spectacle - en to is translation catalogue (189 entries)

en: <b>Capture Mode</b>
is: <b>Tökuhamur</b>

en: <b>Options</b>
is: <b>Valkostir</b>

[ctx: @action:button]
en: Annotate
is: Glósa

[ctx: @action:button]
en: Annotation Done
is: Glósu lokið

[ctx: @info]
en: Cannot save screenshot because creating the directory failed:<nl/><filename>%1</filename>
is: Get ekki vistað skjámyndina því ekki tókst að útbúa möppuna:<nl/><filename>%1</filename>

[ctx: @info]
en: Cannot save screenshot because creating the remote directory failed:<nl/><filename>%1</filename>
is: Get ekki vistað skjámyndina því ekki tókst að útbúa fjartengda möppu:<nl/><filename>%1</filename>

[ctx: @title:window]
en: %1 second | %1 seconds
is[0]: sekúnda
is[1]: %1 sekúndur

[ctx: @title:window Unsaved Screenshot]
en: Unsaved[*]
is: Óvistað[*]

[ctx: A placeholder in the user configurable filename will replaced by the specified value]
en: Day
is: Dagur

[ctx: A placeholder in the user configurable filename will replaced by the specified value]
en: Hour
is: Klukkustund

[ctx: A placeholder in the user configurable filename will replaced by the specified value]
en: Minute
is: Mínúta

[ctx: A placeholder in the user configurable filename will replaced by the specified value]
en: Month
is: Mánuður

[ctx: A placeholder in the user configurable filename will replaced by the specified value]
en: Second
is: Sekúnda

[ctx: A placeholder in the user configurable filename will replaced by the specified value]
en: Sequential numbering
is: Númeraröð

[ctx: A placeholder in the user configurable filename will replaced by the specified value]
en: Sequential numbering, padded out to N digits
is: Númeraröð, með núllum sem fylla upp í N stafi

[ctx: A placeholder in the user configurable filename will replaced by the specified value]
en: Timezone
is: Tímabelti

[ctx: A placeholder in the user configurable filename will replaced by the specified value]
en: Window Title
is: Gluggatitill

[ctx: A placeholder in the user configurable filename will replaced by the specified value]
en: Year (2 digit)
is: Ár (2 stafir)

[ctx: A placeholder in the user configurable filename will replaced by the specified value]
en: Year (4 digit)
is: Ár (4 stafir)

[ctx: A rectangular region was captured, heading]
en: Rectangular Region Captured
is: Tók mynd af ferhyrndu svæði

en: A screenshot was copied to your clipboard.
is: Skjámyndin var afrituð á klippispjaldið þitt.

en: A screenshot was saved as '%1' to '%2' and the file path of the screenshot has been copied to your clipboard.
is: Skjámyndin var vistuð sem '%1' í '%2' og slóð hennar hefur verið afrituð á klippispjaldið.

en: A screenshot was saved as '%1' to '%2'.
is: Skjámyndin var vistuð sem '%1' í '%2'.

en: Accept on click-and-release
is: Samþykkja við smella-og-losa

en: Active Window
is: Virkur gluggi

en: Add annotation to the screenshot
is: Bæta glósu við skjámyndina

en: After taking a screenshot:
is: Eftir að skjámynd er tekin:

en: Always
is: Alltaf

en: Annotate
is: Glósa

en: Area:
is: Svæði:

en: Cancel
is: Hætta við

en: Cancel:
is: Hætta við:

en: Cannot save an empty screenshot image.
is: Ekki er hægt að vista auða skjámynd.

en: Cannot save screenshot. Error while writing file.
is: Get ekki vistað skjámyndina. Villa við að skrifa skrána.

en: Cannot save screenshot. Error while writing temporary local file.
is: Get ekki vistað skjámyndina.  Villa við skrifun bráðabirgðaskrár.

en: Cannot save screenshot. The save filename is invalid.
is: Get ekki vistað skjámyndina. Skráarheiti til að vista undir er ógilt.

en: Capture Active Window
is: Taka mynd af virkum glugga

en: Capture Current Monitor
is: Taka mynd af þessum skjá

en: Capture Entire Desktop
is: Taka mynd af öllum skjánum

en: Capture Rectangular Region
is: Taka mynd af ferhyrndu svæði

en: Capture Window Under Cursor
is: Taka mynd af glugga undir bendli

en: Capture a rectangular region of the screen
is: Taka mynd af ferhyrndu svæði á skjánum

en: Capture only the current pop-up window (like a menu, tooltip etc).
    If disabled, the pop-up is captured along with the parent window
is: Taka einungis mynd af þessum sprettglugga (eins og valmynd, ábendingu, o.s.frv.)
    Ef þetta er óvirkt, verður sprettglugginn tekinn ásamt undirliggjandi glugganum sem hann tilheyrir

en: Capture the active window
is: Taka mynd af virkum glugga

en: Capture the current monitor
is: Taka mynd af þessum skjá

en: Capture the current pop-up only
is: Taka einungis mynd af þessum sprettglugga

en: Capture the entire desktop (default)
is: Taka mynd af öllum skjánum (sjálfgefið)

en: Capture the window currently under the cursor, excluding parents of pop-up menus
is: Taka mynd af glugga beint undir bendlinum, án upprunaglugga sprettvalmynda

en: Capture the window currently under the cursor, including parents of pop-up menus
is: Taka mynd af glugga beint undir bendlinum, að meðtöldum upprunagluggum sprettvalmynda

en: Change Spectacle's settings.
is: Breyta stillingum Spectacle.

en: Click and drag to draw a selection rectangle,
    or press Esc to quit
is: Smella-Draga til að teikna valferhyrning,
    eða ýttu á Esc til að hætta

en: Clipboard action which should be executed after the screenshot is taken
is: Klippispjaldsaðgerð sem á að framkvæma eftir að er skjámyndin er tekin

en: Compression Quality:
is: Þjöppunargæði:

en: Compression quality for lossy file formats
is: Þjöppunargæði myndsniða með gagnatapi

en: Configure...
is: Stilla...

en: Copy Image to Clipboard
is: Afrita mynd á klippispjald

en: Copy Location to Clipboard
is: Afrita staðsetningu myndar á klippispjald

en: Copy file location to clipboard
is: Afrita staðsetningu skráar á klippispjaldið

en: Copy image to clipboard
is: Afrita mynd á klippispjald

en: Could not take a screenshot. Please report this bug here: <a href="https://bugs.kde.org/enter_bug.cgi?product=Spectacle">create a spectacle bug</a>
is: Gat ekki tekið skjámynd. Tilkynntu þetta sem villu hér: <a href="https://bugs.kde.org/enter_bug.cgi?product=Spectacle">create a spectacle bug</a>

en: Create new selection rectangle:
is: Búa til nýjan valferhyrning:

en: Current Screen
is: Núverandi skjár

[ctx: Decimal number of seconds]
en:  seconds
is:  sekúndur

en: Default filename
is: Sjálfgefið skráarheiti

en: Default save image format
is: Sjálfgefið myndsnið við vistun

en: Delay
is: Seinkun

en: Delay:
is: Töf:

en: Do not copy anything
is: Ekki afrita neitt

en: Do not take a screenshot automatically
is: Ekki taka skjámynd sjálfkrafa

en: Export
is: Flytja út

en: Filename:
is: Skráarheiti:

en: For lossy image formats like JPEG
is: Fyrir myndsnið með gagnatapi á borð við JPEG

en: Full Screen
is: Skjáfylli

en: Full Screen (All Monitors)
is: Skjáfylli (allir skjáir)

en: Full Screen (All Monitors, scaled)
is: Skjáfylli (allir skjáir, kvarðað)

en: General
is: Almennt

en: General:
is: Almennt:

en: Image Size: %1x%2 pixels
is: Stærð myndar: %1x%2 mynddílar

en: Image shared
is: Myndinni deilt

en: In background mode, copy screenshot file path to clipboard
is: Í bakgrunnsham, afrita slóð á skjámynd á klippispjald

en: In background mode, copy screenshot image to clipboard, unless -o is also used.
is: Í bakgrunnsham, afrita skjámynd á klippispjald, nema ef rofinn -o sé einnig notaður.

en: In background mode, delay before taking the shot (in milliseconds)
is: Í bakgrunnsham, töf áður en mynd er tekin (í millísekúndum)

en: In background mode, do not pop up a notification when the screenshot is taken
is: Í bakgrunnsham, ekki birta tilkynningu þegar skjámyndin er tekin

en: In background mode, exclude decorations in the screenshot
is: Í bakgrunnsham, undanskilja gluggaskreytingar frá skjámyndinni

en: In background mode, include pointer in the screenshot
is: Í bakgrunnsham, láta músarbendilinn sjást á myndinni

en: In background mode, save image to specified file
is: Í bakgrunnsham, vista mynd í tiltekna skrá

en: Include mouse pointer
is: Taka með músarbendil

en: Include window titlebar and borders
is: Hafa með titilstiku og gluggajaðra

[ctx: Integer number of seconds]
en:  second |  seconds
is[0]:  sekúnda
is[1]:  sekúndur

en: KDE Screenshot Utility
is: KDE skjámyndatökutól

[ctx: Keyboard action]
en: + Shift: Magnifier
is: + Shift: Skjástækkun

[ctx: Keyboard action]
en: + Shift: Move in 1 pixel steps
is: + Shift: færa til í 1 mynddíls skrefum

[ctx: Keyboard action]
en: + Shift: Resize in 1 pixel steps
is: + Shift: breyta stærð í 1 mynddíls skrefum

[ctx: Keyboard action]
en: Arrow keys
is: Örvalyklar

[ctx: Keyboard action]
en: Arrow keys + Alt
is: Örvalyklar + Alt

en: Last path used for "save as" action
is: Síðasta slóð sem notuð var fyrir "vista sem" aðgerð

en: Launch Spectacle
is: Ræsa Spectacle

en: Launch Spectacle without capturing
is: Ræsa Spectacle án þess að taka mynd

en: Launch Spectacle without taking a screenshot
is: Ræsa Spectacle án þess að taka skjámynd

[ctx: Mouse action]
en: Double-click
is: Tvísmella

[ctx: Mouse action]
en: Drag handles
is: Draga haldföng

[ctx: Mouse action]
en: Drag inside selection rectangle
is: Draga fyrir innan valferhyrninginn

[ctx: Mouse action]
en: Drag outside selection rectangle
is: Draga fyrir utan valferhyrninginn

[ctx: Mouse action]
en: Release left-click
is: Vinstri-smella og sleppa

[ctx: Mouse action]
en: Right-click
is: Hægri músarsmellur

en: Move selection rectangle:
is: Færa valferhyrning:

en: Never
is: Aldrei

en: No Delay
is: Engin töf

en: On Click
is: Við smell

en: Only capture the current pop up menu
is: Taka einungis mynd af þessari sprettvalmynd

en: Open Containing Folder
is: Opna umlykjandi möppu

en: Open Default Screenshots Folder
is: Opna sjálfgefna möppu fyrir skjámyndir

en: Open a new Spectacle window
is: Opna nýjan glugga Spectacle

en: Open and edit existing screenshot file
is: Opna og breyta fyrirliggjandi skjámyndarskrá

[ctx: Open the screenshot we just saved]
en: Open
is: Opna

en: Other Application...
is: Annað forrit...

[ctx: Placeholder is filename]
en: A screenshot was saved as '%1' to your Pictures folder.
is: Skjámyndin var vistuð sem '%1' í myndamöppuna þína.

en: Press screenshot key to:
is: Ýttu á skjámyndatökuhnappinn til að:

[ctx: Preview of the user configured filename]
en: Preview:
is: Forskoðun:

en: Printing failed. The printer failed to initialize.
is: Prentun mistókst. Mistókst að frumstilla prentarann.

en: QImageWriter cannot write image: %1
is: QImageWriter nær ekki að skrifa mynd: %1

en: Quit Spectacle after manually saving or copying the image
is: Hætta í Spectacle eftir handvirka vistun eða afritun á myndinni

en: Quit after manual Save or Copy
is: Hætta eftir handvirka vistun eða afritun

en: Quit after saving or copying an image
is: Hætta eftir vistun eða afritun á mynd

en: Ready to take a screenshot
is: Tilbúið að taka skjámynd

en: Record Screen
is: Taka upp af skjánum

en: Rectangular Region
is: Ferhyrnt svæði

en: Rectangular Region Selection
is: Val á ferhyrndu svæði

en: Remember selected area:
is: Muna valið svæði:

en: Remember the last rectangular region
is: Muna síðasta ferhyrnda svæðið

en: Reset selection:
is: Endurstilla valið:

en: Resize selection rectangle:
is: Breyta stærð valferhyrnings:

en: Return focus to Spectacle
is: Setja virkni á Spectacle

en: Save
is: Vista

en: Save As...
is: Vista sem...

en: Save Location:
is: Staðsetning vistunar:

en: Save file to default folder
is: Vista skrá í sjálfgefna möppu

en: Save screenshot automatically after it is taken
is: Vista skjámynd sjálfkrafa eftir að hún er tekin

en: Screenshot capture canceled or failed
is: Hætt við töku skjámyndar eða hún mistókst

en: Share
is: Deila

en: Shortcuts
is: Flýtilyklar

en: Show capture instructions
is: Birta leiðbeiningar fyrir skjámyndatöku

en: Show magnifier
is: Birta skjástækkara

en: Show the mouse cursor in the screenshot image
is: Birta músarbendilinn á skjámyndinni

en: Show the window title bar, the minimize/maximize/close buttons, and the window border
is: Birta titilstiku glugga, lágmarka/hámarka/loka hnappa og gluggajaðarinn

en: Start in DBus-Activation mode
is: Ræsa í DBus-Activation ham

en: Start in GUI mode (default)
is: Byrja í myndrænum viðmótsham (sjálfgefið)

en: Starts a new GUI instance of spectacle without registering to DBus
is: Ræsir nýtt tilvik af Spectacle-viðmótinu án þess að skrá það í DBus

en: Take Screenshot:
is: Taka skjámynd:

en: Take a New Screenshot
is: Taka nýja skjámynd

en: Take a new Screenshot
is: Taka nýja skjámynd

en: Take a screenshot and exit without showing the GUI
is: Taka skjámynd og hætta án þess að birta myndrænan viðmótsham

en: Take full screen screenshot
is: Taka skjámynd af öllum skjánum

en: Take screenshot on click
is: Taka skjámynd við smell

[ctx: The active window was captured, heading]
en: Active Window Captured
is: Tók mynd af virkum glugga

[ctx: The current screen was captured, heading]
en: Current Screen Captured
is: Tók mynd af þessum skjá

en: The default filename used when saving
is: Sjálfgefið skráarheiti við vistun

[ctx: The entire screen area was captured, heading]
en: Full Screen Captured
is: Tók mynd af öllum skjánum

en: The last used copy mode
is: Síðast notaði afritunarhamur

en: The last used region the user selected
is: Síðast notaða svæðið sem notandinn valdi

en: The last used save mode
is: Síðast notaði vistunarhamur

en: The path of the file saved last
is: Slóð að skránni sem síðast var vistuð

en: The screenshot has been copied to the clipboard.
is: Skjámyndin var afrituð á klippispjaldið.

en: The screenshot has been saved as <a href="%1">%2</a> and its location has been copied to clipboard
is: Skjámyndin var vistuð sem <a href="%1">%2</a> og staðsetning hennar hefur verið vistuð á klippispjaldið

en: The screenshot was copied to the clipboard and saved as <a href="%1">%2</a>
is: Skjámyndin var afrituð á klippispjaldið og vistuð sem <a href="%1">%2</a>

en: The screenshot was saved as <a href="%1">%2</a>
is: Skjámyndin var vistuð sem <a href="%1">%2</a>

en: The shared image link (<a href="%1">%1</a>) has been copied to the clipboard.
is: Slóð deildrar myndar (<a href="%1">%1</a>) hefur verið afrituð á klippispjald.

[ctx: The window under the mouse was captured, heading]
en: Window Under Cursor Captured
is: Tók mynd af glugga undir bendli

en: There was a problem sharing the image: %1
is: Villa kom upp við að deila myndinni: %1

en: To save to a sub-folder
is: Til að vista í undirmöppu

en: Tools
is: Verkfæri

en: Unable to save image. Could not upload file to remote location.
is: Gat ekki vistað myndina. Gat ekki sent skrána inn á fjartengda staðinn.

en: Until Spectacle is closed
is: Þar til Spectacle er lokað

en: Use last-used capture mode
is: Nota síðasta tökuham

en: Use light background
is: Nota ljósan bakgrunn

en: Wait for a click before taking screenshot. Invalidates delay
is: Bíða eftir músarsmelli áður en skjámynd er tekin. Gerir skilgreinda töf óvirka

en: Wait for a mouse click before capturing the screenshot image
is: Bíða eftir músarsmelli áður en skjámynd er tekin

en: What should happen if print key is pressed when Spectacle is already running
is: Hvað ætti að gerast ef ýtt er á Print-lykilinn þegar Spectacle er þegar í gangi

en: What to do when Spectacle is launched
is: Hvað á að gera þegar Spectacle er ræst

en: When launching Spectacle:
is: Við ræsingu Spectacle:

en: Whether the mouse cursor is included in the screenshot
is: Hvort músarbendilinn eigi að vera með á skjámyndinni

en: Whether the screenshot should be captured after selecting the region and releasing the mouse
is: Hvort taka eigi skjámyndina eftir að svæði hefur verið valið og músarhnappnum er sleppt

en: Whether the window decorations are included in the screenshot
is: Hvort gluggaskreytingar eigi að vera með á skjámyndinni

en: Whether to show a magnifier in the region selection
is: Hvort eigi að birta skjástækkun í völdu svæði

en: Whether to show capture instructions in the region selection
is: Hvort eigi að birta leiðbeiningar fyrir skjámyndatöku í völdu svæði

en: Whether to use a light color mask in the region selection dialog
is: Hvort eigi að birta hulu með ljósum lit í glugganum fyrir val á svæði

en: While Spectacle is running
is: Þegar Spectacle er í gangi

en: Window Under Cursor
is: Gluggi undir bendli

en: You can use the following placeholders in the filename, which will be replaced with actual text when the file is saved:<blockquote>
is: Þú getur notað eftirfarandi frátökutákn í skráarheitinu, sem mun verða skipt út með raunverulegum texta þegar skráin er vistuð:<blockquote>
