pluma 1.25.3 - en to vi translation catalogue (961 entries)

en:   Ln %d, Col %d
vi:   Dg %d, Cột %d

en: %s
    Run '%s --help' to see a full list of available command line options.
vi: %s
    Chạy lệnh « %s --help » (trợ giúp) để xem danh sách đầy đủ tùy chọn dòng lệnh.

en: %s is a directory.
vi: %s là thư mục.

en: %s is not a regular file.
vi: %s không phải là một tập tin chuẩn.

en: %s is not a valid location.
vi: %s không phải là một địa điểm hợp lệ.

en: %s is not a valid location. Please check that you typed the location correctly and try again.
vi: %s không phải địa điểm hợp lệ. Hãy kiểm tra xem bạn đã gõ địa điểm đúng chưa rồi thử lại.

en: %s: invalid encoding.
vi: %s: mã không hợp lệ.

en: (Empty)
vi: (Rỗng)

en: (correct spelling)
vi: (đúng chính tả)

en: (no suggested words)
vi: (không có từ để gợi ý)

en: - Edit text files
vi: - Soạn thảo tập tin văn bản

en: / on %s
vi: / trên %s

en: A custom font that will be used for the editing area. This will only take effect if the "Use Default Font" option is turned off.
vi: Phông tự chọn sẽ được dùng trong vùng biên soạn. Phông này chỉ có tác dụng nếu tắt tùy chọn « Dùng phông mặc định ».

en: A file with the same name already exists. Please use a different name.
vi: Một tập tin cùng tên đã có. Hãy dùng tên khác.

en: A_dd Scheme
vi: Thê_m lược đồ

en: A_vailable encodings:
vi: Bảng mã _sẵn sàng:

en: Abbreviated form
vi: Kiểu viết tắt

en: Abbreviation
vi: Từ viết tắt

en: About this application
vi: Giới thiệu ứng dụng này

en: Above
vi: Ở trên

en: Accessibility key character
vi: Ký tự phím tính truy cập

en: Acronym
vi: Từ cấu tạo

en: Activate '%s'
vi: Kích hoạt « %s »

en: Activate next document
vi: Kích hoạt tài liệu kế tiếp

en: Activate previous document
vi: Kích hoạt tài liệu trước đó

en: Active plugins
vi: Bổ sung hoạt động

en: Add Scheme
vi: Thêm lược đồ

en: Add a new snippet...
vi: Thêm đoạn mới...

en: Add new empty file
vi: Thêm tập tin rỗng mới

en: Add new empty folder
vi: Thêm thư mục rỗng mới

en: Add w_ord
vi: Thêm _từ

en: Align
vi: Canh lề

en: Alignment character
vi: Ký tự canh lề

en: All Files
vi: Mọi tập tin

en: All Text Files
vi: Mọi tập tin văn bản

en: All _Lower Case
vi: Chữ thương _luôn

en: All _Upper Case
vi: Chữ hoa l_uôn

en: All documents
vi: Mọi tài liệu

en: All documents except untitled ones
vi: Mọi tài liệu từ các điều không tên

en: All files
vi: Mọi tập tin

en: All supported archives
vi: Mọi kho nén đã hỗ trợ

en: Alternative
vi: Sự chọn khác

en: An error occurred
vi: Gặp lỗi

en: An error occurred while creating a new directory
vi: Gặp lỗi khi tạo thư mục mới

en: An error occurred while creating a new file
vi: Gặp lỗi khi tạo tập tin mới

en: An error occurred while deleting a file or directory
vi: Gặp lỗi khi xoá tập tin hay thư mục

en: An error occurred while loading a directory
vi: Gặp lỗi khi tải thư mục

en: An error occurred while opening a directory in the file manager
vi: Gặp lỗi khi mở thư mục trong bộ quản lý tập tin

en: An error occurred while renaming a file or directory
vi: Gặp lỗi khi thay đổi tên của tập tin hay thư mục

en: An error occurred while setting a root directory
vi: Gặp lỗi khi đặt thư mục gốc

en: Analyzes the current document and reports the number of words, lines, characters and non-space characters in it.
vi: Phân tích tài liệu hiện thời và xác định số từ, số hiệu dòng, số ký tự, và các ký tự không phải khoảng trắng trong tài liệu rồi hiển thị kết quả.

en: Anchor
vi: Neo

en: Anchor URI
vi: Địa chỉ Mạng neo

en: Append to current document
vi: Phụ thêm vào tài liệu hiện có

en: Applet class file code
vi: Mã tập tin hạng tiểu dụng

en: Applet class file code (deprecated)
vi: Mã tập tin hạng tiểu dụng (bị phản đối)

en: Arabic
vi: A Rập

en: Are you sure you want to permanently delete "%s"?
vi: Bạn có chắc muốn xoá hoàn toàn « %s » không?

en: Are you sure you want to permanently delete the selected files?
vi: Bạn có chắc muốn xoá hẳn các tập tin đã chọn không?

en: Armenian
vi: Ác-mê-ni

en: Array
vi: Mảng

en: Associated information
vi: Thông tin liên quan

en: Author info
vi: Thông tin tác giả

en: Automatically spell-check the current document
vi: Tự động kiểm lỗi chính tả tài liệu hiện thời

en: Available Tag Lists
vi: Danh sách thẻ hiện có

en: Available formats
vi: Định dạng hỗ trợ

en: Axis related headers
vi: Đầu trang liên quan đến trục

en: Background color
vi: Màu nền

en: Background color (deprecated)
vi: Màu nền (bị phản đối)

en: Background texture tile
vi: Lát nền hoa tiết

en: Background texture tile (deprecated)
vi: Lát nền hoa tiết (bị phản đối)

en: Baltic
vi: Ban-tích

en: Base URI
vi: Địa chỉ URI cơ bản

en: Base font
vi: Phông cơ bản

en: Base font (deprecated)
vi: Phông cơ bản (bị phản đối)

en: Bibliography (cite)
vi: Thư tịch (trích dẫn)

en: Bibliography (item)
vi: Thư tịch (mục)

en: Bibliography (shortcite)
vi: Thư tịch (trích dẫn ngắn)

en: Bibliography (thebibliography)
vi: Thư tịch (thebibliography)

en: Body Font for Printing
vi: Phông thân để in

en: Bold
vi: Đậm

en: Bookmarks
vi: Liên kết lưu

en: Border
vi: Đường viền

en: Border (deprecated)
vi: Biên (bị phản đối)

en: Border color
vi: Màu viền

en: Bottom Panel is Visible
vi: Hiện bảng dưới

en: Brackets ()
vi: Dấu ngoặc ()

en: Brackets []
vi: Dấu ngoặc []

en: Brackets {}
vi: Dấu ngoặc {}

en: Build
vi: Xây dựng

en: Bytes
vi: Byte

en: Bzip2 compressed archive
vi: Kho nén Bzip2

en: C_hange Case
vi: C_huyển đổi chữ hoa/thường

en: C_ommand color:
vi: Mà_u lệnh:

en: Cannot move file to trash, do you
    want to delete permanently?
vi: Không thể di chuyển tập tin vào Sọt rác,
    bạn có muốn xoá nó ngay không?

en: Capitalize the first letter of each selected word
vi: Chuyển đổi chữ đầu của mỗi từ đã chọn sang chữ hoa.

en: Cell rowspan
vi: Ô theo hàng

en: Celtic
vi: Xen-tơ

en: Center
vi: Tâm

en: Center (deprecated)
vi: Trung tâm (bị phản đối)

en: Central European
vi: Âu Trung

en: Cha_nge
vi: Đổ_i

en: Change A_ll
vi: Đổi tất _cả

en: Change _to:
vi: Đổi _thành:

en: Change selected text to lower case
vi: Thay đổi đoạn được chọn thành chữ thường.

en: Change selected text to upper case
vi: Thay đổi đoạn được chọn thành chữ hoa.

en: Changes made to the document in the last hour will be permanently lost.
vi: Các thay đổi trong tài liệu ở %d giờ sau chót sẽ hoàn toàn bị mất.

en: Changes made to the document in the last minute will be permanently lost.
vi: Các thay đổi trong tài liệu ở phút chót sẽ hoàn toàn bị mất.

en: Changes to document "%s" will be permanently lost.
vi: Các thay đổi trong tài liệu « %s » sẽ bị mất hoàn toàn.

en: Character encoding of linked resource
vi: Bảng mã ký tự của tài nguyên đã liên kết

en: Characters (no spaces)
vi: Ký tự (không khoảng trắng)

en: Characters (with spaces)
vi: Ký tự (có khoảng trắng)

en: Check Spelling
vi: Kiểm lỗi chính tả

en: Check _Word
vi: Kiểm lỗi _từ

en: Check spelling
vi: Kiểm lỗi chính tả

en: Check the current document for incorrect spelling
vi: Kiểm tra tài liệu hiện thời phát hiện sai chính tả

en: Checked (state)
vi: Đã kiểm tra (tính trạng)

en: Checked state
vi: Tình trạng đã kiểm tra

en: Checks the spelling of the current document.
vi: Kiểm lỗi chính tả của tài liệu hiện thời.

en: Chinese Simplified
vi: Tiếng Hoa phổ thông

en: Chinese Traditional
vi: Tiếng Hoa truyền thống

en: Citation
vi: Trích dẫn

en: Cite reason for change
vi: Ghi lý do thay đổi

en: Class implementation ID
vi: Mã nhận biết thi công hạng

en: Class list
vi: Danh sách hạng

en: Clear highlighting of search matches
vi: Xoá tô sáng điều khớp chuỗi tìm kiếm

en: Clear text flow control
vi: Điều khiển thông lượng chữ rõ

en: Close _without Saving
vi: Đóng mà _không lưu

en: Close all open files
vi: Đóng tất cả các tập tin đang mở

en: Close document
vi: Đóng tài liệu

en: Close print preview
vi: Đóng ô xem thử bản in

en: Close the current file
vi: Đóng tập tin hiện thời

en: Code content type
vi: Kiểu nội dung mã

en: Color Scheme Files
vi: Tập tin lược đồ màu

en: Color of selected links
vi: Màu liên kết được chọn

en: Color of selected links (deprecated)
vi: Màu liên kết được chọn (bị phản đối)

en: Column span
vi: Ô theo cột

en: Columns
vi: Cột

en: Comment
vi: Chú thích

en: Completed spell checking
vi: Hoàn thành kiểm lỗi chính tả

en: Computer code fragment
vi: Đoạn mã máy

en: Configure date/time plugin
vi: Cấu hình bổ sung Ngày/Giờ

en: Configure the application
vi: Cấu hình ứng dụng

en: Connection timed out. Please try again.
vi: Kết nối quá thời. Hãy thử lại.

en: Content scheme
vi: Sơ đồ nội dung

en: Content type
vi: Kiểu nội dung

en: Content type (deprecated)
vi: Kiểu nội dung (bị phản đối)

en: Coordinates
vi: Toạ độ

en: Copy the selection
vi: Sao chép vùng chọn

en: Could not create a backup file while saving %s
vi: Không thể tạo tập tin sao lưu trong khi lưu %s

en: Could not create a temporary backup file while saving %s
vi: Không thể tạo tập tin sao lưu tạm trong khi lưu %s

en: Could not find the file %s.
vi: Không tìm thấy tập tin %s.

en: Could not mount volume: %s
vi: Không thể gắn khối: %s

en: Could not open media: %s
vi: Không thể mở phương tiện %s

en: Could not open the file %s.
vi: Không thể mở tập tin %s.

en: Could not remove color scheme "%s".
vi: Không thể gỡ bỏ lược đồ màu « %s ».

en: Could not revert the file %s.
vi: Không thể hoàn nguyên tập tin %s.

en: Could not save the file %s.
vi: Không thể lưu tập tin %s.

en: Create Backup Copies
vi: Tạo bản sao lưu

en: Create a _backup copy of files before saving
vi: Tạo _bản sao của tập tin trước khi lưu

en: Create a new document
vi: Tạo tài liệu mới

en: Create a new document in an existing instance of pluma
vi: Tạo tài liệu mới trong một trình pluma đang chạy

en: Create new document
vi: Tạo tài liệu mới

en: Create new snippet
vi: Tạo đoạn mới

en: Cu_t
vi: Cắ_t

en: Current Locale (%s)
vi: Miền địa phương hiện thời (%s)

en: Current document
vi: Tài liệu hiện có

en: Current line
vi: Dòng hiện có

en: Current page (Alt+P)
vi: Trang hiện thời (Alt-P)

en: Current selection
vi: Vùng chọn hiện có

en: Current word
vi: Từ hiện có

en: Custom format
vi: Dạng thức tự chọn

en: Cut the selection
vi: Cắt vùng chọn

en: Cyrillic
vi: Ki-rin

en: Cyrillic/Russian
vi: Ki-rin/Nga

en: Cyrillic/Ukrainian
vi: Ki-rin/U-cợr-ainh

en: DIV Style container
vi: Bao kiểu DIV

en: DIV container
vi: Bao DIV

en: D_on't Save
vi: Đừ_ng lưu

en: Date and time of change
vi: Ngày giờ thay đổi

en: Declare flag
vi: Tuyên bố cờ

en: Defer attribute
vi: Hoãn thuộc tính

en: Definition description
vi: Mô tả định nghĩa

en: Definition list
vi: Danh sách định nghĩa

en: Definition term
vi: Từ định nghĩa

en: Delete selected file or folder
vi: Xóa tập tin hay thư mục đã chọn

en: Delete selected snippet
vi: Xóa đoạn đã chọn

en: Delete the selected text
vi: Xóa bỏ đoạn chọn

en: Deleted text
vi: Đoạn đã xoá

en: Direction
vi: Hướng

en: Directionality
vi: Tính hướng

en: Directionality (deprecated)
vi: Tính hướng (bị phản đối)

en: Directory '%s' could not be created: g_mkdir_with_parents() failed: %s
vi: Không thể tạo thư mục « %s », vì g_mkdir_with_parents() bị lỗi: %s

en: Directory list
vi: Danh sách chỉ dẫn

en: Disable syntax highlighting
vi: Tắt tô sáng cú pháp

en: Disabled
vi: Bị tắt

en: Display
vi: Hiển thị

en: Display Line Numbers
vi: Hiện số hiệu dòng

en: Display Right Margin
vi: Hiện lề phải

en: Display in bottom pane
vi: Hiện ở cuối ô

en: Do not _split words over two lines
vi: Không _xẻ các từ ra quá hai dòng

en: Do you want to drop your changes and reload the file?
vi: Bạn có muốn bỏ qua các thay đổi của bạn và nạp lại tập tin không?

en: Do you want to include selected <b>system</b> snippets in your export?
vi: Bạn cũng có muốn xuất các đoạn <b>hệ thống</b> đã chọn không?

en: Do you want to reload the file?
vi: Bạn có muốn nạp lại tập tin không?

en: Do you want to try to replace it with the one you are saving?
vi: Bạn có muốn thay thế nó bằng tập tin bạn đang lưu không?

en: Docum_ents with unsaved changes:
vi: Tài liệu có thay đổi chư_a lưu :

en: Document
vi: Tài liệu

en: Document Statistics
vi: Thống kê tài liệu

en: Document base
vi: Cơ sở tài liệu

en: Document body
vi: Thân tài liệu

en: Document head
vi: Đầu tài liệu

en: Document title
vi: Tên tài liệu

en: Document type
vi: Kiểu tài liệu

en: Documents
vi: Tài liệu

en: Done.
vi: Đã xong.

en: ENCODING
vi: BẢNG MÃ

en: E_ncodings shown in menu:
vi: Bả_ng mã hiển thị trên trình đơn:

en: Easy file access from the side pane
vi: Dễ truy cập tập tin từ ô bên

en: Edit text files
vi: Soạn thảo tập tin văn bản

en: Editor
vi: Bộ soạn thảo

en: Editor Font
vi: Phông bộ biên soạn

en: Editor _font:
vi: _Phông soạn thảo :

en: Element ID
vi: Mã nhận biệt phần tử

en: Emacs, Kate and Vim-style modelines support for pluma.
vi: Cách hỗ trợ dòng chế độ dạng Emacs, Kate và Vim trong pluma.

en: Embedded object
vi: Đối tượng nhúng

en: Emphasis
vi: Nhần mạnh

en: Empty
vi: Rỗng

en: Enable Restore of Remote Locations
vi: Bật phục hồi vị trí ở xa

en: Enable Search Highlighting
vi: Bật tô sáng tìm kiếm

en: Enable Syntax Highlighting
vi: Bật tô sáng cú pháp

en: Enable text _wrapping
vi: Bật _ngắt dòng

en: Encode type
vi: Kiểu biên mã

en: Encoding:
vi: Bảng mã:

en: Encodings shown in menu
vi: Bảng mã hiển thị trong trình đơn

en: Error opening file %s
vi: Gặp lỗi khi mở tập tin %s

en: Error reverting file %s
vi: Gặp lỗi khi hoàn nguyên tập tin %s

en: Error saving file %s
vi: Gặp lỗi khi lưu tập tin %s

en: Execute a custom command and put its output in a new document
vi: Thực hiện lệnh riêng mà xuất vào tài liệu mới

en: Execute external commands and shell scripts.
vi: Thực hiện lệnh bên ngoài và văn lệnh hệ vỏ.

en: Exited
vi: Đã thoát

en: Export selected snippets
vi: Xuất các đoạn đã chọn

en: Export snippets
vi: Xuất đoạn

en: Export successfully completed
vi: Hoàn tất xuất ra

en: External Tools
vi: Công cụ bên ngoài

en: External Tools Manager
vi: Bộ Quản lý Công cụ Bên ngoài

en: Figure
vi: Hình

en: File Browser
vi: Bộ duyệt tập tin

en: File Browser Filter Mode
vi: Chế độ lọc của bộ duyệt tập tin

en: File Browser Filter Pattern
vi: Mẫu lọc của bộ duyệt tập tin

en: File Browser Pane
vi: Ô duyệt tập tin

en: File Browser Root Directory
vi: Thư mục gốc của bộ duyệt tập tin

en: File Browser Virtual Root Directory
vi: Thư mục gốc ảo của bộ duyệt tập tin

en: File System
vi: Hệ thống tập tin

en: File input
vi: Gõ tập tin

en: File: %s
vi: Tập tin: %s

en: Find
vi: Tìm

en: Find Ne_xt
vi: Tìm _xuôi

en: Find Pre_vious
vi: Tìm _ngược

en: Font
vi: Phông

en: Font & Colors
vi: Phông và Màu sắc

en: Font face
vi: Mặt phông chữ

en: Font face (deprecated)
vi: Mặt phông chữ (bị phản đối)

en: Fonts
vi: Phông chữ

en: Footnote
vi: Cước chú

en: For label
vi: Cho nhãn

en: Forced line break
vi: Ngắt dòng ép buộc

en: Form
vi: Đơn

en: Form action handler
vi: Bộ quản lý việc của đơn

en: Form control group
vi: Nhóm điều khiển đơn

en: Form field label text
vi: Chữ nhãn trường đơn

en: Form input
vi: Gõ vào đơn

en: Form input type
vi: Kiểu gõ vào đơn

en: Form method
vi: Phương pháp đơn

en: Forward link
vi: Liên kết tiếp

en: Found and replaced one occurrence
vi: Đã tìm thấy và thay thế một lần

en: Frame
vi: Khung:

en: Frame render parts
vi: Phần vẽ khung

en: Frame source
vi: Nguồn khung

en: Frame target
vi: Đích khung

en: Frameborder
vi: Viền khung

en: Frameset
vi: Bộ khung

en: Frameset columns
vi: Cột bộ khung

en: Frameset rows
vi: Hàng bộ hàng

en: Framespacing
vi: Khoảng cách khung

en: Function e^
vi: Hàm e^

en: Function exp
vi: Hàm số mũ

en: Function log
vi: Hàm loga

en: Function log10
vi: Hàm loga10

en: Function sine
vi: Hàm sin

en: Generic embedded object
vi: Đối tượng nhúng chung

en: Generic metainformation
vi: Thông tin về thông tin chung

en: Generic span
vi: Thẻ span chung

en: Georgian
vi: Gi-oa-gi-a

en: Global
vi: Toàn cục

en: Go to _Line...
vi: Tới _dòng...

en: Go to a previously opened location
vi: Trở về một vị trí đã mở trước đó

en: Go to a specific line
vi: Đi đến dòng xác định

en: Go to next location
vi: Tới vị trí kế tiếp

en: Go to previous location
vi: Trở về vị trí trước đó

en: Go to the next visited location
vi: Đi tới vị trí đã đến kế tiếp

en: Go to the previous visited location
vi: Đi về vị trí đã đến lúc trước

en: Greek
vi: Hy Lạp

en: Greek alpha
vi: Chữ α (Hy Lạp)

en: Greek beta
vi: Chữ β (Hy Lạp)

en: Greek epsilon
vi: Chữ ε (Hy Lạp)

en: Greek gamma
vi: Chữ γ (Hy Lạp)

en: Greek lambda
vi: Chữ λ (Hy Lạp)

en: Greek rho
vi: Chữ ρ (Hy Lạp)

en: Greek tau
vi: Chữ τ (Hy Lạp)

en: Gzip compressed archive
vi: Kho nén Gzip

en: HREF URI
vi: Địa chỉ Mạng HREF

en: HTML - Special Characters
vi: Mã HTML - ký tự đặc biệt

en: HTML - Tags
vi: Mã HTML - thẻ

en: HTML root element
vi: Phần tử gốc HTML

en: HTML version
vi: Phiên bản HTML

en: HTTP header name
vi: Tên dòng đầu HTML

en: He_aders and footers:
vi: Đầu và chân tr_ang:

en: Header 0 (chapter)
vi: Đầu trang 0 (chương)

en: Header 0 (chapter*)
vi: Đầu trang 0 (chương*)

en: Header 1 (section)
vi: Đầu trang 1 (phần)

en: Header 1 (section*)
vi: Đầu trang 1 (phần*)

en: Header 2 (subsection)
vi: Đầu trang 2 (phần con)

en: Header 2 (subsection*)
vi: Đầu trang 2 (phần con*)

en: Header 3 (subsubsection)
vi: Đầu trang 3 (phần con con)

en: Header 3 (subsubsection*)
vi: Đầu trang 3 (phần con con*)

en: Header 4 (paragraph)
vi: Đầu trang 4 (đoạn văn)

en: Header Font for Printing
vi: Phông đầu trang để in

en: Header appendix
vi: Đầu trang phụ lục

en: Heading
vi: Đề mục

en: Heading 1
vi: Đề mục: h1

en: Heading 2
vi: Đề mục: h2

en: Heading 3
vi: Đề mục: h3

en: Heading 4
vi: Đề mục: h4

en: Heading 5
vi: Đề mục: h5

en: Heading 6
vi: Đề mục: h6

en: Hebrew
vi: Do Thái

en: Hebrew Visual
vi: Do thái trực quan

en: Height
vi: Cao

en: Hide panel
vi: Ẩn bảng

en: Highlight Current Line
vi: Tô sáng dòng hiện có

en: Highlight Matching Bracket
vi: Tô sáng ngoặc khớp

en: Highlight current _line
vi: Tô sán_g dòng hiện có

en: Highlight matching _bracket
vi: Tô sáng _ngoặc khớp

en: Horizontal rule
vi: Đường ngang: hr

en: Horizontal space
vi: Dấu cách ngang

en: Horizontal space (deprecated)
vi: Dấu cách ngang (bị phản đối)

en: Host %s could not be found. Please check that your proxy settings are correct and try again.
vi: Không tìm thấy máy %s. Hãy kiểm tra lại các thiết lập ủy nhiệm là đúng chưa rồi thử lại.

en: INS
vi: CHÈN

en: If this value is 0, then no line numbers will be inserted when printing a document. Otherwise, pluma will print line numbers every such number of lines.
vi: Nếu là 0 thì không chèn số hiệu dòng vào tài liệu khi in. Nếu không thì pluma sẽ in số hiệu dòng mỗi (số đó) hàng.

en: If true, it enables the ability to switch tabs using [ctrl + tab] and [ctrl + shift + tab].
vi: Nếu đúng, nó cho phép khả năng chuyển đổi thẻ bằng [ctrl + tab] và [ctrl + shift + tab].

en: If you delete an item, it is permanently lost.
vi: Xoá mục thì nó bị mất hoàn toàn.

en: If you don't save, all your changes will be permanently lost.
vi: Nếu bạn không lưu tài liệu, các thay đổi của bạn sẽ hoàn toàn bị mất.

en: If you don't save, changes from the last hour will be permanently lost.
vi: Nếu bạn không lưu, các thay đổi của bạn ở %d giờ sau chót sẽ bị mất hoàn toàn.

en: If you don't save, changes from the last minute will be permanently lost.
vi: Nếu bạn không lưu, các thay đổi của bạn ở phút chót sẽ bị mất hoàn toàn.

en: If you save it, all the external changes could be lost. Save it anyway?
vi: Nếu bạn lưu nó, các thay đổi bên ngoài có thể bị mất. Vẫn lưu nó không?

en: Ignore _All
vi: Bỏ qu_a tất cả

en: Image
vi: Ảnh

en: Image map
vi: Sơ đồ ảnh

en: Image map area
vi: Vùng sơ đồ ảnh

en: Image map name
vi: Tên sơ đồ ảnh

en: Image source
vi: Nguồn ảnh

en: Import snippets
vi: Nhập đoạn

en: Import successfully completed
vi: Hoàn tất nhập vào

en: In_sert Date and Time...
vi: C_hèn ngày giờ...

en: Incrementally search for text
vi: Tìm kiếm dần văn bản

en: Inline frame
vi: Khung trong dòng

en: Inline layer
vi: Tầng trong dòng

en: Insert Date and Time
vi: Chèn ngày giờ

en: Insert Date/Time
vi: Chèn ngày/giờ

en: Insert _spaces instead of tabs
vi: Chèn các _dấu cách thay cho các tab

en: Insert at cursor position
vi: Chèn tại vị trí con trỏ

en: Insert current date and time at the cursor position
vi: Chèn ngày, giờ hiện thời vào vị trí con trỏ hiện thời.

en: Insert spaces
vi: Chèn dấu cách

en: Inserted text
vi: Đoạn đã chèn

en: Inserts current date and time at the cursor position.
vi: Chèn ngày, giờ hiện thời vào vị trí con trỏ hiện thời.

en: Instance definition
vi: Bộ định nghĩa thể hiện

en: Invert the case of selected text
vi: Đảo chữ hoa/thường trong đoạn được chọn.

en: Italic text
vi: Nghiêng

en: Item
vi: Mục

en: Item with label
vi: Mục có nhãn

en: Japanese
vi: Nhật Bản

en: Java applet
vi: Tiểu dụng Java

en: Java applet (deprecated)
vi: Tiểu dụng Java (bị phản đối)

en: Korean
vi: Hàn Quốc

en: Label
vi: Nhãn

en: Language code
vi: Mã ngôn ngữ

en: Language:
vi: Ngôn ngữ :

en: Languages
vi: Ngôn ngữ

en: Large text style
vi: Kiểu chữ lớn

en: Latex - Tags
vi: Latex - thẻ

en: Layer
vi: Tầng

en: Leave fullscreen mode
vi: Rời chế độ toàn màn hình

en: Line Number Font for Printing
vi: Phông số hiệu dòng để in

en: Line Wrapping Mode
vi: Chế độ ngắt dòng

en: Line you want to move the cursor to
vi: Dòng nơi bạn muốn chuyển con trỏ

en: Lines
vi: Dòng

en: Link color
vi: Màu liên kết

en: Link color (deprecated)
vi: Màu liên kết (bị phản đối)

en: List description
vi: Danh sách mô tả

en: List enumerate
vi: Danh sách đếm

en: List item
vi: Mục danh sách

en: List itemize
vi: Danh sách ghi thành từng khoản

en: List of MIME types for file upload
vi: Danh sách kiểu MIME để tải tập tin lên

en: List of VFS schemes pluma supports in write mode. The 'file' scheme is writable by default.
vi: Danh sách các lược đồ VFS được trình pluma hỗ trợ trong chế độ ghi. Lược đồ « file » (tập tin) ghi được theo mặc định.

en: List of active plugins. It contains the "Location" of the active plugins. See the .pluma-plugin file for obtaining the "Location" of a given plugin.
vi: Danh sách các bổ sung còn hoạt động. Nó chứa « Vị trí » của các bổ sung đó. Hãy xem tập tin « .pluma-plugin » để biết vị trí của từng bổ sung.

en: List of supported character sets
vi: Danh sách bộ ký tự được hỗ trợ

en: Listing
vi: Danh sách

en: Loading %s
vi: Đang tải %s...

en: Loading %s from %s
vi: Đang tải %s từ %s...

en: Loading file '%s'…
vi: Đang tải tập tin « %s »...

en: Local change to font
vi: Thay đổi phông chữ cục bộ

en: Local files only
vi: Chỉ tập tin cục bộ

en: Long description link
vi: Liên kết mô tả dài

en: Long quotation
vi: Trích dẫn dài

en: MIME Type:
vi: Dạng MIME:

en: Mail link
vi: Liên kết thư

en: Manage _Snippets...
vi: Quản lý đ_oạn...

en: Manage snippets
vi: Quản lý đoạn

en: Margin pixel height
vi: Độ cao lề theo điểm ảnh

en: Margin pixel width
vi: Độ rộng lề theo điểm ảnh

en: Marquee
vi: Bảng chữ chạy

en: Match _Entire Word Only
vi: Chỉ khớp với ng_uyên từ

en: Match _entire word only
vi: Chỉ khớp với t_oàn từ

en: Maths (display)
vi: Toán (hiển thị)

en: Maths (inline)
vi: Toán (trong dòng)

en: Maximum Recent Files
vi: Số tối đa tập tin gần đây

en: Maximum length of text field
vi: Độ dài trường chữ tối đa

en: Maximum number of actions that pluma will be able to undo or redo. Use "-1" for unlimited number of actions.
vi: Số tối đa các hành động Hủy bước/Bước lại có thể thực hiện. Dùng « -1 » cho số hành động vô hạn.

en: Media-independent link
vi: Liên kết không phụ thuộc vào vật chứa

en: Menu list
vi: Danh sách trình đơn

en: Menu list (deprecated)
vi: Danh sách trình đơn (bị phản đối)

en: Misspelled word:
vi: Từ sai chính tả:

en: Modelines
vi: Dòng chế độ

en: Move selected file or folder to trash
vi: Di chuyển vào Sọt rác tập tin hay thư mục đã chọn

en: Move the current document to a new window
vi: Chuyển tài liệu hiện thời vào cửa sổ mới

en: Multi-line text field
vi: Trường chữ đa dòng

en: Multicolumn
vi: Đa cột

en: Multiple
vi: Nhiều

en: Name
vi: Tên

en: Name:
vi: Tên:

en: Named property value
vi: Giá trị thuộc tính có tên

en: New F_ile
vi: Tập tin mớ_i

en: New tool
vi: Công cụ mới

en: Next ID
vi: Mã nhận biết kế

en: Next location
vi: Vị trí kế

en: No URI
vi: Không có địa chỉ Mạng

en: No embedded objects
vi: Không có đối tượng nhúng

en: No frames
vi: Không có khung

en: No layers
vi: Không có tầng

en: No line break
vi: Không ngắt dòng

en: No misspelled words
vi: Không có từ sai chính tả

en: No mount object for mounted volume: %s
vi: Không có đối tượng mount cho khối đã gắn: %s

en: No resize
vi: Không đổi cỡ

en: No script
vi: Không có văn lệnh

en: No shade
vi: Không có bóng

en: No shade (deprecated)
vi: Không bóng (bị phản đối)

en: No word wrap
vi: Không ngắt từ

en: No word wrap (deprecated)
vi: Không ngắt từ (bị phản đối)

en: Non-breaking space
vi: Dấu cách khác ngắt

en: Nordic
vi: Bắc Âu

en: Note
vi: Ghi chú

en: Nothing
vi: Không gì

en: OVR
vi: ĐÈ

en: Object applet file
vi: Tập tin tiểu dụng đối tượng

en: Object applet file (deprecated)
vi: Tập tin tiểu dụng đối tượng (bị phản đối)

en: Object data reference
vi: Tham chiếu dữ liệu đối tượng

en: Offset for alignment character
vi: Hiệu số cho ký tự cảnh lề

en: OnBlur event
vi: Sự kiện OnBlur (khi mờ)

en: OnChange event
vi: Sự kiện OnChange (khi đổi)

en: OnClick event
vi: Sự kiện OnClick (khi nhắp)

en: OnDblClick event
vi: Sự kiện OnDblClick (khi nhắp đôi)

en: OnFocus event
vi: Sự kiện OnFocus (khi được chú ý)

en: OnKeyDown event
vi: Sự kiện OnKeyDown (khi bấm giữ phím)

en: OnKeyPress event
vi: Sự kiện OnKeyPress (khi bấm phím)

en: OnKeyUp event
vi: Sự kiện OnKeyUp (khi buông phím)

en: OnLoad event
vi: Sự kiện OnLoad (khi tải)

en: OnMouseDown event
vi: Sự kiện OnMouseDown (khi di chuyển con chuột xuống)

en: OnMouseMove event
vi: Sự kiện OnMouseMove (khi di chuyển con chuột)

en: OnMouseOut event
vi: Sự kiện OnMouseOut

en: OnMouseOver event
vi: Sự kiện OnMouseOver (khi di chuyển con chuột ở trên)

en: OnMouseUp event
vi: Sự kiện OnMouseUp (khi di chuyển con chuột lên)

en: OnReset event
vi: Sự kiện OnReset (khi lập lại)

en: OnSelect event
vi: Sự kiện OnSelect (khi lựa chọn)

en: OnSubmit event
vi: Sự kiện OnSubmit (khi đóng góp)

en: OnUnload event
vi: Sự kiện OnUnload (khi bỏ tải)

en: Open
vi: Mở tập tin

en: Open '%s'
vi: Mở '%s'

en: Open Files
vi: Mở tập tin

en: Open With Tree View
vi: Mở trong ô xem cây

en: Open a file
vi: Mở tập tin

en: Open a recently used file
vi: Mở tập tin vừa dùng

en: Open a terminal at the currently opened directory
vi: Mở cửa sổ kiểu dòng lệnh tại thư mục được mở hiện thời

en: Open a terminal in the document location
vi: Mở cửa sổ kiểu dòng lệnh ở địa điểm tài liệu

en: Open terminal here
vi: Mở dòng lệnh ở đây

en: Open the parent folder
vi: Mở thư mục mẹ

en: Open the pluma manual
vi: Mở sổ tay pluma

en: Open the tree view when the file browser plugin gets loaded instead of the bookmarks view
vi: Mở ô xem cây khi bổ sung duyệt tập tin được tải, thay cho ô xem Đánh dấu

en: Opens the External Tools Manager
vi: Mở bộ quản lý công cụ bên ngoài

en: Operator fraction
vi: Toán tử: phân số

en: Operator integral (display)
vi: Toán tử: tích phân (hiển thị)

en: Operator integral (inline)
vi: Toán tử: tích phân (trong dòng)

en: Operator sum (display)
vi: Toán tử: tổng (hiển thị)

en: Operator sum (inline)
vi: Toán tử: tổng (trong dòng)

en: Option group
vi: Nhóm tùy chọn

en: Option selector
vi: Bộ chọn tùy chọn

en: Ordered list
vi: Danh sách đã sắp xếp

en: Output media
vi: Vật chứa xuất

en: Page %N of %Q
vi: Trang %N trên %Q

en: Page %d of %d
vi: Trang %d trên %d

en: Page Preview
vi: Xem thử trang

en: Page total
vi: Tổng trang

en: Paragraph
vi: Đoạn văn

en: Paragraph class
vi: Hạng đoạn văn

en: Paragraph style
vi: Kiểu đoạn văn

en: Paste the clipboard
vi: Dán bảng nháp

en: Pick the editor font
vi: Chọn phông soạn thảo

en: Plain Text
vi: Nhập thô

en: Please check that you are not trying to open a binary file.
vi: Hãy kiểm tra bạn không cố mở tập tin kiểu nhị phân.

en: Please check that you typed the location correctly and try again.
vi: Hãy kiểm tra xem bạn đã gõ đúng địa chỉ chưa rồi thử lại.

en: Please check your installation.
vi: Hãy kiểm tra bản cài đặt là đúng.

en: Plugins
vi: Bổ sung

en: Pr_eferences
vi: Tù_y thích

en: Preferences
vi: Tùy chỉnh

en: Preformatted listing
vi: Danh sách có cấu hình trước

en: Preformatted text
vi: Đoạn có cấu hình trước

en: Preparing...
vi: Đang chuẩn bị...

en: Previous location
vi: Vị trí lùi

en: Print
vi: In

en: Print Header
vi: In đầu trang

en: Print Line Numbers
vi: In số hiệu dòng

en: Print Previe_w
vi: _Xem thử bản in

en: Print Syntax Highlighting
vi: In tô sáng cú pháp

en: Print line nu_mbers
vi: In _số thứ tự dòng

en: Print page _headers
vi: _In đầu trang

en: Print preview
vi: Xem thử bản in

en: Print synta_x highlighting
vi: In tô sáng cú _pháp

en: Print the current page
vi: In trang hiện có

en: Printing Line Wrapping Mode
vi: Chế độ ngắt dòng in

en: Profile metainfo dictionary
vi: Từ điển thông tin về thông tin nét đại cương

en: Prompt message
vi: Thông điệp nhắc

en: Push button
vi: Nút bấm

en: Python Console
vi: Bàn giao tiếp Python

en: Question
vi: Câu hỏi

en: Quit the program
vi: Thoạt khỏi chương trình

en: Quote
vi: Trích dẫn

en: RO
vi: Chỉ đọc

en: R_emove duplicates
vi: _Bỏ các bản trùng

en: Range
vi: Phạm vi

en: Re_fresh View
vi: Cậ_p nhật ô xem

en: ReadOnly text and password
vi: Chữ và mật khẩu quyền chỉ đọc

en: Redo the last undone action
vi: Làm lại hành động mới hủy bước

en: Reduced spacing
vi: Khoảng cách đã giảm

en: Reduced spacing (deprecated)
vi: Khoảng cách đã giảm (bị phản đối)

en: Reference label
vi: Tham chiếu: nhãn

en: Reference ref
vi: Tham chiếu: ref

en: Refresh the view
vi: Cập nhật ô xem

en: Remote files only
vi: Chỉ tập tin ở xa

en: Remove trailing spaces
vi: Gỡ bỏ các dấu cách đi theo

en: Remove useless trailing spaces in your file
vi: Gỡ bỏ các dấu cách đi theo vô ích trong tập tin

en: Rename selected file or folder
vi: Thay đổi tên của tập tin hay thư mục đã chọn

en: Replace
vi: Thay thế

en: Replace All
vi: Thay thế tất cả

en: Replace _All
vi: Thay thế tất _cả

en: Replace _with:
vi: Thay thế _bằng:

en: Replace current document
vi: Thay thế tài liệu hiện có

en: Replace current selection
vi: Thay thế vùng chọn hiện có

en: Restore Previous Cursor Position
vi: Phục hồi vị trí con trỏ trước

en: Reverse link
vi: Liên kết đảo ngược

en: Revert selected snippet
vi: Hoàn nguyên đoạn đã chọn

en: Revert to a saved version of the file
vi: Hoàn lại phiên bản đã lưu của tập tin

en: Revert unsaved changes to document '%s'?
vi: Hoàn nguyên các thay đổi chưa lưu về tài liệu « %s » không?

en: Reverting %s
vi: Đang hoàn nguyên %s...

en: Reverting %s from %s
vi: Đang hoàn nguyên %s từ %s...

en: Reverting the document '%s'…
vi: Đang hoàn nguyên tài liệu « %s »...

en: Right Margin Position
vi: Vị trí lề phải

en: Romanian
vi: Lỗ-má-ni

en: Root
vi: Gốc

en: Rows
vi: Hàng

en: Rulings between rows and columns
vi: Đường giữa hàng và cột

en: Run "make" in the document directory
vi: Chạy « make » trong thư mục tài liệu

en: Run command
vi: Chạy lệnh

en: Running tool:
vi: Công cụ đang chạy:

en: S_ave Anyway
vi: _Vẫn lưu

en: S_elect the documents you want to save:
vi: _Chọn tài liệu bạn muốn lưu:

en: S_hortcut key:
vi: P_hím tắt:

en: S_ort...
vi: Sắp _xếp...

en: S_tart at column:
vi: Bắt đầu _tại cột:

en: Sample program output, scripts
vi: Dữ liệu mẫu xuất trình, văn lệnh

en: Save
vi: Lưu

en: Save As…
vi: Lưu dạng...

en: Save _As...
vi: Lưu _dạng...

en: Save all open files
vi: Lưu mọi tập tin đang mở

en: Save changes to document "%s" before closing?
vi: Lưu các thay đổi trong tài liệu "%s" trước khi đóng lại chứ?

en: Save the current file
vi: Lưu tập tin hiện thời

en: Save the current file with a different name
vi: Lưu tập tin hiện thời với tên khác

en: Saving %s
vi: Đang lưu %s...

en: Saving %s to %s
vi: Đang lưu %s vào %s...

en: Saving file '%s'…
vi: Đang lưu tập tin « %s »...

en: Saving has been disabled by the system administrator.
vi: Khả năng lưu bị quản trị hệ thống tắt.

en: Scope covered by header cells
vi: Phạm vi vùng các ô đầu bảng

en: Script language name
vi: Tên ngôn ngữ văn lệnh

en: Script statements
vi: Câu văn lệnh

en: Scrollbar
vi: Thanh cuộn

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Search _backwards
vi: Tìm n_gược

en: Search backwards for the same text
vi: Tìm ngược cùng đoạn

en: Search for and replace text
vi: Tìm và thay thế đoạn

en: Search for text
vi: Tìm đoạn chữ

en: Search forwards for the same text
vi: Tìm tiếp cùng đoạn

en: Select _All
vi: Chọn _hết

en: Select the _language of the current document.
vi: Chọn ngôn ngữ của tài _liệu hiện thời.

en: Select the entire document
vi: Chọn toàn bộ tài liệu

en: Select the group of tags you want to use
vi: Chọn nhóm các thẻ muốn dùng

en: Selectable option
vi: Tùy chọn có thể lựa chọn

en: Selected
vi: Được lựa chọn

en: Selection
vi: Vùng chọn

en: Server-side image map
vi: Sơ đồ ảnh

en: Set _Language...
vi: _Lập ngôn ngữ...

en: Set language
vi: Lập ngôn ngữ

en: Set the character encoding to be used to open the files listed on the command line
vi: Đặt bảng mã ký tự cần dùng để mở những tập tin đã liệt kê trên dòng lệnh.

en: Set the language of the current document
vi: Lập ngôn ngữ của tài liệu hiện thời

en: Set the root to the active document location
vi: Đặt gốc là vị trí của tài liệu hoạt động

en: Sets whether to enable restoring of remote locations.
vi: Đặt nếu bật khả năng phục hồi vị trí ở xa hay không.

en: Shape
vi: Hình dạng

en: Shell Output
vi: Kết xuất trình bao

en: Short inline quotation
vi: Đoạn trích dẫn trong dòng ngắn

en: Shortcut key with which the snippet is activated
vi: Phím tắt kích hoạt đoạn

en: Show _Binary
vi: Hiện nhị _phân

en: Show _Hidden
vi: _Hiện bị ẩn

en: Show binary files
vi: Hiển thị các tập tin kiểu nhị phân

en: Show hidden files and folders
vi: Hiện các tập tin và thư mục bị ẩn

en: Show multiple pages
vi: Hiện nhiều trang

en: Show or hide the bottom pane in the current window
vi: Hiện/Ẩn ô dưới trong cửa sổ hiện thời

en: Show or hide the side pane in the current window
vi: Hiện/Ẩn khung lề trên cửa sổ hiện thời

en: Show or hide the statusbar in the current window
vi: Thay đổi trạng thái hiển thị của thanh trạng thái trên cửa sổ hiện thời

en: Show or hide the toolbar in the current window
vi: Hiện/Ẩn thanh công cụ trên cửa sổ hiện thời

en: Show the application's version
vi: Hiển thị phiên bản của ứng dụng

en: Show the next page
vi: Hiện trang kế tiếp

en: Show the previous page
vi: HIện trang trước

en: Side Pane is Visible
vi: Hiện ô bên

en: Side _Pane
vi: Khun_g lề

en: Single line prompt
vi: Dấu nhắc đơn dòng

en: Single snippets file
vi: Tập tin đoạn riêng

en: Size
vi: Cỡ

en: Size (deprecated)
vi: Cỡ (bị phản đối)

en: Small text style
vi: Kiểu đáng chữ nhỏ

en: Smart Home End
vi: Home End khéo

en: Snippets
vi: Đoạn

en: Snippets Manager
vi: Bộ Quản Lý Đoạn

en: Snippets archive
vi: Kho lưu đoạn

en: Soft line break
vi: Ngắt dòng mềm

en: Sort
vi: Sắp xếp

en: Sort the current document or selection
vi: Sắp xếp tài liệu hiện thời hay vùng chọn

en: Sorts a document or selected text.
vi: Sắp xếp tài liệu hay đoạn được chọn.

en: Sound
vi: Âm thanh

en: Source
vi: Nguồn

en: South European
vi: Nam Âu

en: Spacer
vi: Bộ cách

en: Spacing between cells
vi: Dấu cách giữa ô

en: Spacing within cells
vi: Dấu cách ở trong ô

en: Specifies how the cursor moves when the HOME and END keys are pressed. Use "DISABLED" to always move at the start/end of the line, "AFTER" to move to the start/end of the line the first time the keys are pressed and to the start/end of the text ignoring whitespaces the second time the keys are pressed, "BEFORE" to move to the start/end of the text before moving to the start/end of the line and "ALWAYS" to always move to the start/end of the text instead of the start/end of the line.
vi: Ghi rõ cách di chuyển của con trỏ khi phím HOME và END được bấm. Đặt giá trị:
     • DISABLED	để luôn luôn đi tới đầu/cuối dòng
     • AFTER		để đi tới đầu/cuối dòng lần đầu tiên bấm phím,
    			rồi đi tới đầu/cuối văn bản, cũng bỏ qua khoảng trắng,
    			lần thứ hai bấm phím
     • BEFORE	để đi tới đầu/cuối văn bản, cũng bỏ qua khoảng trắng,
    			lần đầu tiên bấm phím, rồi đi tới đầu/cuối dòng,			lần thứ hai bấm phím
     • ALWAYS	để luôn luôn đi tới đầu/cuối văn bản thay cho đầu/cuối dòng.

en: Specifies how to wrap long lines for printing. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
vi: Xác định cuộn dòng dài như thế nào khi in. Dùng "GTK_WRAP_MODE" nếu không cuộn, "GTK_WRAP_WORD" nếu cuốn theo biên từ, và "GTK_WRAP_CHAR" nếu cuộn theo các ký tự. Chú ý các giá trị này cần viết hoa.

en: Specifies how to wrap long lines in the editing area. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
vi: Xác định cuộn dòng dài như thế nào trong vùng biên soạn. Dùng "GTK_WRAP_MODE" nếu không cuộn, "GTK_WRAP_WORD" nếu cuốn theo biên từ, và "GTK_WRAP_CHAR" nếu cuộn theo các ký tự. Chú ý các giá trị này cần viết hoa.

en: Specifies the font to use for a document's body when printing documents.
vi: Xác định phông dùng khi in phần thân tài liệu.

en: Specifies the font to use for line numbers when printing. This will only take effect if the "Print Line Numbers" option is non-zero.
vi: Xác định phông dùng in số hiệu dòng. Chỉ có tác dụng nếu tùy chọn « In số hiệu dòng » khác không.

en: Specifies the font to use for page headers when printing a document. This will only take effect if the "Print Header" option is turned on.
vi: Xác định phông để in đầu trang khi in tài liệu. Chỉ có tác dụng nếu bật tùy chọn « In đầu trạng ».

en: Specifies the maximum number of recently opened files that will be displayed in the "Recent Files" submenu.
vi: Xác định số tối đa các tập tin được mở gần đây sẽ được hiển thị trong trình đơn con « Các tập tin gần đây ».

en: Specifies the number of spaces that should be displayed instead of Tab characters.
vi: Xác định số khoảng trắng được hiển thị thay vì ký tự Tab.

en: Specifies the position of the right margin.
vi: Xác định vị trí lề phải.

en: Spell Checker
vi: Bộ kiểm lỗi chính tả

en: Square root
vi: Căn bậc hai

en: Starting sequence number
vi: Số đầu dây

en: Starting sequence number (deprecated)
vi: Số đầu dây (bị phản đối)

en: Status Bar is Visible
vi: Hiện thanh trạng thái

en: Stopped.
vi: Bị dừng.

en: Strike-through text
vi: Chữ gạch đè

en: Strike-through text (deprecated)
vi: Chữ gạch đè (bị phản đối)

en: Strike-through text style
vi: Kiểu dạng chữ gạch đè

en: Strike-through text style (deprecated)
vi: Kiểu dáng chữ gạch đè (bị phản đối)

en: String you want to search for
vi: Chuỗi cần tìm kiếm

en: Strong emphasis
vi: Nhần mạnh

en: Style Scheme
vi: Lược đồ Kiểu dáng

en: Style for the toolbar buttons. Possible values are "PLUMA_TOOLBAR_SYSTEM" to use the system's default style, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS" to display icons only, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" to display both icons and text, and "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ" to display prioritized text beside icons. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
vi: Kiểu dáng cho nút thanh công cụ. Giá trị có thể là "PLUMA_TOOLBAR_SYSTEM" cho kiểu mặc định của hệ thống, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS" nếu chỉ hiện thị các biểu tượng, "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" nếu hiện cả biểu tượng và chữ. Và "PLUMA_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ" để hiển thị chữ ưu tiên cạnh biểu tượng. Chú ý là phải viết hoa các giá trị để đảm bảo chúng được hiển thị đúng như đã nói.

en: Style info
vi: Thông tin kiểu dáng

en: Subscript
vi: Số nhỏ dưới

en: Suggestions
vi: Gợi ý

en: Superscript
vi: Số mũ

en: Switch tabs with [ctrl] + [tab]
vi: Chuyển thẻ với [ctrl] + [tab]

en: Symbol and
vi: Ký hiệu: và

en: Symbol const
vi: Ký hiệu: hàng số

en: Symbol d-by-dt
vi: Ký hiệu: d/dt

en: Symbol d-by-dt-partial
vi: Ký hiệu: d/dt phần

en: Symbol d2-by-dt2-partial
vi: Ký hiệu: d2/dt2 phần

en: Symbol dagger
vi: Ký hiệu: dao găm

en: Symbol equiv
vi: Ký hiệu: tương đương

en: Symbol infinity
vi: Ký hiệu vô cực

en: Symbol mathspace ,
vi: Ký hiệu: dấu cách toán ,

en: Symbol mathspace .
vi: Ký hiệu: dấu cách toán .

en: Symbol mathspace _
vi: Ký hiệu: dấu cách toán _

en: Symbol mathspace __
vi: Ký hiệu: dấu cách toán __

en: Symbol simeq
vi: Ký hiệu: simeq

en: Symbol star
vi: Ký hiệu: sao

en: Tab Size
vi: Cỡ tab

en: Tab Width
vi: Bề rộng Tab:

en: Tab order position
vi: Vị trí sắp xếp tab

en: Table
vi: Bảng

en: Table body
vi: Thân bảng

en: Table caption
vi: Phụ đề bảng

en: Table column group properties
vi: Thuộc tính nhóm cột bảng

en: Table column properties
vi: Thuộc tính cột bảng

en: Table data cell
vi: Ô dữ liệu bảng

en: Table footer
vi: Chân bảng

en: Table header
vi: Đầu bảng

en: Table header cell
vi: Ô đầu bảng

en: Table row
vi: Hàng bảng

en: Table summary
vi: Tóm tắt bảng

en: Tag list
vi: Danh sách thẻ

en: Tags
vi: Thẻ

en: Target - Blank
vi: Đích - trống

en: Target - Parent
vi: Đích - Mẹ

en: Target - Self
vi: Đích - Mình

en: Target - Top
vi: Đích - Đầu

en: Teletype or monospace text style
vi: Kiểu dáng chữ đơn cách hay tty

en: Text
vi: Nhãn

en: Text Editor
vi: Bộ soạn thảo văn bản

en: Text color
vi: Màu chữ

en: Text color (deprecated)
vi: Màu chữ (bị phản đối)

en: Text entered by user
vi: Màu đã gõ bởi người dùng

en: Thai
vi: Thái

en: The disk where you are trying to save the file has a limitation on length of the file names. Please use a shorter name.
vi: Đĩa vào đó bạn cố lưu tập tin này có giới hạn về độ dài của tên tập tin. Hãy dùng tên ngắn hơn.

en: The document is empty.
vi: Tài liệu trống.

en: The file "%s" cannot be moved to the trash.
vi: Không thể di chuyển tập tin « %s » vào Sọt rác.

en: The file "%s" is read-only.
vi: Tập tin « %s » là chỉ đọc.

en: The file %s changed on disk.
vi: Tập tin %s đã thay đổi trên đĩa.

en: The file %s has been modified since reading it.
vi: Tập tin %s đã được sửa đổi từ lần đọc trước.

en: The file browser root directory to use when loading the file browser plugin and onload/tree_view is TRUE.
vi: Thư mục gốc của bộ duyệt tập tin, để dùng khi tải bổ sung duyệt tập tin và khi « onload/tree_view » là ĐÚNG.

en: The file browser virtual root directory to use when loading the file browser plugin when onload/tree_view is TRUE. The virtual root must always be below the actual root.
vi: Thư mục gốc ảo của bộ duyệt tập tin, để dùng khi tải bổ sung duyệt tập tin và khi « onload/tree_view » là ĐÚNG. Gốc ảo luôn luôn phải nằm bên dưới gốc thật.

en: The file is too big.
vi: Tập tin quá lớn.

en: The filter pattern to filter the file browser with. This filter works on top of the filter_mode.
vi: Mẫu lọc cần dùng để lọc bộ duyệt tập tin. Mẫu lọc này hoạt động bên trên chế độ lọc (« filter_mode »).

en: The following error occurred while exporting: %s
vi: Gặp lỗi theo đây khi xuất khẩu : %s

en: The following error occurred while importing: %s
vi: Gặp lỗi theo đây khi nhập khẩu : %s

en: The following files could not be imported: %s
vi: Không thể nhập khẩu những tập tin này: %s

en: The location of the file cannot be accessed because it is not mounted.
vi: Không thể truy cập vị trí tập tin vì nó không thể được gắn kết.

en: The location of the file cannot be mounted.
vi: Không thể gắn kết vị trí của tập tin.

en: The new directory is currently filtered out. You need to adjust your filter settings to make the directory visible
vi: Thư mục mới hiện thời bị lọc ra. Bạn cần phải điều chỉnh thiết lập lọc để hiển thị nó.

en: The new file is currently filtered out. You need to adjust your filter settings to make the file visible
vi: Tập tin hiện thời bị lọc ra. Bạn cần phải điều chỉnh thiết lập lọc để hiển thị nó.

en: The number of followed links is limited and the actual file could not be found within this limit.
vi: Số lần lần theo liên kết bị giới hạn và không tìm thấy tập tin thực sự trong giới hạn này.

en: The preview of a page in the document to be printed
vi: Ô xem thử trang trong tài liệu cần in

en: The renamed file is currently filtered out. You need to adjust your filter settings to make the file visible
vi: Tập tin có tên đã thay đổi hiện thời bị lọc ra. Bạn cần phải điều chỉnh thiết lập lọc để hiển thị nó.

en: The selected color scheme cannot be installed.
vi: Không thể cài đặt lược đồ màu đã chọn.

en: The selected files cannot be moved to the trash.
vi: Không thể di chuyển tập tin đã chọn vào Sọt rác.

en: The total number of pages in the document
vi: Tổng số trang trong tài liệu

en: There are no snippets selected to be exported
vi: Chưa chọn đoạn cần xuất khẩu

en: There is not enough disk space to save the file. Please free some disk space and try again.
vi: Không đủ chỗ trên đĩa để lưu tập tin. Hãy giải phóng thêm chỗ trống trên đĩa rồi thử lại.

en: This accelerator is already bound to %s
vi: Phím tổ hợp này đã được gán cho %s

en: This file (%s) is already open in another pluma window.
vi: Tập tin (%s) đã được mở trong cửa sổ pluma khác.

en: This value determines what files get filtered from the file browser. Valid values are: none (filter nothing), hidden (filter hidden files), binary (filter binary files) and hidden_and_binary (filter both hidden and binary files).
vi: Giá trị này quyết định những tập tin nào được lọc từ bộ duyệt tập tin. Giá trị có thể:
     • none	(không có)	không lọc gì
     • hidden				lọc tập tin _bị ẩn_
     • binary				lọc tập tin _nhị phân_
     • hidden_and_binary	lọc tập tin cả hai kiểu _bị ẩn và nhị phân_.

en: Title
vi: Tựa đề

en: Toolbar Buttons Style
vi: Kiểu nút thanh công cụ

en: Toolbar is Visible
vi: Hiện thanh công cụ

en: Turkish
vi: Tiếng Thổ Nhĩ Kỳ

en: Type a new accelerator
vi: Gõ phím tắt mới

en: Type a new accelerator, or press Backspace to clear
vi: Hãy gõ phím tắt mới, hoặc bấm phím Backspace để xóa

en: Type a new shortcut
vi: Gõ phím tắt mới

en: Type a new shortcut, or press Backspace to clear
vi: Hãy gõ phím tắt mới, hoặc bấm phím Backspace để xóa trống

en: Typeface bold
vi: Mặt chữ đậm

en: Typeface italic
vi: Mặt chữ nghiêng

en: Typeface slanted
vi: Mặt chữ xiên

en: Typeface type
vi: Kiểu mặt chữ

en: Unable to find the object '%s' inside file %s.
vi: Không tìm thấy đối tượng '%s' trong tập tin %s.

en: Unbreakable text
vi: Chữ không thể ngắt

en: Underlined text style
vi: Kiểu dáng chữ gạch chân

en: Undo the last action
vi: Hồi lại hành động cuối cùng

en: Unexpected error: %s
vi: Gặp lỗi bất ngờ: %s

en: Unknown
vi: Không rõ

en: Unordered list
vi: Danh sách chưa sắp xếp

en: Unsaved Document %d
vi: Tài liệu chưa lưu %d

en: Untitled documents only
vi: Chỉ tài liệu không tên

en: Up
vi: Lên

en: Use %s highlight mode
vi: Dùng chế độ tô sáng %s

en: Use Default Font
vi: Dùng phông chữ mặc định

en: Use Spaces
vi: Chèn dấu cách

en: Use image map
vi: Dùng sơ đồ ảnh

en: Use the _selected format
vi: Dùng định _dạng đã chọn

en: User dictionary:
vi: Từ điển người dùng:

en: Value
vi: Giá trị

en: Value interpretation
vi: Thông dịch giá trị

en: Variable or program argument
vi: Biến hay đối số chương trình

en: Vertical cell alignment
vi: Canh lề dọc

en: Vertical space
vi: Khoảng cách dọc

en: Vertical space (deprecated)
vi: Khoảng cách dọc (bị phản đối)

en: Vietnamese
vi: Việt Nam

en: View
vi: Xem

en: View folder in file manager
vi: Xem thư mục trong bộ quản lý tập tin

en: Visited link color
vi: Màu liên kết đã dùng

en: Visited link color (deprecated)
vi: Màu liên kết đã dùng (bị phản đối)

en: Western
vi: Phương Tây

en: Whether pluma should create backup copies for the files it saves. You can set the backup file extension with the "Backup Copy Extension" option.
vi: Pluma nên tạo bản sao các tập tin khi lưu. Bạn có thể đặt phần mở rộng tập tin bằng tùy chọn « Phần mở rộng bản sao lưu ».

en: Whether pluma should display line numbers in the editing area.
vi: Pluma nên hiển thị số hiệu dòng trong vùng biên soạn hay không.

en: Whether pluma should display the right margin in the editing area.
vi: Pluma nên hiển thị lề phải trong vùng biên soạn hay không.

en: Whether pluma should enable syntax highlighting.
vi: Pluma nên bật tô sáng cú pháp hay không.

en: Whether pluma should highlight all the occurrences of the searched text.
vi: Pluma có nên tô sáng mọi lần gặp đoạn đã tìm kiếm hay không.

en: Whether pluma should highlight the current line.
vi: Pluma có nên tô sáng dòng hiện có hay không.

en: Whether pluma should include a document header when printing documents.
vi: Pluma sẽ in đầu trang khi in tài liệu hay không.

en: Whether pluma should insert spaces instead of tabs.
vi: Cho Pluma chèn các dấu cách thay cho các tab hay không.

en: Whether pluma should print syntax highlighting when printing documents.
vi: Pluma có nên in cú pháp được tô sáng khi in tài liệu hay không.

en: Whether pluma should restore the previous cursor position when a file is loaded.
vi: Pluma có nên phục hồi vị trí con trỏ trước khi tập tin được tải hay không.

en: Whether the bottom panel at the bottom of editing windows should be visible.
vi: Có nên hiển thị bảng dưới ở đáy cửa sổ soạn thảo hay không.

en: Whether the status bar at the bottom of editing windows should be visible.
vi: Có nên hiển thị thanh trạng thái ở đáy cửa sổ soạn thảo hay không.

en: Whether the toolbar should be visible in editing windows.
vi: Có nên hiện thanh công cụ trong cửa sổ biên soạn hay không.

en: Whether to use the system's default fixed width font for editing text instead of a font specific to pluma. If this option is turned off, then the font named in the "Editor Font" option will be used instead of the system font.
vi: Có nên dùng phông chữ độ rộng cố định của hệ thống để soạn thảo văn bản thay cho phông chữ nào đặc trưng cho pluma. Nếu tùy chọn này được tắt, phông chữ được xác định trong tùy chọn « Phông bộ soạn thảo » sẽ được dùng thay cho phông chữ hệ thống.

en: Width
vi: Rộng

en: Windows
vi: Cửa sổ

en: Words
vi: Từ

en: Writable VFS schemes
vi: Lược đồ VFS ghi được

en: XHTML 1.0 - Tags
vi: XHTML 1.0 - Thẻ

en: XSLT - Axes
vi: XSLT - trục

en: XSLT - Elements
vi: XSLT - yếu tố

en: XSLT - Functions
vi: XSLT - hàm

en: XUL - Tags
vi: XUL - Thẻ

en: You are trying to save the file on a read-only disk. Please check that you typed the location correctly and try again.
vi: Bạn đang cố lưu tập tin này vào đĩa chỉ đọc. Hãy kiểm tra xem bạn đã gõ địa điểm đúng chưa rồi thử lại.

en: You do not have the permissions necessary to open the file.
vi: Bạn không có quyền mở tập tin này.

en: You do not have the permissions necessary to save the file. Please check that you typed the location correctly and try again.
vi: Bạn không có quyền lưu tập tin này. Hãy kiểm tra bạn đã gõ địa điểm đúng chưa và thử lại.

en: You must be inside a word to run this command
vi: Bạn phải ở trong từ để chạy lệnh này

en: Zoom 1:1
vi: Thu/Phóng 1:1

en: Zoom the page in
vi: Thu nhỏ trang

en: Zoom the page out
vi: Phóng to trang

en: Zoom to fit the whole page
vi: Phóng để vừa toàn trang

en: [FILE...]
vi: [TẬP TIN...]

en: _About
vi: _Giới thiệu

en: _Add
vi: Thê_m

en: _Add...
vi: Thê_m...

en: _Applicability:
vi: Khả năng á_p dụng:

en: _Autocheck Spelling
vi: Kiểm tr_a tự động chính tả

en: _Autosave files every
vi: _Lưu tự động tập tin mỗi

en: _Body:
vi: _Thân:

en: _Bottom Pane
vi: Ô _dưới

en: _Cancel
vi: Th_ôi

en: _Cancel Logout
vi: Thô_i đăng xuất

en: _Check Spelling...
vi: Kiểm lỗi _chính tả...

en: _Clear Highlight
vi: _Xoá tô sáng

en: _Close
vi: Đón_g

en: _Close All
vi: Đón_g tất cả

en: _Close Preview
vi: Đón_g ô xem thử bản in

en: _Contents
vi: Mụ_c lục

en: _Copy
vi: _Chép

en: _Delete
vi: _Xóa bỏ

en: _Description
vi: _Mô tả

en: _Display line numbers
vi: _Hiện số hiệu dòng

en: _Document Statistics
vi: Thống _kê tài liệu

en: _Documents
vi: Tài _liệu

en: _Drop targets:
vi: Đíc_h thả:

en: _Edit
vi: _Sửa

en: _Edit:
vi: _Sửa:

en: _Enable automatic indentation
vi: Bật thụt _lề tự động

en: _Encoding
vi: _Bảng mã

en: _Error color:
vi: Màu _lỗi:

en: _File
vi: _Tập tin

en: _Filter
vi: _Lọc

en: _Find...
vi: _Tìm...

en: _Fullscreen
vi: Toàn _màn hình

en: _Help
vi: Trợ _giúp

en: _Highlight Mode
vi: C_hế độ tô sáng

en: _Ignore
vi: Bỏ _qua

en: _Ignore All
vi: Bỏ _qua tất cả

en: _Ignore case
vi: _Bỏ qua chữ hoa/thường

en: _Incremental Search...
vi: Tìm k_iếm dần...

en: _Input:
vi: Kết _nhập:

en: _Insert
vi: _Chèn

en: _Invert Case
vi: Đả_o chữ hoa/thường

en: _Line numbers:
vi: _Số thứ tự dòng:

en: _Match Case
vi: _Khớp chữ hoa/thường

en: _Match Filename
vi: _Khớp tên tập tin

en: _Match case
vi: _Khớp chữ hoa/thường

en: _More...
vi: Thê_m nữa...

en: _Move to New Window
vi: Chu_yển vào cửa sổ mới

en: _New
vi: _Mới

en: _New Folder
vi: Thư mục mớ_i

en: _Next Document
vi: Tài liệu _kế

en: _Next Location
vi: Vị trí _kế

en: _Number every
vi: Đá_nh số mỗi

en: _Open
vi: _Mở

en: _Open terminal here
vi: _Mở dòng lệnh ở đây

en: _Open...
vi: _Mở...

en: _Output:
vi: Kết _xuất:

en: _Paste
vi: _Dán

en: _Preview
vi: _Xem thử

en: _Previous Document
vi: Tài liệu _lùi

en: _Previous Location
vi: Vị trí _lùi

en: _Print...
vi: _In...

en: _Prompt for a format
vi: Nhắc _hỏi định dạng

en: _Quit
vi: T_hoát

en: _Redo
vi: Bước _lại

en: _Reload
vi: Nạp _lại

en: _Remove
vi: _Bỏ...

en: _Rename
vi: Th_ay tên

en: _Replace
vi: Tha_y thế

en: _Replace...
vi: Th_ay thế...

en: _Restore Default Fonts
vi: _Khôi phục phông mặc định

en: _Retry
vi: Thử _lại

en: _Reverse order
vi: Đả_o thứ tự

en: _Revert
vi: _Hoàn nguyên

en: _Save
vi: _Lưu

en: _Save All
vi: _Lưu tất cả

en: _Save:
vi: _Lưu :

en: _Search
vi: Tì_m

en: _Search for:
vi: _Tìm kiếm:

en: _Set root to active document
vi: Đặt _gốc là tài liệu hoạt động

en: _Shortcut Key:
vi: _Phím tắt:

en: _Snippets:
vi: Đ_oạn:

en: _Sort
vi: _Sắp xếp

en: _Spelling Suggestions...
vi: _Gợi ý chính tả...

en: _Statusbar
vi: Thanh t_rạng thái

en: _Suggestions:
vi: _Gợi ý:

en: _Tab trigger:
vi: _Tab gây ra:

en: _Tab width:
vi: Độ rộng _tab:

en: _Title Case
vi: Chữ _Tựa

en: _Toolbar
vi: _Thanh công cụ

en: _Tools
vi: _Công cụ

en: _Tools:
vi: _Công cụ :

en: _Undo
vi: _Hủy bước

en: _Update
vi: Cậ_p nhật

en: _Use custom format
vi: Dùng định dạng _riêng

en: _Use the system fixed width font (%s)
vi: _Dùng phông rộng cố định hệ thống (%s)

en: _View
vi: _Xem

en: _View Folder
vi: _Xem thư mục

en: _Wrap Around
vi: _Cuộn vòng

en: _Wrap around
vi: _Cuộn

en: _minutes
vi: _phút

en: ancestor
vi: bà

en: ancestor-or-self
vi: bà hay mình

en: attribute
vi: thuộc tính

en: child
vi: con

en: columns
vi: cột

en: descendant
vi: cháu

en: descendant-or-self
vi: cháu hay mình

en: directory
vi: tập tin

en: false
vi: sai

en: file
vi: tập tin

en: following
vi: theo đi

en: following-sibling
vi: em theo đi

en: label
vi: nhãn

[ctx: language]
en: Default
vi: Mặt định

[ctx: language]
en: Unknown (%s)
vi: Không rõ (%s)

en: lines
vi: dòng

en: namespace
vi: miền tên

en: of
vi: trên

en: page
vi: trang

en: parent
vi: mẹ

en: pluma cannot find the file. Perhaps it has recently been deleted.
vi: Không tìm thấy tập tin. Có lẽ nó vừa mới bị xóa.

en: pluma cannot handle %s locations in write mode. Please check that you typed the location correctly and try again.
vi: Trình pluma không thể xử lý địa điểm kiểu %s trong chế độ ghi. Hãy kiểm tra bạn đã gõ đúng địa điểm chưa và thử lại.

en: pluma cannot handle %s locations.
vi: pluma không thể xử lý địa chỉ kiểu %s.

en: pluma cannot handle this location in write mode. Please check that you typed the location correctly and try again.
vi: Trình pluma không thể xử lý địa điểm này trong chế độ ghi. Hãy kiểm tra bạn đã gõ đúng địa điểm chưa và thử lại.

en: pluma cannot handle this location.
vi: pluma không thể xử lý địa chỉ này.

en: pluma opened this instance of the file in a non-editable way. Do you want to edit it anyway?
vi: Trình pluma đã mở thể hiện này của tập tin bằng cách không biên soạn được. Bạn vẫn muốn biên soạn nó không?

en: preceding
vi: đi trước

en: preceding-sibling
vi: chị đi trước

en: rows
vi: hàng

en: self
vi: mình

en: true
vi: đúng

en: word
vi: từ
