katepart4 - en to is translation catalogue (473 entries)

en: "%1" is mapped to "%2"
is: "%1" er varpað í "%2"

en: "Use Default Style" will be automatically unset when you change any style properties.
is: "Nota sjálfgefin stíl" verður sjálfkrafa afvalið ef þú breytir einhverjum eiginleikum stíls.

en: % of View Width
is: % af breidd sýnar

[ctx: %2 is the translation of the next message]
en: 1 replacement done on %2 | %1 replacements done on %2
is[0]: Ein skipting framkvæmd í %2
is[1]: %1 skiptingar framkvæmdar í %2

en: &Always On
is: &Alltaf á

en: &Background
is: &Bakgrunnur

en: &Background Color...
is: Litur &Bakgrunns...

en: &Bold
is: &Feitletrað

en: &Bookmarks
is: &Bókamerki

en: &Clean Indentation
is: &Hreinsa inndrátt

en: &Code Folding
is: Kóða&fletting

en: &Configure Editor...
is: Stilla &Kate...

en: &Delete
is: &Eyða

en: &Dynamic Word Wrap
is: &Breytileg línuskipting

en: &Edit
is: Br&eyta

en: &Encoding:
is: Velja stafa&töflu:

en: &End of Line
is: Línu&endingar

en: &File
is: &Skrá

en: &Filetype:
is: &Skráargerð:

en: &Format:
is: &Snið:

en: &Highlighting
is: &Litun

en: &Highlighting:
is: &Litun:

en: &Ignore
is: H&unsa

en: &Indent
is: Draga &inn

en: &Indentation
is: Stillingar &inndrátts

en: &Italic
is: &Skáletur

en: &Local files
is: Stað&bundnar skrár

en: &Margin:
is: S&pássía:

en: &Mode
is: &Hamur

en: &Name:
is: &Heiti:

en: &New
is: &Nýtt

en: &Next: %1 - "%2"
is: &Næst: %1 - "%2"

en: &Off
is: &Af

en: &PageUp/PageDown moves cursor
is: &PageUp/PageDown færir bendilinn

en: &Previous: %1 - "%2"
is: &Fyrra: %1 - "%2"

en: &Read Only Mode
is: &Leshamur eingöngu

en: &Remote files
is: &Fjarlægar skrár

en: &Replace
is: &Skipta út

en: &Section:
is: &Val:

en: &Selected Color...
is: Valinn &litur...

en: &Settings
is: S&tillingar

en: &Tools
is: Á&höld

en: &Underline
is: &Undirstrika

en: &Unindent
is: Draga ú&t

en: &Variables:
is: &Breytur:

en: &View
is: S&koða

en: '%1' %2,  Hex %3,  Octal %4
is: '%1' %2,  hex %3,  áttundakerfis %4

en: (Selection of)
is: (Hluti af)

en: <Unchanged>
is: <Óbreytt>

en: <a> through <b> occurrences
is: <a> til <b> tilfelli

en: <p>Enables the start of dynamically wrapped lines to be aligned vertically to the indentation level of the first line. This can help to make code and markup more readable.</p><p>Additionally, this allows you to set a maximum width of the screen, as a percentage, after which dynamically wrapped lines will no longer be vertically aligned. For example, at 50%, lines whose indentation levels are deeper than 50% of the width of the screen will not have vertical alignment applied to subsequent wrapped lines.</p>
is: <p>Virkjar það að byrjun sjálfvirkt skiptra lína er stemmd af í lóðrétta línu þannig að samsvari inndrætti fyrstu línunnar. Þetta getur hjálpað til við að gera kóða og uppmerktan texta læsilegri.</p><p>Að auki gerir þetta þér kleift að stilla hámarksbreidd skjás, í prósentum, þar sem sjálfvirkt skiptar línur hætti að virða afstemminguna. Sem dæmi, við 50%, línur með inndrátt sem sé meira en 50% af breidd skjás munu ekki vera afstemmdar lóðrétt miðað við línur sem á eftir fara.</p>

en: <p>For help on individual commands, do <code>'help &lt;command&gt;'</code></p>
is: <p>Fyrir hjálp yfir einstakar skipanir, sláðu inn <code>'help &lt;skipun&gt;'</code></p>

en: <p>Format of the page footer. The following tags are supported:</p>
is: <p>Snið síðufótar.  Eftirfarandi tög eru studd:</p>

en: <p>Format of the page header. The following tags are supported:</p>
is: <p>Snið síðuhauss.  Eftirfarandi tög eru studd:</p>

en: <p>If enabled, a box as defined in the properties below will be drawn around the contents of each page. The Header and Footer will be separated from the contents with a line as well.</p>
is: <p> Ef virkjað, þá verður dreginn rammi eins og skilgeint er hér að neðan utan um allan texta á síðunni.  Haus og fótur verða aðskilin frá innihaldi með auðri línu.</p>

en: <p>If enabled, line numbers will be printed on the left side of the page(s).</p>
is: <p>Ef virkjað, þá munu línunúmer verða prentuð vinstra megin á síðunum.</p>

en: <p>If this option is checked, every new view will display an icon border on the left hand side.</p><p>The icon border shows bookmark signs, for instance.</p>
is: <p>Ef þetta er valið, þá mun hver ný sýn birta táknmyndaspássíu á vinstri hlið.</p><p>Táknmyndaspássían sýnir m.a. bókamerki.</p>

en: <p>If this option is checked, every new view will show marks on the vertical scrollbar.</p><p>These marks will show bookmarks, for instance.</p>
is: <p>Ef þetta er valið, þá mun hver ný sýn birta merki á lóðréttu skrunsúlunum.</p><p>Merkin sýna m.a. bókamerki.</p>

en: <p>Print a box displaying typographical conventions for the document type, as defined by the syntax highlighting being used.</p>
is: <p>Prenta ramma sem inniheldur setningafræði skjalsins og litun sem beitt er á skjalið.</p>

en: <p>Sets the background color of the currently active line, which means the line where your cursor is positioned.</p>
is: <p>Stillir bakgrunnslit á virkri línu, þar sem bendillinn þinn er staðsettur núna.</p>

en: <p>Sets the background color of the editing area.</p>
is: <p>Stillir bakgrunnslit textasvæðisins.</p>

en: <p>Sets the bracket matching color. This means, if you place the cursor e.g. at a <b>(</b>, the matching <b>)</b> will be highlighted with this color.</p>
is: <p>Stillir lit á mótsviga.  Þetta þýðir að ef þú setur bendilinn á <b>(</b>, þá verður mótsvarandi svigi <b>)</b> litaður með þessum lit.</p>

en: <p>Sets the color of Word Wrap-related markers:</p><dl><dt>Static Word Wrap</dt><dd>A vertical line which shows the column where text is going to be wrapped</dd><dt>Dynamic Word Wrap</dt><dd>An arrow shown to the left of visually-wrapped lines</dd></dl>
is: <p>Stillir lit táknanna sem merkja orðaskilin:</p><dl><dt>Föst línuskipting</dt><dd>Lóðrétt lína sem sýnir hvar á skjánum textanum verður flett niður</dd><dt>Breytileg línuskipting</dt><dd>Píla vinstra megin við línur sem er flett niður á sýnilegan máta</dd></dl>

en: <p>Sets the color of the tabulator marks.</p>
is: <p>Ræður lit inndráttarmerkja.</p>

en: <p>This is the Katepart <b>command line</b>.<br />Syntax: <code><b>command [ arguments ]</b></code><br />For a list of available commands, enter <code><b>help list</b></code><br />For help for individual commands, enter <code><b>help &lt;command&gt;</b></code></p>
is: <p>Þetta er <b>skipanalína</b> Katepart.<br />Form: <code><b>skipun [ breytur ]</b></code><br />Til að fá lista yfir fáanlegar skipanir, sláðu inn<code><b>help list</b></code><br />Fyrir hjálp fyrir einstakar skipanir, sláðu inn <code><b>help &lt;skipun&gt;</b></code></p>

en: <p>This list displays the contexts of the current syntax highlight mode and offers the means to edit them. The context name reflects the current style settings.</p><p>To edit using the keyboard, press <strong>&lt;SPACE&gt;</strong> and choose a property from the popup menu.</p><p>To edit the colors, click the colored squares, or select the color to edit from the popup menu.</p><p>You can unset the Background and Selected Background colors from the context menu when appropriate.</p>
is: <p>Þessi listi birtir innihald núverandi ham litunarlýsingar og gerir þér kleyft að breyta þeim. Heitið er lýsandi af þeim stíl sem nú er valinn.</p><p>Til að breyta þessu með lyklaborðinu getur þú slegið á <strong>&lt;SPACE&gt;</strong> og valið eiginleika úr valmyndinni.</p><p>Til að breyta litunum, getur þú smellt á einhvern af lituðu reitunum eða valið litinn úr valmyndinni.</p><p>Þú getur afvalið litina fyrir almennan bakgrunn og bakgrunn valins texta í valmyndinni þegar það á við.</p>

en: <p>This string allows to configure Kate's settings for the files selected by this mimetype using Kate variables. Almost any configuration option can be set, such as highlight, indent-mode, encoding, etc.</p><p>For a full list of known variables, see the manual.</p>
is: <p>Þessi strengur leyfir þér að stilla Kate fyrir skrárnar sem þessi Mime-tegund velur með Kate breytum. Þú getur stillt flesta valkosti, t.d. baklitun, inndrátt, stafatöflu og þ.h.</p><p>Fyrir tæmandi lista yfir breytur, skoðaðu handbókina.</p>

[ctx: @item:intable Text context]
en: Alert
is: Aðvörun

[ctx: @item:intable Text context]
en: Base-N Integer
is: Heiltala með grunntölu N

[ctx: @item:intable Text context]
en: Character
is: Stafur

[ctx: @item:intable Text context]
en: Comment
is: Athugasemd

[ctx: @item:intable Text context]
en: Data Type
is: Gagnatag

[ctx: @item:intable Text context]
en: Decimal/Value
is: Gildi á tugaformi

[ctx: @item:intable Text context]
en: Error
is: Villa

[ctx: @item:intable Text context]
en: Floating Point
is: Fleytitala

[ctx: @item:intable Text context]
en: Function
is: Aðgerð

[ctx: @item:intable Text context]
en: Keyword
is: Lykilorð

[ctx: @item:intable Text context]
en: Normal
is: Venjulegt

[ctx: @item:intable Text context]
en: Others
is: Annað

[ctx: @item:intable Text context]
en: Region Marker
is: Svæðamerking

[ctx: @item:intable Text context]
en: String
is: Strengur

[ctx: @title:column Meaning of text in editor]
en: Context
is: Samhengi

[ctx: @title:column Text style]
en: Background
is: Bakgrunnur

[ctx: @title:column Text style]
en: Background Selected
is: Valinn bakgrunnur

[ctx: @title:column Text style]
en: Normal
is: Venulegt

[ctx: @title:column Text style]
en: Selected
is: Valið

en: A&utomatic end of line detection
is: &Sjálfvirk greining línuendinga

en: Active Breakpoint
is: Virkja stöðvunarstað

en: Add new mapping
is: Bæta við nýrri vörpun

en: Add to Dictionary
is: Bæta við orðalista

en: Add...
is: Bæta við...

en: Advanced
is: Nánar

en: All people who have contributed and I have forgotten to mention
is: Allir þeir sem hafa lagt verkinu lið og við höfum gleymt að minnast á

en: Always
is: Alltaf

en: Always On
is: Alltaf á

en: Appearance
is: Útlit

en: Argument-hints
is: Frumbreytu-tillögur

en: Auto Completion
is: Orðaklárun

en: Auto Word Completion
is: Sjálfvirk orðaklárun

[ctx: Autoindent mode]
en: None
is: Enginn

[ctx: Autoindent mode]
en: Normal
is: Venjulegur

en: Automatic Spell Checking
is: Sjálfvirk stafsetningarvilluleit

en: Available Commands
is: Fáanlegar skipanir

en: Bac&kground
is: &Bakgrunnur

en: Backslash
is: Öfugt skástrik

en: Bad argument '%1'. Usage: %2 on|off|1|0|true|false
is: Ógilt viðfang '%1'. Notkun: %2 on|off|1|0|true|false

en: Begin lowercase conversion
is: Hefja umbreytingu í lágstafi

en: Begin uppercase conversion
is: Hefja umbreytingu í hástafi

en: Beginning of line
is: Í byrjun línu

en: Best matches
is: Bestu samsvaranir

en: Bl&ock Selection Mode
is: Víxla &lárétt (kassa) val

en: Bookmark
is: Bókamerki

en: Borders
is: Jaðrar

en: Box Properties
is: Stillingar kassa

en: C&omment
is: Athugasem&d

en: Capitalize
is: Hástafa

en: Capitalize the selection, or the word under the cursor if no text is selected.
is: Breyta valinu í hástafi eða einungis orðinu undir bendlinum ef enginn texti er valinn.

en: Change Dictionary...
is: Skipta um orðasafn...

en: Change the dictionary that is used for spell checking.
is: Skipta um hvað orðasafn er notað við stafsetningaryfirferð.

en: Check the document's spelling from the cursor and forward
is: Skoða stafsetningu skjalsins frá bendlinum og áfram

en: Choose when the Dynamic Word Wrap Indicators should be displayed
is: Veldu hvenær þú vilt láta birta línuskilstáknin

en: Choose when the Dynamic Word Wrap Indicators should be displayed.
is: Veldu hvenær þú vilt láta birta sjálfvirku línuskilstáknin.

en: Choose whether you want the text you type to be inserted or to overwrite existing text.
is: Veldu hvort þú vilt að textinn sem þú skrifar verði settur inn eða yfirskrifi núverandi texta.

en: Choose which line endings should be used, when you save the document
is: Veldu hvaða endingar verða notaðar þegar þú vistar skjalið

en: Clear &All Bookmarks
is: Eyða ö&llum bókamerkjum

en: Clear Dictionary Ranges
is: Hreinsa orðasafnssvæði

en: Close Document
is: Loka skjali

en: Close Nevertheless
is: Loka

en: Co&lor:
is: &Litir:

en: Colors
is: Litir

en: Colors:
is: Litir:

en: Column must be at least 1.
is: Dálkar verða að vera amk. 1.

en: Command
is: Skipun

en: Command "%1" failed.
is: Skipunin "%1" brást.

en: Command not found: %1
is: Skipun fannst ekki: %1

en: Configure
is: Stilla

en: Configure various aspects of this editor.
is: Stilla ýmislegt fyrir þennan ritil.

en: Convert the selection to lowercase, or the character to the right of the cursor if no text is selected.
is: Breyta valinu í lágstafi eða einungis stafnum hægra megin við bendilinn ef enginn texti er valinn.

en: Convert the selection to uppercase, or the character to the right of the cursor if no text is selected.
is: Breyta valinu í hástafi eða einungis stafnum hægra megin við bendilinn ef enginn texti er valinn.

en: Core Developer
is: Aðalhönnuður

en: Could not access view
is: Gat ekki opnað sýn

en: Create a new file type.
is: Búa til nýja skráartegund.

en: Cut the selected text and move it to the clipboard
is: Klippa valinn texta og setja hann á klippispjaldið

en: Default indentation mode:
is: Sjálfgefinn inndráttarhamur:

en: Delete Line
is: Eyða línu

en: Delete Next Character
is: Eyða næsta staf

en: Delete Word Left
is: Eyða orði til vinstri

en: Delete Word Right
is: Eyða orði til hægri

en: Delete the current file type.
is: Eyða núverandi skráartegund.

en: Developer
is: Forritari

en: Dictionary:
is: Orðabók:

en: Diff Output
is: Mismunur skráa

en: Digit
is: Tala

en: Disabled
is: Óvirkt

en: Disabled Breakpoint
is: Óvirkur stöðvunarstaður

en: Displays a wizard that helps you easily select mimetypes.
is: Sýna álf sem hjálpar þér að velja Mime tegundir.

en: Do you really want to continue to close this file? Data loss may occur.
is: Viltu virkilega loka þessari skrá? Gagnatap er mögulegt.

en: Do you really want to save this file? Both your open file and the file on disk were changed. There could be some data lost.
is: Viltu í alvöru vista þessa skrá? Bæði skráin sem þú ert að vinna með og skráin á diski hafa breyst. Gögn gætu tapast.

en: Do you really want to save this unmodified file? You could overwrite changed data in the file on disk.
is: Viltu í alvöru vista þessa óbreyttu skrá? Þú gætir yfirskrifað breytt gögn í skránni á diski.

en: Draw &boxes
is: Teikna &kassa

en: Draw bac&kground color
is: Teikna ba&kgrunnslit

en: Dynamic Word Wrap Indicators
is: Breytileg línuskipti-merki

en: E&ncoding
is: Stafa&tafla

en: E&nd of line:
is: Línue&nding:

en: Each new bookmark will be added to the bottom, independently from where it is placed in the document.
is: Bókamerkjum verður bætt við enda listans, óháð hvar það er staðsett í skjalinu.

en: Editing
is: Ritunarskipun

en: Editing Options
is: Stillingar ritunar

en: Embeddable editor component
is: Ívefjanleg ritilseining

en: Enable/disable automatic spell checking
is: Virkja/afvirkja sjálfvirka stafsetningaryfirferð

en: End case conversion
is: Enda umbreytingu í há/lágstafi

en: End of line
is: Í enda línu

en: Enlarge Font
is: Stækka letur

en: Enter the prefix to prepend to the backup file names.
is: Sláðu inn forskeytið sem þú vilt bæta við skráarheitin.

en: Enter the suffix to append to the backup file names.
is: Sláðu inn endinguna sem þú vilt bæta við skráarheitin.

en: Error
is: Villa

en: Error Creating Diff
is: Villa við að keyra diff

en: Error calling %1
is: Villa við kall á %1

en: Error loading script %1
is: Villa við hleðslu skriftu %1

en: Error: No range allowed for command "%1".
is: Villa: Ekki er leyft að tilgreina svið fyrir skipunina "%1".

en: Escape sequences
is: Escape- raðir

en: Execution
is: Keyra

en: F&ind:
is: F&inna:

en: Failed to convert argument '%1' to integer.
is: Gat ekki breytt viðfanginu '%1' í heiltölu.

en: Failed to create backup copy.
is: Gat ekki búið til afrit.

en: File Format
is: Skráarsnið

en: File Opening & Saving
is: Skráaropnun og vistun

en: File e&xtensions:
is: Skráa&endingar:

en: Find Selected
is: Finna valið

en: Find Selected Backwards
is: Finna valið afturábak

en: Finds next occurrence of selected text.
is: Finnur næsta tilviki af valda textanum.

en: Finds previous occurrence of selected text.
is: Leita að fyrra tilviki af völdum texta.

en: Follow &Line Numbers
is: Fylgja &línunúmerum

en: Follow Line Numbers
is: Fylgja línunúmerum

en: Footer Properties
is: Eiginleikar fóts

en: For file %1 no backup copy could be created before saving. If an error occurs while saving, you might lose the data of this file. A reason could be that the media you write to is full or the directory of the file is read-only for you.
is: Ekki tókst að gera öryggisafrit af skránni %1 áður en hún verður vistuð. Ef villa kemur upp við vistunina, gætu tapast gögn úr þessari skrá. Mögulegar ástæður gætu verið til dæmis að miðillinn sem skrifa á inná væri fullur, eða að mappan sem skráin er í sé aðeins lesanleg fyrir þig.

en: For&mat:
is: &Snið:

en: Foreground:
is: Forgrunnur:

en: Former Core Developer
is: Fyrrum aðalhönnuður

en: Function '%1' not found in script: %2
is: Fallið '%1' fannst ekki í skriftunni: %2

en: General
is: Almennt

en: Go to the next bookmark.
is: Fara áfram á næsta bókamerki.

en: Go to the previous bookmark.
is: Fara afturábak á fyrra bókamerki.

en: Group, capturing
is: Hópur, samsöfnun

en: Group, non-capturing
is: Hópur, ekki-samsöfnun

en: H&ighlight:
is: L&itun:

en: Hea&der && Footer
is: Ha&us og fótur

en: Header Properties
is: Skilgreina haus

en: Header/footer font:
is: Letur haus/fót:

en: Here you can choose how the current document should be highlighted.
is: Hér getur þú valið hvernig núverandi skjal verður litað.

en: Here you can choose which mode should be used for the current document. This will influence the highlighting and folding being used, for example.
is: Hér geturðu valið í hvaða ham skjalið verður unnið. Það hefur áhrif á notkun litunar og textaframsetningar, svo dæmi séu tekin.

en: Hex character 0000 to FFFF (2^16-1)
is: Hex stafur 0000 til FFFF (2^16-1)

en: Highlight range between selected brackets
is: Lita sviðið milli valdra hornklofa

en: Highlighting Text Styles
is: Stíll litaðs texta

en: Highlighting for Ferite
is: Litun fyrir Ferite

en: Highlighting for ILERPG
is: Litun fyrir ILERPG

en: Highlighting for LaTeX
is: Litun fyrir LaTeX

en: Highlighting for Lua
is: Litun fyrir Lua

en: Highlighting for Makefiles, Python
is: Litun fyrir Makefiles, Python

en: Highlighting for Python
is: Litun fyrir Python

en: Highlighting for RPM Spec-Files, Perl, Diff and more
is: Litun á RPM 'Spec'-skrám, Perl, Diff og fleiru

en: Highlighting for SQL
is: Litun fyrir SQL

en: Highlighting for Scheme
is: Litun fyrir Scheme

en: Highlighting for VHDL
is: Litun fyrir VHDL

en: If a line has no bookmark then add one, otherwise remove it.
is: Ef lína hefur ekki bókamerki, bæta því við, annars eyða því.

en: If the Word Wrap option is selected this entry determines the length (in characters) at which the editor will automatically start a new line.
is: Ef er kviekt á sjálfvirkri línuskiptingu, þá segir þessi stilling til um hversu löng lína verður (talið í stöfum) áður en henni er sjálfkrafa skipt.

en: If this is enabled, the editor will display vertical lines to help identify indent lines.
is: Ef þetta er valið mun ritillinn sýna lóðrétta línu til að auðvelda leit að inndráttarlínum.

en: If this is enabled, the range between the selected matching brackets will be highlighted.
is: Ef þetta er valið, er sviðið milli valdra samsvarandi hornklofa upplitað.

en: If this option is checked, every new view will display line numbers on the left hand side.
is: Ef hakað er við þetta val, þá mun birtast línuteljari vinstra megin á nýopnuðum skrám.

en: If this option is disabled, changing the indentation level aligns a line to a multiple of the width specified in <b>Indentation width</b>.
is: Sé þessi möguleiki óvirkur, verður breyting á stigi inndráttar milli lína sem margfeldi af breiddinni sem tiltekin er í <b>Breidd inndráttar</b>.

en: If this option is enabled the editor will autodetect the end of line type. The first found end of line type will be used for the whole file.
is: Veldu þetta ef þú vilt að ritillinn finni sjálfkrafa tegund línuendingar. Fyrsta tegundin sem finnst verður notuð fyrir alla skrána.

en: If this option is enabled, backups for local files will be created when saving.
is: Hakaðu við þetta er þú vilt afrit þegar staðbundnar skrár eru vistaðar.

en: If this option is enabled, backups for remote files will be created when saving.
is: Hakaðu við þetta er þú vilt afrit þegar fjartengdar skrár eru vistaðar.

en: If this option is selected, pasted code from the clipboard is indented. Triggering the <b>undo</b>-action removes the indentation.
is: Sé þetta valið, verður kóði sem límdur er frá klippispjaldinu inndreginn. Skipunin <b>afturkalla</b> fjarlægir aftur inndráttinn.

en: If this option is selected, the <b>Backspace</b> key decreases the indentation level if the cursor is located in the leading blank space of a line.
is: Sé þessi möguleiki virkur, mun <b>Backspace</b> lykillinn minnka stig inndráttar ef músarbendillinn er staðsettur í bilinu framan við textalínu .

en: If this option is selected, the <b>Tab</b> key always indents the current line by the number of character positions specified in <b>Indentation width</b>.
is: Sé þessi möguleiki virkur, mun <b>Tab</b> lykillinn alltaf draga línuna inn um þann fjölda stafa sem tiltekin er í <b>Breidd inndráttar</b>.

en: If you have selected something within the current document, this will no longer be selected.
is: Ef þú hefur valið eitthvað innan núverandi skjals þá verður það ekki lengur valið.

en: Ignore Word
is: Hunsa orð

en: Indentation
is: Stillingar inndrátts

en: Indentation Actions
is: Aðgerðir við inndrátt

en: Indentation Properties
is: Eiginleikar inndráttar

en: Insert Smart Newline
is: Snjöll innsetning nýrra lína

en: Insert newline including leading characters of the current line which are not letters or numbers.
is: Setja inn tákn fyrir nýja línu með því að fyrstu stafir núverandi línu haldast ef þeir eru ekki bók- eða tölustafir.

en: Invoke Code Completion
is: Virkja kóðaklárun

en: Join Lines
is: Sameina línur

en: Jump to next match
is: Hoppa í næstu samsvörun

en: Jump to previous match
is: Hoppa í fyrri samsvörun

en: KWrite Undo History, Kspell integration
is: Afturköllun og tenging við KSpell í KWrite

en: KWrite XML Syntax highlighting support
is: Stuðningur við XML textalitun í KWrite

en: KWrite port to KParts
is: Flutti KWrite í KParts

en: Kate Part
is: Kate eining

en: Kate Styles
is: Kate stílar

en: Key Mapping
is: Vörpun lykla

en: Key mapping is used to change the meaning of typed keys. This allows you to move commands to other keys or make special keypresses for doing a series of commands.
    
    Example:
    "<F2>" → "I-- <esc>"
    
    This will prepend "-- " to a line when pressing F2.
is: Vörpun lykla er notuð til að breyta útkomu lykla. Þetta gerir þér kleift að færa skipanir á milli lykla eða búa til sérstakar styttingar fyrir röð af skipunum.
    
    Dæmi:
    "<F2>" → "I-- <esc>"
    
    Þarna er "-- " bætt framan við línu með því að ýta á F2.

en: L&ayout
is: S&nið

en: Let Vi commands override Kate shortcuts
is: Leyfa Vi skipunum að taka yfir Kate flýtilykla

en: Lets you select a location and save the file again.
is: Gerir þér kleift að velja staðsetningu og vista aftur.

en: Line break
is: Línuskil

en: Lock/unlock the document for writing
is: Læsa/aflæsa skjalinu til skriftar

en: Look up a piece of text or regular expression and replace the result with some given text.
is: Leita að texta eða reglulegri segð og skipta innihaldinu út með gefnum texta.

en: Look up the first occurrence of a piece of text or regular expression.
is: Leita að fyrsta tilviki af texta eða reglulegri segð.

en: Look up the next occurrence of the search phrase.
is: Leita að næsta tilviki af leitunarsegð.

en: Look up the previous occurrence of the search phrase.
is: Leita að fyrra tilviki af leitunarsegð.

en: Lowercase
is: Lágstafa

en: MIME &types:
is: Mime &tög:

en: Main Toolbar
is: Aðaltækjaslá

en: Maintainer
is: Umsjónarmaður

en: Manually invoke command completion, usually by using a shortcut bound to this action.
is: Virkja kóðaklárun meðvitað, venjulega með því að nota flýtilyklasamsetningu sem bundin er þeirri aðgerð.

en: Mark Type %1
is: Merki tegund %1

en: Mark not set: %1
is: Merki ekki stillt: %1

en: Minimal word length to complete:
is: Minnsta lengd orða sem á að klára:

en: Misc
is: Ýmisl

en: Missing argument(s). Usage: %1 <from> [<to>]
is: Vantar viðfang. Notkun: %1 <from> [<to>]

en: Missing argument. Usage: %1 <value>
is: Vantar viðfang. Notkun: %1 <Gildi>

en: Modes && Filetypes
is: Hamir && skráargerðir

en: Move Cursor Left
is: Færa bendil til vinstri

en: Move Cursor Right
is: Færa bendil til hægri

en: Move Word Left
is: Færa um orð til vinstri

en: Move Word Right
is: Færa um orð til hægri

en: Move to Beginning of Document
is: Fara í byrjun skjals

en: Move to Beginning of Line
is: Fara í byrjun línu

en: Move to Bottom of View
is: Fara neðst á skjá

en: Move to End of Document
is: Fara í enda skjals

en: Move to End of Line
is: Fara í enda línu

en: Move to Next Line
is: Færa að næstu línu

en: Move to Previous Line
is: Færa að fyrri línu

en: Move to Top of View
is: Fara efst á skjá

en: Negative lookahead
is: Neikvæð forvinnsla

en: Negative set of characters
is: Viðsnúið stafamengi

en: New Filetype
is: Ný skráagerð

en: Next Bookmark
is: Næsta bókamerki

en: No Backup Suffix or Prefix
is: Ekkert forskeyti eða ending á afritin

en: No help for '%1'
is: Engin hjálp fyrir '%1'

en: No mapping found for "%1"
is: Engin vörpun fannst fyrir "%1"

en: No such command <b>%1</b>
is: Óþekkt skipun <b>%1</b>

en: No such command: "%1"
is: Óþekkt skipun: "%1"

en: No such highlighting '%1'
is: Engin slík litun '%1'

en: No such mode '%1'
is: Enginn slíkur hamur '%1'

[ctx: No text or background color set]
en: None set
is: Ekkert tilgreint

en: Non-digit
is: Ekki-tala

en: Non-word character
is: Ekki-orðstafur

en: Normal &Color...
is: Venjulegir &litir...

en: Normal mode
is: Venjulegur hamur

en: Not found
is: Fannst ekki

en: Not word boundary
is: Ekki-orðamörk

en: Nothing in register %1
is: Ekkert í registrinu %1

en: Octal character 000 to 377 (2^8-1)
is: Oktal stafur 000 til 377 (2^8-1)

en: Off
is: Af

en: One or more occurrences
is: Eitt eða fleiri tilfelli

en: Open/Save
is: Opna/vista

en: Or
is: Eða

en: Overwr&ite Mode
is: Yfirskr&ifa

en: P&riority:
is: Fo&rgangur:

en: PHP Keyword/Datatype list
is: Listi lykilorða og gagnataga fyrir PHP

en: Paste previously copied or cut clipboard contents
is: Líma texta sem áður var settur á klippispjaldið

en: Patches and more
is: Bætur og fleira

en: Plain text
is: Hreinn texti

en: Possible Data Loss
is: Mögulegt tap af gögnum

en: Pr&int header
is: Prenta &haus

en: Previous Bookmark
is: Fyrra bókamerki

en: Pri&nt footer
is: Prenta &fót

en: Print &legend
is: Prenta &skýringu

en: Print line &numbers
is: Prenta &línunúmer

en: Print the current document.
is: Prenta núverandi skjal.

en: Properties
is: Eiginleikar

en: Properties of %1
is: Stillingar %1

en: Reached Breakpoint
is: Komin á stöðvinarstað

en: Reached bottom, continued from top
is: Náði botni, hélt áfram að ofan

en: Reference
is: Tilvísun

en: Regular expression
is: Regluleg segð

en: Reloa&d
is: Endurles&a

en: Reload the current document from disk.
is: Endurhlaða skjalinu frá diski.

en: Remove all bookmarks of the current document.
is: Eyða öllum bókamerkjum úr núverandi skjali.

en: Remove all the separate dictionary ranges that were set for spell checking.
is: Fjarlægja öll aðskilin orðabókarsvæði (ranges) sem stillt voru til stafsetningaryfirferðar.

en: Remove selected
is: Fjarlægja valið

en: Rep&lace:
is: Ski&pta út:

en: Replace &All
is: Skipta út ö&llu

en: Replace all matches
is: Skipta út öllum samsvörunum

en: Replace next match
is: Skipta út næstu samsvörun

en: Replacement
is: Útskipting

en: Replacement counter (for Replace All)
is: Teljari útskiptinga (fyrir Skipta út öllu)

en: Reuse Word Above
is: Endurnota orðið á undan

en: Reuse Word Below
is: Endurnota orðið á eftir

en: Revert the most recent editing actions
is: Afturkalla síðustu breytingar

en: Revert the most recent undo operation
is: Afturkalla síðustu 'afturkallanir'

en: S&elected Background Color...
is: Litur &valins bakgrunns...

en: S&trikeout
is: &Gegnumstrika

en: Save File
is: Vista skrá

en: Save Nevertheless
is: Vista eftir sem áður

en: Save failed
is: Vistun mistókst

en: Save the current document
is: Vista núverandi skjal

en: Save the current document to disk, with a name of your choice.
is: Vista skjalið á disk, með heiti að eigin vali.

en: Scroll Line Down
is: Lína niður

en: Scroll Line Up
is: Lína upp

en: Scroll Page Down
is: Síða niður

en: Scroll Page Up
is: Síða upp

en: Search bar back- and front-end
is: Grunnkerfi og viðmót fyrir leitarslá

en: Search mode
is: Leitarhamur

en: Select Character Left
is: Velja staf til vinstri

en: Select Character Right
is: Velja staf til hægri

en: Select Mime Types
is: Velja Mime tög

en: Select Page Down
is: Velja síðu niður

en: Select Page Up
is: Velja síðu upp

en: Select Word Left
is: Velja orð til vinstri

en: Select Word Right
is: Velja orð til hægri

en: Select the MimeTypes you want for this file type.
    Please note that this will automatically edit the associated file extensions as well.
is: Veldu Mime tögin sem þú vilt tengja við þessa skráagerð.
    Athugaðu að þetta mun einnig breyta skráarendingunum sem við á sjálfkrafa.

en: Select the entire text of the current document.
is: Velja allan texta núverandi skjals.

en: Select the filetype you want to change.
is: Veldu skráagerðina sem þú vilt breyta.

en: Select to Beginning of Document
is: Velja að byrjun skjals

en: Select to Beginning of Line
is: Velja að byrjun línu

en: Select to Bottom of View
is: Velja að neðst á skjá

en: Select to End of Document
is: Velja að enda skjals

en: Select to End of Line
is: Velja að enda línu

en: Select to Matching Bracket
is: Velja að mótsvarandi sviga

en: Select to Next Line
is: Velja að næstu línu

en: Select to Previous Line
is: Velja að fyrri línu

en: Select to Top of View
is: Velja að efst á skjá

en: Selection, KColorScheme integration
is: Valeiginleikar, KColorScheme aðlögun

en: Selects whether the PageUp and PageDown keys should alter the vertical position of the cursor relative to the top of the view.
is: Stýrir hvort PageUp og PageDown hnapparnir breyti lóðréttri staðsetningu bendilsins miðað við efstu brún skjalsins.

en: Set &Bookmark
is: Setja &bókamerki

en: Set Default Mark Type
is: Setja sjálfgefna gerð merkja

en: Set of characters
is: Mengi stafa

en: Sets priority for this file type. If more than one file type selects the same file, the one with the highest priority will be used.
is: Setja forgang fyrir þessa skráartegund. Ef fleiri en ein skráartegund velja sömu skrána, verður sú með hæsta forganginn notuð.

en: Sets the number of lines to maintain visible above and below the cursor when possible.
is: Stillir línufjöldann sem hafa á sýnilegan fyrir ofan og neðan bendilinn þegar það er hægt.

en: Shell Completion
is: Skeljarklárun

en: Show &Icon Border
is: Sýna &merkjaspássíu

en: Show &Line Numbers
is: Sýna &línunúmer

en: Show &line numbers
is: Sýna &línunúmer

en: Show Folding &Markers
is: Sýna sam&felli-merki

en: Show Scroll&bar Marks
is: Sýna s&krunsúlumerki

en: Show Static &Word Wrap Marker
is: Sýna föst &orðskipti-merki

en: Show i&ndentation lines
is: Sýna &inndráttarlínur

en: Show/hide the Word Wrap Marker, a vertical line drawn at the word wrap column as defined in the editing properties
is: Sýna/fela orðabilsmerkið sem er lóðrétt lína á orðamerkisdálknum sem er skilgreindur í eiginleikum ritilsins

en: Show/hide the command line on the bottom of the view.
is: Sýna/fela skipanalínuna neðst í glugganum.

en: Show/hide the icon border.<br /><br />The icon border shows bookmark symbols, for instance.
is: Sýna/fela merkjaspássíu <br /><br />Merkjaspássían sýnir m.a. bókamerki.

en: Show/hide the line numbers on the left hand side of the view.
is: Sýna/fela línunúmer á vinstri hlið gluggans.

en: Show/hide the marks on the vertical scrollbar.<br /><br />The marks show bookmarks, for instance.
is: Sýna/fela merkingarnar á lóðréttu skrunsúlunum.<br /><br />Merkingarnar sýna til dæmis bókamerkin.

en: Shrink Font
is: Smækka letur

en: Smart ho&me and smart end
is: Snjallir 'Ho&me' og 'End' takkar

en: Spellcheck
is: Stafsetningarleiðrétting

en: Spelling
is: Stafsetning

en: Static Word Wrap
is: Föst línuskipting

en: Success:
is: Tókst:

en: Switch to Command Line
is: Fara í skipanalínu

en: Switch to incremental search bar
is: Skipta í áhaldastiku fyrir stigvaxandi leit

en: Switch to power search and replace bar
is: Skipta yfir í útvíkkaða áhaldastiku fyrir leit og útskipti

en: Tab wi&dth:
is: Innskotsbrei&dd (Tab):

en: Te&xt Settings
is: Stillingar &texta

en: Testing, ...
is: Prófanir, ...

en: Text Cursor Movement
is: Hreyfing textabendils

en: Text to replace with
is: Texti sem kemur í staðinn

en: Text to search for
is: Texti til að leita eftir

en: The Editing Commands
is: Ritunarskipanirnar

en: The bookmarks will be ordered by the line numbers they are placed at.
is: Bókamerkjunum verður raðað eftir línunúmerum sem þau eru staðsett á.

en: The cool buffersystem
is: Flotta biðminniskerfið

en: The diff command failed. Please make sure that diff(1) is installed and in your PATH.
is: Diff skipunin brást. Vinsamlega gaktu úr skugga um að diff(1) skipunin sé uppsett og í leitarslóð þinni.

en: The document "%1" has been modified.
    Do you want to save your changes or discard them?
is: Skjalinu "%1" hefur verið breytt.
    Viltu vista það eða henda breytingunum?

en: The document could not be saved, as it was not possible to write to %1.
    
    Check that you have write access to this file or that enough disk space is available.
is: Ekki var hægt að vista skjalið því það var ekki hægt að skrifa í %1.
    
    Gakktu úr skugga um að þú hafir skrifréttindi í skrána og að nægjanlegt diskrými sé til staðar.

en: The editor will display a symbol to indicate the presence of a tab in the text.
is: Ef er hakað við hér mun ritillinn sýna sérstakt merki þar sem er tab-tákn í textanum.

en: The file %1 could not be loaded, as it was not possible to read from it.
    
    Check if you have read access to this file.
is: Ekki tókst að lesa inn skrána %1 því ekki var hægt að lesa hana.
    
    Gaktu úr skugga um að þú hafir lesheimildir í hana.

en: The indentation width is the number of spaces which is used to indent a line. If the option <b>Insert spaces instead of tabulators</b> in the section <b>Editing</b> is disabled, a <b>Tab</b> character is inserted if the indentation is divisible by the tab width.
is: Breidd inndráttar er sá fjöldi bila sem notaður er til að draga inn línu. Ef möguleikinn <b>Setja bil í stað Tab-merkja</b> í <b>Ritun</b> er afvalinn, mun <b>Tab</b> merki vera sett inn ef inndráttarbreiddin er deilanleg með breidd slíks merkis.

en: The line color to use for boxes
is: Litur á línu fyrir ramma

en: The margin inside boxes, in pixels
is: Spássía innan ramma, í punktum

en: The mime type mask allows to select files by mimetype. The string is a semicolon-separated list of mimetypes, for example <code>text/plain; text/english</code>.
is: Mime-tegundarsían leyfir þér að velja skrár eftir Mime-tegund þeirra. Notaðu semikommu til að aðgreina Mimetögin í leitarstrenginn, t.d. <code>text/plain; text/english</code>.

en: The name of the filetype will be the text of the corresponding menu item.
is: Skráarnafnið verður notað sem nafnið í valmyndinni.

en: The section name is used to organize the file types in menus.
is: Hlutanafnið er notað til að raða skráartegundunum í valmyndir.

en: The width of the box outline
is: Breidd útlínu ramma

en: The wildcards mask allows to select files by filename. A typical mask uses an asterisk and the file extension, for example <code>*.txt; *.text</code>. The string is a semicolon-separated list of masks.
is: Algildisstafasían gefur þér kost á að velja skrár eftir nafni þeirra. Dæmigerð sía notar stjörnu og skráarendinguna, t.d. <code>*.txt; *.text</code>. Notaðu semíkommu aðgreind skilyrði í leitarstrenginn.

en: This command allows switching between the normal (line based) selection mode and the block selection mode.
is: Þessi skipun víxlar á milli venjulegs línu-vals og blokkar-vals.

en: This command comments out the current line or a selected block of text.<br /><br />The characters for single/multiple line comments are defined within the language's highlighting.
is: Þessi skipun breytir núverandi línu eða textablokk í athugasemd. <br /><br />Eiginleikar athugasemda (ein eða fleiri línur) eru skilgreindir í skillingum tungumálsins.

en: This command opens a dialog and lets you choose a line that you want the cursor to move to.
is: Þessi skipun opnar glugga og leyfir þér að velja í hvaða línu þú vilt að bendillinn sé færður.

en: This command removes comments from the current line or a selected block of text.<br /><br />The characters for single/multiple line comments are defined within the language's highlighting.
is: Þessi skipun fjarlægir athugasemdir úr núverandi línu eða úr textablokk.<br /><br />Eiginleikar athugasemda (ein eða fleiri línur) eru skilgreindir í skillingum tungumálsins.

en: This decreases the display font size.
is: Þetta minnkar letur á skjánum.

en: This increases the display font size.
is: Þetta stækkar letur á skjánum.

en: This is a list of available indentation modes. The specified indentation mode will be used for all new documents. Be aware that it is also possible to set the indentation mode with document variables, modes or a .kateconfig file.
is: Þetta er listi yfir inndráttarmöguleika. Sá sem valinn er verður notaður fyrir öll ný skjöl. Gott er að viða að inndráttarstillingu er líka hægt að ákveða með breytum í skjali, ham forrits eða katekonfig stillingaskrá.

en: Transpose Characters
is: Víxla stöfum

en: Try to Save Nevertheless
is: Reyna vista eftir sem áður

en: Trying to Save Unmodified File
is: Reyni að vista óbreytta skrá

en: Typographical Conventions for %1
is: Leturvenjur fyrir %1

en: Unco&mment
is: &Eyða athugasemd

en: Unknown command '%1'
is: Óþekkt skipun '%1'

en: Unset Background Color
is: Ósettur bakgrunnslitur

en: Unset Selected Background Color
is: Afvelja bakgrunnslit valins texta

en: Untitled
is: Nafnlaust

en: Uppercase
is: Hástafa

en: Usage: %1 on|off|1|0|true|false
is: Notkun: %1 on|off|1|0|true|false

en: Use &Default Style
is: Nota &sjálfgefinn stíl

en: Use Default
is: Nota sjálfgefið

en: Use Default Style
is: Sjálfgefið útlit hluta

en: Use this command to copy the currently selected text to the system clipboard.
is: Notaðu þessa skipun til að afrita valinn texta á klippispjaldið.

en: Use this to clean the indentation of a selected block of text (only tabs/only spaces).<br /><br />You can configure whether tabs should be honored and used or replaced with spaces, in the configuration dialog.
is: Notaðu þetta til að hreinsa inndreginn hluta af textablokk af öllum texta (aðeins tab/aðeins bil) <br /><br />Þú getur skilgreint hvort virða eigi 'tab' og/eða skipta út með auðum bilum, í uppsetningu ritils.

en: Use this to indent a selected block of text.<br /><br />You can configure whether tabs should be honored and used or replaced with spaces, in the configuration dialog.
is: Notaðu þetta til að draga inn textablokk.<br /><br />Þú getur skilgreint hvort virða eigi 'tab' og/eða skipta út með auðum bilum, í uppsetningu ritils.

en: Use this to unindent a selected block of text.
is: Notaðu þetta til að draga út textablokk.

en: Variables
is: Breytur

en: Various bugfixes
is: Ýmsar betrumbætur

en: Very nice help
is: Afar þægileg hjálp

en: Vi Input Mode
is: VI innsetningarhamur

en: W&idth:
is: &Breidd:

en: Warning
is: Aðvörun

en: When selected, pressing the home key will cause the cursor to skip whitespace and go to the start of a line's text. The same applies for the end key.
is: Þegar þetta er valið mun 'Home' lykillinn færa bendilinn yfir orðabil á byrjun línu. Hið sama gildir fyrir 'End' lykilinn.

en: When selected, vi commands will override Kate's built-in commands. For example: Ctrl+R will redo, and override the standard action (showing the search and replace dialog).
is: Þegar þetta er valið, munu Vi skipanir taka yfir innbyggðar skipanir í Kate. Til dæmis: Ctrl+R endurtekur aðgerð, og þar með taka yfir sjálfgefnu aðgerðina (sem er að opna valmyndina til að finna/skipta út).

en: Whitespace (excluding line breaks)
is: Biltákn (utan línuskiptatákna)

en: Whole match reference
is: Tilvísanir í heilar samsvaranir

en: Whole words
is: Heil orð

en: Width must be at least 1.
is: Breyddin verður að vera amk. 1.

en: Word Completion
is: Orðaklárun

en: Word boundary
is: Orðamörk

en: Word character (alphanumerics plus '_')
is: Orðstafur (ritstafir auk '_')

en: You can choose if the codefolding marks should be shown, if codefolding is possible.
is: Þú getur valið hvort felli-merki séu sýnd, ef hægt er að fella saman skjal.

en: You did not provide a backup suffix or prefix. Using default suffix: '~'
is: Þú gafst ekki upp endingu á afritin. Nota sjálfgefið: '~'

en: Zero or more occurrences
is: Ekkert eða fleiri tilfelli

en: Zero or one occurrences
is: Ekkert eða eitt tilfelli

[ctx: substituted into the previous message]
en: 1 line | %1 lines
is[0]: 1 lína
is[1]: %1 línur

en: text
is: texti
