kmouth - en to is translation catalogue (185 entries)

en: &Configure KMouth...
is: &Stillingar KMouth...

en: &Copy
is: &Afrita

en: &Currently Selected Phrase or Phrase Book
is: &Valin setning eða setningabók

en: &Delete
is: E&yða

en: &Delete Dictionary
is: &Eyða orðabók

en: &Edit
is: Br&eyta

en: &Edit...
is: Br&eyta...

en: &Export Dictionary...
is: &Flytja út orðabók...

en: &Export...
is: &Flytja út...

en: &File
is: &Skrá

en: &Filename:
is: &Skráarheiti:

en: &Import...
is: Fl&ytja inn...

en: &Language:
is: &Tungumál:

en: &Merge dictionaries
is: &Blanda saman orðabókum

en: &Move Down
is: &Fara niður

en: &Name:
is: &Heiti:

en: &New Phrase
is: &Ný setning

en: &None
is: E&ngin

en: &Open as History...
is: &Opna sem sögu...

en: &Overwrite
is: Skr&ifa yfir

en: &Phrase Books
is: Se&tningabækur

en: &Preferences
is: &Eiginleikar

en: &Print History...
is: &Prenta sögu...

en: &Selected Dictionary
is: &Valin orðabók

en: &Selection of phrases in the phrase book:
is: Val á &setningum í setningabókinni:

en: &Settings
is: &Stillingar

en: &Speak
is: &Tala

en: &Text-to-Speech
is: &Texti-í-tal

en: (New Phrase Book)
is: (Ný setningabók)

en: (New Phrase)
is: (Ný setning)

en: <qt>There are unsaved changes.<br />Do you want to apply the changes before closing the "phrase book" window or discard the changes?</qt>
is: <qt>Breytingar hafa ekki verið vistaðar.<br />Viltu bæta við breytingunum áður en þú lokar "setningabókar"-glugganum eða henda þeim?</qt>

en: A type-and-say front end for speech synthesizers
is: Notendaviðmót talherma fyrir inslátt og tal

en: Add
is: Bæta við

en: Add D&ictionary...
is: Bæta við o&rðabók...

en: Adds a new phrase
is: Bætir við nýrri setningu

en: Adds a new phrase book into which other books and phrases can be placed
is: Bætir við nýrri setningabók sem hægt er að setja aðrar bækur og setningar í

en: As Phrasebook
is: Sem setningabók

en: As Plain Text
is: Sem texti

en: Ask Whether to Save
is: Spyrja hvort skuli vista

en: Book
is: Bók

en: By clicking on this button you can select the keyboard shortcut associated with the selected phrase.
is: Með því að smella á þennan hnapp, geturðu valið flýtilykla til að tengja við valda setningu.

en: C&ompare to OpenOffice.org dictionary:
is: Bera saman við &OpenOffice.org orðabók:

en: C&reate new dictionary:
is: Búa til ný&ja orðabók:

en: C&ustom
is: &Sérsniðin

en: Character &encoding:
is: Stafa&kóðun:

en: Closes the window
is: Lokar glugganum

en: Closing "Phrase Book" Window
is: Loka "setningabók"

en: Closing the phrase &book edit window:
is: Loka textaglugga setningar&bókarinnar:

en: Configuration
is: Stillingar

en: Copies the currently selected entry from the phrase book to the clipboard
is: Afritar valdar færslur í setningabókinni yfir á klippispjaldið

en: Copies the currently selected phrases from the history to the clipboard
is: Afrita þær setningar sem valdar eruí ferli og setur þær á klippispjaldið

en: Copies the selected section to the clipboard
is: Afritar það sem nú er valið á klemmuspjaldið

en: Copies the selected section to the clipboard. If there is some text selected in the edit field it is copied to the clipboard. Otherwise the selected sentences in the history (if any) are copied to the clipboard.
is: Afritar valinn hluta og setur á klippispjaldið. Ef einhver texti er í textasvæðinu er hann afritaður yfir á klippispjaldið. Annars er valda setningin í ferliskránni (ef nokkur) afrituð yfir á klippispjaldið.

en: Create an &empty wordlist
is: Hr&einsa tæmdan orðalista

en: Creating Word List
is: Bý til orðalista

en: Cu&t
is: &Klippa

en: Cuts the currently selected entries from the phrase book and puts it to the clipboard
is: Klippir valdar færslur út úr setningabókinni og setur þær á klippispjaldið

en: Cuts the currently selected phrases from the history and puts them to the clipboard
is: Klippir þær setningar sem valdar eruí ferli og setur þær á klippispjaldið

en: Cuts the selected section and puts it to the clipboard
is: klippir það sem nú er valið og bætir því við klemmuspjaldið

en: Cuts the selected section and puts it to the clipboard. If there is some text selected in the edit field it is placed it on the clipboard. Otherwise the selected sentences in the history (if any) are placed on the clipboard.
is: Klippir út valinn hluta og setur á klippispjaldið. Ef einhver texti er í textasvæðinu er hann settur á klippispjaldið. Annars er valda setningin í ferliskránni (ef nokkur) sett á klippispjaldið.

en: D&eselect All Entries
is: Af&velja allar færslur

[ctx: Default dictionary]
en: Default
is: Sjálfgefið

en: Deletes the currently selected phrases from the history
is: Fjarlægir núverandi setningu í sögunni

en: Deletes the selected entries from the phrase book
is: Eyðir völdum færslum úr setningabókinni

en: Deselects all phrases in the history
is: Afvelur allar setningar í sögunni

en: Dictionary
is: Orðabók

en: Discard Changes
is: Henda breytingum

en: Do Not Add
is: Ekki bæta við

en: Enables/disables the phrasebook bar
is: Virkja/slökkva á setngingarbókarslánni

en: Enables/disables the statusbar
is: Virkja/slökkva á stöðustikunni

en: Export Dictionary
is: Flytja út orðabók

en: Export Phrase Book
is: Flytja út setningabók

en: Exports the currently selected phrase(s) or phrase book(s) into a file
is: Flytur út valdar setningar eða setningabækur í skrá

en: File Exists
is: Skrá þegar til staðar

en: File Extension
is: Skráarending

en: From &KDE documentation
is: Úr &KDE skjöluninni

en: From &file
is: Úr &skrá

en: From f&older
is: Úr &möppu

en: General Options
is: Almennar stillingar

en: History file to open
is: Ferill sem skal opna

en: I&mport Standard Phrase Book
is: Flytja &inn staðlaða setningabók

en: If you select this box a blank dictionary without any entries is created. As KMouth automatically adds newly typed words to the dictionaries it will learn your vocabulary with the time.
is: Ef þetta er valið, er tóm orðabók búin til án nokkura færslna. Eftir því sem KMouth bætir sjálft við nýlega notuðum orðum í hana, mun það með smám saman læra orðaforða þinn.

en: If you select this box a new dictionary is created by either loading a dictionary file or by counting the individual words in a text.
is: Ef þetta er valið, verður nýja orðabókin búin til með því að annaðhvort hlaða inn orðabókarskrá eða með því að telja einstök orð í textanum.

en: If you select this box a new dictionary is created by loading a file. You may either select an XML file, a standard text file or a file containing a word completion dictionary. If you select a standard text file or an XML file the frequentness of the individual words is detected by simply counting the occurrences of each word.
is: Ef þetta er valið, verður nýja orðabókin búin til með því að hlaða inn skrá. Þú getur valið XML skrá, venjulega textaskrá eða skrá sem inniheldur orðaskrá. Ef þú velur venjulega skrá eða XML skrá, er tíðni orða skynjuð með því að einfaldlega telja hve oft þau koma fyrir í textanum.

en: If you select this box a new dictionary is created by loading all files in a folder and its subdirectories.
is: Ef þetta er valið, er nýja orðabókin búin til með þvi að hlaða inn skrár í möppu og undirmöppum hennar.

en: If you select this box a new dictionary is created by merging existing dictionaries.
is: Ef þetta er valið, verður nýja orðabókin búin til með því að tvinna saman orðabækur sem eru til staðar.

en: If you select this box a new dictionary is created by parsing the KDE documentation. The frequentness of the individual words is detect by simply counting the occurrences of each word.
is: Ef þetta er valið, er nýja orðabókin búin til með þvi að þátta KDE skjölunina. Tíðni orða skynjuð með því að einfaldlega telja hve oft þau koma fyrir í textanum.

en: If you select this check box the words are spell-checked before they are inserted into the new dictionary.
is: Ef þú merkir við hér, verður leitað að stafsetningarvillum í orðum áður en þau eru sett inn í nýju orðabókina.

en: If you select this check box the words from the KDE documentation are spell-checked before they are inserted into the new dictionary.
is: Ef þetta er valið mun verða leitað að stafsetningavillum í orðum úr KDE skjöluninni áður en þeim er bætt inn í núju orðabókina.

en: If you select this option then the selected phrase will be reachable by a keyboard shortcut. You can change the shortcut with the button next to this option.
is: Ef þú velur þennan kost, verður hægt að ná í völdu setninguna með flýtilyklum. Þú getur breytt um flýtilykla með hnappinum við hliðina á þessum valkosti.

en: If you select this option then the selected phrase will not be reachable by a keyboard shortcut.
is: Ef þessi kostur er valin, verður ekki hægt að ná í völdu setninguna með flýtilykli.

en: Import Phrasebook
is: Flytja inn setningabók

en: Imports a file and adds its contents to the phrase book
is: Flytur inn skrá og bætir innihaldi hennar við setningabókina

en: Imports a standard phrase book and adds its contents to the phrase book
is: Flytur inn staðlaða setningabók og bætir innihaldi hennar við setningabókina

[ctx: In the sense of a blank word list]
en: Empty list
is: Tómur listi

[ctx: In which directory is the file located?]
en: &Directory:
is: &Mappa:

en: Initial Configuration - KMouth
is: Upphafsstillingar - KMouth

en: Initial Phrase Book
is: Upphafssetningabók

en: Insert Into Edit Field
is: Setja inn textasvæði

en: Into this edit field you can type a phrase. Click on the speak button in order to speak the entered phrase.
is: Inn í þetta textasvæði geturðu sett setningu. Smelltu á tala hnappinn til að láta lesa textan sem þú settir inn.

en: KDE Documentation
is: Skjölun KDE

en: KMouth
is: KMunnur

en: Language
is: Tungumál

[ctx: Latin characterset]
en: Latin1
is: Latneskt1

[ctx: Latin1 characterset]
en: Latin1
is: Latneskt1

[ctx: Local characterset]
en: Local
is: Staðvært

en: Merge result
is: Tvinna niðurstöður

en: Merging dictionaries...
is: Tvinna saman orðabækur...

en: Move &Up
is: Fara &upp

en: Name of the &phrase book:
is: Heiti setninga&bókarinnar:

en: New Phrase &Book
is: Ný setninga&bók

en: Open File as History
is: Opna skrá sem sögu

en: Opening file...
is: Opna skrá...

en: Opens an existing file as history
is: Opnar núverandi skrá sem sögu

en: Opens the configuration dialog
is: Opna stillingaskjáinn

en: Parsing directory...
is: Þátta möppu...

en: Parsing file...
is: Þátta skrá...

en: Parsing the KDE documentation...
is: Þátta skjölun KDE

en: Pastes the clipboard contents at the current cursor position into the edit field.
is: Límir innihald klippispjaldsins við núverandi staðsetningu bendilsins inn í textasvæðið.

en: Performing spell check...
is: Leita að stafsetningarvillum...

en: Phrase
is: Setning

en: Phrase Book
is: Setningabók

en: Please decide which phrase books you need:
is: Vinsamlegast veldu hvaða setningabók þú vilt:

en: Preferences
is: Eiginleikar

en: Printing...
is: Prenta...

en: Prints out the actual history
is: Prentar raunverulegu sögunni

en: Quits the application
is: Lokar forritinu

en: Save &History As...
is: Vist&a sögu sem...

en: Save As
is: Vista sem

en: Save Phrase Book
is: Vista setningabók

en: Saves the actual history as...
is: Vistar raunverulegu sögunni sem...

en: Saves the phrase book onto the hard disk
is: Vistar setninganókina á harða diskinn.

en: Saving history with a new filename...
is: Vista sögunni með nýju skráarheiti...

en: Select &All Entries
is: Velja &allar færslur

en: Selects all phrases in the history
is: Velur allar setningar í sögunni

en: Send the data as standard &input
is: Senda gögnin sem staðal&inntak

en: Shortcut
is: Flýtihnappur

en: Shortcut for the phrase:
is: Flýtilyklill fyrir setninguna:

en: Show P&hrasebook Bar
is: Sýna &setningabókarslá

[ctx: Shutting down the application]
en: Exiting...
is: Hætti...

en: Source of New Dictionary (1)
is: Uppruni nýrrar orðabókar (1)

en: Source of New Dictionary (2)
is: Uppruni nýrrar orðabókar (2)

en: Speak Immediately
is: Tala nú þegar

en: Speaks the currently active sentence(s)
is: Segir núverandi setningu(ar)

en: Speaks the currently active sentence(s). If there is some text in the edit field it is spoken. Otherwise the selected sentences in the history (if any) are spoken.
is: Talar virka(r) setningu(ar). Ef einhver texti er í textasvæðinu er hann lesinn upp. Annars er valin setning í ferliskrá (ef nokkur) lesinn upp.

en: Speaks the currently selected phrases in the history
is: Segir núverandi setningu í sögunni

[ctx: Start speaking]
en: &Speak
is: &Tala

en: Text of the &phrase:
is: Te&xti í setningunni:

en: Text-to-Speech
is: Texti í tal

en: Text-to-Speech Configuration
is: Texti-í-tal stillingar

en: The file %1 already exists. Do you want to overwrite it?
is: Skráin %1 er þegar til staðar. Viltu skrifa yfir hana?

[ctx: The job is done]
en: Ready.
is: Tilbúin.

en: There was an error loading file
    %1
is: Það kom upp villa við lestur skráarinnar
    %1

en: There was an error saving file
    %1
is: Það kom upp villa við ritun í skrána
    %1

en: This check box specifies whether the text is sent as standard input to the speech synthesizer.
is: Þessi valkostur segir til um hvort senda á textann sem staðalinntak til talhermisins.

en: This combo box specifies whether selected phrases of the phrase book are immediately spoken or just inserted into the edit field.
is: Þessi fellivallisti gefur kost á að velja hvort setningar í setningabók er lesnar án tafar eða settar inn í textagluggann.

en: This combo box specifies whether the phrase book is automatically saved when the edit window is closed.
is: Þessi fellivallisti gefur kost á að velja hvort setningabók er sjálfvirkt vistuð þegar textaglugganum er lokað.

en: This combo box specifies which character encoding is used for passing the text.
is: Þessi fellivallisti gefur þér kost á að velja stafatöflu fyrir textann sem sendur er forritinu.

en: This field specifies both the command used for speaking texts and its parameters. KMouth knows the following placeholders:
    %t -- the text that should be spoken
    %f -- the name of a file containing the text
    %l -- the language code
    %% -- a percent sign
is: Þetta svæði er fyrir skipunina sem nota á til að lesa upp texta og viðföng hennar. KMouth þekkir eftirfarandi breytur:
    %t -- textinn sem á að lesa upp
    %f -- heiti skráar sem inniheldur textann
    %l -- tungumálskóðinn
    %% -- prósentumerki

en: This list contains all available dictionaries for the word completion. KMouth will display a combo box next to the edit field in the main window if this list contains more than one dictionary. You can use this combo box in order to select the dictionary that actually gets used for the word completion.
is: Þessi listi inniheldur allar tiltækar orðabækur til að klára orð. KMouth mun birta fellivallista við hliðina við hliðina á textasvæðinu í aðalglugganum ef þessi listi inniheldur meira en eina orðabók. Þú getur notað þennan fellivallista til að velja þá orðabók sem notuð er til að klára orð.

en: This list contains the current phrase book in a tree structure. You can select and modify individual phrases and sub phrase books
is: Þessi listi inniheldur núverandi setningabók uppsett í tré. Þú getur valið og breytt hverri setningu og undirsetningu fyrir sig.

en: This list contains the history of spoken sentences. You can select sentences and press the speak button for re-speaking.
is: Inniheldur feril talaðra setninga. Þý getur valið setningar og ýtt á tala hnappinn til að tala aftur.

en: Tips, extended phrase books
is: Vísbendingar, ítarleg setningabók

en: Toggle the statusbar...
is: Birta/fela stöðuslá...

en: Toggling menubar...
is: Birta/fela tækjaslá...

en: Toggling phrasebook bar...
is: Birta/fela setningarbókarslá...

en: Toggling toolbar...
is: Birta/fela tækjaslá...

en: With this button you can add a new dictionary to the list of available dictionaries.
is: Með þessum hnappi geturðu bætt nýrri orðabók við listann af tiltækum orðabókum.

en: With this button you delete the selected dictionary.
is: Með þessum hnappi geturðu eytt valdri orðabók.

en: With this button you export the selected dictionary to a file.
is: Með þessum hnappi geturðu flutt orðabókina út í skrá.

en: With this button you move the selected dictionary down.
is: Með þessum hnappi geturðu fært orðabókina niður.

en: With this button you move the selected dictionary up.
is: Með þessum hnappi geturðu fært orðabókina upp.

en: With this combo box you decide which language should be associated with the new dictionary.
is: Í þessum fellivalista ákveður þú hvaða tungumál á að vera á nýju orðabókinni

en: With this combo box you select the character encoding used to load text files. This combo box is not used for XML files or for dictionary files.
is: Með þessum fellivallista velurðu á hvaða táknasetti skrárnar eru sem hlaðið er inn. Þessi fellivallisti er ekki notaður fyrir XML skrár eða orðabókaskrár.

en: With this combo box you select the language associated with the selected dictionary.
is: Með þessum fellivallista velur þú tungumálið fyrir valda orðabók.

en: With this combo box you select which of the installed languages is used for creating the new dictionary. KMouth will only parse documentation files of this language.
is: Í þessum fellivallista geturðu valið hvert innsettra tungumála er nota til að búa til nýju orðabókina. KMouth mun eingöngu nota skjöl á þessu máli.

en: With this input field you select the OpenOffice.org directory that will be used to spellcheck the words of the new dictionary.
is: Í þessu inntakssvæði velurðu OpenOffice.org skrá sem notuð verður til að leita að stafsetningarvillum í nýju orðabókinni.

en: With this input field you specify the name of the selected dictionary.
is: Með þessu inntakssvæði tilgreinirðu nafn valinnar orðabókar.

en: With this input field you specify which directory you want to load for creating the new dictionary.
is: Með þessu innsláttarsvæði tilgreinir þú hvaða skrá þú vilt hlaða inn til að búa til nýju orðabókina.

en: With this input field you specify which file you want to load for creating the new dictionary.
is: Í þessu innsláttarsvæði tilgreinirðu hvaða skrá þú vilt hlaða inn til að búa til nýju orðabókina.

en: With this line edit you define the name of a sub-phrasebook or the contents of a phrase.
is: Í þessum texta skilgreinir þú heiti undir-setningabók eða innihald setningar.

en: Word Completion
is: Klára orð

en: Your chosen filename <i>%1</i> has a different extension than <i>.phrasebook</i>. Do you wish to add <i>.phrasebook</i> to the filename?
is: Valið skráarheiti<i>%1</i> hefur aðra endingu <i>.phrasebook</i>. Viltu bæta <i>.phrasebook</i> við heitið?

en: Your chosen filename <i>%1</i> has the extension <i>.phrasebook</i>. Do you wish to save in phrasebook format?
is: Valið skráarheiti <i>%1</i> hefur endinguna <i>.phrasebook</i>. Viltu vista hana á setningarbókarsniði?

en: without name
is: nafnlaus
