mate-terminal 1.25.0 - en to vi translation catalogue (424 entries)

en: "%s" is not a valid zoom factor
vi: « %s » không phải là một hệ số thu phóng hợp lệ

en: "%s" option given twice for the same window
vi: Tùy chọn « %s » được lập hai lần trên cùng cửa sổ

en: <b>Command</b>
vi: <b>Lệnh</b>

en: <b>Palette</b>
vi: <b>Bảng chọn</b>

en: <b>Title</b>
vi: <b>Tiêu đề</b>

en: <small><i><b>Note:</b> These options may cause some applications to behave incorrectly.  They are only here to allow you to work around certain applications and operating systems that expect different terminal behavior.</i></small>
vi: <small><i><b>Note:</b>Những tùy chọn này có thể làm cho một số ứng dụng hoạt động sai.
    Chúng có mặt ở đây chỉ để cho phép bạn làm việc với một số ứng dụng
    nhất định và hệ điều hành mà mong muốn một hành vi thiết bị cuối khác.</i></small>

en: <small><i>Maximum</i></small>
vi: <small><i>Tối đa</i></small>

en: <small><i>None</i></small>
vi: <small><i>Không có</i></small>

en: A value between 0.0 and 1.0 indicating how much to darken the background image. 0.0 means no darkness, 1.0 means fully dark. In the current implementation, there are only two levels of darkness possible, so the setting behaves as a boolean, where 0.0 disables the darkening effect.
vi: Giá trị nằm giữa 0.0 và 1.0 chỉ thị độ tối của ảnh nền. 0.0 nghĩa là hoàn toàn không tối. 1.0 nghĩa là tối thui. Trong bản cài đặt này, chỉ có hai cấp đó có thể được dùng, vì thế thiết lập này giống như là boolean (đúng hay sai), 0.0 là tắt hiệu ứng tối.

en: A_vailable encodings:
vi: Bảng mã _sẵn sàng:

en: Accelerator key to detach current tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
vi: Phím tắt để gỡ ra thanh hiện có. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (đã tắt), nghĩa là không có phím tổ hợp cho hành động này.

en: Accelerator key to move the current tab to the left. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
vi: Phím tắt để chuyển thanh hiện thời sang bên trái. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi đặc biệt « disabled » (bị tắt), nghĩa là không có phím tổ hợp cho hành động này.

en: Accelerator key to move the current tab to the right. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keybinding for this action.
vi: Phím tắt để chuyển thanh hiện thời sang phải. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi đặc biệt « disabled » (bị tắt), nghĩa là không có phím tổ hợp cho hành động này.

en: Accelerator to detach current tab.
vi: Phím tắt để gỡ ra thanh hiện có.

en: Accelerator to move the current tab to the left.
vi: Phím tắt có chuyển thanh hiện thời sang bên trái.

en: Accelerator to move the current tab to the right.
vi: Phím tắt có chuyển thanh hiện thời sang bên phải.

en: Add or Remove Terminal Encodings
vi: Thêm hoặc gỡ bỏ bảng mã thiết bị cuối

en: An Pango font name. Examples are "Sans 12" or "Monospace Bold 14".
vi: Tên phông chữ Pango. Ví dụ « Sans 12 » (phông chữ không chân có cỡ 12 điểm) hoặc « Monospace Bold 14 » (phông chữ đơn cách in đậm có cỡ 14 điểm).

en: Arabic
vi: A Rập

en: Argument to "%s" is not a valid command: %s
vi: Đối số tới « %s » không phải là một lệnh hợp lệ: %s

en: Armenian
vi: Ác-mê-ni

en: Automatic
vi: Tự động

en: Background
vi: Màu nền

en: Background image
vi: Ảnh nền

en: Background image _scrolls
vi: _Cuộn ảnh nền

en: Background type
vi: Kiểu nền

en: Baltic
vi: Ban-tích

en: Black on light yellow
vi: Đen trên nền vàng nhạt

en: Black on white
vi: Đen nền trắng

en: Built-in _schemes:
vi: _Lược đồ có sẵn:

en: Built-in sche_mes:
vi: Lược đồ dựng _sẵn:

en: C_all To…
vi: Gọ_i cho...

en: C_lose Tab
vi: Đó_ng thanh

en: C_lose Window
vi: Đón_g cửa sổ

en: C_reate
vi: Tạ_o

en: Celtic
vi: Xen-tơ

en: Central European
vi: Âu Trung

en: Change _Profile
vi: Đổi _hồ sơ

en: Characters that are considered "part of a word"
vi: Ký tự được coi như là « phần của một từ »

en: Chinese Simplified
vi: Tiếng Hoa phổ thông

en: Chinese Traditional
vi: Tiếng Hoa truyền thống

en: Choose A Terminal Font
vi: Chọn phông chữ thiết bị cuối

en: Choose Palette Color %d
vi: Chòn màu bảng chọn %d

en: Choose Terminal Background Color
vi: Chọn màu nền thiết bị cuối

en: Choose Terminal Text Color
vi: Chòn màu chữ thiết bị cuối

en: Choose base profile
vi: Chọn hồ sơ cơ sở

en: Click button to choose profile
vi: Nhấn nút để chọn hồ sơ

en: Close Tab
vi: Đóng thanh

en: Close Window
vi: Đóng cửa sổ

en: Close tab
vi: Đóng thanh

en: Close this terminal?
vi: Đóng thiết bị cuối này ?

en: Close this window?
vi: Đóng cửa sổ này ?

en: Color p_alette:
vi: _Bảng chọn màu:

en: Colors
vi: Màu sắc

en: Compatibility
vi: Tương thích

en: Contents
vi: Nội dung

en: Contributors:
vi: Người đóng góp:

en: Copy
vi: Chép

en: Croatian
vi: Cợ-rô-a-ti-a

en: Current Locale
vi: Miền địa phương hiện thời

en: Cursor _shape:
vi: _Hình con trỏ :

en: Custom
vi: Tự chọn

en: Custom co_mmand:
vi: _Lệnh tự chọn:

en: Custom command to use instead of the shell
vi: Chạy lệnh tự chọn để dùng thay vì hệ vo

en: Cyrillic
vi: Ki-rin

en: Cyrillic/Russian
vi: Ki-rin/Nga

en: Cyrillic/Ukrainian
vi: Ki-rin/U-cợr-ainh

en: DIRNAME
vi: TÊN_THƯ_MỤC

en: Default color of terminal background
vi: Màu màu nền thiết bị cuối mặc định

en: Default color of terminal background, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red").
vi: Màu nền mặc định của thiết bị cuối, có thể là dạng hệ thập lục phân của HTML, hoặc tên màu như « red » (đỏ).

en: Default color of text in the terminal
vi: Màu chữ mặc định trong thiết bị cuối

en: Default color of text in the terminal, as a color specification (can be HTML-style hex digits, or a color name such as "red").
vi: Màu mặc định cho văn bản trong thiết bị cuối, có thể là dạng hệ thập lục phân của HTML, hoặc tên màu như «red» (đỏ).

en: Delete Profile
vi: Xoá hồ sơ

en: Delete profile “%s”?
vi: Xoá hồ sơ « %s » ?

en: Detach Tab
vi: Gỡ ra thanh

en: Disable connection to session manager
vi: Tắt kết nối với trình quản lý phiên chạy

en: Disabled
vi: Bị tắt

en: Do not register with the activation nameserver, do not re-use an active terminal
vi: Không đăng ký với máý chủ tên hoạt hóa, không dùng lại thiết bị cuối đang hoạt động

en: E_ncodings shown in menu:
vi: Bả_ng mã hiển thị trên trình đơn:

en: Edit
vi: Sửa

en: Editing Profile “%s”
vi: Đang hiệu chỉnh hồ sơ « %s »

en: Effect of the Backspace key
vi: Tác động của phím Backspace

en: Effect of the Delete key
vi: Tác động của phím Delete

en: Enable the _menu shortcut key (F10 by default)
vi: Bật phí_m tắt trình đơn (mặc định F10)

en: Error parsing command: %s
vi: Lỗi phân tích câu lệnh: %s

en: Execute the argument to this option inside the terminal
vi: Thực hiện đối số tới tùy chọn này bên trong thiết bị cuối.

en: FILE
vi: TẬP TIN

en: Failed to parse arguments: %s
vi: Lỗi phân tích cú pháp của các đối số : %s

en: File
vi: Tập tin

en: Filename of a background image.
vi: Tên tập tin ảnh nền.

en: Find
vi: Tìm

en: Find Ne_xt
vi: Tìm _xuôi

en: Find Next
vi: Tìm tiếp

en: Find Pre_vious
vi: Tìm _ngược

en: Find Previous
vi: Tìm trước

en: Font
vi: Phông

en: Full Screen
vi: Toàn màn hình

en: Full-screen the window
vi: Đặt cửa sổ chiếm toàn màn hình

en: GEOMETRY
vi: VỊ TRÍ

en: General
vi: Chung

en: Georgian
vi: Gi-oa-gi-a

en: Go to _Line...
vi: Tới _dòng...

en: Gray on black
vi: Xám nền đen

en: Greek
vi: Hy Lạp

en: Green on black
vi: Xanh la cây nền đen

en: Gujarati
vi: Gu-gia-ra-ti

en: Gurmukhi
vi: Gổ-mu-khi

en: Hebrew
vi: Do Thái

en: Hebrew Visual
vi: Do thái trực quan

en: Help
vi: Hỗ trợ

en: Hide and Show menubar
vi: Ẩn/Hiện thanh trình đơn

en: Highlight S/Key challenges
vi: Nổi bật các sự thách thức S/Key

en: Hindi
vi: Hin-đi

en: How much to darken the background image
vi: Ảnh nền tối cỡ nào

en: Human-readable name of the profile
vi: Tên hồ sơ mà người co đọc được.

en: Human-readable name of the profile.
vi: Tên hồ sơ mà người co đọc được.

en: Icelandic
vi: Băng-đảo

en: Icon for terminal window
vi: Biểu tượng cho cửa sổ thiết bị cuối

en: Icon to use for tabs/windows containing this profile.
vi: Biểu tượng dùng cho thanh/cửa sổ chứa hồ sơ này.

en: If the application in the terminal sets the title (most typically people have their shell set up to do this), the dynamically-set title can erase the configured title, go before it, go after it, or replace it. The possible values are "replace", "before", "after", and "ignore".
vi: Nếu ứng dụng trong thiết bị cuối đặt tựa đề (hầu hết người dùng thiết lập hệ vỏ của họ để làm như thế), tựa đề đã đặt động đó có thể xóa bỏ tựa đề được cấu hình, đặt trước tựa đề cấu hình, đặt sau, hoặc thay thế tựa đề cấu hình. Giá trị có thể là  « replace » (thay thế), « before » (trước), « after » (sau), và « ignore » (bỏ qua).

en: If true, allow applications in the terminal to make text boldface.
vi: Nếu đúng, cho phép ứng dụng trong thiết bị cuối tạo chữ đậm.

en: If true, don't make a noise when applications send the escape sequence for the terminal bell.
vi: Nếu đúng, đừng làm ồn khi ứng dụng gửi chuỗi thoát để thiết bị cuối rung chuông.

en: If true, pressing a key jumps the scrollbar to the bottom.
vi: Nếu đúng, thiết bị cuối sẽ cuộn đến đáy nhấn phím.

en: If true, scroll the background image with the foreground text; if false, keep the image in a fixed position and scroll the text above it.
vi: Nếu đúng, sẽ cuộn ảnh nền với văn bản. Nếu sai, giữ nguyên vị trí ảnh nền khi cuộn văn bản ở trên nó.

en: If true, the command inside the terminal will be launched as a login shell. (argv[0] will have a hyphen in front of it.)
vi: Nếu đúng, lệnh trong thiết bị cuối sẽ được thực hiện như trình bao đăng nhập. « argv[0] » sẽ chứa dấu trừ ở đằng trước.

en: If true, the terminal will use the desktop-global standard font if it's monospace (and the most similar font it can come up with otherwise).
vi: Nếu đúng, thiết bị cuối sẽ dùng phông chữ chuẩn của toàn màn hình nền nếu nó là phông chữ cách đơn (và phông chữ giống nhất nó có thể tìm được trong trường hợp ngược lại).

en: If true, the theme color scheme used for text entry boxes will be used for the terminal, instead of colors provided by the user.
vi: Nếu đúng, lược đồ màu sắc thái được dùng cho ô nhập văn bản sẽ được dùng cho thiết bị cuối, thay vì màu của người dùng.

en: If true, the value of the custom_command setting will be used in place of running a shell.
vi: Nếu đúng, giá trị của thiết lập « custom_command » (lệnh tự chọn) sẽ được dùng thay vì chạy trình bao.

en: If true, whenever there's new output the terminal will scroll to the bottom.
vi: Nếu đúng, bất cứ khi nào có dữ liệu mới xuất ra thiết bị cuối, nó sẽ được cuộn xuống đáy.

en: Image _file:
vi: Tậ_p tin ảnh:

en: Images
vi: Hình ảnh

en: Incompatible terminal config file version.
vi: Phiên bản tập tin cấu hình thiết bị cuối không tương thích.

en: Initial _title:
vi: _Tựa ban đầu:

en: Invalid geometry string "%s"
vi: Chuỗi tọa độ không hợp lệ « %s ».

en: Japanese
vi: Nhật Bản

en: Keyboard Shortcuts
vi: Phím tắt

en: Keyboard shortcut key for bringing up the dialog for profile creation. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để hiện hộp thoại tạo hồ sơ. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (bị tắt), nghĩa là sẽ không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key for closing a tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để đóng tab. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (đã tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key for closing a window. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để đóng cửa sổ. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (đã tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key for copying selected text to the clipboard. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để sao chép đoạn văn bản được chọn vào khay. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (đã tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key for launching help. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để hiện trợ giúp. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (đã tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key for making font larger. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để dùng phông lớn hơn. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (bị tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key for making font smaller. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để dùng phông nhỏ hơn. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (bị tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key for making font the normal size. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để dùng phông cỡ bình thường. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (đã tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key for opening a new tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để mở tab mới. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (đã tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key for opening a new window. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để mở cửa sổ mới. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (đã tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 1. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 1. Đại diện là một chuỗi có cùng một định dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi đặc biệt « disabled » (đã tắt) thì không có phím tắt cho hành vi này.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 10. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 10. Đại diện là một chuỗi có cùng một định dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi đặc biệt « disabled » (đã tắt) thì không có phím tắt cho hành vi này.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 11. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 11. Đại diện là một chuỗi có cùng một định dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi đặc biệt « disabled » (đã tắt) thì không có phím tắt cho hành vi này.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 12. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 12. Đại diện là một chuỗi có cùng một định dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi đặc biệt « disabled » (đã tắt) thì không có phím tắt cho hành vi này.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 2. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 2. Đại diện là một chuỗi có cùng một định dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi đặc biệt « disabled » (đã tắt) thì không có phím tắt cho hành vi này.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 3. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 3. Đại diện là một chuỗi có cùng một định dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi đặc biệt « disabled » (đã tắt) thì không có phím tắt cho hành vi này.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 4. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 4. Đại diện là một chuỗi có cùng một định dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi đặc biệt « disabled » (đã tắt) thì không có phím tắt cho hành vi này.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 5. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 5. Đại diện là một chuỗi có cùng một định dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi đặc biệt « disabled » (đã tắt) thì không có phím tắt cho hành vi này.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 6. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 6. Đại diện là một chuỗi có cùng một định dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi đặc biệt « disabled » (đã tắt) thì không có phím tắt cho hành vi này.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 7. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 7. Đại diện là một chuỗi có cùng một định dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi đặc biệt « disabled » (đã tắt) thì không có phím tắt cho hành vi này.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 8. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 8. Đại diện là một chuỗi có cùng một định dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi đặc biệt « disabled » (đã tắt) thì không có phím tắt cho hành vi này.

en: Keyboard shortcut key for switch to tab 9. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 9. Đại diện là một chuỗi có cùng một định dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi đặc biệt « disabled » (đã tắt) thì không có phím tắt cho hành vi này.

en: Keyboard shortcut key for toggling full screen mode. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để bật tắt chế độ toàn màn hình. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (đã tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key to reset and clear the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để đặt lại và xóa thiết bị cuối. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (đã tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key to reset the terminal. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để đặt lại thiết bị cuối. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (bị tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key to set the terminal title. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để đặt tựa đề thiết bị cuối. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (bị tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key to switch to the next tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh kế tiếp. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (đã tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key to switch to the previous tab. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh trước đó. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (đã tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut key to toggle the visibility of the menubar. Expressed as a string in the same format used for GTK+ resource files. If you set the option to the special string "disabled", then there will be no keyboard shortcut for this action.
vi: Phím tắt để bật tắt hiển thị thanh trình đơn. Dùng dạng chuỗi có cùng một khuôn dạng với tập tin tài nguyên GTK+. Nếu bạn đặt tùy chọn là chuỗi « disabled » (đã tắt), nghĩa là không có phím tắt cho hành động này.

en: Keyboard shortcut to close a tab
vi: Phím tắt Đóng thanh

en: Keyboard shortcut to close a window
vi: Phím tắt Đóng cửa sổ

en: Keyboard shortcut to copy text
vi: Phím tắt Chép văn bản

en: Keyboard shortcut to create a new profile
vi: Phím tắt Tạo hồ sơ mới

en: Keyboard shortcut to launch help
vi: Phím tắt Hiện trợ giúp

en: Keyboard shortcut to make font larger
vi: Phím tắt Dùng phông to hơn

en: Keyboard shortcut to make font normal-size
vi: Phím tắt Dùng phông cỡ thường

en: Keyboard shortcut to make font smaller
vi: Phím tắt Dùng phông nhỏ hơn

en: Keyboard shortcut to open a new tab
vi: Phím tắt Mở thanh mới

en: Keyboard shortcut to open a new window
vi: Phím tắt Mở cửa sổ mới

en: Keyboard shortcut to paste text
vi: Phím tắt Dán văn bản

en: Keyboard shortcut to reset and clear the terminal
vi: Phím tắt Đặt lại và xoá thiết bị cuối

en: Keyboard shortcut to reset the terminal
vi: Phím tắt Đặt lại thiết bị cuối

en: Keyboard shortcut to set the terminal title
vi: Phím tắt Đặt tiêu đề thiết bị cuối

en: Keyboard shortcut to switch to tab 1
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 1

en: Keyboard shortcut to switch to tab 10
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 10

en: Keyboard shortcut to switch to tab 11
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 11

en: Keyboard shortcut to switch to tab 12
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 12

en: Keyboard shortcut to switch to tab 2
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 2

en: Keyboard shortcut to switch to tab 3
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 3

en: Keyboard shortcut to switch to tab 4
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 4

en: Keyboard shortcut to switch to tab 5
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 5

en: Keyboard shortcut to switch to tab 6
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 6

en: Keyboard shortcut to switch to tab 7
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 7

en: Keyboard shortcut to switch to tab 8
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 8

en: Keyboard shortcut to switch to tab 9
vi: Phím tắt để chuyển sang thanh 9

en: Keyboard shortcut to switch to the next tab
vi: Phím tắt Chuyển sang thanh kế

en: Keyboard shortcut to switch to the previous tab
vi: Phím tắt Chuyển sang thanh trước

en: Keyboard shortcut to toggle full screen mode
vi: Phím tắt Bật tắt Toàn màn hình

en: Keyboard shortcut to toggle the visibility of the menubar
vi: Phím tắt Bật tắt hiển thị thanh trình đơn

en: Korean
vi: Hàn Quốc

en: List of available encodings
vi: Danh sách các bộ ký tự hiện có

en: List of profiles
vi: Danh sách hồ sơ

en: Load a terminal configuration file
vi: Nạp một tập tin cấu hình thiết bị cuối

en: MATE Terminal
vi: Thiết bị cuối MATE

en: MATE Terminal Emulator
vi: Mô phỏng thiết bị cuối MATE

en: MATE Terminal is distributed in the hope that it will be useful, but WITHOUT ANY WARRANTY; without even the implied warranty of MERCHANTABILITY or FITNESS FOR A PARTICULAR PURPOSE.  See the GNU General Public License for more details.
vi: Chương trình này được phát hành vì mong muốn nó có ích, nhưng KHÔNG CÓ BẢO HÀNH GÌ CẢ, THẬM CHÍ KHÔNG CÓ BẢO ĐẢM ĐƯỢC NGỤ Ý KHẢ NĂNG BÁN HAY KHẢ NĂNG LÀM ĐƯỢC VIỆC DỨT KHOÁT. Xem Giấy Phép Công Cộng GNU để biết thêm chi tiết.

en: Match _entire word only
vi: Chỉ khớp với t_oàn từ

en: Maximize the window
vi: Phóng to cửa sổ

en: Move Tab _Left
vi: Chuyển thanh sang t_rái

en: Move Tab _Right
vi: Chuyển thanh sang _phải

en: Move Tab to the Left
vi: Chuyển thanh sang trái

en: Move Tab to the Right
vi: Chuyển thanh sang phải

en: New Profile
vi: Hồ sơ mới

en: New Tab
vi: Thanh mới

en: New Window
vi: Cửa sổ mới

en: New _Profile…
vi: _Hồ sơ mới...

en: No such profile "%s", using default profile
vi: Không có hồ sơ « %s » nên dùng hồ sơ mặc định

en: Nordic
vi: Bắc Âu

en: Normal Size
vi: Cỡ bình thường

en: Normally you can access the menubar with F10. This can also be customized via gtkrc (gtk-menu-bar-accel = "whatever"). This option allows the standard menubar accelerator to be disabled.
vi: Bình thường bạn có thể truy cập thanh trình đơn bằng bấm phím chức năng F10. Điều này có thể được điều chỉnh trong « gtkrc » (gtk-menu-bar-accel = « cái gì đó »). Tùy chọn này cho phép tắt phím tắt chuẩn để kích hoạt thanh trình đơn.

en: Not a valid terminal config file.
vi: Không phải là một tập tin cấu hình thiết bị hợp lệ.

en: Number of lines to keep in scrollback
vi: Số dòng cuộn ngược

en: Open Ta_b
vi: Mở th_anh

en: Open _Terminal
vi: Mở thiết bị _cuối

en: Open a new tab in the last-opened window with the default profile
vi: Mở một thanh mới trong cửa sổ được mở cuối cùng với hồ sơ mặc định

en: Open a new window containing a tab with the default profile
vi: Mở cửa sổ mới chứa một thanh với hồ sơ mặc định

en: Option "%s" is no longer supported in this version of mate-terminal; you might want to create a profile with the desired setting, and use the new '--profile' option
vi: Tùy chọn « %s » không còn được hỗ trợ lại trong phiên bản mate-terminal này;bạn cũng có thể tạo một hồ sơ với các thiết lập thích hợp, và dùng tùy chọn « --profile » (hồ sơ) mới.

en: Option "%s" requires specifying the command to run on the rest of the command line
vi: Tùy chọn « %s » yêu cầu xác định câu lệnh cần chạy trên phần còn lại của dòng lệnh

en: Options to open new windows or terminal tabs; more than one of these may be specified:
vi: Các tuỳ chọn để mở cửa sổ hay thanh thiết bị cuối; cũng có thể bật đồng thời nhiều tuỳ chọn:

en: PROFILE-NAME
vi: TÊN_HỒ_SƠ

en: P_rofiles
vi: Hồ _sơ

en: P_rofiles…
vi: Hồ _sơ...

en: Palette entry %d
vi: Mục bảng chọn %d

en: Palette for terminal applications
vi: Bảng chọn cho ứng dụng thiết bị cuối

en: Paste
vi: Dán

en: Paste _Filenames
vi: Dán _tên tập tin

en: Persian
vi: Ba Tư

en: Popup a dialog when an S/Key challenge response query is detected and clicked on. Typing a password into the dialog will send it to the terminal.
vi: Bật lên hộp thoại khi phát hiện và nhắp vào yêu cầu/đáp ứng S/Key. Gõ mật khẩu vào hộp thoại thì sẽ gởi nó cho thiết bị cuối.

en: Position of the scrollbar
vi: Vị trí thanh cuộn

en: Possible values are "close" to close the terminal, and "restart" to restart the command.
vi: Giá trị có thể là « close » để _đóng_ thiết bị cuối, và « restart » để _khởi chạy lại_ lệnh.

en: Pr_ofile Preferences
vi: Tùy thích Hồ _sơ

en: Profile Editor
vi: Bộ sửa đổi Hồ sơ

en: Profile _name:
vi: Tê_n hồ sơ :

en: Profile list
vi: Danh sách hồ sơ

en: Profile to be used when opening a new window or tab. Must be in profile_list.
vi: Hồ sơ được dùng khi mở cửa sổ/thanh mới. Phải nằm trong « profile_list » (danh sách hồ sơ).

en: Profile to use for new terminals
vi: Hồ sơ được dùng với thiết bị cuối mới

en: Profiles
vi: Hồ sơ

en: ROLE
vi: NHIỆM VỤ

en: Reset
vi: Đặt lại

en: Reset and C_lear
vi: Đặt lại và _dọn

en: Reset and Clear
vi: Đặt lại và xoá

en: Romanian
vi: Lỗ-má-ni

en: Ru_n a custom command instead of my shell
vi: Chạy lệ_nh tự chọn thay cho trình bao của tôi

en: Run this command in place of the shell, if use_custom_command is true.
vi: Chạy lệnh này thay vì trình bao, nếu « use_custom_command » (dùng lệnh tự chọn) đúng.

en: S/Key Challenge Response
vi: Yêu cầu/đáp ứng S/Key

en: S_hade transparent or image background:
vi: Đán_h bóng nền trong suốt hoặc anh nền:

en: Save the terminal configuration to a file
vi: Lưu cấu hình thiết bị cuối vào một tập tin

en: Scroll on _keystroke
vi: Cuộn khi nhấn _phím

en: Scroll on _output
vi: Cuộn đầu _ra

en: Scroll_back:
vi: Cuộn n_gược:

en: Scrolling
vi: Cuộn

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search _backwards
vi: Tìm n_gược

en: Select All
vi: Chọn tất cả

en: Select Background Image
vi: Chọn ảnh nền

en: Select _All
vi: Chọn _hết

en: Select-by-_word characters:
vi: Các ký tự chọn theo _từ:

en: Session management options:
vi: Tùy chọn quản lý phiên làm việc:

en: Set Title
vi: Đặt tựa đề

en: Set _Character Encoding
vi: Đặt _bảng mã

en: Set the last specified tab as the active one in its window
vi: Đặt thanh xác định cuối cuối là thanh hoạt động trong cửa sổ của nó.

en: Set the terminal title
vi: Đặt tựa đề thiết bị cuối

en: Set the window role
vi: Đặt vai trò cửa sổ

en: Set the working directory
vi: Đặt thư mục làm việc

en: Sets what code the backspace key generates. Possible values are "ascii-del" for the ASCII DEL character, "control-h" for Control-H (AKA the ASCII BS character), "escape-sequence" for the escape sequence typically bound to backspace or delete. "ascii-del" is normally considered the correct setting for the Backspace key.
vi: Đặt mã mà phím backspace sẽ phát sinh. Giá trị có thể là « ascii-del » cho mã ký tự ASCII DEL, « control-h » cho Control-H (cũng là ký tự ASCII BS), « escape-sequence » cho _dây thoát_ thường gắn với backspace hoặc delete. « ascii-del » thường được xem là thiết lập đúng cho phím Backspace.

en: Sets what code the delete key generates. Possible values are "ascii-del" for the ASCII DEL character, "control-h" for Control-H (AKA the ASCII BS character), "escape-sequence" for the escape sequence typically bound to backspace or delete. "escape-sequence" is normally considered the correct setting for the Delete key.
vi: Đặt mã mà phím delete sẽ phát sinh. Giá trị có thể là « ascii-del » cho mã ký tự ASCII DEL, « control-h » cho Control-H (cũng là ký tự ASCII BS), « escape-sequence » cho _dây thoát_ thường gắn với backspace hoặc delete. « escape-sequence » thường được xem là thiết lập đúng cho phím Delete.

en: Shortcut _Key
vi: _Phím tắt

en: Show MATE Terminal options
vi: Hiện tùy chọn về Thiết bị cuối MATE

en: Show _Menubar
vi: Hiện thanh t_rình đơn

en: Show _menubar by default in new terminals
vi: Hiện thanh trình đơn trong thiết bị cuối mới (_mặc định)

en: Show per-terminal options
vi: Hiện các tuỳ chọn cho mỗi thiết bị cuối

en: Show per-window options
vi: Hiện các tuỳ chọn cho mỗi cửa sổ

en: Show session management options
vi: Hiển thị các tùy chọn quản lý phiên làm việc

en: Show terminal options
vi: Hiện các tuỳ chọn về thiết bị cuối

en: South European
vi: Nam Âu

en: Specify file containing saved configuration
vi: Xác định tập tin chứa cấu hình đã lưu

en: Specify session management ID
vi: Xác định mã số quản lý phiên làm việc

en: Switch to Next Tab
vi: Chuyển qua thanh kế

en: Switch to Previous Tab
vi: Chuyển qua thanh trước

en: Switch to Tab 1
vi: Chuyển sang Thanh 1

en: Switch to Tab 10
vi: Chuyển sang Thanh 10

en: Switch to Tab 11
vi: Chuyển sang Thanh 11

en: Switch to Tab 12
vi: Chuyển sang Thanh 12

en: Switch to Tab 2
vi: Chuyển sang Thanh 2

en: Switch to Tab 3
vi: Chuyển sang Thanh 3

en: Switch to Tab 4
vi: Chuyển sang Thanh 4

en: Switch to Tab 5
vi: Chuyển sang Thanh 5

en: Switch to Tab 6
vi: Chuyển sang Thanh 6

en: Switch to Tab 7
vi: Chuyển sang Thanh 7

en: Switch to Tab 8
vi: Chuyển sang Thanh 8

en: Switch to Tab 9
vi: Chuyển sang Thanh 9

en: Switch to this tab
vi: Chuyển sang thanh này

en: TITLE
vi: TỰA ĐỀ

en: Ta_bs
vi: Th_anh

en: Tabs
vi: Thanh

en: Terminal
vi: Thiết bị cuối

en: Terminal _bell
vi: Ch_uông thiết bị cuối

en: Terminal options; if used before the first --window or --tab argument, sets the default for all terminals:
vi: Các tuỳ chọn về thiết bị cuối; nếu đặt đằng trước đối số « --window » (cửa sổ) hay « --tab » (thanh) thứ nhất thì đặt giá trị mặc định cho mọi cửa sổ :

en: Terminals have a 16-color palette that applications inside the terminal can use. This is that palette, in the form of a colon-separated list of color names. Color names should be in hex format e.g. "#FF00FF"
vi: Thiết bị cuối có bảng chọn có 16 màu mà ứng dụng bên trong thiết bị cuối có thể dùng. Đây là bảng chọn đó, theo mẫu phân cách danh sách các màu bằng dấu hai chấm. Tên màu nên dùng dạng thức hệ thập lục phân, v.d. « #FF00FF ».

en: Thai
vi: Thái

en: The cursor appearance
vi: Hình thức con trỏ

en: The possible values are "block" to use a block cursor, "ibeam" to use a vertical line cursor, or "underline" to use an underline cursor.
vi: Giá trị có thể:
     • block		dùng một con trỏ hình khối
     • ibeam		dùng một con trỏ hình đường đứng
     • underline	dùng một con trỏ hình gạch dưới.

en: The possible values are "system" to use the global cursor blinking settings, or "on" or "off" to set the mode explicitly.
vi: Các giá trị có thể:
     • system		để sử dụng thiết lập nháy con trỏ của hệ thống
     • on		bật chế độ một cách dứt khoát
     • off		tắt chế độ một cách dứt khoát.

en: The shortcut key “%s” is already bound to the “%s” action
vi: Phím tắt « %s » đã được đóng kết vớí hành động « %s »

en: The text you clicked on doesn't seem to be a valid OTP challenge.
vi: Bạn đã nhắp vào đoạn văn bản không hình như yêu cầu OTP hợp lệ.

en: The text you clicked on doesn't seem to be a valid S/Key challenge.
vi: Bạn đã nhắp vào đoạn văn bản không hình như yêu cầu S/Key hợp lệ.

en: There was an error creating the child process for this terminal
vi: Gặp lỗi khi tạo tiến trình con cho thiết bị cuối này.

en: There was an error displaying help
vi: Gặp lỗi khi hiển thị trợ giúp

en: Title and Command
vi: Tựa đề và lệnh

en: Title for terminal
vi: Tựa đề thiết bị cuối

en: Title to display for the terminal window or tab. This title may be replaced by or combined with the title set by the application inside the terminal, depending on the title_mode setting.
vi: Tựa đề cần hiển thị trong cửa sổ/thanh thiết bị cuối. Tựa đề này có thể bị thay thế hoặc kết hợp với tựa đề do ứng dụng bên trong thiết bị cuối tự đặt, tùy thuộc vào thiết lập « title_mode » (chế độ tựa đề).

en: True if the menubar should be shown in new windows, for windows/tabs with this profile.
vi: Đúng nếu thanh trình đơn nên hiển thị trong cửa sổ mới, với cửa sổ/thanh dùng hồ sơ này.

en: Turkish
vi: Tiếng Thổ Nhĩ Kỳ

en: Turn off the menubar
vi: Ẩn thanh trình đơn

en: Turn on the menubar
vi: Hiện thanh trình đơn

en: Two roles given for one window
vi: Hai nhiệm vụ được trao cho cùng một cửa sổ

en: Type of terminal background. May be "solid" for a solid color, "image" for an image, or "transparent" for either real transparency if a compositing window manager is running, or pseudo-transparency otherwise.
vi: Loại nền thiết bị cuối. Giá trị có thể:
     • solid		hiển thị một màu đặc
     • image		hth một ảnh
     • transparent	hoặc trong suốt thật nếu chạy một trình quản lý cửa sổ có khả năng ghép lại, không thì trong suốt giả.

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Unnamed
vi: Không tên

en: Use the command line
vi: Dùng dòng lệnh

en: Use the given profile instead of the default profile
vi: Dùng hồ sơ đưa ra thay cho hồ sơ mặc định

en: User Defined
vi: Người dùng xác định

en: Vietnamese
vi: Việt Nam

en: View
vi: Xem

en: Western
vi: Phương Tây

en: What to do with dynamic title
vi: Làm gì với tựa đề động

en: What to do with the terminal when the child command exits
vi: Làm gì với thiết bị cuối khi lệnh con kết thúc.

en: When command _exits:
vi: Khi lệnh _kết thúc:

en: When selecting text by word, sequences of these characters are considered single words. Ranges can be given as "A-Z". Literal hyphen (not expressing a range) should be the first character given.
vi: Khi chọn văn bản theo từ, chuỗi các ký tự sau được coi là từ đơn. Có thể đặt một phạm vi các ký từ như kiểu « A-Z ». Dấu trừ (không dùng để chỉ thị một phạm vi) nên đặt ở vị trí đầu tiên.

en: When terminal commands set their o_wn titles:
vi: Khi câu lệnh thiết bị cuối tự đặt tựa đề _mình:

en: Whether the menubar has access keys
vi: Thanh trình đơn có phím truy cập không.

en: Whether to allow bold text
vi: Có nên cho phép chữ đậm hay không.

en: Whether to ask for confirmation when closing terminal windows
vi: Có nên hỏi xác định khi đóng cửa sổ thiết bị cuối hay không.

en: Whether to blink the cursor
vi: Có nên nháy con trỏ hay không.

en: Whether to have Alt+letter access keys for the menubar. They may interfere with some applications run inside the terminal so it's possible to turn them off.
vi: Có nên đặt phím tắt Alt-<Ký tự> cho thanh trình đơn hay không. Việc này có thể gây trở ngạy cho vài ứng dụng chạy trong thiết bị cuối, vì thế có lẽ nên tắt.

en: Whether to launch the command in the terminal as a login shell
vi: Có nên thực hiện lệnh trong thiết bị cuối như là trình bao đăng nhập hay không.

en: Whether to run a custom command instead of the shell
vi: Co nên chạy lệnh tự chọn thay vì trình bao hay không.

en: Whether to scroll background image
vi: Có nên cuộn ảnh nền hay không.

en: Whether to scroll to the bottom when a key is pressed
vi: Có nên cuộn đến đáy khi được nhấn phím hay không.

en: Whether to scroll to the bottom when there's new output
vi: Có nên cuộn đến đáy khi có kết quả mới hay không.

en: Whether to show menubar in new windows/tabs
vi: Có nên hiển thị thanh trình đơn trong cửa sổ/thanh mới hay không.

en: Whether to silence terminal bell
vi: Co nên cấm chuông thiết bị cuối hay không.

en: Whether to use the colors from the theme for the terminal widget
vi: Có nên dùng màu từ sắc thái của ô điều khiển thiết bị cuối hay không.

en: Whether to use the system font
vi: Có nên dùng phông chữ hệ thống hay không.

en: White on black
vi: Trắng nền đen

en: Window options; if used before the first --window or --tab argument, sets the default for all windows:
vi: Các tuỳ chọn về cửa sổ ; nếu đặt đằng trước đối số « --window » (cửa sổ) hay « --tab » (thanh) thứ nhất thì đặt giá trị mặc định cho mọi cửa sổ :

en: You already have a profile called “%s”. Do you want to create another profile with the same name?
vi: Bạn đã có một hồ sơ tên « %s »: muốn tạo một hồ sơ khác tên này không?

en: You should have received a copy of the GNU General Public License along with MATE Terminal; if not, write to the Free Software Foundation, Inc., 51 Franklin St, Fifth Floor, Boston, MA  02110-1301 USA
vi: Bạn đã nhận một bản sao của Giấy Phép Công Cộng GNU cùng với chương trình này; nếu không, hãy viết thư cho Tổ Chức Phần Mềm Tự Do,
    Free Software Foundation, Inc.,
    51 Franklin Street, Fifth Floor,
    Boston, MA  02110-1301, USA (Mỹ).

en: ZOOM
vi: THU PHÓNG

en: Zoom In
vi: Phóng to

en: Zoom Out
vi: Thu nhỏ

en: Zoom _In
vi: Phóng t_o

en: Zoom _Out
vi: Thu _nhỏ

en: Zoom factor "%g" is too large, using %g
vi: Hệ số thu phóng « %g » quá lớn nên đang dùng « %g ».

en: Zoom factor "%g" is too small, using %g
vi: Hệ số thu phóng « %g » quá nhỏ nên đang dùng « %g ».

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Action
vi: _Hành vi

en: _Add or Remove…
vi: Thê_m hay Bỏ...

en: _Allow bold text
vi: Ch_o phép chữ đậm

en: _Background color:
vi: Màu _nền:

en: _Background image
vi: Ảnh _nền

en: _Backspace key generates:
vi: Phím _xoá lủi sẽ tạo ra:

en: _Base on:
vi: _Dựa trên:

en: _Cancel
vi: Th_ôi

en: _Clear Highlight
vi: _Xoá tô sáng

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Close Window
vi: Đón_g cửa sổ

en: _Contents
vi: Mụ_c lục

en: _Copy
vi: _Chép

en: _Copy Call Address
vi: _Chép địa chỉ gọi

en: _Copy E-mail Address
vi: _Chép địa chỉ thư

en: _Copy Link Address
vi: _Chép địa chỉ liên kết

en: _Delete
vi: _Xóa bỏ

en: _Delete key generates:
vi: Phím _Delete sẽ tạo ra:

en: _Description
vi: _Mô tả

en: _Detach tab
vi: Gỡ _ra thanh

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Enable menu access keys (such as Alt+F to open the File menu)
vi: _Bật các phím truy cập trình đơn (v.d. Alt+f để mở trình đơn Tập tin)

en: _Encoding
vi: _Bảng mã

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Find...
vi: _Tìm...

en: _Font:
vi: _Phông:

en: _Full Screen
vi: T_oàn màn hình

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Incremental Search...
vi: Tìm k_iếm dần...

en: _Input Methods
vi: K_iểu gõ

en: _Keyboard Shortcuts…
vi: _Phím tắt...

en: _Match case
vi: _Khớp chữ hoa/thường

en: _New
vi: _Mới

en: _Next Tab
vi: Thanh _sau

en: _Normal Size
vi: _Cỡ bình thường

en: _Open Link
vi: _Mở liên kết

en: _Password:
vi: _Mật khẩu:

en: _Paste
vi: _Dán

en: _Previous Tab
vi: Thanh t_rước

en: _Profile name:
vi: Tê_n hồ sơ:

en: _Profile used when launching a new terminal:
vi: _Hồ sơ được dùng khi khởi chạy thiết bị cuối mới:

en: _Reset
vi: Đặt _lại

en: _Reset Compatibility Options to Defaults
vi: Đặt _lại tùy chọn tương thích mặc định

en: _Run command as a login shell
vi: Chạy lệnh là t_rình bao đăng nhập

en: _Scrollbar is:
vi: Thanh c_uộn là:

en: _Search
vi: Tì_m

en: _Search for:
vi: _Tìm:

en: _Send Mail To…
vi: _Gửi thư cho...

en: _Set Title…
vi: Đặt tự_a đề

en: _Shortcut keys:
vi: _Phím tắt:

en: _Solid color
vi: _Màu đặc

en: _Terminal
vi: _Thiết bị cuối

en: _Text color:
vi: Màu _chữ:

en: _Title:
vi: _Tước:

en: _Transparent background
vi: Nền trong suố_t

en: _Use colors from system theme
vi: Dùng mà_u từ sắc thái hệ thống

en: _Use the system fixed width font
vi: _Dùng phông rộng cố định hệ thống

en: _View
vi: _Xem

en: _Wrap around
vi: _Cuộn

en: columns
vi: cột

en: lines
vi: dòng

en: rows
vi: hàng
