engrampa 1.25.0 - en to vi translation catalogue (265 entries)

en: %s Properties
vi: Thuộc tính của %s

en: - Create and modify an archive
vi: - Tạo và sửa kho

en: <i><b>Note:</b> the password will be used to encrypt files you add to the current archive, and to decrypt files you extract from the current archive. When the archive is closed the password will be deleted.</i>
vi: <i><b>Ghi chú:</b> mật khẩu sẽ được dùng để mật mã hoá tập tin được thêm vào kho hiện thời, cũng như để giải mã các tập tin trong quá trình giải nén chúng.Khi đóng kho, mật khẩu sẽ được xoá.</i>

en: <span weight="bold" size="larger">Password required</span>
vi: <span weight="bold" size="larger">Cần nhập mật khẩu</span>

en: A file named "%s" already exists.
    
    %s
vi: Một tập tin tên « %s » đã có.
    
    %s

en: A folder named "%s" already exists.
    
    %s
vi: Một thư mục tên "%s" đã có.
    
    %s

en: ARCHIVE
vi: KHO

en: Actions
vi: Hành động

en: Add Files
vi: Thêm tập tin

en: Add Folder
vi: Thêm thư mục

en: Add a Folder
vi: Thêm thư mục

en: Add a folder to the archive
vi: Thêm thư mục vào kho

en: Add files asking the name of the archive and quit the program
vi: Thêm tập tin yêu cầu đặt tên cho kho rồi thoát khỏi chương trình

en: Add files to an archive
vi: Thêm tập tin vào kho

en: Add files to the archive
vi: Thêm tập tin vào kho

en: Add files to the specified archive and quit the program
vi: Thêm tập tin vào kho đã xác định rồi thoát khỏi chương trình

en: Add only if _newer
vi: Chỉ thê_m tập tin mới hơn

en: Adding file:
vi: Đang thêm tập tin:

en: All Files
vi: Mọi tập tin

en: All Supported Files
vi: Mọi tập tin được hỗ trợ

en: All archives
vi: Mọi kho

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: Allows to create and extract archives
vi: Cho phép tạo vào trích xuất các tập tin lưu trữ

en: An error occurred while adding files to the archive.
vi: Gặp lỗi khi thêm tập tin vào kho.

en: An error occurred while deleting files from the archive.
vi: Gặp lỗi khi xóa bỏ tập tin khỏi kho.

en: An error occurred while extracting files.
vi: Gặp lỗi khi giải nén tập tin.

en: An error occurred while loading the archive.
vi: Gặp lỗi khi nạp kho.

en: An error occurred while saving the archive.
vi: Gặp lỗi khi lưu kho.

en: An error occurred while testing archive.
vi: Gặp lỗi khi kiểm tra kho.

en: An error occurred.
vi: Gặp lỗi.

en: Another file with the same name already exists in "%s".
vi: Một tập tin có cùng tên đã tồn tại trong "%s".

en: Application does not accept documents on command line
vi: Ứng dụng không chấp nhận tài liệu thông qua dòng lệnh

en: Archive Manager
vi: Bộ quản lý kho

en: Archive created successfully
vi: Đã tạo kho thành công

en: Archive not created
vi: Chưa tạo kho.

en: Archive size:
vi: Kích thước kho:

en: Archive type not supported.
vi: Không hỗ trợ kiểu kho đó.

en: By Extension
vi: Theo phần mở rộng

en: Bzip2 compressed file
vi: Tập tin nén bzip2

en: C_reate
vi: Tạ_o

en: Can't pass document URIs to a 'Type=Link' desktop entry
vi: Không thể chuyển URI của tài liệu cho mục desktop 'Type=Link'

en: Close the current archive
vi: Đóng kho đang mở

en: Close the folders pane
vi: Đóng ô cửa sổ thư mục

en: Command _Line Output
vi: Kết xuất dòng _lệnh

en: Command exited abnormally.
vi: Lệnh đã kết thúc bất thường.

en: Command not found.
vi: Không tìm thấy lệnh.

en: Compress
vi: Nén

en: Compress...
vi: Nén...

en: Compression ratio:
vi: Tỷ lệ nén:

en: Content size:
vi: Kích thước nội dung:

en: Contents
vi: Nội dung

en: Copy the selection
vi: Sao chép vùng chọn

en: Could not add the files to the archive
vi: Không thể thêm tập tin vào kho

en: Could not create the archive
vi: Không thể tạo kho

en: Could not create the destination folder: %s.
vi: Không thể tạo thư mục đích: %s.

en: Could not delete the old archive.
vi: Không thể xóa kho cũ.

en: Could not display help
vi: Không thể hiển thị trợ giúp

en: Could not display the folder "%s"
vi: Không thể hiển thị thư mục « %s »

en: Could not find the volume: %s
vi: Không tìm thấy khối: %s

en: Could not open "%s"
vi: Không thể mở « %s »

en: Could not open this file type
vi: Không thể mở tập tin kiểu này

en: Could not perform the operation
vi: Không thể thực hiện thao tác

en: Could not rename the file
vi: Không thể thay đổi tên của tập tin

en: Could not rename the folder
vi: Không thể thay đổi tên của thư mục

en: Could not save the archive "%s"
vi: Không thể lưu kho « %s »

en: Create _Archive
vi: Tạo _kho

en: Create _Folder
vi: Tạo thư _mục

en: Create a compressed archive with the selected objects
vi: Tạo một kho nén chứa những đối tượng được chọn

en: Create a new archive
vi: Tạo kho mới

en: Create and modify an archive
vi: Tạo và sửa đổi tập tin lưu trữ

en: Create destination folder without asking confirmation
vi: Tạo thư mục đích, không yêu cầu phải xác nhận

en: Cu_t
vi: Cắ_t

en: Cut the selection
vi: Cắt vùng chọn

en: Debian package
vi: Gói phần mềm Debian

en: Decompressing archive
vi: Đang giải nén kho

en: Default folder to use for the '--add' and '--extract' commands
vi: Thư mục mặc định dùng cho lệnh « --add » (thêm) và « --extract » (giải nén)

en: Delete
vi: Xóa

en: Delete the selection from the archive
vi: Xóa bỏ mục được chọn khỏi kho

en: Deleting files from archive
vi: Đang xóa bỏ tập tin khỏi kho

en: Dese_lect All
vi: _Bỏ chọn tất cả

en: Deselect all files
vi: Bỏ chọn mọi tập tin

en: Destination folder "%s" does not exist.
    
    Do you want to create it?
vi: Thư mục đích « %s » không tồn tại.
    
    Bạn có muốn tạo nó không?

en: Disable connection to session manager
vi: Tắt kết nối với trình quản lý phiên chạy

en: Display the Engrampa Manual
vi: Xem hướng dẫn sử dụng Trình quản lý kho

en: Display type
vi: Tùy chọn hiển thị

en: Do not e_xtract older files
vi: Không _giải nén tập tin cũ hơn

en: Do you want to add this file to the current archive or open it as a new archive?
vi: Bạn có muốn thêm tập tin này vào kho hiện thời, hoặc mở nó như là một kho mới không?

en: Do you want to create a new archive with these files?
vi: Bạn có muốn tạo kho mới bằng các tập tin này không?

en: E_xclude files:
vi: Bỏ _qua các tập tin:

en: Engrampa
vi: Trình quản lí kho Engrampa

en: Engrampa is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
vi: Engrampa được phát hành với mong muốn mang lại lợi ích cho người sử dung. Tuy nhiên, phần mềm này KHÔNG ĐI KÈM BẤT KỲ MỘT HÌNH THỨC BẢO HÀNH NÀO, kể cả CÁC BẢO ĐẢM NGẦM ĐỊNH về TÍNH THƯƠNG MẠI HÓA hay HAY KHẢ NĂNG THỰC HIỆN MỘT TÁC VỤ CỤ THỂ. Vui lòng tham khảo giấy phép phát hành công cộng GPL của GNU để biết thêm chi tiết.

en: Engrampa is free software; you can redistribute it and/or modify it under the terms of the GNU General Public License as published by the Free Software Foundation; either version 2 of the License, or (at your option) any later version.
vi: Chương trình này là phần mềm miễn phí; người dùng có thể phát hành lại và/hoặc sửa đổi phần mềm này dựa theo các điều khoản được quy định bởi giấy phép phát hành công cộng GPL của GNU, được xuất bản bởi Free Software Foundation, phiên bản 2 của giấy phép này, hoặc (tùy chọn) bất kỳ phiên bản nào sau này.

en: Enter the password for the archive '%s'.
vi: Xác định mật khẩu cho kho '%s'.

en: Exclude folders that are symbolic lin_ks
vi: Bỏ qua các liên kết _tượng trưng

en: Extension(s)
vi: Phần mở rộng

en: Extract
vi: Giải nén

en: Extract Here
vi: Giải nén ngay tại thư mục này

en: Extract To...
vi: Giải nén vào...

en: Extract archive
vi: Giải nén kho

en: Extract archives asking the destination folder and quit the program
vi: Giải nén kho, yêu cầu thư mục đích, rồi thoát khỏi chương trình

en: Extract archives to the specified folder and quit the program
vi: Giải nén kho vào thư mục đã xác định rồi thoát khỏi chương trình

en: Extract files from the archive
vi: Giải nén tập tin khỏi kho

en: Extract the contents of the archives in the archive folder and quit the program
vi: Giải nén nội dung của kho nén vào thư mục chứa kho nén, sau đó thoát khỏi chương trình

en: Extract the selected archive
vi: Giải nén kho đã chọn

en: Extracting file:
vi: Đang giải nén tập tin:

en: Extraction completed successfully
vi: Hoàn tất giải nén

en: Extraction not performed
vi: Chưa giải nén

en: FILE
vi: TẬP TIN

en: FOLDER
vi: THƯ MỤC

[ctx: File]
en: Date Modified
vi: Ngày sửa đổi

[ctx: File]
en: Location
vi: Vị trí

[ctx: File]
en: Name
vi: Tên

[ctx: File]
en: Name:
vi: Tên:

[ctx: File]
en: Save
vi: Lưu

[ctx: File]
en: Size
vi: Cỡ

[ctx: File]
en: Type
vi: Kiểu

en: File Format
vi: Định dạng Tập tin

en: File _Format: %s
vi: Định _dạng tập tin: %s

en: File format not recognized
vi: Không nhận ra định dạng tập tin

en: File is not a valid .desktop file
vi: Tập tin không phải là dạng tập tin .desktop hợp lệ

en: File not found.
vi: Không tìm thấy tập tin.

en: Find:
vi: Tìm:

en: Folder
vi: Thư mục

en: Folders
vi: Thư mục

en: Getting the file list
vi: Đang lấy danh sách tập tin

en: Go to the home location
vi: Về vị trí gốc

en: Go to the next visited location
vi: Đi tới vị trí đã đến kế tiếp

en: Go to the previous visited location
vi: Đi về vị trí đã đến lúc trước

en: Go up one level
vi: Lên một mức

en: How to sort files
vi: Làm thế nào để sắp xếp các tập tin

en: Include _files:
vi: _Gồm các tập tin:

en: Information about the program
vi: Thông tin về chương trình

en: Last Output
vi: Kết xuất cuối

en: Last modified:
vi: Sửa đổi lần cuối:

en: Load Options
vi: Nạp tùy chọn

en: Location
vi: Vị trí

en: Location:
vi: Địa điểm:

en: Not a launchable item
vi: Không phải mục có thể khởi chạy

en: Number of files:
vi: Số tập tin:

en: Open
vi: Mở tập tin

en: Open _Recent
vi: Mở _gần đây

en: Open a recently used archive
vi: Mở kho đã dùng gần đây

en: Open archive
vi: Mở kho

en: Open selected files with an application
vi: Mở các tập tin được chọn bằng một ứng dụng

en: Open the selected file
vi: Mở tập tin đã chọn

en: Open the selected folder
vi: Mở thư mục đã chọn

en: Over_write existing files
vi: Ghi đè _lên tập tin đã có

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Paste Selection
vi: Dán vùng chọn

en: Paste the clipboard
vi: Dán bảng nháp

en: Please use a different name.
vi: Hãy chọn tên khác.

en: Re-crea_te folders
vi: Tạ_o lại thư mục

en: Recompressing archive
vi: Đang nén lại kho

en: Reload current archive
vi: Tải lại kho hiện thời

en: Removing file:
vi: Đang gỡ bỏ tập tin:

en: Rename
vi: Thay tên

en: Rename the selection
vi: Đổi tên của mục được chọn

en: Replace _All
vi: Thay thế tất _cả

en: Replace file "%s"?
vi: Thay thế tập tin "%s"

en: Reverse the list order
vi: Đảo ngược lại thứ tự của danh sách

en: S_elect the files you want to update:
vi: C_họn những tập tin cần cập nhật:

en: Sa_ve Options
vi: _Lưu tùy chọn

en: Save As…
vi: Lưu dạng...

en: Save Options
vi: Lưu tùy chọn

en: Save the current archive with a different name
vi: Lưu kho hiện thời với tên khác

en: Select _All
vi: Chọn _hết

en: Select all files
vi: Chọn tất cả các tập tin

en: Session management options:
vi: Tùy chọn quản lý phiên làm việc:

en: Show archive properties
vi: Hiển thị thuộc tính kho

en: Show session management options
vi: Hiển thị các tùy chọn quản lý phiên làm việc

en: Show the application's version
vi: Hiển thị phiên bản của ứng dụng

en: Sort file list by file size
vi: Sắp xếp danh sách tập tin theo kích cỡ

en: Sort file list by location
vi: Sắp xếp danh sách tập tin theo vị trí

en: Sort file list by modification time
vi: Sắp xếp danh sách tập tin theo thời gian sửa đổi

en: Sort file list by name
vi: Sắp xếp danh sách tập tin theo tên

en: Sort file list by type
vi: Sắp xếp danh sách tập tin theo kiểu

en: Sort type
vi: Tùy chọn sắp xếp

en: Specify a password for this archive
vi: Xác định mật khẩu cho kho này

en: Specify file containing saved configuration
vi: Xác định tập tin chứa cấu hình đã lưu

en: Specify session management ID
vi: Xác định mã số quản lý phiên làm việc

en: Split into _volumes of
vi: Chia thành nhiều _phần

en: Starting %s
vi: Đang khởi chạy %s

en: Stat_usbar
vi: Thanh t_rạng thái

en: Stop current operation
vi: Dừng thao tác hiện thời

en: Test Result
vi: Kết quả kiểm tra

en: Test whether the archive contains errors
vi: Kiểm tra xem kho có bị lỗi không

en: The archive is already present.  Do you want to overwrite it?
vi: Kho đã có. Bạn có muốn ghi đè lên nó không?

en: The name "%s" is not valid because it cannot contain the characters: %s
    
    %s
vi: Tên « %s » không hợp lệ vì không cho phép nó chứa ký tự: %s
    
    %s

en: The program was not able to find out the file format you want to use for `%s'. Please make sure to use a known extension for that file or manually choose a file format from the list below.
vi: Chương trình này không thể quyết định định dạng tập tin nào bạn muốn sử dụng cho « %s ». Hãy kiểm tra lại bạn sử dụng một phần mở rộng đúng cho tập tin đó, hoặc tự chọn một định dạng tập tin trong danh sách dưới đây.

en: There is no command installed for %s files.
    Do you want to search for a command to open this file?
vi: Không có lệnh nào được cài đặt để xử lý tập tin dạng %s.
    Bạn có muốn tìm kiếm một lệnh có khả năng mở tập tin này không?

en: There was an internal error trying to search for applications:
vi: Gặp lỗi nội bộ trong khi thử tìm kiếm ứng dụng:

en: This archive type cannot be modified
vi: Kho loại này không thể bị thay đổi

en: Type:
vi: Loại:

en: Unrecognized desktop file Version '%s'
vi: Không nhận ra tập tin màn hình nền phiên bản '%s'

en: Unrecognized launch option: %d
vi: Không nhận ra tùy chọn khởi chạy: %d

en: Update the file "%s" in the archive "%s"?
vi: Cập nhật tập tin « %s » trong kho lưu « %s » không?

en: Update the files in the archive "%s"?
vi: Cập nhật các tập tin trong kho lưu « %s » không?

en: View All _Files
vi: Xem tất cả tậ_p tin

en: View as a F_older
vi: Xem dạng thư _mục

en: View statusbar
vi: Hiện thanh trạng thái

en: View the folders pane
vi: Xem ô cửa sổ thư mục

en: View the main toolbar
vi: Xem thanh công cụ chính

en: View the output produced by the last executed command
vi: Xem dữ liệu được xuất ra của lệnh đã thực hiện lần trước

en: View the statusbar
vi: Xem thanh trạng thái

en: View toolbar
vi: Hiện thanh công cụ

en: You can't add an archive to itself.
vi: Bạn không thể thêm một kho vào chính nó.

en: You don't have permission to create an archive in this folder
vi: Bạn không có quyền tạo kho trong thư mục này

en: You don't have the right permissions to create an archive in the destination folder.
vi: Bạn không có đủ quyền để tạo kho trong thư mục đích.

en: You don't have the right permissions to extract archives in the folder "%s"
vi: Bạn không có đủ quyền để giải nén kho nằm trong thư mục « %s »

en: You don't have the right permissions to read files from folder "%s"
vi: Bạn không có quyền truy cập tập tin nằm trong thư mục "%s"

en: You don't have the right permissions.
vi: Bạn không có đủ quyền truy cập.

en: You have to specify an archive name.
vi: Cần phải đặt tên cho kho.

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with Engrampa; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin St, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301 USA
vi: Bạn có thể đã nhận được một bản sao của giấy phép phát hành công cộng GPL của GNU đi kèm với phần mềm này; nếu chưa nhận được giấy phép này, xin vui lòng gửi thư yêu cầu giúp đỡ tới Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin Street, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301, USA.

en: [read only]
vi: [chỉ đọc]

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Add
vi: Thê_m

en: _All files
vi: _Mọi tập tin

en: _Arrange Files
vi: _Sắp xếp tập tin

en: _Cancel
vi: Th_ôi

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Copy
vi: _Chép

en: _Delete
vi: _Xóa bỏ

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Encrypt the file list too
vi: _Mã hoá cả danh sách tập tin

en: _Exclude folders:
vi: Bỏ qua các thư _mục:

en: _Extract
vi: _Giải nén

en: _Filename:
vi: _Tên tập tin:

en: _Files:
vi: _Tập tin:

en: _Folders
vi: Thư _mục

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Include subfolders
vi: _Gồm cả thư mục con

en: _Last Output
vi: Kết xuất _cuối

en: _Load Options
vi: Nạp tùy _chọn

en: _Location:
vi: _Vị trí:

en: _Open
vi: _Mở

en: _Open the Archive
vi: Mở kh_o

en: _Other Options
vi: Tùy chọn _khác

en: _Overwrite
vi: _Ghi đè

en: _Password:
vi: _Mật khẩu:

en: _Paste
vi: _Dán

en: _Properties
vi: _Thuộc tính

en: _Quit
vi: T_hoát

en: _Refresh
vi: Cậ_p nhật

en: _Remove
vi: _Bỏ...

en: _Rename
vi: Th_ay tên

en: _Replace
vi: Tha_y thế

en: _Reset Options
vi: Đặt lạ_i các tuỳ chọn

en: _Reversed Order
vi: Thứ tự _ngược lại

en: _Save
vi: _Lưu

en: _Search Command
vi: _Lệnh tìm kiếm

en: _Selected files
vi: Tập tin đã _chọn

en: _Show the Files
vi: _Hiện các tập tin

en: _Skip
vi: _Bỏ qua

en: _Stop
vi: _Dừng

en: _Test Integrity
vi: _Kiểm tra tính toàn vẹn

en: _Toolbar
vi: _Thanh công cụ

en: _Update
vi: Cậ_p nhật

en: _View
vi: _Xem

en: by T_ype
vi: theo _kiểu

en: by _Date Modified
vi: theo n_gày sửa đổi

en: by _Location
vi: theo _vị trí

en: by _Name
vi: theo tê_n

en: by _Size
vi: theo _cỡ

en: example: *.o; *.bak
vi: ví dụ: *.o; *.bak

en: example: *.txt; *.doc
vi: ví dụ : *.txt; *.doc
