klipper - en to vi translation catalogue (136 entries)

[ctx: %1 is application display name]
en: %1 - Clipboard Items
vi: %1 - Các mục bảng nháp

[ctx: %1 is application display name]
en: %1 - Clipboard Tool
vi: %1 - công cụ bảng nháp

en: &Cancel
vi: H&uỷ

en: &More
vi: Thê&m

[ctx: @action:inmenu]
en: &Configure Klipper…
vi: &Cấu hình Klipper…

[ctx: @action:inmenu]
en: &Edit Contents…
vi: &Sửa nội dung…

[ctx: @action:inmenu]
en: &Show Barcode…
vi: Hiện mã &vạch…

[ctx: @action:inmenu]
en: C&lear Clipboard History
vi: &Xoá lịch sử bảng nháp

[ctx: @action:inmenu]
en: Manually Invoke Action on Current Clipboard
vi: Gọi hành động trên bảng nháp hiện tại một cách thủ công

[ctx: @action:inmenu]
en: Next History Item
vi: Mục lịch sử sau

[ctx: @action:inmenu]
en: Previous History Item
vi: Mục lịch sử trước

[ctx: @action:inmenu]
en: Show Items at Mouse Position
vi: Hiện các mục tại vị trí con trỏ chuột

[ctx: @action:inmenu Quit Klipper]
en: &Quit
vi: Th&oát

[ctx: @action:inmenu Toggle automatic action]
en: Automatic Action Popup Menu
vi: Trình đơn tự động bật lên cho hành động:

[ctx: @info]
en: A <placeholder>&#37;s</placeholder> in the command will be replaced by the complete clipboard contents. <placeholder>&#37;0</placeholder> through <placeholder>&#37;9</placeholder> will be replaced by the corresponding captured texts from the match pattern.
vi: Cụm <placeholder>&#37;s</placeholder> trong lệnh sẽ được thay thế bằng toàn bộ nội dung bảng nháp. <placeholder>&#37;0</placeholder> đến <placeholder>&#37;9</placeholder> sẽ được thay thế bằng đoạn văn bản thu thập tương ứng trong dạng mẫu khớp.

[ctx: @info]
en: An action takes effect when its <interface>match pattern</interface> matches the clipboard contents. When this happens, the action's <interface>commands</interface> appear in the Klipper popup menu; if one of them is chosen, the command is executed.
vi: Một hành động sẽ có tác dụng khi <interface>dạng mẫu khớp</interface> của nó khớp với nội dung bảng nháp. Khi việc này xảy ra, các <interface>lệnh</interface> của hành động sẽ hiện ra trong trình đơn bật lên của Klipper; nếu một trong số chúng được chọn, lệnh sẽ được thực thi.

[ctx: @info]
en: Delete the selected action <resource>%1</resource><nl/>and all of its commands?
vi: Xoá hành động đã chọn <resource>%1</resource><nl/>và tất cả các lệnh của nó?

[ctx: @info]
en: Delete the selected command <resource>%1</resource>?
vi: Xoá lệnh đã chọn <resource>%1</resource>?

[ctx: @info]
en: The action popup will not be shown automatically for these windows, even if it is enabled. This is because, for example, a web browser may highlight a URL in the address bar while typing, so the menu would show for every keystroke.<nl/><nl/>If the action menu appears unexpectedly when using a particular application, then add it to this list. <link>How to find the name to enter</link>.
vi: Ô bật lên cho hành động sẽ không tự động hiện ra cho các cửa sổ này, kể cả khi nó được bật. Đó là vì, ví dụ, một trình duyệt web có thể tô sáng một URL trong thanh địa chỉ khi bạn đang gõ, và trình đơn này sẽ hiện ra với mỗi lần gõ phím.<nl/><nl/>Nếu trình đơn hành động hiện ra ngoài mong đợi khi dùng một ứng dụng, hãy thêm nó vào danh sách này. <link>Cách tìm ra cái tên để thêm</link>.

[ctx: @info]
en: The commands for this match will be included in the automatic action popup, if it is enabled in the <interface>Action Menu</interface> page. If this option is turned off, the commands for this match will not be included in the automatic popup but they will be included if the popup is activated manually with the <shortcut>%1</shortcut> key shortcut.
vi: Các lệnh cho việc khớp này sẽ được bao gồm trong ô bật lên tự động cho hành động, nếu lựa chọn này được bật ở trang <interface>Trình đơn hành động</interface>. Nếu lựa chọn này bị tắt, các lệnh cho việc khớp này sẽ không được bao gồm trong ô bật lên tự động, mà chỉ có khi ô bật lên được kích hoạt thủ công với phím tắt <shortcut>%1</shortcut>.

[ctx: @info]
en: The match pattern is a regular expression. For more information see the <link url="https://en.wikipedia.org/wiki/Regular_expression">Wikipedia entry</link> for this topic.
vi: Dạng mẫu khớp là một biểu thức chính quy. Để có thêm thông tin, hãy xem <link url="https://en.wikipedia.org/wiki/Regular_expression">bài viết Wikipedia</link> về chủ đề này.

[ctx: @info]
en: These actions appear in the popup menu which can be configured on the <interface>Action Menu</interface> page.
vi: Các hành động này hiện ra trong trình đơn bật lên, có thể được cấu hình ở trang <interface>Trình đơn hành động</interface>.

[ctx: @info]
en: When a <interface>match pattern</interface> matches the clipboard contents, its <interface>commands</interface> appear in the Klipper popup menu and can be executed.
vi: Khi một <interface>dạng mẫu khớp</interface> khớp với nội dung bảng nháp, các <interface>lệnh</interface> của nó sẽ hiện ra trong trình đơn bật lên của Klipper và có thể được thực thi.

[ctx: @info]
en: When text that matches an action pattern is selected or is chosen from the clipboard history, automatically show the popup menu with applicable actions. If the automatic menu is turned off here, or it is not shown for an excluded window, then it can be shown by using the <shortcut>%1</shortcut> key shortcut.
vi: Khi một văn bản được bôi đen hoặc được chọn trong lịch sử bảng nháp mà khớp với một dạng mẫu hành động, thì sẽ tự động hiện trình đơn bật lên này với những hành động khả dụng. Nếu trình đơn tự động bị tắt đi ở đây, hoặc không hiện ra cho một cửa sổ bị loại trừ, thì nó cũng có thể được hiển thị bằng cách dùng phím tắt <shortcut>%1</shortcut>.

[ctx: @info]
en: You can enable URL actions later in the <interface>Actions</interface> page of the Clipboard applet's configuration window
vi: Bạn có thể bật các hành động cho URL về sau ở trong trang <interface>Hành động</interface> của cửa sổ cấu hình tiểu ứng dụng bảng nháp

[ctx: @info:tooltip]
en: The name that needs to be entered here is the WM_CLASS name of the window to be excluded. To find the WM_CLASS name for a window, in another terminal window enter the command:<nl/><nl/>&nbsp;&nbsp;<icode>xprop | grep WM_CLASS</icode><nl/><nl/>and click on the window that you want to exclude. The first name that it displays after the equal sign is the one that you need to enter.
vi: Tên cần được nhập vào đây là tên WM_CLASS của cửa sổ bạn muốn loại trừ. Để tìm ra tên WM_CLASS cho một cửa sổ, nhập lệnh sau trong một cửa sổ dòng lệnh:<nl/><nl/>&nbsp;&nbsp;<icode>xprop | grep WM_CLASS</icode><nl/><nl/> và bấm vào cửa sổ mà bạn muốn loại trừ. Cái tên đầu tiên mà nó hiển thị sau dấu bằng là cái mà bạn cần nhập vào.

[ctx: @info:tooltip]
en: When text or an area of the screen is highlighted with the mouse or keyboard, this is the <emphasis>selection</emphasis>. It can be pasted using the middle mouse button.<nl/><nl/>If the selection is explicitly copied using a <interface>Copy</interface> or <interface>Cut</interface> action, it is saved to the <emphasis>clipboard</emphasis>. It can be pasted using a <interface>Paste</interface> action. <nl/><nl/>When turned on this option keeps the selection and the clipboard the same, so that any selection is immediately available to paste by any means. If it is turned off, the selection may still be saved in the clipboard history (subject to the options below), but it can only be pasted using the middle mouse button.
vi: Khi văn bản hoặc một vùng màn hình được tô sáng bằng chuột hoặc bàn phím, đây gọi là <emphasis>phần bôi đen</emphasis>. Nó có thể được dán bằng nút chuột giữa.<nl/><nl/>Nếu phần bôi đen được sao chép rõ ràng bằng một hành động <interface>Chép</interface> hoặc <interface>Cắt</interface>, thì nó được lưu vào <emphasis>bảng nháp</emphasis>. Nó có thể được dán bằng hành động <interface>Dán</interface>.<nl/><nl/>Khi được bật, lựa chọn này giữ cho phần bôi đen và bảng nháp giống nhau, để bất kì phần bôi đen nào cũng lập tức có sẵn để dán bằng bất kì cách nào. Nếu nó tắt, phần bôi đen có thể vẫn được lưu trong lịch sử bảng nháp (tuỳ theo các lựa chọn ở dưới đây), nhưng chỉ có thể dán được bằng nút chuột giữa.

[ctx: @title:column]
en: Description
vi: Mô tả

[ctx: @title:column]
en: Match pattern and commands
vi: Dạng mẫu khớp và các lệnh

en: Action Menu
vi: Trình đơn hành động

en: Action Properties
vi: Các thuộc tính của hành động

[ctx: Actions Config]
en: Actions Configuration
vi: Cấu hình hành động

en: Actions Configuration
vi: Cấu hình hành động

en: Add Action...
vi: Thêm hành động…

en: Add Command...
vi: Thêm lệnh...

en: Add to Clipboard
vi: Thêm vào bảng nháp

en: Always ignore images
vi: Luôn bỏ qua ảnh

en: Always save in history
vi: Luôn lưu vào lịch sử

en: Append to clipboard
vi: Thêm vào bảng nháp

en: Author
vi: Tác giả

en: Automatic action menu time:
vi: Thời gian hiện trình đơn tự động cho hành động:

en: Automatically Start Klipper?
vi: Tự động chạy Klipper?

en: Bugfixes and optimizations
vi: Sửa lỗi và tối ưu hoá

en: Clear Clipboard History
vi: Xoá lịch sử bảng nháp

en: Clipboard Contents
vi: Nội dung bảng nháp

en: Clipboard history
vi: Lịch sử bảng nháp

en: Clipboard history:
vi: Lịch sử bảng nháp:

en: Clipboard is empty
vi: Bảng nháp trống

en: Command
vi: Lệnh

en: Command Properties
vi: Các thuộc tính của lệnh

en: Command:
vi: Lệnh:

en: Confirm Delete Action
vi: Xác nhận xoá hành động

en: Confirm Delete Command
vi: Xác nhận xoá lệnh

en: Content selected with the cursor but not explicitly copied to the clipboard is not automatically stored in the clipboard history, and can only be pasted using a middle-click.
vi: Nội dung được chọn bằng con trỏ mà không được sao chép rõ ràng vào bảng nháp thì sẽ không được tự động lưu vào lịch sử bảng nháp, và chỉ có thể dán được bằng một cú bấm giữa.

en: Content selected with the cursor is automatically copied to the clipboard so that it can be pasted with either a Paste action or a middle-click.<br/><a href="1">More about the selection and clipboard</a>.
vi: Nội dung được bôi đen bằng con trỏ sẽ được chép tự động vào bảng nháp để nó có thể dán được bằng hành động "dán" hoặc bằng một cú bấm giữa.<br/><a href="1">Xem thêm về phần bôi đen và bảng nháp</a>.

en: Contributor
vi: Người đóng góp

en: Delete Action
vi: Xoá hành động

en: Delete Command
vi: Xoá lệnh

en: Description
vi: Mô tả

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Disable This Popup
vi: Tắt ô bật lên này

en: Display the automatic action popup menu for this time.
vi: Trong khoảng thời gian này, hiển thị trình đơn tự động bật lên cho hành động.

en: Do Not Start
vi: Không chạy

en: Do not allow the clipboard to be cleared, for example when an application exits.
vi: Không cho phép bảng nháp bị làm trống, ví dụ khi một ứng dụng thoát

en: Do not store images in the clipboard history, even if explicitly copied.
vi: Không lưu ảnh vào lịch sử bảng nháp, kể cả khi được sao chép rõ ràng.

en: Do you really want to clear and delete the entire clipboard history?
vi: Bạn có thực sự muốn làm trống và xoá toàn bộ lịch sử bảng nháp?

en: Dummy entry for indicating changes in an action's tree widget
vi: Mục nộm để biểu thị các thay đổi trong khiển tố dạng cây của một hành động

en: Edit Action...
vi: Sửa hành động…

en: Edit Command...
vi: Sửa lệnh...

en: Edit Contents
vi: Sửa nội dung

en: Enter a description for the action
vi: Nhập một mô tả cho hành động

en: Enter a description for the command
vi: Nhập một mô tả cho lệnh

en: Enter a pattern to match against the clipboard
vi: Nhập một dạng mẫu để so khớp với bảng nháp

en: Enter the command and arguments
vi: Nhập lệnh và các đối số

en: Exclude Windows
vi: Loại trừ cửa sổ

en: Exclude Windows...
vi: Loại trừ cửa sổ...

en: For an item chosen from history
vi: Với một mục được chọn trong lịch sử

[ctx: General Config]
en: General
vi: Chung

en: General Configuration
vi: Cấu hình chung

en: History size:
vi: Kích thước lịch sử:

en: Icon:
vi: Biểu tượng:

en: If a file name or URL is selected, include applications that can accept its MIME type in the popup menu.
vi: Nếu một tên tệp hoặc URL được bôi đen, thì sẽ thêm các ứng dụng có thể chấp nhận kiểu MIME của nó vào trình đơn hành động.

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Ignore the selection
vi: Bỏ qua phần bôi đen

en: Immediately on selection
vi: Ngay khi bôi đen

en: Include MIME actions
vi: Dùng các hành động dựa trên MIME

en: Include in automatic popup
vi: Bao gồm một ô bật lên tự động

en: Invalid regular expression, %1
vi: Biểu thức chính quy không hợp lệ, %1

en: Keep the selection and clipboard the same
vi: Giữ phần bôi đen và bảng nháp giống nhau

en: Klipper version
vi: Phiên bản Klipper

en: Maintainer
vi: Bảo trì viên

en: Match pattern:
vi: Dạng mẫu khớp:

en: Mobile Barcode
vi: Mã vạch điện thoại

en: Never save in history
vi: Không bao giờ lưu vào lịch sử

en: No actions for WM_CLASS
vi: Không có hành động nào cho WM_CLASS

en: No matches
vi: Không mục nào khớp

[ctx: No timeout]
en: None
vi: Không

en: Non-text selection:
vi: Phần bôi đen phi văn bản:

[ctx: Number of entries]
en:  entry |  entries
vi[0]:  mục

en: Only store text selections in the clipboard history, not images or any other type of data.
vi: Chỉ lưu các phần bôi đen văn bản trong lịch sử bảng nháp, không lưu ảnh hay bất kì kiểu dữ liệu nào khác.

en: Only when explicitly copied
vi: Chỉ khi được sao chép rõ ràng

en: Options:
vi: Lựa chọn:

en: Original Author
vi: Tác giả gốc

en: Output
vi: Đầu ra

en: Output from command:
vi: Đầu ra của lệnh:

en: Plasma cut & paste history utility
vi: Tiện ích lịch sử cắt & dán của Plasma

[ctx: Popup Menu Config]
en: Action Menu
vi: Trình đơn hành động

en: Prevent the clipboard from being cleared
vi: Không để bảng nháp bị làm trống

en: Previous Maintainer
vi: Bảo trì viên trước đây

en: Remove any whitespace from the start and end of selected text, before performing an action. For example, this ensures that a URL pasted in a browser is interpreted as expected. The text saved on the clipboard is not affected.
vi: Xoá khoảng trắng ở đầu và cuối văn bản được bôi đen, trước khi thực hiện một hành động. Ví dụ, việc này đảm bảo rằng URL được dán vào một trình duyệt sẽ được hiểu đúng như mong đợi. Văn bản lưu trong bảng nháp sẽ không bị ảnh hưởng.

en: Replace Clipboard
vi: Thay trong bảng nháp

en: Replace current clipboard
vi: Thay trong bảng nháp hiện tại

en: Reset the icon to the default for the command
vi: Đặt lại biểu tượng về mặc định cho lệnh

en: Retain the clipboard history, so it will be available the next time you log in.
vi: Giữ lịch sử bảng nháp, để nó có sẵn vào lần tiếp theo bạn đăng nhập.

en: Save history across desktop sessions
vi: Lưu lịch sử giữa các phiên bàn làm việc

en: Search…
vi: Tìm kiếm…

en: Selection and Clipboard:
vi: Phần bôi đen và bảng nháp:

[ctx: Shortcuts Config]
en: Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Shortcuts Configuration
vi: Cấu hình phím tắt

en: Should Klipper start automatically when you login?
vi: Klipper tự động chạy khi bạn đăng nhập?

en: Show action popup menu:
vi: Hiện trình đơn bật lên cho hành động:

en: Show the popup menu of applicable actions as soon as a selection is made.
vi: Hiện trình đơn bật lên với các hành động khả dụng ngay khi có một phần bôi đen.

en: Show the popup menu of applicable actions if an entry is chosen from the clipboard history.
vi: Hiện trình đơn bật lên với các hành động khả dụng nếu một mục được chọn trong lịch sử bảng nháp.

en: Start
vi: Chạy

en: Text selection only
vi: Chỉ lấy phần bôi đen văn bản

en: Text selection:
vi: Phần bôi đen văn bản:

en: The clipboard history will store up to this many items.
vi: Lịch sử bảng nháp sẽ lưu nhiều nhất là từng này mục.

en: Trim whitespace from selection
vi: Cắt bỏ khoảng trắng khỏi phần bôi đen

[ctx: Unit of time]
en:  second |  seconds
vi[0]:  giây

en: Use graphical regexp editor
vi: Dùng trình biên tập btcq đồ hoạ

en: What happens to the standard output of the command executed.
vi: Việc sẽ làm với đầu ra chuẩn của lệnh được thực thi.

en: Whether non-text selections (such as images) are saved in the clipboard history.
vi: Các phần bôi đen phi văn bản (chẳng hạn như ảnh) có được lưu trong lịch sử bảng nháp hay không.

en: Whether text selections are saved in the clipboard history.
vi: Các phần bôi đen văn bản có được lưu trong lịch sử bảng nháp hay không.

en: current
vi: hiện tại

en: down
vi: xuống

en: up
vi: lên
