mate-panel 1.25.3 - en to mr translation catalogue (536 entries)

en: "%s" has quit unexpectedly
mr: "%s" अनपेक्षितरित्या बाहेर पडला

en: %s has no use what-so-ever. It only takes up disk space and compilation time, and if loaded it also takes up precious panel space and memory. Anybody found using it should be promptly sent for a psychiatric evaluation.
mr: %s याचा काहीही उपयोग नाही. यामुळे केवळ डिस्क मधली जागा व्यापते आणि त्यात आपला वेळ वाया जातो आणि ते सूरु केले तर  त्यामुळे महत्वाची जागा आणि साठवणशक्तीही विनाकारण भरली जाते. याचा उपयोग करताना कोणी आ ढळला तर त्यास तात्काळ मानसोपचारासाठी पाठवावे.

en: %s the Fish
mr: %s मासा

en: %s the Fish Says:
mr: %s मासा म्हणतो:

en: %s the Fish, a contemporary oracle
mr: %s मासा, म्हणजे एक समकालीन देववाणी आहे

en: %s the Fish, the fortune teller
mr: भविष्य वेत्ता, %s मासा

en: %s, feels like %s
mr: %s, ला %s सारखे अनुभव येत आहे

en: (empty)
mr: (रिकामे)

en: (with minor help from George)
mr: (जॉर्जच्या मदतीने)

en: - Edit .desktop files
mr: - .desktop फाइली संपादित करा

en: 0
mr: ०

en: <i>(optional)</i>
mr: <i>(वैकल्पिक)</i>

en: <small><i>Type a city, region, or country name and then select a match from the pop-up.</i></small>
mr: <small><i>शहर, क्षेत्र, किंवा देशाचे नाव टाइप करा व पॉप-अप पासून योग्य निवड जुळवा.</i></small>

en: <small>Opaque</small>
mr: <small>अपारदर्शी</small>

en: <small>Set...</small>
mr: <small>निश्चित करा...</small>

en: <small>Set</small>
mr: <small>निश्चित करा</small>

en: <small>Transparent</small>
mr: <small>पारदर्शी</small>

en: A fish without a name is a pretty dull fish. Bring your fish to life by naming him.
mr: नाव नसलेला मासा म्हणजे एकदम सुस्त मासा. या माश्याला एक चांगले नाव देऊनत्याला कार्यरत बनवा.

en: A list of applet IIDs that the panel will ignore. This way you can disable certain applets from loading or showing up in the menu. For example to disable the mini-commander applet add 'OAFIID:MATE_MiniCommanderApplet' to this list. The panel must be restarted for this to take effect.
mr: पटल जे ऍपलेट IID ला दुर्लक्ष करेल त्यांची सूची. याप्रकारे तुम्ही काहिक ऍपलेटचे दाखलन किंवा मेन्यु मध्ये दर्शविण्याकरीता अकार्यान्वीत करू शकता. उदाहरणार्थ mini-commander ऍपलेट अकार्यान्वीत करण्याकरीता 'OAFIID:MATE_MiniCommanderApplet' ला सूचीस जोडा. याचा प्रभाव लगेच होण्याकरीता पटल पुन्ह सुरू केले पाहिजे.

en: A list of locations to display in the calendar window.
mr: दिनदर्शिका चौकट मधिल दाखवायचे त्या ठिकाणांची सूची.

en: A list of panel IDs. Each ID identifies an individual toplevel panel. The settings for each of these panels are stored in /apps/panel/toplevels/$(id).
mr: पटल आयडींची सूची. प्रत्येक आयडी एक स्वतंत्र उच्चस्तरीय पॅनेलला ओळख देते. या सर्व पॅनेल्सच्या रचना /apps/panel/toplevels/$(id) मध्ये संग्रहित आहेत.

en: A list of panel object IDs. Each ID identifies an individual panel object (e.g. a launcher, action button or menu button/bar). The settings for each of these objects are stored in /apps/panel/objects/$(id).
mr: पटल ऑब्जेक्ट आयडींची सूची. प्रत्येक आयडी एक स्वतंत्र पटल ऑब्जेक्टला (उदा. प्रक्षेपक, क्रिया बटन किंवा मेन्यू बटन/पट्टी) ओळख देते. या सर्व ऑब्जेक्ट्सच्या रचना /apps/panel/objects/$(id) मध्ये संग्रहित आहेत.

en: A pop out drawer to store other items in
mr: इतर बाबी ठेवण्यासाठी बाहेर निघणारा कप्पा

en: A separator to organize the panel items
mr: पॅनेलवरील बाबी आयोजित करण्यासाठी विलगक

en: A_bout Panels
mr: पटल विषयी  (_b)

en: About the MATE Panel
mr: MATE पटल विषयी

en: Access documents, folders and network places
mr: दस्तावेज, फोल्डर्स् व नेटवर्क स्थळांवर प्रवेश करा

en: Action button type
mr: कृती बटणाचा प्रकार

en: Ad_just Date & Time
mr: दिनांक आणि वेळ व्यवस्थित करा (_j)

en: Add this as _drawer to panel
mr: यास पॅनेलवर कप्प्याप्रमाणे जोडा (_d)

en: Add this as _menu to panel
mr: यास पॅनेलवर मेन्यूप्रमाणे जोडा (_m)

en: Add this launcher to _desktop
mr: हा प्रक्षेपक डेस्कटॉपवर जोडा (_d)

en: Add this launcher to _panel
mr: हा प्रक्षेपक पॅनेलमध्ये जोडा (_p)

en: Add to Drawer
mr: ड्रॉव्हरमध्ये समाविष्ट करा

en: Add to Panel
mr: पॅनेलवर समाविष्ट करा

en: Allow workspace _wrap around in switcher
mr: स्विचर मध्ये workspace wrap around होऊ द्या (_W)

en: An unknown error occurred while trying to open "%s".
mr: %s उघडण्याचा प्रयत्न करतेवेळी अपरिचीत त्रुटी आढळली.

en: Animation
mr: चित्रचलन

en: Animation speed
mr: एनीमेशनचा वेग

en: Applet IID
mr: ऍपलेट IID

en: Applet IIDs to disable from loading
mr: भारित करण्यास अक्षम करायचे ऍपलेट IIDs

en: Application
mr: ऍप्लिकेशन

en: Application Launcher...
mr: ऍप्लिकेशन प्रक्षेपक...

en: Application does not accept documents on command line
mr: आदेश ओळ पासून अनुप्रयोग दस्तऐवज स्वीकारत नाही

en: Application in Terminal
mr: टर्मिनलमध्ये ऍप्लिकेशन

en: Applications
mr: उपकरणं

en: Area where notification icons appear
mr: सूचनाप्रसार चिन्हे दाखवायचे क्षेत्र

en: Arro_ws on hide buttons
mr: छुप्या बटणांवरील बाण (_w)

en: Autoclose drawer
mr: आपोआप बंद होणारे ड्रॉवर

en: Automatically hide panel into corner
mr: पटलला स्वयं कोपऱ्यात लपवा

en: Background
mr: पार्श्वभूमी

en: Background _image:
mr: पार्श्वचित्र (_i):

en: Background color
mr: पार्श्वभूमी रंग

en: Background color opacity
mr: पार्श्वभूमी अपारदर्शिकता

en: Background image
mr: पार्श्वभूमी प्रतिमा

en: Background type
mr: पार्श्वभूमी प्रकार

en: Bookmarks
mr: वाचनखुणा

en: Browse all local and remote disks and folders accessible from this computer
mr: सर्व स्थानीय व दुरस्थ डीस्क व या संगणकावरील प्रवेश प्राप्तीय संचयीकांचे संचार करा

en: Browse and run installed applications
mr: प्रतिष्ठापित ऍप्लिकेशन्स् ब्राउज करा आणि चालवा

en: Browse bookmarked and local network locations
mr: संचार्ह ओळचिन्हे व स्थानिक नेटवर्क स्थळे

en: C_lear
mr: पुसून टाका (_l)

en: Calendar
mr: दिनदर्शिका

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
mr: 'Type=Link' डेस्कटॉप नोंदणी करीता दस्तऐवजातील URIs पाठवू शकत नाही

en: Cannot delete this panel
mr: हे पटल काढून टाकणे अशक्य

en: Cannot find an empty spot
mr: रिक्त जागा आढळली नाही

en: Center panel on x-axis
mr: x-अक्ष वरील मध्य पटल

en: Center panel on y-axis
mr: y-अक्ष वरील मध्य पटल

en: Change desktop appearance and behavior, get help, or log out
mr: कार्यक्षेत्राचे दृश्य व वागणू, मदत मिळवा, किंवा लॉगआउट करा हे बदलवा

en: Choose Location
mr: ठिकाण नीवडा

en: Choose a file to append to the command...
mr: सूचनेला जोडणारी फाइल निवडा...

en: Choose a file...
mr: फाइल निवडा...

en: Choose an application...
mr: ऍप्लिकेशन निवडा...

en: Choose an icon
mr: चिन्ह नीवडा

en: City Name
mr: शहराचे नाव

en: City Time Zone
mr: शहर वेळ क्षेत्र

en: Clear Recent Documents
mr: नुकतेच दस्तऐवज नष्ट करा

en: Clear Recent Documents...
mr: नुकतेच दस्तऐवज नष्ट करा...

en: Clear all items from the recent documents list
mr: नुकतेच दस्तऐवज सूचीतून सर्व घटके नष्ट करा

en: Clear the Recent Documents list?
mr: नुकतेच दस्तऐवज सूची नष्ट करायचे?

en: Click here to hide all windows and show the desktop.
mr: सर्व विंडो झाकण्यासाठी इथे क्लिक करा आणि डेस्कटॉप दाखवा.

en: Click here to restore hidden windows.
mr: झाकलेली पटल पुन्हा सुरू करण्यासाठी ईथे क्लिक करा.

en: Click on a window to force the application to quit. To cancel press <ESC>.
mr: अनुप्रयोगातून जबरदस्तीने बाहेर पडण्यासाठी खिडकीवर क्लिक करा. रद्द करण्यासाठी <ESC> दाबा.

en: Click this button to browse for a file whose name to append to the command string.
mr: आदेश अक्षरमाळा करीता जोडण्याकरीता फाइल निवडण्याकरीता या बटनावर किल्क करा.

en: Click this button to run the selected application or the command in the command entry field.
mr: आदेश नोंदणी गुणविशेष मध्ये निवडलेले ऍप्लिकेशन किंवा आदेश चालविण्याकरीता या बटणावर क्लिक करा.

en: Click to hide month calendar
mr: महिना दिनदर्शिका लपविण्यासाठी क्लिक करा

en: Click to view month calendar
mr: महिना दिनदर्शिका पाहण्यासाठी क्लिक करा

en: Clock
mr: घड्याळ

en: Clock Applet Factory
mr: घड्याळ एप्लेट फॅक्टरी

en: Clock Format
mr: घड्याळाचे रूपण

en: Clock Preferences
mr: घड्याळासाठी अग्रक्रम

en: Co_lor:
mr: रंग (_l):

en: Co_mmand to run when clicked:
mr: क्लिक केल्यावर चालविण्याजोगी आदेश (_m):

en: Co_mment:
mr: टिप्पणी (_m):

en: Comm_and:
mr: आदेश (_a):

en: Command icon
mr: आदेश चिन्ह

en: Command to execute on click
mr: क्लिक केल्यावर चालवण्याजोगी आदेश

en: Complete panel lockdown
mr: संपूर्ण पटल ताळाबंद

en: Computer
mr: संगणक

en: Computer Clock
mr: संगणकाचे घड्याळ

en: Confirm panel removal
mr: पटल काढणे निश्चित करा

en: Connect to Server...
mr: सर्व्हरशी जोडणी करा...

en: Connect to a remote computer or shared disk
mr: दूरस्थ संगणक किंवा सहभागीय डीस्कशी जुळवणी स्थापीत करा

en: Copy _Date
mr: दिनांकाचे प्रत बनवा (_D)

en: Copy _Time
mr: वेळेचे प्रत बनवा (_T)

en: Copy a launcher from the applications menu
mr: अनुप्रयोग मेन्यूमधून प्रक्षेपक मेन्यू प्रतिलिपी करा

en: Could not connect to server
mr: सर्व्हरशी जोडणी अशक्य आहे

en: Could not convert '%s' from UTF-8
mr: '%s' ला UTF-8 असे रूपांतर करणे अशक्य

en: Could not display help document
mr: मदत दस्तऐवज दाखवण्यास अशक्य

en: Could not display help document '%s'
mr: मदत दस्तऐवज '%s' दाखवणे अशक्य

en: Could not execute '%s'
mr: %s चालवणे अशक्य

en: Could not launch '%s'
mr: '%s' सुरू करणे अशक्य

en: Could not launch application
mr: ऍप्लिकेशन सुरू करणे अशक्य

en: Could not open location '%s'
mr: ठिकाण '%s' उघडणे अशक्य

en: Could not open recently used document "%s"
mr: नुकतेच वापरलेले दस्तऐवज "%s" वाचणे अशक्य

en: Could not run command '%s'
mr: आदेश '%s' चालवणे अशक्य

en: Could not save directory properties
mr: डिरेक्ट्री गुणधर्म साठवणे अशक्य

en: Could not save launcher
mr: प्रक्षेपक सुरक्षित करणे अशक्य

en: Could not show this URL
mr: हे URL दाकवणे अशक्य

en: Could not use dropped item
mr: वगळलेली घटके वापरणे अशक्य

en: Create Launcher
mr: प्रक्षेपक बनवा

en: Create a new launcher
mr: नवीन प्रक्षेपक बनवा

en: Create new file in the given directory
mr: दिलेल्या डिरेक्ट्रीत नवीन फाइल निर्माण करा

en: Current Time:
mr: सद्याचा वेळ:

en: Custom Application Launcher
mr: मनपसंत ऍप्लिकेशन प्रक्षेपक

en: Custom format of the clock
mr: घड्याळाचे स्वेच्छेनुसार स्वरूप

en: D_on't Delete
mr: नष्ट करू नका (_o)

en: Decides when to group windows from the same application on the window list. Possible values are "never", "auto" and "always".
mr: विंडोतील सूचीप्रमाणे तत्सम अनूप्रयोग करणारे विंडोचे गट कधी करायचे ते ठरविते सम्भाव्य मूल्य "never", "auto" व "always" यानुरूप आहेत.

en: Delete this drawer?
mr: हे ड्रॉव्हर नष्ट करायचे?

en: Delete this panel?
mr: हे पटल नष्ट करायचे?

[ctx: Desktop Folder]
en: Desktop
mr: डेस्कटॉप

en: Directory Properties
mr: डिरेक्ट्रीचे गुणधर्म

en: Disable Force Quit
mr: जबरदस्तीने बाहेर जाणे अकार्यान्वीत करा

en: Disable connection to session manager
mr: सत्र व्यवस्थापकशी जुळवणी अकार्यान्वीत करा

en: Display
mr: दृश्य

en: Display a swimming fish or another animated creature
mr: पोहणारा मासा किंवा आणखी काही सजीव प्राणी दाखवा

en: Display all workspaces
mr: सर्व कार्यस्थळे दाखवा

en: Display workspace names
mr: कार्यस्थळाची नावे दाखवा

en: Do you want to delete the applet from your configuration?
mr: तुमच्या संकलनामधून हे ऍपलेट काढून टाकायचे आहे का ?

en: Draw arrow in menu button
mr: मेनू बटनात बाण रेखाटा

en: Drawer
mr: ड्राव्हर

en: Drawer Properties
mr: ड्रॉव्हर गुणधर्म

en: E_xpand
mr: विस्तार करा (_x)

en: East
mr: पूर्व

en: Edit
mr: संपादन करा

en: Edit Location
mr: ठिकाण संपादीत करा

en: Enable animations
mr: एनिमेशन कार्ययोग्य करा

en: Enable arrows on hide buttons
mr: लपवण्याजोगी बटणावरील बाण सुरू करा

en: Enable autocompletion in "Run Application" dialog
mr: "Run Application" या संवाद अंतर्गत स्वयंपूर्णता कार्यान्वित करा

en: Enable hide buttons
mr: लपवण्याजोगी बटणे सुरू करा

en: Enable program list in "Run Application" dialog
mr: "Run Application" या संवादामध्ये कार्यक्रम सूची कार्यान्वित करा

en: Enable tooltips
mr: उपकरण सूचके कार्ययोग्य करा

en: Error
mr: त्रुटी

en: Error displaying help document
mr: मदत दस्तऐवज दर्शवितेवेळी त्रुटी आढळली

en: Execute the run dialog
mr: रन संवाद अमलात आणा

en: Expand list of locations
mr: ठिकाणांची सूची वाढवा

en: Expand program list in "Run Application" dialog
mr: "Run Application" या संवादामध्ये कार्यक्रम सूची विस्तारित करा

en: Expand to occupy entire screen width
mr: पूर्णतया पडदा रूंदी वापरण्याकरीता वाढवा

en: Factory for clock applet
mr: घड्याळासाठी एप्लेट फॅक्टरी

en: Factory for notification area
mr: सूचनाप्रसार क्षेत्रासाठी फॅक्टरी

en: Factory for the window navigation related applets
mr: window navigation शी संबंधित ऍप्लेटसाठी फॅक्टरी

en: Failed to load %s: %s
mr:  %s सुरू करताना अपयश आले  %s

en: Failed to load applet %s
mr: ऍपलेट %s दाखल करण्यास अपयशी

en: Failed to set the system time
mr: प्रणाली वेळ स्थापित करण्यास अपयशी

en: Failed to set the system timezone
mr: प्रणाली वेळक्षेत्र स्थापीत करतेवेळी अपयशी

en: File System
mr: फाइल प्रणाली

en: File is not a valid .desktop file
mr: फाइल वैध .desktop फाइल नाही

en: Find an _item to add to "%s":
mr: "%s" मध्ये जमा करण्यासाठी बाब शोधा (_i):

en: Find an _item to add to the drawer:
mr: कप्प्यात समाविष्ट करण्यासाठी घटक शोधा (_i):

en: Find an _item to add to the panel:
mr: पॅनेलवर समाविष्ट करण्यासाठी बाब शोधा(_i):

en: Fish
mr: मासा

en: Fish Preferences
mr: माशाचे अग्रक्रम

en: Fit image to panel
mr: प्रतिमेला पटलात बसवा

en: Force Quit
mr: बळाने बाहेर काढा

en: Force a misbehaving application to quit
mr: गैरवर्तन करणाऱ्या अनुप्रयोगास जबरदस्तीने बाहेर काढा

en: Force this application to exit?
mr: अनुप्रयोगास जबरदस्तीने बाहेर काढायचे?

en: Frames in fish's animation
mr: मास्याचे एनीमेशनातील चौकटी

en: General
mr: सर्वसाधारण

en: Get the current time and date
mr: चालू वेळ आणि दिनांक दर्शवा

en: Group windows when _space is limited
mr: जागा मर्यादित असेल तर विंडोचे (खिडकी) गट करा (_s)

en: Hide Panel
mr: पटल लपवा

en: Hide application windows and show the desktop
mr: सर्व विंडो झाका आणि डेस्कटॉप दाखवा

en: Highlight launchers on mouseover
mr: प्रक्षेपकांस माउस वरून जाताना प्रकाशमान करा

en: History for "Run Application" dialog
mr: "Run Application" संवादाचा इतिहास

en: Home Folder
mr: होम फोल्डर

en: Hour format
mr: तास पध्दती

en: Icon '%s' not found
mr: चिन्ह '%s' आढळले नाही

en: Icon not found
mr: चिन्ह आढळले नाही

en: Icon used for object's button
mr: घटकाच्या बटणाकरीता वापरले गेले चिन्ह

en: If true, a dialog is shown asking for confirmation if the user wants to remove a panel.
mr: खरे असल्यास, उपयोक्ता पटल काढून टाकू इच्छित असल्यास त्याच्या खात्रीसाठी संवाद दाखवला जातो.

en: If true, a drawer will automatically be closed when the user clicks a launcher in it.
mr: खरे असल्यास, उपयोक्त्याने प्रक्षेपकावर क्लिक केले असता कप्पा आपोआप बंद केला जाईल.

en: If true, a launcher is highlighted when the user moves the pointer over it.
mr: खरे असल्यास, उपयोक्त्याने वरून माउस फिरवला असता प्रक्षेपक प्रकाशमान केला जातो.

en: If true, an arrow is drawn over the menu button icon. If false, menu button has only the icon.
mr: जर खरे बनविले, तर बाण मेनू बटनाच्या चिन्हावर रेखाटला जाईल. अथवा मेनू बटनात फक्त चिन्ह असेल.

en: If true, arrows will be placed on the hide buttons. This key is only relevant if the enable_buttons key is true.
mr: खरे असल्यास, बाण लपविलेल्या बटणावर दर्शविले जाईल. ही किल्ली तेव्हाच परस्पर संबंधीत असते जेव्हा enable_buttons किल्ली खरे असते.

en: If true, autocompletion in the "Run Application" dialog is made available.
mr: खरे असल्यास, "Run Application" या संवादामध्ये स्वयंपूर्णता उपलब्ध केली जाते.

en: If true, buttons will be placed on each side of the panel which may be used to move the panel to edge of the screen, leaving only a button showing.
mr: खरे असल्यास, बटन पटलाच्या प्रत्येक बाजूस स्थापीत केले जाईल ज्याचा वापर पटल पडद्या वर हलविण्याकरीता वापरले जाईल, ज्यामुळे फक्त बटन दर्शविले जाईल.

en: If true, display a weather icon.
mr: खरे असल्यास , हवामान चिन्ह दाखवा.

en: If true, display date in the clock, in addition to time.
mr: खरे असल्यास,वेळेबरोबर तारीख पण घड्याळात दाखवा.

en: If true, display seconds in time.
mr: जर खरे असेल , वेळेमध्ये सेकंदपण दाखवा.

en: If true, expand the list of locations in the calendar window.
mr: खरे असल्यास, दिनदर्शिका चौकटीत ठिकाणांची सूची विस्तारीत करा.

en: If true, hiding and un-hiding of this panel will be animated rather than happening instantly.
mr: खरे असल्यावर, हे पटल लपविल्यास किंवा न लपविल्यास त्वरीत न दर्शविता चित्रचेतनीकरण स्वरूपात दर्शविले जाईल.

en: If true, show date in a tooltip when the pointer is over the clock.
mr: खरे असल्यास,घड्याळावर दर्शक असताना टूल टिप मध्ये दाखवल्याप्रमाणे वेळ दाखवा.

en: If true, show the temperature next to the weather icon.
mr: खरे असल्यास, हवामान चिन्हाच्या बाजूस तापमान दाखवा.

en: If true, show week numbers in the calendar.
mr: खरे असल्यास, दिनदर्शिकेत आठवड्यांची संख्या दाखवा.

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is expanded when the dialog is opened. This key is only relevant if the enable_program_list key is true.
mr: खरे असल्यास, "Known Applications" या संवादामधील "Run Application" सूची संवाद उघडल्यावर विस्तारित होते. ही कळ फक्त enable_program_list कळ खरी असल्यासच महत्वाची असते.

en: If true, the "Known Applications" listing in the "Run Application" dialog is made available. Whether or not the listing is expanded when the dialog is shown is controlled by the show_program_list key.
mr: खरे असल्यास, "Known Applications" या संवादामधील "Run Application" सूची उपलब्ध केली जाते. संवाद दाखवल्यावर सूची विस्तारित असो वा नसो ती show_program_list किद्वारे नियंत्रित केली जाते.

en: If true, the background image will be rotated when the panel is oriented vertically.
mr: खरे असल्यास, पटल उभ्या दिशेत असल्यास पार्श्वभूमी प्रतिमा फिरविले जाईल.

en: If true, the custom_icon key is used as a custom icon for the button. If false, the custom_icon key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object" or "drawer-object".
mr: खरे असल्यास, इच्छिक_चिन्ह किल्ली बटण करीता इच्छिक चिन्ह म्हणून वापरली जाते. खोटे असल्यास, इच्छिक_चिन्ह किल्ली दुर्लक्षीत केली जाते. ही किल्ली तेव्हाच संबंधित असते जेव्हा object_type किल्ली "menu-object" किंवा "drawer-object" असे असते.

en: If true, the fish's animation will be displayed rotated on vertical panels.
mr: खरे असल्यास, उभ्यापट्टीवर मासोळीचे फिरते चित्र दिसून येईल.

en: If true, the image will be scaled (retaining the aspect ratio of the image) to the panel height (if horizontal).
mr: खरे असल्यास, प्रतिमाचे प्रमाण पटलाच्या उंचीस (आढवे असल्यास) बदलिवले जाऊ शकते (प्रतिमाचा aspect प्रमाण जपून ठेवले जाते).

en: If true, the image will be scaled to the panel dimensions. The aspect ratio of the image will not be maintained.
mr: खरे असल्यास, प्रतिमाचे प्रमाण पटलाच्या प्रमाणशी सुस्थीत केले जाईल. प्रतिमाचे aspect प्रमाण नियंत्रीत केले जाणार नाही.

en: If true, the menu_path key is used as the path from which the menu contents should be constructed. If false, the menu_path key is ignored. This key is only relevant if the object_type key is "menu-object".
mr: खरे असल्यास, menu_path किल्ली बटण करीता इच्छिक चिन्ह म्हणून वापरली जाते. खोटे असल्यास, menu_path किल्ली दुर्लक्षीत केली जाते. ही किल्ली तेव्हाच संबंधित असते जेव्हा object_type किल्ली "menu-object" असे असते.

en: If true, the panel is automatically hidden into a corner of the screen when the pointer leaves the panel area. Moving the pointer to that corner again will cause the panel to re-appear.
mr: खरे असल्यास, जेव्हा पॉईंटर पटल कक्ष सोडते तेव्हा पटल आपोआप पडद्याच्या कोपऱ्यास लपविले जाईल. पॉईंटरला त्या कोपऱ्यास हलविल्यास पटल पुन्हा दृश्यास पडेल.

en: If true, the panel will not allow a user to force an application to quit by removing access to the force quit button.
mr: खरे असल्यास, पटल जबरदस्तीने बाहेरच्या बटनाची उपलब्धता काढून घेउन उपयोक्त्यास ऍप्लिकेशन जबरदस्तीने बाहेर काढण्यास प्रबंध करेल.

en: If true, the panel will not allow any changes to the configuration of the panel. Individual applets may need to be locked down separately however. The panel must be restarted for this to take effect.
mr: खरे असल्यास, पॅनेल पॅनेलच्या व्यूहरचनेत कोणतेही बदल करण्यास प्रबंध करेल. एकेक ऍपलेट मात्र वेगवेगळे ताळाबंद करावे लागू शकते. हे लागू होण्यासाठी पॅनेल पुन्हा सुरू करावेच लागेल.

en: If true, the panel will occupy the entire screen width (height if this is a vertical panel). In this mode the panel can only be placed at a screen edge. If false, the panel will only be large enough to accommodate the applets, launchers and buttons on the panel.
mr: खरे असल्यास, पटल पूर्ण पडद्याची रूंदी (उभे पटल असल्यास ऊंची) वापरेल. या पध्दती मध्ये पटल फक्त पडद्यावर स्थापीत केले जाईल. खोटे असल्यास, पटल ऐवढे मोठे असले पाहिजे की त्यात ऍपलेट, प्रक्षेपक व बटन समाविष्ट व्हायला पाहिजे.

en: If true, the user may not move the applet without first unlocking the object using the "Unlock" menuitem.
mr: खरे असल्यास, मेन्युघटकातील "Unlock" पर्यायचा वापर करून घटकास पहिले कुलूपबंद केल्याविना वापरकर्ता ऍपलेट हलवणार नाही.

en: If true, the window list will show windows from all workspaces. Otherwise it will only display windows from the current workspace.
mr: खरे असल्यास, विंडोची सूची कार्यक्षेत्रातील सर्व पटल दाखवेल. अन्यथा केवळ चालू कार्यक्षेत्रातील विंडो दाखवेल.

en: If true, the workspace switcher will allow wrap-around, which means switching from the first to the last workspace and vice versa via scrolling.
mr: जर खरे केल्यास, कृतीस्थळ स्विचर wrap-around करू देईल, म्हणजे स्क्रोल करताना शेवटच्या कृतीस्थळापासून पहिल्याकडे आणि तसेच विरुद्ध दिशेने जाता येईल.

en: If true, the workspace switcher will show all workspaces. Otherwise it will only show the current workspace.
mr: खरे असल्यास, कार्यक्षेत्राचे बटण सर्व कार्यक्षेत्र दाखवेल. अन्यथा केवळ चालू कार्यक्षेत्र दाखवेल.

en: If true, the workspaces in the workspace switcher will display the names of the workspaces. Otherwise they will display the windows on the workspace. This setting only works when the window manager is Marco.
mr: खरे असल्यास, कार्यक्षेत्राचे बटण सर्व कार्यक्षेत्रांची नावे दाखवेल अन्यथा केवळ कार्यक्षेत्रातील खिडक्या दाखवेल. ही संयोजना फक्त तेव्हाच कार्यरत राहते जेव्हा चौकट व्यवस्थापक Marco असते.

en: If true, the x and x_right keys are ignored and the panel is placed at the center of the x-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the x and x_right keys specify the location of the panel.
mr: खरे असल्यास, x व x_right किल्ली दुर्लक्ष केले जाते व पटल पडद्याच्या x-अक्षच्या मध्य भागी स्थापीत केले जाते. पटलास पुन्हआकार दिल्यावर ते त्या ठिकाणावर स्थापीत होईल - म्हणजे पटल दोन्ही बाजूने वाढेल. खोटे असल्यास, x व x_right किल्ली पटलाचे स्थान निश्चित करते.

en: If true, the y and y_bottom keys are ignored and the panel is placed at the center of the y-axis of the screen. If the panel is resized it will remain at that position - i.e. the panel will grow on both sides. If false, the y and y_bottom keys specify the location of the panel.
mr: खरे असल्यास, y व y_bottom किल्ली दुर्लक्ष केले जाते व पटल पडद्याच्या y-अक्षच्या मध्य भागी स्थापीत केले जाते. पटलास पुन्हआकार दिल्यावर ते त्या ठिकाणावर स्थापीत केले जाईल - म्हणजे पटल दोन्ही बाजूने वाढेल. खोटे असल्यास, y व y_bottom किल्ली पटलाचे स्थान निश्चित करते.

en: If true, then when unminimizing a window, move it to the current workspace. Otherwise, switch to the workspace of the window.
mr: खरे असल्यास, खिडकीचा आकार कमी करायचा नसेल तेंव्हा चालू कार्य स्थळाकडे जा.अन्यथा खिडकीतील कार्यस्थळ सुरू करा.

en: If true, tooltips are shown for objects in panels.
mr: खरे असल्यास,पॅनेलमधील ऑब्जेक्ट्ससाठी उपकरणटिपा दाखवल्या जातात.

en: If you choose to force an application to exit, unsaved changes in any open documents in it might get lost.
mr: ऍप्लिकेशनला जबरनरित्या बंद केल्यास, कोणत्याही खुल्या दस्तऐवजातील न साठवलेले बदल गमवले जातील.

en: If you clear the Recent Documents list, you clear the following:
    • All items from the Places → Recent Documents menu item.
    • All items from the recent documents list in all applications.
mr: नुकतेच दस्तऐवज सूची पुसून टाकल्यास, तुम्ही खालिल पुसून टाकत आहात:
    • सर्व ठिकाणातील घटक → नुकतेच दस्तऐवज मेन्यु घटके.
    • सर्व ऍप्लिकेशन्समधील नुकतेच दस्तऐवज सूचीतून सर्व घटके.

en: If you reload a panel object, it will automatically be added back to the panel.
mr: जर तुम्ही पॅनेल ऑब्जेक्ट पुनर्भारित केला, तर तो पुन्हा पॅनेलवर आपोआप जोडला जाईल.

en: Image Background Details
mr: प्रतिमेच्या पार्श्वभूमीविषयीचा तपशिल

en: Images
mr: प्रतिमा

en: In a Xinerama setup, you may have panels on each individual monitor. This key identifies the current monitor the panel is displayed on.
mr: Xinerama संयोजना मध्ये, प्रत्येक वैक्तिक मॉनीटरवर तुम्हाला पटल दर्शविले जाईल. ही किल्ली सद्याचे मॉनीटर ज्यावर पटल दर्शविले आहे त्यास ओळखण्यास मदत करते.

en: Key %s is not set, cannot load launcher
mr: कि %s सेट नाही , प्रक्षेपक सुरू करणे अशक्य

en: L_atitude:
mr: अक्षांश (_a):

en: L_ongitude:
mr: रेखांश (_o):

en: Launch other applications and provide various utilities to manage windows, show the time, etc.
mr: इतर ऍप्लिकेशन्स् सुरू करा व पटल व्यवस्थापन, वेळ दाखवण्यासाठी, इत्यादीकरीता विविध युटिलीटीज् पुरवा.

en: Launcher Properties
mr: प्रक्षेपकाचे गुणधर्म

en: Launcher location
mr: प्रक्षेपकाचे स्थान

en: List of known applications
mr: परिचीत ऍप्लिकेशन्स्ची सूची

en: List of locations
mr: ठिकाणांची सूची

en: Loc_k To Panel
mr: पॅनेलवर ताळेबंद करा(_k)

en: Locate documents and folders on this computer by name or content
mr: या संगणकावरील दस्तऐवज व फोल्डर नाव विषयसूचीनुरूप शोधा

en: Location
mr: स्थान

en: Locations
mr: ठिकाण

en: Lock Screen
mr: पडदा कुलूपबंद करा

en: Lock the object to the panel
mr: घटकाला पटलाशी कुलूपबंद करा

en: Log Out %s...
mr: %s मधून बाहेर पडा...

en: Log Out...
mr: बाहेर पडा...

en: Log out %s of this session to log in as a different user
mr: अन्य वापरकर्ता म्हणून दाखलन करण्याकरीता या सत्रातील %s च्या बाहेर पडा

en: Log out of this session to log in as a different user
mr: वेगळा वापरकर्ता म्हणून प्रवेश करण्यासाठी या सत्रातून बाहेर पडा

en: Look at today's date!
mr: आजच्या दिनांकास पहा!

en: Main Menu
mr: मुख्य मेन्यु

en: Menu content path
mr: मेन्यू पाठ्याचे मार्ग

en: Mount %s
mr: %s माऊंट करा

en: Move windows to current workspace when unminimized
mr: किमान आकारामध्ये असताना पटल चालू कृतीस्थळाकडे घ्या

en: Name to identify panel
mr: पटलाला ओळखण्याकरीता नाव

en: Network
mr: नेटवर्क

en: Network Places
mr: नेटवर्क स्थळे

en: No URI provided for panel launcher desktop file
mr: डेस्कटॉप फाइलवरील पट्टी सुरू करण्यासाठी URI उपलब्ध नाही

en: No URL was specified.
mr: URL दर्शवला नव्हता.

en: No application to handle search folders is installed.
mr: शोध फोल्डर्स् हाताळण्याकरीता प्रतिष्ठापीत केलेले योग्य ऍप्लिकेशन आढळले नाही.

en: North
mr: उत्तर

en: Not a launchable item
mr: प्रक्षेपण घटक नाही

en: Notification Area
mr: सूचनाप्रसार क्षेत्र

en: Notification Area Factory
mr: सूचनाप्रसार क्षेत्र फॅक्टरी

en: Number of _workspaces:
mr: कार्यस्थळांची संख्या (_w) :

en: Object's position on the panel
mr: पटलावरील घटकाचे स्थान

en: Open '%s'
mr: '%s' उघडा

en: Open URL: %s
mr: URL उघडा : %s

en: Open the contents of your desktop in a folder
mr: फोल्डर मध्ये तुमच्या कार्यक्षेत्रामधिल अनुक्रम उघडा

en: Open your personal folder
mr: तुमची व्यक्तिगत फोल्डर उघडा

[ctx: Orientation]
en: Bottom
mr: खाली

[ctx: Orientation]
en: Left
mr: डावा

[ctx: Orientation]
en: Right
mr: उजवा

[ctx: Orientation]
en: Top
mr: वर

en: Panel
mr: तावदान

en: Panel Display
mr: पटल दृश्य

en: Panel ID list
mr: पट्टी ID सूची

en: Panel Notification Area
mr: पट्टीवरील सूचनादर्शक क्षेत्र

en: Panel Properties
mr: पटलचे गुणधर्म

en: Panel attached to drawer
mr: ड्रॉवरला जोडलेले पटल

en: Panel autohide delay
mr: पटल आपोआप लपवा उशीर

en: Panel autounhide delay
mr: पटल आपोआप लपवू नका करीताचा उशीर

en: Panel object ID list
mr: पॅनेल ऑब्जेक्ट ID सूची

en: Panel object has quit unexpectedly
mr: पॅनेल ऑब्जेक्ट अनपेक्षितरित्या बाहेर पडला

en: Panel object type
mr: पॅनल घटकाचे प्रकार

en: Panel orientation
mr: पटलाची दिशा

en: Panel size
mr: पटलाचा आकार

en: Pause per frame
mr: प्रत्येक पटलानंतर थांबा

en: Pick a color
mr: रंग निवडा

en: Places
mr: ठिकाण

en: Protect your computer from unauthorized use
mr: अनधिकृतपणे उपयोग होण्यापासून तुमच्या कम्प्यूटरचे रक्षण करा

en: Recent Documents
mr: नुकतेच दस्तऐवज

en: Removable Media
mr: काढण्याजोगी मिडीया

en: Replace a currently running panel
mr: वर्तमानक्षणी कार्यरत पटल बदलवा

en: Rescan %s
mr: %s पुन्ह स्कॅन करा

en: Reset the panel configuration to default
mr: पट्टीचे संरचन पुन्हा मुलभूत बनवा

en: Restore to current _workspace
mr: चालू कृती स्थळ पूर्वस्थितीत घ्या (_w)

en: Restore to na_tive workspace
mr: चालू मूळ कृती स्थळ पूर्वस्थितीत घ्या (_t)

en: Restoring Minimized Windows
mr: लहान केलेले पटल पूर्वस्थितीत आणत आहे

en: Rotate image on vertical panels
mr: उभ्या पटलावर प्रतिमा गोल फिरवा

en: Rotate image when panel is _vertical
mr: सूचक पट्टी उभी असताना प्रतिमा फिरवा (_v)

en: Rotate on vertical panels
mr: उभ्या पॅनल्सवर गोल फिरवा

en: Rows in workspace switcher
mr: वर्कस्पेस् स्वीचरमधील ओळी

en: Run Application
mr: ऍप्लिकेशन सुरू करा

en: Run Application...
mr: ऍप्लिकेशन सुरू करा...

en: Run an application by typing a command or choosing from a list
mr: आदेश दाखल करून किंवा सूची मधून निवडून ऍप्लिकेशन चालवा

en: Run in _terminal
mr: स्थानकांमध्ये सूरू करा (_t)

en: Run with _file...
mr: फाइलसह चालवा (_f)...

en: S_tyle:
mr: शैली (_t):

en: Search
mr: शोधा

en: Search for Files...
mr: फाइलींचा शोध घ्या...

en: Select an animation
mr: एनिमेशन निवडा

en: Select an application to view its description.
mr: उपलब्ध सूचीमधून एक ऍप्लिकेशन निवडून त्याचे स्वरूप पहा.

en: Select background
mr: पार्श्वभूमी निवडा

en: Select this box to run the command in a terminal window.
mr: टर्मिनल पटलमध्ये आदेश कार्यरत करण्याकरीता हे पटल नीवडा.

en: Separator
mr: विभाजक

en: Session management options:
mr: सत्र व्यवस्थापन पर्याय:

en: Set System Time
mr: प्रणाली वेळ स्थापित करा

en: Set System Time...
mr: प्रणाली वेळ स्थापित करा...

en: Set location as current location and use its timezone for this computer
mr: स्थानास वर्तमान स्थान म्हणून निश्चित करा व त्याचे वेळक्षत्र संगणकावर वापरा

en: Sh_ow windows from current workspace
mr: चालू कार्यस्थळातील पटल दाखवा (_o)

en: Show Desktop
mr: डेस्कटॉप दर्शवा

en: Show Desktop Button
mr: डेस्कटॉप बटण दाखवा

en: Show _all workspaces in:
mr: सर्व कार्यस्थळे दाखवा (_a):

en: Show _only the current workspace
mr: केवळ चालू कार्यस्थळ दाखवा (_o)

en: Show _temperature
mr: तापमान दाखवा (_t)

en: Show _weather
mr: हवामान दाखवा (_w)

en: Show date in clock
mr: घड्याळात दिनांक दाखवा

en: Show date in tooltip
mr: टूलटिप मधील दिनांक दाखवा

en: Show hide _buttons
mr: लपणारी बटणे दाखवा (_b)

en: Show icon
mr: चिन्ह दर्शवा

en: Show list of known _applications
mr: परिचीत ऍप्लिकेशन्स्ची सूची दाखवा (_a)

en: Show seco_nds
mr: सेकंदामध्ये दाखवा (_n)

en: Show session management options
mr: सत्र व्यवस्थापन पर्याय दाखवा

en: Show temperature in clock
mr: घड्याळात तापमान दाखवा

en: Show the _date
mr: दिनांक दाखवा (_d)

en: Show time with seconds
mr: सेकंदामध्ये वेळ दाखवा

en: Show weather in clock
mr: घड्याळात हवामान दाखवा

en: Show week numbers in calendar
mr: दिनदर्शिकेत आठवड्यांची संख्या दाखवा

en: Show windows from a_ll workspaces
mr: सर्व कार्यस्थळातील पटल दाखवा (_l)

en: Show windows from all workspaces
mr: सर्व कार्यक्षेत्रातील पटल दाखवा

en: Show workspace _names in switcher
mr: स्विचरमधील कार्यस्थळांची नावे दाखवा (_n)

en: Shut Down...
mr: बंद करा...

en: Shut down the computer
mr: संगणक बंद करा

[ctx: Size]
en: Large
mr: विशाल

[ctx: Size]
en: Medium
mr: मध्यम

[ctx: Size]
en: Small
mr: लघु

[ctx: Size]
en: X Large
mr: X मोठे

[ctx: Size]
en: X Small
mr: X लहान

[ctx: Size]
en: XX Large
mr: XX मोठे

[ctx: Size]
en: XX Small
mr: XX लहान

en: Solid c_olor
mr: पक्का रंग (_o)

en: Some of these properties are locked down
mr: यामधिल काहीक गुणधर्म कुलूपबंद केले गेले

en: South
mr: दक्षिण

en: Specifies the background color for the panel in #RGB format.
mr: पटलावरील #RGB स्वरूप करीता पार्श्वभूमी रंग निर्देशीत करतो.

en: Specifies the file to be used for the background image. If the image contains an alpha channel it will be composited onto the desktop background image.
mr: पार्श्वभूमी प्रतिमा करीता वापरण्याजोगी फाइल निर्देशीत करतो. प्रतिमा मध्ये अल्फा मार्ग समाविष्टीत असल्यास ते डेस्कटॉप पार्श्वभूमी प्रतिमा मध्ये एकत्रीत केले जाईल.

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer enters the panel area before the panel is automatically re-shown. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
mr: पटल आपोआप दाखवण्यापूर्वी व पॉईंटर पटल कक्ष मध्ये गेल्यावर मिलीसेकंद मधिल उशीर निर्धारीत करा. ही किल्ली तेव्हा परस्पर संबंधी असते जेव्हा auto_hide किल्ली खरे असते.

en: Specifies the number of milliseconds delay after the pointer leaves the panel area before the panel is automatically hidden. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
mr: पटल आपोआप दाखवण्यापूर्वी व पॉईंटर पटल कक्ष सोडल्यावर मिलीसेकंद मधिल उशीर निर्धारीत करा. ही किल्ली तेव्हा परस्पर संबंधी असते जेव्हा auto_hide किल्ली खरे असते.

en: Specifies the number of pixels visible when the panel is automatically hidden into a corner. This key is only relevant if the auto_hide key is true.
mr: पटल आपोआप दाखवण्यापूर्वी व पॉईंटर पटल कक्ष मध्ये गेल्यावर मिलीसेकंद मधिल उशीर निर्धारीत करा. ही किल्ली तेव्हा परस्पर संबंधी असते जेव्हा auto_hide किल्ली खरे असते.

en: Specifies the opacity of the background color format. If the color is not completely opaque (a value of less than 65535), the color will be composited onto the desktop background image.
mr: पार्श्वभूमीचे रंग स्वरूपचे अपार्दशकता निर्धारीत करते. जर रंग पूर्णपणे अपार्दशक नसेल (65535 पेक्षा कमी मुल्य असल्यास), रंग डेस्कटॉप पार्श्वभूमी प्रतिमा मध्ये एकत्रीत केले जाईल.

en: Specify a gsettings path in which the applet preferences should be stored
mr: ऍपलेट प्राधान्यता ज्यात संचयीत करायचे ती gsetting वाट निर्देशीत करा

en: Specify an applet IID to load
mr: लोडकरीता ऍपलेट IID निर्देशीत करा

en: Specify file containing saved configuration
mr: साठवलेली संयोजना समाविष्टीत फाइल निश्चित करा

en: Specify session management ID
mr: सत्र व्यवस्थापन ID निश्चित करा

en: Specify the initial orientation of the applet (top, bottom, left or right)
mr: ऍपलेटची प्रारंभीक दिशा निर्देशीत करा (शिर्ष, तळ, डावे किंवा उजवे)

en: Specify the initial size of the applet (xx-small, medium, large etc.)
mr: ऍपलेटचे प्रारंभीक आकार निर्देशीत करा (xx-लहान, मध्यम, मोठे इत्सूची)

en: Speed unit
mr: वेगाचे एकक

en: St_retch
mr: ओढा (_r)

en: Starting %s
mr: %s सुरू करत आहे

en: Stretch image to panel
mr: प्रतिमेला पटलाकडे ओढा

en: Sunrise: %s / Sunset: %s
mr: सूर्योदय: %s / सूर्यास्थ: %s

en: Switch between open windows using a menu
mr: मेनू वापरून उघड्या खिडक्या बदला

en: Switch between open windows using buttons
mr: बटणे वापरून उघड्या खिडक्या बदला

en: Switch between workspaces
mr: कार्यक्षेत्र बदला

en: Switcher
mr: स्वीचर

en: System
mr: प्रणाली

en: Temperature unit
mr: तापमानाचे एकक

en: Test applet utility
mr: ऍपलेट उपकार्यक्रमाची चाचणी करा

en: The Clock displays the current time and date
mr: चालू वेळ आणि दिनांक दर्शविणारे घड्याळ

en: The MATE Panel
mr: MATE पटल

en: The Window List shows a list of all windows in a set of buttons and lets you browse them.
mr: खिडक्यांची सूची सर्व खिडक्यांस बटनांच्या संच स्वरूपात दाखवते आणि त्यावरून संचार करू देते.

en: The Window Selector shows a list of all windows in a menu and lets you browse them.
mr: खिडकी निवडकर्ता सर्व खिडक्यांची सूची मेन्यूमध्ये दाखवतो आणि त्यावरून संचार करू देतो.

en: The Workspace Switcher shows you a small version of your workspaces that lets you manage your windows.
mr: वर्कस्पेस् स्वीचर कार्यक्षेत्रांची लहान आवृत्ती दाखवते ज्यामुळे वापरकर्त्याला पटल व्यावस्थापीत करण्यास परवानगी प्राप्त होते.

en: The action type this button represents. Possible values are "lock", "logout", "run", "search" and "screenshot". This key is only relevant if the object_type key is "action-applet".
mr: कृती प्रकार दर्शविणारे बटन. संभाव्य मुल्य "lock", "logout", "run", "search" व "screenshot" असे आहे. ही किल्ली object_type किल्ली "action-applet" असल्यावरच परस्पर संबंधित असते.

en: The command of the launcher is not set.
mr: प्रक्षेपकाचा आदेश सेट केले नाही.

en: The configured command is not working and has been replaced by: %s
mr: व्यूहरचित आदेश काम नाही करत आहे आणि याद्वारे बदली केला आहे: %s

en: The fish's animation pixmap
mr: मास्याचे ऍनीमेशन पिक्समॅपर

en: The fish's name
mr: मास्याचे नाव

en: The height (width for a vertical panel) of the panel. The panel will determine at runtime a minimum size based on the font size and other indicators. The maximum size is fixed at one quarter of the screen height (or width).
mr: पटलाची ऊंची (उभ्या पटलाच्या रूंदी करीता). फॉन्ट आकार व इतर सूचक आधारीत runtime वेळी पटलाचे किमान आकार निश्चित केले जाईल. कमाल आकार पड्याच्या ऊंची (किंवा रूंदी) च्या एक चौथांशी असे निश्चित केले जाते.

en: The icon of the command to be run.
mr: सुरू करण्यासाठी लागणाऱ्या सूचनेचे चिन्ह.

en: The identifier of the panel attached to this drawer. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object".
mr: या प्रदर्शक करीता जोडले गेलेले पटलावरील ओळखकार. ही किल्ली तेव्हाच परस्पर संबंधीत असते जेव्हा object_type किल्ली "drawer-object" असते.

en: The identifier of the toplevel panel which contains this object.
mr: शिर्षस्थरीय पटलावरील ओळखकार ज्यात घटक समाविष्टीत असते.

en: The implementation ID of the applet - e.g. "ClockAppletFactory::ClockApplet". This key is only relevant if the object_type key is "external-applet" (or the deprecated "matecomponent-applet").
mr: ऍपलेटचे लागूकरण ID - उ.दा. "ClockAppletFactory::ClockApplet". object_type कि "external-applet" (किंवा जुने झालेले "matecomponent-applet") असल्यावरच ही कि संबंधित ठरते.

en: The location of the .desktop file describing the launcher. This key is only relevant if the object_type key is "launcher-object".
mr: .desktop फाइलचे स्थान निश्चित करणारे प्रक्षेपक. ही किल्ली तेव्हाच परस्पर संबंधीत असते जेव्हा object_type किल्ली "launcher-object" असते.

en: The location of the image file used as the icon for the object's button. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object" and the use_custom_icon key is true.
mr: प्रतिमा फाइल जे घटकाच्या बटन करीता चिन्ह म्हणून वापरले जाते. ही किल्ली तेव्हाच परस्पर संबंधीत असते जेव्हा object_type किल्ली "drawer-object" किंवा "menu-object" असते व use_custom_icon किल्ली खरे असते.

en: The location of the launcher is not set.
mr: प्रक्षेपकाचे स्थान सेट केले नाही.

en: The location of the panel along the x-axis, starting from the right of the screen. If set to -1, the value is ignored and the value of the x key is used. If the value is greater than 0, then the value of the x key is ignored. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
mr: y-अक्ष च्या दिशेने पटलाचे स्थान, पडद्याच्या तळ बाजूने प्रारंभ केल्यापासून. -1 करीता स्थापीत केल्यास, मुल्यास दुर्लक्ष केले जाते व x किल्लीचे मुल्य वारले जाते. मुल्य 0 पेक्षा मोठे असल्यास, x किल्लीचे मुल्यास दुर्लक्ष केले जाते. ही किल्ली फक्त विना-विस्तारीत पध्दती मध्येच संबंधीत असते. विस्तारीत पध्दती मध्ये ही किल्ली दुर्लक्ष केली जाते व पटल पडद्यावर निर्देशन किल्लीनुरूप स्थापीत केले जाते.

en: The location of the panel along the x-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
mr: x-अक्ष च्या दिशेने पटलाचे स्थान. ही किल्ली फक्त विना-विस्तारीत पध्दती मध्येच संबंधीत असते. विस्तारीत पध्दती मध्ये ही किल्ली दुर्लक्ष केली जाते व पटल पडद्यावर निर्देशन किल्लीनुरूप स्थापीत केले जाते.

en: The location of the panel along the y-axis, starting from the bottom of the screen. If set to -1, the value is ignored and the value of the y key is used. If the value is greater than 0, then the value of the y key is ignored. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
mr: y-अक्ष्ष च्या दिशेने पटलाचे स्थान, पडद्याच्या तळ बाजूने प्रारंभ केल्यापासून. -1 करीता स्थापीत केल्यास, मुल्यास दुर्लक्ष केले जाते व y किल्लीचे मुल्य वारले जाते. मुल्य 0 पेक्षा मोठे असल्यास, y किल्लीचे मुल्यास दुर्लक्ष केले जाते. ही किल्ली फक्त विना-विस्तारीत पध्दती मध्येच संबंधीत असते. विस्तारीत पध्दती मध्ये ही किल्ली दुर्लक्ष केली जाते व पटल पडद्यावर निर्देशन किल्लीनुरूप स्थापीत केले जाते.

en: The location of the panel along the y-axis. This key is only relevant in un-expanded mode. In expanded mode this key is ignored and the panel is placed at the screen edge specified by the orientation key.
mr: y-अक्ष च्या दिशेने पटलाचे स्थान. ही किल्ली फक्त विना-विस्तारीत पध्दती मध्येच संबंधीत असते. विस्तारीत पध्दती मध्ये ही किल्ली दुर्लक्ष केली जाते व पटल पडद्यावर निर्देशन किल्लीनुरूप स्थापीत केले जाते.

en: The name of the directory is not set.
mr: डिरेक्ट्रीचे नाव सेट केले नाही.

en: The name of the launcher is not set.
mr: प्रक्षेपकाचे नाव सेट केले नाही.

en: The orientation of the panel. Possible values are "top", "bottom", "left", "right". In expanded mode the key specifies which screen edge the panel is on. In un-expanded mode the difference between "top" and "bottom" is less important - both indicate that this is a horizontal panel - but still give a useful hint as to how some panel objects should behave. For example, on a "top" panel a menu button will pop up its menu below the panel, whereas on a "bottom" panel the menu will be popped up above the panel.
mr: पटलाची दिशा. संभाव्य मुल्य "top", "bottom", "left", "right" यानुरूप आहे . विस्तारीत पध्दतीत पडद्यावरील कोणती रेष पटलावर सक्रीय आहे ते दर्शविते. विना-विस्तारीत पध्दतीत "top" व "bottom" मधिल फरकचे महत्व जास्त राहत नाही - दोन्ही आढवे पटलच आहे असे सूचविते - पण तरी काहीक पटल घटकाने कशी वागणूक दाखवायची त्याकरीता महत्वाचे पर्याय देतो. उदाहरणार्थ, "top" पटलावर मेन्यु बटन पटला खाली पॉपअप दर्शविते, तसेच "bottom" पटलावर मेन्यु बटन पटलाच्या वर पॉपअप दर्शविते.

en: The panel encountered a problem while loading "%s".
mr: "%s" सुरू करताना पॅनेलमध्ये समस्या निर्माण झाली.

en: The path from which the menu contents is contructed. This key is only relevant if the use_menu_path key is true and the object_type key is "menu-object".
mr: मेन्यु अनुक्रम जेथून संयोजीत केले जाते जे मार्ग. ही किल्ली तेव्हाच परस्पर संबंधीत असते जेव्हा use_menu_path किल्ली खरे असते व object_type किल्ली "menu-object" असते.

en: The position of this panel object. The position is specified by the number of pixels from the left (or top if vertical) panel edge.
mr: या पटल घटकावरील स्थिती. स्थिती डावे पटलावरील रेष (किंवा वर पासून जर उभे असल्यास) पासून एकूण पिक्सेल संख्या वरून निर्धारीत केले जाते.

en: The speed in which panel animations should occur. Possible values are "slow", "medium" and "fast". This key is only relevant if the enable_animations key is true.
mr: पटल चित्रचेतनीकरण ज्या वेगाने घडायचे ते वेग. संभाव्य मुल्य आहे "slow", "medium" व "fast". enable_animations कि खरे अस्लावरच ही कि परस्पर संबंधित ठरते.

en: The text to display in a tooltip for this drawer or this menu. This key is only relevant if the object_type key is "drawer-object" or "menu-object".
mr: या प्रदर्शक करीता किंवा मेन्यु करीता टूलटीप मधिल दर्शविण्याकरीता पाठ्य दाखवा. ही किल्ली तेव्हाच परस्पर संबंधीत असते जेव्हा object_type किल्ली "drawer-object" किंवा "menu-object" निश्चित असते.

en: The type of this panel object.
mr: या पट्टीचा प्रकार.

en: The unit to use when showing temperatures.
mr: तापमान दाखवतेवेळी वापरण्याजोगी एकक.

en: The unit to use when showing wind speed.
mr: वाऱ्याचा वेग दाखवतेवेळी वापरण्याजोगी यूनीट.

en: The water needs changing
mr: पाणी बदलन्याची गरज आहे

en: This button lets you hide all windows and show the desktop.
mr: हे बटण तुम्हाला सर्व विंडो झाकून डेक्सटॉप दाखविते.

en: This is a human readable name which you can use to identify a panel. Its main purpose is to serve as the panel's window title which is useful when navigating between panels.
mr: पटल ओळखण्याकरीता हे मानवीय वाचण्याजोगी नाव आहे. याचा मुख्य वापर पटलाचे चौकट शिर्षक म्हणून कार्यरत करणे आहे जे पटल मधिल संचार करीता खूपच उपयोगी ठरू शकते.

en: This key specifies how many rows (for horizontal layout) or columns (for vertical layout) the workspace switcher shows the workspaces in. This key is only relevant if the display_all_workspaces key is true.
mr: ही कळ खालच्या पातळीवर किती ओळी व स्तंभ आहेत ते दाखविते (उभ्या दिशेने) कार्यक्षेत्राचे बटण किती कार्यक्षेत्र आहेत ते दाखविते. ही कळ display_all_workspaces कि खरे असल्यावरच संबंधित ठरते.

en: This key specifies the command that will be tried to execute when the fish is clicked.
mr: माशावर क्लिक केल्यावर अमलात येणारी सूचना निश्चित करणारीही कळ आहे.

en: This key specifies the filename of the pixmap which will be used for the animation displayed in the fish applet relative to the pixmap directory.
mr: ही कळ पिक्झमॅपची फाइल दर्शवते, जी मासा ऍपलेटमध्ये पिक्झमॅप डिरेक्ट्रीशी सापेक्ष एनिमेशन दाखवण्यासाठी वापरली जाईल.

en: This key specifies the format used by the clock applet when the format key is set to "custom". You can use conversion specifiers understood by strftime() to obtain a specific format. See the strftime() manual for more information.
mr: स्वरूप कळ "custom" वर निर्धारित केली असता ही कळ घड्याळ ऍपलेटने वापरावयाचे स्वरूप दर्शवते. विशिष्ट स्वरूप मिळवण्यासाठी तुम्ही strftime() कडून समजल्या जाणाऱ्या परिवर्तन दर्शकांचा वापर करू शकता. अधिक माहिती करीता strftime() पुस्तिका पहा.

en: This key specifies the hour format used by the clock applet. Possible values are "12-hour", "24-hour", "internet", "unix" and "custom". If set to "internet", the clock will display Internet time. The Internet time system divides the day into 1000 ".beats". There are no time zones in this system, so time is the same all over the world. If set to "unix", the clock will display time in seconds since Epoch, i.e. 1970-01-01. If set to "custom", the clock will display time according to the format specified in the custom_format key.
mr: ही कळ घड्याळ ऍपलेटने वापरलेल्या तास स्वरूपास दर्शवते. यासाठी शक्य मुल्ये आहेत "12-hour", "24-hour", "internet", "unix" व "custom". जर "internet" निर्धारीत असेल, तर घड्याळ Internet वेळ दाखवेल. आंतरजाल वेळ प्रणाली दिवसाला 1000 ".beats" मध्ये विभागते. या प्रणालीत काळक्षेत्रे नाहीत, ज्याचा अर्थ जगभर वेळ सारखीच असेल. जर "unix" वर निर्धारित केले, तर घड्याळ Epoch म्हणजे 1970-01-01 पासून सेकंदांत वेळ दाखवेल. जर "custom" निर्धारीत केले असल्यास, घड्याळ custom_format कि अंतर्गत दर्शविलेल्या स्वरूपात वेळ दाखवेल.

en: This key specifies the number of frames that will be displayed in the fish's animation.
mr: माशाच्या चित्रावर प्रदर्शित होणाऱ्या एकूण चौकटींची संख्या निश्चित करणारी ही कळ आहेमाशाचे चित्र.

en: This key specifies the number of seconds each frame will be displayed.
mr: ही कळ प्रत्येक चौकट किती सेकंद दाखवली जाईल हे दर्शवते.

en: This program is responsible for launching other applications and provides useful utilities.
mr: हा कार्यक्रम अन्य ऍप्लिकेशन्स् सुरू करतो व उपयोगी युटिलीटीज् पुरवतो.

en: Time & Date
mr: वेळ & दिनांक

en: Time _Settings
mr: वेळ संयोजना (_S)

en: Tooltip displayed for drawer or menu
mr: प्रदर्शक किंवा मेन्यु करीता टूलटीप दाखवले जाते

en: Toplevel panel containing object
mr: घटक समाविष्टीत असलेले सर्वोच्च स्थरीय पटल

en: URI list dropped on run dialog had wrong format (%d) or length (%d)
mr: चालवा संवाद मध्ये चुकीचे स्वरूप (%d) किंवा लांबी (%d) असल्यामुळे URI सूची वगळण्यात आले

en: Unable to execute '%s'
    
    Details: %s
mr:  '%s' सुरू करणे अशक्य
    
    तपशील: %s

en: Unable to locate the command to execute
mr: चालवण्याजोगी आदेश शोधण्यास अशक्य

en: Unable to mount %s
mr: %s माऊंट करण्यास अपयशी

en: Unable to open desktop file %s for panel launcher%s%s
mr: पटल प्रक्षेपक %2$s%3$s करीता डेस्कटॉप फाइल %1$s उघडणे अशक्य

en: Unable to read from '%s'
    
    Details: %s
mr: '%s' पासून वाचणे अशक्य
    
    तपशिल: %s

en: Unable to read output from command
    
    Details: %s
mr: आदेशापासून प्रदान वाचण्यास असमर्थ
    
    तपशिल: %s

en: Unable to scan %s for media changes
mr: मिडीयामध्ये बदलकरीता %s स्कॅन करणे अशक्य

en: Unknown
mr: अपरिचीत

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
mr: अनोळखी डेस्कटॉप फाइल आवृत्ती '%s'

en: Unrecognized launch option: %d
mr: अनोळखी प्रक्षेपण पर्याय: %d

en: Use custom icon for object's button
mr: घटकावरील बटण करीता इच्छिक चिन्ह वापरा

en: Use custom path for menu contents
mr: मेन्यु अनुक्रम करीता इच्छिक मार्ग

en: Visible pixels when hidden
mr: लपविलेले असल्यावर पीक्सेल दाखवा

en: Wanda Factory
mr: वान्डा फॅक्टरी

en: Warning:  The command appears to be something actually useful.
    Since this is a useless applet, you may not want to do this.
    We strongly advise you against using %s for anything
    which would make the applet "practical" or useful.
mr: इशाराः  ही आज्ञा खऱ्या अर्थाने उपयुक्त असल्याचे दिसते.
    हा एक उपयोग नसणारा लघू कार्यक्रम आहे ,तुम्हाला तो नको असेल.
    %s तुम्ही त्याचा मुळीच उपयोग करू नये 
    ज्या मुळे लघु कार्यक्रम  " व्यवहार्य" किंवा उपयुक्त होईल.

en: Weather
mr: हवामान

en: West
mr: पश्चिम

en: When a drawer is deleted, the drawer and its
    settings are lost.
mr: जेव्हा ड्रॉव्हर नष्ट केले जाते, तेव्हा ड्रॉव्हर व त्याच्या
    संरचना नष्ट होतात.

en: When a panel is deleted, the panel and its
    settings are lost.
mr: जेव्हा पटल नष्ट केले जाते, तेव्हा पटल व त्याच्या
    संरचना नष्ट होतात.

en: When to group windows
mr: चौकटींचे गट कधी करावे

en: Which type of background should be used for this panel. Possible values are "none" - the default GTK+ widget background will be used, "color" - the color key will be used as background color or "image" - the image specified by the image key will be used as background.
mr: या पटलकरीता कोणत्या प्रकारची पार्शवभूमी वापरावी. संभाव्य मुल्य आहे "none" - मुलभूत GTK+ नियंत्रण कार्यक्रम पार्श्वभूमी वापरले जाईल, "color" - रंग किल्ली पार्शवभूमी रंग म्हणून वापरले जाईल किंवा "image" - प्रतिमा किल्ली द्वारे निर्धारीत प्रतिमा पार्शवभूमी रंग म्हणून वापरले जाईल.

en: Will run command: '%s'
mr: आदेश सुरू करेल: '%s'

en: Window Grouping
mr: पटलांचे गट करत आहे

en: Window List
mr: खिडक्यांची यादी

en: Window List Content
mr: पटल सूचीतील अनुक्रम

en: Window List Preferences
mr: विंडो सूचीचा अग्रक्रम

en: Window Navigation Applet Factory
mr: Window Navigation ऍप्लेट फॅक्टरी

en: Window Selector
mr: खिडकी निवडक

en: With a multi-screen setup, you may have panels on each individual screen. This key identifies the current screen the panel is displayed on.
mr: बहु-पडदा संयोजनाने, प्रत्येकाच्या पडद्यावर पटल असू शकते. ही किल्ली पटल ज्या पडद्यावर दर्शविले गेले त्या पडद्याची ओळख पटवून देते.

en: Workspace Names
mr: कार्यस्थळांची नावे

en: Workspace Switcher
mr: कार्यक्षेत्र बदलविणारा

en: Workspace Switcher Preferences
mr: कार्यक्षेत्र सुरूकरणार्या बटणाचे अग्रक्रम

en: Workspace na_mes:
mr: कार्यस्थळाचे नाव (_m):

en: Workspaces
mr: कार्यस्थळे

en: Wrap around on scroll
mr: स्क्रोल केल्यावर घट्ट बसवा

en: X co-ordinate of panel
mr: पटलावरील X निबंधक

en: X co-ordinate of panel, starting from the right of the screen
mr: पटलावरील X निबंधक, पडद्याच्या उजवी पासून सुरू होणारे

en: X screen where the panel is displayed
mr: X पडदा जेथे पटल दाखवले जाते

en: Xinerama monitor where the panel is displayed
mr: Xinerama मॉनीटर जेथे पटल दाखवले जाते

en: Y co-ordinate of panel
mr: पटालाचे Y निबंधक

en: Y co-ordinate of panel, starting from the bottom of the screen
mr: पटालाचे Y निबंधक, पडद्याच्या तळ बाजू पासून सुरू करा

en: You must always have at least one panel.
mr: तुमच्याकडे किमान एकतरी पटल नेहमी असावे.

en: Your window manager does not support the show desktop button, or you are not running a window manager.
mr: तुमचा खिडकी व्यवस्थापक डेस्कटॉप दाखवा या बटनास समर्थन देत नाही, किंवा तुम्ही खिडकी व्यवस्थापक चालवत नाही आहात.

en: [FILE...]
mr: [फाइल...]

en: _12 hour format
mr: 12 तास स्वरूप (_1)

en: _24 hour format
mr: 24 तास स्वरूप (_2)

en: _About
mr: विषयी (_A)

en: _Activate Screensaver
mr: स्क्रिनसेवर सुरू करा (_A)

en: _Add
mr: जोडा(_A)

en: _Add to Drawer...
mr: कप्प्यात टाका(_A)...

en: _Always group windows
mr: चौकटी नेहेमी गटबध्द करा (_A)

en: _Applet:
mr: ऍपलेट (_A):

en: _Autohide
mr: आपोआप लपते (_A)

en: _Back
mr: मागे (_B)

en: _Browse...
mr: संचार करा (_B)...

en: _Cancel
mr: रद्द करा(_C)

en: _Close
mr: बंद करा (_C)

en: _Delete
mr: काढून टाका (_D)

en: _Delete This Panel
mr: ही पटल काढा (_D)

en: _Don't Reload
mr: पुनः लोड करू नका (_D)

en: _Edit
mr: संपादन (_E)

en: _Edit Menus
mr: मेन्यू संपादित करा (_E)

en: _Entire menu
mr: संपूर्ण मेन्यू (_E)

en: _File:
mr: फाइल करा (_F):

en: _Force quit
mr: जबरन बाहेर जा (_F)

en: _Help
mr: मदत(_H)

en: _Icon:
mr: चिन्ह (_I):

en: _Launch
mr: सुरू करा (_L)

en: _Location Name:
mr: ठिकाणचे नाव (_L):

en: _Location:
mr: स्थान (_L):

en: _Lock Screen
mr: पडदा बंद करा (_L)

en: _Move
mr: हलवा (_M)

en: _Name of fish:
mr: माशाचे   नाव (_N):

en: _Name:
mr: नाव (_N):

en: _Never group windows
mr: चौकटींचे गट कधीही करू नका (_N)

en: _New Panel
mr: नवी पटल (_N)

en: _None (use system theme)
mr: काहीच नाही (प्रणाली सुत्रयोजना वापरा) (_N)

en: _Open
mr: उघडा (_O)

en: _Orientation:
mr: दिशा (_O):

en: _Pause per frame:
mr: दर चौकटी नंतर क्षणभर थांबा (_P):

en: _Preferences
mr: प्राधान्यता (_P)

en: _Prefs Path:
mr: Prefs Path (_P):

en: _Pressure unit:
mr: दाब एकक (_P):

en: _Properties
mr: गुणधर्म (_P)

en: _Reload
mr: पुन्हा दाखल करा (_R)

en: _Remove
mr: काढून टाका (_R)

en: _Remove From Panel
mr: पॅनेलवरूण हटवा (_R)

en: _Revert
mr: पूर्वस्थितीत जावे (_R)

en: _Rotate on vertical panels
mr: उभ्या पॅनेलवर फिरवा (_R)

en: _Run
mr: सुरू करा (_R)

en: _Scale
mr: मापन (_S)

en: _Set System Time
mr: प्रणाली वेळ सेट करा (_S)

en: _Size:
mr: आकार (_S):

en: _Speak again
mr: पुन्हा बोला(_S)

en: _System Monitor
mr: प्रणाली मॉनिटर(_S)

en: _Temperature unit:
mr: तापमान एकक(_T):

en: _Tile
mr: टाइल (_T)

en: _Time:
mr: वेळ(_T):

en: _Timezone:
mr: वेळक्षेत्र (_T):

en: _Total frames in animation:
mr: एनीमेशन मधील एकून चौकटी (_T):

en: _Type:
mr: प्रकार (_T):

en: _Visibility unit:
mr: दृश्यता एकक (_V):

en: _Wind speed unit:
mr: वाऱ्याच्या वेगाचे एकक(_W):

en: columns
mr: स्तंभ

en: file
mr: फाइल

en: frames
mr: चौकट

[ctx: panel:showusername]
en: 1
mr: १

en: pixels
mr: बिंदू

en: rows
mr: ओळी

en: seconds
mr: सेकंद
