Xfce Panel Plugins - en to is translation catalogue (267 entries)

en: 	Astronomical data:
    	Last:	%s
    	Next:	%s
    	Current failed attempts: %d
is: 	Stjörnufræðigögn:
    	Síðast:	%s
    	Næst:	%s
    	Þegar misheppnaðar tilraunir: %d

en: 	Data not available, will use sane default values for night and day.
is: 	Gögn ekki tiltæk, mun nota skynsamleg sjálfgefin gildi fyrir dag og nótt.

en: 	Direction: %s (%s%s)
is: 	Stefna: %s (%s%s)

en: 	Encyclopedic information partly taken from
is: 	Alfræðiupplýsingar teknar að hluta frá

en: 	Moon phase:	%s
is: 	Kvartilaskipti tungls:	%s

en: 	Moon phase:	Unknown
is: 	Kvartilaskipti tungls:	Óþekkt

en: 	Moonrise:	%s
is: 	Tunglris:	%s

en: 	Moonrise:	The moon never rises today.
is: 	Tunglris:	Tunglið rís ekki í dag.

en: 	Moonset:	%s
is: 	Tunglsetur:	%s

en: 	Moonset:	The moon never sets today.
is: 	Tunglsetur:	Tunglið sest ekki í dag.

en: 	Speed: %s %s (%s on the Beaufort scale)
is: 	Vindhraði: %s %s (%s á Beaufort kvarða)

en: 	Sunrise:		%s
is: 	Sólarupprás:		%s

en: 	Sunrise:		The sun never rises today.
is: 	Sólarupprás:		Sólin rís ekki í dag.

en: 	Sunset:		%s
is: 	Sólarlag:		%s

en: 	Sunset:		The sun never sets today.
is: 	Sólarlag:		Sólin sest ekki í dag.

en: 	Temperatures, wind, atmosphere and cloud data calculated
    	for:		%s
is: 	Gögn um hitastig, vind, loftþrýsting og skýjafar reiknað
    	fyrir:		%s

en: 	Weather data:
    	Last:	%s
    	Next:	%s
    	Current failed attempts: %d
is: 	Veðurgögn:
    	Síðast:	%s
    	Næst:	%s
    	Þegar misheppnaðar tilraunir: %d

en: 
    	Elevation and timezone data provided by
is: 
    	Upplýsingar um hæðarpunkta og tímabelti eru frá

en: 
    	Precipitation and the weather symbol have been calculated
    	using the following time interval:
    	Start:	%s
    	End:	%s
is: 
    	Útreikningum á úrkomu og viðeigandi veðurtákni er lokið
    	miðað við eftirfarandi tímabil:
    	Upphaf:	%s
    	Endir:	%s

en: 
    	Weather and astronomical data from
is: 
    	Veðurgögn og stjörnufræðigögn frá

en: 
    Astronomical Data
is: 
    Stjörnufræðigögn

en: 
    Atmosphere
is: 
    Andrúmsloft

en: 
    Clouds
is: 
    Ský

en: 
    Credits
is: 
    Framlög

en: 
    Downloads
is: 
    Sóttar skrár

en: 
    Precipitation
is: 
    Úrkoma

en: 
    Temperatures
is: 
    Hitastig

en: 
    Times Used for Calculations
is: 
    Tímar sem notaðir eru við útreikninga

en: 
    Wind
is: 
    Vindur

en: <b><span size="large">%s</span></b> <span size="medium">(%s)</span>
    <b><span size="large">%s</span></b>
    
    <b>Temperature:</b> %s
    <b>Wind:</b> %s from %s
    <b>Pressure:</b> %s
    <b>Humidity:</b> %s
is: <b><span size="large">%s</span></b> <span size="medium">(%s)</span>
    <b><span size="large">%s</span></b>
    
    <b>Hitastig:</b> %s
    <b>Vindur:</b> %s úr %s
    <b>Loftþrýstingur:</b> %s
    <b>Rakastig:</b> %s

en: <b><span size="large">%s</span></b> <span size="medium">(%s)</span>
    <b><span size="large">%s</span></b>
    <span size="smaller">from %s to %s, with %s of precipitation</span>
    
    <b>Temperature:</b> %s		<span size="smaller">(values at %s)</span>
    <b>Wind:</b> %s (%son the Beaufort scale) from %s(%s)
    <b>Pressure:</b> %s    <b>Humidity:</b> %s
    <b>Fog:</b> %s    <b>Cloudiness:</b> %s
    
    <span size="smaller">%s</span>
is: <b><span size="large">%s</span></b> <span size="medium">(%s)</span>
    <b><span size="large">%s</span></b>
    <span size="smaller">frá %s til %s, með %s úrkomu</span>
    
    <b>Hitastig:</b> %s		<span size="smaller">(values at %s)</span>
    <b>Vindur:</b> %s (%sá Beaufort kvarða) úr %s(%s)
    <b>Loftþrýstingur:</b> %s    <b>Rakastig:</b> %s
    <b>Þoka:</b> %s    <b>Skýjað:</b> %s
    
    <span size="smaller">%s</span>

en: <b>Atmosphere</b>
is: <b>Andrúmsloft</b>

en: <b>Clouds</b>
is: <b>Ský</b>

en: <b>Directory:</b> %s
    
    <b>Author:</b> %s
    
    <b>Description:</b> %s
    
    <b>License:</b> %s
is: <b>Mappa:</b> %s
    
    <b>Höfundur:</b> %s
    
    <b>Lýsing:</b> %s
    
    <b>Notkunarskilmálar:</b> %s

en: <b>Precipitation</b>
is: <b>Úrkoma</b>

en: <b>Temperatures</b>
is: <b>Hitastig</b>

en: <b>Times used for calculations</b>
is: <b>Tímar sem notaðir eru við útreikninga</b>

en: <tt><small>Amount:        %s%s%s</small></tt>
is: <tt><small>Magn:        %s%s%s</small></tt>

en: <tt><small>Apparent temperature: %s%s%s</small></tt>
is: <tt><small>Skynjað hitastig: %s%s%s</small></tt>

en: <tt><small>Barometric pressure:  %s%s%s</small></tt>
is: <tt><small>Loftþrýstingur:  %s%s%s</small></tt>

en: <tt><small>Cloudiness:    %5s%s%s</small></tt>
is: <tt><small>Skýjað:    %5s%s%s</small></tt>

en: <tt><small>Data calculated for:  %s</small></tt>
is: <tt><small>Gögn reiknuð fyrir:  %s</small></tt>

en: <tt><small>Dew point:            %s%s%s</small></tt>
is: <tt><small>Daggarmark:            %s%s%s</small></tt>

en: <tt><small>Fog:           %5s%s%s</small></tt>
is: <tt><small>Þoka:           %5s%s%s</small></tt>

en: <tt><small>High clouds:   %5s%s%s</small></tt>
is: <tt><small>Háský:   %5s%s%s</small></tt>

en: <tt><small>Interval end:         %s</small></tt>
is: <tt><small>Endir tímabils:       %s</small></tt>

en: <tt><small>Interval start:       %s</small></tt>
is: <tt><small>Upphaf tímabils:       %s</small></tt>

en: <tt><small>Low clouds:    %5s%s%s</small></tt>
is: <tt><small>Lágský:    %5s%s%s</small></tt>

en: <tt><small>Middle clouds: %5s%s%s</small></tt>
is: <tt><small>Miðský: %5s%s%s</small></tt>

en: <tt><small>Moon phase: %s</small></tt>
is: <tt><small>Kvartil tungls: %s</small></tt>

en: <tt><small>Moon phase: Unknown</small></tt>
is: <tt><small>Kvartil tungls: óþekkt</small></tt>

en: <tt><small>Moonrise: %s</small></tt>
is: <tt><small>Tunglris: %s</small></tt>

en: <tt><small>Moonrise: The moon never rises this day.</small></tt>
is: <tt><small>Tunglris: Tunglið rís ekki þennan dag.</small></tt>

en: <tt><small>Moonset:  %s</small></tt>
is: <tt><small>Tunglsetur:  %s</small></tt>

en: <tt><small>Moonset: The moon never sets this day.</small></tt>
is: <tt><small>Tunglsetur: Tunglið sest ekki þennan dag.</small></tt>

en: <tt><small>Relative humidity:    %s%s%s</small></tt>
is: <tt><small>Rakastig:    %s%s%s</small></tt>

en: <tt><small>Sunrise: %s</small></tt>
is: <tt><small>Sólarupprás: %s</small></tt>

en: <tt><small>Sunrise: The sun never rises this day.</small></tt>
is: <tt><small>Sólarupprás: Sólin rís ekki þennan dag.</small></tt>

en: <tt><small>Sunset:  %s</small></tt>
is: <tt><small>Sólsetur:  %s</small></tt>

en: <tt><small>Sunset: The sun never sets this day.</small></tt>
is: <tt><small>Sólsetur: Sólin sest ekki þennan dag.</small></tt>

en: A
is: H

en: A more calendar-like view, with the days in columns and the daytimes (morning, afternoon, evening, night) in rows.
is: Sýn sem líkist dagatali, með dagana í dálkum og dagshlutum í röðum (morgunn, eftirmiðdagur, kvöld, nótt).

en: A_dd
is: _Bæta við

en: Add the selected value to the labels that should be displayed in the scrollbox.
is: Bæta völdu gildi í merkingarnar sem á að birta í skrunboxinu.

en: Afternoon
is: Eftirmiðdagur

en: Altitu_de:
is: _Hæð:

en: Altitude
is: Hæð

en: Animate _transitions between labels
is: Lífga _millifærslur milli merkinga

en: Apparent te_mperature:
is: Sk_ynjað hitastig:

en: Apparent temperature
is: Skynjað hitastig

en: Apparent temperature (A)
is: Skynjað hitastig (H)

en: Barometric _pressure:
is: _Loftþrýstingur:

en: Barometric pressure
is: Loftþrýstingur

en: Barometric pressure (P)
is: Þrýstingur (P)

en: C
is: S

en: CH
is: HS

en: CL
is: LS

en: CM
is: MS

en: Cancel
is: Hætta við

en: Cannot update weather data
is: Get ekki uppfært veðurupplýsingar

en: Celsius (°C)
is: Celsíusgráður (°C)

en: Change the name for the location to your liking. It is used for display and does not affect the location parameters in any way.
is: Breyttu nafni staðsetningarinnar í það sem þér líkar best. Þetta er einungis notað til birtingar og hefur ekki nein áhrif á staðsetningarbreytur.

en: Change...
is: Breyta...

en: Choose a font you like and set it to a smaller or larger size. Middle-click on the button to unset the font and use your theme's default.
is: Veldu letur sem þér líkar og ákveddu stærðina á því. Smelltu með miðjuhnapp músarinnar á hnappinn til að núllstilla letrið og nota það sem sjálfgefið er í þemanu.

en: Choose an icon theme.
is: Veldu táknmyndaþema.

en: Choose the value to add to the list below. Values can be added more than once.
is: Veldu gildið sem á að bæta á listann hér fyrir neðan. Hægt er að bæta gildum við oftar en einu sinni.

en: Choose your preferred tooltip style. Some styles give a lot of useful data, some are clearer but provide less data on a glance.
is: Veldu þann stíl vísbendinga sem þér hentar. Sumir stílar birta mikið af gagnlegum upplýsingum, aðrir eru skírari en birta minna af upplýsingum í einu.

en: Clear
is: Heiðskírt

en: Close
is: Loka

en: Cloudiness
is: Skýjahula

en: Cloudiness (C)
is: Skýjahula (S)

en: Cloudy
is: Skýjað

en: Coordinates
is: Hnit

en: Copyright (c) 2003-2014
is: Höfundarréttur (c) 2003-2014

en: Currently no data available.
is: í augnablikinu eru engin gögn tiltæk.

en: Days in columns
is: Dagar í dálkum

en: Days in rows
is: Dagar í röðum

en: Decide how many values should be shown at once in the scrollbox. You can choose a smaller font or enlarge the panel to make more lines fit.
is: Ákveddu hve mörg gildi eigi að birta í einu í skrunboxinu. Þú getur valið smærra letur eða stækkað stikuna til að koma fleiri línum fyrir.

en: Detecting...
is: Skynja...

en: Dew point
is: Daggarmark

en: Dew point (D)
is: Daggarmark (D)

en: Download of astronomical data failed with HTTP Status Code %d, Reason phrase: %s
is: Niðurhal stjörnufræðigagna brást með HTTP-stöðukóða %d, uppgefin ástæða: %s

en: Download of weather data failed with HTTP Status Code %d, Reason phrase: %s
is: Niðurhal veðurfræðigagna brást með HTTP-stöðukóða %d, uppgefin ástæða: %s

en: E
is: A

en: East
is: Austur

en: Enter a city name or address
is: Settu inn nafn á borg eða heimilisfang

en: Error downloading met.no logo image to %s, reason: %s
is: Villa við niðurhal merkis met.no í %s, ástæða: %s

en: Error parsing astronomical data!
is: Villa við þáttun stjörnufræðigagna!

en: Error parsing weather data!
is: Villa við þáttun veðurgagna!

en: Error writing cache file %s!
is: Villa við ritun skyndiminnisskráar %s!

en: Evening
is: Kvöld

en: F
is: Þ

en: Feet (ft)
is: Fet (ft)

en: Feet per second (ft/s)
is: Fet á sekúndu (ft/sek)

en: First quarter
is: Fyrsta kvartil

en: Fog
is: Þoka

en: Fog (F)
is: Þoka (Þ)

en: Font and color:
is: Letur og litir

en: Full moon
is: Fullt tungl

en: H
is: R

en: Hectopascals (hPa)
is: Hektópasköl (hPa)

en: Hide the scrollbox to save valuable space on the panel. Most interesting information is also provided in the tooltip - provided you choose an appropriate tooltip style - that is shown when hovering over the icon.
is: Fela skrunboxið til að spara pláss á skjástikunni. Áhugaverðustu upplýsingarnar munu einnig sjást í vísbendingum - ef þú velur viðeigandi stíl fyrir vísbendingar - og munu þær birtast þegar bendill svífur yfir táknmyndinni.

en: High clouds
is: Háskýjað

en: High clouds (CH)
is: Háskýjað (HS)

en: Humidity (H)
is: Rakastig (R)

en: Inches (in)
is: Tommur (in)

en: Inches of mercury (inHg)
is: Tommur kvikasilfurs (inHg)

en: Kilometers per hour (km/h)
is: Kílómetrar á klukkustund (km/klst)

en: Knots (kt)
is: Hnútar (kt)

en: L_ongitude:
is: L_engdargráða:

en: Labels to d_isplay
is: Merk_ingar sem á að birta

en: Latitud_e:
is: _Breiddargráða:

en: Latitude
is: Breiddargráða

en: Latitude specifies the north-south position of a point on the Earth's surface. If you change this value manually, you need to provide altitude and timezone manually too.
is: Breiddargráða tilgreinir norður-suður stöðu punkts á yfirborði jarðarinnar. Ef þú breytir þessu gildi, verður þú einnig að gefa upp hæð og tímabelti.

en: Li_nes:
is: Lí_nur:

en: Light rain
is: Dálítil rigning

en: Light rain with thunder
is: Lítilsháttar rigning með þrumuveðri

en: Lightly cloudy
is: Léttskýjað

en: Location _name:
is: Staðsetning:

en: Longitude
is: Lengdargráða

en: Longitude specifies the east-west position of a point on the Earth's surface. If you change this value manually, you need to provide altitude and timezone manually too.
is: Lengdargráða tilgreinir austur-vestur stöðu punkts á yfirborði jarðarinnar. Ef þú breytir þessu gildi, verður þú einnig að gefa upp hæð og tímabelti.

en: Low clouds
is: Lágskýjað

en: Low clouds (CL)
is: Lágskýjað (LS)

en: Meters (m)
is: Metrar (m)

en: Meters per second (m/s)
is: Metrar á sekúndu (m/sek)

en: Middle clouds
is: Miðský

en: Middle clouds (CM)
is: Miðský (MS)

en: Miles per hour (mph)
is: Mílur á klukkustund (mi/klst)

en: Millimeters (mm)
is: Millímetrar (mm)

en: Morning
is: Morgunn

en: Move do_wn
is: Færa _niður

en: Move the selected value down in the list of labels to display.
is: Færa valið gildi niður í listanum yfir merkingarnar sem á að birta.

en: Move the selected value up in the list of labels to display.
is: Færa valið gildi upp í listanum yfir merkingarnar sem á að birta.

en: Move u_p
is: Færa u_pp

en: NE
is: NA

en: NW
is: NV

en: New moon
is: Nýtt tungl

en: Night
is: Nótt

en: No Data
is: Engin gögn

en: No default icon theme? This should not happen, plugin will crash!
is: Ekkert táknmyndaþema? Þetta á ekki að geta gerst, viðbótin mun hrynja!

en: No icon theme!
is: Ekkert táknmyndaþema!

en: North
is: Norður

en: North-East
is: Norðaustur

en: North-West
is: Norð-vestur

en: OK
is: Í lagi

en: Open the user icon themes directory in your file manager, creating it if necessary.
is: Opna möppu með táknmyndaþemum í skráarstjóra, og búa hana til ef nauðsyn krefur.

en: Partly cloudy
is: Hálfskýjað

en: Please set a location in the plugin settings.
is: Settu inn staðsetningu í stillingum viðbótarinnar.

en: Pound-force per square inch (psi)
is: Pund á fertommu (psi)

en: Prec_ipitations:
is: Úr_koma:

en: Precipitation (R)
is: Úrkoma (Ú)

en: Precipitation amount
is: Magn úrkomu

en: Preferences
is: Kjörstillingar

en: R
is: Ú

en: Rain
is: Rigning

en: Rain showers
is: Skúrir

en: Rain with thunder
is: Rigning með þrumuveðri

en: Re_fresh
is: Endurlesa

en: Relative humidity
is: Afstætt rakastig

en: Results
is: Niðurstöður

en: SE
is: SA

en: SW
is: SV

en: Search
is: Leita

en: Search for a new location and auto-detect its parameters.
is: Leita að nýrri staðsetningu og skynja sjálfkrafa breytur tengdar henni.

en: Search location
is: Leita að staðsetningu

en: Searching...
is: Leita...

en: Select _font
is: _Veldu letur

en: Select a value in the list of labels to display and click this button to remove it.
is: Veldu gildi í listanum yfir merkingarnar sem á að birta, og ýttu á þennan hnapp til að fjarlægja það.

en: Select font
is: Veldu letur

en: Short-term forecast data unavailable.
is: Ekki fundust gögn fyrir stutta veðurspáþ

en: Show current weather conditions
is: Birta veðurslýsingu

en: Show scroll_box
is: Birta skrun_box

en: Show weather conditions and forecasts
is: Birta veðurslýsingar og veðurspár

en: Shows the forecasts in a table with the daytimes (morning, afternoon, evening, night) in columns and the days in rows.
is: Sýn með töflu þar sem dagshlutar eru í dálkum (morgunn, eftirmiðdagur, kvöld, nótt) og dagar eru í röðum.

en: Simple
is: Einfalt

en: Sleet
is: Slydda

en: Sleet showers
is: Slydduél

en: Sleet showers with thunder
is: Slydduél með þrumuveðri

en: Sleet with thunder
is: Slydda með þrumuveðri

en: Snow
is: Snjókoma

en: Snow showers
is: Snjóél

en: Snow showers with thunder
is: Snjóél með þrumuveðri

en: South
is: Suður

en: South-East
is: Suðaustur

en: South-West
is: Suð-vestur

en: Sunny
is: Sólskin

en: Temperature
is: Hitastig

en: Temperature (T)
is: Hitastig (T)

en: The Norwegian Meteorological Institute
is: Norsku veðurstofunni

en: The sun never rises today.
is: Sólin rís ekki í dag.

en: The sun never sets today.
is: Sólin sest ekki í dag.

en: The sun rises at %s and sets at %s.
is: Sólin rís klukkan %s og sest klukkan %s.

en: These are the values that will be shown in the scrollbox. Select a single value here and click the appropriate button to remove it or move it up and down in the list.
is: Þetta eru merkingarnar sem á að birta í skrunboxinu. Veldu eitt gildi hér og ýttu á viðeigandi hnapp til að færa það upp eða niður í listanum eða til að fjarlægja það.

en: Third quarter
is: Þriðja kvartil

en: Thunder showers
is: Þrumuskúrir

en: Thundersnow
is: Snjóbylur með þrumuveðri

en: Today
is: Í dag

en: Tomorrow
is: Á morgun

en: Unable to open the following url: %s
is: Get ekki opnað eftirfarandi slóð: %s

en: Unnamed place
is: Nafnlaus staður

en: Unset
is: Afvirkja

en: Use only a single _panel row
is: _Nota aðeins eina röð í stiku

en: Verbose
is: Ítarlegt

en: W
is: V

en: WB
is: VB

en: WD
is: VÁ

en: WS
is: VH

en: Waning crescent
is: Tungl hverfur

en: Waning gibbous
is: Tungl minnkar

en: Waxing crescent
is: Tungl kviknar

en: Waxing gibbous
is: Tungl fyllist

en: Weather Report
is: Veðurfregnir

en: Weather Update
is: Veðuruppfærsla

en: West
is: Vestur

en: Wind direction (WD)
is: Vindátt (VÁ)

en: Wind direction in degrees (WD)
is: Vindátt í gráðum (VÁ)

en: Wind speed (WS)
is: Vindhraði (VH)

en: Wind speed - Beaufort scale (WB)
is: Vindhraði - Beaufort kvarði (VB)

en: Wind speeds in TV or in the news are often provided in km/h.
is: Vindhraði er oft tiltekinn í km/klst í sjónvarpi eða öðrum fréttamiðlum.

en: Windchill/Heat index
is: Vindkæling/Hitatafla

en: Windchill/Humidex
is: Vindkæling/Humidex

en: _Appearance
is: Út_lit

en: _Close
is: _Loka

en: _Details
is: _Nánar

en: _Forecast
is: _Veðurspá

en: _Forecast layout:
is: _Framsetning veðurspár:

en: _Help
is: _Hjálp

en: _Icon theme:
is: Táknmyn_daþema:

en: _Location
is: _Staðsetning

en: _Number of forecast days:
is: _Fjöldi spádaga:

en: _Remove
is: _Fjarlægja

en: _Round values
is: _Rúnna af gildi

en: _Scrollbox
is: _Skrunbox

en: _Temperature:
is: Hi_tastig:

en: _Timezone:
is: _Tímabelti:

en: _Tooltip style:
is: S_tíll vísbendingar:

en: _Units
is: _Einingar

en: _Wind speed:
is: _Vindhraði:

en: feet
is: fet

en: ft/s
is: ft/sek

en: getting %s
is: næ í %s

en: km/h
is: km/klst

en: kt
is: hn

en: m/s
is: m/sek

en: meters
is: metrar

en: mph
is: mi/klst

en: unknown
is: óþekkt
