kmail - en to is translation catalogue (388 entries)

en:  Column: %1
is:  Dálkur: %1

en:  sec
is:  sek

en: %1 match | %1 matches
is[0]: %1 passaði
is[1]: %1 pössuðu

[ctx: %1: identity name. Used in the config dialog, section Identity, to indicate the default identity]
en: %1 (Default)
is: %1 (sjálfgefið)

en: &Add...
is: B&æta við...

en: &Address Book
is: &Vistfangaskrá

en: &All Fields
is: Öll s&væði

en: &Assign Shortcut...
is: Velj&a flýtilykil...

en: &Attach
is: Hengja &við

en: &Automatic Spellchecking
is: At&huga stafsetningu sjálfkrafa

en: &BCC addresses:
is: &Dulin netföng:

en: &Configure KMail...
is: Stilla &KMail...

en: &Create Filter
is: Búa til sí&u

en: &Cryptographic Message Format
is: Du&lritunarsnið

en: &Debug Sieve...
is: &Aflúsa Sieve...

en: &Delete Search
is: &Eyða leit

en: &Dictionary
is: &Orðabók

en: &Dictionary:
is: &Orðabók:

en: &Display Message
is: Sýn&a bréf

en: &Drafts folder:
is: Mappa fyrir &uppköst:

en: &Duplicate existing identity
is: &Afrita tiltæk auðkenni

en: &Email address:
is: N&etfang:

en: &Encrypt Message
is: &Dulrita bréf

en: &Existing identities:
is: Núv&erandi auðkenni:

en: &Expiration Settings
is: &Gildisloka stillingar

en: &Expire
is: Úr&elda

en: &Expire All Folders
is: &Úrelda allar möppur

en: &Find Messages...
is: &Leita að bréfi...

en: &Find in Message...
is: &Leita í bréfi...

en: &Forward
is: Á&framsenda

en: &From
is: &Frá

en: &Go
is: &Fara að

en: &Identity
is: Auð&kenni

en: &Identity:
is: &Auðkenni:

en: &Ignore Thread
is: &Hunsa þráð

en: &Keep original charset when replying or forwarding (if possible)
is: &Halda upprunalegu stafatöflunni þegar svarað eða áframsent (ef mögulegt)

en: &Mail Transport
is: F&lutningsleið

en: &Mail transport:
is: F&lutningsleið:

en: &Message
is: &Bréf

en: &Modify...
is: &Breyta...

en: &Move All Messages to Trash
is: Færa öll bréf í &ruslið

en: &Move to Trash
is: &Setja í ruslið

en: &New Composer
is: &Nýr ritill

en: &New Message...
is: &Nýtt bréf...

en: &New identity:
is: &Nýtt auðkenni:

en: &Next Message
is: &Næsta bréf

en: &Previous Message
is: &Fyrra bréf

en: &Rename
is: Endur&nefna

en: &Reply-To address:
is: S&varnetfang:

en: &Reply...
is: &Svara...

en: &Request Disposition Notification
is: &Fá tilkynningu um afdrif bréfs

en: &Save as Draft
is: &Vista sem uppkast

en: &Send Mail
is: &Senda póst

en: &Send Mail Via
is: &Senda póst með

en: &Send Now
is: Senda &núna

en: &Send Queued Messages
is: Senda úr &biðröð

en: &Send as Is
is: &Senda óbreytt

en: &Sent-Mail Folder
is: &Sendur póstur

en: &Sent-Mail folder:
is: Mappa fyrir &sendan póst:

en: &Sign Message
is: &Undirrita bréf

en: &Specify the Subject
is: &Setja inn viðfangsefni

en: &Spellchecker...
is: &Stafsetningarráðgjafinn...

en: &Use custom colors
is: &Nota sérsniðna liti

en: &Use custom fonts
is: Nota sérsniðin let&ur

en: &Use custom message-id suffix
is: Nota sérsniðna ending&u á kennistreng

en: &Value:
is: &Gildi:

en: &Watch Thread
is: &Fylgjast með þræði

en: &With empty fields
is: &Með auðum færslum

en: &Wordwrap
is: &Skipta milli lína

en: &Your name:
is: &Nafnið þitt:

en: (Current system setting: %1)
is: (Núverandi kerfisstilling: %1)

en: <qt><h3>BCC (Blind Carbon Copy) addresses</h3><p>The addresses that you enter here will be added to each outgoing mail that is sent with this identity. They will not be visible to other recipients.</p><p>This is commonly used to send a copy of each sent message to another account of yours.</p><p>To specify more than one address, use commas to separate the list of BCC recipients.</p><p>If in doubt, leave this field blank.</p></qt>
is: <qt><h3>BCC - Dulin netföng</h3><p>Netföngin sem þú tilgreinir hér verður bætt við allan póst sem þú sendir undir þessu auðkenni. Þau verða ekki sýnileg öðrum móttakendum.</p><p>Það er algengt að nota þetta til að senda afrit af bréfunum á annað netfang.</p> <p>Til að tilgreina fleiri en eitt netfang skaltu nota kommur til að aðgreina lista dulinna móttakenda.</p><p>Ef þú ert í vafa skildu þá svæðið eftir autt.</p></qt>

en: <qt><h3>Message Disposition Notification Policy</h3><p>MDNs are a generalization of what is commonly called <b>read receipt</b>. The message author requests a disposition notification to be sent and the receiver's mail program generates a reply from which the author can learn what happened to his message. Common disposition types include <b>displayed</b> (i.e. read), <b>deleted</b> and <b>dispatched</b> (e.g. forwarded).</p><p>The following options are available to control KMail's sending of MDNs:</p><ul><li><em>Ignore</em>: Ignores any request for disposition notifications. No MDN will ever be sent automatically (recommended).</li><li><em>Ask</em>: Answers requests only after asking the user for permission. This way, you can send MDNs for selected messages while denying or ignoring them for others.</li><li><em>Deny</em>: Always sends a <b>denied</b> notification. This is only <em>slightly</em> better than always sending MDNs. The author will still know that the messages has been acted upon, he just cannot tell whether it was deleted or read etc.</li><li><em>Always send</em>: Always sends the requested disposition notification. That means that the author of the message gets to know when the message was acted upon and, in addition, what happened to it (displayed, deleted, etc.). This option is strongly discouraged, but since it makes much sense e.g. for customer relationship management, it has been made available.</li></ul></qt>
is: <qt><h3>Tilkynningar um afdrif bréfa</h3><p>Tilkynningar um afdrif bréfa er það sem vanalega er kallað <b>lestrarkvittun</b>. Höfundur bréfs biður um að fá afdrifstilkynningu senda og póstforrit móttakanda býr til svarsendingu sem gefur sendana vitneskju um afdrif bréfsins.  Algeng afdrif eru til dæmis <b>birt</b> (þ.e. lesið), <b>eytt</b> og <b>áframsent</b>.</p><p>Eftirfarandi valmöguleikar standa til boða í KMail við sendingu afdrifstilkynninga:</p><ul><li><em>Hunsa</em>: Hunsar allr beiðnir um afdrifstilkynningar. Engar tilkynningar eru sendar sjálfkrafa (mælt með).</li><li><em>Spyrja</em>: Svarar beiðni aðeins eftir að hafa spurt notandann áður. Á þennan hátt geturðu sent tilkynningar aðeins fyrir valin bréf og neitað að senda fyrir önnur.</li><li><em>Neita</em>: Senda alltaf tilkynningu með <b>neitað</b>. Þetta er þó aðeins <em>örlítið</em> skárra en að senda alltaf afdrifstilkynningar. Höfundurinn mun alltaf vita að tekið hefur verið á móti bréfinu, en hann veit bara ekki hvort það var lesið eða því eytt o.s.frv.</li><li><em>Senda alltaf</em>: Sendir alltaf tilkynningar um afdrif bréfa.  Það þýðir að sendandinn mun alltaf vita þegar bréfið var móttekið, og einnig hvernig það var meðhöndlað (lesið, eytt o.s.frv).  Sterklega er mælt á móti þessu, en þar sem þetta gæti nýst vel t.d. í samskiptun við viðskiptavini, er þessi möguleiki fyrir hendi.</li></ul></qt>

en: <qt><h3>Reply-To addresses</h3><p>This sets the <tt>Reply-to:</tt> header to contain a different email address to the normal <tt>From:</tt> address.</p><p>This can be useful when you have a group of people working together in similar roles. For example, you might want any emails sent to have your email in the <tt>From:</tt> field, but any responses to go to a group address.</p><p>If in doubt, leave this field blank.</p></qt>
is: <qt><h3>Svarnetföng</h3><p>Þetta lætur <tt>Svara-til:</tt> hausinn innihalda annað netfang en hið venjulega <tt>Frá:</tt> netfang.</p><p>Þetta getur til dæmis komið sér vel þegar unnið er í hóp.  Þá viltu til dæmis að allur póstur sem þú sendir innhaldi þitt netfang í <tt>Frá:</tt> hausnum, en að öll svör fari á netfang hópsins.</p> <p>Ef þú ert í vafa skaltu hafa svæðið autt.</p></qt>

en: <qt><h3>Your name</h3><p>This field should contain your name as you would like it to appear in the email header that is sent out;</p><p>if you leave this blank your real name will not appear, only the email address.</p></qt>
is: <qt><h3>Nafnið þitt</h3><p>Í þessu svæði á nafnið þitt að vera eins og þú vilt að það birtist í pósthaus allra senda bréfa.</p> <p>Ef þú hefur þetta svæði tómt mun nafnið þitt ekki birtast, heldur bara netfangið þitt.</p></qt>

en: <qt><p>Enable this option if you want KMail to request Message Disposition Notifications (MDNs) for each of your outgoing messages.</p><p>This option only affects the default; you can still enable or disable MDN requesting on a per-message basis in the composer, menu item <em>Options</em>-><em>Request Disposition Notification</em>.</p></qt>
is: <qt><p>Hakaðu við þetta ef þú vilt að KMail biðji sjálfkrafa um tilkynningar um afdrif bréfa fyrir öll send bréf.</p> <p>Þessi valkostur hefur aðeins áhrif á það sjálfgefna, þú getur alltaf gert þetta virkt eða óvirkt  í bréfaritlinum með því að fara í valmyndina <em>Valkostir</em>->&gt;<em>Fá tilkynningu um afdrif bréfs</em>.</p></qt>

en: <qt><p>In order to be able to sign this message you first have to define the (OpenPGP or S/MIME) signing key to use.</p><p>Please select the key to use in the identity configuration.</p></qt>
is: <qt><p>Til að geta undirritað bréfið verður þú fyrst að skilgreina OpenPGP eða S/MIME undirritunarlykilinn sem á að nota.</p><p>Vinsamlega veldu lykilinn sem á að nota í stillingum auðkenna.</p></qt>

en: <qt><p>Select whether you want KMail to send all messages in the outbox on manual or all mail checks, or whether you do not want messages to be sent automatically at all. </p></qt>
is: <qt><p>Veldu hvort KMail eigi að senda öll skeyti úr úthólfinu handvirkt eða við allar póstathuganir, eða hvort þú vilt slökkva á að skeyti séu send sjálfvirkt </p></qt>

en: <qt><p>The S/MIME (X.509) certificate you choose here will be used to digitally sign messages.</p><p>You can leave this blank, but KMail will not be able to digitally sign emails using S/MIME; normal mail functions will not be affected.</p></qt>
is: <qt><p>S/MIME (X.509) skírteinið sem þú velur hér verður notað til að undirrita bréfin þín stafrænt.</p><p>Þú getur látið þetta vera tómt, en þá mun KMail ekki getað undirritað tölvupóstinn með S/MIME; þetta hefur engin áhrif á venjulegar póstaðgerðir.</p></qt>

en: <qt><p>The S/MIME certificate you choose here will be used to encrypt messages to yourself and for the "Attach My Certificate" feature in the composer.</p><p>You can leave this blank, but KMail will not be able to encrypt copies of outgoing messages to you using S/MIME; normal mail functions will not be affected.</p></qt>
is: <qt><p>S/MIME skírteinið sem þú velur hér verður notað til að dulrita skeyti til sjálfs þín og fyrir "Hengja við skírteinið mitt" aðgerðina í ritlinum.</p><p>Þú getur látið þetta vera tómt, en þá mun KMail ekki getað dulkóðað afrit af skeytum með S/MIME; þetta hefur hinsvegar engin áhrif á venjulegar póstaðgerðir.</p></qt>

en: <qt><p>The default domain is used to complete email addresses that only consist of the user's name.</p></qt>
is: <qt> <p>Sjálfgefið lén er notað til að klára netföng sem innihalda aðeins notandanafn.</p></qt>

en: <qt><p>You have requested that messages be encrypted to yourself, but the currently selected identity does not define an (OpenPGP or S/MIME) encryption key to use for this.</p><p>Please select the key(s) to use in the identity configuration.</p></qt>
is: <qt><p>Þú hefur valið að dulrita skeytið til sjálfs þín, en hinsvegar er enginn dulritunarlykill (OpenPGP eða S/MIME) skilgreindur fyrir þennan aðgang.</p> <p>Vinsamlega veldu lykilinn sem á að nota í auðkennisstillingunum.</p></qt>

en: <qt>Are you sure you want to delete the empty folder <b>%1</b>?</qt>
is: <qt>Viltu örugglega fjarlægja tómu möppuna <b>%1</b>?</qt>

en: <qt>Are you sure you want to expire the folder <b>%1</b>?</qt>
is: <qt>Viltu örugglega úrelda möppuna <b>%1</b>?</qt>

en: <qt>Are you sure you want to move all messages from folder <b>%1</b> to the trash?</qt>
is: <qt>Viltu örugglega færa öll bréf úr möppu <b>%1</b> í ruslmöppuna?</qt>

en: <qt>To choose a key or a combination of keys which select the current folder, click the button below and then press the key(s) you wish to associate with this folder.</qt>
is: <qt>Til að velja lykil eða lyklasamsetningu sem velja gildu möppuna, smelltu á hnappinn að neðan og ýttu á þá lykla sem þú vilt nota fyrir þessa möppu.</qt>

en: A backup copy of the text in the composer window can be created regularly. The interval used to create the backups is set here. You can disable autosaving by setting it to the value 0.
is: Það er hægt að taka afrit af textanum í ritlinum með jöfnu millibili. Þú velur tímabilið á milli vistana hér. Til að slökkva á sjálfvirkri vistun setur þú gildið til 0.

en: A&dd...
is: &Bæta við...

en: A&pply Filter
is: Vir&kja síu

en: Abort Current Operation
is: Hætta við núverandi aðgerð

en: About to send email...
is: Að fara að senda póst...

en: Add an attachment to the mail. This can be repeated
is: Bæta viðhengi við bréfið. Þetta er hægt að endurtaka

en: Add to Address Book
is: Setja í vistfangaskrána

en: Add...
is: Bæta við...

en: Anti-virus support
is: Vírusvarnastuðningur

en: Append S&ignature
is: Setja &undirskrift

en: Appl&y All Filters
is: &Virkja allar síur

en: Apply &to:
is: No&ta við:

en: Are you sure you want to empty the trash folder?
is: Viltu örugglega tæma ruslmöppuna?

en: Are you sure you want to expire all old messages?
is: Viltu örugglega úrelda öll gömul bréf?

en: Automatically request &message disposition notifications
is: Biðja s&jálfkrafa um tilkynningar um afdrif bréfa

en: Autosave interval:
is: Tími milli sjálf&virkrar vistunar:

en: Bookmark This Link
is: Bókamerkja þennan tengil

en: Browser
is: Vafri

en: By default GnuPG uses the file ~/.gnupg/policies.txt to check if a certificate policy is allowed. If this option is selected, policies are not checked.
is: Sjálfgefið er að GnuPG noti ~/.gnupg/policies.txt skrána til að athuga hvort stefna skírteinis sé leyfð. Ef hakað er við hér eru stefnur ekki athugaðar.

en: Certificate && Key Bundle Attachments
is: Skírteini && lyklakippur í viðhengjum

en: Check &Mail
is: Gá að &pósti

en: Check to store messages encrypted
is: Hakaðu við hér til að vista bréf dulrituð

en: Cl&ean Spaces
is: Hreinsa &bil

en: Clear Selection
is: Hreinsa val

en: Close Composer
is: Loka ritli

en: Collapse all threads in the current folder
is: Fella saman alla þræði í valinni möppu

en: Composer
is: Ritill

en: Configure &Filters...
is: Stilla síu&r...

en: Configure &Notifications...
is: Stilla &tilkynningar...

en: Confirm &before send
is: Sta&ðfesta áður en sent er

en: Copy Message to Folder
is: Afrita bréf yfir í möppu

en: Core developer
is: Aðalforritari

en: Custom message-&id suffix:
is: Sérsniðin ending á kenn&istreng:

en: D&ictionary:
is: &Orðabók:

en: Date
is: Dagsetning

en: Defa&ult send method:
is: &Sjálfgefin sendiaðferð:

en: Defaul&t domain:
is: Sjálf&gefið lén:

en: Define custom mime header fields:
is: Skilgreina sérsniðin MIME-tög:

en: Delete Folder
is: Eyða möppu

en: Delete Message
is: Eyða bréfi

en: Delete Messages
is: Eyða bréfum

en: Delete Search
is: Eyða leit

en: Delete T&hread
is: Eyða &þræði

en: Deleting messages
is: Eyði bréfum

en: Deleting messages canceled.
is: Hætt við að eyða bréfum.

en: Deleting messages failed.
is: Tókst ekki að eyða bréfum.

en: Deta&iled new mail notification
is: &Nákvæmari tilkynning um nýjan póst

en: Detect Automatically
is: Finna sjálfkrafa

en: Display KMail's Welcome Page
is: Sýna inngangssíðu KMail

en: Do not check certificate policies
is: Ekki skoða stefnu skírteinis

en: Do not send MDNs in response to encrypted messages
is: Ekki senda staðfestingu á móttöku fyrir dulrituð bréf

en: Do you want to save the message for later or discard it?
is: Viltu vista bréfið til að ljúka því síðar eða viltu henda því?

en: Documentation
is: Handbækur

en: E&mpty Trash
is: Tæ&ma rusl

en: E&nable detection of missing attachments
is: Sky&nja þegar viðhengi vantar

en: E&xclude important messages from expiry
is: &Undanskilja mikilvæg bréf frá úreldingu

en: Edit "Out of Office" Replies...
is: Breyta "Ekki við" svörum...

en: Edit...
is: Breyta...

en: Email Address
is: Netfang

en: Email Address Not Found in Key/Certificates
is: Netfang fannst ekki í lykli/skírteini

en: Empty Trash
is: Tæma rusl

en: Empty local &trash folder on program exit
is: &Tæma staðbundið rusl þegar forritið lokar

en: Enable system tray icon
is: Virkja táknmynd í kerfisbakkanum

en: Encrypt
is: Dulritun

en: Encryption
is: Dulritun

en: Enter charset:
is: Sláðu inn stafatöflu:

en: Enter here the location of your HTTP Proxy, which will be used for all HTTP requests relating to S/MIME. The syntax is host:port, for instance myproxy.nowhere.com:3128.
is: Sláðu inn hér staðsetningu milliþjónsins sem á að nota fyrir allar HTTP beiðnir tengdar S/MIME. Sniðið er þjónn.gátt. Dæmi: myproxy.nowhere.com:3128.

en: Enter new forward prefix:
is: Sláðu inn nýtt áframsendi-forskeyti:

en: Enter new key word:
is: Sláðu inn nýtt stikkorð:

en: Enter new reply prefix:
is: Sláðu inn nýtt svar-forskeyti:

en: Entering a LDAP server here will make all LDAP requests go to that server first. More precisely, this setting overrides any specified host and port part in a LDAP URL and will also be used if host and port have been omitted from the URL. Other LDAP servers will be used only if the connection to the "proxy" failed.
    The syntax is "HOST" or "HOST:PORT". If PORT is omitted, port 389 (standard LDAP port) is used.
is: Ef þú slærð inn LDAP þjón hér munu allar LDAP beiðnir verða sendar á hann fyrst. Mun þessi stilling þá hunsa allar aðrar sérstakar þjóns og gáttahluta í LDAP slóðum, og einnig verða notað ef þjóns og gáttar upplýsingar vantar í slóðina. Einungis verður notast við aðra LDAP þjóna ef tengingin við "proxy" mistekst.
    Sniðið er "ÞJÓNN" eða "ÞJÓNN:GÁTT". Ef GÁTT er ekki fylt út er notast við gátt 389 (sjálfgefna LDAP gáttin).

en: Entirely disables the use of HTTP for S/MIME.
is: Slökkva algerlega á HTTP fyrir S/MIME.

en: Entirely disables the use of LDAP for S/MIME.
is: Slökkva algerlega á notkun af LDAP fyrir S/MIME.

en: Expand all threads in the current folder
is: Opna alla þræði í valinni möppu

en: Expire
is: Eyða

en: Expire Folder
is: Úrelda möppu

en: Expire Old Messages?
is: Úrelda gömul bréf?

en: Expire...
is: Úrelda...

en: F&older
is: &Mappa

en: Fetch missing issuer certificates
is: Ná í útgefandaskírteini sem vantar

en: Filter %1
is: %1 sía

en: Filter &Log Viewer...
is: Síu&annálabirtir...

en: Filter on &From...
is: Sía e&ftir sendanda...

en: Filter on &Subject...
is: &Sía eftir viðfangsefni...

en: Filter on &To...
is: Sía eftir mót&takanda...

en: Filter on Mailing-&List...
is: Sía eftir póst&lista...

en: Filter on Mailing-List %1...
is: Sía á póstlistann %1...

en: Filter on Mailing-List...
is: Sía á póstlista...

en: Fixed Width Font
is: Jafnbreitt letur

en: Focus on Next Folder
is: Beina athygli að næstu möppu

en: Focus on Next Message
is: Beina athygli að næstu bréfi

en: Focus on Previous Folder
is: Beina athygli að fyrri möppu

en: Focus on Previous Message
is: Beina athygli að fyrra bréfi

en: Folder List
is: Möppulisti

en: For intermediate CA certificates:
is: Fyrir milliliðs CA skírteini:

en: For&ward Subject Prefixes
is: Fo&rskeyti á viðfangsefni áframsendra bréfa

en: Former maintainer
is: Fyrrum umsjónarmaður

en: Forward To...
is: Framsenda til...

en: GnuPG support
is: GnuPG stuðningur

en: Go to the next folder with unread messages
is: Fara í næstu möppu með ólesnum bréfum

en: Go to the next message
is: Fara að næsta bréfi

en: Go to the next unread message
is: Fara að næsta ólesna bréfi

en: Go to the next unread text
is: Fara að næsta ólesna texta

en: Go to the previous folder with unread messages
is: Fara í fyrri möppu með ólesnum bréfum

en: Go to the previous message
is: Fara að fyrra bréfi

en: Go to the previous unread message
is: Fara að fyrra ólesna bréfi

[ctx: Go->]
en: Next Unread &Text
is: Fara að næsta ólesna &texta

en: HTML Messages
is: HTML bréf

en: HTML Status Bar Background - HTML Message
is: Bakgrunnur HTML stöðuslár - HTML bréf

en: HTML Status Bar Background - No HTML Message
is: Bakgrunnur HTML stöðuslár - Ekki HTML bréf

en: HTML Status Bar Foreground - HTML Message
is: Forgrunnur HTML stöðuslár - HTML bréf

en: HTML Status Bar Foreground - No HTML Message
is: Forgrunnur HTML stöðuslár - Ekki HTML bréf

en: HTML Toolbar
is: HTML tækjaslá

en: Identity Name
is: Heiti auðkennis

en: If this option is checked, Certificate Revocation Lists are never used to validate S/MIME certificates.
is: Ef þetta er valið, munu úreldingarlistar aldrei verða notaðir til að staðfesta S/MIME skírteini.

en: If this option is checked, missing issuer certificates are fetched when necessary (this applies to both validation methods, CRLs and OCSP)
is: Þegar hakað er við hér, er náð í útgefandaskírteini þegar það er nauðsynlegt (þetta á við báða auðkennivalkostina, CRLs og OCSP)

en: If this option is selected, S/MIME certificates are validated using Certificate Revocation Lists (CRLs).
is: Ef þetta er valið, munu S/MIME skírteini verða staðfest með úreldingalista skírteina.

en: If this option is selected, the value of the HTTP proxy shown on the right (which comes from the environment variable http_proxy) will be used for any HTTP request.
is: Ef hakað er við hér, mun gildið fyrir HTTP milliþjóninn sem sýnt er til hægri (sem er tekið frá http_proxy stillingu kerfisins) verða notað fyrir allar HTTP beiðnir.

en: Ignore HTTP CRL distribution point of certificates
is: Hunsa HTTP CRL þjónustuslóð skírteina

en: Ignore LDAP CRL distribution point of certificates
is: Hunsa LDAP CRL þjónustuslóð skírteina

en: Important Message
is: Áríðandi bréf

en: Invalid Email Address
is: Ógilt netfang

en: Invoke Handler
is: Virkja meðhöndlara

en: KDE Email Client
is: KDE póstforrit

en: KMail &Introduction
is: KMail Kynn&ing

en: KMail Error
is: KMail villuboð

en: KMail is currently in offline mode. How do you want to proceed?
is: KMail er í augnablikinu í ótengdum ham. Hvað viltu gera?

en: KMail is set to be offline; all network jobs are suspended
is: KMail er í ótengdum ham. Öll nettengd verk eru í biðstöðu.

en: KMail is set to be online; all network jobs resumed
is: KMail er í tengdum ham. Haldið verður áfram með nettengd verk.

en: Last Search
is: Síðasta leit

en: Link
is: Tengill

en: List Archives
is: Safn lista

en: List Help
is: Hjálp lista

en: Load E&xternal References
is: Hlaða inn &utanaðkomandi tilvísunum

en: Load External References
is: Hlaða inn utanaðkomandi tilvísunum

en: Loading external references in html mail will make you more vulnerable to "spam" and may increase the likelihood that your system will be compromised by other present and anticipated security exploits.
is: Með því að hlaða inn utanaðkomandi tilvísunum í HTML skeytum gerir þú þig berskjaldaðri fyrir ruslpósti og eykur líkurnar á að mögulegar öryggisholur verði útnýttar.

en: Locali&zed format (%1)
is: Stað&fært snið (%1)

en: M&ove Thread to Trash
is: Fl&ytja þráð í ruslið

en: Mailing list description:
is: Lýsing póstlista:

en: Maintainer
is: Núverandi umsjónarmaður

en: Manage &Sieve Scripts...
is: Sýsla með &Sieve skriftur...

en: Mar&k Message
is: Mer&kja bréf

en: Mar&k selected message as read after
is: Mer&kja valið bréf lesið eftir

en: Mark &Thread
is: Merkja &þráð

en: Mark Thread as &Important
is: Merkja þráð sem &áríðandi

en: Mark Thread as &Read
is: Merkja þráð sem &lesin

en: Mark Thread as &Unread
is: Merkja þráð sem &ólesinn

en: Mark all messages in the selected thread as read
is: Merkja öll bréf í völdum þræði sem lesin

en: Mark all messages in the selected thread as unread
is: Merkja öll bréf í völdum þræði sem ólesin

en: Message Body
is: Meginhluti bréfs

en: Message Disposition Notifications
is: Tilkynningar um afdrif

en: Message List
is: Bréfalisti

en: Message List - Important Messages
is: Bréfalisti - áríðandi bréf

en: Message List - Unread Messages
is: Bréfalisti -  ólesin bréf

en: Message Preview Pane
is: Bréfaskoðari

[ctx: Message->]
en: &Forward
is: Á&framsenda

[ctx: Message->]
en: &Reply
is: &Svara

[ctx: Message->Forward->]
en: &Redirect...
is: &Beina til...

[ctx: Message->Forward->]
en: As &Attachment...
is: Sem viðhen&gi...

en: Mod&ify...
is: Bre&yta...

en: Modify...
is: Breyta...

en: Move Message to Folder
is: Færa bréf í möppu

en: Move message to trashcan
is: Setja bréf í ruslakörfuna

en: Move thread to trashcan
is: Setja þráð í ruslakörfuna

en: Move to Trash
is: Setja í ruslið

en: Moved all messages to the trash
is: Flutti öll bréf í ruslmöppuna

en: Moving messages
is: Færi bréf

en: Moving messages canceled.
is: Hætt við að færa bréf.

en: Moving messages failed.
is: Tókst ekki að færa bréf.

en: Name of the attachment:
is: Nafn viðhengis:

en: Never Automatically
is: Aldrei sjálfkrafa

en: Never consult a CRL
is: Aldrei nota úreldingalista

en: New Mail Notification
is: Tilkynning um nýjan póst

en: New Message To...
is: Nýtt bréf til...

en: New Message t&o Mailing-List...
is: Nýtt bréf á póst&lista...

en: New Messages In
is: Nýr póstur í

en: Next &Unread Message
is: Næsta ó&lesna bréf

en: Next Unread &Folder
is: Næsta ólesna &mappa

en: No Picture
is: Engin mynd

en: No Subject
is: Ekkert viðfangsefni

en: No Subject Specified
is: Ekkert viðfangsefni tilgreint

en: No autosave
is: Engin sjálfvirk vistun

en: No picture set for your address book entry.
is: Engin mynd valin fyrir færsluna.

en: Not available
is: Ekki tiltækt

en: Not available.
is: Ekki tiltækt.

en: On All Mail Checks
is: Við allar póstathuganir

en: On Manual Mail Checks
is: Við handvirka póstathugun

en: One of the configured OpenPGP encryption keys does not contain any user ID with the configured email address for this identity (%1).
is: Einn af uppsettu OpenPGP undirritunarlyklunum inniheldur ekki notandaauðkenni með netfanginu sem er notað fyrir þessa tengingu (%1).

en: One of the configured OpenPGP signing keys does not contain any user ID with the configured email address for this identity (%1).
    This might result in warning messages on the receiving side when trying to verify signatures made with this configuration.
is: Einn af uppsettu OpenPGP undirritunarlyklunum inniheldur ekki notandaauðkenni með netfanginu sem er notað fyrir þessa tengingu (%1).
    Það gæti valdið því að móttakandi fær viðvörun þegar reynt er að staðfesta undirskriftina.

en: One of the configured S/MIME encryption certificates does not contain the configured email address for this identity (%1).
is: Eitt af uppsettu S/MIME undirritunarskírteinunum inniheldur ekki netfangið sem er notað fyrir þessa tengingu (%1).

en: One of the configured S/MIME signing certificates does not contain the configured email address for this identity (%1).
    This might result in warning messages on the receiving side when trying to verify signatures made with this configuration.
is: Eitt af uppsettu S/MIME undirritunarskírteinunum inniheldur ekki netfangið sem er notað fyrir þessa tengingu (%1).
    Það gæti valdið því að móttakandi fær viðvörun þegar reynt er að staðfesta undirskriftina.

en: Online/Offline
is: Tengd/ótengd

en: Only check for new mail
is: Gá eingöngu að nýjum pósti

en: Only open composer window
is: Opna eingöngu ritilinn

en: Open Message
is: Opna bréf

en: Open in Address Book
is: Opna í vistfangaskrá

en: OpenPGP encryption key:
is: OpenPGP dulritunarlykill:

en: OpenPGP signing key:
is: OpenPGP undirritunarlykill:

en: Organi&zation:
is: &Fyrirtæki/félag:

en: Original author
is: Upprunalegur höfundur

en: Outgoing accounts (add at least one):
is: Flutningsleiðir (þú þarft minnst eina tengingu):

en: Outlook-compatible attachment naming
is: Nota samræmingu við Outlook í nöfnum viðhengja

en: PGP 6 support and further enhancements of the encryption support
is: PGP 6 stuðningur og fleiri viðbætur við dulkóðunarstuðning

en: POP filters
is: POP síur

en: Paste as Attac&hment
is: Líma inn sem við&hengi

en: Post to List
is: Senda á lista

en: Prefer &HTML to Plain Text
is: &Frekar HTML en texta

en: Preferred handler:
is: Sjálfgefinn meðhöndlari:

en: Previous Unread &Message
is: Fy&rra ólesið bréf

en: Previous Unread F&older
is: Fyrri ólesna m&appa

en: Primary host for LDAP requests:
is: Aðalþjónn fyrir LDAP beiðnir:

en: Printing Output
is: Prentunarúttak

en: Quote original message:
is: Tilvitnun í upprunalegt bréf:

en: Quoted Text - First Level
is: Tilvitnaður texti - fyrsta stig

en: Quoted Text - Second Level
is: Tilvitnaður texti - annað stig

en: Quoted Text - Third Level
is: Tilvitnaður texti - Þriðja stig

en: Re&move
is: &Fjarlægja

en: Read message body from 'file'
is: Lesa meginefni bréfs úr 'skrá'

en: Recognize any of the following key words as intention to attach a file:
is: Þekkja eftirtalin stikkorð sem innsetningu viðhengisskrár:encode

en: Recycle colors on deep &quoting
is: Endurnýta liti á &dýpra stigi

en: Remo&ve
is: E&yða

en: Remove &Important Thread Mark
is: Fjarlægja áríðandimerki af þræði

en: Repl&y Subject Prefixes
is: Forske&yti á viðfangsefni svarbréfa

en: Reply Special
is: Svara sérstakt

en: Reply To...
is: Senda svar til...

en: Reply Without &Quote...
is: Svara á&n tilvitnunar...

en: Reply to &All...
is: S&vara öllum...

en: Reply to A&uthor...
is: S&vara sendanda...

en: Reply to Mailing-&List...
is: Svara til póst&lista...

en: S&end as Is
is: S&enda óbreytt

en: S/MIME encryption certificate:
is: S/MIME dulritunarskírteini:

en: S/MIME signing certificate:
is: S/MIME undirritunarskírteini:

en: Save &As...
is: Vista &sem...

en: Save &Distribution List...
is: Vista &póstlista...

en: Save A&ttachments...
is: Vi&sta viðhengi...

en: Save Attachments...
is: Vista viðhengi...

en: Save Link As...
is: Vista tengil sem...

en: Save this message in the Drafts folder. It can then be edited and sent at a later time.
is: Vista bréfið í uppkastsmöppunni. Það er þá hægt að breyta því og senda síðar.

en: Scroll down current message. If at end of current message, go to next unread message.
is: Fletta niður núverandi bréf. Ef á enda bréfs, fara í næsta ólesna bréf.

en: Search &only in:
is: Leita &aðeins í:

en: Search folder &name:
is: Leita í &möppu:

en: Security Warning
is: Öryggisaðvörun

en: Select &All Messages
is: Velja &öll bréf

en: Select &Recipients...
is: Veldu móttakendu&r...

en: Select Folder with Focus
is: Veldu virka möppu

en: Select Message with Focus
is: Veldu virka bréfið

en: Select the number of days here
is: Veldu fjölda daga hér

en: Send &Later
is: S&enda síðar

en: Send &Later Via
is: S&enda síðar með

en: Send &messages in outbox folder:
is: Senda &póst úr úthólfi:

en: Send A&gain...
is: Senda a&ftur...

en: Send Confirmation
is: Staðfesting sendingar

en: Send Later
is: Senda síðar

en: Send Now
is: Senda núna

en: Send Queued Messages Via
is: Senda úr biðröð með

en: Send policy:
is: Sendingarstefna:

en: Send queued mail on mail check
is: Senda bréf úr biðröð við póstathugun

en: Sending messages
is: Sendi bréf

en: Sent-mail &folder:
is: Mappa &fyrir sendan póst:

en: Set as &Default
is: Setja sem &sjálfgefið

en: Set as Default
is: Setja sem sjálfgefið

en: Set body of message
is: Setja meginefni bréfs

en: Set subject of message
is: Setja viðfangsefni bréfs

en: Sign
is: Undirritun

en: Signature
is: Undirskrift

en: Specify e&ditor:
is: &Velja ritil:

en: Spellchecker
is: Stafsetningarráðgjafi

en: Sta&ndard format (%1)
is: Ve&njulegt snið (%1)

en: Subscribe to List
is: Áskrift að lista

en: The file contains multiple messages. Only the first message is shown.
is: Skráin inniheldur mörg bréf. Aðeins það fyrsta er sýnt.

en: The file does not contain a message.
is: Skráin inniheldur ekki bréf.

en: The most recently selected folder in the folder selection dialog.
is: Seinast valda mappan í möppulistanum.

en: The signature file is not valid
is: Undirritunarskráin er ekki gild

en: There is nothing to undo.
is: Það er ekkert til að afgera.

en: This charset is not supported.
is: Það er ekki stuðningur við þessa stafatöflu.

en: This folder does not have any expiry options set
is: Þessi mappa hefur engar úreldingarskilgreiningar

en: This list is checked for every outgoing message from the top to the bottom for a charset that contains all required characters.
is: Þessi listi er athugaður fyrir öll bréf á leið út, frá upphafi til enda, hvort stafatafla inniheldur alla nauðsynlega stafi.

en: This option requires dirmngr >= 0.9.0
is: Þessi valkostur krefst dirmngr >= 0.9.0

en: This value is used to decide whether the KMail Introduction should be displayed.
is: Þetta gildi er notað til að ákvarða hvort eigi að sýna KMail kynninguna eður ei.

en: Turn this option on to make Outlook(tm) understand attachment names containing non-English characters
is: Veldu þetta til að Outlook(tm) skilji nöfn viðhengja sem innihalda ekki-enska stafi

en: Undefined Encryption Key
is: Óskilgreindur dulritunarlykill

en: Undefined Signing Key
is: Óskilgreindur undiritunarlykill

en: Unread Message
is: Ólesið bréf

en: Usability tests and improvements
is: Notkunarpróf og endurbætur

en: Use Fi&xed Font
is: Nota &jafnbreitt letur

en: Use HTML
is: Nota HTML

en: Use custom &icons
is: Nota sérsniðnar &táknyndir

en: Use e&xternal editor instead of composer
is: Nota &ytri ritil í stað þess innbyggða

en: Use of HTML in mail will make you more vulnerable to "spam" and may increase the likelihood that your system will be compromised by other present and anticipated security exploits.
is: <b>AÐVÖRUN:</b>Ef þú skoðar HTML tölvupóst þá ertu berskjaldaðri fyrir misnotkun þeirra sem senda ruslpóst.  HTML er jafnframt ákaflega flókin tækni og gallar í útfærslu hennar gætu veikt öryggi tölvunnar þinnar.

en: View the given message file
is: Skoða uppgefna bréfaskrá

[ctx: View->]
en: C&ollapse All Threads
is: &Fella saman alla þræði

[ctx: View->]
en: Ex&pand All Threads
is: Opna &alla þræði

en: Work Offline
is: Vinna í ótengdum ham

en: Work Online
is: Vinna í tengdum ham

en: You did not specify a subject. Send message anyway?
is: Þú tilgreindir ekki viðfangsefni. Senda bréfið samt?

en: You do not have your own contact defined in the address book.
is: Þú hefur ekki skilgreint tengiliðina þína í vistfangaskránni.

en: You have chosen to encode attachment names containing non-English characters in a way that is understood by Outlook(tm) and other mail clients that do not support standard-compliant encoded attachment names.
    Note that KMail may create non-standard compliant messages, and consequently it is possible that your messages will not be understood by standard-compliant mail clients; so, unless you have no other choice, you should not enable this option.
is: Þú hefur valið að kóða viðhengisnöfn sem innihalda ekki-enska stafi á máta sem er skilinn af Outlook(tm) og öðrum póstforritum sem styða ekki stöðluð kóðunar viðhengisnöfn.
    Athugaðu að KMail getur þá búið til bréf sem eru ekki lesanleg af póstforritum sem skilja ekki óstudda staðla, svo ekki velja þetta nema það sé algerlega nauðsynlegt.

en: You must enter your email address in the From: field. You should also set your email address for all identities, so that you do not have to enter it for each message.
is: Þú verður að setja netfangið þitt í Frá: svæðið. Þú ættir að setja netfangið þitt í öll auðkenni til að sleppa að þurfa að skrifa það inn í hvert sinn þú býrð til nýtt skeyti.

en: no proxy
is: enginn milliþjónn

[ctx: sender address field]
en: &From:
is: &Frá

en: unnamed
is: nafnlaust

en: Ägypten and Kroupware project management
is: Ägypten og Kroupware verkstjórnun
