mate-terminal 1.25.0 - en to mr translation catalogue (484 entries)

en: "%s" is not a valid zoom factor
mr: "%s" वैध दृष्य प्रमाण नाही

en: "%s" option given twice for the same window
mr: एकाच चौकटसाठी "%s" पर्याय दोनवेळा दिले गेले

en: <b>Command</b>
mr: <b>आदेश</b>

en: <b>Foreground, Background, Bold and Underline</b>
mr: <b>अग्रभूमी, पार्श्वभूमी, ठळक व अधोरेख</b>

en: <b>Palette</b>
mr: <b>पॅलेट</b>

en: <b>Title</b>
mr: <b>शिर्षक</b>

en: <small><i><b>Note:</b> Terminal applications have these colors available to them.</i></small>
mr: <small><i><b>टिप:</b> टर्मिनल अनुप्रयोगांकडे हे रंग उपवब्द आहे.</i></small>

en: <small><i><b>Note:</b> These options may cause some applications to behave incorrectly.  They are only here to allow you to work around certain applications and operating systems that expect different terminal behavior.</i></small>
mr: <small><i><b>टिप:</b> हे पर्याय काहीक अनुप्रयोगांची अयोग्यरित्या वागणूकीस कारणीभूत ठरवू शकते.  ते फक्त येथे ठराविक अनुप्रयोग व अन्य टर्मिनल वागणूक अपेक्षित कार्यप्रणालींवर सुलभरीत्या काम करण्याकरीता आहे.</i></small>

en: <small><i>Maximum</i></small>
mr: <small><i>कमाल</i></small>

en: <small><i>None</i></small>
mr: <small><i>काहीच नाही</i></small>

en: A value between 0.0 and 1.0 indicating how much to darken the background image. 0.0 means no darkness, 1.0 means fully dark. In the current implementation, there are only two levels of darkness possible, so the setting behaves as a boolean, where 0.0 disables the darkening effect.
mr: 0.0 व 1.0 च्या अंतर्गत मुल्य पार्श्वभूमीतील प्रतिमा किती काळसर करायची ते दर्शवितो. 0.0 म्हणजे काळसर नाही, 1.0 म्हणजे पूर्ण काळे. सद्याच्या कार्यात, काळसरपणेच्या फक्त दोन स्थिती शक्य आहे, त्यामुळे संयोजन बुलीयनुरूप वागते, जेथे 0.0 काळसर प्रभाव अकार्यान्वीत करतो.

en: A_vailable encodings:
mr: उपलब्ध एनकोडिंग (_v):

en: Accelerator key to detach current tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
mr: सद्याचे टॅब मोडण्याकरीता प्रवेगक कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळबांधनी आढळणार नाही.

en: Accelerator key to move the current tab to the left. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
mr: डावीकडे सद्याचे टॅब हलविण्याकरीता प्रवेगक कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळबांधनी आढळणार नाही.

en: Accelerator key to move the current tab to the right. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
mr: उजवीकडे सद्याचे टॅब हलविण्याकरीता प्रवेगक कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळबांधनी आढळणार नाही.

en: Accelerator to detach current tab.
mr: सद्याच्याचे टॅब अलगकरण्याकरीता प्रवेगक.

en: Accelerator to move the current tab to the left.
mr: सद्याच्याचे टॅब डावीकडे हलविण्याकरीता प्रवेगक.

en: Accelerator to move the current tab to the right.
mr: सद्याच्याचे टॅब उजवीकडे हलविण्याकरीता प्रवेगक.

en: Add or Remove Terminal Encodings
mr: टर्मिनल एनकोडिंग जोडा किंवा काढून टाका

en: Always blink
mr: नेहमी ब्लिंक करा

en: An Pango font name. Examples are "Sans 12" or "Monospace Bold 14".
mr: पँगो फान्ट नाव. उदाहरर्णाथ "सॅनस् 12" किंवा "मोनोस्पेस् ठळक 14".

en: Append initial title
mr: प्रारंभीक शिर्षक समावेश करा

en: Arabic
mr: अरेबिक

en: Argument to "%s" is not a valid command: %s
mr: "%s" करीता प्रविष्ट घटक वैध आदेश नाही: %s

en: Armenian
mr: आर्मेनिअन

en: Automatic
mr: स्वयं

en: Background
mr: पार्श्वभूमी

en: Background image
mr: पार्श्वभूमी प्रतिमा

en: Background image _scrolls
mr: पार्श्वभूमी प्रतिमा सरकते (_s)

en: Background type
mr: पार्श्वभूमी प्रकार

en: Baltic
mr: बाल्टिक

en: Black on light yellow
mr: फिकट पिवळ्यावर काळा

en: Black on white
mr: पांढऱ्यावर काळा

en: Block
mr: ब्लॉक

en: Bol_d color:
mr: गडद रंग (_d):

en: Built-in _schemes:
mr: अंतनिर्मित योजना (_s):

en: Built-in sche_mes:
mr: अंतर्भूतीत सुत्रयोजना (_m):

en: C_all To…
mr: प्रतिसह बोला (_a)…

en: C_lose Tab
mr: टॅब बंद करा (_l)

en: C_lose Terminal
mr: टर्मिनल बंद करा (_C)

en: C_lose Window
mr: चौकट बंद करा (_l)

en: C_reate
mr: बनवा (_r)

en: Celtic
mr: सेल्टिक

en: Central European
mr: मध्य युरोपिअन

en: Change _Profile
mr: प्रोफाइल बदलवा (_P)

en: Characters that are considered "part of a word"
mr: अक्षर जी "शब्दचा भाग" म्हणून ओळखली जातात

en: Chinese Simplified
mr: सरलीकृत चिनी

en: Chinese Traditional
mr: पारंपारिक चिनी

en: Choose A Terminal Font
mr: टर्मिनल फॉन्ट निवडा

en: Choose Palette Color %d
mr: पॅलेट रंग निवडा %d

en: Choose Terminal Background Color
mr: टर्मिनल पार्श्वभूमीचा रंग निवडा

en: Choose Terminal Text Color
mr: टर्मिनल पाठ्य रंग निवडा

en: Choose base profile
mr: मुळ प्रोफाइल निवडा

en: Click button to choose profile
mr: प्रोफाइल निवडण्याकरीता बटन क्लिक करा

en: Close Tab
mr: टॅब बंद करा

en: Close Window
mr: चौकट बंद करा

en: Close tab
mr: टॅब बंद करा

en: Close this terminal?
mr: हे टर्मिनल बंद करा?

en: Close this window?
mr: खिडकी बंद करा?

en: Color p_alette:
mr: रंग पॅलेट (_a):

en: Colors
mr: रंग

en: Compatibility
mr: सुसंगतता

en: Contents
mr: अनुक्रम

en: Contributors:
mr: सहभागी:

en: Control-H
mr: कंट्रोल-H

en: Copy
mr: प्रतिकृत करा

en: Could not open the address “%s”
mr: पत्ता “%s” उघडणे अशक्य

en: Could not save contents
mr: अंतर्भुत माहिती

en: Croatian
mr: क्रोएशिअन

en: Current Locale
mr: सद्य लोकेल

en: Cursor _shape:
mr: कर्सर आकार (_s):

en: Cursor blin_k:
mr: कर्सर लुकलुकणे

en: Custom
mr: स्वपसंत

en: Custom co_mmand:
mr: स्वेच्छा आदेश(_m):

en: Custom command to use instead of the shell
mr: शेलच्या ऐवजी इच्छिक आदेश वापरा

en: Cyrillic
mr: सिरीलिक

en: Cyrillic/Russian
mr: सिरीलिक/रशियन

en: Cyrillic/Ukrainian
mr: सिरीलिक/यूक्रेनियन

en: Default color of bold text in the terminal
mr: टर्मिनलमधील गडद मजूकरचे पूर्वनिर्धारीत रंग

en: Default color of bold text in the terminal, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red"). This is ignored if bold_color_same_as_fg is true.
mr: रंग संयोजना (HTML-शैलीचे हेक्स् डिजीट्स्, किंवा "red" रंगाचे असू शकते) प्रमाणे टर्मिनलमधील गडद मजकूरचे पूर्वनिर्धारीत रंग. bold_color_same_as_fg खरे असल्यास यांस दुर्लक्ष केले जाते.

en: Default color of terminal background
mr: टर्मिनल पार्श्वभूमीचा पूर्वनिर्धारीत रंग

en: Default color of terminal background, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red").
mr: टर्मिनल पार्श्वभूमीचा पूर्वनिर्धारीत रंग, रंग वर्णन (HTML-रुपी हेक्स अंक, किंवा "लाल" रंगासारखे रंगाचे नाव असू शकते).

en: Default color of text in the terminal
mr: पाठ्यचे टर्मिनलमधील पूर्वनिर्धारीत रंग

en: Default color of text in the terminal, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red").
mr: पाठ्यचे टर्मिनलमधील पूर्वनिर्धारीत रंग, रंग वर्णन (HTML-रुपी हेक्स अंक, किंवा "लाल" रंगासारखे रंगाचे नाव असू शकते).

en: Default number of columns
mr: पूर्वनिर्धारीत स्तंभांची संख्या

en: Default number of rows
mr: पूर्वनिर्धारीत ओळींची संख्या

en: Default size:
mr: पूर्वनिर्धारीत आकार:

en: Delete Profile
mr: प्रोफाइल काढून टाका

en: Delete profile “%s”?
mr: “%s” प्रोफाइल काढून टाकायचे?

en: Detach Tab
mr: टॅब तोडा

en: Disable connection to session manager
mr: सत्र व्यवस्थापकशी जुळवणी अकार्यान्वीत करा

en: Disabled
mr: अकार्यान्वीत

en: Do not register with the activation nameserver, do not re-use an active terminal
mr: सक्रीय नावसर्वरशी पंजीकृत करू नका, सक्रीय टर्मिनल पुन्हा-वापरू नका

en: E_ncodings shown in menu:
mr: मेनूमध्ये दर्शविलेले एनकोडिंग (_n):

en: Edit
mr: संपादन करा

en: Editing Profile “%s”
mr: प्रोफाइल “%s” संपादन

en: Effect of the Backspace key
mr: बॅकस्पेस कळचा प्रभाव

en: Effect of the Delete key
mr: डीलीट कळचा प्रभाव

en: Enable the _menu shortcut key (F10 by default)
mr: मेनू शार्टकट कि कार्यान्वीत करा (F10 पूर्वनिर्धारीतनुरूप) (_m)

en: Error parsing command: %s
mr: आदेश वाचतेवेळीत्रुटी: %s

en: Escape sequence
mr: एस्केप् श्रृंखला

en: Execute the argument to this option inside the terminal
mr: टर्मिनल अंतर्गत या पर्यायकरीता घटक कार्यान्वीत करा

en: Exit the terminal
mr: टर्मिनल पासून बाहेर पडा

en: Failed to parse arguments: %s
mr: घटकं वाचण्यास अपयशी: %s

en: File
mr: फाइल

en: Filename of a background image.
mr: पार्श्वभूमी प्रतिमेचे फाइलनाव.

en: Find
mr: शोधा

en: Find Ne_xt
mr: पुढिल शोधा(_x)

en: Find Next
mr: पुढचे शोधा

en: Find Pre_vious
mr: मागील शोधा(_v)

en: Find Previous
mr: मागील शोधा (_v)

en: Font
mr: फॉंट

en: Full Screen
mr: पूर्ण स्क्रीन

en: Full-screen the window
mr: खिडकी पडदाभर करा

en: GEOMETRY
mr: भूमिती

en: General
mr: सर्वसाधारण

en: Georgian
mr: जॉर्जियन

en: Go to _Line...
mr: ओळीवर जा (_L)...

en: Gray on black
mr: काळ्यावर राखाडी

en: Greek
mr: ग्रीक

en: Green on black
mr: काळ्यावर हिरवा

en: Gujarati
mr: गुजराती

en: Gurmukhi
mr: गुर्मुखि

en: Hebrew
mr: हिब्रू

en: Hebrew Visual
mr: हिब्रू दर्शनीय

en: Help
mr: मदत

en: Hide and Show menubar
mr: मेनुपट्टी लपवा व दर्शवा

en: Highlight S/Key challenges
mr: S/Key आव्हान कडे विशेष लक्ष द्या

en: Hindi
mr: हिंदी

en: Hold the terminal open
mr: टर्मिनल उघडे ठेवा

en: How much to darken the background image
mr: पार्श्वभूमी प्रतिमा किती काळसर करायची

en: Human-readable name of the profile
mr: प्रोफाइलचे मानव-वाचतायेण्याजोगी नाव

en: Human-readable name of the profile.
mr: प्रोफाइलचे मानव-वाचतायेण्याजोगी नाव.

en: I-Beam
mr: I-बीम

en: Icelandic
mr: आइसलँडिक

en: Icon for terminal window
mr: चिन्ह करीता टर्मिनल चौकट

en: Icon to use for tabs/windows containing this profile.
mr: या प्रोफाइलमध्ये समाविष्टीत टॅब/चौकटी करीता वापरण्यात येणारी चिन्ह.

en: If the application in the terminal sets the title (most typically people have their shell set up to do this), the dynamically-set title can erase the configured title, go before it, go after it, or replace it. The possible values are "replace", "before", "after", and "ignore".
mr: जर टर्मिनलमधील अनुप्रयोग शिर्षक निश्चित करत असल्यास (शक्यतः वापरकर्ते शेलला त्याकरीता संयोजीत करतात), गतिकरीत्या-निश्चित शिर्षक संयोजीत शिर्षक पुसून टाकू शकतो, त्याच्या पुढे, पाठीमागे जाऊ शकतो, किंवा त्याला बदलवू शकतो. शक्य मुल्य खालील प्रकारे आहेत  "replace", "before", "after", व "ignore".

en: If true, allow applications in the terminal to make text boldface.
mr: खरे असल्यास, टर्मिनलमधील अनुप्रयोगांकरीता पाठ्य ठळकरूपी वापरण्यास परवानगी द्या.

en: If true, boldface text will be rendered using the same color as normal text.
mr: खरे असल्यास, साधारण मजकूर दाखवण्यासाठी वापरलेल्या रंगाप्रमाणेच बोल्डफेस् मजकूर दाखवले केले जाईल.

en: If true, don't make a noise when applications send the escape sequence for the terminal bell.
mr: खरे असल्यास, टर्मिनल घंटा करीता अनुप्रयोगांतर्फे निसटती श्रृंखला पाठवितेवेळी आवाज करू नका.

en: If true, newly created terminal windows will have custom size specified by default_size_columns and default_size_rows.
mr: खरे असल्यास, नवीन निर्मीत टर्मिनल पटलाचे आकार default_size_columns व default_size_rows प्रमाणे पसंतीचे करणे शक्य होईल.

en: If true, pressing a key jumps the scrollbar to the bottom.
mr: खरे असल्यास, कळ दाबाताच सरकावपट्टी तळ बाजूस सरकते.

en: If true, scroll the background image with the foreground text; if false, keep the image in a fixed position and scroll the text above it.
mr: खरे असल्यास, पार्श्वभूमीतील प्रतिमा अग्रभूमीतील पाठ्यशी सरकवा; खोटे असल्यास, प्रतिमा ठरलेल्या स्थितीत ठेवा व पाठ्य वरच्या बाजूस सरकवा.

en: If true, scrollback lines will never be discarded. The scrollback history is stored on disk temporarily, so this may cause the system to run out of disk space if there is a lot of output to the terminal.
mr: खरे असल्यास, स्क्रोलबॅक ओळी कधिच वगळले जाणार नाही. डिस्कवर स्क्रोलबॅक इतिहास नेहमीकरीता साठवला जातो, ज्यामुळे टर्मिनलवरील जास्त आऊटपुट आढळल्यास प्रणालीवरील डिस्क जागा कमी पडू शकते.

en: If true, the command inside the terminal will be launched as a login shell. (argv[0] will have a hyphen in front of it.)
mr: खरे असल्यास, टर्मिनलच्या अंतर्गत आदेश प्रवेशीय शेलस्वरूपी प्रक्षेपीत केल्या जाईल. (argv[0] च्या समोर हायफन असणार.)

en: If true, the terminal will use the desktop-global standard font if it's monospace (and the most similar font it can come up with otherwise).
mr: खरे असल्यास, जर फॉन्ट मोनोस्पेस असेल (व त्याच्या सारखाच जुळता फॉन्ट आढळल्यावर) तर टर्मिनल डेस्कटॉप-जागतिक मानक फॉन्टचा वापर करेल.

en: If true, the theme color scheme used for text entry boxes will be used for the terminal, instead of colors provided by the user.
mr: खरे असल्यास, वापरकर्त्या तर्फे पुरविलेल्या रंग ऐवजी, पाठ्य प्रविष्ट चौकोणाकरीता वापरलेले सुत्रयोजना रंग टर्मिनल तर्फे वापरल्या जाईल.

en: If true, the value of the custom_command setting will be used in place of running a shell.
mr: खरे असल्यास, शेल चालविण्याकरीता इच्छिक_आदेश रचनेचे मुल्य वापरले जाईल.

en: If true, whenever there's new output the terminal will scroll to the bottom.
mr: खरे असल्यास, जेव्हा केव्ही नविन प्रदान आढळल्यास टर्मिनल तळ बाजूस सरकेल.

en: Image _file:
mr: प्रतिमा फाइल(_f):

en: Images
mr: प्रतिमा

en: Incompatible terminal config file version.
mr: असहत्व टर्मिनल संयोजना फाइल आवृत्ती.

en: Initial _title:
mr: आरंभीचे शिर्षक(_t):

en: Invalid geometry string "%s"
mr: अवैध भूमिती अक्षरमाळा "%s"

en: Japanese
mr: जपानी

en: Keep initial title
mr: प्रारंभीक शिर्षक जपवा

en: Keyboard Shortcuts
mr: कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut key for bringing up the dialog for profile creation. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: प्रोफाइल निर्माण करतेवेळी संवाद दर्शविण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for closing a tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टॅब बंद करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for closing a window. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: चौकट बंद करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for copying selected text to the clipboard. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: निवडलेले पाठ्य क्लिपबोर्डमध्ये प्रतिकृत करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for launching help. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: मदत प्रक्षेपीत करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for making font larger. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: फॉन्ट मोठे करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for making font smaller. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: फान्ट लहान करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for making font the normal size. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: फॉन्ट सामान्य आकाराचे बनविण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for opening a new tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: नविन टॅब उघडण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for opening a new window. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: नविन चौकट उघडण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 1. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टॅब 1 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या पद्धतीनुरूपच अक्षरमाळा दर्शवले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळा करीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 10. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टॅब 10 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या पद्धतीनुरूपच अक्षरमाळा दर्शवले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळा करीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 11. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टॅब 11 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या पद्धतीनुरूपच अक्षरमाळा दर्शवले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळा करीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 12. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टॅब 12 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या पद्धतीनुरूपच अक्षरमाळा दर्शवले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळा करीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 2. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टॅब 2 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या पद्धतीनुरूपच अक्षरमाळा दर्शवले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळा करीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 3. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टॅब 3 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या पद्धतीनुरूपच अक्षरमाळा दर्शवले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळा करीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 4. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टॅब 4 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या पद्धतीनुरूपच अक्षरमाळा दर्शवले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळा करीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 5. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टॅब 5 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या पद्धतीनुरूपच अक्षरमाळा दर्शवले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळा करीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 6. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टॅब 6 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या पद्धतीनुरूपच अक्षरमाळा दर्शवले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळा करीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 7. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टॅब 7 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या पद्धतीनुरूपच अक्षरमाळा दर्शवले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळा करीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 8. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टॅब 8 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या पद्धतीनुरूपच अक्षरमाळा दर्शवले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळा करीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 9. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टॅब 9 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या पद्धतीनुरूपच अक्षरमाळा दर्शवले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळा करीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key for toggling full screen mode. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: पूर्ण पडदा पध्दती उलटे करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key to reset and clear the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टर्मिनल पुनःस्थापीत व पुसून टाकण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key to reset the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टर्मिनल पुनःस्थापीत करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key to save the current tab contents to a file. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: सध्याचे अनुक्रम फाइलमध्ये साठवण्यासाठी कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रिती प्रमाणेच अक्षरमाळा दर्शवले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळकरीता पर्याय "disabled" असे सेट केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key to set the terminal title. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: टर्मिनल शिर्षक निश्चित करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key to switch to the next tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: पुढच्या टॅबवर जाण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key to switch to the previous tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: पूर्वीच्या टॅबवर जाण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut key to toggle the visibility of the menubar. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
mr: मेनूपट्टीची दृश्यता बदलवाण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट कळ. GTK+ स्त्रोत फाइलकरीता वापरलेल्या रितीसमानच अक्षरमाळा दर्शविले गेले. विशिष्ट अक्षरमाळाकरीता पर्याय "disabled" असे निश्चित केल्यास, या कृतीकरीता कुठलेही कळफलक शार्टकट आढळणार नाही.

en: Keyboard shortcut to close a tab
mr: टॅब बंद करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to close a window
mr: चौकट बंद करण्याकरीता कळफलक जळचा मार्ग

en: Keyboard shortcut to copy text
mr: पाठ्य प्रतिकृत करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to create a new profile
mr: नविन प्रोफाइल बनविण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to launch help
mr: मदत प्रक्षेपित करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to make font larger
mr: फॉन्ट मोठे करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to make font normal-size
mr: फॉन्ट सामान्य-आकारात करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to make font smaller
mr: फॉन्ट लहान करण्याकरीता कळफलक जवळचा

en: Keyboard shortcut to open a new tab
mr: नविन टॅब उघडण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to open a new window
mr: नविन चौकट उघडण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to paste text
mr: पाठ्य चिकटविण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to reset and clear the terminal
mr: टर्मिनल पुनःस्थापित व पुसून टाकण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to reset the terminal
mr: टर्मिनल पुनःस्थापित करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to save the current tab contents to file
mr: सध्याच्या टॅबमधील अनुक्रम फाइलमध्ये साठवण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to set the terminal title
mr: टर्मिनल शिर्षक निश्चित करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to switch to tab 1
mr: टॅब 1 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to switch to tab 10
mr: टॅब 10 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to switch to tab 11
mr: टॅब 11 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to switch to tab 12
mr: टॅब 12 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to switch to tab 2
mr: टॅब 2 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to switch to tab 3
mr: टॅब 3 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to switch to tab 4
mr: टॅब 4 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to switch to tab 5
mr: टॅब 5 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to switch to tab 6
mr: टॅब 6 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to switch to tab 7
mr: टॅब 7 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to switch to tab 8
mr: टॅब 8 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to switch to tab 9
mr: टॅब 9 वापरण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to switch to the next tab
mr: पुढच्या टॅब वर जाण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to switch to the previous tab
mr: पूर्वीचा टॅब वर जाण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to toggle full screen mode
mr: पूर्ण पडदा पध्दती उलटे करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Keyboard shortcut to toggle the visibility of the menubar
mr: मेनूपट्टीचे दृश्य उलटे करण्याकरीता कळफलक शॉर्टकट

en: Korean
mr: कोरियन

en: L_eave Full Screen
mr: पडदाभर सोडून द्या (_e)

en: Linux console
mr: Linux कंसोल

en: List of available encodings
mr: उपलब्ध ऐनकोडींगची सूची

en: List of profiles
mr: प्रोफाइलंची यादी

en: Load a terminal configuration file
mr: टर्मिनल संयोजना फाइल उघडा

en: MATE Terminal
mr: MATE टर्मिनल

en: MATE Terminal Emulator
mr: MATE टर्मिनल एम्युलेटर

en: MATE Terminal is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
mr: MATE टर्मिनलचा वापर लाभदायी ठरावा या हेतुने त्याचे वितरन केले आहे, पण कुठल्याही हमी विना; व्यापारहेतु अंतर्भुतीत किंवा कुठल्याही हेतुकरीता वापरकरीतायेण्याजोगी हमी विना.  अधिक माहितीकरीता GNU General Public License पहा.

en: MATE Terminal is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 3 of the License, or (at your option) any later version.
mr: MATE Terminal मुक्त सॉफ्टवेअर आहे; तुम्ही याचे वितरण व/किंवा संपादन Free Software Foundation प्रकाशीत GNU General Public License च्या अंतर्गत; एकतर परवानातील आवृत्ती 3 , किंवा (तुमच्या पर्यायनुसारे) पुढील कुठल्याही आवृत्तीनुसारे करू शकता.

en: Match _entire word only
mr: फक्त संपूर्ण शब्द जुळवा (_e)

en: Match as _regular expression
mr: रेग्युलर एक्सप्रेशन म्हणून जुळवा (_r)

en: Maximize the window
mr: चौकट मोठे करा

en: Move Tab _Left
mr: टॅब डावीकडे हलवा (_L)

en: Move Tab _Right
mr: टॅब उजवीकडे हलवा (_R)

en: Move Tab to the Left
mr: टॅब डावीकडे हलवा

en: Move Tab to the Right
mr: टॅब उजवीकडे हलवा

en: Never blink
mr: ब्लिंक कधीच करु नका

en: New Profile
mr: नविन प्रोफाइल

en: New Tab
mr: नविन टॅब

en: New Window
mr: नविन चौकट

en: New _Profile…
mr: नवीन संक्षिप्त माहिती (_P)…

en: No such profile "%s", using default profile
mr: पूर्वनिर्धारीत प्रोफाइलचा वापर करून, प्रोफाइल "%s" आढळले नाही

en: Nordic
mr: नॉर्डिक

en: Normal Size
mr: सामान्य आकार

en: Normally you can access the menubar with F10. This can also be customized via gtkrc (gtk-menu-bar-accel = "whatever"). This option allows the standard menubar accelerator to be disabled.
mr: सहसा तुम्ही F10 सह मेनुपट्टीस प्रवेश करू शकता. याचे इच्छिक बदल gtkrc द्वारा देखिल होऊ शकते (gtk-menu-bar-accel = "काहीही"). हा पर्याय मानक मेनुपट्टी प्रवेगक अकार्यान्वीत होण्यास मदत करते.

en: Not a valid terminal config file.
mr: वैध टर्मिनल संयोजना फाइल नाही.

en: Number of columns in newly created terminal windows. Has no effect if use_custom_default_size is not enabled.
mr: नवीन निर्मीत टर्मिनल पटलातील स्तंभांची संख्या. use_custom_default_size समर्थीत नसल्यावर प्रभाव पडत नाही.

en: Number of lines to keep in scrollback
mr: हलवितेवेळी रेषांची संख्या लक्षात ठेवा

en: Number of rows in newly created terminal windows. Has no effect if use_custom_default_size is not enabled.
mr: नवीन निर्मीत टर्मिनल पटलातील ओळींची संख्या. use_custom_default_size समर्थीत नसल्यावर प्रभाव पडत नाही.

en: Number of scrollback lines to keep around. You can scroll back in the terminal by this number of lines; lines that don't fit in the scrollback are discarded. If scrollback_unlimited is true, this value is ignored.
mr: साठवण्याजोगी स्क्रोलबॅक रेघांची संख्या. या ओळींच्या संख्या द्वारे तुम्ही टर्मिनलमध्ये स्क्रोलबॅक करू शकता; स्क्रोलबॅकमध्ये घट्ट न बसणाऱ्या ओळी वगळले जातात. scrollback_unlimited खरे असल्यास, या मुल्याकडे दुर्लक्ष केले जाते.

en: On the left side
mr: डाव्या बाजूला

en: On the right side
mr: उजव्या बाजूला

en: Open Ta_b
mr: टॅब उघडा (_b)

en: Open _Terminal
mr: टर्मिनल उघडा (_T)

en: Open a new tab in the last-opened window with the default profile
mr: पूर्वनिर्धारीत संक्षिप्त माहिती समाविष्टीत शेवटी-उघडलेल्या चौकटीत नवीन टॅब उघडा

en: Open a new window containing a tab with the default profile
mr: टॅब अंतर्गत पूर्वनिर्धारीत संक्षिप्त माहिती समाविष्टीत नवीन खिडकीत उघडा

en: Option "%s" is no longer supported in this version of mate-terminal; you might want to create a profile with the desired setting, and use the new '--profile' option
mr: mate-terminal च्या या आवृत्तीत पर्याय "%s" वापरले जात नाही; आवश्यक संयोजनासह तुम्हाला संक्षिप्त माहिती बनवायचे असल्यास, नवीन पर्याय '--profile' वापरा

en: Option "%s" requires specifying the command to run on the rest of the command line
mr: आदेश ओळीवर आदेश चालविण्याकरीता आदेश सह "%s" पर्याय निश्चित करणे आवश्यक आहे

en: Options to open new windows or terminal tabs; more than one of these may be specified:
mr: नविन खिडकी किंवा टर्मिनल टॅबस् उघडण्याकरीता पर्याय; एक किंवा त्यापेक्षा जास्त पर्याय निश्चित केले जाऊ शकते:

en: P_rofiles
mr: प्रोफाइल (_r)

en: P_rofiles…
mr: संक्षिप्त माहिती (_r)…

en: Palette entry %d
mr: पॅलेट नोंदणी %d

en: Palette for terminal applications
mr: टर्मिनल अनुप्रयोगांसाठी पॅलेट

en: Paste
mr: चिटकवा

en: Paste _Filenames
mr: फाइलनाव चिकटवा (_F)

en: Persian
mr: पर्शियन

en: Popup a dialog when an S/Key challenge response query is detected and clicked on. Typing a password into the dialog will send it to the terminal.
mr: S/Key आव्हान प्रतिसाद समस्या आढळल्यास संवाद पॉपअप करा व त्यावर क्लिक करा. संवादमध्ये गुप्तशब्द प्रविष्ट केल्यास टर्मिनलकडे पाठविले जाईल.

en: Position of the scrollbar
mr: हलकावपट्टीची जागा

en: Possible values are "close" to close the terminal, and "restart" to restart the command.
mr: टर्मिनल बंद करण्याकरीता "close", व पुन्हा सुरू करण्याकरीता "restart" असे शक्यतः मुल्य आहे.

en: Pr_ofile Preferences
mr: प्रोफाइल आवड-निवड (_o)

en: Prepend initial title
mr: प्रारंभीक शिर्षक पूर्व-समावेश करा

en: Profile Editor
mr: प्रोफाइल संपादक

en: Profile _name:
mr: प्रोफाइल नाव (_n):

en: Profile list
mr: प्रोफाइल यादी

en: Profile to be used when opening a new window or tab. Must be in profile_list.
mr: नविन चौकट किंवा टॅब उघडतेवेळी वापरतायेण्याजोगी प्रोफाइल. प्रोफाइल_यादी मध्ये समाविष्ट असायला हवे.

en: Profile to use for new terminals
mr: नविन टर्मिनल वापरण्याकरीता प्रोफाइल

en: Profiles
mr: प्रोफाइल

en: ROLE
mr: भूमिका

en: Replace initial title
mr: प्रारंभीक शिर्षक बदलवा

en: Reset
mr: पुनःस्थापित

en: Reset and C_lear
mr: स्वच्छ करा व पुसा (_l)

en: Reset and Clear
mr: पुनःस्थापित व पुसून टाका

en: Restart the command
mr: आदेश पुनःचालू करा

en: Romanian
mr: रोमानिअन

en: Ru_n a custom command instead of my shell
mr: शेल ऐवजी स्वेच्छिक आदेश चालवा(_n)

en: Run this command in place of the shell, if use_custom_command is true.
mr: use_custom_command खरे असल्यास ,शेल ऐवजी हा आदेश चालवा.

en: S/Key Challenge Response
mr: S/कळ आव्हान प्रतिसाद

en: S_hade transparent or image background:
mr: पारदर्शी छटा किंवा प्रतिमा पार्श्वभूमी(_h):

en: Save Contents
mr: अंतर्भुत माहिती साठवा

en: Save as...
mr: या प्रमाणे साठवा...

en: Save the terminal configuration to a file
mr: टर्मिनल संयोजना फाइल अंतर्गत साठवा

en: Scroll on _keystroke
mr: कळ दाबल्यावर सरकवा(_k)

en: Scroll on _output
mr: आऊटपुट सरकवा (_o)

en: Scroll_back:
mr: मागे सरकवा (_b):

en: Scrolling
mr: स्क्रोल करत आहे

en: Search
mr: शोधा

en: Search _backwards
mr: मागून शोधा (_b)

en: Select All
mr: सर्वांची निवड करा

en: Select Background Image
mr: पार्श्वभूमी प्रतिमा निवडा

en: Select _All
mr: सर्व निवडा(_A)

en: Select-by-_word characters:
mr: शब्दानुरूप अक्षर निवडा(_w):

en: Session management options:
mr: सत्र व्यवस्थापन पर्याय:

en: Set Title
mr: शिर्षक निश्चित करा

en: Set _Character Encoding
mr: अक्षर एनकोडिंग निश्चित करा (_C)

en: Set the last specified tab as the active one in its window
mr: शेवटचे नमूद केलेले टॅब चौकटीमधिल सक्रिय म्हणून निश्चित करा

en: Set the terminal title
mr: टर्मिनल शिर्षक निश्चित करा

en: Set the terminal's zoom factor (1.0 = normal size)
mr: टर्मिनलचे लहान/मोठे प्रमाण सेट करा (1.0 = normal size)

en: Set the window role
mr: खिडकी भूमिका निश्चित करा

en: Set the working directory
mr: कार्यरत डिरेक्ट्री निश्चित करा

en: Sets what code the backspace key generates. Possible values are "ascii-del" for the ASCII DEL character, "control-h" for Control-H (AKA the ASCII BS character), "escape-sequence" for the escape sequence typically bound to backspace or delete. "ascii-del" is normally considered the correct setting for the Backspace key.
mr: बॅकस्पेस कळ दाबल्यावर कोड निश्चित होतो. शक्य असणारी मुल्य खालील प्रकारे आहे "ascii-del" ASCII DEL अक्षराकरीता, "control-h" Control-H (त्याला ASCII BS अक्षरही म्हटले जाते) करीता, "escape-sequence" निसटती श्रृंखला खासरूपी बॅकस्पेस किंवा डीलीट कळशी बंधीत असलेल्यांकरीता. "escape-sequence" शक्यतः बॅकस्पेस कळकरीता योग्य संरचना मानली जाते.

en: Sets what code the delete key generates. Possible values are "ascii-del" for the ASCII DEL character, "control-h" for Control-H (AKA the ASCII BS character), "escape-sequence" for the escape sequence typically bound to backspace or delete. "escape-sequence" is normally considered the correct setting for the Delete key.
mr: डीलीट कळ दाबल्यावर कोड निश्चित होतो. शक्य असणारी मुल्य खालील प्रकारे आहे "ascii-del" ASCII DEL अक्षराकरीता, "control-h" Control-H करीता (त्याला ASCII BS अक्षरही म्हटले जाते), "escape-sequence" निसटती श्रृंखला खासरूपी बॅकस्पेस किंवा डीलीट कळशी बंधीत असलेल्यांकरीता. "escape-sequence" शक्यतः डीलीट कळकरीता योग्य संरचना मानली जाते.

en: Shortcut _Key
mr: शॉर्टकट कि (_K)

en: Show MATE Terminal options
mr: MATE टर्मिनल पर्याय दर्शवा

en: Show _Menubar
mr: मेनुपट्टी दर्शवा (_M)

en: Show _menubar by default in new terminals
mr: नविन टर्मिनलमध्ये मेनूपट्टी पूर्वनिर्धारीतरित्या दार्शवा (_m)

en: Show per-terminal options
mr: प्रत्येक टर्मिनल वरील पर्याय दाखवा

en: Show per-window options
mr: प्रत्येक-खिडकी करीता पर्याय दाखवा

en: Show session management options
mr: सत्र व्यवस्थापन पर्याय दाखवा

en: Show terminal options
mr: MATE टर्मिनल पर्याय दाखवा

en: South European
mr: दक्षिण युरोपिअन

en: Specify file containing saved configuration
mr: साठवलेली संयोजना समाविष्टीत फाइल निश्चित करा

en: Specify session management ID
mr: सत्र व्यवस्थापन ID निश्चित करा

en: Switch to Next Profile
mr: पुढील प्रोफाईलला जा

en: Switch to Next Tab
mr: पुढील टॅबवर जा

en: Switch to Previous Profile
mr: मागील प्रोफाईलला जा

en: Switch to Previous Tab
mr: मागील टॅबवर जा

en: Switch to Tab 1
mr: टॅब 1 वापरा

en: Switch to Tab 10
mr: टॅब 10 वापरा

en: Switch to Tab 11
mr: टॅब 11 वापरा

en: Switch to Tab 12
mr: टॅब 12 वापरा

en: Switch to Tab 2
mr: टॅब 2 वापरा

en: Switch to Tab 3
mr: टॅब 3 वापरा

en: Switch to Tab 4
mr: टॅब 4 वापरा

en: Switch to Tab 5
mr: टॅब 5 वापरा

en: Switch to Tab 6
mr: टॅब 6 वापरा

en: Switch to Tab 7
mr: टॅब 7 वापरा

en: Switch to Tab 8
mr: टॅब 8 वापरा

en: Switch to Tab 9
mr: टॅब 9 वापरा

en: Switch to this tab
mr: या टॅबवर जा

en: TITLE
mr: शिर्षक

en: TTY Erase
mr: TTY नष्ट

en: Ta_bs
mr: टॅबस् (_b)

en: Tabs
mr: टॅब

en: Tango
mr: टँगो

en: Terminal
mr: टर्मिनल

en: Terminal _bell
mr: टर्मिनल घंटा(_b)

en: Terminal options; if used before the first --window or --tab argument, sets the default for all terminals:
mr: खिडकी पर्याय; प्रथम --window किंवा --tab घटकाच्या पहिले वापरल्यास, सर्व टर्मिनल करीता पूर्वनिर्धारीत मुल्य निश्चित करतो:

en: Terminals have a 16-color palette that applications inside the terminal can use. This is that palette, in the form of a colon-separated list of color names. Color names should be in hex format e.g. "#FF00FF"
mr: टर्मिनलच्या आत अनुप्रयोग वापरकरण्याकरीता टर्मिनलकडे 16-रंगी पेलेट उपलब्ध आहे. हे ते पेलेट आहे, जे कोलन-विभाजीत रंग यादीत नामांकीत आहे. रंगाचे नाव हेक्स रीती असायला हवे उ.दा. "#FF00FF"

en: Thai
mr: थाई

en: The child process exited normally with status %d.
mr: स्थिती %d सह चाईल्ड प्रोसेस् साधारणपणे बाहेर पडले.

en: The child process was terminated by signal %d.
mr: संकेत %d सह चाईल्ड प्रोसेस् खंडीत झाले.

en: The child process was terminated.
mr: चाईल्ड प्रोसेस् खंडीत झाले.

en: The cursor appearance
mr: कर्सर दृष्य

en: The possible values are "block" to use a block cursor, "ibeam" to use a vertical line cursor, or "underline" to use an underline cursor.
mr: संभाव्य मुल्य खालिल प्रकारे आहे "block" ब्लॉक कर्सर वापरण्याकरीता, "ibeam" उभी रेग कर्सर वापरण्याकरीता, किंवा "underline" अधोरेखीत कर्सर वापरण्याकरीता.

en: The possible values are "system" to use the global cursor blinking settings, or "on" or "off" to set the mode explicitly.
mr: संभाव्य मुल्य खालिल नुरूप आहे "प्रणाली" जागतिक कर्सर लुकलुकपणा संयोजना वापरण्याकरीता, किंवा पद्धती निश्चितरित्या सुस्थीत करीता "सुरू" किंवा "बंद" वापरा.

en: The shortcut key “%s” is already bound to the “%s” action
mr: “%s” ही शार्टकट कि “%s” या कृतीशी संलग्न आहे

en: The text you clicked on doesn't seem to be a valid OTP challenge.
mr: तुम्ही किल्क केलेल्याला पाठ्यकडे वैध OTP आव्हान नाही असे दिसून येते.

en: The text you clicked on doesn't seem to be a valid S/Key challenge.
mr: तुम्ही किल्क केलेल्याला पाठ्यकडे वैध S/कळ आव्हान नाही असे दिसून येते.

en: There was an error creating the child process for this terminal
mr: या टर्मिनलवरील उप कार्य बनवतेवेळी त्रूटी आढळली

en: There was an error displaying help
mr: मदत दर्शवितेवेळी त्रुटी आढळली

en: Title and Command
mr: शिर्षक आणि आदेश

en: Title for terminal
mr: शिर्षक करीता टर्मिनल

en: Title to display for the terminal window or tab. This title may be replaced by or combined with the title set by the application inside the terminal, depending on the title_mode setting.
mr: टर्मिनल चौकट किंवा टॅब दर्शविण्याकरीता शिर्षक. हे शिर्षक title_mode संरचना आधारीत, बदलवता येते किंवा टर्मिनलच्या आत अनुप्रयोगातर्फे निश्चित शिर्षकाशी जोडता येते.

en: True if the menubar should be shown in new windows, for windows/tabs with this profile.
mr: ही प्रोफाइल असलेल्या चौकटीत/टॅब अंतर्गत मेनुपट्टी नविन चौकटीत दर्शवीत असल्यास, खरे असायला हवे.

en: Turkish
mr: तुर्किश

en: Turn off the menubar
mr: मेनुपट्टी बंद करा

en: Turn on the menubar
mr: मेनुपट्टी वापरा

en: Two roles given for one window
mr: एका चौकटत करीता दोन रुप लागू केले

en: Type of terminal background. May be "solid" for a solid color, "image" for an image, or "transparent" for either real transparency if a compositing window manager is running, or pseudo-transparency otherwise.
mr: टर्मिनल पार्श्वभूमीचा प्रकार. गडद रंग करीता "solid", प्रतिमा करीता "image", किंवा खिडकी व्यवस्थापक कार्यरत असल्यास किंवा भ्रम-पारदर्शीकरीता "transparent" असे असू शकते.

en: Underline
mr: अधोरेखन

en: Unicode
mr: युनिकोड

en: Unnamed
mr: निनावी

en: Use custom default terminal si_ze
mr: पसंतीचे पूर्वनिर्धारीत टर्मिनल आकारचे वापर करा (_z)

en: Use system settings
mr: प्रणाली संयोजना वापरा

en: Use the command line
mr: आदेश पंक्ती वापरा

en: Use the given profile instead of the default profile
mr: पूर्वनिर्धारीत संक्षिप्त माहिती ऐवजी प्रविष्ट संक्षिप्त माहितीचा वापर करा

en: User Defined
mr: वापरकर्ता व्याख्यीत

en: Vietnamese
mr: वियेतनामी

en: View
mr: दृश्य

en: Western
mr: पश्चिमी

en: What to do with dynamic title
mr: गतिक शिर्षकाचे काय करायचे

en: What to do with the terminal when the child command exits
mr: उप आदेशातून बाहेर पडल्यावर टर्मिनलचे काय करायचे

en: When command _exits:
mr: जेव्हा आदेश अकार्यान्वीत होतो(_e):

en: When selecting text by word, sequences of these characters are considered single words. Ranges can be given as "A-Z". Literal hyphen (not expressing a range) should be the first character given.
mr: शब्दनुरूप पाठ्य निवडतेवेळी, या अक्षरांची श्रृंखला शब्द म्हणून ओळखली जाते. क्षेत्र "A-Z" असू शकते. लीटरल हायफन (क्षेत्र म्हणून नाही) पहिले अक्षर असायला हवे.

en: When terminal commands set their o_wn titles:
mr: जेव्हा टर्मिनल आदेश स्वतःचे शिर्षक निश्चित करते (_w):

en: Where to put the terminal scrollbar. Possibilities are "left", "right", and "hidden".
mr: टर्मिनल सरकावपट्टी कुठे स्थायीत करायची. "left", "right", व "hidden" यांची शक्यता आहे.

en: Whether an unlimited number of lines should be kept in scrollback
mr: स्क्रोलबॅकमध्ये अमर्यादीत ओळींची संख्या साठवायचे

en: Whether bold text should use the same color as normal text
mr: ठळक मजकूरने साधारण मजकूर प्रमाणेच समान रंगाचा वापर करायचा

en: Whether the menubar has access keys
mr: मेनूपट्टीवर प्रवेश कळ आहेत का

en: Whether to allow bold text
mr: ठळक पाठ्य वापरायचे आहे का

en: Whether to ask for confirmation when closing terminal windows
mr: टर्मिनल चौकटी नक्की बंद करतेवेळी विचारायचे का

en: Whether to blink the cursor
mr: कर्सर लुकलुक करायचे

en: Whether to have Alt+letter access keys for the menubar. They may interfere with some applications run inside the terminal so it's possible to turn them off.
mr: मेनुपट्टीकरीता Alt+अक्षर प्रेवश कळ ठेवायचे का. ती टर्मिनलच्या आत काहीक कार्यरत अनुप्रयोगांशी अवैधरित्या संपर्क करू शकतील त्यामुळे त्यांस बंद करा.

en: Whether to launch the command in the terminal as a login shell
mr: लॉगइल शेलस्वरूपी टर्मिनलच्या आत आदेश प्रक्षेपीत करायचे का

en: Whether to run a custom command instead of the shell
mr: शेल ऐवजी इच्छिक आदेश चालवायचे का

en: Whether to scroll background image
mr: पार्श्वभूमी प्रतिमा सरकवायची का

en: Whether to scroll to the bottom when a key is pressed
mr: कळ दाबल्यास खाली सरकवायचे का

en: Whether to scroll to the bottom when there's new output
mr: नविन प्रदान अढाळल्यास खाली सरकावयचे का

en: Whether to show menubar in new windows/tabs
mr: नविन चौकटी/टॅब मध्ये मेनुपट्टी दर्शवायची का

en: Whether to silence terminal bell
mr: टर्मिनल घंटा बंद करायचे का

en: Whether to use custom terminal size for new windows
mr: नवीन चौकटकरीता पसंतीचे टर्मिनल आकाराचा वापर करायचे

en: Whether to use the colors from the theme for the terminal widget
mr: टर्मिनल कार्यक्रमाकरीता सुत्रयोजनेपासून रंग वापरायचे का

en: Whether to use the system font
mr: प्रणालीचा फॉन्ट वापरावा का

en: White on black
mr: काळ्यावर पांढरा

en: Window options; if used before the first --window or --tab argument, sets the default for all windows:
mr: खिडकी पर्याय; प्रथम --window किंवा --tab घटकाच्या पहिले वापरल्यास, सर्व खिडक्यांकरीता पूर्वनिर्धारीत मुल्य निश्चित करतो:

en: You already have a profile called “%s”. Do you want to create another profile with the same name?
mr: तुमच्याकडे आधिपासूनच “%s” नावाचे प्रोफाइल आहे. तुम्हाला समान नावाचे दूसरे प्रोफाइल निर्माण करायचे?

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with MATE Terminal; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin St, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301 USA
mr: तुम्हाला GNU General Public License ची प्रतिकृत MATE टर्मिनलसह मिळाली असावी; मिळाली नसल्यास, Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin St, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301 USA कडे लिहून कळवा

en: Zoom In
mr: मोठे करा

en: Zoom Out
mr: लहान करा

en: Zoom _In
mr: आतील बाजूनी विशालीकरण (_I)

en: Zoom _Out
mr: लहानात लहान करा (_O)

en: Zoom factor "%g" is too large, using %g
mr: झूम घटक  "%g" खुप मोठा आहे, %g वापरत आहे

en: Zoom factor "%g" is too small, using %g
mr: झूम घटक  "%g" खुप छोटा आहे, %g वापरत आहे

en: _About
mr: विषयी (_A)

en: _Action
mr: क्रिया (_A)

en: _Add or Remove…
mr: समावेश करा किंवा काढून टाका (_A)…

en: _Allow bold text
mr: ठळक पाठ्य स्वीकारा(_A)

en: _Background color:
mr: पार्श्वभूतील रंग(_B):

en: _Background image
mr: पार्श्वभूमी प्रतिमा (_B)

en: _Backspace key generates:
mr: बॅकस्पेस कळ निर्माण(_B):

en: _Base on:
mr: बेस वर(_B):

en: _Cancel
mr: रद्द करा(_C)

en: _Clear Highlight
mr: ठळककेलेले नष्ट करा (_C)

en: _Close
mr: बंद करा (_C)

en: _Close Window
mr: चौकट बंद करा (_C)

en: _Contents
mr: विषयसूची (_C)

en: _Copy
mr: प्रत बनवा (_C)

en: _Copy Call Address
mr: सर्व पत्ता प्रतिकृत करा (_C)

en: _Copy E-mail Address
mr: ई-मेल पत्ता प्रतिकृत करा (_C)

en: _Copy Link Address
mr: लिंक पत्ताचे प्रत बनवा (_C)

en: _Delete
mr: काढून टाका (_D)

en: _Delete key generates:
mr: डिलीट कळ निर्माण (_D):

en: _Description
mr: वर्णन(_D)

en: _Detach tab
mr: टॅब मोडून टाका (_D)

en: _Edit
mr: संपादन (_E)

en: _Enable menu access keys (such as Alt+F to open the File menu)
mr: मेनू प्रेवश कि कार्यान्वीत करा (जसे फाइल मेनू उघडण्याकरीता Alt+f वापरा) (_E)

en: _Encoding
mr: एनकोडिंग(_E)

en: _File
mr: फाइल (_F)

en: _Find...
mr: शोधा (_F)...

en: _Font:
mr: फॉन्ट (_F):

en: _Full Screen
mr: पूर्ण पडदा (_F)

en: _Help
mr: मदत(_H)

en: _Incremental Search...
mr: इंक्रिमेंटल शर्च् (_I)...

en: _Input Methods
mr: इनपुट पध्दती (_I)

en: _Keyboard Shortcuts…
mr: कळफलक शॉर्टकट (_K)…

en: _Match case
mr: अक्षररूप जुळवा (_M)

en: _New
mr: नविन(_N)

en: _Next Profile
mr: पुढील प्रोफाईल

en: _Next Tab
mr: पुढील टॅब(_N)

en: _Normal Size
mr: सामान्य आकार (_N)

en: _Open Link
mr: दुवा उघडा(_O)

en: _Password:
mr: परवलीचा शब्द (_P):

en: _Paste
mr: चिकटवा (_P)

en: _Previous Profile
mr: मागील प्रोफाईल

en: _Previous Tab
mr: मागील टॅब (_P)

en: _Profile Preferences
mr: प्रोफाइल आवड-निवड (_P)

en: _Profile name:
mr: प्रोफाइल नाव (_P):

en: _Profile used when launching a new terminal:
mr: नविन टर्मिनल दाखल करतेवेळी वापरले गेलेले प्रोफाइल (_P):

en: _Relaunch
mr: पुनः सुरू करा (_R)

en: _Reset
mr: स्वच्छ करा (_R)

en: _Reset Compatibility Options to Defaults
mr: पुनःनिर्धारण सुसंगतता पर्याय पूर्वनिर्धारीतरिती निश्चित (_R)

en: _Run command as a login shell
mr: प्रवेश शेलस्वरूपात आदेश चालवा (_R)

en: _Same as text color
mr: मजकूर रंग प्रमाणेच (_S)

en: _Save Contents
mr: अंतर्भुत माहिती साठवा (_S)

en: _Scrollbar is:
mr: सरकावपट्टी आहे(_S):

en: _Search
mr: शोधा (_S)

en: _Search for:
mr: हे शोधा (_S):

en: _Send Mail To…
mr: मेल पाठवा (_S)…

en: _Set Title…
mr: शिर्षक सेट करा (_S)…

en: _Shortcut keys:
mr: जवळचे मार्ग कळ (_S):

en: _Solid color
mr: गडद रंग (_S)

en: _Terminal
mr: टर्मिनल (_T)

en: _Text color:
mr: पाठ्य रंग(_T):

en: _Title:
mr: शिर्षक (_T):

en: _Transparent background
mr: पारदर्शी पार्श्वभूमी(_T)

en: _Underline color:
mr: अधोरेखन रंग (_U):

en: _Unlimited
mr: अमर्यादीत (_U)

en: _Use colors from system theme
mr: प्रणाली सुत्रयोजना पासून रंग वापरा (_U)

en: _Use the system fixed width font
mr: प्रणालीवरील ठरलेल्या रुंदीचे फॉन्ट वापरा (_U)

en: _View
mr: दृश्य(_V)

en: _Wrap around
mr: रचनाबध्द करा (_W)

en: columns
mr: स्तंभ

en: lines
mr: रेघा

en: rows
mr: ओळी
