mate-settings-daemon 1.25.1 - en to vi translation catalogue (179 entries)

en: Acceleration multiplier for mouse motion. A value of -1 is the system default.
vi: Bộ nhân gia tốc cho chuyển động chuột. Giá trị (-1) là mặc định hệ thống.

en: Accessibility
vi: Khả năng truy cập

en: Accessibility Keyboard
vi: Bàn phím khả năng truy cập

en: Accessibility keyboard plugin
vi: Phần mở rộng bàn phím khả năng truy cập

en: Activate
vi: Bật

en: Antialiasing
vi: Làm trơn

en: Background
vi: Màu nền

en: Background plugin
vi: Phần mở rộng nền

en: Binding to launch the calculator.
vi: Tổ hợp để khởi chạy bàn tính.

en: Binding to launch the email client.
vi: Tổ hợp để khởi chạy trình khách thư.

en: Binding to launch the help browser.
vi: Tổ hợp để khởi chạy bộ duyệt trợ giúp.

en: Binding to launch the media player.
vi: Tổ hợp để khởi chạy bộ phát nhạc/phim.

en: Binding to launch the search tool.
vi: Tổ hợp để khởi chạy công cụ tìm kiếm.

en: Binding to launch the web browser.
vi: Tổ hợp để khởi chạy bộ duyệt Web.

en: Binding to lock the screen.
vi: Tổ hợp để khoá màn hình.

en: Binding to log out.
vi: Tổ hợp để đăng xuất.

en: Binding to lower the system volume.
vi: Tổ hợp để giảm âm lượng của hệ thống.

en: Binding to mute the system volume.
vi: Tổ hợp để câm âm lượng của hệ thống.

en: Binding to open the Home folder.
vi: Tổ hợp để mở thư mục Nhà.

en: Binding to pause playback.
vi: Tổ hợp để tạm dừng phát lại.

en: Binding to raise the system volume.
vi: Tổ hợp để tăng âm lượng của hệ thống.

en: Binding to skip to next track.
vi: Tổ hợp để nhảy tới rãnh kế tiếp.

en: Binding to skip to previous track.
vi: Tổ hợp để nhảy về rãnh trước.

en: Binding to start playback (or toggle play/pause).
vi: Tổ hợp để bắt đầu phát lại (hoặc bật/tắt phát/tạm dừng).

en: Binding to stop playback.
vi: Tổ hợp để dừng phát lại.

en: Cannot determine user's home directory
vi: Không thể xác định thư mục Nhà của người dùng

en: Clipboard
vi: Bảng nháp

en: Clipboard plugin
vi: Phần mở rộng bảng nháp

en: Configure display settings
vi: _Cấu hình thiết lập màn hình

en: Could not apply the stored configuration for monitors
vi: Không thể áp dụng cấu hình đã lưu cho thiết bị hiển thị

en: Could not enable mouse accessibility features
vi: Không thể hiệu lực các tính năng khả năng truy cập bàn phím

en: Could not get default terminal. Verify that your default terminal command is set and points to a valid application.
vi: Không thể lấy thiết bị cuối mặc định. Hãy kiểm tra xem câu lệnh thiết bị cuối mặc định đã được đặt và chỉ tới một ứng dụng hợp lệ.

en: Could not refresh the screen information: %s
vi: Không thể cập nhật thông tin màn hình: %s

en: Could not restore the display's configuration
vi: Không thể phục hồi cấu hình của bộ trình bày

en: Could not restore the display's configuration from a backup
vi: Không thể phục hồi cấu hình của bộ trình bày từ bản sao lưu

en: Could not save monitor configuration
vi: Không thể lưu cấu hình của thiết bị hiển thị

en: Could not switch the monitor configuration
vi: Không thể chuyển đổi cấu hình của thiết bị hiển thị

en: Couldn't execute command: %s
    Verify that this is a valid command.
vi: Không thể thực hiện câu lệnh: %s
    Hãy kiểm tra xem nó là một câu lệnh hợp lệ.

en: Cursor size
vi: Cỡ con trỏ

en: Cursor theme
vi: Sắc thái con trỏ

en: Deactivate
vi: Tắt

en: Disable touchpad while typing
vi: Tắt touchpad khi đang gõ

en: Distance before a drag is started.
vi: Khoảng cách trước khi bắt đầu kéo.

en: Distance in pixels the pointer must move before accelerated mouse motion is activated. A value of -1 is the system default.
vi: Khoảng cách, tính theo điểm ảnh, mà con trỏ phải di chuyển trước khi kích hoạt chuyển động của con chuột. Giá trị (-1) là mặc định hệ thống.

en: Do you want to activate Slow Keys?
vi: Bạn có muốn kích hoạt Phím Chậm không?

en: Do you want to activate Sticky Keys?
vi: Bạn có muốn kích hoạt Phím Dính không?

en: Do you want to deactivate Slow Keys?
vi: Bạn có muốn bỏ kích hoạt Phím Chậm không?

en: Do you want to deactivate Sticky Keys?
vi: Bạn có muốn bỏ kích hoạt Phím Dính không?

en: Do_n't activate
vi: Khô_ng bật

en: Do_n't deactivate
vi: Khô_ng tắt

en: Does the display look OK?
vi: Bộ trình bày đẹp chưa?

en: Don't activate
vi: Không bật

en: Don't become a daemon
vi: Đừng chạy trong nền

en: Don't deactivate
vi: Không tắt

en: Don't show any warnings again
vi: Đừng hiện cảnh báo này lần nữa

en: Double Click Time
vi: Khoảng thời gian nhấp đúp

en: Drag Threshold
vi: Ngưỡng kéo

en: Dummy
vi: Giả

en: Dummy plugin
vi: Phần mở rộng giả

en: Eject
vi: Đẩy ra

en: Empty Trash
vi: Đổ sọt rác

en: Empty all of the items from the trash?
vi: Đổ mọi mục khỏi Sọt Rác chứ?

en: Emptying the trash
vi: Đang đổ rác

en: Enable debugging code
vi: Bật chạy mã gỡ lỗi

en: Enable mouse clicks with touchpad
vi: Bật nhấn chuột bằng touchpad

en: Enhance _contrast in colors
vi: Cải thiện độ _tương phản màu sắc

en: Error while trying to run (%s)
    which is linked to the key (%s)
vi: Gặp lỗi khi thử chạy (%s)
    mà được liên kết tới phím (%s)

en: File name of the bell sound to be played.
vi: Tên tập tin của tiếng bíp cần phát.

en: Free percentage notify threshold
vi: Ngưỡng thông báo phần trăm vùng trống

en: Free space no notify threshold
vi: Ngưỡng thông báo không còn chỗ chứa

en: From:
vi: Từ:

en: Highlights the current location of the pointer when the Control key is pressed and released.
vi: Tô sáng vị trí hiện thời của con trỏ khi nhấn và nhả phím Control.

en: Hinting
vi: Tinh chỉnh phông

en: Home folder
vi: Thư mục Nhà

en: If you choose to empty the trash, all items in it will be permanently lost. Please note that you can also delete them separately.
vi: Nếu bạn chọn đổ Sọt Rác thì mọi mục trong nó sẽ bị mất hoàn toàn. Ghi chú là cũng có thể xóa bỏ mỗi mục riêng.

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Key binding (%s) is incomplete
vi: Tổ hợp phím (%s) chưa hoàn toàn

en: Key binding (%s) is invalid
vi: Tổ hợp phím (%s) không hợp lệ

en: Keybindings
vi: Tổ hợp phím

en: Keybindings plugin
vi: Phần mở rộng tổ hợp phím

en: Keyboard
vi: Bàn phím

en: Keyboard Bell Custom Filename
vi: Tên tập tin chuông tự chọn của bàn phím

en: Keyboard plugin
vi: Phần mở rộng bàn phím

en: Launch calculator
vi: Khởi chạy bàn tính

en: Launch email client
vi: Khởi chạy trình khách thư

en: Launch help browser
vi: Khởi chạy bộ duyệt trợ giúp

en: Launch media player
vi: Khởi chạy bộ Phát Nhạc/Phim

en: Launch web browser
vi: Khởi chạy bộ duyệt Web

en: Left
vi: Trái

en: Length of a double click.
vi: Độ dài nhấp đúp.

en: Locate Pointer
vi: Định vị con trỏ

en: Lock screen
vi: Khoá màn hình

en: Log out
vi: Đăng xuất

en: Low Disk Space
vi: Ít chỗ đĩa

en: MATE Settings Daemon
vi: Trình nền Thiết lập MATE

en: Make _text larger and easier to read
vi: Phóng to _chữ nhằm dễ đọc hơn

en: Manage X Settings
vi: Quản lý thiết lập X

en: Manage the X resource database
vi: Quản lý cơ sở dữ liệu tài nguyên X

en: Media keys
vi: Phím nhạc/phim

en: Media keys plugin
vi: Phần mở rộng phím nhạc/phim

en: Minimum notify period for repeated warnings
vi: Khoảng đợi tối thiểu đối với cảnh báo lặp đi lặp lại

en: Motion Threshold
vi: Ngưỡng di chuyển

en: Mount paths to ignore
vi: Đường kết nối cần bỏ qua

en: Mouse
vi: Chuột

en: Mouse Preferences
vi: Tùy thích Con chuột

en: Mouse button orientation
vi: Hướng nút chuột

en: Mouse plugin
vi: Phần mở rộng chuột

en: Next track
vi: Rãnh sau

en: Normal
vi: Chuẩn

en: On-screen keyboard
vi: Bàn phím trên màn hình

en: Pause playback
vi: Tạm dừng phát lại

en: Play (or play/pause)
vi: Phát (hay phát/tạm dừng)

en: Press and _hold keys to accept them (Slow Keys)
vi: Nhấn và _giữ phím để chấp nhận (Phím chậm)

en: Previous track
vi: Rãnh trước

en: RGBA order
vi: Thứ tự RGBA

en: Remember NumLock state
vi: Nhớ tính trạng NumLock

en: Removing item %lu of %lu
vi: Đang loại bỏ %lu trên %lu

en: Right
vi: Phải

en: Screen magnifier
vi: Kính lúp màn hình

en: Screen reader
vi: Bộ đọc màn hình

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Set this to TRUE if you have problems with accidentally hitting the touchpad while typing.
vi: Đặt là TRUE nếu bạn hay chạm phải touchpad khi đang gõ phím.

en: Set this to TRUE to be able to send mouse clicks by tapping on the touchpad.
vi: Đặt là TRUE để có thể gửi phím nhấn chuột bằng cách gõ vào touchpad.

en: Set up screen size and rotation settings
vi: Thiết lập kích cỡ màn hình và chức năng xoay

en: Show Displays in Notification Area
vi: Hiện Màn hình trên vùng thông báo

en: Size of the cursor referenced by cursor_theme.
vi: Kích cỡ của con trỏ mà « cursor_theme » (sắc thái con trỏ) có tham chiếu.

en: Slow Keys Alert
vi: Báo động Phím Chậm

en: Sound
vi: Âm thanh

en: Specify a list of mount paths to ignore when they run low on space.
vi: Xác định danh sách đường dẫn gắn kết cần bỏ qua kể cả khi còn ít vùng trống.

en: Specify a time in minutes. Subsequent warnings for a volume will not appear more often than this period.
vi: Xác định thời gian theo phút. Các cảnh báo tiếp sau cho khối tin này sẽ không xuất hiện thường xuyên hơn khoảng đợi này.

en: Sticky Keys Alert
vi: Báo động Phím Dính

en: Stop playback
vi: Dừng phát lại

en: Subsequent free percentage notify threshold
vi: Ngưỡng thông báo phần trăm vùng trống lần sau

en: Swap left and right mouse buttons for left-handed mice.
vi: Hoán đổi nút trái, phải của chuột cho người dùng thuận tay trái.

en: The order of subpixel elements on an LCD screen; only used when antialiasing is set to "rgba". Possible values are: "rgb" for red on left (most common), "bgr" for blue on left, "vrgb" for red on top, "vbgr" for red on bottom.
vi: Thứ tự các phần tử điểm ảnh phụ trên một màn hình LCD (phẳng); chỉ được dùng khi chức năng làm trơn được đặt thành « rgba ». Giá trị có thể:
     • rgb	màu đỏ bên trái (thường nhất)
     • bgr	màu xanh bên trái
     • vrgb	màu đỏ bên trên
     • vbgr	màu đỏ bên dưới.

en: The resolution used for converting font sizes to pixel sizes, in dots per inch.
vi: Độ phân giải được dùng để chuyển đổi kích cỡ phông chữ sang kích cỡ điểm ảnh, theo chấm mỗi insơ.

en: The selected configuration for displays could not be applied
vi: Không thể áp dụng cấu hình đã chọn cho bộ trình bày

en: The type of antialiasing to use when rendering fonts. Possible values are: "none" for no antialiasing, "grayscale" for standard grayscale antialiasing, and "rgba" for subpixel antialiasing (LCD screens only).
vi: Phương pháp làm trơn cần làm khi vẽ phông chữ. Giá trị có thể:
     • none		không làm trơn
     • grayscale	làm trơn ở mức xám tiêu chuẩn
     • rgba		làm trơn ở mức điểm ảnh phụ (chỉ cho màn hình LCD).

en: The type of hinting to use when rendering fonts. Possible values are: "none" for no hinting, "slight" for basic, "medium" for moderate, and "full" for maximum hinting (may cause distortion of letter forms).
vi: Phương pháp tinh chỉnh phông cần làm khi vẽ phông chữ. Giá trị có thể:
     • none		không tinh chỉnh phông
     • slight		cơ bản
     • medium	vừa
     • full		tối đa (có thể gây ra sự méo mó trên các mẫu chữ).

en: The volume "%s" has only %s disk space remaining.
vi: Khối "%s" chỉ còn %s vùng đĩa trống.

en: There was an error displaying help: %s
vi: Lỗi hiển thị trợ giúp: %s

en: This computer has only %s disk space remaining.
vi: Máy này chỉ còn %s vùng đĩa trống.

en: Toggle magnifier
vi: Bật/tắt kính lúp

en: Toggle on-screen keyboard
vi: Bật/tắt bàn phím trên màn hình

en: Toggle screen reader
vi: Bật/tắt bộ đọc màn hình

en: Trying to switch the monitor configuration anyway.
vi: Vẫn đang thử chuyển đổi cấu hình của thiết bị hiển thị.

en: Typing Break
vi: Thư giãn nhập liệu

en: Typing break plugin
vi: Phần mở rộng thư giãn gõ

en: Universal Access Preferences
vi: Tùy thích truy cập chung

en: Upside Down
vi: Trên xuống

en: Use on-screen _keyboard
vi: Dùng _bàn phím _màn hình

en: Use screen _magnifier
vi: Dùng _kính lúp màn hình

en: Use screen _reader
vi: Dùng _bộ đọc màn hình

en: Volume down
vi: Giảm âm

en: Volume mute
vi: Câm âm

en: Volume step
vi: Mức âm

en: Volume step as percentage of volume.
vi: Mức âm theo phần trăm âm lượng.

en: Volume up
vi: Tăng âm

en: When set to true, MATE will remember the state of the NumLock LED between sessions.
vi: Khi đặt là « true » (đúng), Mate sẽ nhớ tính trạng của LED NumLock (Khóa Số) giữa hai phiên chạy.

en: Whether the on-screen keyboard is turned on.
vi: Nếu chức năng bàn phím trên màn hình được kích hoạt hay không.

en: Whether the screen magnifier is turned on.
vi: Nếu chức năng phóng to màn hình được kích hoạt hay không.

en: Whether the screen reader is turned on.
vi: Nếu chức năng đọc màn hình được kích hoạt hay không.

en: X Resource Database
vi: Cơ sở dữ liệu tài nguyên X

en: X Settings
vi: Thiết lập X

en: You can free up disk space by emptying the Trash, removing unused programs or files, or moving files to an external disk.
vi: Bạn có thể tăng vùng đĩa trống bằng cách đổ sạch Sọt rác, loại bỏ những ứng dụng hoặc tập tin không dùng, hoặc chuyển tập tin sang đĩa ở ngoài.

en: You can free up disk space by emptying the Trash, removing unused programs or files, or moving files to another disk or partition.
vi: Bạn có thể tăng vùng đĩa trống bằng cách đổ sạch Sọt rác, loại bỏ những ứng dụng hoặc tập tin không dùng, hoặc chuyển tập tin sang đĩa hoặc phân vùng khác.

en: You can free up disk space by removing unused programs or files, or by moving files to an external disk.
vi: fBạn có thể tăng vùng đĩa trống bằng cách loại bỏ những ứng dụng hoặc tập tin không dùng, hoặc chuyển tập tin sang đĩa ở ngoài.

en: You can free up disk space by removing unused programs or files, or by moving files to another disk or partition.
vi: Bạn có thể tăng vùng đĩa trống bằng cách loại bỏ những chươong trình hoặc tập tin không dùng, hoặc chuyển tập tin sang đĩa hoặc phân vùng khác.

en: You just held down the Shift key for 8 seconds.  This is the shortcut for the Slow Keys feature, which affects the way your keyboard works.
vi: Bạn vừa mới ấn giữ phím Shift trong vòng 8 giây. Đây là phím tắt của tính năng Phím Chậm, mà ảnh hưởng đến hoạt động của bàn phím.

en: You just pressed the Shift key 5 times in a row.  This is the shortcut for the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
vi: Bạn vừa mới ấn phím Shift 5 lần liên tiếp. Đây là phím tắt của tính năng Phím Dính, mà ảnh hưởng đến hoạt động của bàn phím.

en: You just pressed two keys at once, or pressed the Shift key 5 times in a row.  This turns off the Sticky Keys feature, which affects the way your keyboard works.
vi: Bạn vừa mới ấn hai phím đồng thời, hoặc ấn phím Shift 5 lần liên tiếp. Phím tắt này tắt tính năng Phím Dính, mà ảnh hưởng đến hoạt động của bàn phím

en: _Activate
vi: _Bật

en: _Deactivate
vi: _Tắt

en: _Empty Trash
vi: Đổ _Rác

en: _Ignore duplicate keypresses (Bounce Keys)
vi: _Bỏ qua phím nhấn bị trùng (Phím nảy)

en: _Keep This Configuration
vi: _Giữ cấu hình này

en: _Press keyboard shortcuts one key at a time (Sticky Keys)
vi: _Nhấn phím tắt bàn phím mỗi lần một phím (Phím dính)

en: _Restore Previous Configuration
vi: _Phục hồi cấu hình trước

en: possible values are "on", "off", and "custom".
vi: giá trị hợp lệ là:
     • on — bật,
     • off — tắt,
     • custom — tự chọn.
