Xfce Apps - en to is translation catalogue (277 entries)

en: <b>Display</b>
is: <bBirting</b>

en: <b>Font</b>
is: <bLetur</b>

en: <b>General</b>
is: <bAlmennt</b>

en: <b>Indentation</b>
is: <b>Inndráttur</b>

en: <b>Miscellaneous</b>
is: <b>Ýmislegt</b>

en: <b>Toolbar</b>
is: <b>Verkfærastika</b>

en: About this application
is: Um þetta forrit

en: All Documents
is: Öllum skjölum

en: All Files
is: Allar skrár

en: Always
is: Alltaf

en: Always show tabs even with one file
is: Alltaf sýna flipa, líka þegar einungis ein skrá er opin

en: Appearance
is: Útlit

en: Arabic
is: Arabískt

en: Armenian
is: Armenskt

en: Authentication is required to run Mousepad as root.
is: Auðkenningar er krafist til að keyra Mousepad sem kerfisstjóri (root)

en: Auto indent a new line
is: Sjálfvirkur inndráttur á nýrri línu

en: Baltic
is: Baltneskt

en: Body:
is: Meginmál:

en: Button
is: Hnappur

en: C_olumn number:
is: Dál_knúmer:

en: Celtic
is: Keltneskt

en: Central European
is: Mið-evrópskt

en: Change the case of the selection opposite case
is: Breyta stafstöðu valins í öfuga stafstöðu

en: Change the case of the selection to lowercase
is: Breyta stafstöðu valins í lágstafi

en: Change the case of the selection to title case
is: Breyta stafstöðu valins í hástaf fremst í hverju orði

en: Change the case of the selection to uppercase
is: Breyta stafstöðu valins í hástafi

en: Change the editor font
is: Velja leturgerð ritils

en: Change the visibility of the main menubar
is: Breyta sýnileika aðal-valmyndaslárinnar

en: Change the visibility of the statusbar
is: Breyta sýnileika stöðustiku

en: Change the visibility of the toolbar
is: Breyta sýnileika verkfærastikunnar

en: Checking encodings...
is: Skoða stafatöflur...

en: Chinese Simplified
is: Einfaldað kínverskt

en: Chinese Traditional
is: Hefðbundið kínverskt

en: Choose Mousepad Font
is: Veldu letur fyrir Mousepad

en: Choose a filetype
is: Veldu skráartegund

en: Clear Documents History
is: Hreinsa lista yfir nýleg skjöl

en: Clear _History
is: _Hreinsa feril

en: Clear the recently used files history
is: Hreinsa feril yfir nýlega notaðar skrár

en: Clearing the documents history will permanently remove all currently listed entries.
is: Hreinsun á ferli skjala mun fjarlægja endanlega af listanum allar tilvísanir í nýlega opnuð skjöl.

en: Close _Tab
is: Lo_ka flipa

en: Close the current document
is: Loka núverandi skjali

en: Close this tab
is: Loka þessum flipa

en: Close this window
is: Loka þessum glugga

en: Conve_rt
is: _Umbreyta

en: Convert all tabs to spaces in the selection or document
is: Breyta öllum inndráttarmerkjum í stafbil í völdum línum eða skjali

en: Convert all the leading spaces to tabs in the selected line(s) or document
is: Breyta öllum bilum fyrir framan línur í inndráttarmerki í völdum línum eða skjali

en: Copy the selection
is: Afrita valið

en: Create a new document
is: Búa til nýtt skjal

en: Create a new document in a new window
is: Búa til nýtt skjal í nýjum glugga

en: Cut the selection
is: Klippa valið

en: Cycled notebook tab switching
is: Skipt á milli flipa með flettingu

en: Cyrillic
is: Kýrílskt

en: Cyrillic/Russian
is: Kyrilískt/Rússneskt

en: Cyrillic/Ukrainian
is: Kyrilískt/Úkranískt

en: Decrease the indentation of the selection or current line
is: Minnka inndrátt á vali eða línu

en: Default
is: Sjálfgefið

en: Delete the current selection
is: Eyða núverandi vali

en: Dialog
is: Samskiptagluggi

en: Display line endings
is: Sýna línuendingar

en: Display the Mousepad user manual
is: Birta Mousepad handbókina

en: Display whitespace
is: Birta stafabil

en: Do not register with the D-BUS session message bus
is: Ekki skrá sig á D-BUS seturásinni

en: Do you want to save the changes before closing?
is: Viltu vista breytingarnar áður en þú lokar?

en: Do you want to save your changes before reloading?
is: Viltu vista breytingar áður en skráin er endurlesin?

en: Document
is: Skjali

en: Document Settings
is: Stillingar skjals

en: Down
is: Niður

en: Drag & Drop
is: Draga og sleppa

en: Dup_licate Line / Selection
is: Tvítaka _línu eða valið

en: Duplicate the current line or selection
is: Tvítaka þessa línu eða það sem er valið

en: Editor
is: Ritill

en: Enable _syntax highlighting
is: Virkja _málskipunarlitun

en: Enable automatic indentation
is: Virkja sjálfvirkan inndrátt

en: Enable text _wrapping
is: _Virkja textaskrið

en: Externally Modified
is: Breytt með öðru forriti

en: Failed to clear the recent history
is: Mistókst að hreinsa feril nýlegra skráa

en: Failed to open the document
is: Mistókst að opna skjalið

en: Failed to open the documentation browser
is: Mistókst að opna skjalavafrann

en: Failed to print the document
is: Mistókst að prenta skjalið

en: Failed to reload the document
is: Það tókst ekki að hlaða skjalinu aftur

en: Failed to save the document
is: Mistókst að vista skjalið

en: File
is: Skrá

en: Filetype: %s
is: Skráartegund: %s

en: Filetype: None
is: Skráartegund: engin

en: Find _Next
is: Finna _næsta

en: Find _Previous
is: Finna _fyrra

en: Find and Rep_lace...
is: _Finna og skipta út

en: Fonts
is: Letur

en: Georgian
is: Georgískt

en: Go To
is: Fara til

en: Go to a specific location in the document
is: Fer á tiltekinn stað í skjalinu

en: Greek
is: Grískt

en: Header:
is: Haus:

en: Hebrew
is: Hebreskt

en: Hebrew Visual
is: Hebreskt myndrænt

en: Highlight _All
is: Upplýsa _allt

en: Highlight current line
is: Lýsa upp núverandi _línu

en: Highlight matching brackets
is: Lýsa upp samstæða hornklofa

en: Icon Size:
is: Táknmyndastærð:

en: Icons Only
is: Einungis táknmyndir

en: If you don't save the document, all the changes will be lost.
is: Ef þú vistar ekki skjalið, munu allar breytingar glatast.

en: If you revert the file, all unsaved changes will be lost.
is: Ef þú endurlest skrána, taparðu öllum breytingum.

en: If you save the document, all of the external changes will be lost.
is: Ef þú vistar skjalið, munu allar ytri breytingar glatast.

en: Increase the indentation of the selection or current line
is: Auka inndrátt á vali eða línu

en: Insert Spaces
is: Bæta inn bilum

en: Insert Tabs
is: Bæta við inndráttarmerkjum

en: Insert _Spaces
is: _Bæta inn bilum

en: Insert spaces when the tab button is pressed
is: Setja inn biltákn þegar ýtt er á dálklykilinn (Tab)

en: Invalid byte sequence in conversion input
is: Ógild bætaruna í ílagi umbreytingar

en: Japanese
is: Japanskt

en: Korean
is: Kóreskt

en: Large Toolbar
is: Stór verkfærastika

en: Leave fullscreen mode
is: Fara úr heilskjásham

en: Line E_nding
is: Lí_nuendingar

en: Line N_umbers
is: Lín_unúmer

en: Line _Down
is: _Niður um línu

en: Line _Up
is: _Upp um línu

en: Line numbers:
is: Línunúmer:

en: Line: %d Column: %d
is: Lína: %d Dálkur: %d

en: Line: %d Column: %d Selection: %d
is: Lína: %d Dálkur: %d Valið: %d

en: Loading the template failed
is: Mistókst að hlaða inn sniðmáti

en: Long line margin at column:
is: Löng línuspássía í dálki:

en: Make the window fullscreen
is: Láta gluggann fylla skjáinn

en: Menu
is: Valmynd

en: Move the current document to a new window
is: Færir skjalið sem þú ert að skoða í nýjan glugga

en: Never
is: Aldrei

en: New From Te_mplate
is: Nýtt úr snið_máti

en: New _Window
is: Nýr _gluggi

en: No clipboard data
is: Engin gögn á klippispjaldi

en: No filetype
is: Engin skráartegund

en: No items found
is: Ekkert fannst

en: No style scheme
is: Ekkert stílskema

en: No template files found in
    '%s'
is: Engar sniðmátsskrár fundust í
    '%s'

en: None
is: Ekkert

en: Nordic
is: Norrænt

en: Numbering interval:
is: Millibil línunúmera:

en: OVR
is: YFR

en: Op_en Recent
is: Opna nýl_egt

en: Open '%s'
is: Opna '%s'

en: Open File
is: Opna skrá

en: Open a file
is: Opna skrá

en: Open the preferences dialog
is: Opna valmynd fyrir stillingar

en: Ot_her (%d)...
is: _Annað (%d)...

en: Ot_her...
is: _Annað...

en: Other:
is: Annað:

en: Paste _Special
is: _Sérstök líming...

en: Paste as _Column
is: Líma sem _dálk

en: Paste from _History
is: Líma úr _ferilskrá

en: Paste from the clipboard history
is: Líma úr ferilskrá klippispjalds

en: Paste the clipboard
is: Líma af klippispjaldi

en: Paste the clipboard text into a column
is: Líma texta af klippispjaldi inn í dálk

en: Plain Text
is: Hreinn texti

en: Please report bugs to <%s>.
is: Tilkynntu villur til <%s>.

en: Print _line numbers
is: Prenta _línunúmer

en: Print page _headers
is: Prenta síðu_hausa

en: Print the current document
is: Prenta núverandi skjal

en: Print version information and exit
is: Birta upplýsingar um útgáfu og hætta

en: Re_vert
is: Endur_lesa

en: Read Only
is: Skrifvarið

en: Redo the last undone action
is: Endurtaka síðustu afturkölluðu aðgerð

en: Remember window position
is: Muna staðsetningu glugga

en: Remember window size
is: Muna stærð glugga

en: Remember window state
is: Muna ástand glugga

en: Remove all entries from the documents history?
is: Eyða öllum færslum úr skjalaferli?

en: Remove all the trailing spaces from the selected line(s) or document
is: Fjarlægja öll bil aftan við línu í völdum línum eða skjali

en: Replace _all in:
is: Skipt_a út öllu í:

en: Replace _with:
is: Ski_pta út með:

en: Reverse the order of something
is: Snúa við röðun atriða

en: Revert to the saved version of the file
is: Hunsa breytingar og kalla fram vistaða útgáfu skjalsins

en: Romanian
is: Rúmenskt

en: Run Mousepad as root
is: Keyra Mousepad sem kerfisstjóri/root

en: Save A_ll
is: Vista a_llt

en: Save As
is: Vista sem

en: Save Changes
is: Vista breytingar

en: Save _As...
is: Vist_a sem...

en: Save all document in this window
is: Vista öll skjöl í þessum glugga

en: Save current document as another file
is: Vista þetta skjal sem aðra skrá

en: Save the current document
is: Vista núverandi skjal

en: Search _direction:
is: Leitar_stefna:

en: Search backwards for the same text
is: Leita afturábak að sama texta

en: Search for and replace text
is: Leita að og skipta út texta

en: Search for text
is: Leita að texta

en: Search forwards for the same text
is: Leita fram á við að sama texta

en: Select F_ont...
is: Velja let_ur...

en: Select Tab Size
is: Veldu stærð flipa

en: Select _All
is: Velja _allt

en: Select the next tab
is: Velja næsta flipa

en: Select the previous tab
is: Velja fyrri flipa

en: Select the text in the entire document
is: Velja textann í öllu skjalinu

en: Selection
is: Vali

en: Set custom tab size
is: Setja sérsniðna stærð flipa

en: Set the line ending of the document to DOS / Windows (CR LF)
is: Stilla línuendingu skjalsins á DOS / Windows (CR LF)

en: Set the line ending of the document to Mac (CR)
is: Stilla línuendingu skjalsins á Mac (CR)

en: Set the line ending of the document to Unix (LF)
is: Stilla línuendingu skjalsins á Unix (LF)

en: Show full filename in title bar
is: Birta fullt skráarheiti í titilslá

en: Show line numbers
is: Birta línunúmer

en: Show the preferences dialog
is: Birta kjörstillingagluggann

en: Show toolbar
is: Birta verkfærastiku

en: Simple Text Editor
is: Einfaldur textaritill

en: Small Toolbar
is: Lítil verkfærastika

en: South European
is: Suður-evrópskt

en: St_atusbar
is: Stöðustik_a

en: St_rip Trailing Spaces
is: Fja_rlægja bil aftan við línu

en: Store the byte-order mark in the file
is: Geyma bætaröðunarmerki í skránni

en: Style:
is: Stíll:

en: System
is: Kerfis

en: Tab _Size
is: Stærð _flipa

en: Tab mode:
is: Inndráttarhamur:

en: Tab width:
is: Inndráttarbreidd:

en: Text Below Icons
is: Texti fyrir neðan táknmyndir

en: Text Beside Icons
is: Texti við hlið táknmynda

en: Text Editor
is: Textaritill

en: Text Only
is: Einungis texti

en: Thai
is: Tælenskt

en: The document has been externally modified. Do you want to continue saving?
is: Skjalinu hefur verið breytt utan forritsins.Viltu halda áfram við að vista það?

en: The interval at which to print line numbers. For example a value of 1 will print a line number on each line, a value of 2 will print a line number on every other line, and so on.
is: Línubil á milli þess sem línunúmer birtast. Sem dæmi má taka að gildið 1 lætur línunúmer birtast við hverja línu, gildið 2 lætur það birtast í annarri hverri línu, og svo framvegis.

en: To _Lowercase
is: _Lágstafa

en: To _Opposite Case
is: U_msnúa stafstöðu

en: To _Title Case
is: Hástaf _fremst í hverju orði

en: To _Uppercase
is: _Hástafa

en: Toggle breaking lines in between words
is: Víxla skiptingu lína á milli orða af/á

en: Toggle the overwrite mode
is: Víxla yfirskrifunarham af/á

en: Turkish
is: Tyrkneskt

en: Undo the last action
is: Hætta við síðustu aðgerð

en: Untitled
is: Ónefnt

en: Up
is: Upp

en: Use system monospace font
is: Nota jafnbreitt kerfisletur

en: Vietnamese
is: Víetnamskt

en: View
is: Skoða

en: Western
is: Vestrænt

en: Window
is: Gluggi

en: Wrap long lines
is: Línuskipta löngum línum

en: Write Unicode _BOM
is: Skrifa Unicode _BOM

en: [FILES...]
is: [SKRÁR...]

en: _About
is: _Um forritið

en: _Auto Indent
is: Sjálfvirkur _inndráttur

en: _Cancel
is: _Hætta við

en: _Close
is: _Loka

en: _Close Window
is: _Loka glugga

en: _Color Scheme
is: _Litastef

en: _Contents
is: _Innihald

en: _Copy
is: _Afrita

en: _Decrease Indent
is: _Minnka inndrátt

en: _Detach Tab
is: _Aftengja flipa

en: _Document
is: _Skjal

en: _Don't Save
is: _Ekki vista

en: _Edit
is: Br_eyta

en: _File
is: _Skrá

en: _Filetype
is: S_kráartegund

en: _Fullscreen
is: _Heilskjár

en: _Go to...
is: _Fara í...

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Increase Indent
is: _Auka inndrátt

en: _Line number:
is: _Línunúmer:

en: _Match whole word
is: Passar við _heil orð

en: _Menubar
is: _Valmyndaslá

en: _New
is: _Nýtt

en: _Next Tab
is: _Næsti flipi

en: _OK
is: Í _lagi

en: _Open
is: _Opna

en: _Open...
is: _Opna...

en: _Paste
is: _Líma

en: _Previous Tab
is: _Fyrri flipi

en: _Print...
is: _Prenta...

en: _Quit
is: _Hætta

en: _Replace
is: _Skipta út

en: _Replace All
is: S_kipta út öllu

en: _Save
is: Vi_sta

en: _Search
is: _Leita

en: _Search for:
is: _Leita að:

en: _Tabs to Spaces
is: Inndrá_ttarmerki í bil

en: _Toolbar
is: _Verkfærastika

en: _Transpose
is: _Umsnúa

en: _View
is: S_koða

en: _Word Wrap
is: _Textaskrið

en: _Wrap around
is: Um_brjóta í kringum

en: always
is: alltaf
