; margin-bottom:12px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-style:italic;">Mjög há:</span> Notandinn verður að virkja alla glugga sérstaklega.</li></ul><p>Gluggar sem fá ekki fókus eru merktir þannig að það sjáist að þeir biðji um athygli sem að sjálfgefnu þýðir að tákn þeirra á verkstikunni er uppljómað. Hægt er að breyta þessu í stjórneiningunni fyrir tilkynningar.</p></body></html>

en: <html><head/><body><p>This setting controls what happens when an open window located on a Virtual Desktop other than the current one is activated. </p><p><span style=" font-style:italic;">Switch to that Virtual Desktop</span> will switch to the Virtual Desktop where the window is currently located. </p><p><span style=" font-style:italic;">Bring window to current Virtual Desktop</span> will cause the window to jump to the active Virtual Desktop. </p></body></html>
is: <html><head/><body><p>Þessi stilling stjórnar því hvað gerist þegar gluggi sem er opinn á öðru skjáborði en því sem er í notkun verður virkur. </p><p><span style=" font-style:italic;">Skipta yfir á það sýndarskjáborð</span> skiptir yfir á sýndarskjáborðið þar sem glugginn er staðsettur. </p><p><span style=" font-style:italic;">Færa gluggann á sýndarskjáborðið sem er í notkun</span> færir gluggann yfir á virka sýndarskjáborðið. </p></body></html>

en: <p><h1>Window Behavior</h1> Here you can customize the way windows behave when being moved, resized or clicked on. You can also specify a focus policy as well as a placement policy for new windows.</p> <p>Please note that this configuration will not take effect if you do not use KWin as your window manager. If you do use a different window manager, please refer to its documentation for how to customize window behavior.</p>
is: <p><h1>Hegðun glugga</h1> Hér má stilla hvernig gluggar hegða sér þegar þeir eru færðir, stærð þeirra breytt eða smellt á þá. Þú getur einnig tilgreint reglur um fókus og staðsetningu fyrir nýja glugga.</p><p>Athugaðu að þessar stillingar eiga aðeins við um KWin-gluggastjórann. Ef þú notar annan gluggastjóra þarftu að kynna þér hjálparskjöl sem honum fylgja til að fá upplýsingar um stillingar.</p>

en: Activate
is: Virkja

en: Activate and lower
is: Virkja og færa aftar

en: Activate and pass click
is: Virkja og senda smell

en: Activate and raise
is: Virkja og setja fremst

en: Activate and scroll
is: Virkja og fletta

en: Activate, raise and move
is: Virkja, setja fremst og færa

en: Activate, raise and pass click
is: Virkja, setja fremst og senda smell

en: Activate, raise and scroll
is: Virkja, setja fremst og fletta

en: Active
is: Virkt

en: Active screen follows &mouse
is: Virkur skjár fylgir &mús

en: Adva&nced
is: Í&tarlegt

en: Allow apps to remember the positions of their own windows, if they support it
is: Leyfa forritum að muna staðsetningu eigin glugga, ef þau styðja það

en: Behavior on <em>double</em> click into the titlebar.
is: Hvað gerist þegar <em>tvísmellt</em> er á titilstiku.

en: Behavior on <em>left</em> click into the titlebar or frame of an <em>active</em> window.
is: Hvað gerist þegar smellt er með <em>vinstri</em> músarhnappi á titilstiku eða ramma <em>virks</em> glugga.

en: Behavior on <em>left</em> click into the titlebar or frame of an <em>inactive</em> window.
is: Hvað gerist þegar smellt er með <em>vinstri</em> músarhnappi á titilstiku eða ramma <em>óvirks</em> glugga.

en: Behavior on <em>left</em> click onto the maximize button.
is: Hvað gerist þegar <em>vinstrismellt</em> er á fullstækkunarhnappinn.

en: Behavior on <em>middle</em> click onto the maximize button.
is: Hvað gerist þegar <em>miðjusmellt</em> er á fullstækkunarhnappinn.

en: Behavior on <em>mouse wheel</em> scroll over the titlebar.
is: Hvað gerist þegar flett er með <em>músarhjóli</em> á titilstiku.

en: Behavior on <em>right</em> click onto the maximize button.
is: Hvað gerist þegar <em>hægrismellt</em> er á fullstækkunarhnappinn.

en: Bring window to current Virtual Desktop
is: Færa gluggann á sýndarskjáborðið sem er í notkun

en: Centered
is: Miðja

en: Change opacity
is: Breyta gagnsæi

en: Click to focus (mouse precedence)
is: Smella til að fá fókus (mús í forgangi)

en: Close
is: Loka

en: Decrease opacity
is: Auka gagnsæi

en: Do nothing
is: Gera ekkert

en: Extreme
is: Mjög há

en: Focus &stealing prevention:
is: Vörn gegn fókusstuldi:

en: Focus follows mouse
is: Fókus fylgir mús

en: Focus follows mouse (mouse precedence)
is: Fókus fylgir mús (mús í forgangi)

en: Focus strictly under mouse
is: Fókus stranglega undir mús

en: Focus under mouse
is: Fókus undir mús

en: Here you can customize KDE's behavior when scrolling with the mouse wheel in a window while pressing the modifier key.
is: Hér getur þú stillt hvað gerist þegar flett er með músarhjólinu í glugga á meðan breytilykli er haldið niðri.

en: Here you can set that windows will be only snapped if you try to overlap them, i.e. they will not be snapped if the windows comes only near another window or border.
is: Hér getur þú valið að gluggar grípi í aðra glugga ef þú reynir að láta þá skarast, þ.e. þeir grípa ekki í aðra glugga ef gluggarnir koma einungis nálægt öðrum glugga eða jöðrum.

en: Here you can set the snap zone for screen edges, i.e. the 'strength' of the magnetic field which will make windows snap to the border when moved near it.
is: Hér getur þú stillt gripsvæði fyrir jaðra skjásins, þ.e. 'styrkleika' segulsviðsins sem fær gluggana til að festast við jaðrana þegar þeir eru færðir að þeim.

en: Here you can set the snap zone for the screen center, i.e. the 'strength' of the magnetic field which will make windows snap to the center of the screen when moved near it.
is: Hér getur þú stillt gripsvæði fyrir miðju skjásins, þ.e. 'styrkleika' segulsviðsins sem fær gluggana til að festast við mðjuna á skjánum þegar þeir eru færðir að henni.

en: Here you can set the snap zone for windows, i.e. the 'strength' of the magnetic field which will make windows snap to each other when they are moved near another window.
is: Hér getur þú stillt gripsvæði fyrir glugga, þ.e. 'styrkleika' segulsviðsins sem fær glugga til að smella hver við annan þegar þeir eru færðir að öðrum gluggum.

en: Here you select whether holding the Meta key or Alt key will allow you to perform the following actions.
is: Hér getur þú valið hvort það að halda Meta- eða Alt-lykli heimili þér að framkvæma eftirfarandi aðgerðir.

en: Hide utility windows for inactive applications
is: Fela verkfæraglugga fyrir óvirk forrit

en: High
is: Há

en: Horizontally maximize
is: Fullstækka lárétt

en: In Top-Left Corner
is: Efst í vinstra horn

en: In this row you can customize behavior when scrolling into an inactive inner window ('inner' means: not titlebar, not frame).
is: Í þessari röð getur þú stillt hvað gerist þegar flett er með músarhjólinu í innanverðum óvirkum glugga (þ.e. ekki titilstiku eða ramma).

en: In this row you can customize left click behavior when clicking into an inactive inner window ('inner' means: not titlebar, not frame).
is: Í þessari röð getur þú stillt hvað gerist þegar smellt er með vinstri músarhnappi á innanverðan óvirkan glugga (þ.e. ekki á titilstiku eða ramma).

en: In this row you can customize left click behavior when clicking into the titlebar or the frame.
is: Í þessari röð geturðu stillt hvað gerist þegar smellt er með vinstri músarhnappi á titilstiku og ramma.

en: In this row you can customize middle click behavior when clicking into an inactive inner window ('inner' means: not titlebar, not frame).
is: Í þessari röð getur þú stillt hvað gerist þegar smellt er með miðjumúsarhnappi á innanverðan óvirkan glugga (þ.e. ekki á titilstiku eða ramma).

en: In this row you can customize middle click behavior when clicking into the titlebar or the frame.
is: Í þessari röð getur þú stillt hvað gerist þegar smellt er með miðjumúsarhnappi á titilstiku eða ramma.

en: In this row you can customize right click behavior when clicking into an inactive inner window ('inner' means: not titlebar, not frame).
is: Í þessari röð getur þú stillt hvað gerist þegar smellt er með hægri músahnappi á innanverðan óvirkan glugga (þ.e. ekki á titilstiku eða ramma).

en: In this row you can customize right click behavior when clicking into the titlebar or the frame.
is: Í þessari röð getur þú stillt hvað gerist þegar smellt er með hægri músarhnappi á titilstiku eða ramma.

en: Inactive
is: Óvirkt

en: Inactive Inner Window Actions
is: Aðgerðir innan í óvirkum glugga

en: Increase opacity
is: Draga úr gagnsæi

en: Inner Window, Titlebar and Frame Actions
is: Aðgerðir innan í glugga, á titilrönd og ramma

en: Keep above/below
is: Hafa ofan á/undir

en: L&eft click:
is: &Vinstrismellur:

en: Low
is: Lág

en: Lower
is: Færa aftar

en: Maximize
is: Fullstækka

en: Maximize Button Actions
is: Aðgerðir fullstækkunarhnapps

en: Maximize/restore
is: Fullstækka/endurheimta

en: Maximized
is: Fullstækka

en: Medium
is: Miðlungs

en: Middle &click:
is: &Miðjusmellur:

en: Middle c&lick:
is: Miðjusmellur:

en: Minimal Overlapping
is: Lágmarksskörun

en: Minimize
is: Fela

en: Mo&difier key:
is: Br&eytilykill:

en: Mo&use wheel:
is: Mú&sarhjól:

en: Mo&vement
is: &Hreyfing:

en: Mouse &wheel:
is: Músar&hjól:

en: Move
is: Færa

en: Move to previous/next desktop
is: Færa á fyrra/næsta skjáborð

en: Multiscreen behavior:
is: Hegðun í fjölskjáauppsetningu:

en: None
is: Engin

en: On titlebar hover after:
is: Við sveim yfir titilstiku eftir:

en: Only when overlapping
is: Aðeins þegar skarast

en: Raise
is: Setja fremst

en: Raise/lower
is: Setja fremst/færa aftar

en: Raising windows:
is: Gluggar settir fremst:

en: Random
is: Slembið

en: Resize
is: Breyta stærð

en: Right clic&k:
is: &Hægrismellur:

en: Screen &edge snap zone:
is: Gripsvæði á &skjájöðrum:

en: Scroll
is: Fletta

en: Sets the time in milliseconds before the window unshades when the mouse pointer goes over the shaded window.
is: Tilgreinir í millisekúndum hversu langur tími líður frá því að bendillinn fer yfir upprúllaðan glugga og þangað til hann rúllast niður.

en: Shade
is: Rúlla upp

en: Shade/unshade
is: Rúlla upp/niður

en: Show actions menu
is: Sýna aðgerðavalmynd

en: Show on all desktops
is: Birta á öllum skjáborðum

en: Switch to that Virtual Desktop
is: Skipta yfir á það sýndarskjáborð

en: This is mostly the same as <em>Focus follows mouse</em>. If an active window has to be chosen by the system (eg. because the currently active one was closed) the window under the mouse is the preferred candidate. Choose this, if you want a hover controlled focus.
is: Þetta er nokkurn veginn það sama og <em>Fókus fylgir mús</em>. Ef tölvan  þarf að velja glugga (t.d. þegar þeim sem er virkur er lokað) er glugginn undir músinni valinn. Veldu þetta ef þú vilt stjórna fókusnum með því að sveima með músinni.

en: This is the delay after which the window that the mouse pointer is over will automatically come to the front.
is: Þetta er tíminn sem líður frá því músarbendillinn fer yfir gluggann og þar til glugginn er sjálfkrafa settur fremst.

en: This is the delay after which the window the mouse pointer is over will automatically receive focus.
is: Þetta er tíminn sem líður frá því músarbendillinn fer yfir glugga og þar til glugginn fær sjálfkrafa fókus.

en: Titlebar A&ctions
is: &Titilstikuaðgerðir

en: Titlebar Actions
is: Titilstikuaðgerðir

en: Titlebar and Frame Actions
is: Aðgerðir titilstiku og ramma

en: Toggle raise and lower
is: Víxla setja fremst og færa aftar

en: Under mouse
is: Undir mús

en: Vertically maximize
is: Fullstækka lóðrétt

en: Virtual Desktop behavior:
is: Hegðun sýndarskjáborðs:

en: W&indow Actions
is: &Gluggaaðgerðir

en: When activating a window on a different Virtual Desktop:
is: Þegar gluggi er virkjaður á öðru sýndarskjáborði:

en: When this option is enabled, a window in the background will automatically come to the front when the mouse pointer has been over it for some time.
is: Ef þessi valkostur er virkur færist gluggi í bakgrunni sjálfkrafa fremst þegar músarbendillinn hefur hvílt á honum í svolitla stund.

en: When this option is enabled, focus operations are limited only to the active screen
is: Þegar þetta er valið takmarkast fókusaðgerðir einungis við virka skjáinn

en: When this option is enabled, the active screen (where new windows appear, for example) is the screen containing the mouse pointer. When disabled, the active screen is the screen containing the focused window.
is: Þegar þessi valkostur er virkur er virki skjárinn (þar sem nýir gluggar birtast) sá skjár sem inniheldur músarbendilinn. Þegar þetta er óvirkt er virki skjárinn skjárinn sem inniheldur gluggann sem er með fókus.

en: When this option is enabled, the active window will be brought to the front when you click somewhere into the window contents. To change it for inactive windows, you need to change the settings in the Actions tab.
is: Ef þessi valkostur er virkur er virki glugginn settur fremst ef smellt er einhvers staðar innan í hann.  Til að breyta þessari virkni fyrir óvirka glugga þarf að breyta stillingunum í flipanum Aðgerðir.

en: When turned on, apps which are able to remember the positions of their windows are allowed to do so. This will override the window placement mode defined above.
is: Þegar kveikt er á þessu er forritum sem geta munað staðsetningu sína leyft að gera það. Þetta hnekkir staðsetningarstillingu glugga sem skilgreind er hér fyrir ofan.

en: When turned on, utility windows (tool windows, torn-off menus,...) of inactive applications will be hidden and will be shown only when the application becomes active. Note that applications have to mark the windows with the proper window type for this feature to work.
is: Þegar kveikt er á þessu verða verkfæragluggar, afrifnar valmyndir o.fl. sem tilheyra óvirkum glugga falin og birtast aðeins þegar forritin verða virk. Athugið að forrit verða að merkja gluggana með viðeigandi gluggagerð til að þetta virki.

en: Window &activation policy:
is: &Virknisregla glugga:

en: Window &placement:
is: &Staðsetning glugga:

en: Window &unshading:
is: Rúlla niður &glugga:

en: Window Actio&ns
is: &Gluggaaðgerðir

en: Window Behavior Configuration Module
is: Grunnstillingaeining fyrir gluggahegðun

en: Window activation policy description
is: Lýsing á gluggavirkjunarreglu

en: With this option you can specify how and when windows will be focused.
is: Með þessum valkosti geturðu tilgreint hvenær og hvernig gluggar fá fókus.

[ctx: sassa asas]
en: Click to focus
is: Smella til að fá fókus
