Xfce Apps - en to is translation catalogue (284 entries)

en: 
    Parole Media Player %s
    
    Part of the Xfce Goodies Project
    https://goodies.xfce.org
    
    Licensed under the GNU GPL.
    
    Please report bugs to <https://bugzilla.xfce.org/>.
is: 
    Parole margmiðlunarspilarinn %s
    
    Hluti af XFCE Goodies verkefninu
    http://goodies.xfce.org
    
    Gefið út með GNU GPL notkunarleyfi.
    
    Tilkynntu um villur á <https://bugzilla.xfce.org/>.

en: 16:9 (Widescreen)
is: 16:9 (víðskjár)

en: 4:3 (TV)
is: 4:3 (sjónvarp)

en: <b>Audio Visualization</b>
is: <b>Sjónbrellur með hljóði</b>

en: <b>Author</b>
is: <b>Höfundur:</b>

en: <b>Color Balance</b>
is: <b>Litajafnvægi</b>

en: <b>Description</b>
is: <b>Lýsing</b>

en: <b>Keyboard</b>
is: <b>Lyklaborð</b>

en: <b>Playlist Settings</b>
is: <b>Stillingar spilunarlista</b>

en: <b>Screensaver</b>
is: <b>Skjáhvíla</b>

en: <b>Subtitle Settings</b>
is: <b>Stillingar skjátexta</b>

en: <b>Video Output</b>
is: <b>Myndmerkisúttak</b>

en: <big><b>Open Network Location</b></big>
is: <big><b>Opna staðsetningu á neti</b></big>

en: <big><span color='#BBBBBB'><i>by</i></span> <span color='#F4F4F4'>Unknown Artist</span></big>
is: <big><span color='#BBBBBB'><i>með</i></span> <span color='#F4F4F4'>óþekktum flytjanda</span></big>

en: <big><span color='#BBBBBB'><i>on</i></span> <span color='#F4F4F4'>Unknown Album</span></big>
is: <big><span color='#BBBBBB'><i>á</i></span> <span color='#F4F4F4'>óþekktu albúmi</span></big>

en: <i>by</i>
is: <i>með</i>

en: <i>on</i>
is: <i>á</i>

en: <span color='#F4F4F4'><b><big>Unknown Song</big></b></span>
is: <span color='#F4F4F4'><b><big>Óþekkt lag</big></b></span>

en: A_ngle Menu
is: Sjó_narhornsvalmynd

en: Add
is: Bæta við

en: Add files to playlist
is: Bæta skrám við spilunarlista

en: Additional software is required.
is: Krefst viðbótarhugbúnaðar.

en: Advanced Stream Redirector
is: Þróaður endurbeinir streymis (stream redirector)

en: All files
is: Allar skrár

en: All supported files
is: Allar studdar skrár

en: Always minimize to tray when window is closed
is: Alltaf lágmarka í kerfisbakka þegar glugga er lokað

en: Always replace playlist with opened files
is: Alltaf skipta út spilunarlista með opnuðum skrám

en: Arabic
is: Arabíska

en: Are you sure you want to quit?
is: Ertu viss að þú viljir hætta?

en: Are you sure you wish to clear your recent items history?  This cannot be undone.
is: Ertu viss um að þú viljir hreinsa feril nýlegra atriða? Það er ekki hægt að taka þetta aftur.

en: Armenian
is: Armenska

en: Audio
is: Hljóð

en: Audio CD
is: CD hljóðdiskur

en: Audio Track #%d
is: Hljóðspor #%d

en: Audio Track:
is: Hljóðspor:

en: Audio and video
is: Hljóð og mynd

en: Auto
is: Sjálfvirkt

en: Automatic
is: Sjálfvirkt

en: Automatically show subtitles when playing movie file
is: Hlaða sjálfvirkt inn skjátexta þegar horft er á myndbönd

en: Baltic
is: Baltneska

en: Brightness:
is: Birtustig:

en: Buffering
is: Hleð í biðminni

en: Buffering (0%)
is: Hleð í biðminni (0%)

en: By Extension
is: Eftir skráarendingu

en: Cancel
is: Hætta við

en: Celtic
is: Keltneska

en: Central European
is: Mið-evrópsk

en: Chapter %i
is: Kafli %i

en: Check and remove duplicate media entries
is: Athuga með og fjarlægja endurteknar miðlafærslur

en: Chinese Simplified
is: Einfölduð kínverska

en: Chinese Traditional
is: Hefðbundin kínverska

en: Clear
is: Hreinsa

en: Clear History
is: Hreinsa feril

en: Clear Recent Items
is: Hreinsa feril nýlegra atriða

en: Clear playlist
is: Hreinsa spilunarlista

en: Close
is: Loka

en: Configure your media player
is: Stilltu margmiðlunarspilarann

en: Continue
is: Halda áfram

en: Contrast:
is: Birtuskil:

en: Croatian
is: Króatíska

en: Current Locale
is: Núverandi staðfærsla

en: Cyrillic
is: Kýrílsk

en: Cyrillic/Russian
is: Kyrilísk/Rússneska

en: Cyrillic/Ukrainian
is: Kyrilísk/Úkraníska

en: Decrease volume
is: Minnka hljóðstyrk

en: Disable screensaver when playing movies
is: Gera skjáhvílu óvirka við afspilun myndskeiða

en: Disc Playlist
is: Spilunarlisti disks

en: Display
is: Birting

en: Display Parole user manual
is: Birta Parole handbókina

en: Do not load plugins
is: Ekki hlaða inn viðbótum

en: Do you want to continue loading or stop?
is: Viltu halda áfram að hlaða inn eða hætta?

en: Don't Install
is: Ekki setja upp

en: Empty
is: Tómt

en: Enable keyboard multimedia keys
is: Virkja margmiðlunarhnappa á lyklaborði

en: Encoding:
is: Kóðun:

en: Error
is: Villa

en: Error saving playlist file
is: Villa við að vista spilunarlista

en: Exit fullscreen
is: Hætta í skjáfylli

en: Extend your media player
is: Bættu við eiginleika margmiðlunarspilarans

en: Extension
is: Skráarending

en: File Type
is: Skráartegund

en: Font:
is: Letur:

en: Fullscreen
is: Fylla skjá

en: GStreamer Error
is: Villa í GStreamer

en: GStreamer backend error
is: Villa í GStreamer bakenda

en: General
is: Almennt

en: Georgian
is: Georgíska

en: Go
is: Fara

en: Go back 10 minutes
is: Fara afturábak um 10 mínútur

en: Go back 10 seconds
is: Fara afturábak um 10 sekúndur

en: Go forward 10 minutes
is: Fara áfram um 10 mínútur

en: Go forward 10 seconds
is: Fara áfram um 10 sekúndur

en: Go to position
is: Fara á staðsetningu

en: Greek
is: Gríska

en: Gujarati
is: Gujaratíska

en: Gurmukhi
is: Gurmukíska

en: Hebrew
is: Hebreska

en: Hebrew Visual
is: Hebreska myndræn

en: Hide Playlist
is: Fela spilunarlista

en: Hindi
is: Hindí

en: Hue:
is: Litblær:

en: Icelandic
is: Íslenska

en: Increase volume
is: Auka hljóðstyrk

en: Insert Disc
is: Settu inn disk

en: Install
is: Setja upp

en: Japanese
is: Japanska

en: Korean
is: Kóreska

en: Leave Fullscreen
is: Hætta í skjáfylliham

en: Leave _Fullscreen
is: Hætta í skjá_fylliham

en: Lower volume
is: Lækka hljóð

en: M3U Playlists
is: M3U spilunarlistar

en: MPRIS2 remote control
is: MPRIS2 fjarstýring

en: Media stream is not seekable
is: Það er ekki hægt að leita í margmiðlunarstraumnum

en: Media to play
is: Miðill til að spila

en: Message
is: Skilaboð

en: Mini Mode
is: Smáhamur

en: Minimize to tray
is: Lágmarka í kerfisbakka

en: Move Down
is: Færa niður

en: Move Up
is: Færa upp

en: Mute
is: Þagga hljóð

en: Mute volume
is: Þagga niður hljóð

en: Next Track
is: Næsta spor

en: Next track
is: Næsta lag

en: No available plugin installer was found.
is: Ekkert tiltækt uppsetningarforrit fyrir viðbætur fannst.

en: No installed plugins found on this system
is: Engar uppsettar viðbætur fundust á kerfinu

en: None
is: Enginn

en: Nordic
is: Norðurlanda

en: Notify
is: Tilkynna

en: OK
is: Í lagi

en: Open
is: Opna

en: Open Containing Folder
is: Opna geymslumöppu

en: Open Media Files
is: Opna margmiðlunarskrár

en: Open Network Location
is: Opna staðsetningu á neti

en: Open _Recent
is: Opna _nýlegt

en: Open a new instance
is: Opna nýtt tilvik

en: Open file
is: Opna skrá

en: Open location
is: Opna staðsetningu

en: PLS Playlists
is: PLS spilunarlistar

en: P_lugins
is: Við_bætur

en: P_revious Track
is: Fy_rra spor

en: Parole Media Player
is: Parole margmiðlunarspilari

en: Parole Media Player cannot start.
is: Parole margmiðlunarspilarinn ræsist ekki.

en: Parole Plugins
is: Parole viðbætur

en: Parole Settings
is: Stillingar Parole

en: Parole can be minimized to the system tray instead.
is: Hægt er að lágmarka Parole í kerfisbakkann í staðinn.

en: Parole features playback of local media files, including video with subtitles support, Audio CDs, DVDs, and live streams. Parole is also extensible via plugins.
is: Parole sér um afspilun margmiðlunarskráa á tölvunni, þar með talin myndskeið með stuðningi við skjátexta, CD-hljómdiskar, DVD-mynddiskar og netstreymi. Hægt er að útvíkka virkni Parole með viðbótum.

en: Parole is a modern simple media player based on the GStreamer framework and written to fit well in the Xfce desktop. It is designed with simplicity, speed and resource usage in mind.
is: Parole er einfaldur nútímalegur margmiðlunarspilari byggður á GStreamer kerfinu, sem er skrifaður til að passa vel inn í Xfce skjáborðsumhverfið. Hann er hannaður með einfaldleika, hraða og afköst í huga.

en: Parole is already running, use -i to open a new instance
is: Parole er þegar í gangi, notaðu -i til að opna nýtt tilvik

en: Parole needs <b>%s</b> to play this file.
is: Parole þarfnast <b>%s</b> til að spila þessa skrá.

en: Parole needs <b>%s</b> to play this file.
    It can be installed automatically.
is: Parole þarfnast <b>%s</b> til að spila þessa skrá.
    Hægt er að setja það sjálfvirkt upp.

en: Pause
is: Bíða

en: Permission denied
is: Aðgangi hafnað

en: Persian
is: Persneska

en: Play
is: Spila

en: Play Disc
is: Spila disk

en: Play opened files
is: Spila opnaðar skrár

en: Play or pause if already playing
is: Spila eða setja í hlé ef þegar í afspilun

en: Play your media
is: Spilaðu efnið þitt

en: Play/Pause
is: Spila/Bíða

en: Playback
is: Afspilun

en: Playlist
is: Spilunarlisti

en: Playlist (%i chapter) | Playlist (%i chapters)
is[0]: Spilunarlisti (%i kafli)
is[1]: Spilunarlisti (%i kaflar)

en: Playlist (%i item) | Playlist (%i items)
is[0]: Spilunarlisti (%i atriði)
is[1]: Spilunarlisti (%i atriði)

en: Playlist files
is: Spilunarlistaskrár

en: Please check your installation
is: Athugaðu uppsetninguna þína

en: Please check your installation.
is: Athugaðu uppsetninguna þína.

en: Please choose a supported playlist format
is: Veldu eitthvað snið spilunarlista með stuðning

en: Please go to https://docs.xfce.org/apps/parole/bugs to report your bug.
is: Farðu á https://docs.xfce.org/apps/parole/bugs til að tilkynna um villuna.

en: Please restart Parole for this change to take effect.
is: Þú þarft að endurræsa Parole til að þessi breyting taki gildi.

en: Plugin
is: Viðbætur

en: Plugin failed to load
is: Mistókst að hlaða inn viðbót

en: Position:
is: Staðsetning:

en: Previous Track
is: Fyrra spor

en: Previous track
is: Fyrra lag

en: Print version information and exit
is: Birta upplýsingar um útgáfu og hætta

en: Quit
is: Hætta

en: Raise volume
is: Hækka hljóð

en: Remember my choice
is: Muna val mitt

en: Remember playlist
is: Muna spilunarlista

en: Remove
is: Fjarlægja

en: Remove selected item
is: Fjarlægja valið atriði

en: Remove selected media
is: Fjarlægja valinn miðil

en: Repeat
is: Endurtaka

en: Replace playlist when opening files
is: Skipta út spilunarlista þegar skrár eru opnaðar

en: Reset to defaults
is: Frumstilla á sjálfgefin gildi

en: Romanian
is: Rúmenska

en: Saturation:
is: Litmettun:

en: Select File Types (By Extension)
is: Veldu skráartegund (eftir skráarendingu)

en: Select Subtitle File
is: Veldu skjátextaskrá

en: Select next item
is: Velja næsta atriði

en: Select previous item
is: Velja fyrra atriði

en: Set Audio-CD/VCD/DVD device path
is: Setja slóð hljóð-CD/VCD/DVD-tækis

en: Shareable Playlist
is: Deilanlegur spilunarlisti

en: Show Playlist
is: Birta spilunarlista

en: Show icon in the system tray
is: Birta táknmynd í kerfisbakka

en: Show menubar
is: Sýna _valmyndastiku

en: Show notifications for currently playing tracks
is: Birta upplýsingar um spilandi lög í tilkynningakerfi

en: Show visual effects when an audio file is played
is: Sýna sjónræna effekta þegar hljóðskrá er spiluð

en: Shuffle
is: Stokka

en: South European
is: Suður-evrópsk

en: Square
is: Ferningur

en: Start in embedded mode
is: Byrja í innfelldum ham

en: Start in fullscreen mode
is: Fylla allan skjáinn í byrjun

en: Start playing opened files
is: Byrja spila opnaðar skrár

en: Stop
is: Stöðva

en: Subtitle #%d
is: Skjátexti #%d

en: Subtitle Files
is: Skjátextaskrár

en: Subtitles
is: Skjátextar

en: Subtitles:
is: Skjátextar:

en: Thai
is: Tælenska

en: The stream is taking too much time to load
is: Það tekur of langan tíma að hlaða inn streyminu

en: This development release adds a new mini mode and the ability to play or replay content by clicking the circle icons. Theming is simplified and filenames are displayed when no ID3 tags are found.
is: Þessi þróunarútgáfa bætir við smækkuðum ham og eiginleika til að spila efni met því að smella á hringtáknin. Þemu eru einfölduð og skráaheiti eru birt ef engin ID3-merki finnast.

en: This development release fixes several bugs, typos, and historical details present in the documentation. Tags are now processed on files delivered over HTTP/S. The clutter video backend is disabled for GTK+ 3.22 and newer due to significant API changes.
is: Þessi þróunarútgáfa leysir marga galla, stafsetningarvillur og úrelt fyrirbæri í hjálparskjölum. Merkingar eru núna unnar á skrám sem tengst er við yfir HTTP/S. Clutter-myndmerkisbakendinn er óvirkur í GTK+ 3.22 og nýrri útgáfum vegna umtalsverðra breytinga á API-forritunarviðmóti.

en: This development release is a large cleanup of the codebase, making Parole lighter and easier to improve. All URLs have been updated to HTTPS. A large number of bugs have been resolved and a new keyboard shortcuts helper has been introduced.
is: Þessi þróunarútgáfa er afurð stórhreinsunar á kóðagrunninum, sem gerir Parole léttara í keyrslu og einfaldari fyrir betrumbætur. Allar slóðir hafa verið uppfærðar í HTTPS. Leystir hafa verið fjölmargir gallar og nú er komið hjálparforrit til stuðnings flýtiunum á lyklaborði.

en: This is a minor translations-only release.
is: Þessi útgáfa er minniháttar uppfærsla, eingöngu fyrir þýðingar.

en: This release features the completed transition to the Gtk+3 toolkit, improvements in the user-interface (more streamlined menus), better playlists. Furthermore existing plugins have been improved and a new one has been added (MPRIS2). Most of the artwork has been updated for this release and we use the GStreamer1.0 framework now by default.
is: Þessi útgáfa lýkur yfirfærslunni í Gtk+3 viðmótshlutasafnið, kemur með endurbætur á notendaviðmóti (straumlínulagaðri valmyndir) og betri spilunarlista. Ennfremur hafa fyrirliggjandi viðbætur verið bættar og einni nýrri bætt við (MPRIS2). Mest af myndefninu hefur verið uppfært fyrir þessa útgáfu og núna notum við sjálfgefið GStreamer1.0 bakvinnslukerfið.

en: This release fixes a problem with detecting DVD drive locations.
is: Þessi útgáfa leysir vandamál við að skynja staðsetningu DVD-drifa.

en: This release improves the build process and includes several bug fixes. This new stable release is a recommended upgrade for all users.
is: Þessi útgáfa bætir byggingarferlið og inniheldur ýmsar villuleiðréttingar. Mælt er með þessari stöðugu útgáfu fyrir alla notendur.

en: This release marks the first stable release of the 1.0 series. A new Automatic video output option was added to improve usage on virtual machines and low power devices. A large number of bugs were also resolved, making this release suitable for all users.
is: Þessi útgáfa markar fyrstu stöðugu útgáfu 1.0 raðarinnar. Nýr valkostur fyrir sjálfvirkt myndmerkisúttak bættist við til að bæta notkunina í sýndarvélum og lágorkutækjum. Leyst var úr fjölda villna/galla, sem þá gerir þessa útgáfu nothæfa fyrir alla notendur.

en: This unstable development release adds the new clutter backend and cleans up deprecated Gtk3 symbols. It also adds a "go to position" feature and several bugs have been addressed.
is: Þessi óstöðuga þróunarútgáfa bætir við hinum nýja 'clutter'-bakenda og hreinsar út úrelt GTK3-tákn. Hér er einnig bætt við 'fara á stöðu' eiginleika og ýmsar villuleiðréttingar hafa átt sér stað.

en: Toggle fullscreen
is: Víxla skjáfylli

en: Toggle menubar
is: Víxla valmyndastiku af/á

en: Toggle playlist
is: Víxla spilunarlista af/á

en: Track %i
is: Spor %i

en: Tray icon
is: Táknmynd í kerfisbakka

en: Tray icon plugin
is: Viðbót fyrir táknmynd í kerfisbakka

en: Turkish
is: Tyrkneska

en: Type %s --help to list all available command line options
is: Skrifaðu %s --help til að fá lista af leyfilegum valkostum á skipanalínu

en: Unable to install missing codecs.
is: Ekki tókst að setja upp kóðunarlyklana sem vantaði.

en: Unable to load "%s" plugin, check your GStreamer installation.
is: Tókst ekki að hlaða inn "%s" viðbótinni, athugaðu GStreamer-uppsetninguna þína.

en: Unable to open default web browser
is: Gat ekki ræst sjálfgefinn vefvafra

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Unknown Album
is: óþekktu albúmi

en: Unknown Artist
is: óþekktum flytjanda

en: Unknown Song
is: Óþekkt lag

en: Unknown playlist format
is: Óþekkt snið spilunarlista

en: Unmute
is: Virkja hljóð

en: Unmute (restore) volume
is: Endurheimta hljóðstyrk

en: Video
is: Myndskeið

en: Vietnamese
is: Víetnamska

en: View
is: Skoða

en: Visit Parole website
is: Fara á heimasíðu Parole

en: Visit Website
is: Fara á heimasíðu

en: Visualization type:
is: Gerð sjónbrellna:

en: Volume
is: Hljóðstyrkur

en: Volume _Down
is: Minnka h_ljóðstyrk

en: Volume _Up
is: Auka hljóðst_yrk

en: Western
is: Vestræn

en: X Window System (No Xv)
is: X gluggakerfi (ekkert Xv)

en: X Window System (X11/XShm/Xv)
is: X gluggakerfi (X11/XShm/Xv)

en: [FILES...] - Play movies and songs
is: [SKRÁR...] - Spila kvikmyndir og tónlist

en: _About
is: _Um forritið

en: _Aspect Ratio
is: Stærð_arhlutföll

en: _Audio
is: _Hljóð

en: _Audio Menu
is: _Hljóðvalmynd

en: _Audio Track
is: _Hljóðspor

en: _Chapter Menu
is: _Kaflavalmynd

en: _Chapters
is: _Kaflar

en: _Contents
is: _Innihald

en: _DVD Menu
is: _DVD-valmynd

en: _Fullscreen
is: _Fylla skjáinn

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Keyboard Shortcuts
is: Flýtileiðir á ly_klaborði

en: _Leave Fullscreen
is: _Hætta í heilskjá

en: _Media
is: _Gagnamiðill

en: _Mute
is: Þa_gga niður

en: _Next
is: _Næsta

en: _Next Track
is: _Næsta spor

en: _Open
is: _Opna

en: _Open...
is: _Opna...

en: _Pause
is: _Bíða

en: _Play
is: _Afspilun

en: _Playback
is: _Afspilun

en: _Preferences
is: _Kjörstillingar

en: _Previous
is: _Fyrra

en: _Quit
is: _Hætta

en: _Repeat
is: Endu_rtaka

en: _Shuffle
is: _Stokka

en: _Subtitles
is: _Skjátextar

en: _Title Menu
is: _Titilvalmynd

en: _Tools
is: _Verkfæri

en: _Video
is: _Myndmerki

en: by
is: með

en: on
is: á
