print-manager - en to is translation catalogue (247 entries)

en: %1 network printer via DNS-SD
is: %1 netprentari í gegnum DNS-SD

en: %2 (%1 Job) | %2 (%1 Jobs)
is[0]: %2 (%1 verk)
is[1]: %2 (%1 verk)

en: '%1' has been added, please check its driver.
is: '%1' hefur verið bætt við, athugaðu rekilinn fyrir hann.

en: '%1' has been added, using the '%2' driver.
is: '%1' hefur verið bætt við, notar '%2' rekilinn.

en: '%1' is ready for printing.
is: '%1' er tilbúinn til prentunar.

en: *.ppd *.ppd.gz|PostScript Printer Description files
is: *.ppd *.ppd.gz|PostScript prentlýsingarskrár

en: <!DOCTYPE HTML PUBLIC "-//W3C//DTD HTML 4.0//EN" "http://www.w3.org/TR/REC-html40/strict.dtd">
    <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'DejaVu Sans'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-size:10pt;">Examples:</span></p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">http://hostname:631/ipp/</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">http://hostname:631/ipp/port1</p>
    <p style="-qt-paragraph-type:empty; margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"></p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ipp://hostname/ipp/</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ipp://hostname/ipp/port1</p>
    <p style="-qt-paragraph-type:empty; margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"></p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">lpd://hostname/queue</p>
    <p style="-qt-paragraph-type:empty; margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"></p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">socket://hostname</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">socket://hostname:9100</p></body></html>
is: <!DOCTYPE HTML PUBLIC "-//W3C//DTD HTML 4.0//EN" "http://www.w3.org/TR/REC-html40/strict.dtd">
    <html><head><meta name="qrichtext" content="1" /><style type="text/css">
    p, li { white-space: pre-wrap; }
    </style></head><body style=" font-family:'DejaVu Sans'; font-size:9pt; font-weight:400; font-style:normal;">
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"><span style=" font-size:10pt;">Dæmi:</span></p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">http://hostname:631/ipp/</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">http://hostname:631/ipp/port1</p>
    <p style="-qt-paragraph-type:empty; margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"></p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ipp://hostname/ipp/</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">ipp://hostname/ipp/port1</p>
    <p style="-qt-paragraph-type:empty; margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"></p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">lpd://hostname/queue</p>
    <p style="-qt-paragraph-type:empty; margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;"></p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">socket://hostname</p>
    <p style=" margin-top:0px; margin-bottom:0px; margin-left:0px; margin-right:0px; -qt-block-indent:0; text-indent:0px;">socket://hostname:9100</p></body></html>

[ctx: @action:button]
en: Browse
is: Flakka

[ctx: @action:button]
en: Maintenance
is: Viðhald

[ctx: @action:button]
en: Open Print Queue
is: Opna prentröð

[ctx: @action:intoolbar]
en: Add a Printer Class
is: Bæta við flokki prentara

[ctx: @action:intoolbar]
en: Allow printing from the Internet
is: Leyfa prentun frá internetinu

[ctx: @action:intoolbar]
en: Allow remote administration
is: Leyfa fjartengda netstjórnun

[ctx: @action:intoolbar]
en: Allow users to cancel any job (not just their own)
is: Leyfa notendum að hætta hvaða verki sem er (ekki bara þeirra eigin)

[ctx: @action:intoolbar]
en: Share printers connected to this system
is: Deila prenturum sem tengdir eru við þetta kerfi

[ctx: @action:intoolbar]
en: Show printers shared by other systems
is: Sýna prentara sem deilt er af öðrum kerfum

[ctx: @info]
en: <TABLE>
    <TR>
    <TD>Examples:
    <PRE>
        http://hostname:631/ipp/
        http://hostname:631/ipp/port1
    
        ipp://hostname/ipp/
        ipp://hostname/ipp/port1
    
        lpd://hostname/queue
    
        socket://hostname
        socket://hostname:9100
    </PRE>
    
    <P>See <A HREF="http://localhost:631/help/network.html" TARGET="_blank">"Network
    Printers"</A> for the correct URI to use with your printer.</P>
    </TD>
    </TR>
    </TABLE>
is: <TABLE>
    <TR>
    <TD>Dæmi:
    <PRE>
        http://hostname:631/ipp/
        http://hostname:631/ipp/port1
    
        ipp://hostname/ipp/
        ipp://hostname/ipp/port1
    
        lpd://hostname/queue
    
        socket://hostname
        socket://hostname:9100
    </PRE>
    
    <P>Skoðaðu <A HREF="http://localhost:631/help/network.html" TARGET="_blank">"Network
    Printers"</A> til að finna rétta URI-slóð fyrir prentarann þinn.</P>
    </TD>
    </TR>
    </TABLE>

[ctx: @info]
en: Failed to add class: '%1'
is: Mistókst að bæta við flokki: '%1'

[ctx: @info]
en: Failed to configure class
is: Mistókst að stilla flokk

[ctx: @info]
en: Failed to configure printer
is: Mistókst að stilla prentara

[ctx: @info]
en: Failed to configure printer: '%1'
is: Mistókst að stilla prentara: '%1'

[ctx: @info]
en: Failed to configure server settings
is: Mistókst að stilla prentþjón

[ctx: @info]
en: Failed to get server settings
is: Mistókst að ná í stillingar prentþjóns

[ctx: @info:tooltip]
en: A printer connected to a USB port
is: Prentari tengdur í USB tengi

[ctx: @info:tooltip]
en: A printer connected to the parallel port
is: Prentari tengdur í raðtengið

[ctx: @info:tooltip]
en: A printer connected via Bluetooth
is: Prentari tengdur í gegnum Bluetooth

[ctx: @info:tooltip]
en: HPLIP software driving a fax machine, or the fax function of a multi-function device
is: HPLIP hugbúnaður til fax-sendinga, eða faxmöguleikum fjölnotatækis

[ctx: @info:tooltip]
en: HPLIP software driving a printer, or the printer function of a multi-function device
is: HPLIP hugbúnaður til keyrslu á prentara, eða prentmöguleikum fjölnotatækis

[ctx: @info:tooltip]
en: Local printer detected by the Hardware Abstraction Layer (HAL)
is: Staðvær prentari sem sjálfvirk vélbúnaðarkönnun (HAL) hefur fundið

[ctx: @info:tooltip]
en: Remote CUPS printer via DNS-SD
is: Fjartengdur CUPS-prentari í gegnum DNS-SD

[ctx: @item]
en: Discovered Network Printers
is: Nettengdir prentarar sem hafa fundist

[ctx: @item]
en: Local Printers
is: Staðtengdir prentarar

[ctx: @item]
en: Manual URI
is: Handvirk slóð

[ctx: @item]
en: Other Network Printers
is: Aðrir prentarar á neti

[ctx: @label kind of printer, could be driver name or "local raw socket"]
en: Kind:
is: Gerð:

[ctx: @label location of printer]
en: Location:
is: Staðsetning:

[ctx: @label samba URL markup example, this is preceded by a label containing smb://]
en: smb://[workgroup/]server[:port]/printer
is: smb://[vinnuhópur/]miðlari[:gátt]/prentari

[ctx: @label:listbox]
en: Baud Rate:
is: Sendingarhraði (baud rate):

[ctx: @label:listbox]
en: DTR/DSR (Hardware)
is: DTR/DSR (vélbúnaðar)

[ctx: @label:listbox]
en: Data Bits:
is: Gagnabitar:

[ctx: @label:listbox]
en: Even
is: Jafnar

[ctx: @label:listbox]
en: Flow Control:
is: Flæðistýring:

[ctx: @label:listbox]
en: Members:
is: Meðlimir:

[ctx: @label:listbox]
en: None
is: Ekkert

[ctx: @label:listbox]
en: Odd
is: Odda

[ctx: @label:listbox]
en: Parity:
is: Pörun (parity):

[ctx: @label:listbox]
en: RTS/CTS (Hardware)
is: RTS/CTS (vélbúnaðar)

[ctx: @label:listbox]
en: XON/XOFF (Software)
is: XON/XOFF (hugbúnaðar)

[ctx: @label:spinbox]
en: Port:
is: Gátt:

[ctx: @label:textbox]
en: Address:
is: Vistfang:

[ctx: @label:textbox]
en: Connection:
is: Tenging:

[ctx: @label:textbox]
en: Description:
is: Lýsing:

[ctx: @label:textbox]
en: Location:
is: Staðsetning:

[ctx: @label:textbox]
en: Name:
is: Heiti:

[ctx: @label:textbox]
en: Password
is: Lykilorð

[ctx: @label:textbox]
en: Username:
is: Notandanafn:

[ctx: @option:check]
en: Default printer
is: Sjálfgefinn prentari

[ctx: @option:check]
en: Share this printer
is: Deila þessum prentara

[ctx: @title]
en: Printer name or description
is: Nafn prentara eða lýsing

[ctx: @title:group]
en: Authentication
is: Auðkenning

[ctx: @title:group]
en: Windows Printer via SAMBA
is: Windows prentari í gegnum SAMBA

[ctx: @title:window]
en: Add a New Printer
is: Bæta við nýjum prentara

[ctx: @title:window]
en: Configure your connection
is: Stilla tenginguna þína

[ctx: @title:window]
en: Failed
is: Mistókst

[ctx: @title:window]
en: Pick a Driver
is: Veldu rekil

[ctx: @title:window]
en: Please describe your printer
is: Lýstu prentaranum þínum

[ctx: @title:window]
en: Select a Printer to Add
is: Veldu þann prentara sem á að bæta við

en: A CUPS connection requires authentication: "%1"
is: CUPS-tenging krefst auðkenningar: "%1"

en: A New Printer was detected
is: Nýr prentari fannst

en: A printer connected to a USB port.
is: Prentari tengdur í USB tengi.

en: A printer connected to the parallel port.
is: Prentari tengdur í raðtengið.

en: A printer connected via Bluetooth.
is: Prentari tengdur í gegnum Bluetooth.

en: A&llow these users to print
is: &Leyfa þessum notendum að prenta

en: Abort job
is: Hætta við verk

en: Aborted
is: Hætt við

en: Active Jobs
is: Virk prentverk

en: Add Printer
is: Bæta við prentara

en: Add a new printer
is: Bæta við nýjum prentara

en: Add a new printer class
is: Bæta við nýjum flokki prentara

en: Add a new printer or a printer class
is: Bæta við nýjum prentara eða flokki prentara

en: Address:
is: Vistfang:

en: All Jobs
is: Öll verk

en: All Printers
is: Allir prentarar

en: All Printers (%1 Job) | All Printers (%1 Jobs)
is[0]: Allir prentarar (%1 verk)
is[1]: Allir prentarar (%1 verk)

en: Allowed Users
is: Leyfðir notendur

en: AppSocket/JetDirect network printer via DNS-SD
is: AppSocket/JetDirect netprentari í gegnum DNS-SD

en: Are you sure you want to remove the class '%1'?
is: Ertu viss um að þú viljir fjarlægja flokkinn '%1'?

en: Are you sure you want to remove the printer '%1'?
is: Ertu viss um að þú viljir fjarlægja prentarann '%1'?

en: Authenticate
is: Auðkenna

en: Authenticated
is: Samþykktur

en: Banners
is: Borðar

en: Banners, Policies and Allowed Users
is: Borðar, stefnur og leyfðir notendur

en: Cancel
is: Hætta við

en: Canceled
is: Hætt við

en: Changes the PPD of a given printer
is: Breytir PPD-skrá prentarans

en: Changes the PPD of a given printer/deviceid
is: Breytir PPD-skrá prentarans/tækisauðkennis

en: Choose &the driver from the list
is: Vel&du rekilinn af listanum

en: Classified
is: Leynilegt

en: Clean Print Heads
is: Hreinsa prenthausa

en: Click here to add a new printer
is: Smelltu hér til að bæta við nýjum prentara

en: Completed
is: Frágengið

en: Completed Jobs
is: Frágengin verk

en: Confidential
is: Trúnaðarmál

en: Configure
is: Stilla

en: Configure Printer
is: Stilla prentara

en: Configure the global preferences
is: Sýsla með víðværar kjörstillingar

en: ConfigurePrinter
is: Stilla prentara

en: Configuring new printer...
is: Stilli nýjan prentara...

en: Connection:
is: Tenging:

en: Connections
is: Tengingar

en: Created
is: Búið til

en: Current - %1
is: Núverandi - %1

en: Current status
is: Núverandi staða

en: Default
is: Sjálfgefið

en: Description:
is: Lýsing:

en: Detect
is: Skynja

en: Driver:
is: Rekill:

en: Ending Banner:
is: Endaborði:

en: Enter an username and a password to complete the task
is: Settu inn notandanafn og lykilorð til að ljúka verkinu

en: Enter credentials to print from <b>%1</b>
is: Setja inn auðkenni til að prenta á <b>%1</b>

en: Error Policy:
is: Stefna varðandi villur:

en: Error Title
is: Titill villu

en: Failed
is: Mistókst

en: Failed to cancel '%1'
is: Mistókst að hætta við '%1'

en: Failed to get a list of devices: '%1'
is: Gat ekki náð í lista yfir tæki: '%1'

en: Failed to get a list of drivers: '%1'
is: Gat ekki náð í lista yfir rekla: '%1'

en: Failed to group devices: '%1'
is: Mistókst að hópa tæki: '%1'

en: Failed to hold '%1'
is: Mistókst að halda '%1'

en: Failed to invoke method: %1
is: Gat ekki kallað á aðferð: %1

en: Failed to move '%1' to '%2'
is: Mistókst að færa '%1' í '%2'

en: Failed to perform request: %1
is: Mistókst að framkvæma beiðni: %1

en: Failed to release '%1'
is: Mistókst að sleppa '%1'

en: Failed to reprint '%1'
is: Mistókst að endurprenta '%1'

en: Failed to search for a recommended driver: '%1'
is: Tókst ekki að leita að rekli sem mælt er með: '%1'

en: Find driver
is: Finna rekil

en: From Hostname
is: Úr heiti hýsilvélar

en: HPLIP software driving a fax machine, or the fax function of a multi-function device.
is: HPLIP hugbúnaður til fax-sendinga, eða faxmöguleikum fjölnotatækis.

en: HPLIP software driving a printer, or the printer function of a multi-function device.
is: HPLIP hugbúnaður til keyrslu á prentara, eða prentmöguleikum fjölnotatækis.

en: Hold
is: Bíða

en: Human-readable description such as "HP LaserJet with Duplexer"
is: Læsileg lýsing á borð við "HP LaserJet sem prentar báðum megin"

en: Human-readable location such as "Lab 1"
is: Læsileg staðsetning á borð við "Söludeild"

en: IPP network printer via DNS-SD
is: IPP-netprentari í gegnum DNS-SD

en: Idle
is: Aðgerðalaus

en: Idle - '%1'
is: Aðgerðalaus - '%1'

en: Idle, rejecting jobs
is: Aðgerðalaus; hafnar verkum

en: Idle, rejecting jobs - '%1'
is: Aðgerðalaus; hafnar verkum - '%1'

en: In use
is: Í notkun

en: In use - '%1'
is: Í notkun - '%1'

en: LPD network printer via DNS-SD
is: LPD-netprentari í gegnum DNS-SD

en: LPD/LPR queue
is: LPD/LPR prentröð

en: LPD/LPR queue %1
is: LPD/LPR prentröð %1

en: Local printer detected by the Hardware Abstraction Layer (HAL).
is: Staðvær prentari sem sjálfvirk vélbúnaðarkönnun (HAL) hefur fundið.

en: Location:
is: Staðsetning:

en: Ma&nually Provide a PPD File:
is: Gefa upp PPD-skrá handvirkt:

en: May contain any printable characters except "/", "#", and space
is: Má innihalda alla prentanlega stafi nema "/", "#", og bilstafi

en: Members
is: Meðlimir

en: Missing printer driver
is: Vantar prentararekil

en: Modify Printer
is: Breyta prentara

en: Move to
is: Færa í

en: Name
is: Heiti

en: Name:
is: Heiti:

en: Network printer via DNS-SD
is: Netprentari í gegnum DNS-SD

en: No driver for this printer.
is: Enginn rekill fyrir þennan prentara

en: No printer driver for %1 %2.
is: Enginn prentrekill fyrir %1 %2.

en: No printer driver for %1.
is: Enginn prentrekill fyrir %1.

en: No printers have been configured or discovered
is: Engir prentarar hafa verið stilltir eða fundist

en: None
is: Ekkert

en: Not found
is: Fannst ekki

en: On hold
is: Í bið

en: Operation Policy:
is: Stefna fyrir aðgerðir:

en: Pages
is: Síður

en: Parallel Port
is: Hliðtengi (parallel)

en: Parent Window ID
is: Auðkenni yfirglugga

en: Pause Printer
is: Setja prentara í bið

en: Paused
is: Í bið

en: Paused - '%1'
is: Í bið - '%1'

en: Paused, rejecting jobs
is: Í bið; hafnar verkum

en: Paused, rejecting jobs - '%1'
is: Í bið; hafnar verkum - '%1'

en: Pending
is: Í biðröð

en: Please choose an item on the list
is: Veldu atriði á listanum

en: Policies
is: Stefnur

en: Port to Qt 5 / Plasma 5
is: Aðlögun að Qt 5 / Plasma 5

en: Pre&vent these users from printing
is: Koma í &veg fyrir að þessir notendur prenti

en: Print Queue
is: Prentröð

en: Print Self Test Page
is: Prenta innbyggða prufusíðu

en: Print Self-Test Page
is: Prenta innbyggða prufusíðu

en: Print Test Page
is: Prenta prófunarsíðu

en: Print service is unavailable
is: Prentþjónusta ekki tiltæk

en: Print settings
is: Prentstillingar

en: Print test page
is: Prenta prufusíðu

en: Printer
is: Prentari

en: Printer Icon
is: Táknmynd prentara

en: Printer Options
is: Valkostir prentara

en: Printer paused
is: Prentari í bið

en: Printer ready
is: Prentari tilbúinn

en: Printer state unknown
is: Ástand prentara ekki þekkt

en: Printer to be configured
is: Prentari sem á að stilla

en: Printers
is: Prentarar

en: Printing '%1'
is: Prenta '%1'

en: Printing...
is: Prenta...

en: Processed
is: Meðhöndlað

en: Query Printer for Default Options
is: Spyrja prentara um sjálfgefna valkosti

en: Queue:
is: Prentröð:

en: Recommended Drivers
is: Reklar sem mælt er með

en: Reject print jobs
is: Hafna prentverkum

en: Remote CUPS printer via DNS-SD
is: Fjartengdur CUPS-prentari í gegnum DNS-SD

en: Remove Printer
is: Fjarlægja prentara

en: Remove class
is: Fjarlægja flokk

en: Remove printer
is: Fjarlægja prentara

en: Reprint
is: Endurprenta

en: Resume
is: Halda áfram

en: Resume Printer
is: Halda áfram prentun

en: Retry current job
is: Reyna aftur við þetta verk

en: Retry job
is: Reyna aftur

en: Search
is: Leita

en: Secret
is: Leyndarmál

en: Select a Driver
is: Veldu rekil

en: Select a custom driver
is: Velja sérsniðinn rekil

en: Serial Port
is: Raðtengi (serial)

en: Set Default Options
is: Stilla sjálfgefna valkosti

en: Set the Default Printer Options
is: Stilla sjálfgefna valkosti prentarans

en: Share this class
is: Deila þessum flokki

en: Share this printer
is: Deila þessum prentara

en: Show printer queue(s)
is: Sýna prentröð (prentraðir)

en: Size
is: Stærð

en: Standard
is: Staðlað

en: Starting Banner:
is: Upphafsborði:

en: Status
is: Staða

en: Status Message
is: Stöðuskilaboð

en: Stop printer
is: Stöðva prentara

en: Stopped
is: Stöðvað

en: System Preferences
is: Kjörstillingar kerfis

en: Test Page
is: Prufusíða

en: TextLabel
is: Textamerking

en: The New Printer is Missing Drivers
is: Nýja prentarann vantar rekla

en: The New Printer was Added
is: Nýja prentaranum bætt við

en: The current page has changes.
    Do you want to save them?
is: Núverandi síðu hefur verið breytt.
    Viltu vista breytingarnar?

en: Tool for adding new printers
is: Verkfæri til að bæta við nýjum prenturum

en: Topsecret
is: Leyndarmál

en: Unable to send command to printer driver!
is: Mistókst að senda skipun á prentrekil!

en: Unclassified
is: Óflokkað

en: Unknown
is: Óþekkt

en: Unknown - '%1'
is: Óþekkt - '%1'

en: User
is: Notandi

en: Windows Printer via SAMBA
is: Windows prentari í gegnum SAMBA

en: Wrong username or password
is: Rangt notandanafn eða lykilorð

en: my printer (x jobs)
is: prentaranum mínum (x verk)
