synaptic - en to te translation catalogue (703 entries)

en: 	%s %s but %s is to be installed
te: 	%s %s కానీ %sను స్థాపించాల్సివుంది

en: 	%s %s but it is not installable
te: 	%s%s కానీ  ఇది స్థాపించదగినదికాదు

en: 	%s but it is a virtual package
te: 	%s అయితే ఇది ఓ వాస్తవిక ప్యాకేజీ

en: 	%s but it is not going to be installed
te: 	%s కానీ ఇది స్థాపించబడటం లేదు

en: 
    %s have to be downloaded
te: 
    %s దించుకోవాల్సివుంది

en: 
    Completely removed the following packages:
te: 
    కింది ప్యాకేజీలు పూర్తిగా తొలగించబడ్డాయి:

en: 
    Downgraded the following packages:
te: 
    దిగువ ప్యాకేజీలు స్థాయి కుదింపు చేయబడ్డాయి:

en: 
    Installed the following packages:
te: 
    కింది ప్యాకేజీలు స్థాపించబడ్డాయి:

en: 
    Not all changes and updates succeeded. For further details of the failure, please expand the 'Details' panel below.
te: 
    అన్ని మార్పులు మరియు నవీకరణలు విజయవంతంకాలేదు. వైఫల్యంపై మరిన్ని వివరాల కోసం...దయచేసి కింది 'వివరాలు' ఫలకాన్ని విస్తరించండి.

en: 
    Package %s has no available version, but exists in the database.
    This typically means that the package was mentioned in a dependency and never uploaded, has been obsoleted or is not available with the contents of sources.list
te: 
    %s ప్యాకేజీ అందుబాటులోని రూపాంతరం కలిగి ఉండనప్పటికీ, సమాచార ఆధారంలో ఉంది. 
     ఇది ఆధార, ఎన్నటికీ అప్‌లోడ్ చేయని, వాడుకలోలేని లేక మూలాల సారాంశం వద్ద లభించని ప్యాకేజీగా పేర్కొనబడిందని అర్థం. జాబితా

en: 
    Reinstalled the following packages:
te: 
    కింది ప్యాకేజీలు పునఃస్థాపించబడ్డాయి:

en: 
    Removed the following ESSENTIAL packages:
te: 
    కిందిపేర్కొన్న ముఖ్యమైన ప్యాకేజీలు తొలగించబడ్డాయి:

en: 
    Removed the following packages:
te: 
    కింది ప్యాకేజీలు తొలగించబడ్డాయి:

en: 
    Successfully applied all changes. You can close the window now.
te: 
    అన్ని మార్పులు విజయవంతంగా అనువర్తించబడింది. ఇక మీరు విండో మూసివేయవచ్చు.

en: 
    Successfully installed all packages of the current medium. To continue the installation with the next medium close this window.
te: 
    ప్రస్తుత మధ్యమంకు చెందిన అన్ని ప్యాకేజీలు విజయవంతంగా స్థాపించబడ్డాయి. తర్వాతి మధ్యమంతో స్థాపనను కొనసాగించాలనుకుంటే ఈ కిటికీని మూసివేయండి.

en: 
    Upgraded the following packages:
te: 
    కింది ప్యాకేజీలు ఉన్నతీకరణ చేయబడ్డాయి:

en: 
    While installing package %s:
te: 
    %s ప్యాకేజీని స్థాపిస్తుండగా:

en: 
    While preparing for installation:
te: 
    స్థాపనకు సిద్ధపరుస్తుండగా:

en:  %s: %s %s but %s is to be installed
te:  %s: %s %s కానీ %sను స్థాపించాల్సివుంది

en:  or
te:  లేక

en: %d new package will be installed
     | %d new packages will be installed
te[0]: %d కొత్త ప్యాకేజీ స్థాపించబడుతుంది
te[1]: %d కొత్త ప్యాకేజీలు స్థాపించబడతాయి

en: %d new package will be re-installed
     | %d new packages will be re-installed
te[0]: %d కొత్త ప్యాకేజీ పునఃస్థాపించబడుతుంది
te[1]: %d కొత్త ప్యాకేజీలు పునఃస్థాపించబడతాయి

en: %d package is locked
     | %d packages are locked
te[0]: %d ప్యాకేజీకి తాళంవేయబడింది
te[1]: %d ప్యాకేజీలకు తాళంవేయబడింది

en: %d package will be <b>downgraded</b>
     | %d packages will be <b>downgraded</b>
te[0]: %d ప్యాకేజీ <b>దిగువస్థాయికి మార్చబడుతుంది</b>
te[1]: %d ప్యాకేజీ <b>దిగువస్థాయికి మార్చబడుతాయి</b>

en: %d package will be held back and not upgraded
     | %d packages will be held back and not upgraded
te[0]: %d ప్యాకేజీ వెనుకకు మార్చబడుతుంది, ఉన్నతీకరించబడదు
te[1]: %d ప్యాకేజీలు వెనుకకు మార్చబడుతాయి, ఉన్నతీకరించబడవు

en: %d package will be removed
     | %d packages will be removed
te[0]: %d ప్యాకేజీ తీసివేయబడును
te[1]: %d ప్యాకేజీలు తీసివేయబడతాయి

en: %d package will be upgraded
     | %d packages will be upgraded
te[0]: %d ప్యాకేజీ ఉన్నతీకరించబడుతుంది
te[1]: %d ప్యాకేజీలు ఉన్నతీకరించబడతాయి

en: %i packages listed, %i installed, %i broken. %i to install/upgrade, %i to remove
te: %i ప్యాకేజీలు జాబితా అయ్యాయి.%i స్థాపించబడ్డాయి, %i చెదిరాయి. %i స్థాపన/ఉన్నతీకరణ చేయాల్సినవి, %i తొలగించాల్సినవి;

en: %i packages listed, %i installed, %i broken. %i to install/upgrade, %i to remove; %s will be freed
te: %i ప్యాకేజీలు జాబితా అయ్యాయి.%i స్థాపించబడ్డాయి, %i చెదిరాయి. %i స్థాపించాల్సినవి/ఉన్నతీకరించాల్సినవి, %i తొలగించాల్సినవి; %s విడిచిపెట్టాల్సినవి

en: %i packages listed, %i installed, %i broken. %i to install/upgrade, %i to remove; %s will be used
te: %i ప్యాకేజీలు జాబితా అయ్యాయి.%i స్థాపించబడ్డాయి, %i చెదిరాయి. %i స్థాపించవలసినవి/ఉన్నతీకరించవలసినవి, %i తొలగించాల్సినవి; %s ఉపయోగించాల్సినవి

en: %s Changelog
te: %s మార్పులచిట్టా

en: %s Properties
te: %s లక్షణాలు

en: %s of extra space will be freed
te: అదనపు స్థలానికి చెందిన %s విడిపించబడనుంది

en: %s of extra space will be used
te: అదనపు స్థలానికి చెందిన %s ఉపయోగించబడనుంది

en: %s: %s but it is a virtual package
te: %s: %s అయితే ఇది ఓ వాస్తవిక ప్యాకేజీ

en: %s: %s but it is not going to be installed
te: %s: %s అయితే ఇది స్థాపించబడటం లేదు

en: (no vendor)
te: (విక్రేత లేదు)

en: --add-cdrom Add a cdrom at startup (needs path for cdrom)
te: --సీడీ రామ్-చేర్చు. ప్రారంభం వద్ద సీడీరామ్ చేర్చు(సీడీరామ్‌కు మార్గం కావాలి)

en: --ask-cdrom Ask for adding a cdrom and exit
te: --సీడీరామ్-అడుగు. ఓ సీడీరామ్ చేర్చమని అడుగు, నిష్క్రమించు

en: --dist-upgrade-mode  Call DistUpgrade and display changes
te: --దూర-ఉన్నతీకరణ-పద్ధతి దూర ఉన్నతీకరణ పిలిచి మార్పులు ప్రదర్శించు

en: --non-interactive Never prompt for user input
te: --ప్రభావశీల-యేతరం ఉపయోగార్థి ఉత్పాదనకు ఎప్పటికీ సిద్ధంగా ఉండదు

en: --task-window Open with task window
te: --కార్య- విండో. కార్య విండోతో తీయుము

en: --test-me-harder  Run test in a loop
te: --test-me-harder  ఆవృతక్రమములో పరీక్షను నిర్వహించుము

en: --update-at-startup  Call "Reload" on startup
te: --ప్రారంభం-వద్ద-అప్‌డేట్ ప్రారంభంలో "రీలోడ్" పిులవు

en: --upgrade-mode  Call Upgrade and display changes
te: --ఉన్నతీకరణ-పద్ధతి దూర ఉన్నతీకరణ పిలిచి, మార్పులు ప్రదర్శించు

en: -f=? Give an alternative filter file
te: -f=? ప్రత్యామ్నాయ ఫిల్టర్ దస్త్రం ఇవ్వు

en: -h   This help text
te: -h ఇది పాఠ్యానికి సాయపడుతుంది

en: -i=? Start with the initial Filter with given name
te: -i=? ఇచ్చిన పేరుతో తొలి ఫిల్టర్ ప్రారంభించు

en: -r   Open in the repository screen
te: -r భాండాగారం తెరలో తెరుస్తుంది

en: -t   Give an alternative main window title (e.g. hostname with `uname -n`)
te: -t ప్రత్యామ్నాయ ప్రధాన విండో పేరు ఇవ్వు (ఉదా. ' యూపేరుతో ఆతిధ్య పేరు-n' )

en: <b>%s</b> (<b>essential</b>) will be removed
te: <b>%s</b> (<b>తప్పనివి</b>) తొలగించబడనున్నాయి

en: <b>%s</b> (version <i>%s</i>) will be installed
te: <b>%s</b>(version <i>%s</i>) స్థాపించబడనుంది

en: <b>%s</b> (version <i>%s</i>) will be re-installed
te: <b>%s</b>(version <i>%s</i>) పునఃస్థాపించబడనుంది

en: <b>%s</b> (version <i>%s</i>) will be upgraded to version <i>%s</i>
te: <b>%s</b> (<i>%s</i> రూపాంతరం) <i>%s</i> రూపాంతరానికి స్థాయి పెంచబడనుంది

en: <b>%s</b> will be <b>downgraded</b>
te: <b>%s</b> <b>స్థాయి తగ్గింపు చేయబడనున్నాయి</b>

en: <b>%s</b> will be removed
te: <b>%s</b>తొలగించబడనున్నాయి

en: <b>%s</b> will be removed with configuration
te: <b>%s</b> రూపరేఖతో తొలగించబడనుంది

en: <b>(ESSENTIAL) to be removed</b>
te: <b>తొలగించాల్సిన (ESSENTIAL)</b>

en: <b><big>Mark upgrades in a smart way?</big></b>
    
    The default upgrade method skips upgrades that would introduce conflicts or require installation of additional packages.
    
    The smart upgrade (dist-upgrade) attempts to resolve conflicts and to fulfil all dependencies of upgrades in a smart way.
    
    <b>Note:</b> The upgrades will be marked only. You still have to apply them afterwards.
te: <b><big>చురుకైన మార్గంలో ఉన్నతీకరణ చేయాలనుకుంటున్నారా?</big></b>
    
    నిష్క్రియ ఉన్నతీకరణ విధానం వైరుధ్యాల్ని పరిచయం చేసే ఉన్నతీకరణలు లేక అదనపు ప్యాకేజీల స్థాపన అవసరాన్నిదాటవేస్తుంది.
    
    చురుకైన ఉన్నతీకరణ (dist-upgrade) వైరుధ్యాలు పరిష్కరించే, చురుకైన మార్గంలో ఉన్నతీకరణలకు చెందిన అన్ని ఆధారాలు పూర్తి చేసే ప్రయత్నం చేస్తుంది.
    
    <b>గమనిక:</b> ఉన్నతీకరణలు గుర్తుపెట్టబడతాయి మాత్రమే. మీరు తరువాత మరలా వాటిని అనువర్తించవలసి ఉంటుంది.

en: <b><big>Quit and discard marked changes?</big></b>
    
    There are still marked changes that have not yet been applied. They will get lost if you choose to quit 'Synaptic'.
te: <b><big>గుర్తుపెట్టిన మార్పులను తీసివేసి, త్యజించాలా?</big></b>
    
    ఇంకా అనువర్తించని గుర్తుపెట్టబడిన మార్పులు ఉన్నాయి. సినాప్టిక్ త్యజించాలనుకుంటే వాటిని కోల్పోతారు.

en: <b>Appearance</b>
te: <b>కనిపించువిధం</b>

en: <b>Applying Changes</b>
te: <b>మార్పులు అనువర్తిస్తోంది</b>

en: <b>Colors</b>
te: <b>రంగులు</b>

en: <b>Columns</b>
te: <b>ప్రత్యేక శీర్షికలు</b>

en: <b>Current</b>
te: <b>ప్రస్తుతం</b>

en: <b>Fonts</b>
te: <b>ఖతులు</b>

en: <b>History files</b>
te: <b>చరిత్ర దస్త్రాలు</b>

en: <b>Installed Version</b>
te: <b>స్థాపించబడిన రూపాంతరం</b>

en: <b>Latest Available Version</b>
te: <b>అందుబాటులోవున్న సరికొత్త రూపాంతరం</b>

en: <b>Maintainer:</b>
te: <b>నిర్వాహకుడు:</b>

en: <b>Marked</b>
te: <b>గుర్తుపెట్టబడినవి</b>

en: <b>Marking Changes</b>
te: <b>మార్పులను గుర్తిస్తోంది</b>

en: <b>Note:</b> Changes are not applied instantly. At first you have to mark all changes and then apply them.
te: <b>గమనిక:</b> మార్పులు వెనువెంటనే అనువర్తించబడవు. తొలుత మీరు అన్ని మార్పులకు గుర్తుపెట్టి వాటిని అనువర్తింపజేయాలి.

en: <b>Note:</b> To install a version that is different from the default one, choose <b>Package -> Force Version...</b> from the menu.
te: <b>గమనిక:</b> నిష్క్రియ కాని దాని నుంచి ఓ రూపాంతరం స్థాపించేందుకై  పట్టిక నుంచి <b> ప్యాకేజీ -> నిర్బంధ రూపాంతరం ...</b> ఎంచుకోండి.

en: <b>Other</b>
te: <b>ఇతరం</b>

en: <b>Package upgrade behavior (default distribution)</b>
te: <b>ప్యాకేజీ ఉన్నతీకరణ ప్రవర్తన (అప్రమేయ పంపిణీ)</b>

en: <b>Package:</b>
te: <b>ప్యాకేజీ:</b>

en: <b>Priority:</b>
te: <b>ప్రాముఖ్యత:</b>

en: <b>Proxy Server</b>
te: <b>ప్రాతినిధ్య సేవకం</b>

en: <b>Section:</b>
te: <b>విభాగం:</b>

en: <b>Status:</b>
te: <b>స్థితి:</b>

en: <b>Summary</b>
te: <b>సారాంశం</b>

en: <b>Tags:</b>
te: <b>కొసలు:</b>

en: <b>Temporary Files</b>
te: <b>తాత్కాలిక దస్త్రాలు</b>

en: <b>Terminal Output:</b>
te: <b>టెర్మినల్ అవుట్‌పుట్:</b>

en: <b>The following icons are used to indicate the current status of a package:</b>
te: <b>ఓ ప్యాకేజీ ప్రస్తుత స్థితి తెలుసుకునేందుకు కింది ప్రతీకలు ఉపయోగించవచ్చు:</b>

en: <b>To be DOWNGRADED</b>
te: <b> DOWNGRADED చేయాల్సి ఉంది</b>

en: <b>To be completely removed (including configuration files)</b>
te: <b>(స్వరూపణ దస్త్రాలతో సహా) పూర్తిగా తొలగించాల్సివుంది</b>

en: <b>To be removed</b>
te: <b>తొలగించాల్సినవి</b>

en: <b>Warning:</b> %d essential package will be removed
     | <b>Warning:</b> %d essential packages will be removed
te[0]: <b>హెచ్చరిక:</b> %d ముఖ్యమైన ప్యాకేజీ తీసివేయబడుతుంది
te[1]: <b>హెచ్చరిక:</b> %d ముఖ్యమైన ప్యాకేజీలు తీసివేయబడుతాయి

en: <big><b>Could not download all necessary package files</b></big>
    
    The version of the package that you want to install might be no longer available in the repository, or there may be problems with the source of the package. Reload the package list and check the source of the package (e.g. CD or network connection).
te: <big><b>అవసరమైన అన్ని ప్యాకేజీ దస్త్రాల దింపుకోలు కుదరదు</b></big>
    
    మీరు స్థాపించాలనుకుంటున్న ప్యాకేజీ రూపాంతరం ఇక భాండాగారంలో ఉండదు లేక ప్యాకేజీ మూలంలో ఇబ్బందులు రావచ్చు.ప్యాకేజీ జాబితా రీలోడ్ చేసి, ప్యాకేజీ మూలాన్ని తనిఖీ చేయండి. (ఉదా. CD లేక నెట్‌వర్క్ కలయిక).

en: <big><b>Could not download all repository indexes</b></big>
    
    The repository may no longer be available or could not be contacted because of network problems. If available an older version of the failed index will be used. Otherwise the repository will be ignored. Check your network connection and ensure the repository address in the preferences is correct.
te: <big><b>అన్ని భాండాగారాల సూచీల డౌన్‌లోడ్ కుదరదు</b></big>
    
    నెట్‌వర్క్ ఇబ్బందుల కారణంగా భాండాగారం ఇక ఎంతమాత్రం అందుబాటులో లేదు లేక సంప్రదించడం కుదరదు. దొరికితే వైఫల్య సూచీ పాత రూపాంతరం ఉపయోగించబడుతుంది. లేకుంటే భాండాగారం ఉపేక్షకు గురవుతుంది. మీ నెట్‌వర్క్ కనెక్షన్, ప్రాధాన్యాల్లో సరైన నిక్షేప చిరునామా ఉందా అనే విషయాన్ని తనిఖీ చేయగలరు.

en: <big><b>Enter the complete APT line of the repository that you want to add</b></big>
    
    The APT line contains the type, location and content of a repository, for example <i>"deb http://ftp.debian.org sarge main"</i>. You can find a detailed description of the syntax in the documentation.
te: <big><b>మీరు చేర్చాలనుకుంటున్న భాండాగారం యొక్క పూర్తి APT వరుసను ప్రవేశపెట్టండి</b></big>
    
    APT వరుస భాండాగారం యొక్క రకం, స్థానము, విషయాన్ని కలిగివుంటుంది, ఉదాహరణకు <i>"deb http://ftp.debian.org sarge main"</i>. మరింత సమగ్రమైన సమాచారాన్ని పత్రీకరణలో చూడవచ్చు.

en: <i>Can't close while running</i>
te: <i>నడుస్తుండగా మూసివేయడం కుదరదు</i>

en: <i>Finished</i>
te: <i>పూర్తయింది</i>

en: <i>Preparing packages...</i>
te: <i>ప్యాకేజీలు సిద్ధం చేస్తోంది...</i>

en: <i>Running...</i>
te: <i>నడుస్తోంది...</i>

en: <span size="large" weight="bold">Set an internal option</span>
te: <span size="large" weight="bold">అంతర్గత ఐచ్ఛికం అమర్చు</span>

en: <span size="large" weight="bold">These settings affect the core of your system. Consider any changes carefully.</span>
te: <span size="large" weight="bold">ఈ అమరికలు మీ వ్యవస్థ ప్రధానభాగంపై ప్రభావం చూపొచ్చు.మార్పులను శ్రద్ధగా పరిశీలించండి.</span>

en: <span size="large" weight="bold">Which tasks should be performed by your computer?</span>
    
    These are preselected groups of packages to perform each task. If you select a task, the corresponding packages will be marked for installation.
te: <span size="large" weight="bold">మీ కంప్యూటర్ ఏ పనులు చేయాలి?</span>
    
    ఇవి ప్రతి పని చేసేందుకు ప్యాకేజీల ముందస్తు నిర్ణయ బృందాలుగా  ఉన్నాయి. మీరో పని ఎంచుకుంటే, సంబంధిత ప్యాకేజీలు స్థాపనకోసం గుర్తుపెట్టబడతాయి.

en: <span size="small">Copyright (c) 2001-2004 Connectiva S/A 
    Copyright (c) 2002-2012 Michael Vogt</span>
te: <span size="small">నకలుహక్కు (c) 2001-2004 కనెక్టివా S/A
    నకలుహక్కు (c) 2002-2012 మైకేల్ వోట్</span>

en: <span size="xx-large" weight="bold">Synaptic version</span>
te: <span size="xx-large" weight="bold">సినాప్టిక్ రూపాంతరం</span>

en: <span weight="bold" size="large">Apply the following changes?</span>
te: <span weight="bold" size="large">దిగువ మార్పులు అనువర్తించాలా?</span>

en: <span weight="bold" size="larger">Could not mark all packages for installation or upgrade</span>
    
    The following packages have unresolvable dependencies. Make sure that all required repositories are added and enabled in the preferences.
te: <span weight="bold" size="larger">స్థాపనకు లేక ఉన్నతీకరణకు ప్యాకేజీలు గుర్తుపెట్టడం కుదరదు</span>
    
    దిగువ ప్యాకేజీలు అపరిష్కృత ఆధారాలు కలిగి ఉన్నాయి. అవసరమైన అన్ని భాండాగారాలు చేర్చబడ్డాయా, ప్రాధాన్యాల్లో  ఉన్నాయా నిర్థారించుకోండి.

en: <span weight="bold" size="larger">Enter a label for this CD-Rom</span>
    
    The label will be used if you want to install packages from this CD-Rom. It is recommended to also write the label on the CD-Rom to easily find it again.
te: <span weight="bold" size="larger">ఈ CD-Rom కు ఒక లేబుల్‌ని ప్రవేశపెట్టండి</span>
    
    ఈ సీడీ-రామ్ నుండి ప్యాకేజీలను స్థాపించాలనుకుంటే అపుడు ఈ లేబుల్ వాడబడుతుంది. దీనిని మరలా సులభంగా గుర్తించుటకు సీడీ-రామ్‌పై లేబుల్‌ను వ్రాయమని సూచిస్తున్నాము.

en: <span weight="bold" size="larger">Enter the label of the CD-ROM</span>
te: <span weight="bold" size="larger">CD-ROM లేబుల్ ప్రవేశపెట్టండి</span>

en: <span weight="bold" size="larger">Mark additional required changes?</span>
te: <span weight="bold" size="larger">కావాల్సిన అదనపు మార్పులు గుర్తుపెట్టమంటారా?</span>

en: <span weight="bold" size="larger">Your package information is out of date</span>
    
    Your package information is older than 48 hours. There could be important security updates available. It is recommended to reload the package information regularly.
te: <span weight="bold" size="larger">మీ ప్యాకేజీ సమాచారం కాలాతీతమైంది</span>
    
    మీ ప్యాకేజీ సమాచారం 48 గంటల కన్నా ముందరిది. కీలక భద్రతా నవీకరణలు అందుబాటులో ఉండొచ్చు. ప్యాకేజీ సమాచారాన్ని క్రమం తప్పకుండా రీలోడ్ చేయాలని సిపారసు చేయబడుతోంది.

en: A package failed to install.  Trying to recover:
te: ఓ ప్యాకేజీ స్థాపించడంలో విఫలం. కోలుకునే ప్రయత్నం సాగుతోంది:

en: APT system reports:
    %s
te: APT వ్యవస్థ నివేదికలు:
    %s

en: A_pplication Font
te: అనువర్తనపు ఖతి (_p)

en: A_pply Marked Changes
te: గుర్తు పెట్టిన మార్పులను అనువర్తించు (_p)

en: About Synaptic
te: సినాప్టిక్ గురించి

en: Add
te: జతచేయి

en: Add downloaded packages
te: దింపుకున్న ప్యాకేజీలను జతచేయి

en: Add packages downloaded with the "Generate package download script" feature to the system
te: వ్యవస్థకి "ప్యాకేజీ దింపుకోలు లిపి ఉత్పాదన" విశిష్టతతో దింపుకున్న ప్యాకేజీలను జతచేయి

en: All
te: అన్ని

en: Alphabetic
te: అక్షరమాల

en: Always Ask
te: ఎల్లవేళలా అడుగు

en: Always prefer the highest version
te: ఎల్లవేళలా అత్యున్నత రూపాంతరానికి ప్రాధాన్యం ఇవ్వు.

en: Always prefer the installed version
te: ఎల్లవేళలా స్థాపించిన రూపాంతరానికి ప్రాధాన్య మివ్వు

en: Amateur Radio
te: అమెచ్యూర్ రేడియో

en: An error occurred
te: ఒక దోషం ఎదురైంది

en: An error occurred while saving configurations.
te: స్వరూపణం భద్రపరుస్తుండగా దోషం సంభవించింది.

en: Another synaptic is running
te: మరో సినాప్టిక్ నడుస్తోంది

en: Apply
te: అనువర్తించు

en: Apply all marked changes
te: గుర్తుపెట్టిన మార్పులు అనువర్తించు

en: Apply changes in a terminal window
te: టెర్మినల్ కిటికీలో మార్పులను అనువర్తించు

en: Applying Changes
te: మార్పులను అనువర్తిస్తోంది

en: Applying marked changes. This may take a while...
te: మార్పులు చేసిన మార్కుల అనువర్తన సాగుతోంది. ఇది కొంత సమయం తీసుకోవచ్చు...

en: Architecture
te: నిర్మాణం

en: Ask to confirm changes that also affect other packages
te: ఇతర ప్యాకేజీలను కూడా ప్రభావితం చేసే మార్పుల నిర్ధారణ కోసం అడుగు

en: Ask to quit after the changes have been applied successfully
te: మార్పులు విజయవంతంగా పూర్తయిన తర్వాత నిష్క్రమణ కోసం అడుగు

en: Authentication
te: ధృవీకరణ

en: Authentication is required to run the Synaptic Package Manager
te: సినాప్టిక్ ప్యాకేజీ నిర్వాహకం నడుపుటకు ధృవీకరణ అవసరం

en: Automatic install
te: స్వయంచాలక స్థాపన

en: Automatic removable
te: స్వయంచాలక తీసివేత

en: Automatically
te: స్వయంచాలకం

en: Automatically close after the changes have been successfully applied
te: మార్పులు విజయవంతంగా అనువర్తన చేసిన తర్వాత స్వయంప్రవర్తకంగా మూయుము

en: Automatically installed
te: స్వయంచాలకంగా స్థాపించబడింది

en: Available versions:
te: అందుబాటు రూపాంతరాలు:

en: Bad regular expression '%s' in ReducedView file.
te: తగ్గించిన దృశ్య దస్త్రములో '%s' మంద క్రమ భావం

en: Base System
te: ఆధార వ్యవస్థ

en: Binary (deb)
te: బైనరీ (deb)

en: Boolean operator between property criterias:
te: లక్షణ ప్రమాణాల మధ్య బూలియన్ నిర్వాహక సాధనం:

en: Breaks
te: విరిగినవి

en: Broken
te: విరిగిన

en: Broken dependencies
te: విరిగిన ఆధారాలు

en: Broken:
te: విరిగిన:

en: Can't read %s
te: %s చదవడం కుదరదు

en: Can't write %s
te: %s రాయడం కుదరదు

en: Cancel
te: రద్దుచేయి

en: Cannot find filename or size tag
te: దస్త్రం పేరు లేక కొస పరిమాణం కనుగొనడం కుదరదు

en: Cannot read vendors.list file
te: vendors.list దస్త్రాన్ని చదవలేకపోతుంది

en: Cannot start configuration tool!
    You have to install the required package 'libgnome2-perl'.
te: రూపరేఖ పరికరం ప్రారంభించడం కుదరదు!
    అవసరమైన 'libgnome2-perl' ప్యాకేజీ స్థాపించాల్సివుంది.

en: Changes applied
te: మార్పులు అనువర్తించబడ్డాయి

en: Choose font
te: ఖతిని ఎంచుకొను

en: Choose the action from the context menu of the package.
te: ప్యాకేజీ ప్రకరణ పట్టిక నుంచి పని ఎంచుకో.

en: Cleaning package lists...
te: ప్యాకేజీ జాబితా శుభ్రం చేస్తోంది...

en: Click on the status icon to open a menu that contains all actions.
te: అన్ని పనులు కలిగిన పట్టికను తీసేందుకై స్థితి ప్రతీకపై క్లిక్ చేయుము

en: Clicking on the status icon marks the most likely action
te: అత్యంత ఇష్టమైన చర్యను గుర్తించే హోదా ప్రతీకపై క్లిక్ చేయబడుతోంది

en: Close this dialog after the changes have been successfully applied
te: మార్పులు విజయవంతంగా అనువర్తించిన తర్వాత ఈ సంవాదం మూసివేయి

en: Color
te: రంగు

en: Color packages by their status
te: హోదా ప్రాతిపదికన రంగుల ప్యాకేజీలు

en: Color selection
te: రంగు ఎంపిక

en: Colors
te: రంగులు

en: Columns and Fonts
te: ప్రత్యేక శీర్షికలు, ఖతులు

en: Comma separated list of hosts and domains that will not be contacted through the proxy (e.g. localhost, 192.168.1.231, .net)
te: ప్రాతినిధ్యం ద్వారా సంప్రదించబడని హోస్టులు, డొమైన్‌లు కామాతో వేరుపడిన జాబితాగా (ఉదా. స్థానిక హోస్ట్, 192.168.1.231,.నెట్)

en: Common
te: సాధారణం

en: Communication
te: సమాచారవ్యవస్థ

en: Community Maintained (installed)
te: సంఘము నిర్వహిస్తున్నది (స్థాపించబడింది)

en: Complete changelog of the latest version:
te: సరికొత్త రూపాంతరానికి చెందిన పూర్తి మార్పు చిట్టా:

en: Completely
te: పూర్తిగా

en: Component
te: భాగం

en: Conflicting packages
te: విరుద్ధ ప్యాకేజీలు

en: Conflicts
te: విభేదించినవి

en: Consider recommended packages as dependencies
te: ఆధారాల ప్యాకేజీల సిఫారసును పరిశీలించు

en: Converted From RPM by Alien
te: RPM నుంచి పరదేశీచే మార్చబడింది

en: Copy
te: నకలించు

en: Copying package lists...
te: ప్యాకేజీ జాబితాలను నకలుచేస్తోంది...

en: Could not apply changes!
    Fix broken packages first.
te: మార్పుల అనువర్తన కుదరదు!
    విరిగిన ప్యాకేజీలను తొలుత స్థిరపరుచండి.

en: Could not upgrade the system!
    Fix broken packages first.
te: వ్యవస్థ ఉన్నతీకరణ కుదరదు!
    తొలుత చెదిరిన ప్యాకేజీలు నిర్ణయంచు

en: Couldn't identify disc.
te: డిస్క్ గుర్తించడం కుదరదు.

en: Credits
te: పరపతులు

en: Cross Platform
te: ప్రతికూల వేదిక

en: Ctrl-c pressed
te: Ctrl-c ఒత్తబడింది

en: Currently in broken policy state
te: ప్రస్తుతం విరిగిన పాలసీ స్థితిలో ఉన్నది

en: Custom
te: అనురూపితం

en: Databases
te: డేటాబేసులు

en: Debtag support is enabled.
te: డెబ్‌ట్యాగ్ సాయం కల్పించబడింది

en: Debug
te: దోషశోధన

en: Default Upgrade
te: అప్రమేయ ఉన్నతీకరణ

en: Delete _History files older than:
te: దీనికన్నా పాతదైన చరిత్ర దస్త్రాలను తొలగించు:

en: Delete all cache package files now.
te: అన్ని క్యాచీ ప్యాకేజీ దస్త్రాలను ఇపుడు తొలగించు.

en: Dependants
te: అధీనాలు

en: Dependencies
te: ఆధారాలు

en: Dependencies of the Latest Version
te: అత్యాధునికి రూపాంతరం అధీనాలు

en: Dependency of
te: చే పరాధీనం

en: Dependent packages
te: ఆధారిత ప్యాకేజీలు

en: Depends
te: ఆధారపడిన

en: Description
te: వివరణ

en: Description %s
te: వివరణ %s

en: Description and Name
te: వివరణ, పేరు

en: Details
te: వివరాలు

en: Development
te: అభివృద్ధి

en: Difference between the files
te: దస్త్రాల మధ్య వ్యత్యాసం

en: Direct connection to the Internet
te: అంతర్జాలానికి నేరు అనుసంధానం

en: Disc Label
te: డిస్క్ లేబుల్

en: Disc label:
te: డిస్క్ లేబుల్:

en: Disc not successfully scanned.
te: డిస్క్ స్కానింగ్ విజయవంతంగా పూర్తికాలేదు.

en: Distribution
te: పంపిణీ

en: Distribution:
te: పంపిణీ:

en: Do you want to add another CD-ROM?
te: మరో  CD-ROM చేర్చాలనుకుంటున్నారా?

en: Do you want to continue, ignoring these packages?
te: ఈ ప్యాకేజీలు ఉపేక్షించి, కొనసాగాలనుకుంటున్నారా?

en: Do you want to quit Synaptic?
te: సినాప్టిక్‌నుంచి బయటకు రావాలనుకుంటున్నారా?

en: Documentation
te: పత్రీకరణ

en: Documented by
te: పత్రీకరణచేసినవారు

en: Done
te: అయినది

en: Done!
te: అయినది!

en: Double click on the package name.
te: ప్యాకేజీ పేరుపై రెండుసార్లు నొక్కండి.

en: Download
te: దింపుకొను

en: Download Size
te: దింపుకోలు పరిమాణం

en: Download rate: %s/s - %s remaining
te: దింపుకోలు రేటు: %s/s - %s మిగిలివుంది

en: Download rate: ...
te: దింపుకోలు రేటు: ...

en: Download:
te: దింపుకొను:

en: Downloading Changelog
te: మార్పుచిట్టాను దింపుకుంటున్నది

en: Downloading Package Files
te: ప్యాకేజీ దస్త్రాలను దింపుకుంటున్నది

en: Downloading Package Information
te: ప్యాకేజీ సమాచారం దింపుకుంటున్నది

en: Downloading file %li of %li
te: %li వది దింపుకుంటున్నది %li లలో

en: ERROR: Could not get password entry for superuser
te: సమస్య : సూపర్ యూసర్ ప్రవేశానికి సంకేతపదం పొందడం కుదరదు

en: ERROR: could not create configuration directory %s
te: సమస్య : %s సంచయం రూపరేఖ రూపొందించడం కుదరదు

en: ERROR: could not create log directory %s
te: సమస్య : %s లాగ్ సంచయం రూపొందించడం కుదరదు

en: ERROR: could not create state directory %s
te: సమస్య : %s ప్రభుత్వ సంచయం రూపొందించడం కుదరదు

en: ERROR: could not create tmp directory %s
te: సమస్య : %s తాత్కాలిక సంచయం రూపొందించడం కుదరదు

en: ERROR: couldn't open %s for writing
te: సమస్య : వ్రాసేందుకు %s తెరవడం కుదరదు

en: Editors
te: కూర్పకాలు

en: Education
te: విద్య

en: Electronics
te: ఎలక్ట్రానిక్స్

en: Email
te: ఈమెయిల్

en: Embedded Devices
te: ఎంబెడడ్ సాధనాలు

en: Empty disc name.
te: ఖాళీ డిస్క్ పేరు

en: Enabled
te: చేతనపరబడివుంది

en: Enhances
te: మెరుగులు

en: Error failed to fork pty
te: దోషము పిటివైకి ఫోర్కు చేయుటలో విఫలమైంది

en: Error in package %s
te: ప్యాకేజీ %sలో సమస్య

en: Error parsing file record
te: దస్త్ర రికార్డు శబ్ధ లక్షణాల్లో సమస్య

en: Essential packages will be removed.
    This may render your system unusable!
te: అనివార్య ప్యాకేజీలు తొలగించబడనున్నాయి
    ఇది మీ వ్యవస్థను నిరుపయోగంగా చేయగలదు!

en: Exclude
te: విడిచిపెట్టు

en: Exclude selected sections
te: ఎంచుకున్న విభాగాలు విడిచిపెట్టు

en: Excludes
te: మినహాయింపు

en: Expression was found, please see the list on the left for matching entries.
te: భావ రీతి కన్పించింది, దయచేసి సరిపడే ప్రవేశాలకోసం ఎడమ వైపు చూడు

en: Extra output was generated during Package Manager operation
te: ప్యాకేజీ నిర్వాహణ చర్య తర్వాత అదనపు ఉత్పత్తి తయారైంది

en: FTP proxy:
te: FTP ప్రాతినిధ్యం:

en: Failed
te: విఫలమైంది

en: Failed to fetch %s
      %s
te: %s ను తీసుకురావడంలో విఫలమైంది
      %s

en: Failed to mark all available upgrades!
te: అందుబాటులో ఉన్న ఉన్నతీకరణలకు గుర్తుపెట్టుటలో విఫలమైంది!

en: Failed to mount the cdrom.
te: సీడీ రామ్ అమర్చడంలో విఫలం

en: Failed to open %s.new
te: %s.కొత్తదిగా తెరుచుటలో విఫలం

en: Failed to rename
te: పేరుమార్పులో విఫలం

en: Failed to rename %s.new to %s
te: %s.కొత్తకు %sగా పేరు మార్పులో విఫలం

en: Failed to reopen fd
te: ఎఫ్‌డీ తిరిగి తీయడంలో విఫలం

en: Failed to resolve dependency problems!
te: ఆధార ఇబ్బందులను పరిష్కారించడంలో విఫలం!

en: Failed to stat %s%s
te: %s%s పేర్కొనడంలో విఫలం

en: Field
te: క్షేత్రం

en: File
te: దస్త్రం

en: Files
te: దస్త్రాలు

en: Filters
te: వడబోతకాలు

en: Find
te: కనుగొను

en: FingerPrint
te: వేలిముద్ర

en: Fonts
te: ఖతులు

en: For installation or upgrade
te: స్థాపించుటకు లేక ఉన్నతీకరణ కోసం

en: For removal
te: తొలగింపు కోసం

en: Force version:
te: నిర్బంధ రూపాంతరం:

en: Found %i packages
te: %i ప్యాకేజీలు కనుగొనబడ్డాయి

en: GNOME Desktop Environment
te: GNOME డెస్క్‍టాప్ పర్యావరణం

en: GNU R statistical system
te: GNU R గణాంకాల వ్యవస్థ

en: GObject Introspection data
te: జిఆబ్జెక్ట్ ఇంట్రోస్పెక్షన్ డేటా

en: Games and Amusement
te: ఆటలు మరియు వినోదం

en: General
te: సాధారణం

en: Generate a shell script so that you can download the selected packages on a different computer
te: మరో కంప్యూటర్‌పై ఎంచుకున్న ప్యాకేజీలను డౌన్‌లోడ్ చేసుకునేలా ఓ గవ్వలిపిని తయారు చేయుము

en: Generate package download script
te: ప్యాకేజీ దింపుకోలు లిపి తయారుచేయి

en: Get Changelog
te: మార్పుచిట్టాను పొందు

en: Get Screenshot
te: తెరపట్టును పొందు

en: Gnustep Desktop Environment
te: గ్నూస్టెప్ డెస్క్‍టాప్ పర్యావరణం

en: Graphics
te: లేఖనరూపాలు

en: HTTP authentication
te: HTTP ధృవీకరణ

en: HTTP proxy:
te: HTTP ప్రాతినిధ్యం:

en: Haskell Programming Language
te: హస్కెల్ కార్యక్రమ భాష

en: History
te: చరిత్ర

en: History of installed, upgraded and removed software packages.
te: స్థాపించబడిన, ఉన్నతీకరించిన, తొలగించిన సాఫ్ట్‍వేర్ ప్యాకేజీల చరిత్ర.

en: Hit
te: సఫలం

en: Hold Current Version
te: ప్రస్తుతం రూపాంతరం ఉంచు

en: IP address or host name of the ftp proxy server
te: ఎఫ్‌టీపీ ప్రాతినిధ్య సేవకం IP చిరునామా లేక ఆతిథ్యకర్త పేరు

en: IP address or host name of the http proxy server
te: హెచ్‌టీటీపీ ప్రాతినిధ్య సేవకం IP చిరునామా లేక ఆతిథ్యకర్త పేరు

en: Icon Legend
te: మేటి ప్రతీక

en: Icon _Legend
te: మేటి ప్రతీక (_L)

en: Identifying disc...
te: డిస్క్ గుర్తిస్తోంది...

en: Ignore
te: విస్మరించు

en: Ignoring invalid record(s) in sources.list file!
te: sources.list దస్త్రములోని చెల్లని రికార్డు(ల)ను విస్మరిస్తున్నది!

en: Include
te: చేర్చు

en: Include selected sections only
te: ఎంచుకున్న విభాగాలు చేర్చు

en: Includes
te: చేర్చిన

en: Insert a disc in the drive.
te: డ్రైవ్‌లో డిస్క్ చొప్పించు.

en: Install, remove and upgrade software packages
te: సాఫ్ట్‍వేర్ ప్యాకేజీలను స్థాపించండి, తొలగించండి, ఉన్నతీకరించండి

en: Installed
te: స్థాపించబడింది

en: Installed (auto removable)
te: స్థాపించబడింది (స్వయంగా తీసివేయదగినది)

en: Installed (local or obsolete)
te: స్థాపించబడింది (స్థానికం లేక కాలంచెల్లినది)

en: Installed (locked to the current version)
te: స్థాపించబడింది (ప్రస్తుత రూపాంతరానికి తాళంవేయబడింది)

en: Installed (locked):
te: స్థాపించబడింది (తాళంవేయబడింది):

en: Installed (manual)
te: స్థాపించబడింది (మానవీయం)

en: Installed (unsupported)
te: స్థాపించబడింది (మద్ధతులేదు)

en: Installed (upgradable)
te: స్థాపించబడింది (ఉన్నతీకరించదగిన)

en: Installed Files
te: స్థాపించబడిన దస్త్రాలు

en: Installed Version
te: స్థాపించబడిన రూపాంతరం

en: Installed packages that are up-to-date
te: ప్రస్తుతానికి తగిన స్థాపక ప్యాకేజీలు

en: Installed packages that are upgradable
te: ఉన్నతీకరించదగిన స్థాపక ప్యాకేజీలు

en: Installed packages that are upgradable to a later upstream version
te: భవిష్య ప్రవాహక రూపాంతరాలకు తగ్గట్టు స్థాయి పెంచదగిన స్థాపక ప్యాకేజీలు

en: Installed:
te: స్థాపించబడింది:

en: Installing and removing software
te: సాఫ్ట్‍వేర్‌ని స్థాపించుట మరియు తీసివేయుట

en: Installing software
te: సాఫ్ట్‍వేర్‌ని స్థాపిస్తున్నది

en: Internal Error, AllUpgrade broke stuff. Please report.
te: అంతర్గత దోషం, మొత్తం ఉన్నతీకరణ విషయం విరిగినది. దయచేసి నివేదించండి.

en: Internal Error, non-zero counts
te: అంతర్గత సమస్య. జీరో-యేతరం లెక్క

en: Internal error
te: అంతర్గత దోషం

en: Internal error opening cache (%d). Please report.
te: క్యాచీ {%d} తెరవడంలో అంతర్గత దోషం. దయచేసి నివేదించండి.

en: Internationalization and localization
te: అంతర్జాతీయీకరణ మరియు స్థానికీకరణ

en: Interpreted Computer Languages
te: అనువాదిత కంప్యూటర్ భాషలు

en: Invalid disc name!
te: డిస్క్ పేరు సరికాదు!

en: Invalid record in the preferences file, no Package header
te: ప్రాధాన్యాల దస్త్రంలో విలువలేని రికార్డు, ప్యాకేజీ శీర్షిక లేదు

en: Java Programming Language
te: జావా కార్యక్రమ భాష

en: KDE Desktop Environment
te: KDE డెస్క్‍టాప్ పర్యావరణం

en: Keep Configuration
te: స్వరూపణం ఉంచు

en: Kernel and modules
te: కెర్నల్ మరియు పర్వికాలు

en: Label:
te: లేబుల్:

en: Latest Version
te: సరికొత్త రూపాంతరం

en: Let synaptic pick the best version for you. If unsure use this option.
te: సినాప్టిక్ మీకు అత్యుత్తమ రూపాంతరం అందించనివ్వండి. నమ్మకం రాకుంటే ఈ ఐచ్ఛికం ఉపయోగించు.

en: Libraries
te: గ్రంథాలయాలు

en: Libraries - Development
te: గ్రంథాలయాలు- అభివృద్ధి

en: Libraries - Old
te: గ్రంథాలయాలు - పాతవి

en: Library packages that are no longer needed (deborphan is required)
te: ఇక అవసరం కన్పించని గ్రంథాలయ ప్యాకేజీలు (డెబోర్ఫాన్ కావాలి)

en: Line %u too long in markings file.
te: గుర్తింపుల దస్త్రంలో %u లైన్ చాలా పొడవుగా ఉంది.

en: Lisp Programming Language
te: లిస్ప్ కార్యక్రమ భాష

en: Local
te: స్థానికం

en: Localization
te: స్థానీకరణ

en: Look in:
te: ఇందులో చూడు:

en: Maintainer
te: నిర్వాహకుడు

en: Malformed line %u in markings file
te: గుర్తింపుల దస్త్రంలో %u లైన్ సక్రమంగా నిర్మితం కాలేదు.

en: Man page:
    Wybo Dekker <wybo@servalys.nl>
    Michael Vogt <mvo@debian.org>
    Sebastian Heinlein <sebastian.heinlein@web.de>
    
    Manual:
    Sebastian Heinlein <sebastian.heinlein@web.de>
te: మేన్‌ పేజి:
    విబో డెక్కర్<wybo@servalys.nl>
    మైఖేల్ వోట్<mvo@debian.org>
    సెబాస్టియన్ హీన్‌లెయిన్<sebastain.heinlein@web.de>
    
    కరదీపిక:
    సెబాస్టియన్ హీన్‌లెయిన్<sebastain.heinlein@web.de>

en: Manual installed
te: కరదీపిక స్థాపించబడింది

en: Manual proxy configuration
te: మానవీయ ప్రాక్సీ స్వరూపణం

en: Mark All Upgrades
te: ఉన్నతీకరణలన్నిటికీ గుర్తుపెట్టు

en: Mark Packages by _Task...
te: కర్తవ్యాన్ని బట్టి ప్యాకేజీలకు గుర్తుపెట్టు...(_T)

en: Mark Recommended for Installation
te: సిఫారసుచేయబడినవి స్థాపించుటకు గుర్తుపెట్టండి

en: Mark Suggested for Installation
te: సూచించినవి స్థాపించుటకు గుర్తుపెట్టండి

en: Mark all possible upgrades
te: అన్ని సాధ్యాయుత ఉన్నతీకరణలు గుర్తుపెట్టు

en: Mark for Co_mplete Removal
te: పూర్తిగా తొలగించుటకై గుర్తుపెట్టు (_m)

en: Mark for Complete Removal
te: పూర్తి తొలగింపు కోసం గుర్తుపెట్టు

en: Mark for Installation
te: స్థాపించుటకు గుర్తుపెట్టు

en: Mark for R_einstallation
te: పునఃస్థాపించుకు గుర్తుపెట్టు (_e)

en: Mark for Reinstallation
te: పునఃస్థాపన కోసం గుర్తుపెట్టు

en: Mark for Removal
te: తొలగింపు కోసం గుర్తుపెట్టు

en: Mark for Upgrade
te: ఉన్నతీకరణ కొరకు గుర్తుపెట్టు

en: Mark for _Installation
te: స్థాపన కొరకు గుర్తుపెట్టు (_I)

en: Mark for _Removal
te: తొలగించుటకు గుర్తుపెట్టు (_R)

en: Mark for _Upgrade
te: ఉన్నతీకరణ కొరకు గుర్తుపెట్టు (_U)

en: Marked Changes
te: మార్పులు గుర్తుపెట్టబడ్డాయి

en: Marked for complete removal
te: పూర్తి తొలగింపుకై గుర్తుపెట్టబడింది

en: Marked for complete removal:
te: పూర్తి తొలగింపుకోసం గుర్తుపెట్టబడింది:

en: Marked for downgrade
te: దిగువస్థాయికి మార్చుటకు గుర్తుపెట్టబడింది

en: Marked for downgrade:
te: స్థాయి కుదింపు కోసం గుర్తుపెట్టబడింది:

en: Marked for installation
te: స్థాపన కొరకు గుర్తుపెట్టబడింది

en: Marked for installation:
te: స్థాపన కోసం గుర్తుపెట్టబడింది:

en: Marked for re-installation
te: పునఃస్థాపన కొరకు గుర్తుపెట్టబడింది

en: Marked for reinstallation:
te: పునఃస్థాపన కోసం గుర్తుపెట్టబడింది:

en: Marked for removal
te: తొలగింపుకోసం గుర్తుపెట్టబడింది

en: Marked for removal:
te: తొలగింపు కోసం గుర్తుపెట్టబడింది:

en: Marked for upgrade
te: ఉన్నతీకరణకు గుర్తుపెట్టబడింది

en: Marked for upgrade:
te: ఉన్నతీకరణ కోసం గుర్తుపెట్టబడింది:

en: Marking all available upgrades...
te: అందుబాటులో ఉన్న ఉన్నతీకరణలకు గుర్తు పెడుతోంది...

en: Mathematics
te: గణితం

en: Meta Packages
te: మెటా ప్యాకేజీలు

en: Miscellaneous  - Graphical
te: ఇతరాలు - లేఖన రూపం

en: Miscellaneous - Text Based
te: ఇతరాలు - పాఠ్య ఆధారితం

en: Missing Recommends
te: తప్పిపోయినవి సిఫారసుచేస్తుంది

en: Mono/CLI Infrastructure
te: మోనో/CLI నిర్మాణం

en: Mounting CD-ROM...
te: CD- ROM అమర్చుతోంది...

en: Move D_own
te: కిందకు జరుపు (_o)

en: Move _Up
te: పైకి జరుపు (_U)

en: Multimedia
te: బహుళమాధ్యమం

en: N/A
te: వర్తించదు

en: NOT AUTHENTICATED
te: ధృవీకరించలేదు

en: Name
te: పేరు

en: Network
te: నెట్‌వర్క్

en: Networking
te: నెట్‌వర్కింగ్

en: Never show this message again
te: ఈ సందేశాన్ని మళ్లీ చూపించవద్దు

en: Never upgrade to a new version automatically. Be _very_ careful with this option as you will not get security updates automatically! If you manually force a version the package version will follow the chosen distribution.
te: కొత్త రూపాంతరానికి స్వయంప్రవర్తకంగా ఉన్నతీకరణ చేయడం కుదరదు. ఈ ఐచ్ఛికంతో చాలా_శ్రద్ధ_తో లేకుంటే భద్రతా అప్‌డేట్లు స్వయంప్రవర్తకంగా అప్‌డేట్లు అందుకోలేరు! ఓ రూపాంతరంపై మానవ శ్రమ ప్రయోగిస్తే ప్యాకేజీ రూపాంతరం ఎంపిక చేసిన పంపిణీ అనుసరించగలదు.

en: New Filter %i
te: కొత్త ఫిల్టర్ %i

en: New in repository
te: భాండాగారంలో కొత్తవి

en: New in repository:
te: భాండాగారంలో కొత్తవి:

en: Newsgroup
te: వార్తాబృందం

en: No package is selected.
te: ఏ ప్యాకేజీ ఎంచుకోబడలేదు.

en: No proxy for:
te: దీనికి ప్రాక్సీ లేదు:

en: No valid records were found.
te: విలువైన రికార్డులు కన్పించడం లేదు.

en: Not automatic:
te: స్వయంచాలకం కానివి:

en: Not found
te: కన్పించడం లేదు

en: Not installable
te: స్థాపించదగనివి

en: Not installed
te: స్థాపించబడిలేదు

en: Not installed (locked)
te: స్థాపించబడిలేదు (తాళంతో)

en: Not installed (locked):
te: స్థాపించబడలేదు (తాళంవేయబడింది):

en: Not installed (new in repository)
te: స్థాపించబడిలేదు (భాండాగారంలో కొత్తది)

en: Not installed (residual config)
te: స్థాపించబడలేదు (అవశేష స్వరూపణం)

en: Not installed (unsupported)
te: స్థాపించబడలేదు (మద్ధతులేదు)

en: Not installed packages
te: ప్యాకేజీలు స్థాపించబడలేదు

en: Not installed:
te: స్థాపించబడలేదు:

en: Not marked
te: గుర్తు పెట్టలేదు

en: Number of undo operations:
te: నిరర్ధక పరిక్రియల సంఖ్య:

en: OCaml Programming Language
te: ఒకామ్ కార్యక్రమ భాష

en: OK
te: సరే

en: Obsoletes
te: కాలంచెల్లిన

en: Only experts should use this.
te: నిపుణులు మాత్రమే దీనిని ఉపయోగించాలి.

en: Open changes
te: మార్పులను తెరువు

en: Operator
te: కార్యకర్త

en: Origin
te: మూలం

en: Original author:
    Alfredo K. Kojima <kojima@windowmaker.org>
    
    Maintainers:
    Michael Vogt <mvo@debian.org>
    Gustavo Niemeyer <niemeyer@conectiva.com>
    Sebastian Heinlein <sebastian.heinlein@web.de>
    
    Contributors:
    Enrico Zini <enrico@debian.org>
    Panu Matilainen <pmatilai@welho.com>
    Sviatoslav Sviridov <svd@lintec.minsk.by>
te: అసలు రచయిత:
    ఆల్ఫ్రడో కె.కోజ్మా <kojima@windowmaker.org>
    
    నిర్వాహకులు:
    మైఖేల్ వోట్<mvo@debian.org>
    గుస్తావో నీమెయర్<niemeyer@conectiva.com>
    సెబాస్టియన్ హీన్‌లెయిన్<sebastian.heinlein@web.de>
    
    సహాయకులు:
    Enrico Zini <enrico@debian.org>
    Panu Matilainen <pmatilai@welho.com>
    Sviatoslav Sviridov <svd@lintec.minsk.by>

en: Orphaned
te: దిక్కులేనివి

en: PHP Programming Language
te: పిహెచ్‌పి కార్యక్రమ భాష

en: Package
te: ప్యాకేజీ

en: Package Manager
te: ప్యాకేజీ నిర్వాహకం

en: Package Manager output
te: ప్యాకేజీ నిర్వాహకం ఉత్పత్తి

en: Package Name
te: ప్యాకేజీ పేరు

en: Package changes
te: ప్యాకేజీ మార్పులు

en: Package is supported
te: ప్యాకేజీకి మద్దతు ఉన్నది

en: Package management software using apt.
te: యాప్ట్ ఉపయోగించే ప్యాకేజీ నిర్వాహణ సాఫ్ట్‍వేర్

en: Package name
te: ప్యాకేజీ పేరు

en: Package with Debconf
te: డెబ్‌కాన్ఫ్‍తో ప్యాకేజీ

en: Packages that are new in the repository since that last "Reload"
te: చివరి "మరలనింపు" తర్వాత భాండాగారంలో ఉన్న కొత్త ప్యాకేజీలు

en: Packages that are not available in any repository
te: ఏ భాండాగారంలోనూ అందుబాటులో లేని ప్యాకేజీలు

en: Packages that will be installed or upgraded
te: స్థాపించబడిన లేక ఉన్నతీకరించబడిన ప్యాకేజీలు

en: Packages that will be removed
te: తొలగించనున్న ప్యాకేజీలు

en: Packages that will never be upgraded
te: ఎన్నటికీ స్థాయి పెంచబోని ప్యాకేజీలు

en: Packages that won't be changed
te: మార్పులు చేయబోని ప్యాకేజీలు

en: Packages with broken dependencies
te: చెదిరిన పరాధీనాలతో కూడిన ప్యాకేజీలు

en: Password
te: సంకేతపదం

en: Pattern
te: సరళి

en: Perl Programming Language
te: పెర్ల్ కార్యక్రమ భాష

en: Pinned
te: పిన్ చేసిన

en: Please insert a disc in the drive.
te: దయచేసి డ్రైవ్‌లో ఓ డిస్క్ చొప్పించు

en: Please insert the disk labeled:
    %s
    in drive %s
te: దయచేసి లేబుల్ వేసిన డిస్క్ చొప్పించండి:
    %s
    %s డ్రైవ్‌లో

en: Please select a directory
te: దయచేసి ఓ సంచయం ఎంచుకోండి

en: Policy broken
te: పాలసీ విరిగినది

en: Port number of the ftp proxy server
te: ఎఫ్‌టీపీ ప్రాతినిధ్య సేవకం కేంద్ర సంఖ్య

en: Port number of the http proxy server
te: హెచ్‌టీటీపీ ప్రాతినిధ్య సేవకం కేంద్ర సంఖ్య

en: Port:
te: కేంద్రం:

en: PreDepends
te: ముందుగా ఆధారపడిన

en: Prefer package versions from the selected distribution when upgrading packages. If you manually force a version from a different distribution, the package version will follow that distribution until it enters the default distribution.
te: ప్యాకేజీల ఉన్నతీకరణ సమయంలో ఎంపిక చేసిన పంపిణీ నుంచి ప్యాకేజీ రూపాంతరాలను ఎంచుకో. మరో పంపిణీనుంచి ఓ రూపాంతరంపై మానవశ్రమ ప్రయోగిస్తే నిష్క్రియ పంపిణీలో ప్రవేశించేంతవరకు ప్యాకేజీ రూపాంతరం సైతం ఆ పంపిణీని అనుసరిస్తుంది.

en: Prefer versions from:
te: రూపాంతరాల ప్రాధాన్యం:

en: Preferences
te: ప్రాధాన్యతలు

en: Preparing...
te: సిద్ధం చేస్తోంది...

en: Priority
te: ప్రాముఖ్యత

en: Properties
te: లక్షణాలు

en: Provided Packages
te: అందించిన ప్యాకేజీలు

en: Provided packages
te: అందించిన ప్యాకేజీలు

en: Provides
te: అందిస్తున్న

en: Python Programming Language
te: ఫైథాన్ కార్యక్రమ భాష

en: Queued
te: వరుసలో చేర్చబడింది

en: Quick Introduction
te: త్వరిత పరిచయం

en: Quick filter
te: త్వరిత వడబోతకం

en: Rebuilding search index
te: శోధన సూచికను పునర్నిమిస్తుంది

en: Recommendations
te: సిఫారసులు

en: Recommends
te: సిఫారసుచేసినవి

en: Reduced View
te: తగ్గించిన దృశ్యం

en: ReducedView
te: తగ్గించిన దృశ్యం

en: Registering disc...
te: డిస్క్ నమోదు చేస్తోంది...

en: Release files for some repositories could not be retrieved or authenticated. Such repositories are being ignored.
te: కొన్ని భాండాగారాలకు విడుదల చేసిన దస్త్రాలు తిరిగి తెచ్చుకోవడం లేక ప్రమాణీకరించడం కుదరదు. ఈ భాండాగారాలు ఉపేక్షించబడుతాయి.

en: Reload
te: తిరిగినింపు

en: Reload the package information to become informed about new, removed or upgraded software packages.
te: కొత్త, తొలగించిన లేక ఉన్నతీకరించిన సాఫ్ట్‍వేర్ ప్యాకేజీలపై సమాచారం తెలుసుకునేలా ప్యాకేజీ సమాచారాన్ని తిరిగినింపు.

en: Reloading outdated package information:
te: కాలాతీత ప్యాకేజీ సమాచారం రీలోడింగ్:

en: Reloading package information...
te: ప్యాకేజీ సమాచారాన్ని తిరిగి నింపుతోంది...

en: Remember my answer for future upgrades
te: భవిష్య ఉన్నతీకరణలకు నా సమాధానం గుర్తుంచుకొను

en: Remember the answer
te: సమాచారం గుర్తుంచుకొను

en: Removal of packages:
te: ప్యాకేజీల తొలగింపు:

en: Remove
te: తీసివేయి

en: Remove Including Orphaned Dependencies
te: అనాథ ఆధారాలతో సహా తొలగించు

en: Removed packages that have left configuration files on the system
te: వ్యవస్థలో స్వరూపణ దస్త్రాలు విడిచిపెట్టిన తొలగింపు ప్యాకేజీలు

en: Removing software
te: సాఫ్ట్‍వేర్‌ని తొలగిస్తున్నది

en: Replace configuration file
    '%s'?
te: స్వరూపణ దస్త్రం
    %s ను ప్రతిస్థాపించాలా?

en: Replaced packages
te: ప్రతిస్థాపిత ప్యాకేజీలు

en: Replaces
te: స్థాన భర్తీ

en: Repositories
te: భాండాగారాలు

en: Repositories changed
te: భాండాగారాలు మార్చబడ్డాయి

en: Residual config
te: అవశేష స్వరూపణం

en: Restricted On Export
te: ఎగుమతిపై పరిమితి విధించబడింది

en: Return to the main screen
te: ప్రధాన స్క్రీన్‌కు తిరిగి రమ్ము

en: ReverseDepends
te: తలకిందులుగా ఆధారాలు

en: Ruby Programming Language
te: రుబి కార్యక్రమ భాష

en: S_earch Results
te: వెతుకులాట ఫలితాలు (_e)

en: S_tatus
te: స్థితి (_t)

en: Save Markings _As...
te: గుర్తులను ఇలా భద్రపపరుచు...(_A)

en: Save changes
te: మార్పులను భద్రపరుచు

en: Save full state, not only changes
te: మార్పులు మాత్రమే కాదు, పూర్తి స్థితిని నిక్షిప్తం చేయుము

en: Save script
te: స్క్రిప్టుని భద్రపరుచు

en: Scanning CD-ROM
te: CD-ROM స్కానింగ్ సాగుతోంది

en: Scanning disc...
te: డిస్క్ స్కానింగ్ సాగుతోంది...

en: Science
te: విజ్ఞానం

en: Search
te: వెతుకు

en: Search Filter
te: శోధన వడబోతకం

en: Search History
te: వెతుకులాట చరిత్ర

en: Search for packages
te: ప్యాకేజీల కోసం శోధించు

en: Search:
te: శోధించు:

en: Searching
te: వెతుకుతోంది

en: Section
te: విభాగం

en: Section(s)
te: విభాగాలు

en: Section(s):
te: విభాగము(లు):

en: Sections
te: విభాగాలు

en: Select All
te: అన్నిటిని ఎంచుకొను

en: Select directory
te: సంచయం ఎంచుకోండి

en: Select the package and choose the action from the 'Package' menu.
te: ప్యాకేజీ ఎంపిక చేసుకుని 'ప్యాకేజీ పట్టిక' నుంచి పని ఎంచుకోండి.

en: Select the version of %s that should be forced for installation
te: స్థాపించవలసిన %s రూపాంతరం ఎంచుకోండి

en: Setting markings...
te: గుర్తుపెట్టిన వాటిని అమరుస్తోంది...

en: Setup Vendors
te: సెటప్ విక్రేతలు

en: Shells
te: గవ్వలు

en: Show package properties in the main window
te: ప్రధాన కిటికీలో ప్యాకేజీ లక్షణాలు చూపించు

en: Show this dialog at startup
te: ప్రారంభంలో ఈ సంవాదం ప్రదర్శించు

en: Size
te: పరిమాణం

en: Size:
te: పరిమాణం:

en: Smart Upgrade
te: చురుకైన ఉన్నతీకరణ

en: Some of the packages could not be retrieved from the server(s).
te: సేవకము(ల) నుంచి కొన్ని ప్యాకేజీలు తిరిగి తెచ్చుకోవడం సాధ్యం కాదు.

en: Source (deb-src)
te: మూలం (deb-src)

en: Starting help viewer...
te: సహాయ వీక్షకాన్ని ప్రారంభిస్తోంది...

en: Starting package configuration tool...
te: ప్యాకేజీ రూపరేఖ పరికరం ప్రారంభిస్తోంది...

en: Starting package documentation viewer...
te: ప్యాకేజీ పత్రీకరణ వీక్షకం ప్రారంభమవుతోంది...

en: Stat failed for %s
te: %sకు వ్యక్తీకరణ విఫలం

en: Status
te: స్థితి

en: Successfully fixed dependency problems
te: ఆధార ఇబ్బందులు విజయవంతంగా నిర్ణయమైంది

en: Successfully marked available upgrades
te: అందుబాటులో ఉన్న ఉన్నతీకరణలకు విజయవంతంగా గుర్తుపెట్టబడ్డాయి

en: Suggestions
te: సూచనలు

en: Suggests
te: సూచించినవి

en: Summary
te: సారాంశం

en: Supported
te: మద్ధతున్నవి

en: Synaptic
te: సినాప్టిక్

en: Synaptic Package Manager
te: సినాప్టిక్ ప్యాకేజీ నిర్వాహకం

en: Synaptic Package Manager
te: సినాప్టిక్ ప్యాకేజీ నిర్వాహకం

en: Syntax error in line %s
te: లైన్ %s‌లో సింటెక్స్ దోషం

en: System Administration
te: వ్యవస్థ నిర్వాహణ

en: System upgrade:
te: వ్యవస్థ ఉన్నతీకరణ:

en: Tags
te: కొసలు

en: Tasks
te: కర్తవ్యాలు

en: TeX Authoring
te: టెక్స్ అధీకరణ

en: Text Be_side Icons
te: ప్రతీకల ప్రక్కన పాఠ్యం (_s)

en: Text _Below Icons
te: ప్రతీకల క్రింద పాఠ్యం (_B)

en: The changelog contains information about the changes and closed bugs in each version of the package.
te: మార్పులచిట్టా ప్రతి ప్యాకేజీ రూపాంతరంలోనూ మార్పులు, మూసిన తప్పులపై సమాచారం కలిగి ఉంటుంది.

en: The chosen action also affects other packages. The following changes are required in order to proceed.
te: ఈ ఎంచుకున్న చర్య ఇతర ప్యాకేజీలను కూడా ప్రభావితం చేయగలదు. కొనసాగేందుకు దిగువ మార్పులు అవసరం.

en: The configuration file %s was modified (by you or by a script). An updated version is shipped in this package. If you want to keep your current version say 'Keep'. Do you want to replace the current file and install the new package maintainers version?
te: స్వరూపణ దస్త్రం %s సవరించబడింది (మీ ద్వారా లేక ఓ శైలి ద్వారా). ఈ ప్యాకేజీలో ఓ నవీకరించబడిన రూపాంతరం పంపబడింది. మీ ప్రస్తుత రూపాంతరం అలాగే ఉంచాలనుకుంటే 'ఉంచు' అని చెప్పండి. ప్రస్తుత దస్త్రం మార్చి కొత్త ప్యాకేజీ నిర్వాహకుల రూపాంతరం స్థాపించాలనుకుంటున్నారా?

en: The following details are provided:
te: దిగువ వివరాలు పొందగలరు:

en: The label will be used to identify the CD-ROM if you want to install packages from it later.
te: CD-ROM నుంచి తర్వాత ప్యాకేజీల స్థాపన చేసేందుకై దానిని గుర్తించే లేబుల్ ఉపయోగించు.

en: The list of installed files is only available for installed packages
te: స్థాపించిన ప్యాకేజీలకు మాత్రమే స్థాపించిన దస్త్రాలు లభించగలవు

en: The list of sources could not be read.
    Go to the repository dialog to correct the problem.
te: మూలాల జాబితా చదవడం కుదరదు. 
    సమస్య సరిచేసేందుకై భాంఢాగార సంవాదంలోకి వెళ్లండి

en: The marked changes are now being applied. This can take some time. Please wait.
te: గుర్తుపెట్టిన మార్పులు ప్రస్తుతం అనువర్తించబడుతున్నాయి. ఇందుకు కొంత సమయం తీసుకుంటుంది. దయచేసి వేచి చూడండి.

en: The package files will be downloaded, but not installed
te: ప్యాకేజీ దస్త్రాలు దింపుకోబడతాయి కానీ స్థాపించబడవు

en: The package lists or status file could not be parsed or opened.
te: ప్యాకేజీ జాబితాలు లేక స్థితి దస్త్రం శబ్ధ వివరణ ఇవ్వడం లేక తీయడం సాధ్యం కాదు.

en: The package manager always selects the most applicable version available. If you force a different version from the default one, errors in the dependency handling can occur.
te: అధికంగా వర్తించే రూపాంతరాన్ని ఎల్లవేళలా ప్యాకేజీ నిర్వాహక సాధనం ఎంచుకుంటుంది. నిష్క్రియ నుంచి మరో రూపాంతరం కోసం ప్రయత్నిస్తే ఆధార నిర్వాహకంలో సమస్యలు రావచ్చు.

en: The repositories will be checked for new, removed or upgraded software packages.
te: కొత్త, తొలగించిన, ఉన్నతీకరించిన సాఫ్ట్‍వేర్ ప్యాకేజీలకోసం భాండాగారాలు తనిఖీ చేయబడనున్నాయి.

en: The repository information has changed. You have to click on the "Reload" button for your changes to take effect
te: భాండాగార సమాచారం మారింది. దాని ప్రభావం కోసం మీ మార్పులకు "తిరిగినింపు"బటన్ను నొక్కండి

en: The software on your system is organized in so called <i>packages</i>. The package manager enables you to install, to upgrade or to remove software packages.
te: మీ వ్యవస్థలోని సాఫ్ట్‍వేర్ <i>ప్యాకేజీలు</i>లో నిర్వహించబడుతుంది. ప్యాకేజీ నిర్వాహక సాధనం సాఫ్ట్‍వేర్ ప్యాకేజీల స్థాపన, ఉన్నతీకరణ లేక తొలగింపు పనులు మీకు సాధ్యపడేలా చేస్తుంది.

en: There is another synaptic running in interactive mode. Please close it first.
te: ప్రభావశీల పద్ధతిలో మరో సినాప్టిక్ నడుస్తోంది. దయచేసి దానిని తొలుత మూయుము.

en: There is another synaptic running in non-interactive mode. Please wait for it to finish first.
te: ప్రభావశీలయేతర పద్దతిలో మరో సినాప్టిక్ నడుస్తోంది. దయచేసి అది పూర్తయ్యేవరకు వేచిచూడు.

en: This application is supported by the distribution
te: ఈ అనువర్తనం పంపిణీచే మద్దతీయబడుతున్నది

en: This behavior can be changed in the preferences later.
te: ప్రాధాన్యాల్లో తర్వాత ఈ ప్రవర్తన మార్పు చేసుకోవచ్చు.

en: This is your last opportunity to look through the list of marked changes before they are applied.
te: గుర్తుపెట్టిన మార్పుల అనువర్తించే ముందు వాటి జాబితాను సరిచూసేందుకు ఇదే మీకు చివరి అవకాశం.

en: This software is licensed under the terms of the GNU General Public License, Version 2
te: గ్నూ జనరల్ పబ్లిక్ లైసెన్స్ రూపాంతరం2 నిబంధనల ప్రకారం ఈ సాఫ్ట్‍వేర్‌ అనుమతించబడింది.

en: This usually means that another package management application (like apt-get or aptitude) is already running. Please close that application first.
te: దీనికి మరో ప్యాకేజీ నిర్వాహణ ఉపయోగం (తగిన రీతి లేక అభిరుచి వంటివి) ఇప్పటికే నడుస్తున్నట్టు అర్థం. దయచేసి ఆ ఉపయోగం తొలుత మూసివేయుము.

en: This will abort the operation and may leave the system in a broken state. Are you sure you want to do that?
te: ఇది పరిక్రియను మధ్యలో రద్దుచేస్తుంది, అంతేకాకుండా వ్యవస్థను అస్థిర స్థితిలో వదిలివేస్తుంది. మీరు ఈ విధంగా చేయదలచుకుంటున్నారా?

en: To be downgraded
te: దిగువస్థాయికరణ చేయాల్సినవి

en: To be installed
te: స్థాపించాల్సినవి

en: To be kept
te: ఉంచాల్సినవి

en: To be re-installed
te: పునఃస్థాపించాల్సినవి

en: To be removed
te: తొలగించాల్సినవి

en: To be upgraded
te: ఉన్నతీకరించాల్సినవి

en: Translated by
te: అనువదించినవారు

en: Trying to recover from package failure
te: ప్యాకేజీ వైఫల్యం నుండి కోలుకొనుటకు ప్రయత్నిస్తున్నది

en: Type
te: రకము

en: U_nmark
te: గుర్తును తీసివేయి (_n)

en: U_nmark All
te: గుర్తుపెట్టిన అన్నింటిని రద్దుచేయి (_n)

en: Unable to change to %s
te: %sకు మార్చడం సాధ్యం కాలేదు

en: Unable to correct dependencies
te: ఆధారాలు సరిచేయడం సాధ్యం కాలేదు

en: Unable to correct missing packages
te: కనిపించని ప్యాకేజీలు సరిచేయడం సాధ్యం కాలేదు

en: Unable to create a tmp file
te: తాత్కాలిక దస్త్రాల రూపకల్పన సాధ్యం కాలేదు

en: Unable to get exclusive lock
te: ప్రత్యేక తాళం తీసుకోవడం సాధ్యం కాలేదు

en: Unable to locate any package files. Perhaps this is not an APT enabled disc.
te: ప్యాకేజీ దస్త్రాలు కనుగొనడం సాధ్యం కాలేదు. ఇది APT ఎనాబుల్డ్ డిస్క్ కాకపోవడం కావచ్చు.

en: Unable to lock the download directory
te: దింపుకోలు సంచయానికి తాళం వేయడం సాధ్యం కాలేదు

en: Unable to lock the list directory
te: జాబితా సంచయంకి తాళం వేయడం సాధ్యం కాలేదు

en: Unable to mark upgrades
    Check your system for errors.
te: ఉన్నతీకరణ గుర్తుపెట్టడం సాధ్యం కాలేదు
    సమస్యల కోసం మీ వ్యవస్థను తనిఖీ చేయండి.

en: Unable to read %s
te: %s చదవడం సాధ్యం కాలేదు

en: Unable to read the cdrom database %s
te: %s సీడీ రామ్ సమాచార ఆధారం చదవడం సాధ్యం కాలేదు

en: Unchanged
te: మార్పుల్లేని

en: Unknown
te: తెలియదు

en: Unknown source type
te: తెలియని మూల నమూనా

en: Unmark
te: గుర్తు తీసివేయి

en: Unmounting CD-ROM...
te: CD- ROM తీసివేయబడుతోంది...

en: Upgradable
te: ఉన్నతీకరించదగినవి

en: Upgradable (upstream)
te: ఉన్నతీకరించదగినది (పైప్రవాహం)

en: Upgradable:
te: ఉన్నతీకరించదగినవి:

en: Usage: synaptic [options]
te: వాడుక: సినాప్టిక్ [ఐచ్ఛికాలు]

en: Use custom application font
te: అనురూపిత అనువర్తనం ఖతిని వాడు

en: Use custom terminal font
te: అనురూపిత టెర్మినల్ ఖతిని వాడు

en: Username
te: వాడుకరి పేరు

en: Utilities
te: ప్రయోజనాలు

en: Value:
te: విలువ:

en: Variable:
te: అస్థిరం:

en: Vendor
te: విక్రేత

en: Vendor block %s is invalid
te: విక్రేత ప్రాంతం %s విలువ లేనిది

en: Vendors sign their packages to verify the origin and integrity of the packages. Disabling the verification is a security risk.
te: ప్యాకేజీల మూలాధారం, ఏకీకరణలను పరిశీలించేందుకై వాటి ప్యాకేజీలను విక్రేతలు సంతకం చేయాలి. పరిశీలన తొలగించడం భద్రతాపరమైన ప్రమాదం కాగలదు.

en: Vendors...
te: విక్రేతలు...

en: Version
te: రూపాంతరం

en: Version Control Systems
te: కూర్పుల నియంత్రణ వ్యవస్థలు

en: Version number
te: రూపాంతర సంఖ్య

en: Version:
te: రూపాంతరం:

en: Versions
te: రూపాంతరాలు

en: Video software
te: వీడియో సాఫ్ట్‍వేర్

en: View package properties
te: ప్యాకేజీ లక్షణాలను వీక్షించు

en: Visible
te: గోచరించేది

en: Visit the home page at 
    https://github.com/mvo5/synaptic/wiki
te: నివాస పుటను 
    https://github.com/mvo5/synaptic/wiki వద్ద సందర్శించండి

en: Waiting for disc...
te: డిస్క్ కోసం వేచిచూస్తోంది...

en: Warning
te: హెచ్చరిక

en: Web servers
te: జాల సేవకాలు

en: Word Processing
te: పదాల కూర్పు

en: World Wide Web
te: విశ్వ వ్యాప్త జాలం

en: Writing sources list...
te: మూలాల జాబితా వ్రాస్తోంది...

en: Written by
te: వ్రాసినవారు

en: Xfce Desktop Environment
te: Xfce డెస్క్‍టాప్ పర్యావరణం

en: You are about to install software that <b>can't be authenticated</b>! Doing this could allow a malicious individual to damage or take control of your system.
te: <b> ప్రమాణీకరణ కాకుండా సాఫ్ట్‍వేర్ స్థాపించే స్థితిలో ఉన్నావు</b>! ఇది చేయడం ద్వారా అహితేచ్ఛ వ్యక్తి మీ వ్యవస్థను నాశనం లేక నియంత్రణ చేసేందుకు అనుమతించిన వారు కాగలరు.

en: You are adding the "universe" component.
    
     Packages in this component are not supported. Are you sure?
te: మీరు  "విశ్వ" భాగం చేరుస్తున్నారు.
    
    ఈ భాగంలోని ప్యాకేజీలకు సాయం అందడం లేదు. అవుననుకుంటున్నారా?

en: You can mark packages for installation, upgrade or removal in several ways:
te: పలు మార్గాల్లో స్థాపన, ఉన్నతీకరణ, తొలగింపుల  ప్యాకేజీలను మార్క్ చేయొచ్చు.

en: You have %d broken package on your system!
    
    Use the "Broken" filter to locate it. | You have %i broken packages on your system!
    
    Use the "Broken" filter to locate them.
te[0]: మీ వ్యవస్థలో %i విరిగిన ప్యాకేజీ ఉన్నది!
    
    వాటిని కనుగొనుటకు "విరిగినవి" వడబోతను వాడండి.
te[1]: మీ వ్యవస్థలో %i విరిగిన ప్యాకేజీలు ఉన్నాయి!
    
    వాటిని కనుగొనుటకు "విరిగినవి" వడబోతను వాడండి.

en: You have to install the package "dwww" to browse the documentation of a package
te: ప్యాకేజీ పత్రీకరణ విహరించుటకై "dwww" ప్యాకేజీ స్థాపించాల్సివుంది.

en: You should reload the package information regularly. Otherwise you could miss important security upgrades.
te: ప్యాకేజీ సమాచారాన్ని క్రమం తప్పకుండా రీలోడ్ చేయాలి. లేకుంటే కీలక భద్రతా ఉన్నతీకరణలు కోల్పోగలరు.

en: Zope/Plone Environment
te: Zope/Plone డెస్క్‍టాప్ పర్యావరణం

en: _About
te: గురించి (_A)

en: _Add CD-ROM...
te: CD-ROM జతచేయి...(_A)

en: _Add Repository
te: భాండాగారాన్ని జతచేయి (_A)

en: _Architecture
te: నిర్మాణం (_A)

en: _Browse Documentation
te: పత్రీకరణను విహరించు (_B)

en: _Configure...
te: స్వరూపించు...(_C)

en: _Contents
te: విషయాలు (_C)

en: _Custom Filters
te: అనురూపిత వడపోతకాలు (_C)

en: _Default Upgrade
te: అప్రమేయ ఉన్నతీకరణ (_D)

en: _Delete Cached Package Files
te: క్యాచ్ చేసిన ప్యాకేజీ దస్త్రాలను తొలగించు (_D)

en: _Delete downloaded packages after installation
te: స్థాపించిన తర్వాత దింపుకున్న ప్యాకేజీలను తొలగించు (_D)

en: _Description
te: వివరణ (_D)

en: _Deselect All
te: ఎంపికను రద్దుచేయి (_D)

en: _Download Changelog
te: మార్పులచిట్టాను దింపుకొను (_D)

en: _Download package files only
te: ప్యాకేజీ దస్త్రాలను మాత్రమే దింపుకొను (_D)

en: _Edit
te: సవరణ (_E)

en: _File
te: దస్త్రం (_F)

en: _Filters
te: వడపోతకాలు (_F)

en: _Fix Broken Packages
te: విరిగిన ప్యాకేజీలు స్థిరపరుచు (_F)

en: _Force Version
te: నిర్బంధ రూపాంతరం (_F)

en: _Force Version...
te: నిర్బంధ రూపాంతరం...(_F)

en: _Help
te: సహాయం (_H)

en: _Hide
te: దాయి (_H)

en: _Hide Details
te: వివరాలు దాయి (_H)

en: _History
te: చరిత్ర (_H)

en: _Icons Only
te: ప్రతీకలు మాత్రమే (_I)

en: _Invert All
te: విలోమ ఎంపిక (_I)

en: _Keep
te: ఉంచు (_K)

en: _Keep history
te: చరిత్రను ఉంచు (_K)

en: _Leave all downloaded packages in the cache
te: క్యాచీలో దింపుకున్న అన్ని ప్యాకేజీలను వదిలివేయి (_L)

en: _Lock Version
te: తాళ రూపాంతరం (_L)

en: _Mark
te: గుర్తుపెట్టు (_M)

en: _Mark All Upgrades...
te: ఉన్నతీకరణలన్నిటికీ గుర్తుపెట్టు...(_M)

en: _Only delete packages which are no longer available
te: ఇకపై అందుబాటులో ఉండని ప్యాకేజీలు మాత్రం తొలగించు (_O)

en: _Package
te: ప్యాకేజీ (_P)

en: _Properties
te: లక్షణాలు (_P)

en: _Quick Introduction
te: త్వరిత పరిచయం (_Q)

en: _Quit
te: నిష్క్రమించు (_Q)

en: _Read Markings...
te: గుర్తింపులను చదువు...(_R)

en: _Redo
te: మళ్లీచేయి (_R)

en: _Reload
te: మళ్ళీనింపు (_R)

en: _Reload Package Information
te: ప్యాకేజీ సమాచారాన్ని తిరిగి లోడుచేయి (_R)

en: _Replace
te: ప్రతిస్థాపించు (_R)

en: _Repositories
te: భాండాగారాలు (_R)

en: _Save Markings
te: గుర్తులను భద్రపరుచు (_S)

en: _Search
te: శోధించు (_S)

en: _Search...
te: వెతుకు...(_S)

en: _Sections
te: విభాగాలు (_S)

en: _Select All
te: అన్నిటినీ ఎంచుకొను (_S)

en: _Set Internal Option...
te: అంతర్గత ఐచ్ఛికాన్ని అమర్చు...(_S)

en: _Settings
te: అమరికలు (_S)

en: _Show Details
te: వివరాలను చూపించు (_S)

en: _Smart Upgrade
te: చురుకైన ఉన్నతీకరణ (_S)

en: _Terminal Font
te: టెర్మినల్ ఖతి (_T)

en: _Text Only
te: పాఠ్యము మాత్రమే (_T)

en: _Toolbar
te: పరికరాలపట్టీ (_T)

en: _Undo
te: రద్దు (_U)

en: _Verify package signatures
te: ప్యాకేజీ సంతకాలను సరిచూడు (_V)

en: bzip2 failed, perhaps the disk is full.
te: bzip2 విఫలమైంది, డిస్క్ పూర్తిగా నిండివుండవచ్చు.

en: contrib
te: సహకారి

en: couldn't open %s for writing
te: రాసేందుకై %s తీయడం కుదరదు

en: days
te: రోజులు

en: dist upgrade Failed
te: పంపణీ ఉన్నతీకరణ విఫలమైంది

en: gzip failed, perhaps the disk is full.
te: జీజిప్ విఫలం, డిస్క్ నిండి ఉండొచ్చు.

en: non free
te: స్వేచ్ఛారహితం

en: or dependency
te: లేక ఆధారం

en: translators-credits
te: Praveen Illa <mail2ipn@gmail.com>, 2010-12
