mate-screensaver 1.26.0 - en to is translation catalogue (153 entries)

en: %A, %B %e
is: %A, %e. %B

en: %U on %h
is: %U á %h

en: %s does not appear to be a valid screensaver theme.
is: %s virðist ekki vera gilt skjáhvíluþema.

en: %s. See --help for usage information.
is: %s. Sjá --help fyrir upplýsingar um notkun.

en: (current) UNIX password:
is: (núverandi) UNIX lykilorð:

en: <b>Leave a message for %R:</b>
is: <b>Skilja eftir skilaboð fyrir %R:</b>

en: <b>Screensaver preview</b>
is: <b>Skjáhvíluforsýn</b>

en: <b>Warning: the screen will not be locked for the root user.</b>
is: <b>Varúð: Skjánum verður ekki læst fyrir rótarnotanda.</b>

en: <span size="small">%U on %h</span>
is: <span size="small">%U á %h</span>

en: A pop-art-ish grid of pulsing colors.
is: Net af popplistarlegum flökktandi litum

en: Activate when idle
is: Virkja þegar seta er iðjulaus

en: Allow embedding a keyboard into the window
is: Leyfa innbyggt lyklaborð í gluggann

en: Allow logout
is: Leyfa að skrá sig út

en: Allow the session status message to be displayed
is: Leyfa að birt séu skilaboð um ástand setu

en: Allow the session status message to be displayed when the screen is locked.
is: Leyfa að birt séu skilaboð um ástand setu þegar skjárinn er læstur.

en: Allow user switching
is: Leyfa að skipta um notenda

en: Authentication failed.
is: Auðkenning tókst ekki.

en: Blank screen
is: Tómur skrár

en: Bubbles the GNOME logo around the screen
is: Freyðir GNOME-merkinu um skjáinn

en: Bubbles the MATE logo around the screen
is: Freyðir MATE-merkinu um skjáinn

en: Can not get username
is: Get ekki notað notandanafn

en: Can't set PAM_TTY=%s
is: Get ekki stillt PAM_TTY=%s

en: Causes the screensaver to exit gracefully
is: Veldur því að skjáhvílan hættir með sæmd

en: Checking...
is: Skoða...

en: Color to use for images background
is: Litur sem notaður er fyrir myndabakgrunn

en: Command to invoke from the logout button
is: Skipun sem á að keyra með útskráningarhnapp

en: Copying file: %u of %u
is: Afrita skrá: %u af %u

en: Copying files
is: Afrita skrár

en: Copying themes
is: Afrita þemu

en: Cosmos
is: Stjörnuþokur

en: Could not load the main interface
is: Gat ekki hlaðið aðal gluggan

en: Display a slideshow from your Pictures folder
is: Sýna skjásýningu með myndum úr myndamöppunni þinni

en: Display a slideshow of pictures of the cosmos
is: Sýna skjásýningu með myndum af stjörnuþokum

en: Do not randomize pictures from location
is: Ekki handahófsraða myndum frá staðsetningu

en: Do not try to stretch images on screen
is: Ekki reyna að teygja myndir á skjánum

en: Don't become a daemon
is: Ekki verða að þjónustu

en: Embedded keyboard command
is: Skipun fyrir innbyggt lyklaborð

en: Enable debugging code
is: Virkja aflúsunarham

en: Enter new UNIX password:
is: Sláðu inn nýtt UNIX lykilorð:

en: Error while changing NIS password.
is: Villa kom upp við breytingu á NIS lykilorði.

en: File to use for the background image.
is: Skrá sem nota á fyrir bakgrunnsmynd.

en: Floating GNOME
is: Fljótandi GNOME

en: Floating MATE
is: Fljótandi MATE

en: From:
is: Frá:

en: If the screensaver is active then deactivate it (un-blank the screen)
is: Ef skjáhvíla er virk, afvirkja hann þá

en: If the screensaver is active then switch to another graphics demo
is: Ef skjáhvílan er virk skipta þá yfir í aðra grafíska sýningu

en: Incorrect password.
is: Rangt lykilorð.

en: Inhibit the screensaver from activating.  Command blocks while inhibit is active.
is: Hindra skjáhvíluna frá því að virkjast. Skipun rofin á meðan hindrun er virk.

en: Invalid screensaver theme
is: Ólögleg skjáhvíluáþema

en: Launch screensaver and locker program
is: Ræsa skjáhvílu og læsingarforrit

en: Location to get images from
is: Staðsetning til að nálgast myndir

en: Lock on activation
is: Læsa þegar hún er virk

en: Log _Out
is: _Skrá út

en: Logout command
is: Útskráningarskipun

en: MESSAGE
is: SKILABOÐ

en: Message to show in the dialog
is: Skilaboð til að sýna í svarglugga

en: Never
is: Aldrei

en: No longer permitted to access the system.
is: Þér verður ekki gefinn aðgangur að kerfinu.

en: No password supplied
is: Ekkert lykilorð gefið

en: Not permitted to gain access at this time.
is: Þér er ekki leyfður aðgangur í þetta sinn.

en: Not used
is: Ekki notað

en: Occasionally rotate images as they move
is: Snúa myndum af og til á meðan þær hreyfast

en: PATH
is: SLÓÐ

en: Password has been already used. Choose another.
is: Þú hefur notað þetta lykilorð áður. Vinsamlegast veldu annað.

en: Password unchanged
is: Lykilorð óbreytt

en: Password:
is: Lykilorð:

en: Picture Filename
is: Skráarnafn myndar

en: Pictures folder
is: Myndamappa

en: Please make sure that the screensaver is properly installed
is: Vinsamlegast gangið úr skugga um að skjáhvíla sé rétt uppsett

en: Poke the running screensaver to simulate user activity
is: Ýta í skjáhvíluna til að það virðist vera notenda virkni

en: Pop art squares
is: Popplista-reitir

en: Power _Management
is: _Orkustjórnun

en: Print out frame rate and other statistics
is: Skrifa út rammatíðni og aðra tölfræði

en: Query the length of time the screensaver has been active
is: Senda fyrirspurn um tíma sem skjáhvílan hefur verið virk

en: Query the state of the screensaver
is: Senda fyrirspurn um stöðu skjáhvílu

en: Random
is: Slembið

en: Regard the computer as _idle after:
is: Líta á tölvuna sem _iðjulausa eftir:

en: Retype new UNIX password:
is: Sláðu aftur inn nýja UNIX lykilorðið:

en: S_witch User...
is: S_kipta um notanda...

en: Screensaver
is: Skjáhvíla

en: Screensaver Preferences
is: Skjáhvíluvalmöguleikar

en: Screensaver Preview
is: Skjáhvíluforsýn

en: Screensaver theme selection mode
is: Val á ásýnd skjáhvílu

en: Screensaver themes
is: Ásýnd skjáhvílu

en: Screensavers
is: Skjáhvílur

en: Set this to TRUE to activate the screensaver when the session is idle.
is: Stilltu þetta til TRUE til að kveikja á skjáhvílu þegar seta er iðjulaus.

en: Set this to TRUE to allow embedding a keyboard into the window when trying to unlock. The "keyboard_command" key must be set with the appropriate command.
is: Stilla þetta til TRUE til að leyfa innbyggt lyklaborð í gluggann þegar reynt er að aflæsa. "keyboard_command" lykillinn verður að vera stilltur með viðeigandi skipun.

en: Set this to TRUE to lock the screen when the screensaver goes active.
is: Stilltu þetta á TRUE til að læsa skjánum þegar skjáhvílan er virkt.

en: Set this to TRUE to offer an option in the unlock dialog to allow logging out after a delay. The delay is specified in the "logout_delay" key.
is: Stilltu þetta á TRUE til að bjóða uppá útskráningarmöguleika eftir nokkra stund í aflæsingarglugganum. Biðin er stillt í "logout_delay" lyklinum.

en: Set this to TRUE to offer an option in the unlock dialog to switch to a different user account.
is: Stillið þetta á TRUE til að bjóða upp á möguleika á að skipta um notanda.

en: Set your screensaver preferences
is: Stilltu valmöguleika fyrir skjávhvíluna

en: Show debugging output
is: Sýna aflúsunar útgang

en: Show paths that images follow
is: Sýnir slóðir sem myndir fylgja

en: Show the logout button
is: Sýna útskráningarhnapp

en: Show the switch user button
is: Sýna notendaskiptahnapp

en: Sorry, passwords do not match
is: Afsakið, lykilorðin passa ekki saman

en: Tells the running screensaver process to lock the screen immediately
is: Skipa núverandi skjáhvílu að læsa skjánum strax

en: Tells the running screensaver process to unlock the screen immediately
is: Skipa núverandi skjáhvílu að aflæsa skjánum strax

en: The calling application that is inhibiting the screensaver
is: Kallandi forritið sem hindrar skjáhvíluna

en: The command that will be run, if the "embedded_keyboard_enabled" key is set to TRUE, to embed a keyboard widget into the window. This command should implement an XEMBED plug interface and output a window XID on the standard output.
is: Skipunin sem mun vera keyrð ef "embedded_keyboard_enabled" lykillinn er settur sem TRUE til þess að byggja inn lyklaborðssmáforrit í gluggann. Þessi skipun ætti að fullbúa XEMBED tengingarviðmót og skrifa út XID glugga í staðlað frálag.

en: The command to invoke when the logout button is clicked. This command should simply log the user out without any interaction. This key has effect only if the "logout_enable" key is set to TRUE.
is: Fyrirskipunin til að nota þegar smellt er á útskráningarhnapp. Þessi fyrirskipun ætti bara að skrá út notandann án þess að leyfa honum að gera neitt. Þessi lykill er bara notaður er "logout_enable" er stillt á TRUE.

en: The initial size and position of window
is: Upprunalega stærð og staðsetning glugga

en: The maximum number of images to keep on screen
is: Hámarksfjöldi mynda sem haldið er á skjánum

en: The number of minutes after screensaver activation before locking the screen.
is: Mínútur eftir kveikt er á skjáhvíluni áður en skjánum er læst.

en: The number of minutes after the screensaver activation before a logout option will appear in the unlock dialog. This key has effect only if the "logout_enable" key is set to TRUE.
is: Fjöldi mínútna eftir kveikt er á skjáhvílunni áður en útskráningarmöguleiki birtist í aflæsingarglugganum. Þessi lykill er bara notaður ef "logout_enable" lykillinn er stilltur á TRUE.

en: The number of minutes to run before changing the screensaver theme.
is: Mínútur á milli þess sem skipt er um ásýnd skjáhvílunnar.

en: The number of seconds of inactivity before signalling to power management. This key is set and maintained by the session power management agent.
is: Sekúndur í bið þar til orkustýringu er gert viðvart. Þessi lykill er stilltur og haldið við af orkustýringu setunnar.

en: The reason for inhibiting the screensaver
is: Ástæðan fyrir hindrun skjáhvílunar

en: The screensaver has been active for %d seconds.
is: Skjáhvílan hefur verið virk í %d sekúndur.

en: The screensaver is %s
is: Skjáhvílan er %s

en: The screensaver is being inhibited by:
is: Skjáhvílan er virkjuð af:

en: The screensaver is not currently active.
is: Skjáhvílan er ekki virk.

en: The screensaver is not inhibited
is: Skjáhvílan er ekki virkjuð

en: The selection mode used by screensaver. May be "blank-only" to enable the screensaver without using any theme on activation, "single" to enable screensaver using only one theme on activation (specified in "themes" key), and "random" to enable the screensaver using a random theme on activation.
is: Valhamur sem skjáhvílan notar. Má vera "blank-only" til þess að nota skjáhvílu án þema, "single" til þess að nota skjáhvílu með bara eina þemu (valin með "themes" lykilinum), eða "random" til þess að velja þemu af handahófi þegar skjáhvílan er virkjuð.

en: The source image to use
is: Upprunamynd sem á að nota

en: Theme for lock dialog
is: Þema fyrir læsingarglugga

en: Theme to use for the lock dialog
is: Ásýnd sem skal nota fyrir læsingarglugga

en: This key specifies the list of themes to be used by the screensaver. It's ignored when "mode" key is "blank-only", should provide the theme name when "mode" is "single", and should provide a list of themes when "mode" is "random".
is: Þessi lykill inniheldur listann yfir þemu sem skjáhvílan notar. Hann er ekki notaður þegar "mode" lykillinn er "blank-only", ætti að innihalda nafnið af þemanu sem á að nota þegar "mode" er stillt á "single", og ætti að innihalda lista af þemum þegar "mode" er stillt á "random".

en: Time before locking
is: Tími áður en er læst

en: Time before logout option
is: Tími áður en möguleiki á útskráningu

en: Time before power management baseline
is: Tími áður en orku-stjórnunargrunnur gangsettur

en: Time before theme change
is: Tími áður en útliti er breytt

en: Time has expired.
is: Tíminn er útrunninn.

en: To:
is: Sem:

en: Turn the screensaver on (blank the screen)
is: Kveikja á skjáhvílu (tæma skjáinn)

en: Unable to establish service %s: %s
is: Gat ekki stofnað þjónustu %s: %s

en: Username:
is: Notandanafn:

en: Version of this application
is: Útgáfa þessa forrits

en: WIDTHxHEIGHT+X+Y
is: BREIDDxHÆÐ+X+Y

en: You are required to change your password immediately (password aged)
is: Þú verður að breyta lykilorðinu þínu umsvifalaust (það er orðið of gamallt)

en: You are required to change your password immediately (root enforced)
is: Þú verður að breyta lykilorðinu þínu umsvifalaust (rótarskipun)

en: You have the Caps Lock key on.
is: Þú ert að nota HÁSTAFI.

en: You must choose a longer password
is: Þú verður að velja lengra lykilorð

en: You must specify one image.  See --help for usage information.
is: Þú verður að velja eina mynd. Sjá --help fyrir upplýsingar um notkun.

en: You must wait longer to change your password
is: Þú verður að bíða lengur til þess að breyta lykilorðinu þínu

en: Your account has expired; please contact your system administrator
is: Aðgangur þinn er útrunninn; vinsamlegast hafðu samband við kerfisstjóra

en: _Activate screensaver when computer is idle
is: _Virkja skjáhvílu þegar tölva er iðjulaus

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Leave Message
is: _Brottfararskilaboð

en: _Lock screen when screensaver is active
is: _Læsa skjá þegar skjáhvíla er í gangi

en: _Log Out
is: _Útskrá

en: _Password:
is: _Lykilorð:

en: _Preview
is: _Forsýn

en: _Save
is: _Vista

en: _Screensaver theme:
is: _Skjáhvíluásýnd

en: _Switch User
is: _Skipta um notenda

en: _Unlock
is: _Aflæsa

en: active
is: í notkun

en: failed to register with the message bus
is: mistókst að skrá sig í skilaboðarás

en: image - floats images around the screen
is: image - myndir fljóta um skjáinn

en: inactive
is: ekki í notkun

en: not connected to the message bus
is: ekki tengd við skilaboðarás

en: screensaver already running in this session
is: skjáhvíla er nú þegar keyrandi í þessari setu
